PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Tuyển xế và ôm Thác Bản Giốc mùa nước cạn - 2/12 - 4/12

hoaiviet
29-11-2011, 11:09
Chuyến đi cuối cùng trong năm của em, rồi em chia tay nhà phượt 1 thời gian, ở nhà tu. Vậy em xin phép lên cung ( Nhờ bác Đat Vn tư vấn )
Chuyến đi này khoảng 5 hoặc 6 và xe theo như ý kiến của bác Tuan Tandao nhằm đảm bảo thời gian di chuyển của đoàn
Lịch trình thác bản dốc : 2/12
- Thứ 6 (2/12): 16h : Hà Nội – Thái Nguyên (77) – Bắc Kạn (111) – Cao Bằng (113)
- Thứ 7 (3/12): Cao Bằng – Quảng Uyên (46) – Trùng Khánh (25) – thác bản
Giốc (27) – động Ngườm Ngao. – Trùng Khánh (27)( Có thể rẽ vào hồ Thăng Hen)
- Chủ nhật (4/12): Trùng Khánh – Quảng Uyên (25) – Tà Lùng – Đông Khê – Thất
Khê – Lạng Sơn – Hà Nội

Off duy nhất 1 tối 20h ngày 1/12 tại quán cafe 58 Nguyễn Hữu Huân
Kinh phí dự kiến 800/1 người ( Bao gồm ăn uống, xăng xe...............)
Hiện danh sách thành viên tham gia gồm :
Xế : 1 .anh Tuấn ( 65)
2. Hoài Việt
3. Tuấn ( 83)
Ôm : Hanh Nguyen
- Do chuyến đi chạy đêm nhiều nên yêu cầu các xế chuẩn bị tốt cho xe của mình trước khi đi
Mình là Việt - số điện thoại : 0936038668
https://www.phuot.com/attachment.php?attachmentid=58940&d=1303188784

Chie Hat Tieu
29-11-2011, 12:11
Cho tớ 1 suất ôm nhé
Name: Lan
YM: landau002006
HP: 0906296939

Amy truong
29-11-2011, 12:31
cho tớ đăng kí 1 xuất ôm nhé
0936 009 388

hoaiviet
29-11-2011, 17:27
Cho tớ 1 suất ôm nhé
Name: Lan
YM: landau002006
HP: 0906296939
Tối thứ 5 đi off bạn à ! 58 Nguyễn Hữu Huân bạn nhé !

hoaiviet
29-11-2011, 17:29
cho tớ đăng kí 1 xuất ôm nhé
0936 009 388

nguyenhoangha
29-11-2011, 17:30
Mời các bạn xem qua.

http://dantri.com.vn/c20/s20-542652/kinh-hoang-duong-len-thac-ban-gioc.htm

hoaiviet
29-11-2011, 17:37
Mời các bạn xem qua.

Cảm ơn bạn nhiều, mềnh cũng đọc roài bạn à. Thank's

nguyenvantete
29-11-2011, 19:46
Ngày 1 phải chạy sớm mới tới được Cao bằng,Ngày cuối cùng khó có thể chạy 1 phát về Hà Nội theo đường Đông Khê-Thất khê-Lạng Sơn-HN được(nếu dk thì sẽ về muộn và mệt)

Sonvc
29-11-2011, 19:48
Chuyến đi cuối cùng trong năm của em, rồi em chia tay nhà phượt 1 thời gian, ở nhà tu. Vậy em xin phép lên cung (Nhờ bác Đat Vn tư vấn )
...

Vậy là bác nhà phượt bão quyết định ở nhà chăm vợ nuôi con 1 năm liền thiệt đây hả? Trước thấy bác tuyển quân rầm rộ trong fb cơ tưởng đủ quân rồi chứ?
Cái con đường đi bác có thể tránh, chẳng việc gì mà phải qua cái đèo Liêu bụi mù, báo nó bôi lên để dọa ai chứ...

