PDA

View Full Version : Mũi Kê Gà - Bình Thuận ( 25-26/02/2012 ) _ Mong ước kỷ niệm xưa !!!

mechuotchit
26-02-2012, 21:52
Chào mừng tất cả các bạn đã trở về nhà sau chuyến đi nhiều niềm vui và kỷ niệm :L
Chắc chắn mỗi người sẽ có những cảm nhận của riêng mình cho chuyến đi này và ba-mechuotchit cũng vậy . Mở trang hồi ức này mong được chia sẻ cùng các bạn những điều đó .
Và sau ngày T3 (28/02 ) hồi ức của chúng ta sẽ sống động hơn khi các bạn tụ tập lại cùng nhau ở cafe Hi-End (TT Văn Hóa Q.10 )lúc 18h00 . Mong gặp tất cả 36 thành viên của chuyến đi nhé !!!

hoamùaxuân
26-02-2012, 22:13
Hình mẹchuột ơi ^^

yamahavu
27-02-2012, 07:06
Hải đăng Kê Gà - Mong ước kỷ niệm xưa của bamechuotchit: (c) (HH) (c)

https://i1088.photobucket.com/albums/i330/yamahavui/PMT_7928P.jpg

yamahavu
27-02-2012, 07:07
Tập thể nè, vào điểm danh đi pàcon ơi...............

https://i1088.photobucket.com/albums/i330/yamahavui/PMT_7545P.jpg

hoang2009
27-02-2012, 08:54
Có em đây bác ơi...

hoang2009
27-02-2012, 08:59
Chào mừng tất cả các bạn đã trở về nhà sau chuyến đi nhiều niềm vui và kỷ niệm :L
Chắc chắn mỗi người sẽ có những cảm nhận của riêng mình cho chuyến đi này và ba-mechuotchit cũng vậy . Mở trang hồi ức này mong được chia sẻ cùng các bạn những điều đó .
Và sau ngày T3 (28/02 ) hồi ức của chúng ta sẽ sống động hơn khi các bạn tụ tập lại cùng nhau ở cafe Hi-End (TT Văn Hóa Q.10 )lúc 18h00 . Mong gặp tất cả 36 thành viên của chuyến đi nhé !!!

T3 em đi làm rồi nên xin vắng mặt...:(

MinhTam115
27-02-2012, 10:23
Huhu sao e đứng xa tít mù tịt thế này huhu, đề nghi chụp lại ngay :( hix hix, hẹn gặp lai mọi nguoi vao thứ 3 nha, nhớ mọi người quá, về nhà rồi mà lòng cứ lâng lâng mún đi nữa quá :(

hoang2009
27-02-2012, 10:30
Quăng 1 tấm tập thể nữa đây...

https://i1220.photobucket.com/albums/dd444/teddybear20091/DSC_0943.jpg

mechuotchit
27-02-2012, 11:29
Sáng T6 chở Chuột đi học xong mechuotchit phóng thẳng ra chợ và lượn kg biết mấy vòng ngoài đó . Đang tay xách nách mang thì có ĐT cúa huongngoclan : " chị có cần phụ gì kg em chạy qua ? " . Nghĩ bụng là đền cho cô nàng chuyến Kawasami rồi chuyến Cần GIờ quá ư là vất vả rồi nên từ chối . Buổi tối 2 vợ chồng đón Chuột đem qua gởi bà ngoại , cô nàng nghe có dì Ly Nguyễn đi nên cứ đòi theo nhưng bachuot kg cho vì phải bỏ 2 ngày cuối tuần học Anh văn rất tiếc . Sẽ làm 1 chuyến dành riêng cho các Phượt nhí vào mùa hè này nhé mọi người (NT) !!!
Chiều keisuke2084 chạy qua nhà chở phụ 1 ít đồ , tối anh caonguyen_dom lên q.12 lai rai với 2 vợ chồng và nhủ lại để sáng cùng đi sớm . 4h30' vợ chồng chị Sáo tạt ngang , Ly Nguyễn và Hùng vip cũng có mặt lúc 5h00 và lên đường .
CH Bánh mì Tuấn Mập gọi điện báo kg liên lạc đc với Ken_du để giao bánh , mechuot gọi liên tục cũng kg liên lạc được thế là phải làm 1 cái vòng quay lại nhận bánh X( . Nổi điên với cái thằng này ah !
Rồi cũng có mặt tại điểm tập kết sau cùng :LL .
Ăn sáng , điểm danh và lên đường !!!

langtucapben
27-02-2012, 11:34
Sáng T6 chở Chuột đi học xong mechuotchit phóng thẳng ra chợ và lượn kg biết mấy vòng ngoài đó . Đang tay xách nách mang thì có ĐT cúa huongngoclan : " chị có cần phụ gì kg em chạy qua ? " . Nghĩ bụng là đền cho cô nàng chuyến Kawasami rồi chuyến Cần GIờ quá ư là vất vả rồi nên từ chối . Buổi tối 2 vợ chồng đón Chuột đem qua gởi bà ngoại , cô nàng nghe có dì Ly Nguyễn đi nên cứ đòi theo nhưng bachuot kg cho vì phải bỏ 2 ngày cuối tuần học Anh văn rất tiếc . Sẽ làm 1 chuyến dành riêng cho các Phượt nhí vào mùa hè này nhé mọi người (NT) !!!
Chiều keisuke2084 chạy qua nhà chở phụ 1 ít đồ , tối anh caonguyen_dom lên q.12 lai rai với 2 vợ chồng và nhủ lại để sáng cùng đi sớm . 4h30' vợ chồng chị Sáo tạt ngang , Ly Nguyễn và Hùng vip cũng có mặt lúc 5h00 và lên đường .
CH Bánh mì Tuấn Mập gọi điện báo kg liên lạc đc với Ken_du để giao bánh , mechuot gọi liên tục cũng kg liên lạc được thế là phải làm 1 cái vòng quay lại nhận bánh X( . Nổi điên với cái thằng này ah !
Rồi cũng có mặt tại điểm tập kết sau cùng :LL .
Ăn sáng , điểm danh và lên đường !!!

Thế mà chị ko bảo em, bác xedap + vannguyen, em + linhanh cũng đi ngang đó. Tưởng 5h phải có mặt bên phà nên cả nhóm 4 người chạy tốc váy qua phà và có mặt ở điểm tập kết lúc 5h02p, địa điểm tập kết ko 1 bóng người, 4 người chúng em cắm lều ngủ tiếp đợi đón đoàn, hihi

hoamùaxuân
27-02-2012, 12:08

Mẹchuột ơi chụp hình đám cưới lần 2 đi, đẹp quá ^^

Haroro
27-02-2012, 14:06
Bác xedap post mấy tấm ảnh đầu tiên của chuyên kê gà đi bác , 4 thành viên đã có mặt từ hôm qua và cắm lều ngủ qua đêm ở cây xăng, thiệt là hoành tráng .

xedap2011
27-02-2012, 15:10
Hải đăng Kê Gà - Mong ước kỷ niệm xưa của bamechuotchit:

1. Chuyện xảy kể rằng:

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/1.jpg

2. Nàng giận rồi chàng cố gắng dỗ dành

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/2.jpg

3. Những thành viên sợ trễ đến điểm hẹn cắm trại ngủ chờ đoàn từ hôm trước.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0171.jpg

3. Thử sắp đặt

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0174.jpg

Khổng Nghi
27-02-2012, 15:13
Tập thể nè, vào điểm danh đi pàcon ơi...............

https://i1088.photobucket.com/albums/i330/yamahavui/PMT_7545P.jpg

Nhìn hình ai cũng rạng ngời, đẹp biết bao! (khen cho bác chụp ảnh) ^_^

Em đi phượt cũng nhiều nhưng toàn đi 1 mình, nên nhìn thấy ảnh này thấy... thèm quá, trông như 1 đại gia đình vậy... Hi vọng 1 ngày nào đó, sẽ cùng những người bạn ở đây, phượt 1 chuyến...

