PDA

View Full Version : Du lịch Cam- Thái - Mã - Sing bằng tàu hỏa - T2 / 2010

chaubaogia
25-05-2009, 12:03
Hôm nọ xem bên xehoivietnam thấy có 1 bạn rủ đi 4 nước Lào Thái Mã Sing từ Đà nẵng, tui tham khảo rồi có ý đi Cam Thái Mã Sing, bạn nào có cùng sở thích thì tham gia cùng hé. Lịch trình như sau:

Ngày 1 :
- 08h00 đón xe tại 32 Ng Cư Trinh - SG đi Phnom Penh.
- 14h00 đến Phnom Penh, đi xe tuk tuk về Capital Guest House tranh thủ mua vé đi Bangkok và tham quan Hoàng cung hoặc nhà tù Stuok Leng…
- Ngủ đêm tại Capital Guest House cho tiện ngày mai đi tiếp.
Ngày 2 :
- 8h00 khỏi hành đi bangkok.
- Đi hết cả ngày đêm, ngủ đêm trên xe hoặc tàu ( tùy họ bố trí đi bằng phương tiện gì từ cửa khẩu Thái về Bangkok.
Ngày 3 :
- 06h00 đến , đi xe tuk tuk về ga Hua lamphong Bangkok (tranh thủ mua vé đi Butterworth (Malaysia), hạng S, chuyến khởi hành lúc 14h45’ cùng ngày hoặc ngày hôm sau nếu nghỉ đêm tại Bangkok).
- 7h00 đón xe buýt số 53 hoặc 25 đi thăm Cung điện Hoàng gia và chùa phật vàng
- 08h00 mua vé vào cung điện Hoàng gia.
- 10h30 rời cung điện Hoàng gia, đi bộ đến chùa phật vàng
- 12h00 rời chùa phật vàng, đi bộ tham quan đường phố Bangkok, thăm quan bến phà sông Chao River (Nếu nghỉ đêm tại Bangkok thì đi bộ về phố Khao San Road, check in khách sạn, tối khám phá Bangkok về đêm).
- 13h00 đón xe buýt trở lại ga Hua lamphong khởi hành đi butterworth (Malaysia)
- 14h30 lên tàu số hiệu 35 đi Butterworth (14h45 tàu chạy), ăn uống, tắm rửa, nghỉ đêm trên tàu. (làm thủ tục nhập cảnh Malaysia)
Ngày 4 :
- 13h45’ đến ga butterworth (bang Penang Malaysia), tranh thủ mua vé đi Kuala Lumpur, hang 2nd class, tàu số 7, chuyến lúc 21h45’ cùng ngày.
- 14h00 tìm đường đi đến Bird Park và đền Temple of the “Ninth Emperor God”
- tham quan đường phố Butterworth
- 21h00 trở lại Butterworth railway station
- 21h30 lên tàu số 7 khởi hành đi thủ đô kuala Lumpur
- Nghỉ đêm trên tàu
Ngày 5 :
- 06h10’ đến ga Kuala lumpur, nghỉ ngơi, tham quan nhà ga Kuala lumpur (KL Sentral railway station) 20 đến 30 phút. Tranh thủ mua vé đi Singapore cho chuyến khởi hành lúc 21h00 cùng ngày (tàu số 11)
- 06h30 đón KL monorail hoặc xe buýt về trung tâm thành phố
- 07h00 tìm đường tham quan các địa điểm sau :
+ Quảng trường độc lập (Independence Square)
+ Sultan Abdul Samad Building
+Nhà thờ Hồi giáo Quốc gia (National Mosque)
+Bảo tàng Quốc gia (National Museum)
+ Hồ Gardens (Lake Gardens)
+ China town
+Tháp đôi Petronas Twin Towers
- 19h30 tìm đường trở lại nhà ga Kuala Lumpur
- 20h30 lên tàu số 11 đi Singapore (21h10 tàu chạy), nghỉ đêm trên tàu

Ngày 6 :
- 08h15’ đến ga Singapore
- 08h30’ đi thăm các nơi :
+ Zoo: đi tàu điện ngầm đến ga Ang Mo Kio rồi đi xe búyt số 138 đến tận cổng. Lúc về thì đi ngược lại. mở cửa từ 8:30am đến 6pm, tram ride: 5 đô Sing/người lớn, 2,5 đô Sing/trẻ em.
+ Night Safari: mở cửa từ 7:30pm đến 12pm, Tram ride: 8đô Sing/người lớn; 4 đô Sing/trẻ em.
+ Ở ngay bên cạnh Zoo nên bạn cũng có thể đi tàu điện ngầm đến ga Ang Mo Kio rồi đi xe búyt số 138. Tuy nhiên có một cách thuận tiện hơn là đi xe buýt của Night Safari đón ở một số khách sạn khu Orchard và Little India. Lúc về cũng đi xe này về 4đô Sing/người/lượt.
+ Jurong Bird Park: đi tàu điện ngầm đến ga Boon Lay rồi đi xe buýt số 194 đến tận cổng. Panorail 4 đô Sing/người lớn, 2 đô Sing/trẻ em. Mở cửa từ 09h00 giờ đến 18h00.
+ Sentosa: vé vào cửa là 2 đô Sing/người lớn. Đi tàu điện ngầm đến ga HarbourFront rồi đi xe búyt miễn phí vào đảo (xe màu cam có chữ Sentosa).
+ Thăm Chinatown và litter India
- 17h30’ đến phố Orchard Road, check in khách sạn
- Tối khám phá Singapore về đêm, ngủ đêm tại KS
Ngày 7 :
- tranh thủ mua vé máy bay về VN.
- Shopping tại phố mua sắm Orchard và Chinatown
- tiếp tục tham quan những nơi chưa đi trong ngày 6
- Kết thúc chuyến đi.

Chi phí khoảng 5-6 triệu.

chaubaogia
25-05-2009, 12:04
À quên nữa, Sang tới Thái có thể nhập bọn với nhóm đi từ Đà Nẵng.

BM
25-05-2009, 13:24
Hy vọng chuyến đi của bạn sẽ rất thú vị: mình góp ý lịch trình một chút:butterworth không có nhiều để tham quan, bạn qua cầu penang thăm georgetown, di sản văn hóa thế giới, sau khi mua vé bạn nghỉ một đêm ở đó. mình có up bài "Penang cũ mới lẫn lộn" trên phượt bạn có thể tham khảo.

chaubaogia
25-05-2009, 13:34
Rất cám ơn bạn bigminh về cái di sản văn hóa thế giới.

chilikhin
25-05-2009, 23:51
chaubaogia, đề nghị bạn đưa ra khoảng thời gian dự tính đi. :)

chaubaogia
26-05-2009, 15:54
Mình phải chờ tết âm lịch đi thì sẽ không bị đuổi việc:D. Nếu đi tết âm lịch thì bạn có thể đi dài cả đi cả về bằng tàu hỏa hoặc đăng ký được vé máy bay giá rẻ nữa.

Do đó bạn nào có hứng thú thì mời tham gia.

chilikhin
26-05-2009, 21:39
hơi bị hứng, từ trước giờ chưa đi tàu hỏa bao giờ :))

mine
03-06-2009, 22:39
Nghe mà thèm rỏ dãi. Mình đang nghỉ hè, giá mà được đi ngay ... (cũng chưa đi tàu hỏa bao giờ)

Quenx
04-06-2009, 09:14
chạy kinh quá, hơn chạy giặc. Nói chung là phượt đúng nghĩa nhưng thời gian 4 nước eo hẹp quá :(

2LúaMiềnTây
04-06-2009, 18:53
Tết âm lịch đi hả bạn..........
Nghe hấp dẫn quá cũng muốn đi nữa........Tết mới đi được chứ ngày thường thì mắc đi làm zòy.......
Kiểu này chắc phải delay hành trình Xiên Dzịt để đi 4 nước kia quá......(chưa xuất ngoại bao giờ nên thèm quá).
Bạn lên kế hoạch cụ thể có gì Tết mình join với..........

mine
04-06-2009, 21:16
@chaubaogia : Cho mình đăng ký một vé. Với lại cho mình hỏi (NT) chi phí khoảng 5-6 tr có đủ k bạn ? Mình chưa có kinh nghiệm đi những nơi đó nên hơi lo lắng.

warrior
05-06-2009, 16:58
chi phí khoảng 5 - 6 triệu là bao gồm ăn ở + đi lại trong cả chuyến luôn hả bác? ngoài ra còn các khoản phí khác ví dụ như shopping hay linh tinh thì mình phải tự chi ạ ??

chaubaogia
05-06-2009, 18:57
Đúng rồi, chứ mấy khoản shoping thì tình vào đấy làm giề???

soidonghoang
05-06-2009, 19:06
ban oi, khi nao khoi hanh, cho toi tham gia voi [email protected]

chaubaogia
05-06-2009, 19:12
Chi phí cụ thể như sau ( Mình đã tham khảo rất kỹ giá vé trên net rùi,yên tâm)
Vé xe SG - Phnom Penh: 12USD. Ngủ lại PP. 5 USD if Guest House, 12 USD if hotel
Vé xe PP- Bangkok: 18 USD. Ngủ trên xe
Vé tàu BK - Penang: 33 USD. Ngủ trên tàu.
Vé tàu PN - Kuala Lumper: 9 USD. Ngủ trên tàu.
Vé tàu KP - Singapore: 12 USSD. Ngủ trên tàu.
Vé máy bay Sing -SG: 50 USD ( nếu mua vé rẻ hơn thì có thể ít hơn).
Tiền ăn 10 USD/ ngày x 5 = 50 USD.

Tổng cộng chi phí cơ bản hết khoảng 190 USD ( 3tr 400 ngàn.)
Còn lại 2tr 600 ~140 USD để tiêu vặt và mua vé tham quan nếu có.
Các bạn suy nghĩ thêm nhé,vì từ đây đến Tết Âm lịch còn rất dài mà. Tha hồ tham khảo và lựa chọn nếu có cách đi rẻ hơn. Hehe

chaubaogia
06-06-2009, 11:22
Lịch trình cụ thể khi của tàu từ Sing - Thailand và giá vé các bạn có thể tham khảo ở đây:
http://www.seat61.com/Malaysia.htm#Tickets%20bought%20in%20Singapore

2LúaMiềnTây
06-06-2009, 14:14
Tính ra cũng rẻ nhỉ?
Vì ngủ trên tàu mấy đêm nên đỡ được tiền hotel.....nhưng phải có đủ sức để hôm sau...lết tiếp nhé........

autumnovember
08-06-2009, 12:46
Hôm nọ xem bên xehoivietnam thấy có 1 bạn rủ đi 4 nước Lào Thái Mã Sing từ Đà nẵng, tui tham khảo rồi có ý đi Cam Thái Mã Sing, bạn nào có cùng sở thích thì tham gia cùng hé. Lịch trình như sau:

Ngày 1 :
- 14h00 đến Phnom Penh, đi xe tuk tuk về Capital Guest House tranh thủ mua vé đi Bangkok và tham quan Hoàng cung hoặc nhà tù Stuok Leng…
Ngày 2 :
- Đi hết cả ngày đêm, ngủ đêm trên xe hoặc tàu ( tùy họ bố trí đi bằng phương tiện gì từ cửa khẩu Thái về Bangkok.
Ngày 3 :
- 06h00 đến , đi xe tuk tuk về ga Hua lamphong Bangkok (tranh thủ mua vé đi Butterworth (Malaysia), hạng S, chuyến khởi hành lúc 14h45’ cùng ngày hoặc ngày hôm sau nếu nghỉ đêm tại Bangkok).
- 12h00 rời chùa phật vàng, đi bộ tham quan đường phố Bangkok, thăm quan bến phà sông Chao River (Nếu nghỉ đêm tại Bangkok thì đi bộ về phố Khao San Road, check in khách sạn, tối khám phá Bangkok về đêm).
- 14h30 lên tàu số hiệu 35 đi Butterworth (14h45 tàu chạy), ăn uống, tắm rửa, nghỉ đêm trên tàu. (làm thủ tục nhập cảnh Malaysia)
Ngày 4 :
- 13h45’ đến ga butterworth (bang Penang Malaysia), tranh thủ mua vé đi Kuala Lumpur, hang 2nd class, tàu số 7, chuyến lúc 21h45’ cùng ngày.
- Nghỉ đêm trên tàu
Ngày 5 :
- 06h10’ đến ga Kuala lumpur, nghỉ ngơi, tham quan nhà ga Kuala lumpur (KL Sentral railway station) 20 đến 30 phút. Tranh thủ mua vé đi Singapore cho chuyến khởi hành lúc 21h00 cùng ngày (tàu số 11)
+ China town

