PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] 30/4 khám phá Cực Đông “tự túc A–Z” 28/4 ->1/5/2012

Pages : [1] 2

chanhchanhcongtu
02-02-2012, 21:13
Do năm nay 30/4 và 1/5 rơi vào thứ 2 và thứ 3 do đó chúng ta được nghỉ ít nhất 3 ngày nên mình mạo muội lập topic này dụ khị mọi người tham gia cùng mình.
“Tự túc từ A – Z” có nghĩa là chùng ta sẽ tự túc từ phương tiện, chỗ ăn ngủ, đồ ăn thức uống (mua từ nhà), cho đến tự lực đi đến Cực Đông mà không cần đến porter hay người dẫn đường hay thuê thuyền (trừ trường hợp bắt buộc). Điều đó khiến cho chuyến đi này trở nên khó khăn và có thể là nguy hiểm. Do đó các bạn cần cân nhắc kỹ trước khi đặt gạch tham gia.

Để khỏi dài dòng thì mình cần các bạn có vài thứ quan trọng sau nhé:
- Bắt buộc phải có sức khỏe tốt (Ưu tiên nam, nếu các bạn nữ cảm thấy tự tin mình có đủ sức để vượt qua thì mình cũng rất hoan nghênh:D. Hy vọng là âm dương cân bằng!).
- Có xe máy (Yêu cầu này đối với các xế, do chúng ta sẽ tự túc nên xe máy là phương tiện cơ đông nhất, trên đường dễ ghé lại chụp ảnh hay ăn uống j đó)
- Có lều hoặc nếu không có thì khi đủ số lượng mình có thể thuê lều với giá khoảng 200k/2 ngày/1 lều 4 người. (Theo leuviet.com)

Lịch trình:
- Sáng 28/4 xuất phát (tại địa điểm mà đoàn thống nhất). 1h sau dừng ở Biên Hòa ăn sáng. 3h30 sau sẽ có mặt tại Phan Thiết. 2h30 sau sẽ có mặt tại Cà Ná. 1h30 sau sẽ có mặt tại Cam Ranh. 1h sau có mặt tại Nha Trang. Và khoảng 2h sau ta sẽ có mặt tại Đại Lãnh. Sau đó ta sẽ tiến thẳng đến Đầm Môn. Theo như trên chúng ta sẽ mất gần 12h ngồi trên yên xe cộng với thời gian nghỉ ngơi giữa các chặng khoảng 3h tổng cộng là sẽ mất 15h để đi từ SG – Đầm Môn. Sau khi tới được ĐM chúng ta sẽ tìm chỗ gởi và nghỉ ngơi qua đêm. Theo thong tin mà mình đọc được trên các bài Hồi Ức của các đoàn trước thì có một cái nhà nghỉ tên là Hải Hà. Hoặc chúng ta có thể căng lều và ngủ “bụi” luôn cho nó máu.
- Sáng 29/4 chúng ta sẽ xuất phát băng qua sa mạc cát dài gần 3Km sẽ mất khoảng nửa ngày (theo “Hồi ức”) chúng ta sẽ đến được một bãi biển tuyệt đẹp và cuối bãi là đồn biên phòng Hố Na. Ở đây chúng ta sẽ ghé qua đồn biên phòng nghỉ ngơi cũng như xin phép các anh cho chúng ta ra Mũi Đôi và xin các anh ít nước ngọt. Từ đây chúng ta sẽ tiến thẳng ra Hòn Bà Dầu bằng 2 con đường: 1 là nhảy ghềnh và 2 là băng rừng tùy theo quyết định của cả đoàn. Nếu đúng như lịch trình thì chiều tối chúng ta sẽ có mặt tại Cực Đông của Tổ Quốc, sau đó sẽ đựng trại, ăn uống và giao lưu phối hợp.
- Sáng 30/4 chúng ta sẽ đón tia nắng đầu tiên trên đất Việt Nam, ăn sáng, chụp ảnh, quay phim, …. Đúng 8h30 chúng ta sẽ thu dọn và xuất phát cũng theo 2 đường nhảy ghềnh hoặc băng rừng nhưng lần này ta sẽ đi theo hướng Tây Bắc ( đây là con đường mà theo mình thấy là đa số các đoàn đều đi, con đường băng qua nhà chú Ba). Tới ĐM chúng ta sẽ quay về chỗ gởi xe ngủ qua đêm.
- Sáng 1/5 Chúng ta sẽ xuất phát về SG theo đúng lịch trình như ngày 28.

Lưu Ý: Lịch trình trên chỉ được theo ý chủ quan của mình dựa trên Google, kinh nghiệm đi đường trường của mình và các thông tin về Cực Đông mà mình đọc được từ các bài hồi ức cũng như chương trình tv. Do đó lịch trình trên chỉ mang tính tham khảo và sẽ còn sửa đổi sau khi thống nhất toàn đoàn.

Chuẩn bị những thứ cần thiết trước khi đi:
- Kiểm tra xe cộ kỹ đối với các xế do phải đi gần 550km, cả chặng là 1100km cho nên thay nhớt trước khi đi, mỗi xe nên trang bị một bộ ruột dự phòng.
- Lều trại (thứ quan trọng)
- Mỗi người cần có một bộ đồ đi mưa (là đồ bộ thì càng tốt nha).
- Đồ ăn mọi người chuẩn bị từ nhà, đủ cho mình dùng trong 2 ngày ngoài CĐ. Nước mỗi người chỉ tiêu là 2 chai 1.5l, mình sẽ mua khi qua Nha Trang nên không cần đem từ nhà. Các bạn nên lưu ý chỉ đủ cho 1 mình mình dùng, để tránh balo quá nặng do chúng ta sẽ đi một quãng đường khá xa trong thời tiết khắc nghiệt đặc biệt là sa mạc. Và chỉ nên mua những đồ ăn có vỏ có thể phân hủy được, mọi thứ rác không phân hủy do đoàn thải ra đều phải thu lượm lại tất cả và vứt ở thùng rác gần nhất.
- Trang phục: mỗi người chỉ nên mang 1 đến 2 bộ đồ trong 4 ngày này (hơi dơ một chút) tránh mang nhiều đồ nặng balo.
- Đèn pin
- 1 Đôi giày và 1 đôi dép lào. (không mang dép cũng được nhưng giày là bắt buộc hoặc ít nhất là 1 đôi sandal.)

Chi Phí:
Về chi phí thì do mọi thứ chúng ta đều lo từ ở SG nên tất cả các chi phí đều do mỗi người tự trang trải. Nếu tính sơ thì chi phí cho một người như sau:
- Đồ ăn chuẩn bị: 150k/1 người.
- Tiền xăng xe toàn bộ chuyến đi: 450k (xe số, cả đi lẩn về).
- Tiền nghỉ đêm tại nhà nghỉ nếu có: 100k/2đêm/1người, với điều kiện nếu dồn 1 phòng 3-4 người. (giá phòng tại NN Hải Hà là 200k/1 đêm)
- Tiền thuê lều nếu có: 100k/1 người (lều 4 người 400k/4 ngày)

Tổng: 800k.

Lưu ý: số tiền trên chỉ là tính toán sơ bộ và mình không thu. Và còn một số chi phí phát sinh khác trong chuyến đi. Vd: có khả năng sẽ có vài bạn đi bộ ra được đến CĐ nhưng không thể tự vào bằng chân nên sẽ có phương án đi thuyền của các ngư dân vào nên có thể sẽ tốn 2-300k nữa,…

Và do chuyến đi không có 1 khoản tiền nào góp chung nên trước chuyến đi có thể xảy ra tình trạng một số bạn “bỏ con giữa chợ” muốn hủy và không đi nữa gây rối loạn đội hình và có thể làm vở kế hoạch của cả đoàn nên lần off đoàn đầu tiên mình sẽ thống nhất xem có nên đóng 1 khoản tiền giữ chân hay không.

Về số lượng người tham gia thì mình sẽ chốt đoàn khi đủ 10 người nếu số lượng chọi gạch quá đông. Nếu dưới 10 người thì đoàn vẫn thực hiện theo kế hoạch.

Đây là địa chỉ liên lạc của mình nếu mọi người có thắc mắc:
SDT: 0975993357
YM: kid_2255

https://lh5.googleusercontent.com/-GSVzKp9ghjo/TyPXvGqRm_I/AAAAAAAABdU/4SY5K0fj9S8/s912/screenshot.29.jpg
Đây là cung đường mà mình muốn thực hiện. (Độ chính xác của cung đường mình lập ra là 0% do mình chưa đi bao giờ và cũng chưa có ai chỉ cho mình về con đường này, nên nếu có ai đã đi cung này rồi mong các bạn sẽ chia sẽ với mình! Mình rất biết ơn!)

Khi đã lập được đoàn thì chúng ta sẽ test thể lực khoảng cuối tháng 3 bằng một chuyến leo đêm núi Bà Đen – Tây Ninh.

Cho mình xin cài form đăng kí của những bạn tham gia nha!

Tên:...
Gạch cứng hay mềm:... (cứng là chắc chắn đi, mềm là không chắc đi)
Vị trí: Xế/Ôm.
SĐT:...
Mail/YM:...
Địa chỉ:...( cái này đối với gạch cứng nhé)

Nếu có gì sai sót mong mọi người gop ý giúp đỡ và bỏ qua cho. Xin cảm ơn các bạn đã đọc topic này!

lethanh0901
02-02-2012, 22:30
Dập dòm 1 ghế ôm :)

LoveParadjse
02-02-2012, 23:25
Mình đặt 1 viên gạch nha bạn. Cám ơn :)

chanhchanhcongtu
02-02-2012, 23:33
Mình đặt 1 viên gạch nha bạn. Cám ơn :)

Người đẹp cho mình xin cái form đk nhé!

spidertk
03-02-2012, 00:02
Cho mình đăng ký 1 chỗ nhé. Pm cho bạn rồi.

shin0202
03-02-2012, 00:26
Thích cung này .HiHi , chắc hôm đó cực đông hơi bị đông ah hhee ^^, tại mình nghe có 1 nhóm ngoài bắc cũng tính đi mấy ngày ih chang bạn vậy đó.

Depkep
03-02-2012, 00:26
- Sáng 28/4 xuất phát (tại địa điểm mà đoàn thống nhất). 1h sau dừng ở Biên Hòa ăn sáng. 3h30 sau sẽ có mặt tại Phan Thiết. 2h30 sau sẽ có mặt tại Cà Ná. 1h30 sau sẽ có mặt tại Cam Ranh. 1h sau có mặt tại Nha Trang. Và khoảng 2h sau ta sẽ có mặt tại Đại Lãnh. Sau đó ta sẽ tiến thẳng đến Đầm Môn. Theo như trên chúng ta sẽ mất gần 12h ngồi trên yên xe cộng với thời gian nghỉ ngơi giữa các chặng khoảng 3h tổng cộng là sẽ mất 15h để đi từ SG – Đầm Môn. Sau khi tới được ĐM chúng ta sẽ tìm chỗ gởi và nghỉ ngơi qua đêm. Theo thong tin mà mình đọc được trên các bài Hồi Ức của các đoàn trước thì có một cái nhà nghỉ tên là Hải Hà. Hoặc chúng ta có thể căng lều và ngủ “bụi” luôn cho nó máu.
- Sáng 29/4 chúng ta sẽ xuất phát băng qua sa mạc cát dài gần 3Km sẽ mất khoảng nửa ngày (theo “Hồi ức”) chúng ta sẽ đến được một bãi biển tuyệt đẹp và cuối bãi là đồn biên phòng Hố Na. Ở đây chúng ta sẽ ghé qua đồn biên phòng nghỉ ngơi cũng như xin phép các anh cho chúng ta ra Mũi Đôi và xin các anh ít nước ngọt. Từ đây chúng ta sẽ tiến thẳng ra Hòn Bà Dầu bằng 2 con đường: 1 là nhảy ghềnh và 2 là băng rừng tùy theo quyết định của cả đoàn. Nếu đúng như lịch trình thì chiều tối chúng ta sẽ có mặt tại Cực Đông của Tổ Quốc, sau đó sẽ đựng trại, ăn uống và giao lưu phối hợp.
- Sáng 30/4 chúng ta sẽ đón tia nắng đầu tiên trên đất Việt Nam, ăn sáng, chụp ảnh, quay phim, …. Đúng 8h30 chúng ta sẽ thu dọn và xuất phát cũng theo 2 đường nhảy ghềnh hoặc băng rừng nhưng lần này ta sẽ đi theo hướng Tây Bắc ( đây là con đường mà theo mình thấy là đa số các đoàn đều đi, con đường băng qua nhà chú Ba). Tới ĐM chúng ta sẽ quay về chỗ gởi xe ngủ qua đêm.

Nhìn lịch trình của bạn cũng hay nhưng "máu" quá từ SG phi thẳng ra ĐM chua lắm bạn ơi còn sức đâu mà "băng sa mạc cát", "vượt rừng, lội suối".
Mỗi người 2 chai 1.5lit nước thì phải dùng thêm nước suối chính hiệu thiên nhiên nữa thì mới đủ.
Mình biết chổ thuê lều 4 người giá 150k/chuyến của bạn, nếu cần thì pm mình.

chanhchanhcongtu
03-02-2012, 00:35
Thích cung này .HiHi , chắc hôm đó cực đông hơi bị đông ah hhee ^^, tại mình nghe có 1 nhóm ngoài bắc cũng tính đi mấy ngày ih chang bạn vậy đó.
Hy vọng dc giao lưu với đoàn bên ấy!

Nhìn lịch trình của bạn cũng hay nhưng "máu" quá từ SG phi thẳng ra ĐM chua lắm bạn ơi còn sức đâu mà "băng sa mạc cát", "vượt rừng, lội suối".
Mỗi người 2 chai 1.5lit nước thì phải dùng thêm nước suối chính hiệu thiên nhiêín nữa mới đủ.
Mình biết chổ thuê lều 4 người giá 150k/chuyến của bạn, nếu cần thì pm mình.

Oh vậy thì tốt wa! nếu được bạn cho mình địa chỉ liên lạc, trang web (nếu có) nhé! tại mình định mua lều bên đó nên sẵn thuê luôn cho tiện! Có j cảm !ơn bạn trước nhé
Nước mỗi người 3l mà vẫn còn thiếu thì chắc chắc phải mang thêm rồi! Mà mình nghe nói nước trong khe chảy ra uống cũng được mà đúng không! Vì mình nghĩ 3l cũng ngang gần 3kg, mà mình hay leo núi mà thấy mang 3kg nước là thấy chịu hok nỗi rồi nên mình chỉ dám ước chừng vậy thôi!

kris17
03-02-2012, 08:16
Chủ topic cho e hỏi là ngay điểm cực đông ấy có cột mốc gì ko , em kiếm trên google thì thấy nói
"Ngọn Hải đăng tại mũi Đại lãnh - xã Hòa tâm - huyện Tuy hòa - tỉnh Phú yên . Được coi là điểm cực Đông của Việt nam , nơi bình minh đến sớm đón tia nắng mặt trời đầu tiên trên Đất Mẹ."

Ghềnh đá tại Đại lãnh - phần nhô ra biển xa nhất về phía Đông .

vậy tức là 2 địa điểm này gần nhau?

ps: hóng hớt topic , mà e ở Bà rịa ko biết có join dc ko (vì thấy bảo duyệt thể lực ở Bà đen chẳng lẽ e chạy lên tp để duyệt thể lực rồi chạy về...chờ ngày đi :(

thêm nữa là cái cung đường từ Biên Hòa tới Phan Thiết bác đi theo lộ trình nào ?

nếu đi như lộ trình này (mượn của chủ topic đi Mũi Kê gà :D )

Đi QL51 đến Long Hải

http://maps.google.com/maps?saddr=V%...ra=ls&t=m&z=12

Tiếp, đi QL 55 dọc biển đến thẳng Mũi Kê Gà:

http://maps.google.com/maps/ms?msid=...55499,1.234589

vì nếu đi theo Cung đường này thì ...ngang wa nhà e, nếu thế thì đỡ...vòng lên HCM mà đón các bác trên đường :))

bibinbinh
03-02-2012, 09:31
Nhìn cái lịch chạy là hơi bị đuối rùi nhưng cũng muốn dập dòm

nguyentrilt1985
03-02-2012, 10:12
Đặt hai nữa cục gạch cho Tri + Loan nha.
Sắp xếp lịch dạy + việc nhà + ..., hóng hớt khi nào off thì lên
Đt: 01212609351 mail: [email protected]
Thanks chủ thớt!

Linh Nguyen Ngoc
03-02-2012, 10:53
Cho em hỏi là đoàn mình đi bằng xe máy từ SG ra Đại Lãnh lun à? Nghe có vẻ hơi bị phê nhưng thik quá, em dự định đi cùng mấy anh chị ngoài HN vào dịp này lun nhưng thấy nhóm mình ... chắc sẽ join chung nhà mình thôi :D

Alo: 0983 951 086 (Linh)
YM/Skype: uglybetty2012

lethanh0901
03-02-2012, 11:10
Người đẹp cho mình xin cái form đk nhé!

Đăng ký nhé bạn

Tên: Lệ Thanh
Gạch: 90% cứng, 10% mềm
Vị trí: ôm
Phone: 0938951140
Ym: lethanh0901
Địa chỉ: đưa sau nhé

Thks bạn!

chanhchanhcongtu
03-02-2012, 13:44
Chủ topic cho e hỏi là ngay điểm cực đông ấy có cột mốc gì ko , em kiếm trên google thì thấy nói
"Ngọn Hải đăng tại mũi Đại lãnh - xã Hòa tâm - huyện Tuy hòa - tỉnh Phú yên . Được coi là điểm cực Đông của Việt nam , nơi bình minh đến sớm đón tia nắng mặt trời đầu tiên trên Đất Mẹ."

Ghềnh đá tại Đại lãnh - phần nhô ra biển xa nhất về phía Đông .

vậy tức là 2 địa điểm này gần nhau?

ps: hóng hớt topic , mà e ở Bà rịa ko biết có join dc ko (vì thấy bảo duyệt thể lực ở Bà đen chẳng lẽ e chạy lên tp để duyệt thể lực rồi chạy về...chờ ngày đi :(

thêm nữa là cái cung đường từ Biên Hòa tới Phan Thiết bác đi theo lộ trình nào ?

nếu đi như lộ trình này (mượn của chủ topic đi Mũi Kê gà :D )

vì nếu đi theo Cung đường này thì ...ngang wa nhà e, nếu thế thì đỡ...vòng lên HCM mà đón các bác trên đường :))

Àh! nói gần thì cũng đúng mà xa thì cũng phải, vì hai chỗ này gần nhau, cách nhau khoảng hơn 30km và phải qua hai ngọn đèo. Theo mình tìm hiểu thì đúng là Hải đăng Đại lãnh được công nhận là cực đông của tổ quốc, còn Mũi Đôi chỉ là mỏm đất nhô ra xa nhất thôi và chưa có ai công nhận là cực đông cả (ngoài dân phượt hay gọi thế)
Còn vụ test thể lực thì một phần là xem thể lực mọi người thế nào, nữa là để mọi người làm quen nhau trước cũng như là một chuyến phượt núi Bà cho những bạn chưa đi (1 công đôi việc mà:D).
Về cung đường mình chọn từ SG đến Phan Thiết thì mình nghĩ là đi QL55 sẽ xa hơn mặc dù nói thiệt là mình rất thích đi cung này vì khoái nhất cái khoản ít CA, đường vắng, sát biển. Cho nên mình sẽ chọn QL1 đỡ phải lăn tăn.
Nếu bạn muốn jion đoàn thì nếu có xe máy bạn có thể đón đoàn tại Phan Thiết. Còn về cái khoản test thể lực thì do nhà bạn xa nên có thể không đi cũng được (bù lại ở nhà tự tập là ok).

Kenvin Thái
03-02-2012, 19:53
Cung này khá đẹp nhưng khắc nghiệt nhỉ :D ... Sau khi kết thúc tuor Đà Nẵng cùng team của Linh Nguyễn thì tham gia team này nữa xem như kết thúc 6 tháng đầu năm 1 cách tốt đẹp :D

Về việc test thể lực ở Tây Ninh thì cũng tiện nhưng chủ thớt cho thời gian chính xác trước 1 tuần để sắp xếp time là OK ... Đi ngang qua Bình Dương vớt 1 phát là mình bay thôi ... Vì nhà nằm ngay trên đường từ HCM đi Tây Ninh

Tên : Thái Tài
Gạch : Cứng
Vị Trí : Ôm
Phone : 0916825820
Mail/YH : [email protected]
Địa Chỉ : Bình Dương ==> Xuất phát từ sáng sớm thì mình sẽ lên SG trước 1 ngày tìm chỗ trọ qua đêm :D

chanhchanhcongtu
03-02-2012, 20:09
Cung này khá đẹp nhưng khắc nghiệt nhỉ :D ... Sau khi kết thúc tuor Đà Nẵng cùng team của Linh Nguyễn thì tham gia team này nữa xem như kết thúc 6 tháng đầu năm 1 cách tốt đẹp :D

Về việc test thể lực ở Tây Ninh thì cũng tiện nhưng chủ thớt cho thời gian chính xác trước 1 tuần để sắp xếp time là OK ... Đi ngang qua Bình Dương vớt 1 phát là mình bay thôi ... Vì nhà nằm ngay trên đường từ HCM đi Tây Ninh

Tên : Thái Tài
Gạch : Cứng
Vị Trí : Ôm
Phone : 0916825820
Mail/YH : [email protected]
Địa Chỉ : Bình Dương ==> Xuất phát từ sáng sớm thì mình sẽ lên SG trước 1 ngày tìm chỗ trọ qua đêm :D

Về thời gian leo Bà Đen thì đợi tới khi off đoàn mọi người thống nhất ngày đi mình sẽ thông báo!
Nhà bạn nằm trên đường lên Tây Ninh có thể cho mình hỏi rõ là đường nào được không?

vansanh33
03-02-2012, 20:17
Gạch cứng hay mềm:90 cung,10 mem
Vị trí: Xế.
SĐT:.0169 85 90 100
Mail/YM:[email protected]
Địa chỉ:301/9 tran xuan soan ,f tan hung ,q7

Lantrailt
03-02-2012, 22:12
Mình nhìn lịch thèm quá! Nhưng mình ở tít HN cơ!
Chả lẽ lại lên cung mà đi đợt đó ư???? không biết đi từ HN vào thì hết tầm bao xiền bạn nhỉ?

chanhchanhcongtu
03-02-2012, 22:24
Cũng khó nhỉ, vé máy bay khứ hồi HN-NT-HN của Vietnamairlines cũng đã 2tr5 1 vé rồi, mà nghe nói là hình như có đoàn ngoài đó cũng đi vào ngày này mà, bạn thử tìm hiểu xem!

pila
03-02-2012, 22:48
Lịch trình:

Mình chưa từng đi xa như này nhưng nếu thu xếp dc CV thì cho mình xin 1 vé đu theo.

Góp ý:

Nếu tính tổng time từ HCM ra Đại Lãnh của bạn là: 11 tiếng 30', mình chưa biết là nghỉ ngơi dọc đường và ăn uống sao nhưng tổng time cho ngày 28 là 15h mình đây là một cuộc thử thách khắc nghiệt cho cả người và xế "nổ".

Theo cá nhân thì các bạn phải khởi hành tại SG tầm 12h đêm 27 hoặc 2h sáng 28 rồi chạy 1 lèo tới Long Khánh hoặc Xuân Lộc ăn sáng nếu nhanh thì tới Lagi hoặc Phan Thiết ăn sáng thì tốt. Chứ các bạn mà ăn sáng tại Biên Hòa "tức sau 5h30 mới có thể ăn sáng" thì phải 7h các bạn mới khởi hành tiếp dc,

Quãng đường từ BH đi Phan Thiết rất gian nan bởi Police. Mình đi từ BH tới Lagi cả đi lẫn vẫn bị vin tới 3 lần, đến bây h chạy xe cái cổ gần như bị tật vì toàn nhìn vào phía thay phải soi xem có Police ko chả mấy khi nhìn xuống đường

Về phần cung đường đi mình thấy anh maps.google.com vẽ là đi theo QL 20 chắc là bác đó đo thấy gần hơn, anh này ko tính đèo vì soi từ trên xuống. Leader có ý kiến gì về cung đi QL1 và cung về vòng lên ĐL thử thách đèo Vĩnh Khánh "từ Ngã 3 Thành đi Đà Lạt"

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201202033305ymqyyje4nz3932214_2.jpeg

pila
03-02-2012, 22:57
Đặt hai nữa cục gạch cho Tri + Loan nha.
Sắp xếp lịch dạy + việc nhà + ..., hóng hớt khi nào off thì lên
Đt: 01212609351 mail: [email protected]
Thanks chủ thớt!

Biết đâu ngày đó ta gặp lại,
Lần này chắc cho phượt nhí ở nhà vì xe quá chật và cung quá khắc nghiệt, giống Dakar VN quá. hihi

chanhchanhcongtu
03-02-2012, 23:38
Mình chưa từng đi xa như này nhưng nếu thu xếp dc CV thì cho mình xin 1 vé đu theo.

Góp ý:

Nếu tính tổng time từ HCM ra Đại Lãnh của bạn là: 11 tiếng 30', mình chưa biết là nghỉ ngơi dọc đường và ăn uống sao nhưng tổng time cho ngày 28 là 15h mình đây là một cuộc thử thách khắc nghiệt cho cả người và xế "nổ".

