PDA

View Full Version : Phượt nguy hiểm : Băng Rừng NCT 75 km - 2 - 5/2/2012

hungg0203vip
28-12-2011, 22:17
Chào mừng các bác đã đến vs những cuộc phiêu lưu mạo hiểm của hùngvip

LEVEL DANGEROUS
ĐÃ CẬP NHẬT CHƯƠNG TRÌNH Ở TRANG 13
Bây giờ hùng sẽ up bản đồ lên cho mọi người xem nhé , hơi xấu dừng chê nhé
https://farm3.anhso.net/upload/20120118/23/o/anhso-231501_Untitled.jpg
Cung đường đánh dấu X đỏ là cung đường khó , còn lại là cung đường dễ đi nhất
H sắp xếp chuyến đi cũng đã phù hợp rồi , ngày 1 khởi động rô đa , ngày 2 bắt đầu đi cung khó , ngày 3 cung dễ , ngày 4 cung khó . Như thế sẽ phù hợp vs sức khoẻ của mỗi người , và đảm bảo kế hoạch sẽ tốt đẹp .
Chi phí đoàn 14 người đã alo cho NCT :
Guide : 1400 x 4ngày = 5600 ( 400k / người )
Vé phà nct 20k/ người
Ngủ tại nct 1 đêm : 9 giường /1 triệu 2 (khoảng 14 người ngủ ) ( rút kinh nghiệm đợt trước đợt này ngủ chui khoảng 86k/ người )
Vé băng rừng 4 ngày : 300k /người / 4 ngày
Xăng xe xế ôm tự share
Lương thực thuốc chống vắt , vớ chống vắt ,lều bánh bao : chưa dự tính , off sẽ bàn kĩ
Tạm thời chi phí là 800k / người
__________________________________________________ ______________________________________
Lịch off và test thể lực
TEST thể lực và off đợt 1 sẽ diễn ra vào tuần sau : Test thể lực vào ngày 21/1 ( giờ giấc sẽ update sau)

CÁC HÌNH THỨC CHUYỂN TIỀN CHO E :
THứ Hai ngày 16/1/2012 6h Đi off trực tiếp tại quán cafe của a đà điểu , ngay nhà hát hoà bình ( yêu cầu mọi người phải có mặt , vì đây là chuyến đi k hề đơn giản nên phải chuẩn bị kĩ , chứ khi vào rừng là chúng ta là những kẻ bị động , nên mọi người cần phải chuẩn bị mọi thứ để chuyến đi diễn ra tốt đẹp )
CHUYỂN QUA NGÂN HÀNG MARITIME BANK số tài khoản : 040 - 01 01 - 79 26 206
Chủ tài khoản NGUYỄN KHÁNH HÙNG
hoặc nhận tiền trực tiếp tại nhà riêng : 65 đường số 1 f11 quận gò vấp
SDT mọi người lưu ở dưới sign nha [/COLOR]
__________________________________________________ ______________________________________
Qui định cụ thể cho chuyến đi :
1. Mặc quần dài và áo dài tay
2. Đội mũ mềm, nên chọn màu tối
3. Đi giầy bata kèm với tất chống vắt và thuốc DEP (có bán tại các nhà thuốc)
4. Mang theo áo mưa, không nên sử dụng dù (ô) khi trời mưa
5. Chuẩn bị đèn pin, ống nhòm, bình nước cá nhân
6. Tất cả những vật dụng trên cần chọn loại gọn, nhẹ có thể cho vào balô để thuận tiện cho việc mang vác đi xa

Có trách nhiệm đối với cảnh quan môi trường bạn đang tham quan.

Nhận thức được ảnh hưởng của bạn đối với môi trường và xã hội và cố gắng giảm thiểu những ảnh hưởng này.

Chọn các cơ sở điều hành du lịch có quan điểm bảo vệ môi trường và văn hoá, và nói với các cơ sở du lịch khác đang cạnh tranh rằng bạn không chọn họ vì lý do trên.

Đừng làm những điều mà bạn không bao giờ làm ở nhà.

Giải thích lý do hành vi cư xử của bạn theo cách đó cho khách du lịch và cho những người làm công tác du lịch.

Khám phá và tìm hiểu nơi bạn tham quan bằng cách không lấy đi những thứ mà bạn chỉ nhìn thấy lợi ích trước mắt.

Hướng dẫn những người khác bằng cách nêu gương tốt thông qua chính các hành vi ứng xử của mình.

Danh sách đăng kí đặt gạch, anh chị nào chắc đi đc thì hãy quăng gạch k chắc thì dập dòm nhé , thanks :
1/Hùng vip : 01216 777 969 (yahoo dưới sign)
2/duongthanhtuan :0943.590.679 ( bổ sung thêm YH nha a )
3/keisuke2804 : ( bổ sung sdt và YH dùm e nha )
4/TienVo ( 80% Đi )
5/ngoc_hoa_89
6/kinh_van 0 9 8 3 bảy bảy 81 bảy bảy
7/nhat_quang_1992 0932 135 246
8/Huỳnh trí dũng 097 39 22 000 yahoo:atlanticrz07
9/Huỳnh trí dũng 097 39 22 000 yahoo:atlanticrz07
10/blapi85 090 680 2253 [email protected]
11/trần trung nghĩa 0909298405 [email protected]
12/ Trần Thị Hồng Phúc 09033 024 024 (bạn a nghĩa )
13/ Trương Hùng Quốc ( bạn a nghĩa )
14/
..............................
Dập dòm 1/2 gạch :
1/cheetah2702
2/depkep
3/Nguyễn Văn Toàn yahoo: van_toan008 sđt: 0909940066
4/trananhtuanmau21
5/Cattuhan
6/VInhPham
7/dcongvt
8/mrblack_88
9/lilgurl
10/CHUDU09
11/Long_Vinasun
12/
13/
14/
.................................

hungg0203vip
28-12-2011, 23:07
Cho e xí 1 chỗ ở đây để thông báo nhé

hoamùaxuân
28-12-2011, 23:14
Wầy, 75km, tự túc đồ ăn, trong NCT, sao chị thấy hiu quá. Chị nhớ là NCT cấm săn bắt mà, mấy anh kiểm lâm còn ko được bắt nữa mà...:shrug:

hungg0203vip
28-12-2011, 23:18
Wầy, 75km, tự túc đồ ăn, trong NCT, sao chị thấy hiu quá. Chị nhớ là NCT cấm săn bắt mà, mấy anh kiểm lâm còn ko được bắt nữa mà...:shrug:
Hì hì , bắt cá thì được ,các bác ấy sẽ hướng dẫn mọi người bắt cá bắt cua ,nấu cơm , nấu canh, hái rau , nhưng tối mún có gà quay tẩm bổ thì phải hợp tác vs guide ^^!! Hướng dẫn cách tồn tại trong rừng

metalik
28-12-2011, 23:20
K biết tgian này có trùng với lịch thi học kì k nữa?? Đăng ký lót dép theo dõi.

shin0202
28-12-2011, 23:28
Thời gian không cho phép ^^ ,Good Luck ^^ (c):L

hungg0203vip
28-12-2011, 23:31
1 số thông tin ở tà lài :
Dự án phát triển du lịch sinh thái vườn quốc gia Cát Tiên (2009 – 2011) do Quỹ quốc tế bảo vệ thiên nhiên WWF - Đan Mạch và WWF Việt Nam đồng tài trợ nhằm tạo sinh kế cho người dân địa phương phát triển du lịch sinh thái cộng đồng gắn với việc bảo vệ vườn quốc gia Cát Tiên.

Một trong những hợp phần chính của dự án xây dựng mô hình du lịch sinh thái dựa vào cộng đồng ở xã Tà Lài với các cộng đồng dân tộc thiểu số người Mạ và Stiêng ở ấp 4 và người Tày ở ấp 7.

Dự án đã tổ chức nhiều lớp tập huấn về kỹ năng phục vụ du lịch như biểu diễn cồng chiêng, múa hát dân tộc, hướng dẫn, lễ tân – phục vụ buồng, nấu ăn; tổ chức các đợt tham quan, học tập ở Đạm bri, Đa ra hoa (Núi Voi) ở Lâm Đồng; tham gia hội chợ hàng dệt thổ cẩm ở Hà Nội; tổ chức các lớp nâng cao nhận thức và năng lực cho Ban quản lý du lịch cộng đồng xã Tà Lài và Ban đại diện du lịch cộng đồng các ấp 4 và ấp 7. Thông qua những lớp tập huấn, tham quan này, dự án đã giúp cho đồng bào dân tộc hiểu biết và tự tin hơn để khai thác du lịch cộng đồng ở Tà Lài giúp nâng cao đời sống của người dân địa phương”.

Nhà dài tại Tà Lài - ảnh: Hồ Thị Thanh Thủy

Dự án khai thác những tiềm năng tự nhiên kết hợp với các yếu tố văn hóa địa phương để tạo ra những sản phẩm du lịch nhằm mang lại những nguồn lợi thiết thực đến cho cộng đồng. Nhà dài Tà Lài đã được xây dựng theo kiến trúc của người Mạ, nằm bên hồ Vàm Hô, nép mình bên cánh rừng nguyên sinh của vườn quốc gia Cát Tiên sẽ cung cấp dịch vụ lưu trú và là địa điểm tổ chức các hoạt động sinh hoạt cộng đồng phục vụ cho du khách đến tham quan Vườn quốc gia Cát Tiên và Tà Lài. Ông Trần Văn Thành, Giám đốc vườn quốc gia Cát Tiên nói: “ Nhà dài cũng giúp cho việc giảm sức ép của du khách đến lưu trú tại Vườn quốc gia Cát Tiên trong những mùa cao điểm”.

Đến với Tà Lài, du khách đến đây không những được đắm mình trong không gian yên tĩnh, thoáng mát của vùng đất lịch sử anh hùng mà còn được thưởng thức vẻ đẹp hoang sơ của núi rừng tự nhiên bằng những tuyến mạo hiểm đi xuyên rừng; thưởng thức những bài hát, điệu múa truyền thống của đồng bào dân tộc; thưởng thức các món ăn mang đậm bản sắc của địa phương như lá nhíp, rượu cần; mua các sản phẩm dệt thổ cẩm làm quà lưu niệm được đan từ những đôi tay khéo léo của bả con dân tộc. Những nét chân chất, giàu kiến thức bản địa của người dân địa phương giúp du khách dễ hòa mình với cộng đồng, làm du khách vơi đi những lo toan, tính toán trong cuộc sống hiện nay.

Tuy nhiên, du lịch sinh thái cộng đồng mới chỉ đang bắt đầu. Hy vọng mô hình du lịch sinh thái cộng đồng Tà Lài sẽ là mô hình hấp dẫn cho những du khách trong nước và quốc tế muốn được trải nghiệm với người dân địa phương ở Tà Lài.

Vinh Pham
28-12-2011, 23:32
Thôi đang đắn đó nhưng cứ quăng nửa cục gạch đã, do năm sau là dành cho biển và đảo nên cũng chưa biết thế nào.

hungg0203vip
28-12-2011, 23:42
Tê giác con đường đi đến tuyệt chủng

http://www.youtube.com/watch?v=taDLJi-Q7vk&feature=player_embedded

duongthanhtuan
29-12-2011, 06:44
Chuyến đi hấp dẫn đấy, cho anh một viên nha!nhưng em xem lại lịch nào ngày nếu xuất phát ngày 10 và kết thúc ngày 14 là từ tối thứ 6 đến hết ngày thứ 2. Thông tin này phải chính xác để anh cắt phép nưa.
ĐT: 0943.590.679

cheetah2702
29-12-2011, 06:55
Đi gì mà 4 ngày dữ vậy em, đang phân vân tại lúc đó có nhiều plan lắm, dù vậy cứ ném gạch cái đã tính sau hỉ:D

hungg0203vip
29-12-2011, 10:27
Chuyến đi hấp dẫn đấy, cho anh một viên nha!nhưng em xem lại lịch nào ngày nếu xuất phát ngày 10 và kết thúc ngày 14 là từ tối thứ 6 đến hết ngày thứ 2. Thông tin này phải chính xác để anh cắt phép nưa.

A nên check lại lịch nha , đi ngày 2,3,4,5 /2/2012 đó

vankhanhvi
29-12-2011, 10:53
Chị leo núi cũng nhiều rồi, nhưng bỏ lâu quá hem biết còn sức như trước ko? Cũng mê Nam Cát Tiên lắm, quăng gạch hụt hết mấy lần, chuyến này thấy thử thách nhiều quá:), can đảm hem ta?

tutu_na
29-12-2011, 18:41
ọc ọc!!!.cái lịch trình kế hoạch gì phiêu giữ vậy? mình nghĩ bạn rất khỏe,thể lực rất tốt nên mĩnh nghĩ bạn nên cõng theo 1 tấn boom vô NCT nổ chơi được đó:D.chúc bạn thành công

keisuke2804
29-12-2011, 19:10
a A nen check lai , di ngay 1,2,3,4/ 2 duong lich nha a
Lịch chính xác không bạn :) Cung đường này mình mê quá đi. Chắc sẽ xin nghỉ phép để theo. Từ giờ tới đó tập thể lực + để dành tiền mua lều, mua vài phượt cụ nữa là okie.
Nếu đi đúng thời gian trên thì cho e một vé nhé ^^

thirteen
29-12-2011, 19:19
bạn ơi , thấy lịch trình hấp dẫn quá , nhưng mà đi vào mấy ngày này mình ko đi đc rồi , nghỉ tết mới xong mà xin nghỉ nữa chết em :(

Depkep
29-12-2011, 19:30
Trùi hấp dẫn quá! chưa biết sao nhưng cho Depkep đăng ký 1/2 gạch nha.

hungg0203vip
29-12-2011, 20:46
Đi gì mà 4 ngày dữ vậy em, đang phân vân tại lúc đó có nhiều plan lắm, dù vậy cứ ném gạch cái đã tính sau hỉ:D
Đi vậy mới đã a , bữa đi 26 cây mà về chân nó run như ông già đợt này đi chắc nhập viện luôn quá :D

Chị leo núi cũng nhiều rồi, nhưng bỏ lâu quá hem biết còn sức như trước ko? Cũng mê Nam Cát Tiên lắm, quăng gạch hụt hết mấy lần, chuyến này thấy thử thách nhiều quá:), can đảm hem ta?
Hì hì , máu lửa lên chị ơi , rừng nct này thử thách chỉ có vắt thôi ^^!!

