PDA

View Full Version : Hỏi Mod CVN

airblade1976
08-02-2012, 16:22
https://www.phuot.vn/threads/33549-M%C3%ACnh-c%E1%BA%A7n-h%E1%BB%8Fi-xem-ti%E1%BA%BFng-Vi%E1%BB%87t-m%C3%ACnh-c%C3%B3-v%E1%BA%A5n-%C4%91%E1%BB%81-ch%C4%83ng

Liên quan đến việc ban nick quenx, mình đã đối chiếu với điều 5 nội quy diễn đàn, mình thấy không có vi phạm gì.
Lỗi không viết Hoa đầu câu không vi phạm gì, dantongoc cảnh báo sai. Mod CVN vui lòng cho lời giải thích.
(Xin lỗi, mình hơi rảnh :( )

duongquangminh
08-02-2012, 16:39
Bạn Quenx chú ý nhé chắc bạn đã đọc rõ quy định của diễn đàn rồi đúng không.Khi bạn đăng ký nick trên Phượt thì có 1 điều bạn phải nhớ đó là bạn đã đồng ý với quy định của diễn đàn Phượt.vn rồi.Lỗi của bạn là không viết hoa đầu câu theo Quy định thì chỉ bị nhắc nhở .Còn việc bạn lập topic hỏi về lỗi của mình thì Mod dantocgoc đã giải thích rõ ràng cho bạn hiểu hoặc cố tình bạn không hiểu nên đã bị khóa topic.Bạn lại lập nick và topic mới để hỏi thì mình đã trả lời rồi nhé.

Kẹo Bạc Hà
08-02-2012, 16:46
Chán bạn này thật, viết tiếng Việt cho đúng thì tất nhiên đầu câu phải viết hoa rồi, không lẽ CVN phải ngồi soạn lại cách viết tiếng Việt để hướng dẫn cho bạn, chẳng những tiếng Việt mà tiếng nào cũng thế thôi. Mình đi học lớp 1 đã phải biết rồi, bạn đã sai còn cãi bướng, bạn thách thực mod ban nick bạn, giờ lại chiếm đất chỗ khác khơi lại chuyện. Ai chả có lần viết sai, nhưng mod nhắc nhở thì mình lưu ý, sân chơi chung mà, bạn nên tôn trọng mọi người. Mình cũng bị nhắc nhở nè, nhưng thấy xấu hổ và ráng viết cho đúng hơn thôi. Bài viết thể hiện giá trị bản thân của mình mà, mọi lời phát ngôn của mình, mình phải tự tôn trọng mình trước

rangia2602
08-02-2012, 16:52
A di đà Phật!
Mọi người thử bình tĩnh lại chút xíu coi :D
Hít thở thật sâu vào :)) và đóng web lại cho hết hôm nay.
Bạn Quenx có thể Tiếng Việt của bạn ý không tồi nhưng trong tâm trạng đang hứng khởi nên viết bài không viết hoa và dấu chấm câu không rõ ràng thôi mà.
Bạn Mod nhắc nhở cũng là đúng thôi, hai bên thông cảm cho nhau là xong, mục tiêu chung vẫn là đóng góp xây dựng một diễn đàn thật là CHẤT LƯỢNG thôi mà.

airblade1976
08-02-2012, 17:30
Hmm. Bản thân Mod cũng viết khác gì đâu, các bạn nhìn rõ đi. Mình không nói sai đâu.
Thêm nữa rất rất nhiều bài còn tệ hơn nữa đó, mod không nhắc. Mình tin rằng có lý do đằng sau.
Thôi, mình rất phiền về cách xử lý rồi. Mình đã đọc và chiếu theo nội quy không có điểm nào nói : "Lỗi bạn mắc phải: Không viết hoa đâu câu và sau các dấu chấm.".
Bạn nào chỉ rõ trong Nội quy diễn đàn có viết hoặc nói câu này giùm mình! Thanks

CVN
08-02-2012, 17:43
Bạn sai nhưng không chịu nhận sai, Mod mới chỉ nhắc nhở thôi, chưa hề xử dụng các công cụ phạt thì bạn đã giãy nẩy lên. Bạn thách thức Mod ban nick bạn, bạn nói không cần nói nhiều, thế nhưng khi Mod ban thì bạn lại dùng nick khác để tiếp tục "kiện cáo" bằng cách mở topic mới và PM...

Những gì về lỗi chính tả mà bạn đã phạm phải thì ai cũng thấy, Mod cũng đã giải thích và các bạn thành viên khác cũng đã nói để bạn hiểu. Nhưng bạn có nhận thức được không thì còn tùy thuộc vào cá nhân bạn.

Tôi yêu cầu bạn chấm dứt chủ đề này ở đây!