Chúc nhóm các anh chị luôn nhiều sức khoẻ và Phượt nhiều hơn...

Haroro
27-02-2012, 15:21
Tối hôm đó ngủ mà 4 người ngủ cái lều 2 người thiệt làaaaaaa.

Nhà quê
27-02-2012, 15:22
Hungvip giống nàng tiên cá quá... nằm phơi hàng trên khô trong dễ thương nhỉ... Chắc đi biển nên Hungvip muốn làm nàng tiên cá ấy ...

xedap2011
27-02-2012, 15:22

Em đi phượt cũng nhiều nhưng toàn đi 1 mình, nên nhìn thấy ảnh này thấy... thèm quá, trông như 1 đại gia đình vậy... Hi vọng 1 ngày nào đó, sẽ cùng những người bạn ở đây, phượt 1 chuyến...

Tấm này là bác yamahavu ủy quyền cho bác Nikon thực hiện bác à chĩ thiếu Bác Lỗ Chí Thâm, Bác Du, kendu thì phải

Haroro
27-02-2012, 15:26
Hùng Vip luôn là tâm điểm của tấm hình. Đẹp rạng ngời mà không chói lóa đó chính là Hungvip nhà ta.

mechuotchit
27-02-2012, 15:39
Tấm ảnh tập thể đó thiếu ken_du ngủ trễ tới muộn 1 đoạn , Bác Lỗ Trí Thâm - amydoan và Bác Du 12h00 trưa mới xuất phát và nhập đoàn tại Kê Gà vào buổi chiều .
Nhìn kỹ thì hình như thiếu Hùng còi thì phải !
Chuyến đi này có nhiều bạn bị dân Phượt rủ rê nên nhìn mới toanh , kg biết có còn can đảm đu theo Phượt nữa kg :)) . BlackJack và Hùng còi cho mình phản hồi nhé !

toanlam
27-02-2012, 15:43

(beer)Nhìn hình bamechuot giống vợ chồng son thía. kakaka(beer)(wait)

hoang2009
27-02-2012, 15:45
Tấm ảnh tập thể đó thiếu ken_du ngủ trễ tới muộn 1 đoạn , Bác Lỗ Trí Thâm - amydoan và Bác Du 12h00 trưa mới xuất phát và nhập đoàn tại Kê Gà vào buổi chiều .
Nhìn kỹ thì hình như thiếu Hùng còi thì phải !
Chuyến đi này có nhiều bạn bị dân Phượt rủ rê nên nhìn mới toanh , kg biết có còn can đảm đu theo Phượt nữa kg :)) . BlackJack và Hùng còi cho mình phản hồi nhé !

Em nghĩ chắc mấy bạn đó xin đi theo hoài mới chết...mấy bạn mê anh Cao Nguyên rồi...kaka

mechuotchit
27-02-2012, 15:51

Mong sẽ có ngày bạn tham gia cùng mọi người nhé !

Haroro
27-02-2012, 15:52
Em nghĩ chắc mấy bạn đó xin đi theo hoài mới chết...mấy bạn mê anh Cao Nguyên rồi...kaka

Mê thì cũng phải rồi , a Cao Nguyên mỗi tội xấu thôi chứ kết cấu cũng đẹp phết :)

amydoan
27-02-2012, 16:08
Mỗi lần đi là mỗi lần cảm xúc khác nhau, bởi vậy phượt không hề nhàm chán. Đã từng đi Kê Gà rồi nhưng lần này thấy thớt của mẹ chuột ham quá đi thôi. Tiếc là không xin nghỉ được sáng thứ 7, nên đành ngậm ngùi nuối tiếc, lòng thầm hy vọng có xế nào cũng đi buổi chiều để được đi ké. "Chắc tại cách ăn ở của mình tốt" nên được 1 xế độc hành chịu cho đi chung. Cám ơn xế rất nhiều vì đã cho em một hành trình thú vị, đầy ắp tiếng cười và đặc biệt là an toàn nữa. Đặt chân lên Kê Gà, thấy mọi người nướng sườn để chuẩn bị cho món cơm tấm sườn, thế là bao nhiêu cơn buồn ngủ thi nhau chạy mất. Đặc biệt thích tiệc BBQ của chúng ta, luôn đầm ấm, tươi vui, thân tình. Nhờ có chuyến tàu tốc hành đêm khuya mà em "xém" được làm hội trưởng hội "nhậu không mệt mỏi" (mọi người đừng chém em nhé). Nhân tiện xin cảm ơn rất nhiều 2 bạn Lang-ben và Long-sun vì đã quan tâm tới mình khiến mình xém chết luôn. Cảm ơn mẹ chuột, chị Vân, chị Sauquay và nhiều người nữa vì đã chuẩn bị 1 bữa tiệc hoành tráng, đầy rẫy đồ ăn và "nước uống", có thể sau chuyến này em sẽ tăng thêm vài ký nữa. (Chết luôn)
Và 1 chuyện ngoài lề nhưng em thấy cũng rất quan trọng đó là ý thức khi đi phượt. Vì đi phượt mỗi chúng ta đều bình đẳng như nhau, chơi chung thì cũng phải nên làm chung nữa, không thể để dành tất cả mọi công việc cho chủ thớt và 1 vài người, còn mình chỉ việc ăn chơi, thậm chí ăn xong cũng không hề dọn dẹp. Nên mình mong mọi người nhất là các bạn gái hãy vì mình và vì mọi người để ai cũng được vui, ai cũng được chơi và ai cũng được làm, để cuộc vui của chúng ta được trọn vẹn hơn.
Sau chuyến đi này thấy bác Núi, Long-sun... có ôm ruột còn em thì rầu thúi ruột vì xế nghỉ chơi luôn, xem ra mình cũng phải xem lại cách ăn ở quá...

banglang
27-02-2012, 16:23
Trở về nha sau 1 chuyến đi đầy tình thân ái, tràn ngập niềm vui và rộn rã tiếng cười, cảm giác của em bây giờ thấy trong lòng thật khoan khoái khi là 1 thành viên của đoàn. Xin gởi lời cảm ơn đến tất cả các anh chị đã góp phần mang lại sự thành công trong chuyến đi này.
Em được đi với xế pro, ngủ được mấy giấc trên xe nên về nhà mà vẫn khỏe re, cảm ơn anh Núi nhiều nhiều:L
Mong gặp lại cả nhà mình trong bữa off tối mai.