ọc ọc!!!.cái lịch trình kế hoạch gì phiêu giữ vậy? mình nghĩ bạn rất khỏe,thể lực rất tốt nên mĩnh nghĩ bạn nên cõng theo 1 tấn boom vô NCT nổ chơi được đó:D.chúc bạn thành công
Ý gì đây người đẹp , hic , đem 1 tấn vô chi vậy chị , chinh phục xong e sẵn sàng đem 1 tấn boom qua Dinh độc lập nổ chơi luôn

Lịch chính xác không bạn :) Cung đường này mình mê quá đi. Chắc sẽ xin nghỉ phép để theo. Từ giờ tới đó tập thể lực + để dành tiền mua lều, mua vài phượt cụ nữa là okie.
Nếu đi đúng thời gian trên thì cho e một vé nhé ^^
Lịch trình chính xác 2,3,4,5/2 /2012

Trùi hấp dẫn quá! chưa biết sao nhưng cho Depkep đăng ký 1/2 gạch nha.

bạn ơi , thấy lịch trình hấp dẫn quá , nhưng mà đi vào mấy ngày này mình ko đi đc rồi , nghỉ tết mới xong mà xin nghỉ nữa chết em :(
Trời , dẫn sếp đi nhậu 1 bữa là đc nghĩ cả tuần rồi a , cố lên

cattuhan
29-12-2011, 21:11
Cho mình đăng ký nửa gạch nha bạn, không biết có đu theo nổi hok nữa, hôm Noel trưa nắng đi bộ có 11km mà muốn nằm lăn ra đường ngủ rồi.

Darwin
29-12-2011, 21:19
Hấp dẫn quá.. Đi vây mới gọi là sinh tồn nơi hoang dã. đang sắp xếp lịch đổi trực . cho mình đặt trước nữa cục gạch nha.

https://a9.vietbao.vn/images/vi955/2010/11/55340287-1290154824-cong-con-di-hoc-1.jpg
Những phương tiện vượt sông suối thô sơ có thể tự tạo.
https://a9.vietbao.vn/images/vi975/doi-song-gia-dinh/75272613-everglades-060.jpg
Vượt qua những khu đầm lầy ( với rừng Nam Cát Tiên có thể có cá sấu.)
https://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2011/03/04/050311bear03.jpg
Có những lúc có thể phải đi cả trong đêm.
https://www.thvl.vn/data/upload_file/Image/Truong%20Son%20-%20CDCS%201/Busman.gif
Dụng cụ sinh tồn thô sơ.
https://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcT_kNro6VQgdNNr7EJzVbdALvmOBsO2o Wi10wd4Hk0o-rmXaQs3jw

hungg0203vip
29-12-2011, 22:09
@darwin : Mấy hình này giống phim thượng đế cũng phải cười phải hông a

pe_nhoc16
29-12-2011, 22:46
1 số thông tin ở tà lài :
Dự án phát triển du lịch sinh thái vườn quốc gia Cát Tiên (2009 – 2011) do Quỹ quốc tế bảo vệ thiên nhiên WWF - Đan Mạch và WWF Việt Nam đồng tài trợ nhằm tạo sinh kế cho người dân địa phương phát triển du lịch sinh thái cộng đồng gắn với việc bảo vệ vườn quốc gia Cát Tiên...

Đây là địa điểm nằm trong kế hoạch nghỉ dưỡng Tết Tây của chị, ai dè Ban quản lí ở đó không cho phép nên đành xếp xó. Lúc đi tiền trạm thì rất nhiệt tình PR, đến lúc gọi lại thì nói rất rõ ràng là không dành cho dân phượt mình X(

Darwin
30-12-2011, 08:56
@darwin : Mấy hình này giống phim thượng đế cũng phải cười phải hông a

Chỉ 1 tấm thôi em. hình chỉ mang tính chất minh họa

homeless again
30-12-2011, 12:21
Mình có theo dõi vài topic của bạn. Thấy bạn cũng làm được, nhưng cái miệng hại cái thân thì nhiều.

tutu_na
30-12-2011, 13:09
Đi vậy mới đã a , bữa đi 26 cây mà về chân nó run như ông già đợt này đi chắc nhập viện luôn quá :D

Hì hì , máu lửa lên chị ơi , rừng nct này thử thách chỉ có vắt thôi ^^!!

Ý gì đây người đẹp , hic , đem 1 tấn vô chi vậy chị , chinh phục xong e sẵn sàng đem 1 tấn boom qua Dinh độc lập nổ chơi luôn

Lịch trình chính xác 1,2,3,4/2 /2012

Trời , dẫn sếp đi nhậu 1 bữa là đc nghĩ cả tuần rồi a , cố lên
chắc ko kịp nhập viện đâu.mà là mỗi thnag82 đi ra ôm theo 6 tấm ván " 4 dài 2 ngắn" ra bìa rừng đóng hộp nằm nghỉ khoe hơn vô viện.

hungg0203vip
30-12-2011, 16:10
@tutu_na hì hì , nhưng sẽ cố gắng nhiều

hungg0203vip
30-12-2011, 16:17
Đây là địa điểm nằm trong kế hoạch nghỉ dưỡng Tết Tây của chị, ai dè Ban quản lí ở đó không cho phép nên đành xếp xó. Lúc đi tiền trạm thì rất nhiệt tình PR, đến lúc gọi lại thì nói rất rõ ràng là không dành cho dân phượt mình X(
E không biết tại sao lại k cho nhóm chị đi nhưng chắc có thể là đang sữa chữa hay là chị đi đúng ngày tết tây , người dân tộc ở đó có lễ hội gì ở đó nên đó là khu vực cấm , còn e đi tháng 2 vẫn được hỗ trợ của 1 chú trong đó , tất cả mọi người đều có thể vào đó.Thui có gì đừng buồn nhé chị

hungg0203vip
30-12-2011, 16:32
Mình có theo dõi vài topic của bạn. Thấy bạn cũng làm được, nhưng cái miệng hại cái thân thì nhiều.
Mình không biết bạn là ai , mà cũng k biết lí do bạn nói câu này , mà trước giờ chưa bao giờ mình nói mà mình k làm hay là ý khác của bạn , nếu bạn muốn tranh luận thì có thể gọi điện trực tiếp cho mình , nhưng bạn hãy tôn trọng mình khi nói ra câu này . thanks bạn

trananhtuanmau21
30-12-2011, 20:09
Dập dòm phát nào.

vantoan008
30-12-2011, 20:24
Bạn cho mình đk 1/2 cục gạch nhé
Tên: Nguyễn Văn Toàn
Yahoo: van_toan008
Sđt: 0909940066

hungg0203vip
30-12-2011, 20:51
Dập dòm phát nào.

bạn cho mình đk 1/2 cục gạch nhé
tên: Nguyễn Văn Toàn
yahoo: van_toan008
sđt: 0909940066
tình trạng: có xe máy

Đã cập nhật vào danh sách

duongthanhtuan
30-12-2011, 21:15
Đi ngày 1,2,3,4/2 nhằm ngày thứ 4,5,6,7. em có thể lùi lại một ngày không tận dụng luôn ngày chủ nhật. Đi như vậy xin nghỉ nhiều quá không biết xếp có đồng ý không nửa.

gialongadv
30-12-2011, 23:03
Hùng em! Anh rất thích chuyến đi của em và thấy em rất hay. Ở tuổi 18 của em mà có nhưng hoài bảo như vậy thật đáng nề. Tuy nhiên anh có 1 vài góp ý như thế này nhé!
Anh có xem bài chuyến đi Nam Cát tiên lần trước của em, Anh thực sự bị sốc vì cái tiêu đề em lấy và anh chỉ nhớ mang máng là: Đoàn việt nam đầu tiên xuyên rừng NCT thành công. (Rất giật tít) Sau này em đổi lại là: Rừng NCT - cung băng rừng mạo hiểm. Anh có xem hành trình của em và nhận thấy như thế này:
- Hành trình Bàu Sấu của em không phải là lạ và mới mẻ gì. Vì trong cộng đồng phượt anh thấy có rất nhiều đoàn già có, lớn có, trẻ có, nam có, nữ có & thậm chí là trẻ em nữa. Bàu Sấu - NCT các đoàn du lịch tây ta kéo nhau tới đi hàng đoàn. Xe máy, xe hơi, xe đạp, đi bộ rất nhiều. Nhưng cái khác của họ là không post bài lên nên có thể em nhầm tưởng là đoàn đầu tiên đó.
- NCT không còn là nơi rừng thiêng nước độc nữa vì nơi này đã được cho khai thác du lịch, có đơn vị chủ quản bán vé & có lực lượng kiểm lâm tuần tra thường xuyên. Mà khi xem topic anh cũng chỉ thấy vài con vắt thôi thì chẵng đáng để em nói là nguy hiểm.
- Chuyến đi của em cũng chỉ là một chuyến đi đơn thuần và nhẹ nhàng trong rừng. Vì em không hề ngủ rừng, không phải bơi qua suối hay chống chọi với cái lạnh của đêm rừng. Anh chỉ thấy hành trình của em với đi bộ trong rừng, tới trại kiểm lâm nấu nướng post đi post lại vài tấm hình, ngủ trong trại kiểm lâm và đi về. Với bây nhiêu anh có thế nói là: Không hề đến mức như em nói.

Quay lại vấn đề ngày hôm nay. Anh thấy chuyến này khá hấp dẫn đấy. Tuy nhiên em có cần xem xét lại không? Khi mà em đặt tiêu chí 22km/ngày. Đây là điều mà anh thấy rất khó thực hiện được. Em quá tham vọng khi đặt ra mục tiêu đi bộ trong rừng 4ngày/75km. Vì anh là dân rừng và từng đi rừng rất nhiều qua 1 khu rừng thì mới đạt được vận tốc ấy. Anh cũng mong là em sẽ thành công ở chuyến đi này để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung...

NguoiNhaQue66
30-12-2011, 23:10
Bác hungvip này khoái NCT nhĩ. Này bác, chuyến này bác nên tập hợp mọi người lại trước kiểm tra thể lực, kỹ năng cũng như là làm quen tìm hiểu nhau trước, chứ 75km không phải trò đùa !

shin0202
30-12-2011, 23:20
Anh gialongadv , anh góp ý cho ku hùng vậy , thấy anh là người rẩt quan tâm với rất cách ứng xử của a rất hay. Em là 1 trong những người đi trong đoàn Nct kì trước . Chuyến đó cũng nhẹ không quá như ku hùng nói nhưng nhìu khi nói vậy tí xíu cho nó vui vui . E nó còn nhõ mình cứ nói từ từ hi :D mà cái khúc cuối """để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung""" hơi nặng tội nghiệp e nó . Thanks gialongadv :L(c) ...
Hùng em! Anh rất thích chuyến đi của em và thấy em rất hay. Ở tuổi 18 của em mà có nhưng hoài bảo như vậy thật đáng nề. Tuy nhiên anh có 1 vài góp ý như thế này nhé!
Anh có xem bài chuyến đi Nam Cát tiên lần trước của em, Anh thực sự bị sốc vì cái tiêu đề em lấy và anh chỉ nhớ mang máng là: Đoàn việt nam đầu tiên xuyên rừng NCT thành công. (Rất giật tít) Sau này em đổi lại là: Rừng NCT - cung băng rừng mạo hiểm. Anh có xem hành trình của em và nhận thấy như thế này:
- Hành trình Bàu Sấu của em không phải là lạ và mới mẻ gì. Vì trong cộng đồng phượt anh thấy có rất nhiều đoàn già có, lớn có, trẻ có, nam có, nữ có & thậm chí là trẻ em nữa. Bàu Sấu - NCT các đoàn du lịch tây ta kéo nhau tới đi hàng đoàn. Xe máy, xe hơi, xe đạp, đi bộ rất nhiều. Nhưng cái khác của họ là không post bài lên nên có thể em nhầm tưởng là đoàn đầu tiên đó.
- NCT không còn là nơi rừng thiêng nước độc nữa vì nơi này đã được cho khai thác du lịch, có đơn vị chủ quản bán vé & có lực lượng kiểm lâm tuần tra thường xuyên. Mà khi xem topic anh cũng chỉ thấy vài con vắt thôi thì chẵng đáng để em nói là nguy hiểm.
- Chuyến đi của em cũng chỉ là một chuyến đi đơn thuần và nhẹ nhàng trong rừng. Vì em không hề ngủ rừng, không phải bơi qua suối hay chống chọi với cái lạnh của đêm rừng. Anh chỉ thấy hành trình của em với đi bộ trong rừng, tới trại kiểm lâm nấu nướng post đi post lại vài tấm hình, ngủ trong trại kiểm lâm và đi về. Với bây nhiêu anh có thế nói là: Không hề đến mức như em nói.

