PDA

View Full Version : Tứ Xuyên (Chengdu-Kangding-tagong-Ganzi-Daocheng-Yading)- 26/4 tới 10/5/2017

june kdung
23-03-2017, 10:21
Nhóm mình gồm 3 nữ, đã book vé đi Thành Đô của Vietnam airlines
-Chuyến đi: 26/4/2017: Hanoi-Chengdu (12:00-15:15)
-Chuyến về: 10/5/2017: Chengdu-Hanoi (16:15-17:30)
nhóm quyết định ko đi Cửu Trại Câu hay Nga Mi mà chuyển hướng sang Khu tự trị tạng Cam Tư (nơi được mệnh danh Tạng hơn đất Tạng), ngắm thảo nguyên, cưỡi ngựa và tận hưởng vẻ đẹp văn hóa Tạng.
Vì muốn đi những nơi hơi xa và khó di chuyển nên nhóm mình quyết định đi hẳn 2 tuần cho thong thả.
chủ yếu di chuyển sẽ bằng xe bus, nhưng mình muốn tìm thêm người có cùng lịch trình để thuê xe riêng đi cho tiện, nếu lịch trình của bạn khác chúng tôi, ta có thể kết hợp từng chặng.
lịch dự kiến của nhóm như sau:
Day 1: Hanoi-Chengdu (bay)
Day 2: Chengdu-Kangding (bus chuyến sớm nhất lúc 7:10, di chuyển 7h), Kangding-Tagong (di chuyển 3h, bus hoặc thuê xe)
Day 3: Tagong grassland
Day 4: Tagong
Day 5: Tagong-ganzi (bus chuyến 9h, di chuyển 8h)
Day 6:ganzi-Yarchen gar (di chuyển 4h, minibus (35Y/1 ng) hoặc thuê xe tự di chuyển~200Y)
Day 7: Yarchen gar- Ganzi
Day 8: Ganzi- Litang (di chuyển 10h, private minibus (110Y/1ng)
Day 9: Litang buổi sáng- Litang-Daocheng buổi chiều (di chuyển 3h, thuê minibus 7 chỗ =400Y)
Day 10:Daocheng Bus Station- (Riwa Town)/ Yading Nature Reserve hoặc thuê minibus ~300Y
Day 11: Yading Nature Reserve
Day 12: Yading-Daocheng
Day 13: Daocheng-Chengdu (chuyến bay Airchina: 8:15-9:15 ~ 700Y/1ng), di chuyển tới Huanglong xi Old town
Day 14: Huanglongxi + trở về Chengdu
Day 15: Chengdu-Hanoi

dự kiến chi phí: 20~25tr

đây là lịch trình sơ bộ, có thể điều chỉnh nhưng fix lịch bay
vì nhóm chỉ có người biết tiếng Anh và bập bẹ tiếng Bông nên rất hi vọng được join cùng nhóm có chung lịch trình ^^
mọi thông tin cần biết có thể inbox cho mình theo địa chỉ:
email: [email protected]
hoặc facebook: https://www.facebook.com/june.kdung

Em_cha
23-03-2017, 10:40
Azzz....hôm nọ cũng ngó thấy vé VNA bay HN - CTU đúng ngày bạn đi nè có 2870k, thèm quá mà k đi dc :(

vaodeanhem
23-03-2017, 13:04
Nhóm mình vừa đi cung Thành Đô - Đạo Thành về năm ngoái có ghé qua Tagong xin góp ý với nhóm bạn chủ thread một số kinh nghiệm sau:
1. Tagong chủ yếu là thảo nguyên, đất và đá, không có nhiều nhà trọ cho du khách thuê ở. Tagong có 1 cung điện lớn tên là Cung điện Tagong; tuy nhiên khá vắng vẻ. Ngoài ra đường ở Tagong đang làm lại và ô tô sẽ không được phép đi qua.
2. Litang tương tự Tagong, cũng là thảo nguyên đất đá, không có cây cối nhiều.
3. Đạo Thành Yading thì nên đi mùa thu chứ mùa hè mình e là không đẹp.
4. Bạn đi bus thì bắt buộc phải biết tiếng Trung nếu không khá bất tiện trên đường. Hơn nữa xe sẽ chạy thẳng và không dừng lại ở các điểm chụp ảnh đẹp trên đường như Bát Mỹ hay Xinduqiao.
Bạn có 3 ngừoi thì nên thuê xe 5-7 chỗ đi sẽ thoải mái hơn.

june kdung
24-03-2017, 09:14
Nhóm mình vừa đi cung Thành Đô - Đạo Thành về năm ngoái có ghé qua Tagong xin góp ý với nhóm bạn chủ thread một số kinh nghiệm sau:
1. Tagong chủ yếu là thảo nguyên, đất và đá, không có nhiều nhà trọ cho du khách thuê ở. Tagong có 1 cung điện lớn tên là Cung điện Tagong; tuy nhiên khá vắng vẻ. Ngoài ra đường ở Tagong đang làm lại và ô tô sẽ không được phép đi qua.
2. Litang tương tự Tagong, cũng là thảo nguyên đất đá, không có cây cối nhiều.
3. Đạo Thành Yading thì nên đi mùa thu chứ mùa hè mình e là không đẹp.
4. Bạn đi bus thì bắt buộc phải biết tiếng Trung nếu không khá bất tiện trên đường. Hơn nữa xe sẽ chạy thẳng và không dừng lại ở các điểm chụp ảnh đẹp trên đường như Bát Mỹ hay Xinduqiao.
Bạn có 3 ngừoi thì nên thuê xe 5-7 chỗ đi sẽ thoải mái hơn.

