PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Visa du lịch Úc

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7

saigonn_2
14-10-2016, 11:59
Cam on ban nhaaaa! Minh da nhan duoc mail visa hom nay luon roi heheh. Sot ruot qua goi len VFS va 15 phut sau ho gui Visa Grant Notice luon hehe. Minh chi xin Single thoi nhung ho cap luon Multiple :). Cam on moi nguoi o day vi cung nho nhieu chia se huu ich. Chuan bi len duong thoiiii kakaka

Chúc mừng bạn nha, sao xin single mà lại được Multiple hay vậy bạn? :D

shinycious
14-10-2016, 23:12
Chúc mừng bạn nha, sao xin single mà lại được Multiple hay vậy bạn? :D

Mình cũng không biết nữa :)). Mình nghĩ quan trọng là bạn trung thực khi khai đơn (vd như STK là thực sự mình có và có khi rõ mỗi tháng nộp bao nhiêu mới lên được 1 cục như vậy), giấy tờ khác rõ ràng chỉnh chu và có 1 công việc tốt thì sẽ được thông qua thôi :)

saigonn_2
15-10-2016, 08:35
Mình cũng không biết nữa :)). Mình nghĩ quan trọng là bạn trung thực khi khai đơn (vd như STK là thực sự mình có và có khi rõ mỗi tháng nộp bao nhiêu mới lên được 1 cục như vậy), giấy tờ khác rõ ràng chỉnh chu và có 1 công việc tốt thì sẽ được thông qua thôi :)

Vậy bạn may mắn quá, trên phượt vẫn có A/C xin lần 2 mà vẫn được cấp single entries thôi :D

gaumap88
15-10-2016, 10:15
Hi ban,

Bạn giúp mình hướng dẫn điện câu 19 20 và 40 của form 1419 được không? thanks.

gaumap88
15-10-2016, 10:28
ban co travel khong? cho minh xin voi. mail: [email protected]

gaumap88
15-10-2016, 10:43
ong gia kho tinh: Ban huong dan minh dien form 1419, cau 19 20 21va 40 voi.Minh dang gap kho khan cho nay?

ivy151
15-10-2016, 13:44
Câu 19 : Mình trả lời là I am living ang working in my country and holding citizen passport
Câu 20 : Địa chỉ hiện tại của bạn ở VN, mình ghi địa chỉ trên hộ khẩu
Câu 40 : Bạn ghi rõ số tiền bạn dùng để đi chơi; VD mình ghi tiền mặt để dành trong 10 tháng là 1.000 AUD + credit card là 800 AUD

Mong thông tin giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn.

shinycious
15-10-2016, 17:30
[QUOTE=saigonn_2;1517544]Vậy bạn may mắn quá, trên phượt vẫn có A/C xin lần 2 mà vẫn được cấp single entries thôi :D[/QUƠTÉ]

Chăc mình may mắn thật hehe vì chỉ mới đi Sin và Thái thôi. Tiếc là dù đc Multiple nhưng mình không nghỉ được nhiều để đi vài lần trong 1 năm huhu, dù sao cũng chỉ có thể đi 1 lần vào Noel này thôi. Tiêc quá đi!

intel1985
16-10-2016, 07:50
Chào các ban,

Mình dự định xin visa du lịch tự túc đến Melbourne vào tháng tới. Mình không biết viết travel plan và SYLL thế nào, các bạn có thể gởi cho mình bản song ngữ SYLL và travel plan được không? cám ơn các bạn.

Email của mình [email protected]

Cám ơn các bạn nhiều:)
SYLL không cần nhé bạn,travel plan thì trên diễn đàn có 1 người share rồi bạn tìm lại xem

Mustafa
17-10-2016, 08:40
ong gia kho tinh: Ban huong dan minh dien form 1419, cau 19 20 21va 40 voi.Minh dang gap kho khan cho nay?

Mình dùng form 48Rm ko rõ khác nhau gì với form 1419 ko nhỉ? Xem hình

https://upnhanh.com/images/2016/10/17/17-10-20168-36-39AM7e776.jpg

https://upnhanh.com/image/VSbe

Còn câu 40 liên quan đền người hỗ trợ mình điền form, do mình tự điền nên cho stick gì vào mục này!

voha
17-10-2016, 10:58
Mình đã có visa điện tử Úc năm 2010 nhưng đã bị thất lạc, bây giờ mình muốn tìm lại để đi du lịch Đài Loan mà không biết bằng cách nào, bạn nào biết chỉ cho mình với, Thanks

saigonn_2
17-10-2016, 11:15
[QUOTE=saigonn_2;1517544]Vậy bạn may mắn quá, trên phượt vẫn có A/C xin lần 2 mà vẫn được cấp single entries thôi :D[/QUƠTÉ]

Chăc mình may mắn thật hehe vì chỉ mới đi Sin và Thái thôi. Tiếc là dù đc Multiple nhưng mình không nghỉ được nhiều để đi vài lần trong 1 năm huhu, dù sao cũng chỉ có thể đi 1 lần vào Noel này thôi. Tiêc quá đi!

Bạn post visa Multiple của bạn lên m.n xem với :D

saigonn_2
17-10-2016, 11:17
Mình đã có visa điện tử Úc năm 2010 nhưng đã bị thất lạc, bây giờ mình muốn tìm lại để đi du lịch Đài Loan mà không biết bằng cách nào, bạn nào biết chỉ cho mình với, Thanks

E-visa Đài Loan, bạn sử dụng visa Hàn - Nhật ( còn hạn và hết hạn ) vẫn được mà. :D

voha
17-10-2016, 16:13
E-visa Đài Loan, bạn sử dụng visa Hàn - Nhật ( còn hạn và hết hạn ) vẫn được mà. :D

Mình chưa có visa Hàn Nhật bạn

vietdoan20062006
18-10-2016, 13:04
Hí hí, em vừa nhận đc visa multiple 1 năm từ ngày hôm nay sau 5 ngày chờ đợi :D
Nói chung nộp hồ sơ online nhanh, dễ, chụp ảnh up lên, hẹn lấy dấu vân tay và đợi vài ngày xong :D
Liệu e có phải in cái Visa grant đính vào passport ko hay chỉ save vào điện thoại khi đi ạ ?

Mustafa
19-10-2016, 08:46
Hí hí, em vừa nhận đc visa multiple 1 năm từ ngày hôm nay sau 5 ngày chờ đợi :D
Nói chung nộp hồ sơ online nhanh, dễ, chụp ảnh up lên, hẹn lấy dấu vân tay và đợi vài ngày xong :D
Liệu e có phải in cái Visa grant đính vào passport ko hay chỉ save vào điện thoại khi đi ạ ?

Chúc mừng bạn.

Bạn có thể in ra cầm theo cho vui. Chứ thật ra thì lúc bạn làm thủ tục boarding, nhân viên hãng máy bay họ sẽ chịu trách kiểm tra. Đến nơi nhập cảnh có con dấu cho đẹp.

Cho hỏi xíu: sao đi nhiều thế nhỉ? hic

saigonn_2
20-10-2016, 16:57
Hi All,
Cho mình hỏi: Lúc nộp hồ sơ xin visa, travel plan mình ghi đến Sydney.
Nhưng mình muốn đi Perth trước ( Trong Passport sẽ có dấu nhập cảnh ở Perth ).
Như vậy, lần sau mình xin visa có bị ảnh hưởng gì không?
Hay mình phải nhập cảnh Sydney trước để giữ " uy tín " như trong travel plan ạh ?
Thanks m.n

vietdoan20062006
20-10-2016, 19:42
Hi All,
Hay mình phải nhập cảnh Sydney trước để giữ " uy tín " như trong travel plan ạh ?
Thanks m.n

Chả cần đâu bác ạ, miễn là có visa còn đến tp nào cũng đc

Mustafa
21-10-2016, 15:33
Hi All,
Thanks m.n

Vẫn ok, chả sao cả đâu. Bạn mình vừa đi về: xin vào Perth, nhưng al5i đến Sydney, xong lại bay từ Mel về.
Chắc ăn thì hành trình đến Sydney trước, rồi bay từ Perth về cho tròn trịa!
Sắp tới mình xin lại Visa Úc, lại lọ mọ làm online nữa. Mệt thật!

saigonn_2
21-10-2016, 15:45
Vẫn ok, chả sao cả đâu. Bạn mình vừa đi về: xin vào Perth, nhưng al5i đến Sydney, xong lại bay từ Mel về.
Chắc ăn thì hành trình đến Sydney trước, rồi bay từ Perth về cho tròn trịa!
Sắp tới mình xin lại Visa Úc, lại lọ mọ làm online nữa. Mệt thật!

Hi anh Mustafa.
Em chỉ ngại lần sau apply rồi LS có thể bắt khó: tại sao travel plan đi Syd mà giờ đi Perth :D
Vé máy bay: SGN-SYD-PER-SGN như anh nói " tròn trịa" thì khó mà book vé, và giá cũng đắt hơn. =))

vietdoan20062006
21-10-2016, 15:48
Chúc mừng bạn.

Bạn có thể in ra cầm theo cho vui. Chứ thật ra thì lúc bạn làm thủ tục boarding, nhân viên hãng máy bay họ sẽ chịu trách kiểm tra. Đến nơi nhập cảnh có con dấu cho đẹp.

Cho hỏi xíu: sao đi nhiều thế nhỉ? hic

Tiện thì xin visa tất tần tật luôn, vé rẻ là đi luôn chả phải suy nghĩ gì cả. Mình toàn book vé trước 3-5 ngày thôi chứ chả book trước mấy tháng đâu vì nó chênh lệch cũng chả nhiều gì.

shinycious
22-10-2016, 13:11
[QUOTE=shinycious;1517729]

Bạn post visa Multiple của bạn lên m.n xem với :D

Đây bạn ơi :)

https://www.upsieutoc.com/image/eHrIE

http://www.upsieutoc.com/image/eHrIE

huongbinh87
26-10-2016, 16:29
Xin chào mọi ngừoi, bạn nào có travel plan có thể share cho mình với được k ? Email của mình: [email protected]. Cảm ơn mọi ngừoi rất nhiều.

leechung
01-11-2016, 11:04
Anh chị cho em hỏi em mới đi làm đc 6 tháng nên chỉ đc nghỉ phép 6 ngày mà đợt này em đi úc nửa tháng sẽ phỉa xin thêm nghỉ không lương. Ac cho em hỏi e sẽ làm đơn xin nghri ntn ạ có vấn đề gì k ạ?

leechung
01-11-2016, 11:05
chị gửi mail cho em em gửi cho travel plan của cty du lịch :)) [email protected]

Hiepangiang
02-11-2016, 12:29
Chao cac ban,

Minh vua nhan visa du lich 1 nam va multiple. Sau 11 ngay nop tai VFS ...hihihi....
Cam on su giup do nhiet tinh cua ban intel1985

Hiepangiang
03-11-2016, 10:18
Chào cả nhà,

Trên visa du lịch Úc của mình có ghi:
Stay for/Until 3 Month(s)
Entries Multiple

Và được cấp 1 năm
Conditions:
8101 : NO WORD
8201 : MAX 3 MONTHS STUDY

Vơi visa này mình có thể vào Úc được nhiều lần, và mỗi lần không quá 3 tháng phải không các bạn.

Rất mong được các bạn giải thích, Cám ơn các bạn.

tlqh06
07-11-2016, 09:29
Chính xác, bạn được ra vô úc nhiều lần, mỗi lần không quá 3 tháng,
8101 : Không được đi làm
8201 : được đi học ngắn hạn nhưng không quá 3 tháng.

Chào cả nhà,

Trên visa du lịch Úc của mình có ghi:
Stay for/Until 3 Month(s)
Entries Multiple

Và được cấp 1 năm
Conditions:
8101 : NO WORD
8201 : MAX 3 MONTHS STUDY

Vơi visa này mình có thể vào Úc được nhiều lần, và mỗi lần không quá 3 tháng phải không các bạn.

Rất mong được các bạn giải thích, Cám ơn các bạn.

duykhoa1998
12-11-2016, 21:05
ad hướng dẫn cho em cách xin visa úc vs travel plan nha
em cảm ơn

Hiepangiang
14-11-2016, 18:21
ad hướng dẫn cho em cách xin visa úc vs travel plan nha
em cảm ơn

Ban cho minh email, minh se giup ban nhe

Hiepangiang
14-11-2016, 18:24
Chính xác, bạn được ra vô úc nhiều lần, mỗi lần không quá 3 tháng,
8101 : Không được đi làm
8201 : được đi học ngắn hạn nhưng không quá 3 tháng.

Rất cám ơn tlqh06. Chúc bạn vui khỏe

Binhnguyen123
29-11-2016, 22:30
chị gửi mail cho em em gửi cho travel plan của cty du lịch :)) [email protected]

Tôi xin mọi người chia sẽ.
Tôi đã từng bị từ chói 1 lần vào Úc vào tháng 6 lúc đó tôi có visa nhat , hàn và 1 số nước đồng nam á . Bay giờ tôi muốn xin lại mà bây giờ tôi có thêm visa phap di lúc tháng 7 , giờ muốn qua Úc chơi tết tay
Ho so gồm
Stk 132t và visa caird 94t
2 so đỏ nhà đất
Luong 18t tháng
Có co phần cty
Có hdld
Mọi người xem thu tôi xin lại duoc ko có sao ke chuyen khoản

Binhnguyen123
29-11-2016, 23:03
Tôi xin mọi người chia sẽ.
Tôi đã từng bị từ chói 1 lần vào Úc vào tháng 6 lúc đó tôi có visa nhat , hàn và 1 số nước đồng nam á . Bay giờ tôi muốn xin lại mà bây giờ tôi có thêm visa phap di lúc tháng 7 , giờ muốn qua Úc chơi tết tay
Ho so gồm
Stk 132t và visa caird 94t
2 so đỏ nhà đất
Luong 18t tháng
Có co phần cty
Có hdld
Mọi người xem thu tôi xin lại duoc ko có sao ke chuyen khoản

duykhoa1998
30-11-2016, 17:21
email của em
[email protected]

leechung
30-11-2016, 22:21
tài chính thế là đủ rồi mà chị
em đi làm lương có 5tr tài khoản chung vs gia đình mà còn xin đc nữa :)))

JinBui
01-12-2016, 17:26
em mới nộp visa du lịch Úc sáng nay.Còn thiếu lịch trình.Ai có thể cho em xin lịch trình hai tuần đi Melbourne với Sydney không? Em đang cần bổ sung gấp.Đang search forum nãy giờ mà không biết sắp xếp thế nào hợp lý.

Binhnguyen123
07-12-2016, 18:33
em mới nộp visa du lịch Úc sáng nay.Còn thiếu lịch trình.Ai có thể cho em xin lịch trình hai tuần đi Melbourne với Sydney không? Em đang cần bổ sung gấp.Đang search forum nãy giờ mà không biết sắp xếp thế nào hợp lý.

Bạn đi tu túc. Có ai mời không

TERRY_NGUYEN
09-12-2016, 15:52
Dear all
Mình chưa xin visa ÚC bao giờ,nên có nhiều thắc mắc ,xin nhờ các anh chị và các bạn chia sẻ kinh nghiệm và giúp đõ cho mình:
câu hỏi 1:chồng là người mỹ(US citiezent) hiện đang ở VN với mình có phải xin visa du lịch uc không ạ?
câu hỏi 2: con gái mình có 2 quốc tịch: VN và mỹ ,hiện đang sống ở VN thì có phải xin visa uc không ạ?
Câu hỏi 3: Mình đã được chồng bảo lãnh qua mỹ theo diện visa hôn thê; ở mỹ 2 tháng vào cuối năm 2011 và trở lại việt nam ;hiện mình sống và làm viêc tại VN ;mình cũng có visa đi du lịch các nước đông nam á:hàn... mới nhất tháng 6/2016;vậy mình xin visa uc du lịch với chồng con có được ko? diền form nào, mình có anh ruột ở uc(sydney), nhưng mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm nên xin visa nào cho dễ? lấy form ở đại sứ quán úc (hay lên mạng?),các bằng chứng thì mình thấy các bạn chia sẻ nhưng có phải đi dịch sang tiếng anh và công chứng; hay chỉ công chứng bằng tiếng việt?
câu hỏi 4: Ba mình 83 tuổi sẽ đi du lịch cùng gia đình mình ;vậy ba mình có cần mở tài khoản tại ngân hàng không? gấy tờ đất thì ba đứng tên với mẹ?
Mong mọi người chia sẻ và giúp đỡ.

Chuot-bu
10-12-2016, 15:54
NĂm 2010 US citizen vẫn cần visa khi nhập cảnh vào Australia, chỉ cần làm visa online, apply trên internet và in ra là được, Không biết bây giờ có thay đổi gì không, bạn có thể check trên website điều kiện miễn visa.

Emerald214
12-12-2016, 17:44
Bà con cho hỏi xí, nếu xin du lịch 6 ngày thì họ cấp Visa 6 ngày hay 3 tháng? Vì tui nhập vào 1419 là xin Visa 3 tháng để dễ mua vé máy bay.
Chỉ sợ xin 6 ngày thì họ cho đúng 6 ngày đó.

leechung
12-12-2016, 22:04
Bà con cho hỏi xí, nếu xin du lịch 6 ngày thì họ cấp Visa 6 ngày hay 3 tháng? Vì tui nhập vào 1419 là xin Visa 3 tháng để dễ mua vé máy bay.
Chỉ sợ xin 6 ngày thì họ cho đúng 6 ngày đó.