Quay lại vấn đề ngày hôm nay. Anh thấy chuyến này khá hấp dẫn đấy. Tuy nhiên em có cần xem xét lại không? Khi mà em đặt tiêu chí 22km/ngày. Đây là điều mà anh thấy rất khó thực hiện được. Em quá tham vọng khi đặt ra mục tiêu đi bộ trong rừng 4ngày/75km. Vì anh là dân rừng và từng đi rừng rất nhiều qua 1 khu rừng thì mới đạt được vận tốc ấy. Anh cũng mong là em sẽ thành công ở chuyến đi này để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung...

hungg0203vip
30-12-2011, 23:55

Trước hết e xin cảm ơn bác long đã góp ý . THứ nhất e k đổi lại tiêu đề topic mà chính bác mod đã sữa lại . TUy nhiên a chỉ là người xem bài chứ không phải là người trực tiếp đi , a nói " Hành trình Bàu Sấu của em không phải là lạ và mới mẻ gì. Vì trong cộng đồng phượt anh thấy có rất nhiều đoàn già có, lớn có, trẻ có, nam có, nữ có & thậm chí là trẻ em nữa. Bàu Sấu - NCT các đoàn du lịch tây ta kéo nhau tới đi hàng đoàn. Xe máy, xe hơi, xe đạp, đi bộ rất nhiều" e k biết a có bị gì hông nhưng chuyến đó của bọn e tuy chỉ 18km nhưng rất là kinh khủng vì không có lối mòn vậy thì a nghĩ sao khi a noi người ta đi xe máy xe hơi thậm chí là xe đạp vào đó , chắc a nghĩ nhầm đó là đường bê tông băng rừng bình thường , a cần đọc kĩ và xem lại những hình ảnh rồi hãy phản ảnh 1 ai đó , a nói a là dân chuyên đi rừng mà 22 km / ngày a k nổi thì là dân đi rừng kiểu gì hả a , bọn e vượt qua 18 km băng rừng từ 8h sáng đến 2h30 chiều và do đường nhiều đá nên hơi bị cực nhiều người bị trật chân nên tốc độ kéo chậm lại , chuyến đi lần trước theo xác nhận của chú đức người dẫn đường lớn tuổi nhất trong nct và tiếp tân xác nhận thì chỉ có đoàn người nước ngoài đi thôi , và đường này do mấy a bộ đội đi mở đường , còn nhóm bọn e là nhóm người việt đầu tiên đóng tiền để đi tuyến này, và e k hề " nổ " khi tạo ra topic ấy , a nghĩ e nổ được gì , được tiền chắc , quan trọng ở đây là mọi người ( những người đầu tiên đi rừng ) được hiểu thế nào là rừng già , và bên cạnh đó anh em together vượt qua , tinh thần đồng đội cao , cùng sát cánh bên nhau vượt qua cung đường đáng sợ ây , a có hiểu k , chứ e k tạo ra topic để gây sì căng đan để cho mọi người biết về e . DO YOU UNDERSTAND ?
THứ hai a nói chỉ có vài con vắt mà e la như vậy à , e nói thiệt chứ a đừng bùn , e thấy a giống như là "ếch ngồi đáy giếng" vậy , a thử hỏi mấy bác đi chuyến trước có bác nào bóc trong người ra ít nhất là 50 con , và ít nhất là 10 vết cắn của vắt k , đến nổi a cheata và a hùng còi là dân đi rừng lão luyện cũng phải thốt lên rằng rừng quá nhiều vắt .

Thứ ba chuyến này là chuyến level cao nhất khi ở trong rừng 4 ngày , đồ ăn thức uống hoàn toàn tự túc , bắt cá bằng lưới và nướng cá bằng tre , ngủ trong rừng , nấu nước ở các con suối để uống , nhất là đèn pin , cần phải có nhiều pin dự trữ để 4 đêm khắc nghiệt ở nct .
Thứ tư a nói " Anh cũng mong là em sẽ thành công ở chuyến đi này để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung... " e nghĩ a hãy cẩn thận vs câu nói của a , và nếu a ghét e hay cay cú gì đó , a có thể k xem topic và đừng bao giờ comment bậy bạ khi chưa hiểu hết được câu chuyện , e là e thấy nhà a chứa boom nhiều lắm rồi đó khi nghe câu cung đường 18km e đi có người chạy xe máy xe hơi vô mới ghê , cảm phiền a xem lại topic đó .
THứ 5 : sau khi a xem lại topic ấy a có thể quay lại đây và gửi lại 1 lời xin lỗi for me .
Cảm ơn a

B 0 0 B
31-12-2011, 02:00
Mình thấy Nam cát tiên, ngoài cây ra, có thú nào đâu mà bắt cá, săn thú để ăn :">

Dù có thú cũng Cấm săn mà, may ra thì thì có cá ...suối hoặc heo, bò ....2 lát.

dovesky
31-12-2011, 07:54
Em không dám tự xưng mình là dân đi rừng, nhưng em may mắn được ở với một vài ông lão trước 1975 có tham gia hướng đạo sinh, mà mọi người biết đấy đối với hđs thì ăn bờ ngủ bụi, đi rừng rú là chuyện bình thường ở xã. Thế nên từ nhỏ em cũng được học một số kỹ năng đi rừng, được vào rừng cắm trại (em ở Lâm Đồng mà). Việc bạn Hungvip mở chuyến đi băng rừng trong 4 ngày em không có ý kiến gì, cảm thấy nể phục bạn thôi. Nhưng việc tự túc thức ăn trong rừng thì nên xem lại, không lẽ 4 ngày đều ăn cá, không lẽ sẽ gặp suối trên suốt hành trình. Dân chuyên nghiệp cũng không dám đi kiểu này đâu, em thì càng không dám, làm ma đói xấu lắm.

lambanghieu
31-12-2011, 09:14
Chú này đòi đi 75km trong rừng trong 4 ngày. Mỗi ngày bóc ra khoảng 50 con vắt và bị 10 vết cắn mà cho ăn toàn cá và săn bắt hái lượm. Mình nghi chắc là chết vì bị hút hết máu quá.

tutu_na
31-12-2011, 09:41
@tutu_na hì hì , nhưng sẽ cố gắng nhiều
Hehe.vậy thì cố gắng hết mình nhé.

Vui lòng viết hoa đầu câu

hungg0203vip
31-12-2011, 10:13
Em không dám tự xưng mình là dân đi rừng, nhưng em may mắn được ở với một vài ông lão trước 1975 có tham gia hướng đạo sinh, mà mọi người biết đấy đối với hđs thì ăn bờ ngủ bụi, đi rừng rú là chuyện bình thường ở xã. Thế nên từ nhỏ em cũng được học một số kỹ năng đi rừng, được vào rừng cắm trại (em ở Lâm Đồng mà). Việc bạn Hungvip mở chuyến đi băng rừng trong 4 ngày em không có ý kiến gì, cảm thấy nể phục bạn thôi. Nhưng việc tự túc thức ăn trong rừng thì nên xem lại, không lẽ 4 ngày đều ăn cá, không lẽ sẽ gặp suối trên suốt hành trình. Dân chuyên nghiệp cũng không dám đi kiểu này đâu, em thì càng không dám, làm ma đói xấu lắm.
A Dovesky à , a cũng thấy topic mở đầu e cũng đã ghi rồi , lương thực chưa tính tới mà a , đợi ngày off mọi người sẽ cùng nhau bàn về vấn đề này , còn ăn cá k thì k phải , chỉ vài bữa ăn cá thôi, chứ ăn cá hoài cũng ngán lắm chứ bộ , đi hết ngày thứ 2 thì vào bầu sấu e sẽ đặt thịt cá cho mọi người ăn tẩm bổ , tính ra mọi người chỉ ăn 2 buổi tối về cá thui , còn lại thì lương khô để ăn xen kẽ
Còn vấn đề có phải là dân đi rừng chuyên nghiệp hay không thì đều cũng có thể chinh phục được cung đường này , mọi người ai cũng có thể đi k chỉ riêng gì hùng , vấn đề ở đây là chúng ta học cách sống ở rừng như mấy bác kiểm lâm , những người ngày nào cũng đi rừng , những bác này ngày nào cũng đi trên 25km và thường xuyên ở trong rừng , vậy mấy bác đó làm cách nào để sinh tồn trong khu rừng già nct mà chỉ đem có 1 ít lương khô và nước uống , đó chính và vấn đề chính để e tạo ra topic này , học kỹ năng sống trong rừng từ các bác ấy chứ k phải thích là đi theo ý muốn . Học hỏi những điều bổ ích giống như là cách phòng chống rắn côn trùng khi cắm trại ở rừng sâu nước độc , cách tìm kiếm thức ăn, cách tạo ra những bẫy gà mà chúng ta có thể làm chúng bằng tay , cách tìm nước , và cách lọc nước , những thứ này đâu phải ở trong sách vở mới có , e biết mọi người đọc sách nhiều và những kĩ năng này cũng đc nghe qua nhưng chính bàn tay mình thực hành thì nó còn thú vị hơn gấp ngàn lần đọc sách .

BM
31-12-2011, 10:17
Góp chút kinh nghiệm và hiểu biết về chuyến đi này:
- Địa hình rừng Nam Cát Tiên tương đối bằng phẳng, hệ thống đường mòn khá hoàn chỉnh, nên 20km/ngày với 1 người có sức khỏe bình thường và đã từng có kinh nghiệm đi rừng là khả thi!
- Hoàn toàn lệ thuộc nguồn thức ăn chính từ tự nhiên trong rừng Nam Cát Tiên là một rủi ro rất cao, các bạn nên mang theo lương thực đầy đủ.
- Vắt rừng Nam Cát Tiên vào loại phong phú bậc nhất và mùa nào cũng nhiều như nhau: thuốc chống vắt, vớ chống vắt, mặt đồ màu sáng để dễ phát hiện, tránh chui vào bụi rậm!?, chọn khu vực thoáng, có nắng để nghỉ chân sẽ hạn chế bị vắt cắn!
- Di chuyển liên tục trong 4 ngày các bạn nên tính toán trọng lượng balo sao cho tối ưu, loại bỏ kiên quyết các thể loại "tools" làm hàng như: xẻng gấp cỡ lớn!! dao rựa to nặng, lều có trọng lượng lớn.... Cũng nên cân nhắc lựa chọn thành viên cho phù hợp với thể loại hành xác.

Nếu có người của Nam Cát Tiên dẫn đường, các bạn có quyết tâm, mình tin chuyến đi này thực hiện thành công và sẽ hết sức thú vị!
Chúc chuẩn bị tốt cho chuyến đi!:)

hungg0203vip
31-12-2011, 10:53
Góp chút kinh nghiệm và hiểu biết về chuyến đi này:
- Địa hình rừng Nam Cát Tiên tương đối bằng phẳng, hệ thống đường mòn khá hoàn chỉnh, nên 20km/ngày với 1 người có sức khỏe bình thường và đã từng có kinh nghiệm đi rừng là khả thi!
- Hoàn toàn lệ thuộc nguồn thức ăn chính từ tự nhiên trong rừng Nam Cát Tiên là một rủi ro rất cao, các bạn nên mang theo lương thực đầy đủ.
- Vắt rừng Nam Cát Tiên vào loại phong phú bậc nhất và mùa nào cũng nhiều như nhau: thuốc chống vắt, vớ chống vắt, mặt đồ màu sáng để dễ phát hiện, tránh chui vào bụi rậm!?, chọn khu vực thoáng, có nắng để nghỉ chân sẽ hạn chế bị vắt cắn!
- Di chuyển liên tục trong 4 ngày các bạn nên tính toán trọng lượng balo sao cho tối ưu, loại bỏ kiên quyết các thể loại "tools" làm hàng như: xẻng gấp cỡ lớn!! dao rựa to nặng, lều có trọng lượng lớn.... Cũng nên cân nhắc lựa chọn thành viên cho phù hợp với thể loại hành xác.

Nếu có người của Nam Cát Tiên dẫn đường, các bạn có quyết tâm, mình tin chuyến đi này thực hiện thành công và sẽ hết sức thú vị!
Chúc chuẩn bị tốt cho chuyến đi!:)
Bác nói rất chính xác , trong rừng nct này điều mà làm e nhức đầu nhất là lương thực, đem nhiều quá thì sẽ đi k nổi , nhiều khi vát nhiều quá sẽ bị trật khớp vai hoặc nặng có thể trật xương sống , nhưng nếu đem ít đồ ăn quá thì sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ mỗi người , tốt nhất chúng ta đem những cái gì nhẹ có thể ăn được nhiều ngày , và thay những vật dụng nặng thì chúng ta sẽ mượn lưới bắt cá , hoặc có thể k đem lưới mà bắt cá bằng tre chuốt nhọn , trong suối có cua sữa nữa nên những thức ăn này có hàm lượng protein cao và năng lượng giúp chúng ta lấy lại cân bằng
Và vấn đề nguy hiểm ở đây vẫn là con vắt , đợt trước e đi 16 người mà k ai dám ngồi , đứng yên tại chỗ nghĩ mệt mà còn phải dậm chân tại chỗ và bắt vắt ra liên tục , nó nhiều đến mức các bác k thể tưởng tượng nỗi , khi các bác nhìn thấy khoảng 3-4 con vắt dưới đất thì đây chỉ là vùng nó đi lạc đường kiếm ăn , còn khi các bác nhìn thấy dưới đất là 1 rừng vắt , nhìn đâu cũng thấy là các bác đã vào khu trung tâm của bọn nó, chính nhóm của tụi e đi ngang qua khu vực của nó mới thấy nó thật đáng sợ , nó cách xa bọn e khoảng nữa mét mà nó bún như là tên lửa vậy đó , nhiều đến nổi e phải hối thúc GUIDE đi tiếp .
Đợt này hạn chế đem thức ăn nhiều vì phải đi quãng đường dài , quãng đường trong rừng không giống như ở ngoài đường đâu, trong rừng tốc độ rất hạn chế và chỉ cần k theo kịp mọi người là có thể bị lạc trong rừng , chuyến này e chỉ mong các bác có ước mơ hoài bảo chinh phục cung đường này vs e sẽ cùng e và mọi người đi đến km cuối cùng .

BM
31-12-2011, 11:18
Các bạn nên chia khẩu phần ăn cho 4 ngày, đều cho tất cả thành viên, với trọng lượng balo 9-11kg/người (tính luôn cả lượng nước cần thiết từ 2-4lit/ngày/người), các thành viên buộc phải cân nhắc vật dụng cá nhân 1 cách nghiêm túc! Điều lưu ý là trọng lượng sẽ nhẹ dần theo thời gian, nhưng cơ thể sẽ đuối dần, nên balo sẽ không nhẹ đi chút nào, thậm chí còn nặng hơn nếu các bạn đuối toàn tập!
Nếu đoàn có ngang qua làng của đồng bào, cân nhắc khả năng mua gạo và thực phẩm khô hay tười sống như gà, vịt....để giảm thiểu phần nào trọng lượng.

V/v Vắt: vắt cắn chảy máu, gây sợ hãi về mặt tâm lý hơn là nguy hiểm đe dọa do vắt gây ra. Vùng rừng nào còn nhiều vắt, chứng tỏ đa dạng sinh học, môi trường rừng còn tốt, hơn nữa vắt cắn không gây bệnh truyền nhiễm. Đã thích trekking, yêu rừng thì sá gì lũ vắt!!!!:)

hungg0203vip
31-12-2011, 11:25
Các bạn nên chia khẩu phần ăn cho 4 ngày, đều cho tất cả thành viên, với trọng lượng balo 9-11kg/người (tính luôn cả lượng nước cần thiết từ 2-4lit/ngày/người), các thành viên buộc phải cân nhắc vật dụng cá nhân 1 cách nghiêm túc! Điều lưu ý là trọng lượng sẽ nhẹ dần theo thời gian, nhưng cơ thể sẽ đuối dần, nên balo sẽ không nhẹ đi chút nào, thậm chí còn nặng hơn nếu các bạn đuối toàn tập!
Nếu đoàn có ngang qua làng của đồng bào, cân nhắc khả năng mua gạo và thực phẩm khô hay tười sống như gà, vịt....để giảm thiểu phần nào trọng lượng.

