PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] [BTGroup] Tuyển xế, Sài Gòn - Mũi Kê Gà - Đà Lạt - Bảo Lộc - Madagui [5N4Đ], 30/4

Pages : [1] 2

tranttlinh
20-02-2012, 23:13
Xin chào mọi người, mình thay mặt BTGroup đăng topic xin hướng dẫn và tuyển xế.

1. LỊCH TRÌNH DỰ KIẾN
Ngày 1 (27/4) Sài Gòn - Mũi Kê Gà (210km)
Cung đường dự kiến: SG - Cát Lái - Bà Rịa - đường ven biển Hồ Cốc, Hồ Tràm - Laig - Kê Gà. Nghe nói tuy xa hơn QL1 khoảng 40km nhưng cảnh rất đẹp.

https://i183.photobucket.com/albums/x53/chiasecuocsong/768bf446.jpg

(ảnh: Google)

Xuất phát lúc 5h sáng, dừng chân ăn sáng ở Bà Rịa, đến Kê Gà tầm 11h trưa, tìm chỗ ăn uống, có thể là quán Cây Dừa theo gợi ý của 1 bạn trên internet.
Chiều: tham quan hải đăng Kê Gà, ngọn hải đăng được xem là cổ và cao nhất Việt Nam. Ngọn hải đăng được xây từ thời Pháp thuộc, năm 1899, ngọn hải đăng cao gần 70m. Nếu hôm đó nước cạn, có thể đi bộ ra được, còn không thì phải thuê ghe với giá 40k/người.
Tối: ăn hải sản tươi ngon, đi ngủ sớm lấy sức cho chặng đường ngày mai [có lẽ sẽ bât khả thi vì tính nhiều chuyện của chị em nên chắc sẽ nằm hú hí tâm sự tới khuya]

Ngày 2 (28/4) Mũi Kê Gà - Đà Lạt (khoảng 250km)
Cung đường dự kiến: Kê Gà - Mũi Né - Bàu Sen - Ngã 3 Lương Sơn - đường đi thủy điện Đại Ninh - Đức Trọng - Đà Lạt
Theo lời 1 người bạn của mình thì tỉnh lộ 719 ôm theo mũi Kê Gà rất hoang sơ, đừơng Hàm Tiến - Mũi Né - Hòn Rơm - Bàu Sen đẹp thanh bình, đường Đại Ninh đẹp hùng vĩ & đầy cảm giác mạnh.
Sáng dậy sớm ngắm bình minh trên biển, ăn sáng rồi xuất phát lúc 7h, dừng ăn trưa ở Đức Trọng.
Tới Đà Lạt tầm 3h chiều. Tới khách sạn, nhận phòng, nghỉ ngơi.
Tối đi ăn miến lòng gà hay bánh canh chả cả ở gần chợ. Trời lạnh, được húp sì sụp tô bánh canh nóng hổi, cay cay lại ngọt thanh thì còn gì bằng! Sau đó có thể là cafe, Cung Tơ Chiều, chẳng hạn?

https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/222160_10150178223403844_599523843_6744381_5390544 _n.jpg

Ngày 3 (29/4) Đà Lạt
Đà Lạt thì đáng yêu quá rồi. Vấn đề là trong 1 ngày ở Đà Lạt thì nên đi đâu? Vì thường thì những địa điểm như Ga Đà Lạt, nhà thờ Domaine, thung lũng Tình yêu, hồ Than Thở, đồi thông 2 Mộ, XQ sử quán, vườn hoa thành phố, Dinh Bảo Đại, thiền viện Trúc Lâm... mọi người đều đi cả rồi. Nên mình đưa ra 2 lựa chọn, sẽ tùy theo số đông mà quyết nhen, dĩ nhiên ai có ý kiến khác thì cứ nói để mọi người cùng lựa chọn.

Plan A: sáng: làm 1 tour tham quan 3-4 điểm trong và gần gần thành phố gọi là hoài niệm, có thể sẽ là: vườn hoa Thanh Tâm - nhà thờ Domaine... Chiều: tìm đến vườn hoa/trang trại dâu (cái này phải hỏi han gấp vì chưa có thông tin gì cụ thể).

Plan B: đi xa xa khỏi tp như suối Vàng, Đèo D'ran

Nghĩ tới đã thích rồi. Riêng mình thì chỉ cần tản bộ loanh quanh những con phố nhỏ, ngắm những hàng rào hoa tim tím hay những bông hoa dại mọc ven lối đi ở Đà Lạt đã là quá đủ. Nghĩ lại mới thấy, cái không khí chiều sương Đà Lạt sao mà dễ làm người ta yêu nhau đến vậy?

https://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/228171_10150178223668844_599523843_6744388_5569814 _n.jpg

Sáng thì vô ấp Ánh Sáng, muốn ăn món gì cũng có. Tối lang thang hồ Xuân Hương, ăn bắp nướng, uống sữa đậu nành và tản bộ trong gió lạnh. Xế ai người nấy ôm, còn không được thì các ôm tự ôm lẫn nhau.

Ngày 4 (30/4) Đà Lạt - Bảo Lộc (120km)
Trên đường đi ghé thác Dambri hùng vĩ

https://i387.photobucket.com/albums/oo316/aBuSayeah/DSC_0070-1.jpg
(mượn ảnh của bác langbianoz, ở topic này https://www.phuot.vn/threads/16084-B%E1%BA%A3o-L%E1%BB%99c-l%E1%BA%B7ng-l%E1%BA%BD-n%C6%A1i-n%C3%A0y!)

Chiều thăm tu viện Bát Nhã, tìm chút bình yên cho tâm hồn...

Ngủ đêm ở Bảo Lộc, nơi mà mình đã đi ngang qua rất nhiều lần trên tuyến đường lên Đà Lạt nhưng chưa bao giờ dừng chân.

Ngày 5 (1/5) Bảo Lộc - Madagui - Sài Gòn (190km)
Nói thật là mình rất muốn ghé vào đồi trà chụp hình nhưng ko biết đồi trà nào được vào nữa...
Dừng ăn trưa ở Madagui và về tới Sài Gòn tầm 4h chiều.

2. NHÂN SỰ DỰ KIẾN
Hiện tại, nhóm mình có 2 xế và 5 ôm, dự định tuyển thêm 3 xế nữa và sẽ đi không quá 7 xe.

3. CHI PHÍ DỰ KIẾN
(tạm thời dự trù bình quân là như vầy, có thể thay đổi vì đi đúng dịp lễ)
Xăng: xế & ôm tự share
Tiền ăn: 180k/ngày x 5 = 900k
Tiền ngủ: 100k/đêm x 4 = 400k
=> 1.3tr/người, tính xông xênh cho thuốc men và chi phí khác: không quá 1.5tr/người/5 ngày 4 đêm
Dự định thu trước: 800k/người vào ngày offline.

4. NGÀY OFFLINE DỰ KIẾN: 8h sáng chủ nhật, 15/4/2012, địa điểm: Cafe Miền Đồng Thảo (Nguyễn Trọng Tuyển, Q.Phú Nhuận - điểm hẹn tình yêu của chúng ta :") hị hị)

nakenny
20-02-2012, 23:31
nhóm e đi ngày 28/4 đi kê gà nè

tolamay
21-02-2012, 00:11
Ôi, hành trình này được đấy, Mũi Kê Gà thích hợp để tay trong tay với zai đi dạo dọc bờ biển dưới nắng vàng như rót mật <3 <3 ;)), Đà Lạt thành phố mộng mơ hoa hoét tòe loe lãng mạn khỏi nói, điểm hẹn tình yêu cafe Miền Đông Thảo nghe nói là hàng xóm của 1 quán nướng ngon có tiếng của Sài Gòn, thích hợp để hâm nóng tình bạn, thổi cháy tình yêu :)) =)). Lại nghe tin chủ thớt mới thám hiểm miền Bắc về, chắc có nhiều chuyện để chém lắm đây ;)). Mình xin...lót gạch hóng :p :p

tranttlinh
21-02-2012, 00:24
Ôi, hành trình này được đấy, Mũi Kê Gà thích hợp để tay trong tay với zai đi dạo dọc bờ biển dưới nắng vàng như rót mật <3 <3 ;)), Đà Lạt thành phố mộng mơ hoa hoét tòe loe lãng mạn khỏi nói, điểm hẹn tình yêu cafe Miền Đông Thảo nghe nói là hàng xóm của 1 quán nướng ngon có tiếng của Sài Gòn, thích hợp để hâm nóng tình bạn, thổi cháy tình yêu :)) =)). Lại nghe tin chủ thớt mới thám hiểm miền Bắc về, chắc có nhiều chuyện để chém lắm đây ;)). Mình xin...lót gạch hóng :p :p

Điểm hẹn tềnh yêu MĐT ở gần quán Lộc Sơn thì phải :D sao em nghe đồn là chị có khả năng vào được mà? Ráng thu xếp đi vô đi chị

catbui0312
21-02-2012, 07:34
Woà, một chương trình thật tuyệt vời, mình rất muốn tham gia với các bạn nhưng mình lại không có xe máy thích hợp để chạy cung đường này và trình độ lái xe yếu nên mình xin đăng ký ở vị trí ôm. Nếu chủ thớt đồng ý thì thông báo cho em sớm nhá. Cảm ơn nhiều !
Cho mình đặt một cục gạch bê tông nhá !

Le Thuy Van
21-02-2012, 08:58
Khoái nhất cái câu "Xế ai người nấy ôm, còn không được thì các ôm tự ôm lẫn nhau" của em Linh ghê gớm! :L

Nguyên cục gạch của chị nhé!

Còn vụ đồi trà chị sẽ hỏi mấy anh bên Saigonphoto xem sao!

wiwo
21-02-2012, 09:05
Làm xế được, muốn đi
Nhưng sao nhìn chi phí thì lại ngán :D

Toàn ngủ ở nhà nghỉ, khách sạn hả bạn???

Le Thuy Van
21-02-2012, 09:10
Chi phí này bên nhóm mình toàn tính xông xênh lắm đó bạn! Thà dư còn hơn thiếu mà, đúng không?

cabong82
21-02-2012, 09:18
Đọc xong lịch trình của em mà chị thèm quá nên quyết định đặt một gạch ôm nhé em mà trong trường hợp không tuyển đc xế thì tự xế vậy, hehe.

spartans
21-02-2012, 09:32
Cho mình đăng ký một xế nhé!

zero_dink
21-02-2012, 09:51
Chúc các bạn đi vui vẻ và an toàn. Đây là cung đẹp đường dễ đi mình đã được đi tết 2011 :)

namnhihn
21-02-2012, 11:25
Ném đá hội nghị phát
Ngày 1: Tính nghỉ ở gần Kê Gà thì toàn resort và buồn thúi ruột, nếu đi 30km nữa thì về thành phố PT ăn chơi buổi tối thoải mái hơn. Chưa nghĩ là có thời điểm nào đi bộ ra được hải đăng, mà đi ra rồi ko đi về được vẫn phải gọi thuyền :-)

Ngày 2: Đi đường biển đẹp rồi nhưng ko đi sớm thì ngược nắng sẽ bị chói mắt, bàu Sen, bàu Trắng sẽ nóng ra trò. Đường Lương Sơn - Đại Ninh chưa đi bao giờ, chắc xuyên núi, xuyên rừng như vậy xe máy phải tốt một chút chứ không lại ngóm giữa đường.

Ngày 3: Nên ra hồ Tuyền Lâm ăn thịt nướng buổi trưa, trên đường có ghé được mấy vườn dâu tây (nếu có), phong cảnh rất hữu tình.

Ngày 4: Đến Bảo Lộc chơi thác một lúc là hết vị, nên đi đến Madagui nghỉ đêm để sáng hôm sau đi bắn súng sơn, chắc cũng hay ho.

Thu4se
21-02-2012, 11:27
Chuyến này có cả biển và phố núi. Hay nhỉ!:L

zerobuon
21-02-2012, 11:39
Theo mình thấy chi phí vậy là quá hợp lý... vì kì rồi mình đã thử 1 mình đi Đà Lạt chi phí cũng phải hơn 2tr cho 4 ngày... Mình xin đặt gạch mềm cho vị trí xế trước để xem lại lịch rồi thu xếp lên đường chung với các bạn...

BoLo Bang
21-02-2012, 12:03
Rút ngắn 1 ngày được k Chủ thớt...
Có thể xuất phát sớm từ KÊ GÀ -ĐÀ LẠT ( tầm 5h) lên tới DL khoảng 12h - nghỉ ngơi và tham quan dalat trong buổi chiều, vì DL khá nhỏ, 2 options của chủ thớt có thể thực hiện trong 1 buổi, nếu còn tg Bolo sẽ đề nghị 1 vài chỗ tham quan nhỏ nhỏ của dân Đà lạt ^^
Hồm sau xuất phát đi Madagui như lịch trinh, vậy thì tiết kiệm dc 1 ngày và chúng ta có thể dời ngày xuất phát lên ngày 28/4. Tiết kiệm chi phí và tg.. vì 30/4 là ngày lễ nên chi phí KS khá cao và rất khó đặt phòng nếu k đặt sớm..

Bolo góp ý vậy thôi ^^

BoLo Bang
21-02-2012, 12:30
Ném đá hội nghị phát
Ngày 1: Tính nghỉ ở gần Kê Gà thì toàn resort và buồn thúi ruột, nếu đi 30km nữa thì về thành phố PT ăn chơi buổi tối thoải mái hơn. Chưa nghĩ là có thời điểm nào đi bộ ra được hải đăng, mà đi ra rồi ko đi về được vẫn phải gọi thuyền :-)

Ngày 2: Đi đường biển đẹp rồi nhưng ko đi sớm thì ngược nắng sẽ bị chói mắt, bàu Sen, bàu Trắng sẽ nóng ra trò. Đường Lương Sơn - Đại Ninh chưa đi bao giờ, chắc xuyên núi, xuyên rừng như vậy xe máy phải tốt một chút chứ không lại ngóm giữa đường.

Ngày 3: Nên ra hồ Tuyền Lâm ăn thịt nướng buổi trưa, trên đường có ghé được mấy vườn dâu tây (nếu có), phong cảnh rất hữu tình.

Ngày 4: Đến Bảo Lộc chơi thác một lúc là hết vị, nên đi đến Madagui nghỉ đêm để sáng hôm sau đi bắn súng sơn, chắc cũng hay ho.

Xún hồ tuyền lâm thì k ngang vườn dâu vì hồ nằm trên đường đi lên Dalat ( đèo Preen) còn vườn dâu thường là ở đường đi vào thung lũng. Cái này có 2 options:
1/ Ghé hồ khi đang đi lên Dl.. cái này hơi cực vì chung ta còn đồ đạc quá trời
2/ Đi bằng cáp treo từ DL xún

Chi phí Phòng ốc Madagui hình như trong khu du lịch Madagui là 800k - 2500k/ phòng khách sạn, 150k/người/lều ( ở chung) hay sao í.. Theo Bolo nhớ cách đây 1 năm thì là vậy.

hamzuizui
21-02-2012, 13:15
Mình cũng dòm ngó vụ này :)
Chưa có bằng lái nên ôm thui, đang dụ dỗ kím xế hihi

Le Thuy Van
21-02-2012, 15:43
Ngày 3: Chị đang nhờ mấy anh bạn hỏi vụ đi vườn trà chụp ảnh xem thế nào rùi xuống Bảo Lộc

Ngày 4: Chị hoàn toàn đồng ý với anh Sở vụ đi Mnandagui.. Bắn súng sơn, đốt lửa trại vui. Đồ ăn ở đó bán cũng ok đó em

kaka1155
21-02-2012, 16:23
Ở Bảo Lộc bạn có thể xin phép vào tham quan chụp ảnh ở đồi chè Tâm Châu, cũng khá đẹp, đồi chè này nằm trên đường đi vào thác Dambri, trên đường có bảng hướng dẫn nếu bạn để ý sẽ thấy hoặc hỏi người dân ở đấy, đi vào sẽ gặp cổng bảo vệ, đợt mình đi 12 người lúc đầu bảo vệ ko cho vào và hỏi vào làm gì và có giấy giới thiệu gì ko ? mình nói chỉ xin vào tham quan chụp ảnh thì bảo vệ sẽ gọi cho cấp trên, bạn khéo léo trình bày với người đấy, cũng dễ à, họ sẽ cho bạn vào tham quan chụp ảnh thoải mái, có điều ko vào đc nhà máy để xem quy trình chế biến, mà cái này chắc mình cũng ko cần vào đâu, tham quan chụp ảnh tí ngoài đồi chè cũng đẹp phết rồi :)

catbui0312
21-02-2012, 16:27
Chủ topic ơi, cho mình xin một vé vị trí ôm nhá vì mình không có xe. Mình đã đăng ký ngay từ đầu rồi nha !

phieubong
21-02-2012, 16:31
lịch trình tuyệt vời nhưng chưa dam đặt gạch vì còn chuyện cơ quan nữa. minh la phuot tử miền tây. Cụ thể là Cần Thơ. khi nao có đi miền tây thi cho minh hay với. rất mong được đón tiếp

tiorken
21-02-2012, 18:01
Cung đường này đi cũng hơi phê nhưng có nhiều cảnh đẹp. Cho mình quăng nửa cục gạch. Mình sẽ confirm sau.

tranttlinh
21-02-2012, 20:28
nhóm e đi ngày 28/4 đi kê gà nè
Vậy là tụi mình đi trước các bạn 1 ngày rồi ^^

Woà, một chương trình thật tuyệt vời, mình rất muốn tham gia với các bạn nhưng mình lại không có xe máy thích hợp để chạy cung đường này và trình độ lái xe yếu nên mình xin đăng ký ở vị trí ôm. Nếu chủ thớt đồng ý thì thông báo cho em sớm nhá. Cảm ơn nhiều !
Cho mình đặt một cục gạch bê tông nhá !
^^ Khi nào bên mình dư xế thì mình sẽ ưu tiên báo bạn trước nha

Khoái nhất cái câu "Xế ai người nấy ôm, còn không được thì các ôm tự ôm lẫn nhau" của em Linh ghê gớm! :L

Nguyên cục gạch của chị nhé!

Còn vụ đồi trà chị sẽ hỏi mấy anh bên Saigonphoto xem sao!
Chị hỏi nhen, tại có 1 lần em cũng được vô đồi trà rồi nhưng mà hồi đó đi ké :( giờ chẳng có contact được

Làm xế được, muốn đi
Nhưng sao nhìn chi phí thì lại ngán :D

Toàn ngủ ở nhà nghỉ, khách sạn hả bạn???
Uh, tạm thời kế hoạch là vậy, bạn à, thực ra 1tr5 cho 5 ngày 4 đêm cũng ko phải là nhiều lắm đâu bạn :D tại bạn biết vô dịp lễ là đồ ăn thức uống, nơi ở mấy chỗ du lịch, cái gì cũng tăng mà. Ráng thu xếp nha ^^

Đọc xong lịch trình của em mà chị thèm quá nên quyết định đặt một gạch ôm nhé em mà trong trường hợp không tuyển đc xế thì tự xế vậy, hehe.
Haha, được câu này của chị, em vui biết bao, hay móc luôn ông xế của chị vào đây đi ;;)

Cho mình đăng ký một xế nhé!
Bạn cho mình thông tin cụ thể nhé

@ all: khi đăng ký vui lòng ghi rõ:
1. Tên
2. Cách thức liên lạc (sđt hoặc email hay dùng)
3. Ví trí đăng ký (ôm/xế)

Nếu là xế thì chắc 100% các bạn sẽ tham gia nhóm còn nếu là ôm thì tụi mình chỉ tuyển thêm khi dư xế mà thôi và như đã nói từ đầu là ko quá 7 xe vì đi đông rất khó tổ chức.

tranttlinh
21-02-2012, 20:39
Ném đá hội nghị phát

Anh, em cũng nghĩ tới chuyện phải đi thuyền rồi đó. Năm 2011 em đi Phan Thiết thì thấy mấy anh taxi kêu đường Lương Sơn-Đại Ninh đẹp và dễ đi, còn cụ tỉ thế nào chắc phải chờ có ai đi về rồi hỏi lại lần nữa cho chắc.
Vụ ra hồ Tuyền Lâm ăn thịt nướng thì em đi cách đây khoảng 3 năm, cảm thấy bị chặt chém 1 cách ko đáng, đĩa thịt bé tí đã 300k rồi. Em thích vụ vô vườn dâu đó nha, mà ko biêt nta có dễ cho mình vô ko anh?
Vậy ý anh là bỏ đêm ở đêm ở Bảo Lộc hay thêm 1 đêm nữa ở Madagui ạ? vì hiện tại có 1 đêm ở Kê Gà, 2 ở Đà Lạt, 1 ở Bảo Lộc.

