PDA

View Full Version : (Tuyển gấp 2 bạn) - Resort Hodota, Bình Thuận, xe ô tô 16 chỗ, ngủ lều

babyone
20-09-2016, 14:07
Cả năm nay bbo không đi biển hành mỏ, cún cũng không được tắm biển.

Các kdl quen khu vực Phước Hải như Tam Ngư, đang xây dựng, chặt hết rừng phi lao, xây quá nhiều chòi để tận thu nên hết vui, bên Kawasami thì không đầu tư nâng cấp nên giờ giống cái bãi hoang, wc, nhà tắm thấy ớn.

Các anh chị bên hội moto reviews khu Hodota này oki, nhiều trò chơi dành cho trẻ con được, mát mẻ, bờ biển sạch, wc, nhà tắm sạch đẹp, nhân viên cũng thân thiện.

Sau khi làm việc với sale của bên này, mình lên ct như sau :

- Sáng Thứ bảy : di chuyển Sài Gòn - Horota :160 km.
Thông thường, mình sẽ đi xe máy cho tiện, nhưng kì này có con nít nhiều, nhóm mình thuê xe oto đi chung, share tiền xe, an toàn và khoẻ hơn.

Chi phí này tính riêng.
Hiện thời có 11 người lớn + trẻ con đi ô tô, xe 16 chỗ, 4t/11 = 370k/ người

- Chi phí 500 k/ người mình tính bao gồm :

+ Đất trại : 70 k/ người cho 2 ngày. - lều cá nhân tự lo.
+ Thuê chén, đũa, lò nướng...trong kdl : 30 k
+ Bữa trưa - xế nhẹ: bánh hỏi, sanwich thịt nguội...chống đói : 20 k
+ Tối bbq hải sản : mình đã đặt cá tầm, cá mú, bạch tuột hang hải sản sạch, mối quen, đóng thùng mang đi, tới nơi là dàn ra chơi liền: 200 k.
+ Bữa sáng : tự túc, vì dậy thường là không đều nhau, người sớm người muộn. Sẽ có mì gói để tự nấu, hoặc các bạn ăn trên nhà hà.g, tb 25-35 k/ phần ăn sáng.
+ Trưa : đặt cơm ở nhà hàng, menu 4 món : 100 k.

Tc : 420 k, 80 k dự trù phát sinh.

+ Bia, rượu : bia Sài gòn special hoặc Tiger, mình tính trung bình 2 lon/ người. Bạn nào uống nhiều hơn, tự tính với nhau để share tiền , như vậy công bằng cho các bạn nữ k nhậu

Mình nhận gạch thêm cho hết ngày mai, tối mai mình chốt.
Thanks.

HvLinh
21-09-2016, 23:25
Đi ngày nào bạn ơi?