PDA

View Full Version : Không lẽ không mời!

SonTT
02-04-2009, 20:41
Dù biết rằng sẽ làm các nhiếp ảnh gia xấu hổ cho dù là chụp lâu năm (như Nguyen... =)) )
hay mới lên đời máy 1DsMax III (như Anh Già =)) ) hay những nhiếp ảnh gia cần cù lặn lội như Greenline, Pategan... lắm ảnh linh tinh, tự sướng mà mãi vẫn chưa dám thò mặt ra với công chúng yêu nghệ thuật...

Phượt cũng đang dần chết yểu dưới sự yếu kém về sáng tạo của tay máy hay đổi máy như CVN, hay Quạt =))

Nhưng không vì những lý do vớ vẩn đấy mà tôi lại không có lời mời các bạn ghé thăm triển lãm đầu tiên sau thời gian ngắn ngủi tập chụp ảnh của mình...

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=346&pictureid=10475

Triển lãm ảnh: (lạc) Nhịp Thời gian

Từ ngày: 16h 4/4/2009 đến hết ngày 10/4/2009

Tại: 29 Hàng Bài - Hà Nội
Nếu không vì quá xấu hổ, các bạn hãy tự vượt qua bản thân đến để xem ảnh và ngưỡng mộ.

Sau này về, các bạn hãy tự đặt các câu hỏi cho mình.
Chụp ảnh mấy năm rồi? Có triển lãm nào chưa? Ở đâu?
=))

CVN
02-04-2009, 20:43
Khổ thân cái bọn kia, có vài đồng bọ mở cái phòng trưng ảnh con con mà cũng không lo nổi lại phải cậy đến anh à?

mihtua
02-04-2009, 20:50
Có buffee không anh =))
À quên, đấy là em hỏi thay 1 cơ số bạn đấy ạ :LL

SonTT
02-04-2009, 21:00
Khổ thân cái bọn kia, có vài đồng bọ mở cái phòng trưng ảnh con con mà cũng không lo nổi lại phải cậy đến anh à?

CVN mà cấm cẳn thế chắc thằng Nguyên vật vã lắm đây. =))=))=))

TÍM
02-04-2009, 21:38
Anh cho em hỏi, anh thích HOA gì ạ :)

Liệu có được ăn, được nói, được cả gói mang về ko nhỉ? ;)

nguyen
02-04-2009, 22:02
Em thật sự thấy xấu hổ với TL này đấy :) .. chúc mừng anh (wait)(wait)

Chitto
02-04-2009, 22:18
Ô hay, sao tên của lão Són lại nằm ở tận đít thế kia ???

Zorzo
02-04-2009, 22:21
Chúc mừng triển lãm của bác. Triển lãm có trang web không bác, cho em vào thưởng lãm.

Quat
02-04-2009, 22:31
Ô hay, sao tên của lão Són lại nằm ở tận đít thế kia ???

Đít là đít thế nào ;) ở dưới nhỡ đâu bị xxx còn lặn cho nó nhanh =))=))=))

LT nói thế nào chứ từ hồi có máy ảnh đến giờ em đã bán đã đổi các gì đâu :shrug::shrug::shrug:

gianker
02-04-2009, 22:53
Chúc mừng bác nhá ..(wait)(wait) Em mà ở nhà thì kiểu gì em cũng có mặt.

nhocdenthui
02-04-2009, 23:01
Phải hỏi nguyên câu là thế lày "Chụp ảnh mấy năm rồi? Có triễn lãm nào chưa? Ở đâu? Đã tham gia hội NSNA Việt Nam chưa?" :LL

À, thấy cả logo của Fxx nhá =))

Anh Già
03-04-2009, 03:52
Cảm ơn lời mời!(c) Chúc mừng Tể Tướng nhỉ !(beer)
Dưng hoành tráng thế mà sao mình vẫn còn thấy NSNA Nguyên hỏi Tể Tướng : ''Chụp ảnh mấy năm rồi? Đã được ảnh nào lên bìa tạp chí lớn chưa? Ở đâu?'' hố hố hố :LL:LL:LL

chaubathong
03-04-2009, 05:37
Khoái ảnh của bác Sơn TT, một trong những tấm nhớ nhất là tấm có thằng nhóc canh chừng miếng thịt không để con chó ăn. Chúc mừng bác Sơn TT (beer)

