PDA

View Full Version : NCG Lầu 17: Măng Đen - Bờ Y - Cột mốc Đông Dương 07/01/2012 !

VTF
17-12-2011, 12:13
Mama sẽ tổ chức cho cả nhà ta đi Măng Đen Bờ Y chơi, chuyến này sẽ thật sự an dưỡng :)) cả nhà yên tâm, hé hé. Thời gian dự kiến là cuối tuần đầu tiên của tháng 1, mới lĩnh lương, đi được :LL
Sẽ lên lịch trình và chi phí chi tiết trong 1,2 ngày tới, anh chị em vào đặt gạch nhé, chưa gì mama đã nhận được đặt cọc 1.000.000 của 2 bạn rồi, hihiihi.
Sau khi lên lịch đi với ngày giờ chính thức, mama sẽ đổi tên topic là lầu 17.

04hcb
17-12-2011, 15:30
" chuyến này sẽ thật sự an dưỡng "

Sao mà em thích 2 từ an dưỡng thế không biết.

1 cục gạch nhé Mama

QC QC
17-12-2011, 18:46
Em cũng muốn đến Măng Đen.

BichNgoc
17-12-2011, 19:19
Tất nhiên là không thiếu Tony!

nhocharuka
17-12-2011, 20:17
Hix hix, nghe an dưỡng nhóc cũng khoái lắm, nhưng nếu sớm hơn được thì hay (ăn mừng tết tây là hay nhất)
Sang đầu tháng 1 nhóc lên Đà Lạt định cư roài :((

BichNgoc
18-12-2011, 01:26
Vậy là mình có thêm trạm an dưỡng nữa nếu lên Đà Lạt, ke ke ke ke.

Toàn Thắng
18-12-2011, 20:17
Em vote cho Tony và Sói làm chủ xị của chuyến này nhé, để anh em nhà mình lại có thêm 1 chuyến "an dưỡng" thú vị, nhất là Tony sau chuyến đi thành công của Mũi Dinh, cho em nó làm lại để còn kiếm thêm mối :) Mamasan chuyến này lui vào hậu trường nhe :D

nhocharuka
18-12-2011, 22:50
Cứ nghe 2 chữ "an dưỡng" mà thấy nhột nhột
Hy vọng tất cả vào Tony =))

BichNgoc
19-12-2011, 01:25
Em vote cho Tony và Sói làm chủ xị của chuyến này nhé, để anh em nhà mình lại có thêm 1 chuyến "an dưỡng" thú vị, nhất là Tony sau chuyến đi thành công của Mũi Dinh, cho em nó làm lại để còn kiếm thêm mối :) Mamasan chuyến này lui vào hậu trường nhe :D

Thoi, cho em xin! em với bro Sói mà hợp tác chắc hai anh e chỉ lo " đâm " nhau gớm ghiết thôi, lúc đó khổ cho pà kon. Voi -Sói thì được, ha ha ha ha!

Toàn Thắng
19-12-2011, 02:04
Thoi, cho em xin! em với bro Sói mà hợp tác chắc hai anh e chỉ lo " đâm " nhau gớm ghiết thôi, lúc đó khổ cho pà kon. Voi -Sói thì được, ha ha ha ha!

Hehe, chuyện trong nhà nói chơi cho vui chứ ra ngoài đường là Sói cưng bạn không hết thì thôi, hợp cạ quá mà, còn đâm là Sói đâm nhẹ mọi người chứ không riêng Tony nhé. Thấy Sói có vẻ quyết tâm tổ chức chuyến này quá, nên TT chỉ mạo muội đề nghị dzị thôi nhé Mama và Tony. Tất nhiên là TT và mama sẽ lúc nào cũng sẵn sàng giúp chủ xị mừ.

Cứ nghe 2 chữ "an dưỡng" mà thấy nhột nhột
Hy vọng tất cả vào Tony =))

Em vẫn đu theo từ Đà Lạt được mà Nhóc, chỉ là lòng có muốn đi hay không thôi à nha :)
Nhà NC sẽ giới thiệu em với anh Dzong dzieu cũng ở ĐL để em tha hồ làm mẫu cho ảnh nha.

Vậy là mình có thêm trạm an dưỡng nữa nếu lên Đà Lạt, ke ke ke ke.

Oh yeah, làm chuyến Klong Klanh đi...

---------------------------------------
Gửi mọi người link của chuyến đi Măng Đen 1 nhóm Phượt khác

https://www.phuot.vn/threads/14864-M%C4%83ng-%C4%90en-R%E1%BB%ABng-Ch%C6%B0-Mo-Ray-C%E1%BB%99t-m%E1%BB%91c-%C4%90%C3%B4ng-D%C6%B0%C6%A1ng-V%C3%B9ng-%C4%91%E1%BA%A5t-d%E1%BB%AF-Vs-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-0-3

và đây nữa:

http://giadinh.net.vn/20100329041933132p0c1023/mang-den-tien-nu-giua-dai-ngan.htm

VTF
19-12-2011, 08:38
Ai làm chủ xị không thành vấn đề gì, nếu lão nhị Julia 2 Tê đề nghị Sói và Tony làm chủ thớt thì 2 bạn vào comment nhanh chóng nhé, sau đó lên plan gấp, vì thời gian không còn nhiều, tuần đầu tháng 1 đã lên đường thì nội trong tuần này phải lên plan xong để mọi người vào đặt gạch. Trước mắt đã nhận cọc của chị Maria Cún và Ms Hồng. Có gì Mama hỗ trợ từ phía sau.

drake
19-12-2011, 09:26
nếu được cho em đăng ký 1 cục gạch cho em và một thằng bạn. Kỳ này nếu giúp đc chút việc gì trong khâu tổ chức em sẽ sẵn lòng :-). Em thấy đi fải cực cực như chuyến đi hôm bữa mới dzui ^^

sa mạc
19-12-2011, 09:35
Em thấy đi fải cực cực như chuyến đi hôm bữa mới dzui ^^

Keke...lõa này thuộc trường phái thích bị hành hạ =)), but ...I like...:LL

tymuoi
19-12-2011, 09:47
Em góp một khối bê tông cho Mama xây lầu 17 nhé ^^.

VTF
19-12-2011, 10:50
Khà khà, danh sách confirm đặt gạch tính đến giờ này, dù chưa có plan chi tiết:
1/ VTF
2/ Tymuoi
3/ Toàn
4/ Toàn's
5/ Hồng
6/ Cún
7/ Tony

bụiđường92
19-12-2011, 12:16
Ố là la
Con xếp chiếu ngồi đợi luôn nha mama^^
Nhưng mà mama ráng xếp lịch zô mấy ngày cuối tuần nha tại lịch học của con bù đầu luôn í.plesase năn nỉ áh mama sinh đẹp>"<
Đi vào tết tây thì tuyệt cú mèo!:L

soi hoang
19-12-2011, 16:22
Cảm ơn mamasan và lão nhị đã tin tưởng và giao nhiệm vụ. Nhưng thiết nghĩ, em không đảm đương nổi vai trò chủ thớt, em chỉ làm lính lát đu theo là giỏi thôi. Hehehe, bác TT ôm sô giúp em nhe':LL

VTF
19-12-2011, 16:38
Sói và Tony đã từ chối, chị Julia 2T có nhận làm chủ thớt chuyến an dưỡng này không? quyết nhanh nhé, vì trong tuần này phải có lịch trình và chi phí cụ thể rồi.

1/ VTF
2/ Tymuoi
3/ Toàn
4/ Toàn's
5/ Hồng
6/ Cún
7/ Tony
8/ Bụi Đường
9/ Mama's
10/ Mama's (nửa gạch)

BichNgoc
19-12-2011, 17:27
Tony làm chủ thớt bù nhìn củng được, giống lần trước thì ok, không care...sẵn sàng help TT. Add bro Samac nữa mamasan ơi!

sa mạc
19-12-2011, 18:36
Tony làm chủ thớt bù nhìn củng được, giống lần trước thì ok, không care...sẵn sàng help TT. Add bro Samac nữa mamasan ơi!

Hic..hic..em kẹt rồi anh Tony ơi, anh đi chơi về nhớ mang quà về cho em nhé =))

VTF
19-12-2011, 19:54
Đấy, bít ngay mà, mama phải chờ tự đương sự cần phơm chứ không tự cần phơm giúp mọi người được :)
Cơ mà chưa post ngày mà chị Sờ Mờ rút nhanh thế? :T

sa mạc
19-12-2011, 20:17
Hic...mama này ác thiệt đánh cái m.. của người ta đỏ ké lên như thế, làm sao mà chạy xe máy được X(

Toàn Thắng
19-12-2011, 21:03
Tin tình báo cho biết thím Sờ Mờ kẹt với em chân dài cho 1 chuyến đi câu rồi :shrug:

Sozi mama và mọi người, nếu làm chủ thớt (từ A tới Y) mà hổng phải đi (Z) thì TT làm được :) còn thì thời gian chuyến này cận đầu năm trùng với thời gian TT làm khóa sổ năm nên không cần phơm chuyến này được, đặt nhẹ 1 vé dập dòm, chắc phải đến gần thời gian đi mới biết được... haizzz nói ra thiệt là đau lòng :help

Em ủng hộ làm giống chuyến rồi hén (NT)

VTF
19-12-2011, 21:12
Vậy thì mama lên lịch và làm chủ tớt luôn đây, vậy cho nó vuông và nhanh.

tinathuyennguyen
19-12-2011, 22:02
Đặt 1 vé ôm nhá mama

[QUOTE=Toàn Thắng;503877]Tin tình báo cho biết thím Sờ Mờ kẹt với em chân dài cho 1 chuyến đi câu rồi :shrug:

Haizz...nói ra thiệt là đau lòng...chuyến này không có anh Mạc...Tina sẽ buồn lắm đây :(
@ những ai hay nói với tui : life is too short --> ghét...:gun

jackcu
19-12-2011, 22:21
Lâu rùi không tham gia voi NCG, cho Jackcu đặt 1 vé dập dòm nhé để xem thông tin chuyến này "an dưỡng" thế nào rồi quyết định cũng hay !!:)

Joker
20-12-2011, 01:17
Mamasan ơi, cho em xin 1 vé đi tuổi thơ... :)

BichNgoc
20-12-2011, 01:42
Vậy thì mama lên lịch và làm chủ tớt luôn đây, vậy cho nó vuông và nhanh.
Chỉ chờ có câu này của Mamasan! ke ke ke ke ke:))

VTF
20-12-2011, 10:46
Update phát cho nó máu:
1/ VTF
2/ Tymuoi
3/ Toàn
4/ Toàn's
5/ Hồng
6/ Cún
7/ Tony
8/ Bụi Đường
9/ Mama's
10/ Mama's (nửa gạch)
11/ Tina
12/ Jacku
13/ Joker
14/ BDK
15/ BDK's

Cún Lãng Tử
20-12-2011, 12:04
Hic..hic..em kẹt rồi anh Tony ơi, anh đi chơi về nhớ mang quà về cho em nhé =))

Mất vui, mất vui. :Dam

Cún thì mất vui một tí à, nhưng có người thì có lẻ phải buồn trong suốt những ngày sắp tới, chú Mạc thu xếp đi đi, phải cố gắng hết sức chứ. (beer)

tinathuyennguyen
20-12-2011, 12:36
Ai làm chủ xị không thành vấn đề gì, nếu lão nhị Julia 2 Tê đề nghị Sói và Tony làm chủ thớt thì 2 bạn vào comment nhanh chóng nhé, sau đó lên plan gấp, vì thời gian không còn nhiều, tuần đầu tháng 1 đã lên đường thì nội trong tuần này phải lên plan xong để mọi người vào đặt gạch. Trước mắt đã nhận cọc của chị Maria Cún và Ms Hồng. Có gì Mama hỗ trợ từ phía sau.
@ Sis Hồng: chuyến này có người uống rịu với Tina rồi ...kaka (beer)

VTF
20-12-2011, 14:46
Lịch trình chuyến đi:

Chiều thứ 6:
- 17h có mặt tại BXMĐ quầy vé số 79, xe giường nằm Minh Quốc. Cafe và 8.
- 17h30 xe khởi hành đi Kontum.
- Ăn khuya tự túc.
Thứ 7:
- 5h45 Đến Kontum, đi bộ tầm 200m đến KS Dakbla 2 sao nằm bên bờ sông Dakbla xinh đẹp.
- Nhận xe máy. Gửi lại những vật dụng, đồ đạc không cần thiết tại KS, trang bị đem theo: áo mưa bộ, áo gió, dầu gió, thức ăn trưa, giấy tờ tuỳ thân.
- Ăn sáng tự túc phở khô đặc sản Kontum.
- Theo QL14 và QL40 Cửa khẩu quốc tế Bờ Y thẳng tiến ! Lộ trình 80km.
- Tham quan, chụp choẹt cửa khẩu. Ăn trưa tự túc (thức ăn tự túc mang theo)
- Tiếp tục đi Cột mốc Đông Dương - chụp choẹt.
- Chiều trở về lại Kontum theo đường cũ, chiều tối về đến KS, nhận phòng.
- Chương trình Gala dinner NCG, Bar & Kontum overnight, kekeke
Chúa nhựt:
- Cafe, ăn sáng tự túc
- Khởi hành tham quan nhà thờ Gỗ, Cầu Treo
- Theo QL24 đi Măng Đen, lộ trình 50km. Tham quan các điểm: KDL Măng Đen, thác Pha Sĩ, hồ Pake, thác Dake, tượng Đức Mẹ....nói chung là tới đó có gì đẹp thì đi hết.
- Ăn trưa đặc sản tại Măng Đen.
- Chiều trở về Kontum, tắm rửa, trả phòng trả xe.
- 5h30 xe khởi hành về lại SG.
- Ăn tối tự túc.
- 6h sáng thứ 2 về đến SG, nhà ai nấy về, việc ai nấy làm.