Họ cho ít nhất là 3 tháng nhé bạn

Luongdzuy
13-12-2016, 15:20
ACE đi rồi xin tư vấn mình với. 2 năm trước mình có xin visa qua Úc theo dạng thư mời của cô ruột mà bị rớt. mình định xin lại visa Úc mà đang băn khoăn ko biết xin đi theo thư mời hay tự túc ??? theo ace thì như thế nào hợp lý hơn ? Thanks

poon
17-12-2016, 19:48
chào cả nhà, mình cũng bị rớt năm rồi, đau lòng là dv làm mà cũng bị rớt trong khi mẹ mình thì đậu.. Giờ mình định tự làm lại, cho mình hỏi là mình làm cho con đi cùng thì cũng khai form 1419 cho bé đúng không ah?
cám ơn.

intel1985
20-12-2016, 14:55
các bác cho em hỏi chị em có thẻ lao động bên balan có thể xin visa úc ở balan không hay phải về việt nam mới xin được visa,thủ tục thế nào,bác nào đã làm share em chut kinh nghiệm với

Cody
20-12-2016, 18:30
Chào mọi người, đầu tiên là cảm ơn topic này mà mình đã nộp hồ sơ và đã đậu single entry 3 tháng. Đặc biệt là mình muốn cảm ơn chị thanhthuy rất nhiều.
Trường hợp của mình là nữ, độc thân, có bạn (trai) là du học sinh Úc, dự định đi vào tháng 07, từng đi Sin, Malay và Thái lan. Nhưng nhờ sự tư vấn của chị thanhthuy mà mình quyết định nộp những hồ sơ như sau và đã đậu visa chỉ sau 1 tuần:
1. Form 1419+tờ khai nhân thân: mình khai đi 1 mình, không có bạn bè ở Úc.
2. Giấy khai sinh, hộ khẩu, chứng minh nhân dân, passport:photo công chứng ở phường (không dịch thuật gì cả)
3. Giấy xác nhận nghỉ phép trong khoảng thời gian mình đã khai trên form 1419, giấy xác nhận lương 3 tháng gần nhất (7tr/tháng chưa trừ BHXH) và vị trí chức vụ, loại hợp đồng lao động với công ty: mình dịch công chứng. CHÚ Ý LÀ MÌNH KHÔNG NỘP HDLD NHÉ. Ban đầu mình cũng phân vân, nhưng sau cùng không nộp, vì đọc kỹ trên checklist nó không yêu cầu. Còn bạn nào muốn chắc thì có thể nộp.
4. Vì mình trả lương bằng tiền mặt, nên mình photo công chứng sổ BHXH mở từ năm 2013, cũng là lúc mình làm ở công ty.
5. Photo đóng dấu sao y dấu công ty với bảng lương 3 tháng gần nhất như trên giấy xác nhận lương ở trên.
6. Giấy xác nhận số dư sổ tiết kiệm (xin ở ngân hàng)+photo công chứng sổ tiết kiệm.
7. Bản kê tài khoản tiền gửi ATM
8. Travel plan: mình làm plan đi Syd và Mel. Trong 3 trang giấy, trình bày sạch, đẹp, hợp lý.
9. Booking khách sạn và máy bay: không tốn đồng nào cả, chỉ cần có thẻ Visa. Lên Booking.com book phòng nào trả sau, không charge phí.
10. Thư giải trình
Quan trọng có lẽ là thư giải trình. Vì sao lương tao thấp mà tao có sổ tiết kiệm nhiều vậy, và những lí do mà tao sẽ quay lại VN (ở đây mình nêu 3 lí do).
Ở trong form 1419 có 2 câu mà mình nghĩ khá quan trọng là lí do visit và chi tiết cost of stay. Mình viết khá kỹ 2 câu này, và phải nêu được lí do hợp lí nhất. (Tại vì mình mới đi 3 nước sơ sơ ở ĐNA mà giờ lại xin đi tận Úc).
Hi vọng với bài tóm gọn này những ai có dự định đi sẽ đỡ bỡ ngỡ và phân vân khi nộp hồ sơ hơn.;);)
P/S: Mình ở Đà Nẵng, nên mình đã dùng lợi thế này để là 1 trong những reason return to VN. Nên ai ở ĐN có thể "lợi dụng" nhé :LL:LL.
Ban ơi, cho mình xin lích trình với. Thanks bạn

Mail kình là [email protected]

intel1985
20-12-2016, 20:03
chào cả nhà, mình cũng bị rớt năm rồi, đau lòng là dv làm mà cũng bị rớt trong khi mẹ mình thì đậu.. Giờ mình định tự làm lại, cho mình hỏi là mình làm cho con đi cùng thì cũng khai form 1419 cho bé đúng không ah?
cám ơn.
em làm cho 2 chị thì 2 chị được em xịt mới đau nè :)).2 bà ây lại không biết gì mới chết,nên suy ra có visa cũng ko đi :(

poon
20-12-2016, 22:31
buồn vậy, mình đang điền form & cbi hồ sơ mà cũng lo rớt nữa hix

bông
21-12-2016, 00:03
KINH NGHIỆM LÀM VISA ÚC ONLINE CỦA HOALE ✈✈✈
https://online.immi.gov.au/lusc/login
✨B1 : tạo 1 account trên website
✨B2 : upload các mục như appication yêu cầu
• Chứng minh tài chính ( sổ tiết kiệm , nhà đất ,visa các kiểu…. ( tiếng anh)
• Giấy khai sinh có mộc đỏ bản sao ok , ko cần tiếng anh ( Hoa up tiếng việt)
• Relatives form ( bản khai về gia đình ) web có tự down về ghi vào và up lên (form)
• Passport mặt trước ( travel document)
• Scan nguyên cuốn có mộc các nước …. Up cái gì mà chứng minh họ thấy mình đi du lịch , ko có ý định ở lại ( travel history)
• Hợp đồng lao động , đơn xin nghỉ phép ( tiếng anh)
• Others ( up cái lịch trình vào ) tiếng anh .
✨B3 : Úc có khác canada form về bản thân 1419 trong khi log in vào account sẽ tự khai trên đó , tầm 10 trang chứ mấy nhìn mà thấy mắc mệt tiếng anh không , bạn chịu khó mò mò xíu nhé . Ngoài ra úc ko có barcode như canada form và tính ra làm online úc dễ hơn canada rất nhiều .
Hồi làm canada mình phải mò và finish trong 2 tuần , úc chỉ 2 ngày là xong , cái nào cũng phải chịu khó tìm hiểu thông tin trên mạng đôc gần 150 trang kinh nghiệm mới làm được .
✨B4 : Thanh toán 135 úc money , sau đó mail về đi làm trắc sinh học đóng tiếp 495000 vnd nữa
Visa úc có khá nhanh ,mình nộp online 8/12 , đến 19/12 là có rồi , còn canada cũng tầm 1.5 tháng lận.
Thêm lưu ý trong 1419 có câu hỏi là bạn có dự định đi úc nhiều lần ko, nhớ stick yes để lấy được multiple visa nhé , ko là nó chỉ cho one way , phí tiền nhé.
Nói chung có đam mê là sẽ tìm hiểu , có tìm hiểu là sẽ làm được , mỗi lần làm xong cái nào là sung sướng cái đó 

https://www.facebook.com/hoa.le.123829

cjbo
26-12-2016, 06:30
Phần Travel History có úp được nhiều file ko bạn, vì mình đi khá nhiều và gần hết PP, tks .

Emerald214
28-12-2016, 13:58
Các bạn ơi, tui mới nhận được VISA GRANT NOTICE rồi, sao ko thấy hình chụp gì hết.
Giờ tới đâu để lấy tờ giấy Visa có hình profile nhì?

Skylahh
01-01-2017, 20:54
Các bạn ơi, tui mới nhận được VISA GRANT NOTICE rồi, sao ko thấy hình chụp gì hết.
Giờ tới đâu để lấy tờ giấy Visa có hình profile nhì?

Bạn ơi cho mình hỏi bạn nộp visa khi nào vậy b? Mình nộp hôm 20/12 mà đến nay vẫn chưa có nên mình cũng lo quá hix

anhdep1010
02-01-2017, 03:39
Em có bạn trai là du học sinh Úc và em định đi du lịch Úc tự túc vào tháng 7 năm nay, anh/chị nào từng đậu visa Úc cho em xin kinh nghiệm với ạ. Trường hợp của em:
_ năm nay 21 tuổi, là sinh viên năm 3, độc thân
_ passport em từng đi Thái, Malay, Sing (mỗi nước đi 3- 4 lần) và tháng 3 này sẽ đi du lịch HQuoc
_ em chưa đứng tên nhà hay sổ gì hết, nhưng có thể nhờ mẹ ủy quyền
_ em có đi làm ở công ty, có bảng lương nếu cần
_có tiền mặt 60tr nhưng chưa lập sổ tiết kiệm( nếu tháng 7 đi Úc thì phải lập sổ tk trước mấy tháng và bỏ vào bao nhiêu ạ)
Vì bọn em yêu xa nên em rất muốn đậu visa Úc tháng 7 này, mong các anh chị giúp đỡ em ạ

bthrow2000
25-01-2017, 11:39
Mình mới xin được visa Úc 1 năm. Visa Úc tương đối dễ, hồ sơ chuẩn bị thật kỹ, nộp xong đợi đúng bon 1 tuần là có và ko phải phỏng vấn gì cả.:)

hoangochong
25-01-2017, 13:12
Kính gửi các Anh chị cao thủ vượt cho mình hỏi kinh nghiệm một chút
Mình có ý định đi du lịch bên úc, bạn của mình ở bên úc họ nó họ sẽ khai visa cho mình, không biết như vậy có được không? mình cần chuẩn bị hồ sơ gì? Mình dang làm ở cơ quan nhà nước. Hiện nay mình đã có: giấy chứng nhận kế toán trưởng, tài chính mình có thể chứng minh được, có quyết định cho nghỉ phép. Mình có sơ yếu lý lịch công chức, mình không có mẫu sơ yếu lý lịch để xin vía, các anh chị cao thủ vượt có thể cho mình nhi file sơ yếu lý lịch được không, email: [email protected]

bthrow2000
26-01-2017, 09:10
Kính gửi các Anh chị cao thủ vượt cho mình hỏi kinh nghiệm một chút
Mình có ý định đi du lịch bên úc, bạn của mình ở bên úc họ nó họ sẽ khai visa cho mình, không biết như vậy có được không? mình cần chuẩn bị hồ sơ gì? Mình dang làm ở cơ quan nhà nước. Hiện nay mình đã có: giấy chứng nhận kế toán trưởng, tài chính mình có thể chứng minh được, có quyết định cho nghỉ phép. Mình có sơ yếu lý lịch công chức, mình không có mẫu sơ yếu lý lịch để xin vía, các anh chị cao thủ vượt có thể cho mình nhi file sơ yếu lý lịch được không, email: [email protected]

Đây là hs mà mình nộp cho VFS:
1. form 1419
2. 1 ảnh 4*6
3. sao y hộ chiếu
4. sao y chứng minh thư
5. Tờ khai nhân thân (Details of relatives form)
6. sao y hộ khẩu
7. sao y giấy khai sinh
8. liệt kê số dư tiền gởi ngân hàng, thẻ tín dụng (xin ngân hàng mà bạn gởi tiền)
9. sao y giấy tờ nhà đất
10. hợp đồng lđ ( của mình là song ngữ)
11. giấy nghỉ phép ( tiếng Anh hay Việt cũng dc, của mình tiếng Anh)
12. Bảng lương 3 tháng gần đây
13. Vé máy bay (đặt tại VietNam airline chọn dạng thanh toán sau)
14. Lịch trình ( viết bằng tiếnh Anh, viết thật chi tiết nhưng nơi mình đến)
15. booking ks
16 bảo hiển du lịch.

saigonn_2
31-01-2017, 00:24
Hi all,
Mình nhập cảnh vào MEL hôm 1/1/2017 khi làm thủ tục nhập cảnh họ hỏi 1, 2 câu và scan pp của mình.
Và không có đóng dấu nhập cảnh như trước nữa.

intel1985
31-01-2017, 16:00
Hi all,
Mình nhập cảnh vào MEL hôm 1/1/2017 khi làm thủ tục nhập cảnh họ hỏi 1, 2 câu và scan pp của mình.
Và không có đóng dấu nhập cảnh như trước nữa.

visa úc là visa điện tử nhập cảnh không đóng dấu nhập cảnh thế chẳng may bị cảnh sát hỏi họ sao biết lúc nào mình nhập cảnh có ở lại trái phép không :D

saigonn_2
01-02-2017, 22:06
visa úc là visa điện tử nhập cảnh không đóng dấu nhập cảnh thế chẳng may bị cảnh sát hỏi họ sao biết lúc nào mình nhập cảnh có ở lại trái phép không :D

Ban co y dinh gi do hay sao mà lo lang :D. Khi di du lịch ban khong lam gi pham luat thi chang ai hoi han pp cua ban dau. Ngay cả khi vao casino choi cung chang hoi gi, trừ khi nhin mat cua ban, ho nghi duoi 18 ( hay 16t ) thi chEck ID. Minh moi di lan dau nên khong ro, nhung theo minh nghi khi check tên và số pp cua ban là họ biet ban nhap/xuat canh uc khi nao, bao nhieu lan.
Ban co di choi thoai mai, khong can phai mang theo pp roi phai lo giữ. :D

intel1985
02-02-2017, 19:32
Ban co y dinh gi do hay sao mà lo lang :D. Khi di du lịch ban khong lam gi pham luat thi chang ai hoi han pp cua ban dau. Ngay cả khi vao casino choi cung chang hoi gi, trừ khi nhin mat cua ban, ho nghi duoi 18 ( hay 16t ) thi chEck ID. Minh moi di lan dau nên khong ro, nhung theo minh nghi khi check tên và số pp cua ban là họ biet ban nhap/xuat canh uc khi nao, bao nhieu lan.
Ban co di choi thoai mai, khong can phai mang theo pp roi phai lo giữ. :D
tớ cung chưa bao giờ bị hỏi pp nhưng tháy ảo nhỉ.visa điện tử,vào không đóng dấu nhập cảnh ra không đóng dấu xuất cảnh :)).cái này ảo thật đó bạn

lapha
12-02-2017, 13:07
có thật không bạn. bây giờ vào úc họ không đóng dấu nhập cảnh nữa ạ. vậy sau nầy mình muốn xin visa nước khác thì làm sao mà chứng minh được lịch sử du lịch

saigonn_2
12-02-2017, 20:49
có thật không bạn. bây giờ vào úc họ không đóng dấu nhập cảnh nữa ạ. vậy sau nầy mình muốn xin visa nước khác thì làm sao mà chứng minh được lịch sử du lịch

Neu ban khong tin thi ban di roi se biet that hay khong thoi hihi

tlqh06
13-02-2017, 13:54
Neu ban khong tin thi ban di roi se biet that hay khong thoi hihi
Mình mới về VN hôm qua, nhập cảnh tại sân bay Sydney....vẩn đóng dấu nhập cảnh nhé, chỉ xuất cảnh là không đóng thôi.
Các bạn yên tâm

saigonn_2
13-02-2017, 14:05
Mình mới về VN hôm qua, nhập cảnh tại sân bay Sydney....vẩn đóng dấu nhập cảnh nhé, chỉ xuất cảnh là không đóng thôi.
Các bạn yên tâm

1.1.2017 nhập cảnh MEL thì chẳng có dấu nào hết đó bạn. :)

bthrow2000
13-02-2017, 14:52
Mình mới nhập cảnh Melbourne sáng nay ko có đóng dấu hải quan gì cả.

lapha
13-02-2017, 17:00
Chào cả nhà mình tháng ba này bay nhưng không biết mua vé của hãng nào rẻ nhỉ mọi người có ai biết chỉ mình với thank

Mustafa
14-02-2017, 08:32
Mình mới nhập cảnh Melbourne sáng nay ko có đóng dấu hải quan gì cả.

THiệt là buồn nha. Chủ yếu cần cái dấu muh.
Làm sao chứng minh đã đi Úc 1 cách hùng hồn bằng con dấu đây???

saigonn_2
14-02-2017, 08:36

Anh Mustafa đi Úc chưa? Có con dấu nhập cảnh Úc nhìn PP cho " oai " chút thôi, hôm em apply visa Pháp. Em kèm theo visa Úc ( đã sử dụng ) + Boarding pass vé máy bay SGN-UC-SGN và vé bay nội địa Úc. :D

Mustafa
14-02-2017, 10:00
Anh Mustafa đi Úc chưa? Có con dấu nhập cảnh Úc nhìn PP cho " oai " chút thôi, hôm em apply visa Pháp. Em kèm theo visa Úc ( đã sử dụng ) + Boarding pass vé máy bay SGN-UC-SGN và vé bay nội địa Úc. :D

Anh đi 2015 rồi, mới có Visa Úc mới từ 29/11/2016. Giờ vẫn chưa đi, mới đi Mỹ 1 tháng về, hao $ quá.

Vậy Visa Pháp có ok không? Úc nhợn này ngộ thật, tự nhiên bỏ con dấu làm chi vậy nhỉ.

saigonn_2
14-02-2017, 12:15
Anh đi 2015 rồi, mới có Visa Úc mới từ 29/11/2016. Giờ vẫn chưa đi, mới đi Mỹ 1 tháng về, hao $ quá.

Vậy Visa Pháp có ok không? Úc nhợn này ngộ thật, tự nhiên bỏ con dấu làm chi vậy nhỉ.

Vậy, anh chưa sử dụng visa Úc mới xin. Em đang chờ kết quả visa Pháp, cũng hơi hồi hộp. :D

intel1985
15-02-2017, 02:18
Chào cả nhà mình tháng ba này bay nhưng không biết mua vé của hãng nào rẻ nhỉ mọi người có ai biết chỉ mình với thank

aa đang có KM 20% đó bạn nếu đi tháng 5 thì jestar đi đang km chiều về cũng rẻ lăm.úc nó bỏ con dấu rồi muốn nó đóng dấu có được không nhỉ các cụ

intel1985
15-02-2017, 02:22
tớ bị trượt úc 1 lần do sdt bàn của giám đốc không ai nghe máy.lý do từ chối là không liên hệ được với công ty.sau đó mình đi châu âu về mình xin lại làm đơn giải trình về việc call công ty thế là được và nó lại không call mới hài chứ.bọn úc này chả hiểu thế nào mà lần :D,xin multy cho single =))

sevenup024
15-02-2017, 08:29
Sao mình quá cảnh qua Melbourne không thấy nó đóng dấu hải quan?

tlqh06
15-02-2017, 10:54
Sao kỳ vậy ta, ko lẻ Sydney thì đóng mà Mel lại không đóng ? Có ai đang ở Úc xác nhận dùm đi, chứ em 2 lần nhập cảnh ở Sydney đều đóng dấu nhập mà

giangoc
15-02-2017, 16:57
Các anh chị cho e hỏi chút. Em định đi sang Úc vào tháng 4 này, em đi theo thư mời dự đám cưới. Trong thư mời cũng nói rõ sẽ cung cấp chỗ ở, chi phí trong thời gian em ở đây. Nhưng tại e vẫn là sinh viên năm cuối, cũng chưa có tài chính gì,vậy khả năng có visa của e có cao không ạ?

giangoc
15-02-2017, 17:02
ACE đi rồi xin tư vấn mình với. 2 năm trước mình có xin visa qua Úc theo dạng thư mời của cô ruột mà bị rớt. mình định xin lại visa Úc mà đang băn khoăn ko biết xin đi theo thư mời hay tự túc ??? theo ace thì như thế nào hợp lý hơn ? Thanks

Anh ơi cho e hỏi, thế anh đã xin lại đc visa chưa ạ? Tại e cũng đi theo dạng thư mời của bác ruột mà lo quá ạ. Mong anh trả lời giúp e.

alibaba-vn
15-02-2017, 20:32
Chào giangoc.

