PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Kinh nghiệm xin visa Hong Kong tự túc, không thư mời

Pages : 1 [2] 3

kktx
29-09-2017, 23:19
Lần 1 : chứng mình tài chính của mình ( dù đã gửi chung với bộ hồ sơ ) + chứng minh kết hôn
Lần 2 : payslip của ông xã mình + HDLD của mình từ năm 2008 ( lúc nộp hồ sơ HDLĐ không thời hạn mà lại ký năm 2017 ==> nên nó đòi từ năm 2008 )
Lần 3: bằng đại học của 2vc ==> cái này đúng làm nhảm nhất, làm như qua đó xin việc hay sao ý.

3 lần email đòi hỏi coi như mất cả tháng + visa gửi về hơn 1 tuần nữa.
Hồ sơ mình nộp trước hơn 2 tháng dự trù mà còn không kịp . Làm tốn mất 2 vé máy bay.

Nên thôi bye bye em HK luôn, ở nhà coi TVB cho đỡ ghiền.

Làm ăn chán lắm
Gửi cả tháng chả thấy động tĩnh gì
Viết mail hỏi
3 ngày sau rep lại: tao đã gửi câu hỏi yêu cầu giải trình ngày 1/9 và 15/9 omg
Hạn chót nộp giải trình là 29/9, sau ngày ngày coi như hồ sơ sẽ hủy
Kaka
Không gửi mail hỏi chắc im luôn quá trời ơi!
Đã giải trình giải ơ, không biết còn hỏi gì thêm nữa hong
Hồ so chuẩn bị rất rất kỹ mà cũng hỏi thêm cái bằng cấp giống như của bạn đóa ;)))

annt2912
29-09-2017, 23:45
Làm ăn chán lắm
Viết mail hỏi
Kaka
Hồ so chuẩn bị rất rất kỹ mà cũng hỏi thêm cái bằng cấp giống như của bạn đóa ;)))

Bạn có thể cho mình xem email gửi đi hỏi được ko ?
Bạn che thông tin cá nhân của bạn lại.

kktx
30-09-2017, 07:20
Bạn có thể cho mình xem email gửi đi hỏi được ko ?
Bạn che thông tin cá nhân của bạn lại.

Mình soạn đơn giản lắm bạn bạn:
Mình hỏi là, bill no. ( số gửi bưu điện từ Việt Nam! Sang hk) check đã nhận tại hk, sao lâu quá không thấy phản hồi, liệt kê trong hồ sơ gồm có những ai ( số pp)

annt2912
02-10-2017, 21:05
Mình soạn đơn giản lắm bạn bạn:
Mình hỏi là, bill no. ( số gửi bưu điện từ Việt Nam! Sang hk) check đã nhận tại hk, sao lâu quá không thấy phản hồi, liệt kê trong hồ sơ gồm có những ai ( số pp)

https://scontent.fhan2-2.fna.fbcdn.net/v/t31.0-0/p403x403/22135434_1553538381370272_8352412338949941689_o.jp g?oh=91531ce4dca06119d18350f2a8d3eb8e&oe=5A3BA79C
https://photos.google.com/search/_tra_/photo/AF1QipMAfHbGgkwrwpNht4dWLQXGvX6-gqJ_b5S9j53S
https://photos.google.com/search/_tra_/photo/AF1QipMAfHbGgkwrwpNht4dWLQXGvX6-gqJ_b5S9j53S
Hic. Still no reply :'(

piggyp
02-10-2017, 22:47
Hi bạn annt2912,

Bạn có thể cho mình hỏi địa chỉ email của văn phòng di trú bên HK là gì không? Mình có thấy địa chỉ này: [email protected], nhưng mình ko biết là địa chỉ đó có chính xác không. Mình thấy có vẻ như địa chỉ mà bạn gửi email đi là địa chỉ gì khác nhưng mình ko thấy rõ lắm.

Mình cảm ơn bạn nhiều.

piggyp
02-10-2017, 22:47
https://scontent.fhan2-2.fna.fbcdn.net/v/t31.0-0/p403x403/22135434_1553538381370272_8352412338949941689_o.jp g?oh=91531ce4dca06119d18350f2a8d3eb8e&oe=5A3BA79C
Hic. Still no reply :'(

Hi bạn annt2912,

Bạn có thể cho mình hỏi địa chỉ email của văn phòng di trú bên HK là gì không? Mình có thấy địa chỉ này: [email protected], nhưng mình ko biết là địa chỉ đó có chính xác không. Mình thấy có vẻ như địa chỉ mà bạn gửi email đi là địa chỉ gì khác nhưng mình ko thấy rõ lắm.

Mình cảm ơn bạn nhiều.

piggyp
02-10-2017, 22:55
Chào bạn kktx,

Bạn cho mình hỏi email mà bạn dùng để gửi câu hỏi cho bên HK xem bên đấy có nhận được thư chưa là email gì vậy bạn?

Mình cảm ơn bạn nhiều lắm.

Bên đó nhận được thư của mình từ hồi 16/9 mà đến giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì hết.

piggyp
02-10-2017, 23:01
Chắc mình phải email hỏi cho an tâm.

Chứ thật ra phải đợi tuần sau họ mới trả lời quá, vì nguyên 1 tuần lễ từ 1/10 đến 7/10 bên HK đang nghỉ lễ National Holiday mà.

huhuhuh.

kktx
03-10-2017, 11:53
Chào bạn kktx,

Bạn cho mình hỏi email mà bạn dùng để gửi câu hỏi cho bên HK xem bên đấy có nhận được thư chưa là email gì vậy bạn?

Mình cảm ơn bạn nhiều lắm.

Bên đó nhận được thư của mình từ hồi 16/9 mà đến giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì hết.

email của cục di trú HK: [email protected]
mình nhắn hỏi họ bằng email trên,
mình cũng đang chờ nó trả lời, mà tuần này là quốc khánh Trung Quốc, được nghỉ tới 8 ngày, nên mình nghĩ nguyên tuần này nó nghỉ không làm,

mà khổ, 3/11 mình đi, chờ nó rep rồi gửi visa về chắc trễ quá, khổ

vietdoan20062006
03-10-2017, 20:28
E đi hk đến chục lần từ hồi 1999 mà toàn visa single và cực chặt về thời gian, hình như valid 2 tuần thì phải

annt2912
03-10-2017, 23:23
Hi bạn annt2912,

Mình cảm ơn bạn nhiều.

[email protected]
mình gửi cái này à.

piggyp
03-10-2017, 23:46
mình cũng đang chờ nó trả lời, mà tuần này là quốc khánh Trung Quốc, được nghỉ tới 8 ngày, nên mình nghĩ nguyên tuần này nó nghỉ không làm,

Hix. Chừng nào bên đó reply cho bạn, bạn thông báo tren thread này với nha. Để mình đỡ hồi hộp. Mình đang tính viết mail, nhưng chắc thôi để tuần sau viết hỏi luôn. Giờ ng ta chắc ko có tâm trí trả lời email vì trong giai đoạn lễ Tết.

piggyp
03-10-2017, 23:47
[email protected]
mình gửi cái này à.
Cám ơn bạn. Vì mình thấy địa chỉ bạn viết có vẻ như [email protected] :)))))

piggyp
03-10-2017, 23:52
Làm ăn chán lắm
Viết mail hỏi
Kaka

Ủa bạn ơi, vậy là bạn gởi sau 1 tháng rồi mới email hỏi hả? Bữa đến giờ bạn email hỏi bên đó mấy lần rồi vậy bạn? Và họ trả lời bạn được bao nhiêu lần?

Hix. Sao mình thấy chua ăn quá chừng!!

kktx
04-10-2017, 08:56
Ủa bạn ơi, vậy là bạn gởi sau 1 tháng rồi mới email hỏi hả? Bữa đến giờ bạn email hỏi bên đó mấy lần rồi vậy bạn? Và họ trả lời bạn được bao nhiêu lần?

Hix. Sao mình thấy chua ăn quá chừng!!

Bạn gửi dc 1 tháng chưa? Thường thì một tháng sau họ mới phản hồi, kết quả dc phản hồi sau 21 ngày không kể thứ 7 và cn
Nên theo mình thì để 1 tháng rồi hãy gửi mail cho họ

piggyp
04-10-2017, 09:35
Bạn gửi dc 1 tháng chưa? Thường thì một tháng sau họ mới phản hồi, kết quả dc phản hồi sau 21 ngày không kể thứ 7 và cn
Nên theo mình thì để 1 tháng rồi hãy gửi mail cho họ

Hi bạn,

Mình gửi đi từ ngày 15.9 đó bạn. Họ nhận được vào ngày thứ 7, 16/9. Chắc phải đợi thêm chừng 10 bữa nữa quá hả bạn?

kktx
04-10-2017, 11:00
Hi bạn,

Mình gửi đi từ ngày 15.9 đó bạn. Họ nhận được vào ngày thứ 7, 16/9. Chắc phải đợi thêm chừng 10 bữa nữa quá hả bạn?
uhm, mình nghĩ vậy , tầm ngày 10

GiangNg
04-10-2017, 13:57
Vì họ nghỉ lễ 1/10 -7/10, nên nếu nộp hồ sơ đợt giữa tháng 9, thời gian duyệt tổng cộng là 5 tuần, đến 23/10 mới đủ 21 ngày làm việc đó. Hồ sơ của mình của được báo nhận ngày 18/9, đang ngồi chờ giống bạn 😬

annt2912
05-10-2017, 00:37
Cám ơn bạn. Vì mình thấy địa chỉ bạn viết có vẻ như [email protected] :)))))
Gửi sai thì sẽ có email báo Failure rồi ;).
Họ cũng cho 1 receipt email và 1 email báo đã forward cho đơn vị phụ trách từ Director of Immigration Department.

piggyp
05-10-2017, 07:16
Gửi sai thì sẽ có email báo Failure rồi ;).
Họ cũng cho 1 receipt email và 1 email báo đã forward cho đơn vị phụ trách từ Director of Immigration Department.

Receipt email mình nhận được khi nào vậy bạn? Sao mình gửi đi từ 15.9 tới giờ không ai gửi gì để báo là đã nhận được mà mình chỉ biết đã tới và được ký nhận là nhờ track bên Bưu Cục EMS QUA trang DHL thôi. Mình dùnh số AWB để track bên trang DHL theo lời hướng dẫ của nhân viên trực tổng đài thì biết váy đó.

Còn email bado đã forward thì nhận khi nào nữa bạn?

Huhu. Bạn làm mình hoang mang quá!!!:(:(:(

piggyp
05-10-2017, 07:18
Vì họ nghỉ lễ 1/10 -7/10, nên nếu nộp hồ sơ đợt giữa tháng 9, thời gian duyệt tổng cộng là 5 tuần, đến 23/10 mới đủ 21 ngày làm việc đó. Hồ sơ của mình của được báo nhận ngày 18/9, đang ngồi chờ giống bạn 😬

Mhi nào nhậ được visa bạn nói với mình nha. Hồi hộp quá à.

Mình ko biết HK có nghỉ dài ngày như TQ không nữa. Hy vọng là không.

annt2912
05-10-2017, 09:04
Receipt email mình nhận được khi nào vậy bạn? Sao mình gửi đi từ 15.9 tới giờ không ai gửi gì để báo là đã nhận được mà mình chỉ biết đã tới và được ký nhận là nhờ track bên Bưu Cục EMS QUA trang DHL thôi. Mình dùnh số AWB để track bên trang DHL theo lời hướng dẫ của nhân viên trực tổng đài thì biết váy đó.

Còn email bado đã forward thì nhận khi nào nữa bạn?

Huhu. Bạn làm mình hoang mang quá!!!:(:(:(

[email protected]
Oct 3 (2 days ago)

to me
Our ref. :

Dear Sir/Madam,

This is to acknowledge receipt of your e-mail.

Your e-mail has been forwarded to our relevant Section.

Best regards,

LUI Cheuk-yin
for Director of Immigration

To learn more about the application requirements and procedures of the most frequently used services provided by the Hong Kong Immigration Department, you are welcome to visit the Easy Access Playlist https://www.youtube.com/playlist?list=PLeEMzN-mgOVfL-NoQ5issFf4zdQnTbhuM at Hong Kong Immigration Department YouTube Channel. The concerned video clips have Cantonese voice-over supplemented by Chinese or English subtitles.

This e-mail message (together with any attachments) is for the designated recipient only. It may contain information that is privileged for the designated recipient. If you are not the intended recipient, you are hereby notified that any use, retention, disclosure, copying, printing, forwarding or dissemination of the message is strictly prohibited. If you have received the message in error, please erase all copies of the message (including attachments) from your system and notify us immediately.

piggyp
06-10-2017, 18:52
Hi mọi người,

Mình vừa nhận được 1 attached file (.pdf) báo là "Please provide the documents/information marked with () overleaf and return to this office on or before 20-10-2017.". (Mình gửi thư từ ngày 15/9, đến ngày 16/9). Trong nội dung pdf có yêu cầu cung cấp thêm Staff ID + Leave Letter + Giải thích 1 số thứ về hợp đồng lao động.

Mình không biết là mình "return to this office" là mình sẽ gửi email lại cho họ hay là mình lại phải gửi thư bảo đảm về lại địa chỉ cũ bên HK nữa? Nhưng mình nghĩ chắc họ muốn mình scan rồi gửi về email vì phía đầu trang bên phải có dòng BY EMAIL ONLY.

Về STAFF ID không phải công ty nào cũng có, mà mình cũng chẳng có name card chi cả. Sao bây giờ mọi người nhỉ?

Cám ơn các bạn đã đọc và trả lời.

annt2912
06-10-2017, 19:07
Hi mọi người,

Mình vừa nhận được 1 attached file (.pdf) báo là "Please provide the documents/information marked with () overleaf and return to this office on or before 20-10-2017.". (Mình gửi thư từ ngày 15/9, đến ngày 16/9). Trong nội dung pdf có yêu cầu cung cấp thêm Staff ID + Leave Letter + Giải thích 1 số thứ về hợp đồng lao động.

Mình không biết là mình "return to this office" là mình sẽ gửi email lại cho họ hay là mình lại phải gửi thư bảo đảm về lại địa chỉ cũ bên HK nữa? Nhưng mình nghĩ chắc họ muốn mình scan rồi gửi về email vì phía đầu trang bên phải có dòng BY EMAIL ONLY.

Về STAFF ID không phải công ty nào cũng có, mà mình cũng chẳng có name card chi cả. Sao bây giờ mọi người nhỉ?

Chúng ta nhận cùng lúc á :)).
Cũng đang không rõ là gửi bản cứng hay bản mềm đây.
Nhưng cứ làm xong bản cứng và scan gửi thử xem sao đã

kktx
06-10-2017, 21:09
Hi mọi người,

Bạn trả lời những gì mình có hoặc không, nếu yêu cầu giải trình bằng văn bản thì viết or gõ máy ký tên=>scan gửi mail
Đó là những gì mình trả lời cho bên HK

piggyp
06-10-2017, 23:05
Bạn trả lời những gì mình có hoặc không, nếu yêu cầu giải trình bằng văn bản thì viết or gõ máy ký tên=>scan gửi mail
Đó là những gì mình trả lời cho bên HK

Bạn ơi, bạn đã nhận được visa hay hồi âm gì sau khi bạn scan và gửi email trả lời cho họ chưa vậy? Mình đọc kỹ lại thì góc bên phải cái file nó có để BY EMAIL ONLY. Nên mình suy ra chắc chỉ cần gửi email chứ ko cần gửi đảm bảo EMS hay DHL gì nữa. Chứ ko chắc mình khóc quá. huhu. Mỗi lần gửi 700 mấy ngàn luôn á!

piggyp
06-10-2017, 23:08
Chúng ta nhận cùng lúc á :)).
Cũng đang không rõ là gửi bản cứng hay bản mềm đây.
Nhưng cứ làm xong bản cứng và scan gửi thử xem sao đã

Bạn thử làm xem bao giờ họ hồi âm lại email rồi có gì nói mình nghe với. Nhưng mình mới xem lại cái file thì họ để BY EMAIL ONLY, chắc chỉ cần gửi email á, ko cần registered mail chi đâu.

Mình phải đợi đến sớm lắm thứ 2 mới bổ sung được vì hiện giờ là thứ 6 nên nhân sự nghỉ hết rồi, lấy ai đâu mà chứng giấy tờ và đóng mộc. Hix.

Vì mình nộp hợp đồng lao động mới ký lại hồi tháng 7 năm nay, mà trong thư chứng nhận việc làm công ty lại để là mình làm từ năm 2015, nên ng ta bảo mình phải giải thích tại sao lại có sự khác biệt như vậy. Hix Hix. Nhảm ghê không!!! Giờ chưa biết như thế nào đây!!!

dk97
06-10-2017, 23:32
Bạn thử làm xem bao giờ họ hồi âm lại email rồi có gì nói mình nghe với. Nhưng mình mới xem lại cái file thì họ để BY EMAIL ONLY, chắc chỉ cần gửi email á, ko cần registered mail chi đâu.

Mình phải đợi đến sớm lắm thứ 2 mới bổ sung được vì hiện giờ là thứ 6 nên nhân sự nghỉ hết rồi, lấy ai đâu mà chứng giấy tờ và đóng mộc. Hix.

Vì mình nộp hợp đồng lao động mới ký lại hồi tháng 7 năm nay, mà trong thư chứng nhận việc làm công ty lại để là mình làm từ năm 2015, nên ng ta bảo mình phải giải thích tại sao lại có sự khác biệt như vậy. Hix Hix. Nhảm ghê không!!! Giờ chưa biết như thế nào đây!!!
Vậy thì nộp thêm hđ lao động cũ, còn staff id mình nghĩ bạn có thể thay thế bằng sổ bảo hiểm xã hội có dịch thuật và giải thích là bạn có đóng bhxh

kktx
06-10-2017, 23:39
Bạn ơi, bạn đã nhận được visa hay hồi âm gì sau khi bạn scan và gửi email trả lời cho họ chưa vậy? Mình đọc kỹ lại thì góc bên phải cái file nó có để BY EMAIL ONLY. Nên mình suy ra chắc chỉ cần gửi email chứ ko cần gửi đảm bảo EMS hay DHL gì nữa. Chứ ko chắc mình khóc quá. huhu. Mỗi lần gửi 700 mấy ngàn luôn á!

Trả lời bằng email thôi ah
Mình có thông báo kết quả đậu rồi
5 ngày lưu trú, thời hạn 1 tháng
Chờ visa gửi về.
Lưu ý, giấy tờ tiếng việt bạn cần dịch thuật sang tiếng anh or trung rồi scan cubgx bản gốc gửi cho hok nhé

piggyp
06-10-2017, 23:43
Vậy thì nộp thêm hđ lao động cũ, còn staff id mình nghĩ bạn có thể thay thế bằng sổ bảo hiểm xã hội có dịch thuật và giải thích là bạn có đóng bhxh

Hix. Khổ cái là mình mới xem lại hợp đồng lao động 2016 thì có đóng mộc và ký đàng hoàng, còn 2015 ko hiểu sao ko có mới sợ nè bạn! hix hix hixx. Buồn quá.