Chi phí:
- Những gì mama ghi tự túc trong lịch trình là tự xử nhé.
- Xe giường nằm SG-Kontum-SG: 290K x 2 = 580K/người
- Thuê xe tại Kontum: 400K/xe, vị chi 200K/người.
- Khách sạn 2 sao Dakbla: 250K/phòng 3, vị chi 80K/người
- Ăn trưa Măng Đen: 50K/người
- Gala dinner: 150K/người.
Chi phí chung như trên là: 1050K/người.
Các khoảng ăn tự túc thì liệu cơm gắp mắm theo từng người, theo ý mama thì ăn sáng phở khô không mắc, cafe bờ kè ngắm sông Dakbla không mắc, ăn trưa thứ 7 và trưa CN thì nên mua và ăn thức ăn gọn nhẹ: bánh mỳ lát, thịt hộp, khoảng 20-25K/bữa là OK. tổng chi phí ăn uống tự túc khoảng 150-170K.
Tiền xăng:
- Ngày đầu lộ trình đi về khoảng 200km --> 100K
- Ngày hai lộ trình đi về khoảng 130km --> 70K
Xế ôm chia nhau thì tiền xăng là 90K/người.

Tổng chi phí của chuyến đi: 1300K/người dự trù 200K dằn túi, kekekeke

Về chuyến đi:
- Ăn uống, chơi bời, ngủ nghỉ ko bao nhiêu, nhưng chi phí cao là do nặng tiền xe giường nằm, tiền thuê xe máy. Giá xe giường nằm tất nhiên ko deal được, còn giá xe máy thì mama đang ráng deal để hạ xuống, chứ 200K/ngày là cao quá. hixhixhix.
- Di chuyển: đất lạ quê người, nên chuyến này mama dẫn đoàn chứ không chốt như mọi khi. Lạc ráng chịu, nhà NCG bao lạc mà, kekeke. Tất cả các xe phải treo ruy băng vàng choé sau đuôi xe (mama sẽ mua cho cả đoàn), xi nhan phải thường trực. Tính làm cờ đoàn mỗi xe mà mất công với lại ko có thời gian nên thôi.
- Lộ trình: lộ trình dài, nhiều đoạn không tốt, đường xấu, đòi hỏi xe ngon, khoẻ, đây là nỗi lo của nhà NCG trong các chuyến an dưỡng trước đây, mama sẽ cố gắng yêu cầu xe ngon trong điều kiện có thể. Lượng xe thuê là của các bác chạy xe ôm ở Kontum ! 2 ngày quá ít để đi các nơi 1 cách thoải mái, chiều CN phải về sớm để kịp lên xe về SG, nên sáng T7 nhận xe xong phải lên đường ngay, sáng CN khởi hành thật sớm.

Ngày đi chính thức và lịch off mama báo cả nhà trong hôm nay hoặc mai.
(kiss)

tymuoi
20-12-2011, 16:20
Đừng đi vào tết Tây nha Mama. Con trực quyết toán cuối năm từ ngày 28/12/2011 cho đến 9h sáng ngày 02/01/2012 luôn. Than ôi, đời con sắp tàn rồi :(

VTF
20-12-2011, 17:06
Đâu có đi tết tây đâu? mama bữa nói là ngày cuối tuần của tuần đầu tiên của tháng 1 mà?

Toàn Thắng
20-12-2011, 22:48
Quá đã, nhưng mà cho TT chém gió xíu nhe Mama, lịch trình này nên đảo lại nghỉ ngơi ở Măng Đen thì thú vị hơn là ở Kontum, dù gì nhóm mình cũng quậy quợ ở nhà thôi chứ không dạo phố nhiều.

Vả lại nghỉ ở Kontum thì mọi người sẽ quay lại lần sau được, còn qua đêm ở Măng Đen thì ít khi có dịp. Nôn đi cùng cả nhà quá ;). Mọi người đừng chém em nó nhé :L

drake
21-12-2011, 10:13
cám ơn anh Long hén, rất rõ ràng và kỹ càng, chỉ có điều em tìm ko ra quốc lộ 40 để đi đến cửa khẩu Bờ Y trên google maps :-? Anh có nói mang theo giấy tờ tùy thân, như vậy mình có thể thò chân wa nước Lào để ra dzìa có thể tự hào nói "mình đã đi du lịch sang nước ngoài" ko :D ? Túm lại là nôn ;-)

tymuoi
21-12-2011, 10:44
Mamasan ơi, tự túc có nghĩa là ăn gì thì tự trả tiền hay là phải mang theo đồ ăn từ Sài Gòn lên?
Đầu năm được "an dưỡng" một chuyến nên nôn nao ghê ^^.

VTF
21-12-2011, 11:24
@TT: Mama cũng muốn cắm trại đêm ở Măng Đen chứ ko muốn ngủ ở KS, vì đó là truyền thống của nhà NC, nhưng có điều, xe thuê là thông qua KS chứ ko phải thuê ngoài, nên phải ở KS. Mama đang deal bên thuê xe, nếu được thì không phải ở KS mà tới Kontum nhận xe rồi đi luôn ! Nếu được như vậy thì chiều thứ 7 thay vì về lại Kontum thì chạy thẳng từ Bờ Y về Măng Đen luôn.
@Tỷ muội muội: ăn sáng tự túc là ăn gì trả nấy, ăn trưa tự túc là tự mua đồ ăn từ SG mang theo, hihihi
@Drake: Frontier Area nên phải mang theo giấy tờ tuỳ thân, vì khả năng bị hỏi thăm là rất cao, đặc biệt là khu vực Cột Mốc, vượt cửa khẩu để qua Lào thì phải dùng mỹ nhân kế và khổ nhục kế mới có thể qua, nhưng theo các report các bạn đi trước thì qua đó trống huơ trống hoác, chẳng có gì để xem và chơi cả, khu vực này chưa phát triển như các cửa khẩu khác trong cả nước.

VTF
21-12-2011, 12:51
Update
1/ VTF
2/ Tymuoi
3/ Toàn
4/ Toàn's
5/ Hồng - đã cọc gạch thẻ 500K
6/ Cún - đã cọc gạch thẻ 500K
7/ Tony
8/ Bụi Đường
9/ Mama's (nửa gạch)
10/ Tina
11/ Jacku
12/ Joker
13/ BDK
14/ BDK's
15/ Thành Râu - đã cọc gạch thẻ 500K

Lịch đi chính thức: khởi hành từ tối thứ sáu ngày sáu tây tháng một năm hai ngàn không trăm mười hai, về lại Sài Ghềnh vào chiều chúa nhật ngày tám tháng một năm hai ngàn không trăm mười hai.

Lịch off chính thức: sáu giờ chiều thứ năm ngày hai mươi chín tháng mười hai năm hai ngàn không trăm mười một. Tại: Cafe Đã Từng Thấy, số tám mươi chín xuyệt mười lăm, đường Hàm Nghi, quận một.

Lưu ý: vì số lượng ace nhà ta đi đông nên phải book xe trước, cho nên ngày off các bạn đóng 700K trước nhé, đến ngày lên xe sẽ thu phần còn lại. Ngày off chú thím nào không đi và không đóng tiền xem như huỷ gạch, nếu đóng trễ sau ngày off thì đành phải tự book vé xe nhé.

:L:L:L (beer)(beer)(beer)

tymuoi
21-12-2011, 14:08
Ngủ ở Măng Đen đi Mama. Em thấy như trên Đà Lạt họ cho thuê xe qua đêm mờ.
Còn vụ đi qua cửa khẩu, hồi em đi Mộc Châu, qua cửa khẩu Lóng Sập để sang Lào vô tư luôn, ko cần giấy tờ hay mỹ/nam nhân kế gì cả. Những cửa khẩu ko phải là cửa khẩu xuất nhập cảnh thì chẳng có gì cả, có cho tiền cũng chả thèm ở lại đâu. Hehehe.

Ngày 29/12/2011 em phải trực, ko đi off được. Mama cho em số tài khoản em chuyển gạch cát sắt thép sang.

VTF
21-12-2011, 14:25
Tỷ muội muội giúp mama kiếm được nơi cho thuê 8-9 xe ở Kontum mà không cần ở khách sạn mama cảm ơn Tỷ muội muội rất nhiều, đang đau đầu vì lo chất lượng xe và số lượng xe nè, nếu kím được thì mama cho nhà ta ngủ Măng Đen ngay tức thì, hihihi Cửa khẩu Bờ Y thì hên xui, vả lại mỗi nơi mỗi khác, đến nơi mới biết được thực tế thôi àh, chúng ta cứ phải dự phòng trước.

lengkeng1minh
21-12-2011, 14:47
Muốn qua được Cửa Khẩu Bờ Y bắt buộc phãi có pasport mới qua được. Anh từng bị chặn ở đây, xìa tiền hoặc gởi lại CMND cũng không nhận. Dù chỉ cần vượt tram phía VN vài trăm mét là tới đường dẩn lên cột mốc.
+ Có 1 cách khác; Trước khi đến trạm kiểm soát có 1 ngả 3, các bạn quẹo tay phãi. Đó cũng là đường dẩn vào cột mốc, nhưng đi vòng tránh trạm KS. NÓ DẮT TA ĐI CẮT NGANG QUA GIỮA 2 TRẠM KIỂM SOÁT: Việt Nam và Lào.
+ Có 1 đường khác dẩn đến đường tuần tra BIÊN PHÒNG và cũng là đường lên cột mốc. Từ ngoài đi vào, nhớ để ý bên tay trái( bên kia đường) có 1 hồ nước. Cuối hồ là đường ven hồ. Chạy theo đường ven hồ, đến cuối đường sẽ gặp 1 con dốc và leo thẳng dốc ấy sẽ gặp đường tuần tra BP. Gặp đường xi măng thì quẹo trái đi hoài_ Khá xa. Gặp 1 ngả thì _QUẸO TRÁI VÀ LÊN DỐC_ để đến cột mốc.

VTF
21-12-2011, 14:54
Thks bác LK đã chỉ dẫn cho ace (c)(beer)

@Tỷ muội muội: số TK của mama nè: 0071005213444 VCB - Vũ Hoàng Long.
CK xong thì nt cho mama biết liền nhé.

Joker
21-12-2011, 22:52
Mama ơi, em có người bạn ở Buôn Mê Thuột muốn đăng kí đi chuyến này có được không ạ? Anh ấy sẽ từ BMT đi Kontum và nhập đoàn với mình vào sáng thứ 7.

tymuoi
22-12-2011, 09:14
Mamasan ơi, bạn con cũng muốn tham gia, cái bạn mà lần trước lỡ hẹn chuyến Mũi Dinh ấy. Bạn í đi xe khách từ Nha Trang và sẽ có mặt tại Kontum vào sáng thứ 7. Đổ bê tông nhưng khỏi đặt cọc Mama hén :D

VTF
22-12-2011, 12:30
@Joker: welcome chứ, hihihi, bạn đó có xe máy không Joker?
@Tỉ muội: Từ Nha Trang cũng sẽ có 2 bạn đi xe đò ra Kontum để đi với mình. Cho Mama số cầm tay, để có gì các bạn ở NT hẹn nhau cùng đi cho vui.

Update
1/ Mama
2/ Tỷ muội muội
3/ Toàn vê ka
4/ Toàn vê ka's
5/ Hồng - đã cọc gạch thẻ 500K
6/ Cún - đã cọc gạch thẻ 500K
7/ Tony
8/ Bụi Đường
9/ Mama's (xuất phát từ NT)
10/ Tina
11/ Jacku
12/ Joker
13/ Thành Râu - đã cọc gạch thẻ 500K
14/ Joker's (xuất phát từ BMT)
15/ Tỷ muội muội's (xuất phát từ NT)
16/ Mama's (xuất phát từ NT)

Joker
22-12-2011, 12:44
Bạn đó không có xe máy anh ạ, cũng đi xe đò từ BMT ra Kontum. Em đang nhờ bạn hỏi xem có ai quen ở Kontum để thuê xe máy không.

VTF
22-12-2011, 12:57
Với số lượng đăng ký hiện tại thì gần như đã đạt giới hạn để có thể thuê được xe máy tại Kontum: 8 chiếc !!!!!
Hi vọng là tìm thêm được xe cho cả nhà.

tymuoi
22-12-2011, 13:33
@Tỉ muội: Từ Nha Trang cũng sẽ có 2 bạn đi xe đò ra Kontum để đi với mình. Cho Mama số cầm tay, để có gì các bạn ở NT hẹn nhau cùng đi cho vui.

Okie Mama. Em sẽ PM vào facebook cho Mama nhé ^^.

Joker
22-12-2011, 21:25
Mama, em mới lượm được một thông tin về tình hình xe cộ. Bạn em - có thời gian ở Kontum - bảo là đi về cầu Daklba, đầu đường Nguyễn Huệ, có 4-5 chỗ cho thuê xe máy (không phụ thuộc ks) nhưng nó không biết cụ thể giá cả thế lào :(

Toàn Thắng
22-12-2011, 22:16
Ố yè, có số ĐT không Joker, để nói chuyện trước cho chắc ăn. Rút kinh nghiệm Phú Yên mà, 8 xe mà mướn 4 chỗ :)

Mà tui add FB hoài mà không chịu accept, hix :(

Joker
23-12-2011, 05:03
@ A Thắng:
1. không có số anh ơi, vì bạn em không còn ở Kontum nên không nhờ lại hỏi giá cả và xin số đt được. Chỉ biết là ở đó có thôi, xem như thông tin back up vậy :D
2. Em đâu thấy ai add FB đâu nhỉ, hay là anh add lộn cô nào chân dài rồi, chân em ngắn lắm :))

HvC131
23-12-2011, 10:16
Hi! Chào mọi người!:)
Mình bạn của Joker. Hiện đang ở TP.BMT. Mình sẽ tham gia đi Komtum như bạn Joker đã đăng kí giùm.
Rất hân hạnh được làm quen với mọi người.;)

bụiđường92
23-12-2011, 12:49
OMG mama ơi ko thể dời lịch ạh????^^
6, 7 con đi học rùi huhu
Vừa fân ngành xong nên con fai đi học đàng hoàng chút ạh
Với lại sắp tết nên con lỡ xin đi làm part time rùi huhu nghỉ ngang chắk khỏi lãnh lương wá >"<
Tết tây or trong tháng 12 nha mama

VTF
23-12-2011, 14:12
Lịch đã lên rồi con, không thể dời tới lui cho phù hợp với tất cả mọi người được. Ráng lo học hành và làm việc nhé, canh me đi chuyến Phú Quý hoặc Hải Lý sắp tới kìa :D

sa mạc
23-12-2011, 16:17
OMG mama ơi ko thể dời lịch ạh????^^

Tết tây or trong tháng 12 nha mama

Sao lại thấy nhóc tony : thanked for this post ta ? :D

giỡn mặt với mọi người hả, muốn chốn à, đã đóng cọc chưa :T

Toàn Thắng
23-12-2011, 17:08
@ A Thắng:
1. không có số anh ơi, vì bạn em không còn ở Kontum nên không nhờ lại hỏi giá cả và xin số đt được. Chỉ biết là ở đó có thôi, xem như thông tin back up vậy :D
2. Em đâu thấy ai add FB đâu nhỉ, hay là anh add lộn cô nào chân dài rồi, chân em ngắn lắm :))

Mình add rồi nhé bạn Mèo Méo, hôm bữa chắc bị lỗi :)

Hi! Chào mọi người!:)
Mình bạn của Joker. Hiện đang ở TP.BMT. Mình sẽ tham gia đi Komtum như bạn Joker đã đăng kí giùm.
Rất hân hạnh được làm quen với mọi người.;)

Okie la, welcome bạn đến với nhà NC, muh BMT gần đó bạn chạy xe máy lên được không? Nếu có người quen ở Kontum để nhờ vả vụ xe máy thì bạn nhớ chỉ điểm nhen, đa tạ.