Theo mình thấy chi phí vậy là quá hợp lý... vì kì rồi mình đã thử 1 mình đi Đà Lạt chi phí cũng phải hơn 2tr cho 4 ngày... Mình xin đặt gạch mềm cho vị trí xế trước để xem lại lịch rồi thu xếp lên đường chung với các bạn...
Okie bạn, nhớ báo tụi mình sớm nha.

Rút ngắn 1 ngày được k Chủ thớt...
Có thể xuất phát sớm từ KÊ GÀ -ĐÀ LẠT ( tầm 5h) lên tới DL khoảng 12h - nghỉ ngơi và tham quan dalat trong buổi chiều, vì DL khá nhỏ, 2 options của chủ thớt có thể thực hiện trong 1 buổi, nếu còn tg Bolo sẽ đề nghị 1 vài chỗ tham quan nhỏ nhỏ của dân Đà lạt ^^
Hồm sau xuất phát đi Madagui như lịch trinh, vậy thì tiết kiệm dc 1 ngày và chúng ta có thể dời ngày xuất phát lên ngày 28/4. Tiết kiệm chi phí và tg.. vì 30/4 là ngày lễ nên chi phí KS khá cao và rất khó đặt phòng nếu k đặt sớm..

Bolo góp ý vậy thôi ^^
Cảm ơn bạn, nhưng chắc là tụi mình ko đi ngắn hơn đâu :( tại nói thật là trong nhóm mình mới chỉ có 3 người từng đi phượt xe máy đường dài thôi nên nếu đặt lịch gấp gáp quá thì sợ đi ko nổi.

Ở Bảo Lộc bạn có thể xin phép vào tham quan chụp ảnh ở đồi chè Tâm Châu, cũng khá đẹp, đồi chè này nằm trên đường đi vào thác Dambri, trên đường có bảng hướng dẫn nếu bạn để ý sẽ thấy hoặc hỏi người dân ở đấy, đi vào sẽ gặp cổng bảo vệ, đợt mình đi 12 người lúc đầu bảo vệ ko cho vào và hỏi vào làm gì và có giấy giới thiệu gì ko ? mình nói chỉ xin vào tham quan chụp ảnh thì bảo vệ sẽ gọi cho cấp trên, bạn khéo léo trình bày với người đấy, cũng dễ à, họ sẽ cho bạn vào tham quan chụp ảnh thoải mái, có điều ko vào đc nhà máy để xem quy trình chế biến, mà cái này chắc mình cũng ko cần vào đâu, tham quan chụp ảnh tí ngoài đồi chè cũng đẹp phết rồi :)
Cảm ơn bạn nhiều lắm ^^ thông tin của bạn rất có ích với nhóm mình.

Chúc các bạn đi vui vẻ và an toàn. Đây là cung đẹp đường dễ đi mình đã được đi tết 2011 :)
Vậy bạn có link bài hồi ức hay kinh nghiệm chia sẻ gì để với nhóm mình ko?

tranttlinh
21-02-2012, 20:49
Đây là danh sách update ngày 23/2/2012
1. thay chua! (xế) - anh Việt (1982)
2. Le Thuy Van (ôm) - chị Vân (1983)
3. tranttlinh (ôm) - Linh - (1988)
4. cabong82 (ôm, có thể tự xế) - chị Ngọc (1982)
5. thu4se (ôm) - chị Thu (1982)
6. vic01258 (ôm) - chị Thủy (1982)
7. namnhihn (xế) - anh Sơn (1977)
8. Trang Lê (ôm) - chị Trang (1986)
9. spartans (xế) - anh Hiếu - (1982) 0917 sáu28 sáu82
10. bigidung (xế) - anh Dũng
11. dauchankhongmoi (xế) - anh An (1985) 0939.926.628
12. ryanjote (xế, 1/2 gạch) - anh Ký (1983)
13. tiorken (xế,1/2 gạch)
14. zerobuon (xế, 1/2 gạch)
15. thuongnguyen - Thương (1989)
16. catbui0312 (ôm) - anh Ân (1979) 0937.831.063

Các bạn ngoài BTGroup vui lòng cho mình biết cách liên lạc nha (sđt hoặc email). Cảm ơn mọi người.

tcbl
21-02-2012, 21:00
mình muốn dăng kí 1 xế và 1 ôm được hok bạn?

spartans
21-02-2012, 22:21
Bạn cho mình thông tin cụ thể nhé

@ all: khi đăng ký vui lòng ghi rõ:
1. Tên
2. Cách thức liên lạc (sđt hoặc email hay dùng)
3. Ví trí đăng ký (ôm/xế)

Nếu là xế thì chắc 100% các bạn sẽ tham gia nhóm còn nếu là ôm thì tụi mình chỉ tuyển thêm khi dư xế mà thôi và như đã nói từ đầu là ko quá 7 xe vì đi đông rất khó tổ chức.

Mình đăng ký vị trí xế.

Tên: Minh Hiếu (SN 1982)

ĐT: 0917 sáu28 sáu82

Email: [email protected]

Có thông tin gì mới về lịch trình, vui lòng SMS về ĐT hoặc thông báo qua email giúp mình để mình kịp update.

Cám ơn!

ChuDu09
21-02-2012, 22:32
Cung đường thì đẹp, tha hồ phóng xe máy vi vu, nhưng nhìn cái thời gian hơi bị ngán, mấy ngày này vào dịp lễ chưa biết giá cả các nơi chặt chém thế nào nữa :(

Le Thuy Van
21-02-2012, 23:50
Dzụ đồi trà đang đợi 1 chị bạn bên saigonphoto trả lời em nhé!

Chị suggest cho ngày DL - BL thế này. Mình nên đi thẳng từ DL về Mandagui luôn. Ở Bảo Lộc chỉ tung tăng ở đồi trà chụp hình là đc rùi í. 1 đêm ở Mandagui mình bắn súng sơn, đốt lửa trại be bé và ngủ lều/ phòng tập thể có thể trở thành kết thúc có "hậu" và "đáng nhớ" cho chuyến này rồi đó em!

catbui0312
22-02-2012, 08:51
Đây là danh sách update ngày 21/2/2012
7. namnhihn (xế) - anh Sơn (1977)
10. zerobuon (xế, 1/2 gạch)
11. tiorken (xế,1/2 gạch)
12. ryanjote (xế, 1/2 gạch) - anh Ký (1983)
13. catbui0312 (ôm)

Các bạn ngoài BTGroup vui lòng cho mình biết cách liên lạc nha (sđt hoặc email). Cảm ơn mọi người.

Cảm ơn chủ thớt rất nhiều !
Thông tin của mình đây:
Tên: Ân (Nam) - Sinh 1979
SĐT: 0937.831.063
Nick YH/Skype: nghiemhoaian

cabong82
22-02-2012, 14:13
Tỷ lệ xế - ôm gần bằng nhau rùi , em Linh mở topic công nhận đắt show nhỉ . hehe

tranttlinh
22-02-2012, 18:03
Nhưng toàn là ôm chắc chắn và xế nửa cục gạch chị ơi :(

ỌtẸt
22-02-2012, 18:49
Vì chưa chắc chắn được time nên chủ thớt cho đặt 2 nửa cục gạch dập dòm (1 xế + 1 ôm) nhé. Thanks!

pila
22-02-2012, 21:00
Quả này hoành tráng rồi,

Bữa Tết Tây lên ôm dc một biển toàn người và người tại ĐLat nên cũng choáng. Post luôn cái đường đi trên maps.google.com luôn đi cho dễ hình dung. Vẫn chưa biết đi cùng đoàn nào vì máu đèo Khánh Vĩnh nhưng chưa thấy team nào đi qua.

Sao không leo Langbiang bằng xe căng hải nhỉ.

Ngồi hóng topic đã

PS: Khởi hành vào 5h sáng thứ 6 thì hơi kẹt vì nhiều ng còn đi làm, cũng ngại nhất đi phượt vào dịp lễ vì giá cả leo tháng và luôn phải nhân hệ số 2 hoặc hệ số 3 chưa kể là phục vụ cũng thua cả ngày thường

Le Thuy Van
22-02-2012, 21:16
Bé Linh ơi... Bạn catbui0312 báo là nhầm số đt của bạn í rồi kìa! Edit lại đi em!

bigidung
22-02-2012, 23:09
Mình đăng ký 1 gạch, vị trí xế.
Tên: Minh Dũng
Yahoo: bigidung
Số phone: 09xxxxxx10(mình sẽ liên hệ với bạn Le Thuy Van của BTG sau). Cám ơn.

Dauchankhongmoi
23-02-2012, 02:00
Cho mình đăng ký một gạch < cục này quăng chắc như bắp vì kết lồi mắt cái chương trình của Linh Trần >
Name : An < motobike's driver >
Birth : 1985 (BB)
My phone's number : 0939.926.628
Mail : [email protected]
P/s : Khi nao off mong ban lien lac minh gium vi co the ko nho dc < quai , tu nhien ko go dc tieng Viet nua >
:gun:Dam

Dauchankhongmoi
23-02-2012, 02:17
Xin lổi cả nhà truóc vì tụ nhiên phông tiếng Việt hỏng ko đánh dc . Cho mình thông tin thêm là mình làm tài xế nhung ko có xe số , thông báo vậy đễ mọi ngùoi dễ sắp xếp . Thân

Yêu cầu chỉnh sửa

hiep tranminh
23-02-2012, 08:34
Rất hấp dẫn chuyến đi của bạn nhưng lại trùng với 1 chương trình khác rồi. Xin một gạch mềm (xế) để đến off quyết định! Nếu mình đi đươc thì chuyện vào đồi trà là quá dễ ví mình có người nhà ở Bảo lộc.

Dauchankhongmoi
23-02-2012, 10:40
Chuyến đi này mang tính chất du hí tìm hiểu nên chi phí tầm 1,500k là quá hợp lý rồi .Nếu đây mà là tour ăn chơi phá hoại thì 5 ngày phải ngốn hêt tầm 5000k là tiết kiệm .
Cho mình hỏi Linh Trần chút, mình không có xe số mà muốn làm xế cho mọi người thì có xe sẵn không ? Và các cung đường như LT nói có khó đi và bắt buộc phải đi bằng xe số không ? < :gun:Dam cái này quan trọng > :help

catbui0312
23-02-2012, 10:54
Mình cũng lâm vào tình trạng như bạn dauchankhongmoi là là kết chuyến đi nhưng ko có xe số mong mọi người chiếu cố. Riêng về câu hỏi có thể đi xe tay ga cung đường này không thì mình xin nói như sau: Tháng 9/2011 mình có đi cung đường Madaguoi - Bảo Lộc - Đà Lạt - Buôn Mê Thuộc bằng xe Atila Victoria (mua 2007, đã bảo dưỡng kỹ trước khi đi) nhưng đến Bảo Lộc thì mình phải gửi em nó theo xe Phương Trang về SG vì em này (và hầu hết xe ga) chạy im và rất tốt khi đi đường trường chứ đi đường đèo dốc thì ko ổn vì máy rất gào, nóng, hao xăng kinh khủng. Hơn nữa, do sàn xe ga thấp nên khó cơ động vào những con đường hơi gồ ghề.
Vài lời trao đổi, có gì chưa chuẩn mong thọ giáo thêm từ anh chị em.

tranttlinh
23-02-2012, 17:35
Mình đăng ký 1 gạch, vị trí xế.
Tên: Minh Dũng
Yahoo: bigidung
Số phone: 09xxxxxx10(mình sẽ liên hệ với bạn Le Thuy Van của BTG sau). Cám ơn.
okay anh, em đã up date danh sách ở trang 3 rồi. Cơ mà các chị nhóm em đang xúi em dỗi vì tình hình em là chủ thớt mà anh đi liên lạc riêng với chị Le Thuy Van ... em cũng đang định dỗi thật

Cho mình đăng ký một gạch < cục này quăng chắc như bắp vì kết lồi mắt cái chương trình của Linh Trần >

Chuyến đi này mang tính chất du hí tìm hiểu nên chi phí tầm 1,500k là quá hợp lý rồi .Nếu đây mà là tour ăn chơi phá hoại thì 5 ngày phải ngốn hêt tầm 5000k là tiết kiệm .
Cho mình hỏi Linh Trần chút, mình không có xe số mà muốn làm xế cho mọi người thì có xe sẵn không ? Và các cung đường như LT nói có khó đi và bắt buộc phải đi bằng xe số không ? < :gun:Dam cái này quan trọng > :help
Em nghĩ cung từ Sài Gòn ra tới Kê Gà thì xe gì cũng được vì đường bằng phẳng nhưng đường từ Phan Thiết lên Đà Lạt và Đà Lạt - Sài Gòn thì chắc đi xe ga sẽ khó vì đèo dốc nhiều. Có lẽ sẽ phải đi mượn xe anh ạ vì chị em gái nhà em chạy ở SG toàn xe ko đi được đường trường thôi :( từ giờ đến hôm off cứ từ từ tính tiếp anh ạ.

Rất hấp dẫn chuyến đi của bạn nhưng lại trùng với 1 chương trình khác rồi. Xin một gạch mềm (xế) để đến off quyết định! Nếu mình đi đươc thì chuyện vào đồi trà là quá dễ ví mình có người nhà ở Bảo lộc.

Vì chưa chắc chắn được time nên chủ thớt cho đặt 2 nửa cục gạch dập dòm (1 xế + 1 ôm) nhé. Thanks!

@ hiep tranminh và OtEt: bọn mình xin phép chưa nhận gạch, chờ sang tháng 4 nếu có gì thay đổi, mình sẽ liên lạc với các bạn, còn hiện tại bọn mình ưu tiên các bạn chắc chắn tham gia để tiện việc sắp xếp người và đặt phòng ks trước, tránh việc bị động vì thật lòng mà nói thì lượng ôm của bọn mình chênh với xế phải 2,3 người.

bigidung
23-02-2012, 21:57
okay anh, em đã up date danh sách ở trang 3 rồi. Cơ mà các chị nhóm em đang xúi em dỗi vì tình hình em là chủ thớt mà anh đi liên lạc riêng với chị Le Thuy Van ... em cũng đang định dỗi thật

Chết thật! Xin lỗi Linh. Anh không có ý gì đâu, anh không để số đt lên được vì lý do cá nhân. Linh đừng buồn LTV và trách anh nhé!
Để chuộc lỗi vô ý của anh, hôm nào đi off anh sẽ có quà cho Linh. Chúc đoàn mình nhanh chốt để off gặp mặt mọi người. (beer)

love is blue
23-02-2012, 22:25
Ối chị LTV ơi có vụ đồi trà à, chẹp chẹp. em phải phục thù vì chưa chụp đc ở đồi trà Mộc Châu. :D

Dauchankhongmoi
23-02-2012, 22:40
Khó nhỉ mình vào trong này có xe số thì lại đi không được vì những xe đó thông số an toàn cực kém. Quả là câu chuyện 1001 đêm ! Từ giờ đến hôm off tính tiếp ah ? Hy vọng mọi việc sẽ ổn , nhưng không tính trước đi e rằng đến gần ngày sẽ thập phần khó khăn .
Khà ....

Giang hồ hiểm ác anh không sợ
Chỉ sợ đường về vắng bóng em

Le Thuy Van
23-02-2012, 22:41
Sao đâu đó có LTV ở đây... Thiệt ra LTV cũng đâu có số của anh bigidung.. Đủng hông

tranttlinh
23-02-2012, 22:54
@ anh Bigidung: câu này của anh Google lưu vào cache rồi nhé, sau này ko có quà là em xử lý anh đấy, hí hí.
@ chị Trang: hẹn gặp chị ở U Minh

@ all: tình hình xế thế này em thấy ko ổn, hiện tại mới có 4 xế chắc chắn trong khi lại có 8 ôm [còn chắc chắn và cương quyết hơn], trong đó lại có 2 xế ko có ... xe. Cho nên, bất quá, tới 1 tuần nữa mà tình hình ko có gì cải thiện, mình chuyển sang phương án thuê xe 16 chỗ, mọi người thấy thế nào ạ?

Le Thuy Van
23-02-2012, 23:09
Chết thật! Xin lỗi Linh. Anh không có ý gì đâu, anh không để số đt lên được vì lý do cá nhân. Linh đừng buồn LTV và trách anh nhé!
Để chuộc lỗi vô ý của anh, hôm nào đi off anh sẽ có quà cho Linh. Chúc đoàn mình nhanh chốt để off gặp mặt mọi người. (beer)
Chết anh rùi nhé.. Thân em hổng cứu anh nổi đâu đó!

Ối chị LTV ơi có vụ đồi trà à, chẹp chẹp. em phải phục thù vì chưa chụp đc ở đồi trà Mộc Châu. :D Ối em LTHT đấy ò. Chả nhận ra!

@ all: tình hình xế thế này em thấy ko ổn, hiện tại mới có 4 xế chắc chắn trong khi lại có 8 ôm [còn chắc chắn và cương quyết hơn], trong đó lại có 2 xế ko có ... xe. Cho nên, bất quá, tới 1 tuần nữa mà tình hình ko có gì cải thiện, mình chuyển sang phương án thuê xe 16 chỗ, mọi người thấy thế nào ạ?

Mọi người sao chị vậy!

bigidung
23-02-2012, 23:10
Sao đâu đó có LTV ở đây... Thiệt ra LTV cũng đâu có số của anh bigidung.. Đủng hông
Anh công nhận đến thời điểm hiện tại LTV chưa biết anh là ai và cũng không có số của anh.;)

@ Linh:Em yên tâm. Anh còn đi với đoàn thì sao anh dám thất hứa, chủ thớt mà giận bỏ gạch anh ra rìa thì chết.:D

Le Thuy Van
23-02-2012, 23:15
Anh công nhận đến thời điểm hiện tại LTV chưa biết anh là ai và cũng không có số của anh.;)

@ Linh:Em yên tâm. Anh còn đi với đoàn thì sao anh dám thất hứa, chủ thớt mà giận bỏ gạch anh ra rìa thì chết.:D

Đấy, bây giờ thì anh bigidung đâu thèm đếm xỉa gì đến LTV nữa đâu! Lo o bế chủ thớt thui ò!