Kiểu này chắc phải đặt bên a tuấn bầu sấu đồ ăn để đi cho 2 ngày cuối , điều mà e đang đau đầu là lều bánh bao , 1 cái 2 người tầm 4 kí rồi , làm cách nào cho nó nhẹ hơn đây a .

hi-speed
31-12-2011, 14:30
Hay đấy....em cũng thích cái quả tour trèo đèo lội suối như vầy......vậy mới gọi là dangerous tour chớ, em cũgn đồng ý với cách mua thêm gà vịt và nước ở các bản dân tộc để nhẹ gánh tang bồng, lều thì em có 1 cái 6 người mà nó nặng tới......1.2kg lựng chứ đâu mà có 4kg vậy hungvip ? hay là mua cái của Tân An Thái đi, là cái đang xài nè, nhẹ hều à, có màn lưới chống muỗi, ra vào = 2 cửa.... đi như vậy coi bộ với mấy em nào tiểu thư công tư thì mệt à nha nhưng em thì đã lội bộ trong rừng cũng 4-5 ngày gì đó với dân buôn lậu òi ... 1 ngày tụi nó đi đường rừng núi mà 25-30km,vai con vác hàng nữa chớ, mình thì chỉ có cái balo nhét mấy thứ vớ vẩn vào và cũng giả bộ là đi đai hàng thì mới được đi chung với tụi nó chứ không thì ăn 1 phát mã tấu ngay bìa rừng òi....mà mấy cái chú buôn lậu vùng biên phải nói leo núi xuyên rừng khỏe bà cố lun, em đi theo mà lòi con mắt ra lun nè....

Đang hết sức xem xét để bám đui đoàn này, hành xác chuyến vậy mà hay nhể, hy vọng thời tiết vào lúc đó ok gà đen

biknest
31-12-2011, 14:35
TVT, :( Tiếc quá tiếc quá....

hungg0203vip
31-12-2011, 14:46
Cho e thông báo lại 1 chút , thời gian chúng ta sẽ đi là tối ngày 1- 2-3-4-5/2 ( nhằm Thứ 5-6-7-cn ) , MOD đi ngang qua sữa lại dùm e là ngaỳ 2-3-4-5/2 nhé , thanks

dcongvt
31-12-2011, 20:02
tôi cũng quan tâm đến chuyến đi này, dập dòm theo dõi thông tin rồi sẽ đăng ký sau nhé

hungg0203vip
31-12-2011, 22:43
tôi cũng quan tâm đến chuyến đi này, dập dòm theo dõi thông tin rồi sẽ đăng ký sau nhé
E đã cập nhật tên a trong danh sách rồi

LyThong
31-12-2011, 23:14
Nể phục e thiệt, a di với em chuyến NCT 18km thôi mà muốn nhừ tử rồi, chuyến này anh xin dập dòm nhìn ủng hộ chú đi thôi nhé. Thứ 1 anh ko đủ thể lực ^^~!. Thứ 2: anh dưỡng sức để còn đi chuyến Măng Đen- Daklak- Kọn Tum 3 ngày 4 đêm nữa, nên chắc chắn là đu theo chú nữa là không nỗi... Chúc e đi thành công nhé ^^~!

hungg0203vip
31-12-2011, 23:34
Nể phục e thiệt, a di với em chuyến NCT 18km thôi mà muốn nhừ tử rồi, chuyến này anh xin dập dòm nhìn ủng hộ chú đi thôi nhé. Thứ 1 anh ko đủ thể lực ^^~!. Thứ 2: anh dưỡng sức để còn đi chuyến Măng Đen- Daklak- Kọn Tum 3 ngày 4 đêm nữa, nên chắc chắn là đu theo chú nữa là không nỗi... Chúc e đi thành công nhé ^^~!

Hic sao a thông không đi luôn chuyến này , chuyến đi măng đen cho e 1/2 gạch nha , có tin tức hú liền nha , còn chuyến này e đang tập thể lực để có thể chinh phục đc

duongthanhtuan
01-01-2012, 09:32
Sau nhiều ngày suy nghỉ anh quyết tham gia cùng em, thể lực anh tốt nên anh không lo vấn đề là những con V như lời em nói cũng hơi ngán tí, em thử tìm thêm thông tin xem có cách nào trị được không, thoa thuộc lên người nó có đeo theo minh không?
Email: [email protected]

hungg0203vip
01-01-2012, 09:54
Sau nhiều ngày suy nghỉ anh quyết tham gia cùng em, thể lực anh tốt nên anh không lo vấn đề là những con V như lời em nói cũng hơi ngán tí, em thử tìm thêm thông tin xem có cách nào trị được không, thoa thuộc lên người nó có đeo theo minh không?
A yên tâm những địa điểm mình hạ trại sẽ nằm ngoài vùng phủ sóng của vắt , nên a đừng sợ nó , nếu có thì chỉ có vài con thôi, chứ đâu có ai ngu vô địa bàn nó cắm trại tối nó ăn thịt luôn sao hi

Vinh Pham
01-01-2012, 23:17
Khiếp mấy chú Spam nhanh quá đến trang 6 rồi.
Tình hình có gì thay không ku Vip?
Theo thông tin lần trước anh hỏi mấy bác kiểm lâm thì thời điểm mình đi là đẹp nhất vì vắt khá ít và mùa xuân nên cây côi ở NCT cũng khá là đẹp.

ldtung
02-01-2012, 00:08
Gian truân khổ cực mấy cũng có thể chịu được, chứ không thể nào chịu nổi với những con vắt, chuyến đi 18km băng rừng NCT vừa rồi, nỗi ám ảnh kinh hoàng nhất vẫn là vắt, ăn cũng cảm thấy vắt, ngủ cũng mơ về vắt, thực ra nó ko hề nguy hiểm nhưng nó gây ra một nỗi sợ...
Chúc Hungvip thực hiện thành công chuyến đi này, anh ở nhà hóng hớt hành trình và kết quả của chú.

mrblack_88
02-01-2012, 08:39
Mình quăng nửa cục để đợi xem tình hình có xin nghỉ phép được ko.

hungg0203vip
02-01-2012, 12:19
Gian truân khổ cực mấy cũng có thể chịu được, chứ không thể nào chịu nổi với những con vắt, chuyến đi 18km băng rừng NCT vừa rồi, nỗi ám ảnh kinh hoàng nhất vẫn là vắt, ăn cũng cảm thấy vắt, ngủ cũng mơ về vắt, thực ra nó ko hề nguy hiểm nhưng nó gây ra một nỗi sợ...
Chúc Hungvip thực hiện thành công chuyến đi này, anh ở nhà hóng hớt hành trình và kết quả của chú.
Nhân chứng sống đây >< nỗi sợ về vắt , nhưng đợt này đi tháng 2 khô ráo rồi sẽ ít vắt thôi a hihi, thanks a nhé

hungg0203vip
02-01-2012, 12:21
Khiếp mấy chú Spam nhanh quá đến trang 6 rồi.
Tình hình có gì thay không ku Vip?
Theo thông tin lần trước anh hỏi mấy bác kiểm lâm thì thời điểm mình đi là đẹp nhất vì vắt khá ít và mùa xuân nên cây côi ở NCT cũng khá là đẹp.
Dạ giờ e sẽ lên lịch test thể lực và off

ngoc_hoa_89
02-01-2012, 12:42
Hi bạn, mình muốn join đoàn, mình là nữ, sn 83

hungg0203vip
02-01-2012, 14:26
Hi bạn, mình muốn join đoàn, mình là nữ, sn 83
Mình thích những chị như thế này can đảm và quyến rũ , thanks chị e đã cập nhật vào danh sách

shin0202
02-01-2012, 16:47
Anh đừng có lo(beer) , cũng không có gì đâu nó bò với búng từ dưới đất lên giày mình rồi nó trèo lên từ từ. Nói chung e thấy nếu mình có vớ chống vắt thì tốt , còn không a cứ mang vớ cao ah , vớ đá banh đó anh , rồi nhét ống quần vào vớ lun rồi. Ý của riêng em đừng mang vớ chống vắt bằng nylon vì hum trước e đi được 10p là e bõ đi không lun. thứ 1 tại giầy e giầy chạy bộ nên hơi rộng hơn chân 1 chút nên khi mang vào nó trơn đi trượt khó chịu với có bước lên đá chắc mình té . Thứ 2 nó hầm với nóng cực kì , mà vắt nó cũng có thể vào mà nó cắn mình cũng khó mà biết với lấy ra. Tại e thấy có mấy người bị giống vậy.
Mặc đồ thoải mái chút , áo màu sáng để dể kiểm tra cho nhau. Với sức deep xung quang giày ,xung quanh chân hay vớ được ùi . sức nhiều lần vào giầy vì e thấy deep hơi mau hết tác dụng . không cần sức hết người đâu anh . Chỉ sợ nó bò vào những chỗ mình không nghĩ tới hheh(NT) cứ đi kiểm tra cho nhau là oki . E đi bò lên người em hay gì là e giết hết :D Chúc bác sẽ có chuyến đi vui vẻ , vắt là chuyện nhỏ mà nhiều quá thì hơi bị ngán chút :L

deny
02-01-2012, 20:29
Mình đọc bữa giờ mà dập dòm thôi, theo dõi các comment mấy trang đầu, giờ đọc những comment của các bạn ở các trang sau mà thấy "rùng mình".. nào là bác BM, Hi-speed, dovesky, cả Vĩnh phạm nữa.. toàn chuyên gia, tiếc là hồi trước có vào NCT mà không dám đi nhiều như vậy, mới cuốc bộ khoảng vài tiếng tới Tà Lài là mệt nhoài rồi, đã lâu không đi lại NCT, giờ mới thấy NCT "đáng sợ và nguy hiểm" quá.. Hên là hồi trước mình đi chưa có nguy hiểm và đáng sợ như vầy, không chắc giờ leo tủ ăn đu đủ rồi... Mình cũng khoái trò "bắt cá để ăn, săn thú để sống" lắm nhưng mà không biết mấy con thú trong NCT có được phép săn không nữa.. phải chi được "tận mục sở thị" 1 lần nhỉ, chèn ơi.. cuối năm lu bu công việc quá.. đành đi ngắm hoa tết 1 ngày ở Cái Mơn cho đỡ buồn thôi.. Chúc đoàn có 1 chuyến đi như ý ^^

P/S: có người bảo trông hungvip này giống mềnh hồi trước :)) hj hj..

lilgurl
02-01-2012, 21:26
Cho chị dập dòm chuyến này 1 chiếc dép nha, khi nào thêm chiếc nữa là đi luôn ah T.T . Nếu không đi test thể lực có thể nhờ Vinhpham bao test được hong :(... lịch đi kín hết rồi :((

spidertk
03-01-2012, 01:14
Mình chỉ xin chủ nhật này test thể lực chung với mọi người thôi nhé. Chứ còn tham gia thì chắc tiêu sớm quá. Hehe.

ChuDu09
03-01-2012, 09:04
Chuyến đi có nhiều người quen quá, mà qua Tết lận nên giờ dập vòm thui, gần tới đó rùi quyết định vậy :D

DocHanh
03-01-2012, 12:24
https://a9.vietbao.vn/images/vi975/doi-song-gia-dinh/75272613-everglades-060.jpg

Thần tượng củ mình đây mà...

hungg0203vip
03-01-2012, 13:54
Mình đọc bữa giờ mà dập dòm thôi, theo dõi các comment mấy trang đầu, giờ đọc những comment của các bạn ở các trang sau mà thấy "rùng mình".. nào là bác BM, Hi-speed, dovesky, cả Vĩnh phạm nữa.. toàn chuyên gia, tiếc là hồi trước có vào NCT mà không dám đi nhiều như vậy, mới cuốc bộ khoảng vài tiếng tới Tà Lài là mệt nhoài rồi, đã lâu không đi lại NCT, giờ mới thấy NCT "đáng sợ và nguy hiểm" quá.. Hên là hồi trước mình đi chưa có nguy hiểm và đáng sợ như vầy, không chắc giờ leo tủ ăn đu đủ rồi... Mình cũng khoái trò "bắt cá để ăn, săn thú để sống" lắm nhưng mà không biết mấy con thú trong NCT có được phép săn không nữa.. phải chi được "tận mục sở thị" 1 lần nhỉ, chèn ơi.. cuối năm lu bu công việc quá.. đành đi ngắm hoa tết 1 ngày ở Cái Mơn cho đỡ buồn thôi.. Chúc đoàn có 1 chuyến đi như ý ^^

P/S: có người bảo trông hungvip này giống mềnh hồi trước :)) hj hj..
Cảm ơn bác deny nhiều lắm , nghe tiếng bác lâu rồi , mong được 1 lần đi cùng bác

Cho chị dập dòm chuyến này 1 chiếc dép nha, khi nào thêm chiếc nữa là đi luôn ah T.T . Nếu không đi test thể lực có thể nhờ Vinhpham bao test được hong :(... lịch đi kín hết rồi :((
Chuyến này k ưu tiên bao test thể lực nhé chị , những thành viên đi ma thiên lãnh rồi mới đc miễn thôi , nhưng e thấy mọi người nên đi test thể lực để làm quen nhau trước và biết được thể lực của mọi người , đồng thời nâng cao sức khoẻ và tính đồng đội cao

Mình chỉ xin chủ nhật này test thể lực chung với mọi người thôi nhé. Chứ còn tham gia thì chắc tiêu sớm quá. Hehe.
Ok bạn hiền , bạn có thể tham gia test thể lực cùng mình

Chuyến đi có nhiều người quen quá, mà qua Tết lận nên giờ dập vòm thui, gần tới đó rùi quyết định vậy :D
Hì hì k đi hết chỗ đó nha a ^^!!

