PDA

View Full Version : Hà giang - cao bằng 12/2016

kienkoi
16-11-2016, 10:18
Hà Giang, chưa bao giờ phải thắc mắc vì sao lại đến nơi này, có quá nhiều thứ của vùng đất này níu giữ bánh xe của ACE xê dịch.
Cao Bằng - vùng đất bằng phẳng ở trên cao - mang trong mình sự hùng vĩ của rừng núi Đông Bắc; với Tĩnh Túc, với Bản Giốc, Ngườm Ngao...chắc chắn sẽ là một điểm đến không thể bỏ qua.
Một phút tăng động muốn ôm nguyên cả 2 người đẹp của rừng núi vào trong tay nên mình lên lịch trình đi đợt tới như dưới đây.
Mục đích của bài viết muốn được sự chỉ bảo của mọi người để lịch trình hợp lý và đáng nhớ hơn.
Cảm ơn tất cả mọi người.

Lịch trình cụ thể:
Ngày 1: HN - HG: đi xe khách, dự kiến tới HG sẽ thuê xe máy. (nhưng sẽ cân nhắc lại việc lôi xe đi từ HN cho chủ động)

Ngày 2: HG - Quản Bạ - Lùng Tám - Đường Thượng - Lũng Hồ - Mậu Duệ - Lũng Phìn - Mèo Vạc - Bảo Lạc
(Đắn đo ghê gớm trong việc chọn đường này hay chọn đường Quản Bạ - Yên Minh - Mèo Vạc, xin ý kiến của mng)
HG - Mèo Vạc: 145Km
Mèo Vạc (Tát Ngà - Niêm Sơm - Niêm Tòng) - Ngã 3 QL 34: 55km
Ngã 3 QL 34 - Bảo Lạc: 60km
Tổng cộng ~260km.

Ngày 3: Bảo Lạc - Cao Bằng - Trùng Khánh
Bảo Lạc - Cao Bằng: 170km (định ghé qua Tĩnh Túc). Ăn trưa ở TP Cao Bằng
Cao Bằng - Trùng Khánh (Thác Bản Giốc): 90km
Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao - TT Trùng Khánh: 30km

Ngày 4: Dự kiến quay lại HG nhưng sau khi gõ số km ra thấy bất khả thi quá, vì sáng ngày hôm sau bọn mình phải về đến HN để có bạn kịp chuyến bay vào SG buổi chiều.
Vậy nên mình định bẻ sang Lạng Sơn hoặc Bắc Kạn. Nhưng do sự bất khả thi ở trên nằm ngoài dự liệu nên tạm dừng ở đây nhờ mng đóng góp ý kiến, thêm tham khảo ý kiến nhóm mình và sẽ bổ sung. :D

Nhờ vả tất cả mọi người nhé!
Cảm ơn mọi người lần nữa :D.

kienkoi
16-11-2016, 18:17
Hự :(. Không có ai sao :(?

songngu607
17-11-2016, 07:49
Hự :(. Không có ai sao :(?
11-17/12/2017 mình cũng định đi tây bắc nè, có j đi chung đc ko,

namlundidong76
17-11-2016, 18:00
Hi kienkoi,

Bạn đi khoảng thời gian từ ngày nào đến ngày nào trong tháng 12 vậy?

kienkoi
21-11-2016, 13:05
Mình đi khoảng giữa tháng. Nhưng team mình khá đông rồi nên chỉ muốn hỏi mng về lịch trình & cung đường chứ không tuyển thêm người :D

kienkoi
21-11-2016, 13:06
HG - CB đông bắc mà bạn :D.

Anewday
21-11-2016, 13:48
Hi kienkoi,

Bạn đi khoảng thời gian từ ngày nào đến ngày nào trong tháng 12 vậy?

Mình 2 mems đi 8/12 nè bạn

V13
23-11-2016, 21:56
Mình 2 mems đi 8/12 nè bạn
Bạn đi cung nào vậy, mình từ Sài Gòn định đi cung Hà Nội - Ba Bể -Bản Giốc từ 9/12 - 12/12 nè

MrCopper
30-11-2016, 08:20
Với cung như vậy thì khả thi nhất là thuê xe máy từ HN & chạy một vòng Đông Bắc thôi.

luuphuong0206nd
02-12-2016, 11:23
Hi bạn,

Mình rất muốn tham gia nhưng đi vào tết duơng lịch được không bạn.

Cảm ơn.