Dauchankhongmoi
23-02-2012, 23:34
Xe ga cỡ nhỏ không đi được thì liệu xe ga cỡ lớn 150 phân khối có đi được không ?
Câu hỏi này danh cho catbui0312 đấy, lần trước bạn đi rồi , thấy xe ga loại 150 phân khối có đi được không ?

spartans
24-02-2012, 07:33
Chỉ lo chặng Phan Thiết - Đà Lạt không biết đi xe ga được hay là không thôi. Chặng Đà Lạt - Madagui - Sài Gòn thì yên tâm xe nào đi cũng được, đường đèo chủ yếu là đổ dốc xe không phải tải.

caonguyendom
24-02-2012, 08:58
Chặng Phan Thiết - Đà lạt 2/3 đường đèo dốc nhất là doạn dường đèo đại ninh (chúng ta phải hết sức cẩn thận đoạn này, có thể hỏi pác google là biết liền).
Nên:
Đi xe số - kiểm tra xe kỷ trước khi đi, nhất là thắng xe.
Đi theo đoàn để nếu xe nào có sự cố (xe hư, ...) thì cùng nhau giải quyết. Không tự ý tách đoàn.
Tuyệt đối không dừng xe ngay khúc cua va ngay đường đổ dốc.
Hết sức cẩn thận.

Chia sẻ 1 tấm hình nha, kiếm được 1 tấm đâu đó trong máy.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=77946&d=1330048646

namnhihn
24-02-2012, 10:38
Nói chung leo đèo thì cứ bảo dưỡng xe cẩn thận chút, mang sẵn cả đồ nghề nữa, xe ga như Air Blade chạy vô tư. Ko cần tính vụ đi ô tô đâu, đường cũng chỉ có 1 đoạn hơi khó thôi mà, sang tháng 4 mọi người mới chắc được plan nghỉ nên sẽ quăng gạch ầm ầm ấy mà, chỉ sợ mỏi tay từ chối thì ngại lắm đó.

zerobuon
24-02-2012, 11:26
Cảm ơn chủ thớt rất nhiều. Mình cập nhật thêm thông tin của mình... và nếu rũ rê lôi kéo đc mình sẽ rũ thêm 1 ôm nữa và nhập chung đoàn đi có được ko chủ topic

Thông tin của mình đây:
Tên: Hải (Nam) - Sinh 1987
SĐT: 0902 39 8669
Nick Y!H: nondo9000
Mail: [email protected]
Facebook: http://www.facebook.com/osean.le

Le Thuy Van
24-02-2012, 11:58
Đoàn thiếu xế mờ.. Thêm 1 bé ôm thì rừng ôm còn lại biết đi đâu! :P

zerobuon
24-02-2012, 12:03

Hì hì thì lúc đó mình thành 1 xe riêng join theo đoàn :P

tolamay
24-02-2012, 12:04

hí hí ôm nhau đi chị, cho đúng với tinh thần BT =)) =)), có anh Ngọc xì tin kìa =))

Dauchankhongmoi
25-02-2012, 02:03
Nhìn tấm hình của bác Caonguyen_dom post lên thì đâu ăn nhằm gì với dốc Cát Bà ngoài Hải Phòng đâu chứ . Xe ga đi tốt , làm gì đến nỗi trăn trở như ace vẫn bàn .
Xe ga đi tẹt luôn < loại xe sử dụng lốp không xăm >

def
25-02-2012, 09:19
Nửa cục gạch nhé :)

làm Xế OK nhưng chỉ nhận ôm gầy. def có trong nhà BTG đó nha, nhìn kỹ xem quen không :) lão Sở.

cabong82
25-02-2012, 09:22
P/s : Khi nao off mong ban lien lac minh gium vi co the ko nho dc < quai , tu nhien ko go dc tieng Viet nua >

Bạn này quăng gạch xong rùi lại thấy lập topic đi cùng ngày với chuyến này . Như vậy là sao hả bạn , bạn có biết 1 gạch của bạn nghĩa là nhà BTG sẽ phải từ chối 1 gạch của người khác không vậy ?

Thu4se
25-02-2012, 09:45
@cabong82: Chắc bạn dauchankhongmoi muốn bỏ gạch chuyến này mà chưa kịp báo với em Linh.

MrHoàng
25-02-2012, 11:28
đi bằng xe attila có ổn ko mấy bạn ;)) thấy củng ham quá :D

Dauchankhongmoi
25-02-2012, 14:08
Nếu Linh Trần cùng chị em bàn tính được ổn thỏa thì mình sẽ dời topic kia sang ngày khác ngay. Đà Lạt là một trong những địa chỉ mình bắt buộc phải tới trong mấy năm sống trong Sai Gon này < bắt buộc vì đơn giản nó là 1 địa chỉ du lịch nổi tiếng, phải đi để biết >

Xin phép cả nhà được xóa phần trên đi ! :help

Le Thuy Van
25-02-2012, 14:17
Thực sự sorry, mình rất thích chuyến đi ấy nhưng vì mình thấy tính chất xây dựng của ae kém quá , người nào cũng muốn ôm là chính và muôn làm xế thì không có xe số , mình chỉ có xe ga vì mình mới vào Nam nên không mượn ai được ~~> nản quá . Chủ thớt lại bảo có thể sẽ đi bằng oto ~~> xát muối tâm hồn mình . Buồn quá mà đứng ra lập cái Plan kia cho ace vào quăng ném :Dam

Bạn ấy ơi.. tớ thay mặt chủ topic trong thời gian em Linh đi vắng nhé... Nếu bạn không muốn tham gia cùng bọn tớ, không sao cả! Đây là nơi công cộng mà.. Còn chuyện xế ôm, tớ mạn phép không bàn đến [Tên topic ghi rõ lắm rồi íh]. Ai cũng có quyền tham gia hoặc không...! Chúc bạn cuối tuần vui vẻ và sẽ có những chuyến phượt thú vị!

Le Thuy Van
25-02-2012, 14:21

làm Xế OK nhưng chỉ nhận ôm gầy. def có trong nhà BTG đó nha, nhìn kỹ xem quen không :) lão Sở.

Em nghi nghi mà.. Ai dè trúng phóc.. Chỉ cần ngó 1 post của anh thui là biết ngay! Hì hì!! Welcome anh! :) [P.S: Anh đặt 1 cục đi cho tụi em mừng!]

Dauchankhongmoi
25-02-2012, 14:41
Ok, nothing at all ! Tinh thần ham hiểu biêt và khám phá cuộc sống là quan trọng .Trên quan điểm xây dựng , chúc tất cả ace Phượt dù ở cung đường nào cũng luôn măy mắn và hạnh phúc với khám phá của cá nhân .

Viên gạch mình quăng vào làm xế vẫn giữ nguyên, mình sẽ có trách nhiệm vì quyêt định ấy . Còn kế hoạch PQ mình sẽ lựa di chuyển thời điểm thích hợp . Mong rằng tới lúc off của chuyến Đà Lạt này mọi việc sẽ đâu vào đó .

namnhihn
25-02-2012, 16:25

Oh hay traimx biến thái thành def là sao nhỉ. Mình cũng chưa chắc chắn được nhưng vẫn hy vọng tham gia cùng BTG được.

chickenboy
26-02-2012, 01:19
mấy anh chị cho em đặt gạch 1 suất xế với ạ.
em tên Hà, sn 1990, boy. Ở Bình dương, sdt 0983 287 563. Email [email protected].

mario9252
26-02-2012, 11:13
mấy anh chị cho em hỏi , đi như vậy phải đem theo những gì , đồng phục ra sao , và mang theo bao nhiu tiền . Để em biết chuẩn bị , nếu chuẩn bị dc thì có thể em sẽ theo ^^.

Le Thuy Van
26-02-2012, 17:33
em tên Hà, sn 1990, boy. Ở Bình dương, sdt 0983 287 563. Email [email protected].

Hi em, chị sẽ nhờ Linh cập nhật vào danh sách và khi nào off sẽ báo em nhé.

mấy anh chị cho em hỏi , đi như vậy phải đem theo những gì , đồng phục ra sao , và mang theo bao nhiu tiền . Để em biết chuẩn bị , nếu chuẩn bị dc thì có thể em sẽ theo ^^.
Mình chỉ cần chuẩn bị những vật dụng cá nhân trước, còn những đồ dùng chung cho đoàn thì sẽ cùng thảo luận và thống nhất vào ngày off. Về chi phí, em chuẩn bị theo chi phí dự trù Linh đã thông báo [chị nghĩ nên đem dư +500k cho chắc!]

tranttlinh
26-02-2012, 18:05
Danh sách mới nhất
7. namnhihn (xế, 1/2 gạch) - anh Sơn (1977)
11. ryanjote (xế, 1/2 gạch) - anh Ký (1983)
12. tiorken (xế,1/2 gạch)
13. zerobuon (xế, 1/2 gạch)
14. thuongnguyen - Thương (1989)
15. catbui0312 (ôm) - anh Ân (1979) 0937.831.063
16. def (xế gầy, chân yếu, măt đẹp) - anh Hùng
17. chickenboy (xế) - em Hà (1990) 0983 287 563

====================

Thực sự sorry, mình rất thích chuyến đi ấy nhưng vì mình thấy tính chất xây dựng của ae kém quá [1] , người nào cũng muốn ôm là chính và muôn làm xế thì không có xe số , mình chỉ có xe ga vì mình mới vào Nam nên không mượn ai được ~~> nản quá . Chủ thớt lại bảo có thể sẽ đi bằng oto ~~> xát muối tâm hồn mình . Buồn quá mà đứng ra lập cái Plan kia cho ace vào quăng ném :Dam [2]
Thực sự cho đến giờ này mình vẫn thích cái chương trình kia . Nếu Linh Trần cùng chị em bàn tính được ổn thỏa thì mình sẽ dời topic kia sang ngày khác ngay. Đà Lạt là một trong những địa chỉ mình bắt buộc phải tới trong mấy năm sống trong Sai Gon này < bắt buộc vì đơn giản nó là 1 địa chỉ du lịch nổi tiếng, phải đi để biết >

Ok, nothing at all ! Tinh thần ham hiểu biêt và khám phá cuộc sống là quan trọng .Trên quan điểm xây dựng , chúc tất cả ace Phượt dù ở cung đường nào cũng luôn măy mắn và hạnh phúc với khám phá của cá nhân .
Viên gạch mình quăng vào làm xế vẫn giữ nguyên, mình sẽ có trách nhiệm [3] vì quyêt định ấy . Còn kế hoạch PQ mình sẽ lựa di chuyển thời điểm thích hợp . Mong rằng tới lúc off của chuyến Đà Lạt này mọi việc sẽ đâu vào đó .

[1], Mình cảm thấy không vui khi bạn nói thế này. Nhóm mình ngay từ đầu đăng topic đã nói ở title luôn là tuyển xế, vì trước kia, khi BTGroup đi Cam đã là nam ít hơn nữ, đi chuyến này, lại có anh bận việc riêng nên thiếu xế. Mỗi người 1 hoàn cảnh, có xe/không xe - phải thông cảm lẫn nhau là điều bình thường, không thể nói như vậy là kém. Không lẽ 7 người con gái bọn mình phải vùng lên đòi làm xế hết thì mới gọi là có tinh thần sao?

[2] Ai có thể đưa ra định nghĩa cụ thể Phượt là gì? Mình đã thử tìm rồi và khái niệm chung chung vẫn là chỉ những chuyến đi du lịch khám phá chứ không hề nói là phải đi bằng hình thức nào. Mình là chủ thớt, dựa vào tình hình đăng ký của mọi người, mình đưa ra thêm 1 phương án đi ô tô cũng vì sự an toàn mà vẫn đảm bảo được hành trình, chứ ko lẽ thiếu xế thì mấy chị em ôm nhau ở SG hết? Bạn nói việc mình đưa ra 1 câu hỏi ý kiến mọi người là xát muối tâm hồn bạn, vậy khi mình thấy bạn 1 lần thì vào topic rủ rê đi chơi Giỗ tổ (chả liên quan gì tới chuyến này) của người khác quăng gạch, nói chuyến của bọn mình có thể bể xô, rồi lại 1 lần tự lập topic rủ rê hành trình khác vào đúng dịp 30/4 thì mình có cảm giác như thế nào?

[3] Bạn có trách nhiệm với hòn gạch bạn quăng như thế nào, thì mọi người cũng đã biết rồi, mình xin phép trả lại gạch cho bạn. Hy vọng bạn có trách nhiệm với topic đi Phú Quốc của bạn với tư cách chủ thớt. Chúc bạn đi vui vẻ và may mắn. Mình cũng rất tiếc vì chúng ta đã làm lãng phí thời gian của nhau theo cách này.

===============

Nửa cục gạch nhé
làm Xế OK nhưng chỉ nhận ôm gầy. def có trong nhà BTG đó nha, nhìn kỹ xem quen không, lão Sở.
Gầy cỡ em được không anh, hí hí? Jk, để phần chị Thủy nhà mình cho anh nghen ^^ [chưa xin phép nhưng em cứ nói vu vơ vậy thôi].

Okie dokie em.

Nếu em là xế thì mang người và xe đi là thỏa mãn nhu cầu của bọn chị rồi, jk. Không có đồng phục gì đâu em ạ, mặc sao cho gọn nhẹ, và phù hợp với chuyến đi bằng xe máy là được ấy mà. Tiền thì như chị đăng là dự kiến mỗi người 1.5tr đã gồm ăn ngủ, em và ôm sẽ share tiền xăng và các tiền chi tiêu cá nhân khác, em thích ăn vặt và hay la cà mua hàng linh tinh như chị thì cứ mang hơn 2tr cho yên tâm.

Dauchankhongmoi
26-02-2012, 19:00
Uhm! Vậy mình xin lỗi mọi người nhé ! Có lẽ cách nói của mình không chuẩn. Chúc ace chuyến đi tốt đẹp và nhiều niềm vui. Mong có dịp đồng hành cùng mọi người ở chuyến khác vậy .

Nhọc sức chăm hoa , hoa chắng nở
Vô tình cắm liễu , liễu xanh um ...........!

catbui0312
26-02-2012, 20:18
Nếu không có gì thay đổi [sự cố khách quam ngoài tầm kiểm soát] thì 99.99% mình sẽ tham gia [sẽ OK hơn nếu mình được ké xe và đi bằng xe gắm máy]. Trước đây vì một số lý do nên mình định rút gạch [nhưng đã rút lại ý định rút gạch kịp thời] nay mọi việc đã ổn nên mình quyết dịnh tham gia.

caonguyendom
26-02-2012, 21:33
Nhìn tấm hình của bác Caonguyen_dom post lên thì đâu ăn nhằm gì với dốc Cát Bà ngoài Hải Phòng đâu chứ . Xe ga đi tốt , làm gì đến nỗi trăn trở như ace vẫn bàn .
Xe ga đi tẹt luôn < loại xe sử dụng lốp không xăm >

Thấy pác củng hay lắm mà, sao có sơ suất về cái vụ topic vậy pác.

caonguyendom
26-02-2012, 21:46
Uhm! Vậy mình xin lỗi mọi người nhé ! Có lẽ cách nói của mình không chuẩn. Chúc ace chuyến đi tốt đẹp và nhiều niềm vui. Mong có dịp đồng hành cùng mọi người ở chuyến khác vậy.
Nhọc sức chăm hoa , hoa chắng nở
Vô tình cắm liễu , liễu xanh um ...........!

Không những cách nói bạn không chẩn mà là trong suy nghĩ bạn đã không chuẩn rồi.

Mới xin lỗi thì lại ghi câu này
Nhọc sức chăm hoa, hoa chắng nở
Vô tình cắm liễu, liễu xanh um ...........!

Hãy xử sự như là 1 người lớn. Chúc bạn vui.

Dauchankhongmoi
26-02-2012, 22:08
Không những cách nói bạn không chẩn mà là trong suy nghĩ bạn đã không chuẩn rồi.

Mới xin lỗi thì lại ghi câu này
Nhọc sức chăm hoa, hoa chắng nở
Vô tình cắm liễu, liễu xanh um ...........!

Hãy xử sự như là 1 người lớn. Chúc bạn vui.

Hi ! Đó là một câu thơ ghi tùy hứng như một dạng chữ ký thôi mà. Bạn hiểu sâu xa quá .

Dauchankhongmoi
26-02-2012, 22:11
Thấy pác củng hay lắm mà, sao có sơ suất về cái vụ topic vậy pác.
Uhm, quả tình là " Sẩy chân thì đỡ bằng sào , Sẩy miệng thì đỡ làm sao bây giờ "
Anh chị em giơ cao đánh khẽ cho thì chanmoi tôi lấy làm cảm kích lắm lắm !

Dauchankhongmoi
26-02-2012, 22:18
[3] Bạn có trách nhiệm với hòn gạch bạn quăng như thế nào, thì mọi người cũng đã biết rồi, mình xin phép trả lại gạch cho bạn. Hy vọng bạn có trách nhiệm với topic đi Phú Quốc của bạn với tư cách chủ thớt. Chúc bạn đi vui vẻ và may mắn. Mình cũng rất tiếc vì chúng ta đã làm lãng phí thời gian của nhau theo cách
Vì lỗi đó mà bị trừng phạt rôi nè :help

zerobuon
26-02-2012, 22:40
Cả nhà ơi cho mình bít ngày nào chốt đoàn thế ????

tolamay
26-02-2012, 22:45
Mình thích cách suy nghĩ của caonguyen_dom :), cái ava yêu thế :D

chickenboy
26-02-2012, 23:32
oh ye ! Vậy là lại đc quay lại đà lạt, nói thật em mới từ đó về nhưng mà vẫn còn quá nhiều điều ở đó mà em chưa đc biết.

tranttlinh
27-02-2012, 00:00
Cả nhà ơi cho mình bít ngày nào chốt đoàn thế ????

Hehe, sẽ chốt đoàn khi nào số xế chắc chắn (xế 1/2 gạch thì ko tính) = số ôm chắc chắn hoặc là vào ngày 15/4.

chickenboy
27-02-2012, 00:33
trước giờ em toàn đi có một mình. Lần này có ôm chắc chắn sẽ thú vị lắm đây. Hì.

zerobuon
27-02-2012, 10:47
Hehe, sẽ chốt đoàn khi nào số xế chắc chắn (xế 1/2 gạch thì ko tính) = số ôm chắc chắn hoặc là vào ngày 15/4.

