PDA

View Full Version : Vào rừng cắm trại bên suối nghỉ dưỡng, ngày mai, t7 3/6 đi - cn 4/6 về

akaka23
01-06-2017, 23:17
Cảm thấy lười và chán thế giới loài người..

Cuối tuần này mình và vài ng bạn vào rừng cắm trại, cung di chuyển nhẹ nhàng, thuộc dạng hưỡng thụ nếu đúng gu.

Sáng t7 3/6 đi, 5h xuất phát tại ngã tư Hàng Xanh, ai k ra khỏi nhà sớm đc thì tối t6 có thể qua nhà mình ngủ. Ăn sáng và mua đồ ăn khi vào rừng ở dọc đường, nếu đc trên 15 ng thì sẽ đặt mua 1 con heo mọi và mày mò để quay nó như trong clip. Điểm đến cách SG 180km, khoãng 12h đến nơi, lên thuyền di chuyển qua hồ rất rộng để đến nơi hạ trại, 1 dòng suối dưới tán cây giữa rừng, rất hoang sơ và yên tĩnh. Mục đích chính của chuyến đi là trở về với thiên nhiên, tìm sự bình yên và thoãi mái cho tâm hồn, phù hợp vs ng đang bị stress, hoặc yêu thiên nhiên, rừng rú. Tới nơi cũng chỉ loanh quanh nấu nướng, đọc sách, chuyện trò, có thể sẽ đi hái măng, câu cá( hồ rất rộng, sâu, rất nhiều cá, và cá to lắm ) , lội ngược dòng thác.. nếu trời nắng trong. Còn nếu trời mưa, mưa rừng dai dẵng cả ngày, thì cả đám chỉ nằm dưới bạt che nghe tiếng mưa, nấu nướng ăn uống, lai rai trò chuyện bằng rượu nóng hoặc bia lạnh ướp bởi nước suối, tự mổi ng sẽ đc hướng dẩn nấu cơm lam cho chính mình ăn... Rồi hôm sau khoãng 9 10h gì đó thu dọn, rút quân, lên thuyền về lại với thế giới loài người ... R thong thả về Sg, nếu hứng có thể đi về theo hướng Linh Quy Pháp Ấn qua Bảo Lộc, hoặc qua Phan Thiết tắm biển, ăn hải sản.. Tùy hứng thôi, và cũng vẫn nhẹ nhàng. Thì có thể 4 5h chiều tới SG, hoặc 7 8h tối.

Tổng quãng đường nếu k phát sinh thì khoãng 350km, đi từ 5h sáng t7 3/6 - chiều cn 4/6. Đường full đẹp k offroad treking gì hết. Dằn túi 500k dư sức.

Yêu cầu mem khi tham gia cùng: tác phong nhanh gọn, vui vẻ nhiệt tình, vui chơi an toàn và có trách nhiệm, giữ vệ sinh môi trường... Và phải thích cái plan dỡ dỡ điên điên kia của mình, chứ nếu k k hợp gu đi chán lắm ! Và nên nhớ là vào rừng, chỉ có chúng ta với nhau, nên khi nào tự do thoãi mái thì ai thích làm gì làm, theo sở thích cá nhân, nhưng khi sinh hoạt chung như : dựng lều, kiếm củi, chuẩn bị thức ăn, nấu nướng, thì mỗi ng phải 1 tay cùng nhau, trừ khi đc giao nhiệm vụ riêng như là chụp hình lưu lại khoảnh khắc cho nhóm chẳng hạn, còn kiểu lười biếng k động tay động chân, chờ đc phục vụ, thì ở nhà dùm mình, chứ tới đó giữa rừng bị mình đuổi ra khỏi đoàn thì mệt lắm đó, hehe . Và 1 yêu cầu nữa là đi về k public hay viết review hướng dẫn gì về điểm đến đó, vì nó là nơi trốn đời của mình, k muốn 1 ngày nào đó muốn tìm về yên bình mà trong đó nó nhung nhúc người !

Còn ai chưa đi kiểu thế này bao giờ, hoặc rồi mà k có đồ nghề, dụng cụ hay kĩ năng cũng k phải lo. Mọi thứ cần thiết mình có hết, từ lều trại, đồ nấu nướng, áo phao, thuyền hơi, giáp bảo hộ, và vô vàn thứ linh tinh ( phí đồ đoàn và tổ chức là 50k 1 người, còn đi mọi chi phí share đều tất cả mọi người ) . Đi chỉ cần chuẩn bị đồ cá nhân như : 1 cái balo, vài 3 bộ đồ, kem chống muỗi, nắng, áo mưa, chén muỗng dao, đèn pin, nếu có võng mùng thì càng tốt nha, treo võng ngủ nghe suối chảy sướng hơn ngủ lều, hehe.. Trời có thể sẽ khá lạnh nên nếu k có võng mùng thì mang áo khoác dày, hoặc 1 cái mền mõng, chỉ vậy thôi là ok r.

Ai hứng thú và thực sự muốn đi, đọc đc tới đây thì cho mình thông tin : tên - tuổi - giới tính - sdt - có xe hay k - nơi xuất phát . Còn k đọc hết comment linh tinh mình k trả lời, ưu tiên gọi trực tiếp qua số 01213885995 gặp Đạt Bóng, k thì cứ nt fb cũng đc k sao. ( www.facebook.com/akaka23 )

Chào đón ng cùng sở thích, và hi vọng sẽ có 1 chuyến đi relax , thư giản thú vị : )

Đăng hơi gấp gáp, chỉ có 1 ngày để quyết định và chuẩn bị, nhưng đi cũng khá đơn giản nên chỉ cần là cuối tuần chán quá chưa biết đi đâu, làm gì, và thấy cái này thú vị đó, là ok r.. Hi vọng có thêm đc vài ng bạn qua chuyến này, còn k có cũng chả sao ^^