Theo cá nhân thì các bạn phải khởi hành tại SG tầm 12h đêm 27 hoặc 2h sáng 28 rồi chạy 1 lèo tới Long Khánh hoặc Xuân Lộc ăn sáng nếu nhanh thì tới Lagi hoặc Phan Thiết ăn sáng thì tốt. Chứ các bạn mà ăn sáng tại Biên Hòa "tức sau 5h30 mới có thể ăn sáng" thì phải 7h các bạn mới khởi hành tiếp dc,

Quãng đường từ BH đi Phan Thiết rất gian nan bởi Police. Mình đi từ BH tới Lagi cả đi lẫn vẫn bị vin tới 3 lần, đến bây h chạy xe cái cổ gần như bị tật vì toàn nhìn vào phía thay phải soi xem có Police ko chả mấy khi nhìn xuống đường

Về phần cung đường đi mình thấy anh maps.google.com vẽ là đi theo QL 20 chắc là bác đó đo thấy gần hơn, anh này ko tính đèo vì soi từ trên xuống. Leader có ý kiến gì về cung đi QL1 và cung về vòng lên ĐL thử thách đèo Vĩnh Khánh "từ Ngã 3 Thành đi Đà Lạt"

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201202033305ymqyyje4nz3932214_2.jpeg

Oh! Về thời gian đi và nghĩ thì mình chỉ tính theo bản thân mình thôi, gần 12h đó mình dã tính luôn cả thơi gian nghỉ rồi đó. Sẽ còn chỉnh sửa lại cho phù hợp với thể lực của đoàn.
Mình cũng muốn đi đêm 27 lắm, nhưng ngắt một nỗi thành viên đoàn đa số đều là người đã đi làm cho nên ngày 27 đi làm về rồi khuya 12h xách xe chạy hơn 500 cây số thì hơi phiêu, nhưng nếu có thể sẽ kéo dài thời gian nghỉ ngơi dọc đường. Còn "khắc nghiệt" thì mình chỉ lo cho người thôi, còn xe thì mình hoàn toàn tin tưởng (trừ hàng của tàu khựa:D!)
Quãng đường từ BH tới PT đúng như bạn nói là có nhiều chốt CA, nhưng mình nghĩ QL1 sẽ nhanh hơn là QL55 mặc dù QL55 đường vắng, hầu như không có CA.
Về khoảng cách cung đường thì dĩ nhiên là QL1 gần hơn rồi, cũng như bạn nói là google chỉ đo theo tỉ lệ trên ảnh thôi chứ nó có biết đâu là đèo đâu:D. Do bản thân chuyến đi đã dài rồi nên mình không muốn thử thách thêm nữa, sẽ trễ lịch trình của mọi người.
Rất vui vì được bạn góp ý!

Kenvin Thái
04-02-2012, 00:10
Nếu đi Tây Ninh bằng đường Dầu Tiếng thì nhà mình cách QL13 vài trăm mét gần ngay Sân Banh Gò Đậu

Nếu đi Tây Ninh bằng đường Củ Chi thì mình sẽ đến Cầu Vượt Củ Chi đón mọi người. Từ nhà mình đến Cầu Vượt khoảng 19KM

chanhchanhcongtu
04-02-2012, 00:15
Nếu đi Tây Ninh bằng đường Dầu Tiếng thì nhà mình cách QL13 vài trăm mét gần ngay Sân Banh Gò Đậu

Nếu đi Tây Ninh bằng đường Củ Chi thì mình sẽ đến Cầu Vượt Củ Chi đón mọi người. Từ nhà mình đến Cầu Vượt khoảng 19KM
Ui! Nghe nói đi đường Dầu Tiếng đẹp hơn phải không bạn. Không biết mọi người sao chứ mình thích đi đường này hơn (vì mình chưa đi bao h). Nếu kêu gọi được mọi người đi đường này thì có gì nhờ bạn Tài dẫn đoàn hén!

Kenvin Thái
04-02-2012, 00:26
Đường Dầu Tiếng đi gần hơn nhưng đường có đoạn đang làm đi khá là xấu

Còn đường Củ Chi xa hơn 1 chút nhưng đường đẹp .. ( Vài khúc có police bắn tốc độ )

OK. Nếu đi đường Dầu Tiếng thì mình sẽ hướng dẫn tuyến đường này

chanhchanhcongtu
04-02-2012, 00:33
Đường Dầu Tiếng đi gần hơn nhưng đường có đoạn đang làm đi khá là xấu

Còn đường Củ Chi xa hơn 1 chút nhưng đường đẹp .. ( Vài khúc có police bắn tốc độ )

OK. Nếu đi đường Dầu Tiếng thì mình sẽ hướng dẫn tuyến đường này

Vậy là có thổ địa dẫn đường rồi!
Àh về ngày mà đoàn ra cực đông áh, mình thấy nhà bạn gần sân Gò Đâu mà ra tới QL1 cũng gần 20km không biết có bạn có đi xe buýt ra được không rồi mình phân công xế đón dưới cầu vượt Bình phước. Cần gì phải tìm chỗ trọ qua đêm chi cho mắc công!

Kenvin Thái
04-02-2012, 00:45
Nếu vậy thì quá OK rồi . Vì mình sợ làm phiền đoàn thôi :D

Tuyến đường từ nhà mình lên cầu Bình Phước lúc nào cũng có xe buýt và xe khách nên sẽ OK thôi. Thanks Lead nhé

chanhchanhcongtu
04-02-2012, 00:48
Nếu vậy thì quá OK rồi . Vì mình sợ làm phiền đoàn thôi :D

Tuyến đường từ nhà mình lên cầu Bình Phước lúc nào cũng có xe buýt và xe khách nên sẽ OK thôi. Thanks Lead nhé

Sắp xếp thì dễ ấy mà:D, chỉ có cái đáng lo là tính cho tới bây giờ đoàn mình chỉ toàn là ôm và chỉ có duy nhất 1 xế đăng ký! Hy vọng sẽ sớm có nhiều xế hơn nữa chứ ôm sắp max rồi! :help

pila
04-02-2012, 07:55
Mình cũng muốn đi đêm 27 lắm, nhưng ngắt một nỗi thành viên đoàn đa số đều là người đã đi làm cho nên ngày 27 đi làm về rồi khuya 12h xách xe chạy hơn 500 cây số thì hơi phiêu, nhưng nếu có thể sẽ kéo dài thời gian nghỉ ngơi dọc đường. Còn "khắc nghiệt" thì mình chỉ lo cho người thôi, còn xe thì mình hoàn toàn tin tưởng (trừ hàng của tàu khựa:D!)
Quãng đường từ BH tới PT đúng như bạn nói là có nhiều chốt CA, nhưng mình nghĩ QL1 sẽ nhanh hơn là QL55 mặc dù QL55 đường vắng, hầu như không có CA.

Hihi, một đêm ngủ tầm 4h là xuất phát dc rồi, nhất là đêm đầu tiên vẫn còn khỏe.
Bạn đừng chủ quan về sức ng lẫn sức ngựa.

Time đầu năm nên có khá nhiều việc cần giải quyết vs đến ngày đi còn gần 3 tháng. Nếu tầm giữa hoặc đầu tháng 4 mình ổn thỏa thì có thể vạch cung SG - Đầm môn (QL20), Đầm Môn - SG (QL1) rủ rê thêm vài bạn đồng hành. Do topic tự túc từ A-Z nhưng vẫn luôn thể hiện tinh thần đội, nhóm nên xin nhập với đoàn bạn tại Ninh Hòa hoặc tại Đầm môn "Nếu có thể và được sự động ý của chủ topic"

Thân

ngoctinhlk
04-02-2012, 09:58
:D Cho mình1 vé xế cứng, bê tông cốt thép luôn nhe hehe
Tên:... phạm ngọc tỉnh
Gạch cứng hay mềm:... cứng hơn... luôn
Vị trí: Xế/Ôm.: xế
SĐT:...0978888863
Địa chỉ:...long khánh - đồng nai
Khi nào ọp ẹp pm cho mình với.

dungtran1981
04-02-2012, 12:06
Cho mình 1 suất với nhé. Sđt: 0916948181. Mình thấy chạy 1 mạch ra ĐM trong 12 tiếng là không khả thi khi đi nhiều xe đâu. Mình đi nhiều lần rồi mình thấy thế. Bạn nên tính lại time xxuaats phát và phải đảm bảo sức khỏe cho mọi người ra đó vẫn còn sức mà đi tiếp nữa. Ko là ra nằm la liệt hết. Hoặc đi bằng tinh thần đó

chanhchanhcongtu
04-02-2012, 12:43
Hihi, một đêm ngủ tầm 4h là xuất phát dc rồi, nhất là đêm đầu tiên vẫn còn khỏe.
Bạn đừng chủ quan về sức ng lẫn sức ngựa.

Time đầu năm nên có khá nhiều việc cần giải quyết vs đến ngày đi còn gần 3 tháng. Nếu tầm giữa hoặc đầu tháng 4 mình ổn thỏa thì có thể vạch cung SG - Đầm môn (QL20), Đầm Môn - SG (QL1) rủ rê thêm vài bạn đồng hành. Do topic tự túc từ A-Z nhưng vẫn luôn thể hiện tinh thần đội, nhóm nên xin nhập với đoàn bạn tại Ninh Hòa hoặc tại Đầm môn "Nếu có thể và được sự động ý của chủ topic"

Thân

Cảm ơn bạn đã góp ý, kiểu này là mình sẽ sắp xếp lại lịch để sức người và ngựa đều có thể đi đến nơi về đến chốn.;)
Về vấn đề ghép đoàn thì không biết cung đi Mũi Đôi của đoàn bạn có giống đoàn mình không? Và thời gian như thế nào, bạn có thể cho mình cái plan của đoàn bạn, sau đó mình sẽ sắp xếp lịch trình cũng như là hỏi ý kiến của đoàn mình về việc ghép đoàn! (Chắc là ok thôi, dân phượt cả mà, càng đông càng vui(c)!)

Cho mình 1 suất với nhé. Sđt: 0916948181. Mình thấy chạy 1 mạch ra ĐM trong 12 tiếng là không khả thi khi đi nhiều xe đâu. Mình đi nhiều lần rồi mình thấy thế. Bạn nên tính lại time xxuaats phát và phải đảm bảo sức khỏe cho mọi người ra đó vẫn còn sức mà đi tiếp nữa. Ko là ra nằm la liệt hết. Hoặc đi bằng tinh thần đó
Bạn cho mình cái form dk chi tiết nha!
Tên:
Gạch
Vị trí:
SĐT:
Mail/YM:
Địa chỉ:

chanhchanhcongtu
04-02-2012, 12:50
Thật lòng xin lỗi mọi người, đặc biết là anh Vansanh33 mới gọi cho em hỏi về việc nhận được thông tin đăng ký, do có một số bạn pm thông tin cho mình nên mình mới trả lời "Đã nhận được thông tin" còn những bạn post coment trên topic thì không nên đây là do lỗi của mình, mong các bạn bỏ qua!
Sau đây là update danh sách thành viên đoàn.
Gạch cứng
-Lệ Thanh (90%) - ôm
-Khải (100%) - ôm
-Thái Tài (100%) - ôm
-Vansanh33 (90%) - xế
-Phạm Ngọc Tỉnh (100%) - xế

Gạch mềm
-ms_oanh (50%) - ôm

Chửa biết gạch gì
-Tri và Loan

Ai chưa có trong danh sách thì báo lại cho mình nhé!

mickeychu
04-02-2012, 15:10
Cho mình đăng ký 1 gạch mền nhá.
Tên: Mickeychu
Gạch cứng hay mềm: cho mình gạch mềm nhá.
Vị trí: Ôm.
SĐT: 0977415141
Mail/YM: [email protected]

Viết hoa đầu câu

chiaky
04-02-2012, 15:22
Hehe, cho Chịaky dk một suất nhé, xế ôm đều ok, nhưng mình sẽ đón mọi người ở Nha Trang rùi cùng đi. Hổ thẹn thật ở Khánh Hòa mà chưa đi cực đông bao giờ.
Ya: hong_dai5467
Tel: 01683104465

electron
04-02-2012, 17:39
Nếu đi hướng bắc, đi nhà chú Ba, qua khu rừng, nếu tự định vị ( ko có dẫn đường của chú ba ), thì rất dễ bị lạc, vì có 1 vài chỗ, ngã rẽ giống đường mòn, nhưng thực chất là ko phải.

Mình đã từng lạc 2 lần mỗi lần vài tiếng, may mà đi đông nên ko sao, và chú Ba đi tìm.

Về nước ngọt, trong rừng có mấy con suối, nên bạn ko cần mang nước nhiều đâu, chỉ cần mang vài viên chống khuẩn, rồi lấy nước ở suối, mang nhiều nặng lắm.
Chúc bạn có 1 chuyến đi vui vẻ.

chanhchanhcongtu
04-02-2012, 20:27
cho mình đăng ký 1 gạch mền nhá.
Tên: Mickeychu
Gạch cứng hay mềm: cho mình gạch mềm nhá.
SĐT: 0977415141

Hehe, cho Chịaky dk một suất nhé, xế ôm đều ok, nhưng mình sẽ đón mọi người ở Nha Trang rùi cùng đi. Hổ thẹn thật ở Khánh Hòa mà chưa đi cực đông bao giờ.
Ya: hong_dai5467
Tel: 01683104465

Đã nhận được thông tin của 2 bạn rồi nhé!

Nếu đi hướng bắc, đi nhà chú Ba, qua khu rừng, nếu tự định vị ( ko có dẫn đường của chú ba ), thì rất dễ bị lạc, vì có 1 vài chỗ, ngã rẽ giống đường mòn, nhưng thực chất là ko phải.

Mình đã từng lạc 2 lần mỗi lần vài tiếng, may mà đi đông nên ko sao, và chú Ba đi tìm.

Về nước ngọt, trong rừng có mấy con suối, nên bạn ko cần mang nước nhiều đâu, chỉ cần mang vài viên chống khuẩn, rồi lấy nước ở suối, mang nhiều nặng lắm.
Chúc bạn có 1 chuyến đi vui vẻ.

"Định vị" và "lạc đường" là 2 thứ thú vị mà thích ở chuyến đi này do đó mới có tên là "Phượt Hành Xác" hì hì:D!
Về nước thì có bạn góp ý là "không đủ", có bạn góp ý là "không cần mang thêm" cho nên mình sẽ vẫn giữ nguyên như ý định là mỗi người 2 chai 1.5Lít, còn nếu thay đổi thì tùy vào cả đoàn!
Mình cũng nghĩ giống bạn đem nhiều nặng đi hỗng nỗi(c)! cho nên hok vác nỗi thì uống bớt thôi. Nước thì mình thấy trên tv họ uống vẫn bình thường nên chắc khỏi cần mua viên chống khuẩn đâu;)! Cảm ơn bạn đã nhiệt tình góp ý nhé!:)

hoadaquy
04-02-2012, 20:49
Hay quá,Mình đang rất muốn đi cung này, cho mình đăng ký 1 suất nhé!
Họ tên: Phương
Ôm, thỉnh thoảng đổi tài chút chút cũng được.
Gạch: cứng
DT: 0983131093
[email protected]
DC: 482 Nơ Trang Long Bình Thạnh,HCM

Hanoi1111
04-02-2012, 22:00
Hai tấm ảnh ở trên là cùng một chỗ đó bạn nó chỉ cách nhau vài chục mét, đó là Hải đăng Đại Lãnh, nơi đón ánh mặt trời đầu tiên trên đất liền, còn cực Đông chính là Mũi Đôi thuộc bán đảo Hòn Gốm, xã Vạn Thạnh huyện Vạn Ninh, Khánh Hòa.

Phương án nhảy gềnh từ Bãi Na ra mũi thì nguy hiểm, tốn sức, và có đoạn phải lội biển mới qua được do có vách đá dựng đứng. Hoặc có thể từ Bãi Na luồn rừng ra Mũi nhưng dễ bị lạc. Bù lại đi hướng này gần nhưng rất khó đi.

Hướng từ phía Bắc bán đảo đi ra thì xa hơn nhưng lại dễ đi, nhiều đoạn bằng phẳng có bãi biển nghỉ ngơi cắm trại, cảnh đẹp ...
Các bạn sắp xếp thời gian ghé thăm Hải đăng Đại Lãnh và Bãi Môn, Vũng Rô rất đẹp.

Chiaky: hôm nào nhà Nẫu đi Cực Đông em ra đi chứ, ngoài này cũng có nhiều người chưa đi Cực Đông nên sẽ đi khi nào đông đủ hoặc tháng 3 đi Tây Nguyên đó.

Kenvin Thái
04-02-2012, 23:14
Sắp xếp thì dễ ấy mà:D, chỉ có cái đáng lo là tính cho tới bây giờ đoàn mình chỉ toàn là ôm và chỉ có duy nhất 1 xế đăng ký! Hy vọng sẽ sớm có nhiều xế hơn nữa chứ ôm sắp max rồi! :help

Vì ko có xe ngon nên đành làm ôm vậy ... Nhưng thay đổi tài thì khỏe thôi ko sao hết

Sức mình chạy xe khá trâu nên sẽ thay tài nếu ai đó mệt giữa đường :D

chanhchanhcongtu
05-02-2012, 03:25
Hay quá,Mình đang rất muốn đi cung này, cho mình đăng ký 1 suất nhé!
Họ tên: Phương
Ôm, thỉnh thoảng đổi tài chút chút cũng được.
DT: 0983131093
[email protected]
DC: 482 Nơ Trang Long Bình Thạnh,HCM
Đã lưu lại thông tin của bạn.

Hai tấm ảnh ở trên là cùng một chỗ đó bạn nó chỉ cách nhau vài chục mét, đó là Hải đăng Đại Lãnh, nơi đón ánh mặt trời đầu tiên trên đất liền, còn cực Đông chính là Mũi Đôi thuộc bán đảo Hòn Gốm, xã Vạn Thạnh huyện Vạn Ninh, Khánh Hòa.

Phương án nhảy gềnh từ Bãi Na ra mũi thì nguy hiểm, tốn sức, và có đoạn phải lội biển mới qua được do có vách đá dựng đứng. Hoặc có thể từ Bãi Na luồn rừng ra Mũi nhưng dễ bị lạc. Bù lại đi hướng này gần nhưng rất khó đi.

Hướng từ phía Bắc bán đảo đi ra thì xa hơn nhưng lại dễ đi, nhiều đoạn bằng phẳng có bãi biển nghỉ ngơi cắm trại, cảnh đẹp ...
Các bạn sắp xếp thời gian ghé thăm Hải đăng Đại Lãnh và Bãi Môn, Vũng Rô rất đẹp.

Chiaky: hôm nào nhà Nẫu đi Cực Đông em ra đi chứ, ngoài này cũng có nhiều người chưa đi Cực Đông nên sẽ đi khi nào đông đủ hoặc tháng 3 đi Tây Nguyên đó.
Cảm ơn bạn vì những chia sẽ rất có ích! Mình sẽ cân nhắc kỹ về các phương án này! Cũng hơi run vì không biết có vượt qua được hay không!

Vì ko có xe ngon nên đành làm ôm vậy ... Nhưng thay đổi tài thì khỏe thôi ko sao hết

Sức mình chạy xe khá trâu nên sẽ thay tài nếu ai đó mệt giữa đường :D
:D

cdkt5lt
05-02-2012, 09:26
Mình đăng ký 02 xuất nhé! Số ĐT: 0987 928 144 Nga

dungtran1981
05-02-2012, 10:23
Mình tên Dũng. Ssdt 0916948181. Yahoo: dungtran_81. Gạch nửa cứng. 1 suất

chanhchanhcongtu
05-02-2012, 14:29
Mình đăng ký 02 xuất nhé! Số ĐT: 0987 928 144 Nga
Bạn cho mình xin cái form dk nhé!
Tên:
Gạch cứng hay mềm:
Mail/YM:
SĐT:
Vị trí:
Địa chỉ:

Mình tên Dũng. Ssdt 0916948181. Yahoo: dungtran_81. Gạch nửa cứng. 1 suất
Mình đã lưu thông tin của bạn. Have a nice day!

chanhchanhcongtu
05-02-2012, 14:35
Thông báo
Tạm thời mình ngưng nhận gạch cho vị trí là ôm để tập trung tuyển xế. Mình sẽ thông báo nhận gạch lại sớm nhất nếu có thể. Mong mọi người thông cảm.

kiembinh83
05-02-2012, 23:30
Nếu mình xuất phát từ HN thì sẽ gặp đoàn ở đâu? Mà bạn không tuyển ôm nhưng mình là nữ, đăng ký làm xế ok ko?

chanhchanhcongtu
05-02-2012, 23:41
Nếu mình xuất phát từ HN thì sẽ gặp đoàn ở đâu? Mà bạn không tuyển ôm nhưng mình là nữ, đăng ký làm xế ok ko?

Mình tuyển xế với ôm để tính cả chuyến đi từ SG ra đó nữa. Vì bạn ở HN nên chi phí đi lại khá cao, mà chuyến này có tỷ lệ bỏ cuộc khá cao nên mình không thể chắc chắn với bạn điều j được! Trừ phi bạn thật muốn tham gia thì mình nghe nói có một đoàn ngoài đó cũng đi Cực Đông vào ngày này, nếu được bạn có thể tham gia chung với đoàn này!

born_to_dieeeee
06-02-2012, 00:18
Mình tuyển xế với ôm để tính cả chuyến đi từ SG ra đó nữa. Vì bạn ở HN nên chi phí đi lại khá cao, mà chuyến này có tỷ lệ bỏ cuộc khá cao nên mình không thể chắc chắn với bạn điều j được! Trừ phi bạn thật muốn tham gia thì mình nghe nói có một đoàn ngoài đó cũng đi Cực Đông vào ngày này, nếu được bạn có thể tham gia chung với đoàn này!

Mềnh cũng ở HN, cũng đag muốn đi cực Đông dịp này
Bạn biết đoàn ngoài HN là đoàn nào không? Nếu biết cho mình xin ít thông tin nhé. Tks

chanhchanhcongtu
06-02-2012, 00:22

Bạn biết đoàn ngoài HN là đoàn nào không? Nếu biết cho mình xin ít thông tin nhé. Tks
hai bạn tới trang 2 của topic này, có bạn có nick là Linh Nguyen Ngoc có nói đó, hai bạn thử liên hệ với bạn ấy thử xem nhé! Mong hai bạn hiểu và thông cảm cho mình!

metalik
06-02-2012, 08:10
Cho mình đăng ký 1 vé xế.

Tên: Nguyễn Hoàng Đạt
Gạch cứng hay mềm: 95% cứng, 5% mềm
Mail/YM: [email protected], nick: metalik000
SĐT: 090 7474 064
Vị trí: xế
Địa chỉ: Phú Nhuận, SG

Lead nhớ update thời gian óp iếc nhen!

chanhchanhcongtu
06-02-2012, 10:00
Cho mình đăng ký 1 vé xế.

Tên: Nguyễn Hoàng Đạt
Mail/YM: [email protected], nick: metalik000
SĐT: 090 7474 064
Địa chỉ: Phú Nhuận, SG

Lead nhớ update thời gian óp iếc nhen!
Đã lưu lại thông tin của bạn. Có gì mình sẽ thông báo off sớm!

tiểu yêu
06-02-2012, 10:42
cung quá ổn. :X mà mình ở HN. :((

chanhchanhcongtu
06-02-2012, 10:47
cung quá ổn. :X mà mình ở HN. :((

Thích cái câu "cung quá ổn" của bạn ghê! Cũng vì câu đó mà mình thức không ngon ngủ hỗng yên lun áh! hì hì!
Có nhiều bạn ngoài HN mún đi cung này thiệt! sao các bạn không gộp lại rồi lập 1 topic tuyển lead hoặc xin nhập đoàn với mấy nhà ngoài ấy!

Libra2012
06-02-2012, 11:40
Mình rất thích cung này
Tên: Huỳnh Thái
Mail/YM: [email protected], nick: tigerfly168
SĐT: 0907438212
Địa chỉ: Q11, SG

Có off gì thì PM nhé Lead, many thanks!

Lim
06-02-2012, 11:45
Shit ơi có đoàn Lim nè :D

Linh Nguyen Ngoc
06-02-2012, 15:19
Thật lòng xin lỗi mọi người, đặc biết là anh Vansanh33 mới gọi cho em hỏi về việc nhận được thông tin đăng ký, do có một số bạn pm thông tin cho mình nên mình mới trả lời "Đã nhận được thông tin" còn những bạn post coment trên topic thì không nên đây là do lỗi của mình, mong các bạn bỏ qua!
Sau đây là update danh sách thành viên đoàn.
Gạch cứng
-Lệ Thanh (90%) - ôm
-Khải (100%) - ôm
-Thái Tài (100%) - ôm
-Vansanh33 (90%) - xế
-Phạm Ngọc Tỉnh (100%) - xế

Gạch mềm
-ms_oanh (50%) - ôm

Chửa biết gạch gì
-Tri và Loan

Ai chưa có trong danh sách thì báo lại cho mình nhé!

Em cũng có đăng kí mà, sao hok có tên trong danh sách thế anh???

Anh vui lòng check lại giúp em với, em hok bỏ lỡ chuyến đi nì đâu nha, 100% cứng đó

smileqn
06-02-2012, 15:37
Còn đặt gạch được hok bạn? Nếu được, cho mình 1 suất nhé.

Tên: Hoàng Uyên
Gạch cứng hay mềm: cứng 95%, mềm 5% (trong trường hợp đau ốm thì chéc bạn sẽ bỏ qua cho mình!)
SĐT:0985 659 059
Mail/YM:[email protected]/ hoanguyen.nguyen85
Địa chỉ: Q.Bình Thạnh, TPHCM

Tks bạn

chiaky
06-02-2012, 15:40
@anh chảnh: thanks anh nhiều!
@hanoi111: khi nào PPY có chương trình thì cứ hú hí em dòm ngó, nếu thu xếp đc thì ok thui, chưa chiến cùng ace PPY khi nào mà, hihi

ngoc_hoa_89
06-02-2012, 16:10
Tên: Phuong, nữ
Gạch cứng: Ôm
Mail/YM: phuongdo103
SĐT: 0907282079
Vị trí: Sai gon
Địa chỉ: Hoang Hoa Tham, Tan Binh

==> Nếu đoàn từ 16 người trở xuống, mình sẽ join. Mình muốn biết cụ thể nếu băng rừng thì khoảng bao nhiêu cây, và rừng này có đặc điểm gì ( vắt, thú dữ,...) để có thể trang bị.

bibinbinh
06-02-2012, 16:34
Cho mình đặt 2 vé nhé (1 xế và 1 ôm)
Tên: Bình
Gạch cứng 100%
Số ĐT 0932018381
YH: mai_yeu1925
Địa chỉ: Phường 11, Quận Gò Vấp

kiembinh83
06-02-2012, 16:40
Không đi được cùng đoàn, tiếc nhưng cám ơn chủ thớt đã rất nhiệt tình trả lời thẳng nhé. Cchúc đoàn của chủ thớt một chuyến đi thành công và như ý nhé.

shin0202
06-02-2012, 16:41
Bạn đi cùng với Bibinbinh " bổ sung thông tin"

Tên : Khôi
số dt : 090 845 0027
YH: shin0202
Địa chỉ : Đặng Văn Ngữ , p14 , q Phú Nhuận

Kenvin Thái
06-02-2012, 18:33
Thông báo
Tạm thời mình ngưng nhận gạch cho vị trí là ôm để tập trung tuyển xế. Mình sẽ thông báo nhận gạch lại sớm nhất nếu có thể. Mong mọi người thông cảm.

