PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Kyrgyzstan và Kazakhstan 30/03/2018

uranus90
15-06-2017, 13:52
Hi all,

Mình là nữ 92, muốn tìm bạn đồng hành đi Kyrgyzstan và Kazakhstan cuối tháng 03/2018. Mình sẽ đi đường bộ từ Tân Cương Trung Quốc qua Kyrgyzstan và Kazakhstan. Nếu bạn nào có hứng thú muốn tìm hiểu về hai nước Xô Viết cũ này thì pm mình đi cùng nhé!

Mình đi 1 mình, lịch trình tự do, đã book vé SGN-Bắc Kinh. mình sẽ đi dọc Bắc Kinh đến Tân Cương bằng đường bộ :) Chỉ cần tìm bạn đồng hành hai nước Xô Viết kia thôi.

Mong sự góp ý của mọi người về lịch trình và kinh nghiệm ở hai nước này. Mình chỉ đi những thành phố lớn của hai nước này thôi là Bishkek của Kyrgyzstan và Almaty của Kazakhstan.

Nheva
18-06-2017, 10:15
Hi all,

Mình là nữ 92, muốn tìm bạn đồng hành đi Kyrgyzstan và Kazakhstan cuối tháng 03/2018. Mình sẽ đi đường bộ từ Tân Cương Trung Quốc qua Kyrgyzstan và Kazakhstan. Nếu bạn nào có hứng thú muốn tìm hiểu về hai nước Xô Viết cũ này thì pm mình đi cùng nhé!

Mình đi 1 mình, lịch trình tự do, đã book vé SGN-Bắc Kinh. mình sẽ đi dọc Bắc Kinh đến Tân Cương bằng đường bộ :) Chỉ cần tìm bạn đồng hành hai nước Xô Viết kia thôi.

Mong sự góp ý của mọi người về lịch trình và kinh nghiệm ở hai nước này. Mình chỉ đi những thành phố lớn của hai nước này thôi là Bishkek của Kyrgyzstan và Almaty của Kazakhstan.

Đang định join với bạn vì 2 nước này mình thích và cũng nói tốt tiếng Nga.
Nhưng thấy bạn bảo chỉ đi 2 thành phố lớn thì lại thôi. Vì thực ra 2 nước này đẹp ở các cảnh thiên nhiên bao la bên ngoài cơ :)

thuhong10887
19-06-2017, 12:57
Hi all,

Em ơi. Em có lịch trình cụ thể ko? Đi trong bao nhiêu ngày. Chị cũng hay tự đi 1 mình nên cũng khá hứng thú.

uranus90
19-06-2017, 13:38
Đang định join với bạn vì 2 nước này mình thích và cũng nói tốt tiếng Nga.
Nhưng thấy bạn bảo chỉ đi 2 thành phố lớn thì lại thôi. Vì thực ra 2 nước này đẹp ở các cảnh thiên nhiên bao la bên ngoài cơ :)

Dạ, do em đi 1 mình nên em ko dám đi nhiều ấy chị và còn không nói được tiếng Nga nữa. Nhưng e có khoảng 15 ngày cho KZ và 10 ngày cho Kyrgyzstan và chính vì đi 1 mình nên dễ dàng thay đổi lịch trình nếu e có thể

vinhhugo
19-06-2017, 18:01
Visa thì như thế nào bạn? Mìng cũng ngóng cung này

uranus90
20-06-2017, 12:54
Visa thì như thế nào bạn? Mìng cũng ngóng cung này

Visa Kazakhstan theo em tìm hiểu thì khá dễ em cũng đã gọi lên ĐSQ để hỏi, tuy nhiên cần thư mời và mang thư mời này cùng 1 số giấy tờ thủ tục làm visa đơn giản lên ĐSQ nộp 20$ 5 ngày sau có visa. Làm dịch vụ thì mất khoảng 150-160$