Mình muốn biết để còn đi xe đi bảo dưỡng bào trì ấy mà.. :P

namnhihn
27-02-2012, 16:29
Các bạn tham khảo bài này của Linh Evil nhé:

1.Chuẩn bị Xe cộ:
- Chuẩn bị chu đáo, nên kiểm tra và bảo dưỡng toàn bộ xe (mất khoảng 80K), thay dầu trước và sau khi đi, săm xe thủng 3 lỗ phải thay luôn, phải có gương, phanh phiếc phải ổn, không được sâu quá không được cứng quá.
- Các loại xe thông thường là tốt nhất, như Jupiter, Future, Wave…do các xe này bền, thông dụng rất dễ tìm chỗ sửa chữa, không nên đi xe quá cũ hơi yếu như Dream, Serius đời đầu, Vespa cổ, xe ga và các loại xe của Tàu do tính ổn định không cao.
- Đi Mink thì phiêu hơn nhưng đi Mink cần phải có hiểu biết nhất định về xe cộ, biết tự sửa xe và biết dong xe hê hê
- Xe tốt nhất để đi lên núi là cào cào do xe khoẻ, độ bền cao, tay lái ổn định và chắc chắn.
- Đi dọc đường nên đổ đầy xăng khi có thể vì không biết phía trước có cây xăng hay không.
2. Các chuẩn bị cho việc đi xe:
Do đặc trưng các chuyến đi bằng xe máy, ít cũng 200km, nhiều khoảng trên dưới 1000km, chuẩn bị tốt và kỹ càng là cách tốt nhất để chuyến đi thành công và an toàn.
- Mũ bảo hiểm: nhất thiết phải có, đơn giản là bảo vệ cho chính mình và cũng tránh phiền hà với CSGT, đội mũ tốt nhất nên mua loại có hàm, kính kín, đi sẽ đỡ bị gió bụi người lái không mệt mỏi và độ an toàn được nâng lên.
- Trong túi luôn có áo đi mưa, nhất thiết phải có, vì mưa có thể xảy ra bất cứ lúc nào trên đường đi, đặc biệt vùng núi rất dễ có mưa cục bộ trong một khoảng núi mà rất to, không có chỗ trú. Mà nhớ là để áo mưa ở chỗ nào dễ lấy nhé, như gài vào dây buộc đồ, giỏ xe, hoặc balô có những ngăn nhỏ, chứ nếu để trong cốp xe, chằng buộc các thứ cẩn thận lên, khi mưa lấy xong áo mưa cũng ướt hết.
- Nên mang theo áo mưa phủ mặc cùng với quần mưa trong bộ quần áo mưa, như thế sẽ không bị ướt quần, ủng đi mưa thì có thể mua loại ủng mỏng bằng nilon có trong các siêu thị độ 4k một gói có 2 đôi, hoặc ủng đi mưa 30k của Rando, nên có một tấm áo mưa để phủ cho đồ phía sau
- Khi đi đường nên đi giày và mặc áo vải thô, sẽ làm giảm nguy cơ bị xây xát nếu ngã xe. Em thấy đi giày là rất cần thiết, hoặc là khi dừng xe tránh bị gai cắm vào chân, không nên đi giày cao gót và các loại dép. Mùa hè nên mặc áo pull bên trong và mặc áo thô bên ngoài, áo thô sẽ giúp cân bằng nhiệt của cơ thể. Tốt nhất là mua loại áo chuyên dụng cho đi xe máy, loại rẻ có bán ở Showroom Yamaha Hoà Mã, giá 130k một chiếc dành cho mùa hè, mùa đông có áo khá tốt bán tại của hàng của X120 Vincom giá khỏang 700k một bộ.
- Nên đi găng tay, theo em mua cái loại găng mà minh leo FXP là hay nhất, thoáng mà dày lại rẻ. Đi găng tay se đỡ mỏi tay hơn nhiều.
- Nên chằng buộc balô cẩn thận, thường là 2 người có 2 cái balô, một chiếc để ở giữa xe, một chiếc buộc sau xe, không nên đeo balo khi đi đường xa, làm giảm sức khoẻ của người đi xe, trừ túi máy ảnh và vật dụng tuỳ thân.
Mang theo CMT, giấy tờ xe và bằng lái xe.
3.Cách tổ chức đi xe:
Theo tôi tốt nhất là 4, 5 xe một nhóm, nếu đoàn đông thì nên chia ra, tuỳ theo mỗi đoàn. Mỗi nhóm nên có một người kinh nghiệm hoặc tìm hiểu kỹ cung đường dẫn đầu, và các thành viên khác không được vượt qua người này. Đến ngã ba thì người dẫn đầu sẽ dừng lại và chỉ đường cho các xe tiếp theo. Người cuối cùng là người cầm đồ sửa xe. Và nếu đoàn đông gồm nhiều nhóm thì không nên vượt qua xe đầu tiên dắt đường cho cả đoàn.
Trước khi đi mọi người nên nắm chắc cung đường một chút. Nghĩa là các thị trấn mình sẽ qua, đề phòng lạc nhóm thì biết đường mà hỏi. Cái này quan trọng lắm, trên đường đi khoảng 30 km một thị trấn lại có các điểm rẽ ngang rẽ dọc, đoàn khoảng 5 xe lại rải ra trên cả một quãng dài không đi cùng nhau thì tốt nhất là biết các thị trấn xe qua để hỏi người đi đường.
Một điểm nữa không kém quan trọng: mỗi xe nên cách nhau ít nhất 6-10 m, chẳng may nếu xe trước có bị ngã hoặc nổ lốp thì xe sau sẽ không cán phải, mà không được đi cạnh nhau (song song) vì sẽ rất khó tránh, hạn chế nói chuyện với xe khác khi đi đường.
Các nhóm nên chặt chẽ hơn một chút về thời gian, bản thân từng người một nên cố gắng thu xếp công việc cá nhân trong chuyến đi sao cho nhanh nhất để tránh ảnh hưởng tới đoàn. Như thế đi mới đảm bảo được lịch trình và thăm thú được nhiều nơi, và hay nhất là tránh việc đi về ban đêm, tầm nhìn hạn chế nên không an toàn, lại dễ lạc đường.
Mỗi một xe nên có bản đồ (tờ photo có đánh dấu đường đi bằng bút đỏ) và lịch trình chi tiết, số ĐT của các thành viên, trưởng đoàn, người liên lạc tại HN để nắm thông tin và chủ động nhất với các tình huống bất trắc không như ý muốn.
4. Cách đi xe máy trên đường:
Tôi nói chuyện đi đường, âu cũng là cách cho thêm an toàn. Tham gia giao thông không phải là trò đùa, mà liên quan đến tính mạng của bản thân mình cũng như người khác. È hèm.
- Không nên đi sang phần đường của xe ngược chiều, đặc biệt là trong những đoạn cong khuất tầm nhìn (đường núi rất hay có). Khi vào cua phải đảm bảo tốc độ sao cho luôn trong phần đường của mình, không được lấn vào vạch phân cách giữa đường. Khi cua không được cắt côn mà chạy đồng ga đồng tốc.
- Quan sát kỹ các biển báo trên đường để chủ động chạy xe
- Khi vượt phải quan sát xe ngược chiều, nên vượt bên trái, tuy nhiên xe máy cũng có thể vượt được bên phải. Đặc biệt không được vượt ở những đoạn đường cong, hạn chế tầm nhìn, hêhê tự dưng đang vượt lại xuất hiện một ông ô tô ngược chiều là toi đấy, nếu chạy tốc độ quá cao sẽ không xử lý kịp.
- Không được chạy quá nhanh. Mình đi chơi chứ không đi đua xe. Yếu tố an toàn đưa lên hàng đầu. Đi xe kém chạy chậm là chuyện thường, nếu không đã thành tay đua chuyên nghiệp. Đi nhanh nguy hiểm lắm, tự dưng nổ lốp hoặc gặp em chó, em người chạy ngang đường sẽ rất nguy hiểm. Mình rong ruổi trên đường là ngắm cảnh, và mục đích chính là đi chơi, đừng đua nhau xem ai về trước.
- Khi muốn tránh một cái gì đấy sang phía bên phải hoặc bên trái cũng nên quan sát xem đằng sau có xe nào không, nếu trường hợp không quan sát kịp nên giảm tốc độ (phanh lại) chứ đừng đánh tay lái đặc biệt là sang bên trái, ô tô đời mới êm như ru, nó bên cạnh mình dek biết được, tự dưng tạt vào đầu xe nó không cần biết ai đền nhưng mình thiệt đã.
- Nên liếc gương một tí xem có em nào đằng sau không ?
- Đi ban đêm không nên bật pha, mà dùng cốt, nhất là những xe đèn sáng quá làm chói mắt người đi nguợc nhiều gây nguy hiểm cho người khác.
- Gặp ô tô con mà đèn sáng quá chiếu vào mặt mình, không nên đi sát bên đường, vì bên đường hay có người đi xe đạp hoặc oto đỗ, hoặc đống cát, chói mắt đek nhìn thấy gì mà tương phải em ôto đậu bên đường thì cũng vui lắm. Tốt nhất là giảm tốc độ và cố gắng giữ thẳng hướng đi của mình. Có thể phát hiện ra xe ngược chiều ở khúc cua thông qua ánh đèn ban pha.
- Những đoạn đang làm đường thì nên đi dò dẫm, vì rất hay có hố, ban đêm mà rơi xuống hố nghe cũng đáng yêu.
Túm lại, không đi tốc độ quá cao.
Chuyện đi xe là sự nghiệp của người đi xe nhất là ngưòi đi chơi bằng xe. Thế nên quan trọng là an toàn. Chuyện ai đi giỏi hơn ai, không thành vấn đề mà yếu tố an toàn đưa lên hàng đầu. Đôi lời nhắn nhủ mong các bác đọc qua, và viết thêm kinh nghiệm để em học hỏi.
(source: Linh Evil)

tolamay
28-02-2012, 14:25
anh Sở chu đáo thế hehe

tranttlinh
28-02-2012, 15:10
Hehe, anh Sở đúng là 1 phần ko thể thiểu của nhà BTGroup. Lâu lâu hâm nóng tí :">

https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/396904_10150461573467309_672342308_8823593_7804414 0_n.jpg

namnhihn
28-02-2012, 16:32
anh Sở chu đáo thế hehe

tớ là mấy: là bạn nào nhỉ? không tham gia phượt vụ này à.

tranttlinh
28-02-2012, 16:47

tolamay là chị Vân xinh đệp, con gái Hải Phòng hiền lành, dịu dàng, ngây thơ đấy anh ạ.

tolamay
28-02-2012, 18:54
Em chào anh Sở, iem là Vân, con gái Hải Phòng yểu điệu thục nữ cầm kỳ thi họa công dung ngôn hạnh tam tòng tứ đức kim chi ngọc diệp yếu liễu đào tơ nữ lưu hào kiệt mong manh dễ vỡ chung chi quyết liệt hiền lành ngoan ngoãn đức độ từ bi bác ái quảng đại, hố hố hố

hienca
28-02-2012, 19:36
minh la nguoi moi, cho minh dang ky mot xe nhe

namnhihn
28-02-2012, 20:48
Em chào anh Sở, iem là Vân, con gái Hải Phòng yểu điệu thục nữ cầm kỳ thi họa công dung ngôn hạnh tam tòng tứ đức kim chi ngọc diệp yếu liễu đào tơ nữ lưu hào kiệt mong manh dễ vỡ chung chi quyết liệt hiền lành ngoan ngoãn đức độ từ bi bác ái quảng đại, hố hố hố

Vớ va vớ vẩn nữa chứ :-p Em không vào thì bạn Ky ka ky cop, Kỳ cà kỳ cục, Ký ka ký kết của em biết chở ai?

tranttlinh
28-02-2012, 21:41
Chị bỏ cho em cái đoạn cười hố hố hố thì cái đoạn trên nó mới có trọng lượng chứ, hứ.

minh la nguoi moi, cho minh dang ky mot xe nhe
Bạn nêu cụ thể cho mình tên, đăng ký xế/ôm, có chắc chắn ko, năm sinh, sđt hoặc email liên lạc nhé.

Vớ va vớ vẩn nữa chứ :-p Em không vào thì bạn Ky ka ky cop, Kỳ cà kỳ cục, Ký ka ký kết của em biết chở ai?
Chuẩn, anh!

Le Thuy Van
29-02-2012, 07:50
@Anh namnhihn: Vậy mà em cứ tưởng anh Sở biết em tolamay từ đầu ý chứ!

@Linh cưng: BTG có nhiều ảnh đẹp, ảnh độc lắm.. Mỗi ngày nhá 1 tấm đi em! ;)

Le Thuy Van
29-02-2012, 07:56

Tới bây giờ chị vẫn còn choáng với bộ "cầm kỳ thi họa... bla bla bla bla" không chấm không phẩy của em đó bé Vân ạh!

namnhihn
29-02-2012, 11:14
Về việc lên và xuống đèo cũng nói qua một chút chắc không thừa:
-Nguyên tắc chung: đi bám sát lề phải và dùng còi tại các khúc cua, cả xế và ôm nghiêng người về phía ngược chiều cua xe và giữ người mềm mại thoải mái, ngoặt trái thì nghiêng phải và ngược lại.
-Khi lên đèo cố gắng lấy đà trước khi bắt đầu ngược dốc không thì chạy số 1 sẽ mệt lắm.
-Khi đổ đèo thì ko được tắt máy, có thể cắt côn và nhả côn (vào số 4 rồi dậm chân về trước) để giảm tốc độ khi cần, không nên dùng phanh quá nhiều vì nó mòn hoặc hỏng một cái coi như đi tong.
-Đổ đèo tối đa khoảng 60km/h.
-Các xe cách nhau xa hơn bình thường một chút để dễ xử lý, đi trong đêm tối thì đánh xi-nhan bên trái để các xe nhận biết nhau cho dễ.
-Xe trước xe chốt luôn chú ý để không để chốt mất hút.
-Nhớ kiểm tra xăng trước khi vượt đèo chứ giữa đường mà hết là vui phải biết.

hienca
29-02-2012, 11:53
Mình là Ng Vũ Hiền ,nick hienca ,SN 1966, stđ 0938489095. Lần đầu tham gia phượt, mình chắc chắn đi cho mình đăng ky1 xế. Nếu kho còn chỗ nhớ thông báo cho mình biết. Email :hiennguyenvu56@yahoo. Com. Vn

tolamay
29-02-2012, 13:57
@ Anh Sở: anh ơi anh Ký là cánh chim tự do mừ, cơ mà đi với anh ấy thấy an tâm nên lần nào vào sg em cũng bám đuôi ko cho anh ấy thoát hahaha
@ Linh: có cái đoạn cười hố hố hố ấy thì đoạn trước nó mới hay em ạ :)) :))
@ Chị Vân: em Linh nhìn nick phát đoán ra ngay chị ạ, mà cái đoạn yểu điệu thục nữ bla bla của em ko có dấu chấm phẩy là để thể hiện sự liên tu bất tận vô bờ bến các đức tính vô cùng tốt đẹp của em chị ạ =)) =))

kevinpak
29-02-2012, 14:33
Đăng ký Phượt thì đã lâu mà chưa có dịp nào đi với nhóm bên Phượt hết, chỉ toàn đi với bên bikervietnam không?, Đành đặt 1/2 cục gặch chờ xem thế nào.

tranttlinh
29-02-2012, 16:44
Mình là Ng Vũ Hiền ,nick hienca ,SN 1966, stđ 0938489095. Lần đầu tham gia phượt, mình chắc chắn đi cho mình đăng ky1 xế. Nếu kho còn chỗ nhớ thông báo cho mình biết. Email :hiennguyenvu56@yahoo. Com. Vn
Dạ vâng, chào mừng chú đến với BTGroup ạ :D

==========
Danh sách update ngày 29/2/2012
7. Trang Lê (ôm) - chị Trang (1986)
8. catbui0312 (ôm) - anh Ân (1979) 0937.831.063
11. thuongnguyen (ôm) - Thương (1989)
12. chickenboy (xế) - em Hà (1990) 0983 287 563
13. hienca (xế) - chú Hiền (1966)
14. ryanjote (xế, 1/2 gạch) - anh Ký (1983)
15. namnhihn (xế, 1/2 gạch) - anh Sơn (1977)
16. zerobuon (xế, 1/2 gạch)
17. tiorken (xế,1/2 gạch)
18. def (xế, 1/2 gạch) - anh Hùng (1977)

Tạm thời thứ tự chỉ mang tính tương đối, những thành viên quăng cả viên gạch sẽ được xếp trước :d

tranttlinh
29-02-2012, 16:46
Đăng ký Phượt thì đã lâu mà chưa có dịp nào đi với nhóm bên Phượt hết, chỉ toàn đi với bên bikervietnam không?, Đành đặt 1/2 cục gặch chờ xem thế nào.
Nếu bạn đăng ký thì vui lòng cho mình tên, tuổi, sđt liên lạc.

thuthu111
29-02-2012, 16:52
Nghe đến Đà Lạt và cung đường mộng mơ đó là lại thèm...Mình cũng giống chủ thớt nè, chỉ cần lang thang dạo quanh Đà Lạt, để cái se lạnh thổi phù ngang mặt và nhẹ nhàng dạo phố quanh những con dốc là yêu nơi này lắm luôn rồi.
Cho dù đi nhiều nơi và đi đến đâu đi nữa, Đà Lạt vẫn mãi là điểm đến yêu thích nhất của mình, nằm trọn cả trái tim

Àh, các bạn đi nhớ ghé ăn bánh mì gà Nhân Ngãi trên đường Trần Phú nhá, bánh mì nhỏ nhỏ thơm lừng, gà xé nhỏ nhỏ vừa miệng, thêm vị sốt beo béo của Mayonoise và đồ chua tươi xanh, tuyệt vời

Tháo bỏ quote quá dài

hamzuizui
29-02-2012, 18:20
Phải nói là rất rất muốn tham gia và theo dõi mọi người đã lâu. Nhưng muh đi kiểu này phải nghỉ phép rùi mà cuối t3 này mình có chuyến đi nữa :"(( nên ko theo dc huuuhu... Lịch trình hấp dẫn lắm!
Ở nhà đợi hồi ức vậy ...

pila
29-02-2012, 22:18

Mình cug canh me bên bikervietnam nhưng thấy 1 số tour ace có vẻ ăn nhậu dữ, vì bên đó đại đa số là ace trẻ tuổi và chơi xe. Bên phuot.vn thì hội tủ đủ các member mê phượt.

Le Thuy Van
01-03-2012, 07:35
Hà nội lành lạnh.. Sáng dậy sớm theo thói quen rồi lên hóng hớt topic 1 xíu.. Chiều nay LTV sẽ khởi hành đi Thung Nai - Mai Châu và sẽ quay lại HN vào T7. Hẹn chị em BTG ngày CN này theo giờ và địa điểm đã định nhé! Nhớ mọi ng nhiều nhiều! [Lần này cabong82 k đi Thung Nai, Mai Châu với em được. Huhuhu. <= Sao mà cứ bị leo cây miết dzậy trời?!?!?!?!]

tranttlinh
01-03-2012, 12:42
@chickenboy: em để cái hình ngược làm chị coi muốn mỏi cổ :D

@pila: hội nhà em ăn là chính, nhậu là phụ anh ơi, hí hí, đến hút thuốc lá cũng phải ra khỏi phòng là anh hiểu các anh trai đoàn em nhẹ nhàng, lịch sự cỡ nào rồi.

@ Le Thuy Van: em up cái hình Mai Châu lên trên fb để chị có tinh thần đóa =)) nhớ đi xe đạp rồi chụp hình làm ziên giống em nhoa

@hamzuizui: chỉ phải xin nghỉ ngày t6, 28/4 thôi mà bạn, còn lại là t7,Cn rồi 2 ngày lễ mà.

def
01-03-2012, 12:49
Vân Trang Thu Thủy Linh Ngọc Tú.
Lâm Ký Đức Việt Tý Hùng Sơn.

Cái chữ ký.

tranttlinh
01-03-2012, 13:06
Cái chữ ký.

Là thơ con cóc ghép vần của anh Sở á :"> em thích em thích em thích

alisa1284
01-03-2012, 13:58
cho mình đặt 1 gạch tham gia chân ôm với, nhưng nhìn tình hình lại thiếu xế nhiều ôm , ko biết có đến lượt mình nữa ko đây
cứ đặt trước vậy 0983004381

namnhihn
01-03-2012, 15:41
Linh còi đưa lên cái draft plan cho vụ giỗ tổ HV để check xế luôn xem. Thực ra chả phải check mà để giao lưu phối hợp tý thôi.

tranttlinh
01-03-2012, 20:18
Linh còi đưa lên cái draft plan cho vụ giỗ tổ HV để check xế luôn xem. Thực ra chả phải check mà để giao lưu phối hợp tý thôi.