Khổng Nghi
27-02-2012, 16:38
Hùng Vip luôn là tâm điểm của tấm hình. Đẹp rạng ngời mà không chói lóa đó chính là Hungvip nhà ta.

Cái bạn nằm dài có cái áo gió nhìn rất là đẹp, hỏng biết mua ở đâu vậy ta? chỉ chỗ cho em mua với! hi hi!

@Mechuotchit: sắp tới nhóm chị tổ chức đi đâu chơi, hú em 1 tiếng cho em ké với nhé. Em ở gần sát Kê Gà nhưng chưa đến đó lần nào hết. Giờ nhìn thấy ảnh mọi người chụp quá đẹp, nhứt định cuối tuần này em cuốc bộ tới đó 1 mình...

@Alls: Mọi người nhanh tay post ảnh cho em xem ké với!!!

Núi và Biển
27-02-2012, 16:49
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78191&d=1330335874

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78193&d=1330335874

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78194&d=1330335874

Đang làm gì nhỉ?
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78192&d=1330335874

caonguyendom
27-02-2012, 16:49

Vậy hà, hẹn gắp ớ đây nha https://www.phuot.vn/threads/35153-8-3-2012-%C4%90%C3%AAm-c%E1%BB%91ng-hi%E1%BA%BFn-v%C3%AC-t%E1%BA%A5t-c%E1%BA%A3

caonguyendom
27-02-2012, 16:52
Các pác vào ủng hộ nhe, xin lỗi đã tào lao.
https://www.phuot.vn/threads/35153-8-3-2012-%C4%90%C3%AAm-c%E1%BB%91ng-hi%E1%BA%BFn-v%C3%AC-t%E1%BA%A5t-c%E1%BA%A3
Tào lao, tào lao, luôn luôn tào lao.

Tóc Xù 74
27-02-2012, 17:00
Mình nhớ các bếp nướng BBQ quá đi! mình thích được ngồi ngay bếp than hồng...:).thoải mái không nghĩ ngợi..mình thích nhìn mọi người ăn những sản phẩm được nướng chín dưới bàn tay vụng về của mình..
Mình Yêu những gương mặt mốc đáng yêu của những nhóm mình tham gia.. :L

caonguyendom
27-02-2012, 17:03
Đang làm gì nhỉ?
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78192&d=1330335874

Ghệ .............. thằng bạn em đó àh nha.

Doan
27-02-2012, 17:25
Mỗi lần đi là mỗi lần cảm xúc khác nhau, bởi vậy phượt không hề nhàm chán. Đã từng đi Kê Gà rồi nhưng lần này thấy thớt của mẹ chuột ham quá đi thôi. Tiếc là không xin nghỉ được sáng thứ 7, nên đành ngậm ngùi nuối tiếc, lòng thầm hy vọng có xế nào cũng đi buổi chiều để được đi ké. "Chắc tại cách ăn ở của mình tốt" nên được 1 xế độc hành chịu cho đi chung. Cám ơn xế rất nhiều vì đã cho em một hành trình thú vị, đầy ắp tiếng cười và đặc biệt là an toàn nữa. Đặt chân lên Kê Gà, thấy mọi người nướng sườn để chuẩn bị cho món cơm tấm sườn, thế là bao nhiêu cơn buồn ngủ thi nhau chạy mất. Đặc biệt thích tiệc BBQ của chúng ta, luôn đầm ấm, tươi vui, thân tình. Nhờ có chuyến tàu tốc hành đêm khuya mà em "xém" được làm hội trưởng hội "nhậu không mệt mỏi" (mọi người đừng chém em nhé). Nhân tiện xin cảm ơn rất nhiều 2 bạn Lang-ben và Long-sun vì đã quan tâm tới mình khiến mình xém chết luôn. Cảm ơn mẹ chuột, chị Vân, chị Sauquay và nhiều người nữa vì đã chuẩn bị 1 bữa tiệc hoành tráng, đầy rẫy đồ ăn và "nước uống", có thể sau chuyến này em sẽ tăng thêm vài ký nữa. (Chết luôn)
Và 1 chuyện ngoài lề nhưng em thấy cũng rất quan trọng đó là ý thức khi đi phượt. Vì đi phượt mỗi chúng ta đều bình đẳng như nhau, chơi chung thì cũng phải nên làm chung nữa, không thể để dành tất cả mọi công việc cho chủ thớt và 1 vài người, còn mình chỉ việc ăn chơi, thậm chí ăn xong cũng không hề dọn dẹp. Nên mình mong mọi người nhất là các bạn gái hãy vì mình và vì mọi người để ai cũng được vui, ai cũng được chơi và ai cũng được làm, để cuộc vui của chúng ta được trọn vẹn hơn.
Sau chuyến đi này thấy bác Núi, Long-sun... có ôm ruột còn em thì rầu thúi ruột vì xế nghỉ chơi luôn, xem ra mình cũng phải xem lại cách ăn ở quá...

Nói tới ... thấy giận, hận Long-sun X(
Thề không nghe lời thề thốt của giai bụng bự nữa :T

Sao chuyến nào cũng thấy có một số thành phần mang tư tưởng đi đi du lịch giá rẻ, chỉ đóng tiền rồi tham dự đi chơi vui vẻ, ngồi không hưởng thụ mà không đóng góp chia xẻ công việc của cả nhóm. Vậy có nên sàng lọc những đối tượng này cho những chuyến sau ngày càng tích cực không ta??? :help

MinhTam115
27-02-2012, 20:42
Hì hì, đi chuyến này 1 mình e đến 3 xế, thiệt là tội lỗi quá đi với lại e chưa đủ tuổi lái môtôbike nên xế nào cũng không trông cậy được vào e cả, nhất la a caonguyen buồn ngủ mà ráng lết về đến Phà Cát Lái, chi có xoài Thái với muối tiêu ăn dọc đường cho đỡ buồn ngủ thôi :) cho e gửi lời cảm ơn với các xế nha, nếu ko có các xế thì bữa đó e ở nhà roài, tks mechuot và mọi người nhìu vì đã cho e biết thế nào la Phượt và tinh thần tập thể, thật sư e rất vui đến h mà lòng vẫn còn lâng lâng, cứ nhắm mắt là chuyến đi cứ hiện ra trước mặt ngỡ như vừa đi về vậy đó. mong có các chuyến sau thì e tình nguyện join tiếp. kì này e sẽ làm xế, mọi người đừng lo :D hjhj

caonguyendom
27-02-2012, 20:51
Hì hì, đi chuyến này 1 mình e đến 3 xế, thiệt là tội lỗi quá đi với lại e chưa đủ tuổi lái môtôbike nên xế nào cũng không trông cậy được vào e cả, nhất la a caonguyen buồn ngủ mà ráng lết về đến Phà Cát Lái, chi có xoài Thái với muối tiêu ăn dọc đường cho đỡ buồn ngủ thôi :) cho e gửi lời cảm ơn với các xế nha, nếu ko có các xế thì bữa đó e ở nhà roài, tks mechuot và mọi người nhìu vì đã cho e biết thế nào la Phượt và tinh thần tập thể, thật sư e rất vui đến h mà lòng vẫn còn lâng lâng, cứ nhắm mắt là chuyến đi cứ hiện ra trước mặt ngỡ như vừa đi về vậy đó. mong có các chuyến sau thì e tình nguyện join tiếp. kì này e sẽ làm xế, mọi người đừng lo :D hjhj

Hông lẽ anh tụch ........ quỳ...............xin lỗi em, ăn xoài thái có bịt muối tiêu củng làm mất nữa.

saoquay2006
27-02-2012, 20:58
VÂN GIÀ post hình tiêp đi

MinhTam115
27-02-2012, 21:00
Hông lẽ anh tụch ........ quỳ...............xin lỗi em, ăn xoài thái có bịt muối tiêu củng làm mất nữa.

