PDA

View Full Version : Các nghề kiếm tiền khi phượt ????

legia.arch
09-02-2012, 21:33
Tình hình là em chuẩn bị tốt nghiệp ! Dự định tốt nghiệp xong là mần chuyến về quê ! Nhưng là sinh viên khó mà ham hố nên cũng định rãi bước về quê bằng xe máy !!! Nhưng mình tính dành dum ít tiền trong thời gian này để đi và hy vọng trên đường đi có những việc có thể kiếm ra tiền chi tiêu cho hành trình !!!! Nhưng nghĩ mãi vẫn chưa biết phải làm gì ! Anh chị nào có kinh nghiệp chỉ cho em vài ý tưởng kiếm tiền trên đường đi để em còn kịp tìm hiểu !!!! Chân thành cảm ơn các bạn và anh chị !!!!!!!

daoviethai_78
09-02-2012, 21:35
từ đâu về đâu bạn
đi phượt tốn tiền chứ làm sao kiếm ra tiền được ?

uttchan
09-02-2012, 22:44
Nếu vừa đi phượt vừa kiếm được xiền bằng 1/3 mình đang mần thì sẵn sàng lên đường 1 năm liền.... Kiến tiền khi đi phượt cũng có thể nhưng chắc chắn ko nhiều được, hoặc đôi khi là rất khó khăn nếu chính bản thân mình còn ko bít bắt đầu từ đâu

1 vài nghề mình nghĩ ra liền ko cần động não nè (ko có ý chọc ngoáy gì nha): đồng nát, cửu vạn, lao động chân tay thường nhật, giúp việc nhà theo giờ, đem theo laptop viết bài cho các báo mạng, chụp ảnh bán, bưng bê phục vụ (phải dừng lại hơi lâu), nếu có tài lẻ thì ngửa cái nón ra rồi đàn, hát, múa, thổi sáo, làm thơ (ở nước ngoài là bình thường nhưng chắc ở VN thì ai can đảm lắm mới làm)

chanmoi
10-02-2012, 09:06
Còn nữa:sắn bộ vá ép đấy tranh thủ những đường vắng kiếm chút nào hay chút đó.hihi

Mây xanh
10-02-2012, 15:15
Không biết quê bạn bao xa mà phải kiếm tiền trang trải trên đường.:))
Mua mấy bịch bong bóng với cái bình bơm, đi ngang mấy trường mẫu giáo dừng lại mà hành nghề :D
Cũng có thể bán thêm chong chóng, ô mai xí muội, bánh tráng trộn, lỡ bán không hết thì xem như quà cho mấy đứa em ở quê ;)

legia.arch
11-02-2012, 20:04
đấy ! đi như nước ngoài cũng hay hay hơn ! được biết nhiều nơi , phong tục tập quán .... ! mấy cái nghề như đồng nát là mình nghĩ đầu tiên !!!

daotu123
14-02-2012, 16:43
:D , như Bác đi khắp EU mà bắt đầu từ 2 bàn tay ^^, nhưng mà hành trình nó sẽ dài đấy :D

NguoiNhaQue66
15-02-2012, 09:22
Tình hình là em chuẩn bị tốt nghiệp ! Dự định tốt nghiệp xong là mần chuyến về quê ! Nhưng là sinh viên khó mà ham hố nên cũng định rãi bước về quê bằng xe máy !!! Nhưng mình tính dành dum ít tiền trong thời gian này để đi và hy vọng trên đường đi có những việc có thể kiếm ra tiền chi tiêu cho hành trình !!!! Nhưng nghĩ mãi vẫn chưa biết phải làm gì ! Anh chị nào có kinh nghiệp chỉ cho em vài ý tưởng kiếm tiền trên đường đi để em còn kịp tìm hiểu !!!! Chân thành cảm ơn các bạn và anh chị !!!!!!!

Bác định đi trong bao lâu mà đòi vừa phượt vừa kiếm tiền...1 tuần, 1 tháng hay 1 năm, 5 năm???