SonTT
03-04-2009, 09:06
Cảm ơn lời mời!(c) Chúc mừng Tể Tướng nhỉ !(beer)
Dưng hoành tráng thế mà sao mình vẫn còn thấy NSNA Nguyên hỏi Tể Tướng : ''Chụp ảnh mấy năm rồi? Đã được ảnh nào lên bìa tạp chí lớn chưa? Ở đâu?'' hố hố hố :LL:LL:LL

Mày nói nữa Nguyen nó khóc đấy.
Làm gì có bìa tạp chí nào, có tuoitreonline thôi =))

giochuong
03-04-2009, 09:47
Đi mà không có phong bì cầm về thì ... thôi vậy :)). Cho đồng bào miền Nam gửi lời chúc triển lãm của bác SonTT thành công :D.

imim
03-04-2009, 09:57
Các bác min mod cho em hỏi bên cạnh nút Thank, em đi tìm nút "Sợ quá, sợ quá" ở đâu ạ??? =))

Chúc mừng bác Sontt nhé. Chẹp, giá mà bác biếu em cái 5D, có phải bác đi triển lãm từ lâu rồi ko, rồi chuyện lên bìa tạp chí nhớn lại trở thành chuyện quá nhỏ, danh tiếng để đời... âu cũng là cái liễn.

Bác triển lãm đúng đợt em đi ctác. Chẹp.
Dưng mà đi ăn chúc mừng thì em vẫn bố trí được ạ, ai lại từ chối bao giờ =))

SonTT
03-04-2009, 10:03
Sư phụ, sư phụ...
Triển lãm lâu rồi thì bạn Nguyen tự vận mất há :))

imim
03-04-2009, 10:13
Triển lãm lâu rồi thì bạn Nguyen tự vận mất há :))

Bạn ấy ko tự vẫn đâu, nhưng có nhẽ đời bạn í đã rẽ sang ngã khác, nhỉ?

Mà bác cho em hỏi khí không phải, chứ Thái Thanh Sơn là ông nào đấy ạ? Bác son2t là nhà tài trợ cho triển lãm ạ? :LL

(beer)(beer)

SonTT
03-04-2009, 10:15
Bạn ấy ko tự vẫn đâu, nhưng có nhẽ đời bạn í đã rẽ sang ngã khác, nhỉ?

Mà bác cho em hỏi khí không phải, chứ Trần Thanh Sơn là ông nào đấy ạ? Bác son2t là nhà tài trợ cho triển lãm ạ? :LL

(beer)(beer)

Trần Thanh Sơn là Giám đốc T&A

Đệ tử của son2t tài trợ cho triển lãm :))

imim
03-04-2009, 10:18
Em nhầm, ông Thái Thanh Sơn chứ. Tên gì hiếm hiếm là

greenline
03-04-2009, 11:34
Dù biết rằng sẽ làm các nhiếp ảnh gia xấu hổ cho dù là chụp lâu năm (như Nguyen... =)) )
hay mới lên đời máy 1DsMax III (như Anh Già =)) ) hay những nhiếp ảnh gia cần cù lặn lội như Greenline, Pategan... lắm ảnh linh tinh, tự sướng mà mãi vẫn chưa dám thò mặt ra với công chúng yêu nghệ thuật...

Hân hạnh được lờ đờ Sờ Tờ Tờ nhớ tên điểm mặt. Em thật em xấu hổ lắm cơ, toàn ảnh linh tinh bị lờ đờ nói thế này mang tiếng chết. :LL

Nhưng không vì những lý do vớ vẩn đấy mà tôi lại không có lời mời các bạn ghé thăm triển lãm đầu tiên sau thời gian ngắn ngủi tập chụp ảnh của mình...

Nếu không vì quá xấu hổ, các bạn hãy tự vượt qua bản thân đến để xem ảnh và ngưỡng mộ.

Em xấu hổ thật, khó vượt qua chính mình lắm cơ. Trừ khi lờ đờ có tí phong bì hay mời nhậu nhẹt gì đó thì may ra em lặn lội 100km lên tí tởn tí. :))

Giỡn vậy chứ, chúc mừng các bác photo.vn triển lãm thành công. (beer)(beer)(beer)

Zdreamer
03-04-2009, 13:23
chúc mừng bác, em tưởng có ở SG thì đi, ngày mai rồi đấy, chúc bác thành công tốt đẹp, có mấy quả nơ đỏ đính trên ảnh :P

anhminh
03-04-2009, 13:56
Cũng đang định hỏi là có vụ nơ đỏ ko? để em xem biết đâu lại quyết định thay mấy cái tranh chép đểu bằng mấy cái ảnh Lỗi nhịp :D.
Nhà em còn nhiều tường trống quá :)

nguyen
03-04-2009, 16:36
Mày nói nữa Nguyen nó khóc đấy.
Làm gì có bìa tạp chí nào, có tuoitreonline thôi =))

Ngoài fxxx ra còn có ngôi sao bắc đẩu nữa anh nhỉ :) ... thấy các anh bỏ vài đồng mà mua được vui chả mừng chứ khóc lóc gì he he...