Cái này mình mới chia sẻ trên thread nộp online. Thấy bạn hỏi nên chia sẻ trường hợp của con bạn mình ở đây luôn. Nó độc thân 28 tuổi, nghề nghiệp long bong, đứng bán hàng siêu thị lương 5tr/tháng, chưa đi nước nào ngoài Thái Lan, tiếng Anh thì học trả hết lại cho thầy. Có thư mời từ bà con (nguyên bên nội nó ở Brisbane). Lần 1 xin visa rớt thẳng. Lần 2 làm lại giấy tờ y chang, thêm được cái giấy sở hữu nhà ba má nó chuyển tên qua cho nó thì đậu multiple luôn. Mà nó thuộc dạng chỉ muốn đi chơi nên đi qua 1 tháng thăm nội nó xong là xách dép đi về, không có qua thêm lần nào nữa.

Vì vậy mình nghĩ là có thư mời của người thân thì chắc LSQ họ xét là ở VN có gắng bó gì để quay về. Bạn mà có công ăn việc làm, nhà cửa, vv... thì chắc sẽ ổn thôi.

gin_tonic
16-02-2017, 16:09
Nhà mình ơi cho em hỏi với ạ, em nộp hồ sơ xin visa online, em nộp hồ sơ và thanh toán tối thứ 6 ngày 3/2, sáng thứ 2 ngày 6/2 em đi lấy sinh trắc. Em thấy trên trang web của ĐSQ nói mình nên nộp hồ sơ trước khi đi 1 tháng nên em cũng máy móc nộp trước khi đi 1 tháng. Ngố không tả được. Em xin sếp cho nghỉ được 1 tuần từ 6/3 đến 11/3 nhưng muốn bay luôn hôm thứ 7 ngày 4/3 đi chơi thêm được 1 ngày. Em ngóng mãi không thấy kết quả gì để còn mua vé máy bay vì mua càng sát ngày càng đắt. Trên website Bộ di trú nói thời gian xét duyệt từ 5 ngày đến 1 tháng tùy theo low risk hay high risk mà trường hợp của em mới được gần 2 tuần.

Vậy em có nên gọi điện hỏi tình trạng hồ sơ của em không, vì trên immiaccount nói trong thời gian xét duyệt tiêu chuẩn này thì các yêu cầu thông tin về tình trạng hồ sơ sẽ không được phúc đáp. Em thấy có anh chị nói là vẫn gọi hỏi và có visa trong 10 ngày.

Nếu em gọi điện được thì em gọi tới đâu, em gọi tới bộ phận Thị thực và Nhập cư của ĐSQ Úc tại Hà Nội hay gọi tới VFS vì em nhớ có đọc một bài trên này nói là nộp online thì VFS không hỗ trợ. Em vừa đánh liều gọi tới số tổng đại của ĐSQ (3774-0100) và số của Bộ phận Thị thực và Nhập cư (3774 0222) nhưng cả hai số đều không gọi được.

Anh chị nào đã từng gọi điện hỏi tình trạng visa rồi giúp em với ạ. Em cảm ơn!

bibo81
17-02-2017, 00:30
Xác nhận luôn là mình cũng nhập cảnh Melboure và xuất cảnh Sydney. Đều ko có dấu nhập hay xuất cảnh trong passport nhé. Trống trơn à.
Phải giữ lại cái tờ visa của ĐSQ họ cấp, tờ a4 trên đó ghi đầy đủ thông tin về họ tên, số hc, ngày tháng năm và số Visa ngày cấp.
Sau này đi đâu nộp bản photo cái này ra nộp kèm vào. Giờ họ làm visa điện tử mình đoán các ĐSQ họ sẽ có cách tra ra số visa đó có đúng là bạn đã được cấp và đã đi nước đó hay chưa.
Mình đang tính xin Visa Nhật và cũng nộp kèm bản đó đây.

bibo81
17-02-2017, 00:34
Chốt lại là nếu nhập cảnh ở Sydney thì vẫn có 1 dấu nhập, k có dấu xuất.
Nhập cảnh ở Melboure thì k có dấu nhập, xuất thì k biết vì mình xuất ở Syd.

gin_tonic
17-02-2017, 11:31
Em đã nhận được Visa rồi ạ, em được cấp Multiple, thời hạn một năm, mỗi lần không quá 3 tháng. Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ.

giangoc
20-02-2017, 20:16
Em cảm ơn anh. A có thể giúp e câu này không ạ: Trong checklist danh sách có một mục e ko hiểu lắm " Bằng chứng mối quan hệ với người đương đơn với người đi thăm ". Em đã gọi điện hỏi nhưng các chị trả lời hơi chung chung, vậy nên em mong a giúp e xem bạn của anh chứng minh bằng chứng đó kiểu gì ạ?
Mong anh giúp e

goldeneagle
26-02-2017, 15:04
Đây là hs mà mình nộp cho VFS:
1. form 1419
2. 1 ảnh 4*6
3. sao y hộ chiếu
4. sao y chứng minh thư
5. Tờ khai nhân thân (Details of relatives form)
6. sao y hộ khẩu
7. sao y giấy khai sinh
8. liệt kê số dư tiền gởi ngân hàng, thẻ tín dụng (xin ngân hàng mà bạn gởi tiền)
9. sao y giấy tờ nhà đất
10. hợp đồng lđ ( của mình là song ngữ)
11. giấy nghỉ phép ( tiếng Anh hay Việt cũng dc, của mình tiếng Anh)
12. Bảng lương 3 tháng gần đây
13. Vé máy bay (đặt tại VietNam airline chọn dạng thanh toán sau)
14. Lịch trình ( viết bằng tiếnh Anh, viết thật chi tiết nhưng nơi mình đến)
15. booking ks
16 bảo hiển du lịch.

chào bạn bthrow2000 cho mình hỏi thăm
trong hs mình không có booking ks đc không ?
tại minh kiểm tra check list không thấy phần này
bạn cho mình hỏi thăm thứ tự như saU
1. mình chuẩn bị hồ sơ giấy xong
2. mình lên submit online phải không
3. sau đó mình mới phải lên nộp cho lãnh sự đúng không
bạn cho hỏi thăm nếu mình muốn làm visa du lịch multiple entrance hạn 1 năm thì có được không mình định xin bay giờ và gần cuối năm mới đi để mua vé bay cho rẻ á
hi vọng có câu trả lời của bạn

bthrow2000
27-02-2017, 11:53
chào bạn bthrow2000 cho mình hỏi thăm
trong hs mình không có booking ks đc không ?
tại minh kiểm tra check list không thấy phần này
bạn cho mình hỏi thăm thứ tự như saU
1. mình chuẩn bị hồ sơ giấy xong
2. mình lên submit online phải không
3. sau đó mình mới phải lên nộp cho lãnh sự đúng không
bạn cho hỏi thăm nếu mình muốn làm visa du lịch multiple entrance hạn 1 năm thì có được không mình định xin bay giờ và gần cuối năm mới đi để mua vé bay cho rẻ á
hi vọng có câu trả lời của bạn

Chào bạn!
1. ko có booking ks, mình nghĩ cũng ko sao đâu. Nhưng nếu có thì lịch trình của mình sẽ rỏ ràng hơn. Mình cứ đặt ở booking.com, sau khi xin dc visa, nếu ko thích thì minh có thể hủy dc mà.
2. Mình chuẩn bị hồ sơ xong, đặt lịch hen với VFS. Có lịch hẹn rồi, mình đem hs lên nộp thôi (lấy dấu vân tay khi mình nộp hs luôn).
3.Nếu bạn muốn xin nhập cảnh nhiều lần thì trong đơn 1419 có hỏi câu đó, bạn chỉ cần trả lời và nêu rỏ lý do vì sao muốn nhập cảnh nhiều lần.
4. Mình ko nộp online, mình đem hs giấy lên nộp cho lsq.
Chúc bạn sớm có Visa nha!

goldeneagle
27-02-2017, 12:23
Chào bạn!
1. ko có booking ks, mình nghĩ cũng ko sao đâu. Nhưng nếu có thì lịch trình của mình sẽ rỏ ràng hơn. Mình cứ đặt ở booking.com, sau khi xin dc visa, nếu ko thích thì minh có thể hủy dc mà.
2. Mình chuẩn bị hồ sơ xong, đặt lịch hen với VFS. Có lịch hẹn rồi, mình đem hs lên nộp thôi (lấy dấu vân tay khi mình nộp hs luôn).
3.Nếu bạn muốn xin nhập cảnh nhiều lần thì trong đơn 1419 có hỏi câu đó, bạn chỉ cần trả lời và nêu rỏ lý do vì sao muốn nhập cảnh nhiều lần.
4. Mình ko nộp online, mình đem hs giấy lên nộp cho lsq.
Chúc bạn sớm có Visa nha!

Cám ơn bạn đã trả lời giúp mình
bạn có thể cho mình hỏi thăm bước 2 với được không bạn có thể cho mình trang web tham khảo các bước đặt lịch hen với VFS được không bạn?
Cam ơn bạn đã giúp đơ

bthrow2000
28-02-2017, 16:16
bạn có thể cho mình hỏi thăm bước 2 với được không bạn có thể cho mình trang web tham khảo các bước đặt lịch hen với VFS được không bạn?
Cam ơn bạn đã giúp đơ
va đây nè bạn ơi! www.vfsglobal.com/australia/vietnam/Vietnamese/index.html

Dung1705
03-03-2017, 23:15
Chào cả nhà!!!

Mình mới gia nhập diễn đàn và đã bỏ rất nhiều thời gian tham khảo hết 70% các câu hỏi và câu tl trên trang mình

Nay mình muốn nhờ mọi người tư vấn cho trường hợp của mình như sau:

Mình là sinh viên năm cuối và nay muốn đi sang Úc du lich kèm theo thăm 1 người bạn du học bên đó.
- Hộ chiếu mình mới chỉ có 2 nước Thái và Malay
- Sổ tiêt kiệm tài khoản 300tr[/B]
- Giao dịch chứng khoán 20tr
- Master Card 10tr
- Đứng tên 2 xe máy
- Đạt nhiều học bổng trong quá trình học của nhà trường --> CHẮC CHẮN SẼ VỀ LẠI SAU CHUYẾN ĐI ĐỂ NHẬN BẰNG TỐT NGHIỆP

VẬY CẢ NHÀ CHO MÌNH HỎI XÁC SUẤT MÌNH TRÚNG VISA ĐI ÚC LÀ BAO NHIÊU % ẠH??? MONG DC SỰ GIÚP ĐỠ TẬN TÌNH VÌ MÌNH KO CÓ NHIỀU KINH NGHIỆM CHO LẮM

goldeneagle
04-03-2017, 15:24

chào bạn
bạn cho mình hỏi thăm mấy giờ tờ sơ yếu lý lịch, chứng nhận độc thân,cmnd hộ khẩu có cần phải dịch công chứng không bạn?
và mình đặt lịch hẹn xong đến ngày đó mình mang hồ sơ lên mình nộp và đóng tiền luôn được không bạn.

bthrow2000
05-03-2017, 08:11
chào bạn
bạn cho mình hỏi thăm mấy giờ tờ sơ yếu lý lịch, chứng nhận độc thân,cmnd hộ khẩu có cần phải dịch công chứng không bạn?
và mình đặt lịch hẹn xong đến ngày đó mình mang hồ sơ lên mình nộp và đóng tiền luôn được không bạn.

1.Mình ko có nộp sơ yếu lý lịch và giấy chứng nhận độc thân (sau khi mình nộp, họ cũng ko có gọi bổ sung những giấy tờ này).
2.Cmnd, hộ khẩu chỉ cần công chứng, ko cần dịch.
3.Nộp hs và đóng tiền luôn.

goldeneagle
05-03-2017, 10:55
1.Mình ko có nộp sơ yếu lý lịch và giấy chứng nhận độc thân (sau khi mình nộp, họ cũng ko có gọi bổ sung những giấy tờ này).

cám ơn bạn rất nhiều nếu mình có visa mình xin mời bạn cafe nhé

annie_nguyen
06-03-2017, 11:18
Cả nhà ơi,

Em đang muốn là chuyến sang Úc 16 days (Syd - Mel) mà đang hơi hoang mang, mặc dù đã đọc nhiều thông tin nhưng em xin nhờ cả nhà đánh giá giùm khả năng của em nha.

Em là nữ, 24 tuổi, độc thân. Em có bạn cho ở ké nhà (Mel) và bác ruột (Syd) nhưng họ không bảo lãnh, chỉ ghi thư mời và mọi chi phí do em tự chi trả.
- Đơn xin nghỉ phép, chứng nhận việc làm em lấy được dễ dàng
- Trong thẻ ngân hàng có 40 triệu
- Em làm quảng cáo được 1,5 năm, 9tr/ tháng có chuyển khoản qua ngân hàng
- Sổ TK chỉ có 100.000 VND gửi từ tháng 1 ( chưa đủ 5000AUD ) :(
- Không có tài sản khác hay đất đai nhà cửa.

Và còn một chuyện nữa em siêu hoang mang luôn. Có một số anh chị khuyên em đừng khai, cứ làm visa du lịch bình thường và note vào ô không có thân nhân ở Úc vì em còn trẻ, bác em bên Úc lại làm việc theo kiểu lao động tay chân (trong xưởng may) người ta sẽ có nghi vấn em muốn ở lại. Nhưng em sợ nếu mình điền form ghi không có, nếu xui lãnh sự quán có bất ngờ kiểm tra và phỏng vấn thì sẽ phát hiện ra mình gian dối. Những lần sau đi du lịch mà hết đường muốn nhờ vả bác viết thư mời cũng không được vì sẽ phát hiện nói dối từ lần 1.

Anh chị cho em lời khuyên về việc có nên nhờ bác viết thư mời không ạ? Em cám ơn cả nhà!

hddpro
06-03-2017, 16:04
có bác nào mới đi úc nhập cảnh syd có đóng dấu nhập cảnh không nhỉ

Dung1705
06-03-2017, 17:25
Chào cả nhà!!!

Mình đã post bài này lần 2 vì lần 1 mãi ko thấy ai giúp đỡ hết ạ :((((((((((( mong cả nhà giúp đỡ và đánh giá giùm mình với. Trường hợp của mình:
- Mình là sinh viên năm cuối và nay muốn đi sang Úc du lich kèm theo thăm 1 người bạn du học bên đó.
- Hộ chiếu mình mới chỉ có 2 nước Thái và Malay
- Sổ tiêt kiệm tài khoản 300tr[/B]
- Giao dịch chứng khoán 20tr
- Master Card 10tr
- Đứng tên 2 xe máy
- Đạt nhiều học bổng trong quá trình học của nhà trường --> CHẮC CHẮN SẼ VỀ LẠI SAU CHUYẾN ĐI ĐỂ NHẬN BẰNG TỐT NGHIỆP

VẬY CẢ NHÀ CHO MÌNH HỎI XÁC SUẤT MÌNH TRÚNG VISA ĐI ÚC LÀ BAO NHIÊU % ẠH??? MONG DC SỰ GIÚP ĐỠ TẬN TÌNH VÌ MÌNH KO CÓ NHIỀU KINH NGHIỆM CHO LẮM

Dung1705
06-03-2017, 18:00
Chào cả nhà,

Hôm nay mình thử lên book lịch hẹn cho VFS thì sau khi chọn chi nhánh để nộp (mình chọn HCM) và chọn loại Visa (non migrant) và nhấn submit thì thấy nó ghi No Dates Available for Appointment.

Cả nhà cho mình hỏi đây là vấn đề gì, có ai cho mình cách giải quyết được không??

Emerald214
06-03-2017, 23:32
Bạn ơi cho mình hỏi bạn nộp visa khi nào vậy b? Mình nộp hôm 20/12 mà đến nay vẫn chưa có nên mình cũng lo quá hix
Sorry lâu rồi tui ko vào, bạn nhận đc Visa chưa? Tui thì hình như 2-3 tuần gì đó là có.

Emerald214
06-03-2017, 23:38
Nghe mọi người nói Mel ko có đóng dấu nhập cảnh hả, đang tính đi Mel mà nói nghe buồn quá. :(
Được mỗi dấu đóng có giá trị mà ko có thì mốt sao xin mấy nước khác. :(

giangoc
10-03-2017, 17:51
Thấy trường hợp của bạn cũng giống mình quá này, mình cũng là sv năm cuối, hộ chiếu đi thái, stk 200tr( mở tháng 1). Tài sản của bạn còn nhiều hơn mình ấy :))) Mình có thư mời của người nhà nữa.
Mình cũng viết trong hồ sơ là sẽ quay lại thi TN, và mong rằng kinh nghiệm trong chuyến đi sẽ giúp ích cho bài thi của mình :))
Hôm nay là mình nhận đc visa r (sau 10 ngày nộp giấy nhé), nên mình nghĩ bạn tự tin nộp đi. <3 Cũng lần đầu tự chuẩn bị hồ sơ tự nộp mà may quá có luôn r (y)

Dung1705
10-03-2017, 23:46
thấy trường hợp của bạn cũng giống mình quá này, mình cũng là sv năm cuối, hộ chiếu đi thái, stk 200tr( mở tháng 1). Tài sản của bạn còn nhiều hơn mình ấy :))) mình có thư mời của người nhà nữa.
Mình cũng viết trong hồ sơ là sẽ quay lại thi tn, và mong rằng kinh nghiệm trong chuyến đi sẽ giúp ích cho bài thi của mình :))
hôm nay là mình nhận đc visa r (sau 10 ngày nộp giấy nhé), nên mình nghĩ bạn tự tin nộp đi. <3 cũng lần đầu tự chuẩn bị hồ sơ tự nộp mà may quá có luôn r (y)

cho mình hỏi là bạn nhận dc multiple hay single v nhỉ :))
tks bn dành thời gian rep nhé

giangoc
13-03-2017, 22:19
cho mình hỏi là bạn nhận dc multiple hay single v nhỉ :))
tks bn dành thời gian rep nhé

T nhận đc single thôi, thôi thế cũng tốt r vì trước lúc nộp mình cũng lo lắm :)))

goldeneagle
13-03-2017, 22:20
mình đã nộp hs vào ngày 8.3 rồi giờ thì mòn mỏi chờ đợi không biết bao giờ mới có kết quả nữa.
của bạn là bao nhiêu ngày có vậy
cám ơn bạn đã giúp đỡ mình nhiều

Averell
14-03-2017, 13:29
Mình hỏi là mình nộp hồ sơ xin visa du lịch online, lệ phí đóng 135 AUD rồi. Hôm nay đi lấy vân tay + chụp ảnh ở VFS_Global, bị thu thêm 458K VND phí lấy vân tay.
Mọi người cho hỏi thế có hợp lý không nhỉ? Nếu mình nộp hồ sơ offline cho VFS thì có bị thu 458K đấy không? Vì trong mọi mục hướng dẫn không thấy nhắc gì đến khoản phí đó cả.

saigonn_2
14-03-2017, 13:43
Mình hỏi là mình nộp hồ sơ xin visa du lịch online, lệ phí đóng 135 AUD rồi. Hôm nay đi lấy vân tay + chụp ảnh ở VFS_Global, bị thu thêm 458K VND phí lấy vân tay.
Mọi người cho hỏi thế có hợp lý không nhỉ? Nếu mình nộp hồ sơ offline cho VFS thì có bị thu 458K đấy không? Vì trong mọi mục hướng dẫn không thấy nhắc gì đến khoản phí đó cả.