Nếu thế staff ID bằng cách nộp bản photo sổ bảo hiểm xã hội thì lại phải mất thời gian đem đi dịch nữa. Mà trên payslip của mình có ghi rất rõ ràng đóng BHXH bao nhiêu, có cái CODE nữa (mình nghĩ cái đó cũng như STAFF ID), mà không biết sao họ lại hỏi lại nữa.

piggyp
06-10-2017, 23:45
Trả lời bằng email thôi ah
Mình có thông báo kết quả đậu rồi
5 ngày lưu trú, thời hạn 1 tháng
Chờ visa gửi về.
Lưu ý, giấy tờ tiếng việt bạn cần dịch thuật sang tiếng anh or trung rồi scan cubgx bản gốc gửi cho hok nhé

OK bạn. Cảm ơn bạn nhiều lắm. Giờ mình phải ngồi chờ tới thứ 2 mới bắt đầu nộp tiếp được bạn ơi. Khổ ghê luôn!!! Haizzz.

9/12 mình đi, ko biết có kịp không nữa. Haizzzzzzzz.

piggyp
06-10-2017, 23:49

Vậy là bạn mới nhận được email reply chắc cách đây cỡ vài ngày hả bạn?

Bạn gửi hồ sơ qua HK chắc khoảng cuối tháng 8? Họ đòi bạn email giải trình về vấn đề gì? Tài chính hay việc làm vậy bạn?

dk97
07-10-2017, 12:37
Cuối cùng thì đã nhận đc visa gửi về tận nhà. Hành trình của mình như sau:
14/8 chuẩn bị xong hồ sơ và gửi qua HK, track code thì thấy 16/8 bên Hk đã nhận đc hồ sơ
Hồ sơ ban đầu có:
-form visa
-xác nhận ngân hàng
-hợp đồng lao động
-giấy xin nghỉ phép, xác nhận nhân viên
-lịch trình, booking máy bay,khách sạn
-bản copy paáport tất cả các trang có đóng dấu
-bank draft

6/9 họ gửi mail yêu cầu bổ sung 1 số thông tin hồ sơ. Họ yêu cầu gửi thêm:
-sổ tiết kiệm (lần trước mình chỉ gửi xác nhận ngân hàng) vì sổ mình ko có tiếng anh nên mình tự dịch và scan kèm bản chính
-bằng cấp đại học
-thông tin người quen ở hk, cái này mình ko có nên bảo là tôi ko có
- bảng luơng các tháng gần nhất

9/9 mình chuẩn bị và gửi mail họ toàn bộ những thông tin cần bổ sung
15/9 họ mail báo hồ sơ đã đc process thành công và mình đc approve visa nhưng lại yêu cầu gửi bank draft trong khi bank draft mình đã gửi qua đó rồi. Thế nên mình đã email lại nói là tôi đã gửi bank draft cùng bộ hồ sơ gửi qua HK, đồng thời gửi lại hình bank draft
26/9 họ mail thông báo là bank draft đã đc xử lí xong và sẽ gửi visa cho mình
Hôm nay 7/10 đã nhận đc visa, mình thấy trên bao thư họ đóng dấu ngày gửi đi từ bên hk là 29/9

kktx
07-10-2017, 20:39
Vậy là bạn mới nhận được email reply chắc cách đây cỡ vài ngày hả bạn?

Bạn gửi hồ sơ qua HK chắc khoảng cuối tháng 8? Họ đòi bạn email giải trình về vấn đề gì? Tài chính hay việc làm vậy bạn?

Bằng cấp =)), không hiểu sao những vẫn bổ sung kaka

kktx
07-10-2017, 20:41
Cuối cùng thì đã nhận đc visa gửi về tận nhà. Hành trình của mình như sau:
14/8 chuẩn bị xong hồ sơ và gửi qua HK, track code thì thấy 16/8 bên Hk đã nhận đc hồ sơ
Hồ sơ ban đầu có:
-form visa
-xác nhận ngân hàng
-hợp đồng lao động
-giấy xin nghỉ phép, xác nhận nhân viên
-lịch trình, booking máy bay,khách sạn
-bản copy paáport tất cả các trang có đóng dấu
-bank draft

6/9 họ gửi mail yêu cầu bổ sung 1 số thông tin hồ sơ. Họ yêu cầu gửi thêm:
-sổ tiết kiệm (lần trước mình chỉ gửi xác nhận ngân hàng) vì sổ mình ko có tiếng anh nên mình tự dịch và scan kèm bản chính
-bằng cấp đại học
-thông tin người quen ở hk, cái này mình ko có nên bảo là tôi ko có
- bảng luơng các tháng gần nhất

9/9 mình chuẩn bị và gửi mail họ toàn bộ những thông tin cần bổ sung
15/9 họ mail báo hồ sơ đã đc process thành công và mình đc approve visa nhưng lại yêu cầu gửi bank draft trong khi bank draft mình đã gửi qua đó rồi. Thế nên mình đã email lại nói là tôi đã gửi bank draft cùng bộ hồ sơ gửi qua HK, đồng thời gửi lại hình bank draft
26/9 họ mail thông báo là bank draft đã đc xử lí xong và sẽ gửi visa cho mình
Hôm nay 7/10 đã nhận đc visa, mình thấy trên bao thư họ đóng dấu ngày gửi đi từ bên hk là 29/9

khi nào bạn đi thế?

dk97
07-10-2017, 21:54
khi nào bạn đi thế?

11 - 17/11 sắp tới nè :)

annt2912
08-10-2017, 17:13
https://scontent.fhan2-2.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/22196158_1557844877606289_1863904564325004156_n.jp g?oh=d0ceefa195c466ebf280ffbacc186fa5&oe=5A3D73EB
Đây là những gì mình reply cho họ ngày hôm qua.
Hy vọng tới t2 nhận được họ xét luôn cho nhanh :)

thanhtrung4784
09-10-2017, 16:19
Mình cũng đang làm visa HK, họ cũng yêu cầu mình bổ sung thông tin. Mình đã bổ sung và giải trình theo yêu cầu của họ. Tuy nhiên hôm nay nhận được email báo rằng bên họ chưa nhận được phản hồi của mình. Mình đã gọi trực tiếp sang nói chuyện với người đang làm hồ sơ của mình. Họ nói rằng nếu gửi vào enquiries thì có thể họ sẽ không nhận được phản hồi của mình. Họ cung cấp cho mình email và yêu cầu mình gửi lại vào đó, email đó là bộ phận của họ luôn.

Email là: [email protected]

Mọi người có yêu cầu cứ gửi vào địa chỉ email này xem có nhanh hơn không.

annt2912
09-10-2017, 16:33
Mình cũng đang làm visa HK, họ cũng yêu cầu mình bổ sung thông tin. Mình đã bổ sung và giải trình theo yêu cầu của họ. Tuy nhiên hôm nay nhận được email báo rằng bên họ chưa nhận được phản hồi của mình. Mình đã gọi trực tiếp sang nói chuyện với người đang làm hồ sơ của mình. Họ nói rằng nếu gửi vào enquiries thì có thể họ sẽ không nhận được phản hồi của mình. Họ cung cấp cho mình email và yêu cầu mình gửi lại vào đó, email đó là bộ phận của họ luôn.

Email là: [email protected]

Mọi người có yêu cầu cứ gửi vào địa chỉ email này xem có nhanh hơn không.

Hi.
Mình vừa vào Forum thấy cái này và vừa forward qua cái đó luôn.
Thanks bạn nhé :)

nguyennhung1855
11-10-2017, 16:23
Mình nộp hồ sơ ngày 12/9, bên HK nhận được ngày 13/9. Tới ngày 9/10 mình nhận được email thông báo visa approved, tuy nhiên bank draft bị reject vì một lí do củ chuối. Mình để tên ng nhận là Immigration office, the government of the hongkong special, theo header của application form. Đáng lẽ ra chỉ cần ghi The Government of Hong Kong special Administrative Region. Bây giờ mình phải gửi bank draft lại. Hi vọng là kịp. Mình bay 16/11.

Ah, trong mail có ghi những bank họ prefer: Standard Chatered, Citibank, the Hongkong and Shanghai banking. Nên bạn nào có acc trong những ngân hàng này có thể đến làm bank draft. Mình nghĩ payment clearance sẽ nhanh hơn so với những ngân hàng ít popular hơn.

GiangNg
11-10-2017, 18:18
Standard Charterrd, Citibank, HSBC không issue bank draft nha. Chỉ có mỗi VCB mà chủ topic recommend là có thôi đó bạn

annt2912
13-10-2017, 08:33
https://lh3.googleusercontent.com/5kfOZ-t1nDQ2PLbbbFqkQqQMeF-y_pYbic_iKym3BRKOiz-rroUDIMO5T3u18jgglaf6siLvH_RBGXhyoBZMB6leHLQAlq74q xyqMOj23dZFYinh5pTpkOWH5Lgo0SmhzRdj3D8yPI6bsn71xX7 CxGp7R1bfLHYpAP_EUvEpdL9gNYSLlSggfVWGT-_zWEV2utOhnLk60pasClhH7s3b5Ygsewi7SkaBsqJQXz6um3_Y wmuwwtgzfvRfa8MifVEHcu6nMDorrXYTC1nzxYBbTy3ruefun1 ZhMsD3kxLyCJDL9iwYCmk5ixE2T2Vaei56_74McHiBuIwPiCYL Tc4K6BvMpgxQvtYu5fVxv83eMjaawMFTSOgVqbmyilzb3yFGyG mB08zRyGuNt0cO0jyjGscfppn5ZeYBeOqXYC7D-kt1pYU78IZ5S686YmOyYvUVGDUK8BFJrs48djt_UGH5CBUyfL0 1d4gjOuxS8Asqry7PDvSfbXMhY3XEXbvi0W67c2HygS6T9ktAb 9kJKP-Tf61WXm62QLHiI_DK0zWfm4FpXYFi2uXAI5ihSlRDztBSPf499 cBSrohmj-KoiA5jn2J--HtIAiR327FVvvK3VbQ=w353-h220-no
Tình hình sáng nay không tra cứu được :'(

GiangNg
16-10-2017, 09:10
Mhi nào nhậ được visa bạn nói với mình nha. Hồi hộp quá à.

Mình ko biết HK có nghỉ dài ngày như TQ không nữa. Hy vọng là không.
Bạn nhận được email hay tin tức gì chưa,

piggyp
16-10-2017, 10:06
Bạn nhận được email hay tin tức gì chưa,

Chua co ban oi.

Ban nop ho so tu ngay nao? Ban co ket qua chua?

GiangNg
16-10-2017, 10:27
Báo nhận hồ sơ là ngày 18/9, giờ chưa nhận được thông tin gì hết, ráng chờ đến 19/10, nếu vẫn không có thông tin gì thì mình viết email qua hỏi

piggyp
16-10-2017, 13:44
Báo nhận hồ sơ là ngày 18/9, giờ chưa nhận được thông tin gì hết, ráng chờ đến 19/10, nếu vẫn không có thông tin gì thì mình viết email qua hỏi

Tuc la tu ngay 18/9 ben HK gui email qua bao ban la da nhan duoc ho so hay sao?

Co khi la nguoi ta khong bao gi het roi gui visa ve tan nha luon hay sao. hehe

piggyp
16-10-2017, 23:54
Các bạn có ai có kinh nghiệm xin visa đi Macao thì cho mình xin với.

Hôm nọ mình đã đi đến Lãnh sự Trung Quốc ở đường Hai Bà Trưng, qua được vòng bên ngoài (đứng xếp hàng ngoài đường, nắng nôi, nóng nực hết 1 tiếng!), nhưng vào bên trong ngồi chờ hết cũng gần 45ph, sau đó nhân viên kiểm tra và ko nhận hồ sơ chỉ vì 1 lý do hết sức nhảm: Booking ks ko có tên mình! Sau đó mình phải ôm hết mớ hồ sơ về nhà. Nản hết sức!

thanhtrung4784
19-10-2017, 12:59
Hôm qua mình nhận được email thông báo như bên dưới, không biết khoảng bao lâu visa sẽ gửi về đến VN nhỉ, ai biết xin chỉ giáo

https://screenshots.firefoxusercontent.com/images/5dc7ef60-a8ec-46da-a9f9-6ce46693e0e6.png

annt2912
19-10-2017, 14:38
Trong lịch trình bạn ghi chỉ có 5 ngày thôi à ?
Mình xin 7 ngày và đã bổ sung thông tin rồi nhưng vẫn chưa thấy kết quả

Application Details
Application reference number VOEV-0096399-17
Type of service Application for Hong Kong Visas
Status In progress (updated daily at 8 am)

GiangNg
19-10-2017, 15:47
Tuc la tu ngay 18/9 ben HK gui email qua bao ban la da nhan duoc ho so hay sao?

Co khi la nguoi ta khong bao gi het roi gui visa ve tan nha luon hay sao. hehe
Mình mới gửi email hỏi bên HK, họ nói cung cấp đầy đủ tên và ngày tháng năm sinh để họ kiểm tra. Ngồi chờ tiếp, bạn sao rồi

dk97
19-10-2017, 16:37
Hôm qua mình nhận được email thông báo như bên dưới, không biết khoảng bao lâu visa sẽ gửi về đến VN nhỉ, ai biết xin chỉ giáo

tầm 10 ngày tới 2 tuần nhé, như mình là 10 ngày sau khi nhận mail là visa tới nhà

dohaidang1984
19-10-2017, 18:18
Mình mới gửi email hỏi bên HK, họ nói cung cấp đầy đủ tên và ngày tháng năm sinh để họ kiểm tra. Ngồi chờ tiếp, bạn sao rồi

Bạn gửi email cho người trực tiếp nhận hồ sơ hay qua email [email protected]
Mình cũng đang đợi họ email trả lời sau khi email bổ sung theo yêu cầu của bên HK ngày 13/10, mà hôm 17/10 mình nhận email thì file attached thì nội dung họ lộn tên người khác Tran Thuan Kiet

GiangNg
19-10-2017, 19:33
Bạn gửi email cho người trực tiếp nhận hồ sơ hay qua email [email protected]
Mình cũng đang đợi họ email trả lời sau khi email bổ sung theo yêu cầu của bên HK ngày 13/10, mà hôm 17/10 mình nhận email thì file attached thì nội dung họ lộn tên người khác Tran Thuan Kiet

Mình cũng gửi vào hộp thư [email protected], có 1 bạn tên LUI Check-yin ( tên ở dưới chũ kí trong email) nói là email đã đc fwd qua bộ phận liên quan. 🙄

dohaidang1984
19-10-2017, 20:02
Post hình lên sao mọi người? để mình post cái email bên HK gửi nhằm người tên Tran, Thuan Kiet cho bác nào có đọc trên diễn đàn này, biết đâu sẽ đọc được.
Mình có email lại cho họ nói là bạn gửi nhằm người, ko phải mình số hồ sơ của mình số khác. Nói chung là lượng hồ sơ của họ nhận chắc nhiều, nên họ cũng tẩu hỏa hihi

piggyp
20-10-2017, 01:13

Mình bổ sung hồ sơ từ ngày 11/10 mà chưa thấy ai hồi âm hết.

Bạn email địa chỉ nào để hỏi xem người ta đã nhận đc hồ sơ hay chưa vậy bạn? Nói vậy là từ ngày bạn gửi bưu điện tới bây giờ, hơn 1 tháng mà vẫn chưa có ai gửi mail kêu bổ sung hay gì hết hả?

Nản Hk này ghê luôn!!

GiangNg
20-10-2017, 12:22
Mình mới nhận được email visa được approve. Chờ hoài không thấy gì nên hôm qua 19/10 gửi mail hỏi status, hnay họ gửi mail lại báo visa gửi đi từ 17/10 rồi🙄. Hồi hộp muốn xỉu. Chưa bao giờ làm visa mà chờ lâu mà hồi hộp như vậy á

annt2912
20-10-2017, 16:50
Mình mới nhận được email visa được approve. Chờ hoài không thấy gì nên hôm qua 19/10 gửi mail hỏi status, hnay họ gửi mail lại báo visa gửi đi từ 17/10 rồi🙄. Hồi hộp muốn xỉu. Chưa bao giờ làm visa mà chờ lâu mà hồi hộp như vậy á

Bạn tra cái Ref của bạn trên website nó báo như nào vậy ? Của mình cứ In Progress mãi @@

dohaidang1984
20-10-2017, 16:56
Bạn tra cái Ref của bạn trên website nó báo như nào vậy ? Của mình cứ In Progress mãi @@

Tra cứu đường link nào vậy bạn?
Cám ơn bạn

annt2912
20-10-2017, 16:59
Tra cứu đường link nào vậy bạn?
Cám ơn bạn

https://www.gov.hk/en/apps/immdextensionstayenquiry.htm

dohaidang1984
20-10-2017, 17:16
https://www.gov.hk/en/apps/immdextensionstayenquiry.htm

Cám ơn bạn.
Gia đình mình cũng nộp hồ sơ 6 người hôm 16/9 đến 10/10 HK email bổ sung, 13/10 mình đã email bổ sung, 17/10 họ gửi email nhưng file kèm theo là của người khác(NO), sau đó mình email nói là họ đã email nhằm người, rồi mình gửi tiếp email hổ hồ sơ mình giải quyết đến đâu, hôm nay họ gửi email nói quy trình duyệt hồ sơ cần 4 tuần. Mình nghỉ họ sắp xếp theo trình tự hồ sơ và ngày mình xin du lịch.
https://www.fshare.vn/file/T7AIEAU63KBL

GiangNg
20-10-2017, 17:52
Mình thấy họ xét đúng 21 ngày làm việc đó, vì lịch trình của mình là đầu tháng 12 lận. Mình không tra theo đường link, mình email hỏi thẳng họ luôn, sau khi canh đủ 21 ngày làm việc

annt2912
20-10-2017, 18:15
Mình thấy họ xét đúng 21 ngày làm việc đó, vì lịch trình của mình là đầu tháng 12 lận. Mình không tra theo đường link, mình email hỏi thẳng họ luôn, sau khi canh đủ 21 ngày làm việc
Chào 2 bạn. Mình có xem qua các Visa đều cấp 5 days.
Nhưng lịch trình và VMB của mình xin 7 days.
Như vậy có khả năng đậu không ?

dk97
20-10-2017, 19:42
Chào 2 bạn. Mình có xem qua các Visa đều cấp 5 days.
Nhưng lịch trình và VMB của mình xin 7 days.
Như vậy có khả năng đậu không ?

Đc nhé, lịch trình của mình là 6 ngày, và họ cấp cho mình loại 7 ngày nè

piggyp
20-10-2017, 22:43

Chào bạn! Vậy là từ lúc bạn nộp theo đường bưu điện đến hôm nay, họ không email yêu cầu bạn bổ sung thêm hồ sơ hay thông tin gì hết luôn hả?