Ngày 6 :
+ Zoo: đi tàu điện ngầm đến ga Ang Mo Kio rồi đi xe búyt số 138 đến tận cổng. Lúc về thì đi ngược lại. mở cửa từ 8:30am đến 6pm, tram ride: 5 đô Sing/người lớn, 2,5 đô Sing/trẻ em.
+ Night Safari: mở cửa từ 7:30pm đến 12pm, Tram ride: 8đô Sing/người lớn; 4 đô Sing/trẻ em.
+ Ở ngay bên cạnh Zoo nên bạn cũng có thể đi tàu điện ngầm đến ga Ang Mo Kio rồi đi xe búyt số 138. Tuy nhiên có một cách thuận tiện hơn là đi xe buýt của Night Safari đón ở một số khách sạn khu Orchard và Little India. Lúc về cũng đi xe này về 4đô Sing/người/lượt.
+ Jurong Bird Park: đi tàu điện ngầm đến ga Boon Lay rồi đi xe buýt số 194 đến tận cổng. Panorail 4 đô Sing/người lớn, 2 đô Sing/trẻ em. Mở cửa từ 09h00 giờ đến 18h00.
+ Sentosa: vé vào cửa là 2 đô Sing/người lớn. Đi tàu điện ngầm đến ga HarbourFront rồi đi xe búyt miễn phí vào đảo (xe màu cam có chữ Sentosa).
Ngày 7 :
- Kết thúc chuyến đi.

Em thì chưa đi tàu/ oto từ Phnom Penh sang Bangkok Thailand bao giờ, nhưng nếu đi oto từ Bangkok tới Siem Reap thì em đi rồi. Đường từ Siam Reap tới cửa khẩu Poi Pet thì toàn là đường rừng và ruộng thôi. Đại khái là 1 con đường đất đỏ ở giữa, 2 bên là ruộng đồng bao la, xa xa mấy hàng cây cọ. Bác cố gắng tìm được tên driver nào crazy một tí, vì nếu hắn ta lái không crazy thì có khi bác được thưởng thức thế nào gọi là "Muỗi - countryside" của Cambodia đó. Cảm giác thế nào, em khó tả lắm, bác thử sẽ biết liền. Hì hì hì.

Còn đường đi từ Phnom Penh tới Seam Reap thì cũng chỉ có khoảng 600 Km thôi, và hầu hết là đường đẹp. TUY NHIÊN, ặc ặc, đoạn trung tâm giữa Phnom Penh tới Seam Reap thì hơi "Ổ Khủng Long" một chút. Vì dân làng này (em quên mất tên rồi, nhưng em sẽ cố gắng hỏi cho bác) họ quên mất cách sửa chữa.

Đoạn này chỉ gần 3 km thôi, nhưng nếu bác đi phải hôm mưa thì nhớ cứ ngồi trên xe, chờ cho driver và người dân kéo đi. Còn không thì chịu khó lội bùn tới tận bắp chân vậy.

Còn em tips cho bác được ở Bangkok như sau:
Nếu bác dự định để cả 1 ngày đi ngắm nghía Grand Palace, Wat Phra Kaew, Wat Pho, Wat Arun, Wat Trimitr, và 1 cái Wat nữa là Wat Benchamabophit thì đi như sau:

Từ bất cứ BTS (sky train station) nào, bác đi đến Thaisin Saphin BTS (giá vé thì tùy thuộc vào khu vực, nếu trong vùng 1 thì chỉ có 10Baht thôi, vùng 2 là 15Baht, vùng 3 là 20B và 4 hay 5 em không nhớ là 35B) Từ Thaisin Saphin BTS, bác đi bộ ra Chao Praya River Station, mua vé cả ngày có 150B (nếu mua từ 2 người trở lên thì chỉ có 120B), trọn vẹn cả ngày đó, bác đi được hết Grand Palace, Wat Phra Kaew, Wat Pho, Wat Arun, Flower market, rồi còn mấy điểm nữa, tổng cộng là có 8 piers nghĩa là 8 điểm dừng. Tha hồ bác đi cả ngày, mà lại đỡ tồn tiền tuk tuk đi từ điểm này đến điểm kia nếu đi bằng đường bộ.

Vào Grand Palace thì giá vé là 300B/ người, và đừng bỏ lỡ Vimanmek Teak Massion vào buổi tối vì vé đã được bao gồm trong Grand Palace rồi.

Wat Trimitr thì từ cửa chính Hua Lam Phong train station, bác đi băng qua đường rồi hướng theo phía tay phải, đi bộ tí tẹo là đến. Tuy nhiên, vừa rồi em đi vào tháng 11/2008, nơi này mới tu sửa và em không chắc là đến giờ thì được tham quan chưa. Tuy nhiên, họ rời tượng Phật sang cái nhà bên cạnh, vậy, tạm thời chỉ nhìn được trần xì cái tượng mà thôi, còn khung cảnh của cả temple chính thì không có.

Còn em khuyên bác, không nên đi tuk tuk đâu, vừa hít bụi, vừa nóng, vừa nắng, lại bị đi lòng vòng, vì tuk tuk luôn đưa các bác đến Jewelry shop trước rồi mới đến những điểm bác cần đi.

Ở Bangkok, BTS hay MRT rất thuận tiện, và hầu hết các khu du lịch đều là điểm dừng của các trạm BTS hay MRT.

Còn taxi thì bác nhớ mặc cả giá (nếu không phải là taxi metre) và nhìn cho kỹ đồng hồ tính tiền. Tuy nhiên, đi taxi luôn bị tắc đường, bác cận thận chút.

Về Hotel thì em khuyên bác nên ở khu Sukhumvit, ở Sawasdee Sukhumvit hotel (bác có thể tham khảo website của chain hotel này: www.sawasdee-hotels.com (http://www.sawasdee-hotels.com)) Book online thì luôn được discount đấy.

Còn khu Khaosan Road thì cũng được, tuy nhiên nó y chang như khu chợ Bến Thành - SG hay chợ Đồng Xuân - HN. Và đi bộ ở Khaosan thì mệt nghỉ.
Còn khu Sukhumvit thì đi BTS hay MRT mệt nghỉ.

Ở Twins Petronas thì bác nên đến và mua vé trước, vì họ có quy định giờ cho từng nhóm cụ thể. Chứ không phải là mua vé lúc nào là được vào ngay lúc đó đâu. Với lại, khi vào tham quan Twins Petronas, tốt nhất là để hết những vật dụng bằng kim loại tại nhà, kể cả đồ trang sức. Vì qua cửa security, họ bắt bác tháo ra hết ráo đấy. Nhất là belt mà bằng kim loại thì khi tháo ra, ha ha ha, ... chuyện gì sau đó, bác sẽ biết ngay thôi.....:LL

Còn ở Singapore thì em khuyên bác nên đi Cable Car đến Sentosa, hơi đắt chút nhưng đẹp tuyệt. Và đi Cable car rồi thì bác khỏi cần phải leo lên cái Miệng con Merlion và tháp truyển hình làm gì, vì bác ngắm từ Cable car tuyệt vời rồi.

Ở Sentosa thì nên đến Music Fountain, mà bác nên đi vào cuối tuần, vì nhạc nước ở đó thì tuyệt vời và free 100%.

Vào khu Underwater World thì tuyệt. Còn bác thích nữa thì nên đi xem Sentosa 4D. Ngồi trong đó, con khỉ nó có ném ... vào mặt thì bác cố gắng đừng nghiêng người né nhé. hê hê hê. Nhưng 100% cá với bác, kiểu gì bác cũng né liền. hì hì hì.

Trong Singapore Zoo thì bác nên đi Night Safari, vì đi ban ngày, nhìn không mấy rùng rợn. Night safari thì , a ha, cảm giác thật tuyệt.

1 tips nữa là ở Singapore thì Bus driver họ không thối tiền đâu nhé. Bác đưa bao nhiêu là mất bấy nhiêu, vì vậy, nên thủ XU trong người là tốt nhất.

Ăn uống thì nếu bác hơi khó tính vì các món ăn của người Hoa thì vào khu Bugis Junction mà ăn. Tha hồ lựa chọn, Malaysian có, Indian có, Chinese có, Western có, cái gì cũng có hết và lại rẻ nữa, chỉ khoảng 5-8 Singapore Dollar/ tô thôi. Tất nhiên, phải loại trừ các món ăn Western, vì nhiều khi giá lên tới S$12.

Đi Sentosa, nếu bác không xem được Music Fountain thì có thể xem Music fountain ở Suntec City Mall cũng được.

* về Hotel ở Kuala Lumpur thì bác nên ở khu China Town là rẻ, còn khu Jalan Tun Jarak hay Bukit Bintang mà gần trung tâm thì ... ặc ặc.. đắt đó bác. Bác cứ đi từ KL Sentral tới Pasar Seni LRT, rồi đi bộ 5 phút là tới. Chứ đừng nghe mấy ông taxi, hê hê, họ đi lòng vòng cho bác coi đường phố đó.

Từ Pasar Seni LRT đến Puduraya Bus Station có 5 phút đi bộ thôi. Và từ Pasar Seni LRT đi bộ ra khu Bukit Bintang (khu shopping) có 15 - 20 phút đi bộ.

Hy vọng bác chaugiabao sẽ tham khảo thêm một số thông tin nữa và share cho em nữa nhé. hi hi hi.

BM
08-06-2009, 12:55
@811: Petronas Tower tham quan miễn phí Skybridge! với số lượng vé miễn phí trong này nên đến sớm sắp hàng lấy vé (chỉ cần một người)

autumnovember
08-06-2009, 12:56
Bác Chaugiabao nhớ share cho em chút thông tin về hotel giá rẻ ở Singapore nhé.

Em thường ở Victoria Hotel trên đường Victoria road. Thuận tiện đủ đường, ví dụ; từ Changi airport đi vào trung tâm bằng MRT thì đến Bugis Junction, cách hotel 3 phút đi bộ. Từ hotel đến Suntec City mall thì 13 phút.... TUY NHIÊN, giá phòng thì đắt lắm. Mà từ tháng 2/2009 đến giờ, em chưa có dịp đi lại Singapore nên chưa cập nhận được giá hotel ở nhưng nơi khác.

chaubaogia
08-06-2009, 13:02
(beer)Những thông tin của bác Autumnovember thật là tuyệt, cảm ơn bác rất nhiều.

autumnovember
08-06-2009, 13:06
(beer)Những thông tin của bác Autumnovember thật là tuyệt, cảm ơn bác rất nhiều.

Nếu bác muốn cập nhật thông tin chi tiết nữa, thì đợi em chút. Em phải lấy map và bảo bối của em ra thì mới nhớ hết giá với lại đường đi được.

TUY NHIÊN, về Hotel của tất cả các nước trên thế giới, bác nên tham khảo website này: www.asiatravel.com.