Các bạn đăng ký tiếp theo lưu ý giúp mình phần QUAN TRỌNG của Chủ Thớt nhé. Hiện tại vị trí Ôm đã có rất nhiều nhưng Xế thì khá hiêu quạnh ... Nếu bạn nào chọn vị trí ôm thì puss thêm 1 bạn xế nữa thì sẽ OK

Chủ thớt chốt danh sách thêm 1 lần nữa nhé để các MEM đăng kí thấy được thông tin .

chanhchanhcongtu
06-02-2012, 20:40
Mình rất thích cung này
Tên: Huỳnh Thái
Mail/YM: [email protected], nick: tigerfly168
SĐT: 0907438212
Địa chỉ: Q11, SG

Có off gì thì PM nhé Lead, many thanks!
Đã lưu thông tin của bạn. Mình sẽ thông báo lịch off sau nhé!

Em cũng có đăng kí mà, sao hok có tên trong danh sách thế anh???
Anh vui lòng check lại giúp em với, em hok bỏ lỡ chuyến đi nì đâu nha, 100% cứng đó
Mình chưa nhận được form dk của bạn! Mong bạn ghi đầy đủ thông tin dùm mình nhé!

Còn đặt gạch được hok bạn? Nếu được, cho mình 1 suất nhé.

Tên: Hoàng Uyên
Gạch cứng hay mềm: cứng 95%, mềm 5% (trong trường hợp đau ốm thì chéc bạn sẽ bỏ qua cho mình!)
SĐT:0985 659 059
Mail/YM:[email protected]/ hoanguyen.nguyen85
Địa chỉ: Q.Bình Thạnh, TPHCM

Tks bạn

Tên: Phuong, nữ
Gạch cứng: Ôm
Mail/YM: phuongdo103
SĐT: 0907282079
Vị trí: Sai gon
Địa chỉ: Hoang Hoa Tham, Tan Binh

==> Nếu đoàn từ 16 người trở xuống, mình sẽ join. Mình muốn biết cụ thể nếu băng rừng thì khoảng bao nhiêu cây, và rừng này có đặc điểm gì ( vắt, thú dữ,...) để có thể trang bị.
Mình không nhận ôm nữa! Mong hai bạn thông cảm cho mình nhé! Nhưng sắp tới mình nghĩ sẽ có một đoàn nữa sẽ tổ chức đi cùng ngày với đoàn mình nên có gì 2 bạn ráng theo dõi trên diễn đàn để đk tham gia nhé!
Thân ái.

Cho mình đặt 2 vé nhé (1 xế và 1 ôm)
Tên: Bình
Gạch cứng 100%
Số ĐT 0932018381
YH: mai_yeu1925
Địa chỉ: Phường 11, Quận Gò Vấp
Đã lưu thông tin của bạn. 2 bạn là cặp cuối cùng vào đoàn!

Không đi được cùng đoàn, tiếc nhưng cám ơn chủ thớt đã rất nhiệt tình trả lời thẳng nhé. Cchúc đoàn của chủ thớt một chuyến đi thành công và như ý nhé.
Hì hì! Thanx bạn nhiều nhé! Chúc bạn sớm tìm được đoàn đi cực đông nhé! Có khi chúng ta lại gặp nhau ngoài ấy không chừng!:D

Bạn đi cùng với Bibinbinh " bổ sung thông tin"

Tên : Khôi
số dt : 090 845 0027
YH: shin0202
Địa chỉ : Đặng Văn Ngữ , p14 , q Phú Nhuận
Đã lưu thông tin của bạn.

Các bạn đăng ký tiếp theo lưu ý giúp mình phần QUAN TRỌNG của Chủ Thớt nhé. Hiện tại vị trí Ôm đã có rất nhiều nhưng Xế thì khá hiêu quạnh ... Nếu bạn nào chọn vị trí ôm thì puss thêm 1 bạn xế nữa thì sẽ OK

Chủ thớt chốt danh sách thêm 1 lần nữa nhé để các MEM đăng kí thấy được thông tin .
Cám ơn bạn nhiều nhé! Nhưng mình xin thông báo lại là hiện giờ mình chỉ tuyển thêm một xế nữa và chốt đoàn luôn!

chanhchanhcongtu
06-02-2012, 20:58
Thông báo
Hiện giờ mình xin chốt lại số ôm và không nhận thêm gạch. CHỈ TUYỂN THÊM 1 XẾ KHỎE NỬA LÀ CHỐT ĐOÀN.

Danh sách đoàn tới thời điểm này là:
Cứng
1. Lệ Thanh-ôm
2. Khải-ôm
3. Thái Tài-ôm
4. Phương-ôm
5. Khôi-ôm
6. Vansanh33-xế
7. Ngọc Tỉnh-xế
8. Hoàng Đạt-xế
9. Huỳnh Thái-xế
10. Bình-xế
11.Chiaky-xế (nhập đoàn từ NT)
12. Nguyễn Ngọc Linh - ôm (đang chờ confirm thêm thông tin)

Mềm
1. Tri
2. Loan
3. Ms_oanh
4. Mickeychu
5. Dũng
6. Thúy Kiều

ngoctinhlk
06-02-2012, 22:43
E mới tham khảo link này thấy cũng hay hay https://www.phuot.vn/threads/30511-Bình-minh-đầu-tiên-2012-tại-Cực-đông-Khởi-hành-30-12-2011-Sài-Gòn và https://www.phuot.vn/threads/32400-N%C4%83m-m%E1%BB%9Bi-%E1%BB%9F-C%E1%BB%B1c-%C4%91%C3%B4ng-ch%E1%BB%8Bu-c%E1%BB%B1c-b%E1%BA%B1ng-c%C3%A1i-m%C3%B4ng-01-01-2012-%28S%C3%A0i-g%C3%B2n-c%E1%BB%B1c-%C4%91%C3%B4ng%29?p=513836#post513836
Hay chúng ta cũng làm một áo đồng phục tập thể cho máu ạ cả nhà

chanhchanhcongtu
06-02-2012, 23:10
E mới tham khảo link này thấy cũng hay hay https://www.phuot.vn/threads/30511-Bình-minh-đầu-tiên-2012-tại-Cực-đông-Khởi-hành-30-12-2011-Sài-Gòn và https://www.phuot.vn/threads/32400-N%C4%83m-m%E1%BB%9Bi-%E1%BB%9F-C%E1%BB%B1c-%C4%91%C3%B4ng-ch%E1%BB%8Bu-c%E1%BB%B1c-b%E1%BA%B1ng-c%C3%A1i-m%C3%B4ng-01-01-2012-%28S%C3%A0i-g%C3%B2n-c%E1%BB%B1c-%C4%91%C3%B4ng%29?p=513836#post513836
Hay chúng ta cũng làm một áo đồng phục tập thể cho máu ạ cả nhà
Ặc ặc! mình cứ lo nhấp hai cái link đọc cong thì thấy 1 bài hồi ức dang dở và một bài "tìm bạn đồng hành" thầm nghĩ "ông này có ý gì đây ta?". Quay lại, té ra chưa đọc câu cuối "Hay chúng ta cũng làm một áo đồng phục tập thể cho máu ạ cả nhà "! Pó tay! Cái này hôm nào off rồi quyết nhé bạn!

ngoctinhlk
07-02-2012, 12:11
Ok bạn chảnh. Hehe ý mình là: link đầu thì mình tham khảo lịch trình ( vì thấy plan nay cũng hay) còn link 2 thì có vụ xòe rất nguy hiểm nên đoàn mình cần chuẩn bị kĩ ( không biết ace tay lái ntn nữa mà tình hình là thừa ôm thiếu xế hơi nguy khi phải chuyển ôm thành xế...) và cuối cùng là zụ cái áo hê hê. mình phải làm cho hoành tráng mới có khí thế để hành xác chứ...hihi

kris17
07-02-2012, 13:54
11.Chiaky-xế (nhập đoàn từ NT)

Cho e ngắm bạn xế này dc ko ạ :D ,chiaky ở khúc nào ở Khánh hòa ? mình sẽ tự đi xe khách ra NT hoặc khánh hòa (nếu bạn chiaky ở Cam ranh - khánh hòa :)) ) , sau đó ké xe để đu đi cực Đông dc ko thế ;)) (vì chủ thớt chỉ tính xế -ôm đủ đi từ SG ra thôi thì phải
@chiaky : mình là nữ nhưng có thế chạy xe đường trường dc :D

Libra2012
07-02-2012, 16:03
Còn hơn 2 tháng, giờ cứ tập thể lực sẵn là vừa (mình đang chạy bộ sáng sớm ở trường đua Phú Thọ, có bạn nào chạy chung cho vui):)
Theo kế hoạch chủ thớt thì có đi Bà Đen để dợt trước, vụ này khá hay, để ace làm quen với nhau, và chuẩn bị tốt cho chuyến hành xác.
Mình thấy cái áo cờ đỏ sao vàng rất hay nhưng đụng hàng nhiều quá, còn cái khăn rằn caro nữa có ai biết chỗ nào bán rẻ mà tốt không?

metalik
07-02-2012, 16:35
Khăn rằn caro bạn cứ ra chợ Dân Sinh trên đường Yersin, gần Nguyễn Kim Bến Thành, giá khoảng 15k 1 cái, nếu trả giá tốt có thể mua đc với giá 25k/2 cái

Kenvin Thái
07-02-2012, 16:36
Ok bạn chảnh. Hehe ý mình là: link đầu thì mình tham khảo lịch trình ( vì thấy plan nay cũng hay) còn link 2 thì có vụ xòe rất nguy hiểm nên đoàn mình cần chuẩn bị kĩ ( không biết ace tay lái ntn nữa mà tình hình là thừa ôm thiếu xế hơi nguy khi phải chuyển ôm thành xế...) và cuối cùng là zụ cái áo hê hê. mình phải làm cho hoành tráng mới có khí thế để hành xác chứ...hihi

Vấn đề bạn ngoctinh đưa ra cũng khá là quan trọng. Vì mục tiệu chuyến đi này là hạ mức rủi ro và nguy hiểm xuống thấp nhất ( Tuyến đường dài 500Km ngày đi và ngược lại ) và đưa mức thám hiểm và niềm vui lên hàng đầu . Chính vì mong chủ thớt Note lại thông tin này để mình đàm phán trong cuộc off sắp tới luôn nhé

chiaky
07-02-2012, 17:57
Cho e ngắm bạn xế này dc ko ạ :D ,chiaky ở khúc nào ở Khánh hòa ? mình sẽ tự đi xe khách ra NT hoặc khánh hòa (nếu bạn chiaky ở Cam ranh - khánh hòa :)) ) , sau đó ké xe để đu đi cực Đông dc ko thế ;)) (vì chủ thớt chỉ tính xế -ôm đủ đi từ SG ra thôi thì phải
Minh la nu va dang o Nha Trang, nhung tot nhat ban nen tim xe tu sg luon, vi ai biet dc dau vi mot ly do bat dac di nao ma minh ko tham gia duoc thi ban cung ko tham gia dc cung moi nguoi thi sao, voi lai chi Oanh cung dang dinh di dung cung minh tai NT ne, hehe, chua biet la the nao!

chanhchanhcongtu
07-02-2012, 21:55
Oh! Thanx bạn nhiều, mình sẽ chú ý!

Cái này bạn phải hỏi ý bạn ấy nhé! Vì đoàn mình còn một ôm mềm cũng định nhập đòan tại NT nên mình đã giới thiệu hai bạn ấy với nhau mất rồi!:D

Còn hơn 2 tháng, giờ cứ tập thể lực sẵn là vừa (mình đang chạy bộ sáng sớm ở trường đua Phú Thọ, có bạn nào chạy chung cho vui):)
Theo kế hoạch chủ thớt thì có đi Bà Đen để dợt trước, vụ này khá hay, để ace làm quen với nhau, và chuẩn bị tốt cho chuyến hành xác.
Mình thấy cái áo cờ đỏ sao vàng rất hay nhưng đụng hàng nhiều quá, còn cái khăn rằn caro nữa có ai biết chỗ nào bán rẻ mà tốt không?
Cái áo thì để hôm nào off rồi hỏi ý kiến nhé! Rất vui vì bạn đã có tinh thần tập luyện tốt như vậy, mong sao đoàn mình ai cũng cố gắng tập luyện như thế, muốn chạy chung lắm mà nhà xa không tham gia với bạn được. Còn khăn rằn thì nếu bạn mua ở Dân Sinh thì chỉ nên trả 12k, hok bán đi luôn, nhưng về xem lại thì nó chỉ là một tấm lưới. Mình có mua một cái ở chợ người Nga (gần nhà sách Nguyễn Huệ) giá khoảng 15k tùy bạn trả giá chứ ở đây nói thách dữ lắm, hồi đó mình đi mua nó hét 80 trả 20k bán luôn thế là hớ!

Vấn đề bạn ngoctinh đưa ra cũng khá là quan trọng. Vì mục tiệu chuyến đi này là hạ mức rủi ro và nguy hiểm xuống thấp nhất ( Tuyến đường dài 500Km ngày đi và ngược lại ) và đưa mức thám hiểm và niềm vui lên hàng đầu . Chính vì mong chủ thớt Note lại thông tin này để mình đàm phán trong cuộc off sắp tới luôn nhé
Uhm! Chủ yếu là cần sự phối hợp của mọi người thôi, các bạn phải biết khi nào mình mệt, khi nào buồn ngủ mà thông báo để đổi tài hoặc dừng nghĩ, chứ trên đường đi mình cũng khó năm bắt tình hình của mọi người lắm! Không hiểu câu cuối của bạn là sao, bạn có thể nói rõ lại dùm mình dược không!

Minh la nu va dang o Nha Trang, nhung tot nhat ban nen tim xe tu sg luon, vi ai biet dc dau vi mot ly do bat dac di nao ma minh ko tham gia duoc thi ban cung ko tham gia dc cung moi nguoi thi sao, voi lai chi Oanh cung dang dinh di dung cung minh tai NT ne, hehe, chua biet la the nao!
Cám ơn em đã nói dùm những j anh định nói! :D

2nkhang
07-02-2012, 22:33
hok bik còn hok nhưng vẫn xin 1 vé
Tên: nguyễn nam khang
Gạch cứng hay mềm:cứng
SĐT:0902468016
Địa chỉ:19/đường số 2/p bình thuận/q7

chanhchanhcongtu
07-02-2012, 22:52
hok bik còn hok nhưng vẫn xin 1 vé
Tên: nguyễn nam khang
Gạch cứng hay mềm:cứng
SĐT:0902468016
Địa chỉ:19/đường số 2/p bình thuận/q7
Bạn là người cuối cùng của đoàn đó! Mình sẽ lưu lại thông tin, khi nào off mình sẽ thông báo nhé!

thaohanuvn
08-02-2012, 09:41
Mềnh cũng đã đi cung này nhưng là băng qua sa mạc/rừng và kết quả là tận 6h tối mới tới được mũi đôi. Cảnh báo các bạn sức khỏe không tốt không nên đi vì sau khi qua cồn cát, các bạn sẽ phải leo qua một đoạn đường đèo khá dài giữa trưa nắng, sau đó băng rừng. Vấn đề nguy hiểm là nếu các bạn không tính toán thời gian hợp lý có thể cả đoàn sẽ phải ngủ lại trong rừng. Đường rừng hơi khó đi vì không có lối mòn mà các bạn lại không thuê dẫn đường.

Hơn nữa, các bạn di chuyển từ TP lên Nha Trang rồi qua Đầm Môn cũng là một thử thách với sức khỏe. Tóm lại, bạn nào cảm thấy đủ khỏe hãy tham gia cung này vì thực tế đoàn mình có một bạn đi từ Sài Gòn lên Đà Lạt rồi tham gia đoàn ở Nha Trang, kết quả là bị xỉu giữa đường từ Đầm Môn tới Mũi Đôi và nhóm phải tổ chức đưa về "hậu phương". Nước uống cũng là một điều các bạn đặc biệt lưu ý, nhớ chuẩn bị đường glucô, C sủi và đồ ăn bổ trợ năng lượng như sô cô la...dọc đường đi. Nếu có thời gian các bạn có thể chạy xe qua Mui Đại Lãnh, ngắm phong cảnh Vũng Rô và thăm ngọn hải đăng Đại Lãnh. Chúc các bạn có chuyến đi an toàn, vui và ý nghĩa!

Kenvin Thái
08-02-2012, 09:56
Vần đề trên mình muốn nói đến là về phần thống nhất việc an toàn của đoàn trong suốt chuyến đi. Tuy mình không phải dân Phuot chuyên nghiệp nhưng về kinh nghiệm đi xe máy tuyến đường dài thì có 1 chút ít :D ... Mình có vài ý kiến đóng góp và chia sẽ cùng mọi người nhé

Về phần dưỡng sức giữa mỗi chặng đường. theo mình nghĩ chúng ta nên nghĩ => 3 lần, không thể thấp hơn được vì phía sau chúng ta còn 1 cuộc hành xác cực kì phiêu lưu :D . Nên phải cân đối sức của các xế và ôm
Ở mỗi chặng nghĩ thì mình cũng nên qui định là bao nhiêu phút và bao nhiêu KM chúng ta sẽ được nghĩ ( Chủ thớt dự trù các trường hợp đặc biệt nhé ) . Nếu có chuẩn bị như thế này thì mình nghĩ thời gian lịch trình sẽ ko bị sai lệch đáng kể đâu
Mình cũng xin phép cùng 1 xế nữa làm chốt đoàn nhé. Mình cũng có 1 ít kinh nghiệm xe máy và tiện hơn trong việc hỗ trợ ACE nếu cần thiết ( Khỏi quay xe lại )

Về phần an toàn khi đi Phuot bằng xe máy thì trong diễn đàng đã có mọi người ghé qua tham khảo nhé https://www.phuot.vn/threads/10990-Tham-khảo-Quy-Định-cho-các-chuyến-đi-đường-trường-bằng-xe-máy?p=250596#post250596

be bong
08-02-2012, 11:12
Hoa đặt một cục gạch cứng từ đọan NhaTrang tới Cực Đông
(Tai minh có vịêc ra Nha Trang trước nên sẵn tiện đi chung với đòan)

Chỉ có một mình, lại không có xe máy. Nếu được thì nhờ Leader sắp cho 1xế đu từ NhaTrang tới Cực Đông và về Saigòn
Trường hợp xầu nhất thì phải ra NhaTrang tìm thuê xe máy rồi tự làm xế đi với đòan vậy :(

metalik
08-02-2012, 11:59
Vấn đề đi đường dài, k biết các xế khác thế nào chứ theo kinh nghiệm nhỏ nhoi của e thì cứ 100km nghỉ 1 lần là ổn nhất, tất nhiên cũng tùy chặng và thời điểm đi. VD như đi từ 11h trưa đến 3h chiều thì khoảng 80km nghỉ 1 lần chẳng hạn, mỗi lần nghỉ k cần nhiều, ngoài những lần ăn uống vệ sinh j j đó thì chỉ cần nghỉ khoảng 15' thôi. Tuần rồi mình có làm chuyến xe máy độc hành SG- Đà Lạt - Phan Rang - Phan Thiết - SG, tổng lại cũng hơn 1100km, thấy cũng khỏe re à, mà có đường đèo đó nghen. Chỉ ngán đoạn QL1A từ Phan Rang - Phan thiết thôi, đi giữa trưa thì thôi rồi, nắng và gió k thể tả.

lethanh0901
08-02-2012, 13:47
Chủ thớt ơi, nhà mình đột xuất có việc bận vào dịp lễ đó nên đành rút gạch nhé. Sr bạn. Chúc cả nhà chuyến đi vui vẻ, an toàn và thành công nhé!

cheetah2702
08-02-2012, 16:54
Mình vừa đi tự túc hôm mùng 3 tết, mình không đi cung đường các nhà trước đi, mình đi cái mặt rìa phía bên phải, theo như trên lịch trình của bạn thì nằm phía đồn biên phòng Hố Na ( đây là trạm tiếp tế của công ty Sanet Khánh Hòa, các anh ở đây rất tốt các bạn có thể xin tiếp tế nếu có nhu cầu ) nếu cung này đi đồi cát khoảng tiếng rưỡi, gửi xe ở nhà nghỉ Hải Hà rùi các bạn nhìn phía đỉnh núi có mấy tảng đá, đi thẳng về phía đồi cát phía dưới đỉnh này, nếu mấy bạn để ý thì thấy có dấu chân của ngư dân đi biển để lại, cứ đi theo dấu chân băng qua đồi cát thì tới Trạm của Sanet, nếu muốn tới Cực các bạn phải tới Trạm trước 11h trưa, nếu sau time đó các bạn đi tiếp thì khả năng qua lại là không kịp, vì phía Cực không có chỗ cho mấy bạn hạ trại , tình hình sẽ căng nếu trời mưa.

Nếu thấy trễ thì các bạn nên hạ trại ở Trạm rồi sáng sớm mai đi sớm và trở về trong ngày, nếu có kinh nghiệm rồi thì đi phẻ re, nói chung là đường dễ đi, còn không thì cái đoạn nhảy ghềnh hơi bị phê đó, nếu trời tối thì cẩn thận tránh cái phần mấp mé giữa cây rừng và đá ra nhé, đừng lủi vào kiếm đường, khả năng gắp rắn kha khá lắm đó.( hum đó mình phải trở về lúc trời mưa vào buổi tối vừa níu cái gốc cây thì thấy chú Lục, bước qua cái hộc thì có chú Hổ, hum đó mà trời sang thì tiêu chúng nó rồi ).

Phía bên cung của chú Ba Thanh mình đi rồi nên đợt đó không đi qua đó nữa, nếu đi cung đó mà không có dẫn đường thì khả năng bị nhốt hơi bị lâu đó, rừng ở đó là rừng cây bụi thấp nên đi mà muốn xác định đúng đường hơi bị chua đó, khu đó là rừng của chú Ba nếu có lạc cùng đường thì gọi chú ấy cũng được.
Mình cũng đi lại đợt lễ đó, nhưng không đi sớm vậy được, chúc đoàn đi an toàn và thành công!:D

chanhchanhcongtu
08-02-2012, 22:09
Vần đề trên mình muốn nói đến là về phần thống nhất việc an toàn của đoàn trong suốt chuyến đi. Tuy mình không phải dân Phuot chuyên nghiệp nhưng về kinh nghiệm đi xe máy tuyến đường dài thì có 1 chút ít :D ... Mình có vài ý kiến đóng góp và chia sẽ cùng mọi người nhé

Về phần dưỡng sức giữa mỗi chặng đường. theo mình nghĩ chúng ta nên nghĩ => 3 lần, không thể thấp hơn được vì phía sau chúng ta còn 1 cuộc hành xác cực kì phiêu lưu :D . Nên phải cân đối sức của các xế và ôm
Ở mỗi chặng nghĩ thì mình cũng nên qui định là bao nhiêu phút và bao nhiêu KM chúng ta sẽ được nghĩ ( Chủ thớt dự trù các trường hợp đặc biệt nhé ) . Nếu có chuẩn bị như thế này thì mình nghĩ thời gian lịch trình sẽ ko bị sai lệch đáng kể đâu
Mình cũng xin phép cùng 1 xế nữa làm chốt đoàn nhé. Mình cũng có 1 ít kinh nghiệm xe máy và tiện hơn trong việc hỗ trợ ACE nếu cần thiết ( Khỏi quay xe lại )

Về phần an toàn khi đi Phuot bằng xe máy thì trong diễn đàng đã có mọi người ghé qua tham khảo nhé https://www.phuot.vn/threads/10990-Tham-khảo-Quy-Định-cho-các-chuyến-đi-đường-trường-bằng-xe-máy?p=250596#post250596
Oh! thế hôm nào nhờ bạn phổ biến các vấn đề an toàn này với đoàn cùng mình nhé! Về nghĩ giữa các chặng thì mình nghĩ khoảng 100km nghỉ 1 lần, xen kẻ 1 lần 20' và 1 lần 30' hoặc 2 lần 15' va 1 lần 45' cho các bạn buồn ngủ. Còn thực tế thì ngắn dài tùy đoàn. Về phần chốt đoàn thì thì 2 chốt và lead sẽ thay phiên nhau dẫn đoàn nên có gì cũng nhờ bạn tìm hiểu đường đi trước luôn nhé! Thanx bạn nhiều!

Hoa đặt một cục gạch cứng từ đọan NhaTrang tới Cực Đông
(Tai minh có vịêc ra Nha Trang trước nên sẵn tiện đi chung với đòan)

Chỉ có một mình, lại không có xe máy. Nếu được thì nhờ Leader sắp cho 1xế đu từ NhaTrang tới Cực Đông và về Saigòn
Trường hợp xầu nhất thì phải ra NhaTrang tìm thuê xe máy rồi tự làm xế đi với đòan vậy :(
Ok, có j mình sẽ sắp xếp.

Vấn đề đi đường dài, k biết các xế khác thế nào chứ theo kinh nghiệm nhỏ nhoi của e thì cứ 100km nghỉ 1 lần là ổn nhất, tất nhiên cũng tùy chặng và thời điểm đi. VD như đi từ 11h trưa đến 3h chiều thì khoảng 80km nghỉ 1 lần chẳng hạn, mỗi lần nghỉ k cần nhiều, ngoài những lần ăn uống vệ sinh j j đó thì chỉ cần nghỉ khoảng 15' thôi. Tuần rồi mình có làm chuyến xe máy độc hành SG- Đà Lạt - Phan Rang - Phan Thiết - SG, tổng lại cũng hơn 1100km, thấy cũng khỏe re à, mà có đường đèo đó nghen. Chỉ ngán đoạn QL1A từ Phan Rang - Phan thiết thôi, đi giữa trưa thì thôi rồi, nắng và gió k thể tả.
Minh cũng nghĩ giống bạn! Bạn đi nhiều thế có gì nhờ bạn làm dẫn và chốt đoàn thứ 3 nhé!:D

Chủ thớt ơi, nhà mình đột xuất có việc bận vào dịp lễ đó nên đành rút gạch nhé. Sr bạn. Chúc cả nhà chuyến đi vui vẻ, an toàn và thành công nhé!
Ok! Không sao! Chúc bạn may mắn lần sau nhé!:D

Mình vừa đi tự túc hôm mùng 3 tết, mình không đi cung đường các nhà trước đi, mình đi cái mặt rìa phía bên phải, theo như trên lịch trình của bạn thì nằm phía đồn biên phòng Hố Na ( đây là trạm tiếp tế của công ty Sanet Khánh Hòa, các anh ở đây rất tốt các bạn có thể xin tiếp tế nếu có nhu cầu ) nếu cung này đi đồi cát khoảng tiếng rưỡi, gửi xe ở nhà nghỉ Hải Hà rùi các bạn nhìn phía đỉnh núi có mấy tảng đá, đi thẳng về phía đồi cát phía dưới đỉnh này, nếu mấy bạn để ý thì thấy có dấu chân của ngư dân đi biển để lại, cứ đi theo dấu chân băng qua đồi cát thì tới Trạm của Sanet, nếu muốn tới Cực các bạn phải tới Trạm trước 11h trưa, nếu sau time đó các bạn đi tiếp thì khả năng qua lại là không kịp, vì phía Cực không có chỗ cho mấy bạn hạ trại , tình hình sẽ căng nếu trời mưa.