VFS thu phí như vậy đúng rồi đó bạn. Nộp online hay nộp trực tiếp tại VFS điều phải đóng phí và lấy vân tay+chụp ảnh. :D

Tweety
14-03-2017, 13:57
Cho mình hỏi là mình ở Hà Nội, đi nhóm 4 người gồm mình và con gái, em gái mình và con gái của em gái. Nộp hồ sơ từ 3/3. Mình đã ham hố mua vé máy bay AA (thanh toán rồi) ngày 6/4, đến hôm nay gọi điện lên VFS thì vẫn đang trong quá trình xử lý hồ sơ. Không biết mọi người hay gọi điện hỏi tình trang visa là gọi lên VFS hay gọi thẳng ĐSQ/LSQ? Mình ở HN thì hồ sơ của mình do ĐSQ ở HN xét duyệt phải không ạ? Sốt ruột quá, vì vé đã mua mất rồi.

goldeneagle
14-03-2017, 17:34

Cho mình hỏi là mình ở Hà Nội, đi nhóm 4 người gồm mình và con gái, em gái mình và con gái của em gái. Nộp hồ sơ từ 3/3. Mình đã ham hố mua vé máy bay AA (thanh toán rồi) ngày 6/4, đến hôm nay gọi điện lên VFS thì vẫn đang trong quá trình xử lý hồ sơ. Không biết mọi người hay gọi điện hỏi tình trang visa là gọi lên VFS hay gọi thẳng ĐSQ/LSQ? Mình ở HN thì hồ sơ của mình do ĐSQ ở HN xét duyệt phải không ạ? Sốt ruột quá, vì vé đã mua mất rồi.
trong tờ giấy vfs nó cũng khuyên là không mua vé trước khi có visa ^^
bạn lỡ rồi phải đành chờ đợi thôi

Tweety
15-03-2017, 11:13
trong tờ giấy vfs nó cũng khuyên là không mua vé trước khi có visa ^^
bạn lỡ rồi phải đành chờ đợi thôi

Hi, mình biết mà, nhưng đợt đó vé AA rẻ quá, mà AA thì phải mua vé luôn, nên đánh quả liều. Mình cũng xin visa 1 số nước cả Âu cả Á rồi, nhưng chưa ở đâu hồi hộp như ở đây, chẳng có lịch hẹn trả lời cụ thể gì cả. Mình chỉ muốn hỏi là nếu gọi điện check thì nên gọi số điện thoại nào thôi

Dung1705
15-03-2017, 13:47
Hi, mình biết mà, nhưng đợt đó vé AA rẻ quá, mà AA thì phải mua vé luôn, nên đánh quả liều. Mình cũng xin visa 1 số nước cả Âu cả Á rồi, nhưng chưa ở đâu hồi hộp như ở đây, chẳng có lịch hẹn trả lời cụ thể gì cả. Mình chỉ muốn hỏi là nếu gọi điện check thì nên gọi số điện thoại nào thôi

cho mình hỏi khi nộp bạn đặt lịch hẹn bằng cách nào v bạn???? mình dùng cái book lịch hẹn onl nhg nó cứ ghi No Dates for appointment, bn có bị giống v ko ???

bthrow2000
15-03-2017, 17:19
[QUOTE=goldeneagle;1553574]mình đã nộp hs vào ngày 8.3 rồi giờ thì mòn mỏi chờ đợi không biết bao giờ mới có kết quả nữa.

7 ngày (thứ 2 tuần này nộp, thứ 2 tuần sau có).:) Chúc bạn mau có visa nhé!

Averell
16-03-2017, 12:07
Cho mình hỏi là thời gian xét visa nộp online có lâu hơn offline không cả nhà?

goldeneagle
17-03-2017, 00:56
[QUOTE=goldeneagle;1553574]mình đã nộp hs vào ngày 8.3 rồi giờ thì mòn mỏi chờ đợi không biết bao giờ mới có kết quả nữa.

7 ngày (thứ 2 tuần này nộp, thứ 2 tuần sau có).:) Chúc bạn mau có visa nhé!
giờ thì đc đúng 1 tuần rồi không biết có sao không nữa

thuytien767
19-03-2017, 15:22
Nghe mọi người nói Mel ko có đóng dấu nhập cảnh hả, đang tính đi Mel mà nói nghe buồn quá. :(
Được mỗi dấu đóng có giá trị mà ko có thì mốt sao xin mấy nước khác. :(

Úc bây giờ không đóng dấu nhập cảnh nữa nhé bạn. Mình mới qua Brisbane hôm 8/3 , lúc đứng đợi lấy hành lí mở passport ra kiểm tra thì không thấy dấu đâu hết, mình tưởng họ quên nên quay lại hỏi thì họ nói là bây giờ họ không đóng dấu nữa, chỉ làm thị thực điện tử thôi. " Kết " mấy em dấu đó lắm mà giờ không đóng nữa nên hơi buồn chút xíu, cũng may trong passport của mình có được mấy dấu hehe.

goldeneagle
22-03-2017, 18:37

bạn cho mình hỏi thăm cái status thế này của mình là vẫn đang xử lý đúng không

goldeneagle
22-03-2017, 18:38
Úc bây giờ không đóng dấu nhập cảnh nữa nhé bạn. Mình mới qua Brisbane hôm 8/3 , lúc đứng đợi lấy hành lí mở passport ra kiểm tra thì không thấy dấu đâu hết, mình tưởng họ quên nên quay lại hỏi thì họ nói là bây giờ họ không đóng dấu nữa, chỉ làm thị thực điện tử thôi. " Kết " mấy em dấu đó lắm mà giờ không đóng nữa nên hơi buồn chút xíu, cũng may trong passport của mình có được mấy dấu hehe.
minh có nghe nói sydney còn đóng mỗi 1 dấu không biết đúng không

bthrow2000
22-03-2017, 21:07
bạn cho mình hỏi thăm cái status thế này của mình là vẫn đang xử lý đúng không

Hồ sơ của bạn đang dc xem xét. Ui đừng có lo quá, có thể dịp này hs nộp nhiều nên thời gian có lâu 1 chút.:)

niemvuixinh
24-03-2017, 14:38

Bạn giống mình quá! Mình đã gọi điện thoại lên hỏi và họ nói hồ sơ quá nhiều. Hồ sơ của mình chưa được nhìn đến. Họ hẹn trong 4 tuần sẽ có kết quả. Họ thoải mái trả lời nhé nên nếu bạn có muốn hỏi thì gọi theo số này:

DIAC Hanoi: (84-4) 3774 0222 between 09:00-12:00 and 13:00-17:00, Monday to Friday
DIAC HCM: (84-8) 3521 8260, between 09:00-12:00, Monday to Friday

goldeneagle
25-03-2017, 19:03
bạn có visa chưa nhỉ

Skylahh
30-03-2017, 19:50
Mình đọc hầu hết các bài trong diễn đàn thì đa số các trường hợp mọi người đều đi làm, còn trường hợp mình là chủ doanh nghiệp nhỏ vốn đăng ký kd chỉ có 300 triệu thôi, đợt trước mình nộp hồ sơ nhưng bị rớt vì mình ko nộp kèm biên lai thuế mà chỉ nộp mỗi giấy phép dkkd (mình đi theo dạng có thư mời)
Tháng sau mình sẽ làm hồ sơ lại, nhưng mình ko rành phần chứng minh thu nhập của doanh nghiệp là gồm có những gì? Bạn nào đã từng làm dưới dạng chủ doanh nghiệp có thể chỉ giúp m đc ko? Mình rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn trên diễn đàn nhiều lắm ạ

goldeneagle
01-04-2017, 07:58
Hồ sơ của bạn đang dc xem xét. Ui đừng có lo quá, có thể dịp này hs nộp nhiều nên thời gian có lâu 1 chút.:)
cám ơn bạn cuối cùng mình đã có visa đi úc rồi cám ơn bạn đã giúp đỡ nha
mình đc cấp 1 năm nhưng chỉ cho single thôi không cho multi ^^
visa mình đc cấp vào 22.3 nó gửi mail mà hôm qua mình phải gọi điện len hỏi nó gửi lại email cho mình

Bạn giống mình quá! Mình đã gọi điện thoại lên hỏi và họ nói hồ sơ quá nhiều. Hồ sơ của mình chưa được nhìn đến. Họ hẹn trong 4 tuần sẽ có kết quả. Họ thoải mái trả lời nhé nên nếu bạn có muốn hỏi thì gọi theo số này:

DIAC Hanoi: (84-4) 3774 0222 between 09:00-12:00 and 13:00-17:00, Monday to Friday
DIAC HCM: (84-8) 3521 8260, between 09:00-12:00, Monday to Friday

cám ơn bạn thông tin số điện thoại trên minh gọi cho lãnh sự và lanxnh sự đã gửi lại mail cho mình về thông tin visa mình nộp 8.3 ^^

Skylahh
03-04-2017, 00:53
Ai giúp mình với ạ :(

misskim
03-04-2017, 19:52
Bạn Goldeneagle ơi ! hướng dẫn mình chút dc ko? mình đang chuẩn bị hồ sơ
tình trạng như thế này :
nữ 34 tuổi, đã lập gia đình, có con 7 tuổi
- có công việc cty, lương 15 triệu
- có thêm cv ngoài , kiếm thêm được tầm 10 triệu nữa
- mình có sổ nhà đất ( mẹ mình cho mình )
- có sổ tiết kiệm ( sẽ làm lúc xin visa)
- mình đã đi hongkong, china, đông nam á
- mình có sao kê ngân hàng tiền ra vào
- mình có cô họ là dân úc viết giấy mời và sao kê bảng lương cho, mình sẽ ở tại nhà cô mình
hồ sơ mình như vậy thì có ok ko bạn?
trả lời giúp mình
mình cảm ơn

goldeneagle
05-04-2017, 23:21
Bạn Goldeneagle ơi ! hướng dẫn mình chút dc ko? mình đang chuẩn bị hồ sơ
tình trạng như thế này :
nữ 34 tuổi, đã lập gia đình, có con 7 tuổi
- có công việc cty, lương 15 triệu
- có thêm cv ngoài , kiếm thêm được tầm 10 triệu nữa
- mình có sổ nhà đất ( mẹ mình cho mình )
- mình đã đi hongkong, china, đông nam á
- mình có sao kê ngân hàng tiền ra vào
- mình có cô họ là dân úc viết giấy mời và sao kê bảng lương cho, mình sẽ ở tại nhà cô mình
hồ sơ mình như vậy thì có ok ko bạn?
trả lời giúp mình
mình cảm ơn

bạn hồ sơ vậy là quá ok rồi phải nói là mạnh luôn
bạn đi nhưng nước khá giống mình chỉ khác là mình đã đi thêm nước là dubai nhưng chả quan trọng
ở đây bạn chứng minh đc ràng buộc bạn sẽ vn nhưng con cái chồng và mức lương ok
trường hợp mình mình có bạn bên đó nhưng minh khai đi 1 mình
vậy bạn chỉ cần làm đủ hồ sơ rồi nộp cho vfs là đậu thôi.
bạn có cv làm có hợp đồng thì sao kê lương ngân hàng làm tờ giấy này khoảng 10k hay sao á ra là ok chứng nhận bạn lãnh nhiêu đó lương

misskim
06-04-2017, 13:32
Mình đọc hầu hết các bài trong diễn đàn thì đa số các trường hợp mọi người đều đi làm, còn trường hợp mình là chủ doanh nghiệp nhỏ vốn đăng ký kd chỉ có 300 triệu thôi, đợt trước mình nộp hồ sơ nhưng bị rớt vì mình ko nộp kèm biên lai thuế mà chỉ nộp mỗi giấy phép dkkd (mình đi theo dạng có thư mời)
Tháng sau mình sẽ làm hồ sơ lại, nhưng mình ko rành phần chứng minh thu nhập của doanh nghiệp là gồm có những gì? Bạn nào đã từng làm dưới dạng chủ doanh nghiệp có thể chỉ giúp m đc ko? Mình rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn trên diễn đàn nhiều lắm ạ

Chào bạn ! Tháng sau mình cũng định nộp visa , trên đây khuyên lên nộp theo nhóm.
Nếu bạn nộp thù mình cùng nộp nhá

misskim
07-04-2017, 16:45
Tớ nhận tiền mặt thôi, ko qua ngân hàng.
Tớ cứ thấy lo lo nên vẫn chưa nộp giấy tờ.
Mình có lên nhận là có ngừoi quen ở úc hay ko nhận .
Cảm ơn bạn đã tư vấn

misskim
07-04-2017, 16:55
Cả nhà ơi,

Em đang muốn là chuyến sang Úc 16 days (Syd - Mel) mà đang hơi hoang mang, mặc dù đã đọc nhiều thông tin nhưng em xin nhờ cả nhà đánh giá giùm khả năng của em nha.

Em là nữ, 24 tuổi, độc thân. Em có bạn cho ở ké nhà (Mel) và bác ruột (Syd) nhưng họ không bảo lãnh, chỉ ghi thư mời và mọi chi phí do em tự chi trả.
- Đơn xin nghỉ phép, chứng nhận việc làm em lấy được dễ dàng
- Trong thẻ ngân hàng có 40 triệu
- Em làm quảng cáo được 1,5 năm, 9tr/ tháng có chuyển khoản qua ngân hàng
- Sổ TK chỉ có 100.000 VND gửi từ tháng 1 ( chưa đủ 5000AUD ) :(
- Không có tài sản khác hay đất đai nhà cửa.

Và còn một chuyện nữa em siêu hoang mang luôn. Có một số anh chị khuyên em đừng khai, cứ làm visa du lịch bình thường và note vào ô không có thân nhân ở Úc vì em còn trẻ, bác em bên Úc lại làm việc theo kiểu lao động tay chân (trong xưởng may) người ta sẽ có nghi vấn em muốn ở lại. Nhưng em sợ nếu mình điền form ghi không có, nếu xui lãnh sự quán có bất ngờ kiểm tra và phỏng vấn thì sẽ phát hiện ra mình gian dối. Những lần sau đi du lịch mà hết đường muốn nhờ vả bác viết thư mời cũng không được vì sẽ phát hiện nói dối từ lần 1.

Anh chị cho em lời khuyên về việc có nên nhờ bác viết thư mời không ạ? Em cám ơn cả nhà!

Bạn nộp hồ sơ chưa? Nếu chưa mình cùng nộp nhé. Đi nhóm khả năng cao hơn đó

misskim
07-04-2017, 17:00
buồn vậy, mình đang điền form & cbi hồ sơ mà cũng lo rớt nữa hix

Bạn nộp chưa?
Bản làm hồ sơ bạn còn giữ ko? Cho mình xin copy 1 bản với . Vào mail: [email protected]
Nhé.
Nếu chưa nộp thì mình cùng làm cùng đi dc ko? Tớ cũng đi 1 mình

misskim
07-04-2017, 17:05
Em có bạn trai là du học sinh Úc và em định đi du lịch Úc tự túc vào tháng 7 năm nay, anh/chị nào từng đậu visa Úc cho em xin kinh nghiệm với ạ. Trường hợp của em:
_ năm nay 21 tuổi, là sinh viên năm 3, độc thân
_ passport em từng đi Thái, Malay, Sing (mỗi nước đi 3- 4 lần) và tháng 3 này sẽ đi du lịch HQuoc
_ em chưa đứng tên nhà hay sổ gì hết, nhưng có thể nhờ mẹ ủy quyền
_ em có đi làm ở công ty, có bảng lương nếu cần
_có tiền mặt 60tr nhưng chưa lập sổ tiết kiệm( nếu tháng 7 đi Úc thì phải lập sổ tk trước mấy tháng và bỏ vào bao nhiêu ạ)
Vì bọn em yêu xa nên em rất muốn đậu visa Úc tháng 7 này, mong các anh chị giúp đỡ em ạ

Nộp hồ sơ chưa bạn?
Mình cũng đang chuẩn bị hồ sơ.
Mình có thể cùng làm và cùng nộp với bạn ko?
Liên hệ mình nhé : [email protected]

trungbin1990
08-04-2017, 13:00
Ai đo co kinh nghiem din visa úc trả lời giúp e
Vừa rồi e có apply visa úc nhưng bị trượt và ko có ly do cụ thể cho trường hợp của mình.
Hồ sơ của e như sau
E là chủ doanh nghiệp kinh doanh ô tô có đầy đủ báo cáo thuế tài chính đăng ký kinh doanh chứng minh là chủ doanh nghiệp
E có sổ tiếc kiệm 28,000usd,có đăng ký 05 xe ô tô mecedes
Có gia đình vợ con
Mục đích đi du lịch cho biết úc ra sao ,vì hiẹn tại e đang dảnh,lịch sử du lịch có đi thai lan,han quốc,campuchia,toàn bộ hồ sơ đều là thật có thể chứng minh.e sinh năm 1990,trượt visa mà ko hiểu lý do,ai đó có kinh nghiệm giải thích giúp e với,e sống ở hà nội.

bolident
13-04-2017, 12:02
Nhóm mình có 2 người tính đi 2/6-17/6, bọn mình dự định cuối tháng 4 nộp hồ sơ xin visa. Mình có người quen bên Perth, cho mình hỏi là mình đi du lịch thì có thư mời tốt hơn hay không tốt hơn. Cảm ơn nhiều.

misskim
13-04-2017, 13:31
Nhóm mình có 2 người tính đi 2/6-17/6, bọn mình dự định cuối tháng 4 nộp hồ sơ xin visa. Mình có người quen bên Perth, cho mình hỏi là mình đi du lịch thì có thư mời tốt hơn hay không tốt hơn. Cảm ơn nhiều.

Mình cũng định giai đoạn đấy nộp. Có thể cùng nhau làm hồ sơ ko ? Nộp cùng nữa.
Dt mình kim anh 0934324558.

saigonn_2
17-04-2017, 10:09
Dear all,
Anh/Chị có kinh nghiệm xin visa du lịch Úc, khi đã có visa New Zealand.
Cho em hỏi, lịch trình (Travel plan) lúc nộp LSQ mình có ghi lịch trình NZL không?

Vì em muốn kết hợp đi Úc và NZL.