Em hay vớ được discount cho hotel, meal rồi ... từ site này lắm.

chaubaogia
08-06-2009, 13:11
Xin Đa tạ, đợi mà được thông tin thì có lâu cũng phải đợi bác thu mười một thôi

2LúaMiềnTây
08-06-2009, 13:22
Hì, không ngờ autumnovember lại xuất ngoại nhiều như vậy đó...
Đi cũng nhiều mà uống rượu cũng nhiều luôn, bái phục....(c)

Vậy "Thu 11" có đi với chaubaogia nữa không hay chỉ góp ý và chỉ dẫn thôi...
Tình hình sau khi off hôm qua tớ cũng muốn join chuyến Tây Bắc của nhóm 442. Nhưng book vé máy bay không kịp nữa rồi, chỉ còn vé thường không có vé discount. Mà vé thường thì đắt quá...
Để xem tình hình thế nào chắc có lẽ tớ sẽ join với bạn chaubaogia chuyến này quá...

autumnovember
08-06-2009, 13:38
Hì, không ngờ autumnovember lại xuất ngoại nhiều như vậy đó...
Đi cũng nhiều mà uống rượu cũng nhiều luôn, bái phục....(c)

Vậy "Thu 11" có đi với chaubaogia nữa không hay chỉ góp ý và chỉ dẫn thôi...
Tình hình sau khi off hôm qua tớ cũng muốn join chuyến Tây Bắc của nhóm 442. Nhưng book vé máy bay không kịp nữa rồi, chỉ còn vé thường không có vé discount. Mà vé thường thì đắt quá...
Để xem tình hình thế nào chắc có lẽ tớ sẽ join với bạn chaubaogia chuyến này quá...

Dạ, thực lòng mà nói, em luôn luôn xung phong cả "4" tay với tất cả các chuyến đi. TUY NHIÊN, nếu mà đi thì em phải đưa mẹ em đi nữa, vì đã HỨA rồi. Và hơn nữa, phụ thuộc vào tài chính của em. Bác biết đấy, đưa má đi mà không mua gì cho má thì "tâm bất an" bác ạ.

Em cố gắng cân đối tài chính.

Hê hê, mà lần này đang giảm giá ở airasia đấy, bác book luôn đi. Book hết máy bay đi cũng được, có khi lại rẻ hơn đi tàu.

Em giờ đang tham khảo giá tàu từ BKK tới KL và từ KL tới Singapore. Nếu mà đi bằng air rẻ thì tội gì không đi, bác nhỉ

autumnovember
08-06-2009, 14:46
Giá vé tại thời điểm ngày 19July2009 từ BKK tới Butter Worth là USD60.52/ pax cho loại 2nd class aircon sleeper.
Từ Butter Worth tới KL Sentral la RM 38/ pax cho loại UPper Berth.
Nghĩa là nếu bác đi từ BKK tới KL là mất khoảng 73USD (em làm tròn số nhé) Giá này ít thay đổi thấp đi lắm, chỉ có cao lên mà thôi. ;-)
Tuy nhiên giá này còn thay đổi đó bác ạ, tùy thuộc vào số lượng người đi tàu nữa đấy.
Và thông báo với bác rằng là.. . hà hà ha... đi tàu thì mất ít nhất là 18 tiếng tàu chạy đấy nhé, chưa kể thời gian chờ tại nhà ga.
Còn nếu bác đặt vé máy bay từ BKK tới KL trong tháng 11 thì mất khoảng 50USD/pax và thời gian thì chỉ có 1.45 phút bay thôi. Đang promotion đó bác.

Chọn cái nào là tùy bác nhé.

Em thì thưởng thức train từ KL tới BKK và cũng train từ BKK tới KL và BUS từ BKK tới KL rồi.
Chất lượng tàu thì từ KL tới Butter worth thì OK, nhưng từ Butter Worth tới BKK thì không tốt lắm đâu. Tàu chạy chậm lắm. TUY NHIÊN, cái toilet trên tàu thì ăn đứt của tàu Việt Nam, cực sạch. Mặc dù là vậy, nhưng bác vẫn nên là người đầu tiên xí chỗ trong cái toilet đó, còn người thứ mấy thì đành phải chịu bác nhé..... Người mà, có phải ai cũng giống ai đâu... hi hi hi

Mà bác định ngày nào tháng 11 đi đấy?

2LúaMiềnTây
08-06-2009, 14:47
Dạ, thực lòng mà nói, em luôn luôn xung phong cả "4" tay với tất cả các chuyến đi. TUY NHIÊN, nếu mà đi thì em phải đưa mẹ em đi nữa, vì đã HỨA rồi. Và hơn nữa, phụ thuộc vào tài chính của em. Bác biết đấy, đưa má đi mà không mua gì cho má thì "tâm bất an" bác ạ.

Em cố gắng cân đối tài chính.

Hê hê, mà lần này đang giảm giá ở airasia đấy, bác book luôn đi. Book hết máy bay đi cũng được, có khi lại rẻ hơn đi tàu.

Em giờ đang tham khảo giá tàu từ BKK tới KL và từ KL tới Singapore. Nếu mà đi bằng air rẻ thì tội gì không đi, bác nhỉ

Vậy là Tết âl này Thu11 về HN ăn Tết, nếu được thì dẫn mẹ đi chung luôn nhỉ, thực hiện lời hứa đó mà...:)
Với lại Thu11 đã đi rồi nên cũng rành cung đường, và quan trọng là "càng đông càng vui".
Vậy phiền bác tham khảo giá vé plane đi, nếu tính ra cũng như nhau thì mình nên bay cho đỡ mất thời gian nhỉ, nếu đắt hơn chút xíu cũng không sao.
Tình hình cứ thế mà làm nhá có gì bác PM hay anô cho tớ...

2LúaMiềnTây
08-06-2009, 14:51
Tình hình là bác ấy (chaubaogia) nói tầm Tết âm lịch mới rãnh để đi mà......tớ thì cũng thế.
Bác kiểm tra vé máy bay từ BKK -> KL vào khoảng tháng 02/2010 xem còn chỗ không? Giá bao nhiêu?
Nếu được thì mình kết hợp giữa đi tàu và đi air luôn thì còn gì bằng.............

chaubaogia
15-06-2009, 08:31
Sao rồi 2 lúa, đã tham khảo air chưa vậy? Có tìm được vé giá rẻ theo lộ trình đó không? Nếu có thì liên lạc nhé?
Bạn quen biết nhiều trên phượt cố gắng rủ thêm đồng hành cho vui nhá

2LúaMiềnTây
15-06-2009, 22:03
Mình thì đang chờ tin của bạn nè......
Mai chat YM cho nhanh, or đt liên lạc cũng được..........
Mai 2 lúa sẽ gọi cho bạn...

chaubaogia
21-06-2009, 22:04
Tình hình là chiều nay 2 lúa MiềnTây bỗng dưng nổi hứng rủ rê uống cafe bàn chuyện đi Cam Thái Mã Sing vào tết âm lịch, lịch trình có thay đổi cuối cùng như này nè:( (chưa kịp tính chi phí tham quan)
Ngày 1: SaiGon -PhnomPenh by bus- Tham quan PP 1/2 ngày. Chi phí 12 USD bus + 5 USD sleep + 10USD eat.
Ngày 2: PP-BangKok by air- Tham quan BK 1/2 ngày. Chi phí 36 USD air + 10 USD sleep + 10 eat.
Ngày 3: Tham quan BK nguyên 1 ngày. Chi phí 10 eat + 33USD train ( tàu đêm, sáng tới Pn).
Ngày 4: Tham quan Penang cả ngày. Chi phí + 10 USD eat + 9 USD train (tàu đêm, sáng tới KL).
Ngày 5: Tham quan Kuala Lumper cả ngày. Chi phí 10 USD eat + 12USD train ( tàu đêm, sáng tới Singapore).
Ngày 6: Tham quan Sing cả ngày. Chi phí 10 USD eat + 10 USD sleep.
Ngày 7: Sing - HCM. Chi phí 50USD air. Có thể nhịn ăn được rồi =)).

Tổng cộng 227 USD, nhiều hơn 37 USD so với dự kiến ban đầu nhưng bù lại được tham quan BangKok nhiều hơn, nghỉ thêm 2 đêm để giữ gìn sức khỏe.(c).

Nhân đây cũng thông báo đã có 3 phuot, 2 nam 1 nữ, còn 1 nữ nữa là hoa_bienhp đang lưỡng lự. Đến ngày 15/7 sẽ chốt hạ danh sách để mua vé air giá rẻ cùng lúc. Sau ngày 15/7 phuot nào muốn tham gia nữa thì phải tự mua vé máy bay và join cùng đoàn.

Một chi tiết thú vị nữa là có thể gặp nhóm của web xehoivietnam đi từ Miền Trung ( đi Lào Thái Mã Sing) tại Bangkok để hội ngộ 2 miền. Không có nhóm nào đi từ Miền Bắc nữa cho đủ hội ngộ 3 miền nhỉ(beer)

2LúaMiềnTây
21-06-2009, 23:40
Sau 3 tiếng đồng hồ nghiên cứu các loại vé và đưa ra nhiều chọn lựa, nhóm mình đã chọn ra cách đi tiện lợi nhất với nhiều tiêu chí: đa dạng về phương tiện, tham wan nhiều chỗ, tiết kiệm thời gian, và tiền bạc...

Chương trình sẽ y như anh chaubaogia post ở trên. Tớ bổ sung thêm là thời gian khởi hành sẽ vào ngày 14/02/2010 (mùng 1 Tết) và sẽ về vào ngày 20/02/2010 (mùng 7 Tết).

Ngày 15/7/2009 sẽ chốt danh sách để đặt vé máy bay 1 lượt, ai có hứng thú thì tham gia nhé. welcome all.

saigonzoomtoday
22-06-2009, 23:23
Ngày 1: SaiGon -PhnomPenh by bus
có thể đi bằng singcafe, nhưng sẽ k dừng ngay trung tâm, đi tìm ks hơi lâu
Ngày 2: PP-BangKok by air
thuê minibus130bth hoặc taxi350bth về khaosan, có thể tìm ks quanh đó 500-700bth, thuê tuk tuk 200bath/1h
Ngày 3: 33USD train ( tàu đêm, sáng tới Pn).
tàu tới penang 1128bth chạy 20h, 14.30-12.55
Ah, nhớ cẩn thận, nếu thời gian đó mà người Thái biểu tình thì hoặc airasian hoặc bus BKK - Hat Yai - Penang/2050bth/25h

từ tàu tới xe hết bus qua train, train chán lai bay
lịch trình như vậy k biết các bạn chơi lúc nào.!!

chaubaogia
23-06-2009, 10:13
Cám ơn bạn zoomtoday nhé, thú thật thì qua thảo luận với 2 lúa nên lịch trình mới có thay đổi như thế, chứ lúc đầu tớ chỉ muốn đi train suốt hành trình, (ngoại trừ từ Vietnam sang Bangkok không có train nên phải bus thôi.

2LúaMiềnTây
23-06-2009, 11:12
Vì tụi mình phải mất quá nhiều thời gian cho bus từ PP đến BKK nên đã đổi sang air...
Giống như bạn nói thì cũng hy hữu lắm bên Thái mới có biểu tình hay bạo động vào lúc đó...
Hên xui mà, nếu bay không được thì tình cách khác, mình flexible được mà...

OhZez
23-06-2009, 12:58
hi'lo^..mình là dân mới vào đây nên thấy cũng thú vị.Muốn tham gia tour đó fai làm sao vậy..help me...svien mới ra trường học rụng cả tóc 4 năm giờ muốn du lịch để mọc tóc đi xin việc.Mong các huynh đệ giúp đỡ...mình ở Đà Nẵng...

2LúaMiềnTây
23-06-2009, 15:55
hi'lo^..mình là dân mới vào đây nên thấy cũng thú vị.Muốn tham gia tour đó fai làm sao vậy..help me...svien mới ra trường học rụng cả tóc 4 năm giờ muốn du lịch để mọc tóc đi xin việc.Mong các huynh đệ giúp đỡ...mình ở Đà Nẵng...