Hí, topic đi giỗ tổ để phần cho chị Vân về viết, tại trình độ tuyển xế của chỉ cao hơn em :">

Le Thuy Van
02-03-2012, 00:54

Dạ ..Em đang mần đây anh ơi.. Sáng mai có hàng nha

thienbao11
02-03-2012, 10:44
Xin chào , cung đường đi rất hay ,mình đã đi qua nhưng chỉ khác là khi đến Phan Thiết mình theo quốc lộ 28 đi Ma Lâm ,đèo Gia Bắc ,Di Linh lên Đà Lạt. Ở Đà Lạt các bạn có thể ăn trưa ở quán Ngoại Ô ( qua đèo Prenn hướng về Sai Gòn đi đường cũ quán bên tay trái ) có món cá lóc chiên dòn cuốn rau sống bánh tráng rất ngon ,khi về các bạn đi thử cung đường nầy xem qua đèo Bảo Lộc có 1 ngã 3 quẹo trái về Đoàn Kết đèo Tà Pứa ,Võ Xu , Gia Ray đường tốt cảnh quan rất đẹp

hungg0203vip
02-03-2012, 10:48
Chúc nhóm đi vui vẻ :) và an toàn

thienbao11
02-03-2012, 11:06
À quên nữa,các bạn đi ngay dịp lễ mà lại là lễ lớn (30 / 4 ) theo kinh nghiệm của mình thì các bạn phải xem lại vấn đề ngủ nghỉ đó giá cả mấy ngày đó cao lắm ,các bạn phải liên hệ trước cho chắc ăn ,,có thể các bạn tìm những nhà nghỉ xa trung tâm một chút ,đi lại thì các bạn đã có xe không lo , quốc lộ 20 bây giờ cũng không được tốt lắm, xe lớn lại nhiều tránh được thì tốt các bạn nhé.Chúc các bạn có một chuyến đi đúng kế hoạch, gặp nhiều niềm vui trên những cung đường chờ đón phía trước .Thân !

di_bui
02-03-2012, 13:04
Chủ thớt ơi, còn tuyển ôm không bạn? Cho mình đăng kí 1 cục gạch nhé, mình là ôm
DT: 0909.0 tám hai bốn tám tám
Cảm ơn bạn chủ thớt ^^

ndbaoanh
03-03-2012, 12:34
Sao các bạn không lên ngọn hải đăng Kê Gà, giao lưu, ăn uống với mấy anh trên đó 1 đêm, ngủ tại đó luôn

Qtinh
05-03-2012, 01:40
Sao các bạn không lên ngọn hải đăng Kê Gà, giao lưu, ăn uống với mấy anh trên đó 1 đêm, ngủ tại đó luôn

Đúng đó mấy bạn, lên ngọn hải đăng ngắm bình minh đẹp lắm;)

namnhihn
05-03-2012, 09:35
Tùy tình hình thiên thời, địa lợi, nhân hòa mà thay đổi cho phù hợp thôi.

Le Thuy Van
05-03-2012, 13:42
Mọi người cho em hỏi ý kiến xíu.. Số là bên công ty em có 1 bạn đồng nghiệp người nước ngoài nghe em kể khoái chí quá, hắn muốn tham gia và tình nguyện làm xế. Ý mọi người sao? Cho em cái ý kiến nha

bigidung
06-03-2012, 00:05
Mọi người cho em hỏi ý kiến xíu.. Số là bên công ty em có 1 bạn đồng nghiệp người nước ngoài nghe em kể khoái chí quá, hắn muốn tham gia và tình nguyện làm xế. Ý mọi người sao? Cho em cái ý kiến nha
Nếu bạn đó có thể đi xe máy đường đèo thì mọi người không nỡ từ chối đâu Vân. ;)

tranttlinh
06-03-2012, 10:51
Dear all, ngày offline sẽ đc dời lên ngày 18.3, lúc 9am, tại cafe Miền Đồng Thảo, đường Nguyễn Trọng Tuyển, q Phú Nhuận. Hy vọng sẽ đc gặp mặt đầy đủ thành viên dù là gạch nguyên hay 1/2 gạch.

Vì đây là chuyến đi chung nên mình rất mong nhận đc ý kiến đóng góp về đường đi, chỗ ăn nghỉ của mọi người để cùng nhau xây dựng chuyến đi an toàn, vui khoẻ. Sẽ rất tuyệt nếu mỗi ng có thể bớt chút tgian để hỏi han kinh nghiệm bạn bè, ng thân về cung đường này hay ít nhất là tìm hiểu trên Google.

Mọi ng cố gắng thu xếp đi đúng giờ và nếu có việc gì thì vui lòng pm trên diễn đàn vì thường thì số đt lạ gọi mình sẽ ko nghe máy. Tiền cọc là 500k để viên gạch thêm độ cứng và đặt phòng trc vì dịp lễ dễ cháy phòng ở các điểm du lịch.

Ps: Mình cũng đã nói nhiều lần và ngay từ title, đó là bọn mình TUYỂN XẾ nên rất mong các bạn đk ôm thông cảm. Hẹn gặp các bạn trên 1 hành trình khác

Le Thuy Van
06-03-2012, 11:08
Nếu bạn đó có thể đi xe máy đường đèo thì mọi người không nỡ từ chối đâu Vân. ;)

Theo quan sát của em thì bạn đó chạy hơi bị siêu nhé... Nghề của em là tuyển xế cho mọi người mà, đúng hông anh Dũng? ;)

Dear all, ngày offline sẽ đc dời lên ngày 18.3, lúc 9am, tại cafe Miền Đồng Thảo, đường Nguyễn Trọng Tuyển, q Phú Nhuận. Hy vọng sẽ đc gặp mặt đầy đủ thành viên dù là gạch nguyên hay 1/2 gạch.

Vì đây là chuyến đi chung nên mình rất mong nhận đc ý kiến đóng góp về đường đi, chỗ ăn nghỉ của mọi người để cùng nhau xây dựng chuyến đi an toàn, vui khoẻ. Sẽ rất tuyệt nếu mỗi ng có thể bớt chút tgian để hỏi han kinh nghiệm bạn bè, ng thân về cung đường này hay ít nhất là tìm hiểu trên Google.

Mọi ng cố gắng thu xếp đi đúng giờ và nếu có việc gì thì vui lòng pm trên diễn đàn vì thường thì số đt lạ gọi mình sẽ ko nghe máy. Tiền cọc là 500k để viên gạch thêm độ cứng và đặt phòng trc vì dịp lễ dễ cháy phòng ở các điểm du lịch.

Ps: Mình cũng đã nói nhiều lần và ngay từ title, đó là bọn mình TUYỂN XẾ nên rất mong các bạn đk ôm thông cảm. Hẹn gặp các bạn trên 1 hành trình khác

Ngày này chị chưa sure... 50/50 nhé? Nhưng bảo đảm tk của em sẽ có thêm 500k từ chủ tk tên LTV :D

gaconsuri
06-03-2012, 13:01
Bạn Linh cho mình đăng ký vị trí xế nha-đặt cục gạch, biết bây giờ đăng ký quá trễ, mong bạn thông cảm.
Bạn lh mình dt : 0913 một một ba tám ba tám. Mình tên Phúc.

trangchick
06-03-2012, 15:05
Chị Linh cho em hỏi còn đăng kí ôm được nữa không ? cho em đặt gạch nhé. Sdt : 0938789388 (c)

Dauchankhongmoi
06-03-2012, 15:30
Chị Linh cho em hỏi còn đăng kí ôm được nữa không ? cho em đặt gạch nhé. Sdt : 0938789388 (c)
Thật là ngây thơ ...vô số tội !

tranttlinh
06-03-2012, 15:51
Bạn Linh cho mình đăng ký vị trí xế nha-đặt cục gạch, biết bây giờ đăng ký quá trễ, mong bạn thông cảm.

chưa muộn đâu bạn, vì trg list bây h có 1 số bạn là 1/2 gạch thôi. Hy vọng bạn đi off đc với nhóm vào 18.3

@cVân, nếu bạn c đủ vững đi đèo, có bằng lái và ăn dc nước mắm thì đi

Le Thuy Van
06-03-2012, 16:40
Vậy để c hỏi hắn.. Chả bít mà thấy phóng vèo vèo

tiorken
06-03-2012, 21:16

Chào Linh!
Mình bổ sung thông tin:
Tên: Minh (1988)
Số đt: 01643.199.002
Mình sẽ sắp xếp đi off. Bạn cho mình hỏi là ở #1 bạn có nói tiền đặt cọc là 800k. Bây giờ chỉ có 500k liệu có đủ không vì mình nghĩ ngày lễ thì chi phí khá cao về việc book phòng, mình sợ góp ít thế không đủ bạn chi.

gaconsuri
07-03-2012, 13:31
Thanks! mình đi off vào 18/3

thay chua!
07-03-2012, 13:41

ok em LTV!
Nếu anh bạn người nước ngoài của em có đủ điều kiện tham gia GT tại VN thì BTG rất hoan nghênh và ưu tiên cho em làm ôm của bạn ấy luôn. Các tv BTG thấy sao? Cuối buổi off sẽ bốc thăm xế và ôm luôn với ai chưa có cặp nhé e Linh?

thay chua!
07-03-2012, 13:54

@ gaconsuri!
Hoan nghênh chào đón bạn tham gia chuyến này cùng BTG nhà mình. Với tinh thần "trước ko biết sau kết thân" của BTG nhà mình thì các bạn nam(xế) luôn được ưu tiên với lại các bạn nữ nhà BTG tuyệt vời nhất đấy. Bạn tranh thủ thu xếp cv off cùng nhóm nhé!

namnhihn
07-03-2012, 16:22

Cài này là off tập 1 hả, trước khi đi 1 tuần phải off nữa cho chắc.

Le Thuy Van
07-03-2012, 18:01
ok em LTV!
Nếu anh bạn người nước ngoài của em có đủ điều kiện tham gia GT tại VN thì BTG rất hoan nghênh và ưu tiên cho em làm ôm của bạn ấy luôn. Các tv BTG thấy sao? Cuối buổi off sẽ bốc thăm xế và ôm luôn với ai chưa có cặp nhé e Linh?

Xin chân thành thông báo là bạn nước ngoài chưa có bằng lái và em cho ở nhà... Em là em có xế dzồi nhé, k bốc thăm đâu.. Chừa phần anh đấy. Mà này, anh có đặt gạch cứng hông sao mà đòi ý kiến ý cò đó hở?

Cài này là off tập 1 hả, trước khi đi 1 tuần phải off nữa cho chắc.

Em cũng nghĩ phải off 2 3 lần íh

brandy
08-03-2012, 10:41
Chào cả nhà BTG!
Nhân dịp 8/3 chúc chủ thớt và chị em nhà ta nhận được nhiều hoa và nhiều niềm vui nhé!
Lịch trình và cung đường các bạn chọn thật tuyệt vời. Một vài góp ý nhỏ cho các bạn nhé.
Ăn sáng tại Bà Rịa các bạn ghé thưởng thức bánh canh giò heo Long Hương. 35 hay 40k/phần tuy hơi đắt nhưng đậm đà, chất lượng.
Khu vực Kê gà khó tìm quán ăn các bạn có thể xuống bãi biển ( có 2 quán và họ có ghe đưa mình qua Hải đăng 30k/người/đi,về). Chủ thớt đặt cơm nhờ họ nấu hoặc cháo,lẩu thì có sẵn (giá cả cũng chấp nhận đc) trong khi các bạn tắm biển nghĩ ngơi. Cũng tại đây chủ thớt có thể mua hải sản để mở tiệc BBQ đốt lửa trại ( chưa thấy chủ thớt dặn mọi người chuẩn bị lều, võng, túi ngủ...). Tại đây chủ thớt liên hệ với anh Sáu ( trạm trưởng hải đăng ) để anh ấy thu xếp khu vực cắm trại cho đoàn mình. Bật mí nhỏ: các bạn có thể mượn cây đàn ghita của trạm mà hò hét nhé.
Trên đường qua Đức Trọng các bạn có thể ghé thác Bongour là ngọn thác lớn nhất, hùng vĩ nhất Tỉnh Lâm Đồng ( cách Đức Trọng 10km hướng về phía SG, và từ QL24 đi vào 6km thì đến thác ), đáng buồn là do đập thủy điện Đại Nnh chắn ở đầu nguồn nên giờ đây thác ít nước rồi nhưng cũng dư sức thỏa mãn dân phượt chúng ta. Option 2,Nếu ăn trưa tại Đức Trọng các bạn có thể nghĩ chân tại thác Gougha hay còn gọi là thác 7 tầng nằm ngay trong Thị Trấn Đức Trọng, tại đây các bạn cá thể nghĩ ngơi dưới bóng mát của những cây thông, tha hồ mà mắc võng, dưỡng sức lên Đà Lạt
Tại Đà Lạt ngoài thác Pren, Alanta, Cam ly mà các bạn từng biết còn có Thác Voi thuộc Huyện Lâm Hà và Thác Hang Cọp mới phát hiện hướng đèo Dran cách Trại mát khoảng 3km.
Tại Đà Lạt những ngày này dễ bị chặt chém, các bạn nên ăn các quán bình dân dành cho sinh viên dọc đường gần trường Đại học Đà Lạt nhé.
Vài dòng chia sẽ cùng các bạn. Thân!

gaconsuri
08-03-2012, 15:37
@ gaconsuri!
Hoan nghênh chào đón bạn tham gia chuyến này cùng BTG nhà mình. Với tinh thần "trước ko biết sau kết thân" của BTG nhà mình thì các bạn nam(xế) luôn được ưu tiên với lại các bạn nữ nhà BTG tuyệt vời nhất đấy. Bạn tranh thủ thu xếp cv off cùng nhóm nhé!

ok. mình đến off cùng các bạn mà.

Le Thuy Van
08-03-2012, 16:01
Em LTV xin chân thành thông báo là bạn í rất là muốn đi và hứa sẽ k làm ảnh hưởng đến đoàn mình vì bạn í rất tuân thủ luật giao thông và lần duy nhất bị công an thổi là vượt đèn đỏ [mất 100k cho lần đó]. Bạn ấy xác nhận sẽ tham gia off cũng như đặt gạch và đặt cục gạch cứng. Bạn đi xe Epicuro đó nhé....CN tuần sau, 18/3 bạn cũng sẽ đi off với tụi mình.. Chuyện ngôn ngữ mọi ng cũng đừng lo nhé.. Tuy bạn í k biết tiếng Việt nhưng vẫn sẽ ráng "đu" theo cả nhà

Embracing_Hearts
08-03-2012, 16:40
Mấy bác còn nhận thêm xế không vậy.

leduy7
08-03-2012, 19:58
VN nhìu ng` biết tiếng Anh mà ^^!. Lo gì ngôn ngữ chứ hihi;)

TócMây
09-03-2012, 11:29
Lịch trịch của chủ thớt đúng là hấp dẫn quá xá. Mà mềnh thì có lịch đi Đà lạt vào đúng thời gian này rồi. Biết đâu lên đó lại gặp nhau nhể ^^. hơ hơ

namnhihn
09-03-2012, 11:46
Mấy bác còn nhận thêm xế không vậy.

Lúc nào cũng hoan nghênh xế, cứ đi off đi bạn.

shady
09-03-2012, 12:37
Em ngu kiến hỏi mấy bác là : mọi người trên đó đi xe máy gì vậy ? em cũng tính tham gia mà sợ xe em ko cho phép ( sợ tay ga đi ko nổi ), nếu đi thì em chịu hướng dẫn mấy bác khu vực bảo lộc, thác đambri, madagui, nhà em ngay đây

namnhihn
09-03-2012, 14:57
Bạn cứ đi xe gì mà cảm thấy về được Đà Lạt là được, xe ga kiểu Nouvo hay AirBlade thì vô tư, loại khác thì không sure lắm. Bạn có chỗ nào nghỉ chân miễn phí nữa thì càng tốt :-))

NET
09-03-2012, 16:49
Em ngu kiến hỏi mấy bác là : mọi người trên đó đi xe máy gì vậy ? em cũng tính tham gia mà sợ xe em ko cho phép ( sợ tay ga đi ko nổi ), nếu đi thì em chịu hướng dẫn mấy bác khu vực bảo lộc, thác đambri, madagui, nhà em ngay đây

Nếu bạn đi vespa siêu cổ kính thì mình khuyên bạn nên chở theo 1 thợ chuyên sửa dòng này là ok...

lecat69
09-03-2012, 17:23
Dập dòm đặt 1/2 cục gạch làm xế, vì khởi hành ngày thứ 6, ngày khởi hành xa quá ko bít sắp xếp công việc được ko.
mail: [email protected]
phone: 0918 630 345
Tên: Cao Cát

p/s: khi nào off thì nhắn tin yahoo cho mình sắp xếp tham gia nhé. Thank!

jeambone
09-03-2012, 19:30
Chuyến về các bạn có kế hoạch nghỉ đêm tại Bảo Lộc, nếu cần khách sạn thì mình liên hệ cho, vì có Bà Chị mới xây khách sạn xong (14 phòng), tại chợ Bảo Lộc, rất sạch sẽ thoáng mát. 0913.711.362 Tài

zkidkid
09-03-2012, 21:07
Hi Cho mình đăng kí 1 vé nhá.
Mình đi chiếc wave ko biết có leo nổi cho 2 người không.
Tết mình đi SG-ĐN nhưng đi 1 mình.

def
09-03-2012, 22:56
Hi Cho mình đăng kí 1 vé nhá.
Mình đi chiếc wave ko biết có leo nổi cho 2 người không.
Tết mình đi SG-ĐN nhưng đi 1 mình.

Xe tay ga thì chạy ào ào, vô tư nếu xe mới, Đã chạy Hayate 1 phát 1 một SG->ĐL nhẹ nhàng, xe cũ thì nhớ kiểm tra lại là ổn.
Xe wave mà già yếu quá thì vất vả lắm, năm rồi có chạy chiếc "quây" đi Đà Lạt cứ lên dốc là nó bò chả thấy mọi người đâu.

jeambone
09-03-2012, 23:33
Chưa chắc xe xịn mà không vất vả đâu, mặc dù xe cũ yếu nhưng có thể đi đến nơi về đến chốn là ok, ngoài ra còn tùy cách chạy nữa, đường đèo dốc phải chú ý lấy trớn thì xe nào cũng chiến tốt.

zkidkid
10-03-2012, 00:11
Xe tớ mới chạy lô trình SG - Bảo Lộc - Đà Lạt - NT - ĐN. nhưng là do tớ chạy 1 người. 2 người thì ko chắc lắm nhưng nếu chạy tầm 50+ km/h thì leo dốc vô tư.

Mùa này có lẽ thác dambri ko có nhiều nước lắm, madagui tớ chưa có dịp ghé, nhưng có hỏi thì bên tiếp tân nói còn nhiều hạng mục vẫn chưa hoàn thành.

