PDA

View Full Version : Phượt Tây Bắc

Meeee.Cuong
07-05-2009, 23:41
Em là mem mới,muốn phượt vào giữa tháng 5 này,hoặc cuối tháng cũng Ok,đi mấy tỉnh phía Bắc,leo Fan càng tốt nhưng kinh nghiệm còn lơ ngơ,nên em hỏi là có nhóm nào cho em góp cùng được k ạ
Rất mong các anh chị reply nhiệt tình
Rất sorry mod vì em đã post 1 bài gần giống bài này vào mục "Miền Bắc..."

alias.noodles
08-05-2009, 08:03
Em là mem mới,muốn phượt vào giữa tháng 5 này quần áo nữ (http://doxinh.com/quan-ao-nu),hoặc cuối tháng cũng Ok,đi mấy tỉnh phía Bắc,leo Fan càng tốt nhưng kinh nghiệm còn lơ ngơ,nên em hỏi là có nhóm nào cho em góp cùng được k ạ
Rất mong các anh chị reply nhiệt tình
Rất sorry mod vì em đã post 1 bài gần giống bài này vào mục "Miền Bắc..."

Nếu có nhóm nào đi cũng sẽ post bài trong mục "Tìm bạn đồng hành" này thôi, tuy nhiên mình khuyên bạn nên theo dõi bên box Du Lịch của TTVN vì ở đó đông người hơn và thường xuyên có các nhóm tuyển thành viên mới như nguyện vọng của bạn!

Chúc bạn sớm tìm được nhóm :)

Meeee.Cuong
08-05-2009, 08:23
Vang cam on ban, hi vong mình sẽ kiếm được nhóm

susu
08-05-2009, 08:50
Ôi bạn Mì chả giữ khách gì cả.Ai lại xui bạn í sang ttvnnnnnnnnn :T :LL

@ bạn M.C : vào mùa mưa rồi,chắc ko có nhóm leo Fan vào tháng 5 nữa đâu.Bạn gắng chờ thêm vài tháng nữa đi.Cuối năm sẽ có nhiều nhiều !!(wait)

Với cả,cứ đi vài chuyến xe máy cho "ngấm" cái đã,nhỉ !! ;)

Meeee.Cuong
08-05-2009, 09:23
Tháng 5 này không mấy ai đi Fan hả cậu? vậy mấy tỉnh phía phía Bắc thì sao?

Ừ mình cũng muốn ngấm bằng xe máy đã chứ ô tô hay tàu chưa hứng bằng. À cho tớ hỏi thêm nếu cuối năm đi Fan góp chung nhóm nào đấy? Đi bụi bằng xe máy ấy thì mình cần chuẩn bị bao nhiêu tiền nhỉ? Mình là sinh viên nên cái này hơi bị quan trọng :D

digivina
08-05-2009, 18:24
Cậu đọc thêm đi, hỏi chung chung thế, Ngọc Hoàng kêu bằng sư phụ bây giờ!!! Bây giờ sắp vào mùa mưa, chả ai đi du lịch bụi đâu. Ít nhất phải sáng tháng 8. Đọc đi...

dautramhue
09-05-2009, 11:02
NGày tháng kinh tế kho khăn thế này cũng có bác đi phượt miền xa :)

vnlangthang
09-05-2009, 22:34
ờ, mấy tháng này mùa mưa, nhưng tháng 8 là mùa bão đó kưng, mà bão ở Tây Bắc thì...hì hì

tichuot
09-05-2009, 23:20
NGày tháng kinh tế kho khăn thế này cũng có bác đi phượt miền xa :)

Có tiền để trong túi có ngày chết cũng chả mang theo, có nhiêu xài hết bấy nhiêu đi, đi chơi hết về cài lại có tiền lại đi chơi cho thỏa cái thú đam mê. Chứ có tiền bo bo trong người để nhìn người khác đi chơi thì :T:gun.

Mỗi ngừoi có 1 quan điểm riêng, :LL

Meeee.Cuong
09-05-2009, 23:24
vâng t cũng nghĩ thế,tiền k để trong túi
Nhưng sợ không đủ+đang kiếm tìm nhóm để góp vào

linhnam
10-05-2009, 11:51
chào ạnh, hy vọng anh và em sẽ gặp nhau ở chương trình Xuyên Việt lần 4 này nha : www.dulichxeganmay.com.vn

Meeee.Cuong
10-05-2009, 13:28
cái Link này nhiều chỗ khó dùng quá,khó theo dõi,phương thức tính giá tour cũng không thấy. Nhìn mấy cái tour mà phát thèm nhỏ nước dãi ra,nhưng mà may ra đủ tiền đi được 1 cung Tây Bắc hay Đông bắc thoai.Hu hu.kiếm xiền thôi $$$$

khoai_lang
24-05-2009, 20:09
ờ, mấy tháng này mùa mưa, nhưng tháng 8 là mùa bão đó kưng, mà bão ở Tây Bắc thì...hì hì

Các bác cho em hỏi thăm, nên đi Tây Bắc - Đông Bắc vào thời gian nào trong năm là đẹp nhất? đầu tháng 10 thì thời tiết đã nắng đẹp chưa ạ?
Em ở Saigon, đang ấp ủ 1 chuyến Tây Bắc - Đông Bắc khoảng 7-8 ngày và không muốn bỏ lỡ cảnh đẹp nào vì mưa bão :(
Cảm ơn các bác nhìu

digivina
24-05-2009, 20:55
Đi đâu thì vẫn phải thì tránh mùa mưa! Còn lại, mỗi thời điểm đến một nơi sẽ có những điều thú vị riêng. Bạn không thể đi một lần là cảm nhận hết được!

