PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Visa du lịch Úc

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7

bemap86
25-11-2015, 11:44
Tất cả giấy tờ tiếng Việt không cần dịch sang tiếng anh bạn nhé, chỉ cần công chứng thôi

Cám ơn bạn nhiều nhé! giờ mới biết visa có thời hạn 1 năm chứ k phải 3 tháng như EU :)

LONGTRAN69
26-11-2015, 13:36
Các bạn cho mình hỏi câu 2 trả lời như thế nào ở khung from và to:đó là thời gian mình dự định khởi hành từ ngày nào đến ngày nào hay là ngày dự định khởi hành và ở lại tại úc đến ngày nào?xin cảm ơn

Thanhthuy1213
26-11-2015, 13:51
Cám ơn bạn nhiều nhé! giờ mới biết visa có thời hạn 1 năm chứ k phải 3 tháng như EU :)
Hinh như ko phải ai cũng 1 năm nha, mình xin lần đầu thời hạn có 3 tháng thôi.

Thanhthuy1213
26-11-2015, 13:52
Các bạn cho mình hỏi câu 2 trả lời như thế nào ở khung from và to:đó là thời gian mình dự định khởi hành từ ngày nào đến ngày nào hay là ngày dự định khởi hành và ở lại tại úc đến ngày nào?xin cảm ơn
Ngày ở lại Úc

LONGTRAN69
26-11-2015, 16:40
Như vậy thí dụ mình định khởi hành ngày 22/12/2015 và ở úc chơi 3 tháng thì sẽ phải điền là : from 22/12/2015 to 22/3/2016 đúng không bạn thanhthuy1213?cảm ơn bạn rất nhiều

lukytran
26-11-2015, 18:19
Mình đang tìm cái application form cho visa du lịch Úc (Sub category 600) mà tìm mãi không ra
Bạn nào có hoặc biết đường link chỉ cho mình với.

sangnv
27-11-2015, 11:32
Các bác cho hỏi, họ gọi điện phỏng vấn bằng tiếng Anh hay tiếng Việt ?
thanks

Thanhthuy1213
27-11-2015, 11:32
Như vậy thí dụ mình định khởi hành ngày 22/12/2015 và ở úc chơi 3 tháng thì sẽ phải điền là : from 22/12/2015 to 22/3/2016 đúng không bạn thanhthuy1213?cảm ơn bạn rất nhiều

Đúng rồi
Nhg bạn ko nên ghi nhiều vậy, bạn plan it thôi, trong form cod phân apply cho 3 6 9 12 thang, ban con 3 thang, vay đc hon

sangnv
27-11-2015, 12:58
Các bác cho tôi hỏi, họ gọi điện phỏng vấn bằng tiếng Anh hay tiếng Việt ? các bác có thể share cho tôi lịch trình chi tiết ở AU được không ạ ? ([email protected]) Cảm ơn các bác nhiều.

conchimxanh2008
28-11-2015, 14:08
hồ sơ của tui gồm có như vậy
1 sổ tiết kiệm 150tr bỏ vô gần 1 tháng
1 giấy chứng nhận nhà cửa
1 giấy phép kinh doanh hộ gia đình
có thư mời của chị ruột bên úc
1 sao kê ngân hàng 3 tháng
lịch sử đi thái lan với campuchia
có gia đình 1 con mà đã li dị và có 1 đứa con do tui đang nuôi
năm ngoái rớt visa úc 1 lần vì ko chứng minh dc nguồn tiền trong ngân hàng . năm nay tính làm du lịch úc kết hợp thăm thân đi trong vòng 1 tuần từ noel với tết tây xong về
Hồ sơ như vậy có nên nộp LSQ ko mọi người

lehieu000
29-11-2015, 17:29
hồ sơ của tui gồm có như vậy
1 sổ tiết kiệm 150tr bỏ vô gần 1 tháng
1 giấy chứng nhận nhà cửa
1 giấy phép kinh doanh hộ gia đình
có thư mời của chị ruột bên úc
1 sao kê ngân hàng 3 tháng
lịch sử đi thái lan với campuchia
có gia đình 1 con mà đã li dị và có 1 đứa con do tui đang nuôi
năm ngoái rớt visa úc 1 lần vì ko chứng minh dc nguồn tiền trong ngân hàng . năm nay tính làm du lịch úc kết hợp thăm thân đi trong vòng 1 tuần từ noel với tết tây xong về
Hồ sơ như vậy có nên nộp LSQ ko mọi người

Chào bạn khi hs bị đánh rơi visa thì có rất nhiều yếu tố, lsq họ kô quan tâm số tiền trong ngân hàng mà bạn nộp cho họ, vì bạn có thể mượn ai,hoặc nhờ dịch vụ xác nhận số tiền trong ngân hàng và hầu như các lãnh sự quán điều biết việc này, vấn đề ở đây là bạn phải chứng minh được là ko có lí do dì ở lại nước của họ khi bạn được cấp visa, và những lí do là các ràng buộc của bạn ở nước sở tại như công việc, gia đình , tài sản, và cả lịch sử đi du lịch của bạn( đi càng nhiều nước phát triển thì càng nói rõ mục đích xin visa của mình hơn, chỉ thích đi du lịch).HS của bạn bị đánh rớt 1 lần rồi thì càng khó hơn nữa, bạn nên đi 1-2 nước phát triển rồi hãy xin lại visa úc, có thắc mắc ji bạn hãy up lên đây mọi người sẽ tư vấn giúp bạn. chào bạn

conchimxanh2008
29-11-2015, 18:19
tại vì mình có chị ruột bên úc muốn qua đó du lịch kết hợp thăm thân . mình có nhà của con cái và có kinh doanh công việc của mình ở việt nam . năm ngoái rớt là do ko có tài sản và công việc năm nay có kinh doanh và tài sản có chị ruột viết thư bảo lãnh cam đoan với chính phủ úc sẽ rời khỏi nước úc trước khi visa hết hạn

Trangquay
30-11-2015, 10:47
dear các anh,chị.
nhờ các A,C tư vấn giúp em:
gia đình em có thư mời bảo lãnh từ chị chồng em qua Úc để dự đám cưới con trai chị. 1 thư mời gồm ox và mẹ chồng em, 1 thư là em và con. khi điền form chồng em đã khai not travelling là em và con, đã nộp trước và có visa rồi.
emmuốn nhờ các A,C tư vấn, đến khi em điền form thì sao (phần not travelling sẽ điền như thế nào cho hợp lệ) em đang rất phân vân về phần này, điền đi chung với chồng thì bên LS họ có lục lại hồ sơ ox em ko? vì đã khai vợ con ko đi cùng, còn điền đi chung thì có được ko ạ?
em chỉ sợ bên LS họ nghi ngờ mình ko trung thực và ảnh hưởng đến việc xin visa cho những lần sau (nếu có)
vì thật sự vợ chồng con cái em sẽ cùng đi Úc mà đã tách ra xin visa 2 thời điểm khác nhau.
Rất mong nhận đuọc sự tư vấn từ A,C. Em cám ơn ạ

Mustafa
30-11-2015, 11:42
dear các anh,chị.
nhờ các A,C tư vấn giúp em:
gia đình em có thư mời bảo lãnh từ chị chồng em qua Úc để dự đám cưới con trai chị. 1 thư mời gồm ox và mẹ chồng em, 1 thư là em và con. khi điền form chồng em đã khai not travelling là em và con, đã nộp trước và có visa rồi.
emmuốn nhờ các A,C tư vấn, đến khi em điền form thì sao (phần not travelling sẽ điền như thế nào cho hợp lệ) em đang rất phân vân về phần này, điền đi chung với chồng thì bên LS họ có lục lại hồ sơ ox em ko? vì đã khai vợ con ko đi cùng, còn điền đi chung thì có được ko ạ?
em chỉ sợ bên LS họ nghi ngờ mình ko trung thực và ảnh hưởng đến việc xin visa cho những lần sau (nếu có)
vì thật sự vợ chồng con cái em sẽ cùng đi Úc mà đã tách ra xin visa 2 thời điểm khác nhau.
Rất mong nhận đuọc sự tư vấn từ A,C. Em cám ơn ạ

Nếu đi chung thì bạn phải ghi đi chung mà. Hồ sơ tất cả đều nộp qua họ. Đừng quá nghiêm trọng v ấn đề, bạn đi đám cưới rồi về thôi mà, có gì mà lo lắng đâu.

Trangquay
30-11-2015, 14:21
Nếu đi chung thì bạn phải ghi đi chung mà. Hồ sơ tất cả đều nộp qua họ. Đừng quá nghiêm trọng v ấn đề, bạn đi đám cưới rồi về thôi mà, có gì mà lo lắng đâu.

bác Mustafa ơi, ox em điền ko đi chung với em và con rồi. Giờ em điền nó có xem lại hồ sơ ox em? vậy em điền đi chung chồng và con đúng kọ a?

Whitney
30-11-2015, 16:32
tại vì mình có chị ruột bên úc muốn qua đó du lịch kết hợp thăm thân . mình có nhà của con cái và có kinh doanh công việc của mình ở việt nam . năm ngoái rớt là do ko có tài sản và công việc năm nay có kinh doanh và tài sản có chị ruột viết thư bảo lãnh cam đoan với chính phủ úc sẽ rời khỏi nước úc trước khi visa hết hạn

Là 1 người tư vấn visa, mình cảm thấy hồ sơ của bạn khả năng đậu tương đối thấp. Bạn nên cân nhắc.

conchimxanh2008
30-11-2015, 19:30
Là 1 người tư vấn visa, mình cảm thấy hồ sơ của bạn khả năng đậu tương đối thấp. Bạn nên cân nhắc.

thấp chổ nào vậy bạn , hay là do năm ngoái mình rớt mình lần vì ko có tài sản vậy tỷ lệ mình đậu đc bao nhiêu % vậy

Mustafa
01-12-2015, 08:50
bác Mustafa ơi, ox em điền ko đi chung với em và con rồi. Giờ em điền nó có xem lại hồ sơ ox em? vậy em điền đi chung chồng và con đúng kọ a?

Đúng rồi bạn. Hãy ghi lại là đi chung.

Rainie136
02-12-2015, 18:01
Chia sẻ với mọi người mình vừa có dc visa úc. 3 months single! Cảm giác như trên mây :)).
Trường hợp của mình khó: độc thân, sổ tk chỉ có 130tr, số dư debit card có 50tr. Ko có bất kì tài sản gì. Mình chỉ nộp đủ những gì LSQ yêu cầu + booking khách sạn, vé máy bay. Travel plan đẹp 1 chút thế là có visa sau 7 ngày làm việc. Mình nghĩ mọi người cứ tự tin nộp đi như mình chẳng có gì còn có dc visa mà. mình tự làm hồ sơ hết nhé ko cần dịch vụ hehe

conchimxanh2008
02-12-2015, 18:47
Chia sẻ với mọi người mình vừa có dc visa úc. 3 months single! Cảm giác như trên mây :)).
Trường hợp của mình khó: độc thân, sổ tk chỉ có 130tr, số dư debit card có 50tr. Ko có bất kì tài sản gì. Mình chỉ nộp đủ những gì LSQ yêu cầu + booking khách sạn, vé máy bay. Travel plan đẹp 1 chút thế là có visa sau 7 ngày làm việc. Mình nghĩ mọi người cứ tự tin nộp đi như mình chẳng có gì còn có dc visa mà. mình tự làm hồ sơ hết nhé ko cần dịch vụ hehe

vậy hên quá rồi ko có thư mời hay tài sản công việc làm gì hết hả

Rainie136
02-12-2015, 20:33

Ko thư mời. Ko tài sản. Mình chỉ có đơn xin nghỉ phép của cty và hợp đồng LĐ thôi :)

LanhKhoc
02-12-2015, 20:56

ngon quá bác à :))

[HOT 2015] Kho báu bị nguyền rủa:

https://www.youtube.com/watch?v=w_Tc3SKRUdY

conchimxanh2008
03-12-2015, 05:26
Ko thư mời. Ko tài sản. Mình chỉ có đơn xin nghỉ phép của cty và hợp đồng LĐ thôi :)

vậy cái Travel plan của bạn viết ra sao mà thuyết phúc LSQ vậy

Rainie136
03-12-2015, 15:08
vậy cái Travel plan của bạn viết ra sao mà thuyết phúc LSQ vậy
Mình ghi chi tiết ngày 1 đi đâu, ở khách sạn nào. Cái plan của mình 10days khoảng 6 trang giấy A4 :) chỉ đi Sydney và Melbourne thôi

conchimxanh2008
03-12-2015, 15:59
Mình ghi chi tiết ngày 1 đi đâu, ở khách sạn nào. Cái plan của mình 10days khoảng 6 trang giấy A4 :) chỉ đi Sydney và Melbourne thôi

đi có 10 ngày thôi hả vậy bạn đi tour hay sao

Rainie136
04-12-2015, 19:20
đi có 10 ngày thôi hả vậy bạn đi tour hay sao
Mình đi tự túc. Vì cty chỉ cho nghỉ phép 12 ngày thôi nên đi 10 ngày là đủ rồi :)

LONGTRAN69
05-12-2015, 15:56
các bạn giúp mình với,mình muốn điền đơn bằng máy tính vì chử mình viết rất xấu;mình đã download form 1419 về máy rồi nhưng không dùng word để đánh được,thí dụ ô ngày tháng chỉ đánh được trong ô đầu tiên,không nhảy qua ô tiếp theo được.bạn nào chỉ giúp mình với,rất cảm ơn.(hoặc bạn nào có mẩu đơn 1419 và bảng khai chi tiết nhân thân có thể dùng word trên máy tính xin gửi cho mình xin với nhé,email [email protected],xin cảm ơn rất nhiều)

kietlinh
05-12-2015, 22:17
Chúc mừng Rainie136, mình bắt đầu chuẩn bị hồ sơ visa, đang tìm hiểu lịch trình. Bạn share lịch trình cho mình với.
Nếu được thì gửi qua email cho mình nhé. [email protected]. Cám ơn bạn nhiều.

Rainie136
06-12-2015, 16:49
Chúc mừng Rainie136, mình bắt đầu chuẩn bị hồ sơ visa, đang tìm hiểu lịch trình. Bạn share lịch trình cho mình với.
Nếu được thì gửi qua email cho mình nhé. [email protected]. Cám ơn bạn nhiều.

Mình gửi rồi bạn nhé

lukytran
07-12-2015, 10:10
Chào bạn Rainie136, bạn có thể share cho mình lịch trình mình tham khảo được không
MÌnh đang chuẩn bị xin Visa đi 15 ngày.
Bạn gửi vào [email protected] giúp mình nhé.
Cảm ơn bạn nhiều.

Pinkie_nghoeo
16-12-2015, 15:06
Mình vừa nộp hồ sơ bên VFS 94 Nguyễn Du HCMC về đây. Xác nhận với bà kon là giấy tờ không cần dịch sang TA nhé. Đề nghị đồng chí nào xui dịch tối về úp mẹt vào tường. Haiz, save được cả triệu bạc chứ tưởng. Toàn bộ văn bản photo lấy dấu công chứng, kể cả hộ chiếu. Xong

Còn bạn nào muốn dịch công chứng mình recommend công ty công chứng Hà Nội gì đó ngay góc đường Pasteur - Nguyễn DU. 1 bản Hộ khẩu + Giấy Khai sinh phòng công chứng hét hơn 500k mang sang đó có 320k, dấu nhà nước đàng hoàng

Hoangqueen
17-12-2015, 11:33
Cả nhà ơi! Cho mình hỏi chút là nếu mình xin visa vào tết âm lịch khởi hành, nhưng đến dịp 30/4 mới đi được thì có được không?

Trangquay
18-12-2015, 10:07
Mình nộp được gần 2 tuần rồi mà vẫn chưa thấy tin tức gì cả. Trong khi ox mình nộp trước 3 ngày là có rồi. chắc tiêu quá :(

lehieu000
18-12-2015, 16:38

chào bán Rainie136 bạn có thể cho mình cái lịch trình đc ko, mình có gửi mail cho bạn mà ko thấy bạn trả lời, mail của mình là [email protected] , thanks bạn nhiều

Mustafa
20-12-2015, 09:01
Cả nhà ơi! Cho mình hỏi chút là nếu mình xin visa vào tết âm lịch khởi hành, nhưng đến dịp 30/4 mới đi được thì có được không?

Được nhé. Thường hạn cấp cho phép 1 năm từ Ngày có Visa bạn nhé

Rainyhapham
20-12-2015, 23:48
Mình đang co ý định đi mel ngày 9-2-2016. Anh chị nào có lịch trình giống mình có thể bay chung ko ạ.

NhungEnglish
21-12-2015, 11:56
Cảm ơn cả nhà rất nhiều vì những thông tin bổ ích! Tuy mỗi cây mỗi hoa nhưng mình chắc chắn tất cả đều rút ra được kinh nghiệm để làm hồ sơ xin visa cho riêng mình.
Mình cũng đã có visa single sau 8 ngày làm việc. Không phỏng vấn. Trường hợp của mình là: bạn trai bảo lãnh, là giáo viên tiếng Anh và Việt tự do, đã đi một số nước châu Á không cần visa.
Tiêu chí rút ra sau khi làm hồ sơ: rõ ràng, trung thực
Nếu bạn nào giống trường hợp của mình thì ib, nếu giúp được thì mình sẵn sàng.
😊

Trangquay
21-12-2015, 23:34
Bạn Nhung ơi. Bạn nộp ở HCM hay Hà Nội? Bạn nộp thời gian nào vậy và dự định đi Úc khi nào ? Thanks

NhungEnglish
23-12-2015, 12:01
Bạn Nhung ơi. Bạn nộp ở HCM hay Hà Nội? Bạn nộp thời gian nào vậy và dự định đi Úc khi nào ? Thanks
Trang à,
Mình ở HN, nộp ngày 4/12, dự định đi ngày 1/2.

hutoof
23-12-2015, 14:54
Các bạn ơi cái khoản sơ yếu lí lịch mình đã có dấu của phường rồi, thì có phải đem đi dịch sang tiếng Anh và công chứng nữa không ạ. Mình nộp visa dạng du học ở VFS Hà Nội, mọi thứ đã chuẩn bị hết rồi, chỉ còn vấn đề này thôi. hic

Trangquay
24-12-2015, 16:20
Trang à,
Mình ở HN, nộp ngày 4/12, dự định đi ngày 1/2.

Bạn Nhung ơi, bạn đợi bao lâu thì có kết quả vậy?

NhungEnglish
24-12-2015, 22:07
Bạn Nhung ơi, bạn đợi bao lâu thì có kết quả vậy?

Như mình đã nói, mình có visa sau 8 ngày làm việc, không phỏng vấn. 😊

Trangquay
29-12-2015, 22:10
Chia sẻ với cả nhà. Em đã có visa trưa nay sau 20 ngày nộp (cứ nghĩ qua tết tây). LSQ gọi lên nơi làm việc để check vài thông tin họ cần clear và muốn biết chắc mình có làm việc thật sự ko, sau khi kết thúc cuộc gọi thì mail thông báo pass được gửi sau đó 10 phút. Trường hợp của em đi cả 2 vc và con. Ox nộp trước đậu, em và con nộp sau. Nói chung, tâm lý e nghĩ đậu thì đi ko thì thôi. Nhưng quan trọng nhất là sự trung thực. Cám ơn cả nhà, nhất là bác Mustafa☺. Chúc mọi ng luôn gặp may mắn.

hkgiang
08-01-2016, 15:20
có ai đi du lịch canada vào tháng 1/2016 ko.
em đang chờ visa nếu được thì đi ngày 17/1/2016.
e biết ít tiếng anh nên nếu được đi khi sang đó mong là gặp được anh chị nào người việt nam đế nói chuyện và đi cùng luôn.
như vậy sướng hơn lũi cũi một mình.