Bạn đọc lại chương trình đi và ngày khởi hành ở những bài trên...
Nếu muốn tham gia thì bạn phải từ Đà Nẵng vào SG để nhập bọn và khởi hành tại SG. Lịch trình xuất phát là sáng ngày 14/02/2010 (mùng 1 Tết âm lịch).
Bạn còn 20 ngày để suy nghĩ cho chắc chắn và ngày 15/07 này tụi mình sẽ chốt danh sách để book vé máy bay, xe, tàu các thứ...
Có gì thì bạn thông báo cho mình hay anh chaubaogia cũng được. ;)

thanhluan82
26-06-2009, 00:14
Chào các bạn, cho mình đăng ký đi cùng. Các bạn cần thêm thông tin nào để đảm bảo thì cứ nói nha, lần đầu tiên tham gia vụ này. Thanks

2LúaMiềnTây
26-06-2009, 08:13
Chào các bạn, cho mình đăng ký đi cùng. Các bạn cần thêm thông tin nào để đảm bảo thì cứ nói nha, lần đầu tiên tham gia vụ này. Thanks

Welcome bạn...Bạn sure là đi chứ? Bạn ở SG hay ở đâu? Nếu chắc chắn thì confirm lại với mình hay anh chaubaogia trước ngày 15/7 bạn nhé...;)

thanhvan2609
26-06-2009, 21:36
chào bạn. mình rất thích và mong muốn được tham gia chương trình này. Bạn ơi, có thể đi ngày 13/2 tối đó được ko. Vì tính ra tết âm lịch mình sẽ được nghỉ bù 2 ngày, nghĩa là mùng 7 mình đi làm rồi. Vì công việc của mình nghỉ phép hơi bị khó. Bọn mình tranh thủ đi rồi về sớm. Mong bạn reply sớm. Tnks!

2LúaMiềnTây
27-06-2009, 09:01
Mùng 7 là thứ 7 mà bạn, bạn đi làm nữa sao, mùng 8 là Chủ Nhật, ở nhà nghỉ ngơi...Sáng thứ 2 đi làm là đúng rồi.

chaubaogia
27-06-2009, 12:55
chào bạn. mình rất thích và mong muốn được tham gia chương trình này. Bạn ơi, có thể đi ngày 13/2 tối đó được ko. Vì tính ra tết âm lịch mình sẽ được nghỉ bù 2 ngày, nghĩa là mùng 7 mình đi làm rồi. Vì công việc của mình nghỉ phép hơi bị khó. Bọn mình tranh thủ đi rồi về sớm. Mong bạn reply sớm. Tnks!

Bạn 2609 này cũng có lý đó, hay là ta trải nghiệm cảm giác đón giao thừa ở nước ngoài luôn.
2 lúa thấy sao? Dù sao thì cũng còn nhiều thời gian từ đây đến 15/7 để suy nghĩ mà.

2LúaMiềnTây
27-06-2009, 14:00
Ngày 13 hổng biết có là ngày xui không nhỉ......có nên khởi hành ngày 13 không?

Còi
27-06-2009, 14:31
Chương trình hay. Sẽ suy nghĩ từ đây đến ngày 14/07. Bạn vui lòng cho biết, tổng cộng ngân lượng mang đến nạp ngày 15/07 là bao nhiêu?

2LúaMiềnTây
27-06-2009, 14:40
Ngày 15/07 chắc sẽ off 1 bữa để tính toán kỹ càng và xem mỗi người phải nộp bao nhiêu...Mình nghĩ đặt 2 vé máy bay trước thì tối đa là $100 thôi...(khoảng 1tr8 trở lại)

Còi
27-06-2009, 14:49
Deadline để mua được vé rẻ là lúc nào vậy bạn 2lúa ơi, Nếu mình tự book được vé máy bay thì có khi chỉ đóng tiền nhờ bạn mua vé tàu thôi nhỉ? Sẽ xem xét vụ mua vé máy bay và inf bạn sớm.

2LúaMiềnTây
27-06-2009, 15:30
Ôkê, mình cũng chưa biết deadline khi nào, chỉ biết mua càng sớm càng tốt, sợ sau này sẽ lên giá hoặc hết vé...có gì 15/07 off 1 bữa rồi ra quyết định cuối cùng..(giống như chơi Ai là triệu phú vậy, hehe)

huyenmeo09
27-06-2009, 16:40
Airasia có vé giá rẻ đi Thái Malai Sing đến 26/3 hạn đặt vé la 24-28/6/2009 này các ban tranh thủ đặt cho giảm chi phí.
Nhóm mình có 7người 6 ở HN 1 ở Đà Nẵng đã đặt vé đi Bangkok vào sáng 16/2/2009 (mùng 3 Tết âm lịch).
Ngày 17/2 bay tu BKK đi KUL chơi ở đó 3ngày.
Tối 19/2 đi oto sang Sing chơi 2ngày
Chiều tối 21/2 bay từ Sing về Hn.
Sắp tới chúng mình trao đổi thông tin với nhau nhé nếu gặp nhau ở bên đó thì đi chơi cùng cho vui.
Email của mình: [email protected]

Còi
27-06-2009, 18:34
Tớ mới lò dò lên AirAsia thì được thông tin chuyến bay cho ngày 15/02/10 như sau:
----------------------------------------------------------------------------------

Khởi hành

Thứ hai 15 Tháng 2 2010 - Phnôm Pênh (PNH) đến Băng Cốc (BKK)
Giờ đi Giờ đến Chuyến bay Hành khách All-In-Fares NEW Hạng
1655 (PNH) 1805 (BKK) FD 3617
Người lớn

6.00 USD
Economy Promo
Ngày hôm trước | Ngày hôm sau
Các chuyến bay được vận hành bởi: AK – AirAsia | FD – Thai AirAsia | QZ – Indonesia AirAsia | D7 – AirAsia X
--------------------------------------------------------------------------------
Như vậy thì mình không thể bay chuyến sáng để tham quan BKK rồi. Có khi mình khởi hành từ SGN - PNH từ 06h - 11h00, chơi ở PNH đến 15h00 rồi bay ngay qua BKK tối ngày 14/2 lại hay. Để cả ngày hôm sau mình chơi ở BKK được lâu nhỉ. (c)

thanhluan82
28-06-2009, 17:09
Mình sẽ tham gia chuyến này, hiện đang làm việc tại Sài Gòn. Ngày 15/7 thì mình vẫn làm việc bình thường nên offline sợ ko tham gia được, các bạn cho mình chi tiết giờ và địa điểm offline, mình ghé ngang qua đóng tiền tí. Mà làm sao liên lạc được với các bạn ta? có thông tin cá nhân nào khác không vậy? :)

2LúaMiềnTây
28-06-2009, 18:46
Tớ mới lò dò lên AirAsia thì được thông tin chuyến bay cho ngày 15/02/10 như sau:
----------------------------------------------------------------------------------

Khởi hành

Thứ hai 15 Tháng 2 2010 - Phnôm Pênh (PNH) đến Băng Cốc (BKK)
Giờ đi Giờ đến Chuyến bay Hành khách All-In-Fares NEW Hạng
1655 (PNH) 1805 (BKK) FD 3617
Người lớn

6.00 USD
Economy Promo

--------------------------------------------------------------------------------
Như vậy thì mình không thể bay chuyến sáng để tham quan BKK rồi. Có khi mình khởi hành từ SGN - PNH từ 06h - 11h00, chơi ở PNH đến 15h00 rồi bay ngay qua BKK tối ngày 14/2 lại hay. Để cả ngày hôm sau mình chơi ở BKK được lâu nhỉ. (c)

Mình cứ theo như lịch trình, vẫn ngủ ở PP 1 đêm, rồi chiều hôm sau (15/02) bay sang BKK, ngủ BKK hôm sau vẫn dành trọn 1 ngày cho BKK mà Còi...Chứ nếu sáng vừa sang Cam mà chiều bay sang BKK nữa thì làm sao mà đi thăm thú gì ở Cam được.

Mình sẽ tham gia chuyến này, hiện đang làm việc tại Sài Gòn. Ngày 15/7 thì mình vẫn làm việc bình thường nên offline sợ ko tham gia được, các bạn cho mình chi tiết giờ và địa điểm offline, mình ghé ngang qua đóng tiền tí. Mà làm sao liên lạc được với các bạn ta? có thông tin cá nhân nào khác không vậy? :)

Không nhất thiết phải off vào giờ hành chính ngày 15 bạn ạ, vì ai cũng đi làm mà, có thể là buổi tối hay sẽ chọn ngày nào thuận tiện cho mọi người nhất...mình đã pm cho bạn số dtdd để tiện liên lạc. (BB)

thanhluan82
28-06-2009, 23:25
Vấn đề là mình xong việc sau 8h, nên sợ trễ quá so với mọi người. Ok, mình sẽ liên hệ với các bạn bằng đt sau. Thanks

chaubaogia
29-06-2009, 10:06
Thấy các bạn thảo luận sôi nổi tui cũng...vui lây. Thôi thì quyết định thế này: Sáng Chủ Nhật ngày 12/7/2009 ofline tại quán cafe nào đó, bầu ra Thủ quỹ và leader để bắt đầu mua vé, nếu không thì hết vé khuyến mãi mất.

Trong nhóm mình kỳ này có ai có thẻ Master Card còn sử dụng được không nhỉ. Nếu ai có thì có thể làm thủ quỹ và đặt vé cho ace luôn thì tuyệt quá.

2LúaMiềnTây
29-06-2009, 10:36
Thấy các bạn thảo luận sôi nổi tui cũng...vui lây. Thôi thì quyết định thế này: Sáng Chủ Nhật ngày 12/7/2009 ofline tại quán cafe nào đó, bầu ra Thủ quỹ và leader để bắt đầu mua vé, nếu không thì hết vé khuyến mãi mất.

Trong nhóm mình kỳ này có ai có thẻ Master Card còn sử dụng được không nhỉ. Nếu ai có thì có thể làm thủ quỹ và đặt vé cho ace luôn thì tuyệt quá.

Quyết định vậy đi...CN này off, còn thời gian và địa điểm thì mọi người nghĩ thế nào?
Tớ suggest: lúc 10h sáng quán K&K (ngay dưới chân cầu Nguyễn Văn Trỗi, Q. Phú Nhuận), lý do hẹn 10h là để dành buổi sáng cho ace nào thích "nướng cho khét", dậy rồi thong thả đi sau. Bàn luận xong thì có thể kiếm quán cơm nào gần đó ăn trưa luôn cũng được. Ai có laptop thì mang theo nha.

@chaubaogia: em có thể Visa Debit mà chắc hết hạn sử dụng rồi...để hỏi ace khác.

chaubaogia
29-06-2009, 10:47
Off sớm sớm đi 10h trễ quá.

Để thuận tiện liên lạc, bạn nào tham gia thì pót SDT lên thớt này nhá:
Số của mình: 0983012304.
Số 2 lúa: 0908271456.
Các bạn khác tiếp nhé.

2LúaMiềnTây
29-06-2009, 10:59
Vậy 9h được không? Địa chỉ như trên.
Em thì luôn available, chỉ lo cho mọi người bận rộn chuyện gia đình, vơ chồng, con cái thôi :)

chaubaogia
01-07-2009, 19:13
Bạn backpackervn nói như sau: (xin phép copy nhé:D) hoan hô bạn backpackervn (c)
Từ Cambodia đi Thailand, có các phương án:
a/ Đi từ Phnompenh: bạn mua vé của Sorya đi lúc 6 hay 6.30am sáng, đi thẳng đến Bangkok lúc 7-8pm, giá 18$. Bpk chưa đi bằng xe bus này (con đường này thì đã đi, từng chặng) nhưng có hỏi thông tin về giá và thời gian tại bến xe của Sorya. Xe này hình như không đi đường Siemriep – Sisophon - Poipet – Aranyaprathet – Bangkok mà đi đường mới, đến Kro Koh Kong (Cam) sang Hat Lek (Thai) để về Bangkok. Đường này bpk đã đi rồi, theo hướng ngược lại từ Thai về Saigon. Lúc đó con đường vẫn chưa làm xong, phải qua 4 cái phà, bây giờ đã làm xong cầu rồi, chắc sẽ đi nhanh.

