PDA

View Full Version : Còi To nhà ta lên báo

sami
16-05-2009, 07:21
Sáng nay dậy sớm, vào thăm linh tinh thì thấy ngay anh Tuổi trẻ làm quả tít khá hoành: "Gã gàn với 7.000km quanh đất nước". Nhìn hình quen quen, nhìn tên nhân vật cũng quen quen. Hóa ra là anh ấy viết về anh Còi To nhà mình. Ngưỡng mộ quá cơ, nhưng văn anh í khô như ngói ấy.
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=316282&ChannelID=7
Dù sao nữa thì cũng chúc mừng Còi To nhà mình đã nổi trên phượt, nay lại có phần nổi thêm. Ra đường quả này cẩn thận nhá, bị xin chữ ký đấy.
À mà Còi ơi, cái map Còi dùng là Treek Buddy hay là G.Map gì gì đấy? Hôm nọ hỏi là Treek mà.
Thân

tichuot
16-05-2009, 08:23
Anh sami cập nhật thông tin nhanh phết nhỉ.(c)

Còi to ơi open party đi nhá(beer), mà chỉ mỗi tội thằng em nó chẳng biết uống nước mắt quê hương :LL . Ôi phí của giờ.

Anyway, chúc mừng cậu em;)

barandom
16-05-2009, 08:50
Thế là Còi To nhà ta lên báo 02 lần rồi đấy - Chúc mừng nhé!

Hôm nào ta ra Hà Nội mi sẽ biết tay ta :LL.

huynhpham
16-05-2009, 08:53
Mình mới đọc báo sáng nay và cũng thấy Còi To ở trên báo Tuổi Trẻ Online oài. Chúc mừng Còi To nhé.

pvnguyen
16-05-2009, 09:14
chúc mừng bác..

Anh Già
16-05-2009, 09:20
Hoành tráng vãi lúa !(beer)(beer)

nguyen
16-05-2009, 09:46
Oách nhờ :D :D (wait)

Còi To
16-05-2009, 10:12
Hô hô em giờ cũng mới biết =)). Ko có sự trợ giúp của các bác www.phuot.com với nhất là tổng đài của bác Mì :L thì sao em chạy dc 1 cung như thế. Khóc trên phuot mưa đến tận Khe Sanh thế mà các bác ý bảo mưa có đến Nghệ An húc húc, nhật ký cũng lần lượt trên phượt mà nhìn của bác viết nó bát nháo. Tinh thần tứ hải giai huynh đệ, tinh thần phượt muôn năm (beer)
@sami: em dung treek bác ạ ko phải Gmap đâu.

Mic71
16-05-2009, 10:13
Chúc mừng Còi to, bạn làm cho nhiều người ngưỡng mộ đấy

Còi To
16-05-2009, 10:16
Thế là Còi To nhà ta lên báo 02 lần rồi đấy - Chúc mừng nhé!

Hôm nào ta ra Hà Nội mi sẽ biết tay ta :LL.

Em chào mừng bác ơ Hà Lội :)) (wait)

alias.noodles
16-05-2009, 10:36
Hoan hô bạn Còi To :) :))

Cảm ơn bạn Tiến Dũng báo TT đã có bài và ảnh thông tin rất kịp thời (c) (beer)

r0sy
16-05-2009, 10:38
Hô hô hô tên em ở ngay đầu mới oách chứ =))

Chúc mừng người nổi tiếng hí hí (beer):D

Còi To
16-05-2009, 10:41
Hô hô hô tên em ở ngay đầu mới oách chứ =))

Chúc mừng người nổi tiếng hí hí (beer):D

Lúc nào bác về em với bác chạy đi :D lần vừa rồi em chạy đo đường là chính :D

r0sy
16-05-2009, 10:44
Lúc nào bác về em với bác chạy đi :D lần vừa rồi em chạy đo đường là chính :D

Đồng í, làm quả xuyên Đông Dg cho máu nhờ :))

CVN
16-05-2009, 10:45
Chúc mừng Còi To đã có một chuyến đi quá tuyệt và nay được rất nhiều người biết đến!