Nếu thấy trễ thì các bạn nên hạ trại ở Trạm rồi sáng sớm mai đi sớm và trở về trong ngày, nếu có kinh nghiệm rồi thì đi phẻ re, nói chung là đường dễ đi, còn không thì cái đoạn nhảy ghềnh hơi bị phê đó, nếu trời tối thì cẩn thận tránh cái phần mấp mé giữa cây rừng và đá ra nhé, đừng lủi vào kiếm đường, khả năng gắp rắn kha khá lắm đó.( hum đó mình phải trở về lúc trời mưa vào buổi tối vừa níu cái gốc cây thì thấy chú Lục, bước qua cái hộc thì có chú Hổ, hum đó mà trời sang thì tiêu chúng nó rồi ).

Phía bên cung của chú Ba Thanh mình đi rồi nên đợt đó không đi qua đó nữa, nếu đi cung đó mà không có dẫn đường thì khả năng bị nhốt hơi bị lâu đó, rừng ở đó là rừng cây bụi thấp nên đi mà muốn xác định đúng đường hơi bị chua đó, khu đó là rừng của chú Ba nếu có lạc cùng đường thì gọi chú ấy cũng được.
Mình cũng đi lại đợt lễ đó, nhưng không đi sớm vậy được, chúc đoàn đi an toàn và thành công!:D
Ôi! Tiếc thật, bác mà đi thì em không phải tìm hiểu đường cực nhọc thế này! Các thông tin của bác rất hữu ích! Có gì bác cho em nick ym hay mail miếc gì đó để em có thể hỏi thêm về cung đường được không ạ? Cảm ơn bác nhiều nhé!

metalik
08-02-2012, 22:53
OK Lead, chốt chiết gì đó để e lo. Lead cứ xếp cái lịch off a e gặp mặt nhau dễ nói chuyện hơn.

chanhchanhcongtu
08-02-2012, 23:01
Danh sách chốt đoàn:
1. Khải - ôm
2. Thái Tài - ôm
3. Phương - ôm
4. Linh - ôm
5. Khôi - ôm
6. Bình - xế
7. Hoàng Đạt - xế
8. Huỳnh Thái - xế
9. Vansanh33 - xế
10. Ngọc Tỉnh -xế
11. Nam Khang - xế
12. Thanh Hoa - ôm SG nhập đoàn từ Nha Trang.
13. Thanh Hòa - ôm SG nhập đoàn từ Nha Trang.
14. Chiaky - Xế/ôm Nha Trang

Gạch Mềm:
1. Tri
2. Loan
3. ms_oanh
4. myckeychu
5. Dũng
6. Thúy Kiều

Mình xin chọn ngày off:
+ Vào lúc 18h ngày 18 tháng 2
+ Tại quán cafe Nhà Văn Hóa Thanh Niên ( Ngay NVHTN cổng Phạm Ngọc Thạch)

kieulieu
09-02-2012, 07:35
lọt danh sách mất rồi :(

chiaky
09-02-2012, 09:42
Ko op cùng mọi người được, tiếc thật, Tái ngộ tại thành phố biển NT cả nhà nhé!

dungtran1981
09-02-2012, 10:57
Sao không có tên mình vậy chủ thớt ơi. Mình quăng bê tông luôn cho nó chắc

chanhchanhcongtu
09-02-2012, 16:59
lọt danh sách mất rồi :(
Bạn gạch mềm mà đúng không, danh sách trên mình chì để gạch cứng thôi!

Ko op cùng mọi người được, tiếc thật, Tái ngộ tại thành phố biển NT cả nhà nhé!
Em thì phải off riêng với anh mới đủ đô!

Sao không có tên mình vậy chủ thớt ơi. Mình quăng bê tông luôn cho nó chắc
Tại bác để gạch "nửa cứng" nên em cho bác vào danh sách gạch mềm vậy.
Nếu quăng luôn betong thì bác cho em thêm cái địa chỉ với vị trí ôm/xế nhé!

chanhchanhcongtu
09-02-2012, 17:22
Nội dung off ngày 18/2:
- Gặp mặt làm quen.
- Phổ biến các vấn đề về tư tưởng (Cái này quan trọng)
- Vấn đề về trang thiết bị.
- Thảo luận và thống nhất vấn đề chung của đoàn bao gồm: những đồ dùng chung (lều trại, bao tay, thuốc lọc nước, nước uống, thuốc men), phương tiện, sắp xếp lại lịch trình, nhà nghỉ, người dẫn đường,...
- Phân công: trưởng và phó đoàn, thủ quỷ, dẫn và chốt đoàn.
- Bắt cặp các xế - ôm.
- Lịch test thể lực tại Bà Đen.
...

Hy vọng mọi người sẽ đến đông đủ.

Lưu ý đối với các ôm mềm muốn đổi thành cứng thì sau khi đoàn đã bắt cặp xế-ôm ( mà không còn dư xế hoặc một lý do nào đó không thể xếp xế cho mấy bạn) thì các bạn sẽ phải đi xe khách ra rồi nhập đoàn tại Nha Trang và phải tự thuê xe máy để đi theo đoàn đến Đầm Môn.

metalik
09-02-2012, 19:10
Bác chủ ơi, mình có thể sxep thêm tgian để đi tham quan thêm mấy địa danh k thể bỏ qua của Tuy Hòa k??VD như: tháp Nhạn, núi Chóp Chài, Gành đá dĩa, nhà thờ cổ Mằng Lăng,vũng Rô,... Một lần đi là 1 lần khó mà, e k muốn bỏ lỡ mấy chỗ này. Nếu k ai đi tiếp e cũng máu đi 1 mình, nhưng chỉ sợ k sxep đủ xế để về SG.

Bác chủ tkhao thử link này xem.
Link 1: https://www.phuot.vn/threads/23398-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-kh%C3%A1m-ph%C3%A1-C%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-(29-31-7-2011)-Leader-thaophuongdl
Link 2: http://www.saigonphoto.net/info/2011/08/06/c%E1%BB%B1c-dong-hon-tia-n%E1%BA%AFng-d%E1%BA%A7u-tien-tren-lanh-th%E1%BB%95-vi%E1%BB%87t-nam/
Link 3 : http://www.saigonphoto.net/info/2011/08/10/c%E1%BB%B1c-dong-hon-tia-n%E1%BA%AFng-d%E1%BA%A7u-tien-tren-lanh-th%E1%BB%95-vi%E1%BB%87t-nam-ph%E1%BA%A7n-ii/

chanhchanhcongtu
09-02-2012, 19:25
Bác chủ ơi, mình có thể sxep thêm tgian để đi tham quan thêm mấy địa danh k thể bỏ qua của Tuy Hòa k??VD như: tháp Nhạn, núi Chóp Chài, Gành đá dĩa, nhà thờ cổ Mằng Lăng,vũng Rô,... Một lần đi là 1 lần khó mà, e k muốn bỏ lỡ mấy chỗ này. Nếu k ai đi tiếp e cũng máu đi 1 mình, nhưng chỉ sợ k sxep đủ xế để về SG.

Bác chủ tkhao thử link này xem.
Link 1: https://www.phuot.vn/threads/23398-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-kh%C3%A1m-ph%C3%A1-C%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-(29-31-7-2011)-Leader-thaophuongdl
Link 2: http://www.saigonphoto.net/info/2011/08/06/c%E1%BB%B1c-dong-hon-tia-n%E1%BA%AFng-d%E1%BA%A7u-tien-tren-lanh-th%E1%BB%95-vi%E1%BB%87t-nam/

Theo lịch trình thì chúng ta sẽ đi trong ngày từ 28/4 đến 1/5 ( chưa nói đến lấn sang ngày 27), do đó ngày 1/5 đoàn sẽ bắt đầu về. Nếu như đi thêm mấy chỗ như của bạn nói thì ít nhất chúng ta sẽ phải mất thêm một ngày nữa, cho nên mỗi người có thể sẽ phải nghỉ làm/học ít nhất 2 ngày, việc này sẽ ảnh hưởng đến nhiều người trong đoàn nên vấn đề này bạn nên nói với cả đoàn vào ngày off 18/2 để xem ý kiến mọi người thế nào.
Về danh sách những địa điểm trên của bạn thì nếu vẫn theo đúng lịch trình như mình đã vạch ra thì mình có thể sắp xếp cho cả đoàn đi thêm được Hải đăng Đại Lãnh và Vũng Rô, còn mấy chỗ kia thì phải mất thêm 1 ngày nữa, cũng như chi phí sẽ tăng thêm.

metalik
09-02-2012, 20:11
Ok, mình hiểu. Thôi cứ để bữa off ta bàn tiếp.

cdkt5lt
09-02-2012, 22:08
danh sách chốt đoàn:
1. Khải - ôm
2. Thái tài - ôm
3. Phương - ôm
4. Linh - ôm
5. Khôi - ôm
6. Bình - xế
7. Hoàng đạt - xế
8. Huỳnh thái - xế
9. Vansanh33 - xế
10. Ngọc tỉnh -xế
11. Nam khang - xế
12. Thanh hoa - ôm sg nhập đoàn từ nha trang.
13. Thanh hòa - ôm sg nhập đoàn từ nha trang.
14. Chiaky - xế/ôm nha trang

gạch mềm:
1. Tri
2. Loan
3. Ms_oanh
4. Myckeychu
5. Dũng
6. Thúy kiều

mình xin chọn ngày off:
+ vào lúc 18h ngày 18 tháng 2
+ tại quán cafe nhà văn hóa thanh niên ( ngay nvhtn cổng phạm ngọc thạch)
bỏ sót nga rùi hả? Hic. Lên lại danh sách thêm 2 người nữa đc không, một tài và 1 ôm nè!
TÊN: NGA
GẠCH: CỨNG 100%
MAIL: [email protected]
SỐ ĐT 0987 928 144 NGA
VỊ TRÍ: XẾ + ÔM LUN (2 NGƯỜI ĐI)
ĐỊA CHỈ: Q12, TPHCM

kieulieu
09-02-2012, 22:12
vậy giờ mình ôm cứng lun thì được off hok, nếu được mà hok có xế thì đi ra Nha Trang òi đu theo moị người cũng ok lun hihi

chanhchanhcongtu
09-02-2012, 22:19
bỏ sót nga rùi hả? Hic. Lên lại danh sách thêm 2 người nữa đc không, một tài và 1 ôm nè! SỐ ĐT 0987 928 144 NGA
Hic hic! Sao nhiều bạn rơi rớt thế này!:(
Bạn dk mà chỉ cho mình mỗi cái tên với cái số dt thì sao mình biết mà vào danh sách được. Hiện giờ danh sách đã vượt quá số người quy định, nhưng cũng ráng thêm hai bạn nữa!:D
Bạn cho mình xin cái form dk của 2 bạn: (đây là lần thứ 2 mình xin đấy!)
Tên:
Gạch cứng hay mềm:
Mail/YM:
SĐT:
Vị trí:
Địa chỉ:

vậy giờ mình ôm cứng lun thì được off hok, nếu được mà hok có xế thì đi ra Nha Trang òi đu theo moị người cũng ok lun hihi
Cứng mềm j cũng off được hết mà!:D Bữa nào off rồi mình sẽ xếp cho!

cdkt5lt
09-02-2012, 22:34
[QUOTE=chanhchanhcongtu;527322]Hic hic! Sao nhiều bạn rơi rớt thế này!:(
Bạn dk mà chỉ cho mình mỗi cái tên với cái số dt thì sao mình biết mà vào danh sách được. Hiện giờ danh sách đã vượt quá số người quy định, nhưng cũng ráng thêm hai bạn nữa!:D
Tên: NGA
Gạch cứng hay mềm:CỨNG
SĐT:0987 928 144
Vị trí:XẾ + ÔM (02 NGƯỜI ĐI)
Địa chỉ: Q12, TPHCM
VÀO QUÁN LÀM SAO BIẾT ĐƯỢC NHÓM MÌNH NGỒI CHỖ NÀO? HAY CHO E XIN SỐ ĐT LUN ĐI

chanhchanhcongtu
09-02-2012, 22:36
[QUOTE=chanhchanhcongtu;527322]Hic hic! Sao nhiều bạn rơi rớt thế này!:(
Tên: NGA
Gạch cứng hay mềm:CỨNG
SĐT:0987 928 144
Vị trí:XẾ + ÔM (02 NGƯỜI ĐI)
Địa chỉ: Q12, TPHCM
VÀO QUÁN LÀM SAO BIẾT ĐƯỢC NHÓM MÌNH NGỒI CHỖ NÀO? HAY CHO E XIN SỐ ĐT LUN ĐI
Vào cứ thấy ai đẹp trai nhất quán thì cứ sáp vào là dính àh!
Số mình là 0975993357.

cdkt5lt
09-02-2012, 23:10
[QUOTE=cdkt5lt;527337]
Vào cứ thấy ai đẹp trai nhất quán thì cứ sáp vào là dính àh!
Số mình là 0975993357.

CHẮC CHẮN NHÉ, ĐỂ NGƯỜI TA ĐI SẮM ĐỒ ĐÓ, SẮM ĐỒ XONG MÀ RỚT LÀ BẮT ĐỀN CHỦ THỚT ĐÓ. HIHI

thanhluan1209
09-02-2012, 23:40
Chào bạn, mình là người mới tham ra, có đủ sức khoẻ và đủ tự tin để đi được hết hành trình, nhưng ngại cái là người mới, ko biết có tham ra được ko? vì bạn giới hạn chỉ 10 người.
Mình tên Luân, ở Bình Chánh, tp HCM
yahu: thanhluan1805
cảm ơn ...

shin0202
09-02-2012, 23:47
Chủ thớt 1 đoàn có thể chốt ở con số 16 là đẹp đó . Tại 10 người thì cũng ít . Nhìu quá thì không tốt lắm (NT):L

shin0202
09-02-2012, 23:51
Người mới có gì đâu mà ngại bạn mình cũng mới hiih(c) . Mà hơi tiếc tại bạn đăng kí hơi trễ nên không biết chắc đi được hay không .Hi vọng bạn sẽ có thể join cùng đoàn (beer):L
Chào bạn, mình là người mới tham ra, có đủ sức khoẻ và đủ tự tin để đi được hết hành trình, nhưng ngại cái là người mới, ko biết có tham ra được ko? vì bạn giới hạn chỉ 10 người.
cảm ơn ...

kisianhtrangls
10-02-2012, 00:30
híc em cũng khoái đi quá mà tiếc là vào đây muộn, chốt đoàn mất rồi. :(

chanhchanhcongtu
10-02-2012, 00:37
[QUOTE=chanhchanhcongtu;527340]

CHẮC CHẮN NHÉ, ĐỂ NGƯỜI TA ĐI SẮM ĐỒ ĐÓ, SẮM ĐỒ XONG MÀ RỚT LÀ BẮT ĐỀN CHỦ THỚT ĐÓ. HIHI
Ặc! Đi off mà cũng sắm đồ mới nữa hả!

cảm ơn ...
Ước gì đoàn mình ai cũng nói câu "có đủ sức khoẻ và đủ tự tin để đi được hết hành trình" trước khi dk như bạn:D. Vì hiện giờ danh sách đoàn mình đã quá tải, nên mình không thể nhận thêm được nữa. Mong bạn thông cảm cho mình nhé!

Chủ thớt 1 đoàn có thể chốt ở con số 16 là đẹp đó . Tại 10 người thì cũng ít . Nhìu quá thì không tốt lắm (NT):L
23 rồi bác Khôi ơi! Hic hic!:help

cdkt5lt
10-02-2012, 07:17
[QUOTE=chanhchanhcongtu;527429][QUOTE=cdkt5lt;527369]

Mua đồ chuẩn bị cho chuyến phượt ngày 28/4 đến 1/5 đó (lần đầu xiên trong đời đi phượt nên hơi bị ngố), tiện đây cho mình hỏi luôn trong thành phố mua giày đi bộ và lều ngủ chỗ nào tốt nhờ chảnh công tử chỉ chỗ mua luôn nhá. hồi hộp quá. hihiiiiiii

dungtran1981
10-02-2012, 10:53
Mình quăng bê tông luôn, vị trí: xế (có bạn nào đi xe số thì mình đi luôn vì xe ga chạy đường trường khó quá). Hẹn gặp ở hôm off nha chủ thớt

ngoc_hoa_89
10-02-2012, 13:49
18/2 này mình đi sa pa rồi, nội dung cuộc họp phổ biến sau giúp mình nhé. Mình ở Hoàng Hoa Thám Tân Bình, bạn nào gần đấy cho mình ôm nhé, cám ơn hihi

Kenvin Thái
10-02-2012, 19:50

Mua đồ chuẩn bị cho chuyến phượt ngày 28/4 đến 1/5 đó (lần đầu xiên trong đời đi phượt nên hơi bị ngố), tiện đây cho mình hỏi luôn trong thành phố mua giày đi bộ và lều ngủ chỗ nào tốt nhờ chảnh công tử chỉ chỗ mua luôn nhá. hồi hộp quá. hihiiiiiii

Về phần giày đi bộ trong thành phố rất nhiều chỗ bán. Tùy theo kinh tế mỗi người thôi ... Bạn ghé qua Thanhsport ( Quận 1 ) , Vincom ( Quận 1 ), Adidaswave ( Quận 3 ). Mấy cái này bạn lên google search là có add hết nhé

Về phần lều cắm trại thì bạn ghé qua topic này https://www.phuot.vn/threads/13259-Lều-Trại-đi-Phượt

Bạn của mình đã mua hàng ở đây rất chất lượng và có BH cho anh em đầy đủ . Mình đã xem qua thì giá cả cũng rất hợp lí

Chúc bạn có thật nhiều kỉ niệm trong chuyến phuot đầu tiên :D ... Good luck to you

chanhchanhcongtu
10-02-2012, 21:13

Về giày thì tùy kinh tế và mục đích sử dụng của bạn. Nếu chỉ đi phượt không thì có thể chọn giày bộ đội bán trên chợ Dân Sinh hoặc giày vải Thượng Đình ngon bổ rẻ. Còn nếu bạn kén chọn hơn thì bạn có thể xuống mấy chỗ như Kenvin Thái nói, nhưng chỉ có là giá sẽ trên trời (teo mình thấy là vậy). Mình cũng biết có một chỗ trên Nguyễn Đình Chiểu có bán giày gia công giá cũng rẻ cỡ 300-600k cho giày nữ (khá nhiều chủng loại), hoặc bạn có thể mua trên trang này http://quangcaosanpham.com/gian-hang/93648/20288/74/1/giay-leo-nui.html.
Còn về lều thì mình có quen bác Lộc bán lều ( chính là bác chủ thớt topic "Lều trại đi phượt" mà bạn Kenvin Thái nói) Nếu bạn muốn mua thì hôm off xong xem đoàn mình có đủ lều hay không, nếu không thì hôm nào mình đi mướn lều trên đó sẽ dẫn bạn đi mua!;)

Mình quăng bê tông luôn, vị trí: xế (có bạn nào đi xe số thì mình đi luôn vì xe ga chạy đường trường khó quá). Hẹn gặp ở hôm off nha chủ thớt
Ok, đã lưu ý!:D

18/2 này mình đi sa pa rồi, nội dung cuộc họp phổ biến sau giúp mình nhé. Mình ở Hoàng Hoa Thám Tân Bình, bạn nào gần đấy cho mình ôm nhé, cám ơn hihi
Ok 2 con dê!

metalik
10-02-2012, 22:45
Cho e hỏi ngoài luồng tí, mọi người có biết chỗ nào bán tấm chiếu cách nhiệt k ạ? Và giá khoảng bao nhiêu? Em định sắm 1 cái đây.

cheetah2702
11-02-2012, 09:55
Siêu thị hoặc chợ

Cho e hỏi ngoài luồng tí, mọi người có biết chỗ nào bán tấm chiếu cách nhiệt k ạ? Và giá khoảng bao nhiêu? Em định sắm 1 cái đây.

be bong
11-02-2012, 13:49
Vô trong sieu thi do a

chanhchanhcongtu
11-02-2012, 15:34
Thông báo:
Vì lý do số lượng quá đông quán cafe không đủ chỗ chứa nên mình xin chuyển vị trí off ra Bệt Hàn Thuyên. Thời gian như cũ.
Mong mọi người thông cảm!

Cập nhật danh sách:

*Cứng:
1. Khải - ôm
2. Thái Tài - ôm
3. Phương - ôm
4. Linh - ôm
5. Thúy Kiều - ôm
6. Lan Anh - ôm
7. Nga - ôm
8. Khôi- ôm
9. Thanh Hòa - nhập đoàn tại NT
10. Thanh Hoa - nhập đoàn tại NT
11. Chiaky - nhập đoàn tại NT
12. Hoàng Đạt - xế
13. Huỳnh Thái - xế
14. Van Sanh - xế
15. Ngọc Tỉnh - xế
16. Nam Khang - xế
17. Dũng - xế
18. Bạn Nga -xế
19. Bình - xế

*Mềm:
1. Tri
2. Loan
3. Oanh
4. Mickeychu

Kenvin Thái
11-02-2012, 18:52
Hehe OK Lead . Chỗ này thì rất thoáng mát chỉ hy vọng hôm ấy không có mưa thôi :D ... Nơi này với mình có khá nhiều kỉ niệm của thời sinh viên :$ ...

Buổi chiều vửa đi làm thêm ra .. hì hục ôm 3 đến 4 cuốn sách ... bay lên xe Charly 50 phân khối chơi hết ga dzot ra công viện tìm 1 nới mát mát ... hú 1 cái có 1 em chạy ra kêu 1 ly cafe đá ( 5000$ ). thêm 2 điếu thuốc con mèo ( 1500$ ) . Thế là ngồi đến 7h mới bò về ... :D

cdkt5lt
11-02-2012, 22:52
Thông báo:
Vì lý do số lượng quá đông quán cafe không đủ chỗ chứa nên mình xin chuyển vị trí off ra Bệt Hàn Thuyên. Thời gian như cũ.
Mong mọi người thông cảm!

Bệt Hàn Thuyên trên đường nào zậy?

Kenvin Thái
11-02-2012, 23:27

á á .. Ngay công viên 30/4 đó ... Đối diện Dinh Độc Lập

Libra2012
11-02-2012, 23:34
Hehe OK Lead . Chỗ này thì rất thoáng mát chỉ hy vọng hôm ấy không có mưa thôi :D ... Nơi này với mình có khá nhiều kỉ niệm của thời sinh viên :$ ...

Buổi chiều vửa đi làm thêm ra .. hì hục ôm 3 đến 4 cuốn sách ... bay lên xe Charly 50 phân khối chơi hết ga dzot ra công viện tìm 1 nới mát mát ... hú 1 cái có 1 em chạy ra kêu 1 ly cafe đá ( 5000$ ). thêm 2 điếu thuốc con mèo ( 1500$ ) . Thế là ngồi đến 7h mới bò về ... :D
haha, mình cũng có kỉ niệm, vụ gần đây nhất bị bọn đô thị phạt 150k, gửi xe trong NVH Thanh niên rồi tha hồ tám :D

chanhchanhcongtu
12-02-2012, 00:00
Gần dinh Độc Lập có đường Hàn Thuyên đó người đẹp! ra tới đó gọi cho mình!

haha, mình cũng có kỉ niệm, vụ gần đây nhất bị bọn đô thị phạt 150k, gửi xe trong NVH Thanh niên rồi tha hồ tám :D
Mình cũng từng bị xin đểu 50k!

cdkt5lt
12-02-2012, 00:12
[QUOTE=chanhchanhcongtu;528857]Gần dinh Độc Lập có đường Hàn Thuyên đó người đẹp! ra tới đó gọi cho mình!

Cho xế đi họp có gì về phổ biến lại là được rùi, ngày nào xuất phát chỉ việc ngồi ôm thôi khà khà." Cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao dù ........"

hoadaquy
12-02-2012, 08:31
Ban Leader oi,hom off minh k co o SG,nen off xong ban tom tat noi dung cho minh va nhung ban khac khong tham gia dc biet voi nhe!

Libra2012
12-02-2012, 09:54
Các bạn cố gắng đi off, để còn góp ý nhau, chuẩn bị tinh thần, sức khỏe, vật dụng,... ko phân biệt xế - ôm nha.

cdkt5lt
12-02-2012, 11:17
Các bạn cố gắng đi off, để còn góp ý nhau, chuẩn bị tinh thần, sức khỏe, vật dụng,... ko phân biệt xế - ôm nha.
Xin tuân lệnh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!. Bữa đó hai chị em tôi đi hết. hiiiiiiiiiiiii

chanhchanhcongtu
12-02-2012, 14:38
Ban Leader oi,hom off minh k co o SG,nen off xong ban tom tat noi dung cho minh va nhung ban khac khong tham gia dc biet voi nhe!
Ok bạn Phương! Có j bạn theo dõi topic nhé!

Cảm ơn bác Thái, em cũng đang định nói thế!

Xin tuân lệnh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!. Bữa đó hai chị em tôi đi hết. hiiiiiiiiiiiii
:L

chiaky
13-02-2012, 10:35
@anh chanh: Ghét kái thái độ, anh hãy đợi đây! Mà anh Chảnh này, nếu có thuê lều ngủ thì em đk 1 suất anh nha!thanhks
Nếu mọi người còn sức sau khi kết thúc chuyến đi, em nghĩ nên phi ra Vũng Rô một chuyến, ở đấy đẹp cực...
https://www.phuot.vn/threads/29105-Ph%C3%BA-Y%C3%AAn-ng%C3%A0y-m%C6%B0a-gi%C3%B3-!