Hjhj cái balô rách móc ra móc vo nó lọt hồi nào không biết lun, thôi để mai off e đền a bịt muối khác, đảm bảo ngon và chất lượng hehe, ak mà a về nhà lúc mấy h the a CaoNguyen????

mechuotchit
27-02-2012, 21:03
Tình hình tài chính chuyến Kê Gà 25-26/02
Chi :
Tàu = 36 * 30 = 1.080.000
Lưu trú = 35 * 40.000 = 1.400.000
Hỗ trợ tiền gaz = 200.000
Bábh mì sáng = 560.000
Rượu ( ken_du ) = 310.000
Tấm + than ( Hùng còi ) = 145.000
Bánh tét ( chị Saoquay ) = 200.000
Thuốc Mèo ( tặng Đảo ) = 170.000
Chén đũa + giữ xe ( Cam Bình ) = 75.000
Hải sản = 660.000
Thịt bò = 660.000
Lạp xưởng = 350.000
Chợ = 2.561.000
Gia vị = 450.000
Mì gói + La hán quả + Nest cafe ...= 180.000
Thùng xốp + nước đá + kẹp nướng + đèn cầy + ...= 200.000
Thu :
36 mem * 250.000 = 9.000.000
Pé_Nhóc 16 + hoa mùa xuân 125.000 * 2 = 250.000 ( Rút gạch giờ chót )
Tổng thu 9.250.000- 9.201.000 = 49.000

lo tri tham
27-02-2012, 21:05
một chuyến đi vui quá sức tưởng tượng,em và 2 bạn phượt là những thành viên cuối cùng của chuyến đi.cám ơn ba mẹ chuột chít.....chính sự hòa đồng ,tinh thần vô tư trong sáng của tập thể ,đã làm nên thành công của chuyến đi ! cám ơn ôm của em đã hát và cổ vũ cho em trên suốt cung đường ven biển cực kỳ lãng mạn.vì thế mà 240km con đường ven biển mà em làm 1 lèo ko biết mệt mỏi trong hơn 3 tiếng đồng hồ....lần nữa xin cám ơn tập thể các bạn trong chuyến đi này!chúc các bạn luôn vui vẻ và nhiều đam mê khám phá mới...:D

ps/@amy doan-em ko từ bỏ đam mê khám phá,mà từ bây giờ em lu bu công việc ( ví dụ như dự án vào quán nằm nghỉ ,uống nước giải khát mà chủ quán ko tính tiền mình là 1 ví dụ bác amy doan ạ :))) ) hy vọng nếu sau này có đi phượt em sẽ làm xế cho bác lần nữa:D

amydoan
27-02-2012, 21:33
một chuyến đi vui quá sức tưởng tượng,em và 2 bạn phượt là những thành viên cuối cùng của chuyến đi.cám ơn ba mẹ chuột chít.....chính sự hòa đồng ,tinh thần vô tư trong sáng của tập thể ,đã làm nên thành công của chuyến đi ! cám ơn ôm của em đã hát và cổ vũ cho em trên suốt cung đường ven biển cực kỳ lãng mạn.vì thế mà 240km con đường ven biển mà em làm 1 lèo ko biết mệt mỏi trong hơn 3 tiếng đồng hồ....lần nữa xin cám ơn tập thể các bạn trong chuyến đi này!chúc các bạn luôn vui vẻ và nhiều đam mê khám phá mới...:D

ps/@amy doan-em ko từ bỏ đam mê khám phá,mà từ bây giờ em lu bu công việc ( ví dụ như dự án vào quán nằm nghỉ ,uống nước giải khát mà chủ quán ko tính tiền mình là 1 ví dụ bác amy doan ạ :))) ) hy vọng nếu sau này có đi phượt em sẽ làm xế cho bác lần nữa:D
Ôi trời, vậy mà bác không nói sớm làm từ hôm qua đến giờ em cứ nằm vắt chân lên trán mà nghĩ: mình có nên xem lại cách ăn ở không nhỉ?
Mà bác LTT ơi em hát cái gì vậy? Bác chém em thế mai mốt em kiếm xế mà không hát được là xế cho em đi bộ về nhà thì chết em...

caonguyendom
27-02-2012, 21:37
Ôi trời, vậy mà bác không nói sớm làm từ hôm qua đến giờ em cứ nằm vắt chân lên trán mà nghĩ: mình có nên xem lại cách ăn ở không nhỉ?
Mà bác LTT ơi em hát cái gì vậy? Bác chém em thế mai mốt em kiếm xế mà không hát được là xế cho em đi bộ về nhà thì chết em...

Bác hại đời em nó rồi. Hại cái vụ hát nha, mất công tưởng tui nói hại cái vụ..... kia, rồi nếu mà chưa hại giờ hại lại là ............. khoái à nha :LL

Doan
27-02-2012, 21:41

Ôi trời! Xế của amydoan khen vì có ôm pro mà không cảm thấy mệt mỏi với 3h đồng hồ cho 240km đường, thế mà amydoan về cứ lo lắng sau chuyến này xế bỏ của chạy lấy người.
Amydoan yên tâm là có xế pro rồi nhé.
Mà sao chưa nghe amydoan hát bao giờ đấy nhỉ. Vụ này mới đấy ;)

amydoan
27-02-2012, 21:42
Bác hại đời em nó rồi. Hại cái vụ hát nha, mất công tưởng tui nói hại cái vụ..... kia, rồi nếu mà chưa hại giờ hại lại là ............. khoái à nha :LL

Anh Nguyên chỉ được cái tào lao thôi.
(Sao ổng biết được người khác nghĩ gì thế nhỉ????)

Doan
27-02-2012, 21:46

Là sao ta???
Gì mà hại tùm lum khó hiểu vậy?

caonguyendom
27-02-2012, 21:49
Là sao ta???
Gì mà hại tùm lum khó hiểu vậy?