(bài viết trên Tuổi Trẻ chỉ hơn một bài đưa tin một tý, chắc bị biên tập cắt đi nhiều)

Còi To
16-05-2009, 10:52
Đồng í, làm quả xuyên Đông Dg cho máu nhờ :))

Em thấy rủ bác hình như dc gật đầu cái rụp nhanh nhất dưng mưh bao giờ thế bác =)) Xuyên Đông Dương 3 tháng hả bác :)) em với bác đi thế là gần như 2 bác người BaLan hôm gặp ở nhà bác Mì đấy (NT)

r0sy
16-05-2009, 10:55
Em thấy rủ bác hình như dc gật đầu cái rụp nhanh nhất dưng mưh bao giờ thế bác =)) Xuyên Đông Dương 3 tháng hả bác :)) em với bác đi thế là gần như 2 bác người BaLan hôm gặp ở nhà bác Mì đấy (NT)

Haizz bao h cho đến bao h... cứ đặt gạch thế. Chứ lịch của tớ hiện tại tạm kín đến hè năm sau :(, chưa biết nhét Đông Dương vào chỗ nào....

Khoảng 2 tháng thui :D

barandom
16-05-2009, 10:58
Haizz bao h cho đến bao h... cứ đặt gạch thế. Chứ lịch của tớ hiện tại tạm kín đến hè năm sau :(, chưa biết nhét Đông Dương vào chỗ nào....

Khoảng 2 tháng thui :D

Bao giờ r0sy đi cho tui ké cái khúc phía Nam với. Vác xe đạp lên núi Bà nhé=))=))

Chitto
16-05-2009, 11:05
Đọc bài báo của các bác "xào báo" nhà ta nghe khô chán chết.

Dưng mà ít ra còn đưa được tên tuổi thông tin, thế là tốt lắm rồi.

Mà bạn viết báo í là bạn nào của bạn Còi To mà viết khô thế nhờ.

chaubathong
16-05-2009, 11:18
hehe, ít ra cũng có giới thiệu www.phuot.com, mọi người sẽ vào đọc nhiều hơn về chuyến đi của bác Còi to. Vậy cũng vui rồi. Chúc mừng bác Còi to và Rosy :)

Còi To
16-05-2009, 11:22
Đọc bài báo của các bác "xào báo" nhà ta nghe khô chán chết.

Dưng mà ít ra còn đưa được tên tuổi thông tin, thế là tốt lắm rồi.

Mà bạn viết báo í là bạn nào của bạn Còi To mà viết khô thế nhờ.

Dạ em cũng ko biết bác viết ạ :D. Em biết ảnh là của bác Tiến Dũng báo Tuổi Trẻ còn bác Dũng thì em gặp ở Đại Lãnh.

cyclo
16-05-2009, 11:52
Đúng là tin nóng hổi! Chúc mừng pác Còi nhá !!Phát huy tinh thần Phượt pác nhé!!

homeless man
16-05-2009, 11:55
Dạ em cũng ko biết bác viết ạ :D. Em biết ảnh là của bác Tiến Dũng báo Tuổi Trẻ còn bác Dũng thì em gặp ở Đại Lãnh.

Ô hô, ai tai.

Phóng viên Tuổi Trẻ mà cũng có bạn làm ăn thế này a? Không hề phỏng vấn và ghi âm khổ chủ mà bài viết lại có nhiều đoạn trích nguyên văn để trong ngoặc kép, lại nói là vui vẻ hào hứng cho biết :(.

Như bạn Còi To nói chỉ gặp TTD một lần ở Đại Lãnh thì làm sao biết cái đoạn rủ rê sau khi về Hà Nội như dưới đây:

Về lại Hà Nội sau gần một tháng tung tăng một vòng quanh đất nước. “Lần này như một chuyến thử nghiệm, những lần sau sẽ lang thang dọc Trường Sơn và đi sâu hơn. Mà kế hoạch sắp tới sẽ là biển đảo đấy...” - Thành hào hứng cho biết khi rủ rê chúng tôi đi Apachải vào cuối tháng 5 này.

