PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Nhật ngắm hoa anh đào, từ ngày 27/3 đến 4/4

vivi2
05-02-2012, 23:59
Tình hình là mình dự định đi Nhật ngắm hoa anh đào, 1 chữ tiếng Nhật bẻ đôi cũng không biết, nhưng ngôn ngữ chỉ trỏ của mình hơi bị siêu hạng, hehe. Visa thì thứ 4 này mình mới mang đi apply, 1 tuần sau đó mới biết kết quả, nhưng mà muốn rủ rê các bạn trước không thì sợ muộn mất. Mình dự tính lịch trình thế này nè: ( mình tính theo tiền bảng, mà 1 bảng chắc là bằng 34.000)
+Ngày 26/3: bay đến Nhật, khoảng 27/3 thì đến nơi ( mình bay từ châu Âu nên thế, còn thật sự không rõ các bạn bay từ Việt Nam thì có tốn hơn 1 ngày không, nhưng nói chung là mong 27 gặp nhau ở Nhật). Giá vé từ chỗ mình là khoảng 500 Bảng/ vé 2 chiều, có lẽ ở Việt Nam thì sẽ rẻ hơn 1 chút.
+Ngày 27+28: chơi ở Tokyo là chính, mình không khoái các khu tp ồn ào đông đúc, nên điểm đến mình dự định chọn là các khu trông hơi cổ kính một chút, ví dụ như đền chùa và công viên có hoa anh đào nở. Khách sạn khoảng 25-30 bảng/người, đồ ăn thì 10 bảng/ bữa.
+Ngày 29+30+31: tới Kyoto, giá phòng và đồ ăn vẫn như trên, điểm đi chơi thì vẫn là các khu cổ kính, vì thật sự mình muốn xem văn hóa truyền thống của Nhật chứ không muốn thăm thú thành phố ồn ào. Lựa chọn có thể là các lâu đài, đền chùa và các khu có các cửa hàng truyền thống+ geisha qua lại :D
+1+2+3/4: Trở lại Tokyo, đi chơi 1 ngày đến các vùng lân cận Tokyo.
Tóm lại chi phí là khoảng: 500 bảng tiền vé+ 250 bảng tiền ks cho 8 ngày+ 200 tiền ăn+ 200 tiền rail pass 7 ngày+ các chi phí thăm thú mua quà khác= 1500 bảng. Tính ra là khoảng 50 triệu cho 8 ngày ( hic, tính thế có hơi bị ít không nhỉ?), chuẩn bị khoảng 60tr cho chắc vậy.
Có bạn nào dự định đi cùng thì ới mình với nhé XD

tamtang
06-02-2012, 14:17
Bạn ơi, nếu bạn kô thik thành phố đông đúc thì khi tới Tokyo bạn đến Hakone đi. Tại sao bạn kô bay lượt về từ Osaka vì bạn đi từ Kyoto qua Osaka rất gần mà, quay lại Tokyo chi cho tốn kém.

vivi2
08-02-2012, 10:31
vì mình mua vé rail pass 7 ngày nên đi về Tokyo cũng đâu có tốn thêm, chỉ hơi tốn thời gian 1 chút thôi, mình vẫn muốn đi chơi lìa rìa xung quanh tokyo nữa. Đấy là kế hoạch vậy thôi chứ m cũng chưa mua vé máy bay, vì chỗ mình xin visa k cần phải mua vé trc, mà in lịch bay ra cho ng ta thôi. Cám ơn góp ý của bạn nhé :D