PDA

View Full Version : (Vui!Vui!Vui!) Pix-2-Pix

Pages : [1] 2

thanhla
17-06-2007, 17:01
Với mục đích xây dựng một topic ảnh Phượt có nội dung nhất quán, mà lại vui, em xin giới thiệu với các bác trò Pix-2-Pix (c) .

Luật chơi rất đơn giản: đầu tiên, một người post ảnh và nêu lên chủ đề, những người tiếp theo phải post ảnh có cùng chủ đề ấy (beer) .

Để topic hấp dẫn hơn, em đề nghị:
- Vì forum cho phép hiện 10 posts một trang, nên bác nào post ảnh thứ 10 trước sẽ có nhiệm vụ post tiếp một ảnh và nêu chủ đề cho loạt ảnh tiếp theo (như vậy mỗi trang trong topic sẽ có những chủ đề khác nhau) (beer)

- Chủ đề càng độc càng hấp dẫn, nhưng cũng nên có tính mở để anh em có thể nối tiếp :LL

- Để tiện theo dõi số ảnh, thì khi post ảnh, người post ảnh hãy ghi số thứ tự của mình, để người tiếp theo dễ dàng tiếp nối. Nếu thấy số thứ tự của mình chia hết cho 10 thì post ảnh chủ đề tiếp theo luôn (c)

- Em diễn đạt hơi loằng ngoằng :LL , để em ví dụ luôn phát:

Chủ đề: Phiên chợ vùng cao (c)
1. Thợ khâu giày ở phiên chợ Đồng Văn

thanhla
17-06-2007, 17:02
2.

anson
17-06-2007, 17:55
Theo tôi luật chơi như sau: người sau post 01 ảnh theo chủ đề của ngươi trước và post tiếp 01 ảnh theo chủ đề mới và cư như vậy tiếp theo.

3.

182

anhminh
17-06-2007, 18:02
giải thưởng là gì nhỉ ;). Rượu nhé :LL

anson
17-06-2007, 18:10
giải thưởng là gì nhỉ ;). Rượu nhé :LL

Ban quản trị site đưa ra quy chế giải thưởng đê (beer)

thanhla
17-06-2007, 18:21
- Theo em thì nếu post luôn chủ đề mới như bác anson đề xuất thì topic trở nên nát vụn, cứ mỗi chủ đề 10 ảnh thì người xem sẽ cảm thấy sự liền mạch hơn (beer) .

- Có tiêu chí nào để xác định thắng thua để trao giải thưởng ạ???

anson
17-06-2007, 18:27
- Theo em thì nếu post luôn chủ đề mới như bác anson đề xuất thì topic trở nên nát vụn, cứ mỗi chủ đề 10 ảnh thì người xem sẽ cảm thấy sự liền mạch hơn (beer) .

Nhưng một chủ đề không đủ 10 người tham gia thì coi như topic đóng ah??? (beer)

thanhla
17-06-2007, 18:41
A, vậy thì em đưa ra ý tưởng thế này: nếu trong vòng 1 ngày, không có ai nối tiếp được chủ đề, thì người post bức ảnh cuối cùng sẽ là người thắng cuộc và có nhiệm vụ post chủ đề tiếp theo :))

Em vẫn muốn là nên maximize số ảnh trong mỗi chủ đề :gun

anson
17-06-2007, 18:45
A, vậy thì em đưa ra ý tưởng thế này: nếu trong vòng 1 ngày, không có ai nối tiếp được chủ đề, thì người post bức ảnh cuối cùng sẽ là người thắng cuộc và có nhiệm vụ post chủ đề tiếp theo :))

Thế thì giờ cuối cùng trong ngày được tính vào mấy giờ??? Người post ảnh cuối cùng mà hôm sau lại đi Phượt thì tính làm sao??? :))

anhminh
17-06-2007, 21:06
em thì quan trọng nhất là giải thưởng :)). Đang nghĩ xem giải là cái gì thì hay

Pumm
18-06-2007, 14:19

Em vẫn muốn là nên maximize số ảnh trong mỗi chủ đề :gun

Em thấy ý tưởng này hay quá. (c)
Để xác định người post bức ảnh cuối cùng thì em nghĩ Mod là người xác định, chứ tự người đó rất khó có thể xác định được ( trừ khi post vào lúc 11h59 đêm ). Trong trường hợp đó, Mod sẽ đưa ra chủ đề tiếp theo luôn. Vậy có được không ạ?
Nhưng giải thưởng là gì ạ? :LL

pvc
18-06-2007, 16:47
ảnh phải do mình chụp hay copy từ nguồn khác có được không các bác? Em ít được đi, toàn loanh quanh ở nhà, chán thế .

anson
18-06-2007, 17:21
ảnh phải do mình chụp hay copy từ nguồn khác có được không các bác? Em ít được đi, toàn loanh quanh ở nhà, chán thế .

Quan trọng là nhà tài trợ hoặc ban tổ chức quy định. Chẳng thấy ban quản trị lên tiếng gì cả. Tôi cũng đang quan tâm đến giải thưởng đây. :shrug:

CVN
18-06-2007, 17:26
Quan trọng là nhà tài trợ hoặc ban tổ chức quy định. Chẳng thấy ban quản trị lên tiếng gì cả. Tôi cũng đang quan tâm đến giải thưởng đây. :shrug:Bác anhminh đang nghĩ đấy bác :)

em thì quan trọng nhất là giải thưởng :)). Đang nghĩ xem giải là cái gì thì hay

eskimot09
18-06-2007, 17:32
Quan trọng là nhà tài trợ hoặc ban tổ chức quy định. Chẳng thấy ban quản trị lên tiếng gì cả. Tôi cũng đang quan tâm đến giải thưởng đây. :shrug:

Bác ơi bọn em cũng đang suy nghĩ về hình thức giải thưởng, không chỉ cho ảnh mà còn cho các topic hay, thành viên nhiều đóng góp... Cái này không làm ngay được mà cần thời gian, thậm chí kinh phí :)

Giờ các bác cứ vui đã nhé, trước mắt em đề nghị trao giải theo tuần/tháng, người nào thắng cuộc nhiều nhất trong khoảng thời gian đó sẽ được tặng 1 dung lượng riêng cho việc up ảnh trực tiếp trên 4R. Cái này phải để 2 Technical Admin là CVN và Anhminh xác nhận, em nêu ý kiến vậy thôi.

Vậy đã được không các bác :) (beer)

Toet
18-06-2007, 18:15
Ý kiến của bác thanhla quá hay, như vậy sau một thời gian chúng ta sẽ có một kho ảnh đẹp theo các chủ đề khác nhau.
Mỗi chủ đề 10 pix được post liên tiếp, ai nhanh tay post được nhiều và người post pix thứ 10 của chủ đề sẽ là người thắng cuộc và được quyền ra chủ đề tiếp theo, giờ post tính theo giờ VN. Ai là người thắng nhiều nhất trong một tuần sẽ được các bác admin kỹ thuật trao phần thưởng là dung lượng cho việc post ảnh trực tiếp lên diễn đàn. Ai là người thắng trong tháng (tức là có ít nhất 2 lần thắng tuần) sẽ có phần thưởng bằng hiện vật.
Phần thưởng tháng 6/2007 là một cuốn truyện thiếu nhi nhưng cũng rất hấp dẫn với người lớn vì có rất nhiều kiến thức về biển, có sự háo hức của những chuyến phiêu lưu trên biển:
Truyện thiếu nhi 'Con trai người câu cá mập' của tác giả An Định, Nhà xuất bản Kim Đồng.
Keng, mời các bác tiếp tục với chủ đề 'Chợ vùng cao ' đi ạ.

anson
18-06-2007, 21:33
Ai là người thắng trong tháng (tức là có ít nhất 2 lần thắng tuần) sẽ có phần thưởng bằng hiện vật.
Phần thưởng tháng 6/2007 là một cuốn truyện thiếu nhi nhưng cũng rất hấp dẫn với người lớn vì có rất nhiều kiến thức về biển, có sự háo hức của những chuyến phiêu lưu trên biển:
Truyện thiếu nhi 'Con trai người câu cá mập' của tác giả An Định, Nhà xuất bản Kim Đồng.
Keng, mời các bác tiếp tục với chủ đề 'Chợ vùng cao ' đi ạ.

Một ngày rồi mà chưa thấy ai post tiếp ảnh thế là tôi thắng ngày thứ nhất nhé. (c) (beer)

SonTT
18-06-2007, 21:35
Một ngày rồi mà chưa thấy ai post tiếp ảnh thế là tôi thắng ngày thứ nhất nhé. (c) (beer)

Ơ, tưởng đang cãi nhau về giải thưởng chứ...:LL

anson
18-06-2007, 21:48
Thế thì ta quay lại chủ đề này sau nhé. Tôi là người post ảnh cuối cùng của chủ đề trước tôi bắt đầu một chủ đề mới nhé. Mong các thành viên khác cùng tham gia.
Xin mọi người lưu ý để tránh tình trạng tranh cãi về bản quyền (khi chưa ra luật cụ thể). Khuyến khích các thành viên post ảnh của mình lên đây.

Chủ đề: Làng nghề

Làng nghề gỗ mỹ thuật xã Hải Anh - Hải Hậu - Nam Định.

188

Toet
18-06-2007, 22:06
Bác anson xem lại nội dung em đã gửi vừa rồi. 10 pix được gửi theo cùng một chủ đề đưa ra, ai là người post pix thứ 10 thì là người thắng cuộc.
Thời hạn 1 ngày ít ỏi quá, không thích hợp.
Theo em, nên để trong vòng 48h tính từ thời gian gửi ảnh thứ nhất của chủ đề.
Tháng này các admin và các mods vẫn được quyền tham gia, sau ngày 7/7 sẽ ban quy định rõ ràng và cụ thể về người tham gia.

anhminh
18-06-2007, 22:13
hơ, thế thì chẳng ai post nữa madam ạ, ai cũng đợi 9 đồng chí hi sinh trước :LL

kiem_sau
18-06-2007, 22:17
Em thấy giải thưởng hấp dẫn quá nên hỏi các bác ở BTC 2 câu:
1. Ảnh tham dự là ảnh tự chụp hay ảnh Gúc?
2. Dùng liên tiếp các nick đểu post có được không?

Toet
18-06-2007, 22:22
Anh em chơi vui là chính mà, được dịp post ảnh theo chủ đề. Chứ nếu chờ 9 người hi sinh trước thì quy định post ảnh trong vòng 1 ngày cũng vậy mà thôi.

Toet
18-06-2007, 22:32
Ảnh tham dự là ảnh tự chụp và phải có chất lượng nhất định về mặt nghệ thuật bao gồm cả ý nghĩa và kỹ thuật chụp.
Mỗi lần post không quá một pix. Mỗi nick được post tối đa 2 pix trong một chủ đề.
Nick hợp lệ và có quyền post ảnh là được tham gia.
Nhanh nhanh, cuốn ' Con trai người câu cá mập ' và quền được post ảnh trực tiếp lên diễn đàn sẽ thuộc về ai trong tháng này????

pvc
18-06-2007, 22:40
thế thì em tèo rồi, ứ biết chụp ảnh lại chẳng đi đâu bao giờ
:( :( :(

thanhla
18-06-2007, 22:43
Các bác cứ tranh cãi mãi về thắng cuộc với giải thưởng làm gì nhỉ? Post ảnh đi chứ!!!
Lúc lập topic thì em cũng chỉ muốn là khi vào xem, ta thấy được từng mảng chủ đề, liền mạch và thống nhất. Cho nên mới quy định 10 bức ảnh (vừa đủ để tạo thành 1 mảng ko rời rạc). Không ngờ tự nhiên lại có cái vụ thắng cuộc với giải thưởng ở đây :))
Theo em thì ko hẳn người post ảnh thứ 10 là thắng cuộc, người thắng cuộc phải là người post ảnh cuối cùng của một chủ đề, mà sau một khoảng thời gian (48h?) không ai có thể post thêm vào đó. Em sẽ đưa điều khoản này vào bài đầu tiên. Và nên chấm dứt tranh luận về giải thưởng ở đây. Post ảnh thôi các bác!!!! (beer) (beer) (beer)
Thôi, anh của bác anson về làng nghề chưa tính nhé, em post 1 cái về chợ Lũng Phìn đã. Phiên chợ này nghe nói khá hiếm gặp nhé, vì nó tổ chức 6 ngày một lần, chứ ko phải là 7 ngày, nên cứ bị trượt đi, khó rình lắm :LL

4.

