PDA

View Full Version : Bí kip xin visa canada online 10.2017

CaVicu
10-10-2017, 15:09
Hướng dẫn nộp hồ sơ xin visa Du lịch Canada Online.

Canada đất nước lá phong với bao cảnh đẹp hấp dẫn. Vancouver vào xuân hoa anh đào nở đẹp nhất, rợp trời ngỗng tuyết bay về. Quebec ngọt ngào với siro cây phong danh tiếng, Ontario rực rỡ sắc hoa, Công viên quốc gia Jasper thác nước ầm ầm, nước hồ trong như gương, tất cả làm nên vẻ đẹp hoang sơ hùng vĩ. Canada tuyệt đẹp đáng du lịch.

https://1.bp.blogspot.com/-GtHFZhVr0II/Wdc22Yre-0I/AAAAAAAAHHY/P78Vg20WxfAuNOoy-O1ZfOzLSSr6CNwiwCLcBGAs/s640/IMG_0412.jpg

Để thuận tiện cho các đương đơn xin visa, các nước đã cho phép nộp đơn xin visa và cấp visa online. Mình hướng dẫn từng bước nộp hồ sơ xin visa Canada online. Các bước như sau:
- Bước 1: truy cập website http://www.cic.gc.ca/english/e-services/index.asp tạo tài khoản để Submit thành công hồ sơ. (Thời gian tự làm mất 1 buổi). Nhớ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ đã Scan.
- Bước 2: Lên văn phòng lấy sinh trắc học ở 162 Pauster, Q1, HCM. (Mất từ 2-7 ngày từ khi Submit thành công).
- Bước 3: Mang Hộ chiếu lên nộp khi có yêu cầu. (Kéo dài từ 1-3 tháng tùy hồ sơ). Thời gian chờ đợi
- Bước 4: Hộ chiếu có dán Visa gửi về nhà khi chọn gửi SMS hoặc tự lên lấy.(2-4 ngày khi được yêu cầu nộp Passport).

Cá nhân mình nộp Submit Online thành công ngày 19/08/2017-> 25/8 Lấy sinh trắc học->3/10 lên nộp Passport->5/10 nhận Visa. Vậy tổng thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến lúc nhận Visa là 1 tháng rưỡi. Nghe nói nộp hồ sơ giấy có khi 3-4 tháng mới có.
Bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn xin Visa CANADA. Xin Visa ngắn hạn để đi du lịch, các mục đích khác thì dựa trên yêu cầu của LSQ.

A- Điều kiện cần: Hộ chiếu không nên để trắng tinh, bạn nên có vài con dấu ra khỏi Việt Nam, ít nhất là qua thăm các nước Đông Nam Á không cần visa như SINGAPO, THÁI LAN, MALAYSIA...
Sau đó nên đi Nhật Bản, Hàn Quốc, Hồng Kong, ĐÀI LOAN... Ưu tiên NHẬT BẢN, đặc biệt là ÚC, NEWZEALAND, EU, ANH...
B- Điều kiện đủ: Chuẩn bị bộ hồ sơ đầy đủ theo hướng dẫn chi tiết bên dưới.
Thị thực ngắn hạn (thăm thân, Viếng thăm các mối quan hệ cá nhân, du lịch, công tác).

Việc chuẩn bị hồ sơ làm visa canada online cũng như offline mà thôi. Các bạn tải mẫu phù hợp đơn tại trang web (http://www.cic.gc.ca/english/information/applications/visa.asp) này. Đồng thời đính kèm các loại giấy tờ vẫn bao gồm các giấy tờ về nhân thân khác (như chứng minh thư, khai sinh, hộ khẩu, giấy tờ xác nhận hôn nhân), giấy tờ về công việc (như hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép, giấy phép kinh doanh và giấy nộp thuế) và giấy tờ chứng minh về tài sản và nguồn tài chính (giấy tờ chủ quyền nhà, đất; hợp đồng cho thuê bất động sản …). Sau khi chuẩn bị đầy đủ những hồ sơ này và bộ tờ khai theo quy định của lãnh sự quán Canada, người nộp đơn sẽ scan toàn bộ hồ sơ và đăng tải lên hệ thống nộp hồ sơ online của lãnh sự quán Canada. Sau đó tiến hành thanh toán tiền qua các loại thẻ Visa card, Master card hoặc American Express. Như vậy, việc nộp hồ sơ online đã hoàn tất.
Note: Bạn nên gửi thêm bức tâm thư để trình bày mục đích đi du lịch, sẽ dễ thuyết phục người xét duyệt hồ sơ.
Tuy nhiên, khác với những quốc gia còn lại, Canada chỉ cho phép nộp đơn xin thị thực qua mạng nhưng không cấp visa điện tử. Khi được cấp visa, người xin visa bắt buộc phải nộp hộ chiếu chính để các nhân viên lãnh sự dán visa vào hộ chiếu. Điều đó có nghĩa là, ngoại trừ việc đăng tải bộ hồ sơ xin visa và đóng lệ phí qua mạng, người nộp đơn vẫn phải trực tiếp đến trung tâm tiếp nhận hồ sơ thị thực để nộp hộ chiếu và làm thủ tục sinh trắc học giống như cách thức nộp visa thông thường. Điều thuận lợi nhất chính là việc người nộp đơn có thể giữ lại hộ chiếu gốc trong quá trình xét duyệt để có thể xuất nhập cảnh mà không cần phải lo lắng.
Nhờ vào tính tiện dụng mà hiện nay, rất nhiều người đã áp dụng phương thức nộp visa Canada online và đã thành công. Vì vậy, tùy vào điều kiện cụ thể của mình, bạn hãy lựa chọn cho mình phương thức tốt nhất để việc xin visa được thuận lợi nhất.

Hồ sơ giấy để thực hiện và mẫu ở đây: MẪU (https://drive.google.com/drive/folders/0B62f4ILeELLDeW5JQWNNUXRGSTQ)

Minh họa bằng hình ảnh:

Truy cập vào website này: http://www.cic.gc.ca/english/e-services/index.asp
Để đăng ký tài khoản.