Sao lại thấy nhóc tony : thanked for this post ta ?

giỡn mặt với mọi người hả, muốn chốn à, đã đóng cọc chưa

Ậy bác Mạt lúc này nóng quá, ý Tony nói là đi hay không đi cũng phải báo để gút ds, Bụi đường đang có trong danh sách đi muh, cảm ơn là dzị đó, phạt bác 1 chai Ken mới được (beer)

sa mạc
23-12-2011, 23:17
À ! thì ra thế, em tự phạt mình 2 chai ken lun ...keke...:))

Có điều í lão không phải thế, Bé Bụi kẹt báo để ace chốt lại danh sách thì em okie thôi, có điều Cháu nó bàn lùi trong khi thím mama & mọi người đã quyết tâm đi & đã lên lịch rùi nên Lão phải hù :T cháu nó.

Có điều riêng đối với Bụi thì lão rất thông cảm:
1) Cháu nó còn nhỏ dại =))
2) Vì cháu nó mến NCG & ham chơi muốn đi với ace nên mới đệ nghị thế :))

+ Có lẽ Lão hiểu thành nhóc tony bàn lùi nên đòi :T ...keke...nếu lão hiểu lầm cháu nó thì lõa soryyyyyyy nhóc nhé...cùng lắm lão tự phạt 2 chai ken lun là đc chứ gì (gấp đôi mức phạt lão 2T đưa ra rồi đó nhé:D)

+ Nếu mà Lão hiểu đúng thì Tó nì tự :T nhé ...keke

VTF
24-12-2011, 13:26
Update
1/ Mama
2/ Tỷ muội muội - đã cọc 700K
3/ Toàn vê ka - đã cọc 500K
4/ Toàn vê ka's
5/ Hồng - đã cọc 500K
6/ Cún - đã cọc 500K
7/ Tony
8/ Bụi Đường
10/ Tina
11/ Jacku
12/ Joker
13/ Thành Râu - đã cọc 500K
14/ HvC131 (xuất phát từ BMT) - bạn vui lòng cung cấp số dtdd nhé
16/ Dũng ca sĩ - đã cọc 500K

bụiđường92
24-12-2011, 14:16
Áh mama ơi lão sa mạc lúc nào cũng bạo lực thế ạh???
Bữa h lão lão nhăm nhe uýnh con mấy lần rùi >"<
Thật ra thì con cũng hay cúp học lắm hehe vậy mama cứ cho con 1 chân i có rì bữa off con thông báo nhá!(căn bản là năm mới năm me muốn đi học đầy đủ ko nhỡ....>"<)
Mà tại sao con là bụi mà lão lão lại là sa mạc nhỉ????---->> sa mạc ngốn hết cát với bụi còn rì???^^

linhnam
24-12-2011, 14:44
Mình rất muốn tham gia nhưng kẹt ngày các bạn đi rùi - Chúc tất cả chuyến đi thành công và đợi bài Hồi Ức Chuyến Đi của các Phượt nha!

sa mạc
24-12-2011, 15:25
Áh mama ơi lão sa mạc lúc nào cũng bạo lực thế ạh???
Bữa h lão lão nhăm nhe uýnh con mấy lần rùi >"<
Thật ra thì con cũng hay cúp học lắm hehe vậy mama cứ cho con 1 chân i có rì bữa off con thông báo nhá!(căn bản là năm mới năm me muốn đi học đầy đủ ko nhỡ....>"<)
Mà tại sao con là bụi mà lão lão lại là sa mạc nhỉ????---->> sa mạc ngốn hết cát với bụi còn rì???^^

Keke....thực ra thì riêng Lão và chắc là NCG cũng thế

không khuyến khích trẻ nhỏ trốn học à nha.

Coi chừng mấy bữa ba má Bụi lại nói Lão : già rồi mà còn không nên nết, đã già mà còn ham chơi, đã thế còn khuyến khích trẻ em trốn học =)) .

Lúc đó chắc lão phải tự :T

HvC131
25-12-2011, 09:18
@ A Thắng: Chắc không chạy xe máy qua được anh ơi! Từ BMT qua tới Komtum > 200KM. Đường xa, chạy xe máy một mình qua chịu không thấu, nhất là trong thời tiết mùa lạnh nữa.:shrug: Em sẽ liên lạc một vài bạn xem có giúp được chuyện xe cộ cho nhóm không;)
@ VTF: Số ĐT của em: 0905703736. Em tên Cường.;)

Cún Lãng Tử
26-12-2011, 12:28
Cún có người bạn là Lê Na đang ở BMT, vừa qua Cún có nhờ bạn ấy tìm giúp xem có xe khách đi từ BMT đến Kontom không thì bạn ấy đã tìm và thông báo như sau:

Hãng xe Phương Huy: 0905.85.20.99 - có 6 chuyến trong 1 ngày: 5g30; 6g00; 7g00; 8g00; 9g00 và 10g00.

Các bạn nào từ Nha Trang hay từ BMT đi komtum thì cứ liên hệ và book vé trực tiếp nhé.

HvC131
26-12-2011, 13:57
Cún có người bạn là Lê Na đang ở BMT, vừa qua Cún có nhờ bạn ấy tìm giúp xem có xe khách đi từ BMT đến Kontom không thì bạn ấy đã tìm và thông báo như sau:

Hãng xe Phương Huy: 0905.85.20.99 - có 6 chuyến trong 1 ngày: 5g30; 6g00; 7g00; 8g00; 9g00 và 10g00.

Các bạn nào từ Nha Trang hay từ BMT đi komtum thì cứ liên hệ và book vé trực tiếp nhé.
Cảm ơn Cún!
Các chuyến trên vào buổi sáng à? Nếu vậy có thể sẽ phải ở lại đó một đêm rồi mới nhập đoàn sáng hôm sau được. Để tui xem có xe nào hợp lý hơn về thời gian không.

VTF
26-12-2011, 14:42
Giờ xe như chị Maria Cún thông báo thì chắc là phải thực hiện phương án 2 rồi: các bạn ở Nha Trang sẽ đi BMT vào thứ 6, gặp nhóm BMT, khuya thứ 6 tầm 2h sáng xe của đoàn sẽ vớt các bạn tại BMT đi Kontum luôn :D

VTF
28-12-2011, 14:47
Update
1/ Mama
2/ Tỷ muội muội - đã cọc 700K
3/ Toàn vê ka - đã cọc 500K
4/ Toàn vê ka's
5/ Hồng - đã cọc 500K
6/ Cún - đã cọc 500K
7/ Tony
8/ Bụi Đường
10/ Tina
11/ Jacku
12/ Joker
13/ Thành Râu - đã cọc 500K
14/ Cường (xuất phát từ BMT)
16/ Dũng ca sĩ - đã cọc 500K
17/ Ân (xuất phát từ BMT)

Lưu ý: nhóm xuất phát từ Nha Trang (2 bạn) đi BMT sẽ khởi hành vào lúc 13h30 hoặc 14h30 chiều thứ 6, có mặt ở BMT trước 19h tối. Đến BMT sẽ gặp nhóm đang ở BMT (2 bạn) và cùng về nghỉ tạm tại nhà của Ân ngay ngã 3 đường đi Kontum luôn. Khoảng tầm 2h sáng xe của nhóm xuất phát từ SG đi Kontum khi đi ngang BMT sẽ pick-up cả 4 bạn luôn, nhập đoàn, kekeke.

PS: chiều mai là final tất cả, ace ko có mặt và/chưa đóng tiền sẽ tự book xe giường nằm đi về và cả xe máy tại Kontum luôn nhé, vì hiện tại là 9 xe rồi.

PS: mới call nhà thuê xe máy, hi vọng có thể thêm được vài chiếc nữa.

drake
28-12-2011, 16:42
cám ơn anh Long nhiều, hẹn chiều mai có mặt :-)

sa mạc
28-12-2011, 21:38
keke....nhớ chụp hình nhiều nhiều nhé .....love ...all...my friends. :L

VTF
28-12-2011, 23:51
Tình hỉnh là xem danh sách thì thấy là số lượng thím hơi ít, các chú các bác dụ khị thêm nhé :LL

Toàn Thắng
29-12-2011, 01:46
Ngày mơi hổng biết có ra chơi với mọi người được không, nhưng sẽ ráng. Nhiều hy vọng là em sẽ đi được chuyến này, đang làm hết sức để điều đó thành hiện thực, là lá la.

bụiđường92
29-12-2011, 13:24
Mama ơi tình hình là con hok đi chuyến này được rùi>"<
Lí do chính là sau khi trình bày 1 cách hết sức hùng hồn & thuyết fục thì vốn từ motherbank & fatherfund không được rót ra huhu
Chưa kể có khả năng bị "cắt giảm viện trợ" nếu vẫn "lì và liều" đi
Hôm nay con làm ca tối rùi 10h mới được zìa nên ko đi off được nhưng nếu mamasan thương thì wa chỗ con làm thêm off tăng 2 nhé
Wán con làm ở khu fố tây 175/9 Phạm Ngũ Lão street
Fục vụ đủ món ăn chơi hehe bánh xèo, chả giò, bò bía, bì cuốn, trà đá,..........giá ưu đãi cho nhà mình^^
Pm con liền nha mama^^

VTF
29-12-2011, 14:04
Vụ này được nè, chả giò, bò bí, bánh xèo là mama khoái àh :D Mama sẽ thăm viếng con at soonest, ố dè.

sa mạc
29-12-2011, 14:40
Nếu có zụ này thì cho Lão đi ké nhé :))

bụiđường92
29-12-2011, 15:24
Okie! mama lão lão wa thì nhá máy con nhe
Chuẩn bị đón típ khách wí
Wán này có lúc đông có lúc vắng mong là nhà mình ghé lúc vắng vắng con có thể 8 chung luôn hehe^^
(BB)

nhocharuka
29-12-2011, 17:07
lịch mới cập nhật, ngày đó phải đi 1 cái "wedding"
tiếc là không tham gia được chuyến cuối năm này rồi, hix hix
chờ hình ảnh từ cột mốc Đông Dương ^^

sa mạc
29-12-2011, 17:18
Quên, nếu thím mama mà đi tăng 2 thì, khi nào đi nhắn hộ mình cái địa chỉ nhé, tăng 1 chắc mình không ghé đc rồi vì ghé đó nghe mọi người bàn ăn chơi mình lại thèm, tốn khăn giấy lau miệng của quán :))

VTF
29-12-2011, 20:21
Update sau buổi offline hôm nay:
1/ VTF
2/ Cún - đã cọc 500K
3/ Thành - đã cọc 500K
4/ Dũng - đã cọc 500K
5/ Tỷ muội - đã cọc 700K
6/ Tòan - đã cọc 700K
7/ Hòang đã cọc 700K
8/ Joker - đã cọc 700K
9/ Tina - đã cọc 700K
10/ Jacku - đã cọc 700K
11/ Thủy - đã cọc 500K
12/ Oanh - xuất phát từ NT
13/ TM's - xuất phát từ NT
14/ Cường - xuất phát từ BMT
15/ Ân - xuất phát từ BMT
-------------------------------------
Sẽ cố gắng để đi theo lộ trình mới: Kontum - Bờ Y - Cột mốc - Măng Đen ngay trong ngày đầu luôn, không phải ở KS tại Kontum !
Sẽ cập nhật những thông tin cần thiết cuối cùng về chuyến đi, ace nhớ chú ý theo dõi nhé.
-------------------------------------

VTF
30-12-2011, 12:12
Xế ôm lào:
1/ Mama - Oanh
2/ Cún - Joker
3/ Thành Na - Tí râu, í quên, Thành râu - Tina
4/ Tỷ muội's - Tỷ muội
5/ Hoàng - Thuỷ
6/ Toàn - Jacku
7/ Ân - Cường
8/ Dũng ca lẻ

BichNgoc
30-12-2011, 13:31
Giá có bình dân không bé??? có bán nước có chưa cồn hong???

