PDA

View Full Version : Xin chia sẻ kinh nghiệm đi Đảo Ba Li - Indonesia

cauphumy
23-06-2017, 14:15
Chào các phượt thủ,
Mình có vé đi Bali từ ngày 12/7 đến ngày 15/7/2017 và chỉ đi một mình thôi.
Mình thuộc thế hệ 7x đã đi công tác nước ngoài một mình nhiều lần nhưng đây là lần đầu đi du lịch Bali.
Vì đây sẽ là lần đầu tiên mình đến Bali nên chưa hình dung được sẽ đi đâu chơi, nghỉ ở khách sạn nào.
Mong các bạn có kinh nghiệm chia sẻ cho mình biết vài địa điểm tham quan và khách sạn tương ứng tầm 2-3 sao.
Tiêu chí của mình là ngon bổ rẻ nhưng sạch sẽ.
Nhân tiện nếu có bạn nào có kế hoạch đi du lịch Bali trong thời gian này thì cho mình theo nhé. Thanks.

nguyen.thao1884
30-06-2017, 11:25
Chào bạn , tùy vào sở thích của mình để bạn lựa chọn nơi ở và tham quan nhé , thời gian hơi ngắn một chút
Nếu bạn thích phong cảnh thiên nhiên , và nơi yên tĩnh, nhịp sống chậm thì ở Ubund nhé : cách sân bay tầm 2 tiếng đi xe . Khách sạn khu này cũng không đắt , xưa mình ở phòng 3 có hồ bơi và ăn sáng tầm 600k nha . ở Ubund thì có rừng khỉ , mình đặt khách sạn gần đây, đi bộ tầm 400m á ,
Kuta : nơi này là trung tâm của bali , nhà hàng , khách sạn , ăn uống khá sầm uất , gần biển , gần sân bay : khách sạn cũng không đắt lắm
Biển Kuta không đẹp , biển mà đẹp hơn thì bạn ở Jimjaban nha ( khách sạn nơi này hơi đắt vì đa số resort nhiều á)
Bali có rất nhiều đền nhưng có 2 đền chính : Tanah lot và ulu danu , có điều đợt mình đi thấy đông người quá

Nếu thời gian như bạn , đêm đầu có thể ở ubund , 2 đêm sau có thể ở Kuta

Một vài chia sẻ cho bạn ,

Thao_Mai
30-06-2017, 14:42
Nếu bali đi 1 mình cũng hơi tốn kém nhỉ? nếu thik mạo hiểm thì có thể tự thuê máy cháy mình thấy là tiện nhất vì đi 1 mình mà thuê xe hơi thì tốn kém lắm. còn ks bạn cứ lên Booking.com kiếm ks nói chung đa phần các ks 2-3 sao ở Bali giá khá mềm nhưng tiện nghi ko bằng so với nhiều nơi kahcs

oldteatree
03-07-2017, 15:30
Lâu rồi chưa thả rông Bali,thấy rủ rê lại ngứa chân rồi!!!
Tháng này là mùa cao điểm du lịch Bali.
Trung tâm Bali là Kuta Legian ăn chơi đủ thứ
Jimbaran là khu vực bãi biển hàng quán hải sản sôi động vào buổi chiều,ngồi đây sẽ thấy máy bay cất hạ cánh liên tục từ sân bay Ngurah Rai ( Denpasar)
Ubud là nơi yên tịnh có rừng,ruộng và hoàng cung cũ cách Kuta Legian non 40km.
Tùy bạn thích ở chỗ nào thì lên lịch.
Khách sạn ở Bali đa phần đều có hồ bơi.
Cirkle K tuơng tự 7 eleven ( đóng cửa toàn bộ ở Indonesia vào 1/7) đi 1 quãng là có...
Đổii tiền: vô quầy có bảo vệ với phong cách làm việc nghiêm túc mà đổi ,bảng hiệu đại diện một nhà băng nào đó có tỷ giá rõ ràng mà đổi,đừng ham mấy cái bảng dựng lề đường đưa giá cao ngất trời mà ôm hận ha.Bậc thầy của món tráo tiền không đó...
Hìiii,thèm sống chậm thêm ở Bali....và lang thang...

Ps: chỉnh sửa bổ sung thông tin...

cauphumy
04-07-2017, 15:55
@ nguyen.thao884, @Thao_Mai, @ Oldteatree: Thanks các bạn đã chia sẻ thông tin.

AprilBlue
15-07-2017, 18:17
cá nhân mình thích Ubud hơn Kuta, Ubud thanh bình và ng dân hiền lành hơn, Kuta sầm uất và touristic. Từ Ubud đi thăm quan các đền xung quanh cũng tiện lắm, khu đấy tập trung nhiều đền. Mình nghĩ b có thể ở Ubud đêm 12 và 13, ngày 14 di chuyển sang Kuta là vừa.
1 số điểm highlights
gần Ubud; Ubud Traditional Art Market, Ubud Palace, Goa Gajah, Besakih Temple, Ulun Danu Beratan, Gunung Kawi Temple, Tegalalang Rice Terrace
gần Kuta; Tanah Lot Temple, Uluwatu Temple,