Babel
03-04-2009, 16:45
Nhằm nhò gì ba cái vụ lẻ tẻ này.
Chẳng qua là đại ca mua vui một vài trống canh đó thôi, đời mấy tí.
Làm luôn cái thùng vốt ở cửa đi đại ca, thằng nào đến không vốt thì cho bảo vệ trói lại nhốt toa lét.

SonTT
03-04-2009, 16:46
Ngoài fxxx ra còn có ngôi sao bắc đẩu nữa anh nhỉ :) ... thấy các anh bỏ vài đồng mà mua được vui chả mừng chứ khóc lóc gì he he...

Hôm qua thấy mấy em Phượt bảo mày sắp bán cào cào để mở triển lãm.
Tốt.
Tiền là cần, rất cần để có triển lãm...
Nhưng chất lượng nghệ thuât của tác phẩm và tự tin của người cầm máy mới có thể quyết định cái đủ hay không để đem nó ra giới thiệu với công chúng =))=))

Nguyên chụp gần 10 năm rồi... lẽ nào lại thiếu tự tin thế... khi mà ảnh... đẹp :))

nguyen
03-04-2009, 16:57
Hôm qua thấy mấy em Phượt bảo mày sắp bán cào cào để mở triển lãm.
Tốt.
Tiền là cần, rất cần để có triển lãm...
Nhưng chất lượng nghệ thuât của tác phẩm và tự tin của người cầm máy mới có thể quyết định cái đủ hay không để đem nó ra giới thiệu với công chúng =))=))

Nguyên chụp gần 10 năm rồi... lẽ nào lại thiếu tự tin thế... khi mà ảnh... đẹp :))

Chẹp anh cần nghiên cứu lại khái niệm tự tin nó khác với chai xx á còn chất lượng nghệ thuật thì khỏi bàn anh ...chọn mãi mà có biết cái nào là đẹp là NT đâu ..nhờ thôi quan trọng là thích :D :D. Chúc mừng lần nữa nhé kaka (wait)(wait)

SonTT
03-04-2009, 17:04
Chẹp anh cần nghiên cứu lại khái niệm tự tin nó khác với chai xx á còn chất lượng nghệ thuật thì khỏi bàn anh ...chọn mãi mà có biết cái nào là đẹp là NT đâu ..nhờ thôi quan trọng là thích :D :D. Chúc mừng lần nữa nhé kaka (wait)(wait)

Ảnh chất lượng đều nó thế.
Chụp đều tay là cái khó nhất đối với người cầm máy. Chứ quả tắc quả tùng, bạ chỗ nào cũng rúc, lâu lâu ăn ruồi được 1 cái... chẹp...

Thực ra, anh nghĩ mày chỉ cần cố lên 1 tý, thả lỏng một tý, đừng căng cứng quá là được :))

pategan
03-04-2009, 18:24

Hi hi tự nhiên có cu em gọi điện bảo anh ơi vào xem lão hô hố nó nhắc anh , tg cái dề hóa ra cái này, khiếp oai kinh =))

Cám ơn tê tê đã nhớ đến tên tớ ;) cơ mà mấy cái trò triển lãm này mình cũng làm rồi, chả phải mất tiền PR đâu, mà đến trực tiếp với công chúng, giới trẻ yêu nghệ thuật cơ :LL

Ở Hà nội nhá, đối diện với cafe Kinh đô đấy
http://blog.360.yahoo.com/blog-iWEQHik2aaPmzf9Z80ZdKlhqHSw-?cq=1&p=237
hôm đấy chúng mình chơi bộ này
Câu chuyện mặt đường
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=24048

Hay ở ngoài Hạ long nhé,
http://blog.360.yahoo.com/blog-iWEQHik2aaPmzf9Z80ZdKlhqHSw-?cq=1&p=215

slide show trên hẳn vách núi cơ :LL
http://blog.360.yahoo.com/blog-iWEQHik2aaPmzf9Z80ZdKlhqHSw-?cq=1&p=212

susu
03-04-2009, 18:27
Ảnh chất lượng đều nó thế.
Chụp đều tay là cái khó nhất đối với người cầm máy. Chứ quả tắc quả tùng, bạ chỗ nào cũng rúc, lâu lâu ăn ruồi được 1 cái... chẹp...

