PDA

View Full Version : Khám phá đồng bằng sông Cửu Long - Đầu tháng 8/2012 - ai join với mình không

bemibes
22-01-2012, 16:31
Chào các bạn,
Nhân dịp cuối năm lên kế hoạch cho năm mới, mình có kế hoạch làm 1 tour bụi ĐB Sông Cửu Long, nhưng chưa tìm được người đi cùng. Có bạn nào hứng thú thì join cùng mình nhé.
Thời điểm: Đầu tháng 8/2012.
Thời gian: Khoảng 1 tuần.
Nơi xuất phát: Hà Nội. Các bạn nếu cùng xuất phát từ HN chúng ta có thể thảo luận về kế hoạch thì sẽ tiện đường hơn nhưng tất nhiên, tất cả mọi người đều welcome ạ.
Nơi đến: Các tỉnh miền Tây Nam Bộ. Hiện mình đang search và thấy miền Tây (Cần Thơ) có chợ nổi, có du lịch miệt vườn nghe hâpx dẫn quá. Chắc hăn nếu tìm hiểu tiếp sẽ còn nhiều địa điểm khám phá hơn như hình ảnh trong fim Đất rừng Phưong Nam vậy đó.
Tiêu chí đi: Đi bụi một cách an toàn, tiết kiệm nhưng enjoy thật nhiều. Mình cũng đi du lịch bụi vài lần rùi, không ngại khó ngại khổ mà chỉ cần zui & khám phá thật nhiều thui các bạn ạ.
Số lựong người đi: khoảng 5-6 người, nhưng hiện tại mới có mình tớ thui:D

Phượt mình ai có hứng thú thì chúng ta cùng đi nhé các bạn.

Tên tớ là Nga, sn 88, nữ.

Go & learn.

Hà Hải
23-01-2012, 17:55
hay quá, có cái plan send mail cho mình nghé với bạn nhé :X, cũng đang có ý định đi phượt hè [email protected]

Rapist987
23-01-2012, 20:58
E nên công bố kế hoạch cụ thể hơn chút cho mọi người biết và tham khảo
1. Đi bằng phương tiện gì
2. Dự trù chuyến đi hết bao nhiêu
3. Cung đường đi la theo đường nào, tham quan những gì

Nếu e làm dc chi tiết cụ thể hơn thì a nghĩ mọi ng sẽ thích thú và tham gia nhiều hơn.

meocoi
23-01-2012, 22:17
Lịch trình còn khá xa nhỉ, bạn cần lên Plan chi tiết để mọi người còn quăng gạch nè.

caonguyendom
23-01-2012, 22:20
Lịch trình sao nhỉ, hay đây

KKI
24-01-2012, 23:15
Em Nga nên công bố thêm một số chi tiết lịch trình để mọi người đặt gạch hoặc đóng góp ý kiến cho kế hoạch hoàn thiện hơn, những người theo dõi cũng có cái nhìn rõ và đầy đủ hơn về chuyến đi.

Miền Tây có nhiều options như du lịch miệt vườn, tập trung vào ẩm thực (chủ yếu là trái cây) và sông nước, hoặc đi ra các cù lao giữa sông hay đảo nhỏ giữa biển. Anh theo dõi thì thấy các bạn trên forum mình đi ra các đảo nhỏ (thường đảo ít người biết) thì thường biển đẹp và hải sản ngon, chi phí thấp, khám phá được nhiều. Ngoài ra, U Minh (Kiên Giang) cũng là một nơi rất đáng để khám phá. Năm 2007 có lần mình về U Minh Hạ, vẫn còn ấn tượng đến giờ: Dọc đường chim đậu như ruồi trên dây điện, dưới đầm cá lội tung tăng, nói chung là thấy hết sức trù phú và thú vị, dễ hiểu vì sao người dân miền Tây tính tình phóng khoáng đến vậy.

Chờ thêm thông tin của em Nga :)

thua
27-01-2012, 17:22
Đang muốn đặt gạch tour này ^_^, Nga bổ sung thêm thông tin cho mọi người nha ^_^.

dantocgoc
27-01-2012, 19:28
Thời hạn cho chủ topic là 24h, phải bổ sung chi tiết lịch trình và kinh phí dự trù dành cho chuyến này theo đúng quy định của box. Nếu không topic sẽ bị khóa, vì hiện tại vẫn chưa có bất cứ thông tin cụ thể nào.

No name
29-01-2012, 10:43
Em hiện nay đang sống tại Đồng Nai, cũng có đi Miền Tây nhiều lần và bạn bè ở dưới đó cũng khá đông.Nếu các bác muốn Miền Tây du hí thì em đặt gạch 1 chỗ, vừa du hí vừa làm hướng dẫn đường đi cho các bác. Chúc các bác có những chuyến đi thiệt nhiều ý nghĩa,

Bé.Sữa
29-01-2012, 11:14
huhu em còn chưa làm xong CMT =((

tolate
29-01-2012, 18:49
Nghe hay đấy nhưng mà kế hoạch xa quá , đợi dài cổ mới đến ngày đi