Chết post xong mới đọc bài của chị Toet, em toàn chụp = P&S thôi, mang tính tư liệu :LL , cho em làm bình vôi vì có công làm ra topic nhé :LL

kiem_sau
18-06-2007, 22:47
Ảnh tham dự là ảnh tự chụp và phải có chất lượng nhất định về mặt nghệ thuật bao gồm cả ý nghĩa và kỹ thuật chụp.

Vầng!
Thế thẩm định kiểu tác phẩm tự chụp thế nào ạ?
Gúc không ra thì coi là tự chụp phỏng bác?
Thế thì e là hơi ế vì các bác hiếp ảnh gia không đông và cùng một chủ đề cũng hơi hiếm ảnh.

anhminh
18-06-2007, 22:50
ko sao đâu bác xì tin, lúc đầu có thể thế, nhưng sau đó sẽ đông lên. Em cũng đang lục lại đống ảnh chuyến đi Lũng Cú, bác cvn, milicaanj đâu, tham gia đê.

Toet
19-06-2007, 03:14
Pix bác thanhla là ngon toàn cục rồi. hé hé, cứ P&S như bác thế thì khối người thèm.
Quy định 10 pix 1 chủ đề mà, cho nên người post pix thứ 10 tức là pix cuối cùng của chủ đề đó sẽ thắng. Còn nếu đến lúc hết giờ mà không đủ 10 pix cho chủ đề đó, thì pix cuối cùng sẽ được tính là post thắng cuộc.
Tạm thời tháng này em là người duyệt ảnh, hehe. Với sự tư vấn của bác lamchieu.
Pix nào được em chấp nhận mới được tính, còn không sẽ bị loại, và pix tiếp theo sẽ được đẩy lên thay vào pix bị loại.
Các bác hối lộ em ddeeeeee.
Tháng này em không được tham gia post ảnh.

Toet
19-06-2007, 18:22
Keng, hết giờ post ảnh cho chủ đề Chợ vùng cao.
Bác thanhla post 3 pix trong một chủ đề, nên không được tính pix cuối cùng. Kết quả bác anson thắng trong chủ đề lần này.
Đề nghị bác anson ra chủ đề kế tiếp, có thể là Làng nghề đi ạ. Thời gian thi post là 48h bắt đầu tính từ khi bác anson post pix đầu tiên của chủ đề mới (có thể post lại pix bác đã post lúc trước).
Mời bác anson ạ bắt đầu đi ạ.

Mong các bác đóng góp cho cuộc thi thêm màu sắc.
Ai sẽ là người được quyền post ảnh thẳng lên diễn đàn tuần này?
Câu trả lời còn đang chờ ở phía trước!
Các tay máy hãy tìm lại ổ cứng của mình và nhanh tay post, nào ooooo!!!!!

anson
19-06-2007, 21:12
Kết quả bác anson thắng trong chủ đề lần này.

Đã bảo là trao giả thưởng trước đi mà (beer)

Đề nghị các thành viên khác cùng tham gia cho xôm tụ (wait)

Chủ đề mới: Nụ cười vùng cao

1. Nụ cười cô gái Mông - Hoàng Su Phì - Hà Giang

203

Tút tút bắt đầu nào ........ (wait)

SonTT
19-06-2007, 21:16
Bạn này cũng vùng cao, nhưng xuống đồng bằng lâu rồi, được đi tắm biển nên bạn ấy cười:D

anson
19-06-2007, 21:21
Vùng cao thế nào mà lại xì tin thế kia??? Khiếp móng tay dài thế thì xuống đồng bằng phải ngoài 20 năm rồi ! Không được chơi ăn gian :LL

SonTT
19-06-2007, 21:25
Vùng cao thế nào mà lại xì tin thế kia??? Khiếp móng tay dài thế thì xuống đồng bằng phải ngoài 20 năm rồi ! Không được chơi ăn gian :LL

Thía em hỏi bác, chứ, bọn iem chưa bao giờ nên chên vùng cao cả thì nấy đâu da "lụ cười vùng cao" để mà thi đấu hở bác...

Mí nị, các cụ nhà ta nà ở vùng cao hết... móng tay dài thì có nàm xao đâu.

Bác xem chồng ló lày, cười còn tươi bằng mấy ló ý chứ...

Bác nhẩy, tóm lại cứ có cái mồm cười là được thi, bác nhẩy:))

SonTT
19-06-2007, 21:29
Thía bác có cho em chơi không thì bẩu nào.
Gì chứ cười nhà em cả rổ:D

Thằng này, bà nó vùng cao

anson
19-06-2007, 21:32
Bác thanhla post 3 pix trong một chủ đề, nên không được tính pix cuối cùng

Thế là bác SonTT hết visa post ảnh rồi nhé :LL Loại được một đối thủ =))

NATO
19-06-2007, 21:34
Ối có ông chán chợ đòi đổi chỗ kìa, thôi để hòa bình trên từng khuôn mặt em có ý kiên đề nghị bác đổi chủ đề thành NỤ CƯỜI cho BỜM tham gia mới

anson
19-06-2007, 21:35
Em tặng bác quả này nhé :

Nụ cười em gái vùng cao xuống cổ vũ đội tuyển bóng đá Việt nam

207

SonTT
19-06-2007, 22:08
Thế là bác SonTT hết visa post ảnh rồi nhé :LL Loại được một đối thủ =))

Xao nại thía? Không cho tớ chơi thì cậu chơi 1 mình à?
Nào xem lụ cười lào xinh hơn lào

Một đôi cười nuôn đây lày:D

anson
19-06-2007, 22:13
Chỉ sợ bác hết hàng thôi :(

Em gửi bác cô em cười cả ngày cho bác nhé :))

2.

209

SonTT
19-06-2007, 22:14
5 người cười một lúc bác này, cười tươi hẳn hoi nhá:))

SonTT
19-06-2007, 22:22

Bây giờ em mới soi kỹ, chứ mẫu của bác lông mày tỉa lá liễu thế thì cũng là vùng cao "dởm" thôi...

Hà hà hà:LL

anson
19-06-2007, 22:25
Bác mà đưa ảnh lưu niệm lên đây thì em có tấm cả trường đại học cùng cười ý. :LL

Phục vụ bác kiểu cười duyên

211

SonTT
19-06-2007, 22:26
Thôi em đi ngủ, có thằng nông dân miền núi nước Lào nó cười bác này=))

anson
19-06-2007, 22:37
Em thấy trên mũ nó đề là Châu Phi bac ah.

Em có tấm này nữa : Cười ruồi !

Tao cứ ngồi đây mày mà ngượng cứ ngồi đấy cho sun vòi lại nhé !!! =))

213

Toet
19-06-2007, 22:48
Lão Sơn TT bị loại khỏi chủ đề này, post ảnh không phù hợp.
Bác anson đã hết visa cho lần này, bác post 2 pix liên tiếp rồi.
Thời hạn chót post ảnh cho chủ đề Nụ cười vùng cao là lúc 21.12 ngày 21.06.07.
Mời các bác tiếp tục tham gia, tiến lên, để chủ đề kế tiếp xuống miền xuôi đê eeeee.

Chitto
20-06-2007, 00:51
Nụ cười hết cỡ.
Chợ Cán Cấu mùa xuân

Ảnh số 3

https://www.phuot.vn/imagehosting/243467817b03c65f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=61)

arvil77
20-06-2007, 00:58
thế thì em tèo rồi, ứ biết chụp ảnh lại chẳng đi đâu bao giờ

Có Công chúa chết cùng bác :)) Topic này quá hay, mỗi tội ko tham gia được, nhưng sẽ làm trọng tài

Đồng ý ảnh của bác sontt ko hợp lê, thẻ đỏ , ko được tham gia 2 chủ đề kế tiếp :))

Mọi người tiếp tục nào

Kar
20-06-2007, 01:53
Ảnh bác AnSon đẹp quá thế thì ai dám bót nữa. Nói vậy chứ em cũng liều 1 phát này

Ảnh số 4

thanhla
20-06-2007, 09:52
:)) 2 bức đầu tiên em post để minh hoạ mà cũng phạm quy à, mà lúc đó post trước luật mà =))

neway, cụ này là hoa hậu Hà Giang năm 1943, bán rượu ở phiên chợ Đồng Văn

Ảnh số 5

hoankiem
20-06-2007, 09:57
Ảnh số 6

https://i20.photobucket.com/albums/b209/hoankiem_/VietNam/IMG_2921.jpg

Cái này lâu rồi nhá :)) . Sẵn có trên mạng nên em tham gia luôn .

Toet
20-06-2007, 15:42
Bác thanhla có công lớn tạo ra phong trào thi post ảnh, đề nghị các bác Techadmin tặng quà trong tuần cho bác thanhla ạ.
Bác cố lên trong các đợt post pix kế tiếp, em để dành cuốn truyện 'Con trai người câu cá mập ' cho bác , hẹ hẹ.

Các bác khác không thấy í ới hối lộ em gì cả.

Pix thứ 6 hợp lệ dzồi đới iiiiii

virgo
20-06-2007, 16:20
Bác thanhla có công lớn tạo ra phong trào thi post ảnh, đề nghị các bác Techadmin tặng quà trong tuần cho bác thanhla ạ.
Bác cố lên trong các đợt post pix kế tiếp, em để dành cuốn truyện 'Con trai người câu cá mập ' cho bác , hẹ hẹ.

Các bác khác không thấy í ới hối lộ em gì cả.

Pix thứ 6 hợp lệ dzồi đới iiiiii

Lâu rồi mình cũng được bạn Toet tặng quyển truyện này nhưng ko biết bạn Toet còn nhớ ko :) Truyện này hay đấy, các bác cố lên nhé, em cổ vũ phong trào post ảnh hihi (c)

Toet
20-06-2007, 16:27
Hi hi, bạn virgo là bạn nào thế?
Tớ vốn hay quên nick lắm, thật đấy, khi mà đã chơi với người thật rồi.

Về cuốn truyện làm giải thưởng, em đã hỏi ý kiến con trai của tác giả người chịu trách nhiệm tái bản cuốn sách lần gần nhất, và tay đấy là một giang hồ cũ nay đã gác gươm. Ôi bạn tonkin ơi ới ời !

thanhla
20-06-2007, 16:56
Ôi, chị Toet làm em máu, tiếp phát nữa cho hết quota

7. Em bé ở Tân Trào

Pumm
20-06-2007, 19:40
Ảnh số 8: Cười hờ

imim
20-06-2007, 23:36
Góp vui với các bác tí gọi là

Theo mẹ ra chợ (ko trúng chủ đề Chợ vùng cao thì cũgn trúng chủ đề Nụ cười nhá)

Barbie girls

Em tự xoá ảnh này vì phạm luật và đụng hàng (có ai hướng thiện như em nữa ko?)