Hình ảnh tiếp theo mình post các bước khai Online. CLICK HERE (http://www.phuotlendinh.com/2017/10/bi-kiep-xin-visa-canada-online.html). Mời các bạn tham khảo.

(Cavicu)
FB: CAO VIỆT CƯỜNG

eikochan
10-10-2017, 15:48
Bạn ơi mình hỏi chút, tỷ lệ đậu visa thế nào (hộ chiếu mình mới có dấu các nước DNA và visa Hàn)

Thanh toán tiền thì như nào hả bạn?

decon
10-10-2017, 19:39
Đọc đoạn này "Canada đất nước lá phong với bao cảnh đẹp hấp dẫn. Vancouver vào xuân hoa anh đào nở đẹp nhất, rợp trời ngỗng tuyết bay về. Quebec ngọt ngào với siro cây phong danh tiếng, Ontario rực rỡ sắc hoa, Công viên quốc gia Jasper thác nước ầm ầm, nước hồ trong như gương, tất cả làm nên vẻ đẹp hoang sơ hùng vĩ. Canada tuyệt đẹp đáng du lịch." mà ngứa ngáy quá!
Sẽ apply sau chuyến đi Úc vào cuối tháng!
Thanks Cu ViCa!

CaVicu
10-10-2017, 23:44
Bạn ơi mình hỏi chút, tỷ lệ đậu visa thế nào (hộ chiếu mình mới có dấu các nước DNA và visa Hàn)
Thanh toán tiền thì như nào hả bạn?
Tỷ lệ đậu tuỳ thuộc vào hồ sơ của bạn, có chứng minh mục đich đi du lịch và có khả năng trở về hay không. Thanh toán qua thẻ Visa. Mình có minh hoạ trong bài viết ở Link gửi kèm nhé.

Đọc đoạn này "Canada đất nước lá phong với bao cảnh đẹp hấp dẫn. Vancouver vào xuân hoa anh đào nở đẹp nhất, rợp trời ngỗng tuyết bay về. Quebec ngọt ngào với siro cây phong danh tiếng, Ontario rực rỡ sắc hoa, Công viên quốc gia Jasper thác nước ầm ầm, nước hồ trong như gương, tất cả làm nên vẻ đẹp hoang sơ hùng vĩ. Canada tuyệt đẹp đáng du lịch." mà ngứa ngáy quá!
Sẽ apply sau chuyến đi Úc vào cuối tháng!
Thanks Cu ViCa!
Chúc bạn may mắn, hi hi , có Úc sẽ dễ có Canada...

daica10a
01-11-2017, 11:21
Hi,

cho mình hỏi trong phần upload thì: phần Application Form(s) có phải điền form rồi up lên ko?

cám ơn.

CaVicu
03-11-2017, 00:01
Hi,

cho mình hỏi trong phần upload thì: phần Application Form(s) có phải điền form rồi up lên ko?

cám ơn.

Đúng rồi đó bạn à, khai đúng Form mới nhất nhé.

saigonn_2
03-11-2017, 00:07
Đúng rồi đó bạn à, khai đúng Form mới nhất nhé.

Tính từ ngày nộp passport, bao lâu bạn nhận lại pp+visa vậy ? :D

i_swear_all4one
03-11-2017, 17:11
Tính từ ngày nộp passport, bao lâu bạn nhận lại pp+visa vậy ? :D

Cá nhân mình nộp Submit Online thành công ngày 19/08/2017-> 25/8 Lấy sinh trắc học->3/10 lên nộp Passport->5/10 nhận Visa. Vậy tổng thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến lúc nhận Visa là 1 tháng rưỡi.

CaVicu
22-11-2017, 16:49
Cá nhân mình nộp Submit Online thành công ngày 19/08/2017-> 25/8 Lấy sinh trắc học->3/10 lên nộp Passport->5/10 nhận Visa. Vậy tổng thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến lúc nhận Visa là 1 tháng rưỡi.

Cảm ơn bác đã trả lời giúp ạ...hi hi hi

GiangNg
22-11-2017, 23:13
Bạn cho mình hỏi giấy xác nhận độc thân có bắt buộc không, vì mình thấy trong checklist không có nói tới

Chuot-bu
23-11-2017, 16:06
Bạn cho mình hỏi giấy xác nhận độc thân có bắt buộc không, vì mình thấy trong checklist không có nói tới

Checklist không nói tới là không bắt buột. Mình tự chịu trách nhiệm với lời khai của mình

CaVicu
23-11-2017, 16:26
Checklist không nói tới là không bắt buột. Mình tự chịu trách nhiệm với lời khai của mình
Chính xác bác Chuot-bu hen...
Em cũng độc thân mà trước giờ xin visa chưa bao giờ cần tờ giấy đó cả.

federalvn
23-11-2017, 16:39
Giấy tờ nhà đất có phải dịch công chứng tiếng Anh không bác Cường? Hay scan bản gốc la nộp online được?

CaVicu
24-11-2017, 11:16
Giấy tờ nhà đất có phải dịch công chứng tiếng Anh không bác Cường? Hay scan bản gốc la nộp online được?

Theo quy định thì mình phải dịch và có mộc đỏ, nhưng em cứ Scan cái bảng tiếng Việt có mộc đỏ thôi. Quan trọng là sổ tiết kiệm và thẻ Visa ngân hàng...

federalvn
24-11-2017, 13:06
Cảm ơn bạn, mình tính apply tuần này nhưng sợ họ yêu cầu nộp hộ chiếu trong lúc mình đang ở US thì mệt (16/12 mình bay rồi).