Mình đã bổ sung từ ngày 11/10 tuần trước mà không thấy ai trả lời. Hôm nay phải email hỏi lại em đã nhận được chưa, mà chỉ nhận được thông báo tự động đã nhận được.

Visa HK mà xin còn khó hơn cả mình xin visa đi Mỹ với đi Úc nữa. Khổ quá!

piggyp
20-10-2017, 22:44

Lịch trình của mình là 9/12 nè bạn. Mà sao lâu quá không thấy trả lời. Họ bắt đợi thêm 1 tháng nữa chắc trễ quá.

annt2912
21-10-2017, 00:57
Trên website báo mình đã được Approved rồi các Bác ạ.
https://lh3.googleusercontent.com/79jMBXVvmQDJTfLo_B5mbdENVm6g77Dy_-KdP-PDjnnWXOGSJ1cbMD2E8GcemHh4WbFgDLn7P0UZxL-9m9YmmTN1phSWM9pyoCxvjSaB0jYFYha8sfN7gU-7eYTXkgweRiLo-VFMNBNOEFMPX5B43OcfG83GxvLrQkaZczuPZrBoVZKkt-m4zmsot2AMI4UTT9yYNySwfWYzTRIuU5OzxeLJ6sP0X-JreJzYVBsokndjC4VLgGYwRsP7-LsX1fkOW0OM9Di6O8_iVI2X1ui9OeINfamRHaiQ3HOBbW9jtIh Y8TDUlxGcS53H8dCjkUuo-3GQEfR3OCym02vGKQDOwy4Tsi35ZjZPS3luAgygwvgqx_zj0lS dR1KBv6YUY3-cS1bq4SY-NRrceEJ4e3pAujnXr_s76oKia30DN_B6O4Nz_hMy1UkFcRzZrE BES-IERgZuoA0sw656_PLRicpi2Uiw1-ZOw8vI2ZlGFijmICAMl0VFU0_6ZibekJ50uF3X97CstTWkXsqS 39Q_8NAQz4NVg2gS_KyNsd-yAiA8Djn4Uarcaqn_v3T9hRRbwcW9bJD7wbA9NEyHAeZsKXFrk d2vPcpjN7s-WYDM3d380vE=w1461-h822-no
Ha ha.
Đau tim thật.
Cứ lo xin 7 ngày lại ko được :))
Mình xin đi 06/12 - 12/12 ;)

piggyp
21-10-2017, 01:52
Trên website báo mình đã được Approved rồi các Bác ạ.
https://lh3.googleusercontent.com/79jMBXVvmQDJTfLo_B5mbdENVm6g77Dy_-KdP-PDjnnWXOGSJ1cbMD2E8GcemHh4WbFgDLn7P0UZxL-9m9YmmTN1phSWM9pyoCxvjSaB0jYFYha8sfN7gU-7eYTXkgweRiLo-VFMNBNOEFMPX5B43OcfG83GxvLrQkaZczuPZrBoVZKkt-m4zmsot2AMI4UTT9yYNySwfWYzTRIuU5OzxeLJ6sP0X-JreJzYVBsokndjC4VLgGYwRsP7-LsX1fkOW0OM9Di6O8_iVI2X1ui9OeINfamRHaiQ3HOBbW9jtIh Y8TDUlxGcS53H8dCjkUuo-3GQEfR3OCym02vGKQDOwy4Tsi35ZjZPS3luAgygwvgqx_zj0lS dR1KBv6YUY3-cS1bq4SY-NRrceEJ4e3pAujnXr_s76oKia30DN_B6O4Nz_hMy1UkFcRzZrE BES-IERgZuoA0sw656_PLRicpi2Uiw1-ZOw8vI2ZlGFijmICAMl0VFU0_6ZibekJ50uF3X97CstTWkXsqS 39Q_8NAQz4NVg2gS_KyNsd-yAiA8Djn4Uarcaqn_v3T9hRRbwcW9bJD7wbA9NEyHAeZsKXFrk d2vPcpjN7s-WYDM3d380vE=w1461-h822-no
Ha ha.
Đau tim thật.
Cứ lo xin 7 ngày lại ko được :))
Mình xin đi 06/12 - 12/12 ;)

Chúc mừng bạn. Hix. Sao mình mới vào thử đg link thì nó lại bảo APPLICATION CLOSED trong khi mình chưa nhận đc hồi âm gì cả kể từ khi bổ sung thông tin ngày 11/10 tới giờ. Huhuhu. Nếu có reject thì cũng phải email báo chứ ta!!!!

annt2912
21-10-2017, 01:57
Chúc mừng bạn. Hix. Sao mình mới vào thử đg link thì nó lại bảo APPLICATION CLOSED trong khi mình chưa nhận đc hồi âm gì cả kể từ khi bổ sung thông tin ngày 11/10 tới giờ. Huhuhu. Nếu có reject thì cũng phải email báo chứ ta!!!!
Nghe nói có 2 trường hợp khi Closed.
1. Visa đã gửi đi
2. Refused

piggyp
21-10-2017, 09:17
Nghe nói có 2 trường hợp khi Closed.
1. Visa đã gửi đi
2. Refused

Mà có 1 điều lạ là hồi 10h mấy tối mình lại thấy IN PROGRESS, đến 1am gần 2am mở lên thì lại thấy APPLICATION CLOSED.

Mà nếu như bị từ chối thì phải email chứ các bạn nhỉ?! Có ai có kinh nghiệm về vụ này thì cho mình hỏi với.

Buồn quá đi!!!

piggyp
21-10-2017, 12:19
Mình không biết số điện thoại này có ai gọi thử chưa:

(852) 2824 6111

"For general enquiries, please call (852) 2824 6111, send a fax to (852) 2877 7711 or send an email to [email protected]."

annt2912
21-10-2017, 12:24
Mình không biết số điện thoại này có ai gọi thử chưa:

(852) 2824 6111

"For general enquiries, please call (852) 2824 6111, send a fax to (852) 2877 7711 or send an email to [email protected]."

Hôm 17/10/2017 mình gọi cho số này https://lh3.googleusercontent.com/dy8lYceHLovb7bpkQW2NzPFri8kPfxIICdnVfgIPmcYjkn9EMm 7VWhmnV3hxrkaT8h2rQ3Nle-aEHLkdsj1q9ynr9_8WutwUlB9blo1Rh-Xcbq7sxLi2LQWGyAxCJKDSs5VmS3-BWRF6i__3HbCni2aqsO62SGeFF7VcyifrMar1I7F6TJaLd4Rr_ rAh9XB0csXVgejKjco3SnvsVBZvRK2VPIxfDncWrK6gLq7NB49 5ba5Gi1RjKaT-Wujvdl6HOLCwpOX4L88dTxiG85wl_cMMEP4lXkjoRE0bIOrcqV __9ZlbE7hR1mxX0wpATtWOHyBlRd_VENsBdtJYk13Q6qzHiaC9 Nmj1MMFjUDxZBkBoceJApASzHfUdMTH33qyN8tRUm6G18MCZ7u xwTBDSQtvRscAToeRET2JdCl1UV1zXY_b4iGpPl6o8GT3x8JNi 2_UTrQIfgSxLyQqCgB957jKRp2uWGqIRwhGGn7wrfFRxhEhmwq dbjrSKxXtpEVFmn7_6uwdhkIWbin22urdzaJ3akDACAEnrVvjo CBggZvwlMkpzj4yXiSI13tzAWIN_pAqkGTwAzgimiyYjzYC42v oue0ptba0ElcpnB6oqKO8=w391-h220-no

piggyp
21-10-2017, 12:33
Hôm 17/10/2017 mình gọi cho số này https://lh3.googleusercontent.com/dy8lYceHLovb7bpkQW2NzPFri8kPfxIICdnVfgIPmcYjkn9EMm 7VWhmnV3hxrkaT8h2rQ3Nle-aEHLkdsj1q9ynr9_8WutwUlB9blo1Rh-Xcbq7sxLi2LQWGyAxCJKDSs5VmS3-BWRF6i__3HbCni2aqsO62SGeFF7VcyifrMar1I7F6TJaLd4Rr_ rAh9XB0csXVgejKjco3SnvsVBZvRK2VPIxfDncWrK6gLq7NB49 5ba5Gi1RjKaT-Wujvdl6HOLCwpOX4L88dTxiG85wl_cMMEP4lXkjoRE0bIOrcqV __9ZlbE7hR1mxX0wpATtWOHyBlRd_VENsBdtJYk13Q6qzHiaC9 Nmj1MMFjUDxZBkBoceJApASzHfUdMTH33qyN8tRUm6G18MCZ7u xwTBDSQtvRscAToeRET2JdCl1UV1zXY_b4iGpPl6o8GT3x8JNi 2_UTrQIfgSxLyQqCgB957jKRp2uWGqIRwhGGn7wrfFRxhEhmwq dbjrSKxXtpEVFmn7_6uwdhkIWbin22urdzaJ3akDACAEnrVvjo CBggZvwlMkpzj4yXiSI13tzAWIN_pAqkGTwAzgimiyYjzYC42v oue0ptba0ElcpnB6oqKO8=w391-h220-no

Bạn ơi, bạn nộp email bổ sung hồ sơ qua địa chỉ nào vậy bạn? Mình reply lại cái email họ gửi cho mình, mà sao từ ngày 11/10 đến giờ ko ai hồi âm. Họ bảo phải nộp trước 20/10, nếu không thì sẽ bị đóng hoặc delay. Không biết có khi nào họ ko nhận được rồi tự close case của mình lại ko nữaa.a. haiz

piggyp
21-10-2017, 12:34
Hôm nọ bạn gọi hỏi là người ta bắt máy trả lời luôn hay là hệ thống trả lời automatic trả lời vậy bạn?

annt2912
21-10-2017, 12:35
Gửi cả 3 cái này luôn
[email protected]
[email protected]
[email protected]
Gọi số trên gặp người trả lời

piggyp
21-10-2017, 12:41
Gửi cả 3 cái này luôn
[email protected]
[email protected]
[email protected]

Hôm nọ mình có gửi [email protected] nhưng dường như nó tự động chuyển thành [email protected] hay sao đó phải ko bạn? Sao bạn có địa chỉ [email protected] vậy?

Chắc thứ 2 mình phải gọi hỏi quá. hix. Nản với mấy bác HK Tung Của ghê!

piggyp
21-10-2017, 12:46
Gửi cả 3 cái này luôn
[email protected]
[email protected]
[email protected]

Mà họ nói tiếng Anh hay tiếng Quảng vậy bạn? Nói tiếng Quảng chắc mình thua quá. hix! Bạn gọi xong thì họ trả lời liền luôn hay là lại phải đợi họ gửi email trả lời sau khi họ nhận được câu hỏi?

annt2912
21-10-2017, 12:53
Mà họ nói tiếng Anh hay tiếng Quảng vậy bạn? Nói tiếng Quảng chắc mình thua quá. hix! Bạn gọi xong thì họ trả lời liền luôn hay là lại phải đợi họ gửi email trả lời sau khi họ nhận được câu hỏi?
Cả 2 thứ tiếng.
Mình gọi hỏi nó là tao có email trả lời cái yêu cầu của bọn mày rồi đó.
Bọn mày nhận được chưa check trả lời cho tao qua điện thoại đi.
Đọc Reference code cho nó.
Email evvs là do 1 thành viên Phượt trước đó đã review á. Cùng Thread này luôn.

piggyp
21-10-2017, 13:13
Cả 2 thứ tiếng.
Mình gọi hỏi nó là tao có email trả lời cái yêu cầu của bọn mày rồi đó.
Bọn mày nhận được chưa check trả lời cho tao qua điện thoại đi.
Đọc Reference code cho nó.
Email evvs là do 1 thành viên Phượt trước đó đã review á. Cùng Thread này luôn.

Vậy bên đó họ có trả lời liền cho bạn qua điện thoại không? Họ nói thế nào?

annt2912
21-10-2017, 13:22
Vậy bên đó họ có trả lời liền cho bạn qua điện thoại không? Họ nói thế nào?

À, thì nó báo là đã nhận được rồi.
Nên cứ chờ nó xử lý thôi

piggyp
21-10-2017, 13:24
À, thì nó báo là đã nhận được rồi.
Nên cứ chờ nó xử lý thôi

Nó cho mình chờ lâu lắm luôn rồi á. Gửi đi từ hồi ngày 11/10 mà tới giờ chưa thấy ai nói năng gì hết.

Đã vậy báo trên cái online status là APPLICATION CLOSED mới điên người chứ.

Không biết trên thread này có ai bị từ chối visa không, nếu từ chối mình nghĩ phải gửi gì đó về làm chứng từ chứ.

Mình đã mua vé máy bay rồi. Nhưng nếu có chứng từ chứng minh ko được cấp visa thì mình được refund lại.

GiangNg
21-10-2017, 15:25
Chào bạn! Vậy là từ lúc bạn nộp theo đường bưu điện đến hôm nay, họ không email yêu cầu bạn bổ sung thêm hồ sơ hay thông tin gì hết luôn hả?

Mình đã bổ sung từ ngày 11/10 tuần trước mà không thấy ai trả lời. Hôm nay phải email hỏi lại em đã nhận được chưa, mà chỉ nhận được thông báo tự động đã nhận được.

Visa HK mà xin còn khó hơn cả mình xin visa đi Mỹ với đi Úc nữa. Khổ quá!
Thư của mình đc báo nhận là 15g ngày 18/9, mình nộp tất cả mọi thứ như chủ topic hướng dẫn ( trừ bằng cấp ) tụi mình làm cty nước ngoài nên mọi thứ rất rõ ràng, cũng đã đi Mỹ, Nhật... nên chắc không bị yêu cầu nộp thêm. Lúc mình email hỏi họ, cũng có email tự động trả lời trước, sau đó mới có 1 người kiểm tra và trả lời lại trường hợp của mình

dohaidang1984
21-10-2017, 17:19
Bạn ơi, bạn nộp email bổ sung hồ sơ qua địa chỉ nào vậy bạn? Mình reply lại cái email họ gửi cho mình, mà sao từ ngày 11/10 đến giờ ko ai hồi âm. Họ bảo phải nộp trước 20/10, nếu không thì sẽ bị đóng hoặc delay. Không biết có khi nào họ ko nhận được rồi tự close case của mình lại ko nữaa.a. haiz
Bạn email vào [email protected] sau đó sẽ có email gửi cái receipt có ký tên người nhận và nội dung đã chuyển email mình đến bộ phận liên quan. Nên thứ 2 bạn cứ forward cái email đó hỏi họ. Mình nộp bổ sung hồ sơ ngày 13/10 cũng đang đợi kết quả đây ngày 11/12 gia đình mình đi HK.
Trên góc trái của email nào có số hồ sơ của mình đều có số điện thoại của người trực tiếp phụ trách hồ sơ.

piggyp
21-10-2017, 17:38
Thư của mình đc báo nhận là 15g ngày 18/9, mình nộp tất cả mọi thứ như chủ topic hướng dẫn ( trừ bằng cấp ) tụi mình làm cty nước ngoài nên mọi thứ rất rõ ràng, cũng đã đi Mỹ, Nhật... nên chắc không bị yêu cầu nộp thêm. Lúc mình email hỏi họ, cũng có email tự động trả lời trước, sau đó mới có 1 người kiểm tra và trả lời lại trường hợp của mình

Mình thấy sao bên HK khó khăn quá. Vì passport mình cũng đã đi Mỹ (năm 9/2016), Úc (2/2015), Pháp (cách đây 10 năm), Nhật thì mình chỉ có ở visa 1 ngày do quá cảnh năm ngoái thôi. Mình nộp lại visa đi Úc sau khi nộp đi HK mà bây giờ visa Úc đã có rồi, trong khi HK thì không thấy trả lời gì cả.

Sau khi mình được yêu cầu nộp thêm Leave Letter (vì ban đầu mình nghĩ không cần do còn xa quá) và làm rõ 1 số thứ trong hợp đồng, thì kể từ đó không thấy ai liên lạc lại.

Bạn ơi, vậy người kiểm tra và trả lời lại trường hợp của bạn là vào ngày nào? Có phải ngày 19/10 không? Có thể do bạn đã nộp đủ nên nhanh hơn mình đó.

piggyp
21-10-2017, 17:46
Bạn email vào [email protected] sau đó sẽ có email gửi cái receipt có ký tên người nhận và nội dung đã chuyển email mình đến bộ phận liên quan. Nên thứ 2 bạn cứ forward cái email đó hỏi họ. Mình nộp bổ sung hồ sơ ngày 13/10 cũng đang đợi kết quả đây ngày 11/12 gia đình mình đi HK.
Trên góc trái của email nào có số hồ sơ của mình đều có số điện thoại của người trực tiếp phụ trách hồ sơ.

Hix. Mình email bổ sung hồ sơ hồi ngày 11/10, và cũng có người email trả lời đã nhận được, mà sao tới bây giờ chưa thấy động tĩnh gì hết . Hôm qua mình chờ mệt mỏi quá nên lại email lần nữa (cũng email qua địa chỉ [email protected], và cũng có 1 người email để confirm receipt. (Nhưng mình không dùng cái email cũ họ gửi để forward mà mình soạn hẳn một email mới. Mình chỉ ghi số REF hồ sơ mình trên file pdf đầu tiên mà họ gửi về cho mình yêu cầu bổ sung thông tin để tiện họ refer thôi.)

Chắc thứ hai tuần sau mình gọi cho số bên góc trái cái file pdf họ đã gửi cho mình coi sao. Chứ sáng nay gọi thử hệ thống tự động là nó kêu mình APPLICATION CLOSED rồi. :( :( :(

Công nhận làm visa HK lên tim ghê, còn khó hơn đi mấy xứ lớn khác. Thiệt nản ghê luôn!

Phamquan94
21-10-2017, 18:14
Bạn ơi sắp tới đây mình có đặt vé đi hồng kong từ đà nẵng mà do lần đầu làm visa ko biết phải làm như nào có gì cậu giúp mình được không. Tớ nghe nói phải có giấy giới thiệu từ bạn hoặc người quen ở bên đó mới dễ xin phải không. Còn cái vụ mà làm bank statement với salary slip mình không rõ lắm có gì cậu giải thích giùm mình cách làm với được không. Mail mình là [email protected]. cảm ơn cậu nhiều nha

piggyp
21-10-2017, 20:01
Bạn ơi sắp tới đây mình có đặt vé đi hồng kong từ đà nẵng mà do lần đầu làm visa ko biết phải làm như nào có gì cậu giúp mình được không. Tớ nghe nói phải có giấy giới thiệu từ bạn hoặc người quen ở bên đó mới dễ xin phải không. Còn cái vụ mà làm bank statement với salary slip mình không rõ lắm có gì cậu giải thích giùm mình cách làm với được không. Mail mình là [email protected]. cảm ơn cậu nhiều nha

bạn ơi, bạn ráng đọc hết thread này rồi làm theo là được à. Mình cũng làm y vậy thôi.

piggyp
21-10-2017, 20:09
Muốn có bank statement thì bạn phải có tiền gửi ngân hàng rồi nói nhân viên làm giấy chứng minh mình bạn có số tiền đó trong tài khoản (tùy khẳ năg ban có thể để vài chục triệu đến vài trăm triệu). Cứ nói bank statement họ sẽ biết phải làm gì cho bạn, thường bạn đóng cho ngân hàng khoảng từ 55k tới 100k gì đó để in ra tờ giấy này, tùy ngân hàng.

