PDA

View Full Version : Quà tặng dành cho mọi người ... nếu hợp với bạn.

hoanhson
16-12-2011, 12:23
Có lúc nào đó ta ko cần đến nó nhưng người khác cần đến thì sao nhỉ?
Vứt đi thì phí, biết đâu ai đó lại cần, muốn đem cho lại chẳng biết làm nào để cho, và cho ai...
Để tránh lãng phí nguồn lực và nhân lực. tiết kiệm và hữu ích cho mọi người….
Có những gì bạn ko cần thiết, nếu vứt đi thì uổng thì hãy đưa nó lên đây và tặng cho người đang cần đến nó,đâu biết đâu sẻ có người cần đến nó nhỉ? Như vé máy bay mình mua nhưng ko đi được vì một lý do nào đó ko đổi lại được, bỏ thì phí hay những vé xem phim vì bận đột xuất ko đi được. bỏ thì phí và tiếc, nhưng có người khác đang cần vé dẫn bạn đi nhưng ko mua được vé. Mà ko biết làm cách nào để có thể mua được, họ cần cầu nối…..
Vì thế nên mọi người hãy đừng vứt đi hay để lãng phí mà hãy tặng cho người đang cần tới nó bạn nhé. Tuy có những quà tặng có những yêu cầu ngớ ngẫn nhưng biết đâu hàng vạn người xem sẻ có người phù hợp…và chúng ta hãy cứ chia sẻ. điều đầu tiên là tránh lãng phí biết đâu có lúc ta cũng cần vật mà người khác ko cần.

hoanhson
16-12-2011, 12:24
Mình có một vé máy bay hãng Vietjet Air khứ hồi chuyến TP HCM đi Hà Nội
Ngày đi 18/04/2012 ngày về 24/04/2012. ko đổi lại được, nên dành tặng cho người cần nó, miễn phí. Bỏ thì phí. Chỉ hơi nghiệt một chổ là người đó phải có tên Võ Thị Thu Mai. Nếu ai cần vé máy bay này thì pm cho mình.

mhanh2411
29-12-2011, 20:41
Ước j mình biết topic này sớm hơn, noel vừa rồi có 02 vé blue xmas tại q7 mà ko dùng đến mà không biết cho ai, cuối cùng cũng vứt bỏ. Ý tưởng của chủ thớt rất hay! Có đôi khi những đồ vật mình ko cần đến nhưng ng khác lại rất cần..