PDA

View Full Version : Nepal 19/4 - 19/5/2017

gracechau
16-03-2017, 07:32
Hi all,

Chuẩn bị đi Nepal từ HCM giữa tháng 4. Sẽ trek ABC hoặc AC hoặc cả hai. Lịch trình hiện tại là zero. Sức khỏe không thuộc dạng yếu đuối nhưng cũng không phải trâu bò nên mình sẽ không chạy đua với thời gian, đi thong thả thôi, enjoy là chủ yếu. Ai đến Nepal cùng thời điểm thì hú hí nhé. Ai muốn chia sẻ kinh nghiệm gì cũng welcome luôn.

langthang16
01-04-2017, 21:54
Chào bạn, mình cũng đang muốn đi Nepal bạn có thể cho mình thông tin cụ thể hơn không?

Lame_Pham
02-04-2017, 00:03
Đi thế thì hơi gấp quá bạn ơi. Bác cho e cái plan xem với

gracechau
17-04-2017, 12:36
Xin lỗi bạn vì mới đi Bali về lại không vào phuot ko đọc được reply của bạn. Thật sự chuyến này mình ko có plan cụ thể, ngẫu hứng là chính. 19 này mình bay rồi. Có bạn ở Kathmandu đón và sẽ lên kế hoạch đi AC. Mình dành khoảng 3 tuần trekking và 1 tuần còn lại loanh quanh những chỗ khác. Tính nhảy bungee hoặc paraglide. Mình nghiên cứu nhiều kinh nghiệm trek của các bạn trong nước và nước ngoài thì thấy lộ trình chỉ có một, khác nhau chỉ là điểm dừng nghỉ thôi nên mình ko lên lộ trình cụ thể, đi đến đâu, mệt nghỉ đến đó... :D

gracechau
17-04-2017, 12:39
Như trên. Tớ chả có plan bạn à. Ngẫu hứng và đi trek cũng chỉ đi theo một lộ trình thôi nên nhắm sức mình mà đi thôi.