PDA

View Full Version : Tìm người!

SonTT
13-04-2009, 16:45
Lâu lâu lại thấy 1 vài người biến mất, mở cái topic này để tìm người... hoặc hóng hớt tin tức về người mà ai đó muốn tìm...

Đầu tiên muốn tìm bạn Nguyen, là Smod ảnh của diện đàn ta, mất tích kể từ triển lãm ảnh Nhịp thời gian của 7 tay máy nghiệp dư Hà Nội.

Nguyên ở đâu liên lạc với em Ban Mai, cô ấy có đến xem triển lãm và nhắn N đôi lời... không tiện nói ở đây :))

tichuot
13-04-2009, 16:50
Lâu lâu lại thấy 1 vài người biến mất, mở cái topic này để tìm người... hoặc hóng hớt tin tức về người mà ai đó muốn tìm...

Đầu tiên muốn tìm bạn Nguyen, là Smod ảnh của diện đàn ta, mất tích kể từ triển lãm ảnh Nhịp thời gian của 7 tay máy nghiệp dư Hà Nội.

Nguyên ở đâu liên lạc với em Ban Mai, cô ấy có đến xem triển lãm và nhắn N đôi lời... không tiện nói ở đây :))

Em sẽ nhờ báo công an đăng tin nhé, hay là dán ảnh ở cây cột điện được không bác Sơn

SonTT
13-04-2009, 17:47
Vâng, thì thế nào cũng được miễn là tìm ra, tìm được bác cho em nhắn là:
- SonTT có nhiều ảnh đẹp muốn cho Nguyen xem... Hố hố hố

- Ban Mai có nhiều chuyện cần nói riêng với Nguyen... em ý rất thích những bức ảnh nhẹ nhàng tình cảm mà Nguyen đã...

Anh Già
13-04-2009, 21:27
Đề nghị bạn Tinh Trùng đăng tin tìm người với nội dung khác một tý sẽ có hiệu quả hơn, ví dụ như : ''tìm bạn Nguyên để cùng hợp tác mở triển lãm ảnh ''... vv... hố hố hố

LinhEvil
15-04-2009, 15:35
Topic đến đây là hết à?

Sao ko thấy nhạc hiệu nổi lên

tichuot
15-04-2009, 15:43
Topic đến đây là hết à?

Sao ko thấy nhạc hiệu nổi lên

Ơ cái LE này, chưa tìm được lão Nguyên mà ?
Hôm qua báo lá cải có đăng tin 1 ông già rụng hết răng, tóc bạc hết đầu đang mút kem ở Thảo cầm viên.
Bác Sơn thử tới đó coi thông tin đó có cung cấp được gì cho việc tìm người không?=)):LL

SonTT
15-04-2009, 15:48
Ơ cái LE này, chưa tìm được lão Nguyên mà ?
Hôm qua báo lá cải có đăng tin 1 ông già rụng hết răng, tóc bạc hết đầu đang mút kem ở Thảo cầm viên.
Bác Sơn thử tới đó coi thông tin đó có cung cấp được gì cho việc tìm người không?=)):LL

ông lo tìm yeuhanoi đê

LinhEvil
15-04-2009, 15:59
Ông Tí chuột cái gì nói cũng như đúng rồi... Chỗ nào cũng nói được

Ai cũng như biết rõ lắm...

Sợ thật...

LinhEvil
15-04-2009, 15:59
À mà có ông Tí Chuột đỡ phải đăng tin tìm Vntuyen.... =))

r0sy
15-04-2009, 16:04
Cụ Tê tê thử nhờ yeuhanoi dò IP tìm Nguyen xem :LL

Xong cụ và Nguyen và Banmai kéo nhau sang bên kia chơi, chỉ cần 3 người thôi, không khéo còn xôm hơn bên này, em thật.

SonTT
15-04-2009, 16:07
Hay, quá hay luôn.
Có khi nằm cùng 1 IP ấy nhỉ

LinhEvil
15-04-2009, 16:07
Cụ Nguyen với Ban Mai sang bên kia chơi ... em đếm có 2 sao lại là 3 hả chị Rosy hay sang 1 cái nhân luôn thêm 1 cụ? tạo thành 1 cụm?

movadoklx
15-04-2009, 16:08
Nhớ Close rùi mà sao nhắc tới YHN làm gì nữa Rosy ơi. bỏ đi em. Tên này hôm nay đọc topic nào cũng thấy vậy .(c)

victor
15-04-2009, 16:20
Nhớ Close rùi mà sao nhắc tới YHN làm gì nữa Rosy ơi. bỏ đi em. Tên này hôm nay đọc topic nào cũng thấy vậy .(c)

Ờ ờ, anh chưn dài nói đúng á! suốt ngày nay đọc toàn thấy YHN :T
lâu hok thấy anh chưn dài định vào đây đăng tin, may quá, đây roài! ;)

LinhEvil
15-04-2009, 16:21
Tiện thể Victor nhắc, mình tìm luôn bạn Cua nhá. Anh SơnTT trả bạn Cua về đê

movadoklx
15-04-2009, 16:23
Tiện thể Victor nhắc, mình tìm luôn bạn Cua nhá. Anh SơnTT trả bạn Cua về đê

