PDA

View Full Version : BGM Tháng 4 - Thời Giao Mùa

caonguyendom
23-02-2017, 14:21
Mình đi BGM khá nhiều lần, nhưng mỗi lần đi là 1 cung đường và là 1 trải nghiệm hoàng toàn khác nhau. Lần này lại chọn cho mình, đi đúng vào dịp giao mùa, có nhiều thay đổi lớn trong thảm thực vật của rừng quốc gia .... nên rủ rê ai thích hào mình sẽ cùng đi.

31/03/2017
18g30 Khởi hành tại cây xăng bên kia (cách 100m) ngã tư Bình Phước về hướng Bình Dương – Khởi hành đi BGM – Ăn tối Đồng Xoài – Tiếp tục di chuyển – Ngủ đêm Đăk Ơ.
Hành trình 170km.

01/04/2017
Ngày 1: Di dạo khoảng 10km đường rừng.
Ăn sáng - 9h00 có mặt tại VQG, phổ biến chương trình và di chuyển đi Ngầm 79
Đến Trạm kiểm lâm Ngầm 79, gửi xe chia đồ di chuyển theo tuyến Đồi bằng lăng – Ranh Bình Phước – Đắk Nông – Suối Đắk Boi.
Đi dạo trong rừng và ăn trưa bên suối Đắk Boi.
Lại đi dạo trong rừng theo suối Đắk Boi. Hạ trại bên dòng suối, trao đổi kỹ năng sanh tồn trong rừng và cắm trại dã ngoại ….
Tắm suối, bắt cá, hướng dẫn kỹ năng sinh tồn…
Chuẩn bị đồ ăn tối, hướng dẫn, thực hành kỹ năng nhóm bếp, kiếm củi, nấu cơm lam, nướng thịt…
BBQ buổi tối …. Soi cá, câu cá đêm, ….dùng cháo cá đêm, .…Nghỉ đêm.

02/04/2017
Ngày 2: Về lại trạm ngầm bằng đường khác 5km đường rừng.
Thức giấc, vệ sinh cá nhân, Cà phê sáng, ăn sáng.
Di chuyển theo suối Đắk Boi về suối Đắk Mai và về lại Trạm kiểm lâm
Thăm bãi đá voi – cầu treo - về lại Vườn dùng cơm trưa. Kết thúc chương trình thăm quan.

Chi phí: 720k/1 bạn
2 bữa ăn chính + Vé tham quan + BBQ toàn rừng tối thứ 7 + Nước uống + Bữa ăn khuya thứ 7 + Người hướng dẫn đi rừng và porter + .... + Chi phí tại Vườn Quốc Gia + Chi phí linh tinh cho nhóm.
Cọc trước 500k và thu phần còn lại khi đến BGM.

Công tác chuẩn bị:
1. Vật dụng cá nhân trong 2 ngày: Quần, áo, .... Ưu tiên cho áo ấm.
2. Vật dụng cắm trại cơ bản cho 2 ngày: Lều, túi ngủ, ... Nên đem 2 cái.
3. Vật dụng dã ngoại: Đèn pin, ... áo mưa, ... Các vật dụng cần thiết khi đi rừng.
4. Phụ kiện: Máy chụp hình, loa mini, ...
5. Y tế: Chuẩn bị 1 số thuốc cá nhân và đặc trị.
6. Vật dụng giữ ấm và tránh mưa.

Đăng ký và off:
Đăng ký: Họ và tên, ngày tháng năm sanh, số cmnd, số đt và số đt người thân.
Off: 18h30 - 20h00 ngày 22/03/2017 tại Dỏm coffee số 220/50A/14B xô viết nghệ tĩnh p21, q.BT.
Nếu ACE tham gia mà không off được vui lòng Pm để CK nhé.

manhbeo37
23-02-2017, 14:53
cung này được à nha :D

caonguyendom
23-02-2017, 16:07
cung này được à nha :D

Wellcome !!!

eden_nguyen
23-02-2017, 19:32
mùa này có vắt chưa a Nguyên :D

caonguyendom
24-02-2017, 08:13
mùa này có vắt chưa a Nguyên :D

Có mà ít thôi ...

