PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành: 6 ngày 5 đêm maldives - dưới 1000 usd (2/2 - 7/2/2017 (tết âl))

whoamI
15-11-2016, 13:12
Sau hai chuyến độc hành tới Maldives ghé thăm hơn 10 đảo và resorts khác nhau, tớ đang lên kế hoạch cho chuyến đi thứ 3 vào dịp tết Âm Lịch 2017 sắp tới, cụ thể từ 2/2 - 7/2/2017. Tổng thiệt hại dự tính khoảng dưới 1000 USD 1 người trong điều kiện lý tưởng là tìm được bạn đồng hành để share phòng. Tớ không theo chủ trương du lịch kham khổ nên tất cả các khoản ăn, ở, và các chương trình ăn chơi đều khá PRO (tớ sẽ up hình ảnh để các bạn tham khảo, hoặc ở đây hoặc trên facebook). Chương trình cụ thể như sau:
I> Hãng hàng không:
Tớ sẽ bay bằng Airasia cho tiết kiệm.Vé khứ hổi Kualar Lumpur - Malé theo thời điểm hiện tại là USD 215. Vé từ Sài Gòn/ Hà Hội sang Kualar Lumpur thì tớ check sau, chắc giá cũng không cao lắm đâu.
II> Di chuyển:
Để tiết kiệm và có thêm tiền ăn cho hoạt động ăn chơi tớ ưu tiên sử dụng phương tiện phà công cộng. Cụ thể:
1. Sáng 3/2 sẽ lên phà từ thủ đô Male đi Thinadhoo - đây là một đảo dân sinh thuộc atoll Vaavu. Hòn đảo, phải nói sao nhỉ, giống như một thiên đường thuần khiết với rất ít khách du lịch, ít luôn cả dân cư sinh sống, bãi cát dài mịn trắng tinh, biển xanh ngắt, không khí cực kỳ trong lành. Còn riêng khoản san hô thì đứng ngay trên bờ bạn cũng có thể thấy san hô đội cát chồi lên. Đảo ở khá xa sân bay, phải đi bằng phà mất 5 tiếng rưỡi mới tới được. Trong suốt hành trình phà sẽ ghé một số đảo dân sinh khác để trả và đón khách. Nhưng bạn đừng vội lo lắng vì theo kinh nghiệm của bản thân tớ thì sẽ không có khoảnh khắc nào với Maldives là buồn tẻ, nhàm chán đâu. Chúng ta sẽ được chiêm ngưỡng nhiều island, resorts trong lúc chờ đợi để tới được Thinadhoo.
2. Sáng 6/2 chúng ta sẽ lên phà từ Thinadhoo trở về Maafushi. Chặng này mất khoảng 3 tiếng rưỡi
3. Chiều 7/2 chúng ta sẽ đi bằng tàu cao tốc từ Maafushi về lại Malé và lên máy bay trở về lại Việt Nam.
III> Lưu trú + Lịch trình:
2/2 - Tới Maldives. Ngủ đêm tại nhà nghỉ tại thủ đô Malé. Hình ảnh nhà nghỉ tớ sẽ up sau. Tớ chọn luôn nhà nghỉ lần trước tớ ở vì giá cả, vị trí và dịch vụ okay.
3/2 -
07:00 AM: Ăn sáng tại nhà nghỉ. Sau bữa sáng sẽ cùng nhau khám phá thủ đô Male.
10:00 AM: Lên phà đi Thinadhoo. Ngủ đêm tại khách sạn (tiêu chuẩn 4 sao) tại Thinadhoo. Hình ảnh tớ cũng sẽ up sau. Tớ book fullboard, tức là các bữa ăn trong suốt thời gian ở tại đảo đều đã bao gồm trong giá phòng.
15:30 PM: Tới Thinadhoo, nhận phòng, nghỉ ngơi, khám phá đảo, đi tắm biển và lặn ngắm san hô ngay tại Thinadhoo
20:00 PM: Ăn tối tại khách sạn (Nhiều khả năng bữa tối sẽ là BBQ ngoài bãi biển ^^)
4/2 -
09:00 AM: Khăn gói lên đường cho tour lặn ngắm san hô cả ngày ở cung phía Nam của vành đai san hô, bao gồm bữa trưa ở một Robison Island (đảo hoang) nào đó.
Chiều về lại Thinadhoo, lại tự do khám phá đảo và nghỉ ngơi
Ăn tối tại khách sạn. Lưu ý khách sạn có hồ bơi rộng chà bá luôn. Và có bar ngoài bãi biển nữa để sau bữa tối có chỗ tụ tập chém gió.
5/2 -
09:00 AM: Lại khăn gói đi sandbank tắm, lặn ngắm san hô, chụp hình, abcxyz tùy sở thích...
Ăn trưa và tối tại khách sạn
6/2 -
07:00 AM: Ăn sáng
08:30 AM: Trả phòng
09:15 AM: Lên phà đi Maafushi. Mục đích tới Maafushi là để đi thăm một resort 4, 5 sao nào đó để các bạn cơ hội chiêm ngưỡng và chụp hình check-in ;)
12:55 PM: Tới Maafushi, nhận phòng nhà nghỉ. Ăn trưa tự xử. Có thể mang theo một ít đồ dự phòng từ Việt Nam cho những bữa ăn lỡ cỡ thế này. Nghỉ ngơi.
15:00 PM: Khám phá Maafushi. Buổi tối tại Maafushi có thể sẽ có show nhạc tại bãi biển.
7/2 -
Sau ăn sáng sẽ đi thăm một resort 4* hoặc 5* lân cận. Tớ đang dự kiến một số resort sau: Anaantara Dhigu, Anaantara Veli, Adaaran Vadoo. Tớ đang check lại thông tin và giá vì không phải resort nào cũng welcome khách daytour visit, lý do là để đảm bảo sự yên tĩnh, riêng tư cho khách của họ thôi. Giá 1000 USD mà tớ dự trù ở trên là đã bao gồm chi phí thăm đảo rồi nhé. Bữa trưa tớ cũng đang dự tính là trên resort luôn.
17:00 PM: Lên tàu cao tốc về lại Male
Có thể sẽ lang thang tại Male chút nữa trước khi sang sân bay, về lại Việt Nam.
IV> Thành viên tham gia:
Bạn nào quan tâm có thể tự xử phần vé máy bay. Các dịch vụ khác thì tớ sẽ gom lại book cùng.
P/S: Tớ sẽ cố gắng up hình ngay trên này để các bạn tiện tham khảo. Trong trường hợp up không được thì tớ sẽ tạo một album bên FB các bạn chịu khó qua xem nhé.
Nhân tiện, FB của tớ: https://www.facebook.com/chaunt.1988