Kar
21-06-2007, 02:06
Ảnh nhà các bác chụp oách thế éo ai chơi dc :)) Ẹt min Toét ơi, cu Tôm canh nó đang luyện chưởng giặt tã mới thi triển đổ bô cho "Cháu người câu cá mập" trong 2 năm nữa mới xuống núi dc cơ

Toet
21-06-2007, 02:08
Tớ rất khoái pix Cười hờ của bác Pumm, mong bác đóng góp nhiều pix nữa ạ !

Pix của imim đẹp quá! Nhất là pix em bé đang khoanh tay trước mẹ xin cái gì ấy! Sinh động cực kỳ!
Và imim là người post tấm cuối cùng trong chủ đề Nụ cười vùng cao do bác anson khởi động.
Imim là người thắng chủ đề này !
Keng! Mời Imim ra đề tiếp theo.

To Kar: Đóng góp pix đi, lẩm bẩm gì thế. Ghen với Tôm canh à? Nó đã có "Cháu của người câu cá mập" rồi á?
Kinh dị thật.

anson
21-06-2007, 08:32
Và imim là người post tấm cuối cùng trong chủ đề Nụ cười vùng cao do bác anson khởi động.

Phản đối ! Không đúng với quy chế vì post 3 ảnh :LL

Pumm
21-06-2007, 08:41
Ảnh đầu tiên của bác imim hay thế.
Nhưng mà theo em, bác phạm luật ạ , vì không được post quá 1 pix trong một bài, không quá 3 pix trong một chủ đề ạ.
:D

imim
21-06-2007, 09:43
oh hay, quen với admin Toét nó phải khác với người thường chứ :P. Thời gian online chỉ tranh thủ đc thôi nên nào có kịp đọc luật.

Các bác khác cứ chủ động khai trương chủ đề tiếp theo đi ạ. Nhỡ ra đến vài hôm nữa em mới lại online đc thì phiền.

anhminh
21-06-2007, 09:56
bác Tóet ơi, bán luôn truyện ko? :))

Toet
21-06-2007, 14:49
Truyện để tặng thôi, bán là bán thế nào. Truyện hiếm đấy, một ít năm nữa lại có người đi hỏi kiểu như Công chúa đi tìm Những cậu con trai phố Pan đấy.

Em duyệt bác imim thắng cuộc, các bác cấm phàn nàn. Lần sau bác í mà còn phạm luật như cũ thì em sẽ rút đòi lại phần thắng vừa rồi của bác í. Mặc dù em thề là bây giờ em vẫn chưa biết imim là ai, cứ nhận xằng là quen Toét là xế lào nhở? Mời rượu Toét ddeeee.

Thế ta mời bác Sơn Trinh Trắng vào ra đề kế tiếp nhé. An ủi vì kỳ vừa rồi post nhiều ảnh rất hay, nhưng tiếc quá, lại không phù hợp với chủ đề.
Mời bác Sơn Trinh Trắng vào ra đề ạ.
Boong!

SonTT
21-06-2007, 15:05
Há há há.

Toi rồi.
Đề lần này nhá

Hải âu - Giang hồ tung cánh

Mà anh có được thi không đới? Hả hả hả

Toet
21-06-2007, 15:10
Anh ra đề tức là anh là người post ảnh dự thi đầu tiên.

Chủ đề kỳ này là : Hải âu - Giang hồ tung cánh hoặc gãy cánh hoặc đang đậu, hoặc đang hoan lạc, kính thưa các kiểu Hải âu.
Thời gian kết thúc là lúc 15.05 ngày 23.06.07.
Nhưng người post pix thứ 10 trước thời gian quy định được tính là người thắng cuộc.
Chú ý: Mỗi nick chỉ được post 2 pix trong một chủ đề, và chỉ được post mỗi bài một pix thôi, không chơi liên hoàn cước trong một bài nhá.

TÍM
21-06-2007, 15:26
Chủ đề này khoai quá đáng :D

virgo
21-06-2007, 15:28
Chủ đề này khoai quá đáng :D

Đại bàng đen mà lại sợ hải âu của bạn Sơn tong tắng ah :)

Về tự chụp mẫu rồi mai post lên đi =))

SonTT
21-06-2007, 15:31
Hé hé, anh thấy chúng mày toàn lên rừng, toàn nụ cười ngây ngô với bà già sắp chết... xét về mặt nghệ thuật chắc là ổn chứ xét về nhìn cho sướng thì không sướng, tởm bỏ mẹ đi... thử con hải âu xem... ít ra nó cũng tự do không tù túng như Phượt bây giờ...

Ôi, ngày xưa còn đâu... bay về khu tự trị thôi...

Havana
21-06-2007, 16:18
Xời, tưởng gì chứ trym em thiếu gì. Đợi tẹo em chọn cái ngon ngon thi với.
Bác Sơn có mỗi con kia làm hàng thôi, cả nhà thoải mái gửi ảnh đi ạ.

anhminh
21-06-2007, 16:27
miễn là chim là được phỏng? thế thì sẽ có ảnh chim khác :)

Havana
21-06-2007, 17:21
Hải Âu xịn nhớ

2.
https://i180.photobucket.com/albums/x201/havana_photo/IMG_6861.jpg

pvc
21-06-2007, 17:23
vòng này em xin không tham gia,vòng sau cho em đặt gạch chủ đề 1 phát toet nhá

SonTT
21-06-2007, 17:26
Hải Âu xịn nhớ

2.
https://i180.photobucket.com/albums/x201/havana_photo/IMG_6861.jpg

Giống con gà con quá=)) =)) =))

Havana
21-06-2007, 17:29
Anh pvc mang trym ra thi đi, rồi mới được ra chủ đề chứ.
Thi trym dễ thế còn gì. Các cụ làng trên xóm dưới đều thi cả đấy.

Anh Sơn nhìn lại hàng đê. Gà con là thế nào. Hải Âu vùng Sicile xịn của người ta.

imim
21-06-2007, 18:17
Mặc dù em thề là bây giờ em vẫn chưa biết imim là ai, cứ nhận xằng là quen Toét là xế lào nhở? Mời rượu Toét ddeeee.

Èo, quan trọng gì nhỉ? mình cứ thấy sang mình bắt quàng, nhận sằng thế thôi (mà thấy cũng ích lợi phết đấy chứ). Đi nhận giải ở đâu mdm nhi? liên hệ với ai? password nhận người là gì? Vừng hay Đỗ đen?

Em mời bác gượu rồi còn gì, bác uống xong quên ngay. Rõ là người quan trọng có khác. (beer)

Bác Sơn ra chủ đề hiểm nhỉ? Ko biết mình có nên lấy mấy cái ảnh theo trường phái phi nghệ thuật ra tiếp chiêu bác ấy ko nhỉ? Thôi em nhường bác đấy (c)

arvil77
21-06-2007, 18:18
Cò phải hải âu ko nhỉ (trym Mỹ nhé :) ) Ko có kĩ thuật tiểu xảo gì trong ảnh chụp này :) nhưng góp vào để.... Vui :))

https://i168.photobucket.com/albums/u187/NorthPrincess/Linh%20tinh/DSC02950.jpg

pvc
21-06-2007, 18:20
em post hộ bác nhé

215

ghi chú: trym này của arvil77 :))
:L

thanhla
21-06-2007, 18:21
Chủ đề quá đáng khoai =))
Phải hải âu mới được ạ? Hay cứ trym là được???

SonTT
21-06-2007, 18:29
Chủ đề quá đáng khoai =))
Phải hải âu mới được ạ? Hay cứ trym là được???

Nhắc lại nhá,

Chủ đề là: Hải Âu - Giang hồ tung cánh

Nghĩa là trym phải là hải âu và đang bay...
(Cái này dễ hơn cái nụ cười vùng cao... của cậu An Sơn nhiều nhá=)) =)) =)) )

pvc
21-06-2007, 18:31
chủ đề sau em hay bác nào đoạt giải làm phát nó mở hơn chút, chứ có bó thế này khó bỏ mịa

Toet
21-06-2007, 18:31
Chả khoai tẹo nào. Các bác cứ để ý đến bướm mà có bao giờ thèm bắn chim đâu.
Em đầy pix Hải âu, chả lẽ em lại xé luật, cùng thi? hé hé

SonTT
21-06-2007, 18:33
Chả khoai tẹo nào. Các bác cứ để ý đến bướm mà có bao giờ thèm bắn chim đâu.
Em đầy pix Hải âu, chả lẽ em lại xé luật, cùng thi? hé hé

Gửi con đang bay lên đê, hải âu gì mà trông như bị nhiễm H5N1 thế, dịch cúm hải âu lan sang Xixin với Mỹ à???:LL

pvc
21-06-2007, 18:36
mai em làm quả đồ sơn chụp mấy con trym đang bơi à quên đang bay vậy, liệu về post lên có kịp không nhi?

Toet
21-06-2007, 18:47
Hớ hớ, em có thi được đâu. Muốn tháng này hết nhanh quá để còn được thi. Tháng sau bác lamchieu hay quangdzung phụ trách mục này hộ em với.

Havana
21-06-2007, 18:49
Bác Sơn cứ ghen tị với trym của Arvil và của em là sao. Trym người ta ngon lành cành đào, chẳng ai ý kiến gì.
Bác Toét nới rộng đề bài rồi mà. Bọn em được post kính thưa các loại hải âu.

Đây thì tung cánh. Quả này mình nhứt !

4. https://i180.photobucket.com/albums/x201/havana_photo/IMG_6862.jpg

Rình mãi mới chộp được lúc nó tung mình xuống biển. Hiểm không?

arvil77
21-06-2007, 19:56
Cú.... Chê trym Mỹ H5N1 à

Hải Âu tung cánh biển Địa Trung Hải đây https://i168.photobucket.com/albums/u187/NorthPrincess/Linh%20tinh/DSC06562.jpg

Thôi, xong, hết quota

Trym của bác havana đẹp :D

SonTT
21-06-2007, 19:59
Trym của bác Havana công nhận xuất sắc, nhưng trông giống "đạo cụ điện ảnh" quá

Há há há
Không phải xác nhồi trấu đâu chứ bác??? Hặc hặc hặc

Kar
22-06-2007, 00:14
Hay các bác chơi cả ảnh gù gồ đi em chơi mới :))

Toet
22-06-2007, 02:13
Không chơi ảnh gú gồ.
Kar chịu khó đê.
Bác Sơn ghen tị với trym nhà havana à? hố hố

Trym cuối của Công chúa nếu không có chú thích chả ai biết là trym Hải âu và ở Địa Trung Hải. :LL

eskimot09
22-06-2007, 09:21
Đây thì tung cánh. Quả này mình nhứt !

4. https://i180.photobucket.com/albums/x201/havana_photo/IMG_6862.jpg

Rình mãi mới chộp được lúc nó tung mình xuống biển. Hiểm không?

Trym này đẹp, nhìn lại nhớ mấy con vịt ở quê em :LL :))

vnvirus
22-06-2007, 12:01
Cho em theo quả này phát--tự nhiên em them phao câu...(beer) (beer) :

https://img528.imageshack.us/img528/1006/picture078iw1.jpg (http://imageshack.us)

thanhla
22-06-2007, 14:08
Đây ko thể là Hải âu được :-?

anhminh
22-06-2007, 14:13
tham gia với, lúc đấy đang đứng cạnh Tóet, nên tóm được quả tang Tóet làm chim bay :D

https://www.phuot.vn/imagehosting/14467b7672c1048.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=120)

vnvirus
22-06-2007, 14:18
Đây ko thể là Hải âu được :-?

