PDA

View Full Version : Rủ rê về miền Tây rong chơi nhẹ nhàng,thư giản xả Sì Tréttt. 2h chiều t7 1/4 đi,CN về

akaka23
30-03-2017, 15:29
Có ai cuối tuần chưa biết đi đâu, hoặc cuồng chân muốn đi lắm r mà thời gian hạn hẹp k cho phép đi xa thì tham gia vs nhóm mình cho vui hen.

Đi Bụi Team tụi mình cuối tuần này rủ nhau về miền Tây chơi, chiều t7 1/4 khoãng 2 xuất phát, khoãng 5 6h chiều Cn có mặt lại tại Sg. Mà có chơi trò chơi tập thể kiểu miền Tây dân dã, mà đang hơi thiếu hụt nhân sự, nên đăng lên đây rủ rê thêm cho xôm xôm tí, hehe..

Lịch trình cơ bản là : chiều t7 sau khi đi làm ra, tập trung đông đủ ( dự là ở chân cầu Ng Tri Phương và chân cầu vượt Ng Văn Linh QL1A ), 2h xuất phát đi Mỹ Tho, khoãng 3h30 đến nơi, ghé làm ly nước mía rau câu đặc sắc mát lạnh cho khỏe người sau khi phơi nắng dọc ql1 để đến đây, hehe.. Sau đó ăn chiều sớm luôn, làm tô Hủ Tíu Sa Tế Mỹ Tho, nói chung 2 món này gần như là đặc sản Mỹ Tho đó, hehe.. Cỡ 5h chiều ra bến thuyền gửi xe, lên thuyền thả trôi ăn nhậu dưới ánh chiều tà, thuyền có Karaoke sẳn luôn, sẽ nhờ bạn mình ở đây mua ít tôm sông và vài món ngon ngon cho ae nhấm nháp lai rai làm quen, quen xong chén chú chén anh tùy thích, hehe.. Tối qua cồn ngủ lều, nghe đồn có màn soi đom đóm đêm nữa, khá là lãng mạn harr.. hehe...
Sáng chủ nhật lên thuyền về lại Mỹ Tho. Ăn sáng xong đi chuyển qua Bến Tre, chỉ cần chạy lên cầu Rạch Miễu thôi là hiểu tại sao đây gọi là xứ dừa luôn, hehe.. Sau đó ghé kdl Lan Vương chơi, ở đây ngta miễn phí vé vào cổng, thuê áo đồ nông dân 30k 1 bộ, đa số trò chơi là free. Nhiều trò vui lắm, ví dụ như là : đạp xe qua cầu, té là lọt ao luôn :v, đi cầu khỉ, đu tàu dừa, bịt mắt bắt vịt, tát ao bắt cá .v... rồi mình sẽ chia 2 team thi thố với nhau, team nào thằng chỉ phải trả 30% bữa trưa hôm đó tại kdl, team thua 70% hen :)) vậy mới có động lực mà chơi, hehe.. ( link trò chơi xem tham khảo, hehe.. https://www.facebook.com/ketnoimientay/videos/1895926697318567/ )

Vui chơi ăn uống no say xong tham quan nghỉ ngơi r chiều về lại Sài Gòn, hẹn nhau dịp khác sẽ đi xa hơn. hehe..

Còn cung này chỉ phải đi xe máy tổng cộng khoãng 200km cho 2 ngày thôi, tổng thiệt hại chắc cở trên dưới 500k 1 người thôi, tùy vào bạn thuộc team thua hay thằng, hehe.. Mọi chi phí đếm đều ng share đều, chỉ có bữa trưa ở kdl là chia 30 70 nha.

Ai hứng thú muốn đu bám thì đăng kí tại đây, hoặc fb hay sdt mình theo cú pháp :

Tên - tuổi - sdt- xế hay ôm - có xe hay k - địa chỉ nơi xuất phát.

Đạt 01213.885.995 ( https://www.facebook.com/akaka23 )

manhbeo37
30-03-2017, 16:15
gạch mềm 0949998769 :)
TÊN : ĐẬU HÙNG MẠNH