Còn salary slip thì bạn gặp nhân sự trong công ty nói họ đưa cho bạn chứng minh mỗi tháng họ chuyển/ trả cho bạn số tiền là bao nhiêu đó, để chứng minh là bạn có đi làm, có người trả tiền đàng hoàng, rồi đóng mộc công ty, dịch ra tiếng Anh. Chỉ cần gặp đúng người, bạn nói ra là ng ta sẽ đưa ra cho bạn liền không gì khó khăn hết.

GiangNg
21-10-2017, 21:03
Mình thấy sao bên HK khó khăn quá. Vì passport mình cũng đã đi Mỹ (năm 9/2016), Úc (2/2015), Pháp (cách đây 10 năm), Nhật thì mình chỉ có ở visa 1 ngày do quá cảnh năm ngoái thôi. Mình nộp lại visa đi Úc sau khi nộp đi HK mà bây giờ visa Úc đã có rồi, trong khi HK thì không thấy trả lời gì cả.

Sau khi mình được yêu cầu nộp thêm Leave Letter (vì ban đầu mình nghĩ không cần do còn xa quá) và làm rõ 1 số thứ trong hợp đồng, thì kể từ đó không thấy ai liên lạc lại.

Bạn ơi, vậy người kiểm tra và trả lời lại trường hợp của bạn là vào ngày nào? Có phải ngày 19/10 không? Có thể do bạn đã nộp đủ nên nhanh hơn mình đó.

Mr Yan, Ho Minh, bạn thử gọi số này xem, thấy trong email gửi cho mình có nè 2829 3964, còn email thì mình cũng gửi qua [email protected]

piggyp
21-10-2017, 22:33
Mr Yan, Ho Minh, bạn thử gọi số này xem, thấy trong email gửi cho mình có nè 2829 3964, còn email thì mình cũng gửi qua [email protected]

Mình có thấy số đó nhưng vì hôm nay thứ 7 nên mình gọi cũng không ai bắt hết bạn ơi. Chắc thứ 2 mình gọi coi sao.
Nhưng mình lại sợ viễn cảnh giống bạn antt2912 ở trên, gọi xong cũng chỉ nói là đã nhận hồ sơ, chờ process thêm. Rồi sau đó chờ tới ngày đi luôn là mình toi!!!

:(:(:(

Trên này có bạn nào mua vé Cathay Pacific ko? Chỉ mình cách hoàn tiền với. Huhuhu. Không biết họ cần chứng từ gì để chứng minh visa bị bác để hoàn tiền lại nữa.

Lần này ko đc, từ giờ cạch các bác Hk, Tung Của luôn!!

annt2912
21-10-2017, 23:02
Mình có thấy số đó nhưng vì hôm nay thứ 7 nên mình gọi cũng không ai bắt hết bạn ơi. Chắc thứ 2 mình gọi coi sao.
Nhưng mình lại sợ viễn cảnh giống bạn antt2912 ở trên, gọi xong cũng chỉ nói là đã nhận hồ sơ, chờ process thêm. Rồi sau đó chờ tới ngày đi luôn là mình toi!!!

:(:(:(

Trên này có bạn nào mua vé Cathay Pacific ko? Chỉ mình cách hoàn tiền với. Huhuhu. Không biết họ cần chứng từ gì để chứng minh visa bị bác để hoàn tiền lại nữa.

Lần này ko đc, từ giờ cạch các bác Hk, Tung Của luôn!!

Nếu họ báo là đã nhận Email reply của mình thì tốt chứ sao.
Chỉ sợ là họ không nhận được và lại nói mình ko cung cấp nên mới Closed Case

piggyp
23-10-2017, 08:59
Nếu họ báo là đã nhận Email reply của mình thì tốt chứ sao.
Chỉ sợ là họ không nhận được và lại nói mình ko cung cấp nên mới Closed Case

Mình vừa mới gọi vô số ở đt bên góc trái file pdf mà họ gởi cho mình 2 tuần trước để hỏi coi họ có nhận đc giấy tờ bổ shng chưa thì nhân viên báo là visa đc approve rồi. (Xong mình hỏi sao trên trang check status thì lại báo APPLICATION CLOSED, anh nhân viên đó nói như vậy là "good sign chứ sao". Ặc ặc!!!!).

Xong mình hỏi vậy tóm lại khi nào mình mới có visa label, ng đó nói là giờ nhân viên phải lấy tờ bankdraft thanh toán gì đó, mất 2,3 ngày. Sau đó gởi đi qua VN mất khoảng 2 tuần là đến.

Chắc vài bữa nữa mình lại gọi đt "khủng bố" tiếp coi đã ra ngân hàng gởi chưa. Có gì chắc mình xin số tracking AWB luôn quá. Khổ ghê!!!!!làm visa mà cứ như đi khủng bố ng ta, lên bờ xuống ruộng thấy sợ!!

GiangNg
23-10-2017, 13:19
Mình đã nhận được visa label rồi, gửi ngày 17/10 hnay 23/10 nhận được. Cảm ơn bạn chủ topic nhiều lắm nhé.

piggyp
24-10-2017, 01:10
Chuc mung ban!

Nhanh qua. Co 5 ngay la duoc roi!

dohaidang1984
25-10-2017, 09:53
[QUOTE=piggyp;1599516]Mình vừa mới gọi vô số ở đt bên góc trái file pdf mà họ gởi cho mình 2 tuần trước để hỏi coi họ có nhận đc giấy tờ bổ shng chưa thì nhân viên báo là visa đc approve rồi. (Xong mình hỏi sao trên trang check status thì lại báo APPLICATION CLOSED, anh nhân viên đó nói như vậy là "good sign chứ sao". Ặc ặc!!!!).

Xong mình hỏi vậy tóm lại khi nào mình mới có visa label, ng đó nói là giờ nhân viên phải lấy tờ bankdraft thanh toán gì đó, mất 2,3 ngày. Sau đó gởi đi qua VN mất khoảng 2 tuần là đến.

Mình mới seach hệ thống báo APPLICATION CLOSED mình bổ sung ngày 13/10 sau bạn 2 ngày, ko biết là có phải đã approve rồi và đang làm cái bankdraft ko nũa? chắc để tầm 3 ngày nữa email hỏi họ và xin số tracking bưu điện.

dohaidang1984
25-10-2017, 11:15
Chuc mung ban!

Nhanh qua. Co 5 ngay la duoc roi!

Bạn có seach lại trên hệ thống nó báo tình trạng hồ sơ của bạn có approved chưa ko?

GiangNg
25-10-2017, 19:13
Bạn có seach lại trên hệ thống nó báo tình trạng hồ sơ của bạn có approved chưa ko?
Họ trả lời visa đã gửi đi rồi, còn hệ thống báo status là closed. Mình check theo cái tracking number thì thấy thư đã được gửi từ ngày 17/10 đúng như họ nói tròn email luôn. Check ở hongkongpost và vnpost luôn

thanhtrung4784
26-10-2017, 06:49
Họ trả lời visa đã gửi đi rồi, còn hệ thống báo status là closed. Mình check theo cái tracking number thì thấy thư đã được gửi từ ngày 17/10 đúng như họ nói tròn email luôn. Check ở hongkongpost và vnpost luôn

Cái tracking thì lấy ở đâu hả ban ?

GiangNg
26-10-2017, 13:33
Cái tracking thì lấy ở đâu hả ban ?
Trong email họ trả lời cho mình đó bạn, nếu bạn không nhận được email nào hết thì chủ động gửi mail hỏi họ nhé

piggyp
26-10-2017, 15:08

Mình gọi đt hỏi thì có 1 nhân viên nói là mình đc approve, mà không thấy email nào gửi nói là approve hết.

Mình gọi từ đầu tuần tới giờ là 3 lần rồi. Hôm nay gọi thì nói là đã gửi visa label nhưng chưa record lại trên hệ thống số để tracking. Pó tay.

Chắc đầu tuần sau lại gọi "khủng bố" tiếp quá!! Gọi chừng nào có số để mình track thì thôi!! Chứ gì đâu mà approve mà cũng chẳng email nói năng gì hết. Không hiểu làm việc kiểu gì luôn!

piggyp
26-10-2017, 15:12
[QUOTE=piggyp;1599516]Mình vừa mới gọi vô số ở đt bên góc trái file pdf mà họ gởi cho mình 2 tuần trước để hỏi coi họ có nhận đc giấy tờ bổ shng chưa thì nhân viên báo là visa đc approve rồi. (Xong mình hỏi sao trên trang check status thì lại báo APPLICATION CLOSED, anh nhân viên đó nói như vậy là "good sign chứ sao". Ặc ặc!!!!).

Mình mới seach hệ thống báo APPLICATION CLOSED mình bổ sung ngày 13/10 sau bạn 2 ngày, ko biết là có phải đã approve rồi và đang làm cái bankdraft ko nũa? chắc để tầm 3 ngày nữa email hỏi họ và xin số tracking bưu điện.

Mình email lâu lắm luôn rồi mà ko ai trả lời hết bạn ơi. Kể từ lúc bổ sung tới giờ luôn đó.

Từ lúc gởi hồ sơ qua bên HK, vỏn vẹn chỉ 1 email duy nhất gởi cho mình yêu cầu mình bổ sung thông tin thôi đó. Nản ghê!! Chỉ có gọi đt trực tiếp hỏi là lẹ nhất à bạn.

piggyp
26-10-2017, 15:14
Mình gọi đt hỏi thì có 1 nhân viên nói là mình đc approve, mà không thấy email nào gửi nói là approve hết.

Mình gọi từ đầu tuần tới giờ là 3 lần rồi. Hôm nay gọi thì nói là đã gửi visa label nhưng chưa record lại trên hệ thống số để tracking. Pó tay.

Chắc đầu tuần sau lại gọi "khủng bố" tiếp quá!! Gọi chừng nào có số để mình track thì thôi!! Chứ gì đâu mà approve mà cũng chẳng email nói năng gì hết. Không hiểu làm việc kiểu gì luôn!

Mình check online thì nó vẫn để là APPLICATION CLOSED à bạn ơi. Kỳ lắm. Mình ko hiểu luôn.

dohaidang1984
26-10-2017, 20:05
Mình check online thì nó vẫn để là APPLICATION CLOSED à bạn ơi. Kỳ lắm. Mình ko hiểu luôn.

Hồ sơ của bạn là Mr.Yan, Ho Ming phụ trách đúng ko? thà bên đó email báo approved cho mình yên tâm hen hoặc có được số tracking bưu điện để mình theo dõi thư đi đến đâu hic...

annt2912
26-10-2017, 22:27
Hồ sơ của bạn là Mr.Yan, Ho Ming phụ trách đúng ko? thà bên đó email báo approved cho mình yên tâm hen hoặc có được số tracking bưu điện để mình theo dõi thư đi đến đâu hic...
Dear 2 bạn.
Của mình là Approved và sau đó gần 3 ngày nay là Application Closed.

piggyp
27-10-2017, 10:11

Đúng rồi đó bạn. Ông đó đó!!

Bạn có visa chưa? Có ai gởi mail nói năng gì cho bạn biết ko? Bạn gởi hồ sơ đi từ ngày mấy?

piggyp
27-10-2017, 10:13
Dear 2 bạn.
Của mình là Approved và sau đó gần 3 ngày nay là Application Closed.

Ôi, của mình ko hề thấy chữ APPROVED gì luôn! Khổ thiệt! Mà gọi hỏi 3 lần đều nói đc approved rồi, nên mới để APPLICATION CLOSED. Haizzzz.

dohaidang1984
27-10-2017, 11:27
Đúng rồi đó bạn. Ông đó đó!!

Bạn có visa chưa? Có ai gởi mail nói năng gì cho bạn biết ko? Bạn gởi hồ sơ đi từ ngày mấy?

Mình bổ sung hồ sơ là ngày 13/10 cũng ko thấy email nào gửi nói gì hết, mình cũng chưa gọi hỏi, hôm 25/10 mình cũng email hỏi mà cũng chưa thấy trả lời, thêm hôm nay xem sao, qua tuần mình sẽ gọi.

piggyp
27-10-2017, 22:38
Mình bổ sung hồ sơ là ngày 13/10 cũng ko thấy email nào gửi nói gì hết, mình cũng chưa gọi hỏi, hôm 25/10 mình cũng email hỏi mà cũng chưa thấy trả lời, thêm hôm nay xem sao, qua tuần mình sẽ gọi.

Qua tuần bạn gọi hỏi thử coi sao. Chứ e là sẽ không có email rồi đó bạn ơi. Bữa giờ coi như mình ko có 1 email nào hết sau khi bổ sung hồ sơ. GỌi cho chắc đi bạn.

Tuần sau mình sẽ gọi "tra tấn" tiếp tới chừng nào cho mình số tracking thì thôi. =))=))=))

Chỉ sợ gọi quá ng ta ghét, ko gởi luôn!! =))=))=))=))=))

comeafteralone
27-10-2017, 23:58
Cho mình hỏi, ở ngoài Hà Nội thì làm bank draft ở đâu được nhỉ? Vietcombank Mê Linh hình như là ở trong Sài Gòn? Có bạn nào ở Hà Nội đã mua được bank draft ở ngân hàng ngoài này không chỉ chỗ cho mình với.

thanhtrung4784
28-10-2017, 06:29
Cho mình hỏi, ở ngoài Hà Nội thì làm bank draft ở đâu được nhỉ? Vietcombank Mê Linh hình như là ở trong Sài Gòn? Có bạn nào ở Hà Nội đã mua được bank draft ở ngân hàng ngoài này không chỉ chỗ cho mình với.

VCB sở giao dịch ở Ngô Quyền bạn nhé.

comeafteralone
28-10-2017, 17:45
VCB sở giao dịch ở Ngô Quyền bạn nhé.

Cám ơn bạn!

thanhtrung4784
29-10-2017, 16:50
Mình đã kiểm tra tracking code thì thấy như bên dưới, bạn nào biết khoảng hôm nào sẽ về đến HN không ?

27/10/2017 15:38 EMC: Đã rời khỏi Ngoại dịch nước gửi (Departure from outward OE [EXPORTED FROM HK]) HK - HONG KONG
25/10/2017 16:04 EMA: Đã chấp nhận gửi (posting / collection) HK - HONG KONG

GiangNg
29-10-2017, 17:13
[QUOTE=thanhtrung4784;1600632]Mình đã kiểm tra tracking code thì thấy như bên dưới, bạn nào biết khoảng hôm nào sẽ về đến HN không ?

27/10/2017 15:38 EMC: Đã rời khỏi Ngoại dịch nước gửi (Departure from outward OE [EXPORTED FROM HK]) HK - HONG KONG
25/10/2017 16:04 EMA: Đã chấp nhận gửi (posting / collection) HK - HONG KONG[/QUOTE
Bạn check thêm qua vnpost nữa nha, bữa bên đó 17/10 gửi 23/10 là mình nhận được, ngày nào cũng kiểm tra 1 lần á

thanhtrung4784
29-10-2017, 17:16
Vậy là khoảng 5 ngày làm việc, của mình gửi vào 25 chắc 31 đến HN. Cảm ơn bạn.

piggyp
30-10-2017, 10:45

Bạn ơi, bạn gọi hỏi số tracking chưa? Bạn ở SG hay HN? Mình gọi hỏi thì người ta nói đã gởi đi rồi và cho tracking number luôn đó. Họ gởi hồi 27/10.

piggyp
30-10-2017, 10:47
[QUOTE=thanhtrung4784;1600632]Mình đã kiểm tra tracking code thì thấy như bên dưới, bạn nào biết khoảng hôm nào sẽ về đến HN không ?

25/10/2017 16:04 EMA: Đã chấp nhận gửi (posting / collection) HK - HONG KONG[/QUOTE
Bạn check thêm qua vnpost nữa nha, bữa bên đó 17/10 gửi 23/10 là mình nhận được, ngày nào cũng kiểm tra 1 lần á

Bạn ơi, bạn ở SG hay HN vậy? Mình ko biết SG mất bao nhiêu ngày mới gởi tới nơi.

thanhtrung4784
30-10-2017, 13:35
Mình ở HN. Hy vọng tuần này nhận đc visa label.

GiangNg
31-10-2017, 21:05
Mình ở SG nha các bạn

piggyp
31-10-2017, 23:25
Mình ở HN. Hy vọng tuần này nhận đc visa label.

Bạn ơi, bạn có visa chưa?

piggyp
31-10-2017, 23:26
Mình ở SG nha các bạn

Bạn ơi, bạn đi tháng 11 hay tháng 12 vậy? Visa sẽ đc cấp dựa vào ngày mình muốn đến HK phải không bạn?

GiangNg
01-11-2017, 21:23
Bạn ơi, bạn đi tháng 11 hay tháng 12 vậy? Visa sẽ đc cấp dựa vào ngày mình muốn đến HK phải không bạn?
Mình đi 1-5/12, visa cấp đến 11/12 ở lại đc 5 ngày, chắc là họ dựa vào lịch trình của mình đó bạn

dohaidang1984
02-11-2017, 10:59
Bạn ơi, bạn gọi hỏi số tracking chưa? Bạn ở SG hay HN? Mình gọi hỏi thì người ta nói đã gởi đi rồi và cho tracking number luôn đó. Họ gởi hồi 27/10.

Mình mới gọi HK sáng nay và đã có số tracking bưu điện. Họ vừa mới gửi hôm qua 1/11;-))
Giờ đợi thư về VN.

annt2912
03-11-2017, 12:22
Chào các bạn
Mình cũng có Tracking code lúc 01/11/2017
Hôm nay 03/11/2017 thì mình có ra VNPost hỏi là cái Code này bao lâu đến.
Nhân viên trả lời cho mình là cái này gửi bình thường nên tầm 1 tháng mới đến nơi ?
Do lịch của mình là 06/12/2017 mới đi nhưng thấy 1 tháng mà lại tìm không được nhà nên cũng hơi lo.
Mình muốn hỏi các thành viên Phuot.vn là bình thường bao lâu có.
Để mình gọi tổng đài VNPost khiếu nại nữa.

dohaidang1984
03-11-2017, 15:00
Chào các bạn
Nhân viên trả lời cho mình là cái này gửi bình thường nên tầm 1 tháng mới đến nơi ?
Do lịch của mình là 06/12/2017 mới đi nhưng thấy 1 tháng mà lại tìm không được nhà nên cũng hơi lo.