Cua nó đang đi biểu tình bên Thái rùi LE, tưởng có ở đây thì mình kiu nó đi Carrrrrrryyyy Ấn Độ nhỉ ???(c)

victor
15-04-2009, 16:28
hé hé, nhắc cary Ấn Độ lại nhớ bia Saigon uống ở PhnomPenh anh chưn dài nhỉ! :D

movadoklx
15-04-2009, 16:33
hé hé, nhắc cary Ấn Độ lại nhớ bia Saigon uống ở PhnomPenh anh chưn dài nhỉ! :D

Nhắc thế có em bùn sao Vic ???(beer)

tichuot
15-04-2009, 20:02
Tớ chém yeuhanoi chạy mất dép luôn.=))
Còn lãnh đạn VnTuyen và Cua thì dạo này bỏ lên núi hết rồi. =)). Tưởng bữa mua ngập sài gòn bạn cua xuống núi ai dè đâu bị lãnh đạn nhà ta dụ dỗ luôn rồi.
Bây giờ có đăng ti trên báo C.A hay dán hình trên cột điện cũng không tìm ra đâu.;)

susu
15-04-2009, 21:16
Tạm kết luận : Từ khi có bạn Tí Chuột vào xì pam hầu hết các topic tới nay : Nguyen,Cua,vntuyen...lặn mất.Còn YHN thì nổi lên lều bều !!

nguyen
15-04-2009, 21:36

Khổ thân anh, mua vui ở hàng bài được vài ngày đã chán kiếm trò khác chơi đi ;) còn nhiều điều hay lém he hé ..

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=11&pictureid=11075

susu
15-04-2009, 21:40
Dư lày mới gọi là Triển Lãm chứ Nãnh Tụ ơiiiiiiiiiii :LL

@ Chú đây rồi,mừng quá là mừng,huhu !! :D

r0sy
15-04-2009, 23:54
Công nhận bạn Nguyen hot, đi vắng có 1 lúc thôi mà đã rất nhiều thành phần xốn xang...

Cụ Sơn ơi nhà cháu muốn tìm bạn Nhựa đẹp zai, cụ có gặp thì nhắn bạn í quay về Phượt chơi kẻo bao chị em nhung nhớ (NT)

@ Chị áo trắng tóc ngắn trên kia ơi chị đếm nhầm rồi, em nói là "cụ và Nguyên và Banmai": 3 nhé ;)

nhocdenthui
16-04-2009, 00:39
Hễ có nguyen là có Cua hị hị

Để em đi tìm vntuyen, mà có khi anh vntuyen đang suốt ngày gogle coi công thức giặt tả =))

LinhEvil
16-04-2009, 08:43
Hễ có nguyen là có Cua hị hị

Để em đi tìm vntuyen, mà có khi anh vntuyen đang suốt ngày gogle coi công thức giặt tả =))

vẫn có vntuyen mà, anh ấy mới đổi nick thành tichuot rồi. Cua đi vắng lâu ngày chả cập nhật gì cả...
(wait)

susu
16-04-2009, 09:05
vẫn có vntuyen mà, anh ấy mới đổi nick thành tichuot rồi. Cua đi vắng lâu ngày chả cập nhật gì cả...
(wait)

Khoản xì pam thì không phân biệt được vntuyen và tichuot thật.Cơ mà em tưởng là anh vntuyen chỉ đi Phượt xe máy thôi.Có leo núi đâu bạn LE ?? (c)

SonTT
16-04-2009, 09:38
Khổ thân anh, mua vui ở hàng bài được vài ngày đã chán kiếm trò khác chơi đi ;) còn nhiều điều hay lém he hé ..

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=11&pictureid=11075

Lội nước thế này gì chả hăm bẹn.
Bán được cào cào chưa em, lên tận Hà giang chào bán chắc được giá, có gần đủ tiền ra Hàng Bài ko hay phải xin thêm vợ hử=))

tichuot
16-04-2009, 10:19
(wait)

@LE: Tớ đính chính nhé, Tichuot là Tichuot, còn lãnh đạn Vntuyen là Vntuyen nhé. Còn Yeuhanoi là thằng kcu nào chả biết luôn.
Sự khác biệt giữa Tichuot và Vntuyen theo như 2su nhận xét thì đúng dồi: Vntuyen mê phượt bằng xe máy còn tichuot thì mê leo núi.
Vntuyen thì phải giặt tả còn tichuot thì còn lài con giai nheo nhẻo luôn. cực cool =))=)).
Để chứng minh điều này hãy tìm đến kiểm soát gia Alias Mỳ.

@2su ơi mai mốt tớ ra hà lội là tớ thề với nòng là phải kiếm được 2su. :LL.