...
Nhà bác đi thế này:
Ngày thứ 6 (2/12): Hà Nội – Thái Nguyên (80) – Bắc Kạn (90) – Cao Bằng (120).
Ngày thứ 7 (3/12): Cao Bằng - Trà Lĩnh (có vào hồ Thang Hen chơi thì vào) - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Ngườm Ngao - tt.Trùng Khánh (nghỉ đêm, nếu không thích ở lại Trùng Khánh thì chạy về CB nghỉ đêm, cung đường này đi lại trong ngày được). Ngày thứ 7 hành trình tránh hoàn toàn cái đèo Liêu mà báo chí ca ngợi là "nguy hiểm" chỉ phải leo đèo Mã Phục khi đi từ Cao Bằng vào.
Ngày Cn (4/12): tt.Trùng Khánh - Quảng Uyên – Tà Lùng – Đông Khê – Thất Khê – Lạng Sơn – Hà Nội.
Nếu về CB nghỉ đêm trong ngày thứ 7 thì ngày CN chạy: Cao Bằng - Đông Khê - Thất Khê - Lạng Sơn - Hà Nội, không bị muộn về thời gian kẻo bác tete lại lo:

Ngày 1 phải chạy sớm mới tới được Cao bằng,Ngày cuối cùng khó có thể chạy 1 phát về Hà Nội theo đường Đông Khê-Thất khê-Lạng Sơn-HN được(nếu dk thì sẽ về muộn và mệt)
Chúc nhà bác có chuyến đi thành công, iem nếu có đi chắc là đi sau nhà bác nữa rồi.

hoaiviet
29-11-2011, 23:04
Bọn em định chạy từ trưa hôm thứ 6 bác ạ, và chạy khoảng 4 xe nên chạy nhanh bác ạ. Tối thứ 5 anh rảnh qua chỗ anh Tuấn Cafe chém gió ạ

hoaiviet
29-11-2011, 23:07
Vậy là bác nhà phượt bão quyết định ở nhà chăm vợ nuôi con 1 năm liền thiệt đây hả? Trước thấy bác tuyển quân rầm rộ trong fb cơ tưởng đủ quân rồi chứ?
Cái con đường đi bác có thể tránh, chẳng việc gì mà phải qua cái đèo Liêu bụi mù, báo nó bôi lên để dọa ai chứ...

Nhà bác đi thế này:
Ngày thứ 6 (2/12): Hà Nội – Thái Nguyên (80) – Bắc Kạn (90) – Cao Bằng (120).
Ngày thứ 7 (3/12): Cao Bằng - Trà Lĩnh (có vào hồ Thang Hen chơi thì vào) - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Ngườm Ngao - tt.Trùng Khánh (nghỉ đêm, nếu không thích ở lại Trùng Khánh thì chạy về CB nghỉ đêm, cung đường này đi lại trong ngày được). Ngày thứ 7 hành trình tránh hoàn toàn cái đèo Liêu mà báo chí ca ngợi là "nguy hiểm" chỉ phải leo đèo Mã Phục khi đi từ Cao Bằng vào.
Ngày Cn (4/12): tt.Trùng Khánh - Quảng Uyên – Tà Lùng – Đông Khê – Thất Khê – Lạng Sơn – Hà Nội.
Nếu về CB nghỉ đêm trong ngày thứ 7 thì ngày CN chạy: Cao Bằng - Đông Khê - Thất Khê - Lạng Sơn - Hà Nội, không bị muộn về thời gian kẻo bác tete lại lo:

Chúc nhà bác có chuyến đi thành công, iem nếu có đi chắc là đi sau nhà bác nữa rồi.

Thank's ý kiến của bác. Em xin ghi nhận, Nhà phượt bão dạo này nhiều người bận quá nên rất ít người đi chuyến này, nên em nên diễn đàn tuyển thêm đi cho vui.

hoaiviet
29-11-2011, 23:11
.
Em vợ sắp sinh nên đi nốt chuyến này ở nhà treo nick fb quy ẩn giang hồ 1 năm bác à. Nhà Phượt Bão lúc nào cũng tuyển quân, lúc nào cũng chào đón mọi người mà ! Và 1 câu sologan của Phượt Bão là : Đến với Phượt Bão là vui rồi !
Thank's bác !

Leader
30-11-2011, 09:26
cảm nhận của mình thế này sau khi cũng đã đi không dưới 2 lần tuyến này

Ngày thứ 6 : Hà Nội – Thái Nguyên – Bắc Kạn – Cao Bằng.... Tổng quảng đường 300km vì tầm này đông lên tối sớm chạy 5h hay 6h cũng như nhau cả nhưng mình khuyên chạy 5h đi vì có thêm thời gian nghỉ sau khi ăn tối (tránh sóc bụng). Các bạn bị cận đi tối sẽ tương đối khó khăn lên cân nhắc có theo hay không theo?

Ngày thứ 7: Cao Bằng - Trà Lĩnh - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Ngườm Ngao: Nếu muộn thì các bạn nghỉ ở Nhà nghỉ BQL Thác Bản Giốc hoặc quay về Trùng khánh nghỉ cũng được (26km).