Thanks anh/chị.

poweryang
18-04-2017, 11:05
Chào các bạn,

Trưa hôm qua, mình đã nhận được Visa Úc vô ra nhiều lần trong vòng 03 năm, sau 40 ngày chờ đợi

https://lh3.googleusercontent.com/Hmf9BdeLcLNT0wqxYaHNDYQxP4_GqeDy02PLwhgzkjlzO_ffUX-Y5MZc3huQqL3M8P1lxEMlPur1zNM=w1024-h634-rw

Mình xin chia sẽ việc xin Visa Úc của mình như sau:
Vào Immigration and Border Protection tạo tài khoản và điền thông tin theo các thông tin yêu cầu trên trang web của họ, nhưng phải ghi rõ là mình xin Visa 03 năm nhiều lần theo như thông báo của ĐSQ Úc đăng tải trên Website ngày 01/07/2016.
Sau đó, bạn phải upload danh mục giấy tờ được phân theo từng loại (như các post trước đã đề cập).
Sau khi điền xong thông tin, upload hồ sơ giấy tờ submit xong, check email và in thông báo làm Bio-metric ra, lên VFS Global ở Nguyễn Du lấy vân tay + chụp hình.
Sau đó về nhà hoặc tại VFS Global lên Net đăng nhập TK trên Immigration & Border Protection để click kích hoạt vào mục đã nộp đầy đủ giấy tờ và tình trạng hồ sơ sẽ chuyển qua trạng thái Assessment.

Tuy nhiên, trong danh sách các hồ sơ mình nộp, không có lịch trình tham quan, không có booking KS hoặc vé máy bay, thậm chí là mình có kê khai mình có ông anh rễ (Tây) và bà chị ruột ở Úc, cho nên mục chứng từ yêu cầu phải có là "thư mời và statement của relative bên Úc", mình cũng không nôp và ghi rõ lý do cho hhọ biệt "tôi đi du lịch Úc bằng chính năng lực và khả năng tài chính của tôi, nên tôi không submit bất kỳ giấy tờ gì liên quan đến sponsor của relative bên Úc".

Mình xin chia sẽ với các bạn như trên, ngoài Visa 01 năm nhiều lần, Úc cũng đã cấp cho dân VN loại visa 03 năm nhiều lần với chi phí bằng với Visa Úc 01 lần.

Chúc các bạn sớm xin được Visa và du lịch Úc vui nhé !

goldeneagle
20-04-2017, 18:16
Chào các bạn,

Trưa hôm qua, mình đã nhận được Visa Úc vô ra nhiều lần trong vòng 03 năm, sau 40 ngày chờ đợi

https://lh3.googleusercontent.com/Hmf9BdeLcLNT0wqxYaHNDYQxP4_GqeDy02PLwhgzkjlzO_ffUX-Y5MZc3huQqL3M8P1lxEMlPur1zNM=w1024-h634-rw

Vào Immigration and Border Protection tạo tài khoản và điền thông tin theo các thông tin yêu cầu trên trang web của họ, nhưng phải ghi rõ là mình xin Visa 03 năm nhiều lần theo như thông báo của ĐSQ Úc đăng tải trên Website ngày 01/07/2016.
Sau đó, bạn phải upload danh mục giấy tờ được phân theo từng loại (như các post trước đã đề cập).
Sau khi điền xong thông tin, upload hồ sơ giấy tờ submit xong, check email và in thông báo làm Bio-metric ra, lên VFS Global ở Nguyễn Du lấy vân tay + chụp hình.
Sau đó về nhà hoặc tại VFS Global lên Net đăng nhập TK trên Immigration & Border Protection để click kích hoạt vào mục đã nộp đầy đủ giấy tờ và tình trạng hồ sơ sẽ chuyển qua trạng thái Assessment.

Tuy nhiên, trong danh sách các hồ sơ mình nộp, không có lịch trình tham quan, không có booking KS hoặc vé máy bay, thậm chí là mình có kê khai mình có ông anh rễ (Tây) và bà chị ruột ở Úc, cho nên mục chứng từ yêu cầu phải có là "thư mời và statement của relative bên Úc", mình cũng không nôp và ghi rõ lý do cho hhọ biệt "tôi đi du lịch Úc bằng chính năng lực và khả năng tài chính của tôi, nên tôi không submit bất kỳ giấy tờ gì liên quan đến sponsor của relative bên Úc".

Mình xin chia sẽ với các bạn như trên, ngoài Visa 01 năm nhiều lần, Úc cũng đã cấp cho dân VN loại visa 03 năm nhiều lần với chi phí bằng với Visa Úc 01 lần.

Chúc các bạn sớm xin được Visa và du lịch Úc vui nhé ! hic vậy là có loại 3 năm ah
mình mới đc cấp 1 năm single chán thật biết thế xin multi cho rồi

saigonn_2
21-04-2017, 08:20
hic vậy là có loại 3 năm ah
mình mới đc cấp 1 năm single chán thật biết thế xin multi cho rồi

Tùy vào hồ sơ của bạn mà LSQ/DSQ Úc cấp 1 lần hay nhiều lần nhé bạn. :)
Xin 1 lần nhưng họ vẫn cấp nhiều lần và ngược lại nhé. :D

sallie
18-05-2017, 14:47
Vừa rồi e có apply visa úc nhưng bị trượt và ko có ly do cụ thể cho trường hợp của mình.
Hồ sơ của e như sau
E là chủ doanh nghiệp kinh doanh ô tô có đầy đủ báo cáo thuế tài chính đăng ký kinh doanh chứng minh là chủ doanh nghiệp
Có gia đình vợ con
Mục đích đi du lịch cho biết úc ra sao ,vì hiẹn tại e đang dảnh,lịch sử du lịch có đi thai lan,han quốc,campuchia,toàn bộ hồ sơ đều là thật có thể chứng minh.e sinh năm 1990,trượt visa mà ko hiểu lý do,ai đó có kinh nghiệm giải thích giúp e với,e sống ở hà nội.

Khi rớt, LSQ/DSQ Úc có nói lí do rớt mà bạn, bạn dựa trên lí do đó để coi hồ sơ mình sai sót gì để làm lại.

niceangel
22-05-2017, 16:07
Mình đang lo hồ sợ đi úc mà đi tour, thấy lo quá, chỉ có 1 số tk 200tr, lương 8,5tr ở cty có hợp đồng lao động, còn sao kê giao dịch mỗi tháng làm freelance qua thẻ nữa
2 thẻ tín dụng, là nữ đi 1 mình, ko biết khả năng đậu visa cao ko

Skylahh
26-05-2017, 02:14
Các bạn ơi cho mình hỏi nếu mình không có bất động sản nhưng có giấy ủy quyền bđs từ anh ruột mình thì có giúp ích gì đc ko ạ? Hay phải sở hữu của bản thân thì mới có giá trị ạ?

Skylahh
30-05-2017, 14:51
Các anh chị có kinh nghiệm trên diễn đàn cho em hỏi em muốn làm visa du lịch Úc tự túc, ngoài phần chứng minh thu nhập ra em còn có thêm giấy ủy quyền bất động sản từ anh ruột thì có giá trị gì ko ạ? Hay phải bất động sản do mình đứng tên mới cđược ạ?
Em xin cảm ơn

Skylahh
30-05-2017, 14:52
Các anh chị có kinh nghiệm trên diễn đàn cho em hỏi em muốn làm vía du lịch Úc tự túc, ngoài phần chứng minh thu nhập ra em còn có thêm giấy ủy quyền bất động sản từ anh ruột thì có giá trị gì ko ạ? Hay phải bất động sản do mình đứng tên mới cđược ạ?
Em xin cảm ơn

lizevans
31-05-2017, 15:09
Hồ sơ của e như sau
Có gia đình vợ con

Bạn trượt chắc vì còn trẻ mà quá giàu nên họ nghi ngờ :))). Mình từng biết 1 bác tk có vài tỉ, mấy cái sổ đỏ, vợ con đủ cả vẫn trượt.

Skylahh
31-05-2017, 23:29
Có anh chị nào có kinh nghiệm xin giúp e vơi ạ :(

Dang Thai
02-06-2017, 13:31
Anh bạn làm giấy ủy quyền bất động sản cho bạn, tức là bạn trở thành người đại diện cho anh bạn mà thôi. Người đại diện không có quyền sở hữu bất động sản hay chuyển nhượng tùy ý mà đơn thuần chỉ là làm theo những gì anh bạn ủy quyền. Vì vậy giấy này không có giá trị để bạn nộp visa.

Bạn nhờ anh viết một cái giấy tay tức là Hợp đồng tặng cho quyền sử dụng đất sang tên bạn, đi công chứng. Nghĩa là bạn đứng tên bất động sản (nhưng chưa sửa vào sổ đỏ) thì mới dùng để nộp visa được.

Skylahh
02-06-2017, 21:13
Cám ơn bạn nhiều lắm, vì mình thấy trên diễn đàn hay có Khuyên là làm giấy ủy quyền bất động sản, nhưng mình ko rành và cũng ko biết làm như thế nào để có giá trị chứng minh được quyền sở hữu của mình 🤧 Cám ơn b lần nữa hihi

Dang Thai
05-06-2017, 11:26
Cám ơn bạn nhiều lắm, vì mình thấy trên diễn đàn hay có Khuyên là làm giấy ủy quyền bất động sản, nhưng mình ko rành và cũng ko biết làm như thế nào để có giá trị chứng minh được quyền sở hữu của mình 🤧 Cám ơn b lần nữa hihi

Không có gì đâu bạn, cái gì mình biết thì sẽ cố gắng giúp những bạn khác nhiều nhất có thể thôi, vì nhiều khi mình cũng rơi vào tình trạng không biết hỏi ai như vậy. Mình cũng rất vui vì bạn đã vào trả lời :), vì thực ra có nhiều người trên Phượt đăng câu hỏi nhưng khi người khác trả lời thì họ không bao giờ đáp lại một câu hay cảm ơn một tiếng dù được việc hay không được việc.

Skylahh
05-06-2017, 15:25
Ah b ơi, mình có sở hữu 2 xe máy thì có cần photo cavet kẹp vào hồ sơ nộp chung ko hay là phải giấy tờ xe ô tô mới cần phải nộp vậy b?

Dang Thai
06-06-2017, 08:59
Ah b ơi, mình có sở hữu 2 xe máy thì có cần photo cavet kẹp vào hồ sơ nộp chung ko hay là phải giấy tờ xe ô tô mới cần phải nộp vậy b?

Nộp cùng hồ sơ luôn cũng được bạn ạ, cũng là một loại tài sản nếu mà xe máy đắt tiền. Bạn có hóa đơn mua xe (ghi giá mua) nữa thì tốt chứ thường người duyệt phải ôtô họ mới biết chứ xe máy họ không biết nó giá trị bao nhiều đâu.

keto68
06-06-2017, 11:56
mình có 1 căn hộ nhưng chưa có sổ đỏ căn hộ, chỉ có hợp đồng mua bán thì có dùng chứng minh tài sản được không các bạn?

tmt4788
06-06-2017, 12:11
mình có 1 căn hộ nhưng chưa có sổ đỏ căn hộ, chỉ có hợp đồng mua bán thì có dùng chứng minh tài sản được không các bạn?

được bạn ơi, bạn cứ photo công chứng hợp đồng rồi nộp thôi

angel1
08-06-2017, 09:34
Chào các bạn,

Chúc các bạn sớm xin được Visa và du lịch Úc vui nhé !

Ban Poweryang đã từng đi Úc lần nào chưa trước khi apply visa này vậy?

decon
08-06-2017, 12:58

Có cùng câu hỏi!

saigonn_2
08-06-2017, 13:10
Có cùng câu hỏi!

Có cùng câu hỏi mà không chịu khó đọc topic từ trang 1 :)

thanhdoll
16-06-2017, 17:03
Các anh chị và các bạn cho mình hỏi 2 vấn đề như thế này với ạ.
1. Mình đã đi Úc 1 lần năm 2012 bằng visa công tác. Năm nay có vé rẻ mình định đi chơi 1 chuyến và đi cùng ông xã mình (ox mình chưa đi Úc). 2 vc mình passport cũng đi Nhật, Hàn, Đài, Hongkong và ĐNA đủ cả. Gia đình mình có người dì ruột đang sống tại Úc và con của dì (em họ mình) từng về VN chơi vài lần và rủ lần này sang Úc chơi sẽ ở với nó. Câu hỏi của mình: mình nên làm visa theo dạng du lịch tự túc có kèm mục đích thăm thân nhân HAY là mình nên nhờ em họ mình viết thư mời rủ vợ chồng mình qua đó chơi ? (chỉ là viết thư mời chứ ko đứng ra bảo lãnh gì hết)
2. Mẹ chồng mình muốn cùng đi Úc với vợ chồng mình nhưng passport mc mình chỉ mới đi Thailand chơi. Nay mc mình có đứa cháu ruột (gọi bà bằng cô) đã ở Úc đc 4 năm nên mc mình nếu đi sẽ qua đó ở chơi. Vậy cũng nên nhờ người ấy viết thư mời hay không ạ? Nếu nộp hồ sơ thì cả 3 người nên cùng nộp hay là nộp riêng vc mình với mc mình riêng ạ? Vì mình sợ nộp chung mà lại thành 2 hướng người thân khác nhau không biết có ảnh hưởng gì ko.
Rất mong mọi người có thể tư vấn giúp cho mình ạ. Cám ơn mọi người nhiều ạ.

poweryang
21-06-2017, 22:24

Có cùng câu hỏi!

Chào bạn angel1 và decon

Mình đã từng đi Úc mỗi năm 01 lần kể từ năm 2012 đến 2016, mỗi lần chỉ ở ngắn ngày (khoảng 03-05 ngày thôi).

Sau đó mình thấy có loại Visa Úc nhiều lần 03 năm công bố trên Website ĐSQ Úc, nên mình liều 01 phen xin luôn !

volemanh
10-07-2017, 10:23
Phiền các bác thông thái giúp em lên 1 lịch trình tour các điểm nên tham quan trong 10 ngày ở Úc ..Nhóm bạn em có 4 người sẽ khởi hành vào ngày 13/9 (bọn em chắc chắn đi vì đã du lịch cùng nhau vài lần)...Theo như các bài tham khảo em đọc thì bọn em chỉ đi qua 2 thành phố là Sydney và Melbourne...Bọn em bay từ Hà Nội - Melbourn và Sydney Hà Nội...
Bọn em xác định ở Melbourne 4 đêm và Sydney 6 đêm để tham quan trung tâm và các vùng ngoại ô...vì thời gian bọn em ko có nhiều chỉ có 10 ngày nên các bác giúp em lên lịch trình những điểm tham quan đẹp nhất,ấn tượng nhất trong và ngoài 2 thành phố này với ạ...cả 4 bọn em chưa đi Úc bao giờ và chỉ có duy nhất 1 bạn biết Tiếng Anh,em thì tiếng anh bập bẹ,còn 2 bạn kia thì mù tịt...em phụ trách lên lịch trình,đặt vé máy bay và khách sạn...
Cám ơn các bác rất nhiều

daica10a
10-07-2017, 14:53
Hi,

Mình có 2 người bạn trong đó có 1 người mới chỉ đi Úc 1 lần nhưng được LSQ Úc tự cấp 3 năm luôn (chắc họ thấy khả năng đi Úc nhiều lần).

saigonn_2
10-07-2017, 15:34
Hi,

Mình có 2 người bạn trong đó có 1 người mới chỉ đi Úc 1 lần nhưng được LSQ Úc tự cấp 3 năm luôn (chắc họ thấy khả năng đi Úc nhiều lần).

Mình có biết ông anh, lần đầu apply visa Úc - được cấp 3 năm Multiple đó bạn. :D

Thanhthuy1213
31-08-2017, 11:25
Mình có biết ông anh, lần đầu apply visa Úc - được cấp 3 năm Multiple đó bạn. :D

Gọi hỏi mua ve máy bay mà ko được ?? Bỏ số rồi ahf?

saigonn_2
01-09-2017, 08:25
Gọi hỏi mua ve máy bay mà ko được ?? Bỏ số rồi ahf?