Thần tượng của mình đây mà...
FAN hâm mộ này mới đi campuchia về hông biết có mua quà gì k nữa đây

hungg0203vip
03-01-2012, 14:22
Lịch off và test thể lực
TEST thể lực và off đợt 1 sẽ diễn ra vào tuần này :
+ BALO 15kg ( k cần biết chứa gì ) , sáng ngày chủ nhật tuần này ( 8/1/2012 ) 6h mọi người tập trung ở công viên LÊ VĂN TÁM bắt đầu cuộc hành trình test thể lực , chạy 1 vòng đi bộ 1 vòng ( 1 tiếng nghỉ 5p ) đến trưa thì kết thúc .
+ tối thứ ba 6h 10/1 off tại quán cafe HI END của a ĐÀ ĐIỂU ( Do phải đặt cọc 2 triệu cho bên NCT chuyến đi để books vé và Guide nên em sẽ thu 300k / người trước , còn tiền còn lại mọi người sẽ đóng vào Buổi off thứ 2 )
Đi off trực tiếp tại quán cafe của a đà điểu ( yêu cầu mọi người phải có mặt , vì đây là chuyến đi k hề đơn giản nên phải chuẩn bị kĩ , chứ khi vào rừng là chúng ta là những kẻ bị động , nên mọi người cần phải chuẩn bị mọi thứ để chuyến đi diễn ra tốt đẹp )
SDT mọi người lưu ở dưới sign nha

pe_nhoc16
03-01-2012, 16:21
Cho chị dập dòm chuyến này 1 chiếc dép nha, khi nào thêm chiếc nữa là đi luôn ah T.T . Nếu không đi test thể lực có thể nhờ Vinhpham bao test được hong ... lịch đi kín hết rồi

Chuyến này k ưu tiên bao test thể lực nhé chị , những thành viên đi ma thiên lãnh rồi mới đc miễn thôi , nhưng e thấy mọi người nên đi test thể lực để làm quen nhau trước và biết được thể lực của mọi người , đồng thời nâng cao sức khoẻ và tính đồng đội cao

Bà này là trùm trong chuyến Ma Thiên Lãnh của Vinh Phạm đó chớ còn ưu tiên, bao test gì nữa em. Ta đây còn phải sợ bà ta nữa là :help

heochenimo
03-01-2012, 16:53
Ku này ăn nói nghe rất có chí khí anh hào sảng nhỉ, hihi, chúc nhóc đi thành công nhá... Rất mong muốn được thấy chuyến đi dài 75km của nhóc sẽ được bao nhiêu phần, ^^.

hungg0203vip
03-01-2012, 18:42
Bà này là trùm trong chuyến Ma Thiên Lãnh của Vinh Phạm đó chớ còn ưu tiên, bao test gì nữa em. Ta đây còn phải sợ bà ta nữa là :help
ZỊ thì e phải ưu tiên số 1 rồi

kinh_van
03-01-2012, 20:12
Gạch nhé chủ thớt. Mình đi chắc cũng 5,6 lần rồi.Nhưng cũng lội bộ từ ngoài vào Bàu Sấu rồi đi tràm chim là cùng .

Nhớ cập nhập thông tin nhé .
mobile 0 9 8 3 bảy bảy 81 bảy bảy

Jeni Lúa
03-01-2012, 21:05
Trước hết e xin cảm ơn bác long đã góp ý . THứ nhất e k đổi lại tiêu đề topic mà chính bác mod đã sữa lại . TUy nhiên a chỉ là người xem bài chứ không phải là người trực tiếp đi , a nói " Hành trình Bàu Sấu của em không phải là lạ và mới mẻ gì. Vì trong cộng đồng phượt anh thấy có rất nhiều đoàn già có, lớn có, trẻ có, nam có, nữ có & thậm chí là trẻ em nữa. Bàu Sấu - NCT các đoàn du lịch tây ta kéo nhau tới đi hàng đoàn. Xe máy, xe hơi, xe đạp, đi bộ rất nhiều" e k biết a có bị gì hông nhưng chuyến đó của bọn e tuy chỉ 18km nhưng rất là kinh khủng vì không có lối mòn vậy thì a nghĩ sao khi a noi người ta đi xe máy xe hơi thậm chí là xe đạp vào đó , chắc a nghĩ nhầm đó là đường bê tông băng rừng bình thường , a cần đọc kĩ và xem lại những hình ảnh rồi hãy phản ảnh 1 ai đó , a nói a là dân chuyên đi rừng mà 22 km / ngày a k nổi thì là dân đi rừng kiểu gì hả a , bọn e vượt qua 18 km băng rừng từ 8h sáng đến 2h30 chiều và do đường nhiều đá nên hơi bị cực nhiều người bị trật chân nên tốc độ kéo chậm lại , chuyến đi lần trước theo xác nhận của chú đức người dẫn đường lớn tuổi nhất trong nct và tiếp tân xác nhận thì chỉ có đoàn người nước ngoài đi thôi , và đường này do mấy a bộ đội đi mở đường , còn nhóm bọn e là nhóm người việt đầu tiên đóng tiền để đi tuyến này, và e k hề " nổ " khi tạo ra topic ấy , a nghĩ e nổ được gì , được tiền chắc , quan trọng ở đây là mọi người ( những người đầu tiên đi rừng ) được hiểu thế nào là rừng già , và bên cạnh đó anh em together vượt qua , tinh thần đồng đội cao , cùng sát cánh bên nhau vượt qua cung đường đáng sợ ây , a có hiểu k , chứ e k tạo ra topic để gây sì căng đan để cho mọi người biết về e . DO YOU UNDERSTAND ?
THứ hai a nói chỉ có vài con vắt mà e la như vậy à , e nói thiệt chứ a đừng bùn , e thấy a giống như là "ếch ngồi đáy giếng" vậy , a thử hỏi mấy bác đi chuyến trước có bác nào bóc trong người ra ít nhất là 50 con , và ít nhất là 10 vết cắn của vắt k , đến nổi a cheata và a hùng còi là dân đi rừng lão luyện cũng phải thốt lên rằng rừng quá nhiều vắt .

Thứ ba chuyến này là chuyến level cao nhất khi ở trong rừng 4 ngày , đồ ăn thức uống hoàn toàn tự túc , bắt cá bằng lưới và nướng cá bằng tre , ngủ trong rừng , nấu nước ở các con suối để uống , nhất là đèn pin , cần phải có nhiều pin dự trữ để 4 đêm khắc nghiệt ở nct .
Thứ tư a nói " Anh cũng mong là em sẽ thành công ở chuyến đi này để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung... " e nghĩ a hãy cẩn thận vs câu nói của a , và nếu a ghét e hay cay cú gì đó , a có thể k xem topic và đừng bao giờ comment bậy bạ khi chưa hiểu hết được câu chuyện , e là e thấy nhà a chứa boom nhiều lắm rồi đó khi nghe câu cung đường 18km e đi có người chạy xe máy xe hơi vô mới ghê , cảm phiền a xem lại topic đó .
THứ 5 : sau khi a xem lại topic ấy a có thể quay lại đây và gửi lại 1 lời xin lỗi for me .
Cảm ơn a
Em ấy nói nghe hay wa cứ như là trang nam nhi anh hùng vậy đó nhưng vẫn còn ở độ tuổi nhi đồng thối tai đừng quá rảnh rỗi sinh nông nổi nhé em! "Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình" ông Minh râu nói mà không biết nghe theo thì đâu phải cháu ngoan Bác Hồ.

sacxanhnhe
03-01-2012, 22:23
Miễn bình luận trong vấn đề này.... đồng ý với bạn Thui Thủi.......(beer)

heochenimo
03-01-2012, 22:32
Khổ thằng bé thế các chị, cứ ủng hộ tinh thần và kinh nghiệm cho nhóc íh xem nào ^^, hihi, cũng đáng để thử mà ^^

Miễn bình luận trong vấn đề này.... đồng ý với bạn Thui Thủi.......(beer)

hungg0203vip
03-01-2012, 22:42
E vẫn đeo đuổi ước mơ của e dù biết sức mình có hạn nhưng phải thử mới biết mùi đời ^^!! , thanks các anh chị

hungg0203vip
03-01-2012, 22:57
Em ấy nói nghe hay wa cứ như là trang nam nhi anh hùng vậy đó nhưng vẫn còn ở độ tuổi nhi đồng thối tai đừng quá rảnh rỗi sinh nông nổi nhé em! "Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình" ông Minh râu nói mà không biết nghe theo thì đâu phải cháu ngoan Bác Hồ.
E cũng qua tuổi nhi đồng rồi , sắp tới SN lần thứ 19 rồi , là thanh niên mà , chẳng ngại gì hết ^^!! Không giống như ng ta thích đi mua sắm đi bar , ăn chơi , đi nhảy nhót , hút chích , thì thay vào đó mình tự rèn luyện trở thành 1 người công dân tốt , giảm bớt tính nóng nảy , rèn luyện sức khoẻ , sức bền , sức dẻo dai , bên cạnh đó là thú vui đi rừng tao nhã , chẳng gây gỗ vs ai mà vừa được làm bạn vs rừng già , và trải qua những sóng gió cay đắng của cuộc đời mới thấy được cái vẻ đẹp huyền bí của rừng sâu mà người ta hay nói rằng " rừng càng già càng hay " . Đúng là tuổi nhỏ làm việc nhỏ nhưng e đã làm quá nhiều việc nhỏ rồi , k còn được gọi là tuổi nhỏ nữa , mà đã trở thành người lớn rồi nên sẽ làm việc lớn , e sẽ cố gắng gặt hái thành công trong chuyến đi này , dù biết tỉ lệ thành công của nhóm chỉ 80% , E MONG 20% CÒN LẠI là được sự ủng hộ của các anh chị , các cô chú , và các cụ lão luyện của Phượt sẽ ủng hộ chuyến đi của nhóm e , để chuyến đi được thành công tốt đẹp . Trân trọng cám ơn mọi người , và e cũng trân trọng mọi ý kiến đóng góp của anh chị để chuyến đi được tốt đẹp , cho e cảm ơn lần nữa , hi
tặng mấy a chị vài pic của e để mốt có gì truy nã cho dễ hihi
Núi bà đen kỉ niệm
https://direct1.anhso.net/original/14/147635/22102011143841536.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20111229/21/o/anhso-212837_IMG_2508.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20111229/21/o/anhso-212910_IMG_2523.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120103/23/o/anhso-231756_IMG_2546.jpg
Núi Chúa hùng vĩ
https://farm3.anhso.net/upload/20120103/23/o/anhso-231848_IMG_2788.jpg
Bà nà , đường lên tiên cảnh
https://farm3.anhso.net/upload/20120103/23/o/anhso-232015_IMG_2681.jpg
Chụp chung vs mama , Cầu Rồng đối diện cầu sông hàn đà nẵng
https://farm3.anhso.net/upload/20120103/23/o/anhso-232044_IMG_2636.jpg

PhucThinh
03-01-2012, 23:12
Mình rất tiếc các chuyến trước chưa có dịp đi cùng Hungvip, nhưng mình thấy em ấy tổ chức các chuyến đi đều tốt mà. Chuyến này có vẻ như là khá căng nên mọi người càng cần phải cố gắng, đoàn kết và chuẩn bị thật tốt nhé. Và mình vẫn giữ niềm tin vào một chuyến đi tốt đẹp. Sẽ cố gắng sắp xếp lịch nghỉ để theo đoàn. (wait)

lilgurl
04-01-2012, 08:45

Đừng có ném đá tui nhá :-w

@Vinhpham : dislike cái rì :-w không bao test cho iem thì thôi em * nhéo *

Muốn đi quá mà lỡ hứa đầu tết đi làm rùi T.T không biết có được đi hong nữa :((

Nhà mình đi 4 ngày xách theo một tí cơm nắm, rồi cứ nam 4kg, nữ 2kg gạo nấu 1 lần ăn 3 bữa vừa đi vừa nấu ^^ khoản thịt thà dắt theo 2 em chó ngon ngon là được rồi \:D/ bằng chó không được thì cột cổ heo sữa ý ^^.

Vinh Pham
04-01-2012, 09:03
@lilgurl : em đi với anh có chuyến MTL có 2km đường rừng, còn chuyến này tới 75km đường rừng lận sao anh dám đứng ra bảo lãnh được, nhỡ có bề gì anh lấy gì đền cho Du Long cơ chứ!
@Hungvip : nói chung ước mơ thì chả tốn tiền nên cứ ước mơ đi tội gì, nhưng để làm leader thì cũng cần nhiều yếu tố lắm, nên với độ tuổi của em thì nên góp nhặt kinh nghiệm từ từ, đừng đặt bản thân mình và các đồng đội vào tình thế nguy hiểm. Anh biết chuyến đi NCT vừa rồi của em cũng có nhiều vấn đề, vì thế nếu đi chuyến này thì nên cần chuẩn bị thật kỹ lưỡng cả về mặt thể lực lẫn các kế hoạch trên đường, nên chia sẽ gánh nặng cho các thành viên tham gia trong đoàn.

traimx
04-01-2012, 09:42
Nhà mình đi 4 ngày xách theo một tí cơm nắm, rồi cứ nam 4kg, nữ 2kg gạo nấu 1 lần ăn 3 bữa vừa đi vừa nấu ^^ khoản thịt thà dắt theo 2 em chó ngon ngon là được rồi \:D/ bằng chó không được thì cột cổ heo sữa ý ^^.

Theo mình đem gạo vây nnhiều quá, 1 người 1 ngày chỉ cần 1/3kg gạo. Con chó đem theo thì vui hén.

ngoc_hoa_89
04-01-2012, 10:23
Bắt vắt rồi nướng lên ăn được không?

hungg0203vip
04-01-2012, 10:59
@lilgurl : em đi với anh có chuyến MTL có 2km đường rừng, còn chuyến này tới 75km đường rừng lận sao anh dám đứng ra bảo lãnh được, nhỡ có bề gì anh lấy gì đền cho Du Long cơ chứ!
@Hungvip : nói chung ước mơ thì chả tốn tiền nên cứ ước mơ đi tội gì, nhưng để làm leader thì cũng cần nhiều yếu tố lắm, nên với độ tuổi của em thì nên góp nhặt kinh nghiệm từ từ, đừng đặt bản thân mình và các đồng đội vào tình thế nguy hiểm. Anh biết chuyến đi NCT vừa rồi của em cũng có nhiều vấn đề, vì thế nếu đi chuyến này thì nên cần chuẩn bị thật kỹ lưỡng cả về mặt thể lực lẫn các kế hoạch trên đường, nên chia sẽ gánh nặng cho các thành viên tham gia trong đoàn.
E sẽ tiếp thu mọi đóng góp ý kiến của mọi người

Theo mình đem gạo vây nnhiều quá, 1 người 1 ngày chỉ cần 1/3kg gạo. Con chó đem theo thì vui hén.
E thấy mấy bác kiểm lâm đem bánh tét , mổi buổi lấy ra ăn khỏi cần nấu cơm , nhưng sợ đi 4 ngày lận k biết có thiêu k ta ?
Chị ligurl mà dẫn theo con chó là nó thấy vắt nhiều quá nó sì bọt mép rồi ^^!!