Do vậy mình đi xe thì sẽ đước ngắm cảnh được nhiều đó. Ý 2lúa và các bạn thấy sao? Đi từ sáng đến tối là đến nơi,tha hồ tham quan Bangkok rồi.

2LúaMiềnTây
01-07-2009, 23:13
Bạn backpackervn nói như sau: (xin phép copy nhé:D) hoan hô bạn backpackervn (c)
a/ Đi từ Phnompenh: bạn mua vé của Sorya đi lúc 6 hay 6.30am sáng, đi thẳng đến Bangkok lúc 7-8pm, giá 18$. Bpk chưa đi bằng xe bus này (con đường này thì đã đi, từng chặng) nhưng có hỏi thông tin về giá và thời gian tại bến xe của Sorya. Xe này hình như không đi đường Siemriep – Sisophon - Poipet – Aranyaprathet – Bangkok mà đi đường mới, đến Kro Koh Kong (Cam) sang Hat Lek (Thai) để về Bangkok. Đường này bpk đã đi rồi, theo hướng ngược lại từ Thai về Saigon. Lúc đó con đường vẫn chưa làm xong, phải qua 4 cái phà, bây giờ đã làm xong cầu rồi, chắc sẽ đi nhanh.

Do vậy mình đi xe thì sẽ đước ngắm cảnh được nhiều đó. Ý 2lúa và các bạn thấy sao? Đi từ sáng đến tối là đến nơi,tha hồ tham quan Bangkok rồi.

Mất thời gian và mệt lắm anh ơi ! Em nghĩ vẫn bay như cũ, có thời gian chơi ở BKK nhiều hơn...còn ngắm cảnh khi đi tàu thì 2 chuyến sau rồi còn gì....

chaubaogia
02-07-2009, 11:48
Nhưng mà ngắm cảnh ở biên giới bờ biển vịnh Thái Lan đẹp lắm 2Lúa ơi, đường này nằm trong kế hoạch của anh rồi, bỏ đi uổng lắm. Mấy khi mình đi được, ráng chịu mệt chút để được phượt mà (c). Chứ đi máy bay thì nó bay vèo cái xong. Chả biết cảm giác phượt chỗ này. Nếu đi dường này có khi mình còn thấy được Đảo Ko Chang tuyệt đẹp=))

2LúaMiềnTây
02-07-2009, 14:01
ừhm, thôi có gì CN 12/07 off anh em gặp nhau rồi quyết định luôn thể.
Nhớ đem theo bản đồ 4 nước để tham khảo.

chieuphonui30
03-07-2009, 00:01

Hic, chạy bằng xe đò mà, mới ngày hôm trước, chạy xe đò qua Cam rồi. Hôm sau chạy xe đò tiếp sao.
Biết rằng phược nhưng mà chạy xe đò chứ đâu chạy xe đạp. Xe đạp còn dừng lại thưởng ngoạn phong cảnh.Xe đò chạy cái ào.
Vả lại có nhiều người say xe thì sao?

2LúaMiềnTây
03-07-2009, 08:24
Đi xe nhiều mất thời gian lắm, và mệt nữa.
Nên đi máy bay. Để dành thời gian chơi tại điểm, còn tuyến thì đi qua ngắm là được rồi.

thanhvan2609
03-07-2009, 10:13
ok. minh dang ky 2 nguoi nua ne. minh voi ban minh se den tham gia buoi offline do.;). mang theo khoang bao nhiu tien vay ban/ mot nguoi.

chaubaogia
03-07-2009, 14:39
Thực ra mình cũng không biết mang theo bao nhiêu? 2 lúa lo vụ này đi. Mình chỉ muốn các bạn cũng nhau đặt vé cùng chuyến bay cho vui thôi. Bạn 2609 có thẻ thanh toán qua mạng không vậy? Nếu có bạn làm thủ quỹ luôn nha?

chaubaogia
03-07-2009, 15:53
Thông báo các bạn tin buồn: giá vé từ Sing về HCMC đã tăng lên 68$ rùi, hic. Chắc phải off luôn tuần này để quyết định đi, chờ lâu giá nó tăng nữa:(

mudbud
04-07-2009, 11:35
" [chaubaogia;106985]Off sớm sớm đi 10h trễ quá.

Để thuận tiện liên lạc, bạn nào tham gia thì pót SDT lên thớt này nhá:
Số của mình: 0983012304.
Số 2 lúa: 0908271456.
Các bạn khác tiếp nhé. "

-----------

Cho mình đăng ký 1 suất với chaubaogia ơi, mình ở HCM & và sẽ đến buổi offline. Mình cũng như 2Lúa, lúc nào cũng available ;). SĐT của mình:
Thảo (nữ): 0907 936201

thanhluan82
04-07-2009, 13:51
số của mình đã gởi cho 2 lúa rồi.

thanhluan82
04-07-2009, 13:53
ah, mình đồng ý với 2 lúa và chaugiabao hẹn nhau 9h tại quán K&K (quán này tưởng bị phá sản rồi chứ). Đừng đi trễ quá nha :D

chieuphonui30
04-07-2009, 22:44
Thông báo các bạn tin buồn: giá vé từ Sing về HCMC đã tăng lên 68$ rùi, hic. Chắc phải off luôn tuần này để quyết định đi, chờ lâu giá nó tăng nữa:(
Hi, vậy có phải sáng ngày mai 5/7 off không vậy?

mudbud
04-07-2009, 22:56
Mình cũng định hỏi, sáng mai off hay 12/07?

2LúaMiềnTây
04-07-2009, 23:48
ACE còn 1 tuần để suy nghĩ.
Tớ suggest: lúc 9h00 Chủ Nhật ngày 12/07/2009 tại tầng trệt quán cà phê Wifi K&K (ngay dưới chân cầu Nguyễn Văn Trỗi, Q. Phú Nhuận).
Chi phí và phương tiện: tự túc
Thân mời các ace có hứng thú về chuyến đi này tham gia và thống nhất danh sách luôn.

Ai có laptop nhớ mang theo nha...

thanhluan82
05-07-2009, 12:30
Hôm nay mắt nhắm mắt mở mò tới quán, đến nơi gọi cho 2 lúa mới phát hiện mình đi lộn ngày :D nhục thiệt. Anyway, vòng qua Nguyễn Du xử lý thằng Terminator Salvation, tiếc là Galaxy không chiếu thằng Transformer 2. Mà sao dạo này có lên giá, chán bà cố. Chiều này chắc đi xử thằng Transformer 2 quá, ăn chơi ko thể nhịn được.

chaubaogia
05-07-2009, 22:49
Hoan hô bạn thanhluan82 vì quá quan tâm đến chương trình đến nỗi đi lộn ngày=)).
Vậy là đã có 7 thành viên tuyên bố tham gia chuyến Cam Thái Mã Sing như sau:
1- chaubaogia.
2,3- 2 lua mientay + bạn
4- thanhluan82.
5,6- thanhvan2609 + bạn.
7- mudbud.

Ngoài ra còn có những bạn đang suy nghĩ chưa tuyên bố:
1- Còi.
2- chieuphonui30.

Xem ra thì không có ai có thẻ debit để thanh toán qua mạng rồi. vậy thì mình quyết định thế này: sau khi off ở cafe K&K xong chay qua Air Asia 254 hay 264 Đề Thám( sorry vì ko nhớ rõ địa chỉ, sẽ xem lại chính xác) mua vé luôn kẻo càng ngày nó càng lên giá:D. Các bạn đem theo tiền khoảng 70-100USD cho các chi phí sau:
- Vé máy bay Sing- TPHCM.
- Vé máy bay Phnom Penh - Bangkok.
- Vé xe TPHCM- Phnom Penh ( đặt trước để đi cùng đoàn).

Còn vé tàu Bangkok- Malaysia - Sing thì tuần này các bạn nghiên cứu xem thử có đặt vé trước được hay không? Nếu được thì đặt luôn. Mà không có ai có thẻ Debit thì sao đặt được nhỉ:D

tichuot
05-07-2009, 23:15
Đi nước ngoài thường xuyên do đó các bạn nên làm 1 thẻ Visa hay Master Card để thuận tiện trong mọi giao dịch nhất là đặt vé máy bay giá rẻ.

Tớ nhớ không lầm là bên HSBC đang có chương trình khuyến mãi miễn phí thường niên 1 năm cho việc mở thẻ. Điều kiện để làm thẻ cũng dễ lắm chỉ cần show ra bảng lương 3 tháng gần nhất ( 1 tháng lương > 400usd là ok rồi).

Chớ đợi đến khi cần rồi chạy đôn chạy đáo làm nhở việc thì còn thiệt hại nặng hơn.

2LúaMiềnTây
06-07-2009, 10:01
@ thanhluan:
Tội bạn thanhluan, hôm qua lúc bạn gọi 2 lúa đang bận túi bụi do đi thi đấu game online. ;).
Lúc đó ở xa quán K&K chứ nếu không thì cũng lại ngồi 88 với bạn xíu cho vui.
Thôi hẹn lại CN tuần này nhé...Thứ 7 mình sẽ nhắn tin để remind mọi người.

Galaxy nghe nói chiều thứ 3 có discount mua 2 vé tặng 1 đó. Không biết bây giờ còn không? Rủ ai đi chứ đi coi film 1 mình buồn lắm.

@all: những ai đã sure thì hôm đi off nhớ mang theo tiền như anh chaubaogia đã nói ở trên nha.

@tichuot: lương không tới $400 chắc khó làm thẻ lắm đây. Anyway, mình có 1 thẻ Visa rồi. Thanks tichuot đã chỉ dẫn. :)

ynanshui
07-07-2009, 06:15
Mình cũng muốn tham gia chuyến này nữa.Nhưng có ý kiến tí ,sao mình không xuất phát từ 26,27 tết luôn cho có nhiều thời gian đi các nơi hơn.
Thường thì 27 bên mình nghĩ tết là đêm 25,26 đã ngủ ở trên tàu hoặc xe rồi:))

2LúaMiềnTây
07-07-2009, 08:23
Mình cũng muốn tham gia chuyến này nữa.Nhưng có ý kiến tí ,sao mình không xuất phát từ 26,27 tết luôn cho có nhiều thời gian đi các nơi hơn.
Thường thì 27 bên mình nghĩ tết là đêm 25,26 đã ngủ ở trên tàu hoặc xe rồi:))

Có một số công ty đến ngày 28 Tết mới được nghỉ bạn àh.
Vả lại 1 số bạn cho là Tết nhứt thì phải có mặt ở nhà, một số bạn về quê ăn Tết...nên đi sớm quá cũng không tiện.
Vì những lý do đó nên mới chọn ngày 30 hay mùng 1 Tết âm lịch đó bạn. Nếu bạn hứng thú tham gia thì hẹn CN tuần này gặp nhau nhé.
Thân. ;)

chaubaogia
07-07-2009, 18:04
Mời bạn ynanshui chủ nhật này off luôn nhé, bạn có ý kiến hay đấy, mình sẽ suy nghĩ theo hướng của bạn. Để trung hòa ta chọn ngày 29 tết để khởi hành chăng? Nhưng đó chỉ là ý kiến của mình thôi, phải off mới đạt được sự thống nhất, khi đó đi mới vui

ynanshui
07-07-2009, 22:29
Rất muốn tham gia off cùng các bạn.Nhưng chủ nhật này mình lại đi miền tây rồi. Các bạn đi ọp về,nhớ post lại lên đây cho mình đọc với nhé.
Nhưng bạn ơi ,sao phải mua vé bus và train sớm thế, còn lâu mà.