Mình mới gọi tổng đài bưu điện 1900 54 54 81 họ trả lời là theo dõi tracking khi biết được bưu cục phát là chổ nào thì mình gọi nhờ bưu cục đó hổ trợ phát sớm cho mình, còn bây giờ thì phải đợi thư về rồi làm thủ tục Hải Quan từ 7-10 ngày. Họ không thể can thiệp giúp mình bây giờ được.
Mà mắc cười hôm nay mình mới nhận được 1 lá thư của HK với nội dung giống như email gửi mình lúc kêu bổ sung giấy tờ từ ngày 10/10,giờ bưu điện mới phát, thư này thì mình thấy trên bìa thư ko có số tracking, má ơi HK chơi éo le thiệt.... nếu HK ko có email kèm theo mà gửi thư kiểu đó thì sao bổ sung kịp;-))

piggyp
03-11-2017, 23:47
Sáng nay 10h30 bưu tá đã gởi visa label đến cho mình. Mình lấy số tracking thì thấy là bên HK gởi đi từ ngày 27/10, đến nơi là 3/11. Vậy là mất chừng 8 ngày thôi. Có bạn chỉ chừng 7 ngày nếu như bên HK gởi đi vào trước ngày thứ 6.

piggyp
03-11-2017, 23:51
Mình mới gọi tổng đài bưu điện 1900 54 54 81 họ trả lời là theo dõi tracking khi biết được bưu cục phát là chổ nào thì mình gọi nhờ bưu cục đó hổ trợ phát sớm cho mình, còn bây giờ thì phải đợi thư về rồi làm thủ tục Hải Quan từ 7-10 ngày. Họ không thể can thiệp giúp mình bây giờ được.
Mà mắc cười hôm nay mình mới nhận được 1 lá thư của HK với nội dung giống như email gửi mình lúc kêu bổ sung giấy tờ từ ngày 10/10,giờ bưu điện mới phát, thư này thì mình thấy trên bìa thư ko có số tracking, má ơi HK chơi éo le thiệt.... nếu HK ko có email kèm theo mà gửi thư kiểu đó thì sao bổ sung kịp;-))

Ủa, người ta gởi thư về VN cho bạn kêu bổ sung giấy tờ luôn hả? Mình nhận được visa label rồi mà cũng ko có 1 cái email nào xác nhận là visa đã được gởi hết nè bạn.

Trong toàn quá trình nộp visa, chỉ nhận vỏn vẹn 1 email duy nhất yêu cầu bổ sung, và kể từ đó là bặt vô âm tín, mình có gởi bao nhiêu cái email đi cũng ko hề đươc trả lời. Cách duy nhất là gọi đt trực tiếp lên số đt trên cái email gởi qua yêu cầu bổ sung hồ sơ. Hầu như ngày nào mình cũng gọi hỏi, hỏi chừng nào cho mình số tracking thì thôi.

Trường hợp của mình, họ approve mà ko hề để trên status là approve, mà để là APPLICATION CLOSED (trong khi label phải 2 tuần sau mới tới nhà) mới dễ sơ chứ! Hôm bữa nhìn mà shocked!

Lên tim với mấy cô mấy chú bên HK luôn!!!

piggyp
03-11-2017, 23:53
Vô cùng cảm kích chủ topic đã hướng dẫn kỹ càng để mọi người có thể tự xin visa đi HK như vậy.

Phải chi có trang nào hướng dẫn visa đi Macau thì tốt biết mấy!! Hix. Mình được visa entry ra vô 2 lần mà rốt cuộc ko xin đi Macao vì thấy phức tạp quá! Hix

piggyp
03-11-2017, 23:54

Chắc ngày 7 hay ngày 8/11 là bạn nhận được đó. Bạn ở đâu? Nếu ở SG thì chắc ngày đó có rồi

piggyp
04-11-2017, 00:03
Chào các bạn

Mình thấy thông thường các thành viên trên phuot.vn được visa label khoảng 7 đến 10 ngày từ khi bên HK gởi đi (tính từ ngày ghi nhận trên trang web HKPOST).

Nhiều khi nhân viên tổng đài VNPOST nói không đúng đâu bạn ơi. Hôm qua mình gọi điện hỏi khi nào mới đem đến địa chỉ sau khi bưu kiện đến VN thì họ nói thông quan mất 7-10 ngày, rồi sau đó bưu kiện mới đc gởi về bưu cục phát. Tuy nhiên, hôm nay họ đã gởi về đến bưu cục nơi gần mình ở rồi, chứ đâu tới 7 ngày. Thường họ sẽ nói lâu hơn so với thực tế. Nên bạn lạc quan xíu. chắc về tới nơi trước lịch đi của bạn mà.

piggyp
04-11-2017, 00:10
Chào các bạn

Mà sao của bạn lâu có tracking code vậy? Mình nhớ họ approved cho bạn trước mình lâu lắm mà??

Bên HK ko biết học làm việc theo kiểu gì luôn. Lạ thiệt!

annt2912
04-11-2017, 00:14
Mà sao của bạn lâu có tracking code vậy? Mình nhớ họ approved cho bạn trước mình lâu lắm mà??

Bên HK ko biết học làm việc theo kiểu gì luôn. Lạ thiệt!

Thì mình vẫn gọi cho số trên file trong email yêu cầu bổ sung ấy.
Gọi lần 1 hỏi thăm nhận được tài liệu bổ sung chưa
Gọi lần 2 hỏi thăm Visa label đã in chưa
Gọi lần 3 hỏi thăm Tracking code
Khổ ghê.
VNPost kêu gửi thường nên mất 1 tháng. Bonus thêm là nên gửi UPS. Chắc tung hoả mù để câu khách.

piggyp
04-11-2017, 13:12
Thì mình vẫn gọi cho số trên file trong email yêu cầu bổ sung ấy.
Gọi lần 1 hỏi thăm nhận được tài liệu bổ sung chưa
Gọi lần 2 hỏi thăm Visa label đã in chưa
Gọi lần 3 hỏi thăm Tracking code
Khổ ghê.
VNPost kêu gửi thường nên mất 1 tháng. Bonus thêm là nên gửi UPS. Chắc tung hoả mù để câu khách.

Vậy bạn cứ lên HKPOST coi nó gởi đi chưa, chừng nào nó báo tới VN rồi thì cỡ chừng 3,4 ngày là tới nhà bạn rồi. Làm gì tới 1 tháng.

À, cái đó là mình nói ở SG nha, nếu bạn ở HN thì mình không chắc lắm.

comeafteralone
04-11-2017, 22:18
Mình vừa gửi bộ hồ sơ sang Hồng Kông ngày 1/11, hôm nay 4/11 đến nơi.
Các bạn cho mình hỏi track application status với bên Hong Kong kiểu gì vậy? Họ có gửi confirmation cho mình khi họ bắt đầu xét hồ sơ không? Có bạn nói là đúng 4 tuần sau khi nhận được hồ sơ họ mới bắt đầu xét, có đúng không?

piggyp
04-11-2017, 22:44
Bạn check visa status ở đây nè : https://www.gov.hk/en/residents/immigration/nonpermanent/appstatusenq.htm

Có điều hệ thống này chỉ đáng tin cậy với 1 số ng, riêng với mình thì hệ thống này hoàn toàn ko thể tin cậy được (vì sao ko tin cậy được thì bạn có thể đọc các post lần trước mình đã trình bày).

Về việc họ có gởi confirmation email cho mình khi bắt đầu process hay không thì cũng hoàn toàn ko nhất quán, ng có ng ko nha bạn. Riêng mình thì không hề. Họ chỉ gửi khi họ muốn đương đơn bổ sung hồ sơ các thứ thôi.

Có phải đúng 4 tuần sau khi nhận hồ sơ thì họ mới xét hay không, điều này cũng không hẳn đúng, trường hợp của mình là 3 tuần hơn 1 tí.

Tóm lại: Hồ sơ visa đi HK mông lung như 1 trò đùa bạn ạ! hehe. Mình cứ nộp và chờ đợi thôi. Đầy đủ hết những thứ quan trọng để chứng minh bạn ko có khả năng ở lại HK thì xác suất được duyệt khá cao.

PS: Nếu bạn nộp và đã có email báo lại là nhận được hồ sơ/ hoặc email báo bổ sung hồ sơ, thì trên góc trái cái attached file bạn nhận trong email sẽ có số đt, cứ nhắm vào số đó gọi và "khủng bố" họ về tình trạng hồ sơ của bạn cùng với số tracking cho registered mail (ít nhất đó là cách mình đã làm - tuần rồi sáng nào cũng gọi, liên tục 3 ngày liền, tới chừng nào có số tracking thì thôi). Nhân viên trả lời tử tế và lịch sự, chỉ có điều ko hiểu sao họ làm ăn ko quy củ gì hết thôi. Mỗi hồ sơ " 1 số phận" khác nhau bạn ạ.

piggyp
04-11-2017, 22:45
Mình vừa gửi bộ hồ sơ sang Hồng Kông ngày 1/11, hôm nay 4/11 đến nơi.
Các bạn cho mình hỏi track application status với bên Hong Kong kiểu gì vậy? Họ có gửi confirmation cho mình khi họ bắt đầu xét hồ sơ không? Có bạn nói là đúng 4 tuần sau khi nhận được hồ sơ họ mới bắt đầu xét, có đúng không?

Bạn check visa status ở đây nè : https://www.gov.hk/en/residents/immi...pstatusenq.htm

Có điều hệ thống này chỉ đáng tin cậy với 1 số ng, riêng với mình thì hệ thống này hoàn toàn ko thể tin cậy được (vì sao ko tin cậy được thì bạn có thể đọc các post lần trước mình đã trình bày).

Về việc họ có gởi confirmation email cho mình khi bắt đầu process hay không thì cũng hoàn toàn ko nhất quán, ng có ng ko nha bạn. Riêng mình thì không hề. Họ chỉ gửi khi họ muốn đương đơn bổ sung hồ sơ các thứ thôi.

Có phải đúng 4 tuần sau khi nhận hồ sơ thì họ mới xét hay không, điều này cũng không hẳn đúng, trường hợp của mình là 3 tuần hơn 1 tí.

Tóm lại: Hồ sơ visa đi HK mông lung như 1 trò đùa bạn ạ! hehe. Mình cứ nộp và chờ đợi thôi. Đầy đủ hết những thứ quan trọng để chứng minh bạn ko có khả năng ở lại HK thì xác suất được duyệt khá cao.

PS: Nếu bạn nộp và đã có email báo lại là nhận được hồ sơ/ hoặc email báo bổ sung hồ sơ, thì trên góc trái cái attached file bạn nhận trong email sẽ có số đt, cứ nhắm vào số đó gọi và "khủng bố" họ về tình trạng hồ sơ của bạn cùng với số tracking cho registered mail (ít nhất đó là cách mình đã làm - tuần rồi sáng nào cũng gọi, liên tục 3 ngày liền, tới chừng nào có số tracking thì thôi). Nhân viên trả lời tử tế và lịch sự, chỉ có điều ko hiểu sao họ làm ăn ko quy củ gì hết thôi. Mỗi hồ sơ " 1 số phận" khác nhau bạn ạ.
Edit / Delete Sửa b

maique
05-11-2017, 12:00
hi các bạn
cho mình hỏi
mình đi theo diện bão lãnh
ở bên chính phủ yệu cầu mình làm giấy chứng minh quan hệ.
Ai có form thì share giúp mình với
thanks

annt2912
06-11-2017, 12:04
https://lh3.googleusercontent.com/puuv-29bb6Qsmt8O8Bg9zcZH7OW3hqLSaktvmqbNqhx6QI9Hin5kd3H bIt3F1ywQLoPv14CyBzVX_Uodd2iYnmCEpJjaO5MRl6X79DzUB rN9af8IE2vRFSb_bgxau8nKxgqBU0X56VhVjBbrFDHvFQz_-Mb5K6VaJQajzIGXYU7C9TJfpgaaK6vBsEach64kX84ofM9NrBl ROr1dYRdILTeLgAH7--UjPVUtkKKq4wQhH62lSl5YBTy6Sobk1vvecA0jxgodAtmxVDFj 8q6u8TK6CONeAywzqTNMh6PkW1cRFQcdCMXnItQv68VUSRDaYQ mmSDYEiCO3X4HHOrESXYlJyZymrap0cegRQJIl1UDtBmWlQwJQ EkJdrlMbiBsp2zhb9dWzf_3mXTbDtn-7VwmzB1wy6C9ftiOascIdOA1pCk_khKYZg9fSRGJwU1o_MLtF2 zFIWI6ynCJDf1WuAKrIyGvaPHRr-ri5TIsOO3YB4lOSpYnospxYBjBtaylt15jl9xGqv3OkDYaoZ0r SCdlqiMNfgC3QHlkr-M1LbrrFo8jU1UkoBF-eMEWIGaOZLeR32r1Vu_rk2CFloHuGpjmFfCG7PO8jKboEJHRWO 14=w609-h381-no

Đi gần cả tuần mới đến Việt Nam.
Tín hiệu tốt.
Chắc 2 ngày nữa đến tay :)

ellentran
06-11-2017, 14:14
các bạn cho mình hỏi, có ai đã đặt khách sạn ở khu Chungking Mansions trên đường Nathan, Tsim Sha Tsui chưa ạ? Mình lỡ đặt ko hoàn hủy luôn rồi mà thấy có bạn kêu khu này phức tạp với nhiều dân nhập cư: Pakistan, Ấn... nên khá nguy hiểm. Huhu bà con cho xin cái review để còn biết có nên bỏ tiền ngu đặt lại ks ko nữa :(((((((((((((((((((((((((((((((
Cảm ơn các bạn nhiều :)

puremind
06-11-2017, 14:19
Sorry các bạn, mình nộp hs visa HK qua đường bưu điện 2 tuần rồi mà ko có phản hồi gì cả. Gọi cái hotline thì không có Application Reference Number làm sao track được hồ sơ ạ?

ellentran
06-11-2017, 14:37
2 tuần chắc là chưa đâu bạn, hồi bữa mình nộp cũng 3 tuần họ mới email kêu bổ sung này nọ. Bây giờ cứ kiên nhẫn chờ đợi thôi :(

thanhtrung4784
07-11-2017, 00:43
Mình cũng đến sợ với ông VN POST, ở HCM thì chắc 7-10 ngày nhận đc visa label, còn ở HN thì hên xui nhé. Như trường hợp của mình, mùng 9/11 mình bay rồi mà hôm nay mình vẫn chưa nhận đc visa label mặc dù bên HK gửi từ 25/10 , kiểm tra tracking thì thấy thư vẫn đang ở bưu cục ngoại dịch Nội Bài, chưa thông quan. Tất cả visa sẽ về HCM trước, sau đó cái nào ở HN thì sẽ chuyển tiếp làm thủ tục thông quan ở HN, nên ai ở HCM sẽ nhận đc sớm hơn, HN cứ xác định tầm 3 tuần. Hôm nay mình phải nhờ ng quen bên bưu điện và hải quan vào kho ngoại dịch lấy visa thông quan nếu không chắc cũng chả ai sờ đến thư của mình và chắc chắn là vứt vé máy bay.

06/11/2017 16:44 EMF: Đã ra khỏi Ngoại dịch (departure from inward OE) VNHANA -
06/11/2017 08:34 - D2: Đã đến Ngoại dịch làm thủ tục HQ VNHANA -
31/10/2017 15:59 - D1: Đã chuyển tiếp đi Ngoại dịch làm thủ tục HQ VNSGNA -
31/10/2017 09:15 EMD: Đã đến Ngoại dịch nước nhận (arrival at inward OE) VNSGNA -
25/10/2017 16:04 EMA: Đã chấp nhận gửi (posting / collection) HK - HONG KONG

puremind
07-11-2017, 09:37
2 tuần chắc là chưa đâu bạn, hồi bữa mình nộp cũng 3 tuần họ mới email kêu bổ sung này nọ. Bây giờ cứ kiên nhẫn chờ đợi thôi :(

Cho mình hỏi thăm họ yêu cầu bạn bổ sung hs gì ạ?

dohaidang1984
07-11-2017, 13:26
Bạn check visa status ở đây nè : https://www.gov.hk/en/residents/immigration/nonpermanent/appstatusenq.htm

"Mỗi hồ sơ 1 số phận" rất đúng hihi
Hôm nay mình đã nhận được Visa HK gửi 30/10
Mình nộp hồ sơ 6 người trong gia đình từ 15/9 HK nhận được, ngày 10/10 HK email yêu cầu bổ sung trước ngày 24/10. Nếu qua ngày này họ không email yêu cầu gì thì có nghĩa là bạn đã được duyệt Visa, khoảng 1 tuần sau bạn hãy gọi số điện thoại ở góc trái email họ gửi cho bạn hỏi họ về hồ sơ của mình, nếu họ nói đã gửi Visa về VN rồi thì xin số tracking bưu điện(để biết thư đi đến đâu).
Trường hợp mình 2 người có giấy phép kinh doanh nên hồ sơ cần: Báo cáo thuế mới nhất, tài khoản công ty, hóa đơn kinh doanh cty.
2 bé nhỏ thì xác nhận của nhà trường xin nghỉ học những ngày đi du lịch HK, 1 người nội trợ chỉ cần sổ tiết kiệm, 1 người đang làm nhân viên thì bảng lương, thẻ nhân viên.
Nói chung đi đông thì làm cách nay tiết kiệm.

piggyp
08-11-2017, 01:38
Hehe. Chúc mừng bạn nhé.

Mình vẫn còn tiếc ko xin visa đi Macao, trong khi HK cho mình ra vào tới 2 lần :((

vietdoan20062006
08-11-2017, 17:12
Các bác cho em hỏi có cách nào xin visa du lịch hongkong đc dài hạn nhiều lần như kiểu 5-10 năm như một vài nước khác không ?

annt2912
08-11-2017, 20:23
Các bác cho em hỏi có cách nào xin visa du lịch hongkong đc dài hạn nhiều lần như kiểu 5-10 năm như một vài nước khác không ?
Mình nghĩ bạn nên làm thẻ APEC ( ABTC ) là được

dohaidang1984
09-11-2017, 11:38
Hehe. Chúc mừng bạn nhé.

Mình vẫn còn tiếc ko xin visa đi Macao, trong khi HK cho mình ra vào tới 2 lần :((

Sáng nay nói chuyện với 1 người bạn đã đi HK có nói là đến HK đi tàu đền Macau đóng tiền xin Visa trực tiếp tại HQ Macau ko cần xin Visa trước họ sẽ kiểm tra Visa HK có Double entry và vé máy bay khứ hồi về VN từ HK là cấp Visa thôi.

thucanh41
10-11-2017, 12:06
Sáng nay nói chuyện với 1 người bạn đã đi HK có nói là đến HK đi tàu đền Macau đóng tiền xin Visa trực tiếp tại HQ Macau ko cần xin Visa trước họ sẽ kiểm tra Visa HK có Double entry và vé máy bay khứ hồi về VN từ HK là cấp Visa thôi.

