PDA

View Full Version : Tuyển gấp 1 Ôm, Sài Gòn - Sa Huỳnh (Bình Định - Quảng Ngãi), thứ Sáu 20/01/2012

NguyenSG
18-01-2012, 12:21
Tết này mình muốn về quê cũ gần bờ biển Sa Huỳnh, khu vực Quảng Ngãi giáp với Bình Định, thăm bà con, nhưng chưa kịp đặt vé tàu xe.

Cũng đã vài lần về thăm quê hương nhưng chưa bao giờ đi xe máy để được ngắm nhìn phong cảnh hữu tình của quê hương Việt Nam dọc đường đi. Bởi vậy lần này mình sẽ đi về Sa Huỳnh và quay trở lại Sài Gòn bằng xe máy.

Lịch trình:
- Thứ Sáu, ngày 20/01/2012:

6:00 am, khởi hành tại Sài gòn
Buổi trưa, đến Phan Thiết, ăn trưa với đặc sản Phan Thiết tại khu vực Bờ kè Sông Cà Ty
Buổi tối, đến Nha Trang, đi dạo bờ biển Nha Trang, ăn nghỉ tại Nha Trang

- Thứ Bảy, ngày 21/01/2012:

6:00 am, tiếp tục hành trình từ Nha Trang
Buổi trưa, đến thị xã Sông Cầu, ăn trưa và nghỉ trưa tại khu vực bãi biển dọc Quốc Lộ 1D
Buổi chiều sớm, đến Sa Huỳnh

Dự báo thời tiết những ngày này tương đối tốt.

Hành trình quay lại Sài Gọn sau Tết: Mình sẽ khởi hành ngày mùng 4, 26/01/2012 và đến Sài Gòn ngày hôm sau, 27/01/2012.

Chi phí: Dự kiến 450,000 VND/ người.

Bạn Ôm nào cũng muốn về quê bằng xe máy cùng thăm thú ngắm cảnh dọc đường đi, hay muốn du lịch về miền Trung bằng xe máy, hãy đi cùng mình.

Hãy nhắn tin/ email yahoo cho mình tại [email protected], mình sẽ call lại ngay.

Hy vọng tìm được Ôm đồng hành để đường dài trở nên ngắn hơn và chuyến đi thật vui hơn.

chumbao
19-01-2012, 12:22
Tến năm 2009 mình chạy SG ra Nha Trang, đoạn từ Tuy Phong đến Cam Ranh gió thổi ngược rất mạnh, nhiều khi bạt cả xe, tốc độ tối đa chỉ khoảng 50km/h, ra đến Nha Trang xe gần hết nhớt. Bạn ra đến đó nhớ kiểm tra nhớt xe, được thì thay nhớt luôn cho xe khỏe.

NguyenSG
19-01-2012, 23:35
Cám ơn ANH chumbao rât nhiều về thông tin và lời khuyên của ANH! Chúc ANH ăn Tết dzui dzẻ!

Dự báo thời tiết những ngày tới khá tốt nên mình hy vọng chuyến đi ngắm cảnh quê hương này sẽ thuận lợi.

babyone
20-01-2012, 08:53
Đi thong thả rồi từ từ cũng về tới nhà.:) Chúc bạn thượng lộ bình an. Cũng cung này chắc mình đi từ trưa mùng 2 tết ra đến Nha Trang vòng về Đà lạt rồi về Sài Gòn.:)