Kenvin Thái
13-02-2012, 13:25
Nếu mọi người còn sức sau khi kết thúc chuyến đi, em nghĩ nên phi ra Vũng Rô một chuyến, ở đấy đẹp cực...
https://www.phuot.vn/threads/29105-Ph%C3%BA-Y%C3%AAn-ng%C3%A0y-m%C6%B0a-gi%C3%B3-![/QUOTE]

Hahaha thêm 1 người lôi kéo ... Nhưng nơi đấy có xa ko bạn. Vì thời gian nghĩ khá ít nơi đi mà xa quá sợ về ko kịp để đi làm ah .... Mới lên google search cảnh xem thử ... quả nhiên cảnh đẹp mê ly :D ...

Nếu chuyến này ko được thì để chuyến sau ... Chắc chắn sẽ ghé qua

rangchuot_xinh
13-02-2012, 17:23
chuẩn đấy a Thái ơi,đứng từ đèo Cả ngắm toàn cảnh VŨng Rô thì đẹp..đừng hỏi. iem 1 chân dập dòm nhá :))

cdkt5lt
13-02-2012, 19:21
chuẩn đấy a Thái ơi,đứng từ đèo Cả ngắm toàn cảnh VŨng Rô thì đẹp..đừng hỏi. iem 1 chân dập dòm nhá :))

Mình ủng hộ ý kiến này..

metalik
13-02-2012, 22:13
Hô hô, e máu Vũng Rô với Gành đá Dĩa nè, cơ mà cũng tùy thuộc vào các bạn trong đoàn nữa. Thôi thì cứ chuẩn bị trước, tới hôm ấy tính tiếp.

ngoctinhlk
13-02-2012, 22:19
Hihi thêm món ghềnh đá dĩa vào menu thì chuyến này hoành tráng rùi Bác chủ thớt ơi... còn việc off ở hàn thuyên thì cứ gửi xe nvh cho nó lành các Bác ạ vì tình hình chính trị dạo này bất ổn lắm, đang sướng mà lại phải ... thì mất vui.

Kenvin Thái
13-02-2012, 22:32
Hi all

Nếu cả nhà đã tính vậy thì tùy vào team mình thôi. Nhưng cái này cả nhà nên off và thông báo luôn nhé. Nếu có ý định thêm chặng này thì thông báo luôn nhé để mình xin nghỉ thêm ngày phép ... Chứ chơi theo cảm hứng thì sẽ vui hơn nhiều nhưng chết thân em :D hihihihihihhhihi

Nghe nói về nơi này mình cũng thích lắm .... Đã đi thì làm tới luôn ... chứ để giữa giữa nghe khó chịu ihhihihhihihihi lolz :D

metalik
13-02-2012, 22:41
Hờ hờ, bác Thái này nói cứ chuẩn như là Lê Duẫn. E thì còn đi học, nghĩ thêm 1,2 hôm k vấn đề, chỉ kẹt các bác đi làm thôi. Hóng hớt zụ này chờ tới ngày off vậy.

linhloc
13-02-2012, 23:01
V thân yêu.
Khoa bảo là nếu đăng kí e k cho đi thì kệ.
Cứ mua vé máy bay vào trong đó đập cho e 1 trận là xong.
Sao c thấy danh sách không có tên Khoa?
Thấy nó bảo đi cùng e mà

chanhchanhcongtu
14-02-2012, 01:43
@anh chanh: Ghét kái thái độ, anh hãy đợi đây! Mà anh chảnh này, nếu có thuê lều ngủ thì em đk 1 suất anh nha!thanhks
nếu mọi người còn sức sau khi kết thúc chuyến đi, em nghĩ nên phi ra vũng rô một chuyến, ở đấy đẹp cực...
https://www.phuot.vn/threads/29105-ph%c3%ba-y%c3%aan-ng%c3%a0y-m%c6%b0a-gi%c3%b3-!
Ok, sẽ tạo điều kiện để em trả thù! Lều sẽ có đủ cho mọi người!
Thổ địa đã phán thế thì chỉ biết nghe theo thôi!

hahaha thêm 1 người lôi kéo ... Nhưng nơi đấy có xa ko bạn. Vì thời gian nghĩ khá ít nơi đi mà xa quá sợ về ko kịp để đi làm ah .... Mới lên google search cảnh xem thử ... Quả nhiên cảnh đẹp mê ly :d ...
Nếu chuyến này ko được thì để chuyến sau ... Chắc chắn sẽ ghé qua.
Oh! Nếu đi trên QL1 thì từ chỗ rẽ vào Đầm Môn tới cảng Vũng Rô chỉ cở 14km, và đi thêm khoảng 7km là tới hải đăng Đại Lãnh. Chuyến này thì mình sắp xếp được, nhưng thời gian sẽ hơi thắt chặt.

hô hô, e máu vũng rô với gành đá dĩa nè, cơ mà cũng tùy thuộc vào các bạn trong đoàn nữa. Thôi thì cứ chuẩn bị trước, tới hôm ấy tính tiếp.

hihi thêm món ghềnh đá dĩa vào menu thì chuyến này hoành tráng rùi bác chủ thớt ơi... Còn việc off ở hàn thuyên thì cứ gửi xe nvh cho nó lành các bác ạ vì tình hình chính trị dạo này bất ổn lắm, đang sướng mà lại phải ... Thì mất vui.
Gành Đá Đĩa với nhà thờ Mằng Lăng mình cũng muốn đi lắm, mà gặp phải hai vấn đề:
-Nếu đi, ít nhất mọi người phải nghỉ thêm 1 ngày 2/5 do phải đi thêm khoảng 100km nữa và ngược lại!
-Nếu đi, thì chúng ta chỉ có thể thực hiện sau khi ra đến cực đông, nhưng do cung đi cực đông "rất" gay go (do cả đi lẫn về đều bằng đường bộ) nên mình không chắc mọi người sẽ còn sức để đi nữa không.(nhưng đó chỉ là mình giả thiết như vậy, vì mình chưa biết sức khỏe cả đoàn thế nào và cũng như chưa biết cung đường ra sao. Giống bác Kenvin Thái nói, chuyến này em lập chủ yếu là chơi theo cảm hứng mà!:D)

hi all

nếu cả nhà đã tính vậy thì tùy vào team mình thôi. Nhưng cái này cả nhà nên off và thông báo luôn nhé. Nếu có ý định thêm chặng này thì thông báo luôn nhé để mình xin nghỉ thêm ngày phép ... Chứ chơi theo cảm hứng thì sẽ vui hơn nhiều nhưng chết thân em :d hihihihihihhhihi

nghe nói về nơi này mình cũng thích lắm .... đã đi thì làm tới luôn ... Chứ để giữa giữa nghe khó chịu ihhihihhihihihi lolz :d
Chính xác con cá thác lác!

hờ hờ, bác thái này nói cứ chuẩn như là lê duẫn. E thì còn đi học, nghĩ thêm 1,2 hôm k vấn đề, chỉ kẹt các bác đi làm thôi. Hóng hớt zụ này chờ tới ngày off vậy.
Kiểu này chắc là phải làm 1 phát luôn cho nó máu! Chứ các bác nói thế này em chịu không nổi!:Dam

v thân yêu.
Khoa bảo là nếu đăng kí e k cho đi thì kệ.
Cứ mua vé máy bay vào trong đó đập cho e 1 trận là xong.
Sao c thấy danh sách không có tên khoa?
Thấy nó bảo đi cùng e mà
:D Hôm nay ông ấy mới nhắn tin cho em chị ạh!

be bong
14-02-2012, 11:35
Báo cáo Chủ thớt
Tình hình rất ư là tình hình.Là công việc của em đã có người khác lo giùm nên không phải nhập đòan từ Nha Trang nữa mà sẽ cùng mọi người phi nước đại từ Sàigòn - Cưc Đông - Sàigòn. Mong chủ thớt sắp xếp cho 1 xế đồng hành. hehe

Cảm ơn Chủ thớt nhiếu

conmacodon
14-02-2012, 12:41
Không biết đoàn mình có ai có điện thoại định vị trực tiếp bằng sóng của vệ tinh không? Cái này là để đề phòng cho trường hợp chúng ta bị mất phương hướng.
Ngoài ra, theo kinh nghiệm của một vài đoàn đi trước, chúng ta có thể túc tắc sắm vài con gà, đem ít gạo để bữa tối cắm trại nấu cháo gà măm măm.
Hành trình sẽ khá là vất vả ở đoạn sa mạc cát hoang vu, cần phải băng qua sa mạc từ rất sớm: 5h30 mới mong an lành được, không thui chúng ta sẽ bị khô quắn như cá trắm....
Đi xe máy thì sẽ bị đuối lắm đây, mình thì đi xe Phương Trang rồi nên khỏe re như cây me, he he...
Mong các bạn đi off đầy đủ để lấy và thống nhất ý kiến nhé. ngày đó có kha khá việc phải xong đấy..

thaohanuvn
14-02-2012, 14:18
Cả nhà vào đây xem hình em đi bữa trước.
@A Hòa: Em có đấy=)). Đoàn mình chắc chắn tới Đầm Môn vào buổi sáng là tốt rồi. Bữa đoàn em chạy tới Đầm Môn và xuất phát lúc 11h trưa thì phải nên mới đi được một đoạn đồi cát đã đắm đuối rồi hị hị. Cả nhà chuẩn bị sẵn sàng cho đói, mệt, khát, thậm chí là xỉu=))

http://www.flickr.com/photos/raypham/sets/72157627064335896/

Libra2012
14-02-2012, 14:39
Anh chị cứ bàn ra vô thế này, lại thêm cái show ảnh thì em làm sao chịu nổi, để em nộp đơn xin sếp cho nghỉ 1 tuần để đi chịu CỰC =))

Kenvin Thái
14-02-2012, 14:50
hi Bạn Thaohanuvn

Cám ơn vì đã share hình ảnh cho mọi người chiêm ngưỡng vẻ đẹp của Đầm Môn và cực đông nhé ... Đơn thì em đã viết chữ kí thì em cũng đã kí rồi... Chờ lead thông báo thống nhất đi bao nhiêu ngày là em puss thôi :D... Chẳng cần gì phải suy nghĩ cả ... Chuyến này em sẽ chơi theo châm ngôn " Làm hết sức chơi hết mình, tình hình thế nào em cũng chịu " hehehe :D

Để em đi kiếm cái nón nào bự bự chứ đi dưới trời nắng thế này là ko ổn , Làn da em đã đen sau khi đi về chắc .... " Em có 1 ước ao em có 1 khát khao LÀN DA TRÂU LÀN DA TRÂU ... :D

Kenvin Thái
14-02-2012, 15:01
Không biết đoàn mình có ai có điện thoại định vị trực tiếp bằng sóng của vệ tinh không? Cái này là để đề phòng cho trường hợp chúng ta bị mất phương hướng.
Ngoài ra, theo kinh nghiệm của một vài đoàn đi trước, chúng ta có thể túc tắc sắm vài con gà, đem ít gạo để bữa tối cắm trại nấu cháo gà măm măm.
Hành trình sẽ khá là vất vả ở đoạn sa mạc cát hoang vu, cần phải băng qua sa mạc từ rất sớm: 5h30 mới mong an lành được, không thui chúng ta sẽ bị khô quắn như cá trắm....
Đi xe máy thì sẽ bị đuối lắm đây, mình thì đi xe Phương Trang rồi nên khỏe re như cây me, he he...
Mong các bạn đi off đầy đủ để lấy và thống nhất ý kiến nhé. ngày đó có kha khá việc phải xong đấy..

Lead cũng đã đưa ra 1 số nội dung cần thống nhất trong buổi off rồi. Mọi người cứ kham khảo qua và xem cần bổ sung gì nữa thì đưa vào nội dung off luôn cho tiện. Mỗi người 1 cái tay 1 suy nghĩ như vậy là vẹn toàn .... Đã cùng 1 team thì anh em cứ tự do phát biểu ý kiến ... Đúng thì học hỏi sai thì sữa chữa ... Mình thích sự tự nhiên và thoải mái .... Thanks you :D

metalik
14-02-2012, 16:18
Hờ hờ, tình hình là e thấy có tới 2 đoàn nữa cũng đi cực Đông vào thời gian mình đi, mong Lead sxep liên hệ chú Ba sớm nha.

chiaky
14-02-2012, 18:33
Hihi, tình hình rất chi la tình hình thiệt nhỉ vì đa số ai cũng thích đi cảng Vũng Rô, lẫn mấy cảnh đẹp ở P.Y nữa nên chuyến này sẽ rất thú vị đây. Nếu đi nhiều em nghĩ nhà mình nên dưỡng sức bằng cách đi xe Phương Trang ra NT rùi thuê xe máy phi ra CD là ổn nhất đấy, hehe
@anh Chanh: Đợi mà xem, em xử đẹp luôn, mà e nói nhỏ tí: Bữa anh đồng ý em ngủ cùng lều rùi mà, hehe

Kenvin Thái
14-02-2012, 18:39
Hờ hờ, tình hình là e thấy có tới 2 đoàn nữa cũng đi cực Đông vào thời gian mình đi, mong Lead sxep liên hệ chú Ba sớm nha.

Mình cũng đã xem qua topic đó. Họ đi cùng time với mình và lịch trình cũng khá same same với nhau á. Nhưng hinh như topic đó ko có ồn ào và sôi động như bên mình . Vì chặng đường họ đi khá là xa và chi phí khá cao nên sợ sẽ ko đủ người join team
Nhưng có chuẩn bị vẫn tốt hơn nhỉ . hiihhihihihi Mình ẩm chứ Ba chạy trước cho chắc ăn hehehe lolz :D

Kenvin Thái
14-02-2012, 18:40
Hihi, tình hình rất chi la tình hình thiệt nhỉ vì đa số ai cũng thích đi cảng Vũng Rô, lẫn mấy cảnh đẹp ở P.Y nữa nên chuyến này sẽ rất thú vị đây. Nếu đi nhiều em nghĩ nhà mình nên dưỡng sức bằng cách đi xe Phương Trang ra NT rùi thuê xe máy phi ra CD là ổn nhất đấy, hehe
@anh Chanh: Đợi mà xem, em xử đẹp luôn, mà e nói nhỏ tí: Bữa anh đồng ý em ngủ cùng lều rùi mà, hehe

kakaka chiaky . Cái này mà nói nhỏ gì .... Tui nghe muốn lùng bùng lỗ tai luôn nè

chiaky
14-02-2012, 19:45
kakaka chiaky . Cái này mà nói nhỏ gì .... Tui nghe muốn lùng bùng lỗ tai luôn nè
Em nói nhỏ thế mà anh cũng nghe hả, hichic, chít rùi, nhưng anh Thái đừng để lộ thông tin này ra nhé, không thì nguy hiểm lắm

bily_richard
14-02-2012, 19:50
Đi xe máy rùi sao đó đi bộ từ Đầm Môn ra đến Mũi Đôi liệu có đủ sức không nhỉ. Bạn liên hệ với chú Ba ờ ngoài đó dẫn đường. Hoài năm trước nhóm mình đi cũng lúc này. Mà hình như không đi qua đồn biên phòng đâu.
Nói chung đi cực đông là rất cực nhưng mà cảnh rất là đẹp.

Kenvin Thái
14-02-2012, 19:58
Em nói nhỏ thế mà anh cũng nghe hả, hichic, chít rùi, nhưng anh Thái để để lộ thông tin này ra nhé, không thì nguy hiểm lắm

hehe .. I'm promise . you don't worry ... Mình chỉ in đậm và gạch dưới chắc ko ai để ý đâu hen ... Lolz hehehe ... Nice to meet you :D

chiaky
14-02-2012, 20:04
hehe .. I'm promise . you don't worry ... Mình chỉ in đậm và gạch dưới chắc ko ai để ý đâu hen ... Lolz hehehe ... Nice to meet you :D
Cứ kệ chắc hôk ai quan tâm đến mấy kái chữ đen sì sì của anh đâu, rất vui khi đc biết anh và đang chờ để xử anh cùng lúc với anh Chanh luôn, keke, sợ hôk?

Kenvin Thái
14-02-2012, 20:11
Cứ kệ chắc hôk ai quan tâm đến mấy kái chữ đen sì sì của anh đâu, rất vui khi đc biết anh và đang chờ để xử anh cùng lúc với anh Chanh luôn, keke, sợ hôk?

Ngày xưa khi vào đoàn viên mình từng có lập lời thề ..." Không sợ không sợ " bây giờ bạn hỏi vậy mình biết trả lời sao ihhihihihihi ... Để xem lúc bạn xử anh Lead của mình như thể nào đã . Nếu him ko còn ngáp thì chắc mình sợ thiệt .... hehehe :D

conmacodon
14-02-2012, 21:20
Ừa, ừa, mình cũng nghĩ là nên đi xe ra Nha Trang rồi mướn xe máy chạy ù ù, vậy mới đỡ tốn sức. chứ chạy đây ra ngoài đó có mà mệt lè lưỡi, còn sức đâu mà chinh với chả phục. Vụ án này sẽ được lấy ý kiến trong buổi off nhé. Nếu cả nhà đồng ý thì mình sẽ book xe Trà Lan Viên cho. Đi cái vèo là tới ấy mà. Các bạn nên suy nghĩ về vụ án này đi nhé.
Buổi off mình sẽ phổ biến các thức ăn nên mang theo, số lượng quần áo, các dụng cụ cần mua sắm và việc thuê mướn liều.
Đồng thời nếu bạn nào có dụng cụ chuyên dụng GPS lấy sóng từ vệ tinh thì cũng nên mượn đi nha.
Hôm bữa đi chơi chung với cái anh blue car, ảnh khoe cái ảnh chộp mấy con cạp nong mà lạnh cả sống lưng, huhuhu...

chanhchanhcongtu
15-02-2012, 00:44
Báo cáo Chủ thớt
Tình hình rất ư là tình hình.Là công việc của em đã có người khác lo giùm nên không phải nhập đòan từ Nha Trang nữa mà sẽ cùng mọi người phi nước đại từ Sàigòn - Cưc Đông - Sàigòn. Mong chủ thớt sắp xếp cho 1 xế đồng hành. hehe

Cảm ơn Chủ thớt nhiếu
Cái này thì hên xui nhé người đẹp!:D

Cả nhà vào đây xem hình em đi bữa trước.
@A Hòa: Em có đấy. Đoàn mình chắc chắn tới Đầm Môn vào buổi sáng là tốt rồi. Bữa đoàn em chạy tới Đầm Môn và xuất phát lúc 11h trưa thì phải nên mới đi được một đoạn đồi cát đã đắm đuối rồi hị hị. Cả nhà chuẩn bị sẵn sàng cho đói, mệt, khát, thậm chí là xỉu
Thanx bác Thao nhá!(c)

hi Bạn Thaohanuvn

Cám ơn vì đã share hình ảnh cho mọi người chiêm ngưỡng vẻ đẹp của Đầm Môn và cực đông nhé ... Đơn thì em đã viết chữ kí thì em cũng đã kí rồi... Chờ lead thông báo thống nhất đi bao nhiêu ngày là em puss thôi :D... Chẳng cần gì phải suy nghĩ cả ... Chuyến này em sẽ chơi theo châm ngôn " Làm hết sức chơi hết mình, tình hình thế nào em cũng chịu " hehehe

Để em đi kiếm cái nón nào bự bự chứ đi dưới trời nắng thế này là ko ổn , Làn da em đã đen sau khi đi về chắc .... " Em có 1 ước ao em có 1 khát khao LÀN DA TRÂU LÀN DA TRÂU ...

Lead cũng đã đưa ra 1 số nội dung cần thống nhất trong buổi off rồi. Mọi người cứ kham khảo qua và xem cần bổ sung gì nữa thì đưa vào nội dung off luôn cho tiện. Mỗi người 1 cái tay 1 suy nghĩ như vậy là vẹn toàn .... Đã cùng 1 team thì anh em cứ tự do phát biểu ý kiến ... Đúng thì học hỏi sai thì sữa chữa ... Mình thích sự tự nhiên và thoải mái .... Thanks you
Chưa đi với bác nên chưa biết bác thế nào, chứ chưa gì là đã thấy 2 tư tưởng lớn đụng nhau rồi đấy!;)

Mình cũng đã xem lịch trình của 2 đoàn này thì chúng ta có thể "tạm" yên tâm là sẽ không "dùng" chú Ba cùng ngày với 2 đoàn này, vì 1 đoàn đi 28 về 29, 1 đoàn đi 29 và về bằng thuyền, còn đoàn mình sẽ nhờ chú Ba dẫn vào 30 từ Mũi Đôi về Đầm Môn (do đường này dễ lạc).

Do đoàn đông, lịch trình sữa đổi nhiều nên chúng ta cũng sẽ cân nhắc vấn đề này!
Gặp anh rồi thì đứng có mà bỏ dép chạy lấy người nhá!

Mình cũng đã xem qua topic đó. Họ đi cùng time với mình và lịch trình cũng khá same same với nhau á. Nhưng hinh như topic đó ko có ồn ào và sôi động như bên mình . Vì chặng đường họ đi khá là xa và chi phí khá cao nên sợ sẽ ko đủ người join team
Nhưng có chuẩn bị vẫn tốt hơn nhỉ . hiihhihihihi Mình ẩm chứ Ba chạy trước cho chắc ăn hehehe lolz
:))

Em nói nhỏ thế mà anh cũng nghe hả, hichic, chít rùi, nhưng anh Thái đừng để lộ thông tin này ra nhé, không thì nguy hiểm lắm
Em thì nguy gì! Anh mới đáng lo đây!

Đi xe máy rùi sao đó đi bộ từ Đầm Môn ra đến Mũi Đôi liệu có đủ sức không nhỉ. Bạn liên hệ với chú Ba ờ ngoài đó dẫn đường. Hoài năm trước nhóm mình đi cũng lúc này. Mà hình như không đi qua đồn biên phòng đâu.
Nói chung đi cực đông là rất cực nhưng mà cảnh rất là đẹp.
Do bận quá nên vẫn chưa liên lạc được với chú ấy, mình vẫn đang cố!
Mình ra Mũi Đôi bằng một đường khác, chỉ có về mới qua nhà chú Ba thôi!
Thanx bạn đã chia sẽ nhé!(c)

Dạ! ổng hok sợ chứ con sợ!:(

Ngày xưa khi vào đoàn viên mình từng có lập lời thề ..." Không sợ không sợ " bây giờ bạn hỏi vậy mình biết trả lời sao ihhihihihihi ... Để xem lúc bạn xử anh Lead của mình như thể nào đã . Nếu him ko còn ngáp thì chắc mình sợ thiệt .... hehehe
Em ngáp chắc bác cũng khó bảo toàn nhỉ!

Ừa, ừa, mình cũng nghĩ là nên đi xe ra Nha Trang rồi mướn xe máy chạy ù ù, vậy mới đỡ tốn sức. chứ chạy đây ra ngoài đó có mà mệt lè lưỡi, còn sức đâu mà chinh với chả phục. Vụ án này sẽ được lấy ý kiến trong buổi off nhé. Nếu cả nhà đồng ý thì mình sẽ book xe Trà Lan Viên cho. Đi cái vèo là tới ấy mà. Các bạn nên suy nghĩ về vụ án này đi nhé.
Buổi off mình sẽ phổ biến các thức ăn nên mang theo, số lượng quần áo, các dụng cụ cần mua sắm và việc thuê mướn liều.
Đồng thời nếu bạn nào có dụng cụ chuyên dụng GPS lấy sóng từ vệ tinh thì cũng nên mượn đi nha.
Hôm bữa đi chơi chung với cái anh blue car, ảnh khoe cái ảnh chộp mấy con cạp nong mà lạnh cả sống lưng, huhuhu...
Phải thử mới biết chứ! Đó là cái thú của "Hành Xác" mà anh!

be bong
15-02-2012, 08:53
Đúng lả một đám Đông đi chịu Cực => Cực Đông :)).
Mình có ý kiến thế này, mỗi người tự trang bị cho mình mấy trái dưa leo (tùy sức người ai đem được bao nhiêu thì đem). Tình trạng thiếu nước sẽ không tránh khỏi trong chuyến này, mang theo dưa leo có thể măm măm trên đường đi ( vì dưa leo có 1 lượng nước nhất định, vừa bổ sung trái cây và giảm số lần đi thăm Mr. WC) nên sẽ phần nào giảm được cơn khát tức thì.
Đây chỉ là ý kiến riêng của mình thôi, còn việc đem hay không là tùy vào đòan mình

cheetah2702
15-02-2012, 10:52
Các bạn đi nhớ cẩn thận cái máy ảnh nhé, vượt đồi cát thì cẩn thận cát vào khe len, còn nhảy ghềnh thì thôi rùi, không có cơ hội cho các bạn cất vào rút ra hoài đâu nhé, mặc quần dày dày chút, đá ở đó sắc lẹm lun cứa một phát thì miễn trách lun. Có những chổ mấy bác ko trèo được thì phải chui lỗ, còn có chỗ lúc nước rút thì qua được lúc nước lên thì èo...