Hoangqueen
10-01-2016, 23:22
GẤP: sáng mai em có lịch hẹn nộp hồ sơ tại resco. Lúc trước vào phượt có thấy bạn nào nói là nên mang thêm 1 bản sao hộ chiếu nữa để in dấu vân tay. Vậy ngoài bản sao hộ chiếu có công chứng, mình mang thêm 1 bản sao hộ chiếu nữa có cần công chứng không hay chỉ cần mang bản photô thôi? Mong các anh chị ai biết báo gấp giúp mình với! Cám ơn các anh chị!

Pinkie_nghoeo
10-01-2016, 23:41
Bạn chỉ cần photo công chứng 1 bản hộ chiếu trong bộ hồ sơ thôi, ko cần back-up thêm bản nào khác

GẤP: sáng mai em có lịch hẹn nộp hồ sơ tại resco. Lúc trước vào phượt có thấy bạn nào nói là nên mang thêm 1 bản sao hộ chiếu nữa để in dấu vân tay. Vậy ngoài bản sao hộ chiếu có công chứng, mình mang thêm 1 bản sao hộ chiếu nữa có cần công chứng không hay chỉ cần mang bản photô thôi? Mong các anh chị ai biết báo gấp giúp mình với! Cám ơn các anh chị!

sangnv
11-01-2016, 14:17
Chuẩn, chỉ cần 1 bản HC photo công chứng theo hồ sơ cần nộp, làm đúng theo hướng dẫn hồ sơ giấy tờ cần nộp, thậm chí chỉ cần 1 ảnh 4x6 dán vào form là đủ rồi, có ảnh rời thì khi nhận hồ sơ họ sẽ trả lại thôi; khi vào lấy dấu vân tay họ sẽ scan HC của mình.

sangnv
11-01-2016, 14:31
Mình nhận visa sau 1 tuần nộp hồ sơ, 24/1 này mình tới Melbourne với hành trình như sau:

23/1: Nội Bài - Kuala lumpur - Melbourne. Chuyến bay AK517 của Air Asia từ Nội bài đến ga 2 KUL lúc 13h15; rồi bay chuyến D7 214 từ KUL sang MEL vào lúc 23h30, cũng từ ga 2 KUL.

Có 1 câu hỏi quan trọng nhờ anh chị và các bạn giúp: Khi nối chuyến đi Melbourne ở Kuala lumpur mình có phải nhập cảnh vào Malaysia ko ? hay nó có 1 khu cho khách transit riêng.

HuyDiep
11-01-2016, 17:03
Bạn ko cần phải làm thủ tục nhập cảnh Malaysia, bạn đi vao 1 khu riêng rồi ngồi chờ chuyến bay kế tiếp. Hành lý bạn gửi cũng đc tự động chuyển qua máy bay nối tiếp.

sangnv
11-01-2016, 18:15
hehe, cảm ơn bác nhiều

kanguyen
13-01-2016, 11:18
Các bạn nộp visa du lịch tự túc ở HN cho mình confirm 1 cái à: Có phải nộp sơ yếu lí lịch có đóng dấu của phường ko? Mình lục lại tới trang 90 rồi mà vẫn ko ai nhắc cái này. Mình hỏi vì nếu ko cần thì mình có thể nộp luôn, nhưng nếu cần lại mất thêm mấy ngày chờ đợi xin xong cái này từ phường. Cảm ơn các bạn :)

Mustafa
13-01-2016, 14:06
Các bạn nộp visa du lịch tự túc ở HN cho mình confirm 1 cái à: Có phải nộp sơ yếu lí lịch có đóng dấu của phường ko? Mình lục lại tới trang 90 rồi mà vẫn ko ai nhắc cái này. Mình hỏi vì nếu ko cần thì mình có thể nộp luôn, nhưng nếu cần lại mất thêm mấy ngày chờ đợi xin xong cái này từ phường. Cảm ơn các bạn :)

Mình đúng là không thấy thật. Hồ sơ mình ko có sơ yếu lý lịch, vì mình đang đi làm, có đơn xin nghỉ phép kèm xác nhận mức lương. Có thể bạn ko đi làm nên cần SYLL ???

Mình nhận visa sau 1 tuần nộp hồ sơ, 24/1 này mình tới Melbourne với hành trình như sau:

23/1: Nội Bài - Kuala lumpur - Melbourne. Chuyến bay AK517 của Air Asia từ Nội bài đến ga 2 KUL lúc 13h15; rồi bay chuyến D7 214 từ KUL sang MEL vào lúc 23h30, cũng từ ga 2 KUL.

Có 1 câu hỏi quan trọng nhờ anh chị và các bạn giúp: Khi nối chuyến đi Melbourne ở Kuala lumpur mình có phải nhập cảnh vào Malaysia ko ? hay nó có 1 khu cho khách transit riêng.

Nếu bạn mua vé của AA luôn ( Fly - Through thì phải) Bạn ko cần check out ra ngoài. Thường AA sẽ đi gate P hoặc Q khi nối chuyến.
Sau khi ra khỏi ống lồng, bạn đi theo đoàn người ra, đến quầy Information của AA nằm phía tay trái thì bạn đi theo cái ngách nhỏ đó, đi theo đó khoảng 50 m thì bạn sẽ thấy thang máy phía tay trái nữa... BẠn có thể ở khu đó để có nhiều cửa hàng bán đồ ăn, uống...
Nếu đi xuống thang máy, bạn sẽ thấy 1 khu đang xây dựng, bạn đi vòng ra sau lưng nó sẽ co khu trò chơi trẻ em khá vắng vẻ và...đi vào đó tìm chỗ nghỉ tạm.
Ngủ thì mang theo miếng che mắt nhé, wifi ghi free 2 tiếng thôi nhưng cứ thoải mái, ko sao.
Nước thì có vòi, cứ hỏi có chỗ, ko thì cứ chui vào toilet mà hứng nước từ vòi, uống ko đau bụng đâu. Chúc chuyến đi vui vẻ.

Hoangqueen
13-01-2016, 14:24
Bạn chỉ cần photo công chứng 1 bản hộ chiếu trong bộ hồ sơ thôi, ko cần back-up thêm bản nào khác

Cám ơn bạn Pinkie nhiều! Mình đã nộp xong hồ sơ và đúng là không cần back - up gì thêm. Nhân viên nhận hồ sơ sau khi hỏi mình có đem theo sẵn bản pho to trang đầu hộ chiếu (trang có dán ảnh) hay không, nếu không cô ấy photo miễn phí cho mình.

Hoangqueen
13-01-2016, 14:29
Cám ơn bạn Mustafa nhiều! Mình đã nộp hồ sơ hôm thứ 2 vừa rồi. Lúc chưa nộp thấy tự tin lắm, sao nộp xong chờ kết quả lại hồi hộp. Bạn Mustafa có nhiều kinh nghiệm hồ sơ Visa nhờ bạn lướt qua hồ sơ của gia đình mình 1 chút xem có khả năng đâu thế nào nhé:

Ox từng đi Mỹ, Đài loan, Cambodia,TQ, TL, Lào, học nghiên cứu sinh tại Nhật 3 năm. Tuy nhiên thu nhập theo sao kê 10 tr/tháng. Mình thu nhập theo sao kê tầm 17 tr/tháng từng học ở Mỹ 1 năm, đi du lịch Cambodia , du lịch Nhật cùng con gái thăm Ox 17 ngày năm 2014. Tài sản chứng mình gồm 2 lô đất và 1 nhà đang cho 2 người Mỹ thuê tầm 10 tr/tháng, 1 xe oto và 2 STK (1 chồng 300 tr, mình 400 tr) gởi cách đây 2 tháng. Chị con dì ruột mình là thừong trú nhân tại Úc viết thư mời.

Do mình xin đi cả nhà 3 người nên hơi lăn tăn. Cám ơn bạn!

Hoangqueen
13-01-2016, 14:31
Nhân đây cho mình hỏi thêm: Nếu mình muốn trên đường đến Úc, nhập cảnh tại Malaysia chơi vài hôm sau đó bay tiếp thì sao nhỉ?

Pinkie_nghoeo
13-01-2016, 15:47
Bạn ko cần làm SYLL. Bản thân sổ hộ khẩu đã thể hiện rõ nhân thân của bạn rồi. Khi mình nộp hồ sơ ở VP HCM họ có đưa mình 1 tờ giấy nhỏ ghi họ tên, ngày tháng năm sinh vs công việc của những người trong gia đình vào đó. Chắc đó là bản SYLL tối giản

Các bạn nộp visa du lịch tự túc ở HN cho mình confirm 1 cái à: Có phải nộp sơ yếu lí lịch có đóng dấu của phường ko? Mình lục lại tới trang 90 rồi mà vẫn ko ai nhắc cái này. Mình hỏi vì nếu ko cần thì mình có thể nộp luôn, nhưng nếu cần lại mất thêm mấy ngày chờ đợi xin xong cái này từ phường. Cảm ơn các bạn

Hộ chiếu của mình nhập cảnh vào Malay thoải mái mà có vấn đề gì đâu. Visa Úc cần thiết khi mình nhập cảnh vào Úc thôi. Khi bay từ Malay sang Úc nếu hải quan Malay hỏi visa thì bạn xòe ra cho ngắm chơi :)

Nhân đây cho mình hỏi thêm: Nếu mình muốn trên đường đến Úc, nhập cảnh tại Malaysia chơi vài hôm sau đó bay tiếp thì sao nhỉ?

Mustafa
13-01-2016, 16:28
Cám ơn bạn Mustafa nhiều! Mình đã nộp hồ sơ hôm thứ 2 vừa rồi. Lúc chưa nộp thấy tự tin lắm, sao nộp xong chờ kết quả lại hồi hộp. Bạn Mustafa có nhiều kinh nghiệm hồ sơ Visa nhờ bạn lướt qua hồ sơ của gia đình mình 1 chút xem có khả năng đâu thế nào nhé:

Ox từng đi Mỹ, Đài loan, Cambodia,TQ, TL, Lào, học nghiên cứu sinh tại Nhật 3 năm. Tuy nhiên thu nhập theo sao kê 10 tr/tháng. Mình thu nhập theo sao kê tầm 17 tr/tháng từng học ở Mỹ 1 năm, đi du lịch Cambodia , du lịch Nhật cùng con gái thăm Ox 17 ngày năm 2014. Tài sản chứng mình gồm 2 lô đất và 1 nhà đang cho 2 người Mỹ thuê tầm 10 tr/tháng, 1 xe oto và 2 STK (1 chồng 300 tr, mình 400 tr) gởi cách đây 2 tháng. Chị con dì ruột mình là thừong trú nhân tại Úc viết thư mời.

Do mình xin đi cả nhà 3 người nên hơi lăn tăn. Cám ơn bạn!

Trời đất, mình xin có 3 cái Visa cũng nhờ các bạn đây thôi. Hix, ngại quá. Mình toàn học trên này.

Theo mình khả năng bạn đậu cao mà, đừng lo. Lịch sử quá ok.
Qua 3 lần xin visa thì mình thấy Úc khá dễ khi có thư mời của thường trú nhân, nên bạn yên tâm đi.

Ezella
14-01-2016, 04:05
Chào mọi người, mình xin hỏi kinh nghiệm xin visa Úc cho trường hợp mình như sau:

- Lịch sử: Mình và bạn gái từng đi: Nhật, Hàn, Châu Âu (Pháp, Czech) và các nước k cần visa như: Singapore, Thailand, Malaysia, Myanmar. Tất cả các nước đều đi chung với nhau. Trùng giờ đi và về.

- Tài sản mình chỉ vỏn vẹn: 500tr tiền gửi tiết kiệm, ko nhà đất, sổ đỏ sổ hồng và tài sản nào khác - đây cũng là những gì mình prove cho LSQ ở những lần đi trước. Mình có doanh nghiệp riêng, hoạt động cũng được 9 tháng rồi.

- Nay mình định đi vào khoảng cuối tháng 2/2016. Nhờ mọi người tư vấn xem mình nên bổ sung gì để đi Úc? (vì có lẽ Úc khó hơn). Và Cách đi nào tốt nhất ạ? Theo tour? Nhờ bạn ở Úc viết giấy mời? tự túc?

Cảm ơn và chúc sức khoẻ cả nhà.

sangnv
14-01-2016, 21:14
Mình đúng là không thấy thật. Hồ sơ mình ko có sơ yếu lý lịch, vì mình đang đi làm, có đơn xin nghỉ phép kèm xác nhận mức lương. Có thể bạn ko đi làm nên cần SYLL ???

Nếu bạn mua vé của AA luôn ( Fly - Through thì phải) Bạn ko cần check out ra ngoài. Thường AA sẽ đi gate P hoặc Q khi nối chuyến.
Sau khi ra khỏi ống lồng, bạn đi theo đoàn người ra, đến quầy Information của AA nằm phía tay trái thì bạn đi theo cái ngách nhỏ đó, đi theo đó khoảng 50 m thì bạn sẽ thấy thang máy phía tay trái nữa... BẠn có thể ở khu đó để có nhiều cửa hàng bán đồ ăn, uống...
Nếu đi xuống thang máy, bạn sẽ thấy 1 khu đang xây dựng, bạn đi vòng ra sau lưng nó sẽ co khu trò chơi trẻ em khá vắng vẻ và...đi vào đó tìm chỗ nghỉ tạm.
Ngủ thì mang theo miếng che mắt nhé, wifi ghi free 2 tiếng thôi nhưng cứ thoải mái, ko sao.
Nước thì có vòi, cứ hỏi có chỗ, ko thì cứ chui vào toilet mà hứng nước từ vòi, uống ko đau bụng đâu. Chúc chuyến đi vui vẻ.

Trân thành cảm ơn hướng dẫn rất chi tiết của bạn. Thực ra mình book vé 2 chiều của AA: KUL-MEL, rồi book riêng HANOI-KUL cũng của AA, book KUL-HN của VNA.

Chiều về thì mình xuống KUL lúc 16h15 ngày 1/Feb/16, rồi nối chuyến của VNA khởi hành lúc 19h15 về HN. Hy vọng đủ thời gian để nối chuyến về ngay ngày hôm đó, nếu không được thì ok, nhập cảnh Malaysia lên Genting chơi 1 ngày.

sangnv
14-01-2016, 21:26

Mình thì thấy hướng dẫn giấy tờ trên website của sứ quán thế nào thì làm như thế. Cụ thể Visa du lịch thì không cần SYLL.

LONGTRAN69
15-01-2016, 10:14
Các bạn giúp mình với:giấy khai sinh bản chính bị mất;vậy mình có thể dùng giấy khai sinh bản sao của ủy ban phường cấp(có mộc đỏ) để nộp được không?và có nên sử dụng dịch vụ cao cấp gì đó giá hai triệu mấy của vac hay khong?khi đi nộp hồ sơ ở vac sài gòn thì nên lưu ý những gì?xin cảm ơn

Mustafa
15-01-2016, 15:15
Các bạn giúp mình với:giấy khai sinh bản chính bị mất;vậy mình có thể dùng giấy khai sinh bản sao của ủy ban phường cấp(có mộc đỏ) để nộp được không?và có nên sử dụng dịch vụ cao cấp gì đó giá hai triệu mấy của vac hay khong?khi đi nộp hồ sơ ở vac sài gòn thì nên lưu ý những gì?xin cảm ơn

- Khai sinh: được
- VAC: không nên

LONGTRAN69
15-01-2016, 19:41
cảm ơn bác mustafa rất nhiều;tại vì bạn tổng đài viên cứ đề cập về dịch vụ vip hoài và kêu mình cung cấp số điện thoại và số hộ chiếu nên mình ngại quá;không biết phải làm sao vì mình chỉ muốn nộp bình thường để tiết kiệm chi phí mua quà cho người thân bên úc.bác mustafa cho mình xin ít kinh nghiệm khi đi nộp form ở vac sài gòn với nhé;rất cảm ơn bác

kietlinh
16-01-2016, 12:52
Các anh chị ơi, cho em hỏi câu 35, câu 48 mình phải điền như thế nào ạ?
Và hộ chiếu, hộ khẩu thì mình phải photo những trang nào để chứng ạ? Có cần photo hết không? Em cám ơn.

Mustafa
18-01-2016, 11:27
cảm ơn bác mustafa rất nhiều;tại vì bạn tổng đài viên cứ đề cập về dịch vụ vip hoài và kêu mình cung cấp số điện thoại và số hộ chiếu nên mình ngại quá;không biết phải làm sao vì mình chỉ muốn nộp bình thường để tiết kiệm chi phí mua quà cho người thân bên úc.bác mustafa cho mình xin ít kinh nghiệm khi đi nộp form ở vac sài gòn với nhé;rất cảm ơn bác
Bác mua từ Úc về chứ mua mang qua Úc chi bác, ở Úc rẻ ...
Khá đơn giản như mình đã chia sẻ:
- Nhớ book trước https://online.immi.gov.au/lusc/login
- Tờ khai nhân thân lục lại mấy trang trước có, khai sẵn: có gia đình vợ / chồng thì phải hỏi trước...
- Nhớ là đủ hồ sơ hãy nộp, ko thì sẽ toi mấy trăm k để bổ sung ( cái này ít người để ý..)
- Mấy chi tiết quan trọng mình nhớ.

Các anh chị ơi, cho em hỏi câu 35, câu 48 mình phải điền như thế nào ạ?
Và hộ chiếu, hộ khẩu thì mình phải photo những trang nào để chứng ạ? Có cần photo hết không? Em cám ơn.

No hết nha.

kanguyen
19-01-2016, 10:13
Visa du lịch nộp ở HN thì thường sau bao lâu thì biết kết quả hả các bạn? :)

Hoangqueen
21-01-2016, 17:36
Chào cả nhà!

Chiều nay em đã nhận được mail kết quả pass Visa Úc của cả nhà em sau 9 ngày nộp hồ sơ. Entries Multiple mặc dầu em không đăng ký.

Cám ơn diễn đãn rất nhiều đặc biệt là anh Mustafa và anh Pinkie_nghoeo.

Chúc cả nhà năm mới an lành và hạnh phúc!

Mustafa
22-01-2016, 15:41
Chào cả nhà!

Chiều nay em đã nhận được mail kết quả pass Visa Úc của cả nhà em sau 9 ngày nộp hồ sơ. Entries Multiple mặc dầu em không đăng ký.

Cám ơn diễn đãn rất nhiều đặc biệt là anh Mustafa và anh Pinkie_nghoeo.

Chúc cả nhà năm mới an lành và hạnh phúc!

Chúc mừng bạn, có gì mới thì bạn chia sẻ cho các bạn đi sau nha.

Trangquay
25-01-2016, 15:20
Mọi ng ở đây, có ai rớt visa, khiếu nại và thành công ko ạ? xin chia sẻ giúp em, cám ơn mọi ng ạ

nguyenkha
27-01-2016, 07:18
Cho mình hỏi một câu hơi ngố một chút :( ... số tiền mình cần CMTC cho Úc tối thiểu cỡ nhiêu nhỉ... mình thì chẳng có tài sản gì cả? Dĩ nhiên là đủ tiền cho chuyến du lịch, nhưng phải để dành tới gần lúc xin visa vì vé cũng đã lỡ mua vì ham rẻ của AirAsia.

Với cái nữa là có ai nộp mà không cần đơn xin nghỉ phép không? Vì mình làm công việc giảng dạy... hè cũng nghỉ được cỡ 1 tháng @@, trường cũng có đi du lịch vào thời gian... mà làm giấy xin nghỉ phép thì lại mắc công :(

Mustafa
27-01-2016, 08:56
Mọi ng ở đây, có ai rớt visa, khiếu nại và thành công ko ạ? xin chia sẻ giúp em, cám ơn mọi ng ạ

Up cho bạn thôi, mình ko rõ, hy vọng có bạn nào đã từng.

Còn theo mình muốn khiếu nại thì nên có lý do gì đó. Nhưng thường là LSQ tất cả các nước khi từ chối cấp Visa cho VN thì họ luôn có lý do, có LSQ cho mình biết lý do, có LSQ ko cho biết .

Cho mình hỏi một câu hơi ngố một chút :( ... số tiền mình cần CMTC cho Úc tối thiểu cỡ nhiêu nhỉ... mình thì chẳng có tài sản gì cả? Dĩ nhiên là đủ tiền cho chuyến du lịch, nhưng phải để dành tới gần lúc xin visa vì vé cũng đã lỡ mua vì ham rẻ của AirAsia.