Cảm ơn những chia sẻ của bạn nhiều, ko biết nhóm bạn có bài kinh nghiệm nào về chuyến đi đó ko ạ? mình tìm hiểu mà ko thấy nhiều bài viết gần đây lắm

vaodeanhem
24-03-2017, 14:46
Cảm ơn những chia sẻ của bạn nhiều, ko biết nhóm bạn có bài kinh nghiệm nào về chuyến đi đó ko ạ? mình tìm hiểu mà ko thấy nhiều bài viết gần đây lắm

Bạn vào đây tham khảo thread của mình nhé:
https://www.phuot.vn/threads/317919-Con-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-m%C3%B9a-thu-%C4%90%E1%BA%A1o-Th%C3%A0nh-T%C3%A2n-%C4%90%C3%B4-Ki%E1%BB%81u-B%C3%A1t-M%E1%BB%B9-Tagong-Danba-Hailuogou

Mình vẫn đang update thread này, nhiều ảnh quá mà ko có time để xử lý rồi post lên

hanhuyen1188
24-03-2017, 17:30
hi chị Dung ơi, chị đi tầm tháng 4 thì đi lên tí nữa, đi, băng qua mạng Thanh Hải, Cam Túc check xem Larung Gar, Yarchen Gar cụa iem đã bị dẹp lụi hết chưa, à, e có contact của 1 siphu bọn em từng bao xe đi Tagong, xinduqiao, danba năm 2015, chị cần thì nhắn e e cho địa chỉ nhé, bạn í biết tiếng anh và rất hay đi cung Kham-Amdo ạ :)

june kdung
27-03-2017, 08:18
Bạn vào đây tham khảo thread của mình nhé:
https://www.phuot.vn/threads/317919-Con-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-m%C3%B9a-thu-%C4%90%E1%BA%A1o-Th%C3%A0nh-T%C3%A2n-%C4%90%C3%B4-Ki%E1%BB%81u-B%C3%A1t-M%E1%BB%B9-Tagong-Danba-Hailuogou

Mình vẫn đang update thread này, nhiều ảnh quá mà ko có time để xử lý rồi post lên

Cảm ơn bạn nhiều nha

june kdung
27-03-2017, 08:24
hi chị Dung ơi, chị đi tầm tháng 4 thì đi lên tí nữa, đi, băng qua mạng Thanh Hải, Cam Túc check xem Larung Gar, Yarchen Gar cụa iem đã bị dẹp lụi hết chưa, à, e có contact của 1 siphu bọn em từng bao xe đi Tagong, xinduqiao, danba năm 2015, chị cần thì nhắn e e cho địa chỉ nhé, bạn í biết tiếng anh và rất hay đi cung Kham-Amdo ạ :)

bạn ơi, mình có inbox nhưng vẫn hỏi trên này cho chắc, bạn cho mình contact của bác tài bạn thuê nhé.
nếu tiện bạn cho mình xin lịch trình và giá cả nữa nhé, nhóm mình có 3ng nên muốn thuê xe bé bé ạ.
bọn mình cũng thích Larung gar lắm mà đọc thông tin thấy bị cấm vào tứ 2016 rồi nên vẫn lăn tăn, chắc đợi qua hẳn bên đó mới chốt đc mất.

hanhuyen1188
28-03-2017, 11:08
bạn ơi, mình có inbox nhưng vẫn hỏi trên này cho chắc, bạn cho mình contact của bác tài bạn thuê nhé.
nếu tiện bạn cho mình xin lịch trình và giá cả nữa nhé, nhóm mình có 3ng nên muốn thuê xe bé bé ạ.
bọn mình cũng thích Larung gar lắm mà đọc thông tin thấy bị cấm vào tứ 2016 rồi nên vẫn lăn tăn, chắc đợi qua hẳn bên đó mới chốt đc mất.

mình nghĩ bạn cứ hỏi lại anh lái xe mình đã cho contact về việc có vào được hay k, vì anh ấy thường xuyên đi mạn đấy, mình có wechat của him nên hay thấy hình ^^

june kdung
28-03-2017, 11:57
mình nghĩ bạn cứ hỏi lại anh lái xe mình đã cho contact về việc có vào được hay k, vì anh ấy thường xuyên đi mạn đấy, mình có wechat của him nên hay thấy hình ^^

bạn cho mình xin wechat của a ý với nhé, mình vừa mail vừa nhắn tin cho chắc ^^

hanhuyen1188
28-03-2017, 15:21
bạn cho mình xin wechat của a ý với nhé, mình vừa mail vừa nhắn tin cho chắc ^^

đây b nhé: chengen0330

thanh3945
01-04-2017, 16:16
mình tham gia với, zalo của mình 0926772407.

ca heo con
12-04-2017, 16:45
Bạn ơi, cho mình hỏi vụ visa với, mình định đi Đài Loan, nay chuyển hướng sang Trung quốc dịp lễ, mình cho mình hỏi vụ visa xem có join chung được không nhé.

june kdung
18-04-2017, 08:33
Bạn ơi, cho mình hỏi vụ visa với, mình định đi Đài Loan, nay chuyển hướng sang Trung quốc dịp lễ, mình cho mình hỏi vụ visa xem có join chung được không nhé.

nhóm mình làm visa xong rồi bạn ạ, bạn có thể check lại với bên dịch vụ nhé, hiện visa TQ tăng lên 90$ rồi, cũng ko dễ làm lắm nên bạn nên check những chỗ uy tín thì an toàn hơn