Salima
15-02-2012, 11:06
Mình ngoài Bắc, sẽ bay vào SG đúng dịp này.
Các bạn cho mình đăng kí 1 suất ôm với nhé.
Thể lực đã được kiểm nghiệm qua các cung đường miền Bắc rồi:D.
Tại do đã đặt vé bay vào đó nên k thể tham gia cùng đoàn miền Bắc được.
Vào đó bơ vơ quá, mong các bạn giúp đỡ

Kenvin Thái
15-02-2012, 11:59
Tên: Hương
ĐT: 0904638.9.8..3

ý chết rồi ... Lead đã chốt đoàn rồi ... Bạn khoan đặt vé nhé để xem Lead của mình tính sao đã. Còn về việc hỗ trợ nhau thì bạn yên tâm ... Team mình sẽ hỗ trợ giúp hết mình cái nào giúp ko được mình nhờ Lead giúp hehehehe lolz :D
Bạn nên theo dõi topic này nhé. Để xem có thể tham gia được ko ... good luck to you

Salima
15-02-2012, 12:04
ý chết rồi ... Lead đã chốt đoàn rồi ... Bạn khoan đặt vé nhé để xem Lead của mình tính sao đã. Còn về việc hỗ trợ nhau thì bạn yên tâm ... Team mình sẽ hỗ trợ giúp hết mình cái nào giúp ko được mình nhờ Lead giúp hehehehe lolz :D
Bạn nên theo dõi topic này nhé. Để xem có thể tham gia được ko ... good luck to you

Vấn đề là mình mua vé rồi mới khổ chứ.
K thì mình sẽ join đoàn Cực Đông từ Hà Nội.
Mà đoàn từ SG đi có mỗi đoàn bạn thôi.
Về tay lái hay thể lực mình đều đạt chuẩn.
Chủ thớt và các bạn giúp mình với nhé :L

Kenvin Thái
15-02-2012, 12:10
Đúng lả một đám Đông đi chịu Cực => Cực Đông :)).
Mình có ý kiến thế này, mỗi người tự trang bị cho mình mấy trái dưa leo (tùy sức người ai đem được bao nhiêu thì đem). Tình trạng thiếu nước sẽ không tránh khỏi trong chuyến này, mang theo dưa leo có thể măm măm trên đường đi ( vì dưa leo có 1 lượng nước nhất định, vừa bổ sung trái cây và giảm số lần đi thăm Mr. WC) nên sẽ phần nào giảm được cơn khát tức thì.
Đây chỉ là ý kiến riêng của mình thôi, còn việc đem hay không là tùy vào đòan mình

Khoái cái câu nói của bạn " Một đám đông đi chịu cực >>> Cực Đông " hehehe . Người bạn nhỏ bé lại có tên là bông >>>> nên người ta gọi là Bé Bông ... ;)

Kenvin Thái
15-02-2012, 12:14

Nếu đã book vé thì bạn nên join từ lúc đầu thì mọi chuyện đã OK rồi :( ... Vì các xế và ôm đã đủ nếu tuyển thêm ôm thì lại phải tuyển thêm xế ... Bạn cứ liên lạc trực tiếp cho Lead nhé. liên hệ sớm đi nhé để him xem thế nào và có câu trả lời cho bạn luôn.
Mình cũng chưa biết him tên gì nữa. Chỉ biết gọi là Chảnh Chảnh Công Tư thôi ah ... :D You call him soon
SDT: 0975993357
YM: kid_2255

chiaky
15-02-2012, 16:54
Hehe, chúc mọi người có một đêm op thật vui nhé!

anacodam
15-02-2012, 17:39
Cẩn thận giữ gìn máy ảnh khi băng qua đồi cát hay leo qua các ghềnh đá nhé các bạn, rơi, bể, sóng đánh ướt, bụi bay vào ống kính :). Tốt nhất là đựng trong một cái túi chống thấm nước là an toàn hơn cả đấy ;)

metalik
15-02-2012, 20:22
Bác Lead có thể dời ngày off sang giữa tuần k? hoặc ngày 17 cũng đc. Hic, đang nhức đầu vì cuối tuần có việc khá quan trọng mà chưa biết sắp xếp thế nào đây nữa.

chanhchanhcongtu
15-02-2012, 21:18
Tên: Hương
ĐT: 0904638.9.8..3

Vì bạn đã đặt vé máy bay rồi nên mình sẽ xem tình hình thế nào rồi cho bạn hướng giải quyết.
Đầ tiên bạn cho mình cái lịch trình của bạn vào SG như thế nào, cụ thể là: ngày đi, ngày về, rảnh từ ngày nào đến ngày nào.(Vì lịch trình đoàn mình còn thay đổi và có thể sẽ nghỉ tới ngày 2/5)
Tạm thời mình đưa ra 2 phương án thế này:
- Mình đoán là bạn sẽ vào SG gần sát ngày đi, do đoàn không còn dư xế và mình cũng không muốn tuyển thêm nữa vì bây giờ đoàn khá đông nên cũng khó quản lý, nên khi đi từ SG ra Nha Trang thì bạn sẽ đi xe khách chung với một vài bạn khác rồi mướn xe máy đi tiếp theo đoàn luôn. Còn các chi phí đóng chung của đoàn thì mình nghỉ bạn nên chuyển khoản chi phí vào trước để chắc chắn là bạn tham gia chung với đoàn mình.
- Hoặc bạn có thể đk và đóng phí cho 1 đoàn ngoài đó, sau đó khi vào đây thì bạn có thể đi chung với đoàn mình như phương án ở trên: đi bằng xe khách sau đó mướn xe ra ĐM rồi chờ đoàn của bạn tới. (Mình nghĩ bạn post đăng ký ở topic này nên có lẽ bạn thích join với đoàn mình hơn cho nên phương án này có vẻ không khả thi lắm:D!)
Với lại nghe bạn nói mình cũng khá yên tâm về thể lực của bạn, nhưng dù sao cũng nói lại cho chắc là chuyến đi này của đoàn mình khá là mất sức nên bạn cần suy nghĩ kỹ nhé!

Bác bán cái tốt phết nhể!:(

Bác Lead có thể dời ngày off sang giữa tuần k? hoặc ngày 17 cũng đc. Hic, đang nhức đầu vì cuối tuần có việc khá quan trọng mà chưa biết sắp xếp thế nào đây nữa.
Lịch chỉ đổi khi có quá nhiều bạn không đi được thôi nên bác Đạt thông cảm nhé! Off xong hôm nào rãnh bác gặp riêng em trao đổi cũng được! Nội dung buổi off em sẽ post lên topic nên bác khỏi lo!

metalik
16-02-2012, 11:47
Mình sẽ cố gắng sắp xếp, nói gì nói chứ vẫn muốn đi off để gặp mặt a e.

Chu Chu
16-02-2012, 16:25
Xem ra hôm đó ít nhất là 3 nhóm sẽ đi cực Đông ^.^

Kenvin Thái
16-02-2012, 16:38
Mình sẽ cố gắng sắp xếp, nói gì nói chứ vẫn muốn đi off để gặp mặt a e.

Cố gắng đi em trai . Không đi off là lỗ đó nhé. Ko được làm quen các anh chị em và ko được biết thông tin về bạn đồng hành .. và góp ý kiến nữa

Cùng ngồi chung 1 group và cùng uống cafe ... thế này thì còn gì bằng :D

Kenvin Thái
16-02-2012, 16:40
Xem ra hôm đó ít nhất là 3 nhóm sẽ đi cực Đông ^.^

Và bạn?. Bạn có tham gia bất kỳ đội nào?

Dùng ngôn từ chính thống

hoadaquy
16-02-2012, 19:50
Cũng rất muốn đi off với mọi người còn làm quen và nắm thông tin cho đầy đủ mà có việc bận không sắp xếp được, chanhchanhcongtu thông cảm nhé! Mình không off nhưng sẻ thường xuyên vô phuot cập nhật tin tức. Mà chanhchanh nhớ xếp xế cho mình với nhen, không là có nước đu lốp xe theo mọi người ah, Mình ở Nơ Trang Long, Bình Thạnh, nếu có xế nào gần mình thì tốt quá! Với lại bạn chốt ngày test thể lực sớm sớm chút để tiện xếp lịch nha. Tks congtu!

Haroro
16-02-2012, 20:08
Hôm nay mới rảnh vào xem ai ngờ chốt danh sách rồi , chủ thớt xem còn lỗ hỏng nào ko cho mình quang 1 cục bê tông với. :) nếu được thì thanks chủ thớt nhiều.

chanhchanhcongtu
16-02-2012, 22:34
Cũng rất muốn đi off với mọi người còn làm quen và nắm thông tin cho đầy đủ mà có việc bận không sắp xếp được, chanhchanhcongtu thông cảm nhé! Mình không off nhưng sẻ thường xuyên vô phuot cập nhật tin tức. Mà chanhchanh nhớ xếp xế cho mình với nhen, không là có nước đu lốp xe theo mọi người ah, Mình ở Nơ Trang Long, Bình Thạnh, nếu có xế nào gần mình thì tốt quá! Với lại bạn chốt ngày test thể lực sớm sớm chút để tiện xếp lịch nha. Tks congtu!
Ok! không ***! Test thể lực có thể vào giữa tháng 3! Đã xếp cho bạn 2 xế, tha hồ lựa chọn nhé!

Hôm nay mới rảnh vào xem ai ngờ chốt danh sách rồi , chủ thớt xem còn lỗ hỏng nào ko cho mình quang 1 cục bê tông với. :) nếu được thì thanks chủ thớt nhiều.
Chốt đoàn rồi bạn ạ! Bạn thông củm nhé!

metalik
16-02-2012, 23:21

Hờ hờ, mình ở Phan xích long nờ. Cơ mà mình chỉ chịu ôm nữ thôi, và phải là ôm Pro. :D

A Kenvin nói nghe nhột quá, chắc phải ráng đi thui.

chanhchanhcongtu
16-02-2012, 23:22
Hờ hờ, mình ở Phan xích long nờ. Cơ mà mình chỉ chịu ôm nữ thôi, và phải là ôm Pro. :D

A Kenvin nói nghe nhột quá, chắc phải ráng đi thui.

Ơ thế bác cho em địa chỉ đểu àh!

metalik
16-02-2012, 23:25
Ơ thế bác cho em địa chỉ đểu àh!

Đểu là đểu thế nào hở bác, e ở Phan xích long, Phú Nhuận, ngay khúc Coop Rạch Miễu đó!

chanhchanhcongtu
16-02-2012, 23:31
Đểu là đểu thế nào hở bác, e ở Phan xích long, Phú Nhuận, ngay khúc Coop Rạch Miễu đó!

Ô! Thế nhà bác gần Bình Thạnh hử? Vậy là em hố rồi, em thiệt là có lỗi với bác, sory bác nhiều!

chanhchanhcongtu
16-02-2012, 23:50
Ủa, xí! Mới nãy em coi lộn, em có sếp bác Đạt với bạn Phương Hoadaquy từ trước rồi, thôi bác nói thế coi như em xong cặp này nhá! hì hì!

Kenvin Thái
17-02-2012, 00:27
Ô! Thế nhà bác gần Bình Thạnh hử? Vậy là em hố rồi, em thiệt là có lỗi với bác, sory bác nhiều!

hohoho .. Vậy là em trai đã có 1 ly cafe free của Lead nhé ... Bác Lead có lỗi quá hehehehe

Đọc câu này của em trai anh thấy mắc cười " Đểu là đểu thế nào hỡ Bác "

Haroro
17-02-2012, 00:59
Thi Chủ thớt xem ai ma rớt ko đi thì hú e 1 tiếng thui. ^^

spidertk
17-02-2012, 01:06
Việt ơi chắc t7 này mình cũng không đi off được rồi. Có thông tin gì thì pm qua inbox cho mình nhé. Tò mò xíu bạn xếp xế cho mình là ai thế nhỉ? :D Xế nữ nhé :))
Chỉ đóng góp ý kiến nhỏ nhoi là nếu cần thiết thì bạn nên liên hệ trước với chú Ba để chủ động nhé. Hehe

chanhchanhcongtu
17-02-2012, 02:53
Thi Chủ thớt xem ai ma rớt ko đi thì hú e 1 tiếng thui. ^^
Ok! Mình sẽ ráng căng mắt xem ai rớt và sẽ thông báo sớm nhất cho bạn!;)

Việt ơi chắc t7 này mình cũng không đi off được rồi. Có thông tin gì thì pm qua inbox cho mình nhé. Tò mò xíu bạn xếp xế cho mình là ai thế nhỉ? :D Xế nữ nhé :))
Chỉ đóng góp ý kiến nhỏ nhoi là nếu cần thiết thì bạn nên liên hệ trước với chú Ba để chủ động nhé. Hehe
Lại thêm 1 người vắng nữa àh!:(
Bạn sẽ đi cùng với xế Thái Libra2012 (là nam, đoàn mềnh làm j có xế nữ!:()đóng đô tại Q11 (bác ý không cho đường).
Mình đã liên hệ với chú Ba, nhưng lại gặp "cô Ba", và cô có nói là "gọi gì sớm dữ! mới có tháng 2 mà! Tới ngày đó cỡ 27, 28 con gọi cho chú rồi chú dẫn đi!". Hôm nào mình sẽ gọi lại để gặp thẳng chú Ba nói chuyện luôn cho chéc eng!Ok(c)

chanhchanhcongtu
17-02-2012, 03:01
Thông báo cho 4 bạn: Linh (linh nguyen ngoc), Dũng (dungtran81), Kiều (kieulieu) gởi cho mình địa chỉ cụ tỉ để xếp xế ôm trước (nếu có thể), không thì buổi off sẽ phải xếp sau mất thời gian!

Libra2012
17-02-2012, 09:05
Ok! Mình sẽ ráng căng mắt xem ai rớt và sẽ thông báo sớm nhất cho bạn!;)

Lại thêm 1 người vắng nữa àh!:(
Bạn sẽ đi cùng với xế Thái Libra2012 (là nam, đoàn mềnh làm j có xế nữ!:()đóng đô tại Q11 (bác ý không cho đường).
Mình đã liên hệ với chú Ba, nhưng lại gặp "cô Ba", và cô có nói là "gọi gì sớm dữ! mới có tháng 2 mà! Tới ngày đó cỡ 27, 28 con gọi cho chú rồi chú dẫn đi!". Hôm nào mình sẽ gọi lại để gặp thẳng chú Ba nói chuyện luôn cho chéc eng!Ok(c)

Anh Chảnh không xếp cho em 1 ôm nữ à? :D,
@spidertk: mình gần khu trường đua Phú Thọ đường 3/2 Q11

big_duck_ugly
17-02-2012, 09:08
ngồi ngắm. tiếc là ko có thơi gian đi đựoc

ngoctinhlk
17-02-2012, 10:01
Ơ thế các Bác định giành hết ôm nữ pro của e ah, ( Bác chủ thớt cho e xin cái tài khoản, e bơm cho bác ít máu lấy sức giành giùm e một ôm xịn ạ hehehe.) hehe mềnh có ý kiến này tới bữa off làm mấy cái lá thăm xế và ôm, bốc thăm trúng thưởng cho nó zui zẻ cả làng ạ??

kenshin
17-02-2012, 10:33
Mình ở HN muốn đăng ký join cùng nhóm mọi người từ 28-1/5, mình đã đi Tây Bắc, leo Fan với HGiang nên có thể làm xế được. Hi vọng được bác chủ thớt open thêm 1 slot... Thanks :)

kenshin
17-02-2012, 10:38
Vì bạn đã đặt vé máy bay rồi nên mình sẽ xem tình hình thế nào rồi cho bạn hướng giải quyết.
Đầ tiên bạn cho mình cái lịch trình của bạn vào SG như thế nào, cụ thể là: ngày đi, ngày về, rảnh từ ngày nào đến ngày nào.(Vì lịch trình đoàn mình còn thay đổi và có thể sẽ nghỉ tới ngày 2/5)
Tạm thời mình đưa ra 2 phương án thế này:
- Mình đoán là bạn sẽ vào SG gần sát ngày đi, do đoàn không còn dư xế và mình cũng không muốn tuyển thêm nữa vì bây giờ đoàn khá đông nên cũng khó quản lý, nên khi đi từ SG ra Nha Trang thì bạn sẽ đi xe khách chung với một vài bạn khác rồi mướn xe máy đi tiếp theo đoàn luôn. Còn các chi phí đóng chung của đoàn thì mình nghỉ bạn nên chuyển khoản chi phí vào trước để chắc chắn là bạn tham gia chung với đoàn mình.
- Hoặc bạn có thể đk và đóng phí cho 1 đoàn ngoài đó, sau đó khi vào đây thì bạn có thể đi chung với đoàn mình như phương án ở trên: đi bằng xe khách sau đó mướn xe ra ĐM rồi chờ đoàn của bạn tới. (Mình nghĩ bạn post đăng ký ở topic này nên có lẽ bạn thích join với đoàn mình hơn cho nên phương án này có vẻ không khả thi lắm:D!)
Với lại nghe bạn nói mình cũng khá yên tâm về thể lực của bạn, nhưng dù sao cũng nói lại cho chắc là chuyến đi này của đoàn mình khá là mất sức nên bạn cần suy nghĩ kỹ nhé!

Bác chanh chanh cho em đăng ký với! PM bác nhé!

metalik
17-02-2012, 11:50
Hô hô, zậy là đã sxep được để t7 đi off, đã zậy còn được ly cafe miễn phí của bác Lead nữa thì cool. Các bác xế nhanh nhanh vào đăng ký ôm nào, ưu tiên cho người đến trước, hơ hơ.

Nói chứ xế ôm xếp những người ở gần nhau thì tiện hơn nhiều!

chiaky
17-02-2012, 12:10
Hehe, thấy mọi người tìm cặp xế ôm mà háo hức thật, Ở NT hóng hớt có một mình, bùn thiu!hichic
Ak, em nhờ tí, bác nào có mua khăn rằn tìm giúp em cái với nhé, ngoài này lùng khắp nơi mà không thấy.
@kenshin: kết bạn mà hôk để lại lời tự bạch nào hết, em biết ai với ai giờ?

mickeychu
17-02-2012, 12:28
Hôm nay mới vô mà thấy mọi người xếp xế ôm ghê quá.
Hôm trước em có đăng ký gạch mềm, giờ chuyển qua cứng lun.
Bữa đi off nhờ chủ thớt xếp xế ôm cho em nha.
Em làm ôm.^^.

Kenvin Thái
17-02-2012, 14:16
ái da ... Với tình hình này căng ah ... Ai cũng book xế và ốm hết rồi nhỉ ... :D

Có vài thông tin nhờ mọi người .... Có ai ở Bình Thạnh hay Phú Nhuận hoặc Gò Vấp có thể cho mình gửi ké chiếc xe cà tàn lúc ngày đi được ko ? ... Để ngày về đêm khuya có xe mà bò về Bình Duơng nữa .... :( ( Lúc đó mình tập trung cùng mọi người và đi luôn thì tiện )

Nếu có cho mình xin số phone nhé ... Cám ơn rất là nhiều :D

Kenvin Thái
17-02-2012, 14:18
Hehe, thấy mọi người tìm cặp xế ôm mà háo hức thật, Ở NT hóng hớt có một mình, bùn thiu!hichic
Ak, em nhờ tí, bác nào có mua khăn rằn tìm giúp em cái với nhé, ngoài này lùng khắp nơi mà không thấy.

hohohoh cái này người ta gọi là lợi thế sân nhà lúc nào cũng được ưu tiên á :D ... Để mình kiếm quà ở Bình Duơng ra đổi với quà ở Nha Trang hen ... Vậy là vui rồi hehehehe

chanhchanhcongtu
17-02-2012, 18:31
Anh Chảnh không xếp cho em 1 ôm nữ à? ,
@spidertk: mình gần khu trường đua Phú Thọ đường 3/2 Q11
Ôm nữ thì vừa có bạn Kiều confirm cho em địa chỉ gần nhà bác Thái, mà nếu xếp 2 người chung với nhau thì em biết quăng bác Khải ở Q6 cho ai đây.
Sao các bác khoái ôm nữ thế, em là em ớn đi với mấy chị lắm rùi:D!
Nói thế chứ bắt xế ôm này là chủ yếu bắt cặp gần nhà hoặc tiện đường ghé ngang làm nhiệm vụ trung chuyển các ôm tới điểm tập kết, rồi sau đó các bác thích ôm nào và ôm đó cũng khoái các bác thì tự do bắt cặp thôi!

Ơ thế các Bác định giành hết ôm nữ pro của e ah, ( Bác chủ thớt cho e xin cái tài khoản, e bơm cho bác ít máu lấy sức giành giùm e một ôm xịn ạ hehehe.) hehe mềnh có ý kiến này tới bữa off làm mấy cái lá thăm xế và ôm, bốc thăm trúng thưởng cho nó zui zẻ cả làng ạ??
Nói thật là bác Tỉnh có bơm HP lẫn Mana thì em cũng chào thua với cái địa chỉ "khủng" của bác:(!
Không biết là bác có nhà ở trên SG hay là bác đóng cứng ở Long Khánh. Vì tới ngày đi là phải tập trung ở 1 địa điểm gần SG, mà bác ở tít Long khánh xuống đây cũng 8-9 chục cây rồi còn j! Có j bác confirm sớm cho em để em xếp ôm cho tiện nhé!:D

Mình ở HN muốn đăng ký join cùng nhóm mọi người từ 28-1/5, mình đã đi Tây Bắc, leo Fan với HGiang nên có thể làm xế được. Hi vọng được bác chủ thớt open thêm 1 slot... Thanks

Bác chanh chanh cho em đăng ký với! PM bác nhé!
Đoàn đã chốt, mà bạn lại ở HN nên bắt buộc mình phải từ chối! Bạn thông cảm cho mình nha! Mà ngoài ấy có tới 2 đoàn đi mà bạn, sao bạn không join chung với 2 đoàn ý!

Em có xe, có j anh gởi xế ra rồi tha hồ mà ôm nhá!:D

Hôm nay mới vô mà thấy mọi người xếp xế ôm ghê quá.
Hôm trước em có đăng ký gạch mềm, giờ chuyển qua cứng lun.
Bữa đi off nhờ chủ thớt xếp xế ôm cho em nha.
Em làm ôm.^^.
Bạn cho mình xin cái địa chỉ nhé!

Hô hô, zậy là đã sxep được để t7 đi off, đã zậy còn được ly cafe miễn phí của bác Lead nữa thì cool. Các bác xế nhanh nhanh vào đăng ký ôm nào, ưu tiên cho người đến trước, hơ hơ.
Nói chứ xế ôm xếp những người ở gần nhau thì tiện hơn nhiều!
Em xem lộn cái danh sách mà:(! Bác cho em xin lại ly cafe đi:D!

ái da ... Với tình hình này căng ah ... Ai cũng book xế và ốm hết rồi nhỉ ...

Có vài thông tin nhờ mọi người .... Có ai ở Bình Thạnh hay Phú Nhuận hoặc Gò Vấp có thể cho mình gửi ké chiếc xe cà tàn lúc ngày đi được ko ? ... Để ngày về đêm khuya có xe mà bò về Bình Duơng nữa .... ( Lúc đó mình tập trung cùng mọi người và đi luôn thì tiện )
Nếu có cho mình xin số phone nhé ... Cám ơn rất là nhiều :D
Em ở Hóc Môn, nếu thích bác có thể qua em!

Haroro
17-02-2012, 18:37
Chủ thớt ơi có ai rớt chưa cho mình quăng cục bê tông với ^^.

chanhchanhcongtu
17-02-2012, 18:43
Chủ thớt ơi có ai rớt chưa cho mình quăng cục bê tông với ^^.

Chưa người đẹp ơi!

Haroro
17-02-2012, 18:48
Con Trai Chủ thớt oi.^^.:)

chanhchanhcongtu
17-02-2012, 19:52
Cập nhật lại danh sách:
1. Lan Anh - ôm - Q12
2. Khải - ôm - Văn Thân Q6
3. Thái Tài - ôm - QL13 Bình Dương
4. Phương - ôm - ...
5. Thúy Kiều - ôm - Điện Biên Phủ Q10
6. Mickeychu - ôm - ...
7. Đạt - xế - Phú Nhuận
8. Thái - xế - 3/2 Q11
9. Van Sanh - xế - Trần Xuân Soạn Q7
10. Nam Khang - xế - Đường số 2, Bình Thuận, Q7
11. Tỉnh - xế - Long Khánh, Đồng Nai
12. Dũng - xế - ...
13. Thao - xế - Vũng tàu
14. Nga
15. Bạn Nga
16. Khôi
17. Bình
18. Tùng
19. Hòa
20. Khoa
21. Thanh Hoa
22. Chiaky
Chú thích: từ 14->17 là 2 cặp dk chung, từ 18->22 là những bạn nhập đoàn từ NT (tính tới hiện h) Nhóm này sẽ do anh Hòa quản lý vì có các chi phí không liên quan tới đoàn như: vé xe khách SG-NT-SG, thuê xe máy.

Mềm:
1. Tri
2. Loan
3. Oanh

Lịch trình sắp xếp lại tạm thời như sau:
Ngày 27/4
- 20h - 22h xuất phát.
Ngày 28/4
- 7h – 9h có mặt tại Nha Trang, nhập đoàn và tiếp tục hành trình
- 10h – 12h có mặt tại Đầm Môn
- 14h – 15h xuất phát ra Bãi Na
- 17h – 18h có mặt tại đồn Biên Phòng Hố Na, cắm trại trên bãi biển Bãi Na.
Ngày 29/4
- 7h – 8h xuất phát ra mũi đôi
- 14h – 15h có mặt tại Mũi Đôi, cắm trại và nghỉ qua đêm.
Ngày 30/4
- 5h – 7h ngắm bình minh
- 7h – 8h xuất phát
- 15h – 16h có mặt tại NN Hải Hà, thuê phòng, đi chơi dòng dòng, nghỉ qua đêm.
Ngày 1/5
- 7h – 8h Xuất phát đi Phú Yên
- 10h – 11h đi ngang Đầm Ô Loan, ghé nhà thờ cổ Mằng Lăng
- 12h có mặt tại Gành Đá Đĩa
- 12h30 Xuất phát về theo QL1 rồi rẽ sang đường Phước Tân - Bãi Ngà
- 16h có mặt tại Đại Lãnh, nghỉ đêm tại hải đăng Đại Lãnh.
Ngày 2/5
- 5h – 6h ngắm bình minh
- 7h Xuất phát về SG, trên đường ra QL1 ghé Vũng Rô và khu di tích đường HCM trên biển
- 21h có mặt tại SG.

Về mặt logic thì tuyến đường và thứ tự này hoàn toàn phù hợp, nhưng chỉ có về thời gian sẽ hơi thắt chặt vào trưa ngày 28 do vừa đi đường xa, chúng ta chỉ có 2-3h để nghỉ ngơi ở Đấm Môn, sau đó sẽ ra thẳng Bãi Na và dựng trại. Việc này có vài điểm có lợi như sau: tiết kiệm dc một đêm nghỉ nhà nghỉ(giảm dc chi phí), tiết kiệm được nhiều thời gian ra mũi đôi cho ngày 29, kéo dãn thời gian nghỉ ngơi của các ngày sau đó. Chỉ có 1 cái hại là có thể có 1 vài bạn không đủ sức đi, nhưng mình nghỉ đi hơn 500km cũng không mất nhiều sức lắm, mà thời gian băng qua sa mạc cát cũng chỉ cở 2-3h mà thôi. Do đó hy vọng mọi người sẽ vượt qua điểm khó này.

chanhchanhcongtu
17-02-2012, 19:53
Con Trai Chủ thớt oi.^^.:)

Hic hic!:( sory!

mickeychu
17-02-2012, 21:57
Anh chanhchanhcongtu oi!. Tình hình là mai em đi vũng tàu với lớp rồi, nên chắc là ko đi off được rồi. Anh xếp xế cho em nha. Em ở Lý thường Kiệt, q10.
Mickeychu.^^.

