PDA

View Full Version : Bắc Hà - SiMaCai - Cán cấu - Xí mần - Hoàng Su Phì (2/2 - 5/2) TUYỂN XẾ

huongtl84
30-01-2012, 10:01
Đầu xuân, mình định làm chuyến du xuân, ngắm đào ngắm mơ mận và mang ít quần áo cho trẻ con miền núi. Lịch trình dự kiến dư lày ạ:

Ngày 0 - thứ 5 (2/2): Khởi hành buổi tối, người và xe lên tàu đi Lào Cai

Ngày 1 - thứ 6 (3/2): Lào Cai - SiMaCai - Cán Cấu - Bắc Hà ~ 100 km

Chạy nhẹ nhàng, thong dong chơi bời, ngắm cảnh.Có thể rẽ vào cửa khẩu Mường Khương chơi.

Nếu đến Bắc Hà sớm vào dinh vua mèo Hoàng A Tưởng chơi

Ngày 2 - thứ 7 (4/2): Bắc Hà - chợ Cán Cấu - Bắc Hà - Xín Mần - Hoàng Su Phì - Việt Quang

Chợ Cán Cấu họp vào sáng thứ 7 hàng tuần - 1 trong ít những chợ dân tộc còn giữ được bản sắc chợ phiên vùng cao - đầy màu sắc, quang cảnh buôn bán nhộn nhịp ^.^

Đường Xín Mần - HSP: 1 cung đường hoang sơ, mang nhiều vẻ đẹp hùng vĩ của núi rừng Tây Bắc

Trên đường đi có thể rẽ vào cửa khẩu Xín Mần hoặc 1 số bản dân tộc trên đường

Ngày 3 - chủ nhật (5/2): Việt Quang - Tuyên Quang - Việt Trì - Vĩnh Yên - Hà Nội

Kinh phí dự kiến: 1,2 triệu

Hiện đoàn đã chốt được 5 ôm, 3 xế. Còn thiếu 2 xế nữa, vậy bạn xế nào muốn tham gia cùng, thì PM mình nha:

Trịnh Lan Hương
YM: trinh_lan_huong
ĐT: 097 89 89 318

Many thanks! >:D<

nhjmcoi
30-01-2012, 20:42
Lạ thật nhà mình luôn thừa xế thiếu ôm cơ mà, hehe năm mới mọi ng ra quân may mắn, nếu còn sức vác đc quần áo đi nữa thì hú em nhé :)

No name
30-01-2012, 20:49
Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp và thật nhiều niềm vui!
Dân Miền Nam nên ko thể tham gia được chuyến này.

longdc
30-01-2012, 23:39
Muốn tham gia quá mà ngại các ôm xinh tươi chê anh già còn ham phượt làm mất vui của mấy em trẻ trung. Chúc moị người đi vui vẻ.

botayfz
31-01-2012, 07:59
Thèm chuyến này của bà già quá, thế mà lại đúng vào rằm tháng riêng, đếch đi được :(. Chúc cả đoàn đi lướt vui vẻ..

huongtl84
31-01-2012, 08:41
Cảm ơn cả nhà! Tuyển xế đã hòm hòm rồi, đợi off ẹp, mua vé tàu nữa là lướt thôi ^^

Note: tối nay (31/1) đoàn sẽ off tại Trà Thiên Sơn ở tầng 2, số 65 Trung Liệt. Bạn xế nào đã đăng ký với mình thì qua off nhé! 20h có mẹt nha! ^^

namnhihn
31-01-2012, 11:00
Cung đường của các bạn có rủi ro cao vì thời tiết, có đoàn đi Bắc Hà từ Lao Cai vừa về, toàn đoàn tắm bùn không xe nào không xòe. Từ Bắc Hà sang TT Cốc Pài - Xín Mần cũng khó khăn không kém. Hướng từ Cốc Pài đi Bắc Quang thì đường ngon, có đi qua một cái hồ nước rất đẹp nhưng tận dưới thung lũng.