PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm đi động Thiên Đường và Bà Nà

thuyhiubi
17-12-2011, 20:50
Các bạn ơi, GĐ mình (4 người lớn) định đi chơi vào tháng 2/ 2012 nên xin post lịch dự kiến lên đây và tham khảo ý kiến các bạn nhé.

07/02/2012 HCMC -Đà Nẵng - Hội An
Bay chuyến 6h00 ở HCMC. 7h15 đến sân bay Đà Nẵng.
Thuê xe về Hội An. Lang thang Hội An cả ngày.

08/02/2012 Hội An - Đà Nẵng
Mua tour the Sinh tourist đi Mỹ Sơn (đi bus về thuyền). Đón xe đi ĐN. Nhận phòng KS, dạo phố tối ở ĐN.

09/02/2012 Đà Nẵng - Huế
Sáng 8h đón xe An Phú đi Huế. 12h đến Huế. Nhận phòng KS (Thân Thiện 1 - Agoda chấm 8.9). Ăn Trưa. Tham quan lăng Dục Đức, chùa Từ Hiếu, lăng Tự Đức, Hổ Quyền. Ăn tối và dạo phố.

10/02/2012 Huế - Đồng Hới
Thuê xe đi Đồng Hới. Thăm địa đạo Vĩnh Mốc hoặc thành cổ Quảng Trị, bãi Đá Nhảy, suối nóng Bang. Nghỉ đêm ở Đồng Hới.

11/02/2012 Đồng Hới - Huế
Sáng thăm động Thiên Đường và động Phong Nha. Ăn trưa ở Phong Nha. Quay về Huế. Ở KS Thân Thiện 1

12/02/2012 Huế
Sáng tham quan chùa Thiên Mụ, chùa Huyền Không Sơn Thượng, nhà vườn An Hiên, Đại Nội

13/02/2012 Huế - Lăng Cô
Sáng đi thiền viện Trúc Lâm rồi về Lăng Cô.
Nghỉ đêm ở Lăng Cô Beach Resort.

14/02/2012 Lăng Cô - Bà Nà
Sáng tắm biển Lăng Cô. Chiều đón xe open tour về Đà Nẵng. Đón xe đi Bà Nà. Nghỉ đêm ở Bà Nà.

15/02/2012 Bà Nà - Đà Nẵng - HCMC
Sáng tham quan Bà Nà. Chiều về Đà Nẵng, lang thang Đà Nẵng đến 18h vào sân bay chuẩn bị bay chuyến 19h55

Ở Hội An và Huế, GĐ mình thuê xe gắn máy đi loanh quanh các điểm tham quan gần. Di chuyển giữa các tỉnh bằng open bus.

Mình cần các bạn giúp những thông tin sau:
Lịch đi Huế - Đồng Hới – Huế của mình như vậy đã ổn chưa? Mình có thể thuê xe 7 chỗ cho việc này ở đâu? Giá cả?
Để đi thiền viện Trúc Lâm và Lăng Cô thì cách nào là tốt nhất? Open bus hay taxi hoặc thuê xe? Giá cả?
Mình có thể đón open bus từ Lăng Cô về Bà Nà không hay phải đi taxi? Nếu phải đi taxi thì từ Lăng Cô về Đà Nẵng bằng open bus nên dừng ở đâu là tiện nhất? Giá cả?
Từ Bà Nà về Đà Nẵng hoặc sân bay có dễ đón xe không? Giá cả?

Cảm ơn các bạn.

Mèo Bay
18-12-2011, 22:25
Mình xin góp ý với bạn một chút về ngày 11/2 bạn đi động Thiên đường và Phong Nha, buổi chiều về lại Huế:

Nếu bạn chỉ đi Phong Nha (bao gồm leo hang Khô trên cao, đi thuyền vào hang nước, ghé thăm hang Bi Ký và Tiên Cung) là mất nguyên cả buổi sáng rồi (bạn phải từ thời gian di chuyển từ Đông Hới lên Phong Nha mất hơn 30km, thời gian đi thuyền trên sông Son). Còn động Thiên Đường lại ở một đường khác, lại mất thời gian di chuyển và tham quan.

Tóm lại nếu bạn chấp nhận đến gần nửa đêm mới về đến Huế và có sức khoẻ tốt thì có thể đi cả Phong Nha lẫn Thiên Đường trong thời gian từ sáng đến xế chiều. Lưu ý là leo lên động khô của Phong Nha khá mệt, nếu người nhà bạn có người có tuổi hay có bệnh thì lưu ý vấn đề sức khoẻ nhé. Dịp tháng 2 ở Bắc Trung Bộ là mùa vừa mưa vừa rét, có thể mưa hàng mấy ngày liền nên bạn cần có thêm kế hoạch backup phòng khi mưa kéo dài không đi tham quan như dự tính.