CaVicu
20-06-2017, 15:18
Đúng ý luôn...Dập dòm dập dòm

Nheva
24-06-2017, 23:28
Dạ, do em đi 1 mình nên em ko dám đi nhiều ấy chị và còn không nói được tiếng Nga nữa. Nhưng e có khoảng 15 ngày cho KZ và 10 ngày cho Kyrgyzstan và chính vì đi 1 mình nên dễ dàng thay đổi lịch trình nếu e có thể
Thời gian thế cũng đủ cho 2 nước rồi, vậy chắc không đến nỗi chỉ loanh quanh ở 2 TP lớn nhỉ.
Nếu bạn cũng thích thiên nhiên hùng vĩ thì thì mình có thể bàn bạc với nhau về chuyến đi.
Contact với chị theo FB: https://www.facebook.com/thutam.nguyen.12 nhé

HoKhanhToan
25-06-2017, 21:09
mình cũng quan tâm cung này cho năm sau,bữa trứoc có ông anh rủ nên hai anh em đang me canh vé :)

uranus90
26-06-2017, 13:27
Thời gian thế cũng đủ cho 2 nước rồi, vậy chắc không đến nỗi chỉ loanh quanh ở 2 TP lớn nhỉ.
Nếu bạn cũng thích thiên nhiên hùng vĩ thì thì mình có thể bàn bạc với nhau về chuyến đi.
Contact với chị theo FB: https://www.facebook.com/thutam.nguyen.12 nhé

em đã add c trên fb, thì ra e follow c lâu lắm rồi :P

Nheva
27-06-2017, 10:53
em đã add c trên fb, thì ra e follow c lâu lắm rồi :P
Em ad mà không gửi tin nhắn thì chị chịu không biết ai vào ai để accept đâu :)

heidel
28-06-2017, 16:49
Mình cũng muốn đi hai nước này. Có thể nói tiếng Nga. Nhưng mình nhừ lắm và là phụ nữ. Có cho nhập hội không bạn

HoangVK
12-07-2017, 09:17
Em oi, co chuong trinh cu the khong? Cho anh dat gach tham gia voi nhe. Email hoac fb [email protected] nha.

backpackingman
14-07-2017, 00:03
Thấy bạn chỉ nói visa Kazakhstan, có phải xin visa Kyrgyzstan không, nếu có thì phí bao nhiêu vậy bạn

wwooferqa
07-06-2018, 12:06
Hi chị,
Em sinh năm 95
Không biết trong khoảng thời gian này chị đã đi Kyrgyzstan chưa ạ? Em có dự định đến đó trong khoảng cuối năm nay (Chắc giữa, cuối tháng 10/2018) để làm tình nguyện.

blackhill
23-07-2018, 11:47
#Nheva và bạn chủ thớt... Chuyến đi Kyrgyrstan và Kazaghstan của các bạn thế nào rồi...?

Berrytiny
24-07-2018, 18:34
Mình thích Kyrgyzstan.

Nheva
01-08-2018, 20:52
Mình cũng muốn đi hai nước này. Có thể nói tiếng Nga. Nhưng mình nhừ lắm và là phụ nữ. Có cho nhập hội không bạn

Hãy đi với mình :D

Nheva
01-08-2018, 20:54
#Nheva và bạn chủ thớt... Chuyến đi Kyrgyrstan và Kazaghstan của các bạn thế nào rồi...?

Mình chưa đi được. Vì đúng lúc đó mình bận đi Morocco và Nam Âu. Thôi để xuân hoặc thu 2019 nhé.
Bạn nào muốn đi thì contact với mình nhé

hoangvanphuong75
02-08-2018, 10:21
Oh nhấn sao nó xóa mất tiêu.
Chị Nheva đi về cho mọi người thông tin nhé.
Chỉ nhắc lại là người Việt không được miễn Visa đâu! Thông tin visa Kyrgyzstan update mới rồi, các trang mạng vẫn nói được miễn visa là không đúng.
Có một nhóm đi tháng 3. 2018 vừa rồi viết, suýt nữa không được nhập cảnh, may họ có đặt một tour du lịch local Kyrgyzstan, và được cấp visa on arrival và mất phí.
Nhắc mọi người vậy, còn điều kiện được cấp visa on arrival cho người Việt thì ít thông tin quá.