PDA

View Full Version : Tìm đồng hành đi Ấn Độ lộ trình New Delhi-Srinagar-Ladakh từ 19/07-02/08

backpackingman
18-02-2017, 01:53
Đã đủ quân. Thanks

chanhtrucduc
18-02-2017, 02:22
Bạn ơi mình là nam, thực sự rất muốn tham gia chuyến này. Mình đã add fb của bạn để trao đổi thêm!
Mình ở Quảng Ninh!
Fb mình : fb.com/tamtitlatao

namaskar
22-02-2017, 13:06
Ngày 5-6 (23-24/7): Check-out, đi xe bus hạng sang từ Srinagar to Leh-Ladakh trong 2 ngày, nghỉ trung chuyển 1 đêm ở Kagril, trên đường đi xe sẽ dừng ở các địa danh nổi tiếng cho du khách thưởng ngoạn. Vì cung đường từ Srinagar-Leh toàn núi non hiểm trở nên rất đẹp, chính quyền Ấn chỉ cho xe chạy từ tháng 6-9 hàng năm, còn lại cấm chạy nên đây là cơ hội, đi xe để thưởng ngoạn, ko đi máy bay (giá delux bus 1000 INR/người, hạng bèo từ 300-600 INR/người)

Bạn ơi, bạn đã nghiên cứu kỹ bus Srinagar-Leh chưa? hình như bus k dừng ở các địa danh nổi tiếng dọc đường đâu. Xe chạy từ Srinagar sáng sớm , tối nghỉ tại Kargil rồi sáng hôm sau 2g là đi tiếp đến Leh vào sáng sớm. Mà mình thấy đoạn từ Kargil-Leh có nhiều cảnh đẹp và tu viện thì lại đi buổi tối , chẳng ngó đc gì. Mình cũng định đi bus Srinagar-Leh tháng 9. Nếu bạn có thông tin gì khác thì chia sẻ cho mình nhé.

backpackingman
22-02-2017, 22:15
Ý mình nói trên đường đi, sẽ dừng chân nghỉ nhiều chỗ, tiện thể sightseeing cảnh núi non hùng vỹ, chứ không ghé những điểm du lịch quanh đường đi như Gulmarg, Dachigam National Park, Sonamarg, Amarnath. Tuy nhiên, 1 số reviews trên mạng nói có dừng ở sonmarg , drass zojila pass lamayuru mulbek. Mình chưa đi nên chưa kiểm chứng được

Giờ khởi hàng từ Srinagar nếu đi bus của J&K SRTC là 8:00 am. Vì đồi núi quanh co, về đêm có sương mù và tối nên khả năng đi lúc 2 am là thấp, hơn nữa ko đủ thời gian phục hồi sức khỏe sau 1 ngày chạy từ Srin-Kargril cho tài xế và khách