Hi vọng đi chuyến phượt đầu tiên với mọi người. Trc giờ mình toàn đi 1 mình :|.

shady
10-03-2012, 11:22
Vài madagui chủ yếu bắn súng sơn là chính bác ơi, ở đây nổi tiếng với cái này còn lại khung cảnh thì cũng bình thường.

brandy
10-03-2012, 14:55
Đến với Kê Gà, dưới chân tháp ngọn hải Đăng, vòng ra phía sau có một phòng thờ nhỏ. Các bạn nên tháp nén nhang để tưởng nhớ cha ông ta, những người đã nằm lại trong quá trình xây dựng ngọn hải đăng này. (theo anh Sáu trưởng trạm thì rất linh thiêng, cầu gì được đó ).
Chúc các bạn có chuyến đi thật vui và bình an!
Mọi người tham khảo clip Hải đăng Kê gà tại đây: http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/viet-nam-men-yeu/2012/03/hai-dang-hoa-ga/

kephanxet
10-03-2012, 23:54
Đường đèo Đại Ninh rất đẹp và hùng vĩ, nhưng có rất nhiều khúc cua tay áo, độ dốc cao, hiện tại đang bị sạt lở nghiêm trọng, các bạn xế nên kiểm tra xe thật kỹ, thay nhớt, nhông sên dĩa, thắng, đèn, còi, bố nồi, nếu mòn phải làm lại ngay vì khi leo đèo chở 2 mà bố nồi mòn thì ko bò nổi đâu. Đặc biệt khi di chuyển các bạn nên chú ý, tốc độ vừa phải, di chuyển theo hàng 1, người dẫn đoàn phải mở đèn ( dù đi ban ngày ) và ra dấu bằng tay hoặc bằng chân khi thấy chướng ngại vật hoặc nguy hiểm cho những bạn đi sau biết mà tránh. Đôi lời góp ý, nếu có phiền mong các bạn bỏ qua, chúc các bạn có một chuyến đi an toàn và vui vẻ :)

Le Thuy Van
12-03-2012, 08:51
Thay mặt bé chủ thớt, mọi người lên xác nhận ai đi off ngày CN này 18/3 ở Miền Đồng Thảo để book bàn nhé!

fullway07
12-03-2012, 19:04
Lâu lắm rồi mới lê la vào diễn đàn. Vì luôn thích làm xế nên nghe lịch trình của chủ thớt thấy phê liền, chỉ tội không biết con dream của mình có chịu nổi không. Chủ nhật này cho tớ một vé đi off nhá, ở nhà hoài bị tự kỉ mất.
Có gì liên hệ tớ nhé: 0909068747 - Trí

tranttlinh
12-03-2012, 21:01
Cảm ơn những thông tin hữu ích của Brandy và Kephanxet. Tình hình xế có vẻ khả quan, mình tạm chốt đoàn từ post này. Chủ thớt mù tịt về xe cộ nhưng các xế có thể trao đổi kinh nghiệm, xem xét xe nhau vào Cn này.

Mình nhận cọc 500k thay vì 800k là vì ngày off và ngày đi khá xa nhau nên cũng ngại nhận nhiều. Chị Vân và Thủy nhóm mình có tham khảo giá phòng thì thấy cao, vd chỗ nằm trg nhà sàn chung ở Madagui là 200k/ng/đêm và giá phòng vào lễ ở Đlạt thì đắt (trc h lên đó mình toàn ở ké nhà bạn nên ko rõ) nên chi phí có thể bị đẩy lên 2tr. Hy vọng việc này ko làm ảnh hưởng tới quyết định của mọi người.

Mình bị quệt xe hôm t5, từ hôm đó cũng ol = đt nên ít comment, mọi ng thông cảm. Mai có laptop mình sẽ update danh sách và lịch trình. Nói chung là ưu tiên các bạn đi off, chứ bây h danh sách dập dòm cũng nhiều. Sẽ xem xét giải quyết thêm ôm, nhất là ôm riêng của các xế như zerobuon nếu dư xe, nhưng ko quá 17ng (phòng 1 xe để chở đồ hay thay tài đường dài).

gaconsuri
12-03-2012, 22:05
minh dang ky di off chu nhat nay nhe.

fullway07
12-03-2012, 22:48
"Đôi khi chỉ có đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau" @.@! Like câu này của chủ thớt. Thớt nhớ up thời gian và địa điểm đi off nhá. Thanks nhìu!

bigidung
13-03-2012, 08:27
Trước tiên cho anh xin lỗi Linh là ngày 18/03 anh vẫn đang công tác ở HN nên không thể đi off. Với lý do cá nhân và tế nhị mà nói là anh bận công tác suốt cho tới ngày chuyến đi của nhóm khởi hành( Anh mới nhận thông tin từ cấp trên). Vì anh không thể tham gia các ngày off thì anh không biết sự phân chia và cách sắp xếp của đoàn. Anh thì chưa từng tham gia phượt nhóm nên anh xin rút gạch ngay từ bây giờ để không vì sơ suất nhỏ của cá nhân anh mà ảnh hưởng không tốt đến đoàn trong suốt hành trình. Xin cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn và chúc đoàn mình có chuyến phượt thành công tốt đẹp! :)

Le Thuy Van
13-03-2012, 08:34
Chị sẽ rút gạch vì nhiều lý do từ khách quan đến chủ quan. Sorry cả nhà!

tranttlinh
13-03-2012, 19:05
Danh sách
2. bạn anh Việt (ôm) - chị Linh
3. cabong82 (ôm) - chị Ngọc (1982)
4. thu4se (ôm) - chị Thu (1982)
5. vic01258 (ôm) - chị Thủy (1982)
6. Trang Lê (ôm) - chị Trang (1986)
7. namnhihn (xế) - anh Sơn (1977) - có thể xuất phát trễ 1 ngày
8. spartans (xế) - anh Hiếu - (1982) 0917 sáu28 sáu82
9. chickenboy (xế) - em Hà (1990) 0983 287 563
10. hienca (xế) - chú Hiền (1966)
11. tiorken (xế) - bạn Minh (1988) - 01643.199.002
12. gaconsuri (xế) - bạn Phúc - 0913 một một ba tám ba tám
13. fullway07 (xế) - bạn Trí - 0909068747
14. zerobuon (xế, 1/2 gạch)
15. def (xế, 1/2 gạch) - anh Hùng (1977)
16. lecat69 (xế, 1/2 gạch) - bạn Cát - 01643.199.002

Tình hình là dư xế (ngay cả khi các bạn đặt gạch dập dòm bỏ) nên sẽ cân nhắc để bớt các xe yếu ở nhà. Có 1,2 bạn có hỏi thăm rải rác từ page 12 đến page 17 nhưng ko để lại thông tin đăng ký nên mình ko cho vào danh sách. Ngày offline sẽ chốt đoàn nên danh sách này chỉ mang tính tương đối.

=======
Dear all, ngày offline sẽ đc dời lên ngày 18.3, lúc 9am, tại cafe Miền Đồng Thảo, đường Nguyễn Trọng Tuyển, q Phú Nhuận. Tiền cọc là 500k.

Hôm đó chúng ta sẽ bàn về các options qua đêm ở Kê Gà (ở hải đăng, chăng lều cùng hải quân) hay thuê nhà nghỉ trong đất liền, dành thời gian ở Bảo Lộc như thế nào (vì hiện nay nhiều người có ý kiến vào vui chơi và ngủ đêm ở Madagui) cũng như nghỉ ở đâu ở Đà Lạt...

catbui0312
13-03-2012, 19:40
Thành thật xin lỗi cùng các bạn và chủ thớt là cho phép mình rút gạch từ đây. Đây là chuyến đi cực kỳ thích và đăng ký ngay từ lúc mới mở topic nhưng đúng vào lúc mình có quyết tâm cao nhất và chuyển từ ôm sang xế để chắc suất đi thì mình phải nói lời chia tay với chuyến đi.
Thực sự đáng tiếc.
Chúc các bạn lên đưởng vui vẻ ! Xin lỗi tất cả các bạn.

tran_tri_kien
13-03-2012, 21:36
Chúc toàn đoàn đi thành công

tranttlinh
13-03-2012, 22:04
Sorry all, năm nay là năm tuổi và em bị tai nạn xe 2 lần rồi, 1 lần trong chuyến đi từ Sapa sang Bắc Hà hồi tháng 2, 1 lần thì mới bị ngay trong tp. Giờ nhà em ko đồng ý em đi xa thế này nữa. Em xin phép rút. Rất xin lỗi mọi người vì chủ thớt lại bỏ giữa đường. Mong mọi người thông cảm và tiếp tục kế hoạch như cũ.

thang_kho
14-03-2012, 08:47
Sao kỳ vậy ? Sao chủ thớt lại bỏ anh em, hình như lý do chủ thớt đưa ra chỉ là lý do phụ thôi. Theo dõi topic của các bạn thì thấy hình như trong nội bộ của các bân có vấn đề gì đấy, có ai đó vướng mắc chuyện tình cảm hay sao í mà chỉ một người rút gạch là đồng loạt mọi người rút gạch theo. Haiz...

forget
14-03-2012, 11:10
Oh. Mình không biết tình hình nhóm có thực hiện tiếp không? Nhưng những cung đường và địa điểm các bạn đi qua thì mình đã đi qua và ăn nằm ở dề nơi đây, nhưng mà mình không phải đi Phượt. Chỉ góp ý cho các bạn một chút thôi nhé.
1. Ở Mũi Né thì các bạn nên ở Resort cho an toàn và an tâm. Resort tầm khoảng ** giá cũng dình dân như Bàu Mai chẳng hạn
2. Cung đường đi Bàu Sen thì đẹp không cần chỉnh
3. Ở Đà Lạt thì vô số điểm ăn chơi, nhưng nếu ở KS thì đặc chỗ trước vì ngày lễ mà
4. Bảo Lộc: ( QUê mình) thì có vô số đồi trà cho các bạn chụp hình. Nói thật thì tốt ở Bảo Lộc thì hơi buồn. Nhưng còn đỡ hơn ở Malagui
5. Mângui thì ghé qua chụp hình bắn súng sơn ấy

namnhihn
14-03-2012, 11:28
Mình vẫn off bình thường nhé các bạn. Ai đi được hay không đi được đều welcome, không ảnh hưởng đến chuyến đi, tinh thần chung là "Cứ máu có lẽ là xong".

tiorken
14-03-2012, 13:13
Sorry all, năm nay là năm tuổi và em bị tai nạn xe 2 lần rồi, 1 lần trong chuyến đi từ Sapa sang Bắc Hà hồi tháng 2, 1 lần thì mới bị ngay trong tp. Giờ nhà em ko đồng ý em đi xa thế này nữa. Em xin phép rút. Rất xin lỗi mọi người vì chủ thớt lại bỏ giữa đường. Mong mọi người thông cảm và tiếp tục kế hoạch như cũ.
Mình rất thông cảm với quyết định của chủ thớt vì bạn là con gái mà bị tai nạn đến 2 lần nên bạn sợ phượt bằng xe máy đường xa là dễ hiểu. Chúc bạn mau chóng bình phục để tiếp tục chuyến đi cùng mọi người.

Mình vẫn off bình thường nhé các bạn. Ai đi được hay không đi được đều welcome, không ảnh hưởng đến chuyến đi, tinh thần chung là "Cứ máu có lẽ là xong".
Vâng thưa anh. Dù sao đi nữa với hành trình tuyệt đẹp này thì máu lắm ạ! Em vẫn quyết tâm đi chuyến này. trong thời gian bạn chủ thớt còn chưa khỏe mong anh thay thế vì em được biết anh là thành viên phượt có kinh nghiệm nhất trong BTG thì phải. Hì..Hì... Hẹn gặp anh ngày off.

thang_kho
14-03-2012, 13:27
Với bản tính nhiều chuyện bẩm sinh và hay tò mò, mình đã tìm hiểu ra nguyên nhân chuyến đi này có nhiều bạn rút gạch là do xuất phát từ chính sách mà các bạn cho là "câu xế" của chính các bạn. Ít nhất một thành viên nữ của nhóm (trong các thành viên vừa rút gạch) các bạn có đã có những mối quan hệ không tốt, tay ba tay tư với các xế nên khi các xế phát hiện ra thì họ đều rút gạch (với các lý do chính đáng) vì họ cảm thấy bị coi thường. Các bạn ấy đã tự chọn xế cho mình.
Đó là theo tìm hiểu của riêng tôi, nhưng khả năng sự thật là trên 60%. Mong các bạn kiểm tra lại và hạn chế tình trạng như vừa xảy ra.

namnhihn
14-03-2012, 13:57
Với bản tính nhiều chuyện bẩm sinh và hay tò mò, mình đã tìm hiểu ra nguyên nhân chuyến đi này có nhiều bạn rút gạch là do xuất phát từ chính sách mà các bạn cho là "câu xế" của chính các bạn. Ít nhất một thành viên nữ của nhóm (trong các thành viên vừa rút gạch) các bạn có đã có những mối quan hệ không tốt, tay ba tay tư với các xế nên khi các xế phát hiện ra thì họ đều rút gạch (với các lý do chính đáng) vì họ cảm thấy bị coi thường. Các bạn ấy đã tự chọn xế cho mình.
Đó là theo tìm hiểu của riêng tôi, nhưng khả năng sự thật là trên 60%. Mong các bạn kiểm tra lại và hạn chế tình trạng như vừa xảy ra.

Mình nghĩ tò mò thì không sao nhưng nhiều chuyện thì không nên, bạn chỉ là một thành viên vừa đăng ký hôm nay (chắc không dám dùng nick thật) nên mình có thể đoán ra mục đích của bạn là gì và mình ko quan tâm mục đích đó nhưng khi bạn đưa comment nên mình hy vọng bạn sẽ đóng góp trên tinh thần xây dựng chứ không phải chọc ngoáy gây chia rẽ hiểu lầm. Sự thật mà 60% thì cũng không coi là sự thật, hãy đưa ra bằng chứng xác đáng.
Như bạn thấy là topic này tuyển xế vì nhóm thiếu xế nên bạn nói "câu xế" cũng có thể coi là đúng.
Việc quan hệ giữa xế và ôm ngoài topic thế nào mình không quan tâm, ai cũng có quyền quăng gạch và rút gạch, thậm chí đến ngày đi vẫn có người rút gạch, đó là chuyện bình thường của phượt.
Tình trạng như bạn nói không hề vi phạm một nội quy nào của diễn đàn nên không cần bạn nhắc nhở, nếu có gây phiền phức cho chủ topic thì đó cũng cá nhân của bạn đó.
Như mình đã nói ở trên, thời gian còn xa nên mọi việc vẫn tiến hành bình thường, để dân chủ ai đã đăng ký vẫn được hẹn off như cũ, nội dung off là có nhất trí đi tiếp hay không, đi tiếp thì bước tiếp theo là gì, có nhất thiết cần đặt cọc hay không.
Trong trường hợp không ai hứng thú mình vẫn có thể độc hành, đối với mình không ảnh hưởng gì cả.
Mỗi chuyến đi chúng ta là một gia đình, cùng nhau chia sẻ niềm đam mê.
Kính.

love is blue
14-03-2012, 14:11
Chào cả nhà, lâu lắm em mới tìm lại được pass để vào phượt. :D.

Vụ 30-4 này em Linh chủ thớt không đi được đúng là đáng tiếc. Là thành viên của nhóm nên đương nhiên em mong tất cả mọi người đều join được, và cũng muốn có thêm các bạn mới đi để nhóm càng ngày càng vui hơn. Nhưng vì lí do cá nhân, một hoặc nhiều người không đi được thì đành chịu, phượt không ép được. Hoặc có ép được nhưng sẽ mất vui.

Đúng là đọc mấy đoạn trên em thấy có 1 số cái ko rõ ràng hoặc ngừoi này ko hiểu rõ ý người kia... Tại sao không để lúc off thì bàn bạc trao đổi luôn thể. Topic này em thấy có nhiều thông tin thừa, không nên đưa lên đây bàn tán, vừa mất thời gian vừa dễ gây hiểu lầm. Hơn nữa sẽ có những người join sau, họ sẽ phải đọc cả những thông tin không liên quan, khiến họ hiểu ko đúng...

Vậy em vote cho anh Sở: Ai thích và đi được thì đi. Nếu lăn tăn hoặc không thoải mái tốt nhất ở nhà.

P.s: em sẽ có mặt hôm off, mong gặp lại mọi người. :x

chickenboy
14-03-2012, 15:17
18/3 đi Off ! Máu là chiến, không máu sao phượt đc các anh chị nhỉ ?

namnhihn
14-03-2012, 15:18
Mình nghĩ chuyện này bạn không nên đưa lên đây để bàn tán. Vì nó thừa thải trên topic và không được tế nhị lắm (dù bạn nói đúng hay sai tôi không tranh luận). Sỡ dĩ tôi lên tiếng vì tôi là 1 trong những người vừa rút gạch gần đây.
Về lý do, mình rút gạch sau khi xác nhận đến 99.99% nhưng ngay sau đó mình rút gạch cũng vì lý do tế nhị vì trước đó mình đã từng thừa nhận là mình rất thích chuyến đi này và đã làm tất cả để được đi (mình không thể nói lý do trên topic). Mọi chuyện mình cũng đã có PM cho chủ thớt. Mong mọi người thông cảm.
Tuy nhiên, sáng này mình nhận được message qua đt của bạn có số 099...410 với lời lẽ không được nhẹ nhàng cho lắm vì lý do mình rút gạch. Trước giờ mình không biết bạn này là ai, có phải là nhóm BTG ko ? Nhưng sao bạn ấy lại dùng những lời quá nặng với mình.

Việc public số điện thoại của các thành viên của chủ topic là không đúng, thành thật xin lỗi bạn, mọi người nên rút kinh nghiệm chuyện này. Còn chuyện ai đó nhắn tin cho bạn cứ coi như nặc danh đi, "chó cứ sủa và đoàn người vẫn tiến lên".

tranttlinh
14-03-2012, 16:12

Mình ko biết bạn là ai và bạn reg nick này có mục đích gì, mình cũng éo hiểu chuyện tay 3 tay 4 như shit mà bạn đề cập đến là gì. Mình xin phép up luôn hình cái chân mình vừa chụp, ai quởn và biết chút về ảnh thì biết coi EXIF chứ khó gì mà xác minh, chỉ để làm cho rõ là ba mẹ mình ko cho đi chơi bằng xe máy. Nói đơn giản vậy cho bạn hiểu.

https://1.bp.blogspot.com/--ZKEyDOaSWw/T2BgSLgZwCI/AAAAAAAABkM/sAZicYPbxiQ/s600/DSCN0001.JPG

tranttlinh
14-03-2012, 16:21
Việc public số điện thoại của các thành viên của chủ topic là không đúng, thành thật xin lỗi bạn, mọi người nên rút kinh nghiệm chuyện này. Còn chuyện ai đó nhắn tin cho bạn cứ coi như nặc danh đi, "chó cứ sủa và đoàn người vẫn tiến lên".
Em giậnnnnnnnn!!!!! Sao anh nói tại em, huhu, em giận, các bạn thành viên tự đăng sđt lên đây trước mà :D mấy đoàn khác cũng vậy chớ bộ, xí. Anh, trước sau em xác định có đi cũng bám làm ôm của anh thôi, cho nên anh đừng nghe ngta đặt điều nghen anh, rồi tôm hùng Bình Ba cụa em đâu?

