PDA

View Full Version : Các cụ nên xem để biết

cubmini
23-02-2012, 21:58
Hiện nay trên khắp các diễn đàn đang hot lên vì việc rượu bẩn của mác rượu Vodka cụ thể là Vodka men và Vodka avinaa.

http://www.youtube.com/watch?v=2C94990Cm_k&feature=player_embedded

Sự việc rượu bẩn giữa 2 nhãn rượu này tới giờ vẫn chưa có hồi kết, nhưng rượu bẩn thì vẫn cứ được bán.

Mọi người có chấp nhận được điều này không? Hãy góp tiếng nói của mình để những những nhà sản xuất biết cách tôn trọng người tiêu dùng hơn.

nguyenhoangha
24-02-2012, 11:17
Các bác cứ Vodka 94 Lò Đúc của Công ty cổ phần cồn rượu Hà Nội mà chơi là chẳng sợ gì cả , giá mua tại tiệm tạp hóa 65k chai 750ml , bán dịch vụ 80k. Nhà mình cũng bán rượu nhưng không mặn mà loại này vì lãi ít mà cứ Men Vodka vớ vẩn , Vodka Anh Đào....những thứ đó nhập vào chỉ 40- 50k mà bán vẫn thế .

gilthongthai2012
28-02-2012, 10:05
Các bác cứ Vodka 94 Lò Đúc của Công ty cổ phần cồn rượu Hà Nội mà chơi là chẳng sợ gì cả , giá mua tại tiệm tạp hóa 65k chai 750ml , bán dịch vụ 80k. Nhà mình cũng bán rượu nhưng không mặn mà loại này vì lãi ít mà cứ Men Vodka vớ vẩn , Vodka Anh Đào....những thứ đó nhập vào chỉ 40- 50k mà bán vẫn thế .

Mình cũng hay uống vodka HN nhưng tình hiện ngoài thị trường nhiều rượu dzỏm lắm! Bữa mình với mấy đứa bạn có uống rượu này về nhức đầu khong dậy nổi lun! Chán thế! Men thì đen sì như nước cống, HN thì nhức đầu..Uống rượu gì bây giờ? Ai bik giúp mình nha

nguyenhoangha
28-02-2012, 11:27
Vodka Hà Nội chai lớn nhỏ đều có đóng chữ HaLiCo trên gần cổ chai , tem mác và nút đang nguyên thì không thể là giả được . Trong tầm trên dưới 100k theo mình đây là sự lựa chọn tốt.

giantia
29-02-2012, 22:04
Tốt nhất là rượu nút chuối biết rõ nguồn gốc là vô tư Đặc biệt với loại nấu theo cách cổ chuyền rồi ủ khử độc 2-3 tháng.