Em đang du lịch ở Úc, chị. Chứ không bỏ số hé hé

Thanhthuy1213
02-09-2017, 13:56

Hihi
Sướng quá mà

Gau Misa
05-09-2017, 10:52

Sung sướng vậy ta hihi

saigonn_2
05-09-2017, 21:43
Sung sướng vậy ta hihi

Gấu Misa chắc còn sung sướng hơn hihi

Thanhthuy1213
19-09-2017, 13:03
Chào các bạn. Có bạn nào biết về visa 407 không ạ? Làm sao mình tìm được chủ bảo lãnh đây ạ? Mình có hỏi 2 trung tâm đăng tin đi diện visa 407 mà cả 2 đều nói giá cả quá chênh lệch, mình sợ bị lừa đảo quá. Một chỗ giá đi $6000, chỗ kia hét lên $15,000. trời ơi !!! :(

Lừa chắc rồi còn gì nữa
Ở đây chỉ du lịch thôi bạn ơi

My-ta
19-09-2017, 18:58
Cám ơn bạn.

xe_om_2005
20-09-2017, 11:34
Các bạn cho mình hỏi. Mình và ba mình cùng nộp xin visa thăm thân nhân.Sau 2 tuần nhận được thông báo yêu cầu ba mình khám sức khỏe.Ba mình 65t . Đã khám xong và kết quả khám cũng ok
Các bạn cho mình hỏi xác xuất đậu visa của mình thế nào?
Thanks các bạn

Ducviet6789
20-09-2017, 12:08
Xin chào mọi người,nhờ mọi người hướng dẫn mình chút dc ko,tình trạng như thế này :mình đi tự túc vì e gái mình đang du học ở úc,chi trả chuyến đi mình tự lo cả
-năm ngoái mình xin nhưng rớt do hs yếu mới đi dc 3 nước và tài chính yếu
-hồ sơ bây giờ mình đi dc trung quốc,thái,sing,hàn quốc,đài loan,hồng kông
nam 34 tuổi, đã lập gia đình, con
- mình kinh doanh(giấy phép kinh doanh,nhưng thuế kinh doanh tháng 360k có thấp không ạ có thể làm cao lên
- hợp đồng kinh doanh bán vé máy bay
- mình có sổ nhà đất mang tên vợ chồng và oto bố mẹ chuyển nhượng cho mình
- mình có sao kê ngân hàng atm tiền ra vào
Mọi người xem hồ sơ mình như vậy thì có Yếu không ah.mình định tháng 12 này nạp.và có cần travelplan không ah nếu cần mọi người có thể cho e xin mẫu được không ah
[email protected]
Nhờ mọi người tư vấn ah

Ducviet6789
22-09-2017, 12:47
Xin chào mọi người,nhờ mọi người hướng dẫn mình chút dc ko,tình trạng như thế này :mình đi tự túc vì e gái mình đang du học ở úc,chi trả chuyến đi mình tự lo cả
- mình kinh doanh(giấy phép kinh doanh,nhưng thuế kinh doanh tháng 360k có thấp không ạ có thể làm cao lên
Mọi người xem hồ sơ mình như vậy thì có Yếu không ah.mình định tháng 12 này nạp.và có cần travelplan không ah nếu cần mọi người có thể cho e xin mẫu được không ah
[email protected]
Nhờ mọi người tư vấn ah
Lâu không thấy ai lên diễn đàn vậy.nhờ mọi người tư vấn cho e chút ah

Gau Misa
28-09-2017, 00:25
Gấu Misa chắc còn sung sướng hơn hihi

Giá như mình cũng đc cấp visa Úc multi 3 năm và đc di du lịch Úc hen :)))

xiaofang2904
29-09-2017, 16:29
[email protected]
Nhờ mọi người tư vấn ah

Mình cũng lần đầu xin visa đi Úc, lùng đọc 2 topic trong này thì hoang mang cực độ. Vì mình xin visa gấp quá. ngày 14/9 mình lên VFS nộp hồ sơ và lấy dấu vân tay, thì chiều qua 28/9 mình nhận được visa rồi, không lâu như phần lớn comment trong topic này và topic kia.
Cá nhân mình thấy khâu chuẩn bị hồ sơ cực quan trọng, mình nộp hồ sơ qua VFS chứ không nộp online nhưng mình nghĩ nộp gì cũng vậy: hồ sơ phải rõ ràng, gọn gàng, cẩn thận thì cũng gây cảm tình hơn cho ng xét duyệt.
Mình thấy với những yếu tố trên của bạn thì ổn để xin visa Úc, chỉ đó điều phần chứng minh tài chính, nếu khi làm hồ sơ xin visa bạn mới cho tiền vào ngân hàng và lấy cái sổ thì e là họ không đánh giá cao phần tài chính cá nhân của bạn đâu, sổ tiết kiệm càng lâu càng tốt mà, mình nghĩ chí ít cũng là sổ gửi đc đôi tháng thì tính thuyết phục cao hơn, tháng 12 nộp hồ sơ thì bây giờ bạn gửi tk là ok rồi. Sao kê ngân hàng ATM tiền ra vào thì thực ra không chứng minh đc nh lắm, nói thật, tương tự như điều trên, vì m có thể hiểu bạn nhờ ai đó chuyển vào 1 cục tiền, rồi sau khi in sao kê, lại chuyển ra.
Hồ sơ của mình có sổ tiết kiệm, rải lác đác, cái lâu thì đc 1 năm, cái gần thì mới đc 1 tháng. có đứng tên 1 mảnh đất. Nên mình không nghĩ phần chứng minh tài chính của mình là quá mạnh như nh người. mình vẫn nhấn mạnh vào khâu chuẩn bị hồ sơ, bạn cứ làm hồ sơ sạch sẽ, rõ ràng, sắp xếp theo đúng check list của trang web, cái này cũng phải kẹp vào hồ sơ khi mang nộp.
Travel plan bạn search trên mạng đầy. nên có nhé.
Nếu bạn còn lăn tăn thì nộp qua VFS vì nộp hồ sơ bản giấy có nh cơ hội cho bạn cho thêm các giấy tờ ngoài vào hơn. Theo m là cứ gì có lợi để chứng minh bạn đủ năng lực tài chính chi trả cho chuyến đi, chứng minh bạn đi rồi sẽ quay về thì bạn cứ cho hết vào. Và nhớ là trung thực khi bạn khai form, có thế nào bạn nói như thế là đc.
Good luck!

Ducviet6789
05-10-2017, 19:01
Mình cũng lần đầu xin visa đi Úc, lùng đọc 2 topic trong này thì hoang mang cực độ. Vì mình xin visa gấp quá. ngày 14/9 mình lên VFS nộp hồ sơ và lấy dấu vân tay, thì chiều qua 28/9 mình nhận được visa rồi, không lâu như phần lớn comment trong topic này và topic kia.
Cá nhân mình thấy khâu chuẩn bị hồ sơ cực quan trọng, mình nộp hồ sơ qua VFS chứ không nộp online nhưng mình nghĩ nộp gì cũng vậy: hồ sơ phải rõ ràng, gọn gàng, cẩn thận thì cũng gây cảm tình hơn cho ng xét duyệt.
Mình thấy với những yếu tố trên của bạn thì ổn để xin visa Úc, chỉ đó điều phần chứng minh tài chính, nếu khi làm hồ sơ xin visa bạn mới cho tiền vào ngân hàng và lấy cái sổ thì e là họ không đánh giá cao phần tài chính cá nhân của bạn đâu, sổ tiết kiệm càng lâu càng tốt mà, mình nghĩ chí ít cũng là sổ gửi đc đôi tháng thì tính thuyết phục cao hơn, tháng 12 nộp hồ sơ thì bây giờ bạn gửi tk là ok rồi. Sao kê ngân hàng ATM tiền ra vào thì thực ra không chứng minh đc nh lắm, nói thật, tương tự như điều trên, vì m có thể hiểu bạn nhờ ai đó chuyển vào 1 cục tiền, rồi sau khi in sao kê, lại chuyển ra.
Hồ sơ của mình có sổ tiết kiệm, rải lác đác, cái lâu thì đc 1 năm, cái gần thì mới đc 1 tháng. có đứng tên 1 mảnh đất. Nên mình không nghĩ phần chứng minh tài chính của mình là quá mạnh như nh người. mình vẫn nhấn mạnh vào khâu chuẩn bị hồ sơ, bạn cứ làm hồ sơ sạch sẽ, rõ ràng, sắp xếp theo đúng check list của trang web, cái này cũng phải kẹp vào hồ sơ khi mang nộp.
Travel plan bạn search trên mạng đầy. nên có nhé.
Nếu bạn còn lăn tăn thì nộp qua VFS vì nộp hồ sơ bản giấy có nh cơ hội cho bạn cho thêm các giấy tờ ngoài vào hơn. Theo m là cứ gì có lợi để chứng minh bạn đủ năng lực tài chính chi trả cho chuyến đi, chứng minh bạn đi rồi sẽ quay về thì bạn cứ cho hết vào. Và nhớ là trung thực khi bạn khai form, có thế nào bạn nói như thế là đc.
Good luck!
Cảm ơn bạn đã xem qua hồ sơ của mình,mình sẽ khắc phục điểm yếu của mình.cảm ơn bạn nhiều nhé

baokhuong
07-10-2017, 21:04
cho em hỏi , em có người thân ở ÚC ( bà dì , em ruột của mẹ ) , nhưng mà em lại muốn nộp visa du lịch tự túc, vậy khi khai báo hồ sơ có bị ảnh hưởng gì không vậy . Không cần khai báo có người thân có được không vậy ạ ?

Thanhthuy1213
07-10-2017, 22:54
cho em hỏi , em có người thân ở ÚC ( bà dì , em ruột của mẹ ) , nhưng mà em lại muốn nộp visa du lịch tự túc, vậy khi khai báo hồ sơ có bị ảnh hưởng gì không vậy . Không cần khai báo có người thân có được không vậy ạ ?

trong khai báo ng thân ko có khai dì uột
nếu muốn khai thì khai cũng ko ảnh hưởng gì

CaVicu
20-10-2017, 07:48
[email protected]
Nhờ mọi người tư vấn ah

Bác cứ yên tâm, chuẩn bị đầy đủ giấy tờ theo yêu cầu trên website. Hồi em làm xin cho 17 người đi bụi chung, đậu hết. Có người chỉ mới đi Singapo. Em có hướng dẫn ở đây nè(Hồ sơ giấy) (http://www.phuotlendinh.com/2016/10/ky-1-austrailia-ky-dieu-huong-dan-xin.html). Hồ sơ ONLINE (http://www.phuotlendinh.com/2017/09/bi-kiep-xin-visa-uc-online-nhanh-gon.html)

baokhuong
20-10-2017, 08:44
trong khai báo ng thân ko có khai dì uột
nếu muốn khai thì khai cũng ko ảnh hưởng gì
Vâng , em cảm ơn chị.Tại mẹ em sau này cũng qua Úc theo diện mời du lịch , cũng đang lo nếu giờ em khai theo diện du lịch tự túc thì không biết sau này hồ sơ mẹ em có bị ảnh hưởng gì không nữa .hixhix

thutrangnt
20-10-2017, 20:57
Good luck!
Thực ra mình thấy nộp bản giấy mà khi cần bổ sung thì mệt hơn nộp online chứ nhỉ? Vì phải lên VFS mà. Còn online thì chỉ việc ngồi nhà click click click. Và giấy tờ cũng chỉ cần scan bản chính, ko phải đi công chứng.
Mình submit form online, từ từ attach giấy tờ, đi lấy biometrics về rồi vẫn có thể attach thêm file nữa. Sau khi bấm INFO PROVIDED thì IMMI nó báo giờ hồ sơ đã đc chuyển đi để xem xét, dù vậy vẫn có chức năng attach thêm document. Rất tiện luôn.

saigonn_2
21-10-2017, 12:52
Giá như mình cũng đc cấp visa Úc multi 3 năm và đc di du lịch Úc hen :)))

Gấu Misa thíc thì nhíc, ngồi đó " Giá Như " Phải chăng.. chắc tới tết Công Gô quá hé hé =))

Ducviet6789
26-10-2017, 19:53
Bác cứ yên tâm, chuẩn bị đầy đủ giấy tờ theo yêu cầu trên website. Hồi em làm xin cho 17 người đi bụi chung, đậu hết. Có người chỉ mới đi Singapo. Em có hướng dẫn ở đây nè(Hồ sơ giấy) (http://www.phuotlendinh.com/2016/10/ky-1-austrailia-ky-dieu-huong-dan-xin.html). Hồ sơ ONLINE (http://www.phuotlendinh.com/2017/09/bi-kiep-xin-visa-uc-online-nhanh-gon.html)
em cảm ơn bác nhiều lắm,nhờ bác chia sẻ thông tin rất hay này,tks bác nhé

CaVicu
27-10-2017, 18:25
em cảm ơn bác nhiều lắm,nhờ bác chia sẻ thông tin rất hay này,tks bác nhé

Cảm ơn Ducviet đã đọc và ủng hộ.

minhcuong123
02-11-2017, 13:29
Chào các bạn, a/chị, cho em hỏi khi mình đi Úc mình có cần đặt vé 2 chiều không? Tại e có dự định sẽ đi nơi khác chứ không về nước liền. Vậy nó có bắt mình đặt vé 2 chiều không ạ?

Dang Thai
02-11-2017, 15:13
Chào các bạn, a/chị, cho em hỏi khi mình đi Úc mình có cần đặt vé 2 chiều không? Tại e có dự định sẽ đi nơi khác chứ không về nước liền. Vậy nó có bắt mình đặt vé 2 chiều không ạ?

Khi nộp hồ sơ visa thì Đại sứ quán không yêu cầu phải đặt vé máy bay. Còn nếu em muốn nộp vé máy bay trong hồ sơ để thể hiện mình sẽ không trốn ở lại Úc, thì phải có vé máy bay đi ra khỏi Úc, đến một nước thứ ba. (Nước thứ ba này phải miễn thị thực cho hộ chiếu Việt Nam hoặc em đã có visa của nước đó rồi).

eChip
16-11-2017, 12:41
Khi nộp hồ sơ visa thì Đại sứ quán không yêu cầu phải đặt vé máy bay. Còn nếu em muốn nộp vé máy bay trong hồ sơ để thể hiện mình sẽ không trốn ở lại Úc, thì phải có vé máy bay đi ra khỏi Úc, đến một nước thứ ba. (Nước thứ ba này phải miễn thị thực cho hộ chiếu Việt Nam hoặc em đã có visa của nước đó rồi).

Theo mình thì không cần mua vé máy bay trước, ngay cả trên web của ĐSQ Úc có thông báo không cần mua vé máy bay trước.

Vì mua trước cũng không thể chứng minh bạn sẽ rời Úc. Bỏ vé máy bay để ở lại Úc cũng được mà, có đáng là bao.

Vé máy bay không phải làm hồ sơ mình mạnh thêm.

conthangio89
23-11-2017, 10:37
Chào các anh chị trong diễn đàn.
Em vừa nộp hồ sơ xin visa Úc ngày 15/11, tới nay là tròn 1 tuần lịch.
Trường hợp của em như này liệu khả năng được cấp Visa có cao không ạ:

Em là nam, độc thân, 28 tuổi, đi theo dạng thăm thân kết hợp du lịch luôn (chị ruột em kết hôn với anh rể người Úc), VISA chị gái đang là thường trú TR và đang xét vào thường trú.

1. Bên phía anh chị em:
+Có làm thư mời gửi tới Đại sứ quán: Trong thư nêu sẽ lo chỗ ăn ở luôn tại nhà anh chị, đi lại và một khoản tiền mua sắm khác.. Anh chị nêu rõ địa chỉ nơi ở, lý do mời, thời gian mời (05 đến 20/12) và cam kết với nhà chức trách em trai sẽ về VN đúng hạn.
+ Passport anh chị, Visa tạm trú Úc và Giấy khai sinh của chị gái, Giấy khai sinh và Citizen Úc của hai cháu gái (để khẳng định hôn thú của anh chị và lý do mời em trai sang thăm gia đình và cả hai cháu lần đầu tiên).
Tất cả giấy tờ trên đều do một người được luật pháp Úc ủy quyền chứng thực (một Pharmacy)
2. Về phía em:
- Phô tô công chứng đủ Sơ yếu lý lịch xác nhận tại địa phương, Giấy khai sinh (công chứng dịch), Sổ hộ khẩu và Passport công chứng.
- Hộ chiếu của em đã đi Nhật dạng công tác, đào tạo (trainee) do JICA tài trợ 1 tháng năm 2014, đi du lịch Thái Lan đầu 2017. Đi về trong hạn cho phép.
- Về ràng buộc công việc:
+ Em nộp giấy tiếp nhận công tác 1 đơn vị nhà nước năm 2013, Giấy tiếp nhận (chuyển) công tác Công ty hiện tại (Doanh nghiệp nhà nước của Hà Nội) vào năm 2015, Hợp đồng lao động không xác định thời hạn, Giấy xin nghỉ phép (từ 05/12 đến 20/12) có xác nhận của Giám đốc đóng mộc, Quyết định mức lương được nhận;
+ Sao kê lương 3 tháng gần nhất có dấu ngân hàng.
+ Em nộp Thẻ bảo hiểm Y tế vì trên thẻ có ghi rõ Địa chỉ là Công ty của em.
+ Lương thực nhận sau trừ bảo hiểm 8.500.000đ (lương nhà nước nên hơi thấp)
- Chứng minh tài chính, tài sản:
+ Em có 04 sổ tiết kiệm với xác nhận số dư song ngữ của ngân hàng, ngày gửi, kỳ hạn, số tiền tổng cộng là 450 triệu VNĐ và 5000 AUD.
Em lập 01 sổ từ 2/2017, 2 sổ từ 7/2017, 1 sổ tháng 9/2017 và 1 sổ 5000 AUD cách ngày nộp hồ sơ 1 tuần.
+ Em còn trẻ nên chưa có nhà riêng mà ở cùng nhà bố mẹ tại Hà Nội (hic).
- Em có nộp thêm bảo hiểm du lịch của BIC thời hạn trùng với lịch nghỉ phép công ty.
- Nói thêm tình trạng bản thân, em chưa lập gia đình, hiện tại mẹ là người thân duy nhất tại Việt Nam, bố mất sớm, chị lấy chồng Úc.

Với tình trạng hồ sơ như vậy, khả năng đậu Visa của em có khả quan không ạ? Em chỉ có mong muốn đi Úc thăm gia đình anh chị và các cháu nhỏ, tham quan loanh quanh Melbourne thôi, ở nhà anh chị nên không lập Plan du lịch nộp kèm cả.

Chân thành cảm ơn ý kiến quý báu của các Anh chị em trong diễn đàn. Chúc mọi người sức khoẻ, hạnh phúc!

saigonn_2
23-11-2017, 11:43

Em là nam, độc thân, 28 tuổi, đi theo dạng thăm thân kết hợp du lịch luôn (chị ruột em kết hôn với anh rể người Úc), VISA chị gái đang là thường trú TR và đang xét vào thường trú.

1. Bên phía anh chị em:
+Có làm thư mời gửi tới Đại sứ quán: Trong thư nêu sẽ lo chỗ ăn ở luôn tại nhà anh chị, đi lại và một khoản tiền mua sắm khác.. Anh chị nêu rõ địa chỉ nơi ở, lý do mời, thời gian mời (05 đến 20/12) và cam kết với nhà chức trách em trai sẽ về VN đúng hạn.
+ Passport anh chị, Visa tạm trú Úc và Giấy khai sinh của chị gái, Giấy khai sinh và Citizen Úc của hai cháu gái (để khẳng định hôn thú của anh chị và lý do mời em trai sang thăm gia đình và cả hai cháu lần đầu tiên).
Tất cả giấy tờ trên đều do một người được luật pháp Úc ủy quyền chứng thực (một Pharmacy)
2. Về phía em:
- Phô tô công chứng đủ Sơ yếu lý lịch xác nhận tại địa phương, Giấy khai sinh (công chứng dịch), Sổ hộ khẩu và Passport công chứng.
- Hộ chiếu của em đã đi Nhật dạng công tác, đào tạo (trainee) do JICA tài trợ 1 tháng năm 2014, đi du lịch Thái Lan đầu 2017. Đi về trong hạn cho phép.
+ Em nộp giấy tiếp nhận công tác 1 đơn vị nhà nước năm 2013, Giấy tiếp nhận (chuyển) công tác Công ty hiện tại (Doanh nghiệp nhà nước của Hà Nội) vào năm 2015, Hợp đồng lao động không xác định thời hạn, Giấy xin nghỉ phép (từ 05/12 đến 20/12) có xác nhận của Giám đốc đóng mộc, Quyết định mức lương được nhận;
+ Em có 04 sổ tiết kiệm với xác nhận số dư song ngữ của ngân hàng, ngày gửi, kỳ hạn, số tiền tổng cộng là 450 triệu VNĐ và 5000 AUD.
Em lập 01 sổ từ 2/2017, 2 sổ từ 7/2017, 1 sổ tháng 9/2017 và 1 sổ 5000 AUD cách ngày nộp hồ sơ 1 tuần.
- Em có nộp thêm bảo hiểm du lịch của BIC thời hạn trùng với lịch nghỉ phép công ty.
- Nói thêm tình trạng bản thân, em chưa lập gia đình, hiện tại mẹ là người thân duy nhất tại Việt Nam, bố mất sớm, chị lấy chồng Úc.