whoamI
15-11-2016, 15:31
Sau cùng tớ cũng chọn up hình lên FB cho dễ. Các bạn follow link bên dưới nhé:
https://www.facebook.com/chaunt.1988/media_set?set=a.1342729335737733.1073741932.100000 020376298&type=3&uploaded=18

whoamI
17-11-2016, 17:17
Do dịp Tết vé từ HN/SG đi và về Kuala Lumpur khá cao nên tớ đang tính dời ngày khởi hành lại 16/2 - 21/2 or 23/2 - 28/2.

trinhthuthuy
23-11-2016, 09:41
Xóa. Post nhầm.

NamAnh
07-07-2017, 23:51
Cho m hỏi chút là b đã đi chưa vậy 😭😭 m có 2 vợ chồng muốn đi lắm dự tính tháng 10-11 này sẽ đi mà chưa có kinh nghiệm gì cả

maytrang
08-07-2017, 20:19
Hi!!!
Bạn đã book vé cho chuyến Kul/male chưa vậy ???
Total cho chuyến đi đã bao gồm vé máy bay thì good
Khi nào bạn book được vé rẻ hú mình book chung nha

HoangVK
12-07-2017, 09:09
Em oi, da chon ngay nao khoi hanh chac chan chua, anh muon dat gach cung neu cho biet som de mua ve bay. email va fb [email protected] nha

Thao_Mai
13-07-2017, 11:12
năm ngoái cũng hụt chuyến tới Male và Srilanka mặc dù đã mua vé hết chặng. cho minh đặt ghạch để check vé và thời gian lại đã.