Haroro
17-02-2012, 22:07
Tui làm xế cho hehehe.:)

metalik
17-02-2012, 22:26
Úi trời, ý bác Lead là 20-22h đêm 27 sẽ xuất phát và chạy xe xuyên đêm đó hả??
Nếu quả thật như zậy thì...HAHAHA, e nghe mà máu cứ rần rật cả lên!!!!!
Quá đã, phải zậy chứ!!phải zậy chứ!! Bravo Lead!!nếu e nói đúng ý bác vừa sửa trên lịch trình thì mai e sẽ mời bác cafe, vì bác quá máu!!!

chanhchanhcongtu
17-02-2012, 22:29
Anh chanhchanhcongtu oi!. Tình hình là mai em đi vũng tàu với lớp rồi, nên chắc là ko đi off được rồi. Anh xếp xế cho em nha. Em ở Lý thường Kiệt, q10.
Mickeychu.^^.
Ok 2 con dê, mai hok xếp được thì bạn ráng đi bộ dùm mình nhé!:D

Tui làm xế cho hehehe.:)
Quan trọng là mình hok muốn tuyển thêm nữa bạn ơi!:)

Úi trời, ý bác Lead là 20-22h đêm 27 sẽ xuất phát và chạy xe xuyên đêm đó hả??
Nếu quả thật như zậy thì...HAHAHA, e nghe mà máu cứ rần rật cả lên!!!!!
Quá đã, phải zậy chứ!!phải zậy chứ!! Bravo Lead!!nếu e nói đúng ý bác vừa sửa trên lịch trình thì mai e sẽ mời bác cafe, vì bác quá máu!!!
Sẽ còn thống nhất về thời gian xuất phát trong bữa off, nhưng không thể xuất phát qua ngày 28 được, thời gian này chỉ có thể kéo về phía trước, theo mình thì giờ đó là thiêng nhất rồi! khì khì:D

kieulieu
17-02-2012, 22:51
Tình hình là e phải xin nghĩ 27-28/04 và 2/5 hã :((

metalik
17-02-2012, 22:54
Em cũng có vài ý kiến nho nhỏ về lịch trình bác mới update, nhưng thui để mai gặp mặt trao đổi luôn. Hờ hờ, tình hình này a e lưu ý lên lịch tập thể lực, sức chịu đựng cho thật trâu nhen!! Còn gần 2 tháng rưỡi lận, kịp kịp!

Kenvin Thái
17-02-2012, 23:58
Bác Lead ở Hóc Môn mà ngay đoạn nào vậy. Nếu đi từ cầu Phú Long vào có xa ko ? ... Nếu gần thì mai chuẩn bị đồ đẹp mình ghé qua bắt cóc Bác đi off luôn ...

Ngày mai chỉ làm buổi sáng nên buổi chiều khá rãnh có thể đi sớm được ... Bác hướng dẫn em đường đi nhé để xem thế nào :D

Kenvin Thái
18-02-2012, 00:04
Em cũng có vài ý kiến nho nhỏ về lịch trình bác mới update, nhưng thui để mai gặp mặt trao đổi luôn. Hờ hờ, tình hình này a e lưu ý lên lịch tập thể lực, sức chịu đựng cho thật trâu nhen!! Còn gần 2 tháng rưỡi lận, kịp kịp!

Em rất giống anh ... Cái máu tung tăng trên xe trong đêm ... Cảm giác cực kì Yomost :D ... Về phần test thể lực leo núi bà đen sắp tới sẽ biết ngay thôi mà ... Cũng sẽ mệt lắm đấy

chanhchanhcongtu
18-02-2012, 00:05
Bác Lead ở Hóc Môn mà ngay đoạn nào vậy. Nếu đi từ cầu Phú Long vào có xa ko ? ... Nếu gần thì mai chuẩn bị đồ đẹp mình ghé qua bắt cóc Bác đi off luôn ...

Ngày mai chỉ làm buổi sáng nên buổi chiều khá rãnh có thể đi sớm được ... Bác hướng dẫn em đường đi nhé để xem thế nào :D

Em ở gần QL22, cách ngã tư An Sương khoảng 4km bác ạh. Hướng dẫn đường vào đại bản doanh của em hay là tọa độ điểm off ạh?

metalik
18-02-2012, 08:16
Hờ hờ, e leo Bà đen đường Ma Thiên Lãnh 1 lần rồi a Kenvin ạ, hấp dẫn lém!!dưng mà tập vẫn cứ phải tập thôi.
Ờ mà off mấy h ấy nhỉ?

shin0202
18-02-2012, 09:40
Mấy nay bận không vào coi topic . 4 ngày thanh 6 ngày lun he chủ thớt .... Để tối of găp nhau nc cho dễ . Địa chỉ : ở hàn thuyên , mà mấy giờ vậy:L

Salima
18-02-2012, 20:53
Lịch trình sắp xếp lại tạm thời như sau:
Ngày 27/4
- 20h - 22h xuất phát.
Ngày 28/4
Ngày 29/4
Ngày 30/4
- 5h – 7h ngắm bình minh
- 7h – 8h xuất phát
Ngày 1/5
Ngày 2/5
- 5h – 6h ngắm bình minh
- 7h Xuất phát về SG, trên đường ra QL1 ghé Vũng Rô và khu di tích đường HCM trên biển
- 21h có mặt tại SG.

Lịch trình thế này c k đú theo được rồi Vịt ơi :D:D
Đêm 28/4 c mới bay vào SG :(
Cám ơn e nhiều nhiều (BB)

chanhchanhcongtu
18-02-2012, 22:41
Lịch trình thế này c k đú theo được rồi Vịt ơi :D:D
Đêm 28/4 c mới bay vào SG :(
Cám ơn e nhiều nhiều (BB)

Oh! không sao đâu chị;)! Mà chị nào mà biết em dzậy:D?

chanhchanhcongtu
18-02-2012, 23:02
Tình hình là không thể sửa bài đầu tiên để update thông tin buổi off nên mọi người chịu khó theo dõi topic nhé!

Nội dung buổi off đầu tiên bao gồm:

Các Vấn đề đã thống nhất:
- Thứ 6 - 27/4: 20h-22h xuất phát.
- Lịch trình như cũ.
- Cung đường ra Mũi Đôi như cũ, mặc dù không có người dẫn và cũng được cảnh báo trước là khó đi. (Kết cái đoàn này wa!)
- Tập trung tại Hàng xanh.
- Cọc 500k/1 người.

Trang thiết bị:
- Lều : dự tính thuê thêm 3 lều 4 người / 150k /ea
Khoa(4 người)
Việt (2 người)
Tỉnh (2 người)
Đạt (2 người)
- Dao: anh Tài.
- Đồ vá xe + ống bơm: anh Đạt.
- Vật dụng tự lo
+ Ruột xe: tự xử mỗi xe 1-2 cái.
+ Đồ ăn khô.

Treking Bà Đen:
Thứ 7 - 17/3 và chủ nhật 18/3
Đi theo QL22.
Không mướn lều, 4 bác Việt, Khoa, Tỉnh, Đạt ráng mang theo lều.
Các thiết bị cần có:
- Aó mưa ( áo mưa bộ càng tốt)
- Đèn pin
- Lều
- Aó lạnh
- Giày
- Đồ ăn
Tập trung tại CV Hoàng Văn Thụ lúc 14h và tại ngã tư An Sương lúc 14h30
Lịch trình:
- 14h30 xuất phát
- 17h30 có mặt tại chân Bà Đen
- 18h bắt đầu leo
- 24h có mặt trên đỉnh -> đựng lều cắm trại giao lưu phối hợp
- 5h - 6h ngắm bình minh nếu còn thức dậy nổi
- 7h - 8h xuống núi theo đường dây điện
- 10h - 11h xuống tới chân núi
- 12h - 13h xuất phát về SG ( thời gian này có thể kéo dãn ra nếu mọi người còn buồn ngủ, có thể 2-3h chiều về cũng được.)

Vấn đề chưa giải quyết xong:
- Ra Bãi Na nên ăn gà hay mỳ gói!:help

Danh sách của đoàn đã sắp xếp lại xế ôm, mọi người down về thẩm du từ từ! Trường hợp bác Tài và chị Linh thì đang chờ xế confirm!
http://www.mediafire.com/?itma6fc9peaueqc

Có thiếu sót cái j thì mọi người bổ sung thêm nhé!

cdkt5lt
18-02-2012, 23:09
+ Lốp xe: tự xử mỗi xe 1-2 lốp.
Mang xăm (ruột) xe chứ. Lốp là vỏ xe đó
Ăn gà đ các bạn. tối rảnh vừa chơi vừa nấu cháo nói chuyện cho vui.

chanhchanhcongtu
18-02-2012, 23:14
+ Lốp xe: tự xử mỗi xe 1-2 lốp.
Mang xăm (ruột) xe chứ. Lốp là vỏ xe đó
Ăn gà đ các bạn. tối rảnh vừa chơi vừa nấu cháo nói chuyện cho vui.
Thanx chị Nga! Đã sửa lỗi chánh tả!:D
Hic hic! rảnh thì có rảnh, nhưng không biết còn sức để mà nấu hok áh!

shin0202
19-02-2012, 00:46
Sorry ,lúc nãy khi đi off mình về coi lại lịch trình thấy có vài cái mình mún góp ý . Nếu mọi người thấy được .
Đầu tiên là chuyến đi tự túc như topic nên phần ăn trong vòng mấy ngày đi thì tự mọi người nhắm sức mình ăn bao nhiêu thì mang:D. còn ăn chung khi cắm trại ban đêm chắc nhóm mình mua những thứ ở biển cá hay mực " nếu tiện"gì đó để nướng ăn rồi nhâm nhi với rượu là ok .(beer)

Theo ý mình với 1 số bạn thì đừng mang gà mà nên mang mì gói . Thứ 1 có kinh nghiệm 1 lần đi rừng mang theo gà thực sự là rất cực do di chuyển với xách đồ cũng nhìu . Thứ 2 là nước để làm gà mình sẽ lấy nước biển luột gà ?? vặt lông , rồi bỏ vào luộc. Tại nước uống mình mang có giới hạn mà . Nhẹ được chút gì hay chút đó:L . Đoàn mình đông ngồi ăn mì gói nói chuyện thì cũng vui lắm rồi.

Còn về lịch trình, chắc chủ thớt đổi lịch trình lại cũng lâu mà mình không vào topic thường xuyên .Mình thấy lịch trình lúc đầu bạn đưa ở page 1 cái đó được cũng dc mà bạn . Còn Lịch trình mới có vẽ mình nghỉ hơi nhiều chăng ?? ( Nếu có ai đã từng đi rồi xin vào góp ý dùm tại đây là suy nghĩ theo ý e người chưa đi)

- 27/4 xuất phát 20h-22h tới 7h-9h ngày 28/4 có mặt nha trang ( đoàn mình là đa phần đi xe máy hết mà đi vào ban đêm vậy thì có hơi nguy hiểm không ?Tầm nhìn hạn chế , với lại cái đáng lo là Lúc đó mọi người khá là buồn ngủ . Như mình đi cùng 1 bạn nam , nên có thể thay phiên được còn nếu ôm là nữ thì cực cho mấy bạn xế quá. :) -> có thể đi vào 4h hay 5h sáng ngày 28/4 cũng được mà xong tới nha trang hay đầm môn tới tối tìm chổ ngủ .

- 29/4 sáng sớm bắt đầu đi từ đầm môn đi ra Mũi Đôi lun . Xong cắm trại tại đó.

-30/4 ngắm bình minh thu dọn đồ rồi xuất phát. ( trong lịch trình là có mặt tại nhà nghỉ Hải hà , lúc 15-16h thuê phòng ,đi chơi dòng dòng , nghỉ qua đêm) -> """"Mình có thể tìm 1 chổ nào để dựng lều ngủ không ? Để tiết kiệm chi phí với lại mình cũng đã mướn lều và mình đi phượt mà ^^"""" Note cái ngoặc kép là nói theo ý tự nghĩ tại không biết chính xác ở đó ra sao :)

- 1/5 thì ok nhưng không biết tới Đại Lãnh lúc 16h rồi sẽ làm gì nữa cho tới đêm. Hoặc có chỗ nào đi nữa không trước khi dừng chân

- 2/5 ok

Với lại những thứ như nhang muỗi cứ sofel nếu kĩ hơn thì uống viên thuốc gì d1 hay gì đó hiii hum trước uống cũng rất tác dụng , thuốc đễ lọc nước chắc không cần đâu bạn.

+Nếu đi như lịch trình cũ page 1 thì chi phí có thể sẽ dao động ở 800k -1100k
+Nếu đi như lịch trình mới sẽ vượt hơn khá là nhiều. Nếu được chủ thớt có thể tính lại sơ sơ cho anh em biết được không , dao động ở khoảng nào thui. Cám ơn nhiều .

Có gì mọi người góp ý nha .(beer)(NT)

shin0202
19-02-2012, 00:52
Lịch trình chính của đoàn để tiện cho mọi người góp ý cái nào được thì mình theo :L
Ngày 27/4
- 20h - 22h xuất phát.
Ngày 28/4
Ngày 29/4
Ngày 30/4
- 5h – 7h ngắm bình minh
- 7h – 8h xuất phát
Ngày 1/5
Ngày 2/5
- 5h – 6h ngắm bình minh
- 21h có mặt tại SG.

chanhchanhcongtu
19-02-2012, 01:12
Sorry ,lúc nãy khi đi off mình về coi lại lịch trình thấy có vài cái mình mún góp ý . Nếu mọi người thấy được .
Đầu tiên là chuyến đi tự túc như topic nên phần ăn trong vòng mấy ngày đi thì tự mọi người nhắm sức mình ăn bao nhiêu thì mang:D. còn ăn chung khi cắm trại ban đêm chắc nhóm mình mua những thứ ở biển cá hay mực " nếu tiện"gì đó để nướng ăn rồi nhâm nhi với rượu là ok .

Theo ý mình với 1 số bạn thì đừng mang gà mà nên mang mì gói . Thứ 1 có kinh nghiệm 1 lần đi rừng mang theo gà thực sự là rất cực do di chuyển với xách đồ cũng nhìu . Thứ 2 là nước để làm gà mình sẽ lấy nước biển luột gà ?? vặt lông , rồi bỏ vào luộc. Tại nước uống mình mang có giới hạn mà . Nhẹ được chút gì hay chút đó . Đoàn mình đông ngồi ăn mì gói nói chuyện thì cũng vui lắm rồi.

Còn về lịch trình, chắc chủ thớt đổi lịch trình lại cũng lâu mà mình không vào topic thường xuyên .Mình thấy lịch trình lúc đầu bạn đưa ở page 1 cái đó được cũng dc mà bạn . Còn Lịch trình mới có vẽ mình nghỉ hơi nhiều chăng ?? ( Nếu có ai đã từng đi rồi xin vào góp ý dùm tại đây là suy nghĩ theo ý e người chưa đi)

- 27/4 xuất phát 20h-22h tới 7h-9h ngày 28/4 có mặt nha trang ( đoàn mình là đa phần đi xe máy hết mà đi vào ban đêm vậy thì có hơi nguy hiểm không ?Tầm nhìn hạn chế , với lại cái đáng lo là Lúc đó mọi người khá là buồn ngủ . Như mình đi cùng 1 bạn nam , nên có thể thay phiên được còn nếu ôm là nữ thì cực cho mấy bạn xế quá. :) -> có thể đi vào 4h hay 5h sáng ngày 28/4 cũng được mà xong tới nha trang hay đầm môn tới tối tìm chổ ngủ .

- 29/4 sáng sớm bắt đầu đi từ đầm môn đi ra Mũi Đôi lun . Xong cắm trại tại đó.

-30/4 ngắm bình minh thu dọn đồ rồi xuất phát. ( trong lịch trình là có mặt tại nhà nghỉ Hải hà , lúc 15-16h thuê phòng ,đi chơi dòng dòng , nghỉ qua đêm) -> """"Mình có thể tìm 1 chổ nào để dựng lều ngủ không ? Để tiết kiệm chi phí với lại mình cũng đã mướn lều và mình đi phượt mà ^^"""" Note cái ngoặc kép là nói theo ý tự nghĩ tại không biết chính xác ở đó ra sao

- 1/5 thì ok nhưng không biết tới Đại Lãnh lúc 16h rồi sẽ làm gì nữa cho tới đêm. Hoặc có chỗ nào đi nữa không trước khi dừng chân

- 2/5 ok

Với lại những thứ như nhang muỗi cứ sofel nếu kĩ hơn thì uống viên thuốc gì d1 hay gì đó hiii hum trước uống cũng rất tác dụng , thuốc đễ lọc nước chắc không cần đâu bạn.

+Nếu đi như lịch trình cũ page 1 thì chi phí có thể sẽ dao động ở 800k -1100k
+Nếu đi như lịch trình mới sẽ vượt hơn khá là nhiều. Nếu được chủ thớt có thể tính lại sơ sơ cho anh em biết được không , dao động ở khoảng nào thui. Cám ơn nhiều .

Có gì mọi người góp ý nha .(beer)

Về việc đem mỳ thany cho gà thì em đồng ý 2 tay với anh Khôi.
Còn cá mực thì hên xui, theo ý em nếu trên đường ra Mũi Đôi gặp ngư dân thì mua, không thì đành nhịn thôi.
Rượu đối với em là 1 thứ xa xỉ khi đi phượt, đặc biệt là chuyến này chắc chắn sẽ thiếu nước.
Về lịch trình thì với ý anh thì đoàn mình nêu qua đêm tại NN Hải Hà ngày 28/4 và trong lều ngày 30/4, nhưng theo em ngày 28 ra tới ngoãi sức lực không giảm nhiều so với ngày 30 nên em nghỉ ngày 28 mình ráng băng qua sa mạc, dựng lều nghỉ ngoài bãi biển (phong cảnh hữu tình) và ngày 30 qua đêm tại nhà nghỉ có đầy đủ tiện nghi để mọi người nhanh lấy lại sức sau chuyến hành xác từ Mũi Đôi sẽ có lý hơn.:)
Về thời gian xuất phát thì em có kéo dãn ra, nên cứ đi theo quy tắc mệt là ngừng, buồn là ngủ, bất kể chổ nào và có bao nhiêu người (lề đường hay hè phố), và theo hai anh hay phượt đường trường là bác Tài và bác Đạt cũng đồng ý với em về vấn đề này! Thời gian xuất phát chỉ có thể kéo về phía trước chứ không thể kéo về phía sau ngày 28 được bác ạh!
Ngày 29, do chúng ta đi cung Bãi Na - Mũi Đôi, sẽ không có người dẫn đường nên em cũng không thể chắc nếu bắt đầu đi từ Đầm Môn từ buổi sáng thì có tới được Mũi Đôi vào buổi chiều hay không, chưa tính cả thời gian lạc đường, tìm đường,... nên đó là lý do chúng ta nên hoàn thành sa mạc cát vào ngày 28 để ngày 29, 30 đủ sức mà đi bác ạh!:D
Chiều tối ngày 1/5 thì sau khi đến nơi nghỉ ngơi xong, nếu muốn mọi người có thể xuống một làng chài nhỏ gần đó, kiếm hải sản nhấm nháp tiếp.:L
Chi phí tính dư không quá 1tr5, có thể là 1tr2 thôi, vì chi phí ăn uống trên đường đi chỉ có thể tính tương đối thôi.(beer)

bibinbinh
19-02-2012, 10:21
Về việc đem mỳ thany cho gà thì em đồng ý 2 tay với anh Khôi.
Còn cá mực thì hên xui, theo ý em nếu trên đường ra Mũi Đôi gặp ngư dân thì mua, không thì đành nhịn thôi.
Rượu đối với em là 1 thứ xa xỉ khi đi phượt, đặc biệt là chuyến này chắc chắn sẽ thiếu nước.
Về lịch trình thì với ý anh thì đoàn mình nêu qua đêm tại NN Hải Hà ngày 28/4 và trong lều ngày 30/4, nhưng theo em ngày 28 ra tới ngoãi sức lực không giảm nhiều so với ngày 30 nên em nghỉ ngày 28 mình ráng băng qua sa mạc, dựng lều nghỉ ngoài bãi biển (phong cảnh hữu tình) và ngày 30 qua đêm tại nhà nghỉ có đầy đủ tiện nghi để mọi người nhanh lấy lại sức sau chuyến hành xác từ Mũi Đôi sẽ có lý hơn.:)
Về thời gian xuất phát thì em có kéo dãn ra, nên cứ đi theo quy tắc mệt là ngừng, buồn là ngủ, bất kể chổ nào và có bao nhiêu người (lề đường hay hè phố), và theo hai anh hay phượt đường trường là bác Tài và bác Thái cũng đồng ý với em về vấn đề này! Thời gian xuất phát chỉ có thể kéo về phía trước chứ không thể kéo về phía sau ngày 28 được bác ạh!
Ngày 29, do chúng ta đi cung Bãi Na - Mũi Đôi, sẽ không có người dẫn đường nên em cũng không thể chắc nếu bắt đầu đi từ Đầm Môn từ buổi sáng thì có tới được Mũi Đôi vào buổi chiều hay không, chưa tính cả thời gian lạc đường, tìm đường,... nên đó là lý do chúng ta nên hoàn thành sa mạc cát vào ngày 28 để ngày 29, 30 đủ sức mà đi bác ạh!:D
Chiều tối ngày 1/5 thì sau khi đến nơi nghỉ ngơi xong, nếu muốn mọi người có thể xuống một làng chài nhỏ gần đó, kiếm hải sản nhấm nháp tiếp.:L
Chi phí tính dư không quá 1tr5, có thể là 1tr2 thôi, vì chi phí ăn uống trên đường đi chỉ có thể tính tương đối thôi.(beer)

Mình cũng có ý kiến
Về thời gian xuất phát: 20h-22h xuất phát: chạy xe mệt là ngừng, buồn là ngủ, bất kể chổ nào và có bao nhiêu người (lề đường hay hè phố): liệu có an toàn cho "tài sản và..." :D. Đường đi cũng là đường quốc lộ (trường hợp xế đang chạy mà gật gù 5s thì...)(mình lo hơi xa)
Mình cũng thấy thời gian nghỉ hơi bị nhiều => Chi phí sẽ đội lên cao

chiaky
19-02-2012, 10:31
hohohoh cái này người ta gọi là lợi thế sân nhà lúc nào cũng được ưu tiên á :D ... Để mình kiếm quà ở Bình Duơng ra đổi với quà ở Nha Trang hen ... Vậy là vui rồi hehehehe
Hê hê, vậy thì còn gì bằng, để em đi dạo bãi biển nhặt một túi vỏ sò và mấy nhánh san hô gãy làm quà anh nha, đặc trưng của vùng biển đó nhé. hehe
Nhìn lịch trình thế này thấy cũng ghê nhỉ, mọi người định phiêu một chuyến thì phải, em cũng thích cái chuyến này nhưng tháy mọi người chạy xuyên đêm vậy liệu ổn không đó?

kieulieu
19-02-2012, 10:47
chuyển ngày trekking bà Đen sang 24/03 được không mọi người, 17/3 không sắp xếp được mà thật sự mún đi Bà Đen lắm lun í. Chủ thớt xem xét được không nhé :shrug:

Linh Nguyen Ngoc
19-02-2012, 11:54
Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của anh Khôi và anh Bình, vì thời gian nghỉ của mình quá dài => mất thời gian + chi phí cao với lại Theo tiêu chí của nhóm mình là phải hành xác mà nếu cứ nghỉ ngơi nhiều quá thì ... Như em biết thì đi từ nhà nghỉ đến Mũi Đôi cũng chẳng phải là mệt lắm đâu, nếu đã Leo Tây Ninh thì cực Đông chẳng nhầm nhò giè đâu :))

chanhchanhcongtu
19-02-2012, 13:26
Mình cũng có ý kiến
Về thời gian xuất phát: 20h-22h xuất phát: chạy xe mệt là ngừng, buồn là ngủ, bất kể chổ nào và có bao nhiêu người (lề đường hay hè phố): liệu có an toàn cho "tài sản và..." :D. Đường đi cũng là đường quốc lộ (trường hợp xế đang chạy mà gật gù 5s thì...)(mình lo hơi xa)
Mình cũng thấy thời gian nghỉ hơi bị nhiều => Chi phí sẽ đội lên cao
Chủ yếu là xế buồn thôi, chứ ôm ngồi trên xe thì thoải mái ngủ rồi, khi dừng thì có thể nhờ một số ôm coi đồ. Xế đang chạy mà gật gù thì chắc ôm cũng chả thiết sống, cái này bác Bình khỏi lo, xế chưa kịp đánh võng thì ôm đã ca cho vài bài rồi, tỉnh liền ý mà!:D

chuyển ngày trekking bà Đen sang 24/03 được không mọi người, 17/3 không sắp xếp được mà thật sự mún đi Bà Đen lắm lun í. Chủ thớt xem xét được không nhé :shrug:
Cái này hoo6m qua đã thống nhất đa số rồi mà chị Kiều! giờ thì hơi khó đổi lại đó! Để hôm nào xem danh sách leo BĐ nếu vắng nhiều thì mình sẽ dời lịch vào ngày thích hợp!

Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của anh Khôi và anh Bình, vì thời gian nghỉ của mình quá dài => mất thời gian + chi phí cao với lại Theo tiêu chí của nhóm mình là phải hành xác mà nếu cứ nghỉ ngơi nhiều quá thì ... Như em biết thì đi từ nhà nghỉ đến Mũi Đôi cũng chẳng phải là mệt lắm đâu, nếu đã Leo Tây Ninh thì cực Đông chẳng nhầm nhò giè đâu :))
Nghỉ ở đây là nghỉ lấy sức chứ không phải nghỉ ăn chơi nên chi phí nâng lên cũng không quá nhiều đâu chị Linh! Với lại thời gian em kéo dãn ra để mọi người thoải mái, nó cũng chỉ mới là lịch trình trên giấy thôi, ai biết thực tế sẽ thế nào! Còn về lịch nghỉ tại Mũi Đôi và nhà nghỉ Hải Hà thì hôm qua đã thống nhất lịch trình như cũ rồi, h lại thêm mỗi ý khác thì em cũng đành chịu thôi! Nhưng sẽ cố gắng xem xét lại để cả làng đều dzui dzẻ.:) Hôm nào leo Bà Đen có j chúng ta sẽ trao đổi kỹ hơn về việc này!

Kenvin Thái
19-02-2012, 15:35
Hôm qua off về busy quá ko khảm khảo ý kiến của anh em được.