BichNgoc
30-12-2011, 13:34
Chuyến này chưa xin được phép, chắc ờ nhà ngóc mỏ chờ mọi người đi về off share hình quá, hic hic.

bụiđường92
31-12-2011, 10:14
Ốh ồh thì ra chị tony ủng hộ em bên kia cũng là hữu í đồ hehe^^
Wán em làm có đủ các loại nước có cồn lưu hành trên thị trường hiện nay đó chị
Ken, SG, tiger, có cả.....đế nữa>"<
Giá cả.....e hèm....^^ko bình dân cho lắm nhưng có giảm giá theo đoàn và discount................trà đá
Mong được hân hạnh đón tiếp tỷ tỷ

VTF
02-01-2012, 11:53
5h chiều thứ 6, ace có mặt đầy đủ ở quầy bán vé xe Minh Quốc số 79 BXMĐ nhé.
Giá vé xe update là 285K/người/lượt.
Ace nhớ mang theo áo lạnh.
Không có đường trực tiếp từ Bờ Y đi Măng Đen, do đó, ngày đầu sau khi đi Bờ Y và cột mốc xong sẽ quay về đi ngang Kontum rồi đi tiếp Măng Đen luôn.
Do không ngủ tại KS Kontum nên phải để lại một vài CMND cho bên thuê làm tin. ACE mang theo đầy đủ giấy tờ, bằng lái xe nhé.

drake
02-01-2012, 13:19
dạ, em sẽ mang đầy đủ các loại giấy tờ tùy thân, bằng lái, nếu cần thiết và cũng như hỗ trợ sự bắt cóc trai đẹp của các cô gái dân tộc, xin các anh em ra phường xin được cấp gấp gấp giấy chứng nhận độc thân mang theo :D. Mình thì mình sẽ ra phường ngay lập tức ^^

Cún Lãng Tử
03-01-2012, 10:26
Không có đường trực tiếp từ Bờ Y đi Măng Đen, do đó, ngày đầu sau khi đi Bờ Y và cột mốc xong sẽ quay về đi ngang Kontum rồi đi tiếp Măng Đen luôn.
Do không ngủ tại KS Kontum nên phải để lại một vài CMND cho bên thuê làm tin. ACE mang theo đầy đủ giấy tờ, bằng lái xe nhé.

Vậy tối thứ 7 ngủ ở đâu? anh em có phải đem võng và lều đi không hay là ngủ ở KS Măng Đen?

VTF
03-01-2012, 22:33
Xế ôm update:
1/ Mama - Oanh Ù
2/ Cún - Joker
4/ Tỷ muội's - Tỷ muội
5/ Hoàng - Thuỷ
6/ Toàn - Jacku
7/ Ân - Cường
8/ Dũng ca lẻ - Tuluongusa (hót gơ đấy nhá, hihi)

10 zai làng, 6 gái làng, đội hình đẹp, hihi. Cả zai lẫn gái làng lưu ý là tất cả phải mang CMND và BLX nhé, chứ không riêng gì XẾ mới phải mang BLX.

@ chị Maria Cún: hiện tại mama vẫn đang tìm thông tin để xin cắm trại thay vì ngủ mini ở Măng Đen, có sẽ báo ngay, cơ mà tình hình là nhìn toàn đoàn thấy trừ vài người là có còn hình như đa số là chưa có lều thì phải, giờ mới chuẩn bị lều e không kịp, trừ phi mọi người chịu đi....mua. kekekeke

HvC131
04-01-2012, 08:12
Mama hỏi xem thời tiết bên đó thế nào chứ như ở Buôn Ma Thuột thì ban đêm lạnh lắm. Nếu vậy, để ngủ liều cần chuẩn bị kĩ về chăn bông, áo quần ấm, vớ...không thì lạnh ngủ không được đâu.

VTF
04-01-2012, 12:45
Xế ôm update:
1/ Mama - Oanh Ù
2/ Maria Cún - Joker
4/ Cường - Tỷ muội
5/ Hoàng - Thuỷ
6/ Toàn - Jacku
7/ Ân - Kenken đầu trọc (hót gơ đấy nhá, hihi, nhưng đang đợi giờ chót vì vé xe tạm thời đã hết, sáng thứ 6 final)
8/ Dũng ca lẻ - Tuluongusa (hót gơ đấy nhá, hihi)

Bạn của Tỷ muội xuất phát từ NT đã cancel, thay bằng Kenken xuất phát từ SG.
Sáng nay đã mua 12 vé xe xong.

VTF
05-01-2012, 12:49
Xế ôm update final:
1/ Mama - Hồng
2/ Maria Cún - Joker
3/ Toàn - Đào
4/ Cường - Tỷ muội
5/ Hoàng - Thuỷ
6/ Jacku - Kenken đầu trọc (hót gơ đấy nhá, hihi, nhưng đang đợi giờ chót vì vé xe tạm thời đã hết, sáng thứ 6 final)
7/ Dũng ca lẻ - Tuluongusa (hót gơ đấy nhá, hihi)

Theo list trên thì Hồng và Cường sẽ đợi sẵn ở BMT, trong chiều thứ 6 sẽ làm việc với tài xế để hẹn điểm đón bạn Hồng.

Lịch trình final, ace lưu ý:
- 5h chiều thứ 6 có mặt ở quầy 79 xe Minh Quốc (vô cổng số 2 quẹo trái, quầy nằm bên trái)
- Ăn tối tự túc trên đường.
- 6h sáng thứ 7 có mặt ở Kontum, nhận xe, ăn sáng phở khô đặc sản Kontum (chi phí tự túc)
- Khởi hành đi Bờ Y và cột mốc, ăn trưa tự túc mang theo.
- 3h khởi hành đi Măng Đen, có đi ngang qua Kontum, đến Măng Đen check-in KS, ăn tối tại Măng Đen.
- 7h sáng CN ăn sáng (chi phí tự túc) tham quan các thác, tượng đức Mẹ. Ăn trưa tại Măng Đen.
- 2h chiều khởi hành về Kontum. Tham quan nhà thờ gỗ và cầu treo.
- 5h trả xe máy, lên xe Minh Quốc về lại SG. Ăn tối chi phí tự túc trên đường về.
- 6h sáng có mẹt tại Sài Ghềnh. Xong. Chia chân, ai dìa nhà nấy.

Ăn tự túc các buổi để các bạn chuẩn bị sẵn từ nhà mang theo:
1/ Tối thứ 6
2/ Trưa thứ 7

drake
05-01-2012, 14:48
Cám ơn anh Long nhiều nhiều hén. Rất rõ ràng. Mà sao giờ để ý lại mới thấy ngoài Tony bị việc làm giữ chân, anh 2T cũng ko có, người có nụ cười rợn người khi em chở ảnh lần trước :D. Mà cặp Thành Na - Ti râu chắc anh copy-paste bị thiếu hả, đôi kim đồng ngọc nữ này làm sao mà thiếu mặt đc chứ ^^
Hẹn anh và mọi người chiều mai khi gió đông dzìa, thiệt là hồi hộp như chuẩn bị đi thi :D

VTF
09-01-2012, 15:15
Kẹt xe 3 tiêng ở Bình Phước nên cả nhà đã về đến SG an toàn vào lúc 10h40 sáng hôm qua. hihix
Tình hình là 1/3 quân số bình an vô sự, 1/3 quân số bị khiển trách và 1/3 còn lại bị cảnh cáo vì nghỉ làm sáng thứ 2 :(

sa mạc
09-01-2012, 22:32
Mấy lão mấy thím đi chơi thế nào rồi, hình đẹp đâu, hình dìm hàng đâu =))

đưa lên nhanh nhanh cho lão thưởng thức ké với :Dam :))

VTF
10-01-2012, 09:08
Chị Sờ Mờ, chuyến đi chơi thành công cực kỳ tốt đẹp, cảnh thiên nhiên cực kỳ đẹp, chi phí cực kỳ thấp, cực kỳ vui, từ lúc lên xe cho tới lúc về, híhí, nói chung là....cực kỳ.

Tối nay off share hình tại quán đã từng thấy, thời gian như cũ.
Ace rảnh thì cùng đến chung vui nhé.

Khi có hình đầy đủ mama sẽ kể về chuyến đi tuyệt vời này.

VTF
10-01-2012, 17:56
Trước khi những dòng hồi ức về chuyến đi đáng nhớ này được viết ra, mama xin cảm ơn tất cả các bạn trong đoàn: Tí Nà, Tỷ Muội, Joker, Đào, Water-coco, Hồng, USA, Kenken, Hoàng, Toàn, Cún, Dũng, Jackcu. Tinh thần ăn chơi, đoàn kết hết mình của các bạn đã làm nên thành công của chuyến đi.
Đặc biệt cảm ơn các phó nháy Hoàng, Đào, Water-coco, nhờ các bạn mà những khoảnh khắc dễ thương, vui nhộn và đẹp đẽ về thiên nhiên và 14 ace chúng ta đã được ghi lại....

Các bạn đón xem hồi ức sẽ được mama viết ngay trong tối nay.....

sa mạc
10-01-2012, 18:29
Kẹt xe 3 tiêng ở Bình Phước nên cả nhà đã về đến SG an toàn vào lúc 10h40 sáng hôm qua. hihix
Tình hình là 1/3 quân số bình an vô sự, 1/3 quân số bị khiển trách và 1/3 còn lại bị cảnh cáo vì nghỉ làm sáng thứ 2 :(

(c)........(c)..........(c).........:))

VTF
11-01-2012, 10:40
Chi phí lào:
1/ Xe giường nằm Minh Quốc SG-Kontum-SG: 280K x 2 = 560K
2/ Cờ treo xe: 10K/cái x 7 cái = 70K
3/ Băng keo dán cờ xe: 15K
4/ Xe máy: 200K/xe/ngày
5/ Thức ăn nguội đồ hôp: 642K
6/ Cafe 3 cử: 304K
7/ Rượu Absolute Vodka: 250K
8/ Nồi Cháo đêm: 260K
9/ Hotel: 200K/phòng 4, 240/phòng 6
10/ Bia SG đỏ ướp lạnh tự nhiên: 10K/chai x 27 chai

Tổng cộng: 960K/người

VTF
11-01-2012, 13:58
5h30 chiều thứ 6, lần lượt 14 ace đã có mặt đầy đủ tại BXMĐ, bắt đầu cho 1 hành trình thú vị tìm về mảnh đất nơi cực bắc Tây Nguyên !

Chả biết tính toán thế nào mà cuối cùng thiếu mất 1 vé, thế là mama đành ngậm ngùi nằm hành lang kế bên thím USA. Xe Minh Quốc có thể nói là khá tốt, xe đi êm, máy nhẹ, ít ồn, thế mà mama trằn trọc thao thức cả đêm, ko biết vì nôn nao hay vì nằm kế bên người đẹp đến từ Mỹ Quốc - ôm của Thông ca, hehehe.
2h sáng, đến BMT, Hồng và Hùng đã chờ sẵn cùng nhập đoàn, thẳng tiến về Kontum. 6h sáng đến Kontum, trụ sở xe Minh Quốc rất rộng rãi, sạch sẽ, có chỗ tắm rửa, vệ sinh. Thời tiết cao nguyên lúc này khá lạnh, ai cũng mặc áo kín mít, phần vì lạnh phần vì cung đường 210km bằng xe máy đang chờ mọi người phía trước. 7h, dàn xe 7 chiếc đã tới, chất lượng tạm ổn, tốt tương đương xe Mũi Dinh, tốt hơn xe Hòn Bà, híhíhí.
Lá cờ tổ quốc đã tung bay trên các đầu xe và ruy băng đỏ choé cũng đã tung bay dưới các đuôi xe:
https://nh2.upanh.com/b4.s24.d1/f7099f3e5c2617bb93efe97503576c10_39874682.mg0001.j pg
https://nh3.upanh.com/b4.s15.d1/af75714a048395e9cac0ba8e53e7cb7d_39874683.dsc04258 .jpg
https://nh4.upanh.com/b1.s25.d2/8269a09928ccda653b2b045ccefa32c8_39874684.dsc04260 .jpg
https://nh8.upanh.com/b1.s13.d4/5e2ac82ee629af085afc7c8e38d0a822_39874688.img0003. jpg
https://nh5.upanh.com/b5.s25.d1/8fb3eef066cfb2deabe8d405b248fc56_39874685.dsc04261 .jpg

VTF
11-01-2012, 14:11
Đi ăn thôi, đói lắm rồi...
Cả bọn kéo đi ăn phở khô trên đường Phan Đình Phùng.
https://nh5.upanh.com/b3.s3.d4/e48f3429fc173632c5d7d9b35bd26a6b_39875755.dsc04262 .jpg
https://nh0.upanh.com/b5.s24.d2/cd7c24a3fe95d62654cabf382dca76c1_39875750.mg0088.j pg
https://nh7.upanh.com/b2.s25.d2/ae97d42ba0a8d1d4f1f84e18c3387b40_39875757.dsc04266 .jpg

Ăn xong, 1 tốp đi siêu thị mua thức ăn trưa, 1 tốp chui vào cafe sân vườn để 8, quán cafe thật là dễ thương với con bé phục vụ rất ư là....hách dịch, bực không chịu được, hì hì.
Các cháu nhi đồng con của....người ta đang nô đùa trong quán:
https://nh7.upanh.com/b6.s1.d5/42c54d822647bacddebd0728e6b18589_39876157.dsc0008. jpg
https://nh2.upanh.com/b3.s13.d3/433a8f369c6009368d545fd16d65b206_39876162.dsc0009. jpg
Con xế độ show trong quán nè:
https://nh9.upanh.com/b5.s1.d5/9a65941160cb96883a11968c5651c7d5_39875759.img9989. jpg

VTF
11-01-2012, 14:18
9h cả đoàn xe xuất phát, chính thức bước vào cuộc hành trình mong đợi. Trên QL14 từ Kontum đi Bờ Y dài khoảng 60km, ace chúng tôi đã có dịp đi qua những địa danh đã đi vào lịch sử hào hùng của dân tộc: Đắc Tô, Tân Cảnh, Ngọc Hồi...
https://nh1.upanh.com/b5.s25.d1/e03881bc324c79addcf5049dd08c1959_39876471.dsc04270 .jpg
https://nh3.upanh.com/b6.s3.d4/aad3990df814fbcdb085c0f722c0e551_39876473.dsc04271 .jpg
https://nh7.upanh.com/b2.s15.d1/c4872fcb2cff6f1795f6bd6d5cefeaed_39876477.dsc04273 .jpg

Đi được tầm 30km thì cả bọn bắt gặp 1 cái cây to ven đường, trông như là cái cây trong phim Avatar:
https://nh6.upanh.com/b5.s24.d2/ce9731fe10a4cb159e1711da640edcbd_39876486.img2183. jpg
https://nh4.upanh.com/b3.s13.d3/9552f3377f1ebd66ee5b27f797fc02c6_39876484.img2179. jpg
https://nh9.upanh.com/b6.s3.d1/e40d0f7e35049c5d4527a76433097685_39876489.img2189. jpg

VTF
11-01-2012, 14:43
https://nh8.upanh.com/b5.s3.d2/66e02d5edc0e88604cfb074d7dbfc420_39876438.mg9996.j pg
https://nh1.upanh.com/b4.s13.d5/d1d1e939453975330413defcbd696655_39876441.mg9997.j pg
https://nh3.upanh.com/b1.s3.d4/973e56e1b525f29db02689f85fcce0d2_39876443.dsc0018. jpg

Đã tới địa phận Ngọc Hồi, vẫn còn 18km nữa mà đã gần 12h trưa, ace lại tấp vào nghỉ ngơi tại 1 quán ven đường:
https://nh8.upanh.com/b6.s24.d1/550b03c92121e30e01fcdbcaade550ce_39876428.mg0009.j pg
https://nh5.upanh.com/b5.s3.d3/f529aa3314a7ab7b950fee29efe83006_39876445.dsc0040. jpg

Riêng anh Việt Kiều thì dù ở nơi đâu anh cũng có thể thăng như thường....
https://nh7.upanh.com/b2.s24.d1/d8f3cb7ac5e84d690e3466965980508e_39876447.dsc0041. jpg

VTF
11-01-2012, 14:56
Đúng là cái số của mama nó mát tay, ban đầu sợ thiếu ôm dư xế, ai dè giờ thì 6 xế mà tới 8 ôm, thế là 2 ôm đành thay nhau giữ chức xế vậy, hehehehe.

