PDA

View Full Version : Tìm bạn đi Hà Giang

linhyeut2003
09-04-2009, 09:32
Hi all

Em đọc các thông tin về Hà Giang mà thích quá nhưng hiện tại có mỗi mình em thì em không đi được. Có bác nào hoặc nhóm nào đi Hà Giang vào đợt 30/4 này cho em đi với ah balo (http://doxinh.com.vn/balo). Em mấy hôm ây mê mẩn tìm hiểu về Hà Giang kinh khủng, chỉ ước được đi ngay thôi. Đi bằng phương tiện gì em cũng theo. ID YM: hoacomay_aki :help

PẮC TƯ
09-04-2009, 23:03
Hy vọng gặp bạn ở HG . Mình ở SG ra dự kiến có mặt ở HG dịp 30/4 .

Keeble
09-04-2009, 23:30
bạn tính đi ntn? , dự tính khoảng mấy ngày để mình bít còn sắp xếp ?

cuontheochieugo
10-04-2009, 08:48
Tớ cũng muốn đi, nhưng chỉ đi được từ 30/4-3/5. Xin nghỉ nhiều rồi. Bây giờ chỉ đi được như vậy thôi ah. Hy vọng đi được cùng mọi người.

linhyeut2003
10-04-2009, 13:53
Hi

Hôm qua, tớ quyết định đi theo nhóm ở bên ttvn rồi vì mình tớ thì không sắp xếp được vụ này vì không có kinh nghiệm. Bạn Keeble và bạn cuontheochieugio sang bên ttvn tìm nhóm đi Hà Giang nhé. Bên đó cũng đang tuyển xế và ôm đi Hà Giang. Hẹn gặp lại mọi người ở bên đó nhé.

DHP2008
10-04-2009, 17:12
Tớ rắp tâm đi Hà Giang nhiều nhiều lần lắm rùi mà chưa lần nào đi được cả vì thế không có một tí xíu kinh nghiệm nào cả. Hay lần này chúng mình tự tổ chức xách balo và khởi hành từ bến xe Mỹ Đình nhỉ?

Keeble
10-04-2009, 21:23
cho mình xin cái link ttvn nào :-s, bỏ rơi người ta thế đấy hả :-s

linhyeut2003
10-04-2009, 22:43
Sorry bạn nhiều nha. Bạn vào đường link này nhé
http://ttvnol.com/forum/f_233/1152220/trang-4.ttvn
Không vào được bạn nhắn qua YM nhé: hoacomay_aki

Thân ái

linhyeut2003
10-04-2009, 22:45
Bạn ơi, hay bạn sang bên ttvn đi, đường link như trên ấy. Tớ cũng chưa đi lần nào, đang háo hức lắm.

greenline
11-04-2009, 23:46
Sorry bạn nhiều nha. Bạn vào đường link này nhé
http://ttvnol.com/forum/f_233/1152220/trang-4.ttvn
Không vào được bạn nhắn qua YM nhé: hoacomay_aki

Thân ái

Tớ cũng đang kiếm nhóm đi HG mà chưa được. Chui vào link của đ/c invi (cũng chơi bên này) mà muốn té cái đùng. Đi thế thì mồm hò hét đi chết như I vồ cũng phải giơ tay than: Trời sinh ra I vồ còn sinh ra thằng In vi.

=))

linhyeut2003
12-04-2009, 02:17
Tớ cũng đang kiếm nhóm đi HG mà chưa được. Chui vào link của đ/c invi (cũng chơi bên này) mà muốn té cái đùng. Đi thế thì mồm hò hét đi chết như I vồ cũng phải giơ tay than: Trời sinh ra I vồ còn sinh ra thằng In vi.