Nhắc đến thiệt là tội ..... cho LTT quá đi :LL

amydoan
27-02-2012, 21:55
Nhắc đến thiệt là tội ..... cho LTT quá đi :LL

Anh Nguyên cứ làm thế thì mai mốt em biết kiếm xế làm sao?! Thực ra thì em xài xế đâu có hao bao nhiêu đâu. Bác LTT không biết có thiệt hại gì không nhỉ? Bác ấy nói với gì với anh ko mà chém em dữ thế. Dù sao thì anh em mình nên nói nhỏ với nhau thôi để em còn rút kinh nghiệm lần sau có làm gì em cũng phải kín đáo hơn xíu.

caonguyendom
27-02-2012, 21:58
Đúng là em trai hội trưởng hội tào lao. Ai lai kịt.

Haroro
27-02-2012, 22:10
Các tay súng nhà ta đâu hết rồi nhỉ ,post hình cho ACE xem đi nào .

caonguyendom
27-02-2012, 22:22
Ai muốn tào lao thì qua đây nha để hồi ức bớt tào lao tý.
https://www.phuot.vn/threads/35175-Thu-nh%E1%BA%ADn-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-h%E1%BB%99i-T%C3%A0o-Lao
Xin lỗi mẹ chuột, lỗi tại em.

vankhanhvi
27-02-2012, 23:01
[QUOTE=xedap2011;540349]Hải đăng Kê Gà - Mong ước kỷ niệm xưa của bamechuotchit:

Ơ, đi biển mà mặc váy thế mechuot, bì kí nì đâu chị??? Không biết khi nào em mới có được 1 éo bùm ở Kê Gà như bamechuot

Ljnk
28-02-2012, 03:41
Có chụp ké một bạn nữ bên đây, out và vướng cây nhưng thôi up luôn :D

Còn vài tấm vui vui mà trong máy compact của bạn mình :D

yamahavu
28-02-2012, 08:47
Phải công nhận những thớt do mechuot tổ chức lúc nào cũng đông vui, đặc biệt là các mẫu xinh thì ngày càng phát triển cả về số lượng lẫn chất lượng, về trình tự post bài theo mạch thời gian thì để chiều nay sau khi off share hình pàcon mình tha hồ mà chiêm ngưỡng, trước mắt mình xin mạn phép giới thiệu một số mẫu tiêu biểu của chuyến phượt Kê Gà lần này...(Sắp đến ngày 08/3 nên ưu tiên post hình chị em ta trước nha!):

Mẫu nhí - Bé susu (Con gái rượu của binhya):

Các mẫu teen - Em nào cũng xinh tươi....

yamahavu
28-02-2012, 08:50
Anh chả nhớ tên hoặc nick của các em này, các bạn bổ sung nha...

yamahavu
28-02-2012, 08:52

yamahavu
28-02-2012, 08:54

yamahavu
28-02-2012, 08:55
Và đây là teen mẫu.....hậuuuuuuuuuuuuuu:

yamahavu
28-02-2012, 08:56
À! Còn đây là Mẫu..bí ẩn - Ai vậy ta???????

caonguyendom
28-02-2012, 09:00
Hjhj cái balô rách móc ra móc vo nó lọt hồi nào không biết lun, thôi để mai off e đền a bịt muối khác, đảm bảo ngon và chất lượng hehe, ak mà a về nhà lúc mấy h the a CaoNguyen????

Sớm mà, 5g sáng.

hoang2009
28-02-2012, 09:16
VÂN GIÀ post hình tiêp đi
Để tối nay off về rồi em post sao ơi...

mechuotchit
28-02-2012, 09:39
Đã có báo cáo kiểm toán ở trang 4 , mọi người xem nhé !
Thu mỗi bạn 250k * 36 mem , về tổng dư là 49k . Hên hú hồn :LL

MinhTam115
28-02-2012, 10:02

Xế đầu của e đóa, hix đi cả 1 chặng đường dài hơn 200km mà chưa hỏi tên chị ý, thiệt là vô tâm quá đi mà :( ak mà chị ý co nick phượt mà ta, đâu roài???? chị lên tiếng đi cho e định dạng với :) công nhận bác yamaha chụp tấm nào ai cũng đẹp rạng ngời quá vậy ta. Khá khen cho bác :D

MinhTam115
28-02-2012, 10:05
Sớm mà, 5g sáng.

Ex chắc về nhà roài bị rủ rê đi nhậu chứ giề :)) quả là cao thủ, nhậu trên đường về rồi ma về vẫn còn chơi tiếp. Bái phục bái phuc :))

tanvien
28-02-2012, 11:21

Lãng mạng quá. Chúc mừng bamechuotchit có bộ ảnh cưới thật pro.

xedap2011
28-02-2012, 12:43

Bác này cũng là ôm đầu đời của em vào diễn đàn phượt.

Núi và Biển
28-02-2012, 12:56
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78250&d=1330408378

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78253&d=1330408378

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78255&d=1330408378

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78256&d=1330408378

xedap2011
28-02-2012, 13:03
5. Hồ nước đầu tiên

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0180.jpg

6. Chụp kỷ niệm

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0198.jpg

7.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0195.jpg

8 Em trong mắt ôm đầu đời

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0205.jpg

Núi và Biển
28-02-2012, 13:06
Vào chùa cúng chăng!!????:)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78251&d=1330408378

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78254&d=1330408378

Không phải cúng, mà như thế này:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78258&d=1330408935

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78257&d=1330408935

Cảng cá La-gi.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78252&d=1330408378

xedap2011
28-02-2012, 13:09
9. Hồ nước thứ 2

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0208.jpg

10.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0213.jpg

11.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0204.jpg

Haroro
28-02-2012, 13:18
Hình bác xe đạp quá đẹp . E lót dép xem bác post tiếp nè . Ai Lai Kịt. :D

xedap2011
28-02-2012, 13:19
12. HNL

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0192.jpg

13 Ốc nặng đầy thuyền

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0228.jpg

14 KD làm dáng

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0232.jpg

15. Hải đăng Kê gà

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/1-1.jpg

xedap2011
28-02-2012, 13:33
16. Trong bờ

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/2-1.jpg

17. Đã bảo mẫu nam không chụp cứ che ống kính

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0240.jpg

18. Một bạn rớt xuống biển may mà có áo phao (lên tàu nên tuân thủ nội quy mặc áo phao)

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0275.jpg

Khổng Nghi
28-02-2012, 13:34
8 Em trong mắt ôm đầu đời

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0205.jpg

Em thích tấm này quá.

Tiếp tục post nhiều hình nhé các anh các chị.

xedap2011
28-02-2012, 14:05
18. Tan ca các thuyền từ biển lần lượt về

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0262.jpg

19.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0290.jpg

20. Mẫu Nga:

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0317.jpg

xedap2011
28-02-2012, 14:06
21. Thay đổi chế độ cân bằng sáng bằng chế độ đèn neon

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0305.jpg

22.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0303.jpg

23.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0296.jpg

Khổng Nghi
28-02-2012, 14:07
Tấm mẫu Nga hơi "lộ hàng" nha bác xe độp, em lai kịt tấm này. post nhanh lên bác ạ...

xedap2011
28-02-2012, 14:11
Tấm mẫu Nga hơi "lộ hàng" nha bác xe độp, em lai kịt tấm này. post nhanh lên bác ạ...