Trước tiên về việc đi xe ban đêm thì mình nghĩ việc cũng sẽ OK thôi . Ko có vấn đề gì phải lo ngại đâu
- Tất cả các ôm ở đây theo thông tin thì đều có thể làm xế OK vì đa phần là dân Phượt cả mà ... Nếu ai ko làm xế được thì Viêt thông báo mọi người note thêm thông tin và có thể hoán đổi các vị trí đi trên đường
- Về vấn đề an toàn thì mình đi cùng 1 team và tuân thủ đúng các nguyên tắc đi phượt bằng xe mà mình đã up ở bài trước thì sẽ ok. Về phần nghĩ giữa chặng mình sẽ care thêm cho anh em trong đợt off tiếp theo ( khoảng 100KM sẽ nghĩ ) Để ko ai quá mệt và cũng tránh được các rủ ro. Dĩ nhiên sẽ có những nguyên tắc bất di bất dịch trong khi đi xe. Nếu ai sai thì có khả năng loại khỏi team nếu đó là cần thiết và vì đoàn ( Lần off sau sẽ gửi mọi người thông tin cụ thể )
- Về phần tài sản giữa đường cái này thì các bạn yên tâm nhé. Team mình đi xe máy số lượng khá đông và thơi gian cần nghĩ ngơi giữa chặng ( Giảm ê mông , vệ sinh cá nhân , làm 1 ly cafe ban mê ... ) Các xế thì cũng chỉ cần thế là cùng sẽ ko có gì lo ngại về phần này :D

Riêng phần chi phí cái này mình sẽ check lại từng đoạn và sẽ đưa lên chi phí chênh lệch thấp nhất để mọi người kham khảo ( Vê đồ ăn và dùng cá nhân các bạn sẽ tự trang bị nhé. Ai thích ăn gì thì cứ việc đem thoải mái ... Cân KG thử trước khi mua nhé hehehe :D ). Chi phí xăng thì giữa xế và ôm sẽ góp chung nhé ... ( trước khi xuất phát mình sẽ đại diện thông báo thêm lần nữa vì tình hình các xế nam rất ngại để ôm nữ đưa tiền hehehe ) ...

Lịch trình mà Việt đưa ra cho mọi người xem theo mình nghĩ đó là do Việt muốn giãn thời gian của đoàn mình ra để các bạn có thời gian nghỉ ngơi và tự căng sức lực của từng người ... Chúng ta là 1 team mà :D ... Dĩ nhiên vẫn sẽ có thay đổi 1 số phần tùy theo tình hình khi chúng ta đến nơi thì mới biết chính xác được . ( Việt em vẫn note thông tin của anh em lại để làm lịch trình nháp nếu có sự cố ngoài ý muốn nhé ) Còn về lịch trình này vẫn lấy làm gốc và chạy thôi

Các buổi nghĩ ngơi thì anh đồng tình cùng với Khôi. Sẽ sử dụng tối đa thời gian nghĩ bằng lều để giảm chi phí cả đoàn. Vì chúng ta thao gia là để Phượt mà vậy thì cứ chơi theo đúng tone Phượt mà chúng ta đã biết ... Anh thấy vậy sẽ máu và romace hơn nhiều

Khi ra đến nhà Hải Hà thì xem tình hình thế nào và sức lực anh em ra sao thì sẽ tính đến phần con gà ... Chúng ta có khoảng 5 đến 6 đồng chí là đi xe Khách nên nếu có chơi thì mấy anh em này sẽ hỗ trợ ( Đem ra bãi Na và nấu )... Ko sao cả

Việt em xem thêm phần ra Đại Lãnh mình có khu nào gần đó để tham quan ko em ... và có gì đặc sắc nhé. Để anh change lại ngày này như thế nào ...

Hy vọng chuyến đi này sẽ để lại cho anh em chúng ta thật nhiều kỉ niệm và 1 vài kinh nghiệm trong những chặng Phượt tiếp theo .... Chúng ta cứ chơi hết mình cứ Phượt cho đúng nghĩa thì cuộc chơi sẽ vui .... " Phượt theo niềm cảm hứng "

Kenvin Thái
19-02-2012, 18:50
Hê hê, vậy thì còn gì bằng, để em đi dạo bãi biển nhặt một túi vỏ sò và mấy nhánh san hô gãy làm quà anh nha, đặc trưng của vùng biển đó nhé. hehe
Nhìn lịch trình thế này thấy cũng ghê nhỉ, mọi người định phiêu một chuyến thì phải, em cũng thích cái chuyến này nhưng tháy mọi người chạy xuyên đêm vậy liệu ổn không đó?

Hi Chaiky

Em hỗ trợ giúp anh cái này nhé.

Sẽ có 1 số bạn đi bằng xe khách ra nên chắc sẽ đến sớm hơn các bạn đi xe máy. Vì vậy em hỗ trợ giúp anh việc đón các bạn ấy ở nơi đến và book xe máy luôn nhé

Khi anh em ra đến NT thì em chỉ giúp team nơi nào có thể mua thêm các vật dụng cần thiết và tiếp nước em nhé

Nếu thuận đường đi luôn thì càng tốt. Và 1 nơi cafe với chi phí rẻ rẻ và có giõng nằm để nghỉ ngơi và hít OXY biển :D ... Để tụi anh apply nơi đó làm nơi tập trung đoàn mình lại và xuất phát luôn ... Reply anh sớm nhé. Thanks em

chanhchanhcongtu
19-02-2012, 19:58
Về chi phí chi tiết:
- Những chi phí dùng chung bao gồm: nhà nghỉ ở Hải Hà (50k/ng) + nhà nghỉ Đại Lãnh(80k/ng) + Người dẫn đường(40k/ng) + Lều (26k/ng) + bao tay (10k) + Nước 1.5l (10k/ng) = 200k/ng
- Chi phí ăn uống, tính đơ giản: chúng ta đi 5 ngày, mỗi ngày 3 bữa, mỗi bữa 30k = 450k/ng
- Tiền nước dọc đường: khoảng 200k/ng
- Xăng xe: nếu xế ôm 50-50 thì = 300k/ng
- Đồ ăn lo ở nhà: 200k/ng
Tổng: 1.350.000d (chưa tính những chi phí phát sinh khác)
Về lịch trình nháp thì đã có trao đổi với bác Tài, chỉ có vấn đề tìm trợ giúp ngoài Bãi Na phòng trường hợp bất trắc.
Về vấn đề thuê mướn xe và chổ tập trung đoàn có gì mình nhờ bạn chiaky luôn nhé! (lát nữa gọi điện!)
Ở Đại Lãnh thì trong lịch trình em có ghi rồi, sáng 2/5 về ghé ngang Vũng Rô, khu di tích đường HCM trên biển. Còn tối 1/5 thò ra làng chài kiếm hải sản nhấm nháp (nếu có).

hungg0203vip
19-02-2012, 20:52
"Định vị" và "lạc đường" là 2 thứ thú vị mà thích ở chuyến đi này do đó mới có tên là "Phượt Hành Xác" hì hì:D!

E thấy chuyến của anh cũng hay đó , nhưng mà nên cân nhắc lại việc đi mà k cần GPS , và bị lạc trong rừng có thể cũng không phải là điều đơn giản đâu, e nghĩ nên đi tiền trạm trước khi dẫn mọi người đi hoặc đem theo GPS nhưng không sài khi nào bí rồi mới lấy ra xài thì còn đc ,Chứ Đi theo kiểu hên xui này e cũng không dám đi , tại e còn nhỏ chưa đủ sức , chúc a có 1 chuyến đi vui vẻ , hi, An toàn là trên hết nhé a

chanhchanhcongtu
19-02-2012, 21:04
E thấy chuyến của anh cũng hay đó , nhưng mà nên cân nhắc lại việc đi mà k cần GPS , và bị lạc trong rừng có thể cũng không phải là điều đơn giản đâu, e nghĩ nên đi tiền trạm trước khi dẫn mọi người đi hoặc đem theo GPS nhưng không sài khi nào bí rồi mới lấy ra xài thì còn đc ,Chứ Đi theo kiểu hên xui này e cũng không dám đi , tại e còn nhỏ chưa đủ sức , chúc a có 1 chuyến đi vui vẻ , hi, An toàn là trên hết nhé a
Oh! thanx lời khuyên của bạn Hùng! Bọn mình vừa off hôm qua và cũng phân công chuẩn bị máy GPS luôn rồi, hì hì!:D

pila
19-02-2012, 21:26
Oh! thanx lời khuyên của bạn Hùng! Bọn mình vừa off hôm qua và cũng phân công chuẩn bị máy GPS luôn rồi, hì hì!:D

Tiếc quá, hôm qua đi SG từ sáng đến chiều mới về nhưng ko thể qua off dc vì tối còn phải đi học.
Vậy là đoàn cũng đã quyết định đi đêm, sớm hơn cả time mình đề nghi (mình đề nghị 12h đêm). Vấn đề đi xuyên đêm mà đi đông thì chỉ cần trang bị thêm vài đèn loại xoay xoay giống các công trình hay để.
Thời gian kéo dài tới hết ngày 2/5 thì hơi kẹt vì đa số là đi làm ngày 2/5.

bibinbinh
19-02-2012, 21:33
Về chi phí chi tiết:
- Những chi phí dùng chung bao gồm: nhà nghỉ ở Hải Hà (50k/ng) + nhà nghỉ Đại Lãnh(80k/ng) + Người dẫn đường(40k/ng) + Lều (26k/ng) + bao tay (10k) + Nước 1.5l (10k/ng) = 200k/ng
- Chi phí ăn uống, tính đơ giản: chúng ta đi 5 ngày, mỗi ngày 3 bữa, mỗi bữa 30k = 450k/ng
- Tiền nước dọc đường: khoảng 200k/ng
- Xăng xe: nếu xế ôm 50-50 thì = 300k/ng
- Đồ ăn lo ở nhà: 200k/ng
Tổng: 1.350.000d (chưa tính những chi phí phát sinh khác)
Về lịch trình nháp thì đã có trao đổi với bác Tài, chỉ có vấn đề tìm trợ giúp ngoài Bãi Na phòng trường hợp bất trắc.
Về vấn đề thuê mướn xe và chổ tập trung đoàn có gì mình nhờ bạn chiaky luôn nhé! (lát nữa gọi điện!)
Ở Đại Lãnh thì trong lịch trình em có ghi rồi, sáng 2/5 về ghé ngang Vũng Rô, khu di tích đường HCM trên biển. Còn tối 1/5 thò ra làng chài kiếm hải sản nhấm nháp (nếu có).

Chắc chi phí mỗi người là 1500k :))

metalik
20-02-2012, 07:41
Chẹp chẹp, chi phí đội lên so với ban đầu nhiều quá nhỉ!
Như đã nói, em vote cho món cháo gà nhé!

bibinbinh
20-02-2012, 09:25
Chẹp chẹp, chi phí đội lên so với ban đầu nhiều quá nhỉ!
Như đã nói, em vote cho món cháo gà nhé!

Vậy mọi người sẽ ủy quyền cho em vác mấy con gà đó. Hờ hờ

Kenvin Thái
20-02-2012, 11:53
Tiếc quá, hôm qua đi SG từ sáng đến chiều mới về nhưng ko thể qua off dc vì tối còn phải đi học.
Vậy là đoàn cũng đã quyết định đi đêm, sớm hơn cả time mình đề nghi (mình đề nghị 12h đêm). Vấn đề đi xuyên đêm mà đi đông thì chỉ cần trang bị thêm vài đèn loại xoay xoay giống các công trình hay để.
Thời gian kéo dài tới hết ngày 2/5 thì hơi kẹt vì đa số là đi làm ngày 2/5.

Cái này người ta nói là " Lỡ phóng lao phải theo lao á " .... Tại cái bạn gì gì đó đưa lên ý kiến Vũng Rô làm cả team ai cũng máu nên đành chịu .... Chứ cảnh đẹp thế mà ko ghé qua thì mọi người sẽ tiếc nối vô cùng và đầm đìa nước mắt :))

Libra2012
20-02-2012, 11:59
Chuyện con gà sẽ là truyện nhiều tập :D
Dù mệt cỡ nào em cũng tình nguyện vác gà cho mấy bác, vote cho con gà :D

chiaky
20-02-2012, 12:04
Tình hình là em chỉ đu bám cùng mọi người ra đến cực Đông thôi, chỉ nghỉ tối đa 4 ngày, huhu, bùn quá!
@kenvin thai: chuyện book xe và tìm mua các dụng cụ cần thiết thì ok thôi anh, còn vụ tìm một chỗ để anh em nghỉ ngơi lấy lại sức thì hơi khó, vì buổi sáng NT chỉ có cape (ngồi ghế), nếu muốn có võng thị mọi người phải chạy tiếp đoạn đường cách NT khoản 15km.

Kenvin Thái
20-02-2012, 12:23
Tình hình là em chỉ đu bám cùng mọi người ra đến cực Đông thôi, chỉ nghỉ tối đa 4 ngày, huhu, bùn quá!
@kenvin thai: chuyện book xe và tìm mua các dụng cụ cần thiết thì ok thôi anh, còn vụ tìm một chỗ để anh em nghỉ ngơi lấy lại sức thì hơi khó, vì buổi sáng NT chỉ có cape (ngồi ghế), nếu muốn có võng thị mọi người phải chạy tiếp đoạn đường cách NT khoản 15km.

Vậy cũng rất OK rồi em ... Cám ơn em nhiều nhé :D

15 KM cũng gần ko sao ... Vậy em hỗ trợ anh xem việc book xe máy như thế nào nhé ... Khoảng 4 ngày thôi .

Tình hình là anh sẽ mang ôm từ Sài Gòn ra NT cho em nhé ... Món quà của anh ý ... Em nhận đi cho anh vui :))

pila
20-02-2012, 21:57

Vậy tại sao ko mang võng theo mà phải chạy 15km nhỉ, lều thì mình chứ có chứ võng thì đã thủ sẵn cho tour này rồi. Lều may phải có rập chứ võng thì khỏi, hihi.

conmacodon
20-02-2012, 22:30
Xin chào mọi người,
Về vụ án con gà đã có kết quả: sau một đêm thao thức với bác lead mình đã có phương án chuẩn như Lê Duẩn: mua gà ở chợ cho Khách sạn Hải Hà mần dùm trong lúc chúng ta nghỉ ngơi. luộc dùm mình cho tới lúc chín luôn. Lúc đó mang gà ra bãi Na thì tha hồ nhấm nháp nhá.... vì bữa đầu ăn cho sung sức để dành mí bữa sau đi nữa chớ. Mí lại dù sao mình cũng ở trong thâm sơn cùng cốc khá lâu, đồ ăn khô: súc xích hay bánh mì thì cứ tranh thủ để dành cho tối hôm sau.
Mình còn định mang mí con gà tới cực đông cho hoành tá tràng nữa cơ, hehe, để mình hỏi chú 3 xem ổng có mang gà ra Mũi Đôi giúp chúng ta được không? Nếu được thì nhờ ổng vác hai hay ba con gì đấy. Mình măm măm tại cực đôi mới thú...ho ho.

conmacodon
20-02-2012, 22:39
Khi gặp các bác bồ nông ăn tạp thì ban đêm mở xi nhan tạo hiệu tấp vào lề, còn ban ngày thì mở đèn lớn phía trước. Có như vậy các thành viên phượt mới tránh các tình trạng cháy túi vì lí do vô lí. Mà nếu được các thành viên Phượt yêu dấu nên cùng nhau gắn thêm cái đèn Led xíu xiu màu xanh lá, khi cần ra hiệu ban đêm, an toàn cho cả cộng đồng phượt chúng ta.
Cùng nhau, anh em ta có thể làm tất cả.

bibinbinh
20-02-2012, 22:49
Xin chào mọi người,
Về vụ án con gà đã có kết quả: sau một đêm thao thức với bác lead mình đã có phương án chuẩn như Lê Duẩn: mua gà ở chợ cho Khách sạn Hải Hà mần dùm trong lúc chúng ta nghỉ ngơi. luộc dùm mình cho tới lúc chín luôn. Lúc đó mang gà ra bãi Na thì tha hồ nhấm nháp nhá.... vì bữa đầu ăn cho sung sức để dành mí bữa sau đi nữa chớ. Mí lại dù sao mình cũng ở trong thâm sơn cùng cốc khá lâu, đồ ăn khô: súc xích hay bánh mì thì cứ tranh thủ để dành cho tối hôm sau.
Mình còn định mang mí con gà tới cực đông cho hoành tá tràng nữa cơ, hehe, để mình hỏi chú 3 xem ổng có mang gà ra Mũi Đôi giúp chúng ta được không? Nếu được thì nhờ ổng vác hai hay ba con gì đấy. Mình măm măm tại cực đôi mới thú...ho ho.

Toàn là nhắc tới vấn đề ăn. Còn nước uống thì sao nhỉ?
Theo lý thuyết con người có thể nhịn ăn 1 tuần nhưng nhịn uống chỉ có 3 ngày thôi (theo truyện kính vạn hoa của Nguyễn Nhật Ánh đó) :D
Thời gian nghỉ nhiều vậy có đủ nước uống không nhỉ?

chanhchanhcongtu
21-02-2012, 00:24
Xin chào mọi người,
Cái chuyện con gà ở Hải Hà thì em nói để suy nghỉ mà!
Đã nói là chú Ba không có làm gà, chỉ dẫn đường thôi!

Toàn là nhắc tới vấn đề ăn. Còn nước uống thì sao nhỉ?
Theo lý thuyết con người có thể nhịn ăn 1 tuần nhưng nhịn uống chỉ có 3 ngày thôi (theo truyện kính vạn hoa của Nguyễn Nhật Ánh đó) :D
Thời gian nghỉ nhiều vậy có đủ nước uống không nhỉ?
Em đồng ý với anh Bình là chuyến này chắc chắn thiếu nước, 3l/1 người không đủ cho 2 ngày 29, 30. Nhưng mỗi người chỉ có thể vác được 3kg nước trên lưng thôi anh, chúng ta sẽ tiếp nước tại đồn biên phòng cho ngày 29, 30 và nếu hết nước trong 2 ngày đó thì chỉ còn có cách là uống nước đọng trong khe hay nước suối từ trong rừng chảy ra mà thôi! Nhưng em nghỉ nếu ra Mũi đôi chi ăn đồ khô chuẩn bị sẵn và uống vài ngụm nước thì đủ trên đường về ghé ngang nhà chú Ba tiếp nước tiếp.

Linh Nguyen Ngoc
21-02-2012, 10:24
Chủ thớt ơi, tình hình là show nhóm cái list Xế + ôm đê

chanhchanhcongtu
21-02-2012, 11:21
Chủ thớt ơi, tình hình là show nhóm cái list Xế + ôm đê
Chị Linh down danh sách xuống dùm em nhé
http://www.mediafire.com/?itma6fc9peaueqc

Kenvin Thái
21-02-2012, 12:31
Cái thằng quỷ nhỏ ... Còn bắt download nữa chứ ... Show luôn topic tiện hơn ko :))

chiaky
21-02-2012, 17:13
Em vừa cập nhật được phí thuê xe máy tại NT nè:
Ngày thường: 40k/ngày (xe số) và 80k/ngày(xe ga)
Lễ tết: 80k/ngày(xe số) và 180k/ngày(xe ga)
@kenvin thai: tiếc là chuyến này em chỉ du hí với đoàn mấy hôm ở cực đông thôi nên anh tặng ôm SG cho em thì đoạn đi PY ôm của em phải lết bộ ak, vì thế nên tốt nhất đành thất lễ....anh phải bùn rồi, hehe

Kenvin Thái
21-02-2012, 18:11
Ớ vậy là em có ôm ở ngoài đó luôn rồi hả :D ... OK vậy sẽ có quà khác hehehehe ...

Thanks em về các thông tin book xe nhé ...

chiaky
21-02-2012, 18:47
Ớ vậy là em có ôm ở ngoài đó luôn rồi hả :D ... OK vậy sẽ có quà khác hehehehe ...

Thanks em về các thông tin book xe nhé ...
Huhu, khả năng là em chỉ hành xác Cực Đông cùng mọi người được thui nên sao đi cùng ôm anh tặng được, chính vì thế nên có thể và có lẽ là chắc chắn em sẽ phi xe máy một mình, huhu

pila
21-02-2012, 18:53
Lịch trình chính của đoàn để tiện cho mọi người góp ý cái nào được thì mình theo :L
.
Ngày 2/5
- 5h – 6h ngắm bình minh
- 21h có mặt tại SG.

Ngày 2/5 tức ngày cuối cùng là đuối toàn tập đó chủ thớt ơi ơi,

5h-6h ngắm bình minh thì coi như 5h dậy, ăn uống nghỉ ngơi chuẩn bị 7h xuất phát, chạy về SG đến 9h tối, Total = 14h. Mà quãng đường từ Phú Yên về SG cũng tầm 500km, các phượt tử đã hao mòn sức cho gần 500km lượt đi rồi, lượt về hơn 500km nữa thì sức khỏe thuộc dạng thép đó. Đoạn này về tới SG mà ngày hôm sau đi làm dc mình cũng nể phục lắm.

Mình chưa dám đăng ký vì nếu lịch thi ko trung những ngày này. Ngày đó đi đêm thì mình đu theo luôn chứ ko vòng lên Đà Lạt nữa, hihi

chanhchanhcongtu
22-02-2012, 00:00
Cái thằng quỷ nhỏ ... Còn bắt download nữa chứ ... Show luôn topic tiện hơn ko :))
Vì nhiều thông tin quá, với lại không có thời gian đánh máy anh àh! bác thông cảm cho thằng em nhé!:D

Ngày 2/5 tức ngày cuối cùng là đuối toàn tập đó chủ thớt ơi ơi,

5h-6h ngắm bình minh thì coi như 5h dậy, ăn uống nghỉ ngơi chuẩn bị 7h xuất phát, chạy về SG đến 9h tối, Total = 14h. Mà quãng đường từ Phú Yên về SG cũng tầm 500km, các phượt tử đã hao mòn sức cho gần 500km lượt đi rồi, lượt về hơn 500km nữa thì sức khỏe thuộc dạng thép đó. Đoạn này về tới SG mà ngày hôm sau đi làm dc mình cũng nể phục lắm.

Mình chưa dám đăng ký vì nếu lịch thi ko trung những ngày này. Ngày đó đi đêm thì mình đu theo luôn chứ ko vòng lên Đà Lạt nữa, hihi
Nếu qua tới ngày 2 thì không nhất thiết khắt khe về thời gian nữa! Tà tà thả về cũng được, ai quá mệt thì ghé NT có thể mua vé tàu về luôn cho khỏe, ai thích thì đi xe về tiếp.
Vì chuyến này hành xác và em cũng nói trước là ai đủ tự tin về sức khỏe thì hãy đăng ký nên chắc mọi người cũng tạm đánh giá được sức mình.

metalik
22-02-2012, 00:04
Hờ hờ, chú Việt phải hù a e nhiều zô cho a e có động lực rèn luyện sức khỏe trc khi đi chứ. À chú cho a cái nick yahoo với!

chanhchanhcongtu
22-02-2012, 00:15
Hờ hờ, chú Việt phải hù a e nhiều zô cho a e có động lực rèn luyện sức khỏe trc khi đi chứ. À chú cho a cái nick yahoo với!

Nói thật với anh, không biết mọi người sao chứ em nhìn cái topic với cái lịch trình thỉnh thoảng em cũng muốn đội quần rồi, không biết nhiêu đó có đủ hù chưa mà sao thấy ai cũng bơ bơ hết, có j anh hù hộ em với!
Không biết đoàn mình mọi người trước khi đăng ký có đọc hết topic không chứ em thấy bác hỏi em nick ym kiểu này là không xong rồi:help, cuối topic em có biên số đt và nick ym mà:(
Nick em là kid_2255

Haroro
22-02-2012, 00:31
Chủ thớt bữa pm tui ah , mấy bữa nay bận wa, còn thiếu 1 xế thì để tui.
YH: [email protected]
sdt 0975 840 460

metalik
22-02-2012, 00:58
Nói thật với anh, không biết mọi người sao chứ em nhìn cái topic với cái lịch trình thỉnh thoảng em cũng muốn đội quần rồi, không biết nhiêu đó có đủ hù chưa mà sao thấy ai cũng bơ bơ hết, có j anh hù hộ em với!
Không biết đoàn mình mọi người trước khi đăng ký có đọc hết topic không chứ em thấy bác hỏi em nick ym kiểu này là không xong rồi:help, cuối topic em có biên số đt và nick ym mà:(
Nick em là kid_2255

Ờ tại a k để ý, mà thông tin lung tung rời rạc quá nên a hỏi zầy luôn cho tiện ý mà. Chú yên tâm, với 1 chuyến đi kiểu này, chắc chắn mọi người BẮT BUỘC phải lưu tâm đọc kỹ từng câu từng chữ rồi. Mà nói thiệt chớ theo kinh nghiệm phượt xe máy của mình thì đi đêm như zậy rất là...phê, nếu cẩn thận thì vẫn an toàn, chỉ lo là rất mất sức. Cộng thêm chặng về chạy ban ngày trời sẽ nắng, nóng dẫn đến đuối toàn tập vì sau mấy hôm nằm bờ ngủ bụi thì sức lực cũng tiêu hao khá nhiều.

CHÍNH VÌ VẬY, VÌ TƯƠNG LAI CON EM CHÚNG TA, MỘT LẦN NỮA EM HI VỌNG MỌI NGƯỜI LÊN KẾ HOẠCH TẬP LUYỆN THỂ LỰC VÀ SỨC CHỊU ĐỰNG CHO THẬT TỐT ĐỂ CHUYẾN ĐI THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP!!!

bibinbinh
22-02-2012, 11:01
Vì nhiều thông tin quá, với lại không có thời gian đánh máy anh àh! bác thông cảm cho thằng em nhé!:D

Nếu qua tới ngày 2 thì không nhất thiết khắt khe về thời gian nữa! Tà tà thả về cũng được, ai quá mệt thì ghé NT có thể mua vé tàu về luôn cho khỏe, ai thích thì đi xe về tiếp.
Vì chuyến này hành xác và em cũng nói trước là ai đủ tự tin về sức khỏe thì hãy đăng ký nên chắc mọi người cũng tạm đánh giá được sức mình.
Đối với người đi học thì không vấn đề gì. Còn người đi làm tà tà thả về sao được. Đã phải xin nghỉ phép ngày 2/5 rồi. Đi xong chắc về nghỉ việc luôn :D

Linh Nguyen Ngoc
22-02-2012, 13:26
Chủ thớt bữa pm tui ah , mấy bữa nay bận wa, còn thiếu 1 xế thì để tui.
YH: [email protected]
sdt 0975 840 460

Nhóc cũng đi cung này nữa à, lại gặp người quen :))