Thực ra, anh nghĩ mày chỉ cần cố lên 1 tý, thả lỏng một tý, đừng căng cứng quá là được :))

Dù anh có TL rồi thì vẫn cứ là người sống hời hợt thôi !! Mà sống hời hợt thì làm sao có ảnh đẹp được... (NO)

(mình vẫn ngưỡng mộ nhất chú Nguyên thôi!!(c) )

SonTT
03-04-2009, 18:29
Hi hi tự nhiên có cu em gọi điện bảo anh ơi vào xem lão hô hố nó nhắc anh , tg cái dề hóa ra cái này, khiếp oai kinh =))

Cám ơn tê tê đã nhớ đến tên tớ ;) cơ mà mấy cái trò triển lãm này mình cũng làm rồi, chả phải mất tiền PR đâu, mà đến trực tiếp với công chúng, giới trẻ yêu nghệ thuật cơ :LL

Ở Hà nội nhá, đối diện với cafe Kinh đô đấy
http://blog.360.yahoo.com/blog-iWEQHik2aaPmzf9Z80ZdKlhqHSw-?cq=1&p=237
hôm đấy chúng mình chơi bộ này
Câu chuyện mặt đường
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=24048

Hay ở ngoài Hạ long nhé,
http://blog.360.yahoo.com/blog-iWEQHik2aaPmzf9Z80ZdKlhqHSw-?cq=1&p=215

slide show trên hẳn vách núi cơ :LL
http://blog.360.yahoo.com/blog-iWEQHik2aaPmzf9Z80ZdKlhqHSw-?cq=1&p=212

Tao vào mấy chỗ chơi ảnh thấy ảnh mày tởm kinh.
Chúng nó còn giới thiệu là hồi sinh nhật Xóm tý thì chúng nó ném mẹ xuống hồ.

Tao cũng biết huýt sáo cái là mày xoắn xuýt ra ngay.
Tốt.

SonTT
03-04-2009, 18:29
À quên. Dù sao mày vẫn khá hơn thằng Nguyên.
Hồi trước tao nghĩ khác

Tiny
03-04-2009, 19:47
Giờ mới vào được mạng, dù đã được các phương tiện thông tin đại chúng đưa tin, đã chúc mừng bạn ngoài đời nhưng dù sao ở đây nơi con người chê nhau không biết ngượng mồm mình vẫn phải chúc mừng bạn 1 lần nữa. Mình rất tự hào về bạn.

SonTT
03-04-2009, 20:09
Giờ mới vào được mạng, dù đã được các phương tiện thông tin đại chúng đưa tin, đã chúc mừng bạn ngoài đời nhưng dù sao ở đây nơi con người chê nhau không biết ngượng mồm mình vẫn phải chúc mừng bạn 1 lần nữa. Mình rất tự hào về bạn.

Mày chăm thằng Nguyen hộ anh, anh bận quá, có nhiều việc cần chuẩn bị nên để em nó ốm mấy ngày (thông tin từ baxu và Đại Vương) mà ko hỏi han gì được.
Mua cho nó bát cháo hành, bảo phải có sức khỏe mới có triển lãm được. Vất lắm.

pategan
03-04-2009, 21:02
Tao vào mấy chỗ chơi ảnh thấy ảnh mày tởm kinh.
Chúng nó còn giới thiệu là hồi sinh nhật Xóm tý thì chúng nó ném mẹ xuống hồ.

Tao cũng biết huýt sáo cái là mày xoắn xuýt ra ngay.
Tốt.