2LúaMiềnTây
08-07-2009, 08:57
Nhưng bạn ơi ,sao phải mua vé bus và train sớm thế, còn lâu mà.

Không mua sớm thì sẽ không có giá rẻ hoặc là hết vé...
Vì mình đi vào dịp Tết nên cũng có nhiều người khác đi, không phải 1 mình nhóm mình.

chaubaogia
10-07-2009, 09:41
Các bạn ơi, mình không off được vào CN này rùi, vì sắp đi công tác Đà Nẵng. Có gì 2 lúa cứ off rồi kể anh nghe sau vậy, tiếc quá.:(

2LúaMiềnTây
10-07-2009, 10:50
Trời, anh không đi vậy quyết định sao đây?
Ai sẽ làm chủ xị..................hix.............

autumnovember
10-07-2009, 23:56
Mình vừa check trên airasia, giá vé từ SGN đi BKK ngày 12/2/2010 (hình như là ngày 28 Tết thì phải) là $51.60 đã bao gồm thuế rồi. Nếu các bạn cần mua qua creditcard, mình có thể giúp. Tuy nhiên, phải thông báo cho mình chính xác ngày nào các bạn đi, và số lượng bao nhiêu, và những thông tin chi tiết nữa như Tên trên hộ chiếu, Hê hê hê và ngày tháng năm sinh nữa nhé.
Còn ngày hết hạn thì mình không rõ, đang tìm hiểu, tuy nhiên, các bạn nên đặt sớm

@tichuot: Thông tin của anh hay quá, bao giờ thì chương trình của hsbc hết hạn hả anh?

2LúaMiềnTây
11-07-2009, 08:28
Thanks bạn đã có ý giúp đỡ, và mình đã có thẻ Visa rồi. Nhưng tụi mình không bay từ SGN đi BKK.

Dear All,
Ngày mai vẫn lịch trình off như cũ nhe, hẹn gặp all. (BB)

tichuot
11-07-2009, 12:33
bao giờ thì chương trình của hsbc hết hạn hả anh?

Anh nhớ cũng không rõ lắm vì mỗi tháng anh ghé HSBC 1 lần để trả nợ thôi X(, nhưng không lầm là chỉ ưu đãi cho đến hết 2009 và nó đang có chương trình khuyến mãi cho thẻ phụ gì đó. Để biết thông tin chi tiết thì em gọi điện thoại: 0838237833

dangkhoaquan
11-07-2009, 12:41
bọn standard chartered cũng đang khuyến mãi đấy, làm thẻ nó nhanh lắm mất đúng 15 phút là có thẻ

trinhhoangluong
12-07-2009, 10:11
chuyen di cua bac minh thay thu vi wa, khi nao thi khoi hanh vay bac ma chi phi cua chuyen di bac tinh toan ky luong chua vay, lo di ma phat sinh them tien chac chet ben doa wa hihi

autumnovember
12-07-2009, 17:03
Anh nhớ cũng không rõ lắm vì mỗi tháng anh ghé HSBC 1 lần để trả nợ thôi X(, nhưng không lầm là chỉ ưu đãi cho đến hết 2009 và nó đang có chương trình khuyến mãi cho thẻ phụ gì đó. Để biết thông tin chi tiết thì em gọi điện thoại: 0838237833
Thông tin hơi ngoài lề chủ đề một chút, hi vọng không bị xóa, hi hi.
Tại em thấy phí của HSBC cao, tuy nhiên ngân hàng này chi nhánh có khắp mọi nơi thì không hiểu có ưu đãi gì khi thanh toán trong cùng hệ thống ngân hàng không anh? Anh thanh toán nhiều rồi thì theo anh đánh giá chất lượng của HSBC ra sao? Dù sao thông tin của những người đang sử dụng như anh là chính xác nhất.

2LúaMiềnTây
13-07-2009, 09:00
Hôm qua đi off rồi, tình hình rất là hăng hái và máu lửa.
Bất ngờ nhất là phát hiện ra 1 người đồng hương, lại là bạn học của bạn mình, thứ 2 nữa là trong nhóm có 2 người đã wen nhau từ trước giờ tình cờ gặp lại nhau. Hóa ra toàn người quen.
Để hội ý lại cụ thể xong sẽ đưa ra lịch trình cuối cùng và danh sách hiện nay đã là 8 người.

ynanshui
13-07-2009, 12:20
Đi xa về, chỉ chăm 2 vào phượt xem đã có gì mới chưa.
Mình đã rủ rê thêm được 1 đứa bạn nữa.Nên mình đăng ký 2 chỗ nhé.
Chờ lịch trình thống nhất của các bạn để sắp xếp công việc đây.

chaubaogia
13-07-2009, 12:53
Mình thật sự sorry các bạn vì không đến dự off được, tuy nhiên mình cũng có hỏi thăm tình hình từ Hai Lúa.
Về chuyến đi này, mình thấy có một số ý kiến của các bạn muốn đi dài ngày hơn, đi thêm các điểm vui chơió bạn muốn đi trước tết âm lịch, có bạn lại lo lắng về kinh phí, ...
Mình nhận thấy các ý kiến của các bạn đều có lý cả

Để dung hòa tất cả các ý kiến đó, và các bạn có thể vừa tập trung theo đoàn vừa linh động theo sở thích riêng của các bạn, mình đưa ra ý kiến sẽ đi ngược hành trình như thế này:
- Ngày 13/2 Tập trung toàn bộ các thành viên của đoàn. Đi bằng Air trước từ Sai gon sang Sing. Bạn nào không có điều kiện đi trước tết thì vẫn có thể đi sau tết như thường, tuy nhiên lúc này các bạn buộc phải bỏ qua Sing mà bay thẳng từ VN sang Mã để Join với đoàn.
- Sau đó tối 14/2 bắt đầu đi train từ Sing - Mã - Thái ngược với lịch trình ban đầu. Nếu bạn nào có hứng thú đi air hoặc bus thì cuối cùng vẫn tập trung tại Bangkok khu Khao San Road ( mình sẽ post địa chỉ cụ thể ở khu Khao San Road cho các bạn).
- Còn từ Bangkok về Phnom Penh, từ PP về SG thì tự do . bạn nào muốn ở lại chơi Pattaya, Changmai...thì sẽ ở lại, bạn nào đã đi rồi hoặc không muốn đi thì về ngay. Thêm nữa là bạn nào muốn đi air từ Bangkok về PP thì cũng không sao, lúc này có thể tách đoàn ra và tìm cung đường mơ ước của mình để đi thêm được rồi.
- Sở dĩ mình có ý kiến đi ngược qui trình là vì lỡ có ham chơi thêm thì không mất vé air giá rẻ từ Sing về SG!!! Với lại đi chơi mà theo đúng ngày để lên máy bay kẻo mất vé về thì sẽ không vui bằng đi máy bay trước không lo mất vé và đi về tàn tàn...tự do.

Đây chỉ là ý kiến của mình, các bạn tham gia ý kiến để thống nhất nhé. Hy vọng chuyến đi này sẽ thú vị cho tất cả chúng ta.

2LúaMiềnTây
13-07-2009, 13:52
Đi xa về, chỉ chăm 2 vào phượt xem đã có gì mới chưa.
Mình đã rủ rê thêm được 1 đứa bạn nữa.Nên mình đăng ký 2 chỗ nhé.
Chờ lịch trình thống nhất của các bạn để sắp xếp công việc đây.

Bạn cho mình cái địa chỉ mail mình sẽ gời mail thông tin cho bạn nhe.

@ chaubaogia: Giờ không biết ý kiến các bạn thì sao chứ riêng em thì thấy lịch trình như cũ vẫn hay hơn, đi chơi mệt rồi thì về bằng air cho khỏe. Vả lại, các bạn trong nhóm cũng mới lần đầu xuất ngoại, hôm qua em đã hỏi hết rồi và không ai muốn tách đoàn để đi riêng lẻ đâu. Đi chung thì phải về chung mới vui đó. Anh vào đọc mail em gởi đi rồi đưa ra quyết định cuối cùng nha.

chaubaogia
13-07-2009, 16:30
OK, nhất trí thôi nếu các bạn đồng ý với lịch trình.
À, Jetstar bay từ Sing về VN chỉ có 49$ thôi, 2 lúa tham khảo để tiết kiệm được tiền cho các bạn nhé.
Cuối cùng là 2 lúa post lịch trình sau khi đã fix ( 8 ỏ 9 ngày ) cho ace biết nhá.

mudbud
13-07-2009, 18:07
" 2luaMienTay: @ chaubaogia: Giờ không biết ý kiến các bạn thì sao chứ riêng em thì thấy lịch trình như cũ vẫn hay hơn, đi chơi mệt rồi thì về bằng air cho khỏe. Vả lại, các bạn trong nhóm cũng mới lần đầu xuất ngoại, hôm qua em đã hỏi hết rồi và không ai muốn tách đoàn để đi riêng lẻ đâu. Đi chung thì phải về chung mới vui đó. Anh vào đọc mail em gởi đi rồi đưa ra quyết định cuối cùng nha "

---------------
Không tách đoàn, không tách đoàn, theo lịch trình cũ. Lần đầu xuất ngoại, mà anh thả ở Thai thì ... hơi sợ nha :D

Welcome 2 bạn mới tham gia (beer)

chaubaogia
14-07-2009, 07:59
Bạn 2 lúa có kế hoạch mua vé máy bay chưa hử? Nhanh nhanh kẻo nó lên giá, theo thông tin thì hôm qua vé MB PP-BK đã lên 28$ so với 13$ tuần qua.

Đề nghị bạn 2 lúa fix ngày chuyển tiền để 2 lúa mua vé cùng nhau. Bạn nào không kịp chuyển sẽ tự mua vé. 2 lúa nhá.

2LúaMiềnTây
14-07-2009, 08:27
Ok, lịch trình vẫn như cũ nha, sẽ post lại chi tiết sau...
Tạm thời là chỉ biết xuất phát sáng ngày 13/02/2010 và về vào chiều ngày 21/02/2010.
Hôm nay các bạn tranh thủ chuyển tiền cho 2 lúa nha (1800k). Ngày mai thứ 4 mình sẽ mua vé máy bay trước.

2LúaMiềnTây
16-07-2009, 08:25
Đây là chương trình dự kiến, tuy nhiên trong quá trình đi thì có thể thay đổi cho phù hợp (thêm hay bớt điểm tham quan).

Ngày 1 (13/02):
- 6h30 SG – Phnom Penh (bus)
- 1h đến PP, chiều 2h tham quan Hoàng Cung ($8) và Chùa Bạc, xe tuk tuk ($3) đi Nagar Casino, đi dạo... tối ngủ Capital Guest House ($5).

Ngày 2 (14/02):
- 7h00 đi tuk tuk tham quan nhà tù Toul Sleng ($3), ngắm Đài Độc Lập, chụp hình, tham quan Bảo tàng quốc gia Campuchia ($3),
- 15h00 ra sân bay Po Chen Tong tại PP,
- 16h55 lên máy bay 18h05 đến BKK ($28), tại sân bay Suvarnabhumi đón xe bus đi Pattaya ($6), tối ngủ Pattaya.

Ngày 3 (15/02):
- Sáng tham quan Pattaya, trưa đi bus về lại BKK ($6), đi xe tuk tuk về ga HuaLamphong Bangkok (tranh thủ mua vé đi Butterworth), đi bộ tham quan đường phố Bangkok, thăm quan bến phà sông Chao River, đi bộ về phố Khao San Road, check in khách sạn, tối khám phá Bangkok về đêm & ăn lẩu Thái).