Theo quy định thì mình phải dịch và có mộc đỏ, nhưng em cứ Scan cái bảng tiếng Việt có mộc đỏ thôi. Quan trọng là sổ tiết kiệm và thẻ Visa ngân hàng...

binna
27-11-2017, 09:36
mình định xin visa năm nay, nhưng passport của mình qua năm sau là hết hạn (cuối năm 2018)
nếu được cấp visa 10 năm của CAN, sau này đổi passport mới, visa có dùng được không ?

vì mình thấy trên web của cic có đoạn này

Multiple entry visa

While valid, a multiple entry visa will let you travel to Canada for six months at a time as many times as you want. It will be valid for up to 10 years or one month before your passport expires, whichever is shorter. You must arrive in Canada on or before the expiry date on your visa

federalvn
27-11-2017, 10:20
Theo như mình tham khảo các case khác, họ chỉ cấp đến hết hạn passport thôi.

mình định xin visa năm nay, nhưng passport của mình qua năm sau là hết hạn (cuối năm 2018)
nếu được cấp visa 10 năm của CAN, sau này đổi passport mới, visa có dùng được không ?

binna
27-11-2017, 10:28
Theo như mình tham khảo các case khác, họ chỉ cấp đến hết hạn passport thôi.

ah...vậy thì nhà mình mỗi người mỗi khác rồi (bx mình thì PP hết hạn 2019)

federalvn
27-11-2017, 10:30
ah...vậy thì nhà mình mỗi người mỗi khác rồi (bx mình thì PP hết hạn 2019)

Nhà mình cũng thế, mỗi mình dài nhất 2021, ngắn nhất là em bé 5t 2019

saigonn_2
27-11-2017, 12:54

PP của bạn còn hạn quá ngắn, đợi đổi pp mới (Hạn 10 năm) rồi apply luôn bạn ;)

CaVicu
27-11-2017, 13:24
Cảm ơn bạn, mình tính apply tuần này nhưng sợ họ yêu cầu nộp hộ chiếu trong lúc mình đang ở US thì mệt (16/12 mình bay rồi).
Hình như lúc nó báo mình lên nộp PP thì có hạn là 15 hay 30 ngày thì phải. Em xóa cái file đó mất tiêu rồi, trên thông báo nó có cho hạn mình lên nộp PP.

Theo em nghĩ năm nay bác đi gia hạn lại PP mới,sau đó nộp kèm 2 cái là ok, lúc đó em nôn nóng quá, chứ không cũng đi gia hạn rồi nộp cho nó xét được lâi.

Em cũng đồng ý như vậy ạ

federalvn
27-11-2017, 17:09
Bạn nào còn giữ cái mail này confirm giùm mình với!
Cảm ơn cả nhà :)

Hình như lúc nó báo mình lên nộp PP thì có hạn là 15 hay 30 ngày thì phải. Em xóa cái file đó mất tiêu rồi, trên thông báo nó có cho hạn mình lên nộp PP.

traiheogiong
27-11-2017, 19:08
p/s: đã tìm thấy câu trả lời, mình xin phép để đây cho bạn nào có cùng câu hỏi như mình ạ.

If you apply online:

Do not print your application form.
Do not use the “signature panel” button at the top of the application.
Save the form and then upload it to your account.
After you upload all the forms we ask for, a “Next” button will appear below your uploaded documents. After you click “Next”, you will be asked to enter your name and answer a security question (these two steps are your electronic signature)

Bạn cho mình hỏi, những chỗ mà bắt mình ký tên thế này (Khai online) thì mình bỏ qua, hay phải sign bằng cách nào? Mình cám ơn bạn nhiều lắm.
Mình down về rồi khai bằng Adobe Acrobat Reader

thutrangnt
27-11-2017, 20:45
Ko liên quan đến việc điền form nộp visa. Nhưng khi cần insert chữ ký vô văn bản thì mình scan/chụp chữ ký tay rồi insert nó vô thôi.

federalvn
27-11-2017, 21:52
Thấy form này date mới hơn, hướng dẫn trang cuối cùng, không biết mình dùng có được không.

http://www.cic.gc.ca/english/pdf/kits/forms/imm5707e.pdf

p/s: đã tìm thấy câu trả lời, mình xin phép để đây cho bạn nào có cùng câu hỏi như mình ạ.

Bạn cho mình hỏi, những chỗ mà bắt mình ký tên thế này (Khai online) thì mình bỏ qua, hay phải sign bằng cách nào? Mình cám ơn bạn nhiều lắm.
Mình down về rồi khai bằng Adobe Acrobat Reader

Chuot-bu
28-11-2017, 09:30
Truoc day lam online la minh tu chịu trách nhiệm với những gì minh khai, không cần in ra giấy ký tên, scan , save vô computer để upload vô account.

binna
28-11-2017, 13:41
Thấy form này date mới hơn, hướng dẫn trang cuối cùng, không biết mình dùng có được không.

http://www.cic.gc.ca/english/pdf/kits/forms/imm5707e.pdf

cái này là chữ ký điện tử nè....(qua 2 lớp bảo mật)

federalvn
30-11-2017, 10:19
Mình thấy online lúc upload giấy tờ, file PDF chỉ cho dưới 4M, nhưng có nhiều loại giấy tờ để file riêng nhưng cùng 1 mục, cứ upload file mới là nó replace cái giấy tờ khác đi, vậy làm sao upload nhiều file được nhỉ?

i_swear_all4one
30-11-2017, 19:19
Mình thấy online lúc upload giấy tờ, file PDF chỉ cho dưới 4M, nhưng có nhiều loại giấy tờ để file riêng nhưng cùng 1 mục, cứ upload file mới là nó replace cái giấy tờ khác đi, vậy làm sao upload nhiều file được nhỉ?

Nên dùng dạng pdf sẽ dễ merge/ nén file.

federalvn
30-11-2017, 21:59
Mình cũng dùng PDF hết, nhưng phải cho hết vào 1 file PDF cho 1 loại doc type (ví dụ Proof of financial gồm sao kê tk 4 tháng đã cả chục pages, rồi stk, contracts, giấy tờ nhà... ) thì file size sẽ > 4Mb, lại phai resize pic bên trong bé đi, hơi bất tiện.

Nên dùng dạng pdf sẽ dễ merge/ nén file.

daica10a
01-12-2017, 09:57
Mình cũng gặp khó khi nộp online khi phải nhét tất cả giấy tờ chứng minh tài chính mà kích thước <4M.

Lúc đó phải lựa chọn xem cái nào thiết yếu hơn thì đưa vào và chọn chức năng Save as Other > Reduced size PDF.

Trước đó làm theo hướng dẫn của trang web là khi scan chỉ nên để ở chế độ khoảng <90 ppi.

Còn không thì chọn phương pháp nộp giấy tại vfs-sgn.

Mình cũng dùng PDF hết, nhưng phải cho hết vào 1 file PDF cho 1 loại doc type (ví dụ Proof of financial gồm sao kê tk 4 tháng đã cả chục pages, rồi stk, contracts, giấy tờ nhà... ) thì file size sẽ > 4Mb, lại phai resize pic bên trong bé đi, hơi bất tiện.

federalvn
01-12-2017, 11:46
Sáng nay đi lấy Bio ở IOM HN, rất vắng, có dán mấy thông tin về CAN+, tuy nhiên có vẻ như nộp hs giấy dễ áp dụng hơn vụ cmtc, còn online vẫn phải đầy đủ, mình thấy có bạn nói nộp online vẫn upload sổ hk, cmnd, mà mình thì không thấy có mấy mục đó, mình nộp cho cả nhà, mình là đương đơn chính nên chỉ thấy yêu cầu mỗi mình upload đủ giấy tờ, vợ và 2 con chỉ upload mỗi form xin visa và passport.

Mình cũng gặp khó khi nộp online khi phải nhét tất cả giấy tờ chứng minh tài chính mà kích thước <4M.

Lúc đó phải lựa chọn xem cái nào thiết yếu hơn thì đưa vào và chọn chức năng Save as Other > Reduced size PDF.

Trước đó làm theo hướng dẫn của trang web là khi scan chỉ nên để ở chế độ khoảng <90 ppi.

Còn không thì chọn phương pháp nộp giấy tại vfs-sgn.

binna
01-12-2017, 20:25

mình có đọc ở trang này
https://www.phuot.vn/threads/226282-Th%C3%B4ng-tin-du-l%E1%BB%8Bch-H%C3%A0n-Qu%E1%BB%91c-(ph%E1%BA%A7n-2)/page145
post #1444 : bạn ấy nói PP hết hạn và thay PP mới, cầm theo PP cũ có visa còn hạn, CAN cho vào luôn
vì mình đã có visa Úc rồi (mà sang năm mới đi) nên bây giờ mà đổi PP mới thì coi như visa Úc...thua luôn
với lại còn giữ các giấy tờ dịch thuât công chứng mới đây, nên định nộp xin visa CAN luôn, cho nó tiện

saigonn_2
01-12-2017, 21:19
mình có đọc ở trang này
https://www.phuot.vn/threads/226282-Th%C3%B4ng-tin-du-l%E1%BB%8Bch-H%C3%A0n-Qu%E1%BB%91c-(ph%E1%BA%A7n-2)/page145
post #1444 : bạn ấy nói PP hết hạn và thay PP mới, cầm theo PP cũ có visa còn hạn, CAN cho vào luôn
vì mình đã có visa Úc rồi (mà sang năm mới đi) nên bây giờ mà đổi PP mới thì coi như visa Úc...thua luôn
với lại còn giữ các giấy tờ dịch thuât công chứng mới đây, nên định nộp xin visa CAN luôn, cho nó tiện

Nhưng, bạn đang xin visa Can và chưa được cấp. Mà pp còn hạn 1,2 năm thì LSQ cũng cấp 1, 2 năm ( Hạn pp của bạn mà thôi ).

federalvn
01-12-2017, 22:27
mình có đọc ở trang này

Còn hạn cỡ 1 năm hoặc hơn chút thì đổi pp mới rồi hãy apply, visa Úc thì làm form upload lại vào cái lúc trước mình apply online để báo thay đổi pp chắc được mà, hôm trước có lọ mọ vào đấy thấy loáng thoáng vài mục đó

i_swear_all4one
02-12-2017, 07:54
Mấy chục trang thì khi nén pdf đều <4Mb, mình đã thử rồi, vẫn xem tốt kể cả có ảnh.

binna
02-12-2017, 08:43
Nhưng, bạn đang xin visa Can và chưa được cấp. Mà pp còn hạn 1,2 năm thì LSQ cũng cấp 1, 2 năm ( Hạn pp của bạn mà thôi ).
Ah, vậy họ cấp theo hạn của pp và tối đa là 10 năm

saigonn_2
03-12-2017, 13:17

Tùy trường hợp được cấp hết hạn của pp, có người passport còn hạn khá lâu mà chỉ được cấp 1-2 năm.
Họ cấp 10 năm là quá " Ưu ái " rồi còn gì. =))

federalvn
03-12-2017, 14:45
Rảnh rỗi thì cứ nước nào cho hạn visa Multi dài dài thì apply, còn có động lực đi cày để sử dụng visa đó chứ =))

trungbin1990
03-12-2017, 20:46
Các bậc cao nhân cho em chút ý kiến, e đang rất thèm visa canada để hè sang năm sang chơi,với hồ sơ như dưới của e các cao nhân thẩm định giúp e tỷ lệ đc cấp visa đc bao nhiêu % ạ?
Gia đình: e hộ khẩu hà nội,e sinh năm 1990,đã lập gia đình và có con nhỏ
Công việc: e có công ty riêng và báo cáo thuế đầu đẩy,hóa đơn ra vào ko thiếu j.
Tài chính: e có sổ đất nhà cửa, có vài cái xe mersedes,e có 2 sổ tiếc kiệm 1 sổ 650tr và 1 sổ 1 tỷ đã gửi dc 1 thời gian.
Lịch sử du lịch: e đã đi các nước,thailan,nhật bản,visa hàn quốc đang có 5 năm,malaisia.singgapor,đài loan,EU,UK,
Vậy với case như trên của e thì tỷ lệ đậu vída cao ko ạ? Thấy nh người xin trượt và e mất tự tin quá,và nếu dc cấp visa thì của e visa được hết pp ko ạ ? Pp của e đến 2027