1h trưa, cửa khẩu quốc tế Bờ Y và siêu thị miễn thuế đã hiện ra, lẽ dĩ nhiên với dàn đào hùng hậu thì cửa khẩu quốc tế chỉ là chuyện phụ, siêu thị mới là cái đáng xem trước, hehehe, thế cho nên lịch trình tất nhiên là phải vào dạo siêu thị trước. hihihihi
Nhưng So với các siêu thị miễn thuế khác thì siêu thị này xem ra khá vắng vẻ, lượng hàng hoá cũng không dồi dào:
https://nh8.upanh.com/b5.s24.d2/945b732972cb78cd88f677f05f61792e_39876478.dsc04275 .jpg
https://nh0.upanh.com/b3.s15.d1/fd3c93faffdb8e8fb13deac845d6414a_39876450.dsc0045. jpg
https://nh3.upanh.com/b3.s13.d5/cbb7fcac6a0c7012126de92bb749ba3d_39876453.dsc0046. jpg
https://nh4.upanh.com/b2.s15.d1/d683ad3668ba33e25f60ae099539b904_39876454.dsc0048. jpg
Chị Maria Cún thừa cơ lúc bà con đang mua sắm ngắm nghía tăm tia hàng hoá, chị chạy vội ra cổng siêu thị, giành cái xe của thằng bé con chị hàng nước để chơi:
https://nh1.upanh.com/b3.s3.d3/fac93c5b59c936a7a9cf5e6738a36333_39876481.img2153. jpg
Lão Thông ca thì chắc có tình yêu mới đang đợi chờ, nên đi siêu thị lão chẳng thèm ngó ngàng gì đến các món đồ mà cứ chăm chăm hỏi mua mấy chai nước hoa đặng dìa tặng má nhỏ, hihihihi:
https://nh6.upanh.com/b1.s15.d1/b0cafe8a43304376889556ef2e405627_39876456.dsc0053. jpg

VTF
11-01-2012, 15:11
Mama thì tất nhiên phải mua cái thứ mà ai cũng đoán ra để phục vụ cho buổi tiệc đêm nay, đó là chai Absolute Vodka 1L5 to đùng giá 250K, hehehe.
Sau khi mua sắm chán chê, 14 ace làm vài quả ảnh tại cửa khẩu trước khi chia tay Bờ Y để đi vào cột mốc Đông Dương.
https://nh9.upanh.com/b2.s24.d1/9372dca1e24d918d2736d63182ebe999_39876429.mg0011.j pg
https://nh2.upanh.com/b5.s1.d2/a4e43e3310412b59b651584e8cc39bdd_39876432.mg0013.j pg
https://nh8.upanh.com/b4.s15.d1/06d617c6180f99fbb24e5224da6d1493_39876468.dsc0060. jpg

Anh chàng bộ đội biên phòng cửa khẩu chỉ đường từ cửa khẩu đi cột mốc sai nên cả bọn phải chạy mất mười mấy km đường núi mới đến được cột mốc, nhưng bù lại, đây là cung đường tuyệt đẹp mà nếu đi đường tắt sẽ không bao giờ trải nghiệm và cảm nhận được, đồi núi nơi biên giới 3 nước bao la chập chùng và mênh mông không xác định:
https://nh4.upanh.com/b4.s3.d2/2b2eb1b34daf87fc4131fc7f7da92619_39877744.dsc04289 .jpg
https://nh6.upanh.com/b5.s24.d2/2337dae6f45474113247edf748829d4e_39877746.dsc04290 .jpg
https://nh9.upanh.com/b5.s24.d2/ed43a3fc71b9109bf4792ac9bda6c441_39877749.dsc04291 .jpg
https://nh2.upanh.com/b3.s1.d5/ae38d79d52cf8ab4daac4654ea65eb74_39877752.dsc04292 .jpg

VTF
11-01-2012, 15:18
https://nh7.upanh.com/b4.s25.d1/dbe7ec52f502fe398d58d462e7bda9b1_39877757.dsc04293 .jpg
https://nh0.upanh.com/b3.s13.d3/66d1134abe8464ee9b2ff06a971e3173_39877770.dsc04294 .jpg
https://nh4.upanh.com/b1.s15.d1/a147bdd8ac3ad616a22f2cb6cddabe3f_39877774.dsc04295 .jpg
https://nh3.upanh.com/b4.s3.d1/96e4d97eff1ba4f98f9b9e29f0a2d6bf_39877783.dsc04297 .jpg
https://nh0.upanh.com/b2.s3.d1/d085225da08643934f163ec46af7cc30_39877790.dsc04298 .jpg

Đoạn này thật sự là vùng cấm "No Admittance" chứ ko còn là biên ải "Frontier Area" nữa rồi, cảm giác thật sung sướng khó tả:
https://nh5.upanh.com/b2.s13.d3/8cbba2ead06ea3981e3aaff5b93e557f_39877795.dsc04299 .jpg
https://nh8.upanh.com/b3.s3.d2/74952838174344f6361d115a5f19ff50_39877798.dsc04302 .jpg

VTF
11-01-2012, 15:25
https://nh0.upanh.com/b1.s3.d2/1eb9437fc9517ce461b1de83ddc2593f_39877800.dsc04306 .jpg
https://nh5.upanh.com/b2.s24.d2/a390e60441ce23794e057f999b9a48ca_39877805.dsc04307 .jpg
https://nh6.upanh.com/b6.s1.d5/599f0ee6d2d56f24744b83a183c43886_39877816.dsc04317 .jpg
https://nh8.upanh.com/b1.s24.d1/a62a851879b9390cae47237d6899f13c_39877828.dsc04334 .jpg
https://nh3.upanh.com/b4.s15.d1/7c1fbbb02952b5d9e9df18da9642cf2a_39877833.img2154. jpg
https://nh7.upanh.com/b1.s15.d1/af73fd3e1725c55833948da58c3846f1_39877707.mg0019.j pg
https://nh9.upanh.com/b4.s25.d1/a04c82736adeb70bc382f886c1747c88_39877709.mg0020.j pg

VTF
11-01-2012, 15:28
https://nh0.upanh.com/b2.s13.d5/94b91bbd3f5ca0c4367891dc9499fe03_39877780.dsc0065. jpg
https://nh3.upanh.com/b5.s24.d2/c3d86f18a9be76c37badb5d70ed8243d_39877793.dsc04279 .jpg
https://nh6.upanh.com/b6.s1.d5/8d6093429706a928773b0843240383ae_39877796.dsc04280 .jpg
https://nh9.upanh.com/b4.s1.d2/56c6b63c5ba150a8e9505c2e38bf7204_39877799.dsc04281 .jpg
https://nh8.upanh.com/b2.s24.d2/186b5764274df2770db60349700142b1_39877808.dsc04284 .jpg
https://nh3.upanh.com/b6.s13.d4/bce8ab1225e0d4bbd0ae0afc564bf662_39877813.dsc04288 .jpg

VTF
11-01-2012, 15:47
Để đảm bảo an toàn, không bị xui bị biên phòng đuổi xuống, ko cho lên cột mốc, mama cho xe chạy trước cả đoàn để làm việc trước với biên phòng, tới ngay ngã 3, nghe tiếng hét dõng dạc "Ê, đi đâu đó" biết ngay gặp "hàng", mama vội chạy đến nơi cất tiếng, giả lả chào hỏi và bảo là xin phép cho đoàn lên thăm cột mốc, 2 anh chàng biên phòng rất trẻ nghe xong nở nụ cười đồng ý lại còn dặn dò cẩn thận: "lên đấy thì nhớ cẩn thận, chụp hình, ở tại cột mốc thôi, đừng có đi lang thang qua đất bạn kẻo bị bắt, nó phạt tiền ráng chịu" hihihihi.
Phù, thế là cũng đến nơi, khu vực cột mốc được 3 nước chính thức khánh thành năm 2007, đỉnh cột mốc nằm trên ột ngọn đồi, (nói đồi chứ nó cao nhất, từ cột mốc nhìn ra xung quanh đều thấp hơn) để đi lên phải đi bộ chừng trăm bước chân, khu vực cột mốc xây kiên cố với đá hoa cương, có 3 đường lên, mỗi nước 1 đường. Cột mốc có 3 mặt, cao 2m, mỗi mặt ghi tượng trưng cho 1 nước, có quốc huy và tiếng nước đó.

Dưới chân đồi, trước khi lên cột mốc.....có một.....toilet, kekekek, chắc nhà ta trang bị để hạn chế bà con cô bác không đi loanh quanh trên cột mốc mà tìm chỗ....
https://nh9.upanh.com/b1.s15.d1/05d6d55c670b78e0e00b2aefdb69d074_39877809.dsc04314 .jpg
https://nh2.upanh.com/b6.s15.d1/4da19e08818fee0f3a0a84a31e2a6243_39877812.dsc04315 .jpg
https://nh4.upanh.com/b3.s3.d1/40445c026addd555bebe094465eef1b1_39877814.dsc04316 .jpg
https://nh8.upanh.com/b1.s24.d2/6edbe4a75acc3c94fb6a4a59c92637ce_39877818.dsc04318 .jpg
https://nh5.upanh.com/b1.s13.d3/bfc5dc5f95cdd890de5b364ea421d27f_39877835.img2158. jpg
https://nh6.upanh.com/b4.s13.d3/c4767c03b3c786752d2bc0d74ccd9940_39877786.dsc0070. jpg
https://nh7.upanh.com/b6.s25.d1/be5cc39884d03af185a4f63d272fd364_39877717.mg0028.j pg

VTF
11-01-2012, 15:55
Lúc này đã 2h chiều, theo đúng lịch trình chỉ còn 1 tiếng để nghỉ ngơi, ăn trưa và chụp choẹt ! Sau khi leo chừng trăm bậc đá, cột mốc Đông Dương đã hiện ra, phóng tầm mắt ra xung quanh là núi đồi mênh mông, trùng điệp của cả 3 nước VN, Lào, CPC...một cảm giác thật tự hào và sảng khoái.
https://nh2.upanh.com/b3.s13.d3/ac734812ba15e3ebfe618cb16520af5d_39877822.dsc04324 .jpg
https://nh8.upanh.com/b1.s25.d2/f9704cb220ac03809d23fa5ad28ffb3e_39877718.mg0029.j pg
https://nh9.upanh.com/b4.s1.d2/c183799c9fd939cf7389fb7e13ac83a8_39877719.mg0030.j pg
https://nh1.upanh.com/b3.s1.d5/460e9a03846b4e297c3a961ddf07c1f1_39877831.img0069. jpg
https://nh2.upanh.com/b3.s25.d2/48011237093d3a6e86425c2049f4cc55_39877762.mg0060.j pg
https://nh9.upanh.com/b1.s15.d1/23cb42e3b5d7cc196394dff949dfda73_39877769.mg0061.j pg

VTF
11-01-2012, 16:05
Việt Nam:
https://nh2.upanh.com/b4.s1.d5/0aa708daf022e82d9627c914808db91e_39877722.mg0032.j pg
Lào:
https://nh4.upanh.com/b1.s24.d2/32a7f79c18ec3ec8d11e4d7cddc18727_39877724.mg0033.j pg
CPC:
https://nh7.upanh.com/b1.s24.d2/32d7c9b2b9c4c8324086720218b7ca30_39877727.mg0034.j pg

https://nh0.upanh.com/b4.s13.d5/3fa30b7d4eb990ef0452fb7545079e83_39877720.mg0031.j pg
Ace cho mama show hàng tự kỷ phát nhé, hí hí, mercy b.c:
https://nh5.upanh.com/b2.s1.d2/ac212204984e75445376a0a13c130b15_39877735.mg0042.j pg

Phụ trách ẩm thực Ms Hồng và Joker đã bắt đầu bày biện, chuẩn bị mọi thứ cho cả nhà đánh chén, vì thời gia không còn nhiều nữa, cảm ơn 2 bạn rất nhiều. Chén thôi:
https://nh0.upanh.com/b2.s1.d2/c2f619cbb6a3f0ac98f21f9705c11a63_39877740.mg0053.j pg
https://nh1.upanh.com/b4.s24.d2/3e0043a5b13a23acb59021bb2e28d1cb_39877741.mg0054.j pg

VTF
11-01-2012, 16:10
Hơi bị đói nên ăn hơi bị ngốn, anh chị em bà con cô bác thông cảm cho 2 thím này, kekeke:
https://nh0.upanh.com/b3.s1.d2/e37ba826290ffdc62a2a6c984f91fd36_39877750.mg0055.j pg
https://nh8.upanh.com/b5.s25.d2/252097afcd67af83b02751b102f65ce2_39877738.mg0050.j pg
https://nh4.upanh.com/b2.s24.d1/87820bbcbc39ebd8742d0c19a3ee0037_39877824.dsc04329 .jpg
https://nh3.upanh.com/b6.s3.d4/5ee4799ad3c5f7ec3b15d369988c8a53_39877823.dsc04328 .jpg
https://nh7.upanh.com/b6.s13.d3/f0c060e04aba6341714ae17de41c7bc4_39877827.dsc04330 .jpg
https://nh0.upanh.com/b5.s13.d4/87b816e4b86f9da4f9c064527298fc33_39877760.mg0059.j pg

Cún Lãng Tử
11-01-2012, 16:22
https://nh9.upanh.com/b6.s3.d1/e40d0f7e35049c5d4527a76433097685_39876489.img2189. jpg

Vừa mới xuất phát mà mama ngồi thiền thế lày thì nguy quá.

