PDA

View Full Version : Mình cần hỏi xem tiếng Việt mình có vấn đề chăng?

Quenx
08-02-2012, 10:22
Chào bạn Quenx,

Bạn đã nhận một lời nhắc nhở tại Phuot.vn - The Real Phuot.

Lý do:
-------
Lỗi trình bày bài viết

Lỗi bạn mắc phải: Không viết hoa đâu câu và sau các dấu chấm.
Lưu ý và chỉnh sửa bài viết cho phù hợp.
-------

Bài viết gốc:
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=524372
Quote Originally Posted by Sisi Xem bài
với lịch trình như trên để đi đường bộ vào hồng kông cần xin visa triple phí tớ xin là 90usd (thời gian đúng ra là 1 tuần nhg dịch vụ thường báo 2 tuần cho chắc vì phải gửi đi Hồng Kông để làm) và phải xin visa trung quốc 2 lần là 95usd (thời gian 4 ngày). bạn nào có nhu cầu thì gửi tin nhắn cho mình, mình sẽ cho số điện thoại liên lạc
hic, bộn tiền lun. Mình cần nhắc mãi vụ này. Phí Visa cao quá, có lẽ chiếm 50% chi phí ( không tính vé máy bay).
Lời nhắc nhở này nhằm mục đích nhắc lại cho bạn về nội quy của diễn đàn mà bạn phải hiểu và tuân theo.

Chúc vui vẻ khi tham gia Phượt,
Phuot.vn - The Real Phuot

Mình cần hỏi xem tiếng Việt mình có vấn đề chăng? Hay dantongoc có vấn đề?
Mình sai 1 cái bỏ dấu câu "cân" và "cần".
Còn cảnh báo của mod là Không viết hoa đâu câu và sau các dấu chấm.

Hình như trình độ tiếng Việt của mình có vấn đề?

Quenx
08-02-2012, 10:24
P/S thêm: mod làm việc cần mẫn quá, nữa đêm vẫn làm nên chắc là bị hoa mắt hoa mũi sao đó nhỉ?

Có thể mod dantongoc cảnh báo nhầm người? hoặc giả có "vấn đề' về mắt mũi? hoặc giả có " nỗi niềm riêng' với tớ chăng?

trantin84
08-02-2012, 11:26
với lịch trình như trên để đi đường bộ vào hồng kông cần xin visa triple phí tớ xin là 90usd (thời gian đúng ra là 1 tuần nhg dịch vụ thường báo 2 tuần cho chắc vì phải gửi đi Hồng Kông để làm) và phải xin visa trung quốc 2 lần là 95usd (thời gian 4 ngày). bạn nào có nhu cầu thì gửi tin nhắn cho mình, mình sẽ cho số điện thoại liên lạc
hic, bộn tiền lun. Mình cần nhắc mãi vụ này. Phí Visa cao quá, có lẽ chiếm 50% chi phí ( không tính vé máy bay).

Còn cảnh báo của mod là [B][U]Không viết hoa đâu câu và sau các dấu chấm.

Hình như trình độ tiếng Việt của mình có vấn đề?

"Còn cảnh báo của mod là Không viết hoa đâu câu và sau các dấu chấm" --> Tức là MOD không chỉ ra lỗi ở chữ "CÂN".

Quenx
08-02-2012, 13:42
Nguyên gốc của Mod dantongoc:

Mặc định Re: Thư nhắc nhở khi viết bài tại Phuot.vn - The Real Phuot

Lỗi bạn mắc phải: Không viết hoa đâu câu.
-------

Bài viết gốc:
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=524372
Quote Originally Posted by Sisi Xem bài
Lời nhắc nhở này nhằm mục đích nhắc lại cho bạn về nội quy của diễn đàn mà bạn phải hiểu và tuân theo.

Phuot.vn - The Real Phuot[/QUOTE]

hi bạn.
Tớ không hiểu tớ mắc lỗi gì mà bạn phải nhắc nhở. Nếu có sai là tớ bỏ dấu chỗ chữ "cân" thành "cần". Chắc bạn cần học lại tiếng Việt đó.[/QUOTE]
Khi viết nên đọc kỹ lại xem mình sai chỗ nào nhé. Nói cũng như cách sống. Đừng vội ẩu

To Mod:

Theo mình Mod dantocngoc hình như không đủ tư cách làm Mod nữa rùi. Sai thì nhận sai đi, sao lại còn ngoan cố như thế hả? Mod nào vui lòng chỉ xem tớ sai chỗ nào mà cần nhắc nhở? Nếu tôi sai theo như Mod dantocngoc đã cảnh báo, đề nghị ban nick tôi thẳng tay và ghi rõ lý do cho đúng.
Tớ tham gia diễn đàn là để vui vẻ, không phải mua thêm bực bội vì sự điều hành kiểu Mod dantongoc.

Quenx
08-02-2012, 13:55
Tớ bổ sung hình ảnh link gốc cho mọi người tham khảo. Tớ ghét ai sai hay cãi cố lắm.

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201202083806mwixmwy2zd112704.jpeg

dantocgoc
08-02-2012, 14:06
Với lỗi không viết đầu câu của bài viết. Thay vì phạt thẻ mà chỉ nhắc nhở, thì bạn vẫn cảm thấy "nặng" và chưa hài lòng..?

