PDA

View Full Version : [ From Sai Gon] Đà Nẵng - Hội An: đầu T12/2011

bibiyubi
29-11-2011, 10:35
Chào cả nhà,

Mình vốn rất thích đi du lịch nhưng vì nhiều lý do (thời gian, tiền bạc, chần chừ do dự) nên đến nay nhìn lại thấy bản thân vẫn chưa đi nhiều và khám phá nhiều. Giờ đã là sinh viên năm cuối, cảm giác nếu bây giờ không tranh thủ phượt thì còn đợi đến bao giờ nữa. Với suy nghĩ đó, mình bắt đầu nhen nhóm ý tưởng đi du lịch bụi tới Đà Nẵng - Hội An, theo đúng tinh thần "cứ đi rồi sẽ tới", dù nói thực, mình chả có kinh nghiệm gì sất =.=.

Nửa đầu T12 này cực kỳ rảnh rỗi, mình quyết tâm thực hiện ý tưởng ấp ủ bấy lâu. Thấy hội nhà mình có rất nhiều bạn hay đi du lịch và thích khám phá, nếu có ai có đồng ý tưởng thì reply ở đây nhé [ nói thiệt là đi nhiều mình vẫn tốt hơn 1 mình :">].

P/S : mình tính đi bằng open bus, dự tính đi khoảng 5-6 ngày. Lịch trình cụ thể thì chưa quyết. Có lẽ còn tùy vào mình sẽ đi 1 mình hay có bạn cùng chí hướng rối quyết :).

** Theo tư vấn của trial mod là nên nêu ra lịch trình cụ thể, tuy nhiên, mình chưa có kinh nghiệm nên cơ bản là muốn tìm người cùng chí hướng và nếu may mắn tìm đc, sẽ cùng bàn bạc, vạch ra kế hoạch chung cụ thể. Bạn nào có cùng đích đến và có thể sắp xếp đi theo thời gian đã hẹn thì liên lạc mình trao đổi thêm hén :).
yahoo : one_world_one_voice.
Thanks all và chúc nhà mình ngày 1 phát triển ^^.

long_vinasun
29-11-2011, 11:32
Bạn nên đưa lên 1 lịch trình dự kiến, để các bạn khác có thể theo đó mà xem tham gia được hay là không và cùng bàn luận với bạn về cugn đường và chi phí. Nếu có gì khó khăn bạn có thể vào ô "Hỏi Phượt", đánh thông tin mà bạn cần để xem lại các chuyến đi và kinh nghiệm của các bạn đi trước.
Thân

peccovn
29-11-2011, 12:09
Em là Nam hay Nữ vậy ?
Anh cũng đang dự định làm 1 chuyến xuyên Việt đây, nếu em k ngại thì liên lạc với anh, mình trao đổi thêm thông tin nhé.

YM/Skype: foryou284

caixia
29-11-2011, 16:23
Chuyến này muốn đi lâu rồi nè nhưng kẹt 1 nổi cuối năm hết phép rồi không nghỉ được. Bạn có thể suy nghĩ lại dời ngày 1 chút đi đầu tháng 1 thì hay quá(nghỉ lễ nè, có phép năm mới tha hồ mà nghỉ:))

Lucia
29-11-2011, 16:29
Mình và bạn mình đang cũng muốn đi ra đến đó mà chỉ tới được NT thôi à =.=, ko biết có thể đi cùng theo lịch của bạn được ko ...

bibiyubi
29-11-2011, 16:38
@ Lucia : Bạn tính đi khi nào? Tới những đâu? Mình cũng đang rảnh rỗi, nếu có thể, mình sẽ tham gia cùng bạn tới NT rồi sau đó, nếu bạn không sắp xếp đi chung được thì mình sẽ từ đó đi khám phá Đà Nẵng - Hội An luôn ^^.

bibiyubi
29-11-2011, 16:41
@ caxia : tiếc thật, mình cũng biết thời điểm này rất khó để mọi người có thể tham gia nhưng đây lại là thời điểm thuận tiện cho mình nhất, giữa tháng 12 mình bắt đầu làm luận án tốt nghiệp, chưa có lịch cụ thể nhưng chắc là không thể bay nhảy như bây giờ đc. Tuy nhiên, nếu đầu tháng 1, bạn có kế hoạch j hay ho thì cứ phát động nhé, mình mà đi được chắc chắn sẽ hưởng ứng nhiệt liệt ^^. Hy vọng sẽ có cơ hội đó :). Nice day.