caonguyendom
28-02-2017, 10:19
Hấp dẫn thiệt => http://www.24h.com.vn/du-lich-24h/bu-gia-map-dep-me-hon-mua-cay-thay-la-c76a855796.html

caonguyendom
07-03-2017, 09:30
Nhận thêm 6 gạch cho nhẹ tiền chung của nhóm ...

caonguyendom
14-03-2017, 12:51
Danh sách cập nhật chuyến đi.
1. Nguyễn Nguyên.
2. Minh Vo.
3. Ngô Duy Linh.
4. TrucLinh Tran.
5. phương Kiều.
6. Nơ My Lâm.
7. Luu Trinh Diem Quynh.
8. Nguyễn Lộc.
Anh em ai đăng ký nhanh chân nha, chốt ở con số chuẩn nhé.

toong
19-03-2017, 01:54
Muộn 1ngày thì hay biết mấy tối 31 vẫn có việc

caonguyendom
20-03-2017, 08:26
Muộn 1ngày thì hay biết mấy tối 31 vẫn có việc

Tiếc thặt, mà nếu sáng chạy sớm bạn vẫn có thể theo kip đoàn.

caonguyendom
22-03-2017, 09:40
Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Of f:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off: Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Of f:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off: Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Of f:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off: Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Of f:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off: Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Of f:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off: Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Off:Of f:Off:Off:Off:Off:

Off: 18h30 - 20h00 ngày 22/03/2017 tại Dỏm coffee số 220/50A/14B xô viết nghệ tĩnh p21, q.BT.
Nếu ACE tham gia mà không off được vui lòng Pm để CK nhé.

caonguyendom
23-03-2017, 09:29
Do hôm qua có nhiều thành viên bận công việc không tham gia off được nên note lại để các bạn biết ...

Công tác chuẩn bị cho chuyến đi ... trong rừng.

1. Quần áo cho 2 ngày, áo ấm (ngủ trong rừng sẽ lạnh), ...

2. Áo phao tay (chúng ta sẽ bơi qua khá nhiều hụt nước sâu) + túi nilon lớn để chuyển balo qua cho khỏi ướt. Chúng ta di chuyển 2/3 quảng đường (trek tổng là 20km) là lội suối và trèo thác nhé.

3. Tất cả phụ kiện đem theo, nên bảo quản kỹ với nước.

4. Các bạn tự chuẩn bị chén đũa muỗng và vật dụng sanh hoạt.

5. Khu vực cắm trại có 1 cái láng nhỏ, nên các bạn có thể đem theo võng và lều (các bạn nên phân lều ra để ngủ cho hợp lý).

6. Có 2 buổi ăn sáng (tự túc nên các bạn tự chuẩn bị nhé).

7. Khu vực chúng ta đi gần như mới hoàn toàn nên các bạn chuẩn bị trước tinh thần sẽ đi sớm và về lại tphcm khá trễ (dự kiến là 11h00 đêm CN mới về tới).

8. Hành lý gọn nhẹ nhất có thể vì chuyến này là khám phá và chỉ có 1 hướng dẫn và 1 porter, chủ yếu là chuẩn bị đồ cho nhóm, còn đồ cá nhân ai chuẩn bị nhẹ thì đeo nhẹ, nặng thì đeo nặng nhé.

9. Các thành viên chưa đóng tiền vui lòng Ck hoặc tối nay 23/012/2017 ghé quán Dỏm coffee trước 20h30 đóng tiền giúp mình (vì mình phải đóng tiền cho BGM vào sáng mai - đã xin gia hạn vào sáng mai). Nếu trong ngày hôm nay không có chi phí thì ngày mai mình chỉ đóng cho các bạn nào đã đang ký và đóng tiền, các bạn đóng sau thì hên xui nhé (vì mình đã hết tiền và không có tiền ứng đâu).

10. Các bạn vui lòng báo lại xế ôm (nếu đã chốt), nếu không chốt mình sẽ không chịu trách nhiệm đi lại của các bạn.

P/s: Tất cả thành viên đi off và không đi off có thắc mắc gì vui lòng cmnt ở đây nhé. Nếu khôn ai có ý kiến gì thì xem như đã ok và di thôi nhé. Các bạn cần thông tin gì cứ up tại đây nhé.