PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành chu du vòng quanh thế giới, kiếm tiền bằng cách làm video youtube

Brianta96
13-08-2017, 11:43
Chào các bạn, hiện mình mới chuyển đến Sài gòn sau khi đã chán ở Hà Nội mong tìm được công việc mình yêu thích nhưng thực sự điều mình yêu thích và mong mỏi nhất vẫn là được xếp balo và đi, chu du vòng quanh thế giới, sống một cuộc sống phiêu bạt, đầy động lực và năng lượng :))
Mình đã chán cuộc sống nhàm chán và rất muốn bắt đầu chu du ngay bây giờ nhưng vấn đề chính, vâng, vẫn là tiền :) Mình có khả năng quay và edit video, mình dự định sẽ xây dựng một kênh youtube về du lịch quanh thế giới và tiền kiếm được từ youtube sẽ là nguồn chính cho cuộc phiêu lưu(Hiện tại thì chưa có kênh :) Như tiêu đề topic mình muốn tìm bạn đồng hành- các ban thực sự yêu thích xê dịch, không chịu ngồi yên một chỗ, sẵn sàng vứt bỏ hết tất cả để mạo hiểm và ra đi đúng như bạn hằng ao ước.
Về ngày đi thì thực sự chưa có kế hoạch cụ thể, mình là một người rất tùy hứng :) Nếu bạn hay các bạn có cùng nguyện vọng thì cho mình biết.
Cảm ơn đã dành thời gian đọc topic này :)
P/s: Mình có một cái nốt nuồi ở gót chân :)

MiGoi89
13-08-2017, 14:13
Tại sao không bắt đầu tại VN ?
mơ ước nhất của cuộc đời gặp nhau ;)) nhưng cơm áo gạo tiền làm chùng chân nhiều năm chưa thoát được T_T

Hacummins
14-08-2017, 13:20
Đi Lào + Bhutan truoc di ban. Minh se join voi ban vao thang 9/2017. Xuat phat tu TP.HCM bay ra HN roi qua Lao, ThaiLan, Buhtan, Pepal.... Di mot minh cung buon nen dang tim ban dong hanh :)

namalves
15-08-2017, 23:56
cùng chung mục tiêu lớn r , hay cta ghép team làm chuyến free vòng quah thế giới như trog CT Đi nhờ xe trên kênh Dis :))

vietdoan20062006
16-08-2017, 07:28
Mình đang đi đây mà mình quên ko quay video :)

Brianta96
16-08-2017, 08:52
Tại sao không bắt đầu tại VN ?
mơ ước nhất của cuộc đời gặp nhau ;)) nhưng cơm áo gạo tiền làm chùng chân nhiều năm chưa thoát được T_T

Mục đích là vòng quanh thế giới mà bạn :)

Brianta96
16-08-2017, 08:55
Đi Lào + Bhutan truoc di ban. Minh se join voi ban vao thang 9/2017. Xuat phat tu TP.HCM bay ra HN roi qua Lao, ThaiLan, Buhtan, Pepal.... Di mot minh cung buon nen dang tim ban dong hanh :)

đâu phải mình đi là đi được ngay đâu :)) hiện tại mình chưa có nhiềuu tiền và mình định kiếm tiền bằng youtube nên rẩt khó join lịch trình của bạn

Brianta96
16-08-2017, 09:00
Mình đang đi đây mà mình quên ko quay video :)

Bạn đi sắp hết các quốc gia chưa :))

Brianta96
16-08-2017, 09:11
cùng chung mục tiêu lớn r , hay cta ghép team làm chuyến free vòng quah thế giới như trog CT Đi nhờ xe trên kênh Dis :))

nếu làm một team thì làm hẳn con xe van có phải chất hơn k ;)