Với tình trạng hồ sơ như vậy, khả năng đậu Visa của em có khả quan không ạ? Em chỉ có mong muốn đi Úc thăm gia đình anh chị và các cháu nhỏ, tham quan loanh quanh Melbourne thôi, ở nhà anh chị nên không lập Plan du lịch nộp kèm cả.

Chân thành cảm ơn ý kiến quý báu của các Anh chị em trong diễn đàn. Chúc mọi người sức khoẻ, hạnh phúc!

Bây giờ bạn chỉ chờ mail kết quả thôi, bạn cũng đã applied xong rồi, mọi người cũng không " dự đoán " dc kết quả ntn đâu. Hồ sơ bạn đầy đủ như vậy thì khả năng có visa không thấp đâu. Good luck bạn nhé. :D

conthangio89
23-11-2017, 15:31
Bây giờ bạn chỉ chờ mail kết quả thôi, bạn cũng đã applied xong rồi, mọi người cũng không " dự đoán " dc kết quả ntn đâu. Hồ sơ bạn đầy đủ như vậy thì khả năng có visa không thấp đâu. Good luck bạn nhé. :D

Cảm ơn bạn đã động viên :). Trước khi nộp hồ sơ mình có liên hệ với bên dịch vụ, họ nói phí 200USD mà cũng chưa chắc chắn gì nên mình tự tìm hiểu để làm.
Quả thực giây phút chờ mail của ĐSQ không dễ chịu lắm, cứ ngóng mail hay điện thoại báo thôi:)

lin987
23-11-2017, 15:58
Hồ sơ đẹp ma.. Thời điểm naỳ đang mua cao điểm bạnn ới. Năm ngoáii minh apply xong khoảnn 7 ngày có. Vì mìnhh goi đien len LSQ push luon, vì phai book vé nưa, xong 5 phut sau ben LSQ gui email đính kèm visa grant notice. Bây giờ hìnhh nhu Vissa Uc nguoi Viet xét, nên cung de so voi ngày xưa, nhưng với điều kiệnn phai chứnngg minh đay đu. Chúcc ban som nhan email baóo Visa

ngthuhang1986
23-11-2017, 16:13

1. Bên phía anh chị em:
2. Về phía em:

Mình cũng nộp hôn 17/11. Giờ ngồi chờ mỗi ngày như trên đống lửa huhuh. Vì Công ty mình làm là công ty tư nhân nên không có đóng bảo hiểm cho nhân viên, không biết LSQ có gọi đòi BH không mọi người, nếu họ hỏi mình phải tra rlowif sao cho thuyết phục, Bác nào rành chỉ mình với hic hic, vì đã rớt 1 lần cáhc đây 8 năm rồi nên sợ rở nữa huhu

conthangio89
23-11-2017, 16:28
Cảm ơn Lin987 nha :)
Có lẽ sang tuần chưa có mail về mình gọi lên ĐSQ theo cách của lin987 xem sao, cận ngày mà còn book vé nữa (BB)

eChip
23-11-2017, 16:33
Hồ sơ đẹp ma.. Thời điểm naỳ đang mua cao điểm bạnn ới. Năm ngoáii minh apply xong khoảnn 7 ngày có. Vì mìnhh goi đien len LSQ push luon, vì phai book vé nưa, xong 5 phut sau ben LSQ gui email đính kèm visa grant notice. Bây giờ hìnhh nhu Vissa Uc nguoi Viet xét, nên cung de so voi ngày xưa, nhưng với điều kiệnn phai chứnngg minh đay đu. Chúcc ban som nhan email baóo Visa

Bạn gọi LSQ số nào hay vậy ? Mình gọi LSQ HCM 02 số 3521826 35218100 thì họ trả lời thẳng là họ không thể giải đáp tình trạng visa.

Gọi lên ĐSQ ngoài HH thì họ nói đang xét và bảo cứ chờ... mà họ trả lời cho có, vì nếu trả lời thật sự họ sẽ hỏi mã hồ sơ của mình rồi...

eChip
23-11-2017, 16:39
Cảm ơn bạn đã động viên :). Trước khi nộp hồ sơ mình có liên hệ với bên dịch vụ, họ nói phí 200USD mà cũng chưa chắc chắn gì nên mình tự tìm hiểu để làm.
Quả thực giây phút chờ mail của ĐSQ không dễ chịu lắm, cứ ngóng mail hay điện thoại báo thôi:)

Đừng dại mà làm bên DV, cúng tiền cho tụi nó ăn thôi, lên đây mọi người giúp nhau cũng làm được thôi bác. Phí VISA tính ra tiền Việt (mình cà thẻ) cũng 2tr4 2tr5 rồi, phí sinh trăc học cũng gần 500k, vị chi tự làm là 3tr. TRong khi cúng cho tụi DV 200$ thì mất gần 4tr5 rồi. Để 1tr5 đó làm chuyện khác hay hơn.

conthangio89
23-11-2017, 16:53
Phí 200 USD cho riêng bên dịch vụ, chưa gồm phí nộp ĐSQ và Vfs bạn eChip à. Nếu trọn gói 200 USD mình mới cân nhắc.
eChip đang xin VISA Úc à, có thông tin gì chưa.

eChip
23-11-2017, 17:07
Phí 200 USD cho riêng bên dịch vụ, chưa gồm phí nộp ĐSQ và Vfs bạn eChip à. Nếu trọn gói 200 USD mình mới cân nhắc.
eChip đang xin VISA Úc à, có thông tin gì chưa.

Vãi cả phí, ngồi không viết rồi hưởng 200$...

Mình nộp online, cũng đang hóng. Thiếu hồ sơ gì thì lên add cho lẹ. Nộp VFS thì phải tốn hơn 300k nếu tự bổ sung hồ sơ, sẽ free nếu có thư yêu cầu của LSQ hay ĐSQ.

qhoan
24-11-2017, 17:46

1. Bên phía anh chị em:
2. Về phía em:

hồ sơ như vậy là ổn rồi .... có them tí plan đi chơi tiêu tiền ở Úc nữa thì vẫn hơn ...chuc bạn có visa sớm

jessuyen
26-11-2017, 10:50
Anh chị cho mình hỏi đi lấy biometrics thì có cần book lịch hẹn trước không ạ? Cảm ơn cả nhà.
P/s: Nhờ diễn đàn phượt mà mình đã apply thành công visa Mỹ và Can đó. Yêu lắm cơ.

binna
26-11-2017, 13:02
Anh chị cho mình hỏi đi lấy biometrics thì có cần book lịch hẹn trước không ạ? Cảm ơn cả nhà.
P/s: Nhờ diễn đàn phượt mà mình đã apply thành công visa Mỹ và Can đó. Yêu lắm cơ.
Từ tháng 11/2017, bắt buộc phải có lịch hẹn khi đi lấy biometrics.

Emerald214
28-11-2017, 23:39
Mình mới đi Úc về nè, ai cần giúp đỡ thì reply mình, giúp đc gì mình giúp. ^^ Visa Úc ko khó lắm đâu, vì họ ko đòi dịch tiếng Anh. ^^

+ Male
+ Single
+ Engineer 
+ Vietnamese passport
+ Saigon
+ Tourist Visa

Blog của mình
https://travelinglegend.blog/2017/09/14/mt-buller-endless-snow/

minhnh91
29-11-2017, 09:28
[FONT=Arial]Xin chào,

Hiện tại em đang làm dùm hồ sơ đi Úc cho bạn của mẹ theo diện thăm doanh nghiệp, có thư mời của doanh nghiệp bên Úc. Bạn mẹ em đã đi Úc 2 lần và không có vấn đề gì xảy ra, 2 lần trước là thuê dịch vụ làm. Lần này em làm dùm thì trong các yêu cầu có thêm 1 yêu cầu là cái mẫu 956 - "Advide by a migration agent/Exempt person of providing immigration assistance", trong mẫu này nó có hỏi mối quan hệ của em với bạn mẹ em và cho các lựa chọn sau:

- Close family member (spouse, child, parent, brother, sister)
- Sponsor
- Nominator
- Member of diplomatic mission, consular post or international organisation
- Member of Paliament or their staff
- An official whose duties include providing immigration assistance

Em thì phân vân chỗ sponsor với nominator mà em nghĩ chắc là chọn nominator. Chính xác mối quan hệ của em với bạn mẹ em thì chỉ là người quen và em cũng không có lấy tiền gì từ bạn mẹ em.

Anh chị nào gặp trường hợp này rồi xin cho em ý kiến.

Xin cảm ơn.

federalvn
29-11-2017, 09:34
Sao bạn làm phức tạp lên thế, cứ coi như người đang khai hồ sơ online kia là bạn của mẹ bạn đi.

[FONT=Arial]Xin chào,

Hiện tại em đang làm dùm hồ sơ đi Úc cho bạn của mẹ theo diện thăm doanh nghiệp, có thư mời của doanh nghiệp bên Úc. Bạn mẹ em đã đi Úc 2 lần và không có vấn đề gì xảy ra, 2 lần trước là thuê dịch vụ làm. Lần này em làm dùm thì trong các yêu cầu có thêm 1 yêu cầu là cái mẫu 956 - "Advide by a migration agent/Exempt person of providing immigration assistance", trong mẫu này nó có hỏi mối quan hệ của em với bạn mẹ em và cho các lựa chọn sau:

- Close family member (spouse, child, parent, brother, sister)
- Sponsor
- Nominator
- Member of diplomatic mission, consular post or international organisation
- Member of Paliament or their staff
- An official whose duties include providing immigration assistance

Em thì phân vân chỗ sponsor với nominator mà em nghĩ chắc là chọn nominator. Chính xác mối quan hệ của em với bạn mẹ em thì chỉ là người quen và em cũng không có lấy tiền gì từ bạn mẹ em.

Anh chị nào gặp trường hợp này rồi xin cho em ý kiến.

Xin cảm ơn.

minhnh91
29-11-2017, 09:44
Sao bạn làm phức tạp lên thế, cứ coi như người đang khai hồ sơ online kia là bạn của mẹ bạn đi.

Dạ tại vì bạn mẹ em không biết gì về làm mấy hồ sơ này, tiếng anh cũng rất yếu nên em nghĩ người ta hỏi là khi làm có sự hỗ trợ của ai không thì em định trung thực. Vì sợ ghi bạn mẹ em làm thì lỡ người ta hỏi kỹ thì người ta lại cho mình giả dối.

Còn nếu trường hợp em ghi người làm đơn là bạn mẹ em và không có sự hỗ trợ từ bất cứ ai thì khi đi nộp hồ sơ người ta có hỏi hay yêu cầu gì liên quan đến tiếng anh hoặc gặp rắc rối nào đó thì giải quyết làm sao ạ.

federalvn
29-11-2017, 12:14
Visa Úc giờ toàn người Việt duyệt thôi nên cũng không sao cả đâu.

Dạ tại vì bạn mẹ em không biết gì về làm mấy hồ sơ này, tiếng anh cũng rất yếu nên em nghĩ người ta hỏi là khi làm có sự hỗ trợ của ai không thì em định trung thực. Vì sợ ghi bạn mẹ em làm thì lỡ người ta hỏi kỹ thì người ta lại cho mình giả dối.

Còn nếu trường hợp em ghi người làm đơn là bạn mẹ em và không có sự hỗ trợ từ bất cứ ai thì khi đi nộp hồ sơ người ta có hỏi hay yêu cầu gì liên quan đến tiếng anh hoặc gặp rắc rối nào đó thì giải quyết làm sao ạ.

binna
29-11-2017, 13:42
Visa Úc giờ toàn người Việt duyệt thôi nên cũng không sao cả đâu.
Bác nói thế, em xem lại visa của em thì thấy người ký là THAO (ko ghi Mr. hay Ms. gì cả) và có ghi Position number: 1334567890..... vậy thui

federalvn
29-11-2017, 15:27
Của mình là VAN DUNG

Bác nói thế, em xem lại visa của em thì thấy người ký là THAO (ko ghi Mr. hay Ms. gì cả) và có ghi Position number: 1334567890..... vậy thui

conthangio89
29-11-2017, 15:33
Mình nộp hồ sơ tới nay 2 tuần chưa có hồi âm về. Tuần tới lịch đi của mình, chưa dám book vé máy bay gì cả.

eChip
29-11-2017, 16:19
Mình nộp hồ sơ tới nay 2 tuần chưa có hồi âm về. Tuần tới lịch đi của mình, chưa dám book vé máy bay gì cả.

Mình cũng gần 02 tuần rồi. Chắc cuối năm hồ sơ nhiều. Mình nộp online.

conthangio89
29-11-2017, 16:32
Năm ngoái mẹ mình nộp thời gian này 1 tuần là có thư hồi âm từ ĐSQ yêu cầu khám sức khỏe tại phòng khám FAMILY, sau 2 ngày khám thì có Grant Visa.
Bạn dự định ngày đi có xa không, nếu vài tuần nữa đi thì không ảnh hưởng các dự định khác.
Chúc bạn sớm báo tin vui VISA với mọi người.

eChip
29-11-2017, 16:50
Năm ngoái mẹ mình nộp thời gian này 1 tuần là có thư hồi âm từ ĐSQ yêu cầu khám sức khỏe tại phòng khám FAMILY, sau 2 ngày khám thì có Grant Visa.
Bạn dự định ngày đi có xa không, nếu vài tuần nữa đi thì không ảnh hưởng các dự định khác.
Chúc bạn sớm báo tin vui VISA với mọi người.

Mình y như bạn luôn, đi du lịch thăm chị ruột.

Năm ngoái mẹ mình cũng xin visa và cũng phải đi khám. 1 tuần hơn là có visa. Không biết mẹ mình phải đi khám là do độ tuổi (>60) hay do mẹ mình xin visa 1 năm.

conthangio89
29-11-2017, 17:42
Thường phụ nữ cao tuổi mà xin visa trên 6 tháng là Đsq yêu cầu khám rồi, phòng bệnh lao phổi or viêm gan B... Mẹ mình có lý do sang giúp anh chị mình trông cháu nên phải khám.

eChip
29-11-2017, 17:45
Thường phụ nữ cao tuổi mà xin visa trên 6 tháng là Đsq yêu cầu khám rồi, phòng bệnh lao phổi or viêm gan B... Mẹ mình có lý do sang giúp anh chị mình trông cháu nên phải khám.

Ayda... hoàn cảnh cả 2 y nhau ;))

Mà ông có nộp đơn nghỉ phép ko, ? Mình ko có nộp, vì qua tết mới đi, cty ko có duyệt trước cho mấy tháng. Nhưng chắc chắn cho nghỉ được. Mình chỉ nộp hộp đồng lao động với qđ điều chỉnh hệ số luơng căn bản theo nhà nước.

Trong hợp đồng ký luơng rất thấp vì ký theo hệ số căn bản nhà nước (5tr5) thể hiện trên hợp đồng luôn. Nhưng luơng thực lãnh là 13-14tr (5tr5 luơng căn bản 7tr5-8tr luơng năng suất)

Ko biết bên lsq có hiểu ko. Mình có nợp sao kê luơng atm 3 tháng.

conthangio89
29-11-2017, 17:51

Mong rằng cả hai cùng pass Visa lần này (beer)

conthangio89
29-11-2017, 17:58

Mà ông có nộp đơn nghỉ phép ko, ? Mình ko có nộp, vì qua tết mới đi, cty ko có duyệt trước cho mấy tháng. Nhưng chắc chắn cho nghỉ được. Mình chỉ nộp hộp đồng lao động với qđ điều chỉnh hệ số luơng căn bản theo nhà nước.

Trong hợp đồng ký luơng rất thấp vì ký theo hệ số căn bản nhà nước (5tr5) thể hiện trên hợp đồng luôn. Nhưng luơng thực lãnh là 13-14tr (5tr5 luơng căn bản 7tr5-8tr luơng năng suất)

Ko biết bên lsq có hiểu ko. Mình có nợp sao kê luơng atm 3 tháng.

Mình có làm đơn nghỉ phép, vì mình còn tận 12 ngày phép Năm chưa dùng. Sếp cũng tạo điều kiện ký rồi đóng dấu cho. Bạn không có đơn nghỉ phép nhưng có giấy xác nhận công tác thì ok hơn. Mình cũng làm nhà nước như bạn, lương hợp đồng lao động cao hơn nhưng tổng thu nhập thấp hơn bạn B-) có sao kê luơng như vậy là tốt rồi vì chắc lương như hợp đồng thực nhận chắc chỉ còn công chức với viên chức sự nghiệp không có thu thôi bạn.

ngthuhang1986
05-12-2017, 18:50
Mình vừa được cấp visa chiều nay, đc một năm :) hú hồn. Mình nộp hôm 16/11 :)

eChip
05-12-2017, 19:36

Bạn ơi, phần visa conditions bạn có mấy dòng vậy? 2 hay 6?

ngthuhang1986
06-12-2017, 09:16

5 dòng á bạn
8101
8201
8303
8304
8546

eChip
06-12-2017, 09:43
5 dòng á bạn
8101
8201
8303
8304
8546

Bạn nộp hôm 16/11 hèn gì ko bị 8602 ^^ mà cũng chả ảnh hưởng gì đến visa. Tại mình thấy khác người nên hỏi lại thôi

Condition 8602 will be imposed on visas granted in the subclasses below where the application was lodged on or after 18 November 2017.

http://giltonvaleo.com/changes-to-the-australian-immigration-program-dec2017/

saigonn_2
06-12-2017, 13:21

Ngồi..Chờ...Visa... oãi dữ hả bạn? :)))))

Ducviet6789
13-12-2017, 12:58
Ngồi..Chờ...Visa... oãi dữ hả bạn? :)))))

mình cũng vừa nạp hs song.bg ngồi chờ visa mà như sợ ma ah :))

Ducviet6789
13-12-2017, 13:04

bạn nạp bao lâu thì có vậy,mình cũng vừa nạp hs đang ngồi chờ đây..nóng ruột quá :))

eChip
13-12-2017, 13:33
bạn nạp bao lâu thì có vậy,mình cũng vừa nạp hs đang ngồi chờ đây..nóng ruột quá :))

10 ngày tính từ ngày nộp.

Davypearce
14-12-2017, 08:35

Bạn Ducviet nộp ngày mấy vậy? Chắc mình và bạn nộp cùng thời gian với nhau. Mình cũng vừa mới nộp xong. Khi nào bạn có kết quả thì báo nhé!

ngoc2707
27-12-2017, 12:24
mọi người ơi nộp ở Vfs tất cả phí hết bao nhiêu nhỉ?

christang
29-12-2017, 00:51
mọi người ơi nộp ở Vfs tất cả phí hết bao nhiêu nhỉ?