CaVicu
08-12-2017, 23:08
Các bậc cao nhân cho em chút ý kiến, e đang rất thèm visa canada để hè sang năm sang chơi,với hồ sơ như dưới của e các cao nhân thẩm định giúp e tỷ lệ đc cấp visa đc bao nhiêu % ạ?
Gia đình: e hộ khẩu hà nội,e sinh năm 1990,đã lập gia đình và có con nhỏ
Công việc: e có công ty riêng và báo cáo thuế đầu đẩy,hóa đơn ra vào ko thiếu j.
Tài chính: e có sổ đất nhà cửa, có vài cái xe mersedes,e có 2 sổ tiếc kiệm 1 sổ 650tr và 1 sổ 1 tỷ đã gửi dc 1 thời gian.
Lịch sử du lịch: e đã đi các nước,thailan,nhật bản,visa hàn quốc đang có 5 năm,malaisia.singgapor,đài loan,EU,UK,
Vậy với case như trên của e thì tỷ lệ đậu vída cao ko ạ? Thấy nh người xin trượt và e mất tự tin quá,và nếu dc cấp visa thì của e visa được hết pp ko ạ ? Pp của e đến 2027

Theo cá nhân em thì bác đậu trên ̣90% rồi ạ...

puremind
16-12-2017, 14:30
Mình hỏi thăm là có tin Canada miễn CM tài chính cho passport có visa Mỹ còn hạn phải ko ạ?

i_swear_all4one
16-12-2017, 14:54
Theo cá nhân em thì bác đậu trên ̣90% rồi ạ...
CM nhiều tiền mà k có chứng minh đc dòng tiền thì khả năng rớt cao như mấy case đã post.

i_swear_all4one
16-12-2017, 14:55
Mình hỏi thăm là có tin Canada miễn CM tài chính cho passport có visa Mỹ còn hạn phải ko ạ?
Mình cũng có nghe nói nhưng chưa thấy link xác thực việc này.

Chuot-bu
16-12-2017, 17:48

Không chứng minh tài chánh không có nghĩa là 100% được visa:shrug:

puremind
20-12-2017, 22:07
Không chứng minh tài chánh không có nghĩa là 100% được visa:shrug:

Em hiểu bác ạ. Nhưng mà dù sao cũng sẽ đỡ bớt rườm rà thủ tục. Còn VISA có cấp hay ko là do lãnh sự mà. Hy vọng là thật!

CaVicu
22-12-2017, 17:38
Em hiểu bác ạ. Nhưng mà dù sao cũng sẽ đỡ bớt rườm rà thủ tục. Còn VISA có cấp hay ko là do lãnh sự mà. Hy vọng là thật!

Chung quy lại cũng là do đồng tiền cả...

trungbin1990
08-01-2018, 23:02
CM nhiều tiền mà k có chứng minh đc dòng tiền thì khả năng rớt cao như mấy case đã post.

Tiền của em là tiền sạch từ kinh doanh và tài sản tăng theo thời gian,đâu có j khác thường đâu,e kinh doanh đã gần 10 năm,mọi tài sản đều lớn dần theo thời gian ,họ xem hồ sơ chắc biết mà.

CaVicu
01-02-2018, 15:38
Tiền của em là tiền sạch từ kinh doanh và tài sản tăng theo thời gian,đâu có j khác thường đâu,e kinh doanh đã gần 10 năm,mọi tài sản đều lớn dần theo thời gian ,họ xem hồ sơ chắc biết mà.

Tự tin lên thôi, quá dễ để đậu mà...

misamisa
12-03-2018, 19:36
Mọi người review giúp case của mình xin visa du lịch Canada có khả năng đậu không với. Mình định sang học ở Can, tiền thì không lo, admission cũng ko lo, giờ chỉ muốn qua trước đi thăm thú mấy thành phố và trường xem chỗ nào phù hợp thì theo học thôi.
Profile của mình
- Nữ
- Độc thân
- 33 tuổi

Tài chính
- Nhà không có vì sống với bố mẹ. Mình chỉ có một mảnh đất mình mua cách đây mấy năm khoảng 1 tỷ. Có sổ đỏ
- Sổ tiết kiệm hiện giờ tổng cộng khoảng 600 triệu
- Chứng khoán khoảng 1 tỷ nữa nhưng cái này chắc ko mang ra chứng minh được nhỉ?
- Thẻ tín dụng hạn mức 135 triệu

Công việc
- Đi làm ngân hàng
- Thu nhập chuyển khoản qua bank, giấy tờ thuế má đầy đủ. Nói chung vấn đề chứng minh đi làm khôn khó vì bank mình mn đi nc ngoài rất nhiều nên HR có cả cung cấp xác nhận tiếng Anh
- Đơn nghỉ phép chắc chắn mình sẽ nộp mặc dù bên bank mình xin nghỉ đk hết qua hệ thống rồi

Thư mời:
Em họ mình ở Canada (đã có quốc tịch, đi làm bank bên đó) gửi thư mời cho mình nhưng bọn mình kiểu distant cousins chứ ko gần. Mình ko biết em ý nên ghi là mời friend hay cousin vì cousin thì bọn mình ko chứng minh được. Đại khái ông ngoại và ông nội chúng mình là con chú con bác của nhau :))). Xa lắc lơ. Thằng em họ mình kém mình 3 tuổi, nó thì mới divorced được hơn 1 năm nên mình rất ngại bị nghĩ là độc thân sang gặp bạn để kết hôn =))))

Hộ chiếu mình đã có visa của: các nước Asean, Hongkong, Đài Loan, Mỹ (cách đây 10 năm rồi) và visa UK (mình mới đi năm 2017, người mời là bạn high school của mình, có quốc tịch, cũng con trai :))). Dạo đó apply cứ sợ nó decline mà cuối cùng nó cho cái roẹt) :)))

Ko biết mình nên include cái gì nữa để tăng độ tin cậy sẽ trở về :)))???

Thanks

saigonn_2
14-03-2018, 13:56
Mọi người review giúp case của mình xin visa du lịch Canada có khả năng đậu không với. Mình định sang học ở Can, tiền thì không lo, admission cũng ko lo, giờ chỉ muốn qua trước đi thăm thú mấy thành phố và trường xem chỗ nào phù hợp thì theo học thôi.
Profile của mình
- Nữ
- Độc thân
- 33 tuổi

Tài chính
- Nhà không có vì sống với bố mẹ. Mình chỉ có một mảnh đất mình mua cách đây mấy năm khoảng 1 tỷ. Có sổ đỏ
- Chứng khoán khoảng 1 tỷ nữa nhưng cái này chắc ko mang ra chứng minh được nhỉ?

