PDA

View Full Version : Ý kiến về mở tour châu âu đi hiking/trekking giá rẻ cho các phượt thủ VN

Doi_giay_vai
27-09-2017, 04:33
Mình ở Italy gần 1 thập kỉ, đi học, đi du lịch, road trip, hiking nhiều vô kể, đi làm từ văn phòng đến dẫn tour, hỉ nộ ái ố đủ cả, muốn hỏi ý kiến mọi người yêu xê dịch (thực sự chứ ko yêu check-in), đặc biệt là yêu trekking/hiking ở Việt Nam nghĩ thế nào nếu mình mạnh dạn mở tour đi trek ở dãy Alps phía Bắc Italy, sky-diving ở núi Mont Blanc ở Pháp, vùng đồng quê siêu đẹp ở Toscana (Ý) hay ở miền nam nước Pháp? 1 tour giá hợp lý cho người trẻ mình, 1 tour ko chạy xô đến roma milano để chỉ chụp 1 cái ảnh và check in, mà là 1 tour đáng nhớ trong đời, được hòa hợp với thiên nhiên, ngủ nhà gỗ và lều trên núi, đón bình minh, tắm hồ, tắt điện thoại, chỉ có con người và thiên nhiên. Disconnect to reconnect :)
- Mọi người nghe vậy có thấy hứng thú không?
- 1 tour chỉ backpacking như vậy mọi người thấy hay hơn hay là bao gồm cả thăm các thành phố lớn ở Ý nữa, nhưng thế chi phí sẽ cao hơn, người trẻ ở VN sợ ko đủ khả năng. Có một sự thật là DU LỊCH Ở CHÂU ÂU KHÔNG ĐẮT ĐỎ, NGOÀI TẦM VỚI VÀ CẦN SANG CHẢNH NHƯ MỌI NGƯỜI Ở NHÀ NGHĨ ĐÂU. Mình từng lên lịch và book khách sạn (loại tầm trung vì là cho họ hàng tuổi hơi cao 1 tí, ko phải loại giường tầng siêu rẻ), tàu, vé máy bay đi du lịch 4 nước châu âu Italy - Pháp - Bỉ - Hà Lan trong 1 tháng cho 3 người họ hàng nhà mình + mình, và hết chỉ có hơn 3 ngàn euro 1 tẹo.
- Các dụng cụ như lều, bình nước nóng, áo giữ nhiệt chuyên nghiệp, túi ngủ...etc ko cần mang từ VN sang mà có thể thuê của mình bên này.
- Chi phí sẽ cố gắng hạn chế tối đa, nhưng ko rõ ngân sách mọi người có thể chi là tầm nào??? yên tâm là mình từng sống mức sinh viên ở châu âu nên giỏi nhất là sống tiết kiệm chi phí.

Cảm ơn mọi người nhiều. Ý kiến đóng góp nào cũng rất giá trị với mình và nếu có bạn nào hứng thú làm với mình thì xin mời comment hay inbox nhé.

Giang_NH
27-09-2017, 11:50
Em cũng muốn đi du lịch Châu Âu tầm 1 tháng vào tháng 8 hoặc 9 năm tới nhưng chưa tìm được cạ. ĐI trekking/hiking thì phải cần có sức khỏe mà em lại hơi kém khoản này.

Nếu được anh có thể chia sẻ các kinh nghiệm để đi du lịch CÂ tiết kiệm thì tốt quá ạ! ^^

Doi_giay_vai
27-09-2017, 16:02
Em cũng muốn đi du lịch Châu Âu tầm 1 tháng vào tháng 8 hoặc 9 năm tới nhưng chưa tìm được cạ. ĐI trekking/hiking thì phải cần có sức khỏe mà em lại hơi kém khoản này.

Nếu được anh có thể chia sẻ các kinh nghiệm để đi du lịch CÂ tiết kiệm thì tốt quá ạ! ^^

Đi hiking bên này có vô vàn tuyến để đi, phù hợp từ trẻ nhỏ, gia đình tới người chuyên nghiệp, sức bền tốt. Nếu giỏi đi bộ lâu là có đủ điều kiện rồi :)
Bạn muốn hỏi rõ kinh nghiệm du lịch những nước nào mình biết sẽ chia sẻ. Nhưng đừng đi du lịch tầm tháng 8 ở châu âu, cái gì cũng đắt đỏ và đông khủng khiếp, mình khuyên đi tháng 5, 6, 9, 10 là đẹp nhất nếu mà ko chịu đc lạnh. Đi thăm châu âu mùa lạnh thực ra cũng có rất nhiều cái hay để xem :)

quangnhuan
01-10-2017, 09:13
Mình cũng đi các tour từ Milan / Barcelona đi ra các vùng nói xung quanh, thấy mọi người đi trecking rất nhiều. Theo mình nếu được thì kết hợp giữa du lịch và trecking. Ví dụ: đi du lịch đến Barcelona và đi trecking 2-3 ngày các vùng núi xung quanh đó. Chứ còn từ VN bay qua chỉ để trecking thì hơi khó, vì chi phí khá cao.

0938689988
01-10-2017, 12:05
Tuyệt quá bác ơi, rất mong chờ tour của bác

Joliepham
12-12-2017, 16:38
Anh đôi giày vải ơi. Anh đã đi chưa ? Và baoh a định đi ? A dự định chi phí khoảng bnhieu tiền ?

A2D
18-12-2017, 00:59
Rất hay và quan tâm