Mình nghĩ chuyện này bạn không nên đưa lên đây để bàn tán. Vì nó thừa thải trên topic và không được tế nhị lắm (dù bạn nói đúng hay sai tôi không tranh luận). Sỡ dĩ tôi lên tiếng vì tôi là 1 trong những người vừa rút gạch gần đây.
Về lý do, mình rút gạch sau khi xác nhận đến 99.99% nhưng ngay sau đó mình rút gạch cũng vì lý do tế nhị vì trước đó mình đã từng thừa nhận là mình rất thích chuyến đi này và đã làm tất cả để được đi (mình không thể nói lý do trên topic). Mọi chuyện mình cũng đã có PM cho chủ thớt. Mong mọi người thông cảm.
Tuy nhiên, sáng này mình nhận được message qua đt của bạn có số 099...410 với lời lẽ không được nhẹ nhàng cho lắm vì lý do mình rút gạch. Trước giờ mình không biết bạn này là ai, có phải là nhóm BTG ko ? Nhưng sao bạn ấy lại dùng những lời quá nặng với mình.

Hehe, trời, nãy giờ làm phải suy nghĩ hoài thang_kho là ai, mà đọc lại cái kiểu comment trước xưng mình sau xưng tôi, cách chấm phẩy xuống câu y chang và nhờ 1 bạn giỏi IT check IP thì biết 2 bạn này là 1. Mắc cười vỡ rún. Thôi catbui0312 ơi, bạn làm ơn dẹp cái trò thối này lại giùm mình nghen. Bạn nói vậy ko khác gì kêu mình với bạn vướng vô 1 chiện tình tay 3, mình ngại và buồn lắm =(( Bạn làm ơn đi xa xa giùm mình cái nghen.

@all: 18/3 em vẫn lết ra off với mọi người như thường, mỗi tội nhà em ko cho em đi thôi.

catbui0312
14-03-2012, 16:29
Nhiều chuyện xảy ra quá, mong chủ thớt hay mod xoá giùm những gì tôi đã comment và số ĐT tôi ra giùm nhé. Bó tay ! Tôi thấy trên topic của các bạn có nhiều lần nhắc đến từ "câu xế", bây giờ thì tôi hiểu từ đó rồi, tôi nghĩ các bạn dùng từ khác thì hợp hơn. Xin nhớ, phuot.vn ko phải là nơi hẹn hò hay CLB kết bạn nhé !

Thanh Tú
14-03-2012, 16:40
Em Linh number one ^^ Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ và hy vọng có nhiều thành viên mới gia nhập BTG :D

tranttlinh
14-03-2012, 16:52
Nhiều chuyện xảy ra quá, mong chủ thớt hay mod xoá giùm những gì tôi đã comment và số ĐT tôi ra giùm nhé. Bó tay ! Tôi thấy trên topic của các bạn có nhiều lần nhắc đến từ "câu xế", bây giờ thì tôi hiểu từ đó rồi, tôi nghĩ các bạn dùng từ khác thì hợp hơn. Xin nhớ, phuot.vn ko phải là nơi hẹn hò hay CLB kết bạn nhé !
Xin lỗi bạn, từ đầu tới cuối, title topic tới nói chuyện, mình luôn dùng từ "tuyển xế":LL. Mà đi Phượt ko kết bạn chớ ko lẽ kết thù? Chắc trước giờ có mình bạn thôi nhen, hí hí. Mà nhân tiện, bạn không làm ơn để tụi mình yên được hả? (BB)

@ Chị Tú, CN ra off luôn đi, em muốn đi coi Ngọc Viễn Đông, lần trước mọi người đi coi film, em đều ko được đi:(

tolamay
14-03-2012, 16:53
Em Linh giang hồ No. 1 :D :x :x :x, cả nhà đi chơi vui vẻ nha, anh Sở chuẩn bị tôm hùm đi nhá ;)) ;))

[QUOTE=tranttlinh;552733] rồi tôm hùng Bình Ba cụa em đâu? [QUOTE]

tranttlinh
14-03-2012, 17:42
Trân trọng kính mời dislike. Có phải các bạn cay cú vì chuyện xôi hỏng bỏng không ? Các bạn thiếu nghiêm túc trong chuyện tuyển xế thì các bạn trách ai ? Diễn đàn chứ đâu phải bar đâu. Nếu thích các bạn nên đi bar. Nói nhiêu đó chắc các bạn tự hiểu !
Mình nói lần cuối cùng thôi nhé, từ giờ trở đi tất cả các comment của bạn, mình và nhóm mình sẽ tuyệt đối ko trả lời nữa. Bạn có vợ con thì sống để đức cho con bạn nữa, bạn lây nhây hoài, nhóm mình lúc đầu thấy mắc cười, sau riết thấy bạn bệnh lắm. Nếu bạn là người đàng hoàng tử tế thì thì đâu có cần tự nói rồi lại tự del nhiều post như vậy vì bạn nói cho sướng miệng trong chốc lát rồi lại sợ người khác phát hiện ra cái hư cái thúi của bạn.

pé nắng
16-03-2012, 08:21
hi mọi người. mình mới tham gia diễn đàn thui mà thấy cung đường này đẹp nên cũng máu lắm.
mình thì chưa có kinh nghiệm cho nên chắc là ôm thui
mà bây giờ chủ thớt ko đi thì ai sẽ thay vậy?
mà e chia buồn với linh nha nhìn chân linh oải thiệt.
CN này e ốp xem ok thì đi

namnhihn
16-03-2012, 09:43
BTG vẫn giữ ý định tổ chức chuyến đi này và sẽ sửa đổi theo yêu cầu thực tế, welcome các bạn quan tâm đến off tại cafe Miền Đồng Thảo lúc 9AM ngày CN 18-03-2012.

Trân trọng thông báo.

fullway07
18-03-2012, 08:16
Đến giờ đi off mới nhớ là chưa liên lạc với chủ thớt, không biết đến quán cf rồi liên hệ ai nữa :D, mò mãi không thấy sđt ^^

hienca
18-03-2012, 09:13
Cho chú sđt của cháu để tiện liên lạc nhé

tranttlinh
18-03-2012, 16:51
2 hôm nay mình ko onl vào phuot.vn và cũng thiếu chủ động khi ko gọi cho các mem ngoài BTG. Vì vậy, đi off hôm nay ít hơn dự kiến, hy vọng đó là do sự lơ đễnh của chủ thớt nên mọi người ko biết thông tin chứ ko phải vì đã thay đổi ý định. Tình hình là đã đi off về. Và có 1 số vấn đề để báo cáo như sau:

1. Lịch trình
Ngày 1: (27/4) 210km
6h15 tập trung ở hầm Thủ Thiêm phía bên đầu Q.2, 6h30 xuất phát đi Kê Gà theo hướng Cát Lái, dừng ăn sáng bánh canh Long Hương ở cổng chào Bà Rịa. Đi tiếp theo hướng đường ven biển ra phía Hồ Cốc, Hồ Tràm, qua Lagi. Đến Kê Gà tầm 12h trưa, ăn trưa rồi thuê thuyền ra hải đăng. Vui chơi ở hải đăng, ngắm hoàng hôn rồi tầm 5h30 quay lại đất liền, đi thẳng đến Phan Thiết. Tầm 7h có mặt, nhận phòng rồi đi ăn tối. Nghỉ đêm ở Phan Thiết.

Ngày 2: (28/4) 200km
6hh30 tập trung ăn sáng, 7h sáng xuất phát đi Đà Lạt theo hướng Phan Thiết - Mũi Né - Bàu Trắng - Lương Sơn - Đại Ninh. Dừng ăn trưa trên đường. Tầm 7h tối đến Đà Lạt, nhận phòng, ăn tối, nghỉ ngơi.

Ngày 3: (29/4) Loanh quanh Đà Lạt
7h dậy, ăn sáng, xuất phát đi chơi 1 số điểm (chưa thống nhất) có thể là thung lũng Vàng, vườn hoa, nhà thờ Domain.

Ngày 4 (30/4) 160km
6h dậy, nấn ná xung quanh Đà Lạt chút xíu. 8h30 xuất phát đi, dừng ăn trưa ở Bảo Lộc (rất có thể là Tâm Châu) lúc 12h. Nếu có điều kiện thì tạt vào đồi trà. Sau đó đi tiếp, 2h chiều đến khu du lịch Madagui. Vui chơi và nghỉ đêm tại đây.

[B]Ngày 5 (1/5) 160km
7h tập trung ăn sáng, chơi xung quanh resort Madagui. Ăn trưa lúc 11h và 12h xuất phát về. Tầm 5h chiều có mặt ở SG.

2. Kế hoạch tiếp theo
Hôm nay vẫn chưa thu tiền cọc và theo như mọi ngừoi thì lần off tiếp theo là sáng ngày 15/4. Theo ý kiến mọi người thì sẽ chuyển khoản thì hy vọng mọi người có thể chuyển khoản 500k/người vào tài khoản chị vic258 [thông tin chuyển khoản cụ thể sẽ báo sau] trước ngày 13/4 để đặt phòng khách sạn.

3. Xế ôm
Hôm nay đi off thì có 6 xế chắc chắn: anh Việt, anh Sơn, anh Hùng, anh Phúc, anh Hiếu, bạn Trí và có 8 ôm chắc chắn. Nghĩa là hiện tại thiếu 2 xế. Các ôm đang trên tinh thần chuẩn bị tự tìm lấy xế cho yên tâm.

4. Chi phí
Xăng xe tự túc xế ôm
Tiền khách sạn: 200k/người x 4 = 800k
Tiền ăn: 180k x 5 = 800k
Tiền thuyền khứ hồi ra hải đăng: 45k
Vé vào cửa Madagui: 50k
Vé tham quan các nơi khác ở Đà Lạt, Bảo Lộc [cố gắng vào nơi nào miễn phí càng tốt]: 100k
Tổng = 1tr8

hienca
18-03-2012, 18:15
Do cả tuần nay kho lên mạng nên kho biết hôm nay là ngày offline. Chắc chắn lần sau sẻ có mặt. Chú đã đăng ký chắc chắn 1 xế. Cho biết số tài khoản chú sẻ chuyển ngay. Chào thân ái

namnhihn
19-03-2012, 12:52
Ngày 1: (27/4) 210km
6h15 tập trung ở hầm Thủ Thiêm phía bên đầu Q.2, 6h30 xuất phát đi Kê Gà theo hướng Cát Lái, dừng ăn sáng bánh canh Long Hương ở cổng chào Bà Rịa. Đi tiếp theo hướng đường ven biển ra phía Hồ Cốc, Hồ Tràm rồi đường 1, qua Lagi. Đến Kê Gà tầm 12h trưa, ăn trưa rồi thuê thuyền ra hải đăng. Vui chơi ở hải đăng, ngắm hoàng hôn rồi tầm 5h30 quay lại đất liền, đi thẳng đến Phan Thiết. Tầm 7h có mặt, nhận phòng rồi đi ăn tối. Nghỉ đêm ở Phan Thiết.

Ngày 2: (28/4) 300km
6hh30 tập trung ăn sáng, 7h sáng xuất phát đi Đà Lạt theo hướng Phan Thiết - Mũi Né - Bàu Trắng - Lương Sơn - Đại Ninh. Dừng ăn trưa trên đường. Tầm 7h tối đến Đà Lạt, nhận phòng, ăn tối, nghỉ ngơi.

Chỉnh lại chút:
-Ngày 1 đi cung ven biển, không ra đường 1, total khoảng 240km
-Ngày 2: khoảng trên dưới 200km, không đến 300km đâu.
-Off lần tới: suggest off tối tại quán thì cầy :-)

brandy
19-03-2012, 14:03
Cho chú sđt của cháu để tiện liên lạc nhé
@hienca ơi! gọi nhau bằng nick cho đúng tinh thần nhà Phượt, dễ hòa đồng hơn. Chúc bạn tham gia chuyến Phượt đầu tiên này thật vui nhé.
Chúc cả nhà ta có chuyến đi thật thú vị.

spartans
19-03-2012, 14:50
Bạn nào vẽ sơ đồ đường đi trên Google maps cho cả đoàn dễ hình dung chặng đường đi từng ngày cái nhỉ. Mình mò trên google maps cả buổi nhưng chịu. :P

cabong82
19-03-2012, 16:44
[QUOTE=namnhihn:
-
-Off lần tới: suggest off tối tại quán thì cầy :-)[/QUOTE]
Vụ này là em đồng ý cả hai tay anh ạ , anh xem sắp xếp lần tới off vào khoảng thời gian em có mặt ở xì gòn ý. Mà off buổi tối nghe chừng thích thú hơn , trong đấy toàn thấy off sáng ko ta .Em vào đấy từ ngày 10 - 14 / 4 . hehe.

tranttlinh
19-03-2012, 17:34
Chỉnh lại chút:
-Ngày 1 đi cung ven biển, không ra đường 1, total khoảng 240km
-Ngày 2: khoảng trên dưới 200km, không đến 300km đâu.
-Off lần tới: suggest off tối tại quán thì cầy :-)
Em edit lại rồi đó anh :D

Vụ này là em đồng ý cả hai tay anh ạ , anh xem sắp xếp lần tới off vào khoảng thời gian em có mặt ở xì gòn ý. Mà off buổi tối nghe chừng thích thú hơn , trong đấy toàn thấy off sáng ko ta .Em vào đấy từ ngày 10 - 14 / 4 . hehe.
Thật đúng là tinh thần nguyên quán Nam Định =)) 14/4 em đi coi Soundfest roài, hem có đi off được đâu.

tranttlinh
19-03-2012, 18:05
Bạn nào vẽ sơ đồ đường đi trên Google maps cho cả đoàn dễ hình dung chặng đường đi từng ngày cái nhỉ. Mình mò trên google maps cả buổi nhưng chịu. :P

@anh Hiếu và mọi người, em hình dung thì đường nó là như vầy, có gì sai anh em góp ý nha

Ngày 1:

https://1.bp.blogspot.com/-Vw7dKBCsPYc/T2cR-NpILoI/AAAAAAAABrk/A3VXqArvNFY/s1600/day1.jpg
A: hầm Thủ Thiêm, B: Phà Cát Lái, C:Bà Rịa, D: Lagi, E: mũi Kê Gà, F: Phan Thiết, đường từ C qua D là đi đường sát biển, qua khu vực hồ Tràm.

Ngày 2:

https://3.bp.blogspot.com/--pFuBVNnPHc/T2cR_wphuHI/AAAAAAAABrs/HoljwN0lIrw/s1600/day2.jpg
A: Phan Thiết (em crop mất tiêu rồi, hic), B: Mũi Né (đi đường mới qua khu vực Sealink city chứ ko đi đường Hàm Tiến nha), C: Bàu Sen, Bàu Trắng, D: là đường Luơng Sơn, Đại Ninh (em xóa lúc nào ko rõ), E: Đức Trọng, F: Đà Lạt

namnhihn
19-03-2012, 22:00
Linh còi vẽ chuẩn đấy, quả này dẫn đoàn nhé em.
Thể theo nguyện vọng của bạn cabong82 (cá bống hay cà bông), thì mình có thể off tối T6 ngày 13/4 không, ai phản đối giơ tay còn default là đồng ý ;-)
Nếu quá bán đồng ý thì thịt chó gần sân bay cho tiện nhỉ.

tranttlinh
19-03-2012, 22:03
Linh còi vẽ chuẩn đấy, quả này dẫn đoàn nhé em.
Thể theo nguyện vọng của bạn cabong82 (cá bống hay cà bông), thì mình có thể off tối T6 ngày 13/4 không, ai phản đối giơ tay còn default là đồng ý ;-)
Nếu quá bán đồng ý thì thịt chó gần sân bay cho tiện nhỉ.
Haha, lâu ko nghe cái biệt danh này ^^ Em đồng ý vụ off tối thứ 6, 13/4 để cabong82 có dịp tham dự, thịt chó thì em ko thích, chọn món khác được ko anh? Chân gà chẳng hạn, cũng sân bay luôn?

spartans
19-03-2012, 22:12
Qua Mai Thị Lựu cho gần trung tâm đi, ở đó có quán Huy Béo bán thịt chó chặt. Ngoài thịt chó còn đồ ăn làm theo kiểu miền bắc khá ngon. Địa chỉ là 54 Mai Thị Lựu.

namnhihn
19-03-2012, 22:26
Anh thế nào cũng được, em Linh em Ngọc và các em bàn bạc rồi báo lại địa điểm. Nhân tiện các em gái hỏi nhà nghỉ này ở Phan Thiết hộ anh, nhà nghỉ nhưng mới xây, ngay trung tâm, giá mềm.
Vĩnh Mai - 36B đường Mậu Thân, phường Bình Hưng - PT. ĐT: 062.6271776

cabong82
19-03-2012, 22:31
Úi iu BTG thế nhỉ , ăn ở đâu mềnh cũng ủng hộ hết. hehe Mong đến ngày quá đi mất thui , ôi đã ngửi thấy mùi thịt cầy thơm thơm rùi .

fullway07
20-03-2012, 20:35
Vote một phiếu cái vụ of thịt cầy, gia cố tinh thần trước khi xuất quân >"<!

Martino
21-03-2012, 21:14
Tự hỏi khả năng của mình trước khi đăng ký với bạn. Có thể gặp bạn hay trò chuyện đt với bạn được không? (Số của mình 0909 255 782 - Hoàng)

tranttlinh
22-03-2012, 09:08
Tự hỏi khả năng của mình trước khi đăng ký với bạn. Có thể gặp bạn hay trò chuyện đt với bạn được không? (Số của mình 0909 255 782 - Hoàng)

Bạn ơi, mình ko rành về xe cộ đâu ^^ bạn cứ post tình hình xe như là loại xe, số năm sử dụng, số km thì các anh có kinh nghiệm sẽ tư vấn cho á

vic01258
22-03-2012, 22:56
2. Kế hoạch tiếp theo
Hôm nay vẫn chưa thu tiền cọc và theo như mọi ngừoi thì lần off tiếp theo là sáng ngày 15/4. Theo ý kiến mọi người thì sẽ chuyển khoản thì hy vọng mọi người có thể chuyển khoản 500k/người vào tài khoản chị vic258 [thông tin chuyển khoản cụ thể sẽ báo sau] trước ngày 13/4 để đặt phòng khách sạn.

Mọi người vui lòng chuyển khoản tiền cọc vào tk sau:
Tên tk : Văn Thị Thanh Thuỷ
Số tk: 0251001801893
Ngân hàng Vietcombank

Nếu nhờ người khác chuyển khoản thì nhớ nhắn lại để mình biết là ai đã đóng tiền nhé.

hienca
23-03-2012, 08:49
Mình đã chuyển khoản rồi nhé

tranttlinh
23-03-2012, 09:20
Mọi người vui lòng chuyển khoản tiền cọc vào tk sau:
Ngân hàng Vietcombank

Nếu nhờ người khác chuyển khoản thì nhớ nhắn lại để mình biết là ai đã đóng tiền nhé.
Chị ơi, bữa sau em đưa trực tiếp được ko?

@All: theo như anh thaychua! thông báo cho em thì cái biệt thự ở Đà Lạt được giới thiệu hôm nọ đã có người đặt :( nên bạn anh Việt đang đi hỏi chỗ khác rồi ạ

vic01258
23-03-2012, 11:32
Mình đã chuyển khoản rồi nhé

Mình đã nhận được rồi

vic01258
23-03-2012, 11:34
Chị ơi, bữa sau em đưa trực tiếp được ko?

