PDA

View Full Version : Nghỉ tết dương lịch đi Huế từ Hà Nội (30/12 - 2/1)

mau_la_di_85
24-12-2011, 12:37
Tình hình là cái đầu và cái chân cùng chung 1 quyết định lang thang . Được nghỉ tết dương tớ đi Huế . Nhưng chưa có bạn đồng hành , tớ là con gái nên ko thể 1 mình 1 chiến mã được. Tớ quyết định đi oto tối 30/12 lúc 18h , đến Huế theo dự kiến là 8h30p ngày 31/1. Và về Hn ngày 2/1 lúc 17h30p.
Giá vé oto đi về là 500k/1 người
Nhà nghỉ 250k
Ăn 3 ngày 300k ( ở Huế đô ăn rẻ mà )
3 ngày lang thang , chụp choẹt thoải mái nhé .
Có bạn nào máu đi xe máy thì càng tốt , tớ ủng hộ nhiệt tình . :D
Có bạn nào phượt dịp này đến Huế với tớ ko ?

voongsenh
24-12-2011, 13:49
Máu thật.....chúc mừng .....bla bla =))

dantocgoc
24-12-2011, 18:13
Thời hạn cho chủ topic là 24h, phải bổ sung chi tiết lịch trình và kinh phí dự trù dành cho chuyến đi này theo đúng quy định. Vì hiện tại vẫn chưa có bất cứ thông tin cụ thể nào.

sakurahana
26-12-2011, 11:43
@mauladi85 : hi bạn, tớ có góp ý chương trình nè
- ngày 31/12 : đến Huế, đi xe ôm từ bến xe về Nguyễn trường tộ ( Gần nhà thờ Phú cam), book phòng. Giá Khoảng 150k-180k/ngày đêm. Sau đó đi vào thành chơi ( Bờ bắc sông Hương). 3pm Quay về bờ nam tham quan chợ Bến Ngự, nhà thờ Phú cam, đạp đá, vỹ dạ, .. Bữa Tối đi chén chè hẻm, cơm âm phủ, rẻ và ngon :), sau khi chén xong, đi chơi dọc sông hương, uống cafe gần cổng trường sư phạm ( đẹp và rất Huế)
- Ngày 1/1 : Sáng đi Đàn nam giao, dọc tuyến sẽ ghé thăm chùa Từ Đàm, Từ Hiếu, lăng Khải Định..và vài chỗ có thể đi, ăn trưa dọc đường. Chiếu tiếp tục tuyến hành trình và quay về đến Huế buổi tối. Ra bến xe và ngược dòng về thủ đô, 2/1 đi làm :))
- Ngày 29/12 tớ lượn ở Đà nẵng, sáng 31 có thể ra được Huế, các bạn chốt chương trình nhé, nếu được tớ tham gia.

buonthidi
26-12-2011, 23:12
nếu đi bằng oto thì cho đăng kí nhé, được lang thang chụp choẹt là khoái rồi

buonthidi
27-12-2011, 10:31
Huế mùa này có mưa ko nhỉ, đã từng qua Huế 1 lần nhưng lâu lắm rồi và lúc đó cũng ko có máy ảnh, về tiếc mãi. Huế có nhiều địa điểm nếu có máy ảnh chụp đẹp lắm đó. Ở Huế cũng khá nhiều đồ ăn ngon, bún bò, bánh rất nhiều loại bánh.... Nhớ đến Huế đã thấy muốn đi luôn rồi, đếm từng ngày chờ đến khi xuất phát

mau_la_di_85
27-12-2011, 15:23
Buonthidi có đi cùng tớ ko ? Tớ đi lúc 18h ngày 30/12 bằng oto , và về ngày 2/1.
Cảm ơn bạn sakurahana đã góp ý : tớ định nếu đi 1 mình thì sẽ ngẫu hứng , lang thang khám phá Huế , chỗ nào ngon bổ rẻ thì chén thôi, nhưng nếu nhiều hơn 1 mình tớ thì sẽ bàn cụ thể , có bạn nào đi cùng tớ ko?
Huế mùa này mưa thì phải , nhưng hi vong mấy ngày đó nắng đẹp, nhưng lạnh là chắc chắn rồi , tớ chuẩn bị ba lô quần áo ấm , máy ảnh và máy tính nữa . Nếu ko rủ rê đc ai, tớ vẫn đi 1 mình. :D

buonthidi
27-12-2011, 22:15
Đương nhiên là đi rồi, đang muốn đi luôn vì vướng công việc nên đành đợi đến ngày nghỉ, xuất phát từ đâu? lịch trình có chưa hay cứ đi đã? mua vé ô tô thế nào? đóng tiền thế nào nhỉ? có off trước khi đi ko? oh mà hình như mới có 2 người ah? kệ, 2 người cũng đi nhé càng vui, có cái máy ảnh tự động hơi cùi nhưng sẽ làm được 1 anbum ngon cho thiên hạ choáng, hehe