PDA

View Full Version : [Thái Lan] Tìm bạn đồng hành cung đường Chiang Mai - Ban Rak Thai 14-18/11

viento16
22-10-2016, 15:16
Xin chào,

Mình xuất phát từ SG, sẽ đến Chiang Mai vào ngày 13/11, theo kế hoạch sẽ là xem lễ hội rồi thăm thú Chiang Mai, nhưng mà vì lí do Quốc tang nên nghe tin lễ hội sẽ bị huỷ hoặc là làm đơn giản hơn.
Vì vậy mình đổi kế hoạch, sẽ đi thăm cả Pai, Mae Hong Son và đặc biệt là Ban Rak Thai.

Định đi Bus thôi nhưng nhìn cung đường tuyệt vời quá, mà mình lại chỉ đi 1 mình, nên muốn tìm bạn đồng hành, có gì cũng sẽ tiết kiệm chi phí hơn.
https://i1378.photobucket.com/albums/ah97/thy_tran16/untitled-2_zpsssa6sdmo.jpg (http://s1378.photobucket.com/user/thy_tran16/media/untitled-2_zpsssa6sdmo.jpg.html)

Lịch trình hiện tại như sau:
13,14/11: tham quan Chiangmai
15/11: đi bus lên Pai, ở lại 1 đêm (đoạn Chiangmai-pai nhiều khúc quanh xe lớn nhiều nên mình sẽ di chuyển bằng bus)
16,17: 16 thuê xe chạy lên Ban Rak Thai (đường đẹp ít xe lớn chạy thoải mái), đoạn di chuyển này có thể mất 1 ngày, nên mình sẽ ở Ban Rak Thai 1 đêm, hôm sau chạy về Pai rồi bus về lại Chiangmai. Chia tay nhau tại đó.

Nếu có gì thắc mắc email cho mình [email protected] để bàn bạc kỹ hơn.

P.s: 1 vài điều về mình: Nữ, 21 tuổi, mình ăn chay trường, nhưng mình sẽ sẵn lòng đi chung nhìn bạn ăn uống :D

DatRua_Siam
22-10-2016, 17:47
Vẫn có thả đèn cầu nguyện như bình thường ở Chiangmai nên bạn nên sắp xếp để ở Chiangmai trong tối 14/11 để ngắm thả đèn. Xong sáng hôm sau mua vé bus đi Pai, ở Pai 2 ngày là đẹp. Xong thuê xe máy đi Meahongson, trên đường đi có đi qua Ban Rak Thai thì bạn có thể ghé vào chơi. Đường đi từ Pai tới Meahongson khoảng 100km đi hết 3 tiếng (có nhiều đường cua dốc và hẹp nhưng lái xe máy rất phê, đặc biệt có thể dừng lại ngắm cảnh tùy ý). Meahongsong thì cũng không có gì đặc sắc lắm, town khá nhỏ. Nếu bạn cần thêm thông tin về chặng này thì cứ inbox mình. Đợt rồi mình có làm chặng Chiangmai - Pai - Meahongson 4 ngày này bằng bus (chiangmai-pai-chiangmai) và bằng xe máy (pai-mea-pai) nên kha khá kinh nghiệm =)) khuyến khích đi xe máy nếu bạn tay lái cứng ở đoạn pai meahong son (đẹp hơn đoạn chiangmai pai cực cực :v và vắng xe hơn, đi thoải mái).

ZozoDao
22-10-2016, 23:15
Em có đi từ Hà Nội không vậy?

viento16
22-10-2016, 23:27
Em có đi từ Hà Nội không vậy?

Em đi từ Sg ạ. 12 em bay sang BKK, đến Chiang Mai vào sáng 13 ạ. Nên em mới có ý định hẹn gặp ở Chiang Mai :D

thangdv
24-10-2016, 00:11
12 minh cung bay tu hn-bk
Va cũng dự định đến chiangmai ngay 13.
Check inbox nhe bạn

lilgurl
24-10-2016, 10:15
Hi bạn,

Bên mình cũng bay SG - BKK 12 và mình có lịch trình cho 12 - 16 hết luôn rồi. 16 mình ở Chiang Rai và chưa có lịch về. Nếu mấy ngày 16 - 18 bạn có hứng thú qua biên giới Burma với đi chơi tàn tàn Chiang Rai thì add mình ha.
FB của mình [email protected] á ^_^