Hieukiti
25-05-2009, 12:07
các bác ơi cho e hỏi leo phan vào tầm đầu tháng 8 thì thời tiết có đẹp k ạ

tichuot
25-05-2009, 12:25
Các bác cho em hỏi thăm, nên đi Tây Bắc - Đông Bắc vào thời gian nào trong năm là đẹp nhất? đầu tháng 10 thì thời tiết đã nắng đẹp chưa ạ?
Em ở Saigon, đang ấp ủ 1 chuyến Tây Bắc - Đông Bắc khoảng 7-8 ngày và không muốn bỏ lỡ cảnh đẹp nào vì mưa bão :(
Cảm ơn các bác nhìu

Bọn tớ sẽ làm 1 chuyến tây bắc vào 27 tháng chạp sẽ khởi hành từ SG. hiện nhóm tớ đã có 6 người rồi và đang lên lịch trình thật cụ thể và chi tiết sau đó mới kêu gọi hỗ trợ. Nếu bạn không ngại thì có thể join chung tụi này

meorock
27-05-2009, 17:24
Hix e với con nhỏ bạn thân tính khoảng cuối tháng 6 này đi bụi miền Bắc,mà 2 đứa ở Đà Lạt chẳng biết gì nhìu ở ngoài đó,bác nào cho e vài lời khuyên đi

cuongdollars
31-05-2009, 01:29
Bọn tớ sẽ làm 1 chuyến tây bắc vào 27 tháng chạp sẽ khởi hành từ SG. hiện nhóm tớ đã có 6 người rồi và đang lên lịch trình thật cụ thể và chi tiết sau đó mới kêu gọi hỗ trợ. Nếu bạn không ngại thì có thể join chung tụi này
Hiện nay bên 67club chúng tớ đang đi khám phá Phương Bắc nè. Những chiến binh 67 đi từ SG ra, sau đó đi Đông Bắc và Tây Bắc, ngại gì mưa, ngại gì khó...chỉ cần lòng quyết tâm là được, Hiện nay đoàn đang ở Pắc Pó
Bản đồ chúng tớ đang đi nè
https://i278.photobucket.com/albums/kk85/cuongdollars/TayBac2010.jpg
Ảnh chụp tại HN nè
https://i278.photobucket.com/albums/kk85/cuongdollars/IMG_0853.jpg

HaSapa
31-05-2009, 09:13
Cảm ơn các bác nhìu

Đâu tháng 10 ruộng bậc thang lúa chín vàng đẹp lắm, vào mùa gặt thường nắng cũng đẹp nữa. Thời tiết miền núi thất thường nên không chắc chắn nắng toàn phần nhưng bác đi 7-8 ngày thế nào cũng gặp đủ 4 mùa.

nakama
31-05-2009, 11:07
Hiện nay bên 67club chúng tớ đang đi khám phá Phương Bắc nè. Những chiến binh 67 đi từ SG ra, sau đó đi Đông Bắc và Tây Bắc, ngại gì mưa, ngại gì khó...chỉ cần lòng quyết tâm là được, Hiện nay đoàn đang ở Pắc Pó
Bản đồ chúng tớ đang đi nè

Nhìn cái bản đồ của đoàn mà ng][ngx mộ quá, chẹp chẹp hok biết bao giờ có đủ thời gian để đi 1 vòng cung như thế này nhỉ(c)

cuongdollars
01-06-2009, 11:26
Nhìn cái bản đồ của đoàn mà ng][ngx mộ quá, chẹp chẹp hok biết bao giờ có đủ thời gian để đi 1 vòng cung như thế này nhỉ(c)
Đó mới chỉ là bản đồ đi ở Phương Bắc thôi nha:), Còn bản đồ chạy từ SG ra cững hoảnh ko kém đâu. Phượt thế này cần tối thiểu 20 ngày là ngon. Chúc bạn thực hiện được ước mơ trong 1 ngày không xa:D
Thân ái!

obimen26
01-06-2009, 16:46
sợ mấy bác nhà ta quá, chẳng hiếu khách tí nào cả, các tỉnh miên núi phía bắc, theo mình bạn đi dẹp nhất từ 15/9 đến 15/10, còn thời gian leo fan thích hợp và đẹp là cuối tháng 10 đầu tháng 11... còn bạn thích đi đâu thì tham gia vào các nhóm bạn à...