Hi hi, tao ở đâu vẫn là tao, mày ở đâu cũng là mày thôi mà hihi ^_^
Mày có nhời nhắc thì tao cũng trả lời cho phải phép :))

Hơn ai kém ai trên cái internet này thì cũng làm cái díu gì đâu =)) Ở mấy chỗ chơi ảnh tao vẫn đang chơi đấy, cơ mờ tao thấy hạnh phúc vì cái sự chơi của chúng tao góp đc gì đó dù bé tí bằng nửa hạt cát cho cộng đồng, thế cũng quý rồi ;)

Bây giờ tao mới biết thêm mày có tài huýt sáo (c) chứ bình thường tao vẫn nghĩ mày là thằng trọc phú chỉ biết bỏ tiền mua danh thôi (BB)

alias.noodles
03-04-2009, 21:10
Chúc mừng bạn SonTT có triển lãm (beer)

À mà tớ cũng rất là hâm mộ bạn Pategan nhá :))

SonTT
03-04-2009, 21:49

Hơn ai kém ai trên cái internet này thì cũng làm cái díu gì đâu =)) Ở mấy chỗ chơi ảnh tao vẫn đang chơi đấy, cơ mờ tao thấy hạnh phúc vì cái sự chơi của chúng tao góp đc gì đó dù bé tí bằng nửa hạt cát cho cộng đồng, thế cũng quý rồi ;)

Bây giờ tao mới biết thêm mày có tài huýt sáo (c) chứ bình thường tao vẫn nghĩ mày là thằng trọc phú chỉ biết bỏ tiền mua danh thôi (BB)

Góp cho cộng đồng thì tốt đấy, cố gắng tiếp tục... nhưng nên cố gắng hơn... chứ... Mới thế đã hạnh phúc thì hơi tẻ.
Trọc phú cũng tốt mà, cái dở hơi đấy chúng mày gọi là danh à, chả lẽ đi cày để kiếm cái danh rẻ tiền như mày thì hạnh phúc hơn...
Lần sau tao huýt sáo nhớ ra là được. :)) vì cộng đồng nhé =))

baxu
03-04-2009, 22:00
Đã được ăn 1 bàn cùng LT, em chính thức hâm mộ bác TT!

Nhìn mặt đã biết bác số sướng, ngồi xe ôm, bấm xoẹt xoẹt, có ngay cái triển lãm.

Mày chăm thằng Nguyen hộ anh, anh bận quá, có nhiều việc cần chuẩn bị nên để em nó ốm mấy ngày (thông tin từ baxu và Đại Vương) mà ko hỏi han gì được.

Ai đời như bạn Nguyên, lội nước chụp ảnh bao năm, đến ngày sắp có người mời triển lãm thì lại lăn quay ra ... hăm bẹn! (thông tin từ susu :)))

gió hoang
03-04-2009, 22:02

Nhậu đi hai bác, cho nó thanh giọng!(beer)

Tiny
03-04-2009, 22:08
Nào, các bạn hãy lịch sự như những người có văn hóa đi nào. Topic mời dự triển lãm về một loại hình nghệ thuật đầy tính nhân bản ai lại cãi vã như mấy đứa hàng tôm, cá...thịt thế=)). Các bạn nên chúc mừng bạn Sơntt và nếu có điều kiện nên đi xem triển lãm. Triển lãm này (xin nhắc lại) là triển lãm ảnh đã được in ra giấy hoặc 1 số loại chất liệu nào đó chứ không phải ảnh điện như các bạn đã từng chơi. Có thể bạn Sơntt mới chụp ảnh nhưng dù sao bạn ấy cũng đã có ảnh tham gia triển lãm, có thể ảnh ở triển lãm các bạn cho là bình thường (mà ảnh bình thường âu cũng là chuyện bình thường) nhưng dù sao nó cũng đã nằm trong triển lãm. Chúng ta cùng vỗ tay mừng cho triển lãm của các bạn thành công rực rỡ nào.
Ps: Đừng buồn vì mình chưa có triển lãm (vì mình cũng đang rất buồn đây những chẳng biết làm thế nào)...thế nhé các bạn nhé...=))

SonTT
03-04-2009, 22:09
Đã được ăn 1 bàn cùng LT, em chính thức hâm mộ bác TT!

Nhìn mặt đã biết bác số sướng, ngồi xe ôm, bấm xoẹt xoẹt, có ngay cái triển lãm.

Ai đời như bạn Nguyên, lội nước chụp ảnh bao năm, đến ngày sắp có người mời triển lãm thì lại lăn quay ra ... hăm bẹn! (thông tin từ susu :)))

Số là 1 chuyện, có Cô thương tất nhiên, thêm 1 tẹo tài năng ha =))=))
Đây cái ảnh trên xe ôm chụp 20/10/2007 lúc phi dọc phố Nguyễn Thái Học đây.