Bắt vắt rồi nướng lên ăn được không?
Dã man thiệt ~^_^~

traimx
04-01-2012, 11:33
Lần bidoup, đoàn Anh đem gạo, kết quả về đến đích còn dư 1/3 số gạo đem theo (đem 15kg chỉ ăn hết 10kg, 22 người trong 3 ngày, do đem theo nhiều xôi, bánh, mỳ gói v.v...)

hungg0203vip
04-01-2012, 11:48
Lần bidoup, đoàn Anh đem gạo, kết quả về đến đích còn dư 1/3 số gạo đem theo (đem 15kg chỉ ăn hết 10kg, 22 người trong 3 ngày, do đem theo nhiều xôi, bánh, mỳ gói v.v...)
Đang nhức óc vs vụ ăn uống nè a , đợi mọi người off bàn thêm ý kiến

VTF
04-01-2012, 13:48
Định lượng thực phẩm đầu người đủ chất và lượng để bạn Hùng tham khảo thêm cho phong phú:
Gạo: Trung bình 200gr gạo / người / bữa.
Thịt: 200gr thịt / người / bữa.
Đồ nguội: 4 lát bánh mì + 1 hộp thịt / người / bữa.
Cứ theo định lượng trên và số người và số bữa ăn chính/phụ thì có thể tính ra lượng thực phẩm cần mang theo.

Giá cả (có thể xe dịch tăng giảm, mà hình như chỉ có tăng, kekeke):
Chén nhựa: 11K / 20 cái
Đũa gỗ: 12K / 40 đôi
Đĩa hột xoài to: 16.5K / 5 cái
Bánh mì lát: 25K / gói 15 lát
Cá hộp sốt cà: 8K / hộp
Thịt heo 2 lát: 16K / hộp
Pate heo: 15K / hộp
Nước suối Aquafina: 3.5K / chai
Gạo: 15K / kg
Gà sống: ~ 95K / kg
Thịt heo: 80K / kg

Nếu lười quá hoặc muốn tiết giảm chi phí thì có thể làm cơm nắm mang theo. Cơm nắm mà ép thật chặt thật kỹ như mấy người lớn tuổi xưa hay làm thì để 3,4 ngày cứ gọi là vô tư.
Nhưng chỉ trong trường hợp kham khổ và điều kiện không cho phép thôi, chứ còn nếu có điều kiện thì cứ gạo với gà sống với thịt kho, rau củ quả mà mang theo ăn cho bổ dưỡng. Tất nhiên có điều kiện ở đây là đoàn đủ sức khỏe mang vác nhé.

PS: góp ý một chút về tiêu đề các topic của bạn đã post: bạn nên viết bớt "kêu" một tí sẽ hay, hấp dẫn và thân thiện hơn. Trên này, cao thủ rừng núi có đầy, chỉ là họ đi nhiều biết rộng nhưng kiệm lời, khiêm tốn và sự nổi tiếng đối với họ chỉ là hư danh mà thôi, "hữu xạ tự nhiên hương". Chúc bạn thành công trong mọi chuyến đi (c)

hungg0203vip
04-01-2012, 14:09
PS: góp ý một chút về tiêu đề các topic của bạn đã post: bạn nên viết bớt "kêu" một tí sẽ hay, hấp dẫn và thân thiện hơn. Trên này, cao thủ rừng núi có đầy, chỉ là họ đi nhiều biết rộng nhưng kiệm lời, khiêm tốn và sự nổi tiếng đối với họ chỉ là hư danh mà thôi, "hữu xạ tự nhiên hương". Chúc bạn thành công trong mọi chuyến đi (c)
Tiêu đề chỉ là để như vậy chỉ là để thêm tính hấp dẫn thui chứ e k có "kêu" đâu bác đừng hiểu lầm :shrug: , đối vs các bác " cao thủ " thì mấy chuyến này chẳng là gì , nhưng đối vs e đây là 1 chuyến đi nguy hiểm , Cảm ơn bác về menu food nhé .

nhat_quang_1992
04-01-2012, 15:31
Đăng ký một vé.Liên lạc với mình sớm nha!
SDT 0932 135 246
Yahoo! nhat_quang_1992
Khi nào of xem tình hình có ok ko đã mới quyết định tham gia ko!tại mình còn đi học và đi làm nữa!
Cám ơn bạn!

hungg0203vip
04-01-2012, 16:47
Đã cập nhật thông tin

giang_huong
04-01-2012, 22:05
Gh tính như vậy nè...Chó thì cột dây nó,dẫn nó đi theo (nhớ sức thuốc deep nhiều để tránh vắt cho nó),như vậy vào đến nơi mình đỡ mệt vì ko phải ẫm nó,như mấy con gà trong chuyến NCT lần trước...^^ ...Con chó vận động nhiều,thịt cũng sẽ ngon lắm nhỉ...chẹp chẹp...Còn mấy con vắt,có sức deep đến đâu chăng đi nữa thì cũng bị cắn thôi,hôm bữa sức deep nhiều lắm,mà nó bò đến lưng quần ak.Khiếp lắm.Oaoa.Và dành riêng cho những chuyến đi của Hungvip,Gh tham gia thấy tổ chức cũng ok mà,sao mấy a cứ làm nhục chí anh hùng e nó vậy.Tội e nó.Riêng chuyến đi này,Gh muốn tham gia lắm,nhưng ngày đó có lịch đi rồi,ko đi được.Tiếc.Haiz

PhucThinh
04-01-2012, 22:42
Phản đối vụ ăn thịt chó nha các bạn. :T

hungg0203vip
05-01-2012, 12:29
Vẫn còn tuyển các mems phượt đi NCT ><

kinh_van
05-01-2012, 13:22
Hùng chuyển anh sang dập dòm nhé. Vì vẫn chưa xác nhận được lịch công tác với sêp sau tết

ngoc_hoa_89
05-01-2012, 13:34
Sáng CN này chị không có ở Sài gòn nên chắc là không te st được thể lực rồi -.-! Công viên Lê Văn Tám đi 3 vòng vẫn vô tư.. Nhưng về khoản chạy không biết thế nào. Có gì mọi người lên lịch tập thì update cho mình biết nhé. Mình thì đã tập gym được 2 tháng thôi nên chắc thể lực còn yếu lém ^^! nhưng sẽ cố gắng.

Về ý kiến của nhiều người có kinh nghiệm cho là khó có thể vượt 75km rừng trong khoảng thời gian 4 ngày như thế em cũng nên xem xét và dự phòng plan B. Mục tiêu ban đầu là 75km, nhưng trong trường hợp xấu không thể đi hết chặng, thì cũng nên chọn một điểm dừng ( 30-50km) chẳng hạn. Đó là suy nghĩ của riêng mình thôi.

Yến siêu ngố
05-01-2012, 13:41
Vào coi nhiều, thấy các bạn nói nhiều rồi. CÁc bác có kinh nghiệm chỉ nhìn là biết, với 75km và kế hoạch đi của bạn thì chỉ đi đươc 1/2 quãng đường cũng được coi là thành công :)
- Vụ tự túc lương thực (săn bán hái lượm): với khoảng thời gian như thế, hành trình như thế thì thời gian nghỉ ngơi còn phải tiết kiệm chứ nói gì đến săn bắn hái lượm. Lương thực phải chuẩn bị tối thiểu 90% nhu cầu mới đảm bảo đủ thời gian và sức khỏe cho chuyến đi này (ngoài ra là thuốc trợ lực)
- Dù tháng 2 trời không mưa, nhưng len lỏi cả ngày/ đêm trong rừng thì chắc chắn ngày nào cũng ướt -> các bạn nữ chuẩn bị tinh thần nhé vì liên quan đến vệ sinh và sứck hỏe rất nhiều.
- Tinh thần sẽ còn vút cao ở ngày thứ nhất và sẽ giảm dần theo thời gian, sức khỏe. Kinh nghiệm quèn cho thấy nên chia đoạn đường dự kiến giảm dần thao các ngày (check với kiểm lâm địa điểm dựng trại gần nguồn nước của mõi ngày).
- Bạn chủ thớt nên thận trọng hơn trong suy nghĩ. Mình biết bạn coi chuyện này là nghiêm túc và khó khăn nhưng nó thực tế sẽ khó khăn hơn những gì bạn nghĩ. Đi xuyên rừng luôn có những hiểm nguy mà kể cả những người lão luyện cũng không thể lường trước được, tốt nhất bạn nên thận trọng hơn.

Vài lời góp ý chân thành. Có gì động chạm xin cứ giận :d

duongthanhtuan
09-01-2012, 21:02
Anh vừa đi Ma Thiên Lãnh về, máy ngày nay không theo dõi thông tin, không biết off và đóng tiền, để anh chuyển tiền cho em sau. Có lẻ anh không tham gia off cùng mọi người được vì anh ở Tiền Giang, đến ngày đi anh sẽ khăn gói lên đó đi cùng mọi người. Riêng về phần thể lực thì em yên tâm, anh leo Ma Thiên Lãnh tuần vừa rồi, nhóm anh lên đến đỉnh chỉ trong 5h đồng hồ và sức khỏe vẫn tốt.
Có gì thì em thông tin cho anh! A, mà em sắp xép anh làm xế hay ôm vậy, tình hình là anh sẽ chạy xe máy lên đó
Thông tin cho anh qua Mail: [email protected] hoặc [email protected]. ĐT 0943.590.679 hoặc 0974.366.778

hungg0203vip
09-01-2012, 22:15
Xin Lỗi toàn thể mọi người vì sever của phượt có vấn đề nên cả tuần nay k ai vào đăng kí được , nên sẽ dời lịch off và lịch test thể lực để chuẩn bị thêm lực lượng cho chuyến đi

hungg0203vip
09-01-2012, 22:20
À , Em tính giảm bớt mức độ đường đi bộ bằng cách ngày thứ 1 chúng ta sẽ đi xe zeep 20km ( như vậy cung đường chỉ còn 55km ) . Mọi người nghĩ sao , e khảo sát nếu nhiều người đồng ý thì e sẽ đăng kí thêm xe zeep để chỡ mọi người . Còn nếu k thì e sẽ vẫn theo như kế hoạch cũ

gialongadv
09-01-2012, 23:16
À , Em tính giảm bớt mức độ đường đi bộ bằng cách ngày thứ 1 chúng ta sẽ đi xe zeep 20km ( như vậy cung đường chỉ còn 55km ) . Mọi người nghĩ sao , e khảo sát nếu nhiều người đồng ý thì e sẽ đăng kí thêm xe zeep để chỡ mọi người . Còn nếu k thì e sẽ vẫn theo như kế hoạch cũ

uh! Anh thấy như vậy là hay đó Hùng. Chứ 75km/ chuyến anh thấy nó quá sức đó. Mất công thực hiện không đươc thì lại sinh ra nhiều thứ rắc rối. Anh chị em trong giang hồ lại nói nỳ nói nọ. Mình cũng nên bỉết lượng sức mình chứ không nên cố gắng quá mà ảnh hưởng đến nhiều thứ khác em ah!

hungg0203vip
09-01-2012, 23:38
uh! Anh thấy như vậy là hay đó Hùng. Chứ 75km/ chuyến anh thấy nó quá sức đó. Mất công thực hiện không đươc thì lại sinh ra nhiều thứ rắc rối. Anh chị em trong giang hồ lại nói nỳ nói nọ. Mình cũng nên bỉết lượng sức mình chứ không nên cố gắng quá mà ảnh hưởng đến nhiều thứ khác em ah!
E cũng nghỉ vậy , hôm trước cho e xin lỗi nhé , e hơi nóng .

keisuke2804
10-01-2012, 12:31
Hic, gia đình Kei có cái hẹn đi chơi đúng dịp này luôn. Cho Kei rút gạch nhé :| Mọi ng đi vui vẻ nha:D

Rapist987
10-01-2012, 12:35

Mua lương khô mà mang theo, 1 thùng lương khô thì cúng gần 15kg, ăn được cả tuần lun b ạ.

Rapist987
10-01-2012, 12:48
Xin góp ý với b vài thứ thế này:
1. di vào rừng người ta cần độ bền và dẻo khai chứ không phải khỏe là được, cách b test thể lực như thế là chưa ổn, b nên test giống trong quân ngũ đó là đeo balo 20 kg sau đó hành quân (đi bộ) liên tục trong ít nhất 10km, xem có ai chịu được không.
2. balo để test không nên là cái gì cũng mà nó cần cụ thể như: mền, quần áo, đồ cá nhân, nếu đi kiểu sinh tồn thì cần nồi niêu,v.v...-> cái này sẽ giúp các bạn cải thiện được kỹ năng gói ghém và chọn lựa đồ đạc. Cần list ra những đồ cần mang đi và cho vào 3lo sau đó hành quân và test.
3. vì là chuyến đi đầu nên mọi người cần chuẩn bị kỹ về cả tâm lý lẫn thể chất, đi kiểu survive khác với đi picnic, các bạn nên coi qua "man VS wild" và "dual survive" và một số sách chỉ dẫn các kỹ năng cần có để tồn tại (sách này trên phươt.vn có nhưng mình không nhơ tên).
4. đoàn đi 2 - 4 người là đẹp đông quá lộn nhộn và không phải đúng mục đích thật sự của việc b hùng mún có trong chuyến đi.
chúc bạn có chuyến đi thành công, mún đi kiểu survive thì liên hệ với mình, mình sẽ chỉ thêm cho bạn 1 số thứ mà mình biết. nik mình là napkin_hn không thì liên hệ với mình trên phuot.

hungg0203vip
10-01-2012, 12:53
Xin góp ý với b vài thứ thế này:
1. di vào rừng người ta cần độ bền và dẻo khai chứ không phải khỏe là được, cách b test thể lực như thế là chưa ổn, b nên test giống trong quân ngũ đó là đeo balo 20 kg sau đó hành quân (đi bộ) liên tục trong ít nhất 10km, xem có ai chịu được không.
2. balo để test không nên là cái gì cũng mà nó cần cụ thể như: mền, quần áo, đồ cá nhân, nếu đi kiểu sinh tồn thì cần nồi niêu,v.v...-> cái này sẽ giúp các bạn cải thiện được kỹ năng gói ghém và chọn lựa đồ đạc. Cần list ra những đồ cần mang đi và cho vào 3lo sau đó hành quân và test.
3. vì là chuyến đi đầu nên mọi người cần chuẩn bị kỹ về cả tâm lý lẫn thể chất, đi kiểu survive khác với đi picnic, các bạn nên coi qua "man VS wild" và "dual survive" và một số sách chỉ dẫn các kỹ năng cần có để tồn tại (sách này trên phươt.vn có nhưng mình không nhơ tên).
4. đoàn đi 2 - 4 người là đẹp đông quá lộn nhộn và không phải đúng mục đích thật sự của việc b hùng mún có trong chuyến đi.
chúc bạn có chuyến đi thành công, mún đi kiểu survive thì liên hệ với mình, mình sẽ chỉ thêm cho bạn 1 số thứ mà mình biết. nik mình là napkin_hn không thì liên hệ với mình trên phuot.