Mẫu nhà mình lộ hàng em để dành dìm hàng bác à.

xedap2011
28-02-2012, 14:13
24.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0294.jpg

25.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0292.jpg

26.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0293.jpg

27.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0291.jpg

xedap2011
28-02-2012, 14:16
28.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0288.jpg

29.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0287.jpg

30.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0283.jpg

31.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0282.jpg

32.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0281.jpg

xedap2011
28-02-2012, 14:24
33 Mẫu

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0327.jpg

34. Mẫu diễn nguy hiểm quá.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0346.jpg

35.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0355.jpg

xedap2011
28-02-2012, 14:33
36. Nhà hoang

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0389.jpg

37 Hiiiiii thay đổi phong cách chút

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0748.jpg

38.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0375.jpg

38 Nắng cuối ngày

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0378.jpg

caonguyendom
28-02-2012, 14:40
36. Nhà hoang
https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0389.jpg

Chủ đề ảnh: Nhà hoang liệu ......ú có hoang không?

Nhà quê
28-02-2012, 14:45
[
20. Mẫu Nga:

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0317.jpg[/QUOTE]

Tuyệt phẩm của thiên nhiên là đây... sự kết hợp giữa thiên nhiên và người...

xedap2011
28-02-2012, 15:28
39. tay súng số 1

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0181.jpg

40. tay súng số 2

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0782.jpg

42. tay súng số 2,3

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0809.jpg

43. tay súng số 4

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0837.jpg

xedap2011
28-02-2012, 15:32
44. tay súng số 4

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0301-1.jpg

45. tay súng số 5

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/1a.jpg

Và hơn nủa đều có súng cả các bác ạ.

DocHanh
28-02-2012, 15:46
Mọi người đi chơi vui quá nhỉ, có ku hungcoi nữa kìa, tái xuất giang hồ hả bác. Chúc mọi người có ngày cuối tuần vui vẻ.

xedap2011
28-02-2012, 16:24
46 Hải đăng

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0399.jpg

Đầu bếp và phụ bếp thì vô số
46.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0402.jpg

47.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0392.jpg

48. Bếp trưởng nhà hàng 5 sao ở TP ra đây biểu diễn

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0411-1.jpg

xedap2011
28-02-2012, 16:36
49. MC Cao Nguyên làm cho đài HVL phát trên kênh thị nghè vào hồi 0h45' hàng đêm mong các bạn đón xem.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0413-1.jpg

50. Quay phim.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0418.jpg

51 Hoạt náo viên

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0407.jpg

51 phỏng vấn truyền hình trực tiếp

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0428.jpg

52.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0423.jpg

xedap2011
28-02-2012, 16:39
53.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0421.jpg

54. Hải đang về đêm

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0435.jpg

55. Trong bờ

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0436.jpg

Khổng Nghi
28-02-2012, 16:53
Đầu bếp và phụ bếp thì vô số
46.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0402.jpg

Ôi, đã quá... Tiếc quá, nhà em gần Kê Gà, em mà biết Phượt.vn sớm hơn vài ngày, thì em đã tham gia với các anh chị rồi! Tiếc quá anh chị ơi!

Tiếp tục post nhiều hình và tổ chức thêm nhiều chuyến đi nữa nhé các anh chị.

Nhớ hú em với nha.

Chúc các anh chị nhiều sức khoẻ, để kiếm nhiều tiền, chúc nhiếu sức khoẻ để xài tiền kiếm được :)

xedap2011
28-02-2012, 16:58
56 Công nhận đội ngũ hóa trang à quên trang điểm cho Cao Nguyên xinh ghê.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/3.jpg

hungg0203vip
28-02-2012, 18:11
Qua giờ bận quá nên không lên nói chuyện được , hic hic ,cảm ơn ba mẹ chuột chít đã lo chu toàn cho đoàn ta . Chạy 1 lèo phóng về Nhơn trạch luôn , ghé đại vào quán nào đó uống nước không ngờ gặp a long vinasun , thế là 2 anh em ngủ đến 6h ùi phóng về phà cát lái về đến tp hcm khoảng 7h . Xin lỗi vì chưa kịp nói lời chào tạm biệt mọi người ~^_^~ .

hungg0203vip
28-02-2012, 18:27
Xin thông báo là em không đi off đc vì bận lu bu nhiều công việc quá , Chúc mọi người off vui vẻ

Haroro
28-02-2012, 21:29
[QUOTE=xedap2011;541600]49. MC Cao Nguyên làm cho đài HVL phát trên kênh thị nghè vào hồi 0h45' hàng đêm mong các bạn đón xem.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0413-1.jpg

Phóng viên tác nghiệp bằng mọi thứ , lấy luôn trái cà làm mic thiệt là phong cách. Ai Lai Kịt:D

Anh Tú
28-02-2012, 21:56
Bếp trưởng nhà hàng 5 sao ở TP ra đây biểu diễn
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
Bếp trưởng nhà hàng nào vậy

Doan
28-02-2012, 22:01

Cao Nguyên đây sao ta? (c)

Nhà quê
28-02-2012, 22:16
[QUOTE=xedap2011;541600]49. MC Cao Nguyên làm cho đài HVL phát trên kênh thị nghè vào hồi 0h45' hàng đêm mong các bạn đón xem.

Phóng viên tác nghiệp bằng mọi thứ , lấy luôn trái cà làm mic thiệt là phong cách. Ai Lai Kịt:D

khakha cái anh này ghê nhỉ... sao to thế anh... các hotgr thấy xanh mặt nên anh độc diễn luôn hả...
Dước quê của NQ loại cà này kêu bằng từ rất địa phương mang đậm chất nam bộ ... quên mất tên rồi... mọi người nhắc lại dùm đi... xin đa tạ.

saoquay2006
28-02-2012, 22:46

Ây da cao thủ nào trang điểm cho hội trưởng mà mât tiêu cả nốt ruồi vậy ta ..,bái phục

hoang2009
28-02-2012, 23:12
[QUOTE=linhanh91vn;541853]

khakha cái anh này ghê nhỉ... sao to thế anh... các hotgr thấy xanh mặt nên anh độc diễn luôn hả...
Dước quê của NQ loại cà này kêu bằng từ rất địa phương mang đậm chất nam bộ ... quên mất tên rồi... mọi người nhắc lại dùm đi... xin đa tạ.
Gọi là "cà ông dzặt"...Cấm nghĩ bậy nha...:gun

Nhà quê
28-02-2012, 23:20
[QUOTE=Nhà quê;541898]
Gọi là "cà ông dzặt"...Cấm nghĩ bậy nha...:gun

