PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Tư vấn đi HN

LeDuong0203
20-04-2015, 15:34
Chào cả nhà, tình hình là tối t6 tuần này đoàn mình có bay ra HN chuyến lúc 22h. Dự kiến đến đó chắc khoảng 1h sáng nếu không delay.

Tụi mình định ngủ bụi ở sân bay chờ trời sáng sẽ bắt xe bus về HN cho tiết kiệm cho phí, tại vì tối hôm sau là lại lên tàu hỏa đi lào cai rồi. Nên ko book ks ở HN.

Không biết là có được ngủ lại ở sân bay nội bài ko mọi người, an ninh có làm khó dễ gì không? Nếu ngủ thì ngủ ở khu nào để có ghế và an ninh tốt chút.

Đoàn mình đi 12 người :D

lambarca
20-04-2015, 15:49
Đằng nào cũng thế, có xe khách Hải Vân - Lào Cai xuất phát từ HN lúc 22h30, bác xem có bắt đc ở đâu thì hẹn xe có phải tiện không.

http://vexere.com/vi-VN/ve-xe-khach-hai-van-express-tu-ha-noi-di-bac-ha-lao-cai-124t24211-471.html

vnpcworld
20-04-2015, 16:08
Chào cả nhà, tình hình là tối t6 tuần này đoàn mình có bay ra HN chuyến lúc 22h. Dự kiến đến đó chắc khoảng 1h sáng nếu không delay.

Tụi mình định ngủ bụi ở sân bay chờ trời sáng sẽ bắt xe bus về HN cho tiết kiệm cho phí, tại vì tối hôm sau là lại lên tàu hỏa đi lào cai rồi. Nên ko book ks ở HN.

Không biết là có được ngủ lại ở sân bay nội bài ko mọi người, an ninh có làm khó dễ gì không? Nếu ngủ thì ngủ ở khu nào để có ghế và an ninh tốt chút.

Sân bay Nội Bài cũng như sân bay Tân Sơn Nhất thôi bạn. Nhà ga T2 mới xây khá sạch sẽ, có ổ cắm điện để sạc điện thoại. Mình chưa ngủ lại ở Nội Bài bao giờ nhưng chắc họ cũng ko cấm.

Tầm 5h đã có xe bus số 7 về nội thành giá vé hình như 12k về đến bến xe bus Cầy Giấy, là bến xe bus lớn giống như bến xe bus trước cổng chợ Bến Thành. Từ đây có thể bắt xe bus đi đến các điểm khác trong nội thành giá vé hình như là 7k
http://www.transerco.vn/Default.aspx?pageid=253

LeDuong0203
20-04-2015, 16:50
Đằng nào cũng thế, có xe khách Hải Vân - Lào Cai xuất phát từ HN lúc 22h30, bác xem có bắt đc ở đâu thì hẹn xe có phải tiện không.
Do cung của đoàn mình đi 10 ngày lận, nên phải thuê xe máy ở Ga Hà Nội, sáng t7 đoàn mình về lại Ga để lấy xe và đi thăm thú Hà Nội, chiều tối gửi xe lên tàu hỏa di chuyển Lào cai bắt đầu hành trình. Nếu đi xe khách lên Lào cai thì ko có xe để đi :D

http://vexere.com/vi-VN/ve-xe-khach-hai-van-express-tu-ha-noi-di-bac-ha-lao-cai-124t24211-471.html

Sân bay Nội Bài cũng như sân bay Tân Sơn Nhất thôi bạn. Nhà ga T2 mới xây khá sạch sẽ, có ổ cắm điện để sạc điện thoại. Mình chưa ngủ lại ở Nội Bài bao giờ nhưng chắc họ cũng ko cấm.