Đã adđ nick a rồi , thanks a nhé

hungg0203vip
10-01-2012, 13:48
Mua lương khô mà mang theo, 1 thùng lương khô thì cúng gần 15kg, ăn được cả tuần lun b ạ.
Ăn xong thành con khô đuối luôn hả a :LL

Tuyển các anh hùng hào kiệt ................

blapi85
10-01-2012, 23:44
Lâu rồi không ghé phượt, hnay vô thấy cái topic hấp dẫn quá mà thấy lịch off đã qua ngày...đang tiếc hùi hụi nhưng cũng vì tính hấp dẫn của topic nên cố gắng đọc từ đầu đến cuối thì phát hiện ra "dời ngày test thể lực và off "...hehe (chắc do mình ăn ở có đức). Nếu còn đăng ký được thì cho mình một cục gạch cứng nhé....Gạch này chỉ văng ra khi ko qua được vòng test thể lực thoai... Mình là nữ "già" nhưng được cái có sức khỏe (show hàng tí, còn thực tế hạ hồi phân giải :D )
nick yahoo: [email protected]
dt: 090 680 2253

vantruongvpc
11-01-2012, 00:08
Lâu rồi không ghé phượt, hnay vô thấy cái topic hấp dẫn quá mà thấy lịch off đã qua ngày...đang tiếc hùi hụi nhưng cũng vì tính hấp dẫn của topic nên cố gắng đọc từ đầu đến cuối thì phát hiện ra "dời ngày test thể lực và off "...hehe (chắc do mình ăn ở có đức). Nếu còn đăng ký được thì cho mình một cục gạch cứng nhé....Gạch này chỉ văng ra khi ko qua được vòng test thể lực thoai... Mình là nữ "già" nhưng được cái có sức khỏe (show hàng tí, còn thực tế hạ hồi phân giải :D )

THật là nể bạn... Hôm nào cho mình test thể lực chung với nhá:D??

hungg0203vip
11-01-2012, 09:25
Thế là đoàn cũng được khoảng 4 nữ rồi , hì hì , e thấy chị dễ thương mà kêu già gì hả ~^_^~

darkangel
11-01-2012, 12:49
Hi mọi người
Nếu đoàn thuốc chống vắt, muỗi, etc... chọn nhãn này nhé: Repel Insect Repellent 40% DEET - hiệu quả lắm đấy

hungg0203vip
11-01-2012, 13:15
Hi mọi người
Nếu đoàn thuốc chống vắt, muỗi, etc... chọn nhãn này nhé: Repel Insect Repellent 40% DEET - hiệu quả lắm đấy
Thuốc nào xài cũng được miễn rẻ là ok , thanks a nhé

blapi85
11-01-2012, 15:58
Vậy khi nào off iếc zậy chủ thớt ??? sắp nghỉ tết roài nha.... :D

tutu_na
11-01-2012, 16:26
75km ko sợ mà lại đi sợ vắt ah? pó tay.đừng làm anh hùng rơm nhá

hungg0203vip
11-01-2012, 17:20
75km ko sợ mà lại đi sợ vắt ah? pó tay.đừng làm anh hùng rơm nhá
Vắt là bạn e rồi , sợ chi nữa chị hihi , nói zị thui chứ xài deep là ok rồi , nó hút cũng k có nhiều máu lắm đâu

hungg0203vip
11-01-2012, 18:18
TEST thể lực và off đợt 1 sẽ diễn ra vào tuần sau : Test thể lực vào ngày 21/1 ( giờ giấc sẽ update sau)

THứ hai ngày 16/1/2012 6h Đi off trực tiếp tại quán cafe của a đà điểu , ngay nhà hát hoà bình ( yêu cầu mọi người phải có mặt , vì đây là chuyến đi k hề đơn giản nên phải chuẩn bị kĩ , chứ khi vào rừng là chúng ta là những kẻ bị động , nên mọi người cần phải chuẩn bị mọi thứ để chuyến đi diễn ra tốt đẹp )
SDT mọi người lưu ở dưới sign nha

blapi85
12-01-2012, 08:59
hic hic... off + test tiếc gì đó trước ngày thứ 2 (16/01) đi em zai... tình hình là tuần từ ngày 17/01 là lịch tất niên kín mít + một số bạn phải vế quê + một số bạn đi du lịch trước tết nữa... Tình hình rất là tình hình đó....

hungg0203vip
12-01-2012, 09:11
hic hic... off + test tiếc gì đó trước ngày thứ 2 (16/01) đi em zai... tình hình là tuần từ ngày 17/01 là lịch tất niên kín mít + một số bạn phải vế quê + một số bạn đi du lịch trước tết nữa... Tình hình rất là tình hình đó....
OK e sẽ lùi lại 1 ngày là ngày thứ hai

blapi85
12-01-2012, 11:55
OK e sẽ lùi lại 1 ngày là ngày thứ hai

good good...sắp xếp coi thể lực dời luôn e nhe, ko thì khỏi test luôn hen ^^

lilgurl
12-01-2012, 18:39
Ẹc sát tới nơi rồi, chờ hoài cái lịch off + test của em. Giờ giấc của em kiểu này bó tay luôn.
Thôi chuyến này theo không được, chúc mọi người đi vui vẻ.

hungg0203vip
12-01-2012, 22:07
Ẹc sát tới nơi rồi, chờ hoài cái lịch off + test của em. Giờ giấc của em kiểu này bó tay luôn.
Thôi chuyến này theo không được, chúc mọi người đi vui vẻ.
E phải sắp xếp lịch cho mọi người đi off đầy đủ , chứ thứ bảy chủ nhật mọi người đi phượt rồi , chị thông cảm nhé

blapi85
13-01-2012, 16:34
E phải sắp xếp lịch cho mọi người đi off đầy đủ , chứ thứ bảy chủ nhật mọi người đi làm rồi , chị thông cảm nhé

Thứ 7 & CN thường mọi ng được nghỉ mà, ai đi làm ngày CN đâu. Tình hình căng thẳng quá, mới vừa nhận thông báo cty là thứ 2 tổng kết phát thưởng (ko tham dự ko có tiền ăn tết), thứ 3 tất niên (ko tham dự ko được ăn chơi, thác loạn). Có xem xét off chủ nhật được hok e zai. Nếu ko được thì chắc mọi ng off rồi thông báo lại tình hình trên phượt nhé !!!! Thanks e zai & all.

hungg0203vip
13-01-2012, 17:31
Sặc , Cuối năm rồi căng quá ta , Không biết chủ nhật này mọi người có đi phượt k , nếu đi thì chắc 6h chiều cũng về rồi nhỉ\
Mà thôi, cứ để off vậy ,ai k đi được thì E sẽ thông báo công việc qua điện thoại hoặc trực tiép trên đây . Ai k đi được thì nhớ gởi tiền để e đặt cọc bên nct nha ><

ngoc_hoa_89
14-01-2012, 09:33
Sao mình không te st thể lực trước rồi o ff sau nhỉ. nhỡ of f đóng xiền rùi mà te st thể lực không đạt thì *** thế hử. mà cho mình cái địa chỉ cụ thể của quán cafe đi, hổng biết quán anh đà điểu ở đâu!!!!

hungg0203vip
14-01-2012, 11:22
Nếu không đạt thể lực sẽ Back money , quan trọng là 2-3 ngày tới e phải chuyển tiền cho bên NTC để đặt cọc , nếu không chuyến này sẽ bị bên đó huỷ . Tối Thứ 2 16/1 off ở quán hi-end trong khuôn viên Nhà Văn Hóa Quận 10, cạnh nhà hát Hòa Bình. Lúc 18g30. Số của anh Đà Điểu( Chủ quán): 0902992535 .Mọi người nhớ chuẩn bị sẵn những ý kiến của mình , để tới đó đóng góp ý kiến ( thức ăn , đồ đạt , vật dụng , thuốc lọc nước ) , còn lưới cá thì e sẽ nhờ chú đức chuẩn bị luôn . Sẵn đây e cũng nói luôn , e thấy làm cơm lam cũng đơn giản mà lại ngon nữa , mấy a chị thấy sao.

hungg0203vip
15-01-2012, 11:03
Mai mọi người nhớ đi off đúng giờ nha

duongthanhtuan
16-01-2012, 17:18
Ở xa không tham gia off được chúc mọi ngừoi off vui vẻ và góp ý để chuyến đi thành công.

hungg0203vip
16-01-2012, 17:33
Ở xa không tham gia off được chúc mọi ngừoi off vui vẻ và góp ý để chuyến đi thành công.

Hè hè , hẹn gặp a ở kì off lần 2

ngoc_hoa_89
16-01-2012, 19:32
Hẹn 18h mà mãi đến 18h45 ko thấy chủ thớt đâu nên mình phải đi công chuyện, thôi thì mọi người update tình hình trên này cho mình biết nghen!!! khi nào te st off thể lực thì mình đóng xiền nhé chủ thớt. mình là gà chưa đi rừng lần nào nên không có kinh nghiệm >.<, ngaòi những vật dụng chuyên dùng cho đi rừng, nhưng mình thấy có vài thứ cần phải đem theo :
Thực phẩm: gạo, muối, khô (cá, bò, mực, nem...), tiêu ớt, đồ hộp (loại có khoen sẵn), vitamin
Vật dụng cá nhân: giấy vệ sinh, thuốc chống muỗi/vắt, ly nhựa, muỗng, đũa, salonpas, dầu gió, thuốc (cảm, tiêu chảy), dao, hộp quẹt, gậy, đèn pin, phấn (dùng đánh dấu nếu bị lạc)...

Có một điểm lưu ý nữa là em chủ thớt nên xem lại lich trình bởi vì mình có tham khảo trực tiếp với những người đã từng đi NCT (có cả người đã từng đi cùng em Hùng trước đây) thì được biết là xe Jeep chỉ có thể chở được 10-12km chứ ko được 22km như em Hùng nói. Tốt hơn hết là nên có 1 back up plan trong trường hợp mình ko đạt được mục tiêu 75km. Một số góp ý của mình : ))

JHD
16-01-2012, 22:50
Có thể em đây là một người hơi kỹ tính nhưng cũng chỉ dựa trên lợi ích chung của mọi người nên có vài điểm em muốn nói thẳng sau buổi off hôm nay với hi vọng mọi người có thể thực hiện tốt chuyến đi này:
1. Về thời gian: buổi off chiều nay em khá thất vọng về giờ giấc đặc biệt là bác chủ thớt. Theo lịch hẹn mới là 18h30 mà bác mãi tới 19h10 mới tới trong khi đó thằng bạn em mới từ nước ngoài sang chơi mà em không kịp nói với nó câu nào vì sợ trễ hẹn với mọi người và lên ngồi ngóc mỏ một mình từ 18h20. Sau lần này em chân thành đề nghị mọi người có thể đến các buổi off và hợp tác theo đúng giờ giấc định sẵn vì em biết có nhiều anh chị hiện vẫn đi làm nên việc sắp xếp thời gian quả không đơn giản.
2. Về kinh phí: chủ thớt nên tính toán lại chi phí cho cụ thể nhằm giúp anh em có sự chuẩn bị tốt hơn cho chuyến đi này cũng như tránh những sự việc đáng tiếc xảy ra dẫn đến hiểu lầm nhau.
3. Về công tác chuẩn bị: Chủ thớt nhanh chóng tổng hợp kết quả của cuộc off để đưa lên cho mọi người hiểu rõ và phân công nhiệm vụ cho từng người. Em nghĩ các bác đã đăng ký tham gia chuyến đi này đều đã chuẩn bị sẵn sàng để cháy hết mình rồi đúng không ạ ? Vậy chúng ta bắt đầu nào.
Trên đây là vài góp ý vụn vặt của em với hi vọng tạo được chuyến đi ý nghĩa. Thật sự em kỳ vọng rất cao vào chuyến đi này.

hungg0203vip
17-01-2012, 00:39
UPDATE SAU KHI OFF ĐỢT 1
Cáo lỗi cùng mọi người vì đường từ gò vấp từ 5h45 chạy qua tới quán café a Đà điểu thật sự là kẹt khủng khiếp ở ngay khúc CMT8 nên đến trể chứ bản thân e cũng k cố ý để mọi người đợi lâu, Sr mọi người .E Cố gắng làm hết công việc trong hôm nay nên thức khuya làm cho xong bảng này để mọi người cập nhật

+ Bản thân Hùng cũng thấy bữa off hôm nay thiếu nhiều người ( do cuối năm mọi người có nhiều việc phải làm) H thay mặt tất cả những người vắng gửi lời xin lỗi đến mọi người