Ngày CN: tt.Trùng Khánh - Quảng Uyên – Tà Lùng – Đông Khê – Thất Khê – Lạng Sơn – Hà Nội. Tuyến này đường đẹp các bạn chú ý 1 số điểm sau
- Đoạn từ Tà Lùng đến Đông khê thường có Hugo bắn tốc độ và kiểm tra giấy tờ đề nghị các bạn đi đúng luật giao thông cho
- Đoạn Từ Đông khê - Thất khê: CUng đẹp dèo dốc xuống gấp...Đổ đèo leo dốc hết sức cẩn thận vì đường này bị dải đá răm..gây trượt bánh khi cua quá gấp...Nhiều đoàn té trấn thương rồi, các bạn lên đi tối đa là 40km/h thôi
- Đoạn Thất khê về đến Lạng Sơn là mù mịt khói bụi lẫn xe Container...thêm vào trời tối không có ánh đèn đường rất dễ bị lóa khi gặp Pha ô tô , đường lại lắm khúc đèo quặt tay áo lên hết sức cẩn thận khi đi

hoaiviet
30-11-2011, 10:19
cảm nhận của mình thế này sau khi cũng đã đi không dưới 2 lần tuyến này

Ngày thứ 6 : Hà Nội – Thái Nguyên – Bắc Kạn – Cao Bằng.... Tổng quảng đường 300km vì tầm này đông lên tối sớm chạy 5h hay 6h cũng như nhau cả nhưng mình khuyên chạy 5h đi vì có thêm thời gian nghỉ sau khi ăn tối (tránh sóc bụng). Các bạn bị cận đi tối sẽ tương đối khó khăn lên cân nhắc có theo hay không theo?

Ngày thứ 7: Cao Bằng - Trà Lĩnh - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Ngườm Ngao: Nếu muộn thì các bạn nghỉ ở Nhà nghỉ BQL Thác Bản Giốc hoặc quay về Trùng khánh nghỉ cũng được (26km).

Ngày CN: tt.Trùng Khánh - Quảng Uyên – Tà Lùng – Đông Khê – Thất Khê – Lạng Sơn – Hà Nội. Tuyến này đường đẹp các bạn chú ý 1 số điểm sau
- Đoạn từ Tà Lùng đến Đông khê thường có Hugo bắn tốc độ và kiểm tra giấy tờ đề nghị các bạn đi đúng luật giao thông cho
- Đoạn Từ Đông khê - Thất khê: CUng đẹp dèo dốc xuống gấp...Đổ đèo leo dốc hết sức cẩn thận vì đường này bị dải đá răm..gây trượt bánh khi cua quá gấp...Nhiều đoàn té trấn thương rồi, các bạn lên đi tối đa là 40km/h thôi
- Đoạn Thất khê về đến Lạng Sơn là mù mịt khói bụi lẫn xe Container...thêm vào trời tối không có ánh đèn đường rất dễ bị lóa khi gặp Pha ô tô , đường lại lắm khúc đèo quặt tay áo lên hết sức cẩn thận khi đi
Xin cảm ơn ý kiến của bác, đoàn em ghi nhận ạ =))

Chie Hat Tieu
30-11-2011, 10:25

Ok, ngày mai mình sẽ đi off.

haditham
30-11-2011, 14:23
cho mình hỏi là khỏi hành mí h thứ 6 đấy?
mình đi làm thì nên cũng khó về time
hức, mí lại vừa mới đi MC về, lại lê xác đi tiếp chắc cũng khó nhỉ???

hoaiviet
30-11-2011, 16:17
cho mình hỏi là khỏi hành mí h thứ 6 đấy?
mình đi làm thì nên cũng khó về time
hức, mí lại vừa mới đi MC về, lại lê xác đi tiếp chắc cũng khó nhỉ???
Có thể trưa thứ 6 bạn ơi !

duy168
30-11-2011, 16:35
(NO) (NO) Thích quá mà không sao đi được

mehontran2002
30-11-2011, 18:25
Hjx dính nhiều việc cưới xin trong mấy ngày cuối tuần này...ko là lại chiến...chúc a e lên đường may mắn.:D

hoaiviet
30-11-2011, 22:27
(NO) (NO) Thích quá mà không sao đi được
Thích thì nhích bạn ơi =)) sao phải xoắn chứ !

hoaiviet
30-11-2011, 22:28
Hjx dính nhiều việc cưới xin trong mấy ngày cuối tuần này...ko là lại chiến...chúc a e lên đường may mắn.:D
Thank's bác !