ducachxa
29-11-2011, 20:42
Mình cũng có dự định như bạn! Nhưng mình lại rãnh vào tháng 2/2012 cơ! Mình ở Cần Thơ. dự định là mình đi xe Phương Trang 360k/ 1 lượt ghế nằm mất 18h, có xe khởi hành lúc 11h30 sáng nên 6h sáng hôm sau là tời rồi! mình dự định đi Đà Nẵng Huế Hội An.
Thuê xe gắn máy đi lại trong Đà Nẵng. đi xe bus từ Đà Nẵng đi Hội An và Mỹ Sơn (có xe bus). ở Khách sạn Phương Trang lun
Tại Hội An thì đi bộ cho nó thoải mái, thuê xe ra biển cửa Đại và Cù lao Chàm. khách sạn Hợp Yến
Tại Huế thì thuê xe máy đi lại cho vui! khách sạn Hồng Thắng.
Dự tính chi phí theo mình là khoảng 4-4,5tr cho 5 ngày ở và 2 ngày di chuyển từ Sài Gòn - Đà Nẵng.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!

truelovewaits
29-11-2011, 20:56
Mình cũng có ý định đi và mình đi chung với 1 người bạn nữa nếu có người đi cùng thì tuyệt quá.mình dự định đi vao ngày 1/12.Mình sẽ đi xuyên việt.:D.Nếu bạn đi được thi pm cho mình nhé.Yh:truelovewaits_hey.tks

ducachxa
29-11-2011, 21:46
Ngày/Địa điểm Hoạt động Phương tiện vận chuyển Khách sạn Dự trù kinh phí
1. Cần Thơ –Sài Gòn – Đà Nẵng 5h: khởi hành từ Cần Thơ
11h30: khởi hành đi Đà Nẵng Xe Phương Trang  CT-SG: 90k
 SG-ĐN: 360k
 Ăn 4b: 200k
2. 3 Đà Nẵng
(2 ngày 2 đêm) 7h: Nhận phòng KS và ăn sáng.
8h: Tham quan:
 Bảo tàng Điêu Khắc Chămpa
 Chợ Cồn/ chợ Hàn
 Bãi biển Non Nước
 KDL Bà Nà – Núi Chúa
 Ngũ Hành Sơn + biển
 Bảo tàng Đà Nẵng
 Bán đảo Sơn Trà
 Cầu sông Hàn
 Chùa Non Nước
 bãi biển Mỹ Khê Thuê xe máy A Cườm 01662353347
Hoặc taxi xe bus( sáng ngày 1 đi bà nà chiều về Đà Nẵng, sáng ngày 2 đi Mỹ Sơn, chiều về Đà Nẵng)
Khách sạn: Phương Trang 124 Bạch Đằng, P Hải Châu 1, Q Hải Châu.05113889900  Phí xe: 300k
 KS: 300k
 Ăn: 300k
 Phí tham quan: 100k
4. Đà Nẵng – Huế (1 đêm tại Huế) 5h: khởi hành đi Huế
 Trường quốc học Huế
 Đại Nội
 Lăng Minh Mạng
 Lăng Tự Đức
 Lăng Khải Định
 Núi Ngự Bình
 Sông Hương + chùa Thiên Mụ + cầu Tràng Tiền
 Bảo tàng Cổ vật cung Đình Huế
 Chợ Đông Ba
 Hổ Quyền
 Biển Lăng Cô Thuê xe máy hoặc taxi KS Hồng Thắng 1A Phan Văn Trường  Phí xe: 200k
 KS: 150k
 Ăn: 150k
 Cáp treo Bà Nà: 300k
5. Đà Nẵng – Ngũ Hành Sơn – Hội An
( 1 đêm tại Hội An) 5h Huế đi Hội An
8h: Tham quan
 Chùa Cầu Nhật Bản
 Hội Quán Phúc Kiến
 KDLST Thuận tình + biển Cửa Đại
 Chùa Phúc Thánh
 Hội quán Quảng Đông
 Cù Lao Chàm
 Di sản văn hóa Mỹ Sơn
 Nhà cổ Tân Ký
 Nhà cổ Quân Thắng Đi bộ KS Hợp Yến.694 Hai Bà Trưng, P Cẩm Thô  Phí xe: 150k
6 Đón xe về SG:  Phí xe: 450
Tổng cộng: 3.700k