Tầm 5h đã có xe bus số 7 về nội thành giá vé hình như 12k về đến bến xe bus Cầy Giấy, là bến xe bus lớn giống như bến xe bus trước cổng chợ Bến Thành. Từ đây có thể bắt xe bus đi đến các điểm khác trong nội thành giá vé hình như là 7k
http://www.transerco.vn/Default.aspx?pageid=253

Chẹp hy vọng là ngả lưng ko bị đuổi :( Ko biết có bác nào có kinh nghiệm thực tế chưa nhỉ

taophuongtao
20-04-2015, 19:08
Đuổi thì không có đâu nhưng ghế ngồi, không nằm được. Đoàn đông thế bắt taxi về trung tâm cũng đâu có tốn nhiều lắm đâu. Bay nội địa sảnh đến là T1, không có nhiều ghế lắm đâu.

LeDuong0203
20-04-2015, 22:24
MÌnh có thể di chuyển qua sảnh khác để ngồi được không bạn?

hailong
07-05-2015, 00:25
đi bộ một chút ra ngài kiếm cái nhà nghỉ bình dân rồi ngủ khỏe mà đi cho vui bạn à, ốm mệt đi chơi không tỉnh táo mất vui. hoặc ko bay chuyến sớm hơn chút bắt xe giường nằm đi lào cai luôn, nó chạy qua khu đó đấy

giochuong
13-05-2015, 11:35
Tui đã từng ngủ bụi Nội Bài rồi nè, cách đây chừng 4 năm. Cũng bay tối SGN-HAN chuyến tầm 11h đêm, xuống Nội Bài kê ba lô lên ghế ngả lưng và kết quả là ..... bị đuổi :). Ngồi vạ vật canh chuyến quốc tế cuối cùng hạ cánh khoảng 12 giờ đêm và ngoắc mấy bạn tây ba lô cùng share tiền taxi về khu phố cổ tìm khách sạn, hehe.
Note: Ga Hàng Cỏ tui cũng ngủ bụi luôn rồi nhưng ok, không bị ai đuổi. Nhớ để ý coi chừng bị trấn lột nếu ... quá hiền. Và 2 nơi ngủ bụi trên tui đều đi một mình nên không bị ai "trong đoàn" phàn nàn :))

windtime
24-06-2015, 15:05

Thoải mái không bị đuổi đâu bác nhé. Đợt em đi Cực Đông sợ dậy ko kịp ra sân bay nên bọn tớ ra từ tối hôm trước đến 12h các quán cafe ở đó đóng cửa bọn tớ chui vào ghế đệm dạng dài của mấy quán đó ngủ có ổ cắm, nếu bạn uống cafe trước đó thì có pass wifi sài thoải mái :)) =)). Lần đầu tiên tớ ngủ ở Sân bay thấy cũng vui vì tầm 12h vắng chỉ có người nước ngoài họ ngủ ở sân bay và chính thế nên giao lưu nói chuyện được vài bạn nước ngoài cũng vui

phimhongkong
01-09-2015, 15:55
Ngủ ở NB thì được ( ngồi ghế chỗ cửa ra ) nhưng phiền là mấy ông taxi cứ đến gọi hỏi có đi về HN hay không cả đêm nên không ngủ được

khiemves
04-09-2015, 16:12
[hỏi ngu] Khu phố cổ, nhiều "hàng x" quá, không biết ở đâu hợp lí, mn cho xin thông tin nên ở đâu vui vậy, ks giá cả hợp lí chút nhà, ở tạm để lên xe ra tây bắc thôi ah :P

CTTNoiBai
04-09-2015, 23:02
Này nhé nếu bạn ghé qua Nhà ga mới T2 lên tầng 2 Confetti Cà phê - Trung nguyên và sử dụng dịch vụ ở Nhà hàng mình rồi nằm sofa nghỉ tới sáng, có nhân viên trực nên bạn yên tâm, sáng ra lên xe 07 hoặc 17 về Hn. Có lợi cả đôi đường phải không các bạn ?! (PS Nhà hàng đang giảm giá 30% tổng bill bạn nhé) Thanks Trung 0982.171869