(Ngõ nhỏ, phố nhỏ)
Chắc Nguyên chưa thấy nó hay, mình cũng vậy. Các bố ấy chọn bừa =))=))=))

nhocdenthui
03-04-2009, 22:33
Còn ảnh này chụp hồi gần Noel ở SG. Ngồi cafe ở Highlands 65 Lê Lợi, có con bé đi xin ngang qua, giơ máy bấm cái choạch... thế mà cũng mang đi chiễn lãm =)).

Nhẽ nào chụp ảnh nhẹ nhàng thế chứ :-?

susu
03-04-2009, 23:39
èo ơi,tên là "Tìm Mẹ" phỏng ạ ?? ;)

@ bạn Tiny,Tiny : người hời hợt dư bạn không nên phát biểu quá dài như trên !!(NO)
Ảnh mà không đẹp thì văn cũng không hay đâu,nhá nhá !!

SonTT
04-04-2009, 08:39
Đúng đúng, tên của Hội NSNA đặt cho là Tìm mẹ, tên gốc là Hai chị em...
Thế vụ Nguyen... hăm bẹn là sao đấy??? Sao biết??? Thật không??? Confirm cái nào

susu
04-04-2009, 12:14
Đúng đúng, tên của Hội NSNA đặt cho là Tìm mẹ, tên gốc là Hai chị em...
Thế vụ Nguyen... hăm bẹn là sao đấy??? Sao biết??? Thật không??? Confirm cái nào

À thì tại chú chém gió,tả cho bạn anhminh là : em lội nước tới tựn đơiiiiiiiii để chụp ảnh.Giờ thì ....(Hăm rồi à ? - em bẩu nuônnnnnn)

Đấy,nói thế nhưng chả đính chính gì thì chắc là đúng rồi !! Sau đó còn cảm cúm,sốt cao nữa mà.Đợt rồi tránh anh hẳn cũng vì thế thôi =))
Thời gian tới chắc đặc trị bằng phấn rôm Johnson bayby á :shrug:

Lao động nghệ thuật không chỉ sáng tạo mà còn có "hy sinh":shrug:.Chuẩn mực là thế!!:shrug:
Anh chả sáng tạo hay hy sinh gì.Toàn ngồi xe ôm chụp mà cũng có TL,lại còn tinhhhh vi,bất công quá !!

SonTT
04-04-2009, 12:39
Anh chả sáng tạo hay hy sinh gì.Toàn ngồi xe ôm chụp mà cũng có TL,lại còn tinhhhh vi,bất công quá !!

Ghi lại những gì bạn nhìn thấy bằng cặp mắt riêng của bạn và mở lòng để chia sẻ với mọi người.
Cái này thì quá cũ mà đâu cần sáng tạo.
Bẹn cũng chả hăm =))=))=))

NATO
04-04-2009, 14:17
Ghi lại những gì bạn nhìn thấy bằng cặp mắt riêng của bạn và mở lòng để chia sẻ với mọi người.

Một trăm người thực hiện vế thứ nhất thì chắc chỉ có vài người thực hiện vế thứ 2, nên dù gì em cũng vote cho Bác. Em ở xa quá không đi xem TL được, em gửi lời chúc mừng và nhắn nhủ sau TL có còn cái nào thừa thì bác nhớ giữ lại cho em một tấm nhé.

pvc
04-04-2009, 14:25
Thuê mặt bằng ở 29 chỗ Hàng Bài này có rẻ không hả các Bác ơi ?

anhminh
04-04-2009, 14:29
chiều nay em ko đi được rồi, hi vọng ảnh của bác TT ko bị xâu xé nhiều quá :). Em thấy các bác dùng toàn từ đao to búa lớn quá. Em thì đơn giản, ảnh đẹp thì em có thể xin của Nguyen, chẳng lẽ nguyen lai ko cho cái nào :). Nhưng ảnh đã được đưa ra triển lãm, lại có chữ ký của LT, chẳng phải dễ mà có. Sẽ cố kiếm 1 cái nơ đỏ :)).
À quên, nơ mà đắt quá thì thôi =))

--- Viết xong mới thấy bài của pvc cũng có liên quan, đúng là thời buổi khủng hoảng kinh tế, đến nghệ thuật cũng bị đem ra tính toán :D

SonTT
04-04-2009, 14:33
--- Viết xong mới thấy bài của pvc cũng có liên quan, đúng là thời buổi khủng hoảng kinh tế, đến nghệ thuật cũng bị đem ra tính toán :D

Triển lãm ảnh ngoài việc khẳng định đọ chín và tầm cao của các tác giả trong lĩnh vực nghệ thuật này còn là sự minh chứng cho việc ổn định về mặt tài chính của họ trong thời kỳ kinh tế suy thoái. =))=))=))

baxu
04-04-2009, 18:06
Em vừa ở triển lãm về.

Oánh giá chung: Thành công rực rỡ, hoa nhiều, buffet ngon (beer)

Tập hợp được nhiều em rất trẻ xinh, váy đẹp.

Tuy nhiên nhiếp ảnh gia quá nhiều bác có râu, làm bạn Ong ôm hôn gần hết lượt mới tìm được bác Sontt.

@ Đã được gặp mặt em banmaitoahuong, rạng ngời ruyên ráng!

@ ở địa điểm ý, vào thời điểm cuối tuần + ngày lễ, em nghĩ vài chục triệu là cái giá hợp lý thời suy thoái ;)

susu
04-04-2009, 18:19
TL hnay là ngày khai trương nên đông lắm!Phải cái không gian thì hẹp mà bạn bè,gđ thì đông.Người chen người,che hết cụ cả ảnh !!

Các em gái (chả biết đâu ra mà lắm thế hả giời) xúng xính váy sặc áo sỡ,son phấn tưng bừng,đi ra đi vào chào hỏi nỗn nận,cười duyên dáng đỏm...

Các bạn dân nghệ thì zâu tóc loẹt xoẹt,lơ thơ như cái chổi xể.Người ngợm hom hem,nhăn nhúm,xì xà xì xồ trao đổi chiên môn,tay bắt mặt mừng,cười nham nhở...

Bố mẹ,vợ con tươi cười hớn hở !! (wait)

Em người trần mắt thịt nên xem ảnh chả biết đâu mà phán.Dưng giá chính tác giả đặt tên cho ảnh thì hay hơn.
Các bạn ở Hội đặt,nghe lởm lởm là,chả thấy có tí "hồn" nào !! Toàn thấy "Phi đội" mới chả "Quyết tâm" :T

Chả hiểu bọn tổ chức có ý coi thường gì ảnh của bác Sơn ko :LL mà đặt 2 bức "ngoáy mũi" và bến Gio gì ấy (em chả nhớ) ở ngay trên sát cái bàn buffet.:)),chán lắm !!

Cái bức cầu vồng kim tự tháp của bác Hải Thịnh cũng chả hiểu sao ko có tên nữa :shrug:
Chốt lại thì thích ảnh của bạn Lekima,bạn longpt và bạn Son2t vì thấy tự nhiên,không quá cầu kì và sắp xếp !!

nhocdenthui
04-04-2009, 18:53
Có ai có ảnh không? Cho em xin tý ảnh, thông cảm em ở quê :(

SonTT
04-04-2009, 20:03
@ Đã được gặp mặt em banmaitoahuong, rạng ngời ruyên ráng!

@ ở địa điểm ý, vào thời điểm cuối tuần + ngày lễ, em nghĩ vài chục triệu là cái giá hợp lý thời suy thoái ;)

Ban mai cứ hỏi Nguyen đâu, và khẳng định chắc chắn là nếu anh ý (Nguyen) thích chắc chắn sẽ tổ chức được 1 triển lãm hoành tráng.

PS: Có vẻ rất lo lắng về vụ hăm bẹn.

Cái chỗ đấy thuê 1 tuần mất có 12 triệu thôi :)) Rẻ như cho.

TÍM
04-04-2009, 20:43
Ko có ảnh khai mạc à các bạn chim zời ơi... mai có chim xanh, rồi lại chim zời, búp phê nữa ko, em theo mới :)

anhminh
04-04-2009, 21:42
mai black đi rủ anh đi với, kẻo ... :)

Anh Già
05-04-2009, 06:06
Triển lãm ảnh ngoài việc khẳng định đọ chín và tầm cao của các tác giả trong lĩnh vực nghệ thuật này còn là sự minh chứng cho việc ổn định về mặt tài chính của họ trong thời kỳ kinh tế suy thoái. =))=))=))

Nghe xong câu ''nghị quyết'' này, bỗng dưng muốn .... cười! hố hố hố

banmaitoahuong
05-04-2009, 07:02
Cảm nhận của em về hôm qua:

Bố con anh Sontt cười tươi tắn đón em ngay từ phút đầu tiên. Sau đó là em đi dạo 1 vòng xem ảnh, thú thực là ấn tượng được 1 số bức, bởi 1 số bức em ngắm chúng mãi trên site rồi.

