PDA

View Full Version : Thiên đường New Zealand Tết 2017 (27/01-06/02/17)

cádalợn
13-10-2016, 16:06
New zealand từ lâu đã là thiên đường mơ ước của mình và không nói thì ai cũng biết đẹp thế nào rồi hen. Đi vào Tết thì tha hồ hái trái cây vá trái gì miễn có là hái hết.
Tuyển bạn đồng hành đi bụi New zealand vào dịp Tết bằng xe tự lái. Nhóm mình từ SGN có 3 người đang xin visa bạn nào quan tâm vui lòng liên lạc gấp để xin cùng hoặc đăng kí. https://www.facebook.com/#!/bui.ngocdung.37
Yêu cầu:
+ Nam có khả năng lái xe bên trái, có bằng lái B2 để đổi sang bằng Quốc Tế
+ Nữ thể lực tốt. Lái xe được càng tốt.
Chi phí: đi đến đâu chi đến đó tầm khoảng 700USD trong 10 ngày chưa bao gồm tiền vé máy bay.
Lịch trình sơ sơ và ngày về có thể điều chỉnh tùy mỗi người:
Ngày 1-3: Ackland/Waitomo/rotorua
Ngày 4-6: Wellington ...
Ngày 7: Queenstown
Ngày 8-9:Christchurch
Ngày 10: Ackland bay về
Lịch trình chi tiết sẽ có sau khi gom được thành viên để xin visa và có visa. Nhanh chân nếu cùng chí hướng!

anhuyth
13-10-2016, 21:28
New zealand từ lâu đã là thiên đường mơ ước của mình và không nói thì ai cũng biết đẹp thế nào rồi hen. Đi vào Tết thì tha hồ hái trái cây vá trái gì miễn có là hái hết.
Tuyển bạn đồng hành đi bụi New zealand vào dịp Tết bằng xe tự lái. Nhóm mình từ SGN có 3 người đang xin visa bạn nào quan tâm vui lòng liên lạc gấp để xin cùng hoặc đăng kí. https://www.facebook.com/#!/bui.ngocdung.37
Yêu cầu:
+ Nam có khả năng lái xe bên trái, có bằng lái B2 để đổi sang bằng Quốc Tế
+ Nữ thể lực tốt. Lái xe được càng tốt.
Chi phí: đi đến đâu chi đến đó tầm khoảng 700USD trong 10 ngày chưa bao gồm tiền vé máy bay.
Lịch trình sơ sơ và ngày về có thể điều chỉnh tùy mỗi người:
Ngày 1-3: Ackland/Waitomo/rotorua
Ngày 4-6: Wellington ...
Ngày 7: Queenstown
Ngày 8-9:Christchurch
Ngày 10: Ackland bay về
Lịch trình chi tiết sẽ có sau khi gom được thành viên để xin visa và có visa. Nhanh chân nếu cùng chí hướng!

Xin phép thông tin thêm về kế hoạch xin visa của group:
- Hiện tại, phí xin visa NZ là 2,700,000 đồng + phí dịch vụ của vfs là 472,000 đồng, total là 3,172,000 đồng/người. Tuy nhiên nếu nộp group từ 5 người trở lên thì phí xin visa giảm còn 1,300,000 đồng + phí vfs nữa là hơn 1,7tr/người thôi, visa NZ là loại dán vào PP nhé.
- Hiện tại, trong group 1 bạn đã có visa, còn lại chưa xin, do đó mời gọi các bạn tham gia, khi có đủ 5 người trở lên, dự kiến đầu t11 sẽ tiến hành xin visa, mình đã từng xin thành công visa du lịch NZ nên sẽ hỗ trợ tối đa cho các bạn tham gia group.

ilovemyta32
14-10-2016, 00:02
Mình cũng muốn đi mà tết k đi được @@

ilovemyta32
14-10-2016, 00:04
Xin chung mà để dành khi nào đi cũng dc ko bro?

nhaquegoc186
14-10-2016, 00:16
Xin phép thông tin thêm về kế hoạch xin visa của group:
- Hiện tại, phí xin visa NZ là 2,700,000 đồng + phí dịch vụ của vfs là 472,000 đồng, total là 3,172,000 đồng/người. Tuy nhiên nếu nộp group từ 5 người trở lên thì phí xin visa giảm còn 1,300,000 đồng + phí vfs nữa là hơn 1,7tr/người thôi, visa NZ là loại dán vào PP nhé.
- Hiện tại, trong group 1 bạn đã có visa, còn lại chưa xin, do đó mời gọi các bạn tham gia, khi có đủ 5 người trở lên, dự kiến đầu t11 sẽ tiến hành xin visa, mình đã từng xin thành công visa du lịch NZ nên sẽ hỗ trợ tối đa cho các bạn tham gia group.

Xin hỏi bạn chút, phí visa 1,300,000 đ/pax có phải là visa group ko, và nếu visa gr thì sẽ ko dán trên pp, mà sẽ là trên 1 bản cứng có tên leader, các thành viên gr, ngày tháng năm sinh, số pp...etc có thời hạn nhất định như trong form mình khai. Và cái quan trọng nhất là nếu leader có việc ko thể đi, thì các thành viên còn lại cũng sẽ ko thể khởi hành, visa gr sẽ ko còn hiệu lực nếu ko có leader đi chung. Chỉ có visa của từng thành viên xin riêng lẻ mới đc dán vào pp. Và theo mình check trên VFS thì làm riêng lẻ ko có giá dưới 2,7tr cho phí xét/dán visa nếu nộp bản cứng qua VFS, còn nếu nộp ol thì sẽ rẻ hơn khoảng trên dưới 400k.

anhuyth
14-10-2016, 06:47
Xin chung mà để dành khi nào đi cũng dc ko bro?
Hi bạn,

Dear bạn,

Visa du lịch NZ có thể được cấp Mul hay Single, nếu là single thì có giá trị trong 03 tháng kể từ ngày cấp nhé.

ilovemyta32
14-10-2016, 10:35
Tưởng 1 năm như bên úc. Dậy k xin dc rồi :((. Tết âm lịch đi chắc ba má đuổi luôn qá @@

anhuyth
14-10-2016, 14:13
Xin hỏi bạn chút, phí visa 1,300,000 đ/pax có phải là visa group ko, và nếu visa gr thì sẽ ko dán trên pp, mà sẽ là trên 1 bản cứng có tên leader, các thành viên gr, ngày tháng năm sinh, số pp...etc có thời hạn nhất định như trong form mình khai. Và cái quan trọng nhất là nếu leader có việc ko thể đi, thì các thành viên còn lại cũng sẽ ko thể khởi hành, visa gr sẽ ko còn hiệu lực nếu ko có leader đi chung. Chỉ có visa của từng thành viên xin riêng lẻ mới đc dán vào pp. Và theo mình check trên VFS thì làm riêng lẻ ko có giá dưới 2,7tr cho phí xét/dán visa nếu nộp bản cứng qua VFS, còn nếu nộp ol thì sẽ rẻ hơn khoảng trên dưới 400k.
- Tks bạn đã chia sẻ, đó là rủi ro khi nộp theo group.
- Phí visa từ t8/2016 đã tăng lên 2,7tr + phí vfs 472k, nếu nộp online là 165 Aud + phí vfs 354k, nhưng nộp online thì ko nộp group đc.

cádalợn
17-10-2016, 08:47
Hiện tại nhóm đã tuyển đủ người (xe 5 chỗ). Cám ơn các bạn đã quan tâm.

cádalợn
10-11-2016, 08:57
Hi. Nhóm đang cần thêm 1 suất nữa. Bạn nào tham gia được thì inbox https://www.facebook.com/#!/bui.ngocdung.37 nhe.
Ưu tiên: Nam/nữ, sức khỏe tốt, biết lái xe và tài chính tốt (giá vé đi Tết hơi cao). Hiện tại nhóm đã có người lái hỗ trợ.

Demen
10-11-2016, 14:29
Hi. Nhóm đang cần thêm 1 suất nữa. Bạn nào tham gia được thì inbox https://www.facebook.com/#!/bui.ngocdung.37 nhe.
Ưu tiên: Nam, sức khỏe tốt, biết lái xe và tài chính tốt (giá vé đi Tết hơi cao). Hiện tại nhóm đã có người lái hỗ trợ.

Ôi tiếc nhỉ, mình là nữ lại không biết lái xe :(

cádalợn
10-11-2016, 23:46
Ôi tiếc nhỉ, mình là nữ lại không biết lái xe :(
Dạ Nam/nữ. Thấy chị quan tâm đến topic nên đã inbox c rồi nhe