=)) quả này nó đang landing, xếp cánh, hạ càng...nghe bảo là Hải Âu...em cứ thế mà chụp...hehhe(beer) (beer)

xentoc
22-06-2007, 15:11
Rõ ràng em chụp Hải âu dưng mà nó ra thế này này:
https://i209.photobucket.com/albums/bb125/xentoc/Good-Morning.jpg

Một là trym đi thẩm mỹ, hai là nó ăn mất con Hải Âu roài :D

Pumm
22-06-2007, 15:51
Em góp chút, ko chơi lẻ mà chơi cả đàn luooôn

Havana
22-06-2007, 15:53
tham gia với, lúc đấy đang đứng cạnh Tóet, nên tóm được quả tang Tóet làm chim bay :D

https://www.phuot.vn/imagehosting/14467b7672c1048.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=120)

Sao anhminh làm được thế? Giỏi quá hen.
Bác Toét đi dép xốp trắng nhà quê, haha.

Là lá la, nhiều người thích trym của mình.:L

Chitto
22-06-2007, 16:42
Trước khi offnet đóng góp 1 cái ảnh theo chủ đề này.
Hải âu hơi bị bé, nhưng rõ là tung cánh

https://www.phuot.vn/imagehosting/243467b997e9b004.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=121)

Toet
22-06-2007, 17:05
Pix trym của bạn xentoc vì đã để Hải âu biến dạng hoặc là bị chén mất nên không được tính.
Pix Hải âu đàn của nhà Pumm rất hay.

Pix của bác Chitto là pix thứ 8 rồi. Cả nhà cố lên.

Thế bác Sơn cạn vốn trym rồi à? Im hơi thế, giống em imim, hehe.

SonTT
22-06-2007, 17:10
Hải âu thì anh đầy, nhưng thi thố kiểu này anh không sướng, nếu mà thi thằng nào có nhiều trym hải âu đẹp thì anh máu ngay:LL

Cho cô xem mấy con nữa này, post này để cho vui, các cô cậu nên rút kinh nghiệm khi tổ chức thi... nếu để vui là chính... thì nên làm sao cho mọi người tham gia được đông, chứ để thi thật thì chả ai vào được cả :T

Toet
22-06-2007, 17:24
Chậc, trym bác Sơn đẹp quá ! Trời lại còn xanh nữa chứ !
Mà chính bác ra đề chứ ai!

SonTT
22-06-2007, 17:29
Chậc, trym bác Sơn đẹp quá ! Trời lại còn xanh nữa chứ !
Mà chính bác ra đề chứ ai!

Anh ra cái đề này là để trả thù vụ các cô hè nhau loại anh ra khỏi cái "Nụ cười ngây ngô của đồng bào vùng cao" lần trước.

Ý anh chỉ là, cuộc thi là dành cho mọi người, bất kỳ ai... cũng có thế tham gia được... hay chỉ là để đố khó người khác thôi...

Cái gì, thì cũng chỉ để cho vui, nghĩ được trò chơi, luật chơi và đề để mọi người cùng tham gia được.. thì mới khó...

Lãnh đạo nghĩ lại về "triết học" của trò chơi đi, cởi mở về luật chơi rồi anh ra lại đề cho...:LL

Mà trym đẹp còn đầy nhá. Hố hố

Toet
22-06-2007, 18:08
Cái trym cuối cùng nhìn như cắt rồi ghép vào ý nhỉ.

Đố khó đâu mà khó. Bác không có nụ cười vùng cao thì bác bảo khó, người khác không có trym thì bảo khoai. Cũng có lúc nọ lúc kia chứ.

Thi post pix hàng ngày cơ mà, lần này mình không tham gia được thì lần khác tham gia, chủ đề muôn hình vạn trạng trong cuộc sống.
Nhưng ra chủ đề mà ảnh post lên không đúng chủ đề, là không hợp lệ rồi.

Em thêm vào giải thưởng tháng này: Nếu người thắng cuộc là gái sẽ có thêm giải thưởng là một áo dây hiệu American Eagle, nếu là giai sẽ được áo dây tặng bạn gái hoặc vợ.
Bạn Imim mới thắng ở một chủ đề, nhưng là phượt nữ đầu tiên chiến thắng, cũng được tặng một áo dây.
Đề nghị các thành viên được giải liên hệ với Toét theo địa chỉ email để lấy giải.
[email protected]

SonTT
22-06-2007, 18:10
Cứ ra dễ dễ như "Nụ cười" "Chim" hay gì gì đấy, có phải dễ tham gia hơn không?

SonTT
22-06-2007, 19:20
Thế bây giờ sửa luật đi nhá, ví dụ không hạn chế bao nhiêu pix trong 1 post, bao nhiêu post trong 1 lần thi.

Sau đấy chấm
Giải nhất: Như cũ - mem post pix cuối cùng
Giải nhiều pix
Giải pix đẹp

....
Thế đê, nhỉ. Cho nó dễ thi

anhminh
22-06-2007, 19:49
ko phải cắt ghép đâu, có điều máy đấy sắp đi thay ccd rồi =)).
Giải pix chim hải âu đẹp thuộc về em rồi nhé, khỏanh khắc quá tuyệt còn gì. Mai sang gặp bác Nhựa lấy luôn quà :)).
@nhựa, cỡ to thì mới cho các phượt nữ xinh xinh chứ :LL

Toet
22-06-2007, 19:52
Ok, thì thay luật với chủ đề tiếp sau.
KHi có bác nào thắng trong chủ đề này, em soạn lại luật mới.
Hè hè, lại có poll nữa rồi, chọn pix đẹp theo ý người xem.
Áo dây vẫn là phần thưởng dành cho cả 2 phái, à quên 3 phái chứ.

SonTT
22-06-2007, 19:56
Bạn nào vào ra đề cho mụ Toét với nào???
Nhanh lên nào.
Vụ Hải âu là bỏ nha, coi như hy sinh vì tự do...

pvc
22-06-2007, 19:59
Em thêm vào giải thưởng tháng này: Nếu người thắng cuộc là gái sẽ có thêm giải thưởng là một áo dây hiệu American Eagle, nếu là giai sẽ được áo dây tặng bạn gái hoặc vợ.
Bạn Imim mới thắng ở một chủ đề, nhưng là phượt nữ đầu tiên chiến thắng, cũng được tặng một áo dây.
Đề nghị các thành viên được giải liên hệ với Toét theo địa chỉ email để lấy giải.
[email protected]

Ngon quá!!!
Các bác ra đề dễ dễ chút cho em theo với, chứ ra đề chặt thế này kiếm cái áo tặng mâytrang cũng khó quá
:D :D :D

Toet
22-06-2007, 20:13
không, bỏ là bỏ thế nào. Còn hai pix nữa mới hết. Nếu bác post đám trym đẹp của bác là để tham gia phong trào, thì vẫn còn 2 lượt post nữa mới kết chủ đề.
Bỏ chủ đề thì các bác kia kiện em chít.
Nhất là bác havana, trym của bác ấy đẹp thế mà lị.

SonTT
22-06-2007, 20:17
Thế hả, vẫn bắt thi hả?
Đây, con này đi thi:))

xentoc
22-06-2007, 23:32
Em chưa đi nhiều như bác tê tê nên vụ trym này em xin thua! :(
Chủ đề sau là cái giề? hay là water fall các bác nhé, để em đưa mấy cái ảnh tè bậy lên được không :LL =))

SonTT
23-06-2007, 07:04
Chủ đề thi lần sau lại quay lại cái "Nụ cười" đi
Ai đồng ý thì dơ chân, để ra đề bài cụ thể, nhá.

anson
23-06-2007, 08:31
Chủ đề thi lần sau lại quay lại cái "Nụ cười" đi
Ai đồng ý thì dơ chân, để ra đề bài cụ thể, nhá.

OK đi Chủ đề nụ cười nhé (nhưng không được đưa các loại ảnh lưu niệm lên đây vì chụp ảnh ai chả cười)

Chụp tại làng tranh giấy Đông Hồ - Vui như Tết

223

SonTT
23-06-2007, 15:32
Thống nhất là cứ cười là được nhá. Không chơi kiểu "hết" với "răng vẩu" như của bác hôm trước đâu nhé, cười là nó khác đấy nhé...:LL

Bác xem xem, hàng của em có phải là cười quá tươi không nhá...:))

anson
23-06-2007, 17:05
Răng đẹp nhé !

Chàng trai Bana cười tít mắt (chụp trong chuyến đi Tây Nguyên 2006)

225

SonTT
23-06-2007, 17:30
Cười xả láng luôn, răng cực chắc:LL

Toet
23-06-2007, 17:35
Hà hà, mấy lão này rình lúc mình ngủ muộn, tự ra đề và post ảnh thi với nhau.

Ảnh đầu tiên do bác anson post lúc 8.31 ngày 23.6.07, như vậy thời hạn post ảnh chủ đề Nụ cười -tươi - đẹp -rõ ràng - không phải là cười lưu niệm sẽ kết thúc vào lúc 8.31 ngày 25.6.07.
Tất cả các thành viên có nick đang không bị ban đều được tham gia (trừ Toét), post ảnh thoải con gà mái.
Ảnh thứ 20 sẽ được tính là thắng cuộc, còn nếu hết thời gian mà vẫn chưa tới pix số 20 thì người post pix cuối cùng là người thắng trong chủ đề này.

Pix thứ 4 rồi !
Keng, boong, cả nhà xông vào n hiếp ảnh hai người mở đầu là anson và Sơn TT nào!

pvc
23-06-2007, 21:18
@toet: có chấm thêm giải tác giả có lời bình xuất sắc cho ảnh của mình không?

Pumm
24-06-2007, 01:21
@toet: có chấm thêm giải tác giả có lời bình xuất sắc cho ảnh của mình không?

(c) Cứ có thêm giải là thêm cơ hội nhận áo hai dây roài! Em ủng hộ ạ (c)
Nhưng tạm thời pix này của em chưa nghĩ ra lời bình, cứ post trước đã :LL :

anson
24-06-2007, 05:56
Bức ảnh của Pumm mang dáng dấp của Phượt tại gia rồi. Bạn chụp tự động lên đèn đánh mạnh quá nên bị bóng đổ phía sau :shrug: :) .

Hai em bé ăn phở :) - Chụp tại chợ Pha Long - Mường Khương - Lao Cai 2007

229

anhminh
24-06-2007, 09:21
Đề nghị ko đánh giá chất lượng ảnh, bố cục ... chỉ đánh giá nụ cưồi thôi nhé. Lúc đấy ở trên vồ lấy máy, bấm vội nên nó chỉ được như thế.
https://www.phuot.vn/imagehosting/14467dd4f4e87f1.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=132)

vnvirus
24-06-2007, 12:06
Này thì cười...hehhe ..bí quá chả có ảnh nào, mình phụt luôn ảnh mình cách đây vài năm cho máu...(beer) (beer) ..lúc đó nhỏ thế như giờ thì đi nhậu được rùi(beer) (beer)

https://img144.imageshack.us/img144/6879/dsc00871ka3.jpg (http://imageshack.us)

SonTT
24-06-2007, 12:14
Ngon chưa:LL

vnvirus
24-06-2007, 12:16
ngon nhẩy...nhưng kg mâm được...nên coi như ngon vừa ặc ặc

lamchieu
24-06-2007, 13:15
Nhìn ảnh bác anson, lamcheiu nhớ mình có cái này:
chụp vào buổi sáng sớm, mặt trời chưa lên, trong ngôi nhà mình ở nhờ bên bờ sông Đà - Gương mặt hạnh phúc trong veo của đứa bé làm mình phải giơ máy bấm ngay lập tức-

SonTT
24-06-2007, 13:33
Nhưng nó không cười ;-))
Mà chị nó cười

anson
24-06-2007, 13:43
Mẹ nó cười chắc là được chứ :))

232

SonTT
24-06-2007, 13:49
Cả hội cười này=))

À, mà ảnh lamchieu không setup trông kinh dị quá. Bác bàng quang chê lamchieu chụp xấu, thế mà đúng:LL

kiem_sau
24-06-2007, 16:54
Cười khuyến mại thêm cả nước mắt nữa này.
hê hê, chắc bức này cổ nhất.