Tầm 3tr cho một hồ sơ nha bạn, bao gồm phí xin visa AU$140 và 478k phí lấy Bio và chụp ảnh.

Nic1204
05-01-2018, 17:39
các bạn ơi cho mình hỏi chút là
Hôm trước mình có up hồ sơ lên, trong phần Sổ hộ khẩu mình up nhầm sổ hộ khẩu nhà người khác ko phải nhà mình. 3 ngày mình mới phát hiện ra và up bổ sung SHK nhà mình lên. Không biết có làm sao không các bạn? có hướng gì giải quyết được vụ này không
huhu ngu qá đi mất

federalvn
14-01-2018, 12:45
các bạn ơi cho mình hỏi chút là
Hôm trước mình có up hồ sơ lên, trong phần Sổ hộ khẩu mình up nhầm sổ hộ khẩu nhà người khác ko phải nhà mình. 3 ngày mình mới phát hiện ra và up bổ sung SHK nhà mình lên. Không biết có làm sao không các bạn? có hướng gì giải quyết được vụ này không
huhu ngu qá đi mất

Login vô lại acc, có 1 form cho mình điều chỉnh thông tin đó

Ngoc-Tran
17-01-2018, 16:05
Có ai nộp hồ sơ giấy không? Mình nộp hồ sơ giấy từ 27/12 mà tới nay đúng 3 tuần rùi mà vẫn im re không có tin tức gì, hix hicc

eChip
17-01-2018, 18:56
Có ai nộp hồ sơ giấy không? Mình nộp hồ sơ giấy từ 27/12 mà tới nay đúng 3 tuần rùi mà vẫn im re không có tin tức gì, hix hicc

Đã tự nộp rồi sao bác ko nộp online. Hồ sơ giấy giờ chỉ có dịch vụ làm thôi.

Hồ sơ giấy thì gọi lên vfs hỏi bạn nhé

Ngoc-Tran
18-01-2018, 10:24
Mình lần đầu nộp visa úc với mình nộp cho gia đình 3 người là bà ngoại với dì mình đi chung nữa, nên nộp file giấy thanh toán tiền mặt cho chắc, hehe. Ráng chờ tới tuần sau nếu vẫn chưa có thông tin thì gọi lên vfs hỏi vậy, lần sau rút kinh nghiệm nộp online cho nhanh, làm hồi hộp chờ mòn mỏi hà.

ericnguyen_2504
23-01-2018, 00:53
Cả nhf oi.! Cho e hỏi. E từng bị rớt Úc 3 lần..lần gần đây nhất là tháng 7-2017..E có nhờ dịch vụ làm chứng minh công việc và sổ tiết kiệm 250trieu gui được trước 3 tuần.. E sinh năm 1991. Có hộ khẩu ở tphcm. Có đứng tên 1 sổ đất ở long an mua hồi tháng 3 -2015. Từng đi 4L singgapore,5L thailand,1L malay, 1L korea,2L taiwan,1L hongkong. Và tháng 12-2017 e có đi châu âu ( pháp, đức.).. E dự định mua Tour tháng 3-2018 này qua Úc. Với những giấy tờ cm công việc củ thì tỷ lệ visa e có được bao nhiêu phần trăm ạh? 3 lần trước e có thư mời qua thăm bạn.còn lần này e mua Tour bên dv làm..cả nhà cho e lời khuyên nhé. Vì bf e ở bên đó, e chỉ muốn qua thăm. Chứ ko có ý định gì khác ạh..

Ngoc-Tran
23-01-2018, 07:46
Ericnguyen: Vậy hồ sơ bạn đẹp hơn mình nhiều rồi á, đợt này mình nộp đi chung với bà ngoại và 1 người dì nữa qua thăm dì mình bên Úc, hồ sơ dì mình rớt, mình với bà ngoại đậu, hix, mà mình chỉ mới đi Đài Loan 2 lần hồi tháng 5 với tháng 7 này hà, không có tài sản gì hết, chỉ có mỗi sổ tiết kiệm 220tr ah. Mà mình gởi nhiều đợt, mình nghĩ sổ tiết kiệm bạn nên gởi thành nhiều đợt như vậy sẽ đáng tin cậy hơn á.

saigonn_2
23-01-2018, 11:21
Cả nhf oi.! Cho e hỏi. E từng bị rớt Úc 3 lần..lần gần đây nhất là tháng 7-2017..E có nhờ dịch vụ làm chứng minh công việc và sổ tiết kiệm 250trieu gui được trước 3 tuần.. E sinh năm 1991. Có hộ khẩu ở tphcm. Có đứng tên 1 sổ đất ở long an mua hồi tháng 3 -2015. Từng đi 4L singgapore,5L thailand,1L malay, 1L korea,2L taiwan,1L hongkong. Và tháng 12-2017 e có đi châu âu ( pháp, đức.).. E dự định mua Tour tháng 3-2018 này qua Úc. Với những giấy tờ cm công việc củ thì tỷ lệ visa e có được bao nhiêu phần trăm ạh? 3 lần trước e có thư mời qua thăm bạn.còn lần này e mua Tour bên dv làm..cả nhà cho e lời khuyên nhé. Vì bf e ở bên đó, e chỉ muốn qua thăm. Chứ ko có ý định gì khác ạh..

Hồ sơ Úc của bạn có thể LSQ họ biết được " PHẦN tô Đậm màu Đỏ " mà bạn nhắc đến ở trên, nên họ đánh rớt bạn 3 lần đó. :)

gerberathuyvi
23-02-2018, 10:11
Mình vừa nộp hồ sơ visa Úc ngày 6/2 đúng 13/2 là có kết quả đậu hồ sơ cho cả team 3 người à

HS của bọn mình đều độc thân, có con, chưa chồng, 3 đứa làm cùng công ty, hộ chiếu của mình thì có visa mỹ và lịch sử du lịch mỗi năm vài lần, còn bạn mình thì chỉ có đi vài nước như Thái, Mã, Sing thôi, ấy vâỵ mà đơn giản lắm, nộp xong cũng chẳng bị hỏi han phỏng vấn gì, 1 tuần là đậu hết, vẫn chưa hết vui.

nicegirl87
26-02-2018, 15:42
Em đang tự làm hồ sơ xin visa du lịch Úc. Trong phần payment details họ có yêu cầu mình ghi số tiền cần đóng và cách đóng. Không biết mình nên ghi số tiền như thế nào và nếu đóng bằng tiền mặt thì chọn mục nào, có phải money order không ạ?

gerberathuyvi
27-02-2018, 16:12
Ghi money order trả tiền mặt nhé! trả Credit card bị charge phí cao đó!

Quan trọng nữa là trong phần kê khai lý do vì sao bạn đến du lịch Úc bạn nên khai chi tiết lý do vì sao thích úc và dự định đến Úc như thế nào, ngắn gọn thôi,

Phần khai chi phí dành cho thời gian ở Úc cũng nên kê khai hết tất cả những gì mình có, từ vé máy bay, phòng ks đã đặt trước, đã tiết kiệm đủ tiền mặc, có thẻ tín dụng cũng như mua bảo hiểm du lịch để bảo hiểm toàn bộ chuyến đi, ngoài ra plan chi tiết khi ở Úc cũng quan trọng, nên list ra các chi phí cần thiết và mình định dành bao nhiêu tiền cho chuyến đi, để chứng minh là mình có đủ tiền để đi du lịch.

Chúc bạn có visa sớm :)

eChip
27-02-2018, 17:30
Ghi money order trả tiền mặt nhé! trả Credit card bị charge phí cao đó!

Quan trọng nữa là trong phần kê khai lý do vì sao bạn đến du lịch Úc bạn nên khai chi tiết lý do vì sao thích úc và dự định đến Úc như thế nào, ngắn gọn thôi,

Phần khai chi phí dành cho thời gian ở Úc cũng nên kê khai hết tất cả những gì mình có, từ vé máy bay, phòng ks đã đặt trước, đã tiết kiệm đủ tiền mặc, có thẻ tín dụng cũng như mua bảo hiểm du lịch để bảo hiểm toàn bộ chuyến đi, ngoài ra plan chi tiết khi ở Úc cũng quan trọng, nên list ra các chi phí cần thiết và mình định dành bao nhiêu tiền cho chuyến đi, để chứng minh là mình có đủ tiền để đi du lịch.

Chúc bạn có visa sớm :)

Không cần phải có book phòng ks hay vé máy bay, cũng không cần phải lên plan chi tiết sẽ đi những đâu.

Nó hỏi chi phí đi thế nào chỉ cần nói "tôi tự trả bằng tiền của tôi, bao gồm: tiền mặt, thẻ tín dụng, tiền trong tài khoản (ATM) và tiền trong tài khoản sổ tiết kiệm...

Những cái liệt kê trên thì mình đã chứng mình tròng phần tài chính rồi

gerberathuyvi
28-02-2018, 08:46
Không cần phải có book phòng ks hay vé máy bay, cũng không cần phải lên plan chi tiết sẽ đi những đâu.

Nó hỏi chi phí đi thế nào chỉ cần nói "tôi tự trả bằng tiền của tôi, bao gồm: tiền mặt, thẻ tín dụng, tiền trong tài khoản (ATM) và tiền trong tài khoản sổ tiết kiệm...

Những cái liệt kê trên thì mình đã chứng mình tròng phần tài chính rồi

Làm càng chi tiết thì khả năng đậu càng cao, chứ còn tùy từng case chứ :) bạn mình đi du lịch đc 2 nước ĐNA, có khi 4 năm nay chưa đi đâu, apply cái đc ngay, chưa gia đình vợ con gì, đấy là mình đang nói 1 cách chi tiết nhất để giảm thiểu khả năng bị trượt visa thôi.

eChip
28-02-2018, 11:58
Làm càng chi tiết thì khả năng đậu càng cao, chứ còn tùy từng case chứ :) bạn mình đi du lịch đc 2 nước ĐNA, có khi 4 năm nay chưa đi đâu, apply cái đc ngay, chưa gia đình vợ con gì, đấy là mình đang nói 1 cách chi tiết nhất để giảm thiểu khả năng bị trượt visa thôi.

Không có căn cứ gì bạn book vé máy bay trước hay book ks trước, kèm plan cụ thể là bạn không trốn lại. Qua topic visa online có bạn book vé máy bay trước còn rớt. Giờ bạn ấy đang xoay cách nhượng vé kìa.

Ngay cả trong mục hướng dẫn hồ sơ của ĐSQ úc họ nhấn mạnh là không cần mua vé máy bay trước khi có kết quả visa.

ngsang032003
02-03-2018, 15:57
Mọi người ơi cho mình hỏi chút là vía mình sẽ hết hạn 28/4, được ở 3 tháng cho mỗi lần nhập cảnh. Mình định đi Úc 26/4 và ở tới 4/5 thì có vấn đề gì không? có cần phải xin visa mới k mọi người? thank all

eChip
03-03-2018, 12:18
Mọi người ơi cho mình hỏi chút là vía mình sẽ hết hạn 28/4, được ở 3 tháng cho mỗi lần nhập cảnh. Mình định đi Úc 26/4 và ở tới 4/5 thì có vấn đề gì không? có cần phải xin visa mới k mọi người? thank all

BJn nhập cảnh 28/4 10:59pm vẫn được, và vẫn được ở 3 tháng.

Miễn sao nhập cảnh trước 00:00am ngày 29/4.

dinaty
05-03-2018, 09:13
Không rõ có bác nào xin visa Transit Úc chưa? Nó có multiple không các bác?

ngsang032003
05-03-2018, 09:14
BJn nhập cảnh 28/4 10:59pm vẫn được, và vẫn được ở 3 tháng.

Miễn sao nhập cảnh trước 00:00am ngày 29/4.

Cảm ơn thông tin của bạn rất nhiều :D vậy mình đỡ phải mất công, mất tiền đi làm renew visa

ac27
05-03-2018, 11:48
Không rõ có bác nào xin visa Transit Úc chưa? Nó có multiple không các bác?

em nhớ là nó sẽ căn cứ vào vé của mình đó. lần trước em nộp thì đc multi :))

dinaty
05-03-2018, 11:50
em nhớ là nó sẽ căn cứ vào vé của mình đó. lần trước em nộp thì đc multi :))

@ac27: cảm ơn bác, mình lăn tăn vụ đó vì tính đi NZ mà chỉ quá cảnh ở Úc thôi :))). Vé AA đang rẻ quá

eChip
05-03-2018, 12:03
@ac27: cảm ơn bác, mình lăn tăn vụ đó vì tính đi NZ mà chỉ quá cảnh ở Úc thôi :))). Vé AA đang rẻ quá

Bạn check thời điểm nào vậy? Mình thấy mắc lòi ra, lại còn phải trans 2 điểm.

Đang book vé giùm ông anh.

ac27
05-03-2018, 12:32

hôm nay AA đang sale đó bạn, mình mới check xong return AKL có 460 thôi :))

dinaty
05-03-2018, 13:01

@echip: Khứ hồi HN - NZ có 350$ là rẻ rồi bác :))), dĩ nhiên là chưa có kg hành lý

eChip
05-03-2018, 17:22
ý mình là các bạn mua vé ở thời điểm nào ?

350$ là tính phí thanh toán chưa ? Còn cái 460$ thì tính thêm phí thanh toán cũng 500$ ~ 11tr mà phải quá cảnh thì mắc hơn nhiều so với Jetstar.

dinaty
07-03-2018, 09:25
ý mình là các bạn mua vé ở thời điểm nào ?

350$ là tính phí thanh toán chưa ? Còn cái 460$ thì tính thêm phí thanh toán cũng 500$ ~ 11tr mà phải quá cảnh thì mắc hơn nhiều so với Jetstar.

@echip: Tháng 4 sang năm bạn nhé (tầm từ 11/4 - 21/4), đã tính hết tất cả chi phí đến đoạn thanh toán tiền là chưa cộng 8$NZ tiền processing fee thôi (không mua 70$ tiền 20 kg hành lý nhé). Tổng time bay và transit là 20 tiếng (transit KL - Gold Coast - Auckland)

eChip
07-03-2018, 10:34
@echip: Tháng 4 sang năm bạn nhé (tầm từ 11/4 - 21/4), đã tính hết tất cả chi phí đến đoạn thanh toán tiền là chưa cộng 8$NZ tiền processing fee thôi (không mua 70$ tiền 20 kg hành lý nhé). Tổng time bay và transit là 20 tiếng (transit KL - Gold Coast - Auckland)

Đặt lâu quá... ^^, mình chỉ đặt trước cao lắm 6 tháng. VD tháng 4 này mình đi thì book từ tháng 12, còn tháng Noel năm nay đi tiếp thì book tầm tháng 6-7.

ngdiep12
07-03-2018, 19:34
cả nhà ơi, mình vừa trượt visa úc tháng 12, vậy sau bao lâu mình có thể apply lại?

eChip
07-03-2018, 20:48
cả nhà ơi, mình vừa trượt visa úc tháng 12, vậy sau bao lâu mình có thể apply lại?

Theo ĐSQ Úc thì ko có quy định bao lâu nộp lại được như bọn Nhật Bổn.

Miễn sao lần sau nọo bạn phải chứng minh hay khắc phục hok ko tin tưởng bạn sẽ quay lại VN.

Demen
09-03-2018, 08:29
Có bạn nào xin visa transit Úc mà thời gian nhận visa lâu lâu 1 chút ko ạ? Sao mình nộp ở VFS đến hôm nay nữa là 8 ngày làm việc mà chưa thấy gửi visa về nữa, trong khi bạn mình nộp trước mình có 1 ngày thì 5 ngày là có rùi :)

binna
09-03-2018, 09:51
không biết post vào đâu thì hợp lý, thấy thread cũng có bàn về vé máy bay, nên post luôn
mình đang book vé trên trang jetstar, 4 vé đi Melbourne tháng 7 (vé và hành lý ký gửi khoảng 40tr), nhưng khi thanh toán bằng thẻ tín dụng, trang này cứ báo lỗi ( mình đã thử cả thẻ Visa, Mastercard vẫn không được)
có ai bị như mình không? ( đã gọi lên bank phát hành thẻ, họ nói thanh toán 40tr bình thường, không vấn đề gì)

bluehouse
21-03-2018, 14:26
Ban cho minh email, minh se giup ban nhe
Bạn gửi cho mình xin thủ tục xin Visa Úc mail của mình [email protected]. Cám ơn bạn nhiều

bluehouse
21-03-2018, 14:31
Bạn ơi cả nhà mình đi mình muốn xin lịch trình để xin Visa. Mail của mình [email protected]
Cám ơn bạn nhiều.

tiffany_hoang86
21-03-2018, 16:43
Chào cả nhà!

Mình mới nhận được visa Úc thời hạn 3 năm, multiple entries & mỗi lần 3 tháng. Mình nộp online hôm 08 Mar, đến trưa 12 Mar thì lấy dấu vân tay và chụp hình. Bữa giờ cũng check mail hoài xem có thông tin gì không, cũng định hỏi mọi người xem nếu rớt thì họ có báo qua email hay gì không thì trưa nay đã nhận được mail visa rồi. Vui quá là vui ^^!
Mình scan các giấy tờ, có mấy cái mình ko scan được thì chụp hình bằng điện thoại rồi up lên luôn (sổ hộ khẩu, passport, CMND) ^^. Nộp online được cái là khỏi công chứng nên đỡ tốn tiền khoản đó hihi. Mình chỉ nộp những giấy tờ theo yêu cầu thôi & xin Single, nhưng nhận được Multi 3 năm thì vui không thể tả ^^. Mình đi một số nước Châu Á và 2 lần đi Châu Âu rồi. Nhờ có diễn đàn mà mình cũng đọc được kinh nghiệm của mọi người nhiều. Cám ơn cả nhà! :)

dunghanh
14-04-2018, 10:19
Em chào mọi người ạ.

Em vừa rớt visa Canada xong, lí do từ chối là vì travel history và thu nhập/tài sản đứng tên. Em định xin visa Úc để củng cố cái travel history rồi năm sau lại nộp lại. Mọi người cho em hỏi case của em có được không ạ

> Nữ, 23 tuổi, độc thân
> Đi làm đc 6 tháng, đang là supervisor của dự án, lương >10tr
> Có visa châu Âu do học 1 năm ở Bồ Đào Nha, từng đi Hàn Quốc và vài nước châu Á như Thái, Malay
> Sổ tiết kiệm ~200tr
> HDLĐ, bảng lương, giấy nghỉ phép đều có, đóng dấu đỏ đàng hoàng

Ngoài ra em còn có bạn đang học ở Sydney, nếu em nhờ nó viết thư mời thì nó có cần phải đóng dấu xác nhận hay làm gì ko ạ? Vì bạn không quá thân nên không muốn làm phiền nhiều.

Mọi người tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn!