PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm đi Quy Nhơn - Phú Yên về khách sạn và an uống nha :)

Namnguyen43471
13-08-2017, 22:36
Chỉ giúp mình về khách sạn tốt và giá cả phải chăng ở Quy Nhơn và Phú Yên nhé!!!!

me_bush2013
28-12-2017, 08:46
Mình vừa phượt Phú Yên & Quy Nhơn đầu tháng 12.
Chi phí motel, ăn uống rất rẻ. Tuy nhiên ăn hải sản ở Phú Yên thì mấy quán ở đầm ô Loan giá chat quá...so với SG (cần giờ). Hải sản ở đường Hoàng diệu, Trần Tộc ở Quy nhơn ngon rẻ
Mình thuê xe máy loại xe số( xe sirus mới nha) ở Phú Yên với giá 100k/ngày tại Chú Sang - đt: 0934.074522. Chú tư vấn rất nhiệt tình chỗ tham quan nghỉ ngơi, ăn ngon bổ rẻ 😁

antheon
04-01-2018, 16:29
Cho mình hỏi mình đi Phú Yên-Quy Nhơn 4 ngày 3 đêm. Lịch trình sơ bộ của mình như sau có hợp lý ko ạ:

1. Sáng ngày 1 9h đến Tuy Hòa. Đi thẳng về Quy Nhơn, trên đường ghé Bãi Xép, Gành đá đĩa,... ăn trưa trên đường (ở đầm ô loan có được không ạ ? Bạn me_bush2013 bảo đầm ô loan giá chát ạ ?)

2. Chiều vào KS ở thành phố Quy Nhơn sau đó đi linh tinh xung quanh đó rồi ăn tối
3. Trưa hôm sau vào FLC, ở 2 hôm rồi về.

Nhà mình có bé say xe nên ko có nhu cầu đi nhiều nơi lắm, chỉ chọn vài nơi đặc sắc nhất thôi. Mình có nên ở Phú Yên nhiều hơn không ?

Cảm ơn các bạn

4den
05-01-2018, 08:26
Cho mình hỏi mình đi Phú Yên-Quy Nhơn 4 ngày 3 đêm. Lịch trình sơ bộ của mình như sau có hợp lý ko ạ:

1. Sáng ngày 1 9h đến Tuy Hòa. Đi thẳng về Quy Nhơn, trên đường ghé Bãi Xép, Gành đá đĩa,... ăn trưa trên đường (ở đầm ô loan có được không ạ ? Bạn me_bush2013 bảo đầm ô loan giá chát ạ ?)

2. Chiều vào KS ở thành phố Quy Nhơn sau đó đi linh tinh xung quanh đó rồi ăn tối
3. Trưa hôm sau vào FLC, ở 2 hôm rồi về.

Nhà mình có bé say xe nên ko có nhu cầu đi nhiều nơi lắm, chỉ chọn vài nơi đặc sắc nhất thôi. Mình có nên ở Phú Yên nhiều hơn không ?

Cảm ơn các bạn

Chào bạn!
Theo mình bạn nên dành ở Quy Nhơn nhiều hơn.
Xung quanh thành phố có nhiều chỗ để chơi, tham quan như Ghềnh Ráng ( có mộ Hàn Mặc Tử), trại phong Quy Hòa ( trong đó là làng quê tách biệt thành phố, trong lành, mát mẻ...).
Còn ở Phú Yên, trên đường từ Phú Yên bạn có thể ghé các điểm bạn đã liệt kê là được rồi.
Chúc bạn có chuyến đi vui.