Bạn ơi cho mình hỏi là lúc người quen của bạn xin Visa Double Entry thì ghi lịch trình như thế nào, có ghi thêm đi Macau không? Vì mình lo lúc làm visa bên HK sẽ đòi thêm visa đi Macau

dohaidang1984
10-11-2017, 19:40
Bạn ơi cho mình hỏi là lúc người quen của bạn xin Visa Double Entry thì ghi lịch trình như thế nào, có ghi thêm đi Macau không? Vì mình lo lúc làm visa bên HK sẽ đòi thêm visa đi Macau

Trong lịch trình có ghi đi Macau ngày nào, và trong form xin Visa xin entry 2 lần, HK họ ko đòi Visa Macau khi xin.

piggyp
11-11-2017, 00:06

Bạn ơi, ng quen đó của bạn đi hồi năm nào vậy? Chỉ sợ là đi lâu rồi, bây giờ luật lại khác thôi à, hix

piggyp
11-11-2017, 00:10

Sao mình thấy ở đây họ đâu cho xin visa upon arrival đâu bạn ơi https://www.chinahighlights.com/macau/visa.htm

dk97
11-11-2017, 00:30

từ 1/7/2010 thì VN ko còn trong danh sách xin visa tại cửa khẩu nữa rồi, mà phải xin trước thông qua DSQ TQ. Có thể bạn của bạn đi HK trước 1/7/2010 nên mới được như vậy

kktx
11-11-2017, 16:11
Nơi hành các bạn khi xin visa Hong Kong này <3
https://scontent.fsgn4-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/23518907_1334177506704999_4152196090961827266_n.jp g?oh=b13dbd317229ce98ffd0493aca577a06&oe=5AAD1EFE

piggyp
11-11-2017, 17:41
từ 1/7/2010 thì VN ko còn trong danh sách xin visa tại cửa khẩu nữa rồi, mà phải xin trước thông qua DSQ TQ. Có thể bạn của bạn đi HK trước 1/7/2010 nên mới được như vậy

Đúng đó bạn. Luật xin khi đến cửa khẩu bỏ từ năm 2010 rồi. Trên trang web của Macao cũng có nói mà.

piggyp
11-11-2017, 17:41
Bên đó mùa này mát hay lạnh vậy bạn?

EllenNguyen
16-11-2017, 00:15
Thanks chủ topic này nhé,mình đã làm theo hướng dẫn và đã có visa HongKong mình viết lại hành trình cho các bạn tham khảo và chia sẽ cho các bạn sau này hãy tự tin mà xin,mình xin cho 4 người trong đó có mình và ox + con gái 5t và em trai mình:
- Đầu tiên chuẩn bị đầy đủ hồ sơ như chủ top đã chia sẽ
- Ngày gửi là 6/10/2017 đến Hong Kong là 9/10/2017 ( mình gửi EMS)
- Thế là ngồi chờ đúng 1 tháng như mấy bạn chia sẽ, cũng nóng ruột định hết tuần này sẽ mail hay dt cho họ để kiểm tra vì từ lúc nộp theo dõi thì không hề có tin tức gì.
- Ngày 15/11 tự nhiên nhận được visa gửi về,ôi thật là vi diệu vì không một tin tức gì hết cho đến lúc nhận được visa cho nên mình chia sẽ thêm để các bạn cứ tự tin nha

ellentran
16-11-2017, 13:09
Cho mình hỏi thăm họ yêu cầu bạn bổ sung hs gì ạ?

Họ yêu cầu bổ sung khá nhiều bạn ạ:
- Giải thích tại sao mình và bạn mình làm cùng công ty nhưng giám đốc nhân sự lại khác nhau (do mình vs bạn gửi chung DHL)
- Hợp đồng lao động từ đầu tới giờ, bao gồm offer letter, staff ID
- Giải thích thông tin sai trên phụ lục hợp đồng (cái này là tại mình nộp luôn phụ lục hợp đồng để chứng minh mức lương hiện tại)
- Sponsor ở HK -> Mình nói ko có
- Người thân ở HK -> Mình cũng trình bày là ko có luôn.
Mình đã phải bổ sung giải thích 3 lần thì hôm nay mới có mail approved sáng nay, nhưng khổ nỗi là còn bị phán đợi "clearance procedures of the bank drafts submitted"
Haizzzzz~~

comeafteralone
17-11-2017, 10:05
Mình gửi hồ sơ từ đầu tháng 11, bên Hong Kong nhận được vào ngày 4/11 nhưng từ đó đến giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì, không có email confirm hay yêu cầu bổ sung giấy tờ gì. Bây giờ nên làm gì hả các bạn?

Hienle1412abc
18-11-2017, 01:54
Nơi hành các bạn khi xin visa Hong Kong này <3
https://scontent.fsgn4-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/23518907_1334177506704999_4152196090961827266_n.jp g?oh=b13dbd317229ce98ffd0493aca577a06&oe=5AAD1EFE

NGày 1/12 tới mình đi HK nhưng chưa có kinh nghiệm gì. Bạn có thể cho mình xin cái lịch trình của bạn ko?

ReenaPham
18-11-2017, 22:15
Anh chị ơi,

Em được cấp visa Hong Kong rồi

Ngày 13/11 họ email em báo visa của em được approved, rồi kêu em đóng tiền gửi bank draft cho họ. Em mới email trả lời lại là em nộp bank draft rồi. Ngày 17/11 họ email lại nói visa của em sẽ đc gửi sau khi họ kết thúc việc clearance cái bank draft của em.

Huhu 1/12 em bay rồi. Em không biết có kịp nhận visa không. Em thấy mọi người nói thường mất 2 tuần mới nhận được visa :(

zerodawn
20-11-2017, 13:37
cám ơn chủ thớt về bài viết hay!

mình chia sẻ timeline xin visa HK cho 2 v/c:

9/10: HK nhận hồ sơ
29/10: gửi email hỏi thăm
1/11: nhận email approve và thông báo thực hiện clear bankdraft.
5/11: reply email hỏi số tracking
9/11: nhận email báo đã gửi label và số tracking.
18/11: VNPost phát label tới nơi.

> Kinh nghiệm: tốt nhất là đợi 1 tháng rồi trước đó 2~3 ngày viết email follow up. Chúc các bạn xin visa thành công hén!

ellentran
21-11-2017, 09:20
Anh chị ơi,

Em được cấp visa Hong Kong rồi

Ngày 13/11 họ email em báo visa của em được approved, rồi kêu em đóng tiền gửi bank draft cho họ. Em mới email trả lời lại là em nộp bank draft rồi. Ngày 17/11 họ email lại nói visa của em sẽ đc gửi sau khi họ kết thúc việc clearance cái bank draft của em.

Huhu 1/12 em bay rồi. Em không biết có kịp nhận visa không. Em thấy mọi người nói thường mất 2 tuần mới nhận được visa :(

Mình cũng giống y như bạn. 16/11 họ mail approved nhưng chờ clear bank draft, hôm qua mình gọi thì họ nói chưa gửi. 30/11 mình bay mà giờ vầy ko biết tính sao nữa :(
Mình lại book khách sạn ko hoàn ko hủy nữa chứ huhu. Giờ chỉ biết hi vọng 7 ngày visa kịp về HCM.
Các bạn cho mình hỏi là thư về tới VN thì mình có thể tự ra VNPost lấy được ko?

comeafteralone
21-11-2017, 12:02
cám ơn chủ thớt về bài viết hay!

mình chia sẻ timeline xin visa HK cho 2 v/c:

9/10: HK nhận hồ sơ
29/10: gửi email hỏi thăm
1/11: nhận email approve và thông báo thực hiện clear bankdraft.
5/11: reply email hỏi số tracking
9/11: nhận email báo đã gửi label và số tracking.
18/11: VNPost phát label tới nơi.

> Kinh nghiệm: tốt nhất là đợi 1 tháng rồi trước đó 2~3 ngày viết email follow up. Chúc các bạn xin visa thành công hén!

Bạn ơi bạn gửi email hỏi thăm đến địa chỉ email nào vậy, chia sẻ cho mình với. Mình cũng đang cần hỏi cái application của mình.

puremind
21-11-2017, 12:55
Mình thề đây là lần cuối mình đi HK du lịch. Thật quá vớ vẩn và rắc rối. Mình đã nộp đầy đủ hs.

31/10 HK nhận được HS qua DHL.
14/11 Gửi email hỏi thăm và họ báo sẽ chuyển enquiry qua bộ phận visa. Ok!
21/11 Nhận được email báo là ĐÃ NHẬN HỒ SƠ. Wtf, chẳng phải hs đã nhận cách đây ba tuần sao? Yêu cầu không gửi mail hỏi thăm nữa khi có kq sẽ báo, thời gian 4 tuần. Wtf, mình xin đi 24/12 nghĩa là đã trừ hao xin trước gần 2 tháng mà giờ bảo 4 tuần nữa nghĩa là khoảng cách mấy ngày khởi hành mới báo được hay ko? Nếu dc thì gửi visa về VN cũng ko kịp. Tốn bao nbiêu tiền bạc công sức rồi. @.@

zerodawn
21-11-2017, 13:14
Bạn ơi bạn gửi email hỏi thăm đến địa chỉ email nào vậy, chia sẻ cho mình với. Mình cũng đang cần hỏi cái application của mình.

mình gửi đến [email protected] nhé bạn. Với note 1 cái là mình dùng email công ty để liên lạc chứ không dùng email cá nhân.

quy trình là họ sẽ có 1 email tự động báo là đã forward cho bộ phận khác xử lý nên sẽ mất khoảng 2~3 ngày để nhận reply.

linhgiangvo
22-11-2017, 08:43
Hi cả nhà,
Do em không biết nên lỡ nộp tiền mặt sang lãnh sự quán Hongkong rồi bay giờ nó yêu cầu sang lấy lại và nộp bank draft. Nhưng em không có người thân nào bên đó bây giờ em phải làm sao đây ạ. Hồ sơ em nộp ngày 8/11, em đã book vé máy bay ngày 24/12 không biết visa của em có kịp không ạ. Có anh chị nào trong group mình sắp đi hay có người thân bên đó cho em nhờ xíu được không ạ. Em cảm ơn nhiều :(

annt2912
22-11-2017, 10:03
Hi cả nhà,
Do em không biết nên lỡ nộp tiền mặt sang lãnh sự quán Hongkong rồi bay giờ nó yêu cầu sang lấy lại và nộp bank draft. Nhưng em không có người thân nào bên đó bây giờ em phải làm sao đây ạ. Hồ sơ em nộp ngày 8/11, em đã book vé máy bay ngày 24/12 không biết visa của em có kịp không ạ. Có anh chị nào trong group mình sắp đi hay có người thân bên đó cho em nhờ xíu được không ạ. Em cảm ơn nhiều :(
Tốt nhất bạn nên làm BankDraft và để họ giữ tiền mặt giúp. Nếu được cấp Visa thì ghé đó lấy.

dohaidang1984
22-11-2017, 11:46
Mình cũng giống y như bạn. 16/11 họ mail approved nhưng chờ clear bank draft, hôm qua mình gọi thì họ nói chưa gửi. 30/11 mình bay mà giờ vầy ko biết tính sao nữa :(
Mình lại book khách sạn ko hoàn ko hủy nữa chứ huhu. Giờ chỉ biết hi vọng 7 ngày visa kịp về HCM.
Các bạn cho mình hỏi là thư về tới VN thì mình có thể tự ra VNPost lấy được ko?

Khi có được số Tracking bưu điện bạn theo dõi trên vnpost.vn xem thư đã đi đến đâu khi nào thư đến bưu cục phát thì mình mới liên lạc với bưu cục đó xin số điện thoại anh bưu tá nhờ họ giao mình sớm nhất có thể. HCM thì cứ yên tâm 7-8 ngày là nhận được thư nhé.

ellentran
22-11-2017, 11:59
Khi có được số Tracking bưu điện bạn theo dõi trên vnpost.vn xem thư đã đi đến đâu khi nào thư đến bưu cục phát thì mình mới liên lạc với bưu cục đó xin số điện thoại anh bưu tá nhờ họ giao mình sớm nhất có thể. HCM thì cứ yên tâm 7-8 ngày là nhận được thư nhé.

Thanks bạn nhiều! Mình có thể tiết kiệm thời gian bằng cách trực tiếp lên bưu cục lấy ko bạn? Mình mới gọi họ hôm nay thì vẫn chưa gửi về. Nếu may mắn mai gửi thì mình chỉ có 7 ngày (tính luôn t7 cn) để nhận thôi :(((((((((((((((((((((

annt2912
22-11-2017, 13:03
Thanks bạn nhiều! Mình có thể tiết kiệm thời gian bằng cách trực tiếp lên bưu cục lấy ko bạn? Mình mới gọi họ hôm nay thì vẫn chưa gửi về. Nếu may mắn mai gửi thì mình chỉ có 7 ngày (tính luôn t7 cn) để nhận thôi :(((((((((((((((((((((

https://lh3.googleusercontent.com/1uD9V6MI8AiiLLZupae3a2ImmsRL45htti9GORIBXHLanE1u8l oZUcVz4vucZ6Tb_HTuGtjSOCKTVCQUq3aiJBIByMMkxjZ9d0Q4 _-ahjYjvH3D7S-ObUHd4t5bmCHdz9c3wmTkOEkoTtHA-wq05cKJa6kJSQzBpuzw5HyegVnEmapyM_0kWyUZ6yTC12s2IGt 21_fh9Xw7AY3bLfYWVU_bRU-3KMqwCwrV16_x4MG5bhmgaUiL_V-9Uio696FtYXPic-JPrhBTr5iMIyUxmO2v_h_-Tf0vGnOQ_d6Pl9l327y4NJnGZ1_hqfV_15ZhDBD_Z3henfdcO1 HPoKwnKQLADCwzOluMh2wFZYKgEERp_0VUfqW4hljKrTMrGljv qx_oVHa8VFRnYxPDV_BITS9HnJ64n5iQ2zVaYUM3xUkf_kEXfV mhf9_aVfsV0CWOb2FS_jEd3OMbVZOKu8cyOB7uIO4JDxBnIsii qZr1zUwvzRXkllvxvb-HS20XkfRapHQwiAiFZCGzLGrft0hLQil09J9OpUm9-_xUYfTg_Xr31zOA6mOZz6hiKu4l5U603wrSVN6ey7J6NaON6Eu 5pie2zMgEz0NgXnp6-A6W6Nlc=w434-h771-no

Kiểu nào cũng chẳng thể nhanh hơn được.
Mình ở HN thì nhận đúng 14 ngày theo ảnh trên

ellentran
22-11-2017, 16:30
https://lh3.googleusercontent.com/1uD9V6MI8AiiLLZupae3a2ImmsRL45htti9GORIBXHLanE1u8l oZUcVz4vucZ6Tb_HTuGtjSOCKTVCQUq3aiJBIByMMkxjZ9d0Q4 _-ahjYjvH3D7S-ObUHd4t5bmCHdz9c3wmTkOEkoTtHA-wq05cKJa6kJSQzBpuzw5HyegVnEmapyM_0kWyUZ6yTC12s2IGt 21_fh9Xw7AY3bLfYWVU_bRU-3KMqwCwrV16_x4MG5bhmgaUiL_V-9Uio696FtYXPic-JPrhBTr5iMIyUxmO2v_h_-Tf0vGnOQ_d6Pl9l327y4NJnGZ1_hqfV_15ZhDBD_Z3henfdcO1 HPoKwnKQLADCwzOluMh2wFZYKgEERp_0VUfqW4hljKrTMrGljv qx_oVHa8VFRnYxPDV_BITS9HnJ64n5iQ2zVaYUM3xUkf_kEXfV mhf9_aVfsV0CWOb2FS_jEd3OMbVZOKu8cyOB7uIO4JDxBnIsii qZr1zUwvzRXkllvxvb-HS20XkfRapHQwiAiFZCGzLGrft0hLQil09J9OpUm9-_xUYfTg_Xr31zOA6mOZz6hiKu4l5U603wrSVN6ey7J6NaON6Eu 5pie2zMgEz0NgXnp6-A6W6Nlc=w434-h771-no

Kiểu nào cũng chẳng thể nhanh hơn được.
Mình ở HN thì nhận đúng 14 ngày theo ảnh trên

Huhu hôm nay gọi thì họ vẫn nói là chưa gửi được bạn ơi :(
Group mình có ai có người quen ở HK có thể qua lấy giúp mình được ko ạ? Mình sẽ gọi DHL đến nhận và gửi về VN.
Các bạn giúp mình với :(((((((((((((

zerodawn
27-11-2017, 09:37
có ai đi HK 24/12 này không nhỉ?

nếu có thì pm mình qua đó giao lưu cho vui :D

hoangtuanvisa
27-11-2017, 09:57
Trong trường hợp các bạn gửi appl visa sang Hongkong mất nhiều thời gian bạn có thể chọn 1 phương án xin visa tại ĐSQ tại Hà Nội: Thời gian xét duyệt cũng nhanh không quá 8 ngày làm việc. Tuy nhiên lại đòi hỏi 1 số yêu cầu khắt khe hơn: Ví dụ bạn đã đi Nhật , Hàn, Châu Âu, Mỹ... thì sẽ được xét duyệt nhanh hơn.

Gửi các bạn thông tin hồ sơ visa Hongkong tại DSQ TQ - Hà Nội:
LƯU Ý THỦ TỤC XIN VISA HONG KONG - TRUNG QUỐC
HỒ SƠ CẦN:
1. Hộ chiếu còn hạn ít nhất 6 tháng (181 ngày). HỘ CHIẾU PHẢI ĐỦ NGÀY THÁNG NĂM SINH & KÝ VÀO TRANG 3 CỦA HỘ CHIẾU:
2. 02 ảnh cỡ 3.5 x 4.5 nền trắng ( không dùng ảnh scan).
3. Chứng minh thư photo
4. Hộ khẩu photo công chứng.
5. Đối với người trên 18 tuổi cần có bản photo chứng minh thư hoặc hộ khẩu photo
6. Đối với trẻ em dưới 18 tuổi đi cùng với bố hoặc mẹ bổ sung giấy tờ ủy quyền cho Bố hoặc Mẹ cho con sang du lịch Hongkong kèm theo giấy đăng ký kết hôn.
7. Chứng minh tài chính: Xác nhận số dư tài khoản cá nhân tối thiểu 100 triệu đồng/người
8. Nếu khách về hưu: Yêu cầu photo công chứng thẻ hưu
9. Chứng minh nghề nghiệp Người đang đi làm: Đơn xin nghỉ phép cho đi du lịch + đăng ký kinh doanh bản công chứng . Lưu ý là trên giấy tờ CMNN sẽ phải có tên đầy đủ của Cty, số điện thoại và địa chỉ.
Hoặc mẫu đơn xin nghỉ phép trong file đính kèm
10. Chủ doanh nghiệp: Cung cấp bản sao công chứng Giấy phép ĐKKD thay cho CMNN

annt2912
27-11-2017, 12:42
Trong trường hợp các bạn gửi appl visa sang Hongkong mất nhiều thời gian bạn có thể chọn 1 phương án xin visa tại ĐSQ tại Hà Nội: Thời gian xét duyệt cũng nhanh không quá 8 ngày làm việc. Tuy nhiên lại đòi hỏi 1 số yêu cầu khắt khe hơn: Ví dụ bạn đã đi Nhật , Hàn, Châu Âu, Mỹ... thì sẽ được xét duyệt nhanh hơn.