Công việc
- Đi làm ngân hàng
- Thu nhập chuyển khoản qua bank, giấy tờ thuế má đầy đủ. Nói chung vấn đề chứng minh đi làm khôn khó vì bank mình mn đi nc ngoài rất nhiều nên HR có cả cung cấp xác nhận tiếng Anh
- Đơn nghỉ phép chắc chắn mình sẽ nộp mặc dù bên bank mình xin nghỉ đk hết qua hệ thống rồi

Thư mời:
Em họ mình ở Canada (đã có quốc tịch, đi làm bank bên đó) gửi thư mời cho mình nhưng bọn mình kiểu distant cousins chứ ko gần. Mình ko biết em ý nên ghi là mời friend hay cousin vì cousin thì bọn mình ko chứng minh được. Đại khái ông ngoại và ông nội chúng mình là con chú con bác của nhau :))). Xa lắc lơ. Thằng em họ mình kém mình 3 tuổi, nó thì mới divorced được hơn 1 năm nên mình rất ngại bị nghĩ là độc thân sang gặp bạn để kết hôn =))))

Hộ chiếu mình đã có visa của: các nước Asean, Hongkong, Đài Loan, Mỹ (cách đây 10 năm rồi) và visa UK (mình mới đi năm 2017, người mời là bạn high school của mình, có quốc tịch, cũng con trai :))). Dạo đó apply cứ sợ nó decline mà cuối cùng nó cho cái roẹt) :)))

Thanks

23 tuổi bạn đã Đi MỸ rồi, thì CAN bây giờ nằm trong lòng bàn tay của bạn rồi. Cứ mạnh dạn apply đi :) =))

misamisa
17-03-2018, 13:02
23 tuổi bạn đã Đi MỸ rồi, thì CAN bây giờ nằm trong lòng bàn tay của bạn rồi. Cứ mạnh dạn apply đi :) =))

Hồi mình đi Mỹ là đi học trao đổi bạn ạ nên chứng minh không định ở lại cũng dễ vì học xong còn phải về kết thúc nốt chương trình. Còn giờ thì status các nên không biết nên chứng minh thêm gì để tăng độ tin cậy :(

Thaole94
12-05-2018, 21:44
Bạn chuot-bu có thể cho mình biết là khi điền form " family information" sẽ điền tên mình, chồng và 3me mình.Nhưg mình đang ly thân và đang đợi kết quả của tòa. Thì mình có cần điền tên chồng mình vào k hay để trống. Tks bạn.

Chuot-bu
13-05-2018, 12:00
Toi nghi chac phai co ten chong, chua co Quyet dinh ly di cua toa thi van con la chong

Diep_Ha_Chau
14-05-2018, 15:30
Mình cũng có nghe nói nhưng chưa thấy link xác thực việc này.

Cái đó là thật đó bạn, gọi là chương trình CAN+, bạn search để tìm thêm thông tin. Vô VFS/IOM cũng thấy có nó dán poster nhỏ nhỏ về chương trình này (nhưng lúc đó mình ko để ý lắm vì visa US của mình expire cách đây khá lâu :D).

Profile của mình
- Nữ
- Độc thân
- 33 tuổi

Tài chính

Công việc
- Đi làm ngân hàng

Thư mời:

Thanks

Mình thì thấy rất ổn rùi đó :). Viết thư explanation khéo khéo tí cho thuyết phục họ chắc chắn bạn sẽ quay về là ok. Hồi đó mình đi Mỹ tự túc lúc còn khá trẻ, chả có tài sản gì cả, cũng chưa xin nước nào có visa trừ HongKong, có mỗi cái thư xác nhận quá trình công tác của công ty (được cái là Cty Mỹ, 6 năm), họ xem rất kỹ và cho đậu. Can và Mỹ xét duyệt cũng gần gần nhau, huống chi travel history của bạn tốt như vậy. Cứ mạnh dạn, tự tin lên :). Goodluck bạn!

minh3564
22-05-2018, 10:05
Xin hỏi Cường, tôi làm theo các bước hướng dẫn của Cường, nhưng tới phần nhập code thì ko biết nhận code từ đâu để nhập vào. Cường có thể chỉ giúp được ko ạ? và danh sách và quy định các tài liệu cần uplpad lên nằm ở chổ nào? Cám ơn Cường nhe.

Rider2017
22-05-2018, 10:33
Xin hỏi Cường, tôi làm theo các bước hướng dẫn của Cường, nhưng tới phần nhập code thì ko biết nhận code từ đâu để nhập vào. Cường có thể chỉ giúp được ko ạ? và danh sách và quy định các tài liệu cần uplpad lên nằm ở chổ nào? Cám ơn Cường nhe.

haha, hôm trước mình củng bị stucked chổ này , đúng là kéo xuống " I do not have a personal reference code" và click vào Vistor vía, Stud...... và làm tiếp bước sau

minh3564
22-05-2018, 12:06
haha, hôm trước mình củng bị stucked chổ này , đúng là kéo xuống " I do not have a personal reference code" và click vào Vistor vía, Stud...... và làm tiếp bước sau

Cám ơn bạn rất nhiều nhe

minh3564
23-05-2018, 17:41
Khi điền đơn (Application For Víitor Visa - mẫu IMM5257) Mục đầu tiên ghi UCI là gì ạ? mình có phải điền hay không?
Thứ nửa là các tài liệu upload lên có cần dịch ra tiếng Anh công chứng hay không ạ? (Vì không thấy yêu cầu đó ghi chổ nào, mà trên diễn đàn thấy nói là cần?)
Xin mấy huynh giải thích giúp. Rất cám ơn

Rider2017
23-05-2018, 21:27
Mục nào có * thì mới yêu cầu điền, ko có thì không cần

minh3564
24-05-2018, 09:09
Bạn Rider2017 ơi còn giấy tờ upload có cần dịch tiếng Anh công chứng ko? Cám ơn bạn nhe

Rider2017
24-05-2018, 09:51
Bạn Rider2017 ơi còn giấy tờ upload có cần dịch tiếng Anh công chứng ko? Cám ơn bạn nhe

up kèm với bản TV đc rồi, khỏi công chứng chi tốn kém :)

nếu là nhân viên thì cần HĐLĐ, đơn xin NP, Xac nhận Công Tác, Payslip song ngữ đưa sếp ký là đc rồi

Nau
25-05-2018, 15:40
Mình chuẩn bị xin visa Canada. Mình chỉ có 1 thắc mắc nhỏ nhờ mọi người giúp

Do mình làm công ty nhà nước, giấy tờ của mình chỉ có tiếng Việt, không có song ngữ. Như vậy mình sẽ phải đi dịch rồi mới up lên? và khi up là up cả 2 bản tiếng Việt + bản dịch luôn hay chỉ cần up bản dịch thôi là đủ?