Thật là làm báo như bạn này trên báo Tuổi Trẻ thì quá dễ :LL. Chỉ cần có vài cái ảnh là bịa được khối thứ. Có nhân chứng, vật chứng đàng hoàng, chúng ta còn có thể kiểm lại thông tin. Những thứ khác chúng ta không có thông tin hoặc không thể kiểm chứng thì không biết các bạn múa bút như thế nào X(.

Làm báo thời nay đối với một số người thật dễ sao (NO)

Câu chuyện viết dựa này làm kém đi ý nghĩa thực sự của chuyến đi.

Ô hô, ai tai.

Còi To
16-05-2009, 12:33
Bác Homeless man ơi bác Dũng có gặp em có đi cùng em nên bác ý ko bịa đâu. Còn bác viết bài cùng là bạn của bác Dũng, mà bạn của bạn cũng là bạn nên (beer) mặc dù em biết mỗi bác Dũng. Còn chuyến đi của em đi thế nào em post đều trên phuot muh :D lúc đi khám phá post nó có hào hứng ngồi nghĩ kiểu hồi ức ko biết viết thế nào :D

Mít đặc
16-05-2009, 14:56
Hì hì, các nhà phượt. Em ti toe bấy lâu nay mới dám dắt xác vào chào cả nhà. Chả là em là tác giả bài báo về chú Còi To nhà mình. Được các bác góp ý cho em mừng hết nhớn ạ. hì hì. Mong các bác chỉ giáo thêm nhé, em đây mới ti toe vào nghề nên trẻ người non dạ lắm, mong các bậc tiền bối chỉ giáo thêm nhé

Mít đặc
16-05-2009, 14:59
:D
Ô hô, ai tai.

Phóng viên Tuổi Trẻ mà cũng có bạn làm ăn thế này a? Không hề phỏng vấn và ghi âm khổ chủ mà bài viết lại có nhiều đoạn trích nguyên văn để trong ngoặc kép, lại nói là vui vẻ hào hứng cho biết :(.

Như bạn Còi To nói chỉ gặp TTD một lần ở Đại Lãnh thì làm sao biết cái đoạn rủ rê sau khi về Hà Nội như dưới đây:

Về lại Hà Nội sau gần một tháng tung tăng một vòng quanh đất nước. “Lần này như một chuyến thử nghiệm, những lần sau sẽ lang thang dọc Trường Sơn và đi sâu hơn. Mà kế hoạch sắp tới sẽ là biển đảo đấy...” - Thành hào hứng cho biết khi rủ rê chúng tôi đi Apachải vào cuối tháng 5 này.

Thật là làm báo như bạn này trên báo Tuổi Trẻ thì quá dễ :LL. Chỉ cần có vài cái ảnh là bịa được khối thứ. Có nhân chứng, vật chứng đàng hoàng, chúng ta còn có thể kiểm lại thông tin. Những thứ khác chúng ta không có thông tin hoặc không thể kiểm chứng thì không biết các bạn múa bút như thế nào X(.

Làm báo thời nay đối với một số người thật dễ sao (NO)

Câu chuyện viết dựa này làm kém đi ý nghĩa thực sự của chuyến đi.

Ô hô, ai tai.

Hì hì, đa tạ bác homeless nhé! Nhờ bác mà chòi báo chúng em thơm lây. Nghe cũng hơi buồn nhưng chòi báo chúng em quen với những ý kiến như thế rùi... Có điều bác Dũng nhà em đi với chú Còi To ở Cực Đông và cả miền Tây Nam Bộ nữa nhé. Em thì cũng ti toe trò chuyện với chú To Còi nên cũng biết thêm vài ba thông tin.

Bác nói em phét thì đau quá, đau hơn cả bị đét vào mông. (beer)
hề hề

Mít đặc
16-05-2009, 15:03
Chị Rosy và chú Còi To: cho tớ 1 vé xuyên Đông Dương với. Book 1 chỗ bám xe chị Rosy vì em chạy xe kém lắm. hì hì

happy_win
16-05-2009, 18:19
Bác này có quả xe hơi bị được đấy

TÍM
16-05-2009, 18:44
Vậy chứ bạn Mít đặc là Vi Thảo?