Gửi các bạn thông tin hồ sơ visa Hongkong tại DSQ TQ - Hà Nội:
LƯU Ý THỦ TỤC XIN VISA HONG KONG - TRUNG QUỐC
HỒ SƠ CẦN:
1. Hộ chiếu còn hạn ít nhất 6 tháng (181 ngày). HỘ CHIẾU PHẢI ĐỦ NGÀY THÁNG NĂM SINH & KÝ VÀO TRANG 3 CỦA HỘ CHIẾU:
2. 02 ảnh cỡ 3.5 x 4.5 nền trắng ( không dùng ảnh scan).
3. Chứng minh thư photo
4. Hộ khẩu photo công chứng.
5. Đối với người trên 18 tuổi cần có bản photo chứng minh thư hoặc hộ khẩu photo
6. Đối với trẻ em dưới 18 tuổi đi cùng với bố hoặc mẹ bổ sung giấy tờ ủy quyền cho Bố hoặc Mẹ cho con sang du lịch Hongkong kèm theo giấy đăng ký kết hôn.
7. Chứng minh tài chính: Xác nhận số dư tài khoản cá nhân tối thiểu 100 triệu đồng/người
8. Nếu khách về hưu: Yêu cầu photo công chứng thẻ hưu
9. Chứng minh nghề nghiệp Người đang đi làm: Đơn xin nghỉ phép cho đi du lịch + đăng ký kinh doanh bản công chứng . Lưu ý là trên giấy tờ CMNN sẽ phải có tên đầy đủ của Cty, số điện thoại và địa chỉ.
Hoặc mẫu đơn xin nghỉ phép trong file đính kèm
10. Chủ doanh nghiệp: Cung cấp bản sao công chứng Giấy phép ĐKKD thay cho CMNN

Đại sứ quán Trung Quốc không nhận hồ sơ Xin Visa Hongkong đối với diện Du lịch tự túc !

ohingoc
27-11-2017, 22:57
Các anh chị cho em hỏi về bank draft. Em dự tính nộp hồ sơ cho 3 người (trong đó có em). Vậy khi làm bank draft mỗi người sẽ tự ký tên trên 1 tờ của mình hay chỉ cần 1 người ký cho 3 tờ. Anh chị hỗ trợ giúp em với.

dohaidang1984
28-11-2017, 11:56
Các anh chị cho em hỏi về bank draft. Em dự tính nộp hồ sơ cho 3 người (trong đó có em). Vậy khi làm bank draft mỗi người sẽ tự ký tên trên 1 tờ của mình hay chỉ cần 1 người ký cho 3 tờ. Anh chị hỗ trợ giúp em với.

bank draft của người nào người đó đóng tên người đó(nếu ko cùng chung 1 gia đình), khi ra ngân hàng mình cần đem pasport, form visa, và photo phần nội dung hướng dẫn là sẽ đóng cái bank draft đó cho ai?

ductrong_hdv
28-11-2017, 12:33
Xin chào mọi người!
Mình xin hỏi là trong form có ghi địa chỉ ák, mình điền bằng tiếng việt hay tiếng anh?
Nếu điền bằng tiếng anh mà khi có visa thì bên HK gửi về Việt Nam thì bên bưu điện có biết ko ạk?

Vietdinh2510
28-11-2017, 15:42
Cho em hỏi chút ạ: giấy tờ ngân hàng chỉ cần có xác nhận số dư tài khoản ngân hàng là được, hay phải có sổ tiết kiệm 3 tháng (phải mở trước khi làm giấy tờ 1 tháng) nữa ạ? Vì nhà em ko kịp mở sổ tiết kiệm? Em cảm ơn

dk97
28-11-2017, 20:49
Xin chào mọi người!
Mình xin hỏi là trong form có ghi địa chỉ ák, mình điền bằng tiếng việt hay tiếng anh?
Nếu điền bằng tiếng anh mà khi có visa thì bên HK gửi về Việt Nam thì bên bưu điện có biết ko ạk?

tiếng anh nhé bạn, và tất nhiên là bưu điện họ biết chứ, vì đó là công việc và nghiệp vụ của họ mà

meomeo123
30-11-2017, 13:19
cho mình hỏi
số dư tiền gửi ngân hàng bao nhiêu mới đủ vậy

Sammy1309
01-12-2017, 16:50
cho mình hỏi
số dư tiền gửi ngân hàng bao nhiêu mới đủ vậy

ít nhất là 100tr nha, mình mới vừa xin xong, nộp sổ 50tr nó kg chịu, bắt phải bổ sung sổ 100tr

Vietdinh2510
04-12-2017, 14:37
Bạn nộp sổ tiết kiệm hay chỉ xác nhận số dư tài khoản thanh toán thôi vậy? Sổ tiết kiệm họ có yêu cầu mở ít nhất bao lâu tính đến thời điểm nộp hồ sơ ko bạn?

Becks249
04-12-2017, 17:27
Bạn nộp sổ tiết kiệm hay chỉ xác nhận số dư tài khoản thanh toán thôi vậy? Sổ tiết kiệm họ có yêu cầu mở ít nhất bao lâu tính đến thời điểm nộp hồ sơ ko bạn?

Mình nộp sổ tiết kiệm kèm bản xác nhận số dư của sổ đó (vì sổ tiết kiệm chỉ có tiếng Việt), nếu sổ bạn song ngữ thì chỉ cần photo thôi. Họ không đề cập phải gửi trước bao lâu, mình nghĩ trước 1 tháng vẫn được.

Hai Nguyen
08-12-2017, 09:35
Team em đi HK hồi tháng 9, 4 gia đình đi thì 2 nhà bị từ chối,

Sáng hôm qua thì nhận lại được bank draft phí visa, do bên HK hoàn trả

https://farm5.staticflickr.com/4568/27128077709_d558fde22a_b.jpg (https://flic.kr/p/HkdunK)z843599620324_8b2cbb39ec7399ab3f9b99b2114cb 989 (https://flic.kr/p/HkdunK) by hainguyenvn (https://www.flickr.com/photos/hainguyenvn/), on Flickr

ductrong_hdv
08-12-2017, 11:02
Lý do bị từ chối là gì vậy bạn?

Hai Nguyen
08-12-2017, 11:41
Lý do bị từ chối là gì vậy bạn?

Nhà mình với 1 gia đình khác thì duyệt ngay, 2 nhà này là gia đình của 2 chị em gái, nó hỏi lên hỏi xuống, xoay đủ thứ từ sổ tk, payslip, sổ đỏ... gia đình cô chị vướng, kéo cô em cũng bị dính theo (cô em thì chỉ hỏi tại sao bố ko đi mà chỉ có 2 mẹ con, rồi yêu càu có xác nhận,ủy quyền của bố cho mẹ manhg con đi). Cuối cùng cũng bị từ chối

Sang đến HK thì dc biết từ khi có bà gì lên thân TQ, xiét chặt lám, vì tình trạng thuyền nhân VN nhiều lắm

puremind
12-12-2017, 10:19
Các bạn có ai check status hồ sơ xin visa HK qua trang
https://webapp2.immd.gov.hk/eservices-ase_1_1_44/common/baseFrame.jsp?mpage=..%2Fcheckconfig%2Fcheckconfig 001.do%3FtokenId=504-sp11-27f4d85ff5d04f1c9747297b88b143c2%26serviceId=504%2 6amp;applicationId=ase%26amp;appId=504%26amp;userL ang=en%26amp;userCountry=us

Chưa ạ?

Mình nhập số hồ sơ của gia đình mình vào thì nó báo là

Status: Application Closed

Closed có nghĩa là đóng hồ sơ là được cấp visa hay là rớt visa ậ? Hic

ductrong_hdv
12-12-2017, 10:30
puremind:
làm sao để mình có số hồ sơ vậy bạn?
mình gửi qua hongkong ngày 1/12
và ngày 5/12 bên đó nhận được( mình tự check trên trang chủ của dịch vụ chuyển phát nhanh fedex), sau đó mình ko nhận được bất cứ thông tin gì về case của mình.

puremind
12-12-2017, 10:37
Mình nóng lòng gọi dt thì họ bảo là approved rồi. Visa được 1 tháng. Được ở tối đa 5 ngày. Phải clear bank draft rồi mới gửi về VN.

puremind
12-12-2017, 10:39
puremind:
làm sao để mình có số hồ sơ vậy bạn?
mình gửi qua hongkong ngày 1/12
và ngày 5/12 bên đó nhận được( mình tự check trên trang chủ của dịch vụ chuyển phát nhanh fedex), sau đó mình ko nhận được bất cứ thông tin gì về case của mình.

Bạn chỉ có số reference khi nào họ gửi mail file pdf bảo là đã nhận hồ sơ nhé. Mình là gần 3 tuần sau khi gửi ah. Chờ dài cổ.

ductrong_hdv
12-12-2017, 10:46
ặk ặk! vậy mình mới gửi đi đc có 1 tuần, lại phải chờ tiếp thôi! chúc mừng bạn đc approved nha!

Dang Quoc Khoa
12-12-2017, 12:40
Mình thì hơn 1 tháng chưa thấy tin tức gì. 23/12 là bay rồi. Nản thiệt.

Phamquan94
12-12-2017, 17:11
các bạn ơi cho mình hỏi có ai đầu tháng này làm bank draft của vietcombank mà bị từ chối trả lại không ạ. Tự dưng mọi hồi đang làm của vietcombank ngon ơ mà lúc nãy nhân viên bên vietcombank gọi đến nói là bank draft của minh bị từ chối không nhận vậy là sao ạ. có ai gặp trường hợp tưong tự không ạ. huhuhuhuhuhuhu

saigonn_2
13-12-2017, 13:20
Mình thì hơn 1 tháng chưa thấy tin tức gì. 23/12 là bay rồi. Nản thiệt.

Cho mình hỏi, Tổng chi phí để xin visa HK tự túc là bao nhiêu tiền vnd vậy bạn?

comeafteralone
13-12-2017, 14:48
Các bạn ơi, visa Hong Kong của mình đã được approved và gửi bưu điện Hong Kong post về Việt Nam. Bên HK họ cung cấp cho mình 1 số tracking number nhưng lên tra thì chỉ thấy ghi là "Handed over to carrier / Left for destination" chứ không biết cụ thể ở VN thì bưu kiện đang ở đâu.

Các bạn làm thế nào mà track được visa gửi từ HK về đến tận nhà ở VN thế?

zerodawn
14-12-2017, 09:19
Các bạn ơi, visa Hong Kong của mình đã được approved và gửi bưu điện Hong Kong post về Việt Nam. Bên HK họ cung cấp cho mình 1 số tracking number nhưng lên tra thì chỉ thấy ghi là "Handed over to carrier / Left for destination" chứ không biết cụ thể ở VN thì bưu kiện đang ở đâu.

bạn tra thêm bên vnpost

status đó là hiện tại thư đang in-transit chưa về tới Việt Nam đâu. Chắc cũng phải 4~5 ngày mới tới.

Vietdinh2510
15-12-2017, 13:53
các bạn ơi cho mình hỏi có ai đầu tháng này làm bank draft của vietcombank mà bị từ chối trả lại không ạ. Tự dưng mọi hồi đang làm của vietcombank ngon ơ mà lúc nãy nhân viên bên vietcombank gọi đến nói là bank draft của minh bị từ chối không nhận vậy là sao ạ. có ai gặp trường hợp tưong tự không ạ. huhuhuhuhuhuhu
Đúng là thế rồi bạn ơi, sáng nay mình ra VCB để làm bankdraft thì dc biết VCB không làm nữa, có chuyển sang thì bên Hongkong cũng không nhận. Vậy là chỉ có cách qua đại sứ quán Trung Quốc thôi à?

daisy_vyvy
15-12-2017, 17:10
Các bạn ơi, có thể điền mẫu form giúp mình được ko? Nhiều cái hoang mang quá ạ!
Về bankdraft mình có thể call đến các ngân hàng hỏi được ko hay phải đến tận nơi ạ? Hiện tại như 2 bạn ở trên nói thì VCB ko nhận được nữa thì có phương án nào khác ko ạ :(

puremind
15-12-2017, 17:23
Xin chào các bạn. Mình có mã tracking rồi mà kiểm tra ở hongkongpost.hk và cả vnpost.vn đều ko tìm thấy thông tin. Gọi hỏi lại thì bên HK bảo đã chuyển đi, ko biết khi nào đến và kêu mình chờ. Ko biết có problem gì ko mà ko tra mã được...

puremind
15-12-2017, 17:43

Bạn tra hongkongpost phải ko ạ? Sao mình tra từ chiều giờ mà ko ra dc...

Vietdinh2510
18-12-2017, 12:32
Bạn ơi, tình hình giấy tờ của bạn thế nào, bank draft thì sao?

i_swear_all4one
18-12-2017, 16:50
Cho mình hỏi, Tổng chi phí để xin visa HK tự túc là bao nhiêu tiền vnd vậy bạn?
1400k thì phải.

cruze092013
18-12-2017, 18:12
Mọi người ơi, tự làm visa Hongkong thì chủ post hướng dẫn khá rõ rồi nhưng mình muốn kết hợp đi Macau luôn thì apply thế nào nhỉ? Mình vào website của ĐSQ Trung Quốc rồi có link ra website của Lực lượng an ninh Macau nhưng mà ko thấy có thông tin gì về visa ở trang đó cả.

Mọi người có kinh nghiệm tự xin visa Macau ko? Nếu xin thì làm 2 bộ hồ sơ rồi đồng thời gửi song song cùng với visa Hongkong à? Mình định đi 4 ngày Hongkong, 1 ngày Macau + 1 ngày travel day, mà tìm hiểu visa thấy rối quá!

Phamquan94
18-12-2017, 19:35
không được nak cậu ơi, bên ngân hàng nói là bank draft của mình bị từ chối rồi nak, mình đang mail hỏi bên hong kong mà làm ăn chậm quá chưa thấy trả lời, nếu mà không được chắc mình hỏi dịch vụ quá. nghe nói có chỗ làm có 90$, cũng không đến nỗi tệ vì làm tự túc cũng tầm 50$ rồi nak nên là nếu mà chờ lâu quá ko được thì mình sẽ nhờ dịch vụ vậy vì mình nghĩ nếu vietcombank mà ko được nữa thì ko có ngân hàng nào khác làm hối phiếu nữa cả nak. Mà cậu khi nào là đi thế???

Vietdinh2510
19-12-2017, 07:19
Mình cũng đang mail hỏi bên Hong Kong xem còn cách nào thanh toán khác không. Nếu không dc, chắc mình tạm thời bỏ qua Hong Kong thôi

daisy_vyvy
19-12-2017, 13:48
Mình có mail qua HKSAR và được trả lời là xem link này, mình thấy có city bank và HSBC, có bạn nào thử check 2 bank này chưa?

Our ref. : IL/00843586/17

Dear Sir/Madam,

Thank you for your e-mail message.

You may make for a bank draft at any of the Hong Kong Associated Bank.
You may visit the following website for reference: http://www.hkab.org.hk/DisplayMemberAction.do?sectionid=4&subsectionid=0.

Vietdinh2510
19-12-2017, 15:36
Các ngân hàng nước ngoài có trong list này ở VN cũng có nhiều lắm, nhưng đều chưa cung cấp làm bank draft cho cá nhân chuyển ra nước ngoài :(

Dang Quoc Khoa
21-12-2017, 17:53
Sau khi email các kiểu thì cũng nhận được email đã cấp visa. Cách ngày đi 4 ngày. Em xác định là không kịp nhận và ở nhà luôn ạ. Mặc dù đã tranh thủ làm rất sớm. Không biết có ai bị vào trường hợp như em không.

puremind
21-12-2017, 23:25
Sau khi email các kiểu thì cũng nhận được email đã cấp visa. Cách ngày đi 4 ngày. Em xác định là không kịp nhận và ở nhà luôn ạ. Mặc dù đã tranh thủ làm rất sớm. Không biết có ai bị vào trường hợp như em không.

Thật bực bội. Mình dự định đi 24/12. Còn ba ngày nữa mà tracking bây giờ visa mới ra khỏi HK làm sao mà kịp? Mình đã đổi vé qua ngày 4/1 chờ visa về mà không biết kịp không. Hạn visa của mình chỉ cấp đến 11/1 thôi.

stevendinh1910
23-12-2017, 18:09
Thật bực bội. Mình dự định đi 24/12. Còn ba ngày nữa mà tracking bây giờ visa mới ra khỏi HK làm sao mà kịp? Mình đã đổi vé qua ngày 4/1 chờ visa về mà không biết kịp không. Hạn visa của mình chỉ cấp đến 11/1 thôi.

Bạn nộp visa ngày nào?

puremind
23-12-2017, 22:42
Bạn nộp visa ngày nào?

Timeline của mình nhé.
30/10 Gửi HS qua HK bằng DHL
1/11 DHL báo đã gửi đến nơi.
10/11 Email hỏi thăm
21/11 HK mới email nói nhận hồ sơ
28/11 Yêu cầu bổ sung
29/11 Mình bổ sung đầy đủ
4/12 Email hỏi thăm nó im không trả lời
15/12 Gọi đt hỏi thăm nó bảo gửi rồi đang trên đường gửi về VN và cho tracking number
18/12 Tra được tracking number là mới chấp nhận gửi
20/12 Đã ra khỏi HK
22/12 Nhận email của HK bảo đã gửi label

Hôm nay chưa thấy cm gì hết. Mà ngày bay của mình là ngày mai theo như đơn xin visa ghi rõ 24/12 bay mà nó nỡ lòng nào. HK khốn nạn!

stevendinh1910
24-12-2017, 17:39
Mình nộp hsơ ngày 16/11 tại lsq TQ, ngày bay 29/12 nhưng tới nay vẫn im ru, ko nhận đc thông tin gì, mà vé mb, ks, vé disneyland đã mua hết rồi. Đang ngồi trên đống lửa.hix

puremind
24-12-2017, 21:24
Mình nộp hsơ ngày 16/11 tại lsq TQ, ngày bay 29/12 nhưng tới nay vẫn im ru, ko nhận đc thông tin gì, mà vé mb, ks, vé disneyland đã mua hết rồi. Đang ngồi trên đống lửa.hix

Chi phí nộp bên LSQ TQ là bn vậy bạn, tính luôn dịch thuật ah. Mà mình nghe nói LSQ cấp cũng sát nút mai bay nay mới có visa ah.

stevendinh1910
25-12-2017, 00:08
Năm 2015 mình nộp thì duyệt có 22 ngày thôi, nhưng ko nhớ cách ngày bay bao lâu,lần này lo xa làm trc 1 tháng rưỡi ai dè lsq nó lại nói luật mới duyệt 1,5-2 tháng.hix.
Phí gửi visa là $20/bộ, nhà mình 4bộ. Dịch thuật thì mình lấy bản dịch cũ nên chỉ nhờ hiệu đính(ktra) và công chứng khoảng $15. Nếu có visa hình như đóng thêm $30 hay sao áh.