Cún Lãng Tử
11-01-2012, 16:25
Hơi bị đói nên ăn hơi bị ngốn, anh chị em bà con cô bác thông cảm cho 2 thím này, kekeke:
https://nh0.upanh.com/b3.s1.d2/e37ba826290ffdc62a2a6c984f91fd36_39877750.mg0055.j pg

- Bà ơi bà, sao miệng bà mà to thế
- Miệng bà to để ăn được nhiều hơn
:LL :LL :LL =)) =)) =))

VTF
11-01-2012, 16:26
3h chiều, cả đoàn nhổ neo, rời Bờ Y theo đường cũ để trở về đến Kontum đã 6h chiều, ace tấp vào an tối lót dạ, đang ăn thì có một bác chạy xe máy đến ngó chăm chăm cả đoàn, chị Maria Cún ra tiếp chuyện thì bác ấy chạy đi, hỏi ra thì là bác ấy chắc bên an ninh hay người của cơ quan công quyền, bác bảo "tôi nghe người dân điện thoại đến CA báo có 1 đoàn treo cờ VN đi diễu hành trong TP nên đến kiểm tra" làm chị Maria phải giải thích là đây là 1 đám bụi đời đi du lịch bụi. haiz, đúng là khu vực Tây Nguyên phức tạp quả là không sai, nhưng mama lại thấy rất vui, vì chính quyền đã quản lý rất chặt địa bàn !

7h tối, phố núi Kontum càng trở lạnh hơn, nhưng mặc kệ, ace vẫn nai nịt gọn gàng và sẵn sàng cho hành trình 50km băng đèo Măng Đen để đến với một Đà Lạt rất riêng của tỉnh Kontum.
Măng Đen nằm trên QL24 từ Kontum đi Quãng Ngãi, thuộc địa phận tỉnh Kon Plong, so với Đà Lạt Lâm Đồng đã bị tàn phá nặng nề bởi con người và áp lực phát triển kinh tế - du lịch thì Măng Đen vẫn là nàng tiên nữ giữa rừng xanh, với rừng thông bạt ngàn, núi đồi chập chùng, hồ, thác thơ mộng, khí hậu trong lành và những biệt thự xinh đẹp nép mình bên rừng cây.

Đoàn xe lặng lẽ vượt đèo Măng Đen trong đêm tối lạnh căm, 9h đã đến Măng Đen, ace quyết định chọn nhà nghỉ Rose để tá túc qua đêm, thị trấn Măng Đen tĩnh lặng, chìm trong màn sương bụi, mama, Hùng, Hoàng và Toàn lại lập cập đội cái rét buốt để đi tìm đồ ăn cho cả đoàn, thời may, trung tâm của thị trấn còn duy nhất 1 điểm bán cháo gà, thế là, 4 anh em quyết định mua mão những gì còn lại trong sạp hàng của chị bán cháo với giá rất sinh viên 260K: 1 nồi cháo, nửa con gà, 2 trái ổi, 2 trái xoài, 14 trứng vịt lộn và 1 bịch rau, kekekeke, chị chủ sạp cũng tốt bụng, chị cho 4 thằng vác nguyên cả nồi cháo còn bốc khói nghi ngút và chén bát muỗng đũa về KS, kekekeke.
https://nh7.upanh.com/b2.s3.d2/9c29f96961152f36c53e2506bc676a8e_39881757.img0004. jpg
https://nh8.upanh.com/b3.s13.d4/93737b5e0dd8c194733543f5f304e29b_39881758.img0005. jpg
https://nh0.upanh.com/b4.s3.d3/70ddd787f40d1b68f8303ba5a4244c33_39881550.img0007. jpg

10h30 buổi tiệc gala dinner bắt đầu, những trận cười vang lên, cả KS chỉ có mình đoàn ta, tha hồ, chuỵện cười, chuyện ma, chuyện lãng xẹt trên trời dưới đất đã bắt đầu tuôn ra theo từng ly Vodka nóng bỏng bên tình cảm bạn bè ấm áp và chân tình. Rượu hết, vẫn chưa say.....thế là 27 chai bia SG được thiên nhiên Măng Đen ướp lạnh tự nhiên cũng được mang ra...

12h đêm, tuý luý....

2h sáng, ngả nghiêng....

7h sáng, trong lúc ăn sáng thì tin hành lang báo về, hình như có 2 nữ và 3 nam mất tích không rõ nguyên do...:S

sa mạc
11-01-2012, 16:41

- Bà ơi bà, sao miệng bà mà to thế
- Miệng bà to để ăn được nhiều hơn
:LL :LL :LL =))

Keke....Có người ngồi kế bên thèm kìa :)) , cho hắn miếng đi =))

VTF
11-01-2012, 16:56
Bình minh sớm mai ở Măng Đen thật tuyệt, từng cơn gió lạnh vẫn thổi, con đường vắng vẻ thỉnh thoảng chỉ có vài xe qua lại. 14 ace tụ tập ăn sáng, cafe tán dóc và chụp choẹt:
Các Model bắt đầu show hàng:
Thông ca và Tí râu:
https://nh5.upanh.com/b3.s3.d1/a0716f7ae4252666acf67fc527fb6d9c_39881555.dsc0096. jpg
Người đến từ France:
https://nh4.upanh.com/b4.s24.d2/08e5343d8ec9fd86deb12063ae406d87_39881564.dsc0121. jpg
France và hotgirl:
https://nh6.upanh.com/b4.s15.d1/29007efd5fd61dd45041dbcdaeec248a_39881566.dsc0129. jpg
Chuyện 3 người:
https://nh0.upanh.com/b6.s13.d3/b2e3c4b66ab825ea7132f1f8f0d535dc_39881570.dsc0140. jpg
Vẻ đẹp mặn mà, đằm thắm của bé Hồng:
https://nh8.upanh.com/b6.s3.d3/181594915cf5c816d8d4fb71b9f42e01_39881578.dsc0142. jpg
Hoàng và người đến từ Nhựt Bổn:
https://nh4.upanh.com/b4.s13.d4/639900ec723a118de334574de9d905a9_39881584.dsc0143. jpg

Còn đây, chỉ có những người đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau, đề nghị coi xong ko ói nhá, kekekeke
https://nh5.upanh.com/b5.s3.d2/532a948c1b8aa7c93cc481ef9b96a2dd_39881595.dsc0144. jpg

spidertk
11-01-2012, 17:08
Mọi người đi chơi thích quá. Cả tháng rồi em phải ở nhà học bài, không có thời gian để lên phượt chứ không là đu theo chuyến này rồi. Hehehe. Vậy đây là cực Tây của Tổ quốc đó hả anh Long?

VTF
11-01-2012, 17:23
Mọi người đi chơi thích quá. Cả tháng rồi em phải ở nhà học bài, không có thời gian để lên phượt chứ không là đu theo chuyến này rồi. Hehehe. Vậy đây là cực Tây của Tổ quốc đó hả anh Long?

Ack, không em zai, cực tây tổ quốc ta là Apachải.

spidertk
11-01-2012, 17:32
:)) kiến thức nông cạn anh thông cảm hahaha. Sau này có chuyến nào đi được em đu theo liền heeeee :D. Còn vụ núi Chư Mư sao rồi anh?

VTF
11-01-2012, 17:45
Qua tơ cô cồ:
https://nh0.upanh.com/b1.s25.d2/b7df52a16f742138288da5d9cc000676_39881600.dsc0146. jpg
https://nh9.upanh.com/b6.s24.d2/fba378ef385e4886f5ea79502d83d698_39881559.img0091. jpg
https://nh3.upanh.com/b4.s1.d2/185a42844bd74e2d933dd357c68fa1bf_39881563.img0092. jpg
https://nh5.upanh.com/b3.s25.d1/b6709cd8bde84b976d0146a6930ae4b4_39881565.img0094. jpg

Vẻ đẹp Măng Đen, đoạn ngay KS Rose:
https://nh0.upanh.com/b5.s1.d2/13ce11202b30566d7d8722556cadb907_39881590.img2209. jpg
https://nh7.upanh.com/b3.s15.d1/c314afcf06bf859c6886f81f1bacdbb7_39881617.img2266. jpg
https://nh0.upanh.com/b6.s3.d4/80cb20f1853fdbafcbccd1ac30116952_39881620.img2270. jpg

VTF
11-01-2012, 17:50
https://nh9.upanh.com/b2.s24.d1/cc7a3087b31a3b5cf277cbe770514b82_39881639.img2278. jpg
https://nh0.upanh.com/b3.s3.d1/b05f742da601d5f2651ee93b3c9bdf5a_39881750.dsc04347 .jpg
https://nh8.upanh.com/b4.s13.d5/bc59c1e965c8f3585538869b5a502577_39881748.dsc04345 .jpg
https://nh3.upanh.com/b1.s15.d1/ff182405d7e8e8ca4f6b82418f26d3c6_39881753.dsc04349 .jpg
https://nh6.upanh.com/b2.s24.d1/552c42c88bdad718823bfd98583e505a_39881746.dsc04344 .jpg
https://nh6.upanh.com/b5.s1.d2/00c2476c66059543540f9579a4e1205b_39881506.mg0077.j pg

HvC131
11-01-2012, 17:54
Mới lần đầu tham gia nhưng thấy thích thật. Một chuyến đi đầy thú vị và đáng nhớ. Sẽ tiếp tục tham gia phượt phẹt trong thời gian tới.(c)
@ Mama: Gọi "nhầm" tên em khi nắng chiều nhạt ngoài sân... rồi Mama ơi!

VTF
11-01-2012, 17:56
https://nh3.upanh.com/b5.s3.d1/360d6b3abb000e23a8276e5dc8c69a83_39881513.mg0082.j pg
https://nh0.upanh.com/b5.s15.d1/41af8b2c0ece59869bd115cfe4d1e57f_39881520.mg0087.j pg
https://nh8.upanh.com/b5.s25.d1/56329bae66f4237463216b76934627ef_39881558.dsc0099. jpg
https://nh9.upanh.com/b2.s13.d5/35830a3763edf391f304912899b01e44_39881509.mg0080.j pg

Mãi mê chụp ảnh và cùng nhau nô đùa, gần 10h sáng cả nhà mới bắt đầu di chuyển đế hồ, cảnh trí ở hồ rất đẹp và thơ mộng:
https://nh5.upanh.com/b1.s24.d1/fcadc78a3dedc1820324c2a5cae197a3_39881525.mg0104.j pg
https://nh7.upanh.com/b4.s13.d5/d0aba298360382ff9e7bb8bc3abd9a57_39881527.mg0105.j pg
https://nh2.upanh.com/b2.s24.d2/09ad521427ba5b7ab5c2eebb42addf79_39881602.dsc0147. jpg

VTF
11-01-2012, 18:00
https://nh0.upanh.com/b4.s3.d3/c16389a229f1075da45b900892e6e096_39881610.dsc0151. jpg
https://nh6.upanh.com/b2.s15.d1/b76689e3145f1c6e94cec3d38aa49238_39881616.dsc0158. jpg
https://nh9.upanh.com/b5.s3.d2/4e77a8bac2bda4ae13019569808b3492_39881629.dsc0163. jpg
https://nh7.upanh.com/b6.s25.d2/64ef44a67046a221250990e517e970fd_39881567.img0112. jpg
https://nh1.upanh.com/b1.s13.d5/ba93ccd9986c486f01a295115add991a_39881611.img2260. jpg
https://nh5.upanh.com/b3.s24.d1/4c1169b3614c88f4a7682934a735d063_39881605.img2245. jpg

VTF
11-01-2012, 18:07
Hành trình 10km đến với thác Pha Sĩ, chúng tôi đi giữa đại ngàn, suối reo và giữa cái lạnh tái tê của cao nguyên:
https://nh1.upanh.com/b1.s15.d1/aed47be7f0920a01ded6482f39c1b081_39881531.mg0108.j pg
https://nh2.upanh.com/b4.s25.d1/f5ce4c8f0b688a4e35df1e0ae21ef8c7_39881632.dsc0164. jpg
https://nh0.upanh.com/b3.s25.d2/f55222f2da30960db18a4a863f3e00e7_39881640.dsc0167. jpg
https://nh2.upanh.com/b3.s3.d1/24dcbaebb7f7926005cef828e684adf6_39881642.dsc0169. jpg
https://nh0.upanh.com/b1.s3.d2/58edcb3f68e21aa75bc83dda744781f7_39881650.dsc0170. jpg
https://nh2.upanh.com/b6.s15.d1/f99b90ea775ccb594cc9f113d65bec74_39881652.dsc0171. jpg
https://nh6.upanh.com/b4.s1.d5/4c908cd6bda676c034003fbdff400459_39881556.img0019. jpg

VTF
11-01-2012, 18:11
https://nh7.upanh.com/b2.s24.d1/ed3240b96397c90ad9347eef5fe3f5cb_39881557.img0021. jpg
https://nh5.upanh.com/b1.s25.d1/3f8fab23a9beda34e75e699e5fa53096_39881625.img2272. jpg
https://nh8.upanh.com/b1.s13.d3/0820c10f9f983ec6831ac49b5f3cf0b3_39881628.img2273. jpg
https://nh0.upanh.com/b5.s1.d5/0c3044c9b5ebf1dea91c5718e483ced9_39881630.img2275. jpg
https://nh5.upanh.com/b4.s25.d1/d341126baa5b254bd930d060405699f0_39881635.img2277. jpg
https://nh6.upanh.com/b3.s1.d2/1fbc5b0cc69a4858776e2a46ea844423_39881646.img2284. jpg
https://nh1.upanh.com/b4.s1.d5/04dba712b8f9c5b2792a2628af01a2b0_39881651.img2285. jpg