Ngày 4 (16/02):
- 7h00 đón xe buýt số 53 hoặc 25 đi thăm Cung điện Hoàng Gia và Chùa Phật Vàng
- 10h30 rời cung điện Hoàng gia, đi bộ đến chùa phật vàng.
- 12h ăn trưa. Nghỉ ngơi. Tìm mua thức ăn nhẹ để ăn trên tàu.
- 13h lên bus về lại ga HuaLamPhong
- 14h45 lên tàu hỏa số 35 đi Butterworth (hạng S, $33 giường nằm). Tối ngủ trên tàu.

Ngày 5 (17/02):
- 6h sáng đến biên giới Malaysia, làm thủ tục nhập cảnh Malaysia.
- 10h00 tàu chạy tiếp, 13h45 đến ga Butterworth (bang Penang), xuống ga tranh thủ mua vé đi Kuala Lumpur.
- Chơi Penang. Đi ferry qua Georgetown (20phút). Tham quan KekLok Si Temple, Snake Temple.
- 20h quay về ga Butterworth, 21h lên tàu số 7 (hạng 2nd class, $9, ngồi máy lạnh ) đi Kuala Lumpur. Ngủ trên tàu.

Ngày 6 (18/02):
- 5h20 đến KL, city tour KL cả ngày tham quan Hoàng Cung - nơi sinh sống và làm việc của Vua Malaysia; Quảng trường Độc lập, Tượng đài quốc gia Malaysia. Chùa Thiên Hậu - ngôi chùa lớn nhất của cộng đồng người Hoa tại thủ đô Kuala Lumpur.
- Chiều & tối tự do, tranh thủ shopping. Tối ngủ KL.

Ngày 7 (19/02):
- Sáng tham quan hang động Batu của người Hindu, tham quan Petronas Twin Tower (cao 452m là tòa tháp đôi cao nhất trên thế giới). Mua chocolate sầu riêng.
- 20h10 trở lại ga Sentral, 21h10 lên tàu số 11 (hạng S, $12 giường nằm), tối ngủ trên tàu.

Ngày 8 (20/02):
- 8h15 đến Singapore (Keppel Road Station)
+ Sentosa: vé vào cửa là 2 đô Sing/người lớn. Đi tàu điện ngầm đến ga HarbourFront rồi đi xe buýt miễn phí vào đảo (xe màu cam có chữ Sentosa).
- Tối khám phá Singapore về đêm, ngủ đêm tại KS.

Ngày 9 (21/02):
- Lòng vòng, window shopping, chụp hình,
- Chiều đi MRT ra phi trường Changi, chụp hình...
- 13h20 bay, 14h20 về đến SG ($65).

Kết thúc. Chưa biết giá 1 số ks, nhưng total chi phí không quá $500.

>> ACE ơi, còn 1 số nơi em chưa biết giá cả(bus, MRT, ks, ăn uống...) ACE nào biết thì chia sẻ cho bọn em với nhe.

forabetterworld
18-07-2009, 09:25
troi oi tiec qua minh la mem moi gio moi biet may ban di, khg kip dang ki nua roi,thoi danh vay
chuc moi nguoi di vui ve

2LúaMiềnTây
21-07-2009, 14:07
Tình hình là nhóm mình đã có 8 người, và đã hoàn tất việc mua vé cho 2 chặng bay.
Còn các phương tiện khác thì từ từ mua sau.
Định fix danh sách ở đây, nhưng có nhiều bạn pm muốn tham gia...
Nên mình nghĩ chỉ thêm 2 bạn nữa là đủ. Đoàn tối đa là 10 người.
Nếu ACE nào thấy hứng thú và thật sự muốn join đoàn thì báo cho em biết sớm để lo chuyện vé nha.

chaubaogia
23-07-2009, 17:12
Vì nhóm đã hoàn tất mua vé Máy bay giá rẻ, nên ACE nào muốn Join thì phải tự book vé. Đi theo lịch trình đã fix như trên. Đến hết ngày 31/7/2009. Nhóm sẽ chốt danh sách và không nhận thêm nữa, mong các bạn thông cảm.

Nhóm tối đa 10 người như 2 lúa đã post.

BM
24-07-2009, 13:22
Đây là chương trình dự kiến, tuy nhiên trong quá trình đi thì có thể thay đổi cho phù hợp (thêm hay bớt điểm tham quan).

Ngày 1 (13/02):
- 1h đến PP, chiều 2h tham quan Hoàng Cung ($8) và Chùa Bạc, xe tuk tuk ($3) đi Nagar Casino, đi dạo... tối ngủ Capital Guest House ($5).

Ngày 2 (14/02):
- 7h00 đi tuk tuk tham quan nhà tù Toul Sleng ($3), ngắm Đài Độc Lập, chụp hình, tham quan Bảo tàng quốc gia Campuchia ($3),
- 16h55 lên máy bay 18h05 đến BKK ($28), tại sân bay Suvarnabhumi đón xe bus đi Pattaya ($6), tối ngủ Pattaya.

Ngày 3 (15/02):
- Sáng tham quan Pattaya, trưa đi bus về lại BKK ($6), đi xe tuk tuk về ga HuaLamphong Bangkok (tranh thủ mua vé đi Butterworth), đi bộ tham quan đường phố Bangkok, thăm quan bến phà sông Chao River, đi bộ về phố Khao San Road, check in khách sạn, tối khám phá Bangkok về đêm & ăn lẩu Thái).

Ngày 4 (16/02):
- 14h45 lên tàu hỏa số 35 đi Butterworth (hạng S, $33 giường nằm). Tối ngủ trên tàu.

Ngày 5 (17/02):
- 10h00 tàu chạy tiếp, 13h45 đến ga Butterworth (bang Penang), xuống ga tranh thủ mua vé đi Kuala Lumpur.
- Chơi Penang. Đi ferry qua Georgetown (20phút). Tham quan KekLok Si Temple, Snake Temple. CÁC BẠN ĐỦ THỜI GIAN ĐI MỘT VÒNG TRUNG TÂM GEORGETOWN THEO CON ĐƯỜNG DI SẢN, BẠN XEM Ở THREAD PENANG CỦA MÌNH ĐÃ CHIA XẺ
- 20h quay về ga Butterworth, 21h lên tàu số 7 (hạng 2nd class, $9, ngồi máy lạnh ) đi Kuala Lumpur. Ngủ trên tàu.

Ngày 6 (18/02):
- 5h20 đến KL, city tour KL cả ngày tham quan Hoàng Cung (HOÀNG CUNG KHÔNG CÓ GÌ ĐỂ XEM VÌ KHÔNG CHO VÀO NGOẠI TRỪ BẠN CÓ TELE > 300mm LÀM PAPARAZZI! - nơi sinh sống và làm việc của Vua Malaysia; Quảng trường Độc lập, Tượng đài quốc gia Malaysia. Chùa Thiên Hậu - ngôi chùa lớn nhất của cộng đồng người Hoa tại thủ đô Kuala Lumpur.

Ngày 7 (19/02):
- Sáng tham quan hang động Batu của người Hindu, tham quan Petronas Twin Tower (cao 452m là tòa tháp đôi cao nhất trên thế giới). Mua chocolate sầu riêng. DẬY SỚM TRANH THỦ XẾP LẤY VÉ MIỄN PHÍ LÊN TOWER BRIDGE VÀ THAM QUAN KLCC, RA PHÍA THAM QUAN KLCC GARDEN RẤT ĐẸP, NƠI ĐÂY LÀ GÓC CHỤP TỐT ĐỂ LẤY TOÀN TWIN TOWER, KHÔNG NÊN PHÍ THỜI GIAN VỚI CÁI "COMMERCIAL CAVE" NÀY!!!! CŨNG NÊN TRÁNH XA DURIAN CHOCOLATE VÌ ĐÂY LÀ NHỮNG NƠI TOUR THƯỜNG LÙA KHÁCH DU LỊCH "NAI VÀNG" VÀO ĐỂ KIẾM HOA HỒNG, GIÁ KHÔNG RẺ CHÚT NÀO VÀ CHẤT LƯỢNG THÌ KHÔNG NHƯ MONG ĐỢI!
- 20h10 trở lại ga Sentral, 21h10 lên tàu số 11 (hạng S, $12 giường nằm), tối ngủ trên tàu.

Ngày 8 (20/02):
+ Sentosa: vé vào cửa là 2 đô Sing/người lớn. Đi tàu điện ngầm đến ga HarbourFront rồi đi xe buýt miễn phí vào đảo (xe màu cam có chữ Sentosa).

Ngày 9 (21/02):
CHƯƠNG TRÌNH Ở SINGAPORE ỔN

>> ACE ơi, còn 1 số nơi em chưa biết giá cả(bus, MRT, ks, ăn uống...) ACE nào biết thì chia sẻ cho bọn em với nhe.

Chúc các bạn lên đường như ý! (c)

saigonzoomtoday
24-07-2009, 23:20
Ngày 1 (13/02):

Ngày 2 (14/02):

Ngày 3 (15/02):
CÓ THỂ NGỦ TAI LAMPHU HOSTEL
http://www.lamphuhouse.com/default.htm
GIÁ PHẢI CHĂNG, NGAY KHU KHAOSAN ROAD
ĐI RA CON ĐƯỜNG TRƯỚC HOSTEL, NHÌN TUK TUK MAN NÀO GIỐNG ROCKER TÊN TIGER, CÓ THỂ MẶC CẢ TUK TUK ĐI THEO THỜI GIAN. CHECK OUT, QUẲN HÀNH LÍ LÊN XE ĐI THAM QUAN XONG ĐƯA ĐẾN GA LÊN TÀU LUÔN
Ngày 4 (16/02):

Ngày 5 (17/02):
- Chơi Penang. Đi ferry qua Georgetown (20phút). Tham quan KekLok Si Temple, Snake Temple. CÁC BẠN ĐỦ THỜI GIAN ĐI MỘT VÒNG TRUNG TÂM GEORGETOWN THEO CON ĐƯỜNG DI SẢN, BẠN XEM Ở THREAD PENANG CỦA MÌNH ĐÃ CHIA XẺ

Ngày 6 (18/02):
- 5h20 đến KL, city tour KL cả ngày tham quan Hoàng Cung (HOÀNG CUNG KHÔNG CÓ GÌ ĐỂ XEM VÌ KHÔNG CHO VÀO NGOẠI TRỪ BẠN CÓ TELE > 300mm LÀM PAPARAZZI! - nơi sinh sống và làm việc của Vua Malaysia; Quảng trường Độc lập, Tượng đài quốc gia Malaysia. Chùa Thiên Hậu - ngôi chùa lớn nhất của cộng đồng người Hoa tại thủ đô Kuala Lumpur.
CÓ THỂ NGỦ ĐÊM TẠI Reggae Guest House 1
156, 1st Floor Jalan Tun H.S. Lee, 50000, Kuala Lumpur
DOME 25RM/BED, SHARE BATHROOM, BAO ĂN SÁNG, RẤT SẠCH SẼ, NGAY CHINATOWN, KỀ SENTRAL STATION ĂN UỐNG, ĐI ĐÂU CŨNG THUẬN TIỆN
Ngày 7 (19/02):
- Sáng tham quan hang động Batu của người Hindu, tham quan Petronas Twin Tower (cao 452m là tòa tháp đôi cao nhất trên thế giới). Mua chocolate sầu riêng. DẬY SỚM TRANH THỦ XẾP LẤY VÉ MIỄN PHÍ LÊN TOWER BRIDGE VÀ THAM QUAN KLCC, RA PHÍA THAM QUAN KLCC GARDEN RẤT ĐẸP, NƠI ĐÂY LÀ GÓC CHỤP TỐT ĐỂ LẤY TOÀN TWIN TOWER, KHÔNG NÊN PHÍ THỜI GIAN VỚI CÁI "COMMERCIAL CAVE" NÀY!!!! CŨNG NÊN TRÁNH XA DURIAN CHOCOLATE VÌ ĐÂY LÀ NHỮNG NƠI TOUR THƯỜNG LÙA KHÁCH DU LỊCH "NAI VÀNG" VÀO ĐỂ KIẾM HOA HỒNG, GIÁ KHÔNG RẺ CHÚT NÀO VÀ CHẤT LƯỢNG THÌ KHÔNG NHƯ MONG ĐỢI!