Vietdinh2510
25-12-2017, 08:06
Lãnh sự trong HCM có nhận hồ sơ của cá nhân à bạn, ngoài HN bắt phải làm theo cty du lịch mới nhận

stevendinh1910
25-12-2017, 10:37
Lãnh sự trong HCM có nhận hồ sơ của cá nhân à bạn, ngoài HN bắt phải làm theo cty du lịch mới nhận

Có bạn, nhưng mình không viết có phải do quan liêu, nhận thì cứ nhận, thu tiền trước cái đã, còn được hay không t ko cần quan tâm, chứ khi nhận ko cảnh báo mình là có kịp hay ko, thời hạn bao nhiu ngày nữa. hix

cruze092013
27-12-2017, 15:32
Cả nhà ơi, mình hì hục làm xong hồ sơ hết rồi nhưng còn bước cuối ra Vietcombank thì bên Vietcombank thông báo là kể từ ngày 1/12/2017 là họ ngừng phát hành bank draft qua Hongkong rồi.

Mình hỏi HSBC họ cũng nói là họ ko có, trước đây có nhưng đã ngừng từ cách đây 2 năm :(.

Mai mình sẽ thử cầm cả bộ hồ sơ đầy đủ đem tới ĐSQ Trung Quốc ở Hanoi xem thế nào. Tưởng làm được theo cách của chủ post thì ko cần phải đi lại ở đây, vì mình tới đó một lần hồi làm visa đi TQ rồi nhưng bọn nó cũng khó chịu lắm, nên sau đó mình làm dịch vụ luôn cho nhanh. Đang ko muốn làm dịch vụ cho visa HK, ai dè vụ trả phí khó thế.

stevendinh1910
27-12-2017, 16:15
Mình cũng như bạn, khốn nạn thật chứ, web lsq kêu làm 1 tháng hoặc hơn, mình làm 1 tháng rưỡi vẫn ko kịp, mail thì bộ phận này chuyển bộ phận kia, cả tuần lễ cũng im re, tiền vé tiền ks hơn 30 củ. Quá khốn nạn.

Dang Quoc Khoa
28-12-2017, 11:27
Mình cũng như bạn, khốn nạn thật chứ, web lsq kêu làm 1 tháng hoặc hơn, mình làm 1 tháng rưỡi vẫn ko kịp, mail thì bộ phận này chuyển bộ phận kia, cả tuần lễ cũng im re, tiền vé tiền ks hơn 30 củ. Quá khốn nạn.

Vé mình bay 23/12. 18/12 HK mới cấp visa. Hôm nay 28/12 chưa thấy đâu. Mất toi tiền vé. Haizzz.

puremind
28-12-2017, 12:58
Vé mình bay 23/12. 18/12 HK mới cấp visa. Hôm nay 28/12 chưa thấy đâu. Mất toi tiền vé. Haizzz.

Các bạn dẹp HK qua một bên, cho vào blacklist và cảnh báo dân du lịch tự túc về vấn đề này. Nghe có vẻ dễ lắm mà làm thì ở đâu cũng trầy trật mà visa toàn về không đúng ngày. Mình y như bạn bay ngày 23/12. 18/12 nó gửi visa. Hôm nay 28/10 mới về đến VN mà còn thủ tục này nọ phải mất thêm vài ngày. HK quá sức khốn nạn.

dk97
28-12-2017, 14:09
Cả nhà ơi, mình hì hục làm xong hồ sơ hết rồi nhưng còn bước cuối ra Vietcombank thì bên Vietcombank thông báo là kể từ ngày 1/12/2017 là họ ngừng phát hành bank draft qua Hongkong rồi.

Mình hỏi HSBC họ cũng nói là họ ko có, trước đây có nhưng đã ngừng từ cách đây 2 năm :(.

Mai mình sẽ thử cầm cả bộ hồ sơ đầy đủ đem tới ĐSQ Trung Quốc ở Hanoi xem thế nào. Tưởng làm được theo cách của chủ post thì ko cần phải đi lại ở đây, vì mình tới đó một lần hồi làm visa đi TQ rồi nhưng bọn nó cũng khó chịu lắm, nên sau đó mình làm dịch vụ luôn cho nhanh. Đang ko muốn làm dịch vụ cho visa HK, ai dè vụ trả phí khó thế.

thế là từ nay xin visa HK phải thông qua dịch vụ hết rồi. Không biết còn ngân hàng nào phát hành bank draft cá nhân qua HK ko nhỉ

cruze092013
28-12-2017, 18:18
thế là từ nay xin visa HK phải thông qua dịch vụ hết rồi. Không biết còn ngân hàng nào phát hành bank draft cá nhân qua HK ko nhỉ

Mình hỏi Citibank cũng ko có, trên đường đi bộ về cơ quan thấy ACB cũng nhảy vào hỏi ko có. ACB thì bảo là chị đến các ngân hàng lớn như BIDV hoặc Vietinbank mà lười quá chưa có hỏi. Mai đang định vác bộ hồ sơ đã làm hoàn thiện ra ĐSQ Trung Quốc xem có bị khó dễ đòi thư mời ko?

Thật ra thư mời thì mình có thể có được nhưng cảm thấy bực mình vụ tại sao ko cho đi tự túc, chẳng lẽ đi chơi muốn tự đi cũng ko được hay chỉ là một cách để cho các công ty làm dịch vụ có đất diễn. Ghét thế.

cruze092013
29-12-2017, 11:50
Hôm nay mình đã cầm hồ sơ ra ĐSQ Trung Quốc ở Hoàng Diệu rồi, confirm là không đi tự túc được nhé các bạn!

Họ nói là visa phải nộp qua công ty du lịch có bảo đảm ở bên Hong Kong thì họ mới nhận. Còn visa Macao thì còn khó hơn nữa và tất cả vẫn là không có chuyển tự đi du lịch được.

Còn nộp trực tiếp qua Hong Kong như chủ top thì giờ cũng ko được đâu, mình đã check với toàn ngân hàng lớn gồm: Vietcombank, HSBC, Citibank, ICBC (thằng này của TQ) và Shinhan Bank (thằng này mới nổi mới mua lại ANZ retail) và đều được trả lời là không phát hành bank draft cho cá nhân.

Visa Hongkong thì môi giới đang báo giá là US$125 còn visa Macao mình chưa hỏi nhưng mà tình hình này chắc mình ko thèm đi nữa. Ghét thế ko biết.

ductrong_hdv
30-12-2017, 10:08
vậy là số mình hên ghê, ngày 31/11 mình vô vietcombank mua bank draft thì vẫn bán bình thường, ko có thông báo gì hết ák, qua ngày 1/12 mình gửi hồ sơ sang hongkong, và ngày 5/12 thì hồ sơ tới nơi, rồi đợi tới bây giờ vẫn ko có chút tin tức gì. ko biết nếu có visa thì bên hongkong có clear bank draft đx ko nữa khi mà vcb đã ngừng dịch vụ này!

daisy_vyvy
02-01-2018, 14:21
Bạn nào đã xong hồ sơ rồi thử check ngân hàng Standard Chartered xem ạ!

ductrong_hdv
03-01-2018, 08:12
xin nhờ các cao thủ giúp đỡ!
bên hongkong yêu cầu group của e bổ xung các tình tiết sau đây: group e có 4 người,
2 người kinh doanh hộ gia đình: cung cấp taxes refund, profit and loss account( mấy thú này là gì mọi người)
2 người làm nhân viên văn phòng thì salary payslips, staff ID, leave letter ( mấy thứ này e đã nộp rồi còn gì, có staff ID thì 2 bạn này ko có thì làm sao nộp đây? )
cung cấp: state the relationship of all companions with related of proof shown. cái này theo e hiểu là chứng minh mối quan hệ của 4 người đi chung phải ko ạh? tụi e là bạn học, nên đang tính gửi bằng tốt nghiệp cấp 3 để chứng minh thì có được ko ạk?
em ko biết đăng hình lên bài viết như thế nào, chỉ biết copy link hình dán vô đây, mong mọi ng lick vô sem chi tiết giúp e ạk!
e xin đa tạ ạk
https://www.flickr.com/photos/137761500@N08/shares/

dohaidang1984
04-01-2018, 10:02
Phần kinh doanh: là bạn báo cáo thuế quí gần nhất là quí 4/2017, tài khoản kinh doanh 3 tháng mới nhất.
Phần nhân viên VP: ID ko có mình nói là ko có và bổ sung bằng name card, sao kê 3 tháng lương gần nhất, giấy nghỉ phép.
bạn cần hỏi thêm gì cứ nhắn FB của mình nếu mình giúp được
https://www.facebook.com/dang.hai.376

noforthank
05-01-2018, 17:30
Không có vụ bankdraft này mệt phết nhỉ :( chẳng lẽ không có ngân hàng nào ở VN nhận làm bankdraft nữa à

Sammy1309
16-01-2018, 18:05
Hôm nay mình đã cầm hồ sơ ra ĐSQ Trung Quốc ở Hoàng Diệu rồi, confirm là không đi tự túc được nhé các bạn!

Họ nói là visa phải nộp qua công ty du lịch có bảo đảm ở bên Hong Kong thì họ mới nhận. Còn visa Macao thì còn khó hơn nữa và tất cả vẫn là không có chuyển tự đi du lịch được.

Còn nộp trực tiếp qua Hong Kong như chủ top thì giờ cũng ko được đâu, mình đã check với toàn ngân hàng lớn gồm: Vietcombank, HSBC, Citibank, ICBC (thằng này của TQ) và Shinhan Bank (thằng này mới nổi mới mua lại ANZ retail) và đều được trả lời là không phát hành bank draft cho cá nhân.

Visa Hongkong thì môi giới đang báo giá là US$125 còn visa Macao mình chưa hỏi nhưng mà tình hình này chắc mình ko thèm đi nữa. Ghét thế ko biết.

ĐSQ ở HN khó nhỉ, LSQ ở SG vẫn làm tự túc đc, cả HK và MC, mình mới xin và đi về hồi giữa t12, chỉ có cái xếp hàng là cực thôi, còn lại thì vô xét hso cũng nhanh, chờ 5 tuần có kqua =))

daisy_vyvy
18-01-2018, 11:54
ĐSQ ở HN khó nhỉ, LSQ ở SG vẫn làm tự túc đc, cả HK và MC, mình mới xin và đi về hồi giữa t12, chỉ có cái xếp hàng là cực thôi, còn lại thì vô xét hso cũng nhanh, chờ 5 tuần có kqua =))

Bạn Sammy cho mình hỏi chi phí xin visa tại LSQ bao nhiêu /người vậy ạ?

daisy_vyvy
06-03-2018, 13:59
ôi cái topic này thật sự đóng rồi :(((.
Mình cũng vừa phải làm visa qua dịch vụ. Nhưng ơn giời may cho mình là trong đoàn mình có hộ chiếu nơi sinh Tây Ninh (blacklist), mình mà tự làm thì cũng tèo rồi :))

levanpmh
08-03-2018, 13:24
Chào bạn,

Bạn có thể cho mình xin lịch trình cụ thể không ạ.

Mình cảm ơn bạn

Email: [email protected]

ngolih
14-03-2018, 19:06
bạn ơi, cho mình hỏi DSQ TQ ở tphcm k nhận hồ sơ nộp visa hongkong tự túc nữa huh bạn?

Becks249
17-03-2018, 22:08
bạn ơi, cho mình hỏi DSQ TQ ở tphcm k nhận hồ sơ nộp visa hongkong tự túc nữa huh bạn?

Không phải nha bạn, đây là hình thức nộp visa Hong Kong qua đường bưu điện, vì hiện tại không có ngân hàng nào nhận làm bank draft cá nhân nữa nên không thể gửi visa fee qua phòng XNC Hong Kong để duyệt visa được.

Becks249
17-03-2018, 22:10
Chào bạn,

Bạn có thể cho mình xin lịch trình cụ thể không ạ.

Mình cảm ơn bạn

Email: [email protected]

Mình đã gửi lịch trình vào mail của bạn rồi nha

Ditra
04-04-2018, 15:07
Mình xin bank draft ở Standard Chartered đựoc nhé. Lúc đầu họ yêu cầu tên người trên bank draft phải có tài khoản của ngân hàng họ (mình xin visa cho bố mẹ), nhưng sau thấy bố mẹ mình đều trên dứoi 70 nên họ vẫn phát hành mà 2 cụ không cần mở tài khoản nữa, Còn visa thì mình không comment gì thêm vì đã nộp sang Hong Kong gần 1 tháng nhưng chưa thấy hồi âm.

salormoon87
05-04-2018, 15:32
hic sao xin visa HK trần ai quá vậy, lần trước mình cũng nghe mn nói vất vả quá nên minh đưa dịch vụ làm hêt 90 đô hay sao á, mặt dù visa Hàn, Nhật, Úc, Can đều xin tự túc mà tới visa HK mình cũng k đủ kiên nhẫn xin T.T

levanpmh
07-04-2018, 16:02
Mình đã nhận được

Cảm ơn bạn nhiều lắm

C

Ditra
17-04-2018, 21:46
Hôm nay, sau 1 tháng từ ngày bên Hong Kong nhận được hồ sơ (Hồ sơ ghi ngày 9/3, tới nơi khoảng 14-15/3), bố mẹ mình đã nhận được visa gửi về nhà. Trên phong bì gửi ghi ngày 6/4, tức là họ làm chưa tới một tháng. Chia sẻ để các bạn thêm động lực tự làm nhé.
1 lần nữa cảm ơn bạn chủ topic đã có chia sẻ rất hữu ích và chi tiết.

justxuanhuong
11-05-2018, 13:49
bạn ơi cho mình hỏi ngày nộp hồ sơ mình nhờ người khác đi được ko? Mình đi cả gia đình vs con mình mà bận quá nên tính nhờ ng nộp hộ.
với lại vé máy bay phải là vé chính thức luôn hay mình chỉ cần show booking vé tạm thời là được. Thanks. còn giấy tờ công chứng phải là công chứng tư pháp hay sao?

Ditra
14-05-2018, 11:07
Bạn chủ topic gửi hồ sơ xin visa thẳng qua Hong Kong qua đường bưu điện, mình cũng vậy mà bạn.
MÌnh mua vé rồi mới xin visa nên không rõ booking vé tạm thời được không. Nhưng trong topic này có bạn nói vấn đề đó, mình không nhớ chính xác.
Giấy tờ mình đem công chứng mấy phòng công chức tư nhân (được quyền công chứng hợp pháp), mất 1 ngày, muốn nhanh hơn cũng được nhưng phải trả thêm tiền.

quocbaont21
14-05-2018, 15:24
Chào bạn chủ topic,

Mình vừa đặt vé đi khứ hồi Nha Trang - HK của HK Express 86$ (tháng 4 năm sau mới đi lận), mình có mấy thắc mắc:
1. Mình nên gửi hồ sơ cách lịch đi khoảng bao lâu?
2. Bạn có thể cho mình xin mẫu application form mà bạn đã viết để nộp không ạ, do có nhiều chỗ mình hơi phân vân cách điền. Địa chỉ mail của mình: [email protected]

Mình xin cảm ơn nhiều :D

thanhhoahb
16-05-2018, 14:55
Mình dự định đi tháng 7 này đi Hk c (https://gocphunutamsu.com/benh-thuy-dau-dau-hieu-trieu-chung-cach-cham-soc-va-phong-tranh/)ó việc không biết làm thẻ visa từ bây giờ còn kịp nữa không ạ. Cảm ơn bạn đã chia sẻ

hangfA
23-05-2018, 11:24
cho em hỏi phần chứng minh tài chính là cần bao nhiêu là đủ. Nếu e là sinh viên thì có cần phải chứng minh tài chính không hay chỉ cần xác nhận sinh viên là được?

Sammy1309
23-05-2018, 19:19
cho em hỏi phần chứng minh tài chính là cần bao nhiêu là đủ. Nếu e là sinh viên thì có cần phải chứng minh tài chính không hay chỉ cần xác nhận sinh viên là được?

sổ tiết kiệm tối thiểu 100tr nha e,năm ngoái nhóm c làm có 50tr thì bị bên đó mail về bắt bỏ tiền vô thêm cho đủ 100tr, bắt buộc phải có CMTC

Kat_2502
23-05-2018, 23:53
Có bạn nào đã thử hỏi dịch vụ Bankcraft của Eximbank chưa?
Theo biểu phí thì có phát hành cho cá nhân. Ai đang làm hồ sơ thì hỏi Eximbank thử.
https://www.eximbank.com.vn/home/static/cn_bieuphi_thanhtoannuocngoai.aspx

Becks249
25-05-2018, 23:45
@quocbaont21:
1. Bạn gửi hồ sơ trước khi đi ~ 3 tháng nhé
2. Bạn có thắc mắc gì khi điền form có thể gửi mail cho mình nhé ([email protected])

Becks249
25-05-2018, 23:56
Mình dự định đi tháng 7 này đi có việc không biết làm thẻ visa từ bây giờ còn kịp nữa không ạ. Cảm ơn bạn đã chia sẻ

Mình không hiểu ý bạn lắm. Bạn muốn làm thẻ visa hay apply visa HK? Nếu làm hồ sơ visa qua đường bưu điện thì e là không kịp.

Becks249
25-05-2018, 23:59
Mình xin bank draft ở Standard Chartered đựoc nhé. Lúc đầu họ yêu cầu tên người trên bank draft phải có tài khoản của ngân hàng họ (mình xin visa cho bố mẹ), nhưng sau thấy bố mẹ mình đều trên dứoi 70 nên họ vẫn phát hành mà 2 cụ không cần mở tài khoản nữa, Còn visa thì mình không comment gì thêm vì đã nộp sang Hong Kong gần 1 tháng nhưng chưa thấy hồi âm.

Bạn có thể chia sẻ chi tiết hơn về thủ tục làm bank draft ở Standard Chartered được không? Vd như chi nhánh nào, liên hệ bộ phận nào & yêu cầu giấy tờ ra sao...
Cám ơn bạn nhé.

nguyentruong0507
01-06-2018, 15:42
Mình vừa lên ngân hàng Standard Chartered thì ngân hàng này bảo không cung cấp dịch vụ bankdraft nữa. Bên Eximbank cũng không cung cấp bankdraft để xin visa luôn, chỉ có bankdraft cho dụ học thôi. Không biết có bạn nào biết về cashier order không ạ?

HuyTran-Kent
05-06-2018, 14:53
Bạn có thể tham khảo dịch vụ visa hongkong này tại Hồ Chí Minh nhé : http://visainvn.com/dich-vu-xem/31/dich-vu-visa-hong-kong-theo-nhom-va-doan.html.