VTF
11-01-2012, 18:15
Hạnh phúc nhất là đi giữa thiên nhiên:
https://nh4.upanh.com/b2.s25.d1/bb3a79021c21bf9525badd9f50597c0c_39881654.img2286. jpg
https://nh7.upanh.com/b6.s25.d1/32261d047489328ac0bfe12373c4ffbe_39881657.img2287. jpg
https://nh1.upanh.com/b6.s25.d2/6173f93baa8034d4d6467f355d800f78_39881661.img2288. jpg
https://nh5.upanh.com/b6.s3.d1/67f712f9a6c50f11c17d9e99cc185096_39881665.img2289. jpg
https://nh0.upanh.com/b4.s15.d1/68bbdb29e338db432e7c7bcbf195371d_39881670.img2290. jpg
https://nh6.upanh.com/b4.s13.d4/f98c9118766e2415db20476ba2625cc2_39881676.img2291. jpg
https://nh4.upanh.com/b1.s13.d5/925270f8057e068f6caf365a31e87612_39881684.img2293. jpg

VTF
11-01-2012, 18:25
https://nh7.upanh.com/b6.s15.d1/49eccf8d5c0970c048bd0a17174e712b_39881687.img2294. jpg

11h sáng, 7 con xế và 14 ace đã đến thác Pha Sĩ, thác Pha Sĩ khá nhỏ, nhưng nước trong vắt và chính quyền đang từng bước xây dựng để hình thành khu du lịch tại đây:
https://nh4.upanh.com/b1.s15.d1/22172cdc2cd9fa201d581ec8ab540d86_39881534.mg0131.j pg
https://nh5.upanh.com/b1.s3.d1/891de5c0edefaf456eff5a2d8e738110_39881535.mg0136.j pg
https://nh6.upanh.com/b3.s3.d1/a67810886ad8e1b120160082f051871e_39881656.dsc0180. jpg
https://nh4.upanh.com/b2.s15.d1/f4484a113969b840e0a7a7384002eac2_39881664.dsc0194. jpg
https://nh2.upanh.com/b1.s15.d1/0f151d444e939f0a83e0fce6126c8b48_39881712.img2347. jpg
https://nh2.upanh.com/b6.s24.d1/fe07d2f680123036eb1a580b69079493_39881722.img2348. jpg

VTF
11-01-2012, 18:27
Tên này liều lĩnh xuống nước trong làn nước buốt:
https://nh4.upanh.com/b3.s1.d5/b7b0dacaa1d0473b1fa299d5bf43f4ec_39881694.img2325. jpg
https://nh6.upanh.com/b2.s25.d2/27e7172a0ce14da0714fa4c1a86a19e3_39881696.img2335. jpg
https://nh9.upanh.com/b4.s15.d1/97ef379dd1a447533c4c744a3fe3b7eb_39881569.img0121. jpg
https://nh2.upanh.com/b6.s15.d1/9436953da281aad61ab0bf2165320b1b_39881572.img0129. jpg
https://nh6.upanh.com/b5.s24.d2/80780d3edae4bf06fef1744ebe5b265f_39881576.img0130. jpg
https://nh7.upanh.com/b3.s1.d2/2fdedf87a6c849e1e87a44ed368ec97f_39881577.img0138. jpg

drake
11-01-2012, 18:39
merci anh Long rất nhiều, có hình đẹp xem và có thêm comment đi theo kể lại đúng là wá dzui. Đi xong ngồi nghĩ lại thấy mình cũng thiệt may mắn đi chơi có mọi người hỗ trợ nhau. NC group you are great :-X. Cái tấm "chỉ những người đàn ông...." em tưởng anh nói chơi, ai ngờ anh mần thiệt hehehe. Mẹ em coi hình anh lội nước chỗ thác nói anh đúng là wá xá chịu chơi :D

VTF
11-01-2012, 18:43
Sau khi thăm thác Pha Sĩ xong, ace tiếp tục đi thăm tượng Đức Mẹ, tương truyền rất là linh thiêng, vừa đi khỏi thác chừng 1km thì điện thoại của dẫn đoàn réo vang, tiếng gã chốt đoàn hổn hển: "xe em hết xăng rồi anh ới". Hehehehe, thế là tập trung mọi người tại 1 nhà dân ven vệ đường để dẫn đoàn chạy ngược lại phụ đẩy, 1 xe thì chạy đi xin ít xăng. Mà công nhận là nhà NCG lúc nào cũng gặp hên trong cái sự rủi. cả mấy km đường rừng chỉ có đúng 1 nhà dân, khi nghe đt báo xe hư thì cả đoàn cũng vừa tới ngay đó.

Đến khúc này thì trong lúc 2 anh em hì hục đẩy xe gần chết thì một số pà con thành phần tư tưởng xấu đã thừa cơ, nhân lúc rảnh rang, sẵn thời tiết đang rét đậm, nói chuyện thở cả ra khói dù đang ban trưa đã ngẫm nghĩ, chế cháo ra 1 cơ số tư thế rất chi là quái dị và tình tứ, nay xin hầu quí cô bác thưởng lãm, kekekekeke:
Chàng hảng:
https://nh2.upanh.com/b5.s25.d1/5095794bb03a6cd932739ba3f0f07bbc_39881622.dsc0161. jpg
Nó chụp lén thì kệ nó đi em, mình cứ coi như ko ai thấy đi:
https://nh4.upanh.com/b2.s15.d1/de401f0badbf4b564786a0d61eb84e22_39881674.dsc0222. jpg
Úi, má ơi, tình Lan và Điệp, gặp nhau ở Măng Đen:
https://nh9.upanh.com/b3.s1.d2/3968c2440ee73eafc8a6bfe2d13b0a74_39881679.dsc0236. jpg
Tình hình là trông hình thì thấy anh France đang rất vui, nhưng để í thì thấy anh í đang khá "căng thẳng" kekekekeke:
https://nh5.upanh.com/b1.s13.d5/8f0849f0d3b711b161761549dee7b0b1_39881685.dsc0239. jpg
Cowboy viễn tây.....nguyên:
https://nh6.upanh.com/b3.s15.d1/a544a9ad1196d4acc2771fccc8625524_39881686.dsc0240. jpg
Japan vs USA:
https://nh7.upanh.com/b3.s13.d3/e8b73d974176bf8fd4de94ecbb93e8b0_39881737.img2384. jpg

VTF
11-01-2012, 18:51
Every body, let's crazy together ! Ố dè, hĩ hĩ hĩ:
https://nh2.upanh.com/b3.s1.d5/47d007426ac769c4da93e23de03a17ff_39881692.dsc0244. jpg

Tội nghiệp cho lão Thông ca, phải bắt cả thanh gỗ: hí hí
https://nh5.upanh.com/b1.s1.d2/d957670fd6bbf2c29d86080654c13d15_39881695.dsc0245. jpg
https://nh7.upanh.com/b5.s1.d2/149eea41c4fa55f415f5c780d2d58add_39881697.dsc0250. jpg
https://nh2.upanh.com/b4.s25.d1/8d31f17100c9c9f5422d1a7a7a13e785_39881702.dsc0251. jpg

Cái này kiu bằng rủ nhau thất tình tập thể nè:
https://nh6.upanh.com/b5.s3.d1/af42ea2edc856843833a92ec6f4cb353_39881706.dsc0253. jpg

Ối zời ơi cô USA ơi, gần 5 tháng rồi còn ráng vác theo chi nữa, hí hí:
https://nh6.upanh.com/b3.s13.d4/c115c32f5892705e208028f9193e2954_39881716.dsc0255. jpg

VTF
11-01-2012, 19:01
Bó tay toàn tập:
https://nh0.upanh.com/b2.s15.d1/602f3692b1197ce980d1f46dd85a533a_39881720.dsc0256. jpg
https://nh4.upanh.com/b3.s24.d1/7498c7a10fbe2ba960015f49d99e0fa5_39881724.dsc0257. jpg
https://nh6.upanh.com/b6.s1.d2/0d4f00cb52c4e4fce88f9e8b7c44c14d_39881726.dsc0259. jpg
https://nh8.upanh.com/b6.s1.d2/d18df555abd70cca62953e0e74cb0aa1_39881538.mg0145.j pg
https://nh4.upanh.com/b5.s1.d5/589aa99fdc62c4b9fd91879d4d45c76b_39902124.img0144. jpg

Ngoài trời lạnh căm căm, nhưng ngôi nhà gỗ giữa rừng của 2 bác lớn tuổi đã giúp mang lại cho anh chị em chúng ta sự ấm áp bằng 1 cái lò sưởi, ấm trà nghi ngút khói và 1 tình cảm rất đôn hậu và chân thật, xin cảm ơn 2 bác thật nhiều:
https://nh4.upanh.com/b1.s24.d1/f941d66b13eedcecbe7f16699a60ebc8_39881744.img2408. jpg
https://nh6.upanh.com/b1.s24.d2/22298066eabe2d53e984cd8430e09095_39881736.dsc0268. jpg

ChốtTàn
11-01-2012, 19:04
sao trên đường ko thấy xe cộ gì hết vậy mama???

VTF
11-01-2012, 19:10
Sau những tràng cười sặc sụa thì đoàn quân NCG lại lên đường ghé thăm tượng Đức Mẹ:
https://nh5.upanh.com/b4.s1.d5/ecfe70e72ec89cc9c2bdfe1b2fc82fc0_39881545.mg0148.j pg
https://nh1.upanh.com/b5.s13.d3/ae4122a0aeff05ae20e3fa47038f665f_39881551.mg0149.j pg
https://nh9.upanh.com/b1.s24.d2/ce605fe183f6c738b0af9f719bda8495_39881739.dsc0271. jpg
https://nh3.upanh.com/b1.s3.d2/adf10645b63fbe5df1e213e8d46d38a8_39881743.dsc0281. jpg

Ai khấn gì mama nghe hết, giờ có việc phải đi, tí bật mí cho bà con nghe, hehehehe

kenkendautroc
11-01-2012, 19:34
Mama ơi khúc mama lội suối con có chụp rất nhiều hình mama sexyyy lém :LL sao mama ko post lên cho bà con chiêm ngưỡng (NO) chân mình đẹp thì mình khoe chứ nhỉ (beer)

momo1208
11-01-2012, 20:10
@ Mama: Gọi "nhầm" tên em khi nắng chiều nhạt ngoài sân... rồi Mama ơi![/QUOTE]
Thông cảm cho mama đi Cường ơi,dạo này mama già cả rùi ,lại còn phải bận bịu với cả bầy con ngây thơ vô số ...tội nữa chứ:D

momo1208
11-01-2012, 20:14

Keke....Có người ngồi kế bên thèm kìa :)) , cho hắn miếng đi =))

Hắn là...Lý Thông mừ;)!Đừng mong lăm le giật miếng ăn của bổn cô nương nhé,có xin không thì bảo:LL

jackcu
11-01-2012, 20:15
@ Chốt tàn : sao trên đường ko thấy xe cộ gì hết vậy mama???

Lúc ở komtum, mama có điện cho chủ tịch tỉnh báo có đoàn VIP NCG lên tham quan, nên cho lực lượng an ninh dọn đường và dành riêng khách sạn Rose cho đoàn tá túc. Nên đêm đó cả đoàn được 1 đêm ăn nhậu suốt đêm trong khách sạn mà không sợ bị làm phiền, chuyến này đúng là 1 chuyến an dưỡng đúng nghĩa nhất của nhóm NCG, một Măng Đen thơ mộng trong giá lạnh dành riêng cho đoàn. Yeah !!!(beer)(c)

sa mạc
12-01-2012, 07:51
https://nh0.upanh.com/b2.s15.d1/602f3692b1197ce980d1f46dd85a533a_39881720.dsc0256. jpg
Bớ ...Sàm sỡ kìa :Dam . Joker kẹp cái gì thế, giống cái tay ai wá trờiiii =))

https://nh6.upanh.com/b6.s1.d2/0d4f00cb52c4e4fce88f9e8b7c44c14d_39881726.dsc0259. jpg
Lầm rồiffffffffff ở dưới có gì đâu mà che, phía trên kìa :LL

Cún Lãng Tử
12-01-2012, 08:21
Tên này liều lĩnh xuống nước trong làn nước buốt:
https://nh9.upanh.com/b4.s15.d1/97ef379dd1a447533c4c744a3fe3b7eb_39881569.img0121. jpg

Mót . . quá nên làm liều, Ban bảo vệ môi trường ở Măng Đen đang điều tra người đã gây ra sự ô nhiễm cho thác Pha Sỹ vào ngày 08/01/2012.
Ai biết tên nào trong hình thì thông báo cho Ban bảo vệ môi trường ở Măng Đen sẽ có trọng thưởng và bằng khen.
Số điện thoại liên lạc của Ban bảo vệ môi trường ở Măng Đen: 090.888.1160

:gun :gun :gun :gun :gun

VTF
12-01-2012, 12:05
@ Joker: Zời ôi, nhà mama giàu nứt vách, kim cương chả bít làm giề nên nạm cả lên đôi chân ngọc ngà....gầy guộc (vì đi bụi nhiều) nên ko dám khoe mấy quả ảnh đó lên cho bà con coi, vì sợ bà con....ói, hihihihihihih