Ra ngoài sân thì gặp chị Ong, chị Baxu và em Susu của gia đình phượt. Bác Sontt mời thế nào mà ít người tới xem triễn lãm thế?

Tiếp theo là gặp người quen, cười toác cả hai mép. Màn cuối cùng khoái nhất là bế hộ 1 cháu bé con của anh nào đó, nó ngủ gục trên vai em, thấy sung sướng nhất sau triển lãm. Hố hố!

Chitto
05-04-2009, 12:58
Nó mà són thêm một tí nữa ra cho giống lão Són thì còn hay nữa, hồ hồ

greenline
05-04-2009, 17:34
Có ai có ảnh không? Cho em xin tý ảnh, thông cảm em ở quê :(

Ảnh đây nè.

:D

Xem thêm tại đây nè: http://photo.com.vn/Forums/viewtopic/t=16957/postdays=0/postorder=asc/start=200.html

Bonus: Quả lày mới hay :))

=))

berlinshop
05-04-2009, 21:11
Em mắc bệnh nghề nghiệp - soi quần áo. keke

Em bé trong tấm ảnh phía trên mặc áo pull màu xanh lam, còn tất lại xanh lá mạ. Có vẻ không ăn nhập lắm. Có lẽ bố mẹ em í lo triển lãm mà không để ý đến quần áo của con mình vậy kà?

SonTT
05-04-2009, 21:33
Em mắc bệnh nghề nghiệp - soi quần áo. keke

Em bé trong tấm ảnh phía trên mặc áo pull màu xanh lam, còn tất lại xanh lá mạ. Có vẻ không ăn nhập lắm. Có lẽ bố mẹ em í lo triển lãm mà không để ý đến quần áo của con mình vậy kà?

Trẻ con nó thích mặc gì thì mặc.

susu
05-04-2009, 22:06
Em thì lại thích cái áo pink floyd của papa nó,he he!!

pvc
06-04-2009, 17:03
Em hay cho nhóc nhà em mặc Quần bò + Áo phông trắng (đen) + Đi giầy nâu + Tất đen

LinhEvil
07-04-2009, 16:13
Em hay cho nhóc nhà em mặc Quần bò + Áo phông trắng (đen) + Đi giầy nâu + Tất đen

Con bác mấy tuổi rồi mà ăn mặc già như nghệ sỹ nhiếp ảnh mới có triển lãm thế????

Phải để trẻ con thích mặc gì thì mặc chứ. Miễn là đừng mặc quần chật quá kẻo bị hăm bẹn

LinhEvil
07-04-2009, 16:14
à quên, chúc mừng bác Sơn. Gớm ảnh của bác đáng nhẽ phải có triển lãm lâu rồi mới phải.

pvc
07-04-2009, 16:19
Con bác mấy tuổi rồi mà ăn mặc già như nghệ sỹ nhiếp ảnh mới có triển lãm thế????

Phải để trẻ con thích mặc gì thì mặc chứ. Miễn là đừng mặc quần chật quá kẻo bị hăm bẹn

Giống là giống thế nào, vớ vẩn!

Nghệ sỹ mắc áo có mũ còn nhóc nhà tớ không thích mặc áo có mũ, nhá! Cảm ơn bạn Linh đã chia sẽ vụ hăm bẹn .

Babel
07-04-2009, 17:57
Ơ, nhà nhựa sống lại rồi bà con ơi ...
Khiếp thật bị lão sớn tiêm mấy phát mà chết nguyên cả năm.
Hy vọng sau triển lãm này lão lên hàng nghệ xĩ rồi thì không vùi hoa dập liễu nữa.

SonTT
07-04-2009, 22:25

Mày làm c*t gì có quyền cho con mày mặc gì. Cái đó phụ thuộc vào vợ mày nhá =))=))=))

pvc
08-04-2009, 12:10
Lãnh tụ cứ lăn lộn mãi thế kiểu gì cũng sập bẫy đấy! Em thật!

(NT) Lạnh!

Jack Daniels
08-04-2009, 12:16
Bonus: Quả lày mới hay :))

=))
Em xin phép quất bài này phát. Nhìn (n)hiếp ảnh da SonTT cứ như thấy được hình tượng Cụ đang đứng chỉ huy chiến dịch ấy nhờ. Giống mấy tấm áp phích bác đang cùng chúng cháu hành quân ở trước cửa mấy doanh trại bộ đội nhỉ.