Chắc ko phải đ.c TTD rồi :)

Còn bạn Còi To có phải người ở Đại Lãnh - à ko phải - ở Đầm Môn đã bị thiệt hại một cơ số đồ nghề Phượt chỉ vì sự mềm mại của một con sóng ko? (NT)

Em chuyển tô bích này sáng Quán hey.

Còi To
16-05-2009, 19:30
Em trình bày rồi muh bác :D Bác em gặp và đi cùng em là bác TTD. Ảnh em cũng xin của bác ý mùh trên ảnh cũng chú thích ai chụp muh :Dam. Còn người viết là bạn của bác TTD he he em cũng ko rõ lắm về Tuổi Trẻ nhưng hình như báo ảnh báo viết song hành, thỉnh thoảng thì 2 trong 1 luôn. Còn bài ở Đại Lãnh thì nhiều bác cũng bảo em và các nhóm khác làm nền cho bác Dũng :)) với em thì ko có gì :LL em xuyên Việt và em hoàn thành (wait). Hãy tự đi và cảm nhận ( câu này của bác Mì (beer) )
P/S :Bên xxxx.net cũng có nick Còi To cũng up đủ số ngày đi bác nào copy sang đấy thế :T có làm cho mới thì alo em em gửi anh khác cho nó sống động.

CVN
16-05-2009, 21:28
P/S :Bên xxxx.net cũng có nick Còi To cũng up đủ số ngày đi bác nào copy sang đấy thế :T có làm cho mới thì alo em em gửi anh khác cho nó sống động.
Bên xxxxx đó thì chỉ có 1 người tạo các nick và copy/paste bài của nơi khác về thôi bác. Và cái domain xxxx.net .org .info đang được chào bán cho em với giá 1200 thằng Mẽo =)).

Quat
17-05-2009, 08:27

À có thằng mặt mẹt chuyên môn đi tạo nick của người khác và copy bài viết của người khác rồi mang về trang xxxx.net.org vv của nó làm trò hề . Đã có tất nhiều bài nói về vấn đề này rồi nhưng con vật này(vì không phải là người) nên không hiểu vẫn tiếp tục làm cái trò bẩn thỉu ấy. Hơn thế vì cái .net với . gì gì của nó không ai thèm chơi nên nó ra bán lại với cái giá trên trời . =))=)):T:T:T

Anh Già
17-05-2009, 09:19
Lúc đầu tưởng thằng cu Yeuhanoi gàn gàn dở dở, giờ mới thấy mục đích rõ ràng của nó là phá quấy để tìm các bán lại mấy cái domain, kiếm ăn kiểu bẩn thỉu thế này thì đáng ăn tát lắm .

Babel
17-05-2009, 09:51
Chị Rosy và chú Còi To: cho tớ 1 vé xuyên Đông Dương với. Book 1 chỗ bám xe chị Rosy vì em chạy xe kém lắm. hì hì

Đòi đú với Rô hả.

Vụ này Rô nó chơi xe đạp ba bánh xuyên đông dương đấy, chịu nổi không =))

Còi To
17-05-2009, 10:09
Đòi đú với Rô hả.

Vụ này Rô nó chơi xe đạp ba bánh xuyên đông dương đấy, chịu nổi không =))

Xe 27/7 Hà lội đang có chủ trương thanh ní mà chưa biết dùng vào mục đích rì ngoài phuot lên Thái Nguyên, bác có ý tưởng hay có khi em đấu giá con đi Đông Dương song hành với rosy :Dam

Mít đặc
18-05-2009, 00:36
Vâng. Thế thì em chịu chị Babel ạ. Đi bộ thì em bám càng theo học hỏi được chứ đạp xe em thì em thua. Chân em ngắn, đầu em bé, cổ em thấp... Đạp về lại hỏng tất...

chaubaogia
18-05-2009, 10:18
Hôm nào 2 bác Còi To và r0sy làm quả xuyên Đông Dương, em xung phong dẫn đường cho, em có tí kinh nghiệm cung đường này rùi...

vuthanhminh
18-05-2009, 11:39
Hoành tráng, anh ơi anh về mời em đi uống cafe nhớ!!!!!! Bis! bis!!