VTF
12-01-2012, 12:39
Kể tiếp đoạn...khấn vái:
1/ VTF: lạy đức Mẹ linh thiêng, con đi phượt nhiều quá nên nhẵn cả túi rồi, con cầu xin đức Mẹ cho công ty con làm ăn khấm khá đặng có thêm xiền đi phượt tiếp, con xin tạ ơn Mẹ.
2/ Chị Maria Cún: lạy đức Mẹ linh thiêng, con chỉ mong mỏi có thêm sức khoẻ để đủ sức....nhậu mỗi chiều sau giờ tan ca, con xin tạ ơn Mẹ.
3/ Hồng: lạy đức Mẹ linh thiêng, con cầu xin đức Mẹ cho mấy nhân chuyên môn rủ rê gạ gẫm con mỗi chiều tha cho con, để con chuyên tâm oánh ten nít, giảm cân, dạo này con lên cân nhanh quá Mẹ ơi, con xin tạ ơn Mẹ.
4/ Người đến từ Japan: lạy đức Mẹ linh thiêng, con cầu xin đức Mẹ cho con qua năm làm ăn khấm khá, để con chuyển nhà dìa quận 1 cho gần, bạn bè í ới là con tới ngay, chứ giờ nhà con tuốt Hóc Môn, mỗi lần đi con tốn mấy chục ngàn xăng lận Mẹ ơi, con xin tạ ơn Mẹ.
5/ Joker: lạy đức Mẹ linh thiêng, con thấy đoàn nhà ta, ai cũng uống khoẻ, mà con thì íu quá, con xin đức Mẹ cho con khoẻ khoẻ tí đặng có dịp thi thố cùng anh em trong chuyến phượt tới, con xin tạ ơn Mẹ.
6/ Water cô cồ: lạy đức Mẹ linh thiêng, con chụp ảnh tự kỷ đẹp quá trời luôn mà cái bà mama đáng ghét không úp hình con lên gì hết, con bực quá, con cầu xin đức Mẹ phạt bả hết xiền đặng bả khỏi đi phượt luôn cho biết, con xin tạ ơn Mẹ.
7/ Thông ca: lạy đức Mẹ linh thiêng, lúc ở cửa khẩu Bờ Y con tốn hết mấy xị mua chai nước hoa hàng hiệu đặng dìa tặng nàng, không biết nàng có chịu con chưa Mẹ ơi, con lo quá...con xin tạ ơn Mẹ.
8/ Người đến từ USA: lạy đức Mẹ linh thiêng, Hix, con có...gì đâu, tại cái áo nó phồng to lên ngay chỗ ấy...nên bọn người xấu xa kháo nhau rằng con đã 5 tháng rồi còn ham đi phượt, con cầu xin đức Mẹ cho con qua năm khấm khá tí con mua áo khác...xẹp hơn, cho chúng nó khỏi dè bỉu con nữa, con xin tạ ơn Mẹ.
9/ Hoàng: lạy đức Mẹ linh thiêng, mỗi lần con đi phượt, tụi nó toàn bắt con chụp hình cho tụi nó không àh, chẳng ai chụp cho con hết, lần sau con đi nữa con ko đem theo máy nữa đâu, để mọi người chụp con nhiều nhiều, chụp hoài con mệt quá, con xin tạ ơn Mẹ.
10/ Tí râu: lạy đức Mẹ linh thiêng, không biết anh í có còn iu con nữa không? Ước gì con được gặp anh í ở đây, giờ này.
11/ Toàn: lạy đức Mẹ linh thiêng, chuyến này con zô bộn, cô nàng ôm của con xinh quá đi, con cầu xin đức Mẹ cho cái hãng máy bay nó delay đặng con có cơ hội làm tiếp chuyến Phú Quý nữa Mẹ ơi, con xin tạ ơn Mẹ.
12/ Kenken đầu trọc: lạy đức Mẹ linh thiêng, cái anh xế của con, anh ấy chăm sóc con dữ lắm, ko biết ảnh có ý đồ gì không nữa, con lo quá, ý quên con mừng quá Mẹ ơi, con xin tạ ơn Mẹ.
13/ Cường: lạy đức Mẹ linh thiêng, con đi chuyến này là chuyến đầu, vui quá là vui, đức Mẹ phù hộ cho con được vô SG ở đặng con tiếp tục đu đeo theo cái nhà NCG nhe Mẹ, con xin tạ ơn Mẹ.
14/ Tỷ muội: lạy đức Mẹ linh thiêng, hổm rày chuyến nào con cũng bị lão già mama và chị Cún chê hoài, nói nhìn mặt con lúc nào cũng buồn như con chuồn chuồn, con cầu xin Đức Mẹ cho mặt con luôn tươi cười để 2 lão già ấy khỏi nhai con nữa, con xin tạ ơn Mẹ.

Kết, nãy giờ là mama ghi lại lời khấn riêng của mọi người, giờ là lời khấn chung mà ace chúng ta ai cũng cùng khấn:
Lạy Đức Mẹ linh thiêng, chúng con cầu xin Đức Mẹ phù hộ cho đoàn chúng con đi về bình an, gia đình, thân quyến và bạn bè mỗi người chúng con luôn hạnh phúc, vui vẻ và thành đạt trong cuộc sống, chúng con đồng xin tạ ơn Đức Mẹ.

VTF
12-01-2012, 13:04
Sau khi thăm tượng Đức Mẹ xong, cả nhà cùng quay về KS, thu dọn hành lý, trả phòng và thẳng tiến về Kontum. Đoàn dừng chân tại Kon Rẫy (ko biết phải đúng tên ko nữa?) để ăn trưa.
Cách TP Kontum tầm 5km thì điện thoại của dẫn đoàn lại réo vang, nói thật là dẫn đoàn sợ nhất cái vụ này, vì biết là có chuyện ! Giọng của Kền Kền "anh ơi, xe em hư rồi". Thế là mama lại quay ngược trở lại, mọi thứ rồi cũng xong.
Sau khi tìm hiểu sự tình thì đây là lời cảnh báo cực kỳ quan trọng cho những ai đọc topic này:
Chiếc khăn quàng cổ của kenken khá dài, do không để ý, nó tuột xuống và bị quấn vào bánh xe ! May mắn là kenken không quấn chặt mà chỉ thả lỏng cái khăn ở cổ, nếu siết thêm chút nữa thì cái chết là điều chắc chắn !!! Chúng ta sẽ chết ngay lập tức vì 2 lý do: 1 là ngay khi khăn quàng bị cuốn, lực quấn và siết rất mạnh của bánh xe sẽ quật mạnh và cuốn chặt đầu chúng ta vào bánh xe, 2 là với lực siết và cuốn đó, khăn quàng sẽ thít chặt cổ của chúng ta.

Ace lưu ý, khi đeo khăn quàng cổ lúc đi xe máy, ko nên dùng khăn loại dài, nếu dùng thì hãy gói thật gọn lại, an toàn cho sinh mạng là điều vô cùng quan trọng, chỉ 1 sơ sẩy nhỏ sẽ khiến chúng ta trả giá bằng chính sinh mạng của mình !

https://nh2.upanh.com/b5.s1.d5/bed96e7bbdec27a3570fe1d94f5a9fe5_39903692.dsc0286. jpg
https://nh3.upanh.com/b4.s25.d2/c55afa8ead7bb9219a60fc12f69c1419_39903693.dsc0287. jpg
https://nh4.upanh.com/b1.s24.d1/5718b388db973643e0763e600f423e67_39903694.dsc0288. jpg
https://nh5.upanh.com/b5.s1.d2/95e108c1ad1c7be936e2ad753ef641e5_39903695.dsc0290. jpg
https://nh6.upanh.com/b4.s15.d1/5bac58e6806aba5a044d68250d9f4621_39903696.dsc0291. jpg

VTF
12-01-2012, 13:15
Rồi cũng về đến Kontum, lúc này đã 4h hơn, chỉ còn chưa đầy 1h nữa là đến giờ trả xe máy, ace lại tranh thủ đi thăm 2 địa điểm nổi danh trong thành phố cao nguyên này: cầu treo bắc qua sông Dakbla và nhà thờ gỗ:
https://nh2.upanh.com/b6.s15.d1/01ea213f5daf1f1d8f216eba7c5840aa_39903942.mg0153.j pg
https://nh3.upanh.com/b4.s24.d2/9fb01b59078b10d656122d2c5583aed6_39903943.mg0154.j pg
https://nh6.upanh.com/b4.s24.d2/643a3401168cfab82b09c2792cc55ee6_39903946.dsc0294. jpg
https://nh7.upanh.com/b5.s1.d2/f5407b2cef08422ab07029cd75dd3502_39903947.dsc04361 .jpg

VTF
12-01-2012, 13:22
Nhà thờ Gỗ luôn là niềm tự hào của những người con Kontum, nhà thờ được xây dựng năm 1913 và hoàn thành năm 1918, nhà thờ được làm hoàn toàn bằng gỗ cà chít, theo phong cách Roman kết hợp với kiến trúc nhà sàn của dân tộc Ba Na.
https://nh5.upanh.com/b5.s24.d1/89a0b583734c834d3f75c725e497e72f_39903945.mg0157.j pg
https://nh4.upanh.com/b2.s13.d5/e7ae8afd3be197259b6ad1368ce4cb4b_39903944.mg0156.j pg
https://nh8.upanh.com/b2.s13.d5/89ec34550cda4dc6827cdf5cd69c363f_39903948.img2439. jpg
https://nh0.upanh.com/b5.s13.d3/9675e16f5b8cba71de2513b65e54f78c_39903950.img2440. jpg
https://nh1.upanh.com/b5.s25.d1/133632a1691bd1cde6dac82a3ad91b54_39903951.img2441. jpg
https://nh2.upanh.com/b1.s15.d1/a6d3524d105461b79d78adcf15c7f5d1_39903952.img2442. jpg

VTF
12-01-2012, 13:41
5h30, cả nhà lục tục lên xe giường nằm để trở về SG thân yêu, kết thúc 1 chuyến đi mang lại những kỷ niệm thật đẹp về con người và thiên nhiên vùng đất cực bắc Tây Nguyên.

Report chính về chuyến đi đã tạm khép lại, giờ thì ace ai có hình cá nhân tự kỷ cứ post thoải mái nhé.
Mama khai pháo trước nè:
https://nh1.upanh.com/b5.s15.d1/813549e2032a737293d6e3122af635c5_39904381.mg0025.j pg
https://nh2.upanh.com/b4.s3.d3/b6481c073844fb1933454f2c4c5c666d_39904382.mg0026.j pg
https://nh4.upanh.com/b3.s25.d2/3dae8ab3f92403394923b3cde5720124_39904394.mg0042.j pg
https://nh0.upanh.com/b6.s24.d2/d7bd0d194d4d5d678c8889556b18bb14_39904410.dsc0038. jpg
https://nh4.upanh.com/b6.s15.d1/c0da0c72e81d8d1fc50e7ef663c0a846_39904414.dsc0056. jpg

VTF
12-01-2012, 13:48
https://nh6.upanh.com/b1.s3.d4/e7d4f999a18825572266dc24f2b19144_39904386.mg0037.j pg
https://nh7.upanh.com/b2.s24.d2/5d87d8ffb0f81731faf2485aafafcbe7_39904387.mg0039.j pg
https://nh5.upanh.com/b1.s13.d3/b690116a5291b1e9062adb7edb754ff5_39904395.mg0002.j pg
https://nh8.upanh.com/b4.s15.d1/388b657a0a9598cdacfe97bef55e9018_39904398.mg0003.j pg
https://nh9.upanh.com/b5.s3.d1/2271907e2aabd6f624d1bf72ca2591e2_39904399.mg0004.j pg
https://nh0.upanh.com/b3.s25.d2/15c0df570eab709130319d8e5e1ca572_39904400.mg0017.j pg
https://nh4.upanh.com/b5.s1.d2/07f712f2fb5ea6aba7efe685eda76d07_39904404.dsc0011. jpg

VTF
12-01-2012, 13:54
https://nh6.upanh.com/b5.s15.d1/89b85803290cb0bca1c82fd9900ac3ad_39904416.mg0102.j pg
https://nh8.upanh.com/b5.s15.d1/65d0909048deda7874d39ce4df711672_39904418.dsc0162. jpg
https://nh0.upanh.com/b1.s13.d5/688305b7f12be38e8eb6f8a865c57027_39904420.dsc0238. jpg
https://nh9.upanh.com/b2.s1.d5/6fce3cb4430c6df937a51c894d8c0506_39904409.dsc0015. jpg
https://nh9.upanh.com/b1.s15.d1/dbd7affaa8954907ca06b3de4a02c83a_39904419.dsc0192. jpg

BichNgoc
12-01-2012, 14:13
chài ới dzui quá! ganh tỵ quá!! tiếc quá! hix hix...mình hong đi được , hix hix, hong coi nữa, coi nữa lại thèm, lại tiếc, lại ức chế, lại ngứa giò. vì công dziệc phài hi sanh chuyến này, thiệt là rầu quá đi. ACE mình chơi vui quá!

VTF
12-01-2012, 17:55
Bữa tối thịnh soạn giá 35K của nhà xe Minh Quốc, ăn kễnh bụng:
https://nh4.upanh.com/b4.s1.d2/bd7f4611646d2a46d89f797bc84ae031_39911164.dsc04364 .jpg
https://nh5.upanh.com/b3.s1.d2/16e4b2cf3e4020c42c739619ef137101_39911165.img0032. jpg
https://nh8.upanh.com/b2.s15.d1/a0238a460996a6c4cd75c1cf5577d99f_39911168.img0070. jpg

kenkendautroc
12-01-2012, 18:12
Bữa tối thịnh soạn giá 35K của nhà xe Minh Quốc, ăn kễnh bụng:
https://nh4.upanh.com/b4.s1.d2/bd7f4611646d2a46d89f797bc84ae031_39911164.dsc04364 .jpg

@ Joker: Trưa nay cơ quan e tráng miệng món chuối, cả bàn 4 người thì 3 người đều ăn chuối bẻ đôi, mình e cầm nguyên trái vừa lột vừa ăn(beer), làm e nhớ hôm đó c e mình xài xể a H quá trời vụ bẻ đôi trái chuối =))

VTF
12-01-2012, 18:12
Nhà sàn đặc trưng của dân tộc Bana:
https://nh0.upanh.com/b5.s1.d2/7709c64b24f96d51bfaf28445a149b59_39911690.38483931 006877188991315359017333.jpg
https://nh2.upanh.com/b5.s24.d1/e37fc368d2fdfc9ff2ed482038b53d81_39911692.39045731 006938790531315359017333.jpg
https://nh3.upanh.com/b3.s1.d2/727c0df35a823f5486733445d4e14fdc_39911693.39257831 006634782931315359017333.jpg
https://nh4.upanh.com/b1.s13.d3/2dbc9f7bba63cd19b5d90357d15585ab_39911694.40459531 006868788781315359017333.jpg

tuluongusa
12-01-2012, 23:09
Lói chung nà dzất lẹp, dzất vui, dù có bịnh cũng khỏi để ăn chơi tới cùng , hehe. Miss u all :L

saoquay2006
12-01-2012, 23:27
Lói chung nà dzất lẹp, dzất vui, dù có bịnh cũng khỏi để ăn chơi tới cùng , hehe. Miss u all :L

Lâu quá mới thấy tuluongusa ,nhớ chị không chuyến trà sư 7 đứa chui vô môt phòng

khoadanh
15-01-2012, 22:51
Hình ảnh đẹp quá đi , em thích cung đường này quá đi.