Với cái nữa là có ai nộp mà không cần đơn xin nghỉ phép không? Vì mình làm công việc giảng dạy... hè cũng nghỉ được cỡ 1 tháng @@, trường cũng có đi du lịch vào thời gian... mà làm giấy xin nghỉ phép thì lại mắc công :(
Sao bạn ko mượn 1 chút từ gia đình, bạn bè....

Còn ko thì có sao cứ nói vậy, trong đơn có ghi là ai là người chi trả cho chuyến đi thì bạn vẫn ghi là bạn chi trả....
Còn giấy nghỉ phép là phải có, vì bạn chứng minh là bạn đang đi làm và được phép của cty, nó là 1 trong lý do họ tin tưởng cấp visa cho bạn. ( mình cũng bị cái giấy này hành lên xuống....)....

nguyenkha
27-01-2016, 10:51
Up cho bạn thôi, mình ko rõ, hy vọng có bạn nào đã từng.

Còn theo mình muốn khiếu nại thì nên có lý do gì đó. Nhưng thường là LSQ tất cả các nước khi từ chối cấp Visa cho VN thì họ luôn có lý do, có LSQ cho mình biết lý do, có LSQ ko cho biết .

Sao bạn ko mượn 1 chút từ gia đình, bạn bè....

Còn ko thì có sao cứ nói vậy, trong đơn có ghi là ai là người chi trả cho chuyến đi thì bạn vẫn ghi là bạn chi trả....
Còn giấy nghỉ phép là phải có, vì bạn chứng minh là bạn đang đi làm và được phép của cty, nó là 1 trong lý do họ tin tưởng cấp visa cho bạn. ( mình cũng bị cái giấy này hành lên xuống....)....

Cảm ơn @Mustafa... Chắc xin nghỉ phép thử cho biết :))... trước giờ chỉ biết xin đi công tác thôi :))

khanhhy
02-02-2016, 10:59
Bài viết hữu ích quá. Bạn cho mình xin form statutory declaration form vao email: [email protected] với nha. cám ơn bạn nhiều.

Hoangqueen
02-02-2016, 10:59
Việc xin nghỉ phép này khá rắc rối. Vì giáo viên có kỳ nghỉ hè rồi nên không có phép năm như các nhân viên làm các ngành khác. Nếu xin phép vào dịp tết hay nghỉ hè thì dễ được Ban giám hiệu đồng ý hơn là xin nghỉ dạy để....đi chơi. Vì vậy bạn nên chọn thời điểm thích hợp để xin nghỉ phép. còn VIsa Úc có thời hạn 1 năm, có Visa xong bạn có thể đi lúc nào tùy thích.

thanhtruc1984
02-02-2016, 14:10
chào cả nhà,

Mình đang chuẩn bị nộp visa đi Úc vào dịp 30/4-1/5, background của mình:

- nữ, 32t, độc thân
- đã từng đi : Thailand, Singapore, Malaysia, Cambodia, China
- đang làm việc cho cty được 6 năm
- sổ tiết kiệm 100tr mới mở tháng 1
- credit card hạn mức 50tr
- tiền lương ck : 13tr/tháng
- không có bạn bè hay người thân ở Úc

mình dự định đi MEL va SYD, hiện tại đã book vé mb ( của AA vì giá rẻ, có khuyến mãi nên mình liều mua trước luôn ^^), mình cũng tự thấy là hs của mình hơi yếu nhưng muh mình cứ nộp vì mình chỉ muốn đi du lịch thôi, nhưng dù sao cũng hơi lo lắng tí, mình đi nhóm 3 người, 2 bạn kia đã có visa rồi, mình đã có đơn xin nghỉ phép,bảo hiểm du lịch sẽ mua khi nộp hs, những giấy tờ khác thì công chứng nũa là xong, nhưng mình bị vướng ở HDLĐ, hiện tại thì hdld của mình với cty là dạng vô thời hạn, ký năm 2012, nhưng lúc đó thì mức lương khác, và địa chỉ cty cũng khác ( cty mình đổi qua đc mới từ năm 2013) như vậy mình có nộp hd được k? hay phải làm thêm xác nhận công tác và mức lương?
giấy nghỉ phép của mình do sếp quản lý người nước ngoài ký, và sếp không có thường xuyên ở VN, nếu mình làm thêm xác nhận công tác và mức lương thì có thể đưa bên nhan sự ký đc không ?

mong nhận được tư vấn của các bạn, mình cảm ơn rất nhiều

kietlinh
02-02-2016, 17:10
Chào mọi người, em vừa nhận được visa sau 8 ngày làm việc. Xin cám ơn các anh chị trên diễn đàn đã nhiệt tình hỗ trợ em trong quá trình chuẩn bị hồ sơ nhé, đặc biệt là bạn Rainnie, va Mustafa.

peccovn
03-02-2016, 21:20
Những ngày cuối năm công việc thật căng thẳng nhưng nhóm bọn này có được những niềm vui thật trọn vẹn,

Cả 4 người xin visa Úc lần đầu tiên và cả 4 đều được sau 7 ngày làm việc, cả 4 người đều được multiple nhưng chỉ được có 6 tháng.
Cả đám chuẩn bị hồ sơ rất chu đáo, chi tiết. Mình nộp luôn toàn bộ vé máy bay, vé bus, booking hotel ....ở New Zealand để chứng minh mục đích xin visa multiple.
Tất cả hồ sơ nhóm mình nộp là booking thật và đã thanh toán tiền, ai cũng hồi họp lỡ k được cấp visa thì toi gần 1500$.
Visa New Zealand thì sau 3 ngày có và cả 4 người đều được cấp Multi 2 năm.
Xin cảm ơn các bạn đã chia sẽ kinh nghiệm quí báu, đã giúp mình những thông tin thật hữu ích !!!

Thanhthuy1213
04-02-2016, 17:20
@ thanhtruc 1984
Backgriund của bạn yếu lắm, ko mạnh đâu, thế mà bạn liều mua vé luôn.
HDLĐ đổi địa chỉ & mức lương không sao đâu banj
Giấy nghỉ phép bạn làm rồi dưa HR xác nhận ok rồi. Nếu in trên letter head thid tốt.
Bạn cần viết 1 thư giải trình để LSQ hiểu rõ về mức lương & địa chỉ mới cty, và bạn cũng cố gắng thuyêt phuc LS trong thư giaỉa trình lý do tại sao bạn muón du lich Úc, bạn nói thêm là vé máy bay đã mua rồi để LS thương tình cấp cho bạn visa
Chúc bạn thành công nhé

shinycious
09-02-2016, 15:21
Chào mọi người,
Mình nghiên cứu cũng mấy mươi trang rồi, xin phép trình bày xíu về background và trường hợp của mình, các anh/chị/bạn có kinh nghiệm tư vấn dùm mình nhe :)

Mình dự định đi Úc cuối năm nay, tháng 12/2016. Mình cùng 2 người bạn nữa sẽ xin Visa cuối tháng 9/2016. Tình hình mình bao gồm:
-25t, độc thân
-Đang làm nhân viên ngân hàng khá uy tín của Úc, đã đc 1 năm, lương 11-12tr. Ràng buộc công việc: mình có vài tờ giấy khen và đang back up (kiểu hỗ trợ) cho leader (sẽ trình bày trong tâm thư rằng tui cỡ nào cũng phải quay về làm tiếp :)) )
-HĐLĐ, giấy xin nghỉ phép, xác nhận này kia... dễ dàng bằng tiếng anh.
-Tài sản: tháng 4/2016 sẽ mở sổ tiết kiệm 4,000AUD (mẹ mình cho và khoản mình có), mình tính mở đô Úc vì nghe nó nhiều hơn đô Mỹ :)). Vậy cho đến lúc nộp hồ sơ thì sổ mình được 5 tháng.
-Tài khoản có số dư tầm 50tr cho đến lúc nộp hồ sơ (mình tự túc chi phí, dùng số này đi chơi luôn)
-Lí do qua Úc: bạn mình mời qua chơi Noel. Bạn mình là công dân Úc, công việc nhà cửa ổn định. Hai đứa cũng thân 2 3 năm nay, có chat log vô kể và hình chụp chung lúc bạn ấy về VN chơi. Vậy thư mời từ bạn ấy có tăng khả năng đậu Visa không ạ? Vì bạn ấy chỉ mời nên mình cũng ngại phiền người ta.
-2 người bạn xin chung: cũng là nhân viên một ngân hàng của Anh.

Mình chỉ đăng kí single thôi, không cần multi, muốn du lịch mở mang tầm mắt là chính hihi. Mọi người tư vấn dùm mình khả năng nhé, mình tự thấy cũng phiêu lắm :)). Cám ơn mọi người nha!!!

Chaudang
09-02-2016, 18:18
Chào các anh chị trong diễn đàn
Em có case như thế này,mong anh chị tư vấn cho em khả năng apply visa với. Vì sau khi đọc qua case của mọi người thì mỗi cái nó khác em 1 tý. Em cảm ơn mọi người trước ạ
Hiện nay em 24 tuổi. Là nữ. Độc thân. Gia đình có mẹ và em gái. Mẹ em làm việc tự do,em gái có tiệm nail&makeup nhưng không đăng kí kinh doanh. Em hiện đang đi làm tutor tại 1 trung tâm tư,luơng 7tr/tháng nhưng không có chứng minh nghề nghiệp được.
Em có đứng tên sổ đỏ nhà đất khoảng gần 100m2. Hiện đang cho thuê phòng trọ nhưng cũng không đăng kí kinh doanh
Sổ tài khoản với sổ tiết kiệm thì không có. Nhưng mẹ em có thể bảo lãnh cho từ 10,000-30,000 AUD.
Hiện bạn trai em đang du học bên Úc,anh ấy muốn mời em sang dự lễ tốt nghiệp cùng mẹ của anh ấy.
Vậy mọi người cho em hỏi hồ sơ của em có khả năng xin visa không ạ? Em mới đi Thailand và Cambodia thôi. Còn đâu đã đi gần hết nước Vietnam ạ.

duongmin
10-02-2016, 13:00
Chào mọi người,
Mình nghiên cứu cũng mấy mươi trang rồi, xin phép trình bày xíu về background và trường hợp của mình, các anh/chị/bạn có kinh nghiệm tư vấn dùm mình nhe :)

Mình dự định đi Úc cuối năm nay, tháng 12/2016. Mình cùng 2 người bạn nữa sẽ xin Visa cuối tháng 9/2016. Tình hình mình bao gồm:
-25t, độc thân
-Đang làm nhân viên ngân hàng khá uy tín của Úc, đã đc 1 năm, lương 11-12tr. Ràng buộc công việc: mình có vài tờ giấy khen và đang back up (kiểu hỗ trợ) cho leader (sẽ trình bày trong tâm thư rằng tui cỡ nào cũng phải quay về làm tiếp :)) )
-HĐLĐ, giấy xin nghỉ phép, xác nhận này kia... dễ dàng bằng tiếng anh.
-Tài sản: tháng 4/2016 sẽ mở sổ tiết kiệm 4,000AUD (mẹ mình cho và khoản mình có), mình tính mở đô Úc vì nghe nó nhiều hơn đô Mỹ :)). Vậy cho đến lúc nộp hồ sơ thì sổ mình được 5 tháng.
-Tài khoản có số dư tầm 50tr cho đến lúc nộp hồ sơ (mình tự túc chi phí, dùng số này đi chơi luôn)
-Lí do qua Úc: bạn mình mời qua chơi Noel. Bạn mình là công dân Úc, công việc nhà cửa ổn định. Hai đứa cũng thân 2 3 năm nay, có chat log vô kể và hình chụp chung lúc bạn ấy về VN chơi. Vậy thư mời từ bạn ấy có tăng khả năng đậu Visa không ạ? Vì bạn ấy chỉ mời nên mình cũng ngại phiền người ta.
-2 người bạn xin chung: cũng là nhân viên một ngân hàng của Anh.

Mình chỉ đăng kí single thôi, không cần multi, muốn du lịch mở mang tầm mắt là chính hihi. Mọi người tư vấn dùm mình khả năng nhé, mình tự thấy cũng phiêu lắm :)). Cám ơn mọi người nha!!!
Trường hợp của bạn cũng dễ xin visa mà, cứ nộp thử đi

shinycious
11-02-2016, 07:34
Cám ơn bạn, mình chỉ sợ khoản là nữ, còn trẻ mà độc thân nó sẽ khó :(

duongmin
12-02-2016, 10:15
Cám ơn bạn, mình chỉ sợ khoản là nữ, còn trẻ mà độc thân nó sẽ khó :(

Cái quan trọng nhất trong việc xin visa là bạn chứng minh được nguồn gốc thu nhập, và các ràng buộc ở Vietnam để quay trở về.
Nếu bạn đi tự túc thì nên có thư mời để dễ đậu hơn, trong đó ghi rõ là 2 người quen biết nhau trong hoàn cảnh nào, tại sao lại mời qua Úc chơi ( ví dụ là đang dịp Noel, bạn ấy đc nghỉ nên rãnh rỗi nên rủ bạn qua Úc chơi,..)
Trong lịch trình của bạn cũng ghi rõ là bạn của bạn sẽ đi chơi với nhau ở nơi nào, bạn ấy sẽ host, hỗ trợ đi lại bạn hay ko?
Trong thư mời, bạn ấy cam kết là bạn sẽ tuân theo pháp luật của Úc và trở lại Vietnam sau chuyến du lịch.
Bạn là nữ và còn trẻ mà độc thân là chuyện bình thường.

Chúc may mắn

Chaudang
12-02-2016, 10:57
Anh chị giúp em tư vấn trường hợp của em với. Huhu

shinycious
12-02-2016, 13:05
Cái quan trọng nhất trong việc xin visa là bạn chứng minh được nguồn gốc thu nhập, và các ràng buộc ở Vietnam để quay trở về.
Nếu bạn đi tự túc thì nên có thư mời để dễ đậu hơn, trong đó ghi rõ là 2 người quen biết nhau trong hoàn cảnh nào, tại sao lại mời qua Úc chơi ( ví dụ là đang dịp Noel, bạn ấy đc nghỉ nên rãnh rỗi nên rủ bạn qua Úc chơi,..)
Trong lịch trình của bạn cũng ghi rõ là bạn của bạn sẽ đi chơi với nhau ở nơi nào, bạn ấy sẽ host, hỗ trợ đi lại bạn hay ko?
Trong thư mời, bạn ấy cam kết là bạn sẽ tuân theo pháp luật của Úc và trở lại Vietnam sau chuyến du lịch.
Bạn là nữ và còn trẻ mà độc thân là chuyện bình thường.

Chúc may mắn

Cám ơn bạn thật nhiều! Ok mình sẽ update với mọi người sau nhé

minhdang_nguyen
12-02-2016, 20:37
Cho mình hỏi bạn nộp xin visa New Zealand online hay nộp trực tiếp? Có thể cho mình thêm thông tin nhé, vì mình cũng dự định làm một chuyến New Zeanland sau Tết Nguyên đán.
Cảm ơn bạn

lovely0000
13-02-2016, 09:10
Xin chào cả nhà năm mới . Các bạn cho mình hoi với , bạn mình muốn xin visa du lịch úc . Mình nghe nói ko cần dịch thuật giấy tờ nửa vậy có đúng ko , và có thể nộp online là thế nào vay mọi ngừoi . Bạn mình chưa làm lần nào nên môi ngừoi giúp đở với nha . 😬😬

duongmin
13-02-2016, 13:01
Chào các anh chị trong diễn đàn
Em có case như thế này,mong anh chị tư vấn cho em khả năng apply visa với. Vì sau khi đọc qua case của mọi người thì mỗi cái nó khác em 1 tý. Em cảm ơn mọi người trước ạ
Hiện nay em 24 tuổi. Là nữ. Độc thân. Gia đình có mẹ và em gái. Mẹ em làm việc tự do,em gái có tiệm nail&makeup nhưng không đăng kí kinh doanh. Em hiện đang đi làm tutor tại 1 trung tâm tư,luơng 7tr/tháng nhưng không có chứng minh nghề nghiệp được.
Em có đứng tên sổ đỏ nhà đất khoảng gần 100m2. Hiện đang cho thuê phòng trọ nhưng cũng không đăng kí kinh doanh
Sổ tài khoản với sổ tiết kiệm thì không có. Nhưng mẹ em có thể bảo lãnh cho từ 10,000-30,000 AUD.
Hiện bạn trai em đang du học bên Úc,anh ấy muốn mời em sang dự lễ tốt nghiệp cùng mẹ của anh ấy.
Vậy mọi người cho em hỏi hồ sơ của em có khả năng xin visa không ạ? Em mới đi Thailand và Cambodia thôi. Còn đâu đã đi gần hết nước Vietnam ạ.

Nếu bạn có tài sản bất động sản thì cũng là 1 lợi thế lớn để thuyết phục là bạn có lí do trở về Việt Nam.
Vì bạn là nữ, trẻ và độc thân mà lại không chứng minh được nghề nghiệp, thu nhập thì rất khó thuyết phục là bạn đủ khả năng chi trả cho chuyến đi (nếu bạn chưa qua Úc bao giờ) và khả năng về Vietnam đúng hạn visa hoặc là không lao động trái phép khi ở Úc
Bạn trai của bạn có thể viết thư mời bạn qua Úc du lịch và hỗ trợ bạn về chỗ ở và đi lại, nhưng không bảo lãnh cho bạn về tài chính thì sẽ rất khó.

Mình nghĩ bạn nên tìm cách chứng minh nghề nghiệp (dù thu nhập thấp cũng ko sao) thì nên nộp visa

Chaudang
14-02-2016, 21:55
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn anh (chị) đã reply lại em ạ. Bạn trai em viết thư mời thì có cả mẹ anh ấy đi cùng đợt luôn. Tức là viết thư mời cho cả 2 ấy ạ. Vậy thì anh ấy có thể viết nội dung sẽ bảo lãnh về việc đi lại ăn ở cho em là viết riêng 1 thư mời khác đúng không ạ? Mà chắc bảo lãnh về tài chính thì chỉ có citizen mới bảo lãnh đựoc thôi đúng không ạ? Tại bạn trai em đang là du học sinh thôi,anh ấy mời sang dự lễ tốt nghiệp sắp tới của anh ấy ạ

hungom84
15-02-2016, 20:28
Xin Chào Cả nhà,

Mình hiện chuẩn bị hồ sơ đi du lịch Úc, hình thức du lịch tự túc, tự xin visa. Qua trình chuẩn bị hồ sơ, kiểm tra thấy checklist có đề cập " Quý vị không cần nộp bản dịch của những giấy tờ bằng tiếng việt " , mình tham khảo mấy bài viết trên diễn đàn thì thấy đa phần là các bạn dịch thuật và công chưng hết: cmnd, sổ hk,..... Vậy các bạn nào đã từng đi p/v vui lòng chia sẽ giúp về vấn đề này..

Xin chân thành cám ơn.

Phượt!!

phuongthang2486
15-02-2016, 22:27
Chào các bạn:
Mình muốn làm visa du lịch úc cho mình và bạn gái. Mình và bạn gái mình đã đi được trên 10 nước trong châu á và châu âu, cá nhân mình có visa đi mỹ nhưng chưa đi và đã hết hạn. Nhờ bạn tư vấn giúp về cách chọn va điền mẫu đơn cũng như kinh nghiệm khi xin visa úc cần lưu ý gì, còn các giấy tờ kèm theo thì mình cũng có chút kinh nghiệm khi xin visa các nước khác rồi. Cám ơn rất nhiều!

ngsang032003
16-02-2016, 10:44
[xóa câu hỏi của mình]

Chaudang
17-02-2016, 02:13
Cho em hỏi travel plan với thư giải trình đều viết bằng tiếng anh hết ạ?

phuongthang2486
18-02-2016, 11:08
Chao ban co gi ban add zalo cua minh roi trao doi nhe 0909924889

Mustafa
18-02-2016, 11:11
Vấn đề hồ sơ mà VFS / LSQ Úc yêu cầu hầu hết ko phải dịch nha các bạn.

