PDA

View Full Version : Chơi tết dương lịch núi bắc yên, sơn la

hoangvandangslvn
23-12-2011, 09:36
CHƠI TẾT DƯƠNG LỊCH NÚI BẮC YÊN, SƠN LA

Tết Nhâm Thìn 2012 sắp đến rồi, các dân phượt đã có kế hoạch gì chưa?
Nếu bạn là người muốn tìm hiểu phong tục, tập quán các dân tộc thiểu số ở vùng cao và thích trải nghiệm chính mình?
Các bạn hãy lên xã Song Pe, huyện Bắc Yên, tỉnh Sơn La nhé vì nơi đây ngày tết rất đặc biệt, bạn sẽ được các gia chủ rất tôt bụng và mến khách, đến với Song Pe bạn còn được tham gia các trò chơi: Ném còn, Đánh quay và thi Bắn nỏ và xòe hoa, uống rượu cần….
Trong ngày tết dương lịch và tết cổ truyền các bạn sẽ được thưởng thức các món đạc sản: cá suối nướng, thịt trâu gác bếp, cá chua sông đà…..
Có rất loại hình để bạn chọn và tham quan du lịch Bắc Yên:
Bơi thuyền hồ Sông Đà, ăn tết với người dân nơi đây, tham gia hội xòe, cùng đi bắt cá suối và nướng ăn, tham quan các thác đẹp và những con suối còn đầy vẻ hoang sơ….
Tôi sẽ là hướng dẫn viên miễn phí cho các bạn.
Nhanh lên bạn ơi, Bắc Yên đang chào đón bạn

lần sau tơ sẽ post ảnh nha

Lantrailt
24-12-2011, 16:43
Bắc Yên mình đi qua trong lộ trình của mình mà! Nếu không phiền, cho mình xin sdt của bạn nhé!
Lần đầu đến Bắc Yên, thích cái món gà rang muối lắm ^^, nên lần này, muốn trở lại để thăm thú được nhiều hơn! Rất vui nếu bạn hướng dẫn thêm cho đoàn mình!

battramdao
25-12-2011, 08:13
Quảng cáo chăng?

denmuon
25-12-2011, 16:17
post ảnh đi bạn, mình mới qua bắc yên có 1 lần. Đánh giá sơ bộ là thị trấn nhỏ, yên bình. Trà tà sùa khá ngon, lợn bản chạy đầy đường. Cũng định sẽ đi lại lần nữa vào dịp này. Chờ ảnh của bạn

dulichonha
25-12-2011, 17:51
Nếu đi từ Hà Nội thì đi như thế nào là tiện nhất? Bạn cho thêm vài lời tư vấn để lên lịch trình.

cuongnm
26-12-2011, 18:55
Quảng cáo du lịch ấy mà :)