CFTNoiBai
29-09-2015, 09:13
Rất nhiều khách hàng tới Confetti Nội Bài từ sớm xong làm việc luôn vì có wifi miễn phí. Làm tới tối xong rồi ngủ tại ghế sofa luôn. Ai cũng rất hài lòng và thoải mái nhé :)

wasabi05
27-10-2015, 12:53
sắp tới là sinh nhật em, nên em tự thưởng cho mình chuyến du lịch độc hành :D, dự là đi hà nội-sapa:). nhưng em là người miền nam nên chưa biết đi đâu làm gì, bác nào có kinh nghiệm giúp e với. e book vé máy bay trong 5 ngày rồi ạ:)

s89hd1
27-10-2015, 22:34
sắp tới là sinh nhật em, nên em tự thưởng cho mình chuyến du lịch độc hành :D, dự là đi hà nội-sapa:). nhưng em là người miền nam nên chưa biết đi đâu làm gì, bác nào có kinh nghiệm giúp e với. e book vé máy bay trong 5 ngày rồi ạ:)

bạn phải xác định là đi đến đâu đã... hà giang thì đang đông như kiến... sapa mình thấy thương mại hóa quá nhiều... hay bạn đi cực tây đi... chiều đi thì theo hướng yên bái- lào cai- lai châu..

về thì sơn la -hòa bình

wasabi05
29-10-2015, 12:05
bạn phải xác định là đi đến đâu đã... hà giang thì đang đông như kiến... sapa mình thấy thương mại hóa quá nhiều... hay bạn đi cực tây đi... chiều đi thì theo hướng yên bái- lào cai- lai châu..

về thì sơn la -hòa bình

em tính đi sapa mùa lạnh ngắm tuyết nếu có thể, tiện săn mây luôn.

rc2k10
30-10-2015, 16:30
Sinh nhật mà du lịch độc hành nghe cứ thấy tự kỷ sao đó ý, bạn rủ ai đi thêm cho vui đi và giảm nhiều chi phí, thật ý
bạn thích đi Sapa cũng hay, mình vừa đi về, thương mại hóa thì có nhưng tùy bạn ăn chơi và cảm nhận thôi, đi vào những làng bản thì k vấn đề gì, ngoài ra với thời gian đó bạn nên leo Phan - 1 điều lý tưởng cho một tuổi mới, săn mây ở y tý cũng hay, nhưng đi 1 mình đường y tý cũng ngại, mình mới đi ở đó về mà
nếu đi những chỗ đấy thì mình sẽ nói thêm.
cmsn nhé (beer)

wasabi05
01-11-2015, 03:10
Sinh nhật mà du lịch độc hành nghe cứ thấy tự kỷ sao đó ý, bạn rủ ai đi thêm cho vui đi và giảm nhiều chi phí, thật ý
bạn thích đi Sapa cũng hay, mình vừa đi về, thương mại hóa thì có nhưng tùy bạn ăn chơi và cảm nhận thôi, đi vào những làng bản thì k vấn đề gì, ngoài ra với thời gian đó bạn nên leo Phan - 1 điều lý tưởng cho một tuổi mới, săn mây ở y tý cũng hay, nhưng đi 1 mình đường y tý cũng ngại, mình mới đi ở đó về mà
nếu đi những chỗ đấy thì mình sẽ nói thêm.
cmsn nhé (beer)
Thank bạn. Tình hình là muốn có cái cảm giác tự do nên muốn độc hành:D tuy hơi lập dị tí nhưng được cái cảm nhận riêng:D , bạn có thể nói rỏ hơn về y tí giúp mình :shrug:

BenVL
06-03-2016, 13:12
Vì chuyến bay từ SG ra HN là khuya, mình tính ngủ ở sân bay 1 đêm, sáng hôm sau mình có đăt tour đi Tràng An, theo lịch thì "8:00 Xe và HDV đón quý khách trong phố cổ, nhà hát lớn Hà Nội" Mình muốn hỏi sáng thức dậy ở sân bay thì đi xe bus về nhà hát lớn Hà Nội kịp đi tour ko ạ? và đi xe bus tuyến gì? Thanks các bạn nhiều.

love buzz
08-03-2016, 16:20
Từ Nội Bài, bạn đón Bus 07 về trạm trung chuyển Cầu Giấy, sau đó đi bus 34 hoặc 09 lên Bờ Hồ rồi đi bộ ra Nhà Hát.