=))

Hic, tớ định tham gia nhóm của bác ấy nhưng mà thấy nếu đi như thế thì quả thật cũng hơi choáng. Bạn cho tớ YM của bạn đi, tớ liên lạc lại với bạn nhé:)

greenline
12-04-2009, 11:37
Hic, tớ định tham gia nhóm của bác ấy nhưng mà thấy nếu đi như thế thì quả thật cũng hơi choáng. Bạn cho tớ YM của bạn đi, tớ liên lạc lại với bạn nhé:)

Bạn có PM nhé! :)

SonTT
12-04-2009, 17:42
Bạn hỏi Nguyen, Nguyen có thể đi Hà Giang vào bất kỳ lúc nào... vì chỉ ở đó anh mới có cảm hứng chụp ảnh...

bingot
13-04-2009, 12:06
hi hi bạn Green line ới đi cùng bạnĐảm chuyến này đi hí hí , bạn ý lập cung thế thui , cho vỡ tan tành ý mà ;)) chứ hem có chạy như vậy đâu à , 20 này off bác lên off thử ;)) , lúc đó mới chốt mà bác keke

greenline
13-04-2009, 17:19
hi hi bạn Green line ới đi cùng bạnĐảm chuyến này đi hí hí , bạn ý lập cung thế thui , cho vỡ tan tành ý mà ;)) chứ hem có chạy như vậy đâu à , 20 này off bác lên off thử ;)) , lúc đó mới chốt mà bác keke

Hì hì, mình vẫn giữ ý định muốn chạy Hà Nội - Vị Xuyên - Quản Bạ - Yên Minh – Đồng văn - Bắc Mê - Na Hang - Tuyên Quang - HN. Tâm điểm ngoài Đồng Văn, Mã Pí Lèng thì sẽ tập trung vào ngày thứ 4, là cái này:

Phát hiện hang đá đẹp nhất tỉnh Hà Giang
(Dân trí) - Cửa hang rộng trên 20m được che phủ bởi rừng cây nghiến, đinh... và chằng chịt dây leo. Lòng hang rộng và sâu hàng ngàn mét. Những nhũ đá với những hình khối, dáng đẹp khó lời nào tả xiết...

Huyện Bắc Mê (Hà Giang) vừa phát hiện hang Bách Sơn đẹp nhất tỉnh, cách trung tâm huyện lỵ Bắc Mê gần 1 giờ đi thuyền (khoảng 15 km) thuộc địa phận bản Bách Sơn, xã Thượng Tân.

Nếu đoàn bạn quyết định đi cung như thế thì tớ tham gia liền. :D

co_mem
13-04-2009, 19:55
Anh Green ko về lo vụ HG cho nhà mình lại cứ chạy loanh quanh đâu đâu.

Hay sợ làm TĐ quá rồi :D

greenline
13-04-2009, 20:54
Anh Green ko về lo vụ HG cho nhà mình lại cứ chạy loanh quanh đâu đâu.

Hay sợ làm TĐ quá rồi :D

Nhà nào hử? Chúng ló dấu diếm rủ nhau đi chợ tình hết rồi. :LL Có đứa ở nhà đang ướt hết bàn phím vì thèm kìa. :LL

=))

invisible13
15-04-2009, 15:37
Mò sang đây mới biết mình đang bị chém gió.
Các bác chém kinh quá nên e phải sửa lại lịch trình dư lày:

Em xin post lại lịch trình Mong Manh lần 3 với tốc độ vừa bò vừa thong thả cho ôm xế mong manh với nhau. hí hí.

Ngày 1: 29/4 xuất phát 7h sáng
Hà Nội - Bắc Kạn (ăn trưa) - Ba Bể (thuê thuyền chơi loanh quanh) - ngủ Ba Bể

Ngày 2: 30/4: Ba Bể - Chợ Rã - Tĩnh túc - Bảo Lạc - Mèo Vạc

ngày 3: 1/5: Mèo Vạc - Mã Pì Lèng - Đồng Văn - Lũng Cú - nhà họ Vương - Phó Bảng - Yên Minh - Quản Bạ

ngày 4: 2/5: Quản Bạ - cổng trời - chợ Quyết Tiến - Hà Giang - Vị Xuyên - Tây Côn Lĩnh 2 - HSP

ngày 5: 3/5: HSP - Việt Quang - Tuyên Quang (ăn trưa) - Trân Trào - Sơn Dương - Vĩnh Yên - Hà Nội