Chị em mình gặp nhau dễ mà, đưa lúc nào chẳng được ^^

vic01258
23-03-2012, 23:06
@All: theo như anh thaychua! thông báo cho em thì cái biệt thự ở Đà Lạt được giới thiệu hôm nọ đã có người đặt :( nên bạn anh Việt đang đi hỏi chỗ khác rồi ạ

Nghe hung tin là mất cái chỗ ngủ siu sang giá bèo ở Đà Lạt :( nên chiều nay cấp tốc lần dò trên mạng ra được mấy chỗ này giá cũng rẻ (đặt cho 2 đêm 28-29/4)

- KS Khởi Nghĩa: 8A Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P1, TP Đà Lạt >>> 150k/phòng 2 người (giường đôi), 190k/phòng 2 người (2 giường đơn), 260k/phòng 3 người > KS này miễn phí điểm tâm (c)
- KS Mimoza: 170 Phan Đình Phùng, TP Đà Lạt >>> 300k/phòng 4 người
- KS Phương Huy 1: 5Bis Bùi Thị Xuân, TP Đà Lạt >>> 320k/phòng 4 người, 420k/phòng 6 người
- KS Phương Huy 2: 4N Bùi Thị Xuân, P2, TP Đà Lạt >>> 320k/phòng 4 người, 420k/phòng 6 người
- KS Thanh Loan 3: 7A Hồ Tùng Mậu, P2, TP Đà Lạt >>> 300k/phòng 4 người, 500k/phòng 6 người

Nhìn hình thì thấy phòng ốc cũng tươm tất, sạch sẽ, khá đầy đủ (hi vọng hình ảnh k mang tính chất minh hoạ :D). Tiêu chuẩn 1* nên có nơi xài quạt máy chứ k được máy lạnh đâu nha. Mọi người xem chọn nơi nào cho thuận tiện đường sá. Hay muốn nâng tiện nghi lên 2* thì ý kiến luôn nha :D

hienca
24-03-2012, 07:31
Trời ơi Đà Lạt đâu cần phòng máy lạnh

vic01258
24-03-2012, 13:09
Trời ơi Đà Lạt đâu cần phòng máy lạnh

:)) hienca hiểu lầm ý mình rùi. Tại quen nói tắt máy điều hoà nhiệt độ là máy lạnh. Chứ lên Đà Lạt thì nó thành máy sưởi rùi. Lỡ tối ngủ lạnh quá có nó cũng đỡ hơn :D

hienca
25-03-2012, 07:25
Mình thấy KS khởi nghĩa được đấy. Có điểm tâm miễn phí đỡ tốn

namnhihn
28-03-2012, 12:16
Tình hình là vẫn off tối T6 ngày 13-4 tại quán cầy tơ nhé.

Martino
28-03-2012, 13:13
Cho mình đăng ký 2 người tham gia đi chơi với nhóm- một nam Hoàng 1974 một nữ Dung.
Mình đi xe Future 1 (đã chạy khoảng 30,000 km) chắc là OK phải không các bạn. Chỉ cần thay nhớt thăm xích là được phải không!
Đáng tiếc update không kịp nên không tham gia buổi off vào ngày 18 tháng 3. Nên chưa được gặp các bạn để làm quen.
Về phần đăng ký phải nạp tiền trước 500,000 đồng / người và dự buổi off ngày 15/4 là OK phải không các bạn?
Xin cho biết thêm thông tin để tụi mình làm tiếp.
Cám ơn.

Hoàng - đt 0909 255 782

hienca
28-03-2012, 14:40
Quán thịt cầy nào,tên gì , ở đâu, cho mình tham gia với

tranttlinh
28-03-2012, 18:47
Dear all, em thấy chị vic có post số tài khoản rồi, ai tiện thì chuyển khoản cho chị ấy nhé ^^ còn ko thì ngày off 13/4 là hạn chót để đóng trực tiếp nha. Về giá phòng thì giá chị Thủy đưa lên rất hấp dẫn nhưng em nghĩ phải gọi điện thoại hỏi trực tiếp vì ngày lễ sẽ lên giá gấp đôi hoặc gấp 3 đấy ạ.

Ngân hàng Vietcombank

@Martino: anh ơi, bọn em không nhận thêm cặp đôi nữa đâu ạ.

@ chú hienca: vụ cầy tơ này chỉ có anh namnhihn rành thôi chú ơi, để mấy hôm nữa sát ngày ảnh chốt luôn.

Martino
28-03-2012, 20:34
Vậy bên bạn chỉ còn chỗ đơn thôi hả! Tiếc thật.
Nếu thế thì là "xế" hay "ôm" vậy hả bạn?

cabong82
29-03-2012, 09:44
Vậy bên bạn chỉ còn chỗ đơn thôi hả! Tiếc thật.
Nếu thế thì là "xế" hay "ôm" vậy hả bạn?

Dạ tất nhiên là xế thôi ạ , Vì bên em nhiều ôm quá nên chỉ tuyển xế , có gì các ôm thông cảm nhé . hihi

Martino
29-03-2012, 11:45
Vậy cho "tui" đăng ký - "đặt một cục gạch thẻ" cho một xế.
Xế này tên là Hoàng.
Tui sẽ chuyển khoản theo yêu cầu.
Xin để lại số điện thoại để liên lạc trong trường hợp "S.O.S"

Hoàng - 0909 255 782

namnhihn
29-03-2012, 13:07
Để tiện tập trung, mình sẽ hẹn 19h ngay 13-4 tại CT Plaza, đường Hồng Hà nhé.

vic01258
29-03-2012, 13:07
Dear all, em thấy chị vic có post số tài khoản rồi, ai tiện thì chuyển khoản cho chị ấy nhé ^^ còn ko thì ngày off 13/4 là hạn chót để đóng trực tiếp nha. Về giá phòng thì giá chị Thủy đưa lên rất hấp dẫn nhưng em nghĩ phải gọi điện thoại hỏi trực tiếp vì ngày lễ sẽ lên giá gấp đôi hoặc gấp 3 đấy ạ.

Tình hình là hiện giờ có khách sạn đã lên giá 200k/người/ngày rùi (tăng phi mã luôn :(), có khách sạn thì hết phòng. Mình đang chờ báo giá của 2 trang web đặt phòng, nếu thấy okie thì phải chuyển tiền luôn cho họ để giữ chỗ. Nên mọi người vui lòng chuyển tiền cọc sớm sớm để mình chắc chắn số lượng để đặt phòng.

Le Thuy Van
29-03-2012, 13:24
Tình hình là hiện giờ có khách sạn đã lên giá 200k/người/ngày rùi (tăng phi mã luôn :(), có khách sạn thì hết phòng. Mình đang chờ báo giá của 2 trang web đặt phòng, nếu thấy okie thì phải chuyển tiền luôn cho họ để giữ chỗ. Nên mọi người vui lòng chuyển tiền cọc sớm sớm để mình chắc chắn số lượng để đặt phòng.

Phải đặt bao nhiu % tiền phòng hả chị? Em nhớ hình như chưa ai check phòng ở PT nữa thì phải :)

[Em biết khả năng bị "chém" của em rất là cao nhưng em ngứa mỏ quá... Haiz.. Khổ!]

namnhihn
29-03-2012, 13:34
Bạn Le Thuy Van này không phải là bạn Le Thuy Van hôm nọ nhé :-))
Thủy em check thử xem mấy biệt thự khu đường sắt xem, hơi cũ, hơi xa nhưng mà cũng rẻ.
BT số 4: 0633 810925
BT số 14: 0633 810898

Hôm trước anh đặt ở đó chẳng cần cọc luôn.

Thu4se
29-03-2012, 13:41
Phải đặt bao nhiu % tiền phòng hả chị? Em nhớ hình như chưa ai check phòng ở PT nữa thì phải :)

Tình hình đa số book phòng trên mạng chủ yếu ở các khu resort ở Mũi Né mà đoàn mình chỉ đến thành phố PT. Mình đề nghị là nếu chưa ai lo vụ này thì để mình làm thay nhé vì đầu tuần sau mình sẽ có mặt ở PT. Các bạn vui lòng xác nhận tổng cộng bao nhiêu mem bằng việc chuyển tiền sớm nhất có thể cho bạn vic01258 để mình đặt đúng số phòng.:)

vic01258
29-03-2012, 14:01
Thủy em check thử xem mấy biệt thự khu đường sắt xem, hơi cũ, hơi xa nhưng mà cũng rẻ.
BT số 4: 0633 810925
BT số 14: 0633 810898

Hôm trước anh đặt ở đó chẳng cần cọc luôn.

Em vừa gọi hỏi rồi.
BT số 14 hết phòng.
BT số 4 còn 3 phòng đủ cho 10 người thôi, nếu chịu chật chội thì chị chủ sẽ kê thêm giường cho đoàn mình, giá 150k/người/ngày.

tranttlinh
29-03-2012, 14:21
Em vừa gọi hỏi rồi.
BT số 14 hết phòng.
BT số 4 còn 3 phòng đủ cho 10 người thôi, nếu chịu chật chội thì chị chủ sẽ kê thêm giường cho đoàn mình, giá 150k/người/ngày.
Tình hình căng thẳng á. Hôm qua anh Việt có đt cho em, nói là anh Việt có bạn đi hỏi 1 cái ks mới trên đường Hà Huy Tập, giá 500k/phòng.

Tình hình đa số book phòng trên mạng chủ yếu ở các khu resort ở Mũi Né mà đoàn mình chỉ đến thành phố PT. Mình đề nghị là nếu chưa ai lo vụ này thì để mình làm thay nhé vì đầu tuần sau mình sẽ có mặt ở PT. Các bạn vui lòng xác nhận tổng cộng bao nhiêu mem bằng việc chuyển tiền sớm nhất có thể cho bạn vic01258 để mình đặt đúng số phòng.:)
Vậy chắc phải chốt sớm quá :( chứ để lâu sợ khó đặt phòng.

Vậy cho "tui" đăng ký - "đặt một cục gạch thẻ" cho một xế.
Xế này tên là Hoàng.
Tui sẽ chuyển khoản theo yêu cầu.
Xin để lại số điện thoại để liên lạc trong trường hợp "S.O.S"

Hoàng - 0909 255 782
Giờ tụi em cũng ko dám nhận chắc chắn nữa anh ơi, cứ phải coi tình hình mọi người chuyển khoản đặt cọc và đi off như thế nào chứ ko dám hứa trước gì hết.

vic01258
29-03-2012, 15:43
http://dalat.jaovat.com/biet-thu-cho-thue-nguyen-can-hoac-phong-le-iid-212205886

Mọi người xem okie cái biệt thự này không? Mình đã gọi hỏi giá rồi, nguyên căn 1 ngày là 3 triệu.

nguyenquyen0316
29-03-2012, 16:04
Xe Honda Wave S chạy được 32000km, có đi nổi không các bác, thấy tội nghiệp cho nó quá hixhix

tranttlinh
29-03-2012, 16:39
http://dalat.jaovat.com/biet-thu-cho-thue-nguyen-can-hoac-phong-le-iid-212205886

Mọi người xem okie cái biệt thự này không? Mình đã gọi hỏi giá rồi, nguyên căn 1 ngày là 3 triệu.

Em xem thấy cái mặt tiền nó ngon lành đó :D mà ko biết bên trong thế nào? có mấy phòng ngủ? mấy toilet? có bếp ko? giường chiếu sao? có chứa nổi 18 người ko chị?

vic01258
29-03-2012, 17:17
Nó có 4 phòng ngủ, 3 toilet, có sẵn đồ đạc.
Biệt thự bao gồm 4 phòng ngủ, nội thất được trang bị bằng gỗ, phòng tắm được thiết kế riêng với bồn tắm nằm, Bacony hướng ra sân vườn. Phòng khách mang đậm nét trữ tình với lò sưởi và quầy Bar. Không gian bếp đầy đủ tiện nghi. Phần giới thiệu của nó đó.
Đoàn mình chắc phải chịu ngủ chật hay ra phòng khách ngủ rùi. Chứ giờ khách sạn giá cao lắm. Những chỗ rẻ thì hết phòng.

namnhihn
29-03-2012, 17:32
Anh nghĩ là được, năm ngoái anh với Hùng đi 30-4 Đà Lạt tụi nó thuê 500K/1phòng bé tý, ở chung với chủ nhà, 2 nhà tắm mà lúc nào cũng full.

tranttlinh
29-03-2012, 22:55
@ chị Thủy: em nghĩ vậy là quá okay rồi đó.
@ anh em: xem lại vụ off thịt cầy được ko ạ? vì có mấy chị em gồm: em, chị Thủy, chị Vân, chị Thu không ăn thịt chó ạ.

Le Thuy Van
29-03-2012, 23:07
Xe Honda Wave S chạy được 32000km, có đi nổi không các bác, thấy tội nghiệp cho nó quá hixhix

Bạn hỏi anh namnhihn xem.. Bọn mình bó tay

@ chị Thủy: em nghĩ vậy là quá okay rồi đó.
@ anh em: xem lại vụ off thịt cầy được ko ạ? vì có mấy chị em gồm: em, chị Thủy, chị Vân, chị Thu không ăn thịt chó ạ.

Em cũng khoái cái chỗ đó chị Thủy ơi! Xúc tiến vụ booking đê.. Rất tiếc sau ngày 5 em mới lên đó tự kỉ dc chứ k là em lên dò địa bàn trc dzồi!

@All: Em là em hổng chơi với thịt cún đâu... Đổi cái khác đê! Hay là bọn em off bên chân gà nướng, ai chơi với thịt cún thì cứ tự nhiên.. Ai ăn dc cả 2 ôm dĩa bay qua bay lại vậy! hớ hớ

nhat_quang_1992
30-03-2012, 01:13
các bác cho em hỏi đi tuyến này mà lết em attila elizabert ok ko ạh?

hienca
30-03-2012, 08:27
Mình nghĩ xe nào đi cũng được, nhưng trước khi đi nhớ đem ra tiệm sữa xe cho họ kiểm tra toàn bộ, cái nào cũ quá thì nên thay mới cho chắc ăn. Đi đường xa chỉ chạy khoảng 50 Km/h là tốt nhất

vic01258
30-03-2012, 09:34
Em cũng khoái cái chỗ đó chị Thủy ơi! Xúc tiến vụ booking đê.. Rất tiếc sau ngày 5 em mới lên đó tự kỉ dc chứ k là em lên dò địa bàn trc dzồi!

@All: Em là em hổng chơi với thịt cún đâu... Đổi cái khác đê! Hay là bọn em off bên chân gà nướng, ai chơi với thịt cún thì cứ tự nhiên.. Ai ăn dc cả 2 ôm dĩa bay qua bay lại vậy! hớ hớ

Chị có nói Việt nhờ bạn xem qua villa đó dùm rồi. Đến chiều mà không có tin gì thì chị chuyển tiền book lun.
Cái vụ chân gà nướng được đó. Ủng hộ 2 tay ^^

namnhihn
30-03-2012, 12:08
Linh gửi vào Inbox của mọi người danh sách xế/ôm và điện thoại liên lạc, cả danh sách wait list nữa để còn biết.

Mua chân gà rồi vào quán thịt cún ăn cũng được mà.

Martino
30-03-2012, 12:48
Mình đã chuyển tiền đặt cọc 500,000 đồng cho bạn rồi.
Nhờ bạn kiểm tra lại dùm.

Hoàng

cabong82
30-03-2012, 12:54
Linh gửi vào Inbox của mọi người danh sách xế/ôm và điện thoại liên lạc, cả danh sách wait list nữa để còn biết.

Mua chân gà rồi vào quán thịt cún ăn cũng được mà.

Đúng đó , vào quán thịt cầy chắc họ cũng có món khác nữa mà mấy cưng , hihi.

Le Thuy Van
30-03-2012, 12:59
Đúng đó , vào quán thịt cầy chắc họ cũng có món khác nữa mà mấy cưng , hihi.

Nhưng em và chị Thủy, Thu hổng chịu được mùi thịt cún.. Hức..

vic01258
30-03-2012, 13:11
Mình đã chuyển tiền đặt cọc 500,000 đồng cho bạn rồi.
Nhờ bạn kiểm tra lại dùm.

Hoàng

Mình nhận được rồi bạn ơi.

vic01258
30-03-2012, 16:18
@ all: Thông báo là mình đã book cái biệt thự ở Đà Lạt và kiếm được phòng ở Phan Thiết rùi nha. Giá 300k/phòng 4người. Ở đường Trần Hưng Đạo. Mọi người mau chắc gạch để mình đặt phòng nhé.

tranttlinh
30-03-2012, 19:03
@ all: Thông báo là mình đã book cái biệt thự ở Đà Lạt và kiếm được phòng ở Phan Thiết rùi nha. Giá 300k/phòng 4người. Ở đường Trần Hưng Đạo. Mọi người mau chắc gạch để mình đặt phòng nhé.
Em yêu chị Thủy :x em nghĩ mình đặt 4 phòng 4 người chị ạ vì tình hình hiện tại mới chắc gạch được 12 người.
Ngày mai, 1 phần của BTG sẽ đi An Giang chơi, chúc mọi người đi vui vẻ.

@ anh Sơn: để chốt đoàn rồi em làm danh sách 1 thể nhé :D

Le Thuy Van
30-03-2012, 19:21
Ngày mai, 1 phần của BTG sẽ đi An Giang chơi, chúc mọi người đi vui vẻ.

Ai ở nhà/ về quê với gia đình cũng enjoy holiday nhé! Hẹn gặp mọi ng sớm!

fullway07
30-03-2012, 22:18
Cỡ nào mà chẳng bò lên được Đà Lạt, các bác cứ phải lo hão làm hại não, :D

gaconsuri
31-03-2012, 12:38
Minh da chuyen tien roi, Thuy xem lai nha. Thanks!

Le Thuy Van
31-03-2012, 15:32
Minh da chuyen tien roi, Thuy xem lai nha. Thanks!

Mình thay mặt Thủy xác nhận đã nhận tiền của bạn gaconsuri rùi nhé! Enjoy holiday!

P.S: Thông báo: Hiện tại 1/2 BTG đang cách thành phố Sài Gòn 200km về hướng Tây, trời nắng đẹp, vận tốc gió khi chạy là 70km/h, tầm nhìn xa trên 10km.

minhlion
31-03-2012, 20:19
Mình đăng ký 1 xế nhé. Ko biết mọi người đã chốt danh sách chưa.

Mình pm bạn ttlinh rồi, chờ hồi âm của bạn :)

pila
31-03-2012, 20:44
Sorry nhầm............................................ .................................................. ........

ba_ron
01-04-2012, 11:21
Mình join nhóm tự lo liệu chi phí riêng được không bạn? Mình đi 1 xế 1 ôm, mình lo chi phí riêng không phải ko tin tưởng bạn nhưng có nhiều điều bất cập, vd: ngủ khách sạn, mình đi với bx nên ngủ riêng, ăn uống thì tụi mình thích ăn hải sản là chính, vì đi biển mà

Le Thuy Van
01-04-2012, 19:55
Mình join nhóm tự lo liệu chi phí riêng được không bạn? Mình đi 1 xế 1 ôm, mình lo chi phí riêng không phải ko tin tưởng bạn nhưng có nhiều điều bất cập, vd: ngủ khách sạn, mình đi với bx nên ngủ riêng, ăn uống thì tụi mình thích ăn hải sản là chính, vì đi biển mà

Thay mặt chủ thớt mình xin phép từ chối vì hiện giờ đoàn mình chỉ tuyến xế mà thôi! Cám ơn bạn và bx đã quan tâm!

ba_ron
01-04-2012, 22:24
Thay mặt chủ thớt mình xin phép từ chối vì hiện giờ đoàn mình chỉ tuyến xế mà thôi! Cám ơn bạn và bx đã quan tâm!
Cám ơn bạn nha, vậy là lần này không có dịp đi chơi cùng các bạn rồi, hẹn dịp khác nha, chúc các bạn có 1 ngày đi chơi vui vẻ nha, mà bạn đi đường Bà Rịa hã