Đúng rồi Bác ạ... có mỗi cái tên dân dã mà cũng quên... thiệt là bùn...
Tặng bác 1 em xinh va de thương ra phết đây: :dien

hoang2009
28-02-2012, 23:25
Đây là một đường cong cong...chấm thêm ...số đo 3 vòng....(beer)

https://i1220.photobucket.com/albums/dd444/teddybear20091/DSC_1045.jpg

https://i1220.photobucket.com/albums/dd444/teddybear20091/DSC_1046.jpg

Núi và Biển
29-02-2012, 08:44

Cái con "ve chó" nó bò đi đâu mất tiêu rồi. Lúc này sao thấy giống chị quá:))

emyeu2006
29-02-2012, 09:27
Tình hình tài chính chuyến Kê Gà 25-26/02
Chi :
Tàu = 36 * 30 = 1.080.000
Lưu trú = 35 * 40.000 = 1.400.000
Hỗ trợ tiền gaz = 200.000
Bábh mì sáng = 560.000
Rượu ( ken_du ) = 310.000
Tấm + than ( Hùng còi ) = 145.000
Bánh tét ( chị Saoquay ) = 200.000
Thuốc Mèo ( tặng Đảo ) = 170.000
Chén đũa + giữ xe ( Cam Bình ) = 75.000
Hải sản = 660.000
Thịt bò = 660.000
Lạp xưởng = 350.000
Chợ = 2.561.000
Gia vị = 450.000
Mì gói + La hán quả + Nest cafe ...= 180.000
Thùng xốp + nước đá + kẹp nướng + đèn cầy + ...= 200.000
Thu :
36 mem * 250.000 = 9.000.000
Pé_Nhóc 16 + hoa mùa xuân 125.000 * 2 = 250.000 ( Rút gạch giờ chót )
Tổng thu 9.250.000- 9.201.000 = 49.000

Quá hữu nghị cho 1 chuyến đi thú vị

MinhTam115
29-02-2012, 10:39

Hahaha, chắc e vỡ bụng với tấm này mất =)), nhìn a Caonguyen hài ghê =)) khó đỡ được

HVL
29-02-2012, 10:47
Chào cả nhà, do đi Kê Gà về người bị gà luôn không theo được hồi ức nên bỏ lở cơ hội off, không post kịp hình hot. hiện tại hình ảnh đã chuyển giao cho Longvinasun. Góp vui vài tấm

Ruộng muối trên đường ra Kê Gà

Vá lưới giữa trưa

Kendu giống nhân vật trong phim hoạt hình LARVA

HVL
29-02-2012, 11:07
Hậu cảnh bamechuot

Cận cảnh ngọn Hải Đăng

Nghề biển vất vã

Thanh Long đặc sản Bình Thuận

Núi và Biển
29-02-2012, 11:14

Nạn nhân đầu tiên đi Kê Gà về bị bệnh Cúm Gà!:))

hoang2009
29-02-2012, 11:50

https://farm8.staticflickr.com/7189/6940095385_e85f2bee37_z.jpg[/QUOTE]

Cả đêm kendu quậy không cho ai ngủ hết....

https://i1220.photobucket.com/albums/dd444/teddybear20091/DSC_1145.jpg

Khổng Nghi
29-02-2012, 15:21

Anh HVL ơi, tấm hình này đẹp quá, cho em xin file ảnh gốc nha, được không anh?

Email của em: [email protected].

Thanks anh trước nha.

HVL
29-02-2012, 16:58

Thanks anh trước nha.[/QUOTE]

Ui có người thích ảnh làm mình cũng vui, để anh gửi qua mail!

hungg0203vip
29-02-2012, 17:00
Đây là một đường cong cong...chấm thêm ...số đo 3 vòng....(beer)

https://i1220.photobucket.com/albums/dd444/teddybear20091/DSC_1045.jpg

https://i1220.photobucket.com/albums/dd444/teddybear20091/DSC_1046.jpg

Thật là men quá đi :P

ChuDu09
29-02-2012, 17:54

Thanks anh trước nha.

Cho e xin tấm ảnh luôn nhé a, hình hơi bị đẹp (c)
Email: [email protected]
Thanks a nhiều.

tuluongusa
29-02-2012, 18:09
Haizzzzzz, tình hình là bây giờ em mới thò mặt ra đây, thấy các bác dìm hàng em quá ...... Nhưng thiết nghĩ với tầm ảnh hưởng rộng lớn và mức độ nổi....nổi...tiếng cua em thì nhiêu đó chưa đủ dìm hàng, lol.
Hình rất....rất đẹp, em chỉ có 1 thỉnh cầu, các bác nào có hình của em, hình dìm hàng càng tốt có thể email cho em vô hộp thư [email protected] được không. Đa tạ các bác nhiều.
Vì hôm off em chỉ of nhậu, em không of lúc share hình :L

mikmik
29-02-2012, 19:21
Hắc hắc, chuyến này vui quá, em rất thích mấy cái hồ, sen súng bèo gì đầy ra đấy đẹp không thể tả, nhìn mê đắm mê đúi.
Ba mẹ chuột nhìn tình củm quá chừng luôn, đẹp dã man rợ. Em còn nhỏ lại là con gái nên má hông có cho đi 2 tuần liên tục không là em cũng đu theo mấy bác rồi.
Mốt ba mẹ chuột có đi đâu thì hú em với, sắp xếp được là em đu theo liền, em bị mê cây đàn của ba =]]]]]]
Chúc mọi người luôn có những chuyến đi vui vẻ và thuận lợi.

hungg0203vip
29-02-2012, 19:32
Sao hông ai post hình mình hái sen hít ta ><

MinhTam115
29-02-2012, 20:37
Đây đây ảnh của a Hùngvip nhà ta đây, hái gì mà có 1 đóa sen mà đến 2 người hỗ trợ:D thiệt là đau lòng quá đi mà hì hì
https://farm3.anhso.net/upload/20120229/20/o/anhso-205027_25022012(058).jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120229/20/o/anhso-204534_25022012(059).jpg

BlackJack
29-02-2012, 20:52
Bay và tác nghiệp

hungg0203vip
29-02-2012, 21:02
Bay và tác nghiệp

Tấm này ta chụp nè hehe : model và hùng lăn lộn để ra những bức ảnh đẹp , còn 1 tấm phơi mông dưới đá đâu ùi ta ???

MinhTam115
29-02-2012, 21:11
Tấm này ta chụp nè hehe : model và hùng lăn lộn để ra những bức ảnh đẹp , còn 1 tấm phơi mông dưới đá đâu ùi ta ???

Ảnh a chụp thì đẹp có mỗi cái tội là hay mất đầu mất đuôi thôi hehehe (sr đã chém) :D

@BlackJack: Ảnh trong máy a còn nhiều mà phải ko a BJ, soạn và úp lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi:D, mấy model đẹp hết sẩy luôn :D

MinhTam115
29-02-2012, 21:39
Hì hì tiện đây e xin quăng vài tấm về biển hình chụp bằng đt ko rõ và nét như mấy tay súng kia. xin mọi người thông cảm :D
Biển mênh mông thật:D
https://farm3.anhso.net/upload/20120229/21/o/anhso-213435_25022012(094).jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20120229/21/o/anhso-213515_25022012(095).jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20120229/21/o/anhso-213601_25022012(097).jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20120229/21/o/anhso-213647_25022012(100).jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20120229/21/o/anhso-213711_26022012(029).jpg

BlackJack
29-02-2012, 22:21
Đây là mẫu của mình nè (:>

caonguyendom
29-02-2012, 22:25

Mấy mẫu này ôm video clip của tui biến mất tiêu rồi

Nhà quê
01-03-2012, 00:03

Ngày xưa em đẹp nhất trần - ngày nay em cũng muôn phần đẹp hơn...
cướp hà,,, sao xinh quá...
Cái tay tôi nó viết chứ đầu óc tôi hỏng có đen thui nha...
hơi bị xám xịt thôi

Haroro
01-03-2012, 02:02

Tấm này khá đẹp đấy bác nhỉ , biết kết hợp quả là đẹp . Ai Lai Kịt. :)

MinhTam115
01-03-2012, 10:14

Ôi trời :D nhìn ma mê đắm luôn. Đúng là nghệ thuật chụp ảnh. Ai lai kịt

HVL
01-03-2012, 11:41

Hungvip cũng mát tay quá! mẫu rất đẹp bác phó nháy bị hậu cảnh làm rối một chút nhưng ý tưởng quá hay!