Thông tin chi tiết các tuyến Bus bạn tham khảo ở đây:
http://www.hanoibus.com.vn/Default.aspx?pageid=253

BenVL
09-03-2016, 00:21
Từ Nội Bài, bạn đón Bus 07 về trạm trung chuyển Cầu Giấy, sau đó đi bus 34 hoặc 09 lên Bờ Hồ rồi đi bộ ra Nhà Hát.

Thông tin chi tiết các tuyến Bus bạn tham khảo ở đây:
http://www.hanoibus.com.vn/Default.aspx?pageid=253

Thanks ban

omtongteo
01-06-2016, 15:18
Em chào mọi người. Em là thành viên mới.
Dạo này công việc lu bù quá, em muốn đi đâu đó xa xa hà nội 1 tí thư giãn đầu óc.
Có anh/chị/em nào biết địa điểm nào có cảnh đẹp đẹp mà giá hạt dẻ chút không ạ. Tầm 1tr đổ lại, em đi có 2 người trong đầu tháng 7 này. Em chưa đi chơi xa bao giờ nên không biết nhiều.
Mong mọi người chỉ bảo :) Em xin cảm ơn :)

https://thongtinnhadathn.com/wp-content/uploads/2016/06/Nhung-can-nha-gan-trung-tam-thu-do-luon-la-noi-co-dia-oc-dat-do-gia-cao.jpg

caoviethung
07-06-2016, 13:09
Tam Đảo bạn nhé, mát mẻ giá rẻ

darklord
22-08-2016, 15:36
Hi các bác,

Số là mình có chuyến ra HN 4 ngày vào đầu tháng 10, vì lần đầu ra Bắc nên cần các bạn tư vấn, hiện tại lịch trình mình dự kiến như sau:

Ngày 1: bay ra HN từ HCM lúc 4h chiều, nhận phòng ks khu phố cổ đi loanh quanh chơi.
Ngày 2: sáng đi tour Hạ Long 1 ngày.
Ngày 3: ở đây mình đang lăn tăn là tối ngày thứ 2 mình đi Sapa luôn hay nghỉ ở ks 1 đêm rồi sáng đi Sapa.
Ngày 4: chiều từ Sapa về HN để sáng hôm sau ra sân bay về SG.

Các bạn tư vấn giúp:

Ks khu phố cổ giá hợp lý sạch sẽ an ninh với (budget tầm 300k)
Tour Hạ Long 1 ngày thì nên chọn tourguide nào.
Và mình nên đi Sapa buổi tối hay sáng sớm (đi phương tiện gì an toàn, sạch sẽ), ks tốt ở Sapa
Thuê xe máy ở HN và Sapa.

Thx

THS
26-09-2016, 21:32
Hi các bác,

Số là mình có chuyến ra HN 4 ngày vào đầu tháng 10, vì lần đầu ra Bắc nên cần các bạn tư vấn, hiện tại lịch trình mình dự kiến như sau:

Ngày 1: bay ra HN từ HCM lúc 4h chiều, nhận phòng ks khu phố cổ đi loanh quanh chơi.
Ngày 2: sáng đi tour Hạ Long 1 ngày.
Ngày 3: ở đây mình đang lăn tăn là tối ngày thứ 2 mình đi Sapa luôn hay nghỉ ở ks 1 đêm rồi sáng đi Sapa.
Ngày 4: chiều từ Sapa về HN để sáng hôm sau ra sân bay về SG.

Các bạn tư vấn giúp:

Ks khu phố cổ giá hợp lý sạch sẽ an ninh với (budget tầm 300k)
Tour Hạ Long 1 ngày thì nên chọn tourguide nào.
Và mình nên đi Sapa buổi tối hay sáng sớm (đi phương tiện gì an toàn, sạch sẽ), ks tốt ở Sapa
Thuê xe máy ở HN và Sapa.

Thx
Mình vừa mói đi Hà Nội + Sapa về. Bạn gọi lại mình tư vấn cho. Sdt mình trong inbox của bạn.