PDA

View Full Version : Thiện Nguyện... Góp một bàn tay... Trao trọn yêu thương ...3,4/12/2011 Đồng Nai

Đỗ Quế Mi Hương
04-12-2011, 19:46
Gửi anh/ chị và những người bạn thiện nguyện của nhóm Góp Một bàn Tay.

Vậy là hành trình nào thì cũng kết thúc, nhưng em biết là niềm vui vẫn đang hiện diện trong từng gia đình mà nhóm đã đến. Với con số 11 phần quà mà nhóm đã trao tặng thì quá nhỏ bé trong xã hội này. Nhưng niềm tin và niềm vui sẽ còn chờ chúng ta phía trước, vì ai cũng hiểu. Thiện nguyện là công việc của cả cuộc đời mỗi chúng ta.

Một năm kể từ khi đứng ra thành lập nhóm thiện nguyện, đây là hành trình đầu tiên mà nhóm đi đến vùng quê xa xôi nên công tác chuẩn bị đã gặp nhiều khó khăn. Và ông trời cũng thử thách lòng người nhiều lắm, nhưng với sự đồng sức đồng lòng đoàn chúng ta đã thực sự có một chuyến đi rất ý nghĩa phải không mọi người?

Thay mặt nhóm Góp Một Bàn Tay em xin gửi lời cám ơn đến anh/chị đã thông qua nhóm gửi tấm lòng mình tới các gia đình nghèo tại Huyện Định Quán - Tỉnh Đồng Nai. Đặc biệt là sự tài trợ xe cho đoàn của chị Briney, đã một phần giúp chuyến đi thành công tốt đẹp. Sự ủng hộ và quan tâm từ xa của anh Lỗ Trí Thâm, và các anh chị bận việc đột xuất buộc phải cancel chuyến đi.

Em cũng không quên cám ơn những người bạn đã luôn sát cánh trợ giúp em trong công tác tổ chức và nhận quà quyên góp trong suốt 1 tháng trước khi diễn ra chương trình. Cám ơn các bạn nhiều lắm. Mình biết từ nay mình có thể yên tâm xây dựng nhóm chúng ta ngày càng phát triển hơn vì mình có những đồng đội tuyệt vời.

Trong suốt hành trình có lúc em hơi căng thẳng và...tự kỉ. Kính mong mọi người bỏ qua cho em nhé. Về tới nhà là thấy nhớ tiếng cười rộn rã của mọi người lúc trên xe rồi đây.

Đêm nay ngủ thật ngon nhé các bạn tình nguyện viên thân mến của pé Heo.

Đỗ Quế Mi Hương
04-12-2011, 19:47
Tổng kết chi phí TNV

https://i453.photobucket.com/albums/qq251/heomuadong/CHIPHITNV.jpg

hungg0203vip
04-12-2011, 21:07
Lần đầu tiên xin gởi lời cảm ơn đến chủ thớt người đã đứng ra tổ chức chuyến đi đầy ý nghĩa , cảm ơn cô của chị hương đã lo cho đoàn chu đáo , từ cái ăn đến chỗ ngủ , cảm ơn các bạn , cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn , đặt biệt những ai trực tiếp tham gia chương trình này mới thấy được nổi khổ tâm , nỗi vất vả của những hoàn cảnh bất hạnh , neo đơn. Phải nói là chúng tôi cố gắng kìm nén những giọt nước mắt khi thấy những hoàn cảnh ấy , từ người lớn tuổi hay nhưng đứa trẻ thơ ngơ ngát , hồn nhiên , đặt biệt cảm ơn a Nghĩa , người mà e cảm nhận là nhiệt tình nhất , cảm ơn các bạn gần xa đã chung tay góp những phần quà nhỏ nhoi nhưng tấm lòng thật sự to lớn . E không biết nói gì hơn , thay mặt cho những hộ được nhận những món quà đó ,e xin cảm ơn , e xin chúc các bác có nhiều sức khoẻ , mọi điều tốt đẹp sẽ đến với các cô chú anh chị , những người đã tận tình giúp đỡ chương trình . Mong rằng các cô chú anh chị sẽ giúp đỡ chương trình trong các chương trình mang tính từ thiện giúp người . E xin cảm ơn các cô bác anh chị

linhngoc
12-12-2011, 14:19
Bạn chủ có thể cho thêm chút thông tin và hình ảnh hoạt động của chuyến đi được không? đọc bài tổng kết của bạn chỉ thấy cám ơn, xin cám ơn giống như anh Lại Văn Sâm ấy hii ( Đùa chút nha). Muốn tìm hiểu kỹ hơn vì nó diễn ra trong tỉnh mình,mà khống biết làm sao.

Lỗ Trí Thâm
15-12-2011, 08:53
Hôm trước thấy bài viết này 3 trang, kg hiêủ sao hôm nay chỉ vỏn vẹn còn 3 Reply???