Mấy đồng chí ném gạch lung tung quá, nên t2 20/4 ọp rồi chốt d sách luôn vậy. Tình hình là đang thiếu xế thừa ôm ạh.

movadoklx
15-04-2009, 16:21
Nhà nào hử? Chúng ló dấu diếm rủ nhau đi chợ tình hết rồi. :LL Có đứa ở nhà đang ướt hết bàn phím vì thèm kìa. :LL

=))

Eo tưởng Gr làm TĐ cho chuyến Khâu Vai nữa chứ ???:T:T:T

xom2009
16-04-2009, 08:35
trời ơi chuyến này em mê quá mà trùng lịch đi trường xa mất rồi

greenline
16-04-2009, 11:14
Eo tưởng Gr làm TĐ cho chuyến Khâu Vai nữa chứ ???:T:T:T

Sợ làm trưởng đoàn rồi. :LL Giỡn vậy chứ đi HG vào ngày thường thì làm việc sao nổi. Chịu rồi. :shrug::S

Bác đi Trường Sa??? Trời ơi ghen tị với bác quá. (c)

movadoklx
16-04-2009, 11:21

trường xa hay Trường Sa huh bác ??? Nếu đi TS thì hình như cuối tháng này có 1 đoàn ra đó bác join cùng đoàn đóa sao ??? Hix hix

loakenden
16-04-2009, 11:26
Em cũng mới đọc cái topic MONG MANH bên ttvn. Đợt 30/4 này đi HG đông thật. Em với một xế cũng đang lên kế hoạch đi HG nhưng các hội đều đông quá.

xom2009
16-04-2009, 14:08
dạ em đi cùng đoàn thanh niên hihi. nguyên 1tàu các bác ạ, chưa biết chuẩn bị những gì, mới chuẩn bị thẻ nhớ thôi, em đi có 10 ngày thôi mà các bác haha

Khoimaytronggio
17-04-2009, 12:38
Mò sang đây mới biết mình đang bị chém gió.
Các bác chém kinh quá nên e phải sửa lại lịch trình dư lày:

Em xin post lại lịch trình Mong Manh lần 3 với tốc độ vừa bò vừa thong thả cho ôm xế mong manh với nhau. hí hí.

Ngày 1: 29/4 xuất phát 7h sáng
Hà Nội - Bắc Kạn (ăn trưa) - Ba Bể (thuê thuyền chơi loanh quanh) - ngủ Ba Bể

Ngày 2: 30/4: Ba Bể - Chợ Rã - Tĩnh túc - Bảo Lạc - Mèo Vạc

ngày 3: 1/5: Mèo Vạc - Mã Pì Lèng - Đồng Văn - Lũng Cú - nhà họ Vương - Phó Bảng - Yên Minh - Quản Bạ

ngày 4: 2/5: Quản Bạ - cổng trời - chợ Quyết Tiến - Hà Giang - Vị Xuyên - Tây Côn Lĩnh 2 - HSP

ngày 5: 3/5: HSP - Việt Quang - Tuyên Quang (ăn trưa) - Trân Trào - Sơn Dương - Vĩnh Yên - Hà Nội

Mấy đồng chí ném gạch lung tung quá, nên t2 20/4 ọp rồi chốt d sách luôn vậy. Tình hình là đang thiếu xế thừa ôm ạh.

Chết dở. Nhà em có 3 ôm, bác xem có điều thêm được xế không? Em cảm ơn nhiều nha!

linhyeut2003
17-04-2009, 16:16
Chết dở. Nhà em có 3 ôm, bác xem có điều thêm được xế không? Em cảm ơn nhiều nha!

Hi Khoimaytronggio, bác Đảm tạo topic trong ttvn cơ, mà đoàn tớ chốt đoàn rồi bạn ah. Nhờ Mod đóng giúp em topic này nhé. Em tìm được nhóm đi Hà Giang rồi. Thank you.