Hà Giang, chưa bao giờ phải thắc mắc vì sao lại đến nơi này, có quá nhiều thứ của vùng đất này níu giữ bánh xe của ACE xê dịch.
Cao Bằng - vùng đất bằng phẳng ở trên cao - mang trong mình sự hùng vĩ của rừng núi Đông Bắc; với Tĩnh Túc, với Bản Giốc, Ngườm Ngao...chắc chắn sẽ là một điểm đến không thể bỏ qua.
Một phút tăng động muốn ôm nguyên cả 2 người đẹp của rừng núi vào trong tay nên mình lên lịch trình đi đợt tới như dưới đây.
Mục đích của bài viết muốn được sự chỉ bảo của mọi người để lịch trình hợp lý và đáng nhớ hơn.
Cảm ơn tất cả mọi người.

Lịch trình cụ thể:
Ngày 1: HN - HG: đi xe khách, dự kiến tới HG sẽ thuê xe máy. (nhưng sẽ cân nhắc lại việc lôi xe đi từ HN cho chủ động)

Ngày 2: HG - Quản Bạ - Lùng Tám - Đường Thượng - Lũng Hồ - Mậu Duệ - Lũng Phìn - Mèo Vạc - Bảo Lạc
(Đắn đo ghê gớm trong việc chọn đường này hay chọn đường Quản Bạ - Yên Minh - Mèo Vạc, xin ý kiến của mng)
HG - Mèo Vạc: 145Km
Mèo Vạc (Tát Ngà - Niêm Sơm - Niêm Tòng) - Ngã 3 QL 34: 55km
Ngã 3 QL 34 - Bảo Lạc: 60km
Tổng cộng ~260km.

Ngày 3: Bảo Lạc - Cao Bằng - Trùng Khánh
Bảo Lạc - Cao Bằng: 170km (định ghé qua Tĩnh Túc). Ăn trưa ở TP Cao Bằng
Cao Bằng - Trùng Khánh (Thác Bản Giốc): 90km
Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao - TT Trùng Khánh: 30km

Ngày 4: Dự kiến quay lại HG nhưng sau khi gõ số km ra thấy bất khả thi quá, vì sáng ngày hôm sau bọn mình phải về đến HN để có bạn kịp chuyến bay vào SG buổi chiều.
Vậy nên mình định bẻ sang Lạng Sơn hoặc Bắc Kạn. Nhưng do sự bất khả thi ở trên nằm ngoài dự liệu nên tạm dừng ở đây nhờ mng đóng góp ý kiến, thêm tham khảo ý kiến nhóm mình và sẽ bổ sung. :D

Nhờ vả tất cả mọi người nhé!
Cảm ơn mọi người lần nữa :D.

fuotpro
04-12-2016, 08:35
Nếu đi từ 23-25/12 thì mình có thể đi cùng

haili
06-12-2016, 11:53
Chào bạn,mình không biết là chuyến đi của bạn có mục đích là gì nhưng nếu bạn muốn đi trên những con đèo con dốc mang đậm dấu ấn của Hà Giang thì cung đường Quản Bạ -Yên Minh - Đồng Văn -Lũng Cú -Mã Phí Lèng-Mèo Vạc sẽ là 1 cung đường đáng nhớ.:)

kienkoi
06-12-2016, 12:16
Hi all, nhóm mình hiện đang muốn rủ thêm 1 xế & 1 xe full join cùng bọn mình. Không biết mng có ai sắp xếp đi cùng được ko nhỉ? Tối t5 tới sẽ cafe trc khi lên đường.
Tks all.

kienkoi
06-12-2016, 12:16
Nếu đi từ 23-25/12 thì mình có thể đi cùng

Bạn nhóm mình bay từ SG ra đợt này bạn ơi :D

kienkoi
06-12-2016, 12:18
Chào bạn,mình không biết là chuyến đi của bạn có mục đích là gì nhưng nếu bạn muốn đi trên những con đèo con dốc mang đậm dấu ấn của Hà Giang thì cung đường Quản Bạ -Yên Minh - Đồng Văn -Lũng Cú -Mã Phí Lèng-Mèo Vạc sẽ là 1 cung đường đáng nhớ.:)

Tks bạn,
Nhóm mình chọn Du già - Mậu duệ cho đợt này. Hẳn cũng sẽ hấp dẫn lắm.

kienkoi
06-12-2016, 12:20
Hi bạn,

Mình rất muốn tham gia nhưng đi vào tết duơng lịch được không bạn.

Cảm ơn.
Nhóm mình có 1 bạn từ SG ra 9-13/12 nên k lùi đc lịch bạn ơi.
Bạn đi được cuối tuần này ko?