Sau khi bàn bạc được với các cao thủ võ lâm bác lengkeng1minh , Vĩnh phạm , Đà điểu Và chị Phúc ........
Thì đoàn có 1 số thay đổi như sau, chuyến đi sẽ giảm xuống 20km giữ sức khoẻ đảm bảo cho mọi người đi bộ tốt vào những ngày tiếp theo :
Đoàn sẽ đi vs số lượng 10 người ( mức độ thành công chuyến đi sẽ cao hơn )
Chuẩn bị :
+đèn pin , võng , túi ngủ , áo mưa ,dao du lịch, 1 dao phay , 3-4 bịch nilong.
+mang giày pata ( khoảng 4 đôi vớ ) Tốt nhất nên mang giày quân đội hoặc giày chạy bộ
+soft fell , nón , nước 3-4 lít

Thuốc men : bông gòn , giấy , thuốc sốt rét ,panadon, thuốc đau bụng, thuốc giảm đau , vitamin C , Vitamin B1, thuốc lọc nước , cồn ,dầu gió , thuốc giảm đau salonpas dạng zeo,
Đóng tiền đặt cọc ( đợt 1 ) Những anh chị chưa đóng tiền đặt cọc thì chuyển khoản CHUYỂN QUA NGÂN HÀNG MARITIME BANK số tài khoản : 040 - 01 01 - 79 26 206
CHốt đoàn vào chủ nhật tuần Này
sau khi off thì bầu chị phúc làm thủ quĩ
https://farm3.anhso.net/upload/20120117/00/o/anhso-001028_NCT_1.jpg
Đây là bảng chi tiết về những khoản chi phí mà chúng ta cần sử dụng
https://farm3.anhso.net/upload/20120117/00/o/anhso-001031_NCT_2.jpg

Giờ khởi hành :
6h Tối mùng 10 ( nhắm ngày 1/2/2012 ) sau đó nghỉ ngơi tại nhà xe để sáng hôm sau chuẩn bị xuất phát
Giờ xuất phát 8h ngày 2/2/2012

Mọi người cần chuẩn bị thể lực thật tốt . THể lực là 9 nhưng Ý CHí là 10 . 6h thứ bảy chủ nhật tuần này sẽ tổ chức luyện thể lực cấp tốc cho mọi người tại công viên Cây xanh ( tập trung tại bãi gửi xe ) Yêu cầu mọi người có mặt đầy đủ

hungg0203vip
17-01-2012, 01:06
Vì hùng biết trong khoảng time tết thì việc chuẩn bị công việc của mỗi người khác nhau nên về lương thực mọi người tự chuẩn bị theo bảng mà hùng đã kê, những chi phí trên chỉ là những chi phí Cứng , có những chi phí phụ mọi người có thể góp ý thêm như là cái vụ thuê lều , h đang cần chỗ nào cho thuê giá rẻ , nếu chỗ nào rẻ thì alo cho hùng , hùng sẽ bàn giao công việc thuê lều lại cho a chị
Số tiền còn lại mọi người đóng cho chị Phúc . Hạn đóng tiền Còn lại là từ mùng 1 đến mùng 3 ( đóng cho thủ quĩ ) để chị phúc chia sẽ công việc cho những người khác
Ngày mai e sẽ update số tài khoản hoặc địa chỉ nhà của chị phúc để mọi người có thể thu xếp cho nhanh gọn việc đóng tiền
và cũng xin giới thiệu vs mọi người luôn , chuyến này đoàn mình được lợi thế do có :
CHỊ PHÚC : chuyên gia sử lý nước uống , chấn thương chỉnh hình và cũng là 1 cụ bà lão luyện.
A Nghĩa : bác sĩ
2 VỊ này sẽ là trợ thủ đắt lực của đoàn ta.
Còn giờ thì , đi ngủ thôi , mệt lắm rồi và cũng chưa ăn gì từ lúc về đến giờ , thôi thì sáng mai ăn luôn.

ngoc_hoa_89
17-01-2012, 11:28
Lộ trình giảm xuống 20km nghĩa là chỉ còn 37km hay là lộ trình sẽ chỉ còn 20km nhỉ? Không biết có ai cho mình ôm khônggg : p .

hungg0203vip
17-01-2012, 11:43
Từ 75km xuống 20km , tức là quảng đường mình sẽ đc giảm bớt còn 55km thôi, E thiếu 1 ôm đây :P . Nếu đc thì e vs chị sắp xếp đi chung

metalik
17-01-2012, 22:40
Mình biết chỗ này thuê lều giá cũng khá rẻ, ai có nhu cầu thì liên hệ thử hen! Miss Hồng: 0939036660, địa chỉ 457 Lê VăThọ,p9,GV. Hôm trc mình thuê lều 2 người 2 ngày giá 100k.

hungg0203vip
18-01-2012, 09:20
Mình biết chỗ này thuê lều giá cũng khá rẻ, ai có nhu cầu thì liên hệ thử hen! Miss Hồng: 0939036660, địa chỉ 457 Lê VăThọ,p9,GV. Hôm trc mình thuê lều 2 người 2 ngày giá 100k.
CHỗ nãy cho thuê khá căng, nếu lỡ lủng 1 lỗ nhỏ củng phải đền cả cái lều , e thuê ở đây e sợ lắm rồi . Gần nhà e luôn nè. Ai có chỗ khac k

utheocon1983
18-01-2012, 11:14
cho mình xin vé DẬP DỒM ...làm ôm...nhé
vì giờ chưa có lịch làm tháng 2 nên không săp xếp được...
hy vong đợt này tham gia cùng mọi người...dù bít rằng mình chưa bao giờ phượt huuuh..
mình tuần nào cũng chơi cầu lông hy vọng thể lực cũng bò được đi với mọi người
khoảng 28 tết ,,nếu đi được minh sẽ o..la..lâ .. cho bạn có được không?????
yh: [email protected]
mobi:0908.437.513

Vinh Pham
18-01-2012, 15:55
Có bạn này cho thuê đồ dành cho dân cắm trại
01222994511 - Truyền
Em cứ nói là trên phượt giởi thiêu, có lều và các dụng cụ khác. Nên thuê thì hỏi thuê lều đôi hoặc 3 thôi, ku này cũng dễ tính lắm nên cũng dễ dàng hơn bên chị Hồng. Mà anh cũng có thuê bên chỗ chị hồng cũng ok lắm mà ta.

hungg0203vip
18-01-2012, 18:46
cho mình xin vé DẬP DỒM ...làm ôm...nhé
vì giờ chưa có lịch làm tháng 2 nên không săp xếp được...
hy vong đợt này tham gia cùng mọi người...dù bít rằng mình chưa bao giờ phượt huuuh..
mình tuần nào cũng chơi cầu lông hy vọng thể lực cũng bò được đi với mọi người
khoảng 28 tết ,,nếu đi được minh sẽ o..la..lâ .. cho bạn có được không?????
yh: [email protected]
mobi:0908.437.513
Tất cả mọi người dập dòm mình hi vọng sẽ có mặt để test thể lực cùng nhóm bọn mình + vs nhóm vinh phạm nữa

hungg0203vip
18-01-2012, 23:18
Bây giờ hùng sẽ up bản đồ lên cho mọi người xem nhé , hơi xấu dừng chê nhé
https://farm3.anhso.net/upload/20120118/23/o/anhso-231501_Untitled.jpg
Cung đường đánh dấu X đỏ là cung đường khó , còn lại là cung đường dễ đi nhất
H sắp xếp chuyến đi cũng đã phù hợp rồi , ngày 1 khởi động rô đa , ngày 2 bắt đầu đi cung khó , ngày 3 cung dễ , ngày 4 cung khó . Như thế sẽ phù hợp vs sức khoẻ của mỗi người , và đảm bảo kế hoạch sẽ tốt đẹp .
Những chấm màu xanh là những địa điểm chúng ta cắm trại

hungg0203vip
19-01-2012, 09:30
Vẫn còn 2 chỗ , mọi người join cùng nhé

ngoc_hoa_89
19-01-2012, 14:31
Huhu, tình hình là mình sẽ đi bụi theo bác Quyền theo kế hoạch là 9 ngày bắt đầu từ ngày 20/1 nên có lẽ mình sẽ không tham gia lịch te st thể lực được và không biết có quay về đúng kế hoạch không, nên xin phép mọi người cho mình chuyển từ trạng thái "chắc chắn đi" sang "dập dòm" nhé!!! Hôm đó về mà còn sức chị sẽ alo em nhé chủ thớt, vậy nếu đi được mình xin đóng tiền muộn ngay trước ngày đi nha. Về thể lực thì mình có tập yoga gần như mỗi ngày và thỉnh thoảng có tập tạ khoảng 2 lần/tuần (nâng có 5kg à :"> ), cũng kiên trì được 3 tháng rồi nên hy vọng có thể đáp ứng được. Thế nhé, thnx mọi người.

hungg0203vip
19-01-2012, 16:49
Huhu, tình hình là mình sẽ đi bụi theo bác Quyền theo kế hoạch là 9 ngày bắt đầu từ ngày 20/1 nên có lẽ mình sẽ không tham gia lịch te st thể lực được và không biết có quay về đúng kế hoạch không, nên xin phép mọi người cho mình chuyển từ trạng thái "chắc chắn đi" sang "dập dòm" nhé!!! Hôm đó về mà còn sức chị sẽ alo em nhé chủ thớt, vậy nếu đi được mình xin đóng tiền muộn ngay trước ngày đi nha. Về thể lực thì mình có tập yoga gần như mỗi ngày và thỉnh thoảng có tập tạ khoảng 2 lần/tuần (nâng có 5kg à :"> ), cũng kiên trì được 3 tháng rồi nên hy vọng có thể đáp ứng được. Thế nhé, thnx mọi người.
E k đảm bảo nha , nếu chuyển như thế có người đang kí là chị mất quyền ưu tiên đó , e đã nói ngay từ đầu , nếu đảm bảo đi hãy đặt gạch .... giờ chị chuyển như thế rồi lại phải kiếm thêm người(NO) , e hi vọng chị có thể bình phục sớm , vì ngày 2 mới bắt đầu đi . hihi

ngoc_hoa_89
19-01-2012, 20:18
Neu chị còn sống sót trở về chắc chắn sẽ đi đc mà (c)

hungg0203vip
20-01-2012, 22:59
Sáng mai mọi người nhớ xách balo 6kg ra công viên cây xanh test thể lực nhé

JHD
21-01-2012, 13:30
Aaaaaa, mấy bữa nay anh về quê không để ý, ko biết mọi người test thể lực nên không nói tiếng nào. Phần thể lực chắc cho anh miễn nhé vì hiện giờ anh về quê rồi. Anh sẽ duy trì chạy bộ đều đặn để có đủ sức khỏe cho chuyến đi ;).

hungg0203vip
21-01-2012, 16:12
Sáng nay e đã test thể lực được vs 2 bác newbie , và đã hoàn thành xuất sắc test thể lực, Còn mấy bác oldbie thì e tin tưởng thể lực của mấy bác nhưng mấy bác cũng cố gắng tập luyện thể lực tại nhà . Tất cả chúng ta hãy cố gắng lên , chúc mọi người có 1 kì nghỉ tết thật an khang hạnh phúc và đừng quên giữ sức khỏe để chiến đấu vs cung đường này nhé

Vinh Pham
22-01-2012, 14:48
Sorry ku hôm đó anh coi nồi bánh sáng ra ngủ một mạch đến chiều tối luôn chả nhớ gì đến vụ test cả.

hungg0203vip
22-01-2012, 17:20
Sorry ku hôm đó anh coi nồi bánh sáng ra ngủ một mạch đến chiều tối luôn chả nhớ gì đến vụ test cả.
Hì không sao đâu a , e cũng thông cảm cho mọi người mà , tết nhất rồi , ai cũng bận bịu công chiện hết

JHD
28-01-2012, 11:14
Đã sắp tới ngày đí rồi không biết các bạn đã chuẩn bị sẵn sàng cả chưa ?

cheetah2702
28-01-2012, 11:35
Dẫn đoàn đi cẩn thận nhé chú Hùng, chúc cả đoàn đi về an toàn nhé!

ngoc_hoa_89
29-01-2012, 21:18
Chú Hùng đang leo núi nhờ mình thông báo giùm các bạn là mình sẽ off vào lúc 18h mùng 9 tại quán cafe ngay tại ngã ba rạp chiếu phim Tân Sơn Nhất để nhận đồ dùng cho chuyến đi. Hẹn gặp các bạn!!1

hungg0203vip
30-01-2012, 09:18
Hiện tại H đang đi đà nẵng , giờ đang ở Quãng ngãi , dưới này lạnh quá trời luôn , bi mất liên lạc do dưới này k có internet nên giờ thông báo vs mọi người nhớ đi off đúng giờ vì thời gian đang gấp rút , H đã liên hệ vs bên thuê lều rồi chi phí thuê 1 lều khoảng 240/4 ngày , cũng chuẩn bị xong mọi thứ rồi , mọi người tối mùng 9 nhớ đi off nhé để H phân công đi mua đồ để kịp tối đi NCT , thanks mọi người nhiều

Mọi người nhớ đi off đúng giờ nhé

hungg0203vip
01-02-2012, 18:41
A e chuẩn bị sáng mai lên đường

Depkep
02-02-2012, 01:21
Mình biết chỗ anh Lộc cho thuê lều giá cũng ok, vừa rồi mình thuê 2 cái lều 4 giá 150k/cái muốn ngủ mấy ngày cũng đc.
Lần đó nhóm mình đi Cực Đông hết 5 ngày mới về trả mà giá cũng ko thay đổi "nhưng ngủ có 1 đêm thui, 2 đêm KS + 1 đêm trên xe" :D.

hungg0203vip
05-02-2012, 21:51
Đoàn của hùng vip đã chinh phục thành công và về tp lúc 10h . Chuyến đi này quả là chuyến đi đáng nhớ nhất trong cuộc đời . Học được nhiều điều hay và trải nghiệm cuộc sống của những người lính ngày xưa ,quả là gian nan và cực khổ . Cùng vs những người bạn cùng nhau sát cánh bên nhau , cho dù có những lúc cãi vã nhưng chuyến này ai cũng dễ thương đáng yêu vui vẻ hết . Khi nào off xong share hình thì hùng vip sẽ đăng bên topic hồi ức . Cảm ơn các bạn đã theo dõi topic trong time vừa qua .

ngoc_hoa_89
06-02-2012, 16:22
Sáng nay thức dậy, thấy nhớ rừng quá đi thôi...

Vinh Pham
06-02-2012, 17:00
Chúc mừng mọi người đã hoàn thành cung đường gian khổ!