Ngày 8 (20/02):

Ngày 9 (21/02):
CHƯƠNG TRÌNH Ở SINGAPORE ỔN

ĂN UỐNG, DI CHUYỂN Ở MALAYSIA TƯƠNG ĐƯƠNG SAIGON (CÓ KHI RẺ HƠN)
Ở SING THÌ HỖN HƠN ,CÓ KHI GẤP 5 MALAY
100$=140SGP
VÉ MRT 2.3-2,9SGP/1CHIỀU, BAO GỒM 1SGP TIỀN DIPOSIT, KHI TRẢ THẺ VÀO MÁY SẼ ĐƯỢC TRẢ LẠI 1SGP
KS Ở SING KHÁ MẮC NÊN TÌM KS(CÓ THỂ GOOGLE "BACKPACKER HOSTEL SINGAPORE") TRƯỚC CHO CHĂC RỒI THAM QUAN

chaubaogia
27-07-2009, 08:34
Cám ơn những thông tin quý báu của bác bigminh và saigonzoomtoday(c)(beer)

2LúaMiềnTây
27-07-2009, 08:50
Em cũng cảm ơn 2 anh đã chia sẻ những kinh nghiệm bổ ích.
Em sẽ in ra để tham khảo và làm theo.

@bigminh: Cả đoàn mới "uýnh" cực Đông về, anh không đi thì tiếc quá bigminh ui...thui ráng hóng cuối tuần này tụi em sẽ post bài nhé...

BM
27-07-2009, 10:21
Em cũng cảm ơn 2 anh đã chia sẻ những kinh nghiệm bổ ích.
Em sẽ in ra để tham khảo và làm theo.

@bigminh: Cả đoàn mới "uýnh" cực Đông về, anh không đi thì tiếc quá bigminh ui...thui ráng hóng cuối tuần này tụi em sẽ post bài nhé...

@2lua: Đành hóng hớt xem hình, đọc tường thuật chứ sao giờ! Chúc mừng các bạn!

tungcn
28-07-2009, 13:36
Tết âm lịch đi hả bạn..........
Nghe hấp dẫn quá cũng muốn đi nữa........Tết mới đi được chứ ngày thường thì mắc đi làm zòy.......
Kiểu này chắc phải delay hành trình Xiên Dzịt để đi 4 nước kia quá......(chưa xuất ngoại bao giờ nên thèm quá).
Bạn lên kế hoạch cụ thể có gì Tết mình join với..........
tiếc quá . cũng mún tham gia lắm anh Tâm ạ nhưng thời gian không ok cho lắm

chaubaogia
22-09-2009, 11:17
Sau khi nghiên cứu và tiền trạm kết hợp xin giấy phép xuất cảnh Tết=))=))=)), lịch trình có thay đổi chút ít về thứ tự tham quan như sau:(CHỮ MÀU XANH)

Ngày 1 (13/02):

Ngày 2 (14/02):

Ngày 3 (15/02):

Ngày 4 (16/02):

Ngày 5 (17/02):
- Chơi Penang. Đi ferry qua Georgetown (20phút). Tham quan KekLok Si Temple, Snake Temple.

Ngày 6 (18/02):
- 5h20 đến KL, ĐI MRT VỀ GA KCCL XẾP HÀNG THAM QUAN PETRONAS TWIN TRƯỚC,SAU ĐÓ city tour KL cả ngày tham quan 20 địa danh nổi tiếng của KL như: Hoàng Cung; Quảng trường Độc lập, Tượng đài quốc gia Malaysia.
Tối ngủ KL.

Ngày 7 (19/02):
- Sáng đi bus tham quan GENGTING, động Batu của người Hindu.
- Chiều đi Chùa Thiên Hậu.

Ngày 8 (20/02):

Ngày 9 (21/02):

chaubaogia
22-09-2009, 12:09
Lý do có sự thay đổi thứ tự là do Petronas Twin nằm trong Hop On tour ( city tour), do vậy ta đi cùng lúc với National Mosque, National palace...Còn chùa Thiean Hou không nằm trong hop on tour nên ta để dành ngày hôm sau đi.

Sau khi sắp xếp lại thì ngày thứ 7 hành trình ( 19/2/2010) còn dư thời gian, ta đi thêm Gengting( cách KL 35km), trên đường đi Gengting về KL đi ngang qua Batu Cave luôn, nhất cử lưỡng tiện.
Malaysia còn điểm đẹp nữa đó là Malacca, tuy nhiên hành trình chỉ là dự kiến nên có thể đi thêm Malacca nữa nếu tranh thủ đước thời gian ghé ngang Malacca ( Malacca nằm trên đường di chuyển từ Kl sang Sing).
Chủ nhật 27/9 này nhóm off đông đủ nhé.

BM
22-09-2009, 12:16
Lý do có sự thay đổi thứ tự là do Petronas Twin nằm trong Hop On tour ( city tour), do vậy ta đi cùng lúc với National Mosque, National palace...Còn chùa Thiean Hou không nằm trong hop on tour nên ta để dành ngày hôm sau đi.

Sau khi sắp xếp lại thì ngày thứ 7 hành trình ( 19/2/2010) còn dư thời gian, ta đi thêm Gengting( cách KL 35km), trên đường đi Gengting về KL đi ngang qua Batu Cave luôn, nhất cử lưỡng tiện.
Malaysia còn điểm đẹp nữa đó là Malacca, tuy nhiên hành trình chỉ là dự kiến nên có thể đi thêm Malacca nữa nếu tranh thủ đước thời gian ghé ngang Malacca ( Malacca nằm trên đường di chuyển từ Kl sang Sing).
Chủ nhật 27/9 này nhóm off đông đủ nhé.

Các bạn từ KL đi Singpapore nếu đi bằng bus sẽ kết hợp thăm Malacca. Bus đến Malacca từKL chỉ tầm 2h, bus từ Malacca đi Singgapore tầm 4h và xuất bến nhiều chuyến trong ngày.

2LúaMiềnTây
22-09-2009, 12:51
Thanks a BM.
Để xem lúc đó đi bus hay đi tàu thì tiện hơn, mình cứ cho 2 options. Nếu có thời gian thì đi thêm Malacca (vì phải đi 2 chuyến bus), còn không kịp thì cứ đi tàu thẳng tới Sing.

CN này 27/09 lúc 8h30 nhóm C-T-M-S off tại cà phê bệt Hàn Thuyên nhe.
Ngoài việc góp ý cho C-T-M-S, thì có thể kể lể về những chuyến đi vừa rồi, bàn kế hoạch phượt mới, bàn việc ăn nhậu...
Mong ace tranh thủ sắp xếp thời gian và công việc để đến. Ai không trong nhóm nhưng có hứng thú đi để chia sẻ thì xin mời.

@chaubaogia: anh để cái màu xanh gì nhìn chói mắt muốn chết. Cho màu khác dịu hơn xíu được không? (NO)

tinhcavungtau
22-09-2009, 14:55
Nhìn cái lịch trình thấy choáng. Nếu mình đi mình sẽ không đi Pattaya mà thay vào đó là đi Siem Reap thăm Angkor Wat. Chúc các bạn thực hiện được 2/3 việc cần làm.

2LúaMiềnTây
22-09-2009, 15:02
Nhìn cái lịch trình thấy choáng. Chúc các bạn thực hiện được 2/3 việc cần làm.

Tụi mình sẽ cố gắng hết sức...
Thanks bạn.

gem12s
22-09-2009, 17:09
hi.. minh co the? book 1 ve' dc k ban :D

gem12s
22-09-2009, 17:10

Ngày 1 :
Ngày 2 :
Ngày 3 :
Ngày 4 :
- Nghỉ đêm trên tàu
Ngày 5 :
+ China town

Ngày 6 :
Ngày 7 :
- Kết thúc chuyến đi.

minh book 1 ve' dc k ban.. :)

2LúaMiềnTây
22-09-2009, 17:18
Rất tiếc nhóm mình đã chốt danh sách rồi và không nhận thêm người nữa bạn àh...hiện đã có 10 người rồi.
Hẹn bạn lần sau.

quangcao23
23-09-2009, 15:05
Rất tiếc nhóm mình đã chốt danh sách rồi và không nhận thêm người nữa bạn àh...hiện đã có 10 người rồi.
Hẹn bạn lần sau.

Càng đông càng vui mà bạn... Sao lại giới hạn số người thế...:shrug::shrug:

chaubaogia
23-09-2009, 20:46
Tại vì lần đầu tụi mình thò ra nước ngoài nên cũng lo lo, với lại nhiều người thì khó khăn cho công việc tổ chức và tiết kiệm chi phí ở lại. Tụi mình đã tính 10 người là vừa đủ 2 phòng dorm rồi, bạn thông cảm nha. Sorry bạn, hẹn bạn lần sau nhé.

trangcao2985
30-11-2009, 11:31
Mình cũng muốn tham gia, nhưng bạn có thể cho biết chi phí tổng công là bao nhiêu cho chuyến đi không?

chaubaogia
01-12-2009, 13:51
Bạn nên đọc kỹ topic nhé, trong đó có cả chi phí (<500$), thân mến.

tran_tri_kien
21-12-2009, 22:18
chính xác nên đi Angkor hơn là đi Pattaya

2LúaMiềnTây
22-12-2009, 14:39
chính xác nên đi Angkor hơn là đi Pattaya

Tụi mình sẽ bỏ cả 2 điểm Angkor và cả Pattaya.
Sẽ trở lại trong 1 chuyến khác, vì chuyến này không đủ thời gian.

nhockun198x
14-01-2010, 00:05

Ngày 1 :
Ngày 2 :
Ngày 3 :
Ngày 4 :
- Nghỉ đêm trên tàu
Ngày 5 :
+ China town

Ngày 6 :
Ngày 7 :
- Kết thúc chuyến đi.

Chạy hơn cả ngựa thế ah bác , kinh phí thế đã oki chưa bác hay vẫn í hị , em cũng muốn đi lắm nhưng đang xem đã :gun:gun:gun đặt tạm nửa cục gạch vì em tận hn hicc:gun

2LúaMiềnTây
14-01-2010, 00:07
Tụi mình đã chốt danh sách từ lâu và chỉ chờ ngày lên đường thôi bạn ơi.
Hẹn bạn ở một chuyến khác.

chaubaogia
24-01-2010, 14:33
Thông báo : Danh sách hiện nay có 3 thành viên đã từ chính thức về dập dòm (DD), mặc dù đã mua vé máy bay.

Cập nhật danh sách thành viên:
1- Chaubaogia.
2- 2luamientay.
3- EmHN.
4- Kiwi.
5- Luân. DD.
6- Di.
7- Vân.
8- Quyên.
9- Chị Rắn.
10- Tâm
11- Titigold.
12- Bạn Titigold.
13- Ban Thảo. DD.
14- Hoabien-hp. DD.

Các bạn thân mến, chỉ còn 3 tuần nữa là lên đường thôi, nôn quá trời. Sáng CN 9h00 ngày 7/2/2010 sẽ off lần cuối để phân chia công việc nhé, Các bạn nhớ sắp sếp thời gian có mặt đầy đủ vì đây là ngày off cuối cùng trước khi đi.

Phan An
30-01-2010, 22:15
Ngày 9/2 anh nhận lại Hộ chiếu sau một thời gian khá dài không thò chân ra ngoài, đang nghe ngóng xem có được đi vụ này không.