tabi
01-12-2011, 00:31
Đằng nào Thứ 6 các bác cũng chạy tối, đi đường ko ngắm được cảnh gì, mà chạy tối vừa mệt, vừa nguy hiểm. Do đó e nghĩ là nên gửi xe máy theo xe khách giường nằm lên CB, các bác vừa thư thả thời gian (xe 7-8h mới chạy), lại đỡ mệt, có sức cho hành trình những ngày sau.
Nếu phương án là gửi xe chiều về thì có thể đi thêm Ba Bể. Tối thứ 6 chạy đến Ba Bể, nghỉ ở đó, thứ 7 chơi Ba Bể sau đó chạy lên CB. CN đi Bản Rock, rồi chiều quay lại TX, tối lại gửi xe lên xe về HN. Cũng nhàn mà đi được nhiều.

ollo
01-12-2011, 00:42
Như bọn mình đã chạy thì tầm 2h chiều từ HN đi thì tầm 8h30 tối đến CB, mà đổ đèo cũng nhanh đấy, nghĩ lại vẫn sợ
Còn tối cuối, nếu muốn chạy về HN thì nghỉ ở Quảng Uyên cũng được, không cần ngủ lại CB, rôi sang hôm sau chạy về HN qua đường Lạng Sơn

hoaiviet
01-12-2011, 08:42
Đằng nào Thứ 6 các bác cũng chạy tối, đi đường ko ngắm được cảnh gì, mà chạy tối vừa mệt, vừa nguy hiểm. Do đó e nghĩ là nên gửi xe máy theo xe khách giường nằm lên CB, các bác vừa thư thả thời gian (xe 7-8h mới chạy), lại đỡ mệt, có sức cho hành trình những ngày sau.
Nếu phương án là gửi xe chiều về thì có thể đi thêm Ba Bể. Tối thứ 6 chạy đến Ba Bể, nghỉ ở đó, thứ 7 chơi Ba Bể sau đó chạy lên CB. CN đi Bản Rock, rồi chiều quay lại TX, tối lại gửi xe lên xe về HN. Cũng nhàn mà đi được nhiều.
Thank's bạn. Bọn mình chạy từ trưa thứ 6 bạn à, chạy sớm còn vào hồ Thang Hen mà bạn.

hoaiviet
01-12-2011, 08:45
Như bọn mình đã chạy thì tầm 2h chiều từ HN đi thì tầm 8h30 tối đến CB, mà đổ đèo cũng nhanh đấy, nghĩ lại vẫn sợ
Còn tối cuối, nếu muốn chạy về HN thì nghỉ ở Quảng Uyên cũng được, không cần ngủ lại CB, rôi sang hôm sau chạy về HN qua đường Lạng Sơn
Đoàn mình chạy khoảng 3 xe thôi bạn à, và dự kiến suất phát là 1h . Thank's ý kiến của bạn !

duy168
01-12-2011, 19:20
Thích thì nhích bạn ơi =)) sao phải xoắn chứ !

Cũng muốn nhích lắm bạn ơi vì mình chưa đi cung này bao giờ mà nghe mọi người nói thác Bản Dốc đẹp lắm.
Giá mà là tuần sau thì chắc mình cũng xin được đi cùng. Đành ngồi chờ dịp khác vây.
Chúc đoàn bạn lên đường may mắn.

ColorsOfTheWind
01-12-2011, 19:37
Chúc bác Việt chốt đoàn cần mẫn 1 chuyến đi vui vẻ nhé ^^... Tuần này e đi MC rùi...^^... Đọc topic của bác lại nhớ vụ mười mấy cái săm hôm 2/9 ^^

hoaiviet
01-12-2011, 23:22
Chúc bác Việt chốt đoàn cần mẫn 1 chuyến đi vui vẻ nhé ^^... Tuần này e đi MC rùi...^^... Đọc topic của bác lại nhớ vụ mười mấy cái săm hôm 2/9 ^^
Chúc chú may mắn nhé, hy vọng anh em mình sớm đồng hành trên những chuyến đi !

hoaiviet
01-12-2011, 23:23
Nhờ Mod cho em xin dấu đã chốt đoàn ạ, Thank's !

dantocgoc
01-12-2011, 23:45
Nhờ Mod cho em xin dấu đã chốt đoàn ạ, Thank's !

Đã dán thông báo CHỐT ĐOÀN. Chúc mọi người có 1 chuyến đi thành công và vui vẻ.(wait)