PDA

View Full Version : [2018] HCM - Nhật Bản mùa hoa anh đào (tầm 26/03) hay momiji (tầm t11)

FirstLord
09-07-2017, 19:34
Tổng chào

:) Nhà nghèo nên phải lên kế hoạch trước cả năm trời. Mong bà con đừng ném đá

Dự là ma mới - tui - định lên lịch đi Nhật năm sau, 2018.

Lỡ mê đất nước mặt trời mọc mất rồi. Trước mắt dự kiến đi vào mùa sakura sang năm, tầm 26/03, hay nếu ko đc thì đẩy luôn tới mùa momiji (tầm t11), thời gian 1 tuần lễ (vì dự kiến xa quá nên có thể ngắn/dài hơn khi tới đó, tùy đk tiền bạc)

Bà con cô bác có ai dự kiến đi Nhật cùng thời điểm cho FirstLord xin 1 vé với.
Ai có lòng cho cái msg inbox.

T/t cá nhân: Nam - Già đầu (s/n 84) mà vẫn lính mới (vì trước giờ đi tour) - dân xì gòn, đang sống & lao động tại TPHCM.

PS: Tui mê Europe ngang hàng Japan + đủ độ khùng = Nên ai có team đi Europe (các nước dọc sông Danube, Trung Âu, Bắc Âu....) cho xin vé luôn ạ ;) Đang cân nhắc 2 nơi.

Sữa
10-07-2017, 08:37
Tổng chào

Lỡ mê đất nước mặt trời mọc mất rồi. Trước mắt dự kiến đi vào mùa sakura sang năm, tầm 26/03, hay nếu ko đc thì đẩy luôn tới mùa momiji (tầm t11), thời gian 1 tuần lễ (vì dự kiến xa quá nên có thể ngắn/dài hơn khi tới đó, tùy đk tiền bạc)

T/t cá nhân: Nam - Già đầu (s/n 84) mà vẫn lính mới (vì trước giờ đi tour) - dân xì gòn, đang sống & lao động tại TPHCM.

PS: Tui mê Europe ngang hàng Japan + đủ độ khùng = Nên ai có team đi Europe (các nước dọc sông Danube, Trung Âu, Bắc Âu....) cho xin vé luôn ạ ;) Đang cân nhắc 2 nơi.

Năm sau mình sẽ đi Nhật lần 3 cũng là mùa hoa anh đào thứ 2, mình đã mua vé rồi nên gần như chắc chắn sẽ đi, nếu lúc đó bạn vẫn chưa tìm được bạn đồng hành thì mình sẽ cho bạn quá giang :))

SHtrannguyen
10-07-2017, 08:58
hi.minh cung thich Nhat,vay cung di chung nhe.inbox lien he nhe([email protected]).rat mong duoc cung đồng hành,ban co Facebook khong vay? add minh nhe:[email protected] la face book minh đó

nyny89
10-07-2017, 16:48
Tổng chào

em cũng đang muốn đi nhật ! nhóm anh có mấy người rồi ! tiện họp nhau mua vé đi chung đươc ko ah !
nữ - tphcm ! co gi lien he zalo e 090 chín chín chín sáu bảy chín tám - thư

SHtrannguyen
10-07-2017, 21:14
ban co zalo hay mail cho minh xin nhe,minh cung muon di Nhat,dang du đinh thang 10.neu di duoc cung di chung nhé,mailcung minh,[email protected] ban muốn thi cung chung Team cua minh.

FirstLord
11-07-2017, 00:06
Thank you :)

Đến đó nếu ko đổi ý bất tử thì cho 1 vé.

Trước mắt mạn phép đi ké các bác. Chưa đủ sức tự lập team đi đâu.

SHtrannguyen
11-07-2017, 12:45
Hi ban,minh cung muon đi chau au.ko bit ban co quan tâm ko? thay co tour Chau au 5 nuoc,gia tron goi la 40tr,9n8d,ban thay the nao? neu co du đinh thi gap nhau hen dk di chung thang 9 hay thang 10 cung duoc

nezumi1008
13-07-2017, 09:05
Năm sau mình sẽ đi Nhật lần 3 cũng là mùa hoa anh đào thứ 2, mình đã mua vé rồi nên gần như chắc chắn sẽ đi, nếu lúc đó bạn vẫn chưa tìm được bạn đồng hành thì mình sẽ cho bạn quá giang :))

hi, bạn cho mình xin thời gian bạn đi ngày nào nhé, bạn xuất phát từ sài gòn hay hà nội vậy?