born_to_dieeeee
30-11-2011, 10:28
Nếu bạn chưa có kinh nghiệm gì thì trứoc hết nên tham khảo các thông tin trên mạng, những địa điểm tham quan, ăn chơi, nhảy múa, ngủ nghỉ....
Sau đó lên 1 cái lịch trình sơ qua, để đi cho thuận tiện và tiết kiệm được thời gian, tiền bạc nhất
Mình thì 1/12 này xuất phát từ HN, chơi ĐN - HA 3 hôm, rồi sau đó sẽ lướt về HN
Lịch trình đó chắc không trùng thời gian với bạn rồi. Nếu có j t giúp được thì t sẽ giúp nhiệt tình
Cần thì cứ pm yh: born_to_dieeeee or fone: 0977 911 040 nhé

caixia
30-11-2011, 13:11
[QUOTE=ducachxa;494383]Ngày/Địa điểm Hoạt động Phương tiện vận chuyển Khách sạn Dự trù kinh phí
1. Cần Thơ –Sài Gòn – Đà Nẵng 5h: khởi hành từ Cần Thơ
11h30: khởi hành đi Đà Nẵng Xe Phương Trang  CT-SG: 90k
 SG-ĐN: 360k
 Ăn 4b: 200k
2. 3 Đà Nẵng
(2 ngày 2 đêm) 7h: Nhận phòng KS và ăn sáng.
 Bảo tàng Điêu Khắc Chămpa
 Chợ Cồn/ chợ Hàn
 Bãi biển Non Nước
 KDL Bà Nà – Núi Chúa
 Ngũ Hành Sơn + biển
 Bảo tàng Đà Nẵng
 Bán đảo Sơn Trà
 Cầu sông Hàn
 Chùa Non Nước
 bãi biển Mỹ Khê Thuê xe máy A Cườm 01662353347
Hoặc taxi xe bus( sáng ngày 1 đi bà nà chiều về Đà Nẵng, sáng ngày 2 đi Mỹ Sơn, chiều về Đà Nẵng)
Khách sạn: Phương Trang 124 Bạch Đằng, P Hải Châu 1, Q Hải Châu.05113889900  Phí xe: 300k
 KS: 300k
 Ăn: 300k
4. Đà Nẵng – Huế (1 đêm tại Huế) 5h: khởi hành đi Huế
 Trường quốc học Huế
 Đại Nội
 Lăng Minh Mạng
 Lăng Tự Đức
 Lăng Khải Định
 Núi Ngự Bình
 Sông Hương + chùa Thiên Mụ + cầu Tràng Tiền
 Bảo tàng Cổ vật cung Đình Huế
 Chợ Đông Ba
 Hổ Quyền
 Biển Lăng Cô Thuê xe máy hoặc taxi KS Hồng Thắng 1A Phan Văn Trường  Phí xe: 200k
 Cáp treo Bà Nà: 300k
5. Đà Nẵng – Ngũ Hành Sơn – Hội An
( 1 đêm tại Hội An) 5h Huế đi Hội An
8h: Tham quan
 Chùa Cầu Nhật Bản
 Hội Quán Phúc Kiến
 KDLST Thuận tình + biển Cửa Đại
 Chùa Phúc Thánh
 Hội quán Quảng Đông
 Cù Lao Chàm
 Di sản văn hóa Mỹ Sơn
 Nhà cổ Tân Ký
 Nhà cổ Quân Thắng Đi bộ KS Hợp Yến.694 Hai Bà Trưng, P Cẩm Thô  Phí xe: 150k
6 Đón xe về SG:  Phí xe: 450
Tổng cộng: 3.700k[/QUOTE
@ ducachxa : khi nào bạn đi, có thời gian cụ thể chưa, nếu không phiền cho mình đi ghép với nhé.

ducachxa
02-12-2011, 22:46
tháng 2/2012 mình mới đi được. lúc đó mới rãnh!Rất vui khi mọi người tham gia!