Dịch hoặc nguyên bản: HĐ lao động / hoặc xác nhận đang làm việc - thời gian làm việc - mức lương - cho nghỉ phép.... đại khái những gì mà các bạn dùng chữ ký và con dấu Công ty thì dùng tiếng Anh , nếu dùng tiếng Việt thì mới phải mang đi dịch.
Còn giấy tờ khác như: CMND, PP, Hộ khẩu, khai sinh, sổ TK, giấy tờ nhà..... đại khái những gì do 1 cơ quan nhà nước cấp cho bạn thì cần mang đi sao y bản chính.

Khá dễ dàng rồi hén các bạn.

Trangquay
18-02-2016, 12:48
Mấy anh, chị cho em hỏi. Lúc apply visa mình có xin đi Úc chỉ 2 tuần thôi, giờ có việc phát sinh nên ở luôn 2 tháng thì có sao ko ạ?
anh ,chị nào có kinh nghiệm giúp em với nhé. em cám ơn ạ

Chaudang
18-02-2016, 12:56
Cho em hỏi,bẠn trai em mời qua dự lễ tốt nghiệp. Có thư mời từ nhà trường để nộp cùng hồ sơ. Vậy anh ấy có cần viết thêm thư mời để xác nhận sẽ lo chỗ ở cho em bên Úc ko ạ? Nếu có thì phía anh ấy cần chứng minh thêm những gì nữa ko ạ? Banh trai em là du học sinh. Chưa phải citizen.
Thêm nữa là tất cả thư giải trình đều viết bằng tiếng anh ạ?

Mustafa
18-02-2016, 13:58
Mấy anh, chị cho em hỏi. Lúc apply visa mình có xin đi Úc chỉ 2 tuần thôi, giờ có việc phát sinh nên ở luôn 2 tháng thì có sao ko ạ?
anh ,chị nào có kinh nghiệm giúp em với nhé. em cám ơn ạ
Theo mình ko sao. Thường Úc cho max stay 3 tháng, đừng quá 3 tháng là ok.

Cho em hỏi,bẠn trai em mời qua dự lễ tốt nghiệp. Có thư mời từ nhà trường để nộp cùng hồ sơ. Vậy anh ấy có cần viết thêm thư mời để xác nhận sẽ lo chỗ ở cho em bên Úc ko ạ? Nếu có thì phía anh ấy cần chứng minh thêm những gì nữa ko ạ? Banh trai em là du học sinh. Chưa phải citizen.
Thêm nữa là tất cả thư giải trình đều viết bằng tiếng anh ạ?
Tiếng Anh hết ạ. Bạn nói bạn trai gọi cho Hỗ trợ gì đó ( mình ko rành lắm, do bạn mình nói thôi)... tuyên thệ và làm giấy mời này nọ..v.v.v... là ok. Úc ko quá khó.

Chaudang
18-02-2016, 14:31
Anh (chị) ai có mẫu giải trình về mối quan hệ,hoặc tiền tiết kiệm là do bố mẹ cho + mình save đựoc,bên cạnh đó thể hiện mình đi du lịch chứ không phải ý định trốn. Đại khái là giải trình hết về những vấn để ấy cho em tham khảo của anh chị với. Em không biết nên bắt đầu viết như thế nào ạ. Huhu

Chaudang
18-02-2016, 14:32
Mà bh là mình không cần nộp SYLL nữa đúng không ạ? Em thấy trong checklist không đề cập đến nữa.

Chaudang
20-02-2016, 20:10
Hic. Mọi người dạo này ít vào quá. Bây giờ em biết hỏi ai. Huhu. Em post lại trường hợp của em (sau khi đã update) xem mọi người tư vấn dùm em nhé

Hồ sơ của em gồm :
Form 1419
Thư mời dự lễ tốt nghiệp từ trường của bạn trai em
Thư mời của bạn trai em nói sẽ support chỗ ở
Stk ngân hàng 200tr (được 3 tháng)
Giấy xác nhận công việc,lương 7,5tr,sao kê bảng lương 3-6 tháng gần nhất
Sổ đỏ nhà đất tên em
Explanation letter trình bày lý do muốn đến Úc,nói qua về lịch trình sơ lược ở Úc
Booking vé máy bay của vietnamairline
Bảo hiểm du lịch
Hộ khẩu,cmnd,passport(mới đi được thailand và cambodia),tờ khai thân nhân
Ảnh,thư,...bằng chứng liên lạc với bạn trai

Mọi người cho em hỏi hồ sơ như vậy đã ổn chưa ạ? Về vđề bằng chứng thì bọn em chat qua fb,skype,viber,mail nên ít có gọi trực tiếp ạ. Vậy em nên đưa cái gì để chứng minh ngoài ảnh ạ?
Bạn trai em là du học sinh,không phải PR vs Citizen. Chúng em yêu nhau 6 năm rồi ạ. Đây là lần đầu tiên em apply qua Úc
Về phía bạn trai em có cần đưa ra thêm giấy tờ gì không ạ? Em tự làm tự nộp. Không biết hồ sơ đã ổn chưa. :(
Mấy câu hỏi trong đơn,câu hỏi xin visa multies or single thì em xin multies. Em viết là : I want to have more chance to visit my boyfriend after I get visa and Aus is too big for me to discover one time. Vậy có được không ạ?
Câu hỏi về support tài chính thì em nên trả lời sao? Em tự chi trả còn bạn trai em chỉ support chỗ ở thì nói như nào bây giờ ạ?

Mong nhận đựoc tư vấn từ anh chị sớm. 29/4 là ngày tốt nghiệp của bạn trai em rồi. :(

À mà 10/3 em đi Thái đến 15/3 em về. Liệu em nên nộp hs trước khi đi Thái hay đi Thái về xong nộp ạ? PaSSport là chỉ cần foto ko cần công chứng đúng không ạ?

TrangDuong
21-02-2016, 23:48
Cho mình hỏi các bác trên phuot.com nếu mình có đủ giấy tờ, hồ sơ... đã từng đi châu ÂU, mỗi tội ở Úc ko quen ai nên không thể nhờ ai viết thư mời/ bảo lãnh, trong trường hợp này mình đi Úc được ko ạ?
đừng xúi mình qua công ty du lịch hay du lịch theo đoàn, mình ko mê khoản này, chỉ muốn đi bụi 1 mình, mình là Nữ. Cám ơn

Mustafa
22-02-2016, 09:06
Hic. Mọi người dạo này ít vào quá. Bây giờ em biết hỏi ai. Huhu. Em post lại trường hợp của em (sau khi đã update) xem mọi người tư vấn dùm em nhé

Hồ sơ của em gồm :
Form 1419
Thư mời dự lễ tốt nghiệp từ trường của bạn trai em
Thư mời của bạn trai em nói sẽ support chỗ ở
Stk ngân hàng 200tr (được 3 tháng)
Giấy xác nhận công việc,lương 7,5tr,sao kê bảng lương 3-6 tháng gần nhất
Sổ đỏ nhà đất tên em
Explanation letter trình bày lý do muốn đến Úc,nói qua về lịch trình sơ lược ở Úc
Booking vé máy bay của vietnamairline
Bảo hiểm du lịch
Hộ khẩu,cmnd,passport(mới đi được thailand và cambodia),tờ khai thân nhân
Ảnh,thư,...bằng chứng liên lạc với bạn trai

Mọi người cho em hỏi hồ sơ như vậy đã ổn chưa ạ? Về vđề bằng chứng thì bọn em chat qua fb,skype,viber,mail nên ít có gọi trực tiếp ạ. Vậy em nên đưa cái gì để chứng minh ngoài ảnh ạ?
Bạn trai em là du học sinh,không phải PR vs Citizen. Chúng em yêu nhau 6 năm rồi ạ. Đây là lần đầu tiên em apply qua Úc
Về phía bạn trai em có cần đưa ra thêm giấy tờ gì không ạ? Em tự làm tự nộp. Không biết hồ sơ đã ổn chưa. :(
Mấy câu hỏi trong đơn,câu hỏi xin visa multies or single thì em xin multies. Em viết là : I want to have more chance to visit my boyfriend after I get visa and Aus is too big for me to discover one time. Vậy có được không ạ?
Câu hỏi về support tài chính thì em nên trả lời sao? Em tự chi trả còn bạn trai em chỉ support chỗ ở thì nói như nào bây giờ ạ?

Mong nhận đựoc tư vấn từ anh chị sớm. 29/4 là ngày tốt nghiệp của bạn trai em rồi. :(

À mà 10/3 em đi Thái đến 15/3 em về. Liệu em nên nộp hs trước khi đi Thái hay đi Thái về xong nộp ạ? PaSSport là chỉ cần foto ko cần công chứng đúng không ạ?

- Không cần booking và Bảo hiểm du lịch đâu.
- Multi: thế là ổn rồi
- Tài chính: tự chi trả hết, ko cần thiết phải nói là chỗ ở gì cả
- PP photo công chứng cho chắc thôi, cầm theo 1 bản ko công chứng, họ sẽ đính kèm 1 tờ giấy biên nhận và đóng dầu giáp lai vào đó.
- Tự tin đi bạn, Úc cũng ko quá khó đâu.

Cho mình hỏi các bác trên phuot.com nếu mình có đủ giấy tờ, hồ sơ... đã từng đi châu ÂU, mỗi tội ở Úc ko quen ai nên không thể nhờ ai viết thư mời/ bảo lãnh, trong trường hợp này mình đi Úc được ko ạ?
đừng xúi mình qua công ty du lịch hay du lịch theo đoàn, mình ko mê khoản này, chỉ muốn đi bụi 1 mình, mình là Nữ. Cám ơn
Sẽ khó cho bạn nếu ko có 1 lý do hợp lý. Vì vậy nên tìm 1 "bạn" viết thư mời hoặc có 1 lý do gì đó "hợp lý".
Ví dụ: tiếng Anh ko rành, ít đi du lịch.... mà muốn đi du lịch 1 mình là khá khó.

Chaudang
22-02-2016, 13:50
Nếu chuyển công tác qua cty mới. Làm ở cty mới được có 3 tháng thì có cần xin xác nhận làm việc của cty cũ không ạ?

kietlinh
23-02-2016, 12:59
Nếu chuyển công tác qua cty mới. Làm ở cty mới được có 3 tháng thì có cần xin xác nhận làm việc của cty cũ không ạ?

Không cần xác nhận của cty cũ nhé. Chủ yếu là xác nhận của công việc hiện tại thôi. Thường thì có hợp đồng và giấy nghỉ phép, pay slip là đủ

Nguyenlee
23-02-2016, 16:33
Bạn cứ làm theo lãnh sự quán Úc yêu cầu. Hiện tại thì không còn dịch thuật nữa. Chúc bạn apply visa thành công

Nguyenlee
23-02-2016, 16:36
Xin Chào Cả nhà,
Mình hiện chuẩn bị hồ sơ đi du lịch Úc, hình thức du lịch tự túc, tự xin visa. Qua trình chuẩn bị hồ sơ, kiểm tra thấy checklist có đề cập " Quý vị không cần nộp bản dịch của những giấy tờ bằng tiếng việt " , mình tham khảo mấy bài viết trên diễn đàn thì thấy đa phần là các bạn dịch thuật và công chưng hết: cmnd, sổ hk,..... Vậy các bạn nào đã từng đi p/v vui lòng chia sẽ giúp về vấn đề này..

Xin chân thành cám ơn.

Phượt!!

Hiện tại LSQ Úc không yêu cầu dịch thuật nữa nhé bạn. Cứ làm theo mẫu đơn mà họ yêu cầu trong check list là đựoc. Chúc bạn apply visa thành công

Nguyenlee
23-02-2016, 16:44
Cả nhà có ai qua Úc giữa tháng 3 không? Có dịp qua cùng lúc gặp gỡ cafe chơi nhé!! ^^

TrangDuong
24-02-2016, 22:40

Sẽ khó cho bạn nếu ko có 1 lý do hợp lý. Vì vậy nên tìm 1 "bạn" viết thư mời hoặc có 1 lý do gì đó "hợp lý".
Ví dụ: tiếng Anh ko rành, ít đi du lịch.... mà muốn đi du lịch 1 mình là khá khó.

haizz chán nhỉ, mà có ai biết cách nào để kiếm được thư mời ko vậy?

kietlinh
25-02-2016, 11:04
Cả nhà có ai qua Úc giữa tháng 3 không? Có dịp qua cùng lúc gặp gỡ cafe chơi nhé!! ^^

Cuối tháng 4 bạn về chưa? Nếu chưa thì gộp đi chơi chung cũng được.

liteprovn
25-02-2016, 11:06
Tọa lạc giữa trung tâm kinh tế phát triển nhất của Quận Cầu Giấy, tổ hợp chung cư cao cấp E4 Yên Hòa (http://e4yenhoa.net/chung-cu-cao-cap-e4-yen-hoa-tien-ich-dich-vu-sang-trong-tai-to-hop/) rất thuận lợi cho việc làm kinh tế và đi lại.

Nằm ngay trên đoạn đường Vũ Phạm Hàm, chưa đến 5 phút bạn có thể di chuyển dễ dàng đến các trục đường chính như đường Láng, đường Trần Duy Hưng hay đường Phạm Hùng. Từ những trục đường này bạn sẽ dễ dàng di chuyển đến các khu vực khác trong thành phố.

Cái nhìn tổng quan về chung cư cao cấp E4 Yên Hòa - Vũ Phạm Hàm
Nguồn e4yenhoa.net

Nguyenlee
25-02-2016, 20:59
Mình đi ngày 18/3 về 9/4 rồi bác. Bác khi nào mới đi?

kietlinh
26-02-2016, 08:55
Mình đi ngày 18/3 về 9/4 rồi bác. Bác khi nào mới đi?

Mình ngay 22/4 mới tới :)

Nguyenlee
26-02-2016, 09:25
[QUOTE=kietlinh;1419312]Mình ngay 22/4 mới tới :)[/QUOTE
Bác đi bao lâu?

Chaudang
26-02-2016, 18:35
Em có thẻ ngân hàng số dư còn 20tr. Thẻ ấy e mới mở tháng 8-9 năm ngoái. Em ít xài thẻ đó lắm. 20tr để trong thẻ đó đựoc tầm 1 tháng rồi ạ. Vậy em có nên lấy sao kê của thẻ ấy để nộp luôn cùng hồ sơ không ạ? Hs em có sổ tk 200tr gửi đc tầm 3-4 tháng gì đó ạ

Jess_bu
27-02-2016, 20:55

bạn gửi giúp mình plan của bạn để mình tham khảo được không. cảm ơn bạn
email: [email protected]

voha
28-02-2016, 20:49
Mình cũng dự định 30/4 này làm một chuyến úc, bạn có lịch trình có thể gửi cho mình đc không,cám ơn [email protected]

sfhxnsds
28-02-2016, 21:37
( TIỀN NÈ XÀI ĐI )

HỖ TRỢ VAY VỐN NGÂN HÀNG
HỖ TRỢ TẬN NƠI, CÓ TIỀN TRONG 3 NGÀY

- Miễn phí làm hồ sơ
- Không cần thế chấp
- Hỗ trợ tất cả các tỉnh thành

CHỈ CẦN BẠN LÀ
1/ Công nhân, nhân viên đi làm hưởng lương
2/ Khách hàng có tham gia bảo hiểm nhân thọ
3/ Khách hàng đang nợ tốt tại tổ chức tín dụng khác
4/ Khách hàng đứng tên hóa đơn tiền điện từ 300,000 đ

ĐẶC BIỆT ĐANG NỢ 1 NGÂN HÀNG VẪN VAY THÊM ĐƯỢC
LH: ms Chi - 0978.613.631 - 0916.906.446 ( TPHCM)

kietlinh
01-03-2016, 10:34
[QUOTE=kietlinh;1419312]Mình ngay 22/4 mới tới :)[/QUOTE
Bác đi bao lâu?

22/4 toi 4/5 mình về. Bác đã có vé mbay chưa? Lịch trình ntn? Mình đi lần đầu mà đi 1 mình nên đang lúng túng k biết sao.
Chắc đợi bác về chia sẻ thông tin.
À hôm trước có inbox mà k thấy tl, k biết bác có nhận được k?

Nguyenlee
01-03-2016, 22:05
[QUOTE=Nguyenlee;1419328]

22/4 toi 4/5 mình về. Bác đã có vé mbay chưa? Lịch trình ntn? Mình đi lần đầu mà đi 1 mình nên đang lúng túng k biết sao.

Bữa giờ bận bịu mình ko vô đây!!!
Mình đã mua vé rồi, bác muốn biết lịch trình cụ thể vào nick của LoanChau đó. Rất nhiều thông tin hướng dẫn bác đi.

Takasaki87
02-03-2016, 01:38
Xin chào mọi người
Em 30t độc thân, cv ổn định
Em có xin visa đi dự đám cưới của chị gái bà con bên Úc
Ho so của em bên vn gồm
Hđlđ
Đơn xin phép
Bảng lương trên 15tr
Stk 250tr kèm thêm lịch sử tiền gửi tại sacombank
PP thì đi nhiều Malaysia, Thái Lan, Bali Indonesia, Singapore( đi nhiều vì em lúc trước du học bên đó), Hồng Kông, Nhật Bản
Ho so cua chị gái bên Úc
Thiệp cưới bản gốc
Thư mời có nói lo ăn ở tại Úc
Kê khai thuế 2015( chị em là bác sĩ )
Giấy tờ nhà đất bên Úc
Citizen ship, pp của Úc
Giấy khai sinh của chị và mẹ của chị( bác ruột của em) để chứng minh mối quan hệ họ hàng
Như vậy em có xin được visa ko? Xin mọi người tư vấn ah

Mustafa
02-03-2016, 10:11
Xin chào mọi người
Em 30t độc thân, cv ổn định
Em có xin visa đi dự đám cưới của chị gái bà con bên Úc
Ho so của em bên vn gồm
Hđlđ
Đơn xin phép
Bảng lương trên 15tr
Stk 250tr kèm thêm lịch sử tiền gửi tại sacombank
PP thì đi nhiều Malaysia, Thái Lan, Bali Indonesia, Singapore( đi nhiều vì em lúc trước du học bên đó), Hồng Kông, Nhật Bản
Ho so cua chị gái bên Úc
Thiệp cưới bản gốc
Thư mời có nói lo ăn ở tại Úc
Kê khai thuế 2015( chị em là bác sĩ )
Giấy tờ nhà đất bên Úc
Citizen ship, pp của Úc
Giấy khai sinh của chị và mẹ của chị( bác ruột của em) để chứng minh mối quan hệ họ hàng
Như vậy em có xin được visa ko? Xin mọi người tư vấn ah

Theo mình trên 98% luôn. Tự tin nộp đi bạn.

Takasaki87
02-03-2016, 12:00
Theo mình trên 98% luôn. Tự tin nộp đi bạn.