HVL
01-03-2012, 12:38
Mình cũng có một vài người mẫu trong đoàn hoặc chộp lén mẫu người ta.

Mẫu bụng bự che kín mít

Mẫu bụng nhỏ nhưng lộ hàng

Mẫu vô tình trượt ngã

Mẫu đẹp đôi

Anh có em như thuyền có biển!

hungg0203vip
01-03-2012, 14:02
May quá , tấm này chưa lộ hàng https://farm8.staticflickr.com/7206/6796816050_c4cd17afee_z.jpg

hoang2009
01-03-2012, 16:43
Tiếp thêm vài mẫu nè.bắn lén cặp này ở bến tàu Trọng Tâm

https://i1220.photobucket.com/albums/dd444/teddybear20091/DSC_0985.jpg

Mẫu của nhà ta đây nè...

https://i1220.photobucket.com/albums/dd444/teddybear20091/DSC_1068edit.jpg

hungg0203vip
01-03-2012, 19:52
Mẫu nhà em vẫn chưa được up lên Huhu

hungg0203vip
01-03-2012, 20:41
Mai là sinh nhật rồi , bùn quá ~^_^~

tamcrazy
02-03-2012, 11:40
12. HNL

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0192.jpg

Giống gái Tung Hoa quá ngen. :D

tamcrazy
02-03-2012, 11:44
Tiếp thêm vài mẫu nè.bắn lén cặp này ở bến tàu Trọng Tâm

Mẫu của nhà ta đây nè...

https://i1220.photobucket.com/albums/dd444/teddybear20091/DSC_1068edit.jpg

Em mà thấy là không xong với em đâu.
Thể nào em cũng phải ngồi cạnh mới thôi :D

hungg0203vip
03-03-2012, 16:42
Có cô bác nào chỉ cho e làm món bún xào như bữa sáng hum bữa không , giờ nhớ lại món bún đó thèm quá hic hic

hoang2009
03-03-2012, 18:33
Dể ợt thôi mà..)

hungg0203vip
04-03-2012, 00:12
Dể ợt thôi mà..)

Có ai hướng dẫn e làm không , e sắp dẫn đoàn đi cà mau , muốn làm cho đoàn ăn >< , e xin cám ơn

hungg0203vip
04-03-2012, 21:51
Chưa ai hướng dẫn e món này hic hic , bùn ghê

Nhà quê
04-03-2012, 22:27
An tâm đi... NQ sẽ hướng dẫn cho em làm món bún xào khô...
hoặc Mỳ xào hay nấu hải sản gì cũng được, không cần phải lo lắng đâu nhé...
Bác Hùng cứ an ngon & ngủ ngoan cho vợ Bác nó nhờ nhé ...
NQ làm không ngon xin bồi đền 100% giá trị thực của món đó...
hehehe

Anh Tú
04-03-2012, 23:12
Anh nhà quê giỏi quá,,, hôm nào rảnh chỉ em vài món làm nhanh nhe,,, cám on.
Thanks....:D

keisuke2804
05-03-2012, 22:49
Kei nhớ chuyến đi này quá ah, nhất là buổi tối,... Nhìn trời đầy sao, nghe tiếng sóng vỗ, ngắm hải đăng sừng sững giữa đất trời,... Nhớ tiếng đàn của bachuot, tiếng hát của mọi người....

Ôi, nhớ quá đi thôi...

Hoa sứ nhà ai?
https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00014.jpg

Từ đỉnh Hải Đăng ngắm cảnh trong bờ
https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00008-1.jpg

Ngắm ra ngoài khơi
https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00006-1.jpg

Chân dung Hải Đăng Kê Gà từ nhiều góc độ khác nhau
https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00005-1.jpg

https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00004-1.jpg

keisuke2804
05-03-2012, 22:54
Chụp lén photographer chuyên nghiệp nè ^^
https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00016.jpg

Hậu trường chụp ảnh cưới của ba me chuot :D
https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00015.jpg

Chân dung - tư thế tác nghiệp của các tay súng nhà ta (c)
https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00007-1.jpg

https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00002-2.jpg

https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00001-2.jpg

keisuke2804
05-03-2012, 22:58
Hì hì, thêm vài tấm buổi BBQ của nhóm mình nè. ^^
https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00013.jpg

https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00012.jpg

https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00011.jpg

https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00010.jpg

https://i1121.photobucket.com/albums/l513/keisuke111/Image00009.jpg

BlackJack
06-03-2012, 22:26
Hình cả đoàn đây

hungcoi
09-03-2012, 10:30
Hải đăng Kê Gà - Mong ước kỷ niệm xưa của bamechuotchit:

1. Chuyện xảy kể rằng:

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/1.jpg

3. Những thành viên sợ trễ đến điểm hẹn cắm trại ngủ chờ đoàn từ hôm trước.

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0171.jpg

3. Thử sắp đặt

https://i680.photobucket.com/albums/vv163/spectra04/diendanphuot/Ke%20ga/DSC_0174.jpg

Đội này đang làm gì mà kín cổng cao tường thế.

hungcoi
09-03-2012, 10:32
Anh Nguyên chỉ được cái tào lao thôi.
(Sao ổng biết được người khác nghĩ gì thế nhỉ????)

Bác cao nguyên là hội trưởng hội tào lao mà. văn bác nguyên cao lắm.

MinhTam115
09-03-2012, 20:03
Ôi hình đẹp quá :D hì hì, còn tấm nào nữa hông, quăng lên luôn đi nào. Ôi nhớ Kê Gà quá đi. Mẹ chuột tổ chức chuyến này là để mong ước lại kỉ niệm xưa của mẹ chuôt, rồi chắc sau này e cũng sẽ tổ chức 1 chuyến để mong ước kỉ niệm xưa của riêng em quá :D hì hì

hamain
14-03-2013, 08:37
Anh chị ơi
Em cũng có kế hoạch đi mũi Kê Gà sắp tới, thấy anh chị đi nhiều nơi đẹp và thích quá, anh chị cho em cái lịch trình và thời gian được không ạ, em muốn tham khảo để chuẩn bị.
Cám ơn anh chị nhiều

phongk
14-03-2013, 10:45
wow, mọi người đã có chuyến đi thật vui. Mình cũng đang có kế hoạch cho hành trình tới Mũi Kê Gà đây. Chúc mọi người sức khỏe!