Cảm ơn mọi người!!!

ThanhHaLanger
25-05-2018, 16:32
Mình chuẩn bị xin visa Canada. Mình chỉ có 1 thắc mắc nhỏ nhờ mọi người giúp

Do mình làm công ty nhà nước, giấy tờ của mình chỉ có tiếng Việt, không có song ngữ. Như vậy mình sẽ phải đi dịch rồi mới up lên? và khi up là up cả 2 bản tiếng Việt + bản dịch luôn hay chỉ cần up bản dịch thôi là đủ?

Cảm ơn mọi người!!!

Nếu bạn tự dịch được thì dịch ra tiếng Anh rùi up bản gốc kèm bản dịch tiếng Anh lên là được.

bopbi
03-06-2018, 17:29
E chuẩn bị mai sẽ load file, lạ cái là sao họ bắt làm cái form cái gì mà bảo lãnh cư dân canada cho f1 nhỉ, đi theo cả gđ mà

bopbi
06-06-2018, 11:18
Tối nay e up đây, cho lsq hạn cuối tháng này phải cấp visa :))

bopbi
07-06-2018, 20:52
Loay hoay mãi rồi cũng done, ngồi chờ và lên lịch cái nào :))

bopbi
08-06-2018, 10:57
Đã có thông báo bio, quá nhanh quá nguy hiểm :))

minh3564
12-06-2018, 17:33
Theo hướng dẫn của các bạn tôi đang làm hồ sơ xin visa du lịch online cho tôi và gia đình (Ba, Má, Vợ và em trai). Trong phần khai mẫu IMM 5257 Schedule 1 (Schedule 1 Application for Temporary Residence), sau mỗi lần khai khi lưu lại trên máy tính, hôm sau mở lên khai tiếp hoặc hiệu chỉnh thì các nút tùy chọn toàn bộ đều bị mất chọn tất cả.
Tôi thử làm 1 mạch cho xong sau đó xác nhận bằng cách nhấn vào nút Validate, sau đó lưu, đóng tập tin và mở ra trở lại thì vẫn bị mất chọn tất cả (chỉ còn giữ được thông tin họ tên, ngày sinh và lịch sử du lịch mà thôi).
Xin các huynh nào có kinh nghiệm phần này làm ơn chỉ giúp với.

bopbi
13-06-2018, 11:34
Theo hướng dẫn của các bạn tôi đang làm hồ sơ xin visa du lịch online cho tôi và gia đình (Ba, Má, Vợ và em trai). Trong phần khai mẫu IMM 5257 Schedule 1 (Schedule 1 Application for Temporary Residence), sau mỗi lần khai khi lưu lại trên máy tính, hôm sau mở lên khai tiếp hoặc hiệu chỉnh thì các nút tùy chọn toàn bộ đều bị mất chọn tất cả.
Tôi thử làm 1 mạch cho xong sau đó xác nhận bằng cách nhấn vào nút Validate, sau đó lưu, đóng tập tin và mở ra trở lại thì vẫn bị mất chọn tất cả (chỉ còn giữ được thông tin họ tên, ngày sinh và lịch sử du lịch mà thôi).
Xin các huynh nào có kinh nghiệm phần này làm ơn chỉ giúp với.

Ra máy khác load lại file và làm lại, dự là bản acrobat kg chuẩn nên bị lỗi rồi

Xichlo1208
13-06-2018, 15:39
Mình xin share với các bạn vv apply online visa Canada của mình. Thật sự mình không nghĩ lại được nhanh như vậy.
- Submit xong ngày 30/5
- Lấy vân tay và photo ngày 1/6
- Có thông báo nộp hộ chiếu ngày 7/6
- Nộp hộ chiếu ngày 8/6
- Ngày 12/6 nhận hộ chiếu và visa qua đường bưu điện.

Hồ sơ giấy tờ nộp online cũng đơn giản hơn nhiều so với nộp hồ sơ giấy tại HCMC.

bopbi
13-06-2018, 21:35
Mình xin share với các bạn vv apply online visa Canada của mình. Thật sự mình không nghĩ lại được nhanh như vậy.
- Submit xong ngày 30/5
- Lấy vân tay và photo ngày 1/6
- Có thông báo nộp hộ chiếu ngày 7/6
- Nộp hộ chiếu ngày 8/6
- Ngày 12/6 nhận hộ chiếu và visa qua đường bưu điện.

Hồ sơ giấy tờ nộp online cũng đơn giản hơn nhiều so với nộp hồ sơ giấy tại HCMC.

Quá nhanh luôn :) Mình bio ngày 8 hy vọng 1,2 ngày tới nộp pp thì đẹp

bopbi
18-06-2018, 09:32
Òa, vẫn chưa có thông báo nộp pp

bopbi
19-06-2018, 17:13
Có thông báo nộp pp r :)) Chuẩn bị $ thôi

minh3564
27-06-2018, 12:37
Tôi đã upload toàn bộ tài liệu theo yêu cầu lên rồi, sao không thấy chuyển sang mục đóng phí. Bây giờ phải làm sao ạ? Xin các huynh chỉ giúp. Xin đa tạ.

tntnhi
27-06-2018, 14:09
Tôi đã upload toàn bộ tài liệu theo yêu cầu lên rồi, sao không thấy chuyển sang mục đóng phí. Bây giờ phải làm sao ạ? Xin các huynh chỉ giúp. Xin đa tạ.

