PDA

View Full Version : Sao Việt Hà Nội Lào Cai nên tránh thật xa

dangthuan2
22-02-2012, 11:17
Mình viết bài này mong anh em ai đi du lịch Hà Nội Lào Cai Sa Pa nên tránh nhé:

Bọn SaoViệt làm ăn theo kiểu chụp giật,quản lý kém thôi rồi,ai mua vé tại văn phòng nó còn may chứ nếu book vé thì thôi rồi,
Xe thì cùi mía nhưng vẫn nhét 58,60 người vừa nóng vừa ngột ngạt.không có chỗ đi vs,muốn đi thì phải chờ đến điểm nó cho ăn uồng mới đc xuống(khoảng 4 tiếng sau khi xe chạy)
nếu muốn đi vào ban đêm thì nên đi vào túi bóng.
Lái xe điên điên toàn bât nhạc lúc đêm quát chủi hành khách như bố đời,như chủi bọn ăn xin(mà mình mua vé chứ có xin của ai đâu),đồ xử với khách nước ngoài không như với con người(chửi khách ầm ầm trong khi nội quy của lái xe dán ngay trước cửa,tống hết xuống cuối xe như lợn mặc dù bên trên còn thừa đầy chỗ,xấu hổ cho ngành du lịch Việt Nam với bạn bè thế giới)
Giờ giấc thì lung tung.lúc chạy sớm15p lúc chạy muộn cả 2giờ.....
Nói chung là nản bọn này luôn,đi lần 1 và sẽ không bao giờ có lần 2,và thiết nghĩ bọn này nên đổi là shiiiiiit Việt thì hay hơn.
Ai không tin cứ thử đi sẽ rõ.[/COLOR]
[/SIZE]

trangngochanh
22-02-2012, 12:44
Thời buổi bây giờ sao làm ăn chỉ biết có tiền còn uy tín thì bỏ hết.
Tks bạn cảnh báo.

dangthuan2
22-02-2012, 14:04
Mấy thằng lái xe vô học thôi rồi,nhất là xe biết 52xx gì đấy quên rồi,động tý là chửi,xin xuống đi vs nó bảo sắp đến chỗ nghỉ,chờ 1 tiếng nữa.Đi vs mà nhịn đc thêm 1 tiếng thì còn xin nó làm gì,ngu không chịu đc.

Chú ý viết hoa đầu câu.

wavechien
23-02-2012, 21:03
Sao Việt tách ra từ Việt Bus, dàn xe toàn xe mới toe, tại sao chạy được 3 tháng là nát hết vỏ, tróc hết sơn, chỉ vì tay nghề kém, không lái nổi đường đèo dốc, thái độ như Shit, mất hết khách thôi. Tẩy chay đê....

hungnt
24-02-2012, 12:05
Có thể chỉ là một hoặc 2-3 trường hợp bác gặp phải lái và phụ xe như vậy thôi ạ. Em vẫn thường đi xe của Sao Việt và đã đi ko dưới 10 chuyến (em công tác ở km36 ạ) và chưa thấy chuyến nào ko vừa ý cả. Lái xe còn lấy túi nilon để hành khách bỏ giày dép vào, phụ xe thì mang nước uống đến tận giường nằm, xe có thể dừng chờ khách nếu khách đến chậm...
Nói chung những tiêu cực thì em nghĩ chỉ là một vài trường hợp, nhưng nếu gặp phải trường hợp ấy thì chắc chắn là phải chuyển sang hãng khác rồi :-)

chieclacuoicung
24-02-2012, 12:58
Mình thấy dịch vụ của hãng xe đó tốt mà, khá là văn minh lịch sư, chưa gặp trường hợp như bạn nói, có chăng chỉ thấy ở xe dù thoai

vnguru
24-02-2012, 15:35
Kinh nhở... sao ko gọi điện cho chủ Hãng hỏi thử coi nó còn muốn làm ăn nữa không....

263bipho
01-03-2012, 09:43
Mình thấy dịch vụ của hãng xe đó tốt mà, khá là văn minh lịch sư, chưa gặp trường hợp như bạn nói, có chăng chỉ thấy ở xe dù thoai
Sao Quảng Ninh cũng đi tuyến này à?

kub4undre
01-03-2012, 09:56
Mình cùng đi Sao Việt 1 vài lần rồi thấy thái độ lái xe cũng nhiệt tình vui vẻ, papa mình đi bọn này cùng nhiều, mặc dù ông già khó tính nhưng cũng không thấy kêu cả về thái độ bọn này gì cả. Ghét mỗi mấy thằng lái xe ABC :T:T