Quenx
08-02-2012, 14:06
Mặc định Lời nhắn của BĐH

Tiếng Việt của bạn không có vấn đề, mà chính bạn có vấn đề ý.
Bạn có mắc lỗi không viết Hoa đầu câu ở bài viết đó không?

Ok, mình sai chỗ này, đúng như lời Mod nói.
Đề nghị Mod ban nick quenx thẳng tay giùm nha.

Chua thêm 1 lời: có cần thiết phải làm như vậy không nhỉ? Tớ có lời khen Mod dantongoc cần mẫn ghê. Nói nhỏ là mình cũng từng làm Mod, không hẳn cái gì cũng cảnh báo, cũng ban đâu. Cái gì quá đáng hãy cảnh báo, còn chuyện nhỏ như vậy Mod dantocngoc cảnh báo, tớ xin cảm ơn. Tớ sẽ nghiêm túc thực hiện những bài viết ở ... diễn đàn khác cho phù hợp hơn.

Quenx
08-02-2012, 14:16
Mình post nốt trước khi bị ban nick:

Mặc định Re: Lời nhắn của BĐH

Quote Originally Posted by Quenx
Quote Originally Posted by dantocgoc
Tiếng Việt của bạn không có vấn đề, mà chính bạn có vấn đề ý.
Bạn có mắc lỗi không viết Hoa đầu câu ở bài viết đó không?
https://www.phuot.vn/threads/33549-M%...d=1#post526017
Mời bạn tham gia cho rộng đường dư luận. Đừng PM nữa. Thanks

Lời của dantocngoc: Và bạn sẽ đón nhận được Cái mà mình mong muốn đấy.

P/S: hình như Mod cũng sai khi dùng tiếng Việt. Mình hết nói nổi rùi.:D

Quenx
08-02-2012, 14:19
Với lỗi không viết đầu câu của bài viết. Thay vì phạt thẻ mà chỉ nhắc nhở, thì bạn vẫn cảm thấy "nặng" và chưa hài lòng..?

Xin mời Mod làm đúng chức năng của mình. Mất công bảo tớ nói 1 lời lại nuốt lời. Vui lòng làm đúng chức năng của Mod.

Thanks diễn đàn đã cho mình có thời gian tham gia vừa qua rất vui vẻ. Chúc anh chị em Phượt năm mới hoàn thành tốt những nhiệm vụ của mình ( đi chơi cũng là 1 nhiệm vụ)

dantocgoc
08-02-2012, 15:34
Lỗi bạn mắc phải: Không viết hoa đâu câu.
-------

Bài viết gốc:
524372

hic, bộn tiền lun. Mình cần nhắc mãi vụ này. Phí Visa cao quá, có lẽ chiếm 50% chi phí ( không tính vé máy bay). :(

Phuot.vn - The Real Phuot

hi bạn.
Tớ không hiểu tớ mắc lỗi gì mà bạn phải nhắc nhở. Nếu có sai là tớ bỏ dấu chỗ chữ "cân" thành "cần". Chắc bạn cần học lại tiếng Việt đó.
Khi viết nên đọc kỹ lại xem mình sai chỗ nào nhé. Nói cũng như cách sống. Đừng vội ẩu[/QUOTE]

Bạn PM cho tôi với câu này: Chết rồi. Bạn sai mà còn ngoan cố nữa. Bạn không đủ tư cách làm Mod rồi.

Việc PM và phản ứng thái quá mình đã bỏ qua, nhưng hình như bạn cố tình hoặc không chịu hiểu. Bạn muốn là mình "rộng đường dư luận" và trả lời trên topic thắc mắc của bạn, mình cũng đã cho bạn cái mà bạn mong muốn. Nhưng bạn cố tình hiểu sai và lập luận theo 1 chiều hướng khác, cố tình bôi nhọ tránh nhiệm của mod quản lý và miễn cuỡng khi nhận ra cái sai của mình. Việc lập nguyên 1 topic để đưa cái Sai phạm rất rõ của mình ra để tranh luận mang nặng tính cá nhân và làm tốn tài nguyên của diễn đàn 1 cách không cần thiết và đẩy xa vấn đề, liệu có nên..? Với tất cả các điểm nêu trên và dựa theo quy định của diễn đàn tôi thừa lý do để ban nik bạn theo luật định "có thời hạn", nhưng tôi không làm vậy. Vì tôi mong rằng mọi việc vừa qua chỉ là hiểu lầm và phản ứng nhất thời.
Chúc bạn vui vẻ.

Quenx
08-02-2012, 15:43
hi dantocngoc ( mình không gọi là Mod nữa, vì mình thấy bạn không đủ tư cách).

Mình đã nói rõ là mình sai cứ ban thẳng tay, mình không ngại. Bạn không cần phải từ bi hỉ xả giúp mình thế. Tính mình thẳng thắng lắm. Một số bạn trong diễn đàn đã gặp mình và hiểu mình, mình tin như vậy.
Những lời bạn nói mình không tôn trọng chút nào cả.
Mong bạn làm đúng và đầy đủ trách nhiệm của Mod. Hãy dùng cái đầu lạnh đi bạn. Have funs.