Dạ vậy hả anh, em nộp rồi ko biet sao nữa

goiom123
04-03-2016, 13:18
chào các anh chị,
em định thứ 2 này đi nộp hồ sơ,mọi người cho em đánh giá về hồ sơ của em với,em thấy lo lắng quá mà chẳng biết như nào. Tại bạn trai em sắp tới làm lễ tốt nghiệp,anh ấy mời cả mẹ anh ấy và em ( có viết trong thư mời) sang dự lễ tốt nghiệp,do đầu tiên không tự tin,không định đi nhưng nghĩ sợ không làm thì hối hận nên em đánh liều nộp hồ sơ thôi ạ :(. Hồ sơ của em như sau
- Form 1419 và Relatives form down trên mạng về tự điền,em lục hết các trang để xem tư vấn rồi ạ
- Thư mời từ trường đại học của người yêu em,thư mời của anh ấy tự viết,scan passport của anh ấy,scan giấy chứng minh chỗ ở ( ny em chưa phải citizen hay PR gì cả,anh ấy chỉ là du học sinh bình thường thôi,thư mời từ đại học Sydney,trường uy tín vậy có đáng tin cậy hơn tý nào không ạ.hic)
- Thư trình bày hoàn cảnh và nguyện vọng của em,trong thư có trình bày lí do muốn xin visa,nguồn gốc số tiền trong stk,hứa hẹn đảm bảo sẽ quay về
- hộ khẩu công chứng
- cmnd,giấy khai sinh công chứng
- passport công chứng ( mới đi có Thailand và Cambodia thôi ạ :'( )
- sổ đỏ tên em công chứng ( có 80m2 thôi ạ,đây là tài sản thừa kế,em có viết trong thư rồi)
- stk 200tr mới gửi được có 1 tuần ( trước đấy em toàn gửi mẹ,ai nghĩ gì đâu vất tiền vào ngân hàng :( )
- bản sao kê thẻ ngân hàng còn dư 20tr trong tài khoản
- ảnh ọt chụp chung cùng ny,chụp màn hình facebook có gạch thời gian đăng,đại khái là tụi em quen nhau 6 năm rồi,nếu muốn bổ sung giấy tờ chứng minh qan hệ thì dễ thôi ạ
- Đơn xin nghỉ phép,xác nhận lương ( lương em có 7tr thôi,huhu) không dịch,có đóng dấu của công ty thôi ạ

Cho em xin 1 ít ý kiến với hồ sơ của em với. Huhu.

nguyenkha
05-03-2016, 10:43
Không biết có ai có kinh nghiệm nộp visa Úc online chưa nhỉ? Mình thấy có cho người VN nộp rồi?

Chaudang
07-03-2016, 12:22
chào các anh chị,
em định thứ 2 này đi nộp hồ sơ,mọi người cho em đánh giá về hồ sơ của em với,em thấy lo lắng quá mà chẳng biết như nào. Tại bạn trai em sắp tới làm lễ tốt nghiệp,anh ấy mời cả mẹ anh ấy và em ( có viết trong thư mời) sang dự lễ tốt nghiệp,do đầu tiên không tự tin,không định đi nhưng nghĩ sợ không làm thì hối hận nên em đánh liều nộp hồ sơ thôi ạ :(. Hồ sơ của em như sau
- Form 1419 và Relatives form down trên mạng về tự điền,em lục hết các trang để xem tư vấn rồi ạ
- Thư mời từ trường đại học của người yêu em,thư mời của anh ấy tự viết,scan passport của anh ấy,scan giấy chứng minh chỗ ở ( ny em chưa phải citizen hay PR gì cả,anh ấy chỉ là du học sinh bình thường thôi,thư mời từ đại học Sydney,trường uy tín vậy có đáng tin cậy hơn tý nào không ạ.hic)
- Thư trình bày hoàn cảnh và nguyện vọng của em,trong thư có trình bày lí do muốn xin visa,nguồn gốc số tiền trong stk,hứa hẹn đảm bảo sẽ quay về
- hộ khẩu công chứng
- cmnd,giấy khai sinh công chứng
- passport công chứng ( mới đi có Thailand và Cambodia thôi ạ :'( )
- sổ đỏ tên em công chứng ( có 80m2 thôi ạ,đây là tài sản thừa kế,em có viết trong thư rồi)
- stk 200tr mới gửi được có 1 tuần ( trước đấy em toàn gửi mẹ,ai nghĩ gì đâu vất tiền vào ngân hàng :( )
- bản sao kê thẻ ngân hàng còn dư 20tr trong tài khoản
- ảnh ọt chụp chung cùng ny,chụp màn hình facebook có gạch thời gian đăng,đại khái là tụi em quen nhau 6 năm rồi,nếu muốn bổ sung giấy tờ chứng minh qan hệ thì dễ thôi ạ
- Đơn xin nghỉ phép,xác nhận lương ( lương em có 7tr thôi,huhu) không dịch,có đóng dấu của công ty thôi ạ

Cho em xin 1 ít ý kiến với hồ sơ của em với. Huhu.

C apply là không cần có travel plan đúng k?

quangvision
08-03-2016, 16:56
Halo cả nhà yêu dấu,

Tình hình là em và vợ em lấy nhau được hơn 1 năm. Em 30 còn vợ em 26 sinh và lớn và ở tại Đà Nẵng.
Bọn em đã book vé của AirAsia đi Sydney và về từ Melbourne từ ngày 13/10-19/10 năm nay.
Hai người chỉ tính đi du lịch thuần túy không thăm thân gì hết.
Trên giấy tờ em làm nhân viên IT cho một công ty vi tính ở ĐN, lương 3tr/tháng còn vợ em dạy tiếng Anh ở một trung tâm ở ĐN và có dạy thêm ở nhà (khó chứng minh được).
Em có sổ đỏ nhà và đất, 1 thẻ visa debit của VCB (không biết có cần mở thẻ credit card gì không?), 1 sổ tiết kiệm 30tr
Vợ em có sổ tk 20tr.
Lịch sử du lịch của em đi Nga,Pháp,Thái Lan,Lào. Còn vợ em đi Pháp,Thái Lan,Singapore,Mã Lai.
Không biết thế có cơ hội đậu visa tụi Úc không ạ?
Rất mong mấy anh mấy chị cho tụi em xin ý kiến ạ.
Thank so much :)

Chaudang
09-03-2016, 08:13
Hqua em đi nộp hồ sơ về. Đến văn phòng vfs về xong mất hết cả tự tin rồi các anh chị ạ :(. huhu

nguyenkha
09-03-2016, 11:23
Hqua em đi nộp hồ sơ về. Đến văn phòng vfs về xong mất hết cả tự tin rồi các anh chị ạ :(. huhu

Sao lại mất tự tin vậy bạn... Mình cũng sắp nộp, lo quá :'(

thanhtruc1984
09-03-2016, 11:34
chào cả nhà,

mình có visa rồi nhé, background của mình đc nhận xét là khá yếu nhưng mĩnh cũng nộp, với tâm lý là đc thì đi không đc thì thôi vì dù sao vé mb cũng đã mua rồi, thế mà lại đc í
bạn Linh có muốn join với mình không? mình đến MEL ngày 22/4, vì 26/4 bạn mình mới qua nên mình sẽ tự đi chơi 1 mình vài ngày, mình cũng lần đầu đi luôn này

[QUOTE=Nguyenlee;1419328]

thanhtruc1984
09-03-2016, 11:42
cứ thoải mái đi bạn đừng lo lắng quá, mình cũng nộp cuối tháng 2, mới đc cấp hôm qua, cứ làm cẩn thận những giấy tờ theo yêu cầu, đc thì vui, không đc thì ...ta đi nước khác chơi, hihi

Sao lại mất tự tin vậy bạn... Mình cũng sắp nộp, lo quá :'(

nguyenkha
09-03-2016, 11:51
cứ thoải mái đi bạn đừng lo lắng quá, mình cũng nộp cuối tháng 2, mới đc cấp hôm qua, cứ làm cẩn thận những giấy tờ theo yêu cầu, đc thì vui, không đc thì ...ta đi nước khác chơi, hihi

Ừ, mình cũng trong tâm trạng vé đã lỡ mua =)) hông được thì hơi tiếc tiền :P... Nhưng nộp vẫn nộp thôi =)) vé cũng đã mua... mỗi lần xin vía đều trải qua cảm giác vậy :P

Chaudang
09-03-2016, 12:09
Em đi nộp xong bị khai lại mấy cái form cũ. Xong hồ sơ bây giờ nghĩ lại thấy yếu quá. Buồn. Tại đầu tiên cũng không định apply đâu,nhưng vì đi dự lễ tốt nghiệp của bạn trai nên em mới liều. Nghĩ là không sao nhưng nộp xong về thấy buồn hẳn. Hic. Chẳng biết như nào nữa. Em cũng k biết hồ sơ của em như thế thì có hi vọng gì không nữa cơ. Huhuhu

thanhtruc1984
09-03-2016, 12:31
uhm, lúc t đi nộp visa thì nghĩ là nếu k đc thì t dừng lại ở KUL chơi vì dù sao cũng có vé mb rồi, canh vé giá rẻ , mua trước cả năm, không đi đc thì cũng tiếc

Canh_Le
10-03-2016, 10:17
Chào thanhtruc1984,,,anh cũng đang chuẩn bị hồ sơ đi du lịch úc tự túc ( ghé malai ở 1 đêm rồi qua melb ), đầu tháng 5 anh đi,,,,hồ sơ anh cbi đầy đủ nhưng còn thiếu đơn xin nghỉ phép và chưa điền đơn của lãnh sự ( chưa điền bao giờ )....mình có làm giấy travel plan ko vậy em.....tư vấn giúp...cám ơn.

ducviet910
10-03-2016, 12:54
mọi người cho mình hỏi,tài khoản tiết kiệm ngân hàng phải là có kì hạn hay không kì hạn ah, mình đang gặp 1 số khó khăn trong việc xin visa, nên bạn nào có travel plan trong 5 ngày tại mel thì cho mình xin với ,bạn nào có kinh nghiệm gửi mail cho mình với [email protected]

ducviet910
10-03-2016, 13:00
Các bạn ơi, mình đang gặp 1 số khó khăn trong việc xin visa, nên bạn nào có travel plan trong 10 ngày ở mel và bảo hiểm du lịch thì mua đâu thì cho mình xin với [email protected]

lovely0000
10-03-2016, 17:31
Mọi ngừoi cho em hỏi , em muốn viết thư mời bạn trai qua úc chơi thì viết bằng tiếng anh hay Tieng Viet ạ. Ai có mẫu cho em xin với . Thank cả nhà

Chaudang
10-03-2016, 17:46
Các bạn ơi, mình đang gặp 1 số khó khăn trong việc xin visa, nên bạn nào có travel plan trong 10 ngày ở mel và bảo hiểm du lịch thì mua đâu thì cho mình xin với [email protected]

Travel plan thì e ko có. Còn BH thì e thấy mng bảo mua ở đây
http://shopbaohiem.com/bao-hiem-du-lich.html

thanhtruc1984
10-03-2016, 18:03
Chào thanhtruc1984,,,anh cũng đang chuẩn bị hồ sơ đi du lịch úc tự túc ( ghé malai ở 1 đêm rồi qua melb ), đầu tháng 5 anh đi,,,,hồ sơ anh cbi đầy đủ nhưng còn thiếu đơn xin nghỉ phép và chưa điền đơn của lãnh sự ( chưa điền bao giờ )....mình có làm giấy travel plan ko vậy em.....tư vấn giúp...cám ơn.
hi anh, em có nộp cái travel plan + vé mb + hotel booking (cứ book agoda trước, rồi cancel sau), bảo hiểm DL luôn ( em mua của ACE, nếu k pass visa thì sẽ đc hoàn lại), ah, tiger đang km vé mb đi nội địa Úc đó anh, 15/3 là hết km, tầm từ 39USD đến 69UAD thui, hehe

ducviet910
10-03-2016, 21:38
chào cả nhà,

Mình đang chuẩn bị nộp visa đi Úc vào dịp 30/4-1/5, background của mình:

- nữ, 32t, độc thân
- đã từng đi : Thailand, Singapore, Malaysia, Cambodia, China
- đang làm việc cho cty được 6 năm
- sổ tiết kiệm 100tr mới mở tháng 1
- credit card hạn mức 50tr
- tiền lương ck : 13tr/tháng
- không có bạn bè hay người thân ở Úc

mình dự định đi MEL va SYD, hiện tại đã book vé mb ( của AA vì giá rẻ, có khuyến mãi nên mình liều mua trước luôn ^^), mình cũng tự thấy là hs của mình hơi yếu nhưng muh mình cứ nộp vì mình chỉ muốn đi du lịch thôi, nhưng dù sao cũng hơi lo lắng tí, mình đi nhóm 3 người, 2 bạn kia đã có visa rồi, mình đã có đơn xin nghỉ phép,bảo hiểm du lịch sẽ mua khi nộp hs, những giấy tờ khác thì công chứng nũa là xong, nhưng mình bị vướng ở HDLĐ, hiện tại thì hdld của mình với cty là dạng vô thời hạn, ký năm 2012, nhưng lúc đó thì mức lương khác, và địa chỉ cty cũng khác ( cty mình đổi qua đc mới từ năm 2013) như vậy mình có nộp hd được k? hay phải làm thêm xác nhận công tác và mức lương?
giấy nghỉ phép của mình do sếp quản lý người nước ngoài ký, và sếp không có thường xuyên ở VN, nếu mình làm thêm xác nhận công tác và mức lương thì có thể đưa bên nhan sự ký đc không ?

mong nhận được tư vấn của các bạn, mình cảm ơn rất nhiều
thanhtruc1984
Bạn cho mình hỏi mình có sổ tiết kiệm cũng 120 triệu nhưng gửi không kì hạn có được không bạn,và thẻ ngân hàng mình cũng hay giao dịch nữa, gpkd ,sổ đỏ ,và từng đi china mấy lần+thái lan+singgapore .mình hộ khẩu ở daklak nhưng mình kinh doanh ở nghệ an có thể nộp hồ sơ ở hà nội được không ah.mong các bạn đã có kinh nghiệm tư vấn mình cảm ơn

kietlinh
11-03-2016, 08:38
chào cả nhà,

mình có visa rồi nhé, background của mình đc nhận xét là khá yếu nhưng mĩnh cũng nộp, với tâm lý là đc thì đi không đc thì thôi vì dù sao vé mb cũng đã mua rồi, thế mà lại đc í
bạn Linh có muốn join với mình không? mình đến MEL ngày 22/4, vì 26/4 bạn mình mới qua nên mình sẽ tự đi chơi 1 mình vài ngày, mình cũng lần đầu đi luôn này
[QUOTE=kietlinh;1420975]

Hi chị, em định ở Syd khoảng 6-7 ngày, còn Mel thì chưa sure có qua đó không. Lịch trình của chị thế nào?

nguyenkha
11-03-2016, 17:09
Mình cũng vừa nộp... và hồi hộp chờ. Hồ sơ của mình bình thường =))... chỉ có tài chính là KHÔNG mạnh =))... nhưng thôi đã lỡ rồi thôi đành chờ.

thanhtruc1984
11-03-2016, 18:10
thanhtruc1984
Bạn cho mình hỏi mình có sổ tiết kiệm cũng 120 triệu nhưng gửi không kì hạn có được không bạn,và thẻ ngân hàng mình cũng hay giao dịch nữa, gpkd ,sổ đỏ ,và từng đi china mấy lần+thái lan+singgapore .mình hộ khẩu ở daklak nhưng mình kinh doanh ở nghệ an có thể nộp hồ sơ ở hà nội được không ah.mong các bạn đã có kinh nghiệm tư vấn mình cảm ơn
theo mình, sổ tk, sổ đỏ là điều kiện thêm vào để LSQ họ có thêm niềm tin là mình sẽ quay trở lại và có đủ tài chính để chi trả cho chuyến đi, nên bạn cứ nộp cho họ đi nhé, như sổ tk của mình, lúc bank làm giấy xác nhận cho mình thì trong đó cũng không có nêu rõ là có kỳ hạn hay không, bank chỉ xác nhận là ngày xxx minh có gửi 1 khoản tiền xxx thôi. Bạn nộp ở HN đc đấy, chúc bạn sớm có visa nhé.

khoitu019
11-03-2016, 18:18
Tham gia báo danh nhận GIFTCODE MuHaiPhong.net nhé anh em!

http://diendan.muhaiphong.net/tin-tuc-mu-moi-nhat/33812-Bao-danh-game-thu-tham-gia-Phuc-Sinh-Nhan-gifcode-OpenBeta.html#post286548

.

thanhtruc1984
11-03-2016, 18:23
[QUOTE=thanhtruc1984;1425027]chào cả nhà,

Hi chị, em định ở Syd khoảng 6-7 ngày, còn Mel thì chưa sure có qua đó không. Lịch trình của chị thế nào?
hi em, hôm nay chị mới đọc pm của em, lịch trình của chỉ nó hơi kinh khủng 1 tí, hiện tại chị vẫn đang làm, thực ra lúc nộp hs visa thì chị làm cái travel plan tàm tạm để nộp cho LSQ thui, giờ mới plan thật sự

21/4 bay từ HCM sang KUL, chờ ở sb, sau đó nối chuyến bay lúc 10:30, đến Mel khoảng 8h sáng
22/4 check in hostel, đi city tour loanh quanh Mel
23/4 dự định sẽ book cái tour Great Ocean Road, tour này nghe bảo là đẹp, đi từ 7h sáng đến 9h đêm, đi qua cung đường biển và cũng có ghé vài nơi
24/4 bay qua Adelaide (ADL)
25/4 đi loanh quanh ADL
26/4 bay về lại Mel ( vì lúc đó có 2 người bạn của chị qua Mel nên chị phải quay lại để join với họ)
27/4 city tour Mel
28/4 bay qua Brisbane(BNE), chọn chuyến bay tối để có thêm thời gian ở Mel
29/4 city tour BNE
30/4 bay qua Sydney (SYD)
sẽ ở SYD đến ngày 2/5 rồi bay về VN
địa điểm chi tiết sẽ đi đến đâu trong mối tp thì chị chưa có T_T, chị đang suy nghĩ có nên đi ADL không vì thấy có mấy ngày mà bay lượn nhiều quá, nhưng chỉ đc suy nghĩ đến ngày 15/3 thui vì lúc đó Tiger sẽ hết ctr km vé rùi

ducviet910
12-03-2016, 13:47
[QUOTE=kietlinh;1425901]
hi em, hôm nay chị mới đọc pm của em, lịch trình của chỉ nó hơi kinh khủng 1 tí, hiện tại chị vẫn đang làm, thực ra lúc nộp hs visa thì chị làm cái travel plan tàm tạm để nộp cho LSQ thui, giờ mới plan thật sự

21/4 bay từ HCM sang KUL, chờ ở sb, sau đó nối chuyến bay lúc 10:30, đến Mel khoảng 8h sáng
23/4 dự định sẽ book cái tour Great Ocean Road, tour này nghe bảo là đẹp, đi từ 7h sáng đến 9h đêm, đi qua cung đường biển và cũng có ghé vài nơi
25/4 đi loanh quanh ADL
26/4 bay về lại Mel ( vì lúc đó có 2 người bạn của chị qua Mel nên chị phải quay lại để join với họ)
27/4 city tour Mel
29/4 city tour BNE
địa điểm chi tiết sẽ đi đến đâu trong mối tp thì chị chưa có T_T, chị đang suy nghĩ có nên đi ADL không vì thấy có mấy ngày mà bay lượn nhiều quá, nhưng chỉ đc suy nghĩ đến ngày 15/3 thui vì lúc đó Tiger sẽ hết ctr km vé rùi
Chào bạn.bạn có mẫu travel plan nào không cho mình xin mẫu với.và bảo hiểm,vé máy bay có cần thiết phải mua trước không.có gì nhờ bạn mail cho mình vớ[email protected]

Canh_Le
13-03-2016, 15:43
hi anh, em có nộp cái travel plan + vé mb + hotel booking (cứ book agoda trước, rồi cancel sau), bảo hiểm DL luôn ( em mua của ACE, nếu k pass visa thì sẽ đc hoàn lại), ah, tiger đang km vé mb đi nội địa Úc đó anh, 15/3 là hết km, tầm từ 39USD đến 69UAD thui, hehe

Chào thanhtruc1984,,,,anh cũng tính đi khoảng 10 ngày,,,anh làm đơn xin nghỉ phép chờ sếp duyệt ( a viết tv ) có cần bảng tiếng anh ko vậy em,,,em hướng dẫn anh làm cái travel plan với,,,,ngày 02.05 từ hcm qua malai, ở 1 đêm . sáng 03.05 bay qua Mel còn 9 ngày anh đi vài nơi ( Mel, Sydney, Brisbane, Perth...) ngày 11.05 quay về hcm....Cám ơn em....

kietlinh
14-03-2016, 13:19
[QUOTE=kietlinh;1425901]

25/4 đi loanh quanh ADL
27/4 city tour Mel
29/4 city tour BNE

Lịch trình của chị hoành tráng quá, em muốn đi GOR, mà tiếc qua, chị đi ngày 23/4, nên không thể gộp với chị được. Nếu chị có thể delay lai ngày 24/4 thì chị em mình đi chung cho vui.
Àh, chị co fb hay skype k?

thanhtruc1984
15-03-2016, 10:07
Chào thanhtruc1984,,,,anh cũng tính đi khoảng 10 ngày,,,anh làm đơn xin nghỉ phép chờ sếp duyệt ( a viết tv ) có cần bảng tiếng anh ko vậy em,,,em hướng dẫn anh làm cái travel plan với,,,,ngày 02.05 từ hcm qua malai, ở 1 đêm . sáng 03.05 bay qua Mel còn 9 ngày anh đi vài nơi ( Mel, Sydney, Brisbane, Perth...) ngày 11.05 quay về hcm....Cám ơn em....
hi anh Canh_Le, giấy nghỉ phép có thể bằng TV đc anh, vì sếp em là người nn nên em mới phải viết TA thôi chứ họ vẫn nhận các giấy tờ TV, travel plan thì hiện tại em chỉ có cái làm tạm thời lúc nộp cho VFS thôi, còn thực tế thì em đang làm lại, điều chỉnh nhiều, nếu anh muốn thì cho em email em gửi cho anh nha.

thanhtruc1984
15-03-2016, 10:08
[QUOTE=thanhtruc1984;1426216]

Lịch trình của chị hoành tráng quá, em muốn đi GOR, mà tiếc qua, chị đi ngày 23/4, nên không thể gộp với chị được. Nếu chị có thể delay lai ngày 24/4 thì chị em mình đi chung cho vui.
Àh, chị co fb hay skype k?
hi Linh, chị sẽ inbox skype của chị rồi mình bàn plan nha, hiện tại chị vẫn chưa mua vé mb đi ADL nên có thể điều chỉnh lại nếu thấy ok, em check pm nhé

Chaudang
15-03-2016, 12:54
Các anh chị có visa sau bao nhiêu ngày thế ạ? Có phải để càng lâu là tỉ lệ trượt càng tăng không ạ. Họ có tính cả thứ 7,cn vào ngày xét hồ sơ không ạ? Huhu. Em lo quá :(((((

nguyenkha
15-03-2016, 14:13
Các anh chị có visa sau bao nhiêu ngày thế ạ? Có phải để càng lâu là tỉ lệ trượt càng tăng không ạ. Họ có tính cả thứ 7,cn vào ngày xét hồ sơ không ạ? Huhu. Em lo quá :(((((

Bạn nộp từ khi nào vậy? Mình thấy trên web ghi ~1 tháng, mọi người ở đây nói khoảng 2-3 tuần... Mình cũng vừa nộp 12/3... chờ đợi là hạnh phúc :(

thanhtruc1984
15-03-2016, 14:24
Bạn nộp từ khi nào vậy? Mình thấy trên web ghi ~1 tháng, mọi người ở đây nói khoảng 2-3 tuần... Mình cũng vừa nộp 12/3... chờ đợi là hạnh phúc :(
khi minh nop thi ben VFS cung bao la tu 2-3 tuan i

Chaudang
15-03-2016, 18:33
Thế ạ. Em đọc thì thấy những hồ sơ high risk thì 1 tháng còn low risk thì 1 ngày. Em mới nộp có 1 tuần thôi :D. Nhưng kiểu sống trong chờ đợi nó lo lắng lắm :(. Em nộp 8/3 mà dự tính đi ngày 20/4 ạ. Mới có 1 tuần mà thấy như cả năm ấy. Huhu. Ngày nào cũng check mail liên tục. Chẳng biết sẽ như nào nữa. Huhu

thuytien767
15-03-2016, 19:15
Thế ạ. Em đọc thì thấy những hồ sơ high risk thì 1 tháng còn low risk thì 1 ngày. Em mới nộp có 1 tuần thôi :D. Nhưng kiểu sống trong chờ đợi nó lo lắng lắm :(. Em nộp 8/3 mà dự tính đi ngày 20/4 ạ. Mới có 1 tuần mà thấy như cả năm ấy. Huhu. Ngày nào cũng check mail liên tục. Chẳng biết sẽ như nào nữa. Huhu

Mình nộp hôm 7/3 , giờ cũng đang chờ đợi kết quả. Hai lần trước mình xin chỉ sau 3 - 5 ngày làm việc là có visa rồi, chắc tại đợt này đông người xin visa nên hơi lâu, bạn đừng lo lắng. Chúc bạn may mắn !!!

Chaudang
16-03-2016, 22:39
Em cũng chỉ mong may mắn. Chẳng biết như nào nữa. Mà đông hồ sơ vậy không biết hopf sơ mình có ổn không nữa. Lại càng thấy lo. Huhu

thuytien767
16-03-2016, 23:16
Em cũng chỉ mong may mắn. Chẳng biết như nào nữa. Mà đông hồ sơ vậy không biết hopf sơ mình có ổn không nữa. Lại càng thấy lo. Huhu

Hôm nay mình có visa rồi, 1 year multiple entries, vui quá !!! Chắc bạn cũng sớm có tin vui thôi.

nguyenkha
17-03-2016, 11:18

À mà cho mình hỏi bạn nộp hồ sơ giấy hay online vậy?

Chaudang
17-03-2016, 15:01
À mà cho mình hỏi bạn nộp hồ sơ giấy hay online vậy?

Em nộp hso giấy. Nộp qua vfs hanoi. Đăng kí cả ntin xem quy trình của hồ sơ mà từ hôm nộp đến giờ đc đúng 1 lần mấy anh chị ý ntin vs mail là đã nộp hôg sơ vào hôm ấy. Đến bh là chưa có nhận được thêm gì luôn. Hiu hiu

kietlinh
17-03-2016, 17:49
Em nộp hso giấy. Nộp qua vfs hanoi. Đăng kí cả ntin xem quy trình của hồ sơ mà từ hôm nộp đến giờ đc đúng 1 lần mấy anh chị ý ntin vs mail là đã nộp hôg sơ vào hôm ấy. Đến bh là chưa có nhận được thêm gì luôn. Hiu hiu

Tớ cũng thế nè, biết vậy không cần tốn 60k :(

Chaudang
17-03-2016, 19:17
Hôm nay mình có visa rồi, 1 year multiple entries, vui quá !!! Chắc bạn cũng sớm có tin vui thôi.
Chị thuytien nộp visa hôm nào thế ạ :(. Sao e chưa thấy gì. Huhu

Chaudang
17-03-2016, 19:20
Bây giờ đọc lại mới thấy chị thuytien nộp trước em 1 hôm mà hôm qua có visa rồi. Chắc sắp sờ đến chỗ hồ sơ của em rồi đây mà em chưa có tý tin tức nào. Chị đựoc báo mail lúc mấy giờ thế ạ. Huhu. Lo mà chớt mất :(

thuytien767
17-03-2016, 19:51
Bây giờ đọc lại mới thấy chị thuytien nộp trước em 1 hôm mà hôm qua có visa rồi. Chắc sắp sờ đến chỗ hồ sơ của em rồi đây mà em chưa có tý tin tức nào. Chị đựoc báo mail lúc mấy giờ thế ạ. Huhu. Lo mà chớt mất :(

Mình nhận được email vào lúc 11.50 am hôm qua 16/3 đó Chaudang, không phỏng vấn gì hết nhưng mình nộp ở TpHCM chứ không phải ở Hà Nội.

Chaudang
17-03-2016, 20:40
Mình nhận được email vào lúc 11.50 am hôm qua 16/3 đó Chaudang, không phỏng vấn gì hết nhưng mình nộp ở TpHCM chứ không phải ở Hà Nội.

Hic. Thế ạ. Thế sao Hn lâu thế nhỉ. Chẳng thấy tăm hơi đâu cả. Em lo mà chết mất :((

bemap86
18-03-2016, 10:34
Các bác cho em hỏi ngu 1 câu với : Em dự tính tháng 9, tháng 10 mới đi thì tháng 4 hoặc đầu tháng 5 nộp hồ sơ thì có sớm quá không ạ ?

thuytien767
18-03-2016, 13:56
Các bác cho em hỏi ngu 1 câu với : Em dự tính tháng 9, tháng 10 mới đi thì tháng 4 hoặc đầu tháng 5 nộp hồ sơ thì có sớm quá không ạ ?

Tháng 9, tháng 10 bạn mới đi thì tháng 8 nộp hồ sơ được rồi. Đại sứ quán cũng không khuyến khích bạn nộp sớm như vậy đâu. Họ chỉ khuyến khích mình nộp trước 1 tháng thôi vì họ sẽ ưu tiên xét duyệt cho những hồ sơ gần đến ngày đi hơn.

Chaudang
18-03-2016, 14:43
Hôm nay cũng chưa thấy mail thì chắc em phải sang tuần mới có tin rồi :(( :(( :((

bemap86
18-03-2016, 17:41
Tháng 9, tháng 10 bạn mới đi thì tháng 8 nộp hồ sơ được rồi. Đại sứ quán cũng không khuyến khích bạn nộp sớm như vậy đâu. Họ chỉ khuyến khích mình nộp trước 1 tháng thôi vì họ sẽ ưu tiên xét duyệt cho những hồ sơ gần đến ngày đi hơn.

Vì mình thấy thời gian xét hồ sơ từ 2-4 tuần mà mình muốn xin trước ngày đi 3 tháng, kiểu tiện bộ hồ sơ thì mang đi nộp luôn ấy. Tháng 8 mới nộp cho đầu tháng 9 đi thì hơi muộn ấy, mình cũng muốn có visa trước rồi mới mua vé :(

nguyenkha
19-03-2016, 13:26
Vì mình thấy thời gian xét hồ sơ từ 2-4 tuần mà mình muốn xin trước ngày đi 3 tháng, kiểu tiện bộ hồ sơ thì mang đi nộp luôn ấy. Tháng 8 mới nộp cho đầu tháng 9 đi thì hơi muộn ấy, mình cũng muốn có visa trước rồi mới mua vé :(

Còn mình đã lỡ mua vé rồi... cứ nôn nao, chờ đến còn 3 tháng thì chắc lo mà chết :(... nộp sớm quá chắc bị ngâm hồ sơ quá :(

Nhong123
21-03-2016, 16:01
Chào cộng đồng phượt. Xin cho mình hỏi chút xíu với ạ. Mình đã từng xin visa úc 1 lần và bị rớt. (Lý do là chưa đi du lịch nước ngoài bao giờ) Vậy nếu 1 - 2 năm asu mình làm lại thì có được không ạ? xin cảm ơn tất cả các bạn.

Nhong123
21-03-2016, 16:04
Xin chào các bạn. Mình đã rớt visa úc 1 lần. vậy mình có thể xin lại được không? xin cảm ơn các bạn.

Chaudang
21-03-2016, 16:05
Chắc em chớt mất. Huhu. 2 tuần rồi mà tin tức vẫn xa tầm tay. Huhu :(( :(( :((

thuytien767
21-03-2016, 20:15
Chắc em chớt mất. Huhu. 2 tuần rồi mà tin tức vẫn xa tầm tay. Huhu :(( :(( :((

Oh, cũng hơi lâu nhỉ, thôi bạn ráng đợi thêm vài ngày xem sao, nếu vẫn không có tin gì thì bạn gọi dt lên ĐSQ hỏi thử. Khi nào có visa bạn thông báo cho mọi người mừng chung với bạn nhé !

Chaudang
22-03-2016, 00:31
Oh, cũng hơi lâu nhỉ, thôi bạn ráng đợi thêm vài ngày xem sao, nếu vẫn không có tin gì thì bạn gọi dt lên ĐSQ hỏi thử. Khi nào có visa bạn thông báo cho mọi người mừng chung với bạn nhé !
Gọi thẳng lên ĐSQ á hả chị? Hay gọi lên VFS ạ? Mà em email được không nhỉ. Chẳng biết phải lsao :(

ducviet910
22-03-2016, 20:31
Chúc mừng bạn nhé. Như vậy là mất khoảng 10 ngày chứ mấy nhỉ.

Mình thì nộp hôm 30/7, ko trục trắc chắc cuối tuần sau có kết quả. Có gì hồi hộp đâu, được thì đi chơi, ko được thì...mất tiền thôi, hì hì .

À, khi nào bạn đi? Có plan gì thì chia sẻ đi nào. Mình dự kiến đi đầu tháng 9, có 1 bạn đã có Visa và mua vé sẵn ngày 14/9 rồi.
Mọi người chỉ giúp mình câu 24 : Are you travelling to, or are you currently in, Australia with any family members?-yes or no ạh
Câu 39:What is your employment status? e làm bên kinh doanh thì điền thế nào ạh
Câu 44 :Is the person an agent registered with the Office of the Migration Agents Registration Authority (Office of the MARA)?--no or yes mình trả lời yes đúng không ạh
Câu 48,49,50 để trống phải không ạh
Nhờ mọi người chỉ giáo giúp

kietlinh
22-03-2016, 22:39
Mọi người chỉ giúp mình câu 24 : Are you travelling to, or are you currently in, Australia with any family members?-yes or no ạh
Câu 39:What is your employment status? e làm bên kinh doanh thì điền thế nào ạh
Câu 44 :Is the person an agent registered with the Office of the Migration Agents Registration Authority (Office of the MARA)?--no or yes mình trả lời yes đúng không ạh
Câu 48,49,50 để trống phải không ạh
Nhờ mọi người chỉ giáo giúp

Câu 24: nếu bạn có đi chung với thành viên nào trong gia đình thì điền thông tin, nếu không thì tick No.
Câu 39: mình cũng không rõ vì mình có đi làm nên mình điền tên cty mình đang làm việc trong mục này
Câu 44: ở câu 43 nếu bạn không có sự hỗ trợ từ bất kì người nào thì bạn tick No ở câu 43, và skip câu 44, 45, 46 rồi tới thẳng câu 47
Câu 48, 49, 50: để trống

Good luck!

tinh782000
24-03-2016, 00:50
chào các anh chị,bạn bè trên diễn đàn mình có visa úc 2 lần rồi,năm 2013 và 2014,nhưng giờ mình muốn xin visa 1 năm được không? visa úc có xin gia hạn giống như visa mỹ không,vì mỗi lần đi là làm lại hồ sơ thấy bất tiện quá nhưng không biết có gia hạn giống visa mỹ không?vui lòng anh chị nào biết giúp trả lời dùm mình.

Mustafa
24-03-2016, 10:40
chào các anh chị,bạn bè trên diễn đàn mình có visa úc 2 lần rồi,năm 2013 và 2014,nhưng giờ mình muốn xin visa 1 năm được không? visa úc có xin gia hạn giống như visa mỹ không,vì mỗi lần đi là làm lại hồ sơ thấy bất tiện quá nhưng không biết có gia hạn giống visa mỹ không?vui lòng anh chị nào biết giúp trả lời dùm mình.

Bạn mình cũng như bạn thôi, cho 3 tháng single.
Có lẽ ràng buộc tại VN của bạn yếu.....

nguyenkha
24-03-2016, 12:55
Mình vừa nhận được email cấp visa: Single - 3 tháng. Hehe có là mừng rồi vì lỡ mua vé trước =)) và nộp sớm sợ bị ngâm :v... Trường hợp của mình là nộp online, lần trước mình có hỏi nhưng không có ai trả lời nên chia sẻ luôn.

Nói chung thì nộp online hay nộp hồ sơ giấy ở vfs cũng tốn tiền như nhau. VFS vẫn thu tiền phí dịch vụ y chang để lấy biometrics. Nhưng được cái phần hồ sơ linh động hơn, như trong trường hợp mình du lịch ngắn ngay thì hồ sơ ít hơn nộp giấy một chút. Trường hợp của mình so với nộp giấy thì bỏ bớt CMND, Hộ khẩu, Giấy xác nhận này nọ, Lịch trình... nhưng cái này tùy trường hợp mà hệ thống nó tự động hỏi những giấy tờ yêu cầu.

Sau khi nộp online và thanh toán thì sẽ nhận được email thông báo ra VFS lấy biometrics. Sau đó thì mình được request là có muốn nộp thêm giấy tờ nào nữa không? => Bắt đầu thẩm tra.

Thời gian chắc cũng như nộp giấy, được cái lỡ thiếu giấy gì thì mình có thể nộp online tiếp, nhưng may mà không được yêu cầu thêm gì nữa:
- 11/3: Nộp online và thanh toán. Sau vài phút nhận được email chạy ra VFS đúng 3g chiều, bị mấy chị bảo lần sau phải tới trước 3g nghe. Sau đó confirm submit hồ sơ luôn.
- 12/3: Nhận được thông báo đang thẩm tra
- 24/3: Nhận được email thông báo cấp visa

Mừng quá, tháng 8 mình mới đi mà vé lỡ mua AA cả mấy tháng trước nên ngồi lo quá nộp đại luôn :P

Chaudang
24-03-2016, 16:37
Chúc mừng các anh chị có visa. Em thì bị fail luôn rồi. Cũng ngày hôm nay luôn. Buồn quá :(

nguyenkha
24-03-2016, 17:31
Chúc mừng các anh chị có visa. Em thì bị fail luôn rồi. Cũng ngày hôm nay luôn. Buồn quá :(

Họ có thông báo lý do không bạn?

tinh782000
24-03-2016, 22:32

lên cho anh em thấy

Chuot-bu
25-03-2016, 07:28
Sau khi bị từ chối cấp visa ở một nước nào đó, bạn muốn xin visa lại bao nhiêu lần cũng được, nhưng bạn nên nhớ là mổi lần nộp hồ sơ là phải tốn một số tiền . Và lần sau chắc chắn khó có được visa hơn lần đầu.

Chaudang
25-03-2016, 09:58
Họ có thông báo lý do không bạn?
Có ạ. Họ kêu công việc luơng ko cao,ko ràng buộc mình quay lại vietnam. Rồi cả lịch sử du lịch chưa được nhiều nữa. :(( :((. Buồn đời ghê. Huhuhu

Mustafa
25-03-2016, 15:11
Có ạ. Họ kêu công việc luơng ko cao,ko ràng buộc mình quay lại vietnam. Rồi cả lịch sử du lịch chưa được nhiều nữa. :(( :((. Buồn đời ghê. Huhuhu

Thì ra vậy.

Thảo nào minh xin Visa nào cũng đậu cả, do mình có lịch sử du lịch từ 2005, đi dày đặc 2 cuốn hộ chiếu.
Theo mình nên có 1 note nào đó cho các bạn nếu muốn xin Visa dễ dàng. Mà nói thật, VN xin Visa các nước khó quá, nản :(

giathinh1986
26-03-2016, 22:25
Chúc mừng bạn nguyenkha nha.
Thấy bạn xin visa Ca cùng với mình mà giờ có thêm visa Úc rồi hả?

daica10a
27-03-2016, 09:26
Hì nguyenkha,

Chúc mừng bạn.

Bạn cho mình xin link nôp online nhé.

Cám ơn.

Mình vừa nhận được email cấp visa: Single - 3 tháng. Hehe có là mừng rồi vì lỡ mua vé trước =)) và nộp sớm sợ bị ngâm :v... Trường hợp của mình là nộp online, lần trước mình có hỏi nhưng không có ai trả lời nên chia sẻ luôn.

Nói chung thì nộp online hay nộp hồ sơ giấy ở vfs cũng tốn tiền như nhau. VFS vẫn thu tiền phí dịch vụ y chang để lấy biometrics. Nhưng được cái phần hồ sơ linh động hơn, như trong trường hợp mình du lịch ngắn ngay thì hồ sơ ít hơn nộp giấy một chút. Trường hợp của mình so với nộp giấy thì bỏ bớt CMND, Hộ khẩu, Giấy xác nhận này nọ, Lịch trình... nhưng cái này tùy trường hợp mà hệ thống nó tự động hỏi những giấy tờ yêu cầu.

Sau khi nộp online và thanh toán thì sẽ nhận được email thông báo ra VFS lấy biometrics. Sau đó thì mình được request là có muốn nộp thêm giấy tờ nào nữa không? => Bắt đầu thẩm tra.

Thời gian chắc cũng như nộp giấy, được cái lỡ thiếu giấy gì thì mình có thể nộp online tiếp, nhưng may mà không được yêu cầu thêm gì nữa:
- 11/3: Nộp online và thanh toán. Sau vài phút nhận được email chạy ra VFS đúng 3g chiều, bị mấy chị bảo lần sau phải tới trước 3g nghe. Sau đó confirm submit hồ sơ luôn.
- 12/3: Nhận được thông báo đang thẩm tra
- 24/3: Nhận được email thông báo cấp visa

Mừng quá, tháng 8 mình mới đi mà vé lỡ mua AA cả mấy tháng trước nên ngồi lo quá nộp đại luôn :P

Thanhthuy1213
27-03-2016, 17:07
Úc có nộp online sao??
Mình ko biết, mình toàn lấy hẹn tren VFS và đem hso lên nộp.
online có nghỉa là scan hso trên web ?!

nguyenkha
27-03-2016, 17:15
Úc có nộp online sao??
Mình ko biết, mình toàn lấy hẹn tren VFS và đem hso lên nộp.
online có nghỉa là scan hso trên web ?!

Đúng rồi bạn, scan hồ sơ và nộp lên web. Nộp tại đây: https://www.border.gov.au/Trav/Visa-1/600-/Visitor-e600-visa-online-applications

My-ta
27-03-2016, 20:08
Dạ chào các anh chị, em là new member trong đây. Nhờ các anh chị giúp em với ạ

Em đang có dự định xin visa theo chuơng trình Working Holiday Visa Australia 417 vì bạn em là người Úc kêu em xin visa này. Em đọc yêu cầu của họ thì thấy sao dễ quá vậy, nếu chỉ vậy thì ai cũng xin visa được rồi. Em có hỏi luật sư thì cô ấy nói nhiều người xin visa này nhưng rớt nhiều. Cô ấy khuyên em nên nói bạn em bảo lãnh thì sẽ dễ hơn, nhưng chỉ được 3-4 tháng thôi. Mà em muốn xin visa 417 thì em được qua Úc 1 năm và có thể xin visa lần 2. Anh chị nào giúp em và tư vấn giùm em với ạ. Em nên làm hố sơ theo diện working holiday visa hay nhờ bạn em bảo lãnh hay viết thư mời ạ. Dạ em năm nay 22t. Em cám ơn các anh chị nhiều nhé :)

ut_huynh
30-03-2016, 10:57
Dạ chào các anh chị, em là new member trong đây. Nhờ các anh chị giúp em với ạ

Em đang có dự định xin visa theo chuơng trình Working Holiday Visa Australia 417 vì bạn em là người Úc kêu em xin visa này. Em đọc yêu cầu của họ thì thấy sao dễ quá vậy, nếu chỉ vậy thì ai cũng xin visa được rồi. Em có hỏi luật sư thì cô ấy nói nhiều người xin visa này nhưng rớt nhiều. Cô ấy khuyên em nên nói bạn em bảo lãnh thì sẽ dễ hơn, nhưng chỉ được 3-4 tháng thôi. Mà em muốn xin visa 417 thì em được qua Úc 1 năm và có thể xin visa lần 2. Anh chị nào giúp em và tư vấn giùm em với ạ. Em nên làm hố sơ theo diện working holiday visa hay nhờ bạn em bảo lãnh hay viết thư mời ạ. Dạ em năm nay 22t. Em cám ơn các anh chị nhiều nhé :)

Mình đọc trên trang http://www.border.gov.au/Trav/Visa-1/417-#
thì thấy Working Holiday visa (Subclass 417) đều không cấp cho công dân VN. Bạn vô phần Visa Aplicants ---> Eligible countries.
Bạn kiểm tra lại thông tin nha.

My-ta
30-03-2016, 14:43
Cám ơn bạn nhé. Bạn nói đúng rồi. Không lẽ cô luật sư nghe nhầm qua work and holiday visa (subclass 462) 😪 Buồn ghê !

Phuong_1985
30-03-2016, 15:57
Chào mọi người.
Em là thành viên mới, mình có việc này cần mọi người tư vấn dùm em:
Hiện tại em đã hoàn thành xong tất cả giấy tờ để xin visa đi úc, đầu tháng 4 này em nộp, hồ sơ của mình như sau, mọi người tư vấn giúp em khả năng có visa là bao nhiêu ạ:
- giấy tờ các mẫu đơn đều ghi đầy đủ
- Em đang làm công ty tư nhân: lương tháng 6 triệu, trả qua ATM
- Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đứng tên em
- Sổ tiết kiệm 200 Tr
- giấy xác nhận nơi làm việc, giấy phép xin nghỉ du lịch Sếp đã ký đóng dấu
- Giấy đăng ký kết hôn
- Thư mời của Vợ em + Pappport Úc của Vợ + bằng láy xe, thẻ bào hiểm của Vợ em.
- Travel plan, chổ ở thì em không lo vì ở chung nhà Vợ, đi chuyển thì bằng xe ô tô, có cái là không có bảo lãnh tài chính cho em thôi.
- đã mua bảo hiểmm du lịch.
Em dự định đi 1 tháng, 15/6 đến 15/7, nhưng em lo cái là pasport em trắng, em chưa đi nước nào bao giờ, thấy mấy anh chị trên diển đàn nói pasport trắng khả năng đi không cao nên em lo lắm. ai đi rồi cho em hỏi được bao nhiêu % ạ, em cảm ơn.

Mustafa
30-03-2016, 16:48
Chào mọi người.
Hiện tại em đã hoàn thành xong tất cả giấy tờ để xin visa đi úc, đầu tháng 4 này em nộp, hồ sơ của mình như sau, mọi người tư vấn giúp em khả năng có visa là bao nhiêu ạ:
- Sổ tiết kiệm 200 Tr
- Giấy đăng ký kết hôn
- Travel plan, chổ ở thì em không lo vì ở chung nhà Vợ, đi chuyển thì bằng xe ô tô, có cái là không có bảo lãnh tài chính cho em thôi.
Em dự định đi 1 tháng, 15/6 đến 15/7, nhưng em lo cái là pasport em trắng, em chưa đi nước nào bao giờ, thấy mấy anh chị trên diển đàn nói pasport trắng khả năng đi không cao nên em lo lắm. ai đi rồi cho em hỏi được bao nhiêu % ạ, em cảm ơn.

Trời. vợ là công dân Úc , lo gì bạn. Chỉ có cái rất "có thể" họ cho bạn Visa Single......

Ơ, mà bạn chưa cho biết bạn xin Visa gì? Visa kết hôn là đậu chắc roài, du lịch vẫn có rủi ro.

Phuong_1985
31-03-2016, 09:13
Trời. vợ là công dân Úc , lo gì bạn. Chỉ có cái rất "có thể" họ cho bạn Visa Single......

Ơ, mà bạn chưa cho biết bạn xin Visa gì? Visa kết hôn là đậu chắc roài, du lịch vẫn có rủi ro.

Mình mới kết hôn có vài tháng, chưa có làm thủ tục bảo lãnh, mình chỉ muốn xin visa du lịch tự túc qua chơi với thăm Vợ thôi bạn, không biết có khả năng được visa cao không nữa, cũng lo lắm.

ut_huynh
31-03-2016, 09:26
Cám ơn bạn nhé. Bạn nói đúng rồi. Không lẽ cô luật sư nghe nhầm qua work and holiday visa (subclass 462) 😪 Buồn ghê !

Ah, mình có xem qua hết rồi. Cả 2 loại thị thực này đều không cấp cho công dân Việt Nam.

Chaudang
31-03-2016, 10:21
Chào mọi người.
- Sổ tiết kiệm 200 Tr
- Giấy đăng ký kết hôn
E mới bị từ chối xong. Hồ sơ cũng tuơng tự như anh,em còn có cả thư giải trình nữa cơ nhưng chẳng ăn thua. Em thấy anh nên thay đổi 1 số chỗ trong hồ sơ của anh
Thứ nhất : rút ngắn thời gian đi lại,anh chỉ nên ghi tầm 1 tuần đến 10 ngày thôi. Em xin 20 ngày nó còn kêu đi nhiều thế rồi refuse luôn.
Thứ 2 : Luơng em 7tr,stk ngân hàng cũng 200tr. Nhưng ngta kêu thu nhập k cao,k đủ ràng buộc quay lại. Nên e nghĩ a nên bảo vợ a bảo lãnh cả tiền cho a nữa
Thứ 3. E cũng đi 1 vài nước ĐNA rồi,vẫn bị kêu limited international travel nên vụ passport là hên xui thôi anh

Chúa anh may mắn :)

My-ta
31-03-2016, 10:35
Visa 462 có cấp cho công dân Việt Nam mà bạn. http://iworldstudy.com/eng/blog/2015/05/29/australia-loves-you-more-lan-dau-tien-work-and-holiday-visa-subclass-462-cho-nguoi-viet-nam/

Phuong_1985
31-03-2016, 10:43
E mới bị từ chối xong. Hồ sơ cũng tuơng tự như anh,em còn có cả thư giải trình nữa cơ nhưng chẳng ăn thua. Em thấy anh nên thay đổi 1 số chỗ trong hồ sơ của anh
Thứ nhất : rút ngắn thời gian đi lại,anh chỉ nên ghi tầm 1 tuần đến 10 ngày thôi. Em xin 20 ngày nó còn kêu đi nhiều thế rồi refuse luôn.
Thứ 2 : Luơng em 7tr,stk ngân hàng cũng 200tr. Nhưng ngta kêu thu nhập k cao,k đủ ràng buộc quay lại. Nên e nghĩ a nên bảo vợ a bảo lãnh cả tiền cho a nữa
Thứ 3. E cũng đi 1 vài nước ĐNA rồi,vẫn bị kêu limited international travel nên vụ passport là hên xui thôi anh

Cảm ơn bạn, hic...mình cũng nghĩ là khó xin được visa, nhưng cũng nộp vô cho Vợ vui lòng vì Vợ kêu mình nộp, biết đâu nó thương tình cho đi...

nguyenkha
31-03-2016, 20:32

Hix, hồ sơ của bạn mạnh hơn mình nhiều (mình làm nhà nước, stk 100tr, mới mở ngay trước hôm nộp hồ sơ)... ngoại trừ passport mình từng đi châu Âu và Nhật thôi... Có lẽ bạn nên đi thêm 1 vài nước nữa ngoài ĐNA như Nhật, Hàn chắc sẽ được :(

ut_huynh
01-04-2016, 10:04
Visa 462 có cấp cho công dân Việt Nam mà bạn. http://iworldstudy.com/eng/blog/2015/05/29/australia-loves-you-more-lan-dau-tien-work-and-holiday-visa-subclass-462-cho-nguoi-viet-nam/

Mình không biết thông tin trên trang này có chính xác hay không. Mình xem trên Cục di trú Úc: http://www.border.gov.au/Trav/Visa-1/462-# thì thấy không có hộ chiếu Việt Nam. Mình cũng thử tìm bằng hộ chiếu VN trên trang này, có nhiều loại visa được cấp nhưng vẫn không thấy visa 462. hic. http://www.border.gov.au/search/Pages/visa.aspx?k=vietnam

Chaudang
01-04-2016, 20:28
Hix, hồ sơ của bạn mạnh hơn mình nhiều (mình làm nhà nước, stk 100tr, mới mở ngay trước hôm nộp hồ sơ)... ngoại trừ passport mình từng đi châu Âu và Nhật thôi... Có lẽ bạn nên đi thêm 1 vài nước nữa ngoài ĐNA như Nhật, Hàn chắc sẽ được :(
Thế nên buồn đời lắm anh ạ :)). Nản hẳn luôn mà,mãi mới có dịp graduation của bạn trai,xin qua mà nó từ chối trong phũ phàng. Huhu. Làm mình mất cả động lực apply lại luôn ấy :(

milo3892
02-04-2016, 11:29
Chào cả nhà!
Hiện tại e đã đi du lịch Úc đc 2 lần nhưng chỉ làm qua agent nên đợt này e muốn tự xin để đỡ đc khoản chi phí. Mong anh chị giúp đỡ
Lần 1 e đi là khi e vừa tốt nghiệp đại học xong, chưa có việc làm và bạn trai du học ở úc viêt thư mời sang. E chỉ cung cấp giấy tờ theo như agent yêu cầu và may mắn la pass ạ. Lần 2 e cũng làm agent và vẫn ko khai gì về việc đã có công việc hay chưa.
Cả nhà cho e hỏi tự xin và qua agent có khác gì nhau ko ạ, dạng như làm qua agent thì sẽ tăng khả năng đảm bảo hơn đối với agent hay như nhau.
Em cám ơn !

My-ta
03-04-2016, 09:47
Hi ban. Bạn trai mình cũng mới ngỏ ý mời mình sang du lịch Úc, mà mình thì là lần đầu tiên đi du lịch nên không biết gì hết, mình nói muốn nhờ luật sư thì anh nói mình có thể apply trên internet. Mình không biết phải cần giấy tờ gì, mình cũng chưa đi làm nữa. Bạn chỉ cho mình với. :(

My-ta
03-04-2016, 13:26
Cám ơn bạn, bây giờ bạn trai mình muốn bảo lãnh mình đi du lịch, mà mình thì mới học xong, chưa đi du lịch nước nào bao giờ, passport trắng tinh. Hihi. Mà bạn mình nói là apply trên internet, có website tiếng việt. Mình thì chẳng biết gì hết.

My-ta
03-04-2016, 13:32
Mình cũng y như bạn, lo vụ chứng minh tài sản, chưa đi lịch nước nào hết. Không biết người bảo lãnh bên đó có phải đóng tiền gì không. Mình tính tháng 6 hoặc 7 sẽ qua Úc mà bây giờ vẫn đang lờ mờ quá. Nhờ các anh chị trên này giúp đỡ tư vấn giúp thui. Hịc

Phuong_1985
04-04-2016, 09:30

Cho mình hỏi là mình muốn bổ sung thêm thư tường trình cho chuyến đi du lịch và kế hoạch du lịch thì mình viết 2 tờ đó bằng tiếng anh hay tiếng việt vậy, mình cảm ơn nhiều.

milo3892
04-04-2016, 12:49
Mình cũng chỉ cung cấp đầy đủ giấy tờ bên agent yêu cầu, phí 280$ nôp truoc 40%, nêu pass mơi nôp 60% còn lai, nhieu người bảo do mình may măn nên đợt xin lân 1 đợi 1 tuân thì có kêt quả pass bạn ạ.

fovihoang
04-04-2016, 22:49
Cho mình hỏi tất cả các loại visa đều phải yêu cầu đương đơn trực tiếp nộp và chụp ảnh, lăn vân tay hay sao ạ ?
Mình ở tận Đà Nẵng nên phải mất công chỉ để đi nộp thì khổ quá :((

milo3892
05-04-2016, 03:10
[QUOTE=fovihoang;1437374]Cho mình hỏi tất cả các loại visa đều phải yêu cầu đương đơn trực tiếp nộp và chụp ảnh, lăn vân tay hay sao ạ ?
Mình ở tận Đà Nẵng nên phải mất công chỉ để đi nộp thì khổ quá :(([/QUOTE

Bạn ơi minh cung o da nang nay, co gi trao doi dăt tay nhau vao sg lam nhe :(

milo3892
05-04-2016, 03:16
Thì ra vậy.

Thảo nào minh xin Visa nào cũng đậu cả, do mình có lịch sử du lịch từ 2005, đi dày đặc 2 cuốn hộ chiếu.
Theo mình nên có 1 note nào đó cho các bạn nếu muốn xin Visa dễ dàng. Mà nói thật, VN xin Visa các nước khó quá, nản :(

Bác mustafa cho e xin mail hay sdt đe e xin vài tip lam ho so dc k ạ, đọc hơn 100 pages thây bac co vẻ day dặn kinh nghiệm xin visa úc :(

milo3892
05-04-2016, 09:27
Case của em ntn bác nào tư van giup truong hop cua e vơi

- nữ 24t, độc thân, chưa di làm, đã 2 lan du lịch úc visa single 3 tháng theo dạng ban trai viêt thư mời, nhưng e toàn làm qua dịch vụ trong Sg, họ yêu cầu những gì thì e cung câp thoi ạ, mất phí hêt 280$ thêm tiền khu hồi vao sg in dau van tay nua :(( ( e ơ đà nẵng)

-Đợt này e muốn tự làm đê tk chi phí, cũng theo diện bạn trai viêt thư mời thôi ạ. Với truong hop của e thi lan dau lam rat kho, nhug bg lan 3 roi nên e muon tự làm thư 1 lan xem.

May bac cho e loi khuyen ve case cua e vs

Mustafa
05-04-2016, 11:37
Cho mình hỏi tất cả các loại visa đều phải yêu cầu đương đơn trực tiếp nộp và chụp ảnh, lăn vân tay hay sao ạ ?
Mình ở tận Đà Nẵng nên phải mất công chỉ để đi nộp thì khổ quá :((
Đó là họ lấy sinh trắc học, buộc phải đi. Có 1 số LSQ trước đây ko có VP ở VN, họ bắt qua Bangkok, Singapore.... để lấy nữa đó bạn. Ví dụ: Bỉ ( belgium) bắt buộc bay ra HN làm sinh trắc học.

Case của em ntn bác nào tư van giup truong hop cua e vơi

- nữ 24t, độc thân, chưa di làm, đã 2 lan du lịch úc visa single 3 tháng theo dạng ban trai viêt thư mời, nhưng e toàn làm qua dịch vụ trong Sg, họ yêu cầu những gì thì e cung câp thoi ạ, mất phí hêt 280$ thêm tiền khu hồi vao sg in dau van tay nua :(( ( e ơ đà nẵng)

-Đợt này e muốn tự làm đê tk chi phí, cũng theo diện bạn trai viêt thư mời thôi ạ. Với truong hop của e thi lan dau lam rat kho, nhug bg lan 3 roi nên e muon tự làm thư 1 lan xem.

May bac cho e loi khuyen ve case cua e vs

THeo mình đâu vấn đề gì nữa đâu, mọi thủ tục vẫn theo trình tự trên LSQ yêu cầu thôi. Bạn làm công chứng đầy đủ những gì mà do Nhà nước cấp bằng tiếng Việt ( PP, Hộ khẩu ...), riêng xác nhận Cty và số dư bank thì bằng tiếng Anh bản gốc.....
Nhớ book lịch hẹn trước trên web là ok. Àh, mình chỉ là người xin visa, chịu khó đọc hết toàn bộ và cập nhật cái mới nhất là ok thôi bạn.

fovihoang
05-04-2016, 17:03
Đó là họ lấy sinh trắc học, buộc phải đi. Có 1 số LSQ trước đây ko có VP ở VN, họ bắt qua Bangkok, Singapore.... để lấy nữa đó bạn. Ví dụ: Bỉ ( belgium) bắt buộc bay ra HN làm sinh trắc học.

THeo mình đâu vấn đề gì nữa đâu, mọi thủ tục vẫn theo trình tự trên LSQ yêu cầu thôi. Bạn làm công chứng đầy đủ những gì mà do Nhà nước cấp bằng tiếng Việt ( PP, Hộ khẩu ...), riêng xác nhận Cty và số dư bank thì bằng tiếng Anh bản gốc.....
Nhớ book lịch hẹn trước trên web là ok. Àh, mình chỉ là người xin visa, chịu khó đọc hết toàn bộ và cập nhật cái mới nhất là ok thôi bạn.

Cảm ơn b Mustafa, cho mình hỏi xíu nữa là lúc nộp hồ sơ cho vfs thì sẽ lấy vân tay và chụp ảnh luôn hay người ta hẹn mình tới lấy sau ?
Mình cảm ơn nhiều.

thuytien767
06-04-2016, 00:36
cho mình hỏi xíu nữa là lúc nộp hồ sơ cho vfs thì sẽ lấy vân tay và chụp ảnh luôn hay người ta hẹn mình tới lấy sau ?
Mình cảm ơn nhiều.

Lúc nộp hồ sơ cho VFS thì họ sẽ lấy dấu vân tay và chụp hình luôn nhé bạn.

fovihoang
06-04-2016, 10:30
Cảm ơn mọi người :D
Mình hiện nay mới 22 tuổi, đang học ĐH năm 4, gần như vô sản trên giấy tờ :P chỉ có cái thích qua Úc thăm bạn gái :((
Mình có hỏi bên dịch vụ thì người ta bảo chỉ cần bố mẹ chứng minh tài sản và viết giấy bảo lãnh là được, mà họ đòi phí dịch vụ mắc quá nên mình k kham nổi :(
Không biết có ai trong diễn đàn có chung hoàn cảnh éo le như mình không ? :(
Sao mình thấy case của mình gay go quá :(

My-ta
06-04-2016, 10:42
Bạn ơi chụp hình có được trang điểm nhẹ nhẹ không? Kẻ chút chân mày và tí son hơi hồng hồng thôi.

fovihoang
06-04-2016, 11:18
[QUOTE=fovihoang;1437374]Cho mình hỏi tất cả các loại visa đều phải yêu cầu đương đơn trực tiếp nộp và chụp ảnh, lăn vân tay hay sao ạ ?
Mình ở tận Đà Nẵng nên phải mất công chỉ để đi nộp thì khổ quá :(([/QUOTE

Bạn ơi minh cung o da nang nay, co gi trao doi dăt tay nhau vao sg lam nhe :(

Chào chị :D
Em add facebook chị rồi đó

binh85
07-04-2016, 11:26
Ban oi travel plan la gi ban .minh thay nhieu ban hoi.minh muon xin visa dien 600 .ban xin dc chua

binh85
07-04-2016, 11:31
Chao moi nguoi.sap toi minh du dinh xin visa dien 600 cua uc .ban nao được cap visa nay roi huong dan minh voi.email cua [email protected] thanh cam on

Phuong_1985
07-04-2016, 13:22
Mình mới nộp hồ sơ xong sáng nay, biết rất ít cơ hội nhưng vẫn hy vọng....

My-ta
07-04-2016, 13:40
Phần bằng chứng về mối quan hệ với người bảo lãnh ở Úc, mình có hình ảnh rồi có cần in những đoạn chat ra không các bạn ?

My-ta
07-04-2016, 13:41
Tự tin lên bạn, mình thì đang chuẩn bị hồ sơ thui, cũng mong mọi chuyện tốt đẹp :)

Mustafa
07-04-2016, 13:58
Bạn ơi chụp hình có được trang điểm nhẹ nhẹ không? Kẻ chút chân mày và tí son hơi hồng hồng thôi.
Đâu có phỏng vấn. Mấy người nhận hồ sơ của VFS là nữ chủ yếu nha, mỹ nhân kế ko giúp gì. Nhưng trang điểm nhẹ cứ vô tư.(c)

Ban oi travel plan la gi ban .minh thay nhieu ban hoi.minh muon xin visa dien 600 .ban xin dc chua

Chao moi nguoi.sap toi minh du dinh xin visa dien 600 cua uc .ban nao được cap visa nay roi huong dan minh voi.email cua [email protected] thanh cam on

@binh85 : theo mình bạn ko biết tiếng Anh rồi, bạn cứ chịu khó ra dịch vụ vậy. Du lịch tự túc mà ko biết tiếng Anh thì sao đây :(

Phần bằng chứng về mối quan hệ với người bảo lãnh ở Úc, mình có hình ảnh rồi có cần in những đoạn chat ra không các bạn ?
Có, chứng minh mối quan hệ.(c)

My-ta
07-04-2016, 14:03
Haha, tại mình thấy các bạn nói lúc lên nộp hồ sơ có chụp hình với lấy vân tay luôn nên mình hỏi vậy vì mình muốn chụo hình nhìn được được một chút :))))

My-ta
07-04-2016, 21:07
Cho mình hỏi 2 địa chỉ này là sao vậy mọi người. Bây giờ mình lên đâu lấy mẫu đơn, tư vấn và nộp hồ sơ ở địa chỉ nào.

*** Trung tâm tiếp nhận hồ sơ xin thị thực Úc

Tổ chức Di dân Quốc tế (IOM)

Tầng 8, Tòa nhà PDD

162 đường Pasteur

Quận 1

Thành phố Hồ Chí Minh

Tháp Resco, tầng 5
94 – 96 phố Nguyễn Du
Quận 1, thành phố Hồ Chí Minh

binh85
07-04-2016, 21:57
Hi chao ban Bill Clinton minh cung muon xin visa 600 giong ban ban hay giupinh nhe [email protected] ttong ban da xem tin

binh85
07-04-2016, 22:26
Minh co su dinh di du lich uc dien 600 nhu banban huong dan minh voi

Mustafa
08-04-2016, 09:57
Cho mình hỏi 2 địa chỉ này là sao vậy mọi người. Bây giờ mình lên đâu lấy mẫu đơn, tư vấn và nộp hồ sơ ở địa chỉ nào.

Tổ chức Di dân Quốc tế (IOM)

Tầng 8, Tòa nhà PDD

162 đường Pasteur

Quận 1

Thành phố Hồ Chí Minh

Tháp Resco, tầng 5
94 – 96 phố Nguyễn Du
Quận 1, thành phố Hồ Chí Minh

Trời.... Nội cái tên đầu tiên thì mình đã loại ra trước tiên rồi bạn ơi. Cái ở Nguyễn Du nhé.

My-ta
08-04-2016, 10:11
Ủa vậy hả bạn, bữa mình đọc trong này có bạn chỉ đến 162 đường Pasteur đó. Huhu

ductrong_hdv
08-04-2016, 10:46
Xin lại bình thường bạn àh! Mình cũng từng rớt 1 lần vào năm 2014 đến 2015 mình xin lại thì đậu! Cứ tự tin lên bạn

thuytien767
08-04-2016, 16:40
Ủa vậy hả bạn, bữa mình đọc trong này có bạn chỉ đến 162 đường Pasteur đó. Huhu

162 Pasteur là địa chỉ cũ của VFS ( hay lúc trước còn gọi là IOM đó bạn ) , họ dời qua bên 94 - 96 Nguyễn Du lâu rồi mà.

My-ta
08-04-2016, 20:57
Sáng nay ba mẹ mình lên chỗ pasteur gặp mấy người tư vấn của công ty du lịch Thanh Niên 178 họ mời qua bên cty họ làm giấy tờ :)) thứ 2 mình lên vfs vậy. Cám ơn các bạn !

Mustafa
11-04-2016, 09:40
Sáng nay ba mẹ mình lên chỗ pasteur gặp mấy người tư vấn của công ty du lịch Thanh Niên 178 họ mời qua bên cty họ làm giấy tờ :)) thứ 2 mình lên vfs vậy. Cám ơn các bạn !

Vậy là gặp cò rồi. Khắp các LSQ các cty du lịch làm visa rải người rất nhiều.

kswthrt
11-04-2016, 14:34
ACE ơi, tư vấn dùm mình trường hợp như sau:
Mình 21t, nữ, đi du lịch 20 ngày tự túc nhưng có giấy mời từ bạn trai. Mỉnh nộp visa vaò LSQ ngày 1/4/2016 giấy tờ bao gồm:
_CMND
_HĐLĐ (mình hiện tại ko có công việc nhưng do mình nghe điều kiện xin visa đi Úc hơi khó, đồng thời ba mẹ là chủ cty nên mẹ mình đã làm cho mình 1 bản hđhđ)
_Xác nhận mức lương (7.5 tr/th)
_Đơn xin nghỉ phép (nghỉ phép 20 ngày có lương, làm việc qa mail, skype, viber. Lý do nghỉ phép: du lịch, tiện đi tham khảo thị trường cho cty)
_Hộ khẩu
_Hộ chiếu sao y
_Giấy khai sinh
_Sơ yếu lý lịch
_Đơn baỏ trợ tài chính mẹ mình ký tên
_Chứng minh tài chính cuả mẹ mình vì mẹ là ng baỏ trợ tài chính ($15,000)
_Sao kê tài khoản ngân hàng 3 tháng gần nhất (cũng là tk cuả mẹ)
_Giấy phép kinh doanh cty cuả mẹ mình
_Photo thẻ APEC cuả mẹ
_Giấy tờ thuế
_Hợp đồng mua bán nhà
_Giấy khai sinh cuả em gái (để chứng minh có ràng buộc ở vn)
_Thư mời cuả bạn trai (quốc tịch Úc)
_Photo passport cuả bạn trai
_Trâvel plan 4 trang A4 du lịch 20 ngày lòng vòng Mel (mình ghi là đi từ ngày 12/4-30/4)
_1 văn bản giải thích lý do xin visa, công việc hiện tại ntn (tại sao vừa đi du lịch vừa đi công tác), lần đầu gặp bạn trai ntn, kế hoạch trong tuơng lai sẽ làm gì (vì mình vừa đi du học mỹ về gần 1 năm)
Mình đi du lịch cũng hơi nhiều: Malaysia vài lần, Thái lan, Sing, Cambodia, Mỹ (du học)
Tính đến bh thì mình nộp hs đc 10 ngày rồi. Mà mình đang tính đi gấp vì mình có việc phải qa đó ngày 14 lo là ko kịp. Trễ lắm là ngày 16, 17, 18 vì ngày 20 mình đc mời dự đi ăn đám cưới của em gái bạn trai mình. Vì trong travel plan, đơn xin nghỉ phép và văn bản giải thích mình có ghi rõ ngày khởi hành là 12/4 mình đc biết LSQ xử lý hs theo ngày đi, ai đi trước thì họ ưu tiên xét duyệt trước. Giấy tờ mình là do cty du lịch xử lý dùm. Họ nói là hs mình đẹp. Nhưng do Úc rất khó nên đẹp cỡ nào cũng hên xui. Mình mới gọi lên cty du lịch hỏi họ nhắm ngày nào mình có visa hì họ nói là nếu chiều nay ko co thì phải chờ đến tuần sau. Lý do là bên LSQ Úc xét duyệt visa cho những ai có hs đẹp xuất sắc trong vòng 1 tuần, nếu sau 1 tuần ko có thì phài chờ thêm 1 tuần nữa vì hs trung bình thời gian xét duyệt là 2 tuần. Còn nếu chờ hơn hai tuần mà chưa có thì khả năng rớt hơi cao.
Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Chờ lâu căng thẳng quá!

Mustafa
12-04-2016, 09:48
@kswthrt: ko ái dám trả lời cho bạn luôn. hì hì . Tự tin đi, gì mà hoảng lên thế.

Phuong_1985
12-04-2016, 11:20
@kswthrt:Hồ sơ của bạn đẹp vậy mà còn chờ 2 tuần, hồ sơ của mình thì thôi rồi, lại tự làm tự đi nộp nữa chứ, chắc chờ cả tháng.

NhungEnglish
13-04-2016, 12:41
Chào cả nhà,
Cả nhà cho mình hỏi: lệ phí xét visa thay đổi từ đầu năm 2016, phí xét visa du lịch hiện tại là bao nhiêu? Mình nộp ở Hà Nội.
Cảm ơn mọi người ạ! 😊

Phuong_1985
13-04-2016, 13:16
Chào cả nhà,
Cả nhà cho mình hỏi: lệ phí xét visa thay đổi từ đầu năm 2016, phí xét visa du lịch hiện tại là bao nhiêu? Mình nộp ở Hà Nội.
Cảm ơn mọi người ạ! 😊

2.710.000 VNĐ cách nay 1 tuần thông qua vfs tại tp HCM

My-ta
14-04-2016, 08:08
Mọi người ơi cho mình hỏi passport mình có cần phải ký tên vào không rồi photo một trang thông tin của mình thôi đúng không và đem đi công chứng.

Mustafa
14-04-2016, 08:32
Mọi người ơi cho mình hỏi passport mình có cần phải ký tên vào không rồi photo một trang thông tin của mình thôi đúng không và đem đi công chứng.

Phải ký bạn àh. Đó là điều bắt buộc khi bạn nhận PP.

My-ta
14-04-2016, 08:43
Cám ơn bạn Mustafa nhé :) mà mình ký rồi có phải ghi họ tên ở dưới nữa không?

My-ta
14-04-2016, 10:20
Các bạn ơi, những giấy tờ phía người bên Úc có cần công chứng không?

NhungEnglish
14-04-2016, 14:17
2.710.000 VNĐ cách nay 1 tuần thông qua vfs tại tp HCM
Cảm ơn Phương!
Tháng 11 năm ngoái mình nộp ngoài Hà Nội là hơn 3 triệu.
Không biết có ai mới nộp ngoài này không ạ? 😊

NhungEnglish
14-04-2016, 14:19
Các bạn ơi, những giấy tờ phía người bên Úc có cần công chứng không?

Không cần công chứng. Chỉ cần scan gửi về thôi bạn ạ.

My-ta
14-04-2016, 14:26
Cám ơn bạn Nhung nhé :)

shinycious
14-04-2016, 20:27
Chào mọi người,
Mình hiện có thay đổi background nên cập nhật lại một chút, các anh chị, đặc biệt là anh Mustafa tư vấn giúp em nhé (thấy anh kinh nghiệm quá chừng :p) Mình dự định đi Úc tháng 12/2016, xin Visa tầm tháng 10/2016. Tình hình bao gồm:

-Nữ, 25t, độc thân
-Nhân viên ngân hàng ANZ của Úc hơn 1 năm. Photo luôn mấy tờ giấy khen đạt đc lúc làm.
-Có travel plan, lưu trú chỉ 10 ngày (19-30/12)
-Có hết hóa đơn của vé máy bay khứ hồi (AirAsia) và cả apartment lưu trú ở Sydney (quá lì, book trước hết trơn luôn haha).
-Có bạn là công dân Úc viết thư mời qua chơi noel, hộ chiếu, bằng lái của bạn ấy. Kèm ảnh chụp chung và chat log (chơi với nhau đã 4 năm). Bạn ấy không bảo lãnh chi phí nhưng bao di chuyển bằng xe của bạn ấy.
-Tài sản: Sổ tiết kiệm 6,000 AUD (khoảng 100tr) (có history nộp lắt nhắt tích lũy), cho đến lúc nộp hồ sơ thì sổ mình được 6 tháng. Không có tài sản khác.
-Giải trình chi phí: Thẻ tín dụng hạn mức 11tr, đem tiền mặt khoảng 1,000 nếu đậu visa
-Lịch sử du lịch: chỉ có đi Thái 1 lần.
- Có 2 người bạn xin visa chung: cũng là nhân viên nhân hàng.

Mình thấy điểm mạnh là mình có thư mời của công dân Úc, book hết mọi thứ vì muốn cho họ thấy mình thực sự muốn đi du lịch, chỉ 10 ngày là về, rồi cũng hi vọng nhân viên ngân hàng của nước nó luôn thì nó thương :)). Còn lại những điểm khác trong hồ sơ lại yếu. Khả năng các bác đánh giá như thế nào và nên bổ sung thêm gì không ạ?

poweryang
14-04-2016, 22:50
Mình xin chia sẽ cases của mình như sau:

Mình và anh hai của mình nộp hồ sơ ngày 31/3/2016 tại VFS-Nguyễn Du hết 2tr710 một người. Hồ sơ của mình có ông anh rễ Tây-người Úc gửi giấy tờ về bảo lảnh.

Hồ sơ như sau:
Giấy tờ của anh rễ:
1. Statutory Declaration (anh rễ ký tai VP công chứng)
2. Passport (có sao y)
3. Giấy xác nhận công tác
4. Xác nhận quyết toán thuế June 2015 (có sao y)
5. Sao kê tài khoản 3 tháng
6. Thư mời của anh rễ
7. Passport, Giấy kết hôn và PR Visa của bà chị hai (chị ruột của mình)

Giấy tờ của Anh hai mình (tài xế tư nhân, công việc không ổn định, chưa từng đi nước ngoài) chuẩn bị:
1. Form 1419
2. Tờ khai chi tiết thân nhân
3. Hộ khẩu Sao y
4. CMND sao y
5. Bản sao Giấy khai sinh
6. Bản sao Giấy kết hôn
7. Sổ tiết kiệm USD2,500 nôp 1 tuần trước khi xin Visa
8. Hình ảnh chứng minh mối quan hệ với anh rễ.

Giấy tờ của mình (nhân viên ngân hàng) chuẩn bị:
1. Form 1419
2. Tờ khai chi tiết thân nhân
3. Hộ khẩu Sao y
4. CMND sao y
5. Bản sao Giấy khai sinh
6. HĐLĐ và xác nhận công tác có ghi rõ cho nghĩ phép đi du lịch úc
7. Giấy xác nhận TK của 02 Sổ tiết kiệm tương đương AUD2,100 nôp 03 ngày trước khi xin Visa
8. Sao kê 6 tháng lương gần nhất

Ngày hôm nay 14/4/2016, nhận được kết quả như sau:
Anh hai mình BỊ TỪ CHỐI cấp Visa, với lý do sau:
1. Công việc tài xế và điều phái xe tư nhân điền mục "Other" trong form 1419 không có bằng chứng chứng minh, không chứng minh được nguồn thu nhập ổn định
2. Số tiền TK USD2,500 vừa mới gửi vào không chứng minh được lịch sử và nguồn gốc của số tiền là thu nhập từ công việc của mình
3. Còn đang trong độ tuổi lao động và có 2 con phải nuôi
4. Không cung cấp thêm được bằng chứng về tài sản nào khác tại VN

Còn mình xin Visa MULTIPLE, thì chỉ được cấp SINGLE (02 năm trước liên tục mình đều xin được Multiple)

Chắc là đợt này hồ sơ xin du lịch Úc nhiều quá, nên LSQ Úc mới siết chặc lại.

Mustafa
15-04-2016, 08:56
Chào mọi người,
Mình hiện có thay đổi background nên cập nhật lại một chút, các anh chị, đặc biệt là anh Mustafa tư vấn giúp em nhé (thấy anh kinh nghiệm quá chừng :p) Mình dự định đi Úc tháng 12/2016, xin Visa tầm tháng 10/2016. Tình hình bao gồm:

-Nữ, 25t, độc thân
-Nhân viên ngân hàng ANZ của Úc hơn 1 năm. Photo luôn mấy tờ giấy khen đạt đc lúc làm.
-Có travel plan, lưu trú chỉ 10 ngày (19-30/12)
-Có hết hóa đơn của vé máy bay khứ hồi (AirAsia) và cả apartment lưu trú ở Sydney (quá lì, book trước hết trơn luôn haha).
-Có bạn là công dân Úc viết thư mời qua chơi noel, hộ chiếu, bằng lái của bạn ấy. Kèm ảnh chụp chung và chat log (chơi với nhau đã 4 năm). Bạn ấy không bảo lãnh chi phí nhưng bao di chuyển bằng xe của bạn ấy.
-Tài sản: Sổ tiết kiệm 6,000 AUD (khoảng 100tr) (có history nộp lắt nhắt tích lũy), cho đến lúc nộp hồ sơ thì sổ mình được 6 tháng. Không có tài sản khác.
-Giải trình chi phí: Thẻ tín dụng hạn mức 11tr, đem tiền mặt khoảng 1,000 nếu đậu visa
-Lịch sử du lịch: chỉ có đi Thái 1 lần.
- Có 2 người bạn xin visa chung: cũng là nhân viên nhân hàng.

Mình thấy điểm mạnh là mình có thư mời của công dân Úc, book hết mọi thứ vì muốn cho họ thấy mình thực sự muốn đi du lịch, chỉ 10 ngày là về, rồi cũng hi vọng nhân viên ngân hàng của nước nó luôn thì nó thương :)). Còn lại những điểm khác trong hồ sơ lại yếu. Khả năng các bác đánh giá như thế nào và nên bổ sung thêm gì không ạ?

Hic, cám ơn bạn. Mình xin có 1 lần mà kinh nghiệm nhiều chi trời.

Với quan điểm cá nhân thì hồ sơ bạn ko đậu mới lạ thôi. Chờ tin vui đi nhé.