Toet
24-06-2007, 17:20
Người Việt vốn nổi tiếng thế giới là hay cười. Sao các bác ít ảnh cười thế à? Quy định đã nới lỏng rồi đấy nhá. Bà con post vô tư thoải mái đi ạ.
Bây giờ vẫn chưa chẵn chục. Em đợi nhiều nhiều rồi đếm một thể.
Cười to lên VN ơi ! Áo dây về tay ai?

DocCoLuKhach
24-06-2007, 17:40
Em góp vui 2 ảnh cười:

Nụ cười ở chợ Cán Cấu 2006:
https://i57.photobucket.com/albums/g224/nguyenbeo/LinhTinh/Picture088.jpg

https://i57.photobucket.com/albums/g224/nguyenbeo/LinhTinh/Picture092.jpg

NATO
24-06-2007, 17:40
Em cứ post người NGOẠI QUỐC trước khi nào hết thì đến người nhà heeee, lần đầu tiên tham gia mong giật được giải (beer)

Nụ cười miền biển, chụp nhân dịp tết năm mới của người Myanma

Toet
24-06-2007, 18:09
Bạn Myanmar của nhà NATO mới nhe răng rồi, chưa cười.
Post cái khác ddeeeeeeeeee

NATO
24-06-2007, 19:06
Toét ơi cho tớ giật giải đi, gửi đồ qua bưu điện vừa nhanh lại vừa rẻ heee, đồng hương mà.....

Trong đền Angkovat 2003

anson
24-06-2007, 20:50
Ông nội tôi - ảnh chụp Tết 2006, mừng ông 95 tuổi.

236

SonTT
24-06-2007, 20:54
Con trai tôi, ảnh chụp tháng 5 vừa rồi khi đi nghỉ mát:LL

pvc
24-06-2007, 21:20
đi với bạn trai nhưng vẫn tranh thủ cười với mình
hé hé hé

anhminh
24-06-2007, 21:32
Lôi cái ảnh cũ này ra kiếm giải thưởng vậy :)
https://www.phuot.vn/imagehosting/14467e7f9bd4f0f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=135)

Pumm
24-06-2007, 21:42
Bức ảnh của Pumm mang dáng dấp của Phượt tại gia rồi. Bạn chụp tự động lên đèn đánh mạnh quá nên bị bóng đổ phía sau :shrug: :) .

Em cảm ơn bác đã góp ý (beer)
Tiếp một pix phượt tại gia của em này, có bác nào có thể đặt tiêu đề cho ảnh này giúp em không:

lamchieu
24-06-2007, 22:48
Nhưng nó không cười ;-))
Mà chị nó cười

À, mà ảnh lamchieu không setup trông kinh dị quá. Bác bàng quang chê lamchieu chụp xấu, thế mà đúng:LL

He he, nhìn thấy con chị cười mới chụp mà, cười tươi hạnh phúc, mặt không chút ưu phiền ... và cả đứa con trai phía sau nữa, tươi roi rói!

Hì, hình chẳng setup gì cả, sang thức dậy chỉ kịp quơ máy chụp thôi và cố cho lọt luôn mặt đứa phía sau! Tối qua để ISO 3200, còn nguyên đấy!

Em có vài tấm mấy đứa nhóc con nông thôn / miền núi cười tươi roi rói, tràn ngập hạnh phúc, không chút ưu tư như nét mặt đăm đăm của các anh thành thị hay láu lỉnh của học trò trên phố!
Tấm trên em rất thích, tấm này cũng vậy:

Để em lục lại, tìm mấy tấm ảnh trẻ em ở Phan Rang để tiếp chiêu các bác.

Toet
25-06-2007, 03:55
Boong, pix thứ 20 do bác anhminh post.
Trọng tài tuyên bố: võ sĩ còm anhminh thắng cuộc trong chủ đề Nụ cười tươi rói - không lưu niệm lần này.

Bác Sơn TT thắng cuộc trong chủ đề trước nội dung là Hải âu tung cánh.

Lần này xin mời anhminh ra chủ đề kế tiếp.

Các phó nhòm chuẩn bị sắp xếp kho ảnh, đặt lời bình thật ngon và chuẩn bị click vào nút send nào oooooo!!!!

Toet
25-06-2007, 04:25
Trong lúc chờ bác anhminh ngủ dậy và bắt đầu post ảnh chủ đề kế tiếp, Toét xin có vài lời bình luận về chủ đề vừa rồi.
Đúng là đủ mọi kiểu cười chúng ta được thưởng thức qua tài chộp của các phó nhòm. Quả là phần lớn các ảnh thể hiện chủ đề nụ cười đều là kết quả của tài nghệ "chộp". Cười tự nhiên thì đâu có ai làm dáng, cứ nhe răng mãi ra cho các bác vặn vẹo chỉnh chọt cự ly, độ mở ống kính với lị độ nhạy của phim. Không chộp mau các mẫu khép môi, che răng đi thì làm gì còn gọi là cười, phỏng ah?
Cá nhân Toét thích 2 bức theo phong cách Phượt tại gia của nhà Pumm, bức cả hội cùng cười của bác Sơn TT, và bức thứ nhất của anhminh. Đấy là cảm nhận về nội dung ảnh, còn cả về chất lượng nghệ thuật lẫn biểu cảm thì hè hè, lần này chưa lọt mắt nâu của Toét.

SonTT
25-06-2007, 07:25
Toet so hộ ảnh của anh với của lamchieu cái, anh tự thấy ảnh của mình vẫn đẹp hơn, nhiều màu hơn, AS tốt hơn...

Hố hố hố

anhminh
25-06-2007, 08:18
He he, thắng rồi :D. từ bé đến lớn, chả mấy khi thắng cuộc thi nào ;).
để làm mất lợi thế của các phó nháy chuyên nghiệp, chủ đề lần này tuy trái ngược lần trước, nhưng vẫn đề cao cái sự chộp :D : Khóc!.

lamchieu
25-06-2007, 08:42
Toet so hộ ảnh của anh với của lamchieu cái, anh tự thấy ảnh của mình vẫn đẹp hơn, nhiều màu hơn, AS tốt hơn...

Hố hố hố

Hì hì, thế thì không so được rồi, hình của em từ lúc nhìn thấy tới lúc chụp chỉ có vài giây thôi, chục giây là cùng!
Quan trọng là xúc cảm - hình của anh gợi cảm một kiểu, hình em một kiểu khác :))

lamchieu
25-06-2007, 08:45
À, mà lamchieu đề nghị ảnh thắng cuộc sẽ là ảnh cuối cùng trong vòng 24 tiếng - sau khi post, nếu không có ảnh nào khác trong vòng 24h thì sẽ thắng cuộc. Tính theo số lượng thì kho ảnh sẽ không nhiều!

SonTT
25-06-2007, 08:56
Hì hì, thế thì không so được rồi, hình của em từ lúc nhìn thấy tới lúc chụp chỉ có vài giây thôi, chục giây là cùng!
Quan trọng là xúc cảm - hình của anh gợi cảm một kiểu, hình em một kiểu khác :))

À, chú thuộc dạng mì ăn liền hả. Hố hố hố
Anh thì thuộc loại nghiêm túc trong lao động sáng tạo nghệ thuật. Há há há

Xem có cái nào khóc không nào?
Chưa tìm thấy. Cái chủ đề này chắc bây giờ mới bắt đầu chụp thôi:LL

lamchieu
25-06-2007, 08:59
À, chú thuộc dạng mì ăn liền hả. Hố hố hố
Anh thì thuộc loại nghiêm túc trong lao động sáng tạo nghệ thuật. Há há há

Quan trọng là xúc cảm, anh nghe chưa, xúc cảm. Ảnh con người phải có tính nhân bản chứ He he he :D

SonTT
25-06-2007, 09:04
Quan trọng là xúc cảm, anh nghe chưa, xúc cảm. Ảnh con người phải có tính nhân bản chứ He he he :D

Anh thì vì xúc cảm quá nên hay đánh mất khoảng khắc, cứ thấy cảm động là anh khóc rưng rức mất một lúc, chân tay run lắm, sau đấy hồi tâm lại thì anh mới tác nghiệp được.:LL

Chứ anh mà thấy phát là xơi được luôn như chú, thì bây giờ...=)) =)) =))

NATO
25-06-2007, 09:55
Em mở màn chủ đề Khóc, đánh nhanh thắng nhanh nhể....Cây nhà lá vườn thôi

Havana
25-06-2007, 15:25
Xem có cái nào khóc không nào?
Chưa tìm thấy. Cái chủ đề này chắc bây giờ mới bắt đầu chụp thôi:LL

Chắc tẹo nữa về nhà bác lôi hai bạn trai nhà bác ra đét đít để lấy mẫu cho chủ đề khóc à? hé hé

SonTT
25-06-2007, 15:31
Chắc tẹo nữa về nhà bác lôi hai bạn trai nhà bác ra đét đít để lấy mẫu cho chủ đề khóc à? hé hé

Vụ này chắc mình không tham gia được rồi vì không ở nhà, mà nhìn từ sáng đến giờ chả thấy đứa nào khóc để bắn cả:LL

Toet
25-06-2007, 16:09
Chủ đề lần này là Khóc - toé loe - tùm lum - có thể có nước mắt hoặc là không - nhưng rõ ràng là khóc chứ không phải mếu. hí hí
Thời gian bắt đầu là 9.55 ngày 25.06.07, thời gian kết thúc post ảnh là 9.55 ngày 27.06.07.
Tính theo giờ post pix đầu tiên của bạn NATO.

Thời hạn post pix vẫn là 48h, để các thành viên có thời gian chọn các bức ảnh ưng ý nhất của mình tham gia diễn đàn.

Toét xin nhắc lại về giải thưởng:
Người thắng cuộc ở mỗi chủ đề chưa được nhận giải thưởng.
Có các giải thưởng sau:
Giải tuần: dành cho người thắng nhiều lần nhất trong tuần, ít nhất là 2 lần.
Giải tháng: dành cho người thắng nhiều tuần nhất trong tháng, ít nhất là thắng 2 tuần. Trong trường hợp không có người thắng 2 tuần/tháng, chúng ta sẽ chọn người thắng nhiều chủ đề nhất trong tháng.

Giải thưởng của tuần: dung lượng được post ảnh trực tiếp lên diễn đàn, cái này bác anhminh hoặc cvn sẽ xác nhận dung lượng.
Giải thưởng của tháng 6:
1. Truyện "Con trai người câu cá mập", cố tác giả An Định, NXB Kim Đồng.
2. Một áo dây hiệu American Eagle (màu và size tùy chọn). Bác pvc tài trợ giải thưởng này.

Ngoài ra còn có các giải phụ khác như là Pix đẹp nhất, Pix được nhiều người thích nhất, Pix có lời bình hay nhất, Pix ngộ nghĩnh nhất, Pix buồn cười nhất, Pix có ý nghĩa xã hội nhất, vvv....
Các giải này tùy hứng Ban giám khảo, mà hiện tại là có nhõn Toét. hí hí

Bạn imim đang giữ giải đầu tiên là Phượt nữ đầu tiên tham dự cuộc thi. Giải thưởng dành cho bạn là một áo dây hiệu A.E.

SonTT
25-06-2007, 16:18
Trao cho anh 1 áo 2 dây đê, để anh tặng Công Chúa.

anhminh
25-06-2007, 16:27
Đúng là pinoche =))

anson
25-06-2007, 22:06
Khóc ... :( :( :(

253

pvc
25-06-2007, 22:08
lát em lôi thằng nhỏ ra tẩn 1 trận rồi chụp ảnh vậy, nhà nato chơi khó vãi

kingpin
25-06-2007, 22:15
nhà cháu chỉ làm nó hét được thê snày thui
https://www.nghethuatnhiepanh.com/uploads/gallery/2007/06/1182783842.jpg

arvil77
25-06-2007, 22:29
Trao cho anh 1 áo 2 dây đê, để anh tặng Công Chúa.

Sao lại có tên mình ở đây thế nhỉ :D Chủ đề này xương xẩu quá Chẳng nhẽ lại tự khóc rồi tự chụp :))

imim
25-06-2007, 23:00
Ôi zời, quen biết thím Toét có khác, ẵm ngay cái giải đầu tiên. Sung sướng dâng trào. Lại đúng đợt nóng chứ lị. Toét chị nhớ dùm là phải Eagle đấy nhé, chứ mình là mình đã tự bộc bạch là ghét Diều hâu lắm. ơ thế chỉ đc áo ko đc sách truyện à? Mặc áo dây, ngồi quán cafe, đọc sách, thế mới đúng điệu chứ? Thắc mắc, thắc mắc ghê?

Đang sẵn cơn cảm kích, em cũng xin góp 1 cái ảnh Khóc để bày tỏ niềm vui của em. (beer)

Trêu em

Còn mấy cái ảnh Khóc hoành tráng khác em để dành để giựt giải sau chứ;)

Em cũgn xin book trước chủ đề sau là về Trẻ em tắm đê.

:help Post ảnh trực tiếp thế nào ấy các bác nhỉ? Qua anh phôtobucket thì hình như đang bị sao í, chậm hơn rùa, ko làm sao mà load ảnh lên đc.

Toet
26-06-2007, 00:55
Hô hô, em không ra đề nhá. Đừng có trách em đấy.

Các bác về tẩn con nhà hàng xóm ấy, chả khóc ré lên. Hoặc về nghiêm trọng bảo với vợ : Anh có lẽ đang yêu.
hí hí, khóc ngay tắp lự. Lúc ấy chỉ việc rút đồ nghề ra tác nghiệp thôi.

Và lãnh giải sau này ! Ngon không?

pvc
26-06-2007, 01:22
Chủ đề này độc ác quá!

Em vừa lôi thẳng nhỏ nhà em xuống tẩn cho 1 trận.

MINA
26-06-2007, 04:38
Hoặc về nghiêm trọng bảo với vợ : Anh có lẽ đang yêu.

Vụ này e không áp dụng được với bản thân,Chỉ có:
"Em yêu!Vậy là anh đã phá sản,mai họ đến thu nhà!"
Nhưng ngất thì có được giải không ạ???

maytrangtc
26-06-2007, 09:45
Madam Toet cho em hỏi téo, ảnh người khác chụp có tính k ạ?:D :D :D. Để em bít em còn tham gia:D :D :D

Nam Bự
26-06-2007, 10:31
Hô hô, em không ra đề nhá. Đừng có trách em đấy.

Các bác về tẩn con nhà hàng xóm ấy, chả khóc ré lên. Hoặc về nghiêm trọng bảo với vợ : Anh có lẽ đang yêu.
hí hí, khóc ngay tắp lự. Lúc ấy chỉ việc rút đồ nghề ra tác nghiệp thôi.

Và lãnh giải sau này ! Ngon không?
Dạ em nghe lời chị Toét, về tẩn con nhà hàng xóm. Nó ko khóc mà về mách bố nó:help :help :gun :gun

Toet
26-06-2007, 14:55
Chắc là bố nó sang tẩn Nam Bự, rồi Nam Bự khóc ré lên.
Bây giờ mang ảnh tự chụp ra thi đi chứ còn gì nữa? Hô hô

Toet
26-06-2007, 16:07
Mây trắng bảo người khác đăng ký nick rồi dự thi, được giải thì maytrang ẵm, dễ ợt nhể?

pvc
26-06-2007, 17:14
hơ hơ...
em sắp ắm giải thưởng rồi
tèn tèn tèn

virgo
26-06-2007, 17:16
Chủ đề này độc ác quá!

Em vừa lôi thẳng nhỏ nhà em xuống tẩn cho 1 trận.

Khổ thân thằng bé, khéo tối nay lại bị tẩn trận nữa nếu bác Nhựa chưa ẵm được giải thưởng nhể :LL

Toet
26-06-2007, 17:18
Tình hình là chủ đề này khoai quá, bác anhminh ạ. Mà bản thân người ra chủ đề cũng chả đóng góp được ảnh nào.

Các bác cho ý kiến có nên mở chủ đề khác không?

pvc
26-06-2007, 17:21
Tình hình là chủ đề này khoai quá, bác anhminh ạ. Mà bản thân người ra chủ đề cũng chả đóng góp được ảnh nào.

Các bác cho ý kiến có nên mở chủ đề khác không?

thế thì em ẵm giải nhá, có cần em khuyến mãi thêm vài "quả ảnh" nữa không?
hé hé hé

anhminh
26-06-2007, 17:27
đợi tý, thằng cu hôm qua chơi trò ếch ộp, ộp 1 cái vào cánh cửa, làm 2 mũi khâu trên trán, thế mà ko khóc. Chắc phải lấy ảnh cũ ra mới được.

Toet
26-06-2007, 17:31
Ảnh của bác pvc và các bác còn lại mới đạt mức Mếu thôi, không được tính là khóc.
Chỉ nhõn pix của nhà Nato là đạt yêu cầu, khóc tung toé thế mới gọi là khóc chứ.

bác anhminh có mau lên không, em chuyển sang chủ đề hot đấy , hớ hớ
Em với bác Chuoiday đã thống nhất rồi, hé hé

pvc
26-06-2007, 17:37
Thế này đã khóc chưa

hay em phá luật làm 1 seri từ mếu đến khóc nhá
:)) :))

lamchieu
26-06-2007, 17:47
Chưa thấy nước mắt. Chấm ảnh còn dựa trên lượng nước mắt nhiều hay ít nữa =))

pvc
26-06-2007, 17:48
Chưa thấy nước mắt. Chấm ảnh còn dựa trên lượng nước mắt nhiều hay ít nữa =))

đàn ông khóc thì làm gì có nước mắt hả cha nội
(NT) diễn đấy
=))

Toet
26-06-2007, 17:51
Người đàn ông nhà bác pvc da đẹp quá!
Chấm điểm da nâu rám nắng khoẻ mạnh, điểm khóc chưa đạt. hô hô, ăn giải của Toét có phải dễ đâu, hí hí

mà bác pvc thích giải lần này à? bác nhận áo dây về làm áo ba lỗ à? Em chịu, không thể hiểu nổi đàn ông thời nay.

pvc
26-06-2007, 17:59
Người đàn ông nhà bác pvc da đẹp quá!
Chấm điểm da nâu rám nắng khoẻ mạnh, điểm khóc chưa đạt. hô hô, ăn giải của Toét có phải dễ đâu, hí hí

mà bác pvc thích giải lần này à? bác nhận áo dây về làm áo ba lỗ à? Em chịu, không thể hiểu nổi đàn ông thời nay.

thôi bác không cho em đoạt giải thì em đành phải khai thật vậy
mẫu này đang diễn đấy ạ (phần thưởng là 1 cái băng gameboy) =))

Toet
26-06-2007, 18:02
Không thể comment trước serie hoành tráng do mẫu nhà bác pvc thực hiện!

=)) =)) =))

Chitto
26-06-2007, 18:04
Không khóc lắm, tạm thế thôi.
Chủ đề này khó quá.

https://www.phuot.vn/imagehosting/2434680f2a094baf.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=175)

DocCoLuKhach
26-06-2007, 18:23
Không nhìn rõ nước mắt lắm:

https://i57.photobucket.com/albums/g224/nguyenbeo/LinhTinh/P1030790.jpg

Toet
26-06-2007, 18:28
Pix của nhà Doccocaubai la ok rồi. Pix nữa được không?

Đấy, chả có chủ đề nào khoai cả. Các bác lười không chịu tìm trong kho thôi. Cố lên các bác ơi, không thì khổ thân bác pvc mất nhiều gameboy cho mẫu quá!

imim
26-06-2007, 20:28
ôi, chủ đề này nhà mình có 1 rổ. Quả này làm đôi áo 2 rây rồi. Nhớ cho em 2 màu đối lập nhá.

Khóc thế này mới hoành tráng chứ

(vẫn còn ảnh đinh chưa post chứ lị)

Toet
26-06-2007, 20:36
Pix nhà imim vừa post là pix thứ 6, em tính cả 1 phát mếu rất đạt của mẫu nhà pvc đấy.

Cố lên cả nhà ơi !

pvc
26-06-2007, 20:55

Cái này mẫu không diễn mà là tớ giả vở quên chưa mua gameboy nhá! Thế là có nước mắt rồi nhá
=)) =)) =))

Pumm
27-06-2007, 08:35
Cuối cùng em cũng tìm ra một pix có một cái mặt đang khóc :D
Pix của em đây: Kẻ khóc người cười. Kẻ khóc là vì bị người cười trêu. Còn người cười là vì trêu được kẻ kia khóc :LL

anhminh
27-06-2007, 10:06
Khó để cho ông anson khỏi ẵm giải =))
cũng phải tìm mãi mới thấy.
https://www.phuot.vn/imagehosting/144681d420cfbb5.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=197)

imim
27-06-2007, 11:15
Thêm phát nữa cho các bác "tâm phục khẩu phục" luôn, chuyến này quyết ẵm giải đấy. Mde Toét ơi, vào confirm vụ trúng giải cái nào. Ko những có nhiều ảnh tham gia, mà tuyền ảnh chất thôi nhé.

Cuộc sống thường ngày

yeumaudo
27-06-2007, 17:19
Hình như hết 10 cái "khóc" rồi. Em làm cái chủ đề mới được không ạ.

virgo
27-06-2007, 17:29
Hình như hết 10 cái "khóc" rồi. Em làm cái chủ đề mới được không ạ.

Bạn yeumaudo nói dễ nghe nhỉ :)) Bạn quen làm mẫu rùi bây giờ chịu khó chụp mẫu đi rồi mang thi đấu với các bác ý, thắng thì tha hồ ra chủ đề =))

anhminh
27-06-2007, 17:31
cái này do madam Tóet quyết định, khi nào madam Tóet 1 cái thì chúng ta dừng, Tóet cái nữa thì chúng ta tiếp =))

yeumaudo
27-06-2007, 17:35
Bạn yeumaudo nói dễ nghe nhỉ :)) Bạn quen làm mẫu rùi bây giờ chịu khó chụp mẫu đi rồi mang thi đấu với các bác ý, thắng thì tha hồ ra chủ đề =))

Bạn Virgo yêu quý. Tớ tìm mãi cái ảnh mẫu của tớ chả có cái nào khóc hay mếu. Toàn cái cười nên mới hỏi thế :D

Toet
27-06-2007, 20:48
Toét dậy sớm hôm nay nhưng đi có việc không canh máy được, mong bà con thông cảm vì đã phải chờ chuyển chủ đề.

Chủ đề khóc không khoai, nhưng các bác lười lục tìm ảnh, nên không đủ 20 pix cho chủ đề này mà đã hết giờ.
Nhà Pumm post ảnh cuối cùng trước thời hạn kết thúc là 9.55 ngày 27.06.07. Pumm là người thắng cuộc trong chủ đề lần này.

Thật tiếc là bác pvc đã rất cố gắng để mẫu khóc thật và rất đạt, hehe, nhưng đã bị nhà khác nhanh tay hơn.
Tiếc hùi hụi cho nhà Imim, ảnh rất sinh động và cả bác anhminh, khoảnh khắc thật tuyệt khi bấm máy. Ồ nhưng chiến thắng chỉ thuộc về một người chọn đúng lúc send mà thôi.

Boong, đề nghị bác Pumm ra chủ đề kế tiếp.

Xin nhắc lại, thời gian post ảnh cho chủ đề mới tính từ khi Pumm post ảnh đầu tiên và kết thúc nhận ảnh sau 48h. Mọi người có thể post thoải mái số ảnh có thể. Pix số 20 được tính là pix thắng cuộc trong thời gian cho phép. Nếu không đủ 20 pix cho một chủ đề, pix cuối cùng trước khi hết giờ được tính là thắng cuộc.

anhminh
27-06-2007, 21:29
con ơi, con khóc vô ích rồi =))

pvc
27-06-2007, 21:31
Mọi người có thể post thoải mái số ảnh có thể. Pix số 20 được tính là pix thắng cuộc trong thời gian cho phép. Nếu không đủ 20 pix cho một chủ đề, pix cuối cùng trước khi hết giờ được tính là thắng cuộc.

em mà biết cái luật này sớm thì hôm qua em đã phượt 1 phát 50 tấm rồi
này (NT) Mdm Toét cũng bị lừa nhé, mẫu diễn đấy, nước lavie đấy
:)) :)) =))

anhminh
27-06-2007, 21:35
truất quyền thi lần sau đi madam :). cái tội lừa dối bgk :D

kingpin
27-06-2007, 21:46
thôi ra đề tài mới đi nhà cháu lại ngứa ngáy cái máy roài

thanhla
27-06-2007, 23:15
:)) Mấy hôm bận không vào, chủ đề càng ngày càng hay ạ :))
Chủ đề mới đi các bác :))

pvc
27-06-2007, 23:41
không thấy bác pumm ra chủ đề nhỉ, theo em madame toet nên đưa thêm quy định về thời gian ra chủ đề, tính từ lúc hết thời gian của chủ đề trước trong vòng 12h hay 24h ...gì đó ngươi đoạt giải phải show được chủ đề mới nếu không BGK hay thành viên khác sẽ đưa lên ...

Pumm
28-06-2007, 00:00
không thấy bác pumm ra chủ đề nhỉ, theo em madame toet nên đưa thêm quy định về thời gian ra chủ đề, tính từ lúc hết thời gian của chủ đề trước trong vòng 12h hay 24h ...gì đó ngươi đoạt giải phải show được chủ đề mới nếu không BGK hay thành viên khác sẽ đưa lên ...

Ái dà, em vào đây từ nãy mà mừng quá, giờ vẫn chưa biết nên đưa chủ đề gì.
Mời các bác chủ đề này vậy : "Ngóng trông"

Toet
28-06-2007, 01:16
Chủ đề của nhà Pumm không rõ ràng lắm. Thế nào là ngóng trông? Thực ra pix chủ đề của bạn cũng có thể hiểu là ngước nhìn.
Với các pix có nhân vật quay lưng lại với người chụp thì khó nhận định được ý tưởng chính xác.
Nói chung là chủ đề của bạn đưa ra gây hoang mang cho mọi người.

Vì múi giờ chênh lệch, nếu đợi bạn đồng ý chuyển chủ đề khác thì mất một ngày của mọi người.
Tôi xin đưa ra chủ đề khác, rộng rãi hơn:

Chuối
Chuối cả nghĩa đen và nghĩa bóng

Xin mời mọi người nhào dzô!

hí hí hố hố

Chitto
28-06-2007, 02:00
Ủng hộ bạn Toet cái. Nghĩa đen nhá.
(Chuối Việt Hải, Cát Bà)

https://www.phuot.vn/imagehosting/2434682b3a82803f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=248)

Công nhận nghe cái chủ đề "ngóng trông" của bạn Pumm tớ trố hết cả mắt, chả hiểu định nói cái gì. Hai thằng bé ngồi thế kia thì ngóng trông cái gì cơ chứ??? Với cả "ngóng trông" trừu tượng mơ hồ quá, bảo phải thì là phải, bảo không phải thì là không phải.

Chẳng hạn cái ảnh chuối ở trên, tớ cũng bảo là "ngóng trông" được đấy !. Ngóng trông chuối chín !!! :D :D

arvil77
28-06-2007, 02:26
Chuối thật thì có ngay (chuối ngay trước mặt, chỉ việc đem ra dự thi :) ) tính là giới thiệu chuối châu Phi cơ (trông to và kì lắm :))) nhưng nhất thời ko nhớ có chụp ko và ma ko còn thời gian tìm nữa, vậy nên cho quả chuối Ecuador này chụp với 2 chú hươu làm ở Ethiopia

Các bác ở VN tha hồ chuối cả nải, chuối cả buồng và thậm chí chuối cả cây như bác Chitto, chứ AV ở đây thì bó tay rùi :LL

Các bác tiếp tục nào, hồi hộp chờ xem chuối bóng....

https://i168.photobucket.com/albums/u187/NorthPrincess/Linh%20tinh/DSC01372.jpg

Toet
28-06-2007, 03:30
Boong, giờ bác Chitto post pix đầu tiên của chủ đề mới là 2.00 ngày 28.06.07. Giờ kết thúc nhận ảnh cho chủ đề chuối các loại là lúc 2.00 ngày 30.06.07.

Thời điểm bắt đầu và kết thúc vào rạng sáng giờ Vn rất chi là tốt cho các thành viên tham gia cuộc thi vui này, vì hợp giờ của Giám khảo độc tài Toét. hí hí Các bác tha hồ post ban ngày, buối tối chờ em chấm giải thôi. Ngon lanh chưa?

Nào, xin mời các cụ thi chuối, cả buồng, cả nải, một quả, nửa quả, chuối non, chuối già, chuối ương ương, chuối da đen, chuối đồi mồi, chuối da vàng, chuối tiến vui, chuối tiến công chúa (nháy mắt), chuối đại, chuối tiểu, kính thưa các loại chuối!
Xin mời!

Chủ đề thú vị này sẽ có thêm giải thưởng phụ cho lời bình hấp dẫn nhất!

pvc
28-06-2007, 03:57
*** Đây Chuối Đây ***

Ảnh chụp bác Chuối đây sinh nhật hôm qua 2 nhân vật chính là bác Kua và bác Chuối đây bác Chuối đây nói cái gì mà làm cho bác Kua phải bứt râu suy nghĩ có vẻ đăm chiêu lắm vì trình độ tay nghề hơi Chuối cho nên hình của bác Chuối đây bị mờ do đó bức ảnh này có thể nói là Chuối gồm: Chuối về bố cục Chuối về ánh sáng Chuối về độ mở ống kính Chuối về mầu sắc Chuối về lấy ISO..... nói chung là Chuối
=)) :)) :D

Không biết đặt., vào đâu nên lời bình này cũng Chuối

Toet
28-06-2007, 04:09
Hứt hứt, nhà Nhựa mới tấp tểnh cầm 30D được 3 hôm mà ảnh đã hơn đứt lamchieu thế này rồi ư?
Em buồn quá.

anson
28-06-2007, 04:56
Hai hàng Chuối

263

lamchieu
28-06-2007, 06:43
Hứt hứt, nhà Nhựa mới tấp tểnh cầm 30D được 3 hôm mà ảnh đã hơn đứt lamchieu thế này rồi ư?
Em buồn quá.

lamchieu chơi máy chứ có chơi ảnh đâu :LL

Pumm
28-06-2007, 08:26
Chủ đề của nhà Pumm không rõ ràng lắm. Thế nào là ngóng trông? Thực ra pix chủ đề của bạn cũng có thể hiểu là ngước nhìn.
Với các pix có nhân vật quay lưng lại với người chụp thì khó nhận định được ý tưởng chính xác.
Nói chung là chủ đề của bạn đưa ra gây hoang mang cho mọi người.

Vì múi giờ chênh lệch, nếu đợi bạn đồng ý chuyển chủ đề khác thì mất một ngày của mọi người.

Chuối

Xin mời mọi người nhào dzô!

hí hí hố hố

Ô hô, giờ em cũng thấy chủ đề của em đưa ra vớ vỉn quá. Em xin rút kinh nghiệm để lần sau ra đề ạ :D

imim
28-06-2007, 08:33
Chủ đề khóc không khoai, nhưng các bác lười lục tìm ảnh, nên không đủ 20 pix cho chủ đề này mà đã hết giờ.
Nhà Pumm post ảnh cuối cùng trước thời hạn kết thúc là 9.55 ngày 27.06.07. Pumm là người thắng cuộc trong chủ đề lần này.

Thật tiếc là bác pvc đã rất cố gắng để mẫu khóc thật và rất đạt, hehe, nhưng đã bị nhà khác nhanh tay hơn.
Tiếc hùi hụi cho nhà Imim, ảnh rất sinh động và cả bác anhminh, khoảnh khắc thật tuyệt khi bấm máy. Ồ nhưng chiến thắng chỉ thuộc về một người chọn đúng lúc send mà thôi.

Khiếu kiện mdm Toét: Nếu luật như thế, thì ai cũng cứ để dành ảnh đến đúng giờ "hoàng đạo" mới post à? Thế thì chỉ béo các bác nào woa'nh đu net được cả ngày thôi. Chứ còn bận công việc thì làm sao mà canh giờ vào post ảnh được.

Nếu vậy đề nghị mdm Toét chuyển sang thành cuộc thi: Ai canh nét được nhiều nhất đê (đanh đá chưa? áo 2 rây chứ có phải ít đâu).

Chuối đây
28-06-2007, 08:59
Chuối này

yeumaudo
28-06-2007, 09:01
uh, em cũng khiều kiện Madam Toet. Thay đổi lại luật đi. Hic, em chả canh Phuotcom suốt ngày được. Thế thì em ko có hy vọng đoạt giải à.

Chuối đây
28-06-2007, 09:11
Cái này là đang khoe chuối

kingpin
28-06-2007, 09:54
các bác ra đề khó bỏ bu lại phải ra vườn chuối tay nhặt lá chân đá ống bơ chụp ảnh roài
nhà cháu đành vác máy ra vậy
hẹn tối 30 có ảnh nhá

Pumm
28-06-2007, 10:00
Khiếu kiện mdm Toét: Nếu luật như thế, thì ai cũng cứ để dành ảnh đến đúng giờ "hoàng đạo" mới post à? Thế thì chỉ béo các bác nào woa'nh đu net được cả ngày thôi. Chứ còn bận công việc thì làm sao mà canh giờ vào post ảnh được.

Nếu vậy đề nghị mdm Toét chuyển sang thành cuộc thi: Ai canh nét được nhiều nhất đê (đanh đá chưa? áo 2 rây chứ có phải ít đâu).

Em cũng thấy cái vụ giờ hoàng đạo kia quy định hơi lỏng lẻo. Hay là madam Toet cho thêm điều kiện về số lượng ảnh tối thiểu mà một nick phải post trong một chủ đề?
Hay là, em với bác imim thi canh nét đê :D

pvc
28-06-2007, 10:03
Em cũng thấy cái vụ giờ hoàng đạo kia quy định hơi lỏng lẻo. Hay là madam Toet cho thêm điều kiện về số lượng ảnh tối thiểu mà một nick phải post trong một chủ đề?
Hay là, em với bác imim thi canh nét đê :D

post thoải mái mà bác ơi, có 1 yếu tố là pix thứ 20 sẽ thắng cuộc mà không phụ thuộc vào thời gian , bác nào canh me giờ hoàng đạo mà post đứng thời điểm nhưng lại sau về số thứ tự của pic thì cũng không được gì

hè hè hè

arvil77
28-06-2007, 10:39
Vô đề (nhưng ko lạc đề :)))

https://i168.photobucket.com/albums/u187/NorthPrincess/Linh%20tinh/DSC03514.jpg
(Kodachrome, khu bảo tồn thiên nhiên của bang Utah, khởi nguồn cho tên 1 loại phim bán chạy trên thị trường nhiều thập kỉ nay của hãng Kodak)

Nếu bị bó thời gian như hiện giờ thì Công chúa e ko có cơ hội ẵm giải mất

thanhla
28-06-2007, 11:56
Chuối à, sở trường của em :gun

https://www.phuot.vn/imagehosting/16246833f7469c0e.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=261)

Toet
28-06-2007, 14:21
Pix bác thanhla là lá chuối à? Không được tính rồi, tiếc quá. Lần này là chuối và các hình dạng của quả chuối, hoặc chuối nghĩa bóng. Lá chuối thuộc về dạng lá rồi, chắc để cho lần khác nhỉ.

Pumm, Imim, yeumaudo: Thắc mắc vớ vỉn nhá, không thể làm luật kiểu đẽo cày giữa đường được.
Tìm pix post đi thay vì thắc mắc với phàn nàn.
Oánh đới iiiii !!!!

Bác anhminh bám chủ đề này giúp em cái. Em không ở bên net được cả ngày, cảm ơn ạ.

NATO
28-06-2007, 15:37
Chuối Myanma nhé, các thể loại luôn

Chuối đây
28-06-2007, 16:39
Them 2 cái nữa này

anhminh
28-06-2007, 16:39
yes madam :)

Chuối đây
28-06-2007, 16:49

yeumaudo
28-06-2007, 16:51
Chuối cả buồng này.:LL https://www.phuot.vn/imagehosting/184468384a279db2.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=270)

Chuối đây
28-06-2007, 16:52
Chuối này to hay bé???
https://hewgill.com/photo/trips/australia/big-things/IMG_9867.JPG_resize_800.jpg

TÍM
28-06-2007, 16:54
Yêu các bạn chuối quá:L ... từ mai trở đi em đi làm găm theo con máy ảnh, cần chủ đề gì như Chuối :)) là có thể dự thi luôn :D

Chuối đây
28-06-2007, 16:56

https://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/e/e4/Luxor,_Banana_Island,_Banana_Tree,_Egypt,_Oct_2004 .jpg/410px-Luxor,_Banana_Island,_Banana_Tree,_Egypt,_Oct_2004 .jpg

Chitto
28-06-2007, 16:59

Chuối

Pix bác thanhla là lá chuối à? Không được tính rồi, tiếc quá. Lần này là chuối và các hình dạng của quả chuối, hoặc chuối nghĩa bóng. Lá chuối thuộc về dạng lá rồi, chắc để cho lần khác nhỉ.

Bạn Toet vớ vẩn rồi. Bạn ra đề là Chuối, chứ có phải là "Quả chuối" đâu.
Cho nên cứ liên quan đến chuối là được.

Ở Thanh Hóa trồng cả rừng chuối, mà có quả nào đâu, vì người ta trồng chuối lấy lá làm nem chua mà.

Do đó lá chuối, thân chuối, hoa chuối, đọt chuối, gốc chuối.... và các thứ trong tên hoặc hình ảnh có chuối đều được chứ.

(Tớ có mấy cái ảnh lá chuối)

kingpin
28-06-2007, 17:00
ơ chơi cả ảnh ST trên mạng ạ
nhà cháu đang cong đít lên chụp mấy nải chuối bà nhạc vừa mua. dời ạ

TÍM
28-06-2007, 17:08
Bác Chuối out rùi - ko chơi ảnh sưu tầm à.

Phạm luật. Loại. Md đi vắng, anhminh bận gửi gió cho mây ngàn bay, em ti toe tý :D

Chitto
28-06-2007, 17:12
Không ChƠi Ảnh Search Trên MẠng !!!

kingpin
28-06-2007, 17:15
à mà thôi bác ấy là bình vôi
bởi nếu cần ảnh chuối thfi bác ấy chỏ cần kiém cái máy Đt có máy ảnh rút ra tự sướng là có ngay 20 cái ảnh chuối roài
thôi bác Chuoi là bình vôi nhà post cho đẹp đội hình

thanhla
28-06-2007, 19:24
Bạn Toet vớ vẩn rồi. Bạn ra đề là Chuối, chứ có phải là "Quả chuối" đâu.
Cho nên cứ liên quan đến chuối là được.

Ở Thanh Hóa trồng cả rừng chuối, mà có quả nào đâu, vì người ta trồng chuối lấy lá làm nem chua mà.

Do đó lá chuối, thân chuối, hoa chuối, đọt chuối, gốc chuối.... và các thứ trong tên hoặc hình ảnh có chuối đều được chứ.

(Tớ có mấy cái ảnh lá chuối)

Yeah! Yêu bác Chitto thế :))

matador
28-06-2007, 21:30
Em cũng tham gia tí nhể. Này thì chuối này, bóc vỏ có mà để nguyên tọng vào mõm cũng có =))
https://www.phuot.vn/imagehosting/3094683c5a09e139.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=294)

Còn chuối này mới chuối chứ! =))

https://www.phuot.vn/imagehosting/3094683c5fbdc66f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=295)

anhminh
28-06-2007, 21:33
Thời gian vẫn còn, số ảnh post lên vẫn chưa đủ 20, mỗi người chỉ được tính 2 pix đầu tiên thôi :).
Lần tới sẽ dùng luật mới: Cho mọi người 48h để post ảnh, mỗi người chỉ tính 2 ảnh đầu tiên, còn lại thì để sau bình chọn ảnh hay, thú vị gì gì đó. Khi hết 48h. Ban giám khảo sẽ chọn đúng thời điểm định trước (cái này thì đang xem thế nào để tiện nhất) thì capture cái màn hình có số bài viết trên diễn đàn. Lấy số đấy chia cho số ảnh đã post (ví dụ 20). Lấy số dư: nếu số dư trùng với ảnh của ai, người đấy sẽ thắng cuộc. Như vậy tránh được chuyện dành ảnh để post vào cuối thời gian. Ko bắt ai phải thức để tranh chỗ cả!.

kingpin
28-06-2007, 22:10
Chuối của cháu đây

virgo
28-06-2007, 22:34
Thêm 1 bức ảnh nữa này - Chuối ở Phủ Giầy

imim
28-06-2007, 22:57
@mdm Toét: mdm dìm chết "nghệ thuật" xuống đáy vực sâu rồi :Dam

@anhminh: bác đưa ra cái luật mới gì tính tính toán toán nghe đã vã mồ hôi hột rồi. Hãi lắm.

@Pumm: mình thi ngồi canh nét với nhau, rải thưởng chia đôi nhé, mỗi đứa 1 dây, mặc kệ mdm Toét, nhá? (beer)

Không chơi post ảnh sưu tầm như bạn Cực chuối đây đâu.

Cũng đành post 1 cái tạm (để phản đối mdm Toét cứng đầu), cái "đinh" thì để dành. (Lúc nào sắp đến giờ hoàng đạo thì bạn Pumm ới mình phát nhá)

(nhìn kỹ đi, có chuối đấy)

Chitto
28-06-2007, 23:23
Chuối phải là chủ đề, chủ thể, nhà imim chơi thế ko được. Cái trên không hợp lệ.

Chủ đề có phải Bắp Cải hay Răng Đen hay Áo Tím hoa cà đâu ???

imim
29-06-2007, 08:50
Bác chitto, bác đừng có ép tớ crop phăng đi ruộng bắp cải hay Răng đen hay Áo tím hoa cà đi nhá. Khi ấy thì chỉ còn lại mỗi "rặng" chuối bác mới hả lòng sao?

Tớ rút Sổ tay thù vặt ghi tên bác Chitto vào vụ này.

Sắp đến giờ hoàng đạo chưa Pumm ơi? Có mấy nải chuối đang để dành, sắp nẫu ra rồi đây.

Pumm
29-06-2007, 09:03
@mdm Toét: mdm dìm chết "nghệ thuật" xuống đáy vực sâu rồi :Dam

@anhminh: bác đưa ra cái luật mới gì tính tính toán toán nghe đã vã mồ hôi hột rồi. Hãi lắm.

@Pumm: mình thi ngồi canh nét với nhau, rải thưởng chia đôi nhé, mỗi đứa 1 dây, mặc kệ mdm Toét, nhá? (beer)

Không chơi post ảnh sưu tầm như bạn Cực chuối đây đâu.

Cũng đành post 1 cái tạm (để phản đối mdm Toét cứng đầu), cái "đinh" thì để dành. (Lúc nào sắp đến giờ hoàng đạo thì bạn Pumm ới mình phát nhá)

Nếu mà thi canh nét, phải có giải thưởng tách riêng ra chứ ạ, ví dụ quần chẳng hạn :D . Em với nhà imim cố gắng chơi cả bộ áo và quần, cho sành điệu , nhá, nhá.
P/S: bác cố đợi đến giờ hoàng đạo, em sẽ ới ! (beer)

TÍM
29-06-2007, 13:17
Quần chắc cũng phải hai dây nhở ? :D

pvc
29-06-2007, 13:45
Quần chắc cũng phải hai dây nhở ? :D

em tưởng chỉ có quần 3 dây (gọi là lọt khe) chứ làm gì có quần 2 giây nhờ?
kekeke

yeumaudo
29-06-2007, 15:35
Ko biết đủ ảnh chưa để em còn làm cái chốt, kiếm áo 2 dây mặc đi biển nhờ.

Toet
29-06-2007, 20:35
OK, hôm qua tớ mắt nhắm mắt mở gạt phắt pix của bác thanhla, vì can tội chả giống lá chuối mấy. Nhưng vì sợ bác Chitto, hẹ hẹ, vẫn tính pix của nhà thanhla. (Đằng nào cũng chả được giải mà, hô hô).

Nhà imim trật tự đê. Chuối phải là hình ảnh trung tâm, là điểm nhấn, là nhân vật chính trong pix được đưa lên. Pix của imim thì người phụ nữ đang tưới rau bắp cải là nhân vật chính rồi, hoặc ít nhất cũng là ruộng cải bắp. Đám chuối xa xa là background. Không được tính.
Cứ crop còn lại nhõn rặng chuối thì hợp lệ.

Bác chuoiday được tính một số pix, còn phần lớn là ảnh sưu tầm, nhể? Nếu bác chứng minh được bác chụp thì đưa bằng chứng rõ ràng ra mau.

Chưa hết giờ đâu, bà con ơi ! Chiến tiếp thôi !
Còn 2 pix nữa thì kết chủ đề này.

thanhla
29-06-2007, 21:21
hô hô, em ém để ra tuyệt chiêu =))

Toet
29-06-2007, 21:54
Sắp hết giờ rôi, hihi.

Toet
30-06-2007, 03:30
Boong, đã hết giờ post ảnh cho chủ đề Chuối và các dị bản.
Bạn virgo là người post ảnh hợp lệ cuối cùng đã chiến thắng ở chủ đề này.
Bác pvc có lời bình rất chuối, được tặng giải danh dự! hô hô
Pix ấn tượng dành cho pix đầu tiên của Công chúa.

Tiếc là hai pix của nhà kingpin hơi bị out nét tí. hay là chủ nhân cố tình nhể?

Đề nghị cô nương virgo ra chủ đề mới bằng pix đầu tiên của chính mình!