Bạn check lại xem form mới nhất chưa nha.

bopbi
28-06-2018, 11:28

Chưa đầy đủ hoặc sai sẽ kg chuyển sang tt được

Enbacnguyen99
28-06-2018, 14:07
ủng hộ mọi người ơi ...

minh3564
06-07-2018, 09:49
Tôi nói để các bạn ai bị như tôi thì rút kinh nghiệm,
Thứ nhất phần mềm upload Acrobat Readernên download ngay từ trong chương trình hỗ trợ của trình xin visa online Canada sẽ tương thích mà ko bị trật vuột.
Thứ hai khai form làm 1 lèo, chớ để lâu ngày sẽ bị lạc hậu (có form mới mà ko biết)
Thứ ba nếu mọi thứ up lên hết ko thấy báo thiếu thứ gì hoặc lỗi gì, mà ko thấy nút next để chuyển sang phần đóng tiền, thì cứ bình tỉnh quay lại trang chủ xóa đi ứng dụng mà mình khai hôm rày và chịu khó khai lại 1 lèo, up tài liệu lên lại... và nút next sẽ hiển thị để chuyển sang phần đóng tiền
Sau khi đóng tiền xong 1, 2 ngày là có thư kêu đi lấy vân tay và chụp hình.
Nếu xin visa ở TP.HCM nên tranh thủ đi sớm vì nếu đi muộn mà gặp phải ngày đông người, bạn sẽ phải chen chúc sắp hàng ngoài trời nắng rất lâu và phải nghe nhân viên bảo vệ la lối rầy rà rất mệt mõi, để chờ vào gian phòng bốc số chờ lấy vân tay và chụp hình (đây là điểm rất yếu của dịch vụ xin Visa Canda).
Tôi vẫn đang chờ có kêu nộp PP hay ko? Nếu được thì rất tiện ở chổ các gia đình xin cho nhiều người thì Canada chỉ yêu cầu 1 người có hồ sơ thuận lợi đứng ra khai, mọi người còn lại chỉ ăn theo hồ sơ này mà thôi... hi vọng là được chấp thuận, hồ sơ của tôi 2 vợ chồng, cha mẹ và 1 em trai.
À mẹ, cha già trên 80 ko phải lấy dấu vân tay nhe các bạn.
Cuối cùng cám ơn các bạn phượt nhiều kinh nghiệm đã giúp tôi trong suốt quá trình làm hồ sơ online này.
Chúc các bạn đang làm, sẽ làm thành công nhe

N.D.T
08-07-2018, 22:09
Bạn minh3564 cho mình hỏi nếu xin cho gia đình thì phải tạo acc cho mổi người hả bạn, mình khai cho ba mẹ và cậu mợ đi cùng với nhau. Thanks bạn.

bopbi
08-07-2018, 23:10
Cuối tuần e qua Can cái nào

minh3564
14-07-2018, 10:27
Bạn N.D.T,
Bạn chỉ cần đứng chủ đơn (nếu hồ sơ tài chánh bạn đủ mạnh cho cả nhà), chỉ 1 acc của bạn thôi. Khi khỏi tạo đơn xin visa, chương trình sẽ yêu cầu bạn trả lời 1 loạt câu hỏi về cá nhân bạn. Câu cuối cùng sẽ hỏi bạn có muốn xin visa cho người thân hay ko? Bạn trả lới vâng, chương trình sẽ yêu cầu bạn khai thông tin của người thân đầu tiên, câu cuối lại hỏi có muốn tiếp tục xin cho người thân nửa ko?... cứ thế bạn lần lượt khai thông tin các người thân trong gia đình, cho đến khi hết người thôi.
Hồ sơ của tôi do mày mò làm nên mới nộp hôm 27/06/2018 (gia đình 5 người). Ngày 28/06 có thư kêu đi lấy vân tay (mẹ già 81 tuổi ko phải lấy vân tay). Ngày 03/07 đi lấy vân tay, ngày 10/07 có thư kêu nộp Passport, tôi dự định 18/07 có dịp đi sài gòn sẵn nộp luôn.
Như vậy là nhanh và cũng ko khó.
Có điều trình tự trang web xin online không rõ ràng, dễ hiểu và quan trọng là phải những ai có kỹ năng sử dụng các chương trình vi tính văn phòng thành thục 1 chút thì mới dễ.
Chúc bạn thành công, có thắc mắc gì cứ hỏi, tôi biết sẽ trả lời ngay.

paradox
14-07-2018, 20:23
Visa Úc bạn đổi pp thì điền Form929 bên Úc họ cập nhật trên hệ thống, visa còn hạn vẫn vi vu được nhé

paradox
14-07-2018, 20:27
mình có đọc ở trang này

Visa Úc còn hạn khi đổi pp bạn điền Form929 bên Úc họ cập nhật thông tin pp mới trên hệ thống, visa vẫn vi vu được nhé

paradox
14-07-2018, 20:41
Mọi người cho em hỏi em bị trượt visa Mỹ 2 lần năm 2013 2014 lúc đấy em đang du học o 1 nuoc thuoc EU thì apply Canada có bị trượt ko ạ 😓 sau khi về em có quay lại EU 3, 4 lần gì đó du lịch có công tác có. Em mới đổi pp, pp cũ của em có 3 visa Schengen cái dài nhất hạn 1 năm, visa UK, Hàn, Úc còn hạn đến 2020. HDLĐ 3 năm luơng ck, có sổ tk, ko đứng tên tài sản nào khác. Em muốn nộp Canada mà sợ cái dớp Mỹ quá

N.D.T
01-08-2018, 09:52
Thanks bạn minh3564 nhiều, mình đã hoàn tất hồ sơ cho gia đình 4 người và đã lấy BIo ngày 30/7 và đang chờ email thông báo nộp PP hi vọng sẽ nhận đc visa sớm.

N.D.T
01-08-2018, 12:37
Sáng nay mình đã nhận đc email yêu cầu nộp pp . Cảm ơn chia sẽ của mọi người.

bopbi
02-08-2018, 10:40

Cana yên bình chào đón, rất tuyệt

vietdoan20062006
02-08-2018, 12:27
Cho em hỏi chút
Làm ở HNđc ko hay phải vào hcm lấy vân tay và gửi passport trong đó

minh3564
09-08-2018, 17:20

Chúc mừng bạn và gia đình nhe