Binina
18-07-2017, 11:13
Check lịch thấy năm sau (2018) giỗ tổ và 30.4-1/5 chung đợt nên mình cũng tính làm chuyến tầm 10 ngày vào dịp này cho nó giảm bớt ngày phép. Theo topic bên dưới thì thời gian đó vẫn có thể còn hoa anh đào :

https://www.phuot.vn/threads/199278-Nh%E1%BA%ADt-B%E1%BA%A3n-Golden-week-2015-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-m%C3%B9a-xu%C3%A2n-ch%E1%BA%B7ng-2

Ai đi time này cho mình ké với hen :)

PeTron
18-07-2017, 11:36
e cũng đang mún tìm team đi EU sang năm, a có team chưa ạ?

a_little_bliss
18-07-2017, 11:47
Mình cũng thích NB lắm nhưng vẫn đang hơi quan ngại vấn đề visa tự túc các bác ạ

FirstLord
02-08-2017, 11:49
:D Ko có việc gì khó, chị ngại ko có tiền.

Đùa chứ visa Nhật căng đét mỗi vụ CM TK thôi. Mà bạn biết cách hay biết chỗ thì khoẻ re.

FirstLord
02-08-2017, 11:49
Chưa bạn. Mình vẫn ưu tiên Nhật trước.

pea0110
04-08-2017, 11:25
Mình cũng dự định đi Châu Âu dip 30/4 năm sau ;)
Tình trạng cũng tương tự bạn: trước jo đi tour, chỉ tự túc khi loanh quanh Dong Nam Á
Lần đầu muốn tự đi để cảm cái đẹp và tự do của Châu Âu
Có cơ hội thì đi chung với tớ nhé
Tiện thì bạn llac với mình qua email: [email protected]

hanhnguyenqn
04-08-2017, 11:45
Hên quá, mới vừa manh nha trong đầu tình cờ thấy topic này
Bạn dự tính đi đâu ở Nhật và thời gian bao lâu? Khi nào chốt cung đường và thời gian hay chỉ mới dừng lại ở mức độ rủ rê:D
Để tiện thông tin liên lạc qua email: [email protected] trao đổi thêm nhé

Lionlord
04-08-2017, 23:45
Minh cung muon di. Lich trinh cua ban ntn vay? Hien tai co bao nhieu nguoi roi? Email minh trao doi them nha [email protected]

FirstLord
05-08-2017, 14:51
@All: Topic này sắp sửa trở thành outdated :D

Topic này chỉ mới dừng ở mức rủ rê. Nói thật tui hem nghĩ sẽ có nhiều người hỏi thăm vậy :D

FirstLord sẽ post topic mới, có cung đường cụ thể (đang vắt óc đây. Nhật với Europe chỗ nào cũng đẹp, cũng thích :(), thời gian đi.... để các chư vị quần hùng biết rõ hơn.

Ai quan tâm ---> Inbox tui. Ko post email/sdt linh tinh ở đây, đề phòng spam :))

Bật mí tẹo: FirstLord dự kiến đi đợt Golden Week 2018, trùng với nhiều public holiday ở VN ---> tận dụng tối đa ko phải xin nghỉ phép quá nhiều (Ko thôi boss lại nhăn ;) ) Hi vọng đợt đó còn hoa, ko thì ngắm cảnh vậy.

@Lionlord: Chưa bít nữa bạn. Trước mắt thấy khá nhiều quan tâm, mà ko bít post cung đường lên còn bao nhiêu quan tâm :D:D:D:D

lehaichau
06-08-2017, 19:04
mail minh [email protected], mình rất muốn đc đi đến Nhật xem mùa hoa anh đào nhưng chưa biết đi và di chuyển như thế nào! nếu đc cho mình thêm thông tin liên lạc nhá! mình cảm ơn