@ coi vậy mà mới chuẩn bị đăng báo và dán hình cột điện thì bác Nguyên và em Cua nhà ta xuất hiện liền. kakaka vậy thôi tớ sẽ dán ảnh của vntuyen và bác PVC nhà ta nhé.

nguyen
16-04-2009, 10:19
Lội nước thế này gì chả hăm bẹn.
Bán được cào cào chưa em, lên tận Hà giang chào bán chắc được giá, có gần đủ tiền ra Hàng Bài ko hay phải xin thêm vợ hử=))

Nói lung tung vớ vẩn ... mua mua bán bán như thật ấy, hình thể thế có mà đi cào cào bằng răng à he he :) thôi anh chịu khó leo thang, vặn vẹo nhảy nhót ở hàng bài đi cho giống

barandom
16-04-2009, 11:47
Khoản xì pam thì không phân biệt được vntuyen và tichuot thật.Cơ mà em tưởng là anh vntuyen chỉ đi Phượt xe máy thôi.Có leo núi đâu bạn LE ?? (c)

Nói thiệt với mấy bạn là ngày nào không thấy Tichuot trên 4rum là tớ lại lo lo sao ấy.

tichuot
16-04-2009, 11:53
Nói thiệt với mấy bạn là ngày nào không thấy Tichuot trên 4rum là tớ lại lo lo sao ấy.

Bác rắn lo gì em đấy(NO):(
anyway em còn giữ bác 100k mà tiền lời cũng gần đủ rồi. Chiều nay ghé sân bóng làm phát bác nhé. Chứ nếu không LE lại nói em với lãnh đạn VNtuyen là 1 nữa thì mệt.:T Ủa mà bửa mình ra sân gặp vợ chồng nhà LE rồi, sao lại có sự nẩn nộn này nhỉ.(NT)

barandom
16-04-2009, 12:01
anyway em còn giữ bác 100k mà tiền lời cũng gần đủ rồi. Chiều nay ghé sân bóng làm phát bác nhé. Chứ nếu không LE lại nói em với lãnh đạn VNtuyen là 1 nữa thì mệt.:T Ủa mà bửa mình ra sân gặp vợ chồng nhà LE rồi, sao lại có sự nẩn nộn này nhỉ.(NT)

Chẵng phải anh lo gì chuyện 100K. Không thấy Chuột thì anh lo vì sợ Chuột mà qua 4rum khác thì bên này buồn chết được.

Chiều nay ghé sân bóng OK.

Còn yeuhanoi là thằng nào thì kệ nó . Nếu Chuột chịu thì anh sẽ nhờ Admin lắp thêm vào tên Tichuot cái đoạn (yêu quái Sì gòn) chắc là nó sẽ sợ mà lặn mất tăm luôn đấy.=))=))

tichuot
16-04-2009, 12:07
Chẵng phải anh lo gì chuyện 100K. Không thấy Chuột thì anh lo vì sợ Chuột mà qua 4rum khác thì bên này buồn chết được.

Chiều nay ghé sân bóng OK.

Ối giời ơi, cái vụ mà qua 4rum khác ấy à, em đếch thèm. Ở đây thì anh em rất nhiệt tình và tình củm tràn trề nên em quyết ăn đời ở kiếp với nó. Chỉ trừ khi các admin hay mod delete cái nick của em thôi. Cái nịk của em là không đụng hàng mà, do đó phải cố mà giữ Bản Quyền thôi:shrug:
Chiều nay em ghé bên Trường đua Phú thọ làm 1 số thủ tục rồi qua sân bóng. Hẹn bác ở đó(c)

LinhEvil
16-04-2009, 13:44

Ủa cái này Hà Nội gọi là Ngã võng đó!

còn trong Nam gọi là té giếng

(c)

SonTT
16-04-2009, 18:36
Nói lung tung vớ vẩn ... mua mua bán bán như thật ấy, hình thể thế có mà đi cào cào bằng răng à he he :) thôi anh chịu khó leo thang, vặn vẹo nhảy nhót ở hàng bài đi cho giống

Chú cố lên nào...
thôi, anh tiết lộ chú là ước mơ cháy bỏng của Ban Mai là chú có triển lãm ở Hàng Bài... em ý tin là chú làm được (NT)
thậm chí còn đề nghị anh tổ chức 1 triễn lãm khác và cho chú ké... nhưng anh nghĩ là để chú tự cố gắng và vươn lên thì em ý sẽ vui hơn nhiều :))

Chúc chú sớm bán được xe và sớm có triển lãm, nhớ là phải ở Hàng Bài đấy nhé;)

nguyen
16-04-2009, 19:31
Chú cố lên nào...
thôi, anh tiết lộ chú là ước mơ cháy bỏng của Ban Mai là chú có triển lãm ở Hàng Bài... em ý tin là chú làm được (NT)
thậm chí còn đề nghị anh tổ chức 1 triễn lãm khác và cho chú ké... nhưng anh nghĩ là để chú tự cố gắng và vươn lên thì em ý sẽ vui hơn nhiều :))

Chúc chú sớm bán được xe và sớm có triển lãm, nhớ là phải ở Hàng Bài đấy nhé;)

Đấy là mong muốn của người đẹp mà cũng có thể là của anh -những con người muốn đứng ra nơi công cộng- chứ em ko có ước mơ ấy.
(đến thuốc lá còn phải chia thì cho ai ké triển lãm bao giờ phải không anh he he).
Anh cố tự cải thiện mình tư chất của mình đi để khỏi phải thấy thiếu tự tin đến vậy.

nguyen
16-04-2009, 20:14
Anh hơi thiếu tự tin chút nhưng bù lại không bị hăm bẹn...=))=))=))
Em ấy nhắn thế, chuyển lời lại cho chú thế...
Chứ... chụp ảnh thôi mà, việc gì phải sấn sổ chứ hả...

à, hồi này có bài nào ở nhân dân online không hả :LL:LL:LL

có thế thôi à ? tiền lẻ nhờ vậy tẹo xóa hết nhé, spam như điên :)

co_mem
16-04-2009, 20:54
Nguyen bưng bít thông tin :LL

nguyen
16-04-2009, 21:55
Nguyen bưng bít thông tin :LL
vầng .. trong 1 số trường hợp nên thế ...

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=234&pictureid=11089

susu
16-04-2009, 23:04
Đấy,rốt lại là chỉ có chú Nguyên là bịt được mồm bạn Sontt thôiiiii.=))
Phong độ chú vưỡn rất ổn định,hé hé !!

greenline
16-04-2009, 23:38
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=234&pictureid=11089

Chậc, xét về ảnh mà nói thì lão nguyên này găm hàng khủng khiếp. Thỉnh thoảng thò ra cái nhìn muốn té ngửa. :shrug:

Không biết xù xù có giải quyết được tình trạng nghiêm trọng lày không? :LL

SonTT
17-04-2009, 07:13
Đấy,rốt lại là chỉ có chú Nguyên là bịt được mồm bạn Sontt thôiiiii.=))
Phong độ chú vưỡn rất ổn định,hé hé !!

Cái quan trọng là Nguyen đã thoát khỏi cơn hôn mê sâu, mặc dầu hiện nay vẫn còn trong tình trạng "đặt ống tiểu" khi chụp ảnh... nhưng như thế là cũng tạm ổn rồi.

Chúc mừng Ban Mai :))

SonTT
17-04-2009, 07:13
Chậc, xét về ảnh mà nói thì lão nguyên này găm hàng khủng khiếp. Thỉnh thoảng thò ra cái nhìn muốn té ngửa. :shrug:

Không biết xù xù có giải quyết được tình trạng nghiêm trọng lày không? :LL

Không phải găm hàng mà là xấu hổ không dám post=))=))=))

batman
17-04-2009, 08:47
topic đã đạt được mục đích, người bị tìm buộc phải ló mặt, đốp lại, xóa bài và ..... vẫn bị "tìm" tiếp chừng nào, lão ngoan đồng chưa hết rửng vì cái triển lãm (chưa xem trực tiếp), nhưng chắc là ấn tượng (xem trên này và bên quán phở cũng biết) :))

nhocdenthui
17-04-2009, 12:24
Thế giờ chuyển sang tìm bài đã bị xóa thì mần răng? :-?

SonTT
17-04-2009, 12:48
Bây h mìn cần tìm bạn yêu hà nội... để bàn về việc hợp tác mở triển lãm các diễn đàn gốc Phượt :))

tichuot
17-04-2009, 12:57
Bây h mìn cần tìm bạn yêu hà nội... để bàn về việc hợp tác mở triển lãm các diễn đàn gốc Phượt :))

Bác nhớ cho địa chỉ để em mang vòng Hoa đến nhá=)):LL

thoasapa
17-04-2009, 18:52

Có cần "bắt sống" hok các bác?:D E biết YHN sẽ leo Fan dịp 30.4 này! Hé hé, chặn bắt ở Sa Pa và :T:T:Dam

co_mem
17-04-2009, 22:52
Cứ mỗi lần bác STT réo Nguyên là sẽ có kèm tên BMTH nhá.

Anh Già
18-04-2009, 02:26

Thế thì bấy giờ bạn Tể Tướng lại phải trả 100$, nhá ! hố hố hố

susu
18-04-2009, 06:55

Và bạn YHN có quyền nói bạn TT là đồ ... ???? (c)

SonTT
18-04-2009, 08:01

Cái nì BQT chi tiền mà :)

tichuot
18-04-2009, 10:28
Cả nhà ơi, sau khi đang báo và dán hình trên cột điện mấy tháng qua thì cuối cùng Lãnh Đạn vntuyen nhà ta chịu tái xuất giang hồ dồi:LL=)), Bác Son TT trả công cho em nhé;)(c)

baxu
18-04-2009, 14:23
Hôm nay cái topic Into the Wild của anh Net được ai đó lôi lên, nhớ ra là sau chuyến về VN mấy tháng trước không thấy anh Net xuất hiện nữa, mình muốn đăng báo nhờ chi bộ Đảng Canada tìm anh Net!

Có lẽ nào anh Net cũng into the wild rồi? Hay đang bận kiếm xiền tổ chức triển lãm ở bển (ở bển chắc tốn kém hơn LT nhỉ)? Hay là đang triển lãm rồi?

tichuot
18-04-2009, 15:58
Hôm nay cái topic Into the Wild của anh Net được ai đó lôi lên, nhớ ra là sau chuyến về VN mấy tháng trước không thấy anh Net xuất hiện nữa, mình muốn đăng báo nhờ chi bộ Đảng Canada tìm anh Net!

Có lẽ nào anh Net cũng into the wild rồi? Hay đang bận kiếm xiền tổ chức triển lãm ở bển (ở bển chắc tốn kém hơn LT nhỉ)? Hay là đang triển lãm rồi?

ối bác này, ở nhà Phượt này em chuyên cung cấp dịch vụ tìm người: bac Nguyên này, Banmaitoahuong, Cua, Còi, và Vntuyen nữa :LLsau 1 thời gian mất tích và được bác Sơn tẻn tò thuê dịch vụ bên em là em tìm 1 phát là ra ngay,
Với chức năng tìm kiếm và phá phách từng ngỏ hẻm trên mọi nẻo đường từ nam cực đến Bắc cực nên em cung cấp dịch này tốt nhất.=)).

Chỉ cần bác lên 1 tiếng là em search là anh Net nhà ta phải ló diện ra thôi(c).

baxu
18-04-2009, 17:14
Vâng, bác sớt em xem phát!

Phí tổn 100k sẽ do câu lạc bộ nữ hâm mộ anh Net do Susu làm trưởng, Cua làm phó chịu trách nhiệm chi trả.

tichuot
18-04-2009, 18:25
Vâng, bác sớt em xem phát!

Phí tổn 100k sẽ do câu lạc bộ nữ hâm mộ anh Net do Susu làm trưởng, Cua làm phó chịu trách nhiệm chi trả.

ok, Vậy bác cho em xin 20 xu cái ảnh của bác Net để em đăng trên báo Khăn Quàng Đỏ hoặc báo Nhi Đồng=)), đồng thời em cho đăng thêm 1 số trang web nữa như webtretho..:LL:LL.mà đặc biệt em sẽ cho dán từng cây cột điện ở VN cũng như dán lên tường giống như ở Vn người ta dán" Nhận Rút Hầm cầu, hay Khoan cắt Bê Tông " :Tvậy đó. Nếu bác chưa có ảnh thì em lấy cái Avar của bác Net mà dán đó.
Nhưng mà trước khi dán và thông tin đại chúng thì em cần cái ủy nhiệm chi có chử ký khống của 2su, cũng như Cua.(c)

nhocdenthui
18-04-2009, 18:27
Nếu không tìm ra thì tichuot nộp 100 usd để được off với SơnTT nhá.

tichuot
18-04-2009, 19:10
@Cua: trời 100k đổi lấy 100usd. ngu sao

TÍM
18-04-2009, 20:20
Em tìm CVN á, có ai thấy anh ấy nấp ở đâu ko?

susu
18-04-2009, 20:27
Thôi ông Tí Chuột lượn đi cho bà con nhờ !! Bọn Xì Goòng tránh ông không xong,dại gì bỏ xiền ra nhờ ông tìm ngườiiiiiiiiiiiiiiiii,sốt ruộttttttttttttttt :gun

@ Thừn tượng 3xu : 2su em còn lâu mới chi (NO)
@ Cua : chả khéo mà bác í nhựn 100$ xong còn mắng cho là đồ ..(như thằng YHN é) =))

@Black : Anh CVN mất tích thật rồi à ? Chả nhẽ lại sang làm min cho ....net à ??? Tại bác Sơn hếttttttttttttttttttttttt :T

nhocdenthui
18-04-2009, 22:53
Bạn susu thiệt là thấu hiểu ý của mình. Ý của mìn nằm ở cái ngoặc đơn của bạn 2su =))

tichuot
19-04-2009, 00:41
Vậy là không thuê hả, mất toi 100k. mai phải ăn xôi thôi.
Lâu lâu có cái kèo thơm không ngờ bị 2su giựt chén cơm X(:gun:Dam:T

SonTT
19-04-2009, 08:16
Cần điều tra:
Nghe đồn thằng Yeuhanoi là tay chưn thân tín của Đại Vương???

alias.noodles
20-04-2009, 14:24

Tớ cũng nhớ bạn Netwalker :(
Bạn Anh Già cho tí tin tức nhể ;)

(Không liên quan gì đến chuyện bạn SonTT tìm người nhá)

netwalker
20-04-2009, 23:36

Thưa các lãnh tụ,

Kể từ ngày về quê chăm lo mẹ già vừa rồi, em càng quyết tâm về quê ạ

Em dạo này bận chuẩn bị chuyển nhà chuyển cửa, lo chạy giấy tờ làm thủ tục hồi hương ạ.

Em cũng đang lo kiếm job ở Việt Nam nữa chứ không về Việt nam mà ăn lương khô thì chết. Có lãnh tụ nào cần người hoặc có công việc gì trống, lãnh tụ Són Tí Ti có cần thằng lồng khung ảnh hay làm PR triển lãm không ạ? Lãnh tụ CVN có cần người đứng trông xe hoặc lái xe đưa đón thì cho em một chân ạ.

Hôm qua có đi chụp ảnh và được Photographer Anhgia thông báo là cách lãnh tụ đang thông cáo khoan cắt bê tông, tìm trẻ lạc nên hôm nay em vào đây điểm danh ạ. Ảnh ọt chắc vài hôm nữa, Anhgia sẽ post lên em nghĩ cũng đủ dọa ma lão Són ạ =)) =)) =))

dugiang
20-04-2009, 23:56
Em cũng có ý định vào đây hóng hớt tìm anh Net, nhưng mà hôm nọ đi Jet star chôm được cuốn tạp chí có hình và bài vụ đi Nam Phi nên cũng nguôi ngoai nỗi nhớ phần nào.

susu
20-04-2009, 23:56
Ôi thừn tượng đây rồi bạn Mì ôiiii!!

@ Em nghe nói bên P..h..u...o...t.net đang tuyển min đấy anh ạ !! Anh nhờ bác Son giới thiệu sang đó đi !! ;)

LinhEvil
21-04-2009, 09:25
MÌnh đợi mãi không thấy bạn Mỳ đăng tin tìm bạn Zim....(NO)

Cho mình tìm bạn Zim với

alias.noodles
21-04-2009, 09:29
Ơ bạn Zim còn vừa khoe ảnh trong topic "Trên đường phiêu du" mà :)

Hay bạn Zim lại chuyển sang off kín với 2 bạn vntuyen và Tunbo nhỉ ;)

susu
21-04-2009, 09:30
Mì đăng tin tìm Zim là gìiiii
Vì cần tìm Zim thì cứ hỏi Mì,nhờ !! (c)

barandom
21-04-2009, 19:11
Nhờ Tichuot đăng tin tìm gấp bạn Còi To.

Các thông tin ban đầu :
1/- Lần xuất hiện gần đây nhất : 22h20' ngày 18/04/2009
2/- Vị trí xuất hiện : TP Cà Mau
3/- Hướng di chuyển dự kiến : Rừng U Minh + Mũi Cà Mau

Các lý do vắng mặt lâu quá không xuất hiện theo dự đoán (theo thứ tự ưu tiên) :
1/- Bị các cô ở U Minh hay Đất Mũi bắt cóc
2/- Bị muỗi cắn chạy mất dép quên cả nick để đăng nhập Phượt.com
3/- Vô chùa tu thử

HiHi cứ tưởng tượng cái dáng này mà bận áo cà sa thì giống sư phải biết.=))
(Hình của bác Dudi chụp ở Thủ Dầu Một)

https://i276.photobucket.com/albums/kk18/dudiworld/Bu%20Gia%20Map/BuGiaMap_001.jpg

Yêu cầu : Tichuot nghiên cứu và báo chi phí gấp. (Nếu tìm được trước 30/04thì sau khi đi luyện công ở CYS về sẽ quyết toán) .

barandom
21-04-2009, 19:16
Đi tìm Còi To lại phát hiện một tin mới :

Cua đổi tên, mai danh ẩn tích để trốn Tichuot.=))=))=))

tichuot
21-04-2009, 22:08
Nhờ Tichuot đăng tin tìm gấp bạn Còi To.

Các thông tin ban đầu :
1/- Lần xuất hiện gần đây nhất : 22h20' ngày 18/04/2009
2/- Vị trí xuất hiện : TP Cà Mau
3/- Hướng di chuyển dự kiến : Rừng U Minh + Mũi Cà Mau

Các lý do vắng mặt lâu quá không xuất hiện theo dự đoán (theo thứ tự ưu tiên) :
1/- Bị các cô ở U Minh hay Đất Mũi bắt cóc
2/- Bị muỗi cắn chạy mất dép quên cả nick để đăng nhập Phượt.com
3/- Vô chùa tu thử

HiHi cứ tưởng tượng cái dáng này mà bận áo cà sa thì giống sư phải biết.=))

Yêu cầu : Tichuot nghiên cứu và báo chi phí gấp. (Nếu tìm được trước 30/04thì sau khi đi luyện công ở CYS về sẽ quyết toán) .

Theo thông tin từ các chuột nhắc ở Cà mau thì hiện nay Còi To đang lâm nạn, đang bị say tình vì mãi lo ngắm nghía các cô gái Xinh đẹp của cà mau, đó là 1 lý do nhỏ, và với sức trai tráng của Còi to là một thức ăn quý hiếm của loài Muỗi nên bây giờ Cò To đã thành Còi tịt. Các chuột tí hon sẽ đưa tin hot nhất đến pà con.

Cua ngoi lên bờ rồi bác ạ. Bây giờ Còi to bị mất tích thì bé Còi lại xuất hiện, Không biết nhà Còi có chơi trò Trốn tìm không nhở:LL

Phí tìm Còi sẽ tính vào chầu đá ly vào thứ năm sau ngày lễ 30/4 nhé bác (c)

baxu
21-04-2009, 23:36
Anh Net linh nghiệm, nghe nhắc là tự nhiên xuất hiện, giờ tichuot lại đề nghị thanh toán, mình có muốn ưu ái tichuot cũng ko giải trình được với Cua và Su.

Thôi, cố mà tìm cho bạn rắn cái còi đi, bạn í thanh toán ngay, nhá!

Zdreamer
22-04-2009, 02:37
MÌnh đợi mãi không thấy bạn Mỳ đăng tin tìm bạn Zim....(NO)

Cho mình tìm bạn Zim với

hí hí, mình điểm danh, mình thật với các bạn, dạo này phải lăn lộn tìm kiếm chất liệu sáng tác để chuẩn bị triển lãm, rồi lại phải nai lưng tìm nhà tài trợ, thật là thời buổi khủng hoảng kinh tế làm con nghệ thụt mệt mỏi ghê =))

baxu
22-04-2009, 03:33
hí hí, mình ... chuẩn bị triển lãm, rồi lại phải nai lưng tìm nhà tài trợ, thật là thời buổi khủng hoảng kinh tế làm con nghệ thụt mệt mỏi ghê =))

Em Zim sao phải năn nộn vất vả thế! Chiên ra về triển lãm, phố phượt đã có bác SonTT, ra avatar nghe bác phổ biến 1 buổi thôi, ra tuốt ;)

P.S: triển lãm là nhứt định phải ở Hàng Bài, và khai trương phải có buffet, nhá :D

alias.noodles
22-04-2009, 08:15
P.S: triển lãm là nhứt định phải ở Hàng Bài, và khai trương phải có buffet, nhá :D

Thấy bạn Net là mừng rồi :) Rồi lại cả Cua, Zim cùng xuất hiện nữa kìa :))

Mình chưa kiểm tra nhưng trọng lượng có vẻ tăng, dạo này đi lại "lạch bạch" lắm cơ :( Do vậy, chỉ xem triển lãm mà không cần buffet :D

SonTT
22-04-2009, 08:59
hí hí, mình điểm danh, mình thật với các bạn, dạo này phải lăn lộn tìm kiếm chất liệu sáng tác để chuẩn bị triển lãm, rồi lại phải nai lưng tìm nhà tài trợ, thật là thời buổi khủng hoảng kinh tế làm con nghệ thụt mệt mỏi ghê =))

Cho Nguyen chung với, bán được cào cào rồi :D:D:D

nguyen
22-04-2009, 09:34
Cho Nguyen chung với, bán được cào cào rồi :D:D:D

Chung chi cái bờ li ti :D:D ko chung chạ gì vớ va vớ vẩn ...lại mua serow roài he hé.
Tình hình sáng tác đến đâu rồi anh ? vẫn bán trụ ở bến Gio để tìm kiếm 1 giải báo chí ?? =)) cái này tương đối khó ko phải cứ có tiền là mua được đâu.

( có lẽ nên chuyển mấy cái này sang Macao mục rau dưa gì gì nhiếp ảnh nhờ =)))

LinhEvil
22-04-2009, 09:42
Serow có đi xuyên Việt được không? Chở BM vào đây đi leo núi với Tí Chuột còn cậu đi chụp ảnh với Susu.... :D

nguyen
22-04-2009, 09:46
Serow có đi xuyên Việt được không? Chở BM vào đây đi leo núi với Tí Chuột còn cậu đi chụp ảnh với Susu.... :D

Èo xuyên gì thì ok chứ xuyên việt ...oải lắm. Chạy đến nơi mà 3M thì còn làm ăn gì nhờ ;).

Zdreamer
22-04-2009, 09:54
Em Zim sao phải năn nộn vất vả thế! Chiên ra về triển lãm, phố phượt đã có bác SonTT, ra avatar nghe bác phổ biến 1 buổi thôi, ra tuốt ;)

baxu xa quê hương lâu quá, lạc hậu roài, thông thường mấy chỗ như Hàng Bài hay Ngô Quyền, các bạn ở HN bẩu là "bọn nhà quê ra tỉnh mới làm triển lãm ở đó" =))
em là cứ phải tìm chỗ kín=))

cậu susu mà làm triển lãm, em không đồng ý chung nhưng em sẽ tài trợ địa điểm, đảm bảo đẹp, rộng, đủ, độc; chứ ảnh đẹp thế thiên hạ không được xem thật là thiệt thòi cho... thiên hạ(c)

susu
22-04-2009, 10:06
Ôiii xời ơiiii
các bạn xê za,chú cháu 2su sẽ làm Triển Lãm với nhau,hố hố !!

Su đang tính kiện bọn cái LE vụ "chiếc chăn len màu xanh" .Bằng chứng ở trong topic Núi Chúa rồi.Vụ này chắc kiếm đủ tiền làm tới 3 cái TL í chứ.

Hàng Bài có là gì,vớ vẩn !!
Lúc í bạn SonTT sẽ thành SonTủi Thưn thôi !!

LinhEvil
22-04-2009, 10:33
Lúc đó bạn Sơn Tủi Thân sẽ làm TL văn hóa Chăm với bạn ÓCeo ( tưởng đổi nick mà thoát à Cua ơi,...)

nhocdenthui
22-04-2009, 10:35
Chờy ơi, mình sợ bạn tichuot quá mới đổi nick đó mà ;)

tichuot
22-04-2009, 10:59

Hôm qua mới ăn món Cua 2 da nướng mà sau nghe đắng đắng cái mồm.:LL

nhocdenthui
22-04-2009, 11:31
Hôm qua mới ăn món Cua 2 da nướng mà sau nghe đắng đắng cái mồm.:LL

Chắc do ăn bậy cái gì trước khi ăn Cua rồi cưng :shrug:

tichuot
22-04-2009, 11:56
Chắc do ăn bậy cái gì trước khi ăn Cua rồi cưng :shrug:

Không phải ăn bậy đâu, do lúc đầu máu me lắm nên chơi 1 con Cua sữa sống, ngon tuyệt, chắc con Cua đó còn jin.(c) Sau đó mới chơi 1 con Cua 2 da, mới thấy ấy ấy.X(. Chắc sắp có dịch cúm Cua rồi nên có người đổi nick sợ vạ lây=))=)):LL

nhocdenthui
22-04-2009, 12:04
Không phải ăn bậy đâu, do lúc đầu máu me lắm nên chơi 1 con Cua sữa sống, ngon tuyệt, chắc con Cua đó còn jin.(c) Sau đó mới chơi 1 con Cua 2 da, mới thấy ấy ấy.X(. Chắc sắp có dịch cúm Cua rồi nên có người đổi nick sợ vạ lây=))=)):LL

Thôi mìn chán bạn tichuot rồi. Nói ít thì vui, kiểu cứ spam này nhạt lắm ý :Dam

barandom
22-04-2009, 12:04

Đã đổi nick mà vẫn không thoát :(! Lý do : còn hình con cua kế bên cái nick =))=))=))

Lâu quá chỉ nghe tên Cua mà chưa gặp. nay đổi nick rồi lúc gặp thì kêu làm sao hả Cua? "Cua" hay "cO"

YÊU - TINH
27-04-2009, 23:05
ÔI! Các bác, hôm nay em lên nhà máy in, vô tình xem được mấy tờ báo đang in, toàn thấy bài của anh Vũ Thanh Minh với anh Hoangbq. Ôi em ước gì gặp được hai anh ấy.

nhocdenthui
28-04-2009, 00:07
Báo gì, báo gì Yêu - Tinh ới ời ;)

YÊU - TINH
28-04-2009, 00:19
Báo gì, báo gì Yêu - Tinh ới ời ;)

Dạ! Bí mật nghề nghiệp không được tiết lộ trước khi Ấy ạ.=))=))=))

nhocdenthui
28-04-2009, 00:35
Chết chết, vậy bạn Yêu-Tinh là nhà báo à? :|

TÍM
28-04-2009, 20:30
LE đâu ý nhỉ, đang thử váy trắng và phượt ra biển à?

Bên trong váy có mặc quần bò đính thu lôi chống sét ko, tao gửi vào cho :)

LinhEvil
04-05-2009, 09:04
Em về roài.... hố hố...Sét oánh em thế lào được toàn oánh trượt sang con Susu....

=))

susu
04-05-2009, 10:47
Đứa vô duyên thì chả sét nào thèm oánh Black ạ !! =))

LinhEvil
04-05-2009, 10:52
Éo ai tìm mày đâu mà mày vào đây,...

he he he... Susu Linh Vật, đã quay trở lại và lợi hại gấp trăm lần. Quả này mày thành huyền thoại rồi Su ạ

SonTT
04-05-2009, 12:46
Nguyên lại đi mất rồi :((

LinhEvil
04-05-2009, 14:12
Sáng nay vừa thấy post ảnh iếc gì cơ mà... chả nhẽ bạn Black post hộ

susu
04-05-2009, 14:13
Ơ thế chuyện chú Nguyên với bạn Black là dư lào ???

LinhEvil
04-05-2009, 14:18
Thấy bảo sét đánh gì đó...

TÍM
04-05-2009, 16:59
Ơ, tao tưởng mặc quần thu lôi mới bị sét oánh, thế hóa ra mặc quần lụa hồng vẫn bị oánh như thường à :D

Mình tìm Quạt, hỏi xem đồng chí có đi rải xá lị ở Đvăn ko hehe :)

Syringa
07-05-2009, 12:22
Cho em đăng ké cái tin tìm bác hoankiem với.....
Cùng là dân Hà thành mà sao bác như bóng chim tăm cá, :Dam em đánh "hự" 1 cú rồi biến đâu mất, hại em lạc lõng + ức chế không :gun ai được!
Huhu bác Kiếm ở đâu về điểm danh đêêêêê...

SonTT
07-05-2009, 13:49
Đại Vương đang đi Ai cập, I xờ ra en... đến 14/5 này mới về HN.
Sau đó 16/5 lại đi Úc đến 30/5

Tạm thế đã

SonTT
07-05-2009, 13:50
Ơ, tao tưởng mặc quần thu lôi mới bị sét oánh, thế hóa ra mặc quần lụa hồng vẫn bị oánh như thường à :D

Mình tìm Quạt, hỏi xem đồng chí có đi rải xá lị ở Đvăn ko hehe :)

Thằng Nguyên chắc "độ" bi sắt gòi =))=))=))

banmaitoahuong
11-05-2009, 13:23
dào ơi, sao lão Tể Tướng bảo cai phượt rồi cơ mà, lại còn réo tên cúng cơm em nó nhiều thế?!

banmaitoahuong
11-05-2009, 13:24
dào ơi, sao lão Tể Tướng bảo cai phượt rồi cơ mà, lại còn réo tên cúng cơm em nó nhiều thế?!

Tượng Phật ngọc lớn nhất thế giới tại Việt Nam http://www.vtv.vn/VN/TrangChu/TinTuc/CKX/2009/3/30/218501/

Bác nào đi cùng em vụ